Trang 1 / 11 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 107
    Like
    0

Ý tưởng mới ! Mua mực mới hay đổ lại mực thì tốt hơn?

Em làm hành chính ở văn phòng. Thấy mấy ông bạn chia sẻ công ty mấy ông ấy đổ mực ngoài riết hỏng máy in nên giờ toàn mua mực chính hãng. Không biết các ông ấy đúng không hay chỉ là cảm tính? Bác nào rành giúp em với. Em đang xài máy dòng chuyên cho văn phòng, Office Pro gì đó.
    Quote Quote

Like
    1
    muốn đổ mực thì mua mực mới mà đổ chẳng lẽ lấy lực mực cũ mà đổ vào.
    người ta chỉ nói mua cartridge mới hay đổ mực cái nào tốt hơn!!!

Like
    0
    Mực thì mình nghĩ nên vào hãng mà đổ , mắc hơn tí nhưng được cái yên tâm , ko lo nghẹt mực . Bữa kẹt quá có đổ thử ở ngoài 1 lần nhưng cũng ko sao .

Like
    1
    Quote Được gửi bởi danchoihanoi View Post
    Em làm hành chính ở văn phòng. Thấy mấy ông bạn chia sẻ công ty mấy ông ấy đổ mực ngoài riết hỏng máy in nên giờ toàn mua mực chính hãng. Không biết các ông ấy đúng không hay chỉ là cảm tính? Bác nào rành giúp em với. Em đang xài máy dòng chuyên cho văn phòng, Office Pro gì đó.
    Mực thì phải đổ đúng chủng loại còn thay cartridge thì chỉ những công sở dùng tiền chùa mới xơi biện pháp đó thôi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi wwwdoxuanha View Post
    Mực thì phải đổ đúng chủng loại còn thay cartridge thì chỉ những công sở dùng tiền chùa mới xơi biện pháp đó thôi.
    uhm bởi em nghe nói rất nhiều là nên thay luôn cái khay mực in tại công ty em có 3 máy laser và 10 máy in phun ... vậy in phun thì đổ lại , laser thì thay cái khay luôn hả...mà thay ở chỗ nào ? các bác bik không hay chỗ nào để thay mực là vào thay thôi hả ? giá thế nào ? tại các bác cũng biết rồi mình làm cho xếp ba vụ này ngon ngon thì đỡ tiền công ty th2i dc tăng lương =))

Like
    86
    Hi các bác, có lẽ việc chọn mực in vẫn là vấn đề muôn thuở của nhiều người. Có người chọn mực chính hãng, có người chọn mực bơm, cũng có người lúc đầu chọn mực refill sau đó lại chọn mực in chính hãng. Bài viết sau xin chia sẽ lý do tại sao mọi người chọn mực chính hãng.

1 – chất lượng mực

Về điểm này có lẽ ai cũng biết, mực chính hãng thì lúc nào chất lượng cũng hơn mực bơm. Vì các hộp mực, nhất là mực in phun, các loại mực tốt sẽ đi rất “ trơn ” qua đầu phun, còn loại mực kém sẽ bị lẫn nhiều tạp chất, không thể thoát hết khỏi đầu phun và các cặn bẩn lâu ngày sẽ tích tụ trong đầu phun, dưới tác động của áp lực mực lên đầu phun sẽ làm “tét” đầu phun.

2 – Sự ảnh hưởng tới máy in

Nếu xài mực chính hãng đi theo máy thì không có gì để bàn, chỉ việc gắn nó vào. Còn hộp mực bơm bạn phải bỏ ra công sức mở ra đổ vào bình mực, chưa kể sau khi đổ mực xong gắn vào, do mực không tốt có thể bị tràn bên trong và làm hư luôn cả máy in.

3 – chất lượng, chi phí, số lượng bản in

Theo nhận xét nhiều người thì khi họ xài mực bơm, trang in ra thường hay bị mờ, chữ không nét, có những vết đen, hình ảnh xấu.Còn khi xài mực chính hãng thì lại ít khi xảy ra các trường hợp đó nên chi phí trang in dc giảm đáng kể..
    Ngoài ra ví dụ như bạn xài mực chính hãng HP, bạn có thể dùng hết hầu như hoàn toàn lượng mực trong hộp còn mực bơm thì không, bạn lúc nào cũng phải chừa lại thậm chí có khi thay mực mới khi còn tới 30% lượng mực thừa. Chưa kể mực chính hãng HP in được nhiều trang hơn khoảng 50% so với mực thường

=>Việc dùng mực bơm, mực đổ lúc mua với giá rẻ hơn gấp nhiều lần so với mực chính hãng đã khiến người dùng thường hay chọn mua nhưng thực chất nó lại không kinh tế. Do lượng mực dư thừa không sử dụng được lại nhiều hơn và các tác hại ngầm khác như chi phí trang in cao vì phải in lại nhiều lần, chi phí sửa máy…làm cho bạn tốn nhiều tiền hơn thay vì chỉ cần mua hộp mực chính hãng. Ngoài ra mực bơm, không chính hãng còn gây tổn hại đến môi trường, gây ô nhiễm khu vực quanh máy in.

Like
    0
    Nếu rành về máy in thì có thể biết loại mực mà máy nên xài, lúc đó có thể ko chính hãng nhưng vẫn chạy tốt, còn ko rõ thì cứ lấy đúng rơ của nó cho an toàn bạn à.

Like
    33
    mình cũng đang thắc mắc về cái này, hỏi thêm các bác, dùng máy in phun đa chức năng scan, in, fax, nên dùng mực bơm hay mực chính hảng, vì mình nghe nói dùng mực bậy bạ dễ bị hư đầu in

Like
    2
    Quote Được gửi bởi kraken View Post
    Hi các bác, có lẽ việc chọn mực in vẫn là vấn đề muôn thuở của nhiều người. Có người chọn mực chính hãng, có người chọn mực bơm, cũng có người lúc đầu chọn mực refill sau đó lại chọn mực in chính hãng. Bài viết sau xin chia sẽ lý do tại sao mọi người chọn mực chính hãng.

1 – chất lượng mực

Về điểm này có lẽ ai cũng biết, mực chính hãng thì lúc nào chất lượng cũng hơn mực bơm. Vì các hộp mực, nhất là mực in phun, các loại mực tốt sẽ đi rất “ trơn ” qua đầu phun, còn loại mực kém sẽ bị lẫn nhiều tạp chất, không thể thoát hết khỏi đầu phun và các cặn bẩn lâu ngày sẽ tích tụ trong đầu phun, dưới tác động của áp lực mực lên đầu phun sẽ làm “tét” đầu phun.

2 – Sự ảnh hưởng tới máy in

Nếu xài mực chính hãng đi theo máy thì không có gì để bàn, chỉ việc gắn nó vào. Còn hộp mực bơm bạn phải bỏ ra công sức mở ra đổ vào bình mực, chưa kể sau khi đổ mực xong gắn vào, do mực không tốt có thể bị tràn bên trong và làm hư luôn cả máy in.

3 – chất lượng, chi phí, số lượng bản in

Theo nhận xét nhiều người thì khi họ xài mực bơm, trang in ra thường hay bị mờ, chữ không nét, có những vết đen, hình ảnh xấu.Còn khi xài mực chính hãng thì lại ít khi xảy ra các trường hợp đó nên chi phí trang in dc giảm đáng kể..
    Ngoài ra ví dụ như bạn xài mực chính hãng HP, bạn có thể dùng hết hầu như hoàn toàn lượng mực trong hộp còn mực bơm thì không, bạn lúc nào cũng phải chừa lại thậm chí có khi thay mực mới khi còn tới 30% lượng mực thừa. Chưa kể mực chính hãng HP in được nhiều trang hơn khoảng 50% so với mực thường

=>Việc dùng mực bơm, mực đổ lúc mua với giá rẻ hơn gấp nhiều lần so với mực chính hãng đã khiến người dùng thường hay chọn mua nhưng thực chất nó lại không kinh tế. Do lượng mực dư thừa không sử dụng được lại nhiều hơn và các tác hại ngầm khác như chi phí trang in cao vì phải in lại nhiều lần, chi phí sửa máy…làm cho bạn tốn nhiều tiền hơn thay vì chỉ cần mua hộp mực chính hãng. Ngoài ra mực bơm, không chính hãng còn gây tổn hại đến môi trường, gây ô nhiễm khu vực quanh máy in.
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ Cho mình hỏi hơi stupid tí , nếu mình dùng HP , đổ mực của canon đi chẳng hạn , thì nó có sao không ?

Like
    86
    - Mực máy in hay mực máy photocopy nói chung đều là những dạng bột đặt biệt. Cấu tạo cơ bản của mực bao gồm 2 thành phần: Chất tạo màu và chất tạo độ dính (giống nến đốt). Ngoài ra mực máy in còn khác mực của máy photocopy ở chỗ là nó được trộn lẫn ngay với bột từ.
    - Chính vì cấu tạo của mực đặc biệt như thế nên mỗi loại máy in, máy photocopy phải sử dụng đúng một loại mực có tỉ lệ pha trộn với bột từ nhất định mới có thể giúp máy hoạt động tốt được. Do đó các loại máy của các hãng khác nhau ít khi dùng chung được mực với nhau.

11. 2 thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 11 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết