Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 13 / 13
    Like
    0
    nhà mình có 3 laptop và 1 máy tính bàn chắc giống như bạn nói mua tầm 800k là được rùi. theo mình thấy thì cái gì mà all in one thì hay bị này bị kia lắm cho nên mình chẳng thà mua 1 chức năng cho 1 cái thì tốt hơn hiiihihhihi mặc dù lúc cấu hình hơi bị mệt 1 tí nhưng ko sao, với lại mình từ đó tới giờ chưa có xài cái nào 2 trong 1 bao giờ nên mình cũng ko biết nó hoạt động sao, mình nói có gì sai mọi người thứ lỗi cho
    thanks mọi người nhìu

Like
    16
    Sẵn có topic này cho mình hỏi ké một câu :
    1) Mình xài modem TP LINK 8810 (192.168.1.1)có một cổng Lan nên mình nối với PC bằng cổng USB, còn cổng Lan modem thì nối với cổng Internet (WAN) của router Linksys (192.168.1.2). Cả hai modem và router đều để DHCP mà không vô Internet được.
    2) Laptop hiệu Gateway dùng Win 7 nhưng mà sao đèn báo wifi trên laptop cứ màu vàng không chịu màu xanh.
    Xin mọi người chỉ giúp.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi chang_ngao_op View Post
    Sẵn có topic này cho mình hỏi ké một câu :
    1) Mình xài modem TP LINK 8810 (192.168.1.1)có một cổng Lan nên mình nối với PC bằng cổng USB, còn cổng Lan modem thì nối với cổng Internet (WAN) của router Linksys (192.168.1.2). Cả hai modem và router đều để DHCP mà không vô Internet được.
    2) Laptop hiệu Gateway dùng Win 7 nhưng mà sao đèn báo wifi trên laptop cứ màu vàng không chịu màu xanh.
    Xin mọi người chỉ giúp.
    bạn đi bằng cổng USB ra net được ko nếu ra được net thì bạn coi lại cái router của bạn coi coi, bạn chỉ cần 1 cái modem có DHCP là được rùi ko cần router cài thêm DHCP làm chi, làm vậy nó bị xung đột nên ko cấp được IP cho bạn đó, theo mình nghĩ là như vậy có gì thì bỏ qua cho

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết