Trang 4 / 14 FirstFirst 12345679 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 133
    Like
    0
    Khẹc khẹc... sao tiếng việt rõ ràng như vậy mà nhiều người không hiểu được nhỉ!
    Mất công giải thích làm giảm đi ý nghĩa câu nói.

Like
    0
    Chuối thật, cái chữ ký là trả lời cho chữ ký (thằng nào to mồm ở chữ ký thì hiểu), nhiều bố cóc hiểu gì lại suy lung tung.

Lung bung có nghĩa tương đương mông lung chứ ko phải "thông báo lung tung". nhiều bố cóc hiểu gì lại suy lung tung.

Có ai như tôi khi 1 ngày không vào HVA thì ko chịu được ko. Khi mà tôi bắt đầu học IT thì trường học đầu tiên chính là HVA. Nếu một ngày không vào HVA để đọc bài thì, để ngắm giao diện, để xem bạn bè có ai Online không thì tôi thất cô đơn buồn chán vô cùng. Như vậy có ai hiểu cho những buổi khi log vô thì thấy trang chủ bị deface hay down hay thông báo tạm ngừng hoạt động ko? Bó tay!

Ít ra cũng 2 năm tham gia nhưng đến giờ phút này bỗng dưng thấy mình ko hiểu cái luật lệ khi tham gia HVA?

Like
    0

MidnightSleeping

Quote Được gửi bởi Buratino_iso9001 View Post
    Chuối thật, cái chữ ký là trả lời cho chữ ký (thằng nào to mồm ở chữ ký thì hiểu), nhiều bố cóc hiểu gì lại suy lung tung.

Lung bung có nghĩa tương đương mông lung chứ ko phải "thông báo lung tung". nhiều bố cóc hiểu gì lại suy lung tung.

Có ai như tôi khi 1 ngày không vào HVA thì ko chịu được ko. Khi mà tôi bắt đầu học IT thì trường học đầu tiên chính là HVA. Nếu một ngày không vào HVA để đọc bài thì, để ngắm giao diện, để xem bạn bè có ai Online không thì tôi thất cô đơn buồn chán vô cùng. Như vậy có ai hiểu cho những buổi khi log vô thì thấy trang chủ bị deface hay down hay thông báo tạm ngừng hoạt động ko? Bó tay!

Ít ra cũng 2 năm tham gia nhưng đến giờ phút này bỗng dưng thấy mình ko hiểu cái luật lệ khi tham gia HVA?
    Hơ hơ, hông phải mình bồ nhớ đâu.
    À tui đoán thôi nha, nếu không đúng thì là tui nhầm:
    ddth.com =>Buratino_iso9001
    hvaforum.net => buratinovno

Thân mến.
    MidnightSleeping.

Like
    7
    Trước đây khi những trang web ở VN đang còn lẻ tẻ, thì nói thật được vô những trang kiểu như VTV4.dk3.com của Hoàng Minh hày hackervn.net hay viethacker.org luôn mang lại cho con người ta một cảm giác mới lạ (NTK thật sự tự cảm thấy thế) sau này thì VTV4 biến mất chỉ còn lại HVAonline.net nhưng cái cách "thay đổi" nội dung của HVA làm nhiều người kô thích thú lắm, một đàng thì nói về bỏ hack nhưng lại có những bài hack hay những Code virus khá nhiều tôi cũng thật sự kô hiểu thế nào là 1 site bảo mật với 1 site hack đúng nghĩa khi vào ở HVA, đành rằng trong HVA có 1 số Mod khá nhiệt tình, nhưng Admin thì quá tệ, chắc việc kiếm 4 hay 5 con số đối với các bác ấy thích thú hơn việc làm "vừa ngu như bò" + mà lại "vừa miễn phí" như thế này.
    Còn việc đặt server ở nước ngoài thì hình như tôi nhớ kô lầm thì HVA đã có đặt ở Mỹ rồi thì phải ? rồi đến việc tuyên bố của 1 admin HVA khi làm server tại gia là "bất khả xâm phạm" nhưng rốt cuộc thế nào?
    Ở đời hơn nhau cách xử thế, nếu anh có cách cư xử đúng với người khác, và đừng tự kiêu thì có lẽ sẽ kô có nhiều người chống đối và tìm cách phá hoại đâu!.
    Mấy lời góp ý chân thành mong được chia sẽ, thank!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nguoitamky View Post
    Trước đây khi những trang web ở VN đang còn lẻ tẻ, thì nói thật được vô những trang kiểu như VTV4.dk3.com của Hoàng Minh hày hackervn.net hay viethacker.org luôn mang lại cho con người ta một cảm giác mới lạ (NTK thật sự tự cảm thấy thế) sau này thì VTV4 biến mất chỉ còn lại HVAonline.net nhưng cái cách "thay đổi" nội dung của HVA làm nhiều người kô thích thú lắm, một đàng thì nói về bỏ hack nhưng lại có những bài hack hay những Code virus khá nhiều tôi cũng thật sự kô hiểu thế nào là 1 site bảo mật với 1 site hack đúng nghĩa khi vào ở HVA,
    Vậy theo bồ thì thế nào là một site bảo mật đúng nghĩa và thế nào là một site "hack" đúng nghĩa vậy?

Bồ xem các site bảo mật thứ thiệt trên thế giới như securityfocus, securiteam, linuxsecurity, packestorm, secunia... có code virus không . Trước khi nhận định nên khảo sát sơ sơ xem điều mình nhận định có cơ sở hay không thì chắc ăn hơn.

đành rằng trong HVA có 1 số Mod khá nhiệt tình, nhưng Admin thì quá tệ, chắc việc kiếm 4 hay 5 con số đối với các bác ấy thích thú hơn việc làm "vừa ngu như bò" + mà lại "vừa miễn phí" như thế này.
    Bồ thử tự đặt mình vào vị thế ấy xem sao? Chưa đứng trong tình huống, chưa đối diện với tình huống thì không nên nhận xét một cách cảm tính như thế.

Còn việc đặt server ở nước ngoài thì hình như tôi nhớ kô lầm thì HVA đã có đặt ở Mỹ rồi thì phải ? rồi đến việc tuyên bố của 1 admin HVA khi làm server tại gia là "bất khả xâm phạm" nhưng rốt cuộc thế nào?
    Khì khì, rốt cuộc thì bị phá tanh bành cái DB chớ sao? nhưng việc này cũng khó thay đổi quyết định host tại gia.

Ở đời hơn nhau cách xử thế, nếu anh có cách cư xử đúng với người khác, và đừng tự kiêu thì có lẽ sẽ kô có nhiều người chống đối và tìm cách phá hoại đâu!.
    Mấy lời góp ý chân thành mong được chia sẽ, thank!
    Chia "sẽ" vậy chân thành lắm nhưng hơi tổng quát hoá. Thế còn những người chẳng tự kiêu và biết xử thế nhưng vẫn bị phá hoại đều đều thì sao? .

Like
    1
    Hihi, "cách chơi" của BQT HVA bây giờ hình như hơi lạ, tức là 2 -3 tháng online sẽ có 1 - 2 tháng offline (Xem từ đầu năm 2006 sẽ thấy) và cứ dăm bảy tháng lại bị deface 1 lần ?

Like
    0
    Hehe, chơi vậy chưa "bốc" đâu bồ. 1 tháng online, 1 năm offline và dăm ba ngày bị deface một lần. HVA đang phấn đấu đạt tiêu chuẩn đó đó .

Like
    8

Tệ thật !

À mà này, con server của HVA bây giờ bán đi được bao nhiêu vậy?

Like
    0
    Cái đó cách đây lâu rùi tui cũng có cảm giác đó - nhất là dạo Tết năm 2005 đi chơi Bắc Giang có ghé vô quán Net thấy HVA đã live sau lần chuyển nhà khá lâu - về nhà mừng ghê nhưng mà sau đó lại bị down, sau rùi bận học Grap quá nên lâu ko vào HVA - nhưng vẫn thấy đó là nơi để lại nhiều ấn tượng nhất --> đặc biệt là vẫn nhớ bé Havythoai

Like
    0
    tui cũng chẳng bận tâm quá nhiều vào chuyện này, tình cờ thấy topic này và vào hva thì thấy offline thật
    1. tui cũng thấy tiếc cho hva
    2. phê bình mấy bạn ở đây đã chửi bới người ta quá mức cần thiết (có phải vì đố kỵ ko nhỉ? chà cần xem lại cái đã)
    3. Anh comale ko nên vì chuyện của hva mà dánh mất quan điểm của mình, đọc toàn bộ bài viết của anh mới thấy anh đang nóng nảy quá mức (anh comale bình thường mà tui biết rất điềm tỉnh và giải quyết thật chí lý và có khoa học)
    4. cái cách chơi của hva là gì? các bạn nói bốc thật ra thì chẳng ai muốn như vậy. Thử đặt các bạn vào tình huống đó xem, nếu forum của bạn bị tấn công quá mức cần thiết như hva đang phải gánh chịu, thì các bạn nghĩ sao? giải quyết ra sao?
    5. mọi người đều có công ăn việc làm và cuộc sống riêng của họ, các thành viên trong BQT hva cũng vậy cũng cần có cuộc sống của họ và chuyện đặt host ở đâu là do chính họ quyết định lấy và ko nên lấy chuyện lương bổng ra để nói ở đây, chưa chắc ai đã nhiều hơn ai! nên gác chuyện đó lại, người khác nhìn vào đang cười các bác đó.
    Thật ra việc đặt host tại gia ko có gì là "ngu ngốc" như nhiều bạn nói. Nhiều bạn ở đây muốn nhưng có làm dc như vậy ko? Tui cũng muốn làm như vậy nhưng mà ko có điều kiện
    BQT HVA đã làm hết sức mình rồi, mong là các bạn thôi bình phẩm và buông ra những lời nói cay cú như vậy nữa.
    Xin cảm ơn. tạm dừng. tui là trung gian.... ai thích chửi thì chửi tui đi... đừng chửi HVA nữa

====
    HVA - có những bài viết thật giá trị và khoa học
    HVA CODE VIRUS - ko có chắc ko biết cách chống
    BQT HVA - tài năng nhưng hơi chuẩn mực quá mức, cần điều chỉnh lại 1 chút nữa là oke
    Comale - ko nên giận quá mất khôn

Trang 4 / 14 FirstFirst 12345679 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết