Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Cách gửi bài hát (chép bằng Encore) lên Web ?

Mình muốn gửi bài hát chép bằng trình Encore lên một trang Web, hay gửi e-mail cho bạn bè. Mình thấy ở đâu đó người ta đã gửi được lên mạng như thế..Các anh, các bạn nào biết cách chỉ dùm mình với..Thật nhiều cám ơn...
    Quote Quote

Like
    0
    Mình muốn gửi bài hát chép bằng trình Encore lên một trang Web, hay gửi e-mail cho bạn bè. Mình thấy ở đâu đó người ta đã gửi được lên mạng như thế..Các anh, các bạn nào biết cách chỉ dùm mình với..Thật nhiều cám
    -----------------
    TL: Việc gửi fai audio của bạn goij chung là gửi files Audio lên mạng.Về vấn đề mạng thì liên quan tới gửi đi và nhận lại .Nếu fai đó mà lớn thì việc đưa lên và nhận về rất bất tiện thời gian kéo dài.Ví dụ như fai audio định dạng MP3 với 1 bài hát khoảng trung bình 4 mb vậy các bạn biết là thời gian Upload và download là cần bao nhiêu rồi? Microsof đưa thêm chuẩn định dạng audio hỗ trợ mạng mà thực chất là phục vụ chính việc của họ trong phát triển hệ thống xem nghe trực tuyến Media với định dạng *wma dể giải quyết vấn đề này.Khi chuyển 1 fai mp3 sang *wma thì tùy cách chuyển bạn sẽ giảm dung lượng xuống 2.5 tới 3 lần tùy theo cách trọn đường chuyền mà những người chỉ cần âm thanh stereo không phát hiện ra sự khác biệt nào cả .Để làm việc này được bạn dùng NERO với mục Encode files .Ví dụ lấy 1 *mp3 cho vào trình này và tại mục Uotput format files bên trái bạn chọn định dạng là là *wma .Kế cạnh Settings bạn mở ra và chọn các cách đặt dạng đường truyền tải và upload .Lên chọn là Audio dialup modem 56kbps stereo 32bit.Theo tôi chuẩn này phù hợp với mọi đối tượng cả người không có tốc độ cao tới ngời có dều dùng chuẩn này tải rễ ràng .Ngoài ra khi đã thuần thục bạn có thể trọn cho mình định dạng phù hợp với công việc của mình trong mục này.
    Việc tiếp theo là khi đã có *wma rồi thì cần truyền tải lên mạng.Bạn cần tới 1 Web nào đấy hỗ trợ công việc này .Đây là địa chỉ 1 web mà tôi hay sử dụng
    Code:
    http://www.sendspace.com/
    Sau khi truy cập vào trang này thì chỉ cho nó fai cần upload rồi ghi các phần bắt buộc vào 3 mục và nhấn dấu kiểm phía dưới là thực hiện ngay .Kết quả bạn nhận địa chỉ tải fai audio đó
    Bây giờ bạn đã có vốn rồi bạn có thể gửi thư ,làm web,tạo lis và cách trình bày bằng cách viết siêu liên kết bạn sẽ được cái bạn hằng mong phần này tôi dốt lắm không biêts tạo
    -Việc trên về cơ bản là như vậy còn về tạo fai audio tên mạng mang tính chuyên nghiệp cao thì bạn cần hỏi thêm các trang nào hỗ trợ việc lưu audio mang tính chuyên nghiệp nhé!.Thật tình tôi chưa bao giờ có nhu cầu làm như thế này cả và không giúp gì cho bạn hơn.chúc bạn thành công -vtabc

Like
    0
    Quote Được gửi bởi VTABC View Post
    Mình muốn gửi bài hát chép bằng trình Encore lên một trang Web, hay gửi e-mail cho bạn bè. Mình thấy ở đâu đó người ta đã gửi được lên mạng như thế..Các anh, các bạn nào biết cách chỉ dùm mình với..Thật nhiều cám
    -----------------
    TL: Việc gửi fai audio của bạn goij chung là gửi files Audio lên mạng.Về vấn đề mạng thì liên quan tới gửi đi và nhận lại .Nếu fai đó mà lớn thì việc đưa lên và nhận về rất bất tiện thời gian kéo dài.Ví dụ như fai audio định dạng MP3 với 1 bài hát khoảng trung bình 4 mb vậy các bạn biết là thời gian Upload và download là cần bao nhiêu rồi?

Bạn VTABC mến!
    Như vậy là ta có thể chuyển một file audio có định dạng nào đó sang định dạng wma bằng trình Nero, sau đó gửi lên mạng nhờ trang web Senspace..
    Mình sẽ thử làm như thế. Cám ơn bạn rất tận tình chỉ dẫn, nhưng thật ra mình đang tìm cách gửi văn bản một bài hát, có nốt nhạc và lời hát để các bạn của mình có thể chơi trên đàn..
    Bạn VTABC có rành cái vụ này không ạ ...

Like
    529
    Cái này Encore của anh bắt buộc phải có support PDF anh mới xuất ra file được và đưa lên web theo dạng file ảnh ( lưu file dưới đuôi PDF or JPG), theo như VTABC viết là file âm thanh
    Được sửa bởi dly lúc 05:56 ngày 25-09-2006

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dly View Post
    Cái này Encore của anh bắt buộc phải có support PDF anh mới xuất ra file được và đưa lên web theo dạng file ảnh ( lưu file dưới đuôi PDF or JPG), theo như VTABC viết là file âm thanh
    Cho hỏi tiếp, thú thật mình mầy mò suốt buổi hôm qua vẫn chưa biết cách chuyển file Encore sang kiểu PDF, dùng Adobe Reader đâu có làm được phải không? Phải dùng trình nào vậy bạn..

Like
    529
    Trong chương trình Encore có phần export pdf. Anh chỉ cần chọn xuất ra theo dạng này. Nếu bản của anh "xịn" thì good, còn dỏm thì ...

Có mẹo cho anh nè

Anh cần phải có bản Acrobat Reader Full trong máy, chương trình Adobe sẽ tạo thêm trong máy anh một máy in ảo mang tên Adobe PDF. Anh chọn in. Khi phần máy in nổi lên anh sẽ chọn Adobe PDF và lưu file, có thể lưu lại với các định dang như pdf, jpg ..vv..và .vv..

Đuôi jpg. Đúng ý anh chưa?

Được sửa bởi dly lúc 06:49 ngày 27-09-2006

Like
    0
    +++nhưng thật ra mình đang tìm cách gửi văn bản một bài hát, có nốt nhạc và lời hát để các bạn của mình có thể chơi trên đàn..
    Bạn VTABC có rành cái vụ này không ạ ...
    ==============
    Bão tố phong ba và chữ Việt chúng ta!.Về vấn dề của bạn dể không phức tạp vấn đề thì như thế này .Những bài hát ,nốt nhạc và các văn bản chữ viết nói chung cần có font định dạng ngôn ngữ kí tự thống nhất .Tuy là vậy nhưng cái này trên thế giới vi tính mạng hầu như người dùng lẫn những nhà lập trình chưa thống nhất xong 1 điểm chung của ngôn ngữ và vì thế bạn dùng phần mềm A và Font B thì người nhận nó cũng cần có như bạn thì mới hiển thị được .
    Việc phức tạp trong đó có vấn đề của bạn và để hiển thị đúng nó thì người ta cần lưu nó bằng định dạng ảnh trong đó bạn sử dụng định dạnh với đuôi *jpeg .Bạn có thể Scan các bản nhạc từ ngoài nhập vào PC .Bạn có thể soạn thảo nhạc bằng các phần mềm viết nhạc .Cái vụ nhạc chắc bạn là nhạc sĩ sẽ biết hơn toi ! kết quả là bạn cần lưu chúng trong PC của bạn với định dạng ảnh *jpeg .Đây là 1 định dạng đang phổ biến rộng trên thế giới số ,mạng và bạn không gặp trở ngại nào khi không được hỗ trợ.
    Vấn dề tiếp là khi bạn gửi cho bạn bè hay như gửi cho tôi trong 1 diễn đàn nào đấy thì cần có 1 web nào hỗ trợ chuyên nghiệp việc này .Tôi cho bạn 1 địa chỉ mà tôi đang hay dùng
    http://foto.radikal.ru/
    khi vào trang này chỉ fai ảnh cần gửi, bạn khai các mục 1,2,3 nhấn dấu kiểm rồi nhấn dấu gửi

Qua thời gian đợi bạn nhận được trang cung cấp cho bạn địa chỉ tải và cả các dấu mã viết trên web

.Bạn sẽ toại nguyện vấn đề này .Các siêu liên kết mã viết thì bạn nhìn tại đó .Nếu không hiểu thì thử tưng loại mã để xem nó hiển thị ra sao trên web
    Tôi không dùng soạn nhạc cho lên bạn cần xem trình soạn của bạn có cho lưu pai dang ảnh jpeg không? nếu không có thì dùng tiện ích chụp màn hình cũng ok (SnagIt 8)

Chúc có nhiều niềm vui Vtabc
    Được sửa bởi VTABC lúc 21:49 ngày 26-09-2006

Like
    0
    Rất rất.. cám ơn VTABC và DLY. Các bạn nhiệt thành và tốt bụng, các bạn làm tôi khám phá thêm nhiều vấn đề chưa biết, học ở các bạn cách giải quyết vấn đề bằng nhiều phương pháp. Tôi đang làm theo hướng dẫn của các bạn, khá vất vả, dù chưa thực sự làm xong nhưng cứ phải cám ơn trước VTABC và DLY..
    (Thức khuya nóng cái đầu ... )

Like
    529
    Có gì mà ghê vậy bạn. Mình làm thử file này hết có chưa tới 7 giây

Like
    0
    Thức khuya thật chứ DLY . Máy mình chỉ có Adobe Reader6, thấy không có máy in ảo trong menu File, thế là tìm trong Paylesssoft để tải bản 7 Full, cài xong cũng không tìm thấy máy in ảo nào, mình lại tìm và cài Pdf995 ( Software995.com). Khi có cái máy in ảo này trong Control Panel rồi thì trong Encore cũng có chức năng Export to EPS luôn. Đồng thời mình cũng cài vào máy trình chụp màn hình theo như phương án của VTABC ... Với cái máy cổ lỗ Pentium 3 của mình thì nhiêu đó việc cũng hết vài ba tiếng đồng hồ.hic! Giờ mới nghiên cứu cái vụ đưa lên mạng , trình độ IT của mình thuộc hàng i tờ mà .

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết