Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Giúp em cái wireless

Like
    0

Giúp em cái wireless

em mua một Di-link wireless về để cắm vào lap top nối mạng Internet nhưng em đã cài đặt thiết bị rồi nhưng không hiểu tại sao không vào mang được dưới khay hệ thống thì đã nhận thiết bị nhưng lại có dấu nhân đỏ chặn ngay thiết bị đó em cũng đã làm theo hướng dẫn của sách rồi nhưng không được. em mong các bác giúp đỡ giùm. em cảm ơn
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoan3c View Post
    em mua một Di-link wireless về để cắm vào lap top nối mạng Internet nhưng em đã cài đặt thiết bị rồi nhưng không hiểu tại sao không vào mang được dưới khay hệ thống thì đã nhận thiết bị nhưng lại có dấu nhân đỏ chặn ngay thiết bị đó em cũng đã làm theo hướng dẫn của sách rồi nhưng không được. em mong các bác giúp đỡ giùm. em cảm ơn

sao không ai giúp em hết cả vậy

Like
    0
    Làm sao giúp bạn bây giờ.
    Thứ nhất: Điểm truy cập của bạn là ở đâu???
    Thứ hai: Nếu bạn đã biết điểm truy cập nhưng bạn phải xác định cách thức truy cập. Bạn vào Network Connection, click chuột phải vào biểu tượng Local Area Connectio của card wireless. Chọn Properties. Click chọn mục xác thực truy cập Wireless dùng cách thức của Windows.
    Bên cạnh đó bạn phải vào start/run; đánh servies.msc. Trong danh sách đó mục Wireless Zero..... bạn phải cấu hình Start automatic và Start nó lên.
    Sau đó: Click chuột phải vào cái biểu tượng có cái dấu nhân đỏ trên màn hình đó, chọn View .... Một màn hình Windows xuất hiện. Click chọn Access Point mà bạn cần truy cập. Truy cập nó.

Nếu mà bạn không biết cách dùng nữa thì vui lòng hỏi người biết dùng, người ta sẽ chỉ cho bạn cách kết nôi.

Thân chào.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi FanIT.Duc View Post
    Làm sao giúp bạn bây giờ.
    Thứ nhất: Điểm truy cập của bạn là ở đâu???
    Thứ hai: Nếu bạn đã biết điểm truy cập nhưng bạn phải xác định cách thức truy cập. Bạn vào Network Connection, click chuột phải vào biểu tượng Local Area Connectio của card wireless. Chọn Properties. Click chọn mục xác thực truy cập Wireless dùng cách thức của Windows.
    Bên cạnh đó bạn phải vào start/run; đánh servies.msc. Trong danh sách đó mục Wireless Zero..... bạn phải cấu hình Start automatic và Start nó lên.
    Sau đó: Click chuột phải vào cái biểu tượng có cái dấu nhân đỏ trên màn hình đó, chọn View .... Một màn hình Windows xuất hiện. Click chọn Access Point mà bạn cần truy cập. Truy cập nó.

Nếu mà bạn không biết cách dùng nữa thì vui lòng hỏi người biết dùng, người ta sẽ chỉ cho bạn cách kết nôi.

Thân chào.

em cảm ơn bác nhiều. nhưng địa điể của em trước đây em cám cái điện thoại v3i motorola vào vẫn truy cập được. còn cái này thì em cũng đã cài đạt bình thường máy tính đã nhận thiết bị rồi nhưng em thấy trong cuốn sách kèm theo thiết bí là thấy phải có pass word hay là key gi đó như vậy thi phải đánh cái gì vào đó.nói chung em cũng chưa xài cái này bào giờ nên cũng chưa biết. néu bác nào biết thì chỉ cho em từ đầu được không. thank

Like
    0
    Còn em thì lại có một vấn dề khác, thắc mắc lâu nay mà ko biết hỏi ai, xin các bác giúp dùm e nhé!
    Máy của e báo như thế này: Wireless network connection 3(tran hung dao); speeds 11.0 Mbps; signal strength: excellent; status: connected; vậy mà vẫn cứ vào lúc được lúc ko;vào được vài ngày rồi lại ko vào được, cứ vậy đó. cho e hỏi lý do tại sao vậy?

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết