Trang 2 / 11 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 107
    Like
    2
    Quote Được gửi bởi kraken View Post
    - Mực máy in hay mực máy photocopy nói chung đều là những dạng bột đặt biệt. Cấu tạo cơ bản của mực bao gồm 2 thành phần: Chất tạo màu và chất tạo độ dính (giống nến đốt). Ngoài ra mực máy in còn khác mực của máy photocopy ở chỗ là nó được trộn lẫn ngay với bột từ.
    - Chính vì cấu tạo của mực đặc biệt như thế nên mỗi loại máy in, máy photocopy phải sử dụng đúng một loại mực có tỉ lệ pha trộn với bột từ nhất định mới có thể giúp máy hoạt động tốt được. Do đó các loại máy của các hãng khác nhau ít khi dùng chung được mực với nhau.
    Vậy có mấy máy tích hợp in/scan/copy ... thì mực nó sẽ khác nữa ?

Like
    86
    Mình nói chung chung cho bạn hình dung là bạn xài máy in này thì xài mực này luôn chứ bạn đừng suy diễn ý khác
    À mà dạo này mấy con máy in phun HP có khuyến mãi lớn đấy !
    Từ 01/12/2011 đến 15/01/2012 đó !
    Mua HP Ink Advantage K109G/K209G được tặng 1 bộ ly HP
    Mua HP Photosmart 6510, HP OJ4500, OJ6000, OJ6500 được tặng 1 balo HP
    Mua HP OJ7000, OJ7500A, OJ Pro 8100, OJ Pro 8500A, OJ 8600, K8600 được tặng1 USB 3G trị giá 600,000
    Mua tất cả các mã mực dành cho máy in phun được tặng 1 Phiếu mua hàng tại Big C trị giá 50,000 nữa đó ....!
    Được sửa bởi kraken lúc 12:55 ngày 02-01-2012

Like
    1
    Nhìu bạn hỏi cũng buồn cười ! Xài máy hãng nào cứ xài mực hãng đó đi , bày đặt máy canon đi đổ mực hp chi chài

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ksc75 View Post
    Nhìu bạn hỏi cũng buồn cười ! Xài máy hãng nào cứ xài mực hãng đó đi , bày đặt máy canon đi đổ mực hp chi chài
    chập vậy giờ gần nhà mình có chỗ thay mực vào thấy mực ko rõ xuất xứ mà nó phan là mực của máy chính hãng T..T thì có nên thay không ? ỏ phải lên ngay chính hãng mới thay dc

Like
    2
    Quote Được gửi bởi ksc75 View Post
    Em đặt ra ví dụ thế thôi , vì thấy mực in hãng ==> nó phải làm tốt , thế nếu mực in 1 hãng này rẻ hơn mực in hãng mình đang dùng , thì có thể mua mực hãng khác ( vẫn tốt hơn các em mực không rõ xuất xứ :| ) Kinh tế cả bạn à , chả ai rảnh đi hỏi không không đâu :|

Like
    1
    Quote Được gửi bởi TheBeat View Post
    Em đặt ra ví dụ thế thôi , vì thấy mực in hãng ==> nó phải làm tốt , thế nếu mực in 1 hãng này rẻ hơn mực in hãng mình đang dùng , thì có thể mua mực hãng khác ( vẫn tốt hơn các em mực không rõ xuất xứ :| ) Kinh tế cả bạn à , chả ai rảnh đi hỏi không không đâu :|
    Thì nó ko phù hợp bạn ah Xe máy bạn chạy xăng bạn đổ xăng pha nhớt xem có hư ko , mặc dù cả 2 đều là xăng

Like
    86
    Chết rồi, con nhỏ bạn tôi nhờ chỉnh giúp cái PC không nhận máy in HP 1102w... Hóa ra không cài driver...hỏi có đĩa không thì bảo không... lạ quá. Sẵn hỏi các bác luôn cách cài driver cho cái máy in này nhé :-ss
    À ngoài thông tin mình biết với thu thập trên mạng thì cũng đi hỏi mấy anh trong Phong Vũ, bảo máy in nào thì nên xài loại mực đó. Không thì xảy ra tình trạng nghẹt mực, không in được. Người ta thực nghiệm cũng bảo thế rồi... Các bác có điều kiện thì nên làm theo, còn không có thì ráng chứ mắc công phải mua máy mới, phí tiền vì mỗi việc không đúng mực.

9. Thành viên Like bài viết này:

MVP

Like
    43
    Quote Được gửi bởi kraken View Post
    Chết rồi, con nhỏ bạn tôi nhờ chỉnh giúp cái PC không nhận máy in HP 1102w... Hóa ra không cài driver...hỏi có đĩa không thì bảo không... lạ quá. Sẵn hỏi các bác luôn cách cài driver cho cái máy in này nhé :-ss
    À ngoài thông tin mình biết với thu thập trên mạng thì cũng đi hỏi mấy anh trong Phong Vũ, bảo máy in nào thì nên xài loại mực đó. Không thì xảy ra tình trạng nghẹt mực, không in được. Người ta thực nghiệm cũng bảo thế rồi... Các bác có điều kiện thì nên làm theo, còn không có thì ráng chứ mắc công phải mua máy mới, phí tiền vì mỗi việc không đúng mực.
    Thật, mua xừ cái mới, giờ mua dc tặng phiếu mua hàng 200k nữa ) cũng đỡ

Like
    0
    Cám ơn sự chia sẽ của các bạn

Like
    37
    Dạo này mấy ku quảng cáo cho HP đông gớm. Sao toàn nghe mấy ku kể tốt về HP mà không kể về nhược điểm zậy ta. Để tui kể vài nhược điểm nghe chơi: mực mắc như quỷ, bảo hành dở như hạch. Cái máy in bảo hành trong vòng 1 tuần lễ thì giam của người ta đúng 1 thàng vì lý do thiếu linh kiện thay thế, đến khi tui lên tận nơi phân phối bảo hành cự nhau đã rồi mới chịu thay linh kiện....biết là ăn cơm ai thì khen chủ đó nhưng cũng nên tự trọng tí. Sory mấy MÓD và những bạn khác vì tui hơi bức xúc. Bạn nào có thắc mắc về máy in HP và mực nạp thì cứ PM cho tui, tui sẽ trả lời trong khuôn khổ hiểu biết của mình. Và tui cũng có thể tư vấn bạn 1 số dòng máy dùng cho văn phòng nhỏ có chất lượng cũng như giá thành okie hơn HP dù bạn xài mực zin hay mực nạp

Trang 2 / 11 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết