Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Driver !!!

Like
    0

Cần chú ý ! Driver !!!

Em mới được dì cho cái netbook hiệu Otxun. Giờ em cài lại win nhưng lại không có driver. Em tìm trên google rồi mà không có. Mấy Pro ơi giúp em làm sao để tìm driver đó. Thank mấy pro nhìu
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi independent View Post
    Em mới được dì cho cái netbook hiệu Otxun. Giờ em cài lại win nhưng lại không có driver. Em tìm trên google rồi mà không có. Mấy Pro ơi giúp em làm sao để tìm driver đó. Thank mấy pro nhìu
    Phải biết Main của nó là gì thì mới tìm được Driver chứ ? Không biết cách tìm thì download phần mềm CPU-Z về cài đặt mà tìm. Ở tab Mainboard thì dòng gần trên cùng có ghi chữ chẳng hạn : P4i65GV hay 775i65G hoặc G31MV-K. Đó là tên của Main đấy. Lên mạng tìm với Google. cách tìm :"Driver của Main.....",tên Main là gì thì gõ tiếp vào dấu ba chấm ấy. Trang đầu tiên tìm được thường đúng nhất. vào trang web đó thì Driver của nó thường có 3 đến 4 dòng liền nhau. Tên của card tiếng(Audio), card mạng(Lan), card màn hình(VGA).

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Và vấn đề còn ở chỗ cài Win gì ? Win XP trở xuống mới phải cài Driver. Win Vista hay Win7 đã tích hợp sẵn Driver rồi. Cài xong là đầy đủ luôn. Không phải đi kiếm Driver nữa.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Không có Driver nào lại không thể tìm được. Trừ khi không cần thiết. Chẳng hạn với Win Vista hay Win7.
    Được sửa bởi nghuyenanhphan lúc 21:26 ngày 20-04-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    hik hik bạn mua đĩa ở cửa hàng trường ĐH Khoa Học Tự Nhiêm TP HCM đó , có 15k thôi , khỏi phải tìm chi cho mệt .Cài xong win , cho đĩa vô rồi ấn cho nó tự tìm kiếm . Chúc bạn như ý

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết