Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: MacBook cài windows

Like
    0

MacBook cài windows

Bác nào đã xài macbook cho em hỏi về việt ích BootCamp của Apple cho phép cài và chạy windows trên macbook í.Liệu windows tren mac nhờ bootcamp có tốt nhwu bình thường chạy trên pc ko ???
    Quote Quote

Like
    529
    Windows chưa hiểu hết thiết bị của Mac bạn ơi. Mình cũng đang gặp một số trở ngại về ba cái vụ này đây

Like
    0
    Nghĩa là nó không tốt như Windows thường hả bạn?? Vậy thôi là chia tay giấc mơ Apple (

Like
    529
    Mình chưa chạy win trên những máy Laptop dual core nên không so sánh được, nhưng chay trên Macbook Pro thì thấy rất ư là sướng, tốc đô tuyêt vời, Riêng về phần hadware của Mac thì win nhận diện không good lắm, vẫn còn một số driver không hoàn chỉnh, nó cứ báo thiếu file mà add hoài không vô, đang tiếp tục tìm để update thêm. Nếu những laptop dòng PC mà chạy đươc ngang ngửa với Mac thì nên quên Mac đi (theo mình nghĩ) Nhưng để được bằng chắc còn hơi .... lâu

Like
    0
    MacBook Pro đắt quá mình không có khả năng mua.Vậy Windows trên macbook chạy có trơn tru và tốt khoảng 80% như chạy trên PC thường ko? CHuyen gi xay ra khi WIn khong nhan het phan cung cua Mac ? Mình có thể cài Win lậu trên mac đc ko ? Bạn dùng Mac OS rồi thấy nó thế nào ?? Ứng dụng có "ngon" như trên Win ko ? Phần mềm hỗ trợ trên Mac có nhiều và tốt như trên WIn không ? Tôi cài phần mềm ko bản quyền như Photoshop lên mac đc ko ?

Like
    529
    Nếu chỉ nói về software cho Mac tại VN thì khá là hiếm nên bạn sẽ không có nhiều soft để nghịch đâu, Sử dụng các bản coppy bạn rất dễ bị active khiến máy không hoạt động được. Riêng về chức năng restore của Mac rất tuyệt Windows không thể sánh bằng, Restore của Windows thua Mac xa lắm, sử dụng luôn ổn định không có nỗi lo nửa chừng máy không hoạt đông như Win thường bị

Bản Win install trên Mac mình mới chạy có 3 soft là PhotoShop CS2, Acad Architectt 2005 và Office. Tốc độ mở 1 file quy hoạch so sánh với máy bàn chạy con AMD 3600+ 2Gb Ram Thì thời gian mở là 17second và con AMD là 26second
    Được sửa bởi dly lúc 06:58 ngày 17-09-2006

Like
    0
    Máy Mac nó có cái thú vị riêng của nó, hihi, em cũng khoái máy Mac lắm , nhưng dân design thì nên dùng máy này
    Ra Tôn Thất Tùng, Q1 >> cũng có bán software dành cho Mac nhiều lắm.

Like
    0
    Uhm cám ơn các bạn rất nhiều...vì con Compaq mình thích thấy nó tỏa nhiệt nhiều quá.Macbook có 3 con,mà 2 con trắng là rẻ nhất,mình sợ bẩn thôi.CÒn con màu đen thì vượt khả năng rồi,gồng hết sức mua con đó cũng hết cả tiền upgrade Ram bạn à .

Like
    529
    Toàn thân máy Mac là một dạng kim loại đặc biệt. Làm trầy nó đã khó còn bẩn thì lau sơ là sạch nó không giống PC đâu, hầu hết PC là vỏ nhựa được sơn, nhuộm or xi nên.....

Mac xứng đáng trong hàng đầu cũng có lý do của nó bạn ạ

Like
    0
    Vậy ra Dly đang online,Dly có thể show mình nick đc không? Trao đổi qua yahoo dễ hơn

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết