Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Ngạc nhiên Khởi động PC , máy hiện lên màn hình xanh báo lỗi rồi treo !

Mấy huynh ơi, em là lính mới nhập ngũ ! Xin mấy huynh chỉ giáo nha! Kiến thức tin hỏc của em rất hạn hẹp , mong mấy huynh giúp dùm vấn đề này :
    Khi khởi động PC , máy hiện lên màn hình xanh như sau :
    "A problem has been detected and windows has been shut down to prevent damage to your computer !
    If this is the first time you've see this stop error screen restar ypur computer .If this screen appears again , follow these steps.
    Disable or uninstall any anti-virus , disk defragmentation or backup utilities . Check your hard drive configuration and check for any updated drivers .
    Run CHKDSK/F to check for hard drive corruption, and then restar your computer .
    Technical information :
    *** STOP :0*00000023 (0*000E00E0,0*F8AA1B48 ,0*F8AA1844 ,0*8054385C )

Xin mấy huynh giúp dùm đệ nha !
    Quote Quote

Like
    0
    nếu ngay khi khởi động đã bị lỗi như vậy thì có thể do phần cứng của bạn có vấn đề. thường là bị ở card màn hình hoặc card lan.
    bạn nên kiểm tra xem chúng đã được cắm chắc, cẩn thận chưa. kiểm tra luôn lại nguồn xem.

Like
    0
    Bạn search trong diễn đàn với từ khóa "màn hình xanh", đã có rất nhiều bài viết về chủ đề này

Like
    0
    Thử cài Windows lại xem. Nếu được thì có nghĩa bạn do đụng chạm phần mềm, nếu không thì mang RAM đi bảo hành đi bạn. Khả năng rất cao đó.
    Hoặc bạn có thể check RAM bằng các phần mềm đi kèm đĩa hiren Boot

Like
    0
    Cái lỗi này thì Bro hãy kiểm tra lại RAM bằng 1 cái khác, nếu mà vẫn như thế thì thử cài lại Win, tôi nghĩ là ổn thôi à. Chúc Bro thành công nhé!

Like
    0
    đấy là lỗi Win mà, mình bị nhiều rồi, cài lại Win hoặc repair là được

Like
    0
    Xin may huynh chỉ rõ dùm đệ được không ? Đệ có chỉnh mục " AUTO RESTART " trong cai muc computer !Không bít có do phần đó hay không ? Còn nếu như test RAM bằng chương trình trong đĩa Hirent thi bằng chương trình gì và test ra sao , còn repair thì mình phải làm như thế nào, xin mấy huynh chỉ rõ giúp đệ luôn nghe ! Cám ơn mấy huynh nhiều ! Gấp lắm . Đệ đang quản lý phòng net , mà chả có bít tí ti gì về tin học hết , giờ 3-4 cái bị như vậy luôn ! Xin chỉ gấp dùm nha ! Cám ơn mấy đại sư huynh nhiều !

Like
    0
    repair là đưa đĩa co chương trình vào thu lai nhưng file bị lỗi đó , bạn cứ đưa đĩa cdrom vào và khởi động lại máy thì cứ làm tuần tự theo sự hướng dẫn của máy,trước khi khởi động vào cmos để sét lại phần khởi động máy là cdrom.
    chúc bạn thành công

Like
    0
    Màn hình xanh 80% là tại RAM, nếu màn hình xanh có xuất hiện thông báo đồng hồ đếm ngược về 0 thì 101% là tại ram. Những trường hợp còn lại thường là tại Win (cụ thể là các lỗi về dịch vụ chạy ngầm) khi đó bạn vào Event Viewer là biết ngay tại dịch vụ nào gây ra ngay í mà.
    Còn Repair thì bạn KĐ máy lại, đút cái đĩa cài Win vô rồi tiến hành cài bình thường chỉ khác là sau khi nhấn F8 thì bạn ấn R ở trang kế tiếp thay vì nhấn Enter để cài lại.

Like
    0
    Cam on su huynh giooc3chop ,em có thể ghost lại máy được không sư huynh ! Không bít có phải do đệ chỉnh cái regedit để chat yahoo nhiềi nick mà nó bị không nữa ! À , mà huynh nào bít cách test RAM bằng chương trình trong đĩa HIRENT hoặc MEMTEST 86 thì chỉ cho đệ với ! Cám ơn mấy huynh nhiều !

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết