Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    2

Laptop Toshiba tự động tắt nguồn .

Cái laptop của em tự nhiên đang xài , cắm adapter bình thường , thì báo bíp bíp , đèn báo PIn cũng nháy nháy báo hết pin trong khi đó mình vẫn cắm adapter bình thường . dc 1 lúc thì nó tắt hẳn giống như hết pin vậy . ong mình lấy pin ra , chỉ để mỗi cái adapter thôi , chạy dc 10 phút thì lại tắt , khởi động lại dc 10 phút roi lai tắt , không biết bị gì nữa bác nào biết chỉ mình với ?
    thanks bác nhiều .
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn kiểm tra xem nhiệt độ cpu thế nào, có thể cáo quá nên nó tắt vì toshiba nhiệt độ khá cao.

Like
    0
    Có hai khả năng.
    1. Adapter có vấn đề hoặc chỗ cắm adapter vào máy bị lỏng.
    2. Máy quá nóng. Khi sài bạn có thấy máy nóng không? Sờ tay ở phía dưới máy phần gần với quạt tản nhiệt là biết.
    Bạn nên down phần mềm CPU-Z về để kiểm tra nhiệt độ của máy.

Like
    0

Cpu

Bạn kiểm tra lại cpu đi. Do nóng quá nó gây ra hiên tượng như thế đó.
    Được sửa bởi vmms lúc 09:35 ngày 06-12-2011 Reason: =

Like
    0
    Mình cũng nghĩ là do nhiệt độ, có điều bạn nói là đèn báo hết pin? Nhưng gắn adapter mà vẫn tắt lại là hiện tượng của nhiệt cao tự động tắt, chi tiết không đủ nên khó biết cụ thể là gì lắm.

Like
    2
    Quote Được gửi bởi noithatit View Post
    Mình cũng nghĩ là do nhiệt độ, có điều bạn nói là đèn báo hết pin? Nhưng gắn adapter mà vẫn tắt lại là hiện tượng của nhiệt cao tự động tắt, chi tiết không đủ nên khó biết cụ thể là gì lắm.
    Chi tiết như thế là cụ thể rồi đấy . Mình mô tả y hệt như mình gặp phải mà .
    Lúc đầu mình vừa cắm adpter vừa để pin . Được 1 hồi đèn báo pin chớp chớp , phát tiềng kêu bíp bíp hiện tượng hết pin . ---> Tắt Nguồn ---> Mở lên vẫn dc , vẫn báo giống như củ lại tắt nguồn .---> Tháo pin ra . Cắm mỗi adapter vào lên dc tầm 10 phút thì lại tắt . Rồi lại mở lên dc 10 phút rồi lại tắt .
    Haizz mình nghĩ chắc có vấn với quạt rồi . Nhưng lúc chưa bị mình ngổi để tay bên hong máy vẫn thấy có hơi quạt thổi ra . Chắc quạt yếu .

Like
    0
    Cái này nhiều khả năng là do máy nóng quá nên như vậy. Bạn thử tháo ra vệ sinh lại tản nhiệt và quạt chíp xem sao Kiểm tra luôn cái quạt chíp quay có trơn không

Like
    2
    Quote Được gửi bởi hndem View Post
    Cái này nhiều khả năng là do máy nóng quá nên như vậy. Bạn thử tháo ra vệ sinh lại tản nhiệt và quạt chíp xem sao Kiểm tra luôn cái quạt chíp quay có trơn không
    Mình cũng nghĩ như bạn , hi vọng vệ sinh xong nó hết , hiện tại vẫn xài ok , nhưng máy nóng hơn bình thường . Chắc do quạt rồi .

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết