Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 31
    Like
    0

Ý tưởng mới ! Hỏi về cách ẩn 1 folder khi đem HDD wa máy người khác

Mình muốn ẩn ( hoặc ko cho vào xem ) 1 thư mục trên HDD của mình khi gắn ( tạm ) vào máy người khác, vậy cho mình hỏi phải làm như thế nào.
    Xin cảm ơn.
    Quote Quote

Like
    0
    Khi đã đem qua máy người khác thì bạn đã mất quyền chủ động rồi.
    - Click phải vào folder đó chọn Properties, chọn Hidden -> OK.( cách nhanh nhất nhưng nếu máy bên kia có tùy chọn "Show hidden files" thì thua).

Like
    0
    Ẩn thì chả có cách gì đâu. Chỉ có cách là dùng tool mã hóa nó lại thôi. Ví dụ như dùng Folder lock...

Like
    37
    hầu như không có cách nào hiệu quả để người khác không truy cập vao thư muc của bạn khi gắn HDD của bạn vào PC khác,tuy nhiên bạn có thể dùng winrar hay winzip để nén và cài password cho thư mục, với những password phức tạp thì những tool dò password sẽ không làm gì được

Like
    0
    Có chứ !!! Cách này mình làm cách đây hơn chục năm nên nhớ ko biết chính xác ko? dùng DiskEdit của Norton sữa tện folder từ chữ hoa thành chử thường----> đố mà thấy hoặc vô được !!!!

1adult Guest
    Quote Được gửi bởi tam_bb2003 View Post
    Có chứ !!! Cách này mình làm cách đây hơn chục năm nên nhớ ko biết chính xác ko? dùng DiskEdit của Norton sữa tện folder từ chữ hoa thành chử thường----> đố mà thấy hoặc vô được !!!!
    ko hiểu lắm, bạn nói rõ hơn chút được k.

Nếu thư mục k nặng lắm thì bạn dùng winRAR nén lại và đặt pass vào.

Like
    2
    dùng DiskEdit của Norton sữa tện folder từ chữ hoa thành chử thường----> đố mà thấy hoặc vô được !!!!
    Bó tay
    xin lỗi chứ cả hoa cả thường vẫn được
    Họa chăng...trên DOS

Mình muốn ẩn ( hoặc ko cho vào xem ) 1 thư mục trên HDD của mình khi gắn ( tạm ) vào máy người khác, vậy cho mình hỏi phải làm như thế nào.
    Xin cảm ơn.
    Reply With Quote
    Hide Folder XP

thaivinhhuy Guest
    có cách đó bạn àh, không cần tool, mà chỉ cần thủ thuật, mình làm rồi, ok 100%, chấp bên kia mở cái show hidden files cũng không thấy.

Like
    2
    có cách đó bạn àh, không cần tool, mà chỉ cần thủ thuật, mình làm rồi, ok 100%, chấp bên kia mở cái show hidden files cũng không thấy.
    Đặt tên thư mục là " " chứ gì ^^

thaivinhhuy Guest
    ừ,đúng đó bạn, nhưng mà hồi trước mình làm được, khi show hide file nó không thấy, nhưng không hiểu sao giờ show lên nó vẫn thấy cái biểu tương của thư mục.

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết