Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: mp4 trong xp

Like
    0

mp4 trong xp

máy của tớ cài xppro ..làm sao play mp4 được đây ..cài giải nén thì nó thông báo là ko nên cài ,cài sẽ ảnh hưởng gì đó ..cài các chương trình khác thì bình thường , ở 98se thì tớ cài ko bị gì (tớ xài 2 hdh)
    thêm cái nữa là ở xp hay bị lỗi ko nhận thấy đĩa cd ..làm sao khắc phục
    có ai biết cách thì giúp với nhé ..tớ cám ơn nhiều lắm
    Quote Quote

Like
    0
    tại chương trình play mp4 của bạn ko tương thích win xp thui , còn cái vụ win xp bị lỗi tui chưa thấy . Bạn nói ko thấy đĩa cd là ko thấy ổ cd hay ko thấy cái đĩa của bạn , níu ko thấy ổ cd làm ơn cắm cáp lại , còn níu ko thấy đĩa cd thì có thể tại đĩa wá kém hay là tại mắt đọc có vấn đề .

Like
    0
    tại chương trình play mp4 của bạn ko tương thích win xp thui , còn cái vụ win xp bị lỗi tui chưa thấy .
    tớ đã cài đủ cả ..nào varo ,hero3000 ,powermedia ...với window media có sẵn ...nhưng cũng đâu có xem được ..mỗi lần cài giải nén thì nó thông báo sẽ bị gì đó nếu tiếp tục cài ..nên tớ ngừng ko dám cài tiếp (mấy chưong trình khác thì cài bình thường ,chỉ có giải nén là ko cài được ) ..bên win98 đâu có bị thông báo gì đâu....mấy cái chương trình giải nén thưòng được kèm theo đĩa ấy... nếu bác có cái nào đã chạy được thì giới thiệu với tớ với . và chương trình play nào tương thích với xp nữa hén.

Bạn nói ko thấy đĩa cd là ko thấy ổ cd hay ko thấy cái đĩa của bạn , níu ko thấy ổ cd làm ơn cắm cáp lại , còn níu ko thấy đĩa cd thì có thể tại đĩa wá kém hay là tại mắt đọc có vấn đề
    trong xp tớ thấy chỉ khi nào để đĩa vào ổ thì mới thấy xuất hiện ổ đĩa f: (của tớ cd là f: ,c:window98se ,d:winxp ) ,đôi khi cũng thấy ổ đĩa f: xuất hiện trong window explorer ... nhưng thường là ko thấy f: khi f: ko có đĩa
    trường hợp cắm cáp là ko thể rùi ....bởi vì tớ đang play khi mà stop và play lại thì mất tiêu cái f: (hơn nữa tớ làm bên điện tử mà ,chuyện đó dễ kiểm tra lắm) ...lúc đó tớ restart lại máy thì sẽ thấy f: trong explorer
    (máy tớ là máy mới main asus , p4 1,6 ghz ,ram 256 , cd LG , hdd 30g)
    tớ cũng ko rành lắm giúp tớ với ....mỗi lần xem mp4 phải mất công restart qua 98 xem thì chán wá ,tớ đang khoái làm việc với xp
    Được sửa bởi lezu lúc 18:56 ngày 22-01-2003

Like
    0
    Nãy giờ không ai phát hiện ra chuyện bạn cài Divx Codec bên 98 nhưng chưa cài bên XP ...

http://www.divx.com/divx/

Bạn thử download rồi cài thử xem có chạy được không ...

Like
    0
    ủa , cài decompress còn phải cài divx nữa hả ... hay là hai chương trình này độc lập nhau

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết