Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    0

Chia Partition trên HDD của laptop

Các bác cho em hỏi là mình có thể chia bao nhiu Partition trên HDD của laptop vậy? Max=4 or ??

Xin các bác chỉ giáo
    Quote Quote

Like
    529
    Bạn có thể chia từ C đến Z

Like
    0
    hic nhưng trong BIOS nó chỉ cho chia 4 partition mà thui.Vậy thì làm seo có thể chia từ C=>Z đc.Bác nà bít chỉ mình làm với.Dùng Partition Magic.Hic plzz help me !!!

Like
    529
    Bạn chia phân vùng trên HDD thì đâu cần phải vào bios. bò CD win vào ổ đĩa, cho khổi động, sau khi detech tới phần creat partition bạn ung dung tạo theo ý bạn. Càng nhiều càng rối

Chú ý nếu định dang là Fat32 dung lượng sẽ không được quá 30Gb cho một phân vùng

Like
    0

Buồn quá đi !

Quote Được gửi bởi dly View Post
    Bạn chia phân vùng trên HDD thì đâu cần phải vào bios. bò CD win vào ổ đĩa, cho khổi động, sau khi detech tới phần creat partition bạn ung dung tạo theo ý bạn. Càng nhiều càng rối

Chú ý nếu định dang là Fat32 dung lượng sẽ không được quá 30Gb cho một phân vùng
    chẹp, laptop của tui đã cài sẵn Win có bản quyền, lại có đúng 1 ổ , làm theo cách của bác thì tui phải format lại -> đi luôn cái win.

có cách nào chia lại ổ mà vẫn bảo toàn dữ liệu ko bác?

Like
    0
    dùng Partition Magic trong đĩa Hirent's Boot thử xem sao, chương trình này chia đĩa không làm mất dữ liệu.

Like
    529
    Quote Được gửi bởi notes View Post
    chẹp, laptop của tui đã cài sẵn Win có bản quyền, lại có đúng 1 ổ , làm theo cách của bác thì tui phải format lại -> đi luôn cái win.

có cách nào chia lại ổ mà vẫn bảo toàn dữ liệu ko bác?
    Làm theo hướng dẫn của Rồng xìu

Like
    0
    Bác ơi mang qua em, em lấy rẻ thôi.he he. Theo em bác nên mang ra một nơi làm về laptop cái đó đơn giản họ sẽ free thôi.
    Chúc bác phân ngon lành!!

Like
    0
    hây hây, cám ơn các bác. Tui vừa mới xài PM 8 chia lại ổ cứng xong rùi, ngon lành trong dưới 30' cả mày mò lẫn thao tác. Công nhận là đơn giản hiệu quả thiệt.

ah, mà tình hình là trước khi chia, máy tui có 2 ổ C: là HDD, D: là DVD, tui chia C: thành 3 ổ thì 2 cái sau có ký hiệu E, F. Làm sao để đặt lại ổ DVD là F:, 2 phân vùng HDD mới là D, E nhỉ? Lúc chia HDD = PM tui có thấy nó kêu điền ký hiệu gì đâu.

Like
    20
    Quote Được gửi bởi notes View Post
    hây hây, cám ơn các bác. Tui vừa mới xài PM 8 chia lại ổ cứng xong rùi, ngon lành trong dưới 30' cả mày mò lẫn thao tác. Công nhận là đơn giản hiệu quả thiệt.

ah, mà tình hình là trước khi chia, máy tui có 2 ổ C: là HDD, D: là DVD, tui chia C: thành 3 ổ thì 2 cái sau có ký hiệu E, F. Làm sao để đặt lại ổ DVD là F:, 2 phân vùng HDD mới là D, E nhỉ? Lúc chia HDD = PM tui có thấy nó kêu điền ký hiệu gì đâu.
    Vào Control Panel - Administrative tools - Computer Management - Disk Management - Right Click ô hình Ổ đĩa - Chọn Change drive letter and path. Đổi lại ký hiệu ổ đĩa .

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết