PDA

View Full Version : Mua popup thì có lợi gì cho website?

bacvv
08-07-2011, 14:27
Các bác cho em hỏi là mua popup có lợi gì cho website không ngoài việc giảm alexa?
Vì em có một site mới làm muốn cho google nó đưa lên vị trí 1. thì em có nên mua popup k?

Gà Ta
08-07-2011, 14:35
popup có lợi là khách của trang đặt pop sẽ sang website bạn thăm quan :D, không hiểu bạn đặt popup bao giờ chưa mà lại hỏi như vậy ^^

còn lên top 1 google thì site mới là điều rất khó

bacvv
08-07-2011, 14:42
khách của trang đặt pop sẽ sang website bạn thăm quan :D,

Nhưng họ có quy lại website mình không?

SunOfTheBeach
08-07-2011, 14:52
Nhưng họ có quy lại website mình không?

hên xui

quockhoipro
08-07-2011, 15:01
các bác cho em hỏi là mua popup có lợi gì cho website không ngoài việc giảm alexa?
Vì em có một site mới làm muốn cho google nó đưa lên vị trí 1. Thì em có nên mua popup k?

Tăng traffic - Có tiền thì mua

bacvv
08-07-2011, 15:27
Tăng traffic - Có tiền thì mua

Cứ mua mãi ah, không biết trong seo từ khóa popup nhiều có lợi gì không nhỉ?

vanthuongkb
08-07-2011, 15:33
Cứ mua mãi ah, không biết trong seo từ khóa popup nhiều có lợi gì không nhỉ?

nên mua banner ở vị trí thuận lợi của 1 web có cùng chủ đề với bạn :. khách vào tức là có quan tâm thì BR ít,chất lượng, muốn lên top 1 thì tối ưu hóa SEO cho web, viết bài có liên quan tới từ khóa mún seo:D. mua Pop nó vào ngứa mắt tắt mất thì cũng như hại site. Alexa lâu lên :D tốn tiền

nickgreen
08-07-2011, 16:58
Phải có website cùng nội dung cơ! mà đặt banner cho nó hiệu quả

vanthuongkb
08-07-2011, 18:26

cùng chủ đề cùng nội dung khác nhau phải không bác ;))

bat_cong_qua
08-07-2011, 20:28
Em nghĩ pop sẽ nhanh hơn chứ bác

star_night
08-07-2011, 22:49
Mua pop thì sẽ có khách nhanh hơn

Vãi Linh Hồn
08-07-2011, 23:05
Thế mà cũng hỏi..hehe
Mua popup để có traffic thôi

star_night
08-07-2011, 23:28
Thế mà cũng hỏi..hehe
Mua popup để có traffic thôi
Chuẩn đấy có trafic hehe

S.R
09-07-2011, 11:22
Mua Pop chủ yếu để tăng cái pageview thôi ( nhưng khả năng bounce rate sẽ tăng ). Thường thì mấy site mới thích mua pop để tăng thứ hạng alexa dùng lòe thiên hạ. Còn việc khách có quay lại site mình hay không không phải do bạn quảng cáo kiểu gì mà phụ thuộc vào chất lượng của site bạn.

Thường mấy site chất lượng phát triển nghiêm túc thì không nên dùng pop vì BR tăng cao lắm không thật sự có lợi cho site dù Pageview có tăng ( nhưng nó tăng kiểu auto thôi - tức là không phải do người dùng tự nguyện xem và thường bị tắt trước khi trang load đầy đủ ).

Còn muốn lên top google thì phải xem khả năng SEO của bạn, mà cái này dễ làm nhưng khó lên ( do ai ai cũng làm nên cuối cùng cũng huề tiền ). Như mình SEO cái từ khóa "choi games" mãi mà chả thấy tung tích đâu, chán vãi.

vanthuongkb
09-07-2011, 20:11
Mua Pop chủ yếu để tăng cái pageview thôi ( nhưng khả năng bounce rate sẽ tăng ). Thường thì mấy site mới thích mua pop để tăng thứ hạng alexa dùng lòe thiên hạ. Còn việc khách có quay lại site mình hay không không phải do bạn quảng cáo kiểu gì mà phụ thuộc vào chất lượng của site bạn.

Thường mấy site chất lượng phát triển nghiêm túc thì không nên dùng pop vì BR tăng cao lắm không thật sự có lợi cho site dù Pageview có tăng ( nhưng nó tăng kiểu auto thôi - tức là không phải do người dùng tự nguyện xem và thường bị tắt trước khi trang load đầy đủ ).

Còn muốn lên top google thì phải xem khả năng SEO của bạn, mà cái này dễ làm nhưng khó lên ( do ai ai cũng làm nên cuối cùng cũng huề tiền ). Như mình SEO cái từ khóa "choi games" mãi mà chả thấy tung tích đâu, chán vãi.

Chuẩn. nhưng GG bây giờ nó haizz như hoài linh á... mất keywords hoài chán

vantantr
09-07-2011, 20:46
pop thì rất ngứa mất. Chỉ mấy site tin shock mới khoái mua pop vì giá rẻ mà khách nào lỡ chưa kịp tắt thì sẽ bị bắt mắt và lưu lại xem *** ^^

nickgreen
10-07-2011, 10:44
^^, nhưng nội dung site phải hấp dẫn, site mình nội dung không thuộc kiểu nhìn là thíc, phải đọc!

hungkyo
10-07-2011, 11:17
còn lên top 1 google thì site mới là điều rất khó

còn tùy thôi ạ ....:bored:

YoYo Nguyễn
10-07-2011, 12:23
popup sau 1 time ngâm cứu em thấy nó có lợi như sau :D
-tăng traffic, tăng rank tăng visit đến site cái này khỏi bàn
em thử test với 1 tên miền vừa làm song đặt pop sau có chưa đến 1 ngày google đã index có visit thì có index.
-Tính đến việc khách truy cập qua pop-up, cứ coi như 20k khách vào site thì có khoảng 18k khách tắt đi nhưng có thể vẫn còn 2k khách ở lại xem qua web của bạn mỗi ngày 2k khách như thế sau 1 tháng khách của bạn cũng cải thiện đáng kể đó chứ, quan trọng site bạn có nội dung hấp dẫn, và có cái người ta cần ko.
-Đặt pop-up nhiều còn gây hiệu quả trong việc pr sản phẩm, website như ta biết có 1 số trang đặt pop-up trên nhiều trang hiệu quả rất tốt nhiều người biết đến

Còn Hại của việc đặt pop-up :
-Site cho đặt popup gây khó chịu ( chẳng ai thích pop-up cả đến mình đặt mình còn gét :D)
-Site đăt popup cũng phải đầu tư về server để chịu đựng lượng visit lớn hơn
-Hại tiếp là tốn tiền đặt pop-up

nhưng em nghĩ nếu có hại nhiều hơn có lợi chẳng ai ngu gì mà đặt popup :lick:
nếu có gì ko phải :D đừng chém e