PDA

View Full Version : Google, gmail không vào được!

lynx
15-04-2006, 08:14
Hôm nay muốn tìm vài cái mà vô mãi không được. Yahoo, ddth,manguon, vnexpress, mấy trang khác vô ào ào.

lynx check trên Opera, Firefox, IE luôn. Máy không chặn IP google, vậy chẳng lẽ nó bị DDos?:ohmy:

à, lynx xài Viettel, không biết mấy bác xài nó vô được google không?

ErrantGuy
15-04-2006, 09:00
Mình xài FPT ở cty, vẫn vào tốt mà, check mail ào ào luôn. Mình check GMail cùng giờ với lúc bạn post bài này, nhưng mãi bây giờ mới thấy nên vào reply.

kebenle_00
15-04-2006, 09:20
vẩn vào search và check mail bình thường không có bị trục trặc gì cả

lynx
15-04-2006, 15:18
lynx vẫn không vào được mới đau. 3 trình duyệt ngoài trừ google...còn các trang khác vô bình thường. Đang xài ở nhà, đâu phải công ty mà ai chặn ip nhỉ?

thật khó hiểu, khuya lynx vẫn còn vô google được.

Il_VK
16-04-2006, 16:46
lynx vào Y! Messenger thử coi được không . Tôi xài adsl của Viet-TEO giống như lynx vậy đó . Chuyên qua xài dialup là vào Yahoo , Goole được liền . Thằng Viet-TEO này quái lắm !

unknownman
16-04-2006, 18:01
VNN dạo này check yahoo chậm lắm
ra FPT thì nhanh vèo vèo, ngặt nỗi nhà xài megaVNN... ko có cách khắc phục

dly
16-04-2006, 19:41
Mình chơi hai chú này: Viettel HomeE, FPT Mega office không có sự cố gì cả, tất cả đều ổn

lynx
17-04-2006, 11:22
lynx xài Viettel HomeE đây. thật tức cười là sau 2 ngày vô không được, nghĩ do chặn IP gì không. Tối qua, lynx vẫn không vào được bèn tắt modem mở lại. Giờ thì 3 máy ở nhà đều vào được google, gmail bình thường. Thấy lạ thiệt.

Không biết là do Viettel hay modem (Zoom X5).

Il_VK: lynx vào được Y!M, Yahoo, bất kỳ trang gì..ngoại trừ google, gmail, groups của google. Giờ thì ok rồi.

Quái Lão Tử
25-04-2006, 12:46
Gmail hình như dạo này bị lỗi sao ấy! Phải Refresh mấy lần mới vào được

XxDragonxX
25-04-2006, 22:00
The same as me, tui cũng bĩ y chang vậy, không biết nó lèm seo nữa

K.Kennedy
30-04-2006, 00:48
Hè, theo tui tìm hiểu thì cách thức chúng ta sử dụng adsl hiện nay cũng giống như xài sock hay proxy vậy thôi. Vd : tất cả user viettel đều sử dụng sock của Viettel server. Cho nên việc các bạn đồng loạt ko vào đc google là do cái server kia đã khóa ( hoặc chưa mở :D ) port để vào google.

expert
05-05-2006, 04:04
Tôi dùng VNN ADSL, cũng bị như vậy luôn, 404 not found, IE & FF, đã clear cookie.

taybacsilk
21-05-2008, 13:47
thỉnh thoảng nó bị chứ không phải là bị thường xuyên

vtnphong
21-05-2008, 15:19
lynx vào Y! Messenger thử coi được không . Tôi xài adsl của Viet-TEO giống như lynx vậy đó . Chuyên qua xài dialup là vào Yahoo , Goole được liền . Thằng Viet-TEO này quái lắm !

mình đang xài vietel nè, ko có vấn đề gì.

daduytin
22-05-2008, 07:05
... Do đường truyền thì phải, kiu mấy ông ADSL xún là Ok à :D. VNPT cũng có lúc vào không được :( Nhưng gút gồ thì lúc nào cũng vào ào ào :D

quochungdl
22-05-2008, 09:38
Công ty mình dùng loadbalance cho hai gói Megavnn ma chesk yahoo và gmail mail cũng cứ ì ạch có lúc vào không được. Cũng chưa rõ nguyên nhân là sao.
Cho mình hỏi có phầm mềm nào đo được băng thông thực sự của line ADSL không? nếu bạn nào biết xin giúp mình nhé!

darkera13
22-05-2008, 10:07
Hôm nay muốn tìm vài cái mà vô mãi không được. Yahoo, ddth,manguon, vnexpress, mấy trang khác vô ào ào.

lynx check trên Opera, Firefox, IE luôn. Máy không chặn IP google, vậy chẳng lẽ nó bị DDos?[/IMG]

Đọc cái đoạn này buồn cười chết được. Không hiểu thằng nào đủ trình DDOS(chết) Google nữa, chắc chỉ có thằng Microsoft quá.

Mấy cái ISP của nhà mình cùi mía lắm, lần sau không vô được thì kiếm con proxy vào thử trước khi kêu nó bị DDOS nhá.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Công ty mình dùng loadbalance cho hai gói Megavnn ma chesk yahoo và gmail mail cũng cứ ì ạch có lúc vào không được. Cũng chưa rõ nguyên nhân là sao.
Cho mình hỏi có phầm mềm nào đo được băng thông thực sự của line ADSL không? nếu bạn nào biết xin giúp mình nhé!

Cụ chơi 2 phát MegaVNN thì tèo là đúng rồi, đổi 1 line sang Viettel đi.

tinhocsql00
22-05-2008, 10:52
thỉnh thoảng google vẫn điên điên mà,ko sao đâu ,

kienclc
18-02-2009, 14:32
may co quan toi bij loi trinh duyet khong cho vao google. cu vao la no thoat ra ngay. khong biet bij loi gi ban nao biet chi giup voi. xin cam on

thanh_pro
22-04-2009, 10:37
Mấy ông gà toàn ngồi đoán già đoán non. biết thì chỉ giáo chứ đừng có đưa ra mấy cái mạng "fpt... " ra mà khoe làm gì. Chẳng mạng nào ngăn cản không cho vào Gmail cả. Bạn hãy xem lain máy của mình thử xem. Chứ không có vấn đề j to tát cả đâu.

Đơn giản là sống.

hungbabahung
13-05-2009, 12:32
em cung bi vay nhung khong bit tai sao , neu la tai may thi xua the nao vay may anh???? :(

anhtai08
30-08-2009, 07:38
Mấy ông gà toàn ngồi đoán già đoán non. biết thì chỉ giáo chứ đừng có đưa ra mấy cái mạng "fpt... " ra mà khoe làm gì. Chẳng mạng nào ngăn cản không cho vào Gmail cả. Bạn hãy xem lain máy của mình thử xem. Chứ không có vấn đề j to tát cả đâu.

Đơn giản là sống.

Nhất trí với ý kiến của bác này. Đơn giản là virut thôi. Các bạn có PRo mấy hay dùng phần mềm diệt virut xịn mấy cũng không thể chặn được 100% virut hoàn toan. Tôi cũng đang bị đây, chưa rõ mặt con virut,sau vài thủ thuật nhỏ không nhớ nữa tôi vẫn vào gmail được ( chỉ IE có thể vào, Fifox thì không).
Tôi chưa rõ mặt con virut, nhưng nó nằm 1 trong các file nhạc MP3 mà tôi down từ trên mạng, nó phá deefree, sửa Cmoss,xóa key đăng kí phần mềm Vietkey,cùng đăng nhập trò choi online mà chat cùng nữa. Tôi đang gửi mấy file nhạc chứa nó cho bác Quảng đây.
Bước tiếp theo là khôi phục key và cài lại máy.
Vậy thôi

bantinh7
25-12-2009, 18:46
cac ban a toi van chua xac dinh duoc loi nay do dau, nhung de khac phuc tam thoi thi co 1 cach rat hu hieu : cac ban tat MOdem di sau do mo lai la ok ngay. ( minh da thu voi rat nhieu truong hop roi deu thanh cong ca, thu di se thay ) do do minh doan co 2 ly do: + do virut thay doi thanh phan nao do trong mo dem + ISP co van de nao do ma khi thay doi lai dia chi IP ( trong TH chung ta s.dung IP dong) do chung ta tat mo lai mo dem se khac phuc dc loi nay + hoac do phan mem pha hoai nao do chay trong mang chan cac dia chi do....
cac ban thu suy nghi van de nay xem sao nhe

trong truong hop nay minh chua phai cai lai Win lan nao van thanh cong khi on/off lai mo dem

thaihuytranle
11-01-2010, 15:06
trời ơi sao nhiều người giống tui vậy. không hiểu nổi

uh, tắt cái modem xong khởi động lại thì vào dược rồi

duytanqb
11-01-2010, 16:03
bác thử dùng máy tính khác vào dc ko. nếu dc thì máy bác bị virut :D

htquan3
16-01-2010, 09:30
cac ban a toi van chua xac dinh duoc loi nay do dau, nhung de khac phuc tam thoi thi co 1 cach rat hu hieu : cac ban tat MOdem di sau do mo lai la ok ngay. ( minh da thu voi rat nhieu truong hop roi deu thanh cong ca, thu di se thay ) do do minh doan co 2 ly do: + do virut thay doi thanh phan nao do trong mo dem + ISP co van de nao do ma khi thay doi lai dia chi IP ( trong TH chung ta s.dung IP dong) do chung ta tat mo lai mo dem se khac phuc dc loi nay + hoac do phan mem pha hoai nao do chay trong mang chan cac dia chi do....
cac ban thu suy nghi van de nay xem sao nhe

trong truong hop nay minh chua phai cai lai Win lan nao van thanh cong khi on/off lai mo dem
vấn đề là vào các trang web khác vẫn bình thường,ở đây là khi hiện lên trang google la out luôn trình duyệt chứ có phải không vào được mạng đâu ma On với Off nếu thế ai chả biết làm chứ cần gì phải hỏi....nãn..!

tamquo
03-10-2011, 16:31
Mình cũng không vô được google và cả yahoo nữa mới ghê chứ. tức quá call lên hỏi tổng đài mới biết sự cố là do đường truyền cable quang đang bị con khỉ gió gì đó, mong khách hàng thông cảm. Hỏi họ chừng nào thì bình thường trở lại? Họ trả lời là không biết, pó tay.

kingtyoo
07-10-2011, 15:04
mình dùng FPT nên ko biết mạng của bạn có bị lỗi ko ?

toinayangi
07-10-2011, 15:34
bạn nói thế nào ấy chứ mình lúc nào cũng vào được nhưng mà có thây vẫn đề gì đâu ạ