PDA

View Full Version : Lam sao de biet duoc ip may cua minh

FNEEIHANH2H
16-01-2006, 12:00
Chao cac bac,
may em khi vao Start--Run: go CMD sau do go~ IPCONFIG sao khong thay hien IP len. Co cach nao de biet duoc IP may tinh cua minh khong cac bac oi.
Rat mong duoc su ho tro cua cac bac.
(Xin loi vi khong hieu sao khong go duoc tieng viet)

MichaelTuanAnh
16-01-2006, 12:25
thông thường gõ ipconfig là được rồi bạn thử ipconfig /all xem

Shellingfox
16-01-2006, 12:27
Bạn có thể dùng lệnh PING tênmay :)
Click chuột phải vào My Computer -> Properties -> Tab: Computer name xem thử full computername là gì. Sau đó vào DOS gõ lệnh Ping Tênmay với Tênmay là full computername bạn có được ở trên là cũng xem được IP của máy mình.:)
Còn bị cấm không xem được IP là do cấu hình card mạng. Nếu không phải do quản trị mạng làm thì bạn làm lại bằng cách:
Vào Network Connections rồi click chuột phải vào biểu tượng mạng Lan. Chọn Properties, Đánh dấu vào mục Client for Microsoft Networks và File and Printer Sharing for Microsoft Networks là bạn có thể dùng lại lệnh IPconfig bình thường
Have fun

ngd
16-01-2006, 14:23
Sao ko vào LAN Connection mà xem có phải nhanh hơn ko?

FNEEIHANH2H
16-01-2006, 18:28
Các bác ơi, máy em không có card mạng, không connect internet, LAN, em đã dùng cách đó mà không được, các bác xem có cách nào chỉ giùm em được không, cứu em với.
mấy bữa trước em thấy trên mạng có thấy trong nhiều forum có thấy chữ ký của một số memmber thường thông báo: You are connecting from ip: abc.def.g.h
em muốn tìm cái đó về thử offline không biết có được không các bác.
Mong được sự giúp đỡ.
Chào các bác.

kiwaluf
16-01-2006, 18:33
Ko có card mạng thì làm sao có ip.
Ip mà bạn thấy là ip của thằng ISP đó, đang xài Dial-up phải không?

daicakhaibaqueo
17-01-2006, 17:41
Nếu máy của bạn có card mạng thì bạn gõ IP config nó mới ra chứ. Nhưng card mạng phải set IP tĩnh khi không có connect. Còn nếu máy có card mạng mà không connect thì khi gõ ipconfig sẽ ra 0.0.0.0 hay 169.gì gì đó (wên mất).
Ngoài ra bạn có thể Add thêm 1 card mạng Loopback để kiểm tra. thì lúc đó bạn gõ IPcofig sẽ ra hết...

dafvp
18-01-2006, 09:13
Ko có card mạng nhưng vẫn có thể có IP !
Bạn ping 127.0.0.1 bao giờ cũng reply !?

daicakhaibaqueo
18-01-2006, 09:30
Không có card mạng thì làm sao ping 127.0.0.1 được. Chỉ khi có 1 card mạng Loopback thôi chứ.Confuse quá....