PDA

View Full Version : Danh sách các nhà phân phối linh kiện trên thị trường

Pages : [1] 2

YuRiPa
11-11-2005, 02:45
-Nếu danh sách này có gì sai sót, mong các bạn góp ý, chúng tôi sẽ cố gắng sửa chữa
- Để biết thêm chi tiết, các bạn có thể xem các tạp chí như Echip hay PCWorld Việt Nam
thấy các bro hay bị chơi ko đẹp khi đi mua hardware,tôi làm thread này cung cấp địa chỉ các cty phân phối linh kiện máy tính trên thị trường VN, nếu có điều kiện, tôi nghĩ bạn nên đến thẳng các công ty này mua, trách phải qua trung gian là 1 số cty củ chuối, đồng thời cũng có cơ hội dùng được hàng chính hãng.
(hi vọng ko xảy ra trường hợp như với Nokia và Đông nam Associate)
bản thân tôi khi đi mua thường đến thẳng cty phân phối hay tổng đại lý chính thức để mua, tránh mua qua các cty trung gian, rồi về nhà tự ráp máy do có lần tin tưởng nhân viên kĩ thuật của 1 số cty mà cười đến suýt phải vào viện, ko biết có đáng được gọi là nv kí thuật ko?
do ở HN nên chỉ biết được vài chỗ ở HN, lại hay mua đồ theo thói quen, nghĩa là nơi nào thấy ổn thì lần sau chỉ mua ở đó bởi vậy kiến thức cũng hạn hẹp nên hi vọng ai biết được những cty phân phối # thì post lên cho mọi người cùng biết.
Do 1 cty có thể phân phối nhiều loại mặt hàng nên tôi post theo thứ tự sau:
địa bàn-->cty-->mặt hàng phân phối hay làm đại lý chính thức-->website
1 hãng có thể có nhiều loại mặt hàng, mỗi loại lại do 1 cty phân phối nên có trường hợp 2 cty # phân phối cùng 1 hãng, rắc rối nhỉ, thôi cứ theo thứ tự trên nhé, ai đi mua chịu khó tìm đúng mặt hàng mình cần
chú ý: 1 số nhà phân phối ko bán trực tiếp sản phẩm tới end user mà theo kênh tổng đại lý chính thức, bởi vậy danh sách dưới đây là nơi có thể mua được hàng
VIẾT TẮT:
MÀN HÌNH = MONITOR = MO
MAINBOARD = MAIN
Ổ CỨNG = HARD DRIVE = HDD
VIDEO CARD = VID
Ổ CD ROM, CDRW, DVD, COMBO, DVDRW = CD

Danh sách bắt đầu:
với các sản phẩm đã có cty trong nước, vd: Sam Sung vina, LG vina...
thì nên mang thẳng lên hãng BH, có thể thời gian BH sẽ ngắn hơn, có thể thôi nhá
mo SS tôi nghĩ có lẽ mua ở CH cũng vậy, nếu nhập khẩu chính hãng thì đều lấy từ TIE mà ra, nên chọn hàng nào giá rẻ mà mua, lười mang lên hãng thì chọn dịch vụ tốt để nó mang hộ mình

1.HN-Vĩnh Trinh: MSI(main 4 Intel + linh tinh), Albatron ,Apacer, Transcend
www.vinhtrinh.com.vn

2.HN-Vĩnh Xuân: Intel, máy in + hdd Sam Sung, Asus, Speedcom, Santak, Zoom, SureCom
www.spc.com.vn

3.HN-Thủy Linh: Gigabyte, Kingmax
www.thuylinh.com.vn

4.HN-Lam Phương: cd Samsung
www.lamphuongpc.com

5.VN-Silicom: AMD, Genius, MSI(main 4 AMD + linh tinh), Chaintech, Cnet, mo Likom
www.silicom.com.vn

6.HN-Anh Ngọc: Adata, Biostar
www.anhngoc.com.vn

7.HN-Tân Quang: Creative, Altec Lansing
www.tanquang.com
8.HN-G6(VT+TA+MH+HNC+BEN+PA): Viewsonic

9.VN-An Nhất: Abit, Twinmos
www.annhatcomputer.com

10.HN-Mai Hoàng: Zoom
www.maihoang.com.vn

11.HN-Anh Đức: Cooler Master, Corsair
www.fastest.com.vn

12.HN-Tấn Thành: Zoom
http://www.tanthanhco.com/

đã có thêm thông tin của Polly, thanks

YuRiPa
11-11-2005, 17:51
ơ, ai ở tp HCM thì bổ xung cho đầy đủ đi chứ, mấy cty trong đó thì tôi chịu

Các cửa hàng tại TP.HCM

Đầu tiên là 4 nơi được lên án dữ dội nhất:

Hoàng Long 88 Tôn Thất Tùng
Phong Vũ 264 Nguyễn Thị Minh Khai
Ti Tan 410B nguyễn Thị Minh Khai
Nguyễn Hoàng 104 Nguyễn Văn Cừ

Tiếp tục là các địa chỉ những cửa hàng ít bị lên án. tại những cửa hàng này bạn có thể tìm kiếm được hầu hết các loại linh kiện vi tính. Các nhà cung cấp thì sẽ có danh sách bên dưới :D

+ Công Ty Hợp Nhất 145 Lê Thị Riêng,Q.1,TP.HCM. ĐT: 925 2367
www.allison.com.vn

+ Công ty Thành Nhân 174-176 Bùi Thị Xuân Q.1
www.thanhnhan.com.vn

+ Công Ty TNHH Nova18 Tôn Thất Tùng, P. Bến Thành, Q.1, TP.HCM Tel: 925 3124

+ Công Ty T&H 202Bis Nguyễn Thị Minh Khai, Quận 3, Tp.HCM Tel: 9 303 470
http://www.tnh.com.vn

Có 1 cửa hàng đối diện với Nguyễn Hòang tên “Thế Giới CD” bán dựa trên bảng giá Nguyễn Hòang nhưng sẽ rẻ hơn ( tùy theo món hàng mà bớt nhiều hay ít)
Caùc nhaø cung caáp

INTEL thì các bạn có thể mua ở những cửa hàng trên

AMD
+Công SILICOM 30-32 Yersin, Q.1, TP.HCM. ĐT: (8) 821 1780
www.silicom.com.vn

+Công An Minh ( Amtech) 166/7 Lý Thái Tổ Q3 Tel: 8321 634
www.amtech-vn.com

+Công ty An Nhất 222 NTMKhai,P.6,Q.3,TP.HCM Tel:930 5045

GIGABYTE
+Công ty Viễn Sơn - 162B Bùi Thị Xuân, Q.1, TP.HCM ĐT: 8 326 058
ASUS
+Công ty Minh Thông - 116B Bùi Thị Xuân, P. Bến Thành, Q.1, TP.HCM TEL: 9 254 321
HDD HITACHI, HDD MAXTOR
+ Công Ty Ách Chủ - 42 Võ Văn Tần, P.6, Q.3, TP.HCM Tel: 9304 188
HDD SEGATE( bảo hành 5 năm)
+Công ty Khải Thiên 384 NTMKhai Q3 Tp HCM
sẽ còn bổ xung tiếp

Zeo
11-11-2005, 23:27
Sao toàn là dân Hà Nội ko thì làm sao em mua

Hình như anh vikhoa ở tphcm + pa tran_phong nữa +..... lên tiếng lấy khí thế cái coi nào ( chứ em thì chưa bao giờ mò vào mấy cái thằng G6 + các hãng bán máy vi tính như PV + TT + HL ... cả--- toàn là lùng hàng ở xó xỉnh nào ko à )

YuRiPa
13-11-2005, 23:36
đây là phần nhiều người quan tâm đây, về thị trường ổ cứng thì khá loằng ngoằng
Sam sung đã có FPT phân phối nhưng 2 thằng Maxtor và Seagate thì loạn cả lên
các cty nhập ở nhiều nguồn khác nhau rồi cứ bán, người mua thấy chữ MT và SG là an tâm rồi mà ko biết hàng này sản xuất ở đâu, hàng new hay trả BH, cứ thấy trong bọc nilong là tưởng mới
bởi vậy các bạn mua hàng nhớ xem kĩ
phân phối chính thức của MT là Ách chủ, SG là GCC, toàn trong nam nên mình cũng chịu
ở HN thì có 1 cty ở Chùa Bộc nhập về rồi phân phối nhưng ko biết nguồn hàng ở đâu, cty gì thì mình cũng quên rồi, để tìm lại đã

Alex_del
14-11-2005, 12:34
Máy nghe nhạc JVJ, Modem ADSL ...Bách khoa computer phan phoi chinh thuc
http://www.vitinhbachkhoa.com

Polly
14-11-2005, 22:35
quên mất, các Bro cứ xem trên mác hàng mình mua về ý, nói chung thì bao giờ cũng có 2 mác, một cái của cửa hàng và 1 cái của nhà phân phối. Trừ 1 số hàng là do các công ty trong Nam phân phối thì Bro phải chịu khó xem ngoài Hà nội, công ty nào phân phối lại. Ví dụ:
Giga do Viễn Sơn phân phối thì Thuỷ Linh ngoài này làm tổng đại lý
Asus do Minh Thông phân phối thì Vĩnh Xuân ngoài này làm tổng đại lý
HDD của SS thì FPT phân phối nhưng mà Vĩnh Xuân cũng làm tổng hay sao ý
HDD của Seagate thì ra GCC trên Đào Tấn hỏi xem....

Bây giờ đang thi học kỳ, khi nào biết thêm thì báo cho mọi người, nói chung,các công ty lớn, mối thằng đều ôm 1 loại mặt hàng, chỉ có bọn cửa hàng bé tẹo là nhập lại hết thôi. CŨng nói lại là mua của nhà phân phối thì bảo hành dễ hơn nhiều,hàng lỗi là họ đổi cho ngay, chứ các công ty khác nhập lại hàng thì mình phải đợi họ đem đến bảo hành ở nhà phân phối rồi mới bảo hành cho mình. Kỹ thuật viên của nhà phân phối cũng Pro hơn cửa hàng lẻ nhiều.

erafc
15-11-2005, 15:06
Bỏ qua vụ Trần Anh đi, bới mả ra ma, quét nhà ra rác, tớ mua hàng của nó cũng nhiều và thấy ngoài này khó kiếm được chỗ khá hơn. Nếu chỉ xăm soi vào mấy cái trứng cá, bạn sẽ không thưởng thức được khuôn mặt trái xoan!

À bác gì sáng lập threat ơi, tại sao http://www.silicom.com.vn/ có cái báo giá củ hành thế nhỉ, chẳng hạn Semp2800+ 81$. Tui xem mấy tháng trước với hôm nay chẳng khác gì nhau. Ko biết nó còn sống hay ko nữa.

Alex_del
15-11-2005, 19:55
...Có lẽ là chết rồi bạn ạ, mình hồi tháng 10 điinhj mua bộ AMD 2.8 A64 + Main k8n MSI

..Trên www.silicom.com.vn nó báo giá 123 $ và 72 $ ...đến nwoi thì mới té ngửa ra nó đưa ra giá AMD 2,8 là 134 $ và Main là 84 $ , ....cú , điên quá....

Định chuyển qua sempron 2800 + ( cũng lệch hơn 10 $ so với báo giá ) thì nó nói Main K8n không tương thích với con chip này ( ...cha nó, con này chạy ngon với nhau mà, lúc đó mình ko biết nên nó phỉnh thé nào cũng nghe ..)....

Điên qua, tiện trên đường về qua Trần Anh bụp luôn bộ Intel 2.66 64 bit

...Làm ăn thế này thì chán thật, SígPC nó là đại lí phân phối chính thức của AMD cơ đấy...

erafc
15-11-2005, 20:18
Ko biết bọn nhatthanh.com.vn làm ăn ra sao chứ tình hình này dân bắc ko mua nổi AMD nữa. Mà bọn này chả có cái MSI sk nào cắm được semp 64 cả.

Zeo
15-11-2005, 23:39
...Có lẽ là chết rồi bạn ạ, mình hồi tháng 10 điinhj mua bộ AMD 2.8 A64 + Main k8n MSI

..Trên www.silicom.com.vn nó báo giá 123 $ và 72 $ ...đến nwoi thì mới té ngửa ra nó đưa ra giá AMD 2,8 là 134 $ và Main là 84 $ , ....cú , điên quá....

Định chuyển qua sempron 2800 + ( cũng lệch hơn 10 $ so với báo giá ) thì nó nói Main K8n không tương thích với con chip này ( ...cha nó, con này chạy ngon với nhau mà, lúc đó mình ko biết nên nó phỉnh thé nào cũng nghe ..)....

Điên qua, tiện trên đường về qua Trần Anh bụp luôn bộ Intel 2.66 64 bit

...Làm ăn thế này thì chán thật, SígPC nó là đại lí phân phối chính thức của AMD cơ đấy...

Đi mua hàng chẳng nhẽ bác cứ xem 1 bảng báo giá duy nhất 1 tiệm thôi sao ?
Nếu như thế thì tui lần đầu tiên mới thấy á ( cho dù nó có là nhà phân phối hay chăng nữa )

Đã chọn AMD là tui thấy ngon quá rùi mà phút cuối lại wa em Intel thì.....

Zeo nói hơi quá rồi, mình nghĩ mọi người nói TA chủ yếu vế dịch vụ, chứ không như Nguyễn Hoàng trong đẫy. Khác nhau nhiều lắm, bạn nói thế người ta hiểu nhầm thì buồn lắm. NH thì làm ăn theo kiểu lừa đảo khách hàng, chụp giựt, bảo hành thì linh tinh.... Còn TA mình nghĩ mọi ngưòi chủ yếu nói về việc chất lượng dịch vụ dạo này có vấn đề thôi, chứ nói chung các khâu khác cũng được mà.
Thân!

Bạn nói thế mình thấy không đúng cho lắm/ TA đã mở 1 forums cho TA như vậy đương nhiên lên forums thì phải nói năng làm sao và bên cạnh đó lúc nào cũng " Chúng tôi sẽ bắt chính nhân viên đó xin lỗi các bạn ", tui thấy nói như thế thì ko cần thiết vì cái chính là các bạn thử nghĩ xem là có bao nhiêu người mua hàng ở TA mà biết đến cái www.ddth.com này ??? Cho nên với những người biết thì lên đây post bài và đương nhiên là TA phải nói chuyện tren forusm với 1 thái độ hết sức lịch thiệp + sự giải quyết nhanh lẹ về dịch vụ đổi và bảo hành ( biết bao nhiêu người trên diễn đàn này sẽ nhìn vào cách trả lời cũng như giải quyết các yêu cầu của TA ? )

Tui đọc cả 1 đống bài về TA thấy lúc nào cũng " Chúng tôi sẽ bắt nhân viên đó xin lỗi....còn sau đó chúng tôi sẽ xem xét có " bắn" nhân viên đó đi không " .Nghe mà thấy lúc nào điệp khúc đó lập đi lập lại cũng chán/
Nhưng cũng hoan nghênh thái độ giải quyết của TA cho khách hàng ( ít ra là đối với các member trên diễn đàn này )

YuRiPa
16-11-2005, 00:19
to Zeo: thị trường của AMD ngoài HN ko phát triển như ở trong HCM, các cty máy tính được coi là lớn ngoài HN đều chưa bán sp AMD, điều này có lẽ là do mối quan hệ và phương thức marketing của SingPC kém và truyền thống của dân HN là tiếp thu cái mới chậm, cứ phải chờ nơi khác làm có kết quả tốt, ngon ăn, chắc chắn thì mới dùng
hiện giờ ngoài HN tôi thấy main hỗ trợ AMD chỉ có của Abit, MSI, Biostar, Giga mà chủng loại sp lại rất ít so với Intel và tại 1 của hàng thì khó mà tìm được cùng lúc sp của cả 4 hãng trên
trong khi với Intel, khách lẻ hầu hết dùng main Intel, Asus, Giga, cơ quan thì dùng ECS, Asrock, Biostar và cửa hàng bán lẻ luôn có main của 3 hãng trở lên
to erafc và alex: biết thế nào được, nó là nhà phân phối mà, kiếu nên thị trường ngoài Hn đâu ptr được, cty của các sinh viên thành lập đấy, hi hi

Zeo
16-11-2005, 00:44
Sorry các bro nha. tui ở trong Nam nên ko biết chuyện đó

Nói như YuPiTa ^^ : thì làm tui nhớ lại cách đây 2 năm, thật sự rất ít người dân trong Nam thấy được thương hiệu AMD ( có lẽ đây là do khâu marketting của nó ko được chú trọng ) nên toàn là Intel lên ngôi
Nhưng từ vài năm trở lại đây thì khâu market của nó đã khá lên rất nhiều thông qua các sp đa dạng cùng với giá cả khá hợp lý và đủ sức cạnh tranh cùng Intel về các mặt hàng tương đương về chức năng. Nhưng cũng 1 phần do dân IT bắt đầu chuyển qua xài AMD nhiều hơn và nói cho bạn bè cùng biết nên làm đẩy nhanh tốc độ phát triển của AMD ( tui cũng là do 1 thằng bạn " to nhỏ " dữ quá mới xài thử rùi sau đó thì...... ngại ghê, bán Intel P4 lun roai ^^)

Nói chung thì khâu market của nó vẫn còn yếu hơn so với Intel . Tui thấy về chuyện tiếp thị thì thằng Samsung làm khá nhất.Đi đâu cũng thấy các mặt hàng của nó , nhưng nó chỉ có vài món là xài được , còn bao nhiêu thì.... tiêu biểu là về phần các loạt máy MP3 YPS của nó : giá cực mắc+ chất lượng cực dỏm+ MARKETTING quá tốt =>>> vẫn ào ào người mua về( Đã có 1 lần tui thấy 1 thằng mua Mp3 của SS, tui nói là nên xài thử của Creative đi thì nó lại bảo chẳng nghe gì thằng này về Mp3 và hỏi tui rằng bộ Creative cũng có MP3 nữa hay sao ??? Ko bàn cãi gì thêm nữa.)

Zeo
19-11-2005, 13:00
CHỖ MUA HÀNG TỐT CHO ANH EM Ở TPHCM ĐÂY :

1- Phong Vũ
2-Hoàn Long
3-TiTan
4-Nguyễn Hoàng

Đây là 4 chỗ mua hàng tốt nhất mà em biết, còn có ai bổ sung nữa không^^

hic, chờ mấy ông TP với Deo vào cho mấy địa chỉ trong nam mà lâu quá, ko biết cái thread này trôi đến trang nào
up cho các ông dễ tìm, hi hi spam tí

Hix tui biết phải làm thế nào ? Ông tran_phong nói là chờ ổng vài bữa để ổng đi ghi lại cái địa chỉ
Tui thì chỉ còn chờ ổng post vài chỗ lên là " minh họa " liền.^^

To tran_phong : ông cần chương trình cắm chuột võ lâm sao ko nói với tui thế hả ? Quăng mail bác ra đây, tui send cho. Mấy cái này không hỏi bạn bè mà đi post lung tung cho cực thế ?

yahan
19-11-2005, 14:24
Còn T&H nữa các bạn ơi! Tuy giá hơi cao 1 tí nhưng hàng o phải china và chế độ bảo hành tốt lắm, tui đã đem đồ đi bảo hành rồi ,ok lắm!
http://www.tnh.com.vn/tnh/default.asp

Zeo
19-11-2005, 19:07
to Zeo: mình tưởng mấy chỗ bạn chỉ đều có trong "sách Đỏ" của các Bro trong đó rùi. Nghe mấy bạn trong đó kêu ghê lắm mà.

Ấy ấy. Đó là những địa chỉ cực kỳ đáng tin cậy và uy tín nhất nhì trong NAM đấy.Đừng có nghe mấy bro kia than oán um sùm mà liệt em nó vào " sách Đỏ " thì tội nghiệp .

Hic hic hic

YuRiPa
20-11-2005, 16:31
to 333:
Asus từng được CMS phân phối nhưng hiện giờ là Minh Thông và tổng đại lý ngoài HN là Vĩnh Xuân
to Deo:
làm ơn check lại xem chứ từng đọc thấy Titan-Hoàn Long đổi đồ, bớt đồ của khách, bán đồ ko rõ nguồn gốc, ko chấp nhận được dù chỉ xảy ra với vài người
điều đó chứng tỏ lãnh đạo quản lý kém, mức lương có vấn đề nên nhân viên mới làm như vậy
nếu có thể, bro đưa ra những tổng đại lý sản phẩm
à, cho hỏi trong đó Viễn Sơn, Minh Thông có bán trực tiếp Giga, Asus đến end user ko?

Polly
20-11-2005, 18:14
to Yahan:
thằng nào bây giờ mà chẳng của China? Chỉ có điều là công ty bán cho mình người ta hậu mãi thế nào thôi. Với lại còn quả linh kiện trôi nổi nữa chứ? Sợ nhất cái đấy. Bọn cửa hàng bé thì làm ăn bất chấp lắm. Nó chỉ cần mình mua một lần thôi mà. Nói lại chuyện cũ, tháng trước, bạn mình ra Lê thanh Nghị, chỗ Bách khoa ý, mua một cái TVcard của một cửa hàng bé tí, về không cài được. Xem năm sản xuất thì từ thì từ năm 2000 => pó tay luôn. Ra kêu đổi thì nó bảo là:"ai bảo em không xem trước". Coi như tiền ngu.

yahan
20-11-2005, 23:42
to POLLY:
cách vài tháng tui có mua con cpu ở T&h , mở hộp nguyên ra xem hàng philipin tận mắt tui thấy mà. rồi cách đây vài bữa tui làm sao nó bị die luôn, đem ra họ bhành : rất vui vẻ test lại và đổi cho tui con khác , vì vậy tui mới giới thiệu cho mọi người.Đa số là china nhưng vẫn có 1 số ít là o phải china. Chào bạn!

tran_phong
21-11-2005, 10:58

1- Phong Vũ
2-Hoàn Long
3-TiTan
4-Nguyễn Hoàng

Hix tui biết phải làm thế nào ? Ông tran_phong nói là chờ ổng vài bữa để ổng đi ghi lại cái địa chỉ

To tran_phong : ông cần chương trình cắm chuột võ lâm sao ko nói với tui thế hả ? Quăng mail bác ra đây, tui send cho. Mấy cái này không hỏi bạn bè mà đi post lung tung cho cực thế ?

to YuRiPa: cố gắng tuần này đưa lên. Chắc phải mở cái Thread mới quá.
to Zeo: sao bao ngày vất vả, cuối cùng cũng mò ra được rồi :D thank bác. Biết trước tui hỏi bác cho xong chuyện đỡ mắc công phải text như điên như dại.

vikhoa
13-01-2006, 08:21

1- Phong Vũ
2-Hoàn Long
3-TiTan
4-Nguyễn Hoàng

Thấy Zeo nói ở trên "hay" quá, tưởng tư vấn được chỗ nào tốt cho anh em. Nếu list ra 4 "đại gia" này mà kêu TỐT NHẤT thì :banana: quá.

Trong cả 4 công ty đó thì chỉ có Phong Vũ là còn tạm được, nhưng cũng không phải tốt lắm.

Nếu bạn mua hàng cho công ty, chấp nhận giá cao hơn 1 chút nhưng service tốt hơn nhiều thì tôi recommend Đông Quân ở Bùi Thị Xuân. Trong hơn 2 năm IT manager cho RL, tôi order hàng bên đây khá nhiều và chưa có lần nào phàn nàn về chất lượng dịch vụ cả. Cần gì thì gọi ĐT là có, từ cái card mạng đến 5 bộ PC hoặc linh kiện cho server. Bảo hành cũng tận nơi luôn và cho mượn đồ khác dùng tạm trong thời gian bảo hành.

Nếu bạn mua hàng cá nhân, cần giá thấp thì Hợp Nhất cũng không phải là sự lựa chọn quá tồi. Ngoài ra có thể mua từ những anh em mở công ty riêng (nhỏ) nhưng phục vụ khá tốt như NewMindTek, Amtech.

Tất nhiên không thể có công ty nào hoàn hảo được cả, nhưng ít nhất khi có vấn đề thì cách giải quyết của họ như thế nào.

nomadic
13-01-2006, 14:07

1- Phong Vũ
2-Hoàn Long
3-TiTan
4-Nguyễn Hoàng

Đây là 4 chỗ mua hàng tốt nhất.. là đừng mua mà em biết, còn có ai bổ sung nữa không^^

Bác nêu 4 cửa hàng khốn nạn nhất để thuốc anh em sao? Hix, 4 thằng này đi 4rum nào trên internet đều nghe chửi, đọc thôi đã tức ói máu rồi.

Theo mình thì Hợp Nhất ở HCM là khá tốt, có điều bây giờ mở rộng tuyển thêm 1 số nhân viên không giỏi bằng trước kia được, nhưng dù sao cũng là đàng hoàng nhất trong đám lộn xộn rồi. Giá trên website được cập nhật khá là tốt: www.allison.com.vn

Polly
19-01-2006, 23:02
Bạn có thể lên Anh Đức 17 Trần Hưng Đạo, chỗ đó cũng có nhiều hàng AMD, mỗi tội là hàng hơi cao.
Xem thêm ở đây:
http://fastest.com.vn/
Thân!

nmd1207
20-01-2006, 00:45
AMD thì Hà nội còn có cửa hàng Sơn Hải 12 Lê Văn Linh . www.annhatcomputer.com

YuRiPa
21-01-2006, 18:56
còn ông Nhật Thanh ở Lý Nam Đế nữa
www,nhatthanh.com.vn
có điều nói thật lòng mấy ông bán AMD ở ngoài HN kiêu bỏ ...
người ta bỏ tiền ra mua mà cứ như đi ăn xin ý, mất hết cảm tình
tớ thích mỗi Sơn Hải, có cái chị nói tiêng Nam là nhiệt tình

nguyentheloi
12-02-2006, 21:11
Cho hỏi sao cái Amtech nhỏ xíu thế, nằm trong hẻm đường Lý Thái Tổ, mình đến thì đóng cửa nữa chứ. Đó lại là 1 căn nhà nhỏ xíu à, sao mình nghe mấy bạn khen nó nhiều lắm mà, sao lạ vậy ???

lon_ton_sai_vat
12-02-2006, 23:09
Đừng vội nhìbn bề ngoài nhe bro nhuyentheloi ... bro cứ thử xem . Anh em tay nghề khá , tận tình nữa .... tui khoái mà hong có tiền nên hông đến mua :D

tran_phong
13-02-2006, 08:35
Cho hỏi sao cái Amtech nhỏ xíu thế, nằm trong hẻm đường Lý Thái Tổ, mình đến thì đóng cửa nữa chứ. Đó lại là 1 căn nhà nhỏ xíu à, sao mình nghe mấy bạn khen nó nhiều lắm mà, sao lạ vậy ???

vì mới thành lập, với lại boss cũng là 1 người rất trẻ, chuyên chơi AMD, không bán nhiều loại linh kiện như những cửa hàng to đùng kia.
Nhưng bạn yên tâm, vào đó mua thì bạn sẽ được người có trình độ hướng dẫn tận tình cặn kẽ. Chổ to đùng có bao giờ bạn được boss hay nhân viên phòng kỹ thuật tư vấn cho bạn chưa?
Vô đó hỏi bác Tuấn, nhờ ổng tư vấn cho ( boss đóa )Muốn OC thì hỏi luôn :D

utoo
08-03-2006, 10:10
Nên tập trung vào nhà phân phối hay tổng đại lý.

Còn bán hàng thì nhiều tùy vào dịch vụ x,y,z... khả năng của kỹ thuật viên (người về net, về phần mềm, web, data.., có khi chỉ biết về mực in ^^).
Nếu mua hàng thông thường tự tìm hiểu tư vấn trên web, kinh nghiệm chia sẻ. Với mặt hàng cần "chiên gia" thì nên để họ tư vấn, bảo dưỡng, giải quyết sự cố...
Ví dụ: bạn cần sử dụng máy tính hay máy in, server,system, như máy hư đột xuất <--- sẽ được cho thuê, mượn để giải quyết ngay <--- dịch vụ khó cân đo khi thiết bị giá trị cao.

haichau_it
19-03-2006, 16:26
có ai biết màn hình tinh thể lỏng của lg công ty nào phân phối không vậy, tui thấy nó bán loạn cả lên mà không biết thằng nào phân phối cả.

neversoninlaw
20-03-2006, 01:05
Mong bạn nói rõ hơn.

neversoninlaw
21-03-2006, 23:19
@ polly + tran_phong : các bạn cũng thấy rồi đấy, cái list dài thế kia thì làm sao liệt kê nỗi từng cty bán hoặc phân phối sảnphẩm cụ thể nào ?! Mình chỉ đưa cái tên các CH - Cty - DN để các bạn có manh mối mà tìm, và bổ sung từ từ cho nó đầy đủ vì thấy nhiều bạn thậm chí còn không biết ở từng địa phương nên ra đâu mua nữa mà.

Các bạn xem có nên xóa nó không?! Hay đưa lên đầu cái thread để mọi người có cái cơ sở thống kê rồi bổ sung từ từ.

Mạo muội

huyluu
27-03-2006, 22:39
Số điện thoại đúng là:8326085 chứ ko phải là:8326058 như ở trên.

command
10-04-2006, 22:55
các bác cho vào blacklist thêm thằng SangTạo computer, địa chỉ 27AB tôn thất tùng.
số là thế này- em có một một các card chuyển đổi PCI- bảo hành có 1 tháng(hàng mới nhé) lúc đầu em tưởng là 6 thang, về xài kô được, do không có thời gian nên chưa đi bảo hành. vừa rồi(6-4) đi bảo hành gặp thằng test hàng em thấy mà lạy luôn. Ai đời kỹ thuật viên khi cài driver nhưng chưa cắm ổ CD sau khi bật máy lên nó cắm nóng vào máy luôn(pótay). Sau đó chuyển qua phòng bảo hành- nằm sâu trong con hẻm- nó hẹn em bốn ngày- tức là hôm nay em lên thì nó hẹn chiều mai lên. Em ra cửa hàng đòi đổi cái khác kô thì em trả lại hàng chịu lỗ. Nó nói em kô thu lại hàng cũ, nhưng anh thêm tiền thì em đổi cai mới và bảo hành cho anh lại một tháng. Tui kô chịu- qua gặp bà kinh doanh kô chịu giải quyết, Tui xin số điện thoại người có thẩm quyền cao hơn cái bà miền bắc nói: chị không có số điện thoại giam đốc- tui nói kô đổi tui xuống văn phòng kiếu nại người tiêu dùng nhưng trễ rồi họ nói mai lên nhưng tui hiện tại kô có thời gian. Ngày mai mà kô có hay card hư nũa tui xuống đập ngay tại cửa hàng của nó và chụp hình chơi cho bõ ghét- mẹ kiếp cái kiểu làm ăn gian dối. Coi như bài học ngu- một bài học chia sẻ cùng các bạn.
Hop Nhat là Ok đấy.

delpierro
15-04-2006, 21:59
1 chỗ siêu củ chuối ở HN: AIT 129 Lê Thanh NghịChuyện vui cuối tuần:
Đi bảo hành router:
Đến bảo hành router vừa mua đc 2 tháng:
- A ơi cho em bảo hành cái router. Router chết đèn Adsl.
- Săm soi 1 lúc. hết ông này đến ông khác soi. "em ơi, thợ bảo hành vừa chạy đâu mất rồi. Em đợi 1 lát nhé."
- 30 p sau. Thợ bh về. Lại săm soi thêm lúc nữa. "hiện giờ kho ko có hàng. 4-5 hôm nữa em quay lại nhé."
1 Tuần sau quay lại:
- 10h AM: "cho em lấy router bh"
- "Em đợi 1 lúc nhé. thợ bh đi vắng"
- 10h30: "thế cty có bh ko?"

10h45 thợ bh về. Soi phiếu bh do chính tay mình viết 10p rồi "em ơi hiện kô có hàng. Em đợi mấy hôm nữa quay lại nhe"
- " Anh có đùa ko? Sửa cái ô tô còn ko đc phép kéo dài đến 1 tuần thế mà bh cái router 600n nầy đến mấy tuần à?"
- "Ờ nhưng hiện kho ko có hàng.Mấy hôm nữa e quay lại hoặc e đặt thêm 100n, anh cho e mượn cái mới"
Hic the là đành rút thêm 100n ra để có cái router về xài. Tự nhiên mất them 100n dù router đc bh 1 năm mà mới use có 2 tháng.

quangnm
18-04-2006, 14:57
Có thêm nhà phân phối R.Net & VENR

Chuyên cung cấp màn hình VENR - ổ cứng WD( Western Digital)- RAM PQI
Có thêm sự lụa chọn mới cho mọi người.
HCM City:
Add.: 285 Block 20-21 CMT8 st., Dist. 10, HCMC.
Tel.: +84 8 8621 721
Hotline service: +84 8 8621 721
DA NANG City:
Add.: 39 Ham Nghi St., Danang.
Tel: +84 511 691815
Hotline service: +84 511 691 815
HA NOI City:
Add.: 32 Alley 35 Cat Linh St., Hanoi.
Tel.: +84 4 736 6063
Hotline service: +84 4 7366 063

nguyentheloi
23-04-2006, 16:54
Cho mình hỏi cái này : tại sao giá CPU Intel khi mua lẻ ( tức là k mua Monitor và speaker ) thì lại tăng lên dữ dội vậy ??? như PV hay TNC,.. đều cộng giá cPU lên đến 12->25$ luôn, tuỳ con ??? trong khi AMD thì giá bán lẻ và máy bộ chỉ lệch nhau có 1$ ? Và cái này nữa : như các bạn nói thì nên mua từng linh kiện ở từng nhà phân phối, như vậy, mỗi lần mua 1 cái PC thì phải chạy "lè lưỡi" luôn ! vì thường thì khi mua máy giùm cho người khác mà bắt họ chạy "lòng vòng" theo mình như vậy thì có phiền quá k ? Với lại mua nhiều chỗ thì có khi giá từng linh kiện sẽ bị cộng thêm tiền vì mua lẻ. K biết các bạn có cao kiến gì k thì chỉ mình với !

saurom163
23-04-2006, 18:41
Các bác ở Hà nội ko cho list chính thức đi.Em mua máy cũng nhiều,máy lẻ rất nhiều cho bạn bè (chắc ko thấm vào đâu so với các bác trên đây),mai hoàng,vĩnh trinh,trần anh,vĩnh xuân,phúc anh ,anh đức,nhật thanh.silicom.gia long,á châu, dtic,cms ..... đã mua và thấy rằng anh em nên chọn cửa hàng nào có các phòng ban tử tế,cửa hàng to đàng hoàng,lâu năm.đừng như cái ổ chuột là đc nhiều nhân viên có kiến thức là tốt nhất.Em chỉ nêu ý kiến của em thôi,còn sơ sài mong anh em cho ý kiến
- Em thấy Mai hoàng phục vụ tốt,nhân viên mới thì còn chưa biết nhiều nhưng mấy anh trưởng phòng kỹ thuật có mặt ngay tại chỗ thì rất giỏi.Em mua ở đây là đa số và chưa bị phát nào tranh cãi.ở đây cách thức phục vụ tốt đấy chỉ tội hàng hơi đắt hơn mấy chỗ khác 1 hay 2 đô.Hay đăng báo giá hàng mặc dù không có hàng.Bảo hành tốt đấy bảo trì miễn phí kể cả ko phải của cửa hàng
- Trần Anh thì do khách quá đông nên cách chỉ dẫn cho khách hơi hời hợt quá ,giá rẻ hơn mai hoàng chút ít,hàng nhiều chỉ tôi bảo hành chưa nhã nhặn lắm,hay đụng độ quát tháo to quá.(con main của em ipe1000g ko có hàng em ạ,và em đã đợi .....20 ngày)bạn em khá hơn.3 ngày đã trả main khác nhưng là main cũ và có bụi.Nhân viên kinh doanh nhiều khi trả lời sai. có bảo trì miễn phí kể cả ko phải của cửa hàng.Hay đăng báo giá mặc dù không có.bác này lắm khách quá đến nỗi bỏ mặc ko them trả lời.
- Vĩnh trinh thì có vẻ rẻ nhưng đội nhân viên kỹ thuật hơi ít,kiểm tra hàng hơi kinh dị khi vật con mà hình của em toạch một cái ko thương tiếc cho dù không sao nhưng hơi rợn.em đi kiểm tra máy hộ bạn,anh bảo hành lại hay hỏi khách hàng nhiều quá,nói chung hơi yếu kỹ thuật(cho em hỏi con sata này ko nhận anh ạ,anh ý bảo ở đây anh ko có main nào có sata đang chạy để thử em ạ)
phúc anh trả lời rất sơ sài như khách hàng đi mua biết hàng hết rồi vậy,chỉ cần đưa tiền cho nhanh rồi lấy đi cho tôi nhờ.kỹ thuật cũng trả lời rất sơ sài,giá cũng được nhưng ít hàng quá
- dtic thì cũng nhỏ nhắn xinh xắn quá đến nỗi trả lời khách hàng lẻ như ko muốn bán ấy,bảo hành hay có câu :máy tốc độ cao thì nó nóng đến nỗi 2,4 nóng 64 độ kêu bình thường,main biostar thì kêu nó nhỏ nên ko thoát nhiệt,bán hàng thì hơi đắt hơn chỗ khác vài đô.
- CMS to lâu năm đc nhà nứoc đặt hàng nhiều,hàng có tên tuổi nhưng bảo hành thì thôi rồi(em ạ,nếu em định bảo hành có mỗi cái main thì đây,tuốc nô vít đây,em tự tháo ra,(thua luôn), rồi đợi anh đem vào cho nhân viên bảo hành nhé....rồi tôi đợi 15 ngày cho cái main p4 800 deluxe),usb cũng 15 ngày em ạ,cuối cùng là chưa sửa đc cái gì chỉ có đổi.anh bảo hành to con quá nên hơi kinh.cửa hàng này có vẻ to lâu năm nhưng chỉ nên mua,đừng nghĩ đến chuyện bảo hành

mấy hàng amd cũng biết nhiều kỹ thuật nhưng ăn nói hơi kiêu quá,
Nói chung là mấy cửa hàng to lâu năm này thì có thể là yên tâm một phần
đừng mua ở mấy cửa hàng em đã bị như Á châu(lê thanh nghị),đại việt(chùa bộc) 19 chùa bộc,vào cái chỗ gọi là kỹ thuật chưa đầy 5 m2 dài 4 m rộng 1,4 m ,cpu nóng dã man ông ấy kêu ko sao,card màn hình toàn bị out thì ông ý kêu cad,shop,max của em bị tranh chấp,huhu,đây là do thằng bạn em ko biết nên mua ở đó chứ anh em nên tránh xa
Hàng amd hay intel ở hà nội nhiều đó chứ đâu như bác gì đó nói ít hàng,main phong phú đấy chứ ,do bạn chưa đi hết thôi,còn thủy linh,sơn hải,anh đức nhiều hàng phết,dfi,abit,chip x2 hay optenron,xeon,dual chip đêu có mà

hphcuong
25-05-2006, 15:39
Em xin có thêm địa chỉ nữa về máy tính xách tay ngoài Nguyên Ngọc,Nguyên Bội,...Đó là Bách Phương 120 Kim Ngưu Thanh Xuân.Máy ở đó toàn bộ là máy mới nguyên chiếc bảo hành 1 năm nghiêm chỉnh.giá rất mềm thường rẻ hơn các hãng khác là 50-70 USD tùy loại.Duy chỉ có điểm hơi bất tiện là máy xách tay từ Trung Quốc nên toàn XP china.Điều này với anh em trên này chắc không khó khắc phục lắm

boi
29-05-2006, 23:16
tớ thì mới chỉ đi mua hàng ở HNcomputer, Vĩnh Trinh, Trần Anh, Phúc Anh. Có chút kinh nghiệm nói qua thôi:
-Vĩnh Trinh: thường mua máy bộ ở đây, phải nói là giá cả của Vĩnh Trinh đắt hơn các công ty khác 1, 2$ là chuyện thường, có thể hơn nữa. Ai bảo VT rẻ là không đúng. Ở đây, hàng nhiều. Bảo hành cũng khá nhiều, ở Vĩnh Trinh, bạn chỉ cần mua cái gì về thì cố gắng giữ được tem nguyên vẹn, giữ gìn 1 chút, lỡ hỏng, đưa đi bảo hành là được đổi cái mới liền. Nói chung nhân viên ko chất vấn nhiều hay cố tình bắt tội là tại anh thế này thế kia nên nó mới hỏng. Ở đây khách hàng đông nên ai đến xem hàng thì mặc kệ. Mua máy bộ nên mua ở Vĩnh Trinh, hơi ghét là nó bắt mình mất 3$ để bảo hành toàn bộ, dán 2 cái tem ở vỏ case, về đố dám tháo ra nhưng nếu tháo ra thì lần sau vẫn được bảo hành, chỉ có điều là bảo hành linh kiện lẻ.
-Trần Anh: tui ác cảm với bọn này nhưng lạ là bạn bè tui đi mua ở đây mà máy lại ko hỏng. Có thằng bạn đi bảo hành hỏng ổ cứg được đổi ổ mới. Trần Anh và HN computer giá cả khi nào cũng đi đầu. Bây giờ thì có vẻ như cả nhóm G6 bắt đầu có giá chung.
-Phúc Anh: ấn tượng với mấy em tiếp tân, đến là hỏi ngay anh mua gì? Có lần ông anh mình mua cái modem ngoài về dùng 1 tháng, sau lên xin đổi sang modem trong (:d) thế mà nó vẫn cho đổi nhưng bù vào 50k. Tui hay mua những thứ lặt vặt ở đây cho tui và bạn bè. Ko thấy ai kêu hỏng.
_HN Computer: cái này là gần nhà, hồi trước nhác đi nên hay chạy ra đây mua. Cũng có cái hỏng, cái không. Có cái đổi được, cái không đổi được. Mấy anh phòng kỹ thuật luôn tư vấn nhiệt tình, máy có vấn đề vác đến là kiểm tra ngay. Nhưng 2 anh làm phòng bảo hành thì hơi bị hăc xì dầu, đến bảo hành mà mấy ông soi cực kỳ kỹ, có lẽ chỉ có vác kính lup ra kiểm tra lại mới hơn được mấy ông. Đổi được cái gì thì cũng phải cãi 1 trận ra trò mới đổi được. Hàng ở HNcomputer không nhiều.

Chỉ biết thế nên nói thế.

thaitunhi1606
03-06-2006, 17:06
Cho em hỏi ở HN thì ở đâu phân phối gốc card ASUS.
em thấy lạ là hôm nay lên Vĩnh Xuân vào xem con card này AGP 8x ASUS ATI Radeon 9550GE/TD 128MB w/TV Out / DVI ( 128 Bits)
http://vinhxuan.com/Home/ProductDetail.aspx?PRO_ID=283
nó cho ra 1 sp giống trong ảnh với giá 61USD
Em vòng qua STC thì nhận được cái giá 60USD,hỏi xem thì nó dưa ra cái con giống thế nà
http://stc.com.vn/read_product.php?cate_news_id=232&sub_cate_news_id=83&product_id=773
Rõ ràng là cùng 1 sp mà nó lại khác nhau,em sợ chẳng dám mua.Tốt nhất về hòi lại ý kiến các pro.
mong các pro chỉ giúp ^_^

UNGDIX
17-06-2006, 10:59
Thêm 1 công ty nữa là the220
http://the220.com/
Địa chỉ: 38A Lý nam đế, nhà phân phối các sản phẩm của Transcend.

Cửa hàng sạch đẹp, máy lạnh mát rượi, đặc biệt bán máy nghe nhạc T.Sonic rẻ nhất Hà Nội.

Hôm nọ đi bảo hành máy nghe nhạc ( thực ra nó không hỏng, do tui dùng không sạc nên không Power On được) họ test lại rồi cho luôn cả cable USB( đi bảo hành quên mang), thái độ rất nhẹ nhàng, lịch sự.

vtalinh
17-06-2006, 22:18
anh ơi cho hỏi nhà phân phối chính thức PSU Acbel ở HN là công ty nào thế
http://www.coolgearvn.com/index.php

khikhongduoituan
19-06-2006, 20:57
minh cung dang chay 1 con cua éc

ban den 284 tran binh trong , q5 de bao hanh

coi lai tren pcworld viet nam de biet ro hon dia chi cua phong bao hanh , minh cung da noic huyen tuc tiep roi
nhung dia chi cu the thi ko nho ro lam , ban den 284 tran binh trong ha

các bác coi có tức không !!
hôm em mua cái ổ seagate 80gb o hợp nhất ( có tem eatech đàng hoàng ) , em cho thằng bạn nó mượn máy thì mang về cắm vô bị cháy cái diod ổn dòng , mang đến bảo hành nó hẹn em 1 tuần , rồi đem cho 1 cửa hàng o q4 , sau đó nó nói là thay board mất 300k , em ko chịu và nhất định đòi về đem đến nhà phân phối là an lộc computer , sau đó nó ko bảo hành cho em , va em kiếm mãi đến đựoc địa chỉ cua thằng eatech - bi giờ la ven o cach mang thang tam thi2 nó đổi cho em 1 cái mới toanh và còn bảo hành thêm 5 năm nua ( chính hãng la 5 năm ) thằng hợp nhất làm em tức ói máu

các bác coi có tức không !!
hôm em mua cái ổ seagate 80gb o hợp nhất ( có tem eatech đàng hoàng ) , em cho thằng bạn nó mượn máy thì mang về cắm vô bị cháy cái diod ổn dòng , mang đến bảo hành nó hẹn em 1 tuần , rồi đem cho 1 cửa hàng o q4 , sau đó nó nói là thay board mất 300k , em ko chịu và nhất định đòi về đem đến nhà phân phối là an lộc computer , sau đó nó ko bảo hành cho em , va em kiếm mãi đến đựoc địa chỉ cua thằng eatech - bi giờ la ven o cach mang thang tam thi2 nó đổi cho em 1 cái mới toanh và còn bảo hành thêm 5 năm nua ( chính hãng la 5 năm ) thằng hợp nhất làm em tức ói máu

toanhungcomputer
24-06-2006, 15:35
Xin được thêm nhà phân phối tản nhiệt nước SWC của bro Quang Huy bên miền Nam : Công ty máy tính Toàn Hưng -
Địa chỉ : 23 Nguyễn Khắc Nhu - Ba Đình - Hà Nội
144 Lê Thanh Nghị -Hà Nội
Dịch vụ đặc biệt dành cho các bạn có laptop là chúng tôi nhận "hỗ trợ cài đặt" window miễn phí (tức là khi bạn mang máy đến cùng với đĩa win bản quyền ),bạn có thể trực tiếp xem chúng tôi làm .Trong thời gian chờ đợi các bạn được mời sử dụng nước uống,cafe ... Và sau khi cài đặt hoàn tất chúng tôi sẽ gửi trả lại các bạn và không nhận bất kỳ một khoản phí nào cả.
Chú ý :
* Để công việc hoàn thành nhanh chóng các bạn nên mang đĩa win bản quyền (có licsen) và trình điều khiển(driver) đến.
* Nếu bạn không có win bản quyền chúng tôi sẽ tư vấn và hỗ trợ các bạn tốt nhất để có một hệ điều hành như ý.
* Nếu như bạn không được phục vụ những điều khoản trên như chúng tôi đã đưa xin hãy gọi theo số nóng là 0914509280,tôi sẽ trực giải quyết cho bạn đúng như tôi đã cam kết về dịch vụ.
* Công ty chúng tôi cũng là đơn vị đối tác chuyên cung cấp các phiên bản Windows có bản quyền.

------>> Nỗ lực của chúng tôi - Thành công dành cho bạn <<------
ToanHungComputer
Trụ sở 1: 23 Nguyễn Khắc Nhu - Hà Nội
Tel : 7150460 - Fax: 8238652
Trụ sở 2 : 144 Lê thanh Nghị - Hà Nội
Tel : 8684795 - Fax: 8684796
WWW.TOANHUNG.COM.VN

Havi
23-07-2006, 10:26
Lên TTVNol mà xem. nhiều lắm.

starforce
29-07-2006, 13:16
Mình mới thấy Ổ Plextor(hàng chính hãng)có bán tại Hoàng Thành 12A Lý Nam Đế. Ở đó còn bán ca USB Transcend cả MP3 nữa, bên the220 cũng lấy hàng ở đây bán ra đóa. Ram nhãn hiệu Transcend có bán ở Cty .... ( không nhớ tên Cty đóa) Địa chỉ Số 8 Hồng Phúc Ba Đình Hà Nội.
Mình thấy mua hàng ở 2 nơi này cũng tốt nên giới thiệu cho các bạn.
(BH và giá cả cạnh tranh với các công ty khác ~~~ đây là hai nhà phân phối chính thức SP của Transcend)
Thân !!!

có ai bít Main SOYO công ty nào cung cấp ở HN hông ? cho địa chỉ và SDT dùm nha .

tanquangmedia
12-08-2006, 13:24
Update Tanquang nhà phân phối Creative chính thức miền bắc

HN-Tân Quang Multimedia Communication JSC: Creative
106 Tran Vu - Ba Dinh - Hanoi
Tel 7151566
www.tanquang.vn

Arkain
13-08-2006, 08:40
Các Mods nào ở Hà Nội & Sài Gòn xem dùm coi nơi nào không phải là nhà phân phối chính thức có uy tín thì xóa dùm nhé, không thì topic lại biến thành nơi tập hợp quảng cáo luyện thi, cắt bê tông thì lại khổ cho newbie :no:

Polly
13-08-2006, 18:58
Done! :D
Updated :D !
Mặc dù mình đã xóa một số bài của các bạn :(. Vô cùng xin lỗi :(. Nhưng đó là để Thread này tập chung vào nội dung.
Mọi thông tin, hỏi đáp về nhà phân phối, các bạn có thể Post bài lên đây, trong khả năng có thể, chúng tôi sẽ trả lời, và câu hỏi đựoc Update ngay ở trang đầu của YuRiPa!
Rất mong các bạn chia sẻ hiểu biết của mình với mọi người !

teleit
24-08-2006, 10:21
thiết bị mạng của Cisco mua ở đây là rẻ nhất
Bách Kiến Tâm - BKT
455 Võ Văn Tần - P5 - Q3
xem list giá của tui nè, có gì gọi cho tui nha. Thanks pro
hxxp://www.xephaoma.com/Cisco%20Pricelist%20Aug.xls

333
26-08-2006, 19:38
Xin hỏi nhà phân phối trực tiếp màn hình LCD Viewsonic tại HN thì mua tại đâu ạ! Mình đang có nhu cầu mua, nên chưa biết địa chỉ

nghiasup
27-08-2006, 13:13
Nghe đồn là hàng ViewSonic do G6 nhập từ nhà PP trong Nam.
CÁi này anh Yu đã nói trong Trang đầu

TupinWar
30-11-2006, 08:59
Nếu bạn mua hàng cho công ty, chấp nhận giá cao hơn 1 chút nhưng service tốt hơn nhiều thì tôi recommend Đông Quân ở Bùi Thị Xuân.

Nếu bạn mua hàng cá nhân, cần giá thấp thì Hợp Nhất cũng không phải là sự lựa chọn quá tồi.

Bro vikhoa cho tui hỏi Đông Quân ở số mấy BTX vậy ? Và Hợp Nhất nằm ở đâu vậy bro ?

loasvhouse
12-12-2006, 06:21
Update:

SVHouse : Nhà phân phối chính thức các sản phẩm Speaker - Mouse - Keyboard của Hãng Logitech - Altec Lansing - Edifier tại miền Bắc.

Xin xem chi tiết ở www.Loa.com.vn

dtien87
27-12-2006, 17:07
Update:

ToanHungComputer : Phân phối card đồ họa,mainboard Inno3D chính hãng tại miền Bắc
VuHungComputer : Phân phối Card đồ họa,mainboard Inno3D tại miền Nam

Thông tin chi tiết tại www.toanhung.com.vn!

333
05-01-2007, 14:44
không thấy ai nói về Cannon, có pác nào biết Đại lý chính thức của Cannon ko, xin Reply dùm

ITConnect
30-01-2007, 23:11
Bro vikhoa cho tui hỏi Đông Quân ở số mấy BTX vậy ? Và Hợp Nhất nằm ở đâu vậy bro ?

Chào,

Đông Quân thì mình không biết ở đâu, nhưng Hợp Nhất thì mình biết:
ICT Plaza, http://www.ictplaza.com.vn 145 Lê Thị Riêng, Quận 1
xShop, http://www.xshop.com.vn 7C Tôn Thất Tùng, Quận 1

Mong là giúp đc bạn.

khikhongduoituan
02-02-2007, 21:33
trời ơi , 2 pác này chả bít gì ,lê bảo minh là nhà phân phối chính thức của canon , ở đường nguyễn văn trỗi đoá còn thằng hợp nhất chỉ lấy hàng về bán lại thoai , nếu bh nó cũng chuyển wa lbm thoai

HVA
03-03-2007, 12:47
trời ơi , 2 pác này chả bít gì

IT connect mà không biết mới sợ

ericnguyen133
09-03-2007, 16:09
Công Ty Tin Học Viễn Thông An Phát
150/56 Nguyễn Trãi, Quận 1, TPHCM, số điện thoại : 08-925.3789
Nhà Phân Phối Độc Quyền Thương hiệu DrayTek và DinTek tại Việt Nam.

+ DrayTek : Modem, Router ADSL2/2+, G.SHDSL, ISDN, Firewall UTM, Load Balancing 2-3-4 WAN, VoIP chuẩn SIP.
website: http://www.draytek.com.vn http://www.draytek.vn
Email : support@draytek.com.vn
+ DinTek : Cable mạng, cable quang Mutilmode, single mode, pigtail, pathcore, converter cable Quang<->cable Đồng.
website: http://www.dintek.com.tw
Email: an_phat@vnn.vn

Đại lý ủy quyền Miền Bắc : Công ty Mạng Số Một (somotnet)
6B Láng Hạ, Q.Ba Đình, Hà Nội, Số ĐT: 04-7722.528

Chia sẻ cho một người ^_^

mtmt
17-04-2007, 00:16
Xin các quí vị cho hỏi ở HN monitor LG thì ai là nhà phân phối. Xin cám ơn

yevon
26-06-2007, 13:14
cho tớ hỏi

tớ gọi cho Công ty Minh THông ( số 9254321 ) sao chỉ mới đánh tới 925432 là đã reng rồi ( lộn số - đương nhiên )

còn gọi cho ICT Plaza ( công ty Hợp Nhất ) số 9252367 thì chỉ mới đánh tới 925236 là đã reng ( gọi thẳng xuống Bình Dương luôn , chả liên quan gì Hợp Nhất hay Plaza cả )

333
28-06-2007, 20:35
ko biết Cạc màn hình Inno3D ai phân phối nhỉ, giúp mình với.

Arkain
29-06-2007, 05:15
Có đọc trang 4 trước khi post chưa vậy?

Oxygen
02-07-2007, 13:15

An Nhất 222 NTMK có bán đó bạn:yes:

haichau_it
02-07-2007, 23:04
Cảm ơn các bạn nha, rất có ích đó, hihihi spam phát.

Oxygen
05-07-2007, 12:45
Cảm ơn các bạn nha, rất có ích đó, hihihi spam phát.

Bạn spam để làm gì vậy? hehehe :lick:

dtien87
06-07-2007, 10:34

:shifty::no:sao ko thấy mình ở đâu nhỉ:angel_not

Taybac
06-07-2007, 12:58
Có nhà phân phối nào bán hàng Online ở HN không ? Thử mua ở mấy chỗ nhưng không thấy hồi âm gì cả ?

dtien87
06-07-2007, 13:30
Có nhà phân phối nào bán hàng Online ở HN không ? Thử mua ở mấy chỗ nhưng không thấy hồi âm gì cả ?

:eek:Thường là sau khi đặt hàng bạn nhớ để địa chỉ và thông tin liên lạc thì lúc đó mua bán online mới thành công bạn ạ:yes:

Oxygen
06-07-2007, 15:57
Kiến thức cơ bản thế mà cũng ko biết ư.
Thường trên form có yêu cầu mà bro.

Taybac
06-07-2007, 23:02
Điền đầy đủ thông tin mà không thấy trả lời nên mới hỏi vậy thôi ? Sao mà không biết Form yêu cầu thứ gì ?

Xcoolnet
10-07-2007, 23:01
Cho em hỏi địa chỉ nhà phân phối Main ABIT tại miền bắc ở đâu vậy các anh ?

linhkiengiasi
13-07-2007, 18:42
Nơi cung cấp :
- Chassis Rackmount IOK 1U, 2U, 4U.. Server Cases & Accessories for Rack Server.
- Server thương hiệu LifeCom IOK Chassis 1U, 2U, 4U Rackmount

N.T.C IT Telecommunications Co., Ltd
113 Le Thi Rieng, Q.1, Tp. HCM
Tel: (+848) 9 255 100
Fax: (+848) 9 255 103
Direct Phone: (+848) 240 7979
E-mail: sales@linhkiengiasi.com
Retail Portal: http://www.linhkiengiasi.com

Các bạn tham khảo nhé.
Thanks

newstudy
22-07-2007, 16:22
Mấy bác cho xin một số địa chỉ phân phối ổ cứng Seagate ở TPHCM đi.Cám ơn các bác rất nhiều.

huysg900
26-07-2007, 17:46
Cho mình hỏi ở tp hcm ,chỗ nao bán ram elixir !!
cám ơn các bro nhiều!

dtien87
14-08-2007, 16:38

:punk:It 's me

Công ty máy tính Toàn Hưng bác ạ
Địa chỉ 144 Lê Thanh Nghị - Hà Nội

Đại lý : Công ty máy tính Mai Hoàng - HN
Công ty máy tính Thiên lợi PC - HCM
Công ty TNHH Xuân Vinh TGG - Đà Nẵng
Công ty máy tính Vũ Hùng - HCM

khoabeo108
14-08-2007, 19:10
Chắc hôm nào phải làm topic mới thay topic này. Tổng hợp mọi nhà phân phối theo loại thiết bị quá

search_vq
20-08-2007, 09:27
Các A (Chị) có nhu cầu mua Linh Kiện Vi Tính giá rẻ..liên hệ:

Cty Duy Bao Anh.
72 Mai Thị Lựu -Q1
Tel(84.8)8201953 -(84.8)8201568
Hotline:0938.258.269 - Y/M rock_scopion Skype: search_vq (Mr Quyền)
Thank!

Valentinebaby
16-09-2007, 16:14
Cho mình hỏi ở Đà Nẵng có nơi nào bán máy mp4 Creative Zen Vision M ko, cho mình xin giá luôn, thx nhiều

bluesky85
19-09-2007, 15:14
Update cho SILICOM:
1. Monitor AOC: CRT 15", 17", LCD 15", 17", 19" WideScreen, cực đẹp. NPP độc quyên tại VN.
2. CPU AMD: Dòng X2 65nm.
3. Thiết bị mạng ZyXEL: Hàng mới về.
4. Thiết bị mạng CNet: NPP Độc quyền tại VN.
5. UPS PowerCom: NPP độc quyền.
6. Mainboard MSI: chỉ có hàng for AMD.

Nếu các bạn ở HN, vui lòng đến 5 Quốc Tử Giám. 7323232
Nếu các bạn ở SG, vui lòng đến 5 Bến Vân Đồn, Q4. 9433606

Kambodia
26-09-2007, 17:17
Hình như Tan Doanh là nhà phân phối Seagate hay sao ấy, cả Western Digital và D-link nữa. Web đây nè:
www.tandoanh.com.vn

trungsuthp
01-10-2007, 10:26
Tui thấy có cái công thi này đa năng mà lai có tat ca? trên ca? 3 miền luôn nè anh em thử vào xem coi có đạt yêu cầu hok nha
http://vn.gophatdat.com/

thieulamtu
01-10-2007, 11:35
Còn về Laptop thì Cty TSP ở 78B cao thắng F04 Q.03 TP.HCM thì chuyên sửa chữa và cung cấp các loại máy,linh kiện Laptop giá rất mềm.các bạn nếu ở SG thì có thể tham khảo thử...

IloveAMD
01-10-2007, 20:43
Tui nghĩ "thói quen tiêu dùng" nó ám ảnh tất cả những ai có ý định mua và sẽ mua máy tính. Hỏi ai cũng nói vanh vách là Intel..pentium..Celeron..chứ nói AMD họ như trên trời rơi xuống. Tuy nhiên phần thiệt thòi thường do không biết mà ra. AMD cũng giống như Viettel hay xe máy Trung Quốc (hàng tốt nhé) đã tạo ra được một cuộc cách mạng về giá cả tạo nhiều cơ hội hơn để ai cũng có thể sở hữu một cái theo khả năng và nhu cầu. Cảm ơn những nhà sản xuất với những sản phẩm rẻ mà tốt.. (khổ nỗi, các em tư vấn bán hàng ở HL, PV,TT chỉ đều khoái giới thiệu Intel thôi.. chiết khấu cao chăng ??)

congminhqng
07-10-2007, 20:55
Mình thấy ông này hơi đầy đủ nè! các bác vào tham khảo nha.
http://trananh.vn

notice
18-10-2007, 10:58
Hiện nay, mình đã có được một số khách hàng tại Biên Hòa-Đồng Nai.Nhưng giá mình lấy về thì chưa đươc tốt lắm. Ai có mặt hàng về linh kiện máy tính, mực in thì liên lạc với mình nhá. Rất mong được hợp tác. Xin liên hệ:090.8605834

combo
02-11-2007, 11:31
Công ty Quang Phát trở thành nhà phân phối chính thức các sản phẩm của OCZ tại thị trường Việt Nam.
http://www.ocztechnology.com/wheretobuy/distributors/all/asia

frank_love
03-11-2007, 11:48
Có ai ở Hải Phòng ko , lên tiếng dùm đi !

cuong-nm
19-11-2007, 09:17
Chẹp chẹp, mình đang quan tâm tới main Intel 975 mà không thấy cửa hàng nào ở VN bán cả...Ai có biết không vậy? Hay ở VN ta, với sản phẩm này, chưa có cửa hàng hay đại lý nào nhập hết vậy???

thaiquangptt
25-12-2007, 16:05
CÔNG TY THIÊN Á CHÂU, CHUYÊN PHÂN PHỐI SĨ CÁC LOẠI LINH KIỆN MÁY TÍNH, MÁY IN VÀ... GIÁ RẤT RẺ, thấp hơn thị trường từ 1 đến 5 đô tùy loại sản phẩm.
Địa chỉ 256c - cmt8 -quận 3- TP HCM (gần CLB Lan Anh)
Yahoonick: thaiquangptt
Có thể hỏi online để được hổ trợ giá tốt nhất.

Ak.8
28-12-2007, 10:24
công ty máy tính hà nội luôn có cung cách tiếp điện thoại trả lời khách hàng vô cùng chán, và mất lịch sự, ko tôn trọng khách hàng.

Dạo này hay lấy hàng ở đây vì thấy giá có cạnh tranh nhưng nhân viên cư xử ăn nói chán vô cùng

Oxygen
01-01-2008, 17:09
Xin cho hỏi: mua Ram Kingmax thì tới tiệm nào là hay nhót?

Oxygen
01-01-2008, 17:10
Xin cho địa chỉ loa Microlab đê, tks!

khanh2309
04-01-2008, 16:04
phương đăng computer 150/35 nguyễn trãi q1
-anh em kĩ thuật chắc bt mà

vanquans
06-01-2008, 12:22
cty mình nam ở Bình Dương hoạt động về linh vục tin học , thiết bị văn phòng ,quảng cáo ... vì thế ai có nhu cầu liên hệ vơi mình nhé !mình cũng đang tìm kiếm nguồn hàng máy tính , dtdd... ai có mặt hàng chất, lượng giá good báo mình với nhé thanks !

saunho2001
29-01-2008, 16:23
Mấy chỗ có tiếng như Phong Vũ, Nguyễn Hoàng... ở TP.HCM thì giá thị trường. Còn bạn nào cần thông tin hàng xách tay, hàng 90% thì mời vào www.raovat.timnhanh.com xem thử nhé !

minhbeo
31-01-2008, 13:37
Cho mình hỏi ai la nhà phân phối chính thức của DELL vậy, ở Huế hoặc Đà Nẵng có chi nhánh không?, đang tìm mua con LCD 2007WFP mà không biết mua ở đâu.

nguoi_lon_tuoi
11-02-2008, 13:53
Cac bạn nhần giữa nhà phân phối và cửa hàng đại lý rồi, ví dụ :
1 Hoàn long ( Titan ) là một chủ của Mr.Huy chuyên bán lẻ mọi sản phầm.
2,Phong Vũ, -nt-
3. Thành Nhân -nt-
4. Sáng Tạo, -nt-
5. Nova -nt-
6. Anh Phương - nt-
và một số thông tin mới ; Minh Thông không còn phân phối Asus -> Viết Sơn (Bùi Thị Xuân ),
Động Quân không còn ờ BTX nữa, dọn về Nam Quốc Cang
Mua máy latop chính hãng có thề đến Showroom HP 67- 69 Cách Mạng Tháng 8.
Đủ loại giá. Mua Core 2 Duo Compaq thi giá quá đẹp, kiểu này thì các nhà máy lắp 18.000 máy năm Vbird chắc là die như Monava .

anhtuan0650
15-02-2008, 12:57
mình thường mua hàng ở lê phụng rẻ hơn
1 Hoàn long
2,Phong Vũ,
nhiều
CÔNG TY TNHH LÊ PHỤNG
Địa chỉ 301 Võ Văn Tần - Quận 3 - TPHCM
Điện thoại 9290607 - Fax: 9290605
Email lephungcomputer@yahoo.com
Website http://www.lephung.com.vn
Người liên hệ Chị Hương (thuhuonglp@yahoo.com) - Chị Oanh (hoangoanh_lp@yahoo.com) - Chị Vy (thuyvy_lpc@yahoo.com)
Hỗ trợ online Chat với "thuhuonglp" online 8:00 - 22:00 Chat với "thuyvy_lpc" online 8:00 - 22:00

sogno
18-02-2008, 21:41
Công ty TNHH TM&KT Việt Trung
Số 4 - ngõ 95/8 - Chùa Bộc - Đống Đa - HN
Tel: (04)5640644 - Fax: (04)5640643
Website: http://www.thegioiwifi.vn
Tổng đại lý thiết bị mạng của hãng TENDA, ipTIME, ECOM, KINGNET tại Việt Nam.

Rất hân hạnh được hợp tác với các đại lý trên toàn quốc!

nguoi_lon_tuoi
24-02-2008, 16:03
tin nong cho dan saigon, da nang,nhatrang,Can tho, Ca mau day :Theo nguon tin tin cay vao ngày 29/2 sau khi ra mat ICT Reseller Club, nhom 12 congty se co chuong trinh ban CPU Intel va monitor Samsung LCD 17" giam giá 50%. Doi toi nghe tiep tin bao cho ban huu biet trong nghe nhe, so luong gioi han va chi ban vao gio vang . Nghe ho da ban voi 2 hang Intel va Sámung nhu the,

nguoi_lon_tuoi
02-03-2008, 18:36
12 thành viên sáng lập CLB Doanh nghiệp bán lẻ ICT gồm Công ty TNHH Tin học Anh Phương ( HCM) công ty Máy tính Cửu Long ( HCM), Công ty CP Máy tính Hoàn Long (HCM), Công ty CP Hệ thống CNTT Khai Trí – HP Showroom ( HCM), Công ty TNHH CN Tin học Minh Khôi (Cà Mau ), Công ty TNHH TM Nova ( HCM ), Công ty CP & TM Phong Vũ (HCM), Công ty TNHH Tin học Phương Tùng (Đà Nẵng), Công ty CP Sản xuất Tin học Sáng Tạo (HCM), Công ty TNHH Tin học TH Nha Trang ( Nha Trang) , Công ty TNHH Tin học Thành Nhân ( HCM) và Công ty Điện tử Tin học Viễn thông TPT ( Cần Thơ) đã chính thức ra mắt giới CNNT miền Nam vào ngày 29 tháng 2 tại KS Continental.
Đại diện Câu lạc bộ đã thông báo “ giờ vàng tri ân “ trong các ngày 15/3, 22/3, 29/3, 5/4, 12/4 sẽ đồng loạt chạy tại các CH bán lẻ của 12 công ty từ 9giờ đến 10giờ , trong các giờ này 12 CH sẽ bán ra các sp với giá “siêu” đặc biệt, dĩ nhiên với sl có hạn, nhưng đều có quà cho khách hàng chưa mua được hàng trong giờ này. Ngày 15/3 sẽ bán monitor LCD Samsung 17” với giá bằng 50% giá thông thường. Có tin khác sẽ thông báotiếp.

nguoi_lon_tuoi
08-03-2008, 17:32
Thông báo của Ban tổ chức bán hàng khuyến mãi của ICT Reseller Club đã đăng tải trên web của HCA,
http://www.hca.org.vn/thong_tin_dn/gtsp_dvu/nam2008/thang3/gio%20vang%20tri%20an,

Những đệ nào cần LCD 17" loại tốt, giá siêu khuyến mãi thì chú ý nhé.

nguoi_lon_tuoi
13-03-2008, 10:42
Thông báo của Ban tổ chức bán hàng khuyến mãi của ICT Reseller Club đã đăng tải trên web của HCA,
http://www.hca.org.vn/thong_tin_dn/gtsp_dvu/nam2008/thang3/gio%20vang%20tri%20an,

Những đệ nào cần LCD 17" loại tốt, giá siêu khuyến mãi thì chú ý nhé.

Bandroll treo len roi gia 111USD, so voi gia ban thong thuong la 226USD, model 743NX. Chu ynhe, khong phai 740NX ( so CH ho choi tro " kim thien thoat xac", ve sầu lột xác , ). Chắc là phải xếp hàng bốc thăm thôi, Kệ chịu khó các đệ nhé, nếu hên ôm được LCD model 17' mới nhất . xịn mà giá chỉ có 1.754.000đ thay vì 3.571.000đ, mà này ! nếu họ tính tỉ giá xê sít một chút , sai số vài ngàn đồng thì đừng làm ầm nhé.

ngoclandu
13-03-2008, 20:27
Chào các bạn mình dang dùng card Snazzi cd 3.1 std v3 để chuyền hình ảnh tw máy quay KTS vào PC dể in ra đĩa DVD sao mà không duọc nét.vậy xin các bạn trọ giúp cho,mình dã thủ hết các fiel ,MPEG1-MPEG2 và AVI,khi ra đĩa xem hình nhw VCD.Mình moi học làm phim cho gia dinh mà.cám on các bạn dã chỉ giúp

nguoi_lon_tuoi
17-03-2008, 07:19
Ở đây có lẽ là nơi chỉ nhau điạ chỉ bán hàng, hầu như không đưa ra được danh sách nhà phân phối. Thôi dùng nơi đây cảnh giác cho nhau nơi nào bán hàng tốt bảo hành đàng hoàng. Nơi này dùng cho người mua, và cũng chẳng nên phá bỉnh anh em làn gì, vì đọc thấy tên tuổi của các anh tự xưng là nhà phân phối thì tức cười quá, vì các anh đó chỉ là bán lẻ ( retailer) mà thôi.
Anh em Enduser thì than phiền các dealer nhiều, chỉ cho nhau chổ này nên mua hoặc không nên. Nhưng rải rác các chủ đề khác lại than phiền nhà phân phối thưc sự. Đang suy nghĩ có nên mở một chủ đề mới về các nhà PP thực sự, để anh em mới ra lập nghiệp kinh doanh buôn bán làm dịch vụ biết mà liên hệ mua sỉ không há ? Để anh em làm lâu trong nghề có nơi mà than phiền cho đở stress ? Việc này làm công phu lắm nên đợi ý kiến của dd mới tính tiếp nhé.

blackbirdnt
17-03-2008, 14:56
Bótay.com vào đây xem nà, đầy đủ thông tin luôn. Nếu ko dc thì vào trang www.cuibap.com.vn

proẹctwomen
26-03-2008, 08:36
Bótay.com vào đây xem nà, đầy đủ thông tin luôn. Nếu ko dc thì vào trang www.cuibap.com.vn.
Em là "con gái " ngây thơ, nghe lời bác , vào bótay.com và cuibap.com.vn !!!
Thôi bác nguoi_lon_tuoi ơi, em làm công hoài ( tuy lương đủ sống - chưa nuôi nổi chồng thôi !, nhung tin rằng 'ảnh" tự lo được ), em muốn thử sức ra riêng, bác làm ơn liệt kê dùm nhà PP thực sự cho em với.

nguoi_lon_tuoi
06-04-2008, 10:24
.
Em là "con gái " ngây thơ, nghe lời bác , vào bótay.com và cuibap.com.vn !!!
Thôi bác nguoi_lon_tuoi ơi, em làm công hoài ( tuy lương đủ sống - chưa nuôi nổi chồng thôi !, nhung tin rằng 'ảnh" tự lo được ), em muốn thử sức ra riêng, bác làm ơn liệt kê dùm nhà PP thực sự cho em với.Xin lỗi cô bé " chổng chừa'. Bân quá, nhưng hôm nay chỉ đáp ứng yêu cầu 1 phần cho cô bé và ai ở phía Nam thôi, Thông cãm nếu có thiếu sót và sai một ít, có thể kiểm tra lại từ trang web của các đại gia này.
1. Máy chủ HP, IBM : FPT (9330999- 9304154), Hồng Quang (8368502),Digiland(5173999 )
2. PC Acer : Digiworld (9290059)
3. PC Lenovo, HP : FPT, Hồng Quang ( nt)
4. P Dell : Khang Thịnh (8362060)
5.Laptop HP, Acer : Digiworld (9290059)
6.Latop HP,Tohíba, Lenovo FPT (9330999- 9304154),
7.Laptop Asus : viễn Sơn (8326085)
8. CPU Intel : Tuân vân (9250406), Minh Thông (9254321), Én Sa(8213250)

còn tiếp..

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Xin lỗi cô bé " chổng chừa'. Bân quá, nhưng hôm nay chỉ đáp ứng yêu cầu 1 phần cho cô bé và ai ở phía Nam thôi, Thông cãm nếu có thiếu sót và sai một ít, có thể kiểm tra lại từ trang web của các đại gia này.
1. Máy chủ HP, IBM : FPT (9330999- 9304154), Hồng Quang (8368502),Digiland(5173999 )
2. PC Acer : Digiworld (9290059)
3. PC Lenovo, HP : FPT, Hồng Quang ( nt)
4. P Dell : Khang Thịnh (8362060)
5.Laptop HP, Acer : Digiworld (9290059)
6.Latop HP,Tohíba, Lenovo FPT (9330999- 9304154),
7.Laptop Asus : viễn Sơn (8326085)
8. CPU Intel : Tuân vân (9250406), Minh Thông (9254321), Én Sa(8213250)

còn tiếp..
9. CPU AMD : Silicom (9433606)
10.Main Gigabyte : Viễn sơn ( nt)
11.Main Asus; Tuấn Vân ( nt)
12. Main Intel : Tuấn Vân, Minh Thông, ÉnSa ( nt)
13. Main foxcom ; CMS (9238959)
14. Main MSI,FPT ( nt)
15. Main ECS,gia Tín (8353042)
16.HDD Seagate : GCC (8680592)
17. HDD Samsung: Thinh Long (8386606)
18. HDD Maxtor : Venr (83371470)
19. HDD Hitachi ; Thinh long ( nt)

còn tiếp..
20.Ram Kington, :CMS ( nt)
21.Ram KingMax : Viễn Sơn ( nt)
22.Ram Transend : Diep Khanh (8350302)
23.Case NHA; Ng, Hoàng Anh (2943919)
24.Case Acbel : KAS (9256779)
25.Case Asus : Viễn Sơn ( nt)
26.KB Acrox : An Như Sơn (8355856)
27.KB Mitsumi : Minh Thông ( nt)
28.KB Logitec : Song Tấn (9206400)

còn tiếp..

29. FDD : Sony : Á Đông Vina (8213250)
30. Mouse Mitsumi ; Minh Thông ( nt)
31. Mouse Logitech: Song Tấn (92064000
32. Mouse : Acrox : An Nhu Sơn (nt)
33. Cd-DVD : Asus : Minh Thông ( nt)
34. Cd-DVD LG : IDC Saigon (8455905)
35. Monitor LG: IDC Saigon ( nt)
36. Monitor Samsung : Anh Phương (8300377)
37. Monitor Viewsonic : Viewsonic Saigon (9351108)
38. monitor HP, Acer : Digiworld ( nt)
39. Printer HP : Hồng Quang ( nt),, Ensa ( nt), Khai Trí Showroom ( 2911601)
40. Printer Samsung : Viewsonic Saigon 9 nt)
41. Printer Epson; Đồng Nam ( 8256234)
42. Printer Canon : L ê Bảo Minh (84566660
43. Printer Borther : GCC (nt), Sao Nam (8629855)
44. Printer Lemark : Digiworld ( nt).
45. card VGA Asus ; Tuấn Vaân ( nt)
46. card VGA Gigabyte : Viễn Sơn ( nt)
47.Cardnet ; Linpro Tấn Tâ n (83423250
48. card net :Infomat IDC Saigon ( nt)

Theo dánh sách này có một sồ là đại lý cấp 1 (không thật sự là NPP), nhưng giá tốt, họ có quan hệ ??. Nên nhiều khi giá thấp hơn 1 ít so với NPP, nhà PP cho giá tốt khi mua hàng trăm trở lên.

proẹctwomen
06-04-2008, 15:52
Xin lỗi cô bé " chổng chừa'. Bân quá, nhưng hôm nay chỉ đáp ứng yêu cầu 1 phần cho cô bé và ai ở phía Nam thôi, Thông cãm nếu có thiếu sót và sai một ít, có thể kiểm tra lại từ trang web của các đại gia này.
29. FDD : Sony : Á Đông Vina (8213250)
30. Mouse Mitsumi ; Minh Thông ( nt)
31. Mouse Logitech: Song Tấn (92064000
32. Mouse : Acrox : An Nhu Sơn (nt)
33. Cd-DVD : Asus : Minh Thông ( nt)
34. Cd-DVD LG : IDC Saigon (8455905)
35. Monitor LG: IDC Saigon ( nt)
36. Monitor Samsung : Anh Phương (8300377)
37. Monitor Viewsonic : Viewsonic Saigon (9351108)
38. monitor HP, Acer : Digiworld ( nt)
39. Printer HP : Hồng Quang ( nt),, Ensa ( nt), Khai Trí Showroom ( 2911601)
40. Printer Samsung : Viewsonic Saigon 9 nt)
41. Printer Epson; Đồng Nam ( 8256234)
42. Printer Canon : L ê Bảo Minh (84566660
43. Printer Borther : GCC (nt), Sao Nam (8629855)
44. Printer Lemark : Digiworld ( nt).
45. card VGA Asus ; Tuấn Vaân ( nt)
46. card VGA Gigabyte : Viễn Sơn ( nt)
47.Cardnet ; Linpro Tấn Tâ n (83423250
48. card net :Infomat IDC Saigon ( nt)

Theo dánh sách này có một sồ là đại lý cấp 1 (không thật sự là NPP), nhưng giá tốt, họ có quan hệ ??. Nên nhiều khi giá thấp hơn 1 ít so với NPP, nhà PP cho giá tốt khi mua hàng trăm trở lên..
Cám ơn bác nhiều, em lạ là bây giờ cũng còn nhà PP FDD . Một lần nữa cám ơn bác.

tranmauhanh
18-04-2008, 16:17
hôm rồi mua máy CTY TH Sáng tạo, tụi no sử dụng bản ghót sao máy bị lỗi.
Kêu tụi nó bảo trì, đòi 100 ngàn.Thấy vụ này vui, chấp nhận thử sao.
Nhưng đợi hoài ko thấy mấy cha nội đó, sáng hôm sau gọi lại thử.Nó nói lễ nên nghỉ.Tức.Làm ăn gì chỉ muốn bán hàng thôi.Chán tụi này ghê.

kynhoa
19-04-2008, 12:23
hôm rồi mua máy CTY TH Sáng tạo, tụi no sử dụng bản ghót sao máy bị lỗi.
Kêu tụi nó bảo trì, đòi 100 ngàn.Thấy vụ này vui, chấp nhận thử sao.
Nhưng đợi hoài ko thấy mấy cha nội đó, sáng hôm sau gọi lại thử.Nó nói lễ nên nghỉ.Tức.Làm ăn gì chỉ muốn bán hàng thôi.Chán tụi này ghê.Sáng tạo không phải nhà PP bác ơi, Ở topic này là danh sách nhà PP mà bác. ST ở nhóm ICT Reseller Club mà, Bác đi làm hay đi còn học , mà đi học hay đi làm đều nghĩ lễ hết mà. NV của họ nhầm đấy, tha cho họ đi.

coolmaster
21-04-2008, 17:25
xin bật mí cho các bạn o HCM 1 địa chỉ về hàng COOLER MASTER:
CTY CP TIN HOC AN PHÚ
121 LÊ THỊ RIÊNG
www.alphaco.com.vn

tulinu
04-05-2008, 23:38
xin bật mí cho các bạn o HCM 1 địa chỉ về hàng COOLER MASTER:
CTY CP TIN HOC AN PHÚ
121 LÊ THỊ RIÊNG
www.alphaco.com.vnĐúng rồi quên Cooler Master không được ! Hàng hiệu đang lên mà !

dtien87
09-05-2008, 15:28
Card đồ hoạ Inno3D : Nhà Phân phối Toàn Hưng

Đại lý
+ Công ty máy tính Mai Hoàng
+ Công ty máy tính Trần Anh
+ Công ty máy tính Phúc Anh
+ Công ty máy tính Hà Nội Computer
+ Công ty máy tính Bảo AN
....

Thông tin chi tiết tại : www.inno3d.vn

cuong2
26-05-2008, 11:18
Đừng bao giờ mua đồ ở Hoàng Long nha các bác, lời khuyên chân thành cho những bạn gà mờ về linh kiện máy tính như mình. Vừa rồi mua cái Laptop và hai thanh ram ở đấy -> hối hận lắm, bị tụi nó chơi xỏ nhưng lỡ chấp nhận mua và đem về rồi nên không làm gì được. Ram Transcend chính hãng mà nó đưa mình ko có hộp hôm sao điện đến hỏi thì trưởng phònh kinh doanh ở đó nói là có hộp??nếu không tin là hàng chính hãng thì đem đi kiểm tra, nhưng biết kiểm tra ở đâu? Còn nữa, tỉ giá ngoại tệ ở đây lúc nào cũng cao hơn so với thực tế. Chẳng biết làm ăn như thế mà không bị tẩy chay nhỉ?

tulinu
26-05-2008, 11:32
Đừng bao giờ mua đồ ở Hoàng Long nha các bác, lời khuyên chân thành cho những bạn gà mờ về linh kiện máy tính như mình. Vừa rồi mua cái Laptop và hai thanh ram ở đấy -> hối hận lắm, bị tụi nó chơi xỏ nhưng lỡ chấp nhận mua và đem về rồi nên không làm gì được. Ram Transcend chính hãng mà nó đưa mình ko có hộp hôm sao điện đến hỏi thì trưởng phònh kinh doanh ở đó nói là có hộp??nếu không tin là hàng chính hãng thì đem đi kiểm tra, nhưng biết kiểm tra ở đâu? Còn nữa, tỉ giá ngoại tệ ở đây lúc nào cũng cao hơn so với thực tế. Chẳng biết làm ăn như thế mà không bị tẩy chay nhỉ?
Anh này không phải là nhà PP, thuộc nhóm bán lẻ ICT thôi. Ở Sè gòn không mua anh này thì còn các anh khác, Phong Vũ, TNC, Sáng Tạo, Nova, Anh Phương,... Các CH này nhiều khách, CH nào quản lý nhân viên không tốt thì dễ bị tai tiếng, ICT Retail của NH Group cũng bị nhiều tai tiếng do quản lý nhân viên kém quá.
"Hoàn Long" không có "g".
Mua hàng lẻ thì phải đến quí vị này thôi, nhà PP không bán lẻ, Ai muốn hành nghể mua bán ICT thì tham khảo danh sách các nhà PP do anh em đã cung cấp.

thurung
09-06-2008, 00:42
Các bác cho em hỏi ở Hà nội bên nào phân phối main ECS nhỉ, em thấy có dòng main AMD Black A780GM-A của ECS chạy Games phê lắm, em đang tìm mua để thay cái main chạy chipset Intel, chứ bây giờ mua thêm 1 con card hình để chơi games thì nặng tiền quá. Em thấy bảo con main Black của ECS card hình share 1,9gb, như vậy thì em bán quách bộ main chip ở nhà đi và đầu tư 1 bộ main chip AMD của ECS sẽ hiệu quả hơn phải không ạ. Xin các cao thủ chỉ dẫn cho em với ạ. Cám ơn các bro nha.

S88
09-06-2008, 14:07
cho em hỏi , nếu mình mún làm phòng net từ 10 - 15 máy thì có nên lại nhà Phân phối mua hay ko hay là lại các đại lý mua vậy, thanks các bro ^_^

ducnd
10-06-2008, 11:19
hdd thì qua mình ..............

boyhndamme
10-06-2008, 11:56
minh dang lam de an phan tich thi truong may tinh
ai co thong tin j ve kinh ngach XNK may tinh va linh kien
nguon hang nhap chinh cua thi truong hien nay
thi phan cac Cty may tinh
....
nhg j lien quan den CNTT cho minh voi
hay chi dan cho minh cho co the lay so lieu va thong tin
thank ca nha nghe! '@_@'

daogiakhoa
10-06-2008, 16:45
Công ty TNHH TMDV Bảo Huy, phân phối và bảo hành mainboard-card VGA của hãng ECS tại Hà nội.
Địa chỉ: 228 - Lê Thanh Nghị - Hai Bà Trưng - HN
ĐT: 04.6282297
Các bạn có thể tham khảo các loại mainboard tại nhà phân phối, hoặc trên Website của hãng ECS : http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Products/ProdMBModel.aspx?CategoryID=1&TypeID=32&MenuID=44&LanID=21
Nếu có nhu cầu các bạn có thể mua sản phẩm của hãng ECS tại bất kỳ đại lý bán hàng nào của hãng trên toàn quốc. Sản phẩm được bảo hành 03 năm kể cả cháy nổ tại các Trung tâm bảo hành của hãng nếu tem bảo hành còn thời hạn.
Hiện nay hãng ECS đã tung ra sản phẩm Mainboard seri Black A780GM-A chạy chipset AMD, socket AM2+, để đáp ứng nhu cầu chơi Games của các Games thủ.
Nếu các bạn có ý định đầu tư dàn games-net thì thực sự là hiệu quả.
Chúc các bạn thành công. Goodluck.

quyhienhinh
18-06-2008, 16:03
Bác nào ở HCM cho em biết nhà phân phối chính thức của ram kingmax với.
Em cần mua mà ko biết nhà phân phối đâu cả.
Tìm mãi mà ko dc.

nguoi_lon_tuoi
18-06-2008, 20:38
Bác nào ở HCM cho em biết nhà phân phối chính thức của ram kingmax với.
Em cần mua mà ko biết nhà phân phối đâu cả.
Tìm mãi mà ko dc.Mời bạn xem lại trang trước hoặc xem ngay :
7.Laptop Asus : Viễn Sơn (8326085)
21.Ram KingMax : Viễn Sơn ( nt)
Viễn Sơn ở đường Bùi Thị Xuân Q.1 ,không nhớ số, bạn biết cách tìm địa chỉ chính xác chứ ?

rapvietnam
19-06-2008, 15:42
xin hỏi các bác có công ty nào mà đáp ứng yêu cầu ghi hóa đơn tăng lên giảm xuống nhanh nhanh và chiều khách hàng 1 tý không nhỉ,tất nhiên là cũng phải là cty uy tín 1 chút..nhiều chỗ em hỏi nó ứ thèm ghi cho em, hoặc có ghi thì cũng rất nhiều thủ tục nhiêu khê

em ở hà nội

tulinu
19-06-2008, 21:10
Chuyên này khó à nhen. Tìm các công ty dỡm ,ế quá thì hy vọng được, Năm 2008 rồi bạn à, vụ Lâm Thái sờ sờ đó ,nên ai cũng rét!. Coi chừng nó thu âm để làm bằng chứng trước toà , nếu bị thanh tra hỏi thăm ( nó đưa bằng chứng đã bị ép buộc ). Cái thời kỳ mua sắm một ít, hạch sách đòi hỏi người bán thoả mản túi riêng của quan ( tuy nhỏ, nhưng có quyền ), muốn "ăn" mà đói tìm công ty uy tín 1 chút , hic!

Dreamy
25-06-2008, 17:20
Công ty này thế nào mấy bạn: Anh Phương 90 Nguyễn Trãi, Quận I, Tp. HCM
Sao mình xem thấy giá thấp hơn mấy chổ khàc nhiều lắm

nguoi_lon_tuoi
25-06-2008, 20:01
Công ty này thế nào mấy bạn: Anh Phương 90 Nguyễn Trãi, Quận I, Tp. HCM
Sao mình xem thấy giá thấp hơn mấy chổ khàc nhiều lắm
Vì Anh Phương là Sub Distri. Cắt hàng lô lớn từ nhà PP, có giá vốn rẻ hơn các nơi khác.

Dreamy
26-06-2008, 13:42
Vì Anh Phương là Sub Distri. Cắt hàng lô lớn từ nhà PP, có giá vốn rẻ hơn các nơi khác.
Chế độ bảo hành thế nào bạn, tốt không?

tme_power
26-06-2008, 20:17
Công ty TNHH TORI chuyên cung cấp sĩ và lẽ các thiết bị, linh kiện máy vi tính, thiết bị văn phòng.
Tọa lạc trên tại số 25 - Lê Độ - Tp. Đà Nẵng
Website: http://tori.vn - Máy tính Đà Nẵng - Uy Tín - Bảo Hành Tốt

thuyphong
26-06-2008, 20:54
Ừ, lên chỗ Lê Độ đi bạn

bomviet
05-07-2008, 10:09
thêm ông ANH NGỌC ở Hà Nội nữa này : www.anhngoc.com.vn
Nhà phân phối của :
+ Mainboard/VGA của Biostar
+ Case/Nguồn cao cấp của Huntkey
+ Thiết bị mạng Tp-Link
+ Microsoft Hardware ( Keyboard - Mouse - Webcam...)
Tổng đại lý của :
+ HDD Samsung FPT
+ Monitor Samsung Vina
+ Máy in Canon

rapvietnam
06-07-2008, 19:52
em đang có nguồn hàng về laptop Toshiba,Dell, bác nào có nhu cầu nhập hàng (bảo hành chính hãng)
liên hệ nick yahoo traitimsat_82 , để anh em tiện trao đổi hơn

nguyenlonghai
06-07-2008, 22:32
Làm ơn cho địa chỉ nhà phân phối chính hãng của sản phẩm Main Gigabyte nhé. Cám ơn

nguoi_lon_tuoi
07-07-2008, 06:03
Làm ơn cho địa chỉ nhà phân phối chính hãng của sản phẩm Main Gigabyte nhé. Cám ơn
Main Gigabyte : Viễn Sơn - Micro Star
Công Ty TNHH Phát Triển Kỹ Thuật Ứng Dụng Viễn Sơn
162B Bùi Thị Xuân , Q.1 , TP.HCM
Tel: 832 6085 Fax: 839 0119 - 925 0030
Nếu ở phía Bắc thì gọi tổng đại lý tại Hà Nội,
công ty Thùy Linh ,
31 Phố Thái Hà, Q.Đống Đa , Hà Nội
Tel: 537 1525

uocvang1
09-07-2008, 15:38
http://vanginfo.com.vn/index.aspx?Menu=1243&chitiet=1482&Style=1

Chủ tịch FED Richmond Lacker: kinh tế đang phục hồi từ từ, nên tăng lãi suất để hạn chế lạm phát (00:22 - 09/07/2008)
(Vanginfo) - Chủ tịch FED Richmond Jeffrey Lacker ngày 8/7 phát biểu tại diễn đàn Câu lạc bộ các nhà Kinh tế Quốc gia đã nói rằng FED cần xem xét tăng lãi suất để kiềm chế lạm phát bởi nguy cơ kinh tế đi xuống đang mờ dần.
Về kinh tế Mỹ, ông nói, các số liệu cho thấy kinh tế Mỹ không suy thoái, nguy cơ tăng trưởng đi xuống đã được thu hẹp. Phần còn lại của năm 2008 sẽ có tăng trưởng vừa phải, và sẽ tăng trưởng đều dần trong 2009.
Về thị trường nhà của Mỹ, ông đã lưỡng lự khi được các nhà kinh tế hỏi đây có phải là đáy của thị trường hay chưa. Tuy nhiên ông nói thị trường nhà đất sẽ phục hồi chậm.
Jeffrey Lacker không phải là thành viên bỏ phiếu của FOMC trong năm 2008 này.
Vanginfo.com.vn

http://vanginfo.com.vn/index.aspx?Menu=1254&chitiet=1483&Style=1

Bản tin 7:00 Vanginfo chào buổi sáng 9/7 (07:05 - 09/07/2008)
Thị trường trong nước
(Vanginfo) - Tỉ giá U$/VND trên thị trường tự do cuối giờ chiều qua phổ biến ở mức quanh mức 17050 VNĐ/U$ cho giá mua vào, 17150VNĐ/U$ bán ra, giảm khoản 100 đồng/ U$ so với hôm trước.

Hôm qua Ngân Hàng Đầu tư cũng thông báo sẽ bán U$ với tỉ giá qui định của Ngân Hàng Nhà Nước cho các doanh nghiệp có nhu cầu chính đáng và người dân có nhu cầu ngoại tệ cho du học, chữa bệnh và du lịch.
Hãng tin Bloomberg ngày 8/7 niêm yết tỉ giá U$/VND kỳ hạn 12 tháng đứng ở mức 20,450 VND/U$, giảm 50 đồng/U$ (- 0.24%) so với giá hôm trước. So với mức giá cao nhất trong nửa đầu tháng 6, tỉ giá forward này đã giảm gần 5,000/U$
Giá vàng SJC trên thị trường tự do cuối giờ chiều qua phổ biến ở mức 18.825 triệu lượng mua vào và 18.870triệu/ lượng bán ra, không nhiều thay đổi so với giá với giá buổi sáng cũng như giá hôm trước.

Trên sàn vàng ACB cuối giờ chiều qua tiếp tục giảm giá. Đóng cửa ở mức 18,875 tăng gần 20,000 đồng/ lượng so với giá mở cửa và tăng 45,000 đồng/lượng so với giá đóng cửa hôm qua.
Thị trường thế giới
Vàng Châu Á mở cửa ngày 8/7 ở mức $927.50, giá trong phiên sáng qua giá giao động trong biên độ hẹp $925-927. Vào giờ London vàng tăng lên mức $932.50, mức cao nhất trong ngày hôm qua. Vào cuối giờ sáng London, giá dầu giảm kéo vàng giảm mạnh xuống mức $920.
Bước vào thị trường New York, vàng đứng ở mức $920.50, giá giao dịch trong biên độ nhỏ gần hết buổi sáng khi các nhà đầu tư nhìn theo dầu và xu hướng đồng U$. Cuối giờ sang New York, dầu tiếp tục giảm giá và đồng U$ lên giá kéo vàng giảm giá mạnh xuống mức $911.50, mức thấp nhất của giá trong hôm qua. Tuy nhiên, từ mức thấp nhất này, giá nhanh chóng tăng lên do đà lên giá của đồng U$ bị chặn lại. Giá tăng lên mức $925.5 trước khi rớt trở lại lúc đóng cửa ở mức $921.50.
Trên sàn Comex – New York, vàng kỳ hạn giao tháng 8 giảm $5.5 về mức $923.30/ ounce.
Dầu, hàng hoá giảm mạnh

Kinh tế thế giới cho tín hiệu tăng trưởng chậm lại khiến các nhà đầu tư lo ngại tiêu thụ dầu và các hàng hoá khác sẽ giảm xuống, thúc đẩy họ bán mạnh dầu và các hàng hoá khác như vàng, bạc đồng, ngũ cốc.
Giá dầu và các hàng hoá đã có nửa đầu năm tăng mạnh nhất trong vòng 35 năm qua.
Leonard Kaplan, chủ tịch của Prospector Asset Management cho biết: khi bạn chọc vào một quả bóng, nó sẽ phát nổ. Kinh tế thế giới đang yếu đi rõ ràng dẫn tới nhu cầu sử dụng tất cả các hàng hoá đều giảm, thêm vào đó là mối lo ngại các chính phủ sẽ can thiệp mạnh hơn vào các thị trường này.
Dầu hôm qua đã giảm mạnh trong ngày xuống mức dưới $136 thùng mức thấp nhất trong vòng 2 tuần qua. Hôm qua giá dầu giảm hơn $5/ thùng và là mức giảm trong ngày lớn nhất kể từ 3 tháng nay. Giá dầu giảm hơn $9/ thùng kể từ khi đạt mức kỷ lục $145.85 vào hôm 3/7.
Dầu giảm mạnh hôm qua cũng nhờ thông tin cơn bão Bertha – cơn bão mạnh đầu tiên trong năm tại vùng Vịnh Mexico sẽ không tác động đến khu vực khai thác dầu tại đây.
Giá dầu giảm làm lo ngại lạm phát do giá năng lượng cao giảm theo kéo vàng giảm.
Bernake, U$

Vàng giảm giá còn do tác động của đồng U$ mạnh lên sau phát biểu của Chủ tịch FED Ben Bernake rằng FED sẽ kéo dài việc cho các ngân hàng đầu tư và các công ty chứng khoán vay trực tiếp từ FED sang năm 2009.
Kathy Lien của DailyFX.com cho biết nếu dự định của FED kéo dài biện pháp cho vay khẩn cấp trở thành sự thực, thì đồng nghĩa với việc FED sẽ không tăng lãi suất trong năm nay.
Sau phát biểu của Chủ tịch FED, các cổ phiếu tài chính ngân hàng Mỹ tăng điểm mạnh cũng khiển vàng giảm giá.
Kết thúc phiên hôm qua, chỉ số U$ index tăng 0.29 điểm lên mức 72.98.
Hôm qua, Mỹ cũng công bố thông tin dự trữ và doanh số bán buôn, tăng hơn dự kiến của thị trường. Thông tin về doanh số bán nhà tồn đọng lại không được khả quan cho thấy thị trường nhà đất Mỹ vẫn chưa phục hồi. Tuy nhiên thông tin không tốt về thị trường nhà đã không hỗ trợ đ][cj cho vàng tăng giá.
Chứng khoán Mỹ
Chứng khoán Mỹ hôm qua tăng điểm nhờ giá dầu giảm cùng cổ phiếu ngân hàng tăng giá sau phát biểu của chủ tịch FED Bernake. Các chỉ số chính đóng cửa như sau:

Dow 11,384.21 + 152.25
Nasdaq 2,294.44 + 51.12
S&P 5001,273.70 + 21.39
Nhận định giá vàng của ScotiaMocatta 9/7:
Giá vàng tiếp tục phá cản MA 100 , xác nhận xu hướng giảm giá trong ngắn hạn, tuy nhiên giá đóng cửa đã không nằm dưới đường này và MA100 sẽ tiếp tục là hỗ trợ trong ngắn hạn.
Giá liên tục kiểm tra mức thấp khiến chúng tôi thấy rằng giá khó duy trì tại mức này trong ngắn hạn. Giá xuống dưới mức $917.30 sẽ mở ra khả năng rớt chở lại mức $880 trong tương lai gần./ Vanginfo.com.vn

Vanginfo.com.vn

http://vanginfo.com.vn/index.aspx?Menu=1243&chitiet=1485&Style=1
Vàng trong nước giảm giá (09:04 - 09/07/2008)
(Vanginfo) - Giá vàng SJC sáng nay 9/7 phổ biến tại mức 18.74 triệu / lượng mua vào và 18.78 bán ra giảm khoảng 50,000 đồng/ lượng so với giá cuối giờ chiều qua.
Trên sàn vàng ACB mở của sáng nay ở mức 18.788 triệu/ lượng giảm gần 100,000/ lượng so với giá đóng cửa hôm qua.
Theo ghi nhận của chúng tôi, dưới tác động của xu hướng giảm của giá vàng thế giới, ngay đầu giờ hôm nay một loạt các nhà đầu tư trên sàn vàng ACB đã dừng lỗ các trong thái mua vào ngay từ đầu phiên khiến giá giảm nhanh xuống mức 18.755 triệu / lượng ngay sua khi mở cửa, trước khi phục hồi trở lại mức 18.780.

Vàng Châu Á ít biến động, mở cửa thị trường Tokyo vàng đứng ở mức $917.25/ ounce giảm hơn $4/ounce so với giá đóng cửa New York trước đó
Lúc 8:59 giờ VN vàng đang giao dịch tại mức $918.25 / ounce
Giá dầu sau khi giảm xuông mức $135.85/ thùng hôm qua – mức thấp nhất trong vòng 2 tuần qua. Hiện đang có xu hướng tăng nhẹ. Lúc 9:00 giờ VN giá đang giao dịch quanh mức $136.20/ thùng

Vanginfo.com.vn

http://vanginfo.com.vn/index.aspx?Menu=1243&chitiet=1486&Style=1
Mỹ: tín dụng tiêu dùng cá nhân tháng 5 tăng 7.78 tỉ USD (09:30 - 09/07/2008)

(Vanginfo) - Cục dự trữ Liên Bang Mỹ FED cuối giờ chiều qua ra báo cáo về tín dụng tiêu dùng cá nhân cho thấy, người dân Mỹ tăng cường vay tiền để chi tiêu trong tháng 5, và phần lớn dưới dạng tín dụng thẻ.
Tín dụng tiêu dùng tháng 5 tăng $7.78 tỉ (thị trường dự kiến tăng $7 tỉ) , lên thành $2.57 ngàn tỉ.
FED cho biết tín dụng cá nhân tăng 3.64% so cùng kỳ năm ngoái, tuy nhiên thấp hơn đôi chút so với mức tăng 3.65% của tháng 4.

Phần lớn các khoản tín dụng tăng là thuộc tín dụng thẻ thấu chi. Loại tín dụng này tăng $5.69 tỉ hay 7.14% so với cùng kỳ năm trước.

Tín dụng không tuần hoàn trong các lĩnh vực mua sắm ô tô và các hàng hóa lớn tiền khác (không bao gồm bất động sản) cũng tăng $2.09 tỉ hay 1.56%.
FED thống kê tín dụng tiêu dùng cá nhân này không bao gồm tín dụng thế chấp hay các khoản vay được đảm bảo bằng bất động sản.
Vanginfo.com.vn

http://vanginfo.com.vn/index.aspx?Menu=1243&chitiet=1487&Style=1

Nhà Trắng từ chối lời kêu gọi sử dụng dầu dự trữ quốc gia (10:57 - 09/07/2008)

(Vanginfo) - Hôm qua 8/7, Nhà Trắng đã từ chối lời kêu gọi của Bà Nancy Pelosi – người phát ngôn của Hạ Viện kêu gọi Tổng thống Mỹ sử dụng dầu dự trữ chiến lược của quốc gia để hạ nhiệt cơn sốt giá dầu.
Trong bức thư gửi Tổng thống Bush hôm qua, Bà Pelosi đã đề nghị Tổng thống sử dụng “một lượng nhỏ dầu” trong kho dự trữ khẩn cấp để cung cấp ra thị trường nhằm hạ nhiệt giá dầu đang ở mức cao có thể tác động làm kinh tế suy thoái.
Bà Pelosi đã ra lời kêu gọi sau khi thông tin dự báo từ Bộ Năng lượng cho thấy giá xăng tại Mỹ có thể đứng ở mức trên $4/ gallon từ nay đến hết năm 2008.
Bà Pelosi nói, sử dụng một lượng nhỏ dự trữ quốc gia sẽ giúp đỡ người tiêu dùng Mỹ đối phó với giá cao kỷ lục và giúp cho kinh tế vượt qua giai đoạn không ổn định nghiêm trọng hiện tại.
Trong bức thư của mình, bà Pelosi đã không chỉ rõ lượng dầu sẽ sử dụng hay số lượng dầu được rút ra trong mỗi tuần hay mỗi tháng.
Tuy nhiên Nhà Trắng đã từ chối đề nghị của bà Pelosi. Người phát ngôn của Nhà Trắng Scott Stanzel nói rằng, dầu dự trữ quốc gia chỉ được sử dụng khi nguồn cung gián đoạn, và việc sử dụng dầu dự trữ can thiệp vào vào giá dầu là không hiệu quả như những lần đã tiến hành trong quá khứ. Và việc sử dụng dầu dự trữ sẽ giảm sự an tòan dầu lửa của quốc gia, điều không ai mong muốn.
Dầu dự trữ chiến lược của Mỹ bắt đầu được thực hiện sau giai đoạn khủng hoảng dầu mỏ những năm 1970. Hiện tại tổng lượng dự trữ là 706 triệu thùng được đặt tại bốn khu vực dự trữ ngầm tại Texas and Louisiana.

Vanginfo.com.vn

http://vanginfo.com.vn/index.aspx?Menu=1243&chitiet=1488&Style=1
Diễn biến tỉ giá VND/U$ và giá vàng cuối phiên sáng (11:26 - 09/07/2008)

Tỉ giá VND/U$ tiếp tục giảm
(Vanginfo) - Tỉ giá U$/VND trên thị trường tự do cuối giờ sáng nay tiếp tục giảm nhẹ, phổ biến ở mức quanh mức 17000 VNĐ/U$ cho giá mua vào, 17100VNĐ/U$ bán ra, giảm khoản 50 đồng/ U$ so với hôm trước.
Ngân hàng Nhà nước sáng nay 8/7 niêm tỉ giá liên ngân hàng là 1 USD=16.521,00 giảm 1 đồng so với giá hôm qua.
Hãng tin Bloomberg ngày hôm qua 8/7 niêm yết tỉ giá U$/VND kỳ hạn 12 tháng đứng ở mức 20,450 VND/U$, giảm 50 đồng/U$ (- 0.24%) so với giá hôm trước. So với mức giá cao nhất trong nửa đầu tháng 6, tỉ giá forward này đã giảm gần 5,000/U$
Vàng tiếp tục giảm
Giá vàng SJC cuối giờ sáng nay 9/7 phổ biến tại mức 18.75 triệu / lượng mua vào và 18.79 bán ra giảm khoảng 50,000 đồng/ lượng so với giá cuối giờ chiều qua.
Trên sàn vàng ACB mở của sáng nay ở mức 18.788 triệu/ lượng giảm gần 100,000/ lượng so với giá đóng cửa hôm qua.
Theo ghi nhận của chúng tôi, dưới tác động của xu hướng giảm của giá vàng thế giới, ngay đầu giờ hôm nay một loạt các nhà đầu tư trên sàn vàng ACB đã dừng lỗ các trong thái mua vào ngay từ đầu phiên khiến giá giảm nhanh xuống mức 18.755 triệu / lượng ngay sua khi mở cửa, trước khi phục hồi trở lại vào giao dịch quanh mức 18.780.

Đóng cửa phiên sáng, VSJC chốt tại mức 18.779 triệu/ lượng, khối lượng giao dịch 164,650 lượng.
Vàng Châu Á mở cửa thị trường Tokyo vàng đứng ở mức $917.25/ ounce giảm hơn $4/ounce so với giá đóng cửa New York trước đó. Giá tăng nhẹ lên mức $919.25 trước khi giảm xuống mức mở cửa. Lúc 11:20 giờ VN vàng đang giao dịch tại mức $917.35 / ounce
Giá dầu sau khi giảm xuông mức $135.85/ thùng hôm qua – mức thấp nhất trong vòng 2 tuần qua. Hiện đang có xu hướng tăng nhẹ. Lúc 11:20 giờ VN giá đang giao dịch quanh mức $136.35/ thùng.
Vanginfo.com.vn

Dự báo thông tin dự trữ dầu tối nay của Thomson Financial (12:43 - 09/07/2008)

(Vangìno) - Theo dự kiến, thông tin dự trữ dầu đến hết ngày 4/7 của Mỹ được công bố bởi Cơ quan thông tin Bộ Năng lượng Mỹ EIA tối nay lúc 21:30 giờ Việt nam. Theo dự báo của Thomson Finnacial dự trữ dầu của Mỹ sẽ giảm cụ thể như sau:

- Dầu thô: giảm 1.5 triệu thùng
- Xăng: tăng 200,000 thùng
- Các sản phẩm lọc khác bao gồm cả dầu đốt: tăng 1.8 triệu thùng
- Công suất các nhà máy lọc dầu: tăng 0.2%
Thông tin dự trữ dầu đến 4/7 khá quan trọng với thị trường bởi nó cho biết nhu cầu sử dụng xăng dầu của người dân Mỹ trong ngày cuối tuần kèm theo kỳ nghỉ lễ Độc lập - đỉnh điểm của mùa du lịch tại Mỹ.
Thêm vào đó thị trường sẽ chú ý đến bản báo cáo hàng tháng của cơ quan Năng lượng Quốc tế IEA sẽ được công bố vào ngày mai 10/7.
Vanginfo.com.vn

nguoi_lon_tuoi
09-07-2008, 15:52
Có lộn chuồng không vậy ? Tự dưng ghi danh tham gia nhảy vào topics này sủa liên tục .

Vào tối ngày 10 tháng 7 Asus lại công bố tái bổ nhiệm nhà PP mainboard Asus cho vùng phía Nam :

Công ty Cổ Phần Tin Học Minh Thông
116B Bùi Thị Xuân, P. Bến Thành, Q.1 , TP.HCM
Tel: 925 4321 Fax: 925 3917

quysnet
11-07-2008, 14:52
cho mình hỏi tại TP HCM đơn vị nào phân phối Monitor Sam Sung va HDD Seagate, MTD, Case Proton, Printer Desjet HP.
ID yahoo của mình : giaphupc
mail : giaphupc@yahoo.com

Asus công bố vào tối thứ tuần này hả bạn. xin cho mình thông tin chính xác.

nguoi_lon_tuoi
11-07-2008, 16:29
Vào tối ngày 10 tháng 7 năm 2008.Chính xác chưa bạn?

Monitor Samsung, hiện nay do :
Công Ty TNHH Thương Mại Dịch Vụ Tin Học Anh Phương A.P.C.O.M
104 Nguyễn Trãi , P. Bến Thành , Q.1 , TP.HCM
Tel: 925 0199 Fax: 839 8114
Công Ty Cổ Phần Đầu Tư Phát Triển Công Nghệ RoBo
79A Sương Nguyệt Ánh , Q.1 , TP.HCM
Tel: 925 2797 Fax: 925 2796

HDD Seagate ,
Công Ty TNHH G.C.C
422 Nguyễn Thị Minh Khai , P.5 , Q.3 , TP.HCM
Tel: 929 2098 Fax: 929 2100

Printer Deskject HP
Quốc Việt
425 Võ Văn Tần, Q.3 , TP.HCM
Tel: 834 0333

Hồng Quang
Công Ty TNHH Thương Mại Công Nghệ Hồng Quang
212Bis Trần Hưng Đạo , P. Nguyễn Cư Trinh , Q.1 , TP.HCM
Tel: 920 6480 - 920 6481 Fax: 920 6481

còn lại : hông biết

kynhoa
13-07-2008, 09:51
cho mình hỏi tại TP HCM đơn vị nào phân phối Monitor Sam Sung va HDD Seagate, MTD, Case Proton, Printer Desjet HP.
ID yahoo của mình : giaphupc
mail : giaphupc@yahoo.com

Asus công bố vào tối thứ tuần này hả bạn. xin cho mình thông tin chính xác.Case hiệu Proton thì hiểu , còn MTD là gì vậy anh bạn quysnet ?

ducnhan
17-07-2008, 08:57
Theo như mình biết thì ổ cứng seagate và maxtor thì được công ty Tân Doanh ở đường Trần Đình Xu nhập về và phân phối.
www.lapmaytinh.com

Thấy mấy bạn giới thiệu các địa điểm bán linh kiện máy tính nhiều quá làm mình rối cả lên. Nên mình quyết định sắp tới đây sẽ ra mắt một trang web bán hàng trực tuyến chuyên bán các thiết bị tin học và viễn thông và điều đặc biệt là sẽ bán với giá cạnh tranh với các đại gia trong làng máy tính như: Phong Vũ, Hoàn Long ........,
Khi nào làm xong trang web mình sẽ thông báo cho các bạn và mong các bạn chỉ giáo thêm cho mình.
www.lapmaytinh.com
email:nhanhd@tnhco.com

marketing
17-07-2008, 18:38
Chừng nào làm xong trang web hãy hay anh Nhân T&H ơi!
Nhưng ở đây tư vấn nhà PP , để anh em mua về bán lại (retail) giống như anh lúc khời nghiệp vậy. Bên anh hiện nay làm không lại HL, PV .. chuẩn bị chiêu mới thì có ăn nhập gì tới topics này đâu ? Xin mời chào hàng mà anh PP nhé

TcombankFA
17-07-2008, 19:13
:D địa chỉ ở trên phố Thái Hà ấy :D

proẹctwomen
17-07-2008, 21:38
:D địa chỉ ở trên phố Thái Hà ấy :DSao mà kiệm lời thế ! Chẳng hiểu nói gì !

ducnhan
18-07-2008, 14:13
mình cám ơn bạn nha!
Hiện giờ thì mình đang làm trang web thui hà, còn vấn đề cạnh tranh này nọ thì sau này mới tính, mình có ý định khi làm xong trang web nhờ mấy pro chỉ giáo thêm về cấu trúc hay giao diện gì đó.

tulinu
18-07-2008, 23:03
mình cám ơn bạn nha!
Hiện giờ thì mình đang làm trang web thui hà, còn vấn đề cạnh tranh này nọ thì sau này mới tính, mình có ý định khi làm xong trang web nhờ mấy pro chỉ giáo thêm về cấu trúc hay giao diện gì đó.Nhưng mà ducnhan ơi, muốn góp ý trang web khi làm xong thì vào mục khác , không phải ở đây.

ducnhan
19-07-2008, 08:30
Mình biết vậy nhưng bạn nghĩ tại sao mình vào mục này đúng không? Hướng của mình là hướng vào kinh doanh trực tuyến còn gọi là ứng dụng thương mại điện tử vào việc kinh doanh nên mình cần mấy bạn biết rành về thương mại điện tử góp ý cho mình........

tulinu
24-07-2008, 21:01
Thế thì vào mục thương mại điện tử hoặc lập trình web, ở đây người ta tư vấn vể các nhà phân phối. Bạn chưa trả lời câu hỏi: T&H có phân phối gì không?
T&H có nhân viên như bạn hèn gì ngày càng đi xuống !

marketing
24-07-2008, 22:29
Vào tối ngày 10 tháng 7 năm 2008.Chính xác chưa bạn?
...
HDD Seagate ,
Công Ty TNHH G.C.C
422 Nguyễn Thị Minh Khai , P.5 , Q.3 , TP.HCM
Tel: 929 2098 Fax: 929 2100

...
còn lại : hông biếtCó thay đổi lờn rồi bác NLT ơi! GCC thay chủ đầu tư rồi.
Tên giao dịch mới của cty G.C.C . CTY CP AXIOO 781/A13 LE HONG PHONG(nd), P.12,Q.10
http://www.ddth.com/showthread.php?t=204084

VuKangTa
27-07-2008, 21:48
Có vẻ như nội dung trong topic đi quá xa so với Tên của topic rồi. Đề nghị Mod or chủ topic này xem xét lại.

- Tôi có 1 ý kiến đóng góp cho topic này như sau:
Tôi cũng không rành lắm về các NPP, Đại lý PP linh kiện trên toàn quốc, vì hiện theo nhìn nhận trên thị trường thì có khá nhiều các Công ty tự dán thêm cho mình cái nhãn Nhà Phân Phối, Đại lý phân phối ... hay đại loại như vậy. Làm cho không ít khách hàng, người tiêu dùng bối rối không biết đâu là thật hay giả. Có 1 điều quan trọng nhất là trên các linh kiện đó nếu do nhà phân phối nào đó tại việt nam phân phối bán ra thì chắc chắn là có dán tem của công ty đó (Trên con tem sẽ có ghi rõ là công ty phân phối sản phẩm và bảo hành cho sản phẩm đó, không như các con tem bảo hành bình thường của 1 số công ty khác). Dựa trên điều đó ta sẽ biết được công ty nào thực sự là nhà phân phối linh kiện nào.

* Đó là ý kiến theo tôi nhìn nhận là như vậy, nếu sai mong các bạn chỉ giúp.

tulinu
28-07-2008, 13:30
Danh sách nhà PP thực sự thì bác NLT đã sưu tầm và cập nhật . "...nhà phân phối nào đó tại việt nam phân phối bán ra thì chắc chắn là có dán tem của công ty đó (Trên con tem sẽ có ghi rõ là công ty phân phối sản phẩm và bảo hành cho sản phẩm đó, không như các con tem bảo hành bình thường của 1 số công ty khác)" , Không phải vậy đâu bạn à, dân bán lẻ biết rỏ việc này; ngoài ra Nhà PP chỉ bán cho đại lý,nên danh sách nhà PP thực sự chỉ giúp cho bạn nào muốn ra kinh doanh mua bán thiết bị ICT .

VuKangTa
30-07-2008, 16:35
Có thể bạn nói đúng, nhưng có thể bạn đã hiểu sai ý của mình.
Đã có lần mình tháo 1 con máy ra xem, hầu hết những linh kiện này đều được dán con tem bh của công ty bán ra và 1 con tem bh bên cạnh hoặc bị đè lên là con tem nhìn rất lạ không rõ của NNP nào trong nước. Và chế độ bh những linh kiện này của 1 số NPP trong nước là 24 tháng hay 36 tháng, nhưng những nhìn con tem bh đó chỉ thấy có 12 tháng hoặc cao hơn là 24 tháng. Vậy nguồn gốc những linh kiện này ở đâu ra.
Việc lắm bắt được thông tin về các NPP linh kiện liệu có giúp ta trong việc này được hay không? liệu ta có thể biết được linh kiện mình đang cầm trên tay có phải là hàng chính hãng hay không? Khi mua hàng ta cũng có thể kiểm tra nguồn gốc mà hàng mình mua chứ.

http://diendan.dangkhoa.vn/showthread.php?t=169[/url]

thoigianviet
03-08-2008, 13:13
Sự vượt trội về chất lượng và giá cả

proẹctwomen
03-08-2008, 16:51
Sự vượt trội về chất lượng và giá cảCái này mà vào xưng danh nhà PP, chắc chỉ đáng là đại lý cấp 4.

tulinu
06-08-2008, 16:27
Vì anh này làm PR chưa đủ. Từ hơn 1 năm nay chả biết "là nhà phân phối chính thức máy chủ Supermicro USA tại Việt Nam". Trước đây biết TTC làm món này, do nhà đầu tư là nhân vật quen thuộc trong giới CNTT, quen biết nhiều. Nói thật hãng này có thể có tiếng ở Mỹ, ở VN hoặc chơi IBM, HP không thì chơi Sever Intel với local brand name CMS, Wiscom, VTB, T&H.

linhkiengiasi
16-08-2008, 03:35
NTC chính thức trở thành nhà phân phối của Zippy Technology Corp. ( 10:21 03/07/2008 )

Kể từ ngày 16/01/2008 Công Ty TNHH Tin Học Viễn Thông Nhất Tiến Chung (tên viết tắt N.T.C IT Telecoms Co., LTD) chính thức trở thành nhà phân phối của Zippy Technology Corp. tại Việt Nam.

Zippy Technology Corp. là nhà sản xuất các sản phẩm Power Supply.. hàng đầu thế giới tại Taiwan, sản phẩm Zippy với thương hiệu EMACS đáp ứng các tiêu chuẩn của EU, USA.. về độ ổn định và chất lượng tin cậy tuyệt đối. (http://www.zippy.com.tw)

Các dòng sản phẩm PSU EMACS được phân phối bởi N.T.C hưởng chính sách bảo hành 1 năm, 1 đổi 1 ngay trong vòng 1h, kể cả cháy nổ.. tạo nên sự an tâm về chất lượng khi sử dụng sản phẩm của Zippy EMACS PSU Server tại Việt Nam. (Có thể tham khao chi tiết các sản phẩm tại website: http://www.thegioimaychu.vn)

Zippy EMACS là bộ nguồn tin cậy được tích hợp cho hệ thống Server LIFECOM ENTERPRISE, thương hiệu LifeCom đã đăng ký và và được bảo hộ bởi pháp luật Việt Nam, được sở hữu bởi N.T.C IT Telecoms Co., Ltd.

N.T.C

http://www.thegioimaychu.vn

Và Sản Phẩm SuperMicro:

Vì anh này làm PR chưa đủ. Từ hơn 1 năm nay chả biết "là nhà phân phối chính thức máy chủ Supermicro USA tại Việt Nam". Trước đây biết TTC làm món này, do nhà đầu tư là nhân vật quen thuộc trong giới CNTT, quen biết nhiều. Nói thật hãng này có thể có tiếng ở Mỹ, ở VN hoặc chơi IBM, HP không thì chơi Sever Intel với local brand name CMS, Wiscom, VTB, T&H.

Các Sản Phẩm SuperMicro các bạn có thể tham khảo tại www.thegioimaychu.vn

N.T.C là đối tác của Supermicro, phát triển thị trường SuperMicro tại VN từ năm 2008. Các mặt hàng SuperMicro của N.T.C bán ra thị trường luôn đảm bảo chất lượng, và N.T.C có bề dày kinh nghiệm trong lĩnh vực server, cũng như sẽ là ĐỐI TÁC TIN CẬY trong công việc của bạn.

Tại VN hiện tại có khá nhiều Cty cung cấp SuperMicro.

Các bạn có thể tham khảo bài viết :

Nhất Tiến Chung Chính Thức Phân Phối Sản Phẩm SuperMirco Tại Việt Nam

http://thegioimaychu.vn/forum/server-may-chu-supermicro/221-nhat-tien-chung-chinh-thuc-tro-tha-nh-nha-phan-phoi-cua-supermirco-tai-viet-nam.html

dtien87
18-08-2008, 15:57
Nhà phân phối sản phẩm Toàn Hưng Computer

Sản phẩm Card đồ họa Inno3D

Card đồ hoạ HIS

Bo mạch chủ cao cấp hỗ trợ OC ---> DFI Lanparty

http://xtreview.com/images/DFI%20lanparty%20UT%20X48-T2R%20001.jpg

Case nguồn ANtec

http://m0rphs.files.wordpress.com/2008/04/antec_sonata_iii_01.jpg

tme_power
08-09-2008, 09:31
TORI Computer: Cung cấp chuyên nghiệp thiết bị số, máy tính, Laptop chính hãng, bảo hành uy tín, tận tình phục vụ. Giá tốt

Địa chỉ: 25 Lê Độ - Tp. Đà Nẵng
ĐT: 0511.3712.504 Fax: 0511.3712.504
Website: www.tori.vn

marketing
13-09-2008, 10:58
TORI Computer: Cung cấp chuyên nghiệp thiết bị số, máy tính, Laptop chính hãng, bảo hành uy tín, tận tình phục vụ. Giá tốt

Địa chỉ: 25 Lê Độ - Tp. Đà Nẵng
ĐT: 0511.3712.504 Fax: 0511.3712.504
Website: www.tori.vnBạn có nhập trực tiếp không ? Nếu mua lại của bất kỳ nhà nhập khẩu nào , thì không thể xưng danh là phân phối, bạn nên nói rỏ là : tôi là nhà đại lý tại ĐN.Vì nếu :"máy tính, Laptop chính hãng" , thì trong danh sách nhà PP, chưa có tên công ty bạn.
ngay trên trang web
http://www.pcguide.vn/ , ở phần danh sách đại lý cũng không có tên :
http://www.pcguide.vn/dealer.php
Ở ĐN chỉ có tên 4 đại lý : Trường Tiền, Phương Tùng, Thịnh Tiến, Phi long ?!

vxqtrung
14-09-2008, 14:27
đọc xong bằng đấy trang thấy cũng hơi phí công. thà không đọc còn hơn.

thoigianviet
03-10-2008, 21:31
Có Bảo minh nhà mình trên THái Nguyên nè các bạn ơi

dunghoang_258
20-10-2008, 23:30
tình hình em đây đang có xu hướng chuyển qua máy in. các pác có thể cho em biet NPP và các đại lý PP máy và mực tại TP HCM ko ah

maugaimaugai
23-10-2008, 00:47
đề nghị mod del toppic này đi xong lập một toppic khác cập nhật danh sách nhà phân phối sau đó lock lại luôn chứ để thế này chả bít nối nào mà lần

ngothanhvan1972
23-10-2008, 13:15
tình hình em đây đang có xu hướng chuyển qua máy in. các pác có thể cho em biet NPP và các đại lý PP máy và mực tại TP HCM ko ah
Bạn có thể ghé đây nè:
Công ty Anh em 208 Huỳnh Mẫn Đạt Q5 TPHCM

phongluuxyz
27-10-2008, 14:30
tớ thì mới chỉ đi mua hàng ở HNcomputer.

chuotconbenho
05-11-2008, 22:17
Có anh em nào mua đồ của Trường Thịnh Computer chưa ở 200 Cống Quỳnh Q1 TpHCM cho mình biết hàng ở đó có bảo đảm ko?
Bảo hành có chuối như Phong Vũ hay Hoàng Long ko?

thiẻntuon
06-11-2008, 08:56
Có anh em nào mua đồ của Trường Thịnh Computer chưa ở 200 Cống Quỳnh Q1 TpHCM cho mình biết hàng ở đó có bảo đảm ko?
Bảo hành có chuối như Phong Vũ hay Hoàng Long ko?Khách hàng là thượng đế, nên bị "hành" một chút là hê củ chuối, củ năng liền. Hên xui thôi. Tuy nhiên chắc chắn Trừơng Thịnh không phải là nhà Phân Phối, Hoàn Long ,Phong Vũ, Thành Nhân, Nguyễn Kim... cũng vậy. họ chỉ là nhà bán lẻ.

chen8x
29-12-2008, 23:56
Mình muốn mua tầm 20-25 cái thì có thể đến NPP để mua được ko vậy các bạn

manhnq0111
30-12-2008, 17:22
Các bác có bác nào hiểu biết nhiều về dòng sản phẩm của hãng: Allied Telesys ko? Công ty mình vừa nhập một số thiết bị về dùng như: Modem, Switch, Router. Theo mình tìm hiểu được thì đây là một hãng chuyên sản xuất thiết bị mạng của Nhật có chất lượng tốt và có thị phần khá lớn trên thế giới. Nhưng tại VN thì ít thấy vì giờ mới xâm nhập vào. Chất lượng mặt hàng này không thua kém đồ của Cisco nhưng giá lại mềm hơn. Bác nào biết có thể trao đổi cùng mình với.

Các bác có bác nào hiểu biết nhiều về dòng sản phẩm của hãng: Allied Telesys ko? Công ty mình vừa nhập một số thiết bị về dùng như: Modem, Switch, Router. Theo mình tìm hiểu được thì đây là một hãng chuyên sản xuất thiết bị mạng của Nhật có chất lượng tốt và có thị phần khá lớn trên thế giới. Nhưng tại VN thì ít thấy vì giờ mới xâm nhập vào. Chất lượng mặt hàng này không thua kém đồ của Cisco nhưng giá lại mềm hơn. Bác nào biết có thể trao đổi cùng mình với.

netmin
17-02-2009, 16:23
Cho mình hỏi có phải FPT 41 Sương Nguyệt Ánh, Quận 1, TP.HCM là nhà phân phối USB Transcend không? Mình đang cần mua gấp 1 cái mà chưa biết phải mua ở đâu, mấy cửa hàng thì không yên tâm cho lắm nên mong ai biết được nhà phân phối chính thức ở chỗ nào thì xin chỉ giúp. Cám ơn rất nhiều.

trnhoangnguyen
06-03-2009, 08:27
Nhà phân phối có bán lẻ 1 món đồ không vậy các bạn

LeiZa
17-03-2009, 12:06
Trang đầu thấy để danh sách mấy cửa hàng bị lên án nhất trong Sài Gòn có Hoàn Long, Phong Vũ này nọ...mình xin nói rõ , mình là khách hàng thường xuyên của Hoàn Long, đồng thời đứng ở vị trí của 1 người kinh doanh, phải chịu trách nhiệm với những gì mình bán ra nên mình hiểu đc những khó khăn của 1 nhà phân phối như Hoàn Long. Thường nói rằng đứng mũi chịu sào, nên 1 doanh nghiệp phân phối kinh doanh hàng máy tính thuộc hàng đứng đầu như Hoàn Long dĩ nhiên sẽ phải gặp nhưng áp lực từ nhưng khách hàng khó tính, từ các cty cạnh tranh...nếu các cửa hàng nhỏ tiếp 100 khách hàng 1 ngày thì có thể phải xử lí 1 khách hàng khó tính hay 1 trướng hợp khó xử. Còn Hoàn Long có hệ thống mấy cửa hàng lớn mỗi ngày đón khoản vài ngàn khách hàng thì làm sao tránh khỏi những trục trặc. Như mình đã từng bị trục trặc với cả Hoàn Long , Phong Vũ , Hợp Nhất nhưng bên Hoàn Long là giải quyết hợp lí nhất, nên mình quyết định hợp tác với Hoàn Long. Cái quan trọng là khi gặp sự cố , chúng ta phải bình tĩnh trình bày và lắng nghe sau đó phân tích tình hình thì mọi chuyện sẽ rõ ràng. Còn đụng vào cái dãy nãy, la làng , rêu rao tùm lum thì pó tay. Dù sao thì các nhà phân phối cũng có những ràng buộc nhất định về quy trình này nọ với chính hãng hay nhà cung cấp nên ko thể nào giải quyết hết tất cả những đòi hỏi (có khi là vô lí)của khách hàng....mình đây chỉ là 1 dealer nhỏ lẻ mà còn thường xuyên gặp rắc rối với những "Thượng Đế" chứ đừng nói tới cty lớn...

point
23-03-2009, 14:29
cho mình hỏi nếu ai cũng tranh nhau tới nhà phân phối mua cho rẽ vậy thì các cửa hàng máy vi tính như phong vũ hay hoàn long chắc ế nhệ quá,bởi vì giá nàh phân phối là giá gốc, còn các cty hay doanh nghiệp cũng như cửa hàng lấy lại nhà phân phối bán thì giá phải cao hơn 1 chút, cái này thì phải sử lý sao hả mấy pro mình định mở cửa hàng bàn máy tính đó mà??????????

minhducgamer
04-04-2009, 00:39
Chăắ chắn point nói sai 100%.
Nhà PP mà có bán lẽ thì họ sẽ bán bằng mức giá quy định.Nhiều khi mức giá nầy cao hơn cả giá trên thị trường ( tùy mặt hàng nha, mình nói là nói chung).Trong khi các cửa hàng thì tuỳ theo doanh số đạt đc càng cao thì có mức huê hồng trên gía càng cao, nên dễ down giá (nếu muốn).Điển hình như STDM Nguyễn Kim.Còn đơn giản hơn nữa là thẻ DTDD,vô ngay bưu điện mua lẻ xem có đc bớt cắc nào ko - 100K là đúng 100K trong khi ở ngoài thì...
Họ làm thế để phát triển mạng lưới, phát triển KD,cái nầy là sơ khởi của KD đó.Nên chẳng khi nào họ cạnh tranh ngay với đậi lý của mình đâu ( Một là ko bán lẽ,Hai bánlẻ mắc hơn giá DL).

ghetnhieu
12-05-2009, 23:57
Các bác cho em hỏi ở HN chỗ nào phân phối chuột và bàn phím MSM chính hãng??? Địa chỉ và số đthọai liên hệ??? Dạo này nhan nhản toàn hàng nhái, chẳng biết đường nào mà lần [:D]

LEXX
16-05-2009, 12:42
Trang đầu thấy để danh sách mấy cửa hàng bị lên án nhất trong Sài Gòn có Hoàn Long, Phong Vũ này nọ...mình xin nói rõ , mình là khách hàng thường xuyên của Hoàn Long, đồng thời đứng ở vị trí của 1 người kinh doanh, phải chịu trách nhiệm với những gì mình bán ra nên mình hiểu đc những khó khăn của 1 nhà phân phối như Hoàn Long. Thường nói rằng đứng mũi chịu sào, nên 1 doanh nghiệp phân phối kinh doanh hàng máy tính thuộc hàng đứng đầu như Hoàn Long dĩ nhiên sẽ phải gặp nhưng áp lực từ nhưng khách hàng khó tính, từ các cty cạnh tranh...nếu các cửa hàng nhỏ tiếp 100 khách hàng 1 ngày thì có thể phải xử lí 1 khách hàng khó tính hay 1 trướng hợp khó xử. Còn Hoàn Long có hệ thống mấy cửa hàng lớn mỗi ngày đón khoản vài ngàn khách hàng thì làm sao tránh khỏi những trục trặc. Như mình đã từng bị trục trặc với cả Hoàn Long , Phong Vũ , Hợp Nhất nhưng bên Hoàn Long là giải quyết hợp lí nhất, nên mình quyết định hợp tác với Hoàn Long. Cái quan trọng là khi gặp sự cố , chúng ta phải bình tĩnh trình bày và lắng nghe sau đó phân tích tình hình thì mọi chuyện sẽ rõ ràng. Còn đụng vào cái dãy nãy, la làng , rêu rao tùm lum thì pó tay. Dù sao thì các nhà phân phối cũng có những ràng buộc nhất định về quy trình này nọ với chính hãng hay nhà cung cấp nên ko thể nào giải quyết hết tất cả những đòi hỏi (có khi là vô lí)của khách hàng....mình đây chỉ là 1 dealer nhỏ lẻ mà còn thường xuyên gặp rắc rối với những "Thượng Đế" chứ đừng nói tới cty lớn...

Bác Leiza này nói đúng nè... tui cũng vậy,đã từng mua hàng của hầu hết các cửa hàng như Thành Nhân, Hoàn Long, Phong Vũ, Hợp Nhất,..và cũng đều phải mang hàng đi bảo hành, trong đó thì Phong Vũ là tệ nhất bảo hành chậm, thái độ khó ưa (khó ưa từ thằng cha bảo vệ ngoài bãi xe luôn),,,còn Thành Nhân và Hợp Nhất thì tui thường mua mấy món nhỏ nhỏ nên có bảo hành thì cũng là đổi mới, nhưng thái độ cũng chưa tốt lắm...còn hài lòng nhất là bên Hoàn Long...mặc dù trước đây quả thật HL làm bảo hành hơi chậm, nhưng sau này thì làm khá tốt, thái độ với khách hàng cũng lịch sự hơn rất nhiều,,, có một cách mua hàng và bảo hành ở Hoàn Long tốt nhất xin chia sẻ với bào con là làm quen với một nhân viên kinh doanh , có hàng giá tốt hay KM hấp dẫn sẽ báo cho mình biết trước hoặc tư vấn cho mình cái giá tốt nhất có thể, và khi cần bảo hành thì cứ mang lên gặp nhân viên đó nhờ xử dùm, vừa đỡ mất công lại vừa yên tâm...tui thì thường mua hàng của anh Vinh và anh Chương phòng dự án Hoàn Long, 2 anh này làm việc rất nhanh gọn, hỗ trợ khách hàng hết mình và thái độ cư xử rất tốt.

nguyenhuytuong
17-05-2009, 16:09
chào ACE mình tên Nguyễ Huy Tưởng mình thêm cty nữa nhé!đó là cty TNHH PHÚC THINH,CT máy tính NAM PHONG chuyên phân phối linh kiện vi tính chính hãng giá cũng mềm.ACE đã từng ghé qua chưa nhỉ.Mình làm bên cty này CT TNHH PHÚC THỊNH cũng đã lâu và khách mua hàng chưa một lần phàn nàn gì cả.có gì ACE ghe wa thử ạh!hay ACE nào có nhu cầu cần linh kiện xinliê hệ voi minh qua Y!kho_linhkien_vitinh Tl:0907 903 854 Mr Tưởng.

LEXX
02-07-2009, 09:32
Bên Hoàn Long đang kỷ niệm 16 năm thành lập. Có KM lớn kìa bà con, giải đặc biệt là thẻ ATM 200.000.000 Đồng ( hai trăm triệu). Tui mới mua cái laptop, đc giảm giá 30 usd, trúng tại chỗ cái pocket 4GB + 1 phiếu rút thăm nữa... thấy hấp dẫn quá, cầu chời cho tui trúng luôn cái thẻ 200 triệu, hehe..

nampc08
16-08-2009, 10:01
thấy các bro hay bị chơi ko đẹp khi đi mua hardware,tôi làm thread này cung cấp địa chỉ các cty phân phối linh kiện máy tính trên thị trường VN, nếu có điều kiện, tôi nghĩ bạn nên đến thẳng các công ty này mua, trách phải qua trung gian là 1 số cty củ chuối, đồng thời cũng có cơ hội dùng được hàng chính hãng.
bản thân tôi khi đi mua thường đến thẳng cty phân phối hay tổng đại lý chính thức để mua, tránh mua qua các cty trung gian, rồi về nhà tự ráp máy do có lần tin tưởng nhân viên kĩ thuật của 1 số cty mà cười đến suýt phải vào viện, ko biết có đáng được gọi là nv kí thuật ko?
do ở HN nên chỉ biết được vài chỗ ở HN, lại hay mua đồ theo thói quen, nghĩa là nơi nào thấy ổn thì lần sau chỉ mua ở đó bởi vậy kiến thức cũng hạn hẹp nên hi vọng ai biết được những cty phân phối # thì post lên cho mọi người cùng biết.
1 hãng có thể có nhiều loại mặt hàng, mỗi loại lại do 1 cty phân phối nên có trường hợp 2 cty # phân phối cùng 1 hãng, rắc rối nhỉ, thôi cứ theo thứ tự trên nhé, ai đi mua chịu khó tìm đúng mặt hàng mình cần
chú ý: 1 số nhà phân phối ko bán trực tiếp sản phẩm tới end user mà theo kênh tổng đại lý chính thức, bởi vậy danh sách dưới đây là nơi có thể mua được hàng
VIẾT TẮT:
MÀN HÌNH = MONITOR = MO
MAINBOARD = MAIN
VIDEO CARD = VID

Danh sách bắt đầu:
thì nên mang thẳng lên hãng BH, có thể thời gian BH sẽ ngắn hơn, có thể thôi nhá
mo SS tôi nghĩ có lẽ mua ở CH cũng vậy, nếu nhập khẩu chính hãng thì đều lấy từ TIE mà ra, nên chọn hàng nào giá rẻ mà mua, lười mang lên hãng thì chọn dịch vụ tốt để nó mang hộ mình

www.vinhtrinh.com.vn

2.HN-Vĩnh Xuân: Intel, máy in + hdd Sam Sung, Asus, Speedcom, Santak, Zoom, SureCom
www.spc.com.vn

www.thuylinh.com.vn

www.lamphuongpc.com

5.VN-Silicom: AMD, Genius, MSI(main 4 AMD + linh tinh), Chaintech, Cnet, mo Likom
www.silicom.com.vn

www.anhngoc.com.vn

www.tanquang.com

www.annhatcomputer.com

www.maihoang.com.vn

www.fastest.com.vn

thế gới phụ kiện-thiết bị mạng-đồ chơi laptop
nam_pc08
www.bk38.com
211-mai dịch-cầu giấy-hà nội

trannghiavn2003
18-08-2009, 15:00
Các bạn cho mình hỏi về thiết bị cân bằng 2 đường truyền ADSL, mình địng đầu tư chotiệm net , nhưng khong thấy thông tin về sản phảm này trên thị trường nên cũng hơi ngại. anh chị em nào có biết xin chỉ giáo. mình xin cảm ơn và hậu tạ.

mình có nghe nói có sản phẩm mang thương hiệu LINKSYS, nhưng chưa thấy và cũng chư dùng.
thậm chí không biết chỗ nào có ban nữa.

Penguina4
20-08-2009, 22:22
1) Mua Main Asus chính hãng ở đâu + giá tốt nhất ?
2) Mua CPU Intel chính hãng ở đâu + giá tốt nhất ?
3) Mua RAM Kingston chính hãng ở đâu + giá tốt nhất ?
4) Mua HDD Seagate chính hãng ở đâu + giá tốt nhất ?
5) Mua DVD - RW Asus chính hãng ở đâu + giá tốt nhất ?
6) Mua Card VGA Asus chính hãng ở đâu + giá tốt nhất ?
7) Mua nguồn chính hãng ở đâu + giá tốt nhất ?
8) Mua màn hình LCD Samsung chính hãng ở đâu + giá tốt nhất ?
9) Mua case tốt nhất ở đâu ?
10) Mua loa MicroLad chính hãng ở đâu + giá tốt nhất ?
11) Bàn phím + chuột Mitsumi đen chính hãng ở đâu + giá tốt nhất ?

Thank các bạn nhiều !!!

chuyengiabanle
06-09-2009, 12:36
Chào các bạn!

Tôi tên Thái

Tôi là một chuyên gia ngiên cứu và phát triển thị trường bán lẻ nội địa và quốc tế. Hiện tôi đang phụ trách phát triển dự án kênh tiêu dùng giá rẻ dành cho người việt trên toàn quốc.

Tôi đang tìm kiếm các nguồn lực địa phương rộng khắp trên 64 tỉnh thành để hợp tác cùng phát triển.

Nếu bạn có khả năng kinh doanh và muốn trở thành người tiên phong trong dự án bán lẻ ở địa phương bạn. Hãy liên hệ với tôi theo số 0934494064 .

Cảm ơn và chúc phát triển tốt đẹp!

tanquangmedia
25-09-2009, 07:58
Bổ xung nhà phân phối HAUPPAUGE WINTV - Card TV của USA

HN-Tân Quang: HAUPPAUGE, CREATIVE, E-MU
www.tanquang.vn

nokia.shalala
30-09-2009, 10:49
Sản phẩm Jetek (www.jetek.net) và Vietcom (www.huetronics.com)
Được Phân phối chính thức bởi Công ty CP điện tử Huế
05-07 Hoàng Hoa Thám, TP Huế
Với các đại lý trên toàn quốc: TPHCM, Hà Nội, Vinh, Đà Nẵng, Huế, Quảng Trị, Quảng Bình.
Sản phẩm Jetek được đánh giá là một trong các loại Case nguồn được ưa chuộng và sử dụng nhiều nhất trên thị trường (điển hình như Atom lộc xuân, Máy tính học đường trên PCguide)
Có trên giá hàng của rất nhiều nhà bán lẻ nổi tiếng cả nước

tneverlasting
07-10-2009, 11:37
Jetek chỉ có 1 nhà phân phối thôi ha anh ở Huế ah ?

nhkhuy
14-10-2009, 10:50
CTY ĐỖ HƯƠNG CHUYÊN PHÂN PHỐI CPU RAM FAN
CTY DO HUONG CO ., LTD

DTH

D13 Le Duc Tho St..Ward 7 – Go Vap Dist.., Ho Chi Minh City.Vietnam
Tel : (0084 – 8) 39841813 - Fax : (0084 -8) 39846364
Mobilet : (0084) 913 882688 - 0918 44553
25 / 172 Hồng Mai – Hai Bà Trưng Dist.., Hà Nội City.Vietnam
Tel : 04 - 36276345 - Mobilet : 0913 882688 - 0912 470265
Email : dth882688@yahoo.com

CÔNG TY CHÚNG TÔI CHUYÊN NHẬP HÀNG TRỰC TIẾP TỪ :
HỒNG KÔNG – TRUNG QUỐC !

 CHÚNG TÔI CHUYÊN CUNG CẤP : CPU - RAM - FAN

 NGOÀI RA NHẬN : CUNG CẤP & ĐẶT HÀNG … THEO YÊU CẦU QUÝ KHÁCH !

( Bảo đảm giá cạnh tranh – HN 2 ngày - Tp HCM 4 ngày … CÓ HÀNG )

click xem báo giá http://www.muabanraovat.com/detail.php?post_id=2227782

boy070756
23-10-2009, 12:51
minh cung co trung tam cung cap linh gia phai chang o bien hoa -dong nai
cong ty HT lau 2 54b nguyen ai quoc-p tan tien, tp bien hoa, dong nai tel 0616605010

minh cung co trung tam cung cap linh kien may tinh gia phai chang nhat o bien hoa -dong nai
cong ty HT lau 2 54b nguyen ai quoc-p tan tien, tp bien hoa, dong nai tel 0616605010

cong ty ban linh kien may tot nhat o bien hoa la
cong ty HT 54b nguyen ai quoc, p tan tien, tp bien bhoa, dong nai

gia ban tuong duong voi "phong vu" lien lac 061605010

ledangkhoait
23-10-2009, 14:23
Cho tôi hỏi, tôi ở Phan Thiết, hiện muốn mở 1 cửa hàng kinh doanh vi tính, mọi người có thể cho tôi danh sách những công ty cung cấp linh kiện chính hãng giá sĩ trong HCM không? Xin cảm ơn rất nhiều!!!

hottemping2000
29-10-2009, 21:49
bạn ở phan thiết vậy muốn mở cửa hàng kinh doanh máy vi tính vậy hãy mail cho mình ban sẽ có bảng giá sĩ
mail: hottemping2000@yahoo.com
dt: 0918225310( vu)
online 24/24 YM! hottemping2000

boychantinh100
05-11-2009, 13:55
Có ai biết địa chỉ cty TNHH Tin Học Á Đông Vi Na không? Mình đến địa chỉ 300 Nguyễn Công Trứ, Q1 thì nó đổi chổ khác rồi. Xin cám ơn các bạn!!!

hyvong16051987
17-11-2009, 21:33
cho em hỏi hiện giờ e muốn mua 1 ổ cứng 80G của samsung em mua mới nhưng e ko biết gía zay ai lam ơn cho e biết gía ổ cứng 80G hiện nay bán giá nhiếu được ko? a we cho e biết luôn giá ổ CD nghi mua mới có giá nhiêu? em cam ơn!

ntn8269
24-11-2009, 16:39
Mua ở đâu cũng được nhưng các bạn không nên mua ở www.litek.com hay www.maytinhmyxachtay.com lời khuyên chân thành đấy, mình quá đau rồi

yenmai.sx00
28-11-2009, 15:56
cac bac mua may tinh vay co mua them cac phu kien nhu usb uwireless gi do ko. ben cnetvietnam co ban thiet bi thu song uwireless va 3.5g kha hay
neu co ai quan tam lien he uwww.cnetvietnam.com- 0972085554

kientuong2004
02-12-2009, 18:17
Máy văn phòng, máy Fax, máy in, linh kiện máy in, mực in, - connect me!!!

sotapc
07-12-2009, 22:28
Thanks

bum_0801
06-01-2010, 12:19
Ui các bác mua ở đâu thì mình không biết sao? Chứ trước giờ mua 2 con ở http://www.laptoppc.vn thấy rất Ok. Máy tốt, giá tốt, dịch vụ cũng tốt. Và nghe đâu đang có chương trình tặng coupon giảm giá nữa http://icoupon.vn/vi-tinh/laptop.htmlhttp://icoupon.vn/vi-tinh/laptop.html

0oDKNYo0
18-01-2010, 00:40
các anh cho hỏi mua đồ ở Bảo An(HN) có được ko ạ?vì em thấy ở đây giá tốt quá

osamabiladle0511
20-01-2010, 10:37
các anh cho em hỏi, tại hà nội thì khu vực nào có nhiều cửa hàng bán linh kiện máy tính ạ. em đang muốn mua một bộ máy, muốn đi tìm hiểu một vòng nên cần biết khu vực nào nhiều cửa hàng và nhiều ng mua.

phicong28
26-01-2010, 21:04
vì mới thành lập, với lại boss cũng là 1 người rất trẻ, chuyên chơi AMD, không bán nhiều loại linh kiện như những cửa hàng to đùng kia.
Nhưng bạn yên tâm, vào đó mua thì bạn sẽ được người có trình độ hướng dẫn tận tình cặn kẽ. Chổ to đùng có bao giờ bạn được boss hay nhân viên phòng kỹ thuật tư vấn cho bạn chưa?
Vô đó hỏi bác Tuấn, nhờ ổng tư vấn cho ( boss đóa )Muốn OC thì hỏi luôn :D

các bác cho hỏi địa chỉ cụ thể của AMTECH ko vì mình cần tìm nhà cung cấp. thanks

vtien28
20-02-2010, 15:16
thua BEN COMPUTER !
WWW.BEN.COM.VN
CHUYÊN PHÂN PHỐI : LAPTOP HP , LENOVO , DELL , TOSHIBA , ACER....!
PC ĐỒNG BỘ : DELL , HP , LENOVO ...
Mor : ACer , HP...

Mọi chị tiết xin liên hệ phòng KD PP cty Cổ Phần Ben !
Call : 04.37677050 - 0947.163.440 Tiến Ben :D
Y!M : ben_dell_sale

vanbinhpc
27-02-2010, 09:35
mấy chổ này mấy bồ mua ít thì chán lắm !!!!
mình củng đang cần chổ mua hàng tốt cho công ty mình ma chán lắm ....

anpv_thienan
02-03-2010, 08:39
Bổ xung cái nhỉ. Tư đưa mình lên đây có bị gọi là sì pam ko nhỉ? Có j MOD bỏ qua nhé.

Thiên An computer chuyên phân phối linh kiện máy tính chính hãng giá cạnh tranh.

-----------
http://thienanjsc.com.vn
Gian hàng Vật giá: http://Vatgia.com/thienancomputer
Gian hàng chợ điện tử: http://chodientu.vn/thienancomputer
Chuyên Bán buôn, bán lẻ Laptop, PC, linh, phụ kiện máy tính giá tốt.
Địa chỉ: 23 Trần Đại Nghĩa, 2 Bà Trưng, HN
Hỗ trợ online: anpv_thienan
ĐT: 0917 852 713

hoangny91
20-03-2010, 14:29
các bạn có thể tam khảo website http://vigitech.vn/

phudao
05-04-2010, 09:00
cho mình tham gia với
còn LINKTEK nưa bạn ơi nơi này bán hàng rất tốt bảo hành chu đáo
giá cả cạnh tranh hãy liên hệ với công ty để hưởng giá thấp nhất hang tốt nhất

hanh.nguyen_sv
11-04-2010, 17:51
Công ty cổ phần giải pháp Siêu Việt - Nhà phân phối chính thức các sản phẩm chính hãng GOLDEN FIELD (vỏ case, loa, nguồn)
Các bạn có thể vào trang http://sieuviet.vn/ để bít thêm chi tiết

dientrinh
11-05-2010, 10:17
Không thấy pac nào nói về RAM nhỉ, em xin bổ sung:

Bộ nhớ (DRAM), Flash (USB, CF Card, SD Card, Card Reader), SSD (Harddrive) của Hãng Kingston, có 04 nhà phân phối chính thức:
1/ Công ty phân phối PETROSETCO
Tp.Hồ Chí Minh
12 AB Thanh Đa, P. 27, Q. Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh
Tel: (84-8) 35561587
Fax : (84-8) 35561581
Hà Nội
06 Phạm Tuấn Tài, P. Dịch Vọng, Q. Cầu Giấy, Hà Nội
Tel: (84-4) 3793 1236/37/41/42/44
Fax: (84-4) 3793 1239

2/ Công Ty Máy Tính CMS
Lầu 13 – Tòa Nhà CMC
Lô C1A, Cụm Sản Xuất Tiểu Thủ Công Nghiệp Vừa và Nhỏ, Q.Cầu Giấy, Hà Nội
Tel: (84-4) 3795 8666
Fax: (84-4) 3795 8369
Chi Nhánh Tp.Hồ Chí Minh
CC13 Đường Trường Sơn, P.15, Q.10, Tp.Hồ Chí Minh
Tel: (84-8) 39770675
Fax: (84-8) 39770676

3/ Công ty TNHH Sản Phẩm Công Nghệ FPT
Trụ sở chính : Số 5, Đào Duy Anh, P.Phương Liên, Q.Đống Đa, Hà Nội
Tel: (84-4) 7300 7575 Fax: (84-4) 3577 1532
Chi nhánh Tp. Hồ Chi Minh : 236 Điện Biên Phủ, P.7, Q.3, Tp.HCM
Tel: (84-8) 7300 7575 Fax: (84-8) 7300 7676
Cần Thơ: 69 Hùng Vương, P. Thới Bình, Q. Ninh Kiều
Tel: (84-710) 3752 666 / 3769 666 Fax: (84-710) 3752 555
Đa Nẵng: Tầng 4, 112 Phan Chu Trinh
Tel: (84-511) 3565 686
Website: www.elead.com.vn

4/ Ingam-Micro: VPĐD tại Tp.HCM: Tòa nhà Badaco, phòng 301, Số 16 Đặng Tất, P.Tân Định, Q.1
Tel: (84-8) 6291 2770 Fax: (84-8) 6291 2772
VPĐD tại Hà Nội: Phòng 301, Tòa nhà Hà Nội Office, Số 43, Trần Xuân Soạn, Hà Nội
Tel: (84-4) 3944 7731 Fax: (84-4) 3944 7732

Để biết thêm chi tiết:
Website: www.kíngton.com/vietnam/
Toll-Free: 1800 555 589

ducminh1510
12-05-2010, 09:14
ngaòi các công ty lớn hiện tại trong nam , còn có sự góp mặt của các công ty nhỏ hơn , nhưng lấy uy tin và chất lượng làm phuơng châm hoạt đông , như công ty tnhh tin học nhất phú việt http://nhatphuviet.com/index.php , bên nhất phú việt phân phối ups sorotec giá cạnh tranh , chất lượng đảm bảo

hieplong02
26-05-2010, 14:58
Tp.HCM thì mua ở Wonderbuy !! trc đây là cty TNHH Hợp Nhất !!

sieuthipc
10-06-2010, 17:17
THƯ MỜI HỢP TÁC KINH DOANH Kính gửi: QÚY KHÁCH HÀNG VÀ ĐỐI TÁC
Chúng tôi xin được giới thiệu và ngỏ lời mời hợp tác kinh doanh!
CÔNG TY CỔ PHẦN TRUYỂN THÔNG VÀ THƯƠNG MẠI PHƯƠNG ĐÔNG
Địa chỉ : 57 Vương Thừa Vũ - Q.Thanh Xuân – HN
Điện thoại: 0904.645.986 / 35666076 Fax: 04.35666075
Phân Phối Linh Kiện Máy TÍnh http://sieuthipc.biz

( STPc – Homesound.vn) là một doanh nghiệp chuyên kinh doanh và phân phối loa Homesound – Linh kiện pc chính hãng và nhập khẩu với hơn 120 mặt hàng khác nhau. Với đội ngũ nhân nhiệt huyết với công việc, có bề dày kinh nghiệm với hơn 150 công ty trên cả nước đang là đối tác chiến lược của chúng tôi.
Nhằm nâng cao hiệu quả phân phối và đưa sản phẩm đến tận tay người dùng với những dòng sản phẩm chính hãng và có giá cả tốt nhất trên thị trường .
Chúng tôi xin trân trọng kính mời Quý Công ty, khách hàng tham gia vào hệ thống kinh doanh phân phối của chúng tôi!
Những Sản phẩm chủ đạo và Phân Phối độc quyền tại sieuthipc.biz
Một số hàng thế mạnh
1) Loa Homesound MS 315 Phân Phối Chính
2) Cartridge mực các loại Phân Phối Chính
3) Tai Nghe Kanen Phân Phối Chính
NGoài ra còn rất nhiều linh kiện có giá tốt hàng FPT, Màn hình, USB, Key mouse, Máy in, Laptop, Main, CPU, Ram, HDD và hàng ngoài các loại ...
Rất Mong được hợp tác với quý khách hàng.
Phân Phối Linh Kiện Máy TÍnh

kingdombestforu
01-07-2010, 00:48
Tôi là thành viên mới của diễn đàn, ngồi đọc 14 trang theart danh sách các nhà phân phối linh kiện tại Việt Nam, đọc hết nửa tiếng mà không thấy có nhiều thong tin lắm. Nhân thể có mấy ý kiến cùng anh em:
1. Anh em mua lẻ không nên tìm đến nhà phân phối để mua, vì nhà phân phối thật sự không ưu tiên người mua sản phẩm để dùng. Nên tìm đến các nhà bán lẻ có chế đọ bán hàng và bảo hành tốt.
2. Quả thật tìm được nhà phân phối đủ cho các linh kiện thì có thể mở cửa hàng máy tính làm ăn được rồi.Vì khi đã tìm được chính xác nhà phân phối là bạn đã làm được một việc rất quan trọng là khai thác hàng hóa rất tốt.Sau đó chỉ việc làm thị trường và làm dịch vụ sau bán hàng tốt nữa mà thôi.
Thân

nguyenloc.vn
13-07-2010, 14:55
Cần máy tính giá rẻ nhất bạn có thể liên lạc với công ty của mình..
Tư vấn theo số : 0436280278 (vào giờ hành chính)
Phone : 082096589
Website : www.nguyenloc.vn/home

Nguyên Lộc cam kết mang tới cho bạn sự hài lòng cho khách hàng.

bs vi tinh
05-08-2010, 15:28
mình thấy công ty này giá cũng rẻ lắm, các bạn cứ gọi điện hoặc đến trực tiếp công ty mua ấy giá rất rẻ. wwwdongduongcomputer.vn. mình nhớ là ngõ 161 Thái Hà đi tiếp vào ngõ 151A nhà số 20. chúc các bạn mua được hàng chất giá rẻ nha.

hcvtpt
16-08-2010, 19:24
Tôi là thành viên mới của diễn đàn, ngồi đọc 14 trang theart danh sách các nhà phân phối linh kiện tại Việt Nam, đọc hết nửa tiếng mà không thấy có nhiều thong tin lắm. Nhân thể có mấy ý kiến cùng anh em:
1. Anh em mua lẻ không nên tìm đến nhà phân phối để mua, vì nhà phân phối thật sự không ưu tiên người mua sản phẩm để dùng. Nên tìm đến các nhà bán lẻ có chế đọ bán hàng và bảo hành tốt.
2. Quả thật tìm được nhà phân phối đủ cho các linh kiện thì có thể mở cửa hàng máy tính làm ăn được rồi.Vì khi đã tìm được chính xác nhà phân phối là bạn đã làm được một việc rất quan trọng là khai thác hàng hóa rất tốt.Sau đó chỉ việc làm thị trường và làm dịch vụ sau bán hàng tốt nữa mà thôi.
Thân

Đọc được 3 trang ở đầu, chuyển đến cuối thì gặp bài viết này, nản không đọc nữa

coolxy
02-09-2010, 19:27
ơ, ai ở tp HCM thì bổ xung cho đầy đủ đi chứ, mấy cty trong đó thì tôi chịu

Các cửa hàng tại TP.HCM

Đầu tiên là 4 nơi được lên án dữ dội nhất:

Hoàng Long 88 Tôn Thất Tùng
Phong Vũ 264 Nguyễn Thị Minh Khai
Ti Tan 410B nguyễn Thị Minh Khai
NH 104 Nguyễn Văn Cừ

Tiếp tục là các địa chỉ những cửa hàng ít bị lên án. tại những cửa hàng này bạn có thể tìm kiếm được hầu hết các loại linh kiện vi tính. Các nhà cung cấp thì sẽ có danh sách bên dưới :D

+ Công Ty Hợp Nhất 145 Lê Thị Riêng,Q.1,TP.HCM. ĐT: 925 2367
www.allison.com.vn

+ Công ty Thành Nhân 174-176 Bùi Thị Xuân Q.1
www.thanhnhan.com.vn

+ Công Ty TNHH Nova18 Tôn Thất Tùng, P. Bến Thành, Q.1, TP.HCM Tel: 925 3124

+ Công Ty T&H 202Bis Nguyễn Thị Minh Khai, Quận 3, Tp.HCM Tel: 9 303 470
http://www.tnh.com.vn

Có 1 cửa hàng đối diện với Nguyễn Hòang tên “Thế Giới CD” bán dựa trên bảng giá Nguyễn Hòang nhưng sẽ rẻ hơn ( tùy theo món hàng mà bớt nhiều hay ít)
Caùc nhaø cung caáp

INTEL thì các bạn có thể mua ở những cửa hàng trên

AMD
+Công SILICOM 30-32 Yersin, Q.1, TP.HCM. ĐT: (8) 821 1780
www.silicom.com.vn

+Công An Minh ( Amtech) 166/7 Lý Thái Tổ Q3 Tel: 8321 634
www.amtech-vn.com

+Công ty An Nhất 222 NTMKhai,P.6,Q.3,TP.HCM Tel:930 5045

GIGABYTE
+Công ty Viễn Sơn - 162B Bùi Thị Xuân, Q.1, TP.HCM ĐT: 8 326 058
ASUS
+Công ty Minh Thông - 116B Bùi Thị Xuân, P. Bến Thành, Q.1, TP.HCM TEL: 9 254 321
HDD HITACHI, HDD MAXTOR
+ Công Ty Ách Chủ - 42 Võ Văn Tần, P.6, Q.3, TP.HCM Tel: 9304 188
HDD SEGATE( bảo hành 5 năm)
+Công ty Khải Thiên 384 NTMKhai Q3 Tp HCM
sẽ còn bổ xung tiếp

Thank pac nhìu, nhờ thông tin này mà em đã liên lạc với silicom dể có dc bộ kit ram adata như ý sau khi lục tung cả HCM và gọi diện ra cả HN de tìm ram này.

nguyennanghe
13-09-2010, 11:37
Ở Hải Dương có H$T nha, hàng hóa đa dạng, chính hãng bảo hành tốt, dịch vu chu đáo. Hãy đến với http://www.hetu.tk

bạn nào ở Hải Dương thì ủng hộ shop của mình nha H$T, hàng hóa đa dạng, chính hãng bảo hành tốt, dịch vu chu đáo. Hãy đến với http://www.hetu.tk

pro7x
30-09-2010, 17:57
Thêm một địa chỉ mua Linh kiện nữa cho bà con đây

kyon91
06-10-2010, 10:33
Bạn nào biết AnhDuc computer còn hoạt động nữa ko vậy?

cka
06-10-2010, 16:22
Công Ty TNHH Máy tính Việt Thảo chuyên phân phối thiết bị mạng TPLINK chính hãng
http://vietthao.vn

vergessen03
15-10-2010, 08:26
mấy ông đầu mới ko biết có bán lẻ kô nhỉ??

kyon91
16-10-2010, 23:39
Bài ở trang đầu từ năm 2006 rồi không update gì mà topic này vẫn sticky làm nhiều người bị lệch lạc thông tin.

hoduclong
25-10-2010, 01:50
. .

sodepdotvn
02-12-2010, 23:08
Topic từ lâu nhưng rất đáng để tham khảo?

tuananhhyn
12-12-2010, 08:06
nhưng tôi ngoài bắc cơ mà

Suney
19-12-2010, 12:32
Em tính mua 1 ổ cứng của Seagate hay Western, mọi người có thể cho em địa chỉ uy tín để mua hok ạ, em ở HCM :)

tungonline86
03-01-2011, 17:23
Máy tính Hòa Bình 89 phố vọng – Phân phối linh kiện PC ( CPU box, tray– Main GG,foxconn – Ram- HDD SS FPT - VGA GIGA – phím chuột MSM…) giá tốt
Để có giá chi tiết xin liên hệ Mạnh Tùng
0979067512
YH mrtunghbpc
Mail tungoffline86@yahoo.com

kimdungpleiku
04-01-2011, 17:04
trời ơi, nghĩ sao mà bác Zeo lại tư vấn cho mấy pro lên
1- Phong Vũ
2-Hoàn Long
3-TiTan
4-NH
mua hàng vậy? Bác YuRiPa đã nói ở trên rồi, 4 nhà trên là bị lên án dữ dội lắm đấy. Lúc trước tui có thằng bạn đi mua hàng ở PV á. khi máy hư mở ra mới biết là ko pải cái main mình chọn ban đầu đó nha mấy pro.
Bác YuRiPa đã liệt kê ra mấy nhà PP trên là đúng rồi đó. nhưng tới đó mua thì giá cực mắc.

cuong_k5b
12-01-2011, 14:28
Các bác có thể cho em một số địa chỉ của các nhà phân phối laptop được không.Em đang ở hải phòng.Cho em xin đia chỉ nhà phân phối ở Hà Nội và Hải phòng các bác nhé.

0914778842
07-04-2011, 11:11
Mình Thấy bên http://www.maytinhvlink.vn bên đó bán cũng được đấy, các pác qua đó thử coi!

znhoxkanz
28-04-2011, 13:39
Hi các bạn
Cty mình là nhà phân phối độc quyền về linh kiện máy tính MANHATTAN tại Việt Nam.
Có hơn 100 mã hàng về chuột, bàn phím, headphone,...
Bên mình đang phân phối cho Metro, Big C, thế giới di động, viễn thông A, Bách khoa Computer ...
Hiện tại bên mình phân phối ra các tỉnh, nếu bạn nào muốn nhập hàng hoặc làm đại lý độc quyền ở tỉnh thì liên hệ.
Vương - 0977.996.063
Email: phukienmaytinh2@thegioitiennghi.com

quocleloi
01-05-2011, 14:35
Lúc trước tôi có mua một máy in P1005 ở HoanLong Tp.HCM nhưng khi test trong cửa hàng hộp mực bị lỗi nhưng tôi yêu cầu đổi hộp mực khác thì cửa hàng không chịu đổi mà còn lớn tiếng với tôi.Từ đó tôi không mua ở đó nữa.Không biết anh em khác thì sao?

KeoDong
05-05-2011, 14:56
Chuyên cung cấp server chính hãng, các thương hiệu Dell, IBM, Supermicro, Thiết bị cisco.
www.sieuthimaychu.vn

tansinhit
18-05-2011, 10:46
các bác cứ thích mấy cửa hàng lớn như phong vũ hay hoàn long thế nhỉ?Hoàn long thì mình không biết thế nào nhưng còn phong vũ thì làm ăn chán lắm.Bán toàn hàng cùi bắp,bảo hành chẳng ra sao,lại còn tình trạng đổi đồ của khách nữa chứ.Tui bực cái phong vũ này lắm*vừa bị đổi cái main laptop toshiba xịn thành main hư không sửa được*
Theo tui các bác cứ chọn mua hàng có tem bảo hành chính hãng.Khi đó không cần mua ở cửa hàng lớn làm gì cho giá cao,chỉ cần mua ở bất kì cửa hàng nào giá rẻ cũng được.Khi bị lỗi mình đem lên hãng bảo hành luôn cho nhanh.
Còn ai có nhu cầu mua hàng gì thì alo cho mình:0986.808.789

huy.hb
18-05-2011, 16:46
CHUYÊN CUNG CẤPTHIẾT BỊ MÃ VẠCH, THIẾT BỊ SIÊU THỊ, VĂN PHÒNG, MÁY IN HÓA ĐƠN SIÊU THỊ, MÁY QUÉT MÃ VẠCH GIÁ TỐT NHẤT TẠI HÀ NỘI VÀ TP.HCM
Đ/C : 131/26 Đ.3/2 – P.11 – Q.10 – Tp.HCM
Liên hệ : Nguyễn Xuân Bảo ( Nhận giao hàng tận nơi )

Hỗ trợ miễn phí: Giao hàng và bảo hành tại nơi sử dụng (Hà Nội, TP. Hồ Chí Minh)
ĐT : 08.66780572 DĐ: 0982 78 78 30
YD : all_me_you
Email : sales@tinhoctrevietnam.com
Website : www.phanmemso.com

Đầu đọc mã vạch zebex 3100

•Giao tiếp PC: PS/2, USB.
•Tốc độ: 330 scan/s ( nhanh)
•Đặc điểm:
- Khoản cách đọc : 150mm
Đọc các mã vạch 1D và GS1 Databar
Đoc được dưới ánh sáng mặt trời
Chế độ quét : Bấm nút
- Chịu rơi nhiều lần ở độ cao 1.5m
- Bảo hành 1 năm
- Hãng: Zebex - Đài Loan
http://vb0.upanh.com/thumbpic/19.247.26088499.8Vr0/z3051.700x0.jpg"]0973165826
(http://phanmemso.com/May-quet-ma-vach-ZEBEX-Z3001_56_65_ctsp_130_0.html)

Đầu đọc mã vạch Zebex Z 3051 ( Giá có thể thay đổi tại thời điểm liên lạc )

•Tự động kích hoạt khi sử dụng
•Hoạt động ở hai chế độ : bấm quét hoặc tự động quét
•Dễ dàng lắp đặt và cấu hình.
•Thiết lập cấu hình từ phần mềm
•Tốc độ quét nhanh và chính xác với dải quét rộng
•Rất thích hợp cho các cửa hàng & các điểm bán hàng POS.
- Hãng sản xuất : Zebex

- Công nghệ quét : Công nghệ laser diode

- Tốc độ quét 330 scan/s ( nhanh , nhạy )

- Cổng kết nối : USB,RS232,PC Keyboard,

- Trọng lượng : 148g (gọn nhẹ)

- Xuất xứ : Đài Loan

http://vb0.upanh.com/thumbpic/19.247.26088499.8Vr0/z3051.700x0.jpg"]0973165826
(http://phanmemso.com/May-quet-ma-vach-ZEBEX-Z3151-SH_56_65_ctsp_131_0.htm)

Đầu đọc mã vạch Zebex Z 3151
•Hoạt động ở hai chế độ : bấm quét hoặc tự động quét
•Dễ dàng lắp đặt và cấu hình.
•Thiết lập cấu hình từ phần mềm
•Tốc độ quét nhanh và chính xác 500 scan/s với dải quét rộng .
•Rất thích hợp cho các cửa hàng & các điểm bán hàng POS.
•Hỗ trợ kết nối với cổng RS232, nối tiếp với bàn phím hoặc USB
Hãng sản xuất : Zebex - Đài Loan

http://vb2.upanh.com/thumbpic/19.248.26088991.RU30/z3151.700x0.jpg (http://phanmemso.com/Dau-doc-ma-vach-2-chieu2D-Zebex-Z3152_56_65_ctsp_150_0.htm)

Máy in hóa đơn Birch
Hãng sản xuất BIRCH
Tốc độ in (mm/s) 220
Độ phân giải 203 dpi
Cổng kết nối • RS-232
• USB
• Ethernet
Kích thước ký tự 1360
Kích thước giấy in 79.5 mm +/- 0.5 mm
Nguồn cấp DC 12V to 24V, 1A
Kích thước (mm) 230 x 145 x 135

http://vb2.upanh.com/thumbpic/19.251.26091971.XAw0/prp085.700x0.gif (http://phanmemso.com/May-in-hoa-don-Birch-PRP-085_57_64_ctsp_128_0.htm)

Máy in mã vạch EZ-1105
Godex
In trên giấy thường, polyeste (Nhỏ gọn, thời trang)
Tốc độ in max 4 ISP
Độ phân giải: 203 dpi

Độ rộng max: 4.1 inches

Bộ nhớ: 8 MB SDRAM, 2MB Flash

Kết nối • USB
Hãng sản xuất : GODEX (ĐÀI LOAN)

http://vb5.upanh.com/thumbpic/19.280.26121974.uHh0/ez1105plus.700x0.jpg (http://phanmemso.com/May-in-ma-vach-Godex-EZ1100-plus_58_63_ctsp_126_0.htm)

(Ngoài giờ hành chính xin vui lòng gọi số di động )(Liên hệ trực tiếp với Huy để có giá tốt nhất)

Liên hệ : A.Huy ( Nhận giao hàng tận nơi )
Đ/C : 131/26 đường 3/2 – P.11 – Q.10 – Tp.HCM
ĐT : 0866780572
DĐ : 0982 78 78 30
Email : sales@tinhoctrevietnam.com | Website: www.phanmemso.com
YD : all_me_you

manchester99
24-05-2011, 15:08
nghe chừng có vẻ các công ty này đầy đủ phết nhỉ ông anh nhỉ

bich_vy
01-06-2011, 08:46
Công ty Trách Nhiệm Hữu Hạn IDC Saigon

- Địa chỉ liên hệ : 244B Huỳnh Văn Bánh, Phường 11, Quận Phú Nhuận, TP. Hồ Chí Minh.
- Tel : ( 84-8 ) 38 455 905
- Fax : ( 84-8 ) 38 455 905
- Email : sales@idcsaigon.com
- Website : www.idcsaigon.com
Nhà phân phối sản phầm ổ quang, màn hình LCD LG, máy in OKI, thiết bị mạng ZyXEL, CNet, bộ lưu điện Ares

hoakdth
27-06-2011, 16:13
Toàn Hưng nhà phân phối linh kiện máy tính cao cấp của các hãng EVGA,Antec,XFX...
http://www.toanhung.com.vn

race8
27-06-2011, 16:24
em đang muốn làm đại lý phân phối cho một số hãng nào nổi tiếng và có thể bảo hành luôn cho hãng nhưng mà chưa tìm được ra chỗ nào tốt nhất và rẻ nhất nhỉ các bạn nhỉ

Hồng Sim
30-06-2011, 09:38
Hi các bạn,

Mình xin chia sẻ với các bạn bốn phương là còn có 1 nhà phân phối USB, Mouse, Keyboard, Ram, HDD, Headphone,... mang nhãn hiệu nổi tiếng như: Apacer, Lexma, Artdio tại thị trường thành phố Hồ Chí Minh đã trải qua hơn 10 năm khẳng định vị thế trong lĩnh vực cung cấp linh kiện computer cho các tên tuổi lừng danh như Phong Vũ, Hoàn Long, Thiên Hòa, Nguyễn Kim,...

Mình bật mí với các bạn nhé, đó là:

CÔNG TY TNHH TIN HỌC MAI KHANH
Đ/C: 24 Huỳnh Khương Ninh, P.ĐaKao, Q1.
Web: www.maikhanh.com.vn
ĐT: (08) 38206072

Vì mình đã từng mua Mouse Lexma của công ty này, mình thấy sài tốt lắm, kiểu dáng lại dễ thương nữa, bảo hành tới 24 tháng luôn. Mà chú mouse này rất biết vâng lời cô chủ của nó nữa. Hixhix! Mình nói thật 100% đó, các bạn vào web tham khảo và mua dùng thử là biết liền hà. Hehehe!

Chúc các bạn may mắn và hài lòng nha!

maquyvohinh
07-07-2011, 09:54
VIẾT TẮT:
MÀN HÌNH = MONITOR = MO
MAINBOARD = MAIN
VIDEO CARD = VID

Danh sách bắt đầu:

www.vinhtrinh.com.vn

www.spc.com.vn

www.thuylinh.com.vn

www.lamphuongpc.com

www.silicom.com.vn

www.anhngoc.com.vn

www.tanquang.com

www.annhatcomputer.com

www.maihoang.com.vn

www.fastest.com.vn

Thông tin này khá hữu ích cho ai có nhu cầu mua máy tính

laptoptat
07-07-2011, 15:36
Địa chỉ : Số 37 Ngõ 68 Cầu Giấy - HN
ĐT liên hệ : 0977086288/0979901656
http://laptoptat.com.vn/vn/
Tại đây bạn có thể mua được linh kiện máy tính xách tay hay PC giá cực rẻ.Tin không??? hãy thử liên hệ nhé..........

hoangha
27-07-2011, 22:56
Nhieu qua ko biet the nao

lif3vil
28-07-2011, 17:54
thanks thông tin của bác em sẽ lưu lai khi cần liên hệ

dogiadung86
10-08-2011, 10:24
thêm dgs nữa

Mr Phuong
10-08-2011, 10:43
Server ACER CÔNG TY CỔ PHẦN NHẬT THIÊN MINH phân phối độc quyền tại Việt Nam :)

The Dreamer.
11-08-2011, 00:04
Hic, đúng ra BQT đã cho cái topic này sticky thì cũng nên cập nhật thường xuyên chút chứ.

Bây giờ kể ra các nhà phân phối sản phẩm main cũng nhiều:

Gigabyte: Thủy Linh
MSI: Mai Hoàng
ASUS: Vĩnh Xuân
ASrock: FPT
EVGA: Toàn Hưng
Biostar: Anh Ngọc, An Nhất

Còn nhiều nữa :D

thinhidc
09-09-2011, 14:25
Mình thấy bây h các nhà phân phối thay đổi nhiều rồi, bác chủ topic được thì update cho anh em biết thêm thông tin với nha. Xin chân thành cảm ơn !

haidangit
09-09-2011, 14:27
up cho mọi người biết.......

HDHitek
26-09-2011, 19:19
HDD Internal, External - HITACHI
Công Ty TNHH Giải pháp Kỷ Nguyên Số
181 Bùi Hữu Nghĩa, P1, Bình Thạnh, HCM
Hotline: 093 828 79 89 - Mr Linh

laptop247net
28-09-2011, 14:18
em cũng đang cần tìm nguồn hàng phân phối máy tính xách tay chính hãng (http://www.laptop247.net) của acer, dell, asus... bác nào biết chỉ em vơi