Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Thông tin Update BIOS như thế nào?

Tôi muốn cập nhật lại BIOS (tôi đã có file bios backup từ đĩa mềm) cho mainboard từ đĩa mềm thì cẩn dùng phần mềm nào để cập nhật nó từ đĩa mềm? (tức là dùng đĩa mềm để khởi động, sau đó chạy tiện ích gì, download ở đâu để cập nhật lại bios)>????
    Quote Quote

Like
    0
    bạn ko cần khởi động từ dĩa mềm. Chỉ cần để ý lúc khởi động có hiện lên 1 tổ hợp phím để flash bios. Bạn cho dĩa mềm vào lúc khởi động máy vầ bấm khởi động máy-->nhấn tổ hợp phím đó-->làm tiếp theo hướng dẫn để flash. 1 số mainboard cho flash bios trong win với phần mềm đi kèm của nhà SX. Lưu ý là phải tắt chức năng chống ghi vào bios (vào CMOS chỉnh) trước khi flash, sau khi flash xong thì bật chức năng này lại.

Like
    0
    Main của bác là main gì vậy?

Like
    0
    Main của tôi là: GA-8IR2003 V2.0.
    Hiện tại main của tôi đang bị lỗi bios không bấm được tổ hợp phím. Do đó tôi cần một phần mềm để ghi programing lại BIOS. Tôi nhớ là có tiện ích để cập nhật Flash Bios nhưng tôi quyên mất, lên post bài này để hỏi quý vị xem ai còn nhớ không? Chi bảo giúp tôi, xin cảm ơn!

Like
    0
    Cảm ơn bạn, tôi đã vào trang tuvantinhoc1088.com để tham khảo, các bài viết rất hữu ích. BIOS của tôi bị lỗi do trong quá trình update bios, nhà tôi bị mất điện. Sau khi có điện, tôi khởi động lại thì mọi chuyện đã bị thay đổi. Bios bị lỗi, không bấm được DEL, để update, chị hiện lên dòng thông báo: None System Disk, Floppy...

- Tôi muốn quý vị giúp tôi cập nhật lại BIOS từ đìa mềm khởi động được. MAIN của tôi là Giabyte: GA-8IR2003(Rev 2.0)

Like
    0
    Quote Được gửi bởi trongthao View Post
    Main của tôi là: GA-8IR2003 V2.0.
    Hiện tại main của tôi đang bị lỗi bios không bấm được tổ hợp phím. Do đó tôi cần một phần mềm để ghi programing lại BIOS. Tôi nhớ là có tiện ích để cập nhật Flash Bios nhưng tôi quyên mất, lên post bài này để hỏi quý vị xem ai còn nhớ không? Chi bảo giúp tôi, xin cảm ơn!
    Chú ý nha bạn, lỗi không nhấn tổ hợp phím không hẳn là do BIOS. Bàn phím và chuột được điều khiển qua 1 chip xử lý riêng. Nếu chip này bị hỏng thì lỗi trên có thể xảy ra. Hoặc cũng có thể do bàn phím của bạn.
    Flash BIOS rất mạo hiểm với tình hình điện đóm của nước mình hiện nay Bạn lên trang web của GigaByte, trên đó có hướng dẫn tường tận cách Flash BIOS>.

Like
    529
    Bạn nên chuyển main ra dịch vụ để họ ghi lại Bios cho bạn. Tôi không nghĩ hiện tại bạn sẽ ghi lại được con bios này đâu. Nếu muốn làm viêc này trước tiên bạn cần một main còn tốt, hoạt đông được, Một FDD boot được trong đó có source của Bios và phần flash.

Trên main đang hoạt động bạn phải nhớm chân con bios đó lên sẵn, sau khi khởi đông bằng đĩa mềm bạn nhổ hẳn con bios còn tốt đó ra, thay vào đó là con Bios đang bị lỗi, tiến hành flash. flash xong bạn tắt nguồn và trả tất cả về vị trí cũ. Khi tháo và ráp Bios nhớ quan sát kỹ dấu trên Bios. Nếu tự làm. Mong rằng bạn không bị hư thêm một cái main nữa.

Giá DV cho ghi một con Bios chỉ từ 30.000 đến 80.000

Like
    0
    Thay nóng như thế thì sợ quá có cách nào hay hơn không bac

Like
    0
    cách đó nghe thì ghê gớm ! chứ nếu bạn quen tay thì rất nhanh gọn !
    quan trọng là phải kiếm 1 cái main có bios thích hơp ( chính xác hơn và giống nhau ) để thự hiện !
    cho nên cứ đem ra Nhật Tảo cho gọn!

Like
    0

main bị lổi

tôi có con main g31 m7-v1, khi khởi động nó cứ báo CMOS seting wrong vậy tôi phải làm thế nào để không bị nữa vậy,các bạn làm ơn chỉ mình với

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết