Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 31
    Like
    1
    bạn phiviethung lại càng lạc đề hơn nữa, cái vấn đề này phải nói trong room rule của forum mới đúng. Tự dưng bay zô đây nói. Mà nè, bạn chủ topic tốt nhứt đừng nghe lời ai hết ,cứ tự mình dấn thân vô tìm hiểu đi thì hay hơn. Vì 9 người 10 ý mà, người thích cty này thì khen hết lời, kẻ ghét cty kia thì chê tới tấp. Tốt nhất thì cứ tự mình tìm hiểu và rút ra kinh nghiệm cho bản thân mình. TMA, hay gameloft tùy bạn chọn.
    Còn vấn đề bóc lột hay không thì tùy hoàn cảnh của bạn khi vô đó, nếu bạn may mắn đc xếp vô 1 dự án thoải mái (công việc không quá nặng, sếp dễ chịu...) còn ko ngược lại phải vô 1 dự án đang trong thời kỳ khó khăn thì .....
    Mình có 1 chị bạn, từng làm logigear, cũng vì bức xúc nên ra đi, sang viettel làm với hứa hẹn mức lương và chế độ hấp dẫn. Thế rồi khi qua mới biết thế nào là bóc lột kinh dị. Làm hơn 1 tháng bỏ chạy luôn, xong qua cty mới cũng làm cực chẳng kém cty cũ mà mình đã ra đi. Thế mới biết ko có cty nào là hoàn toàn thoải mái. Đi nhiều mới có nhiều kinh nghiệm, ngồi chỗ này trông chỗ nọ, nhảy tới nhảy lui cũng như vậy. Trăm người mới có 1 vài người may mắn được làm những vị trí thích hợp và thoải mái. Mình ko khen cũng chẳng chê cty nào hết, chỉ nói lên sự thật của những người đi làm công ăn lương tụi mình thôi. Muốn khỏi bị bóc lột thì tự mình lập cty riêng, và tự điều hành thôi.

2. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    2
    Cảm ơn ý kiến của các anh chị, em đã có sự lựa chọn và hiện giờ đang trong quá trình thử nghiệm... Qua một thời gian làm việc em mong sẽ biết được thế nào là bóc lột... để hiểu được nỗi khổ của người đi làm công ăn lương...

Like
    2
    Chào các anh, qua thời gian làm việc, em có đc kết luận: em làm ở Gameloft không có áp lực nhiều lắm, và cũng không có bị bắt OT, cảm thấy khá là thoải mái .

Like
    58
    thế là hết tranh cải nhé....lương nhiu vậy bạn.

Like
    0
    hòi những người đã từng làm trong từng cty đó bác áh,chứ đừng nghe nói ,ba xàm lắm

Like
    0
    FPT Information System đang cần tuyển 1 bạn Lập trình viên biết SQL, EJB. Các bạn quan tâm gửi tin nhắn để chị trao đổi cụ thể hơn nhé. Tks all.

Like
    15
    Nói về bốc lột: có cả bạn làm ở 2 cty đó. Điều than thở nhưng chẳng thằng nào cất bước ra đi.
    Cả 2 điều thấy mình học hỏi dc nhiều.

Có 1 cách đọc lỏm trên báo:
    Bạn hãy cứ tung đồng xu lên để quyết định. Trong lúc tung đồng xu, bạn sẽ biết mình đang muốn là công ty nào

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0

Hấp dẫn đây !

Nói chung hãy tự mình trải nghiệm và kết luận, tại mỗi người đều có cảm nhận khác nhau : có người xem nhiều việc, áp lực là cơ hội đển trui rẻn bản thân cho kế hoạch nghề nghiệp lâu dài sau này, trong khi có người xem đấy là sự bất công, bốc lột,...

Like
    2
    Quote Được gửi bởi hoangde2020 View Post
    thế là hết tranh cải nhé....lương nhiu vậy bạn.
    được vài chai thôi bạn à, giờ mình đang nghĩ cảnh chỉ làm công ăn lương thế này, thì sao mà khá lên đc. đagn tìm gì đó làm thêm buôn bán, bác nào có ý tưởng gì chia sẻ em với

https://sites.google.com/site/dichvuseotopweb
    Like
    1
    hay lắm bạn đã post
    Download tài liệu miễn phí

Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết