PDA

View Full Version : Oracle schema

Don
22-05-2005, 07:21
Xin chao các bác!
Các bác cho em hỏi trong Oacle, mình dùng lẹnh gì đệ lấy về danh sách tất cả các bảng trong 1 database? Va mình lệnh gì để lấy về danh sách tất cả các field trong 1 table?
Thanks!

xbacala
22-05-2005, 21:07
Lấy danh sách table thỉ query dba_tables

SELECT table_name FROM dba_tables WHERE owner = 'HR';

còn lấy column thì quên rồi :d

lucky_lucke
23-05-2005, 12:57
select * from dba_tab_columns where table_name like 'NAME';

dinhbaochau
03-06-2005, 15:44
Hiện nay mình đang viết chương trình truyền số liệu bằng ASP kết nối CSDL với Oracle .
Trong Table của mình có một bảng là INVENTORY Mình muốn lấy query của trường là Create_date, trong trường này dữ liệu được trình bày là :
14-04-2005 2:50:54 PM
Vậy mấy bác biết làm sao để lấy dữ liệu trong trường này được tạo ra bởi ngày hôm nay không, hoặc do người dùng nhập vào ngày cần truy vấn.

Tôi ví dụ:
Select Create_date from Inventory where ...................

Và điều kiện sau cùng mong các bạn hướng dẫn cho.

yedc2001
03-06-2005, 18:01
Hiện nay mình đang viết chương trình truyền số liệu bằng ASP kết nối CSDL với Oracle .
Trong Table của mình có một bảng là INVENTORY Mình muốn lấy query của trường là Create_date, trong trường này dữ liệu được trình bày là :
14-04-2005 2:50:54 PM
Vậy mấy bác biết làm sao để lấy dữ liệu trong trường này được tạo ra bởi ngày hôm nay không, hoặc do người dùng nhập vào ngày cần truy vấn.

Tôi ví dụ:
Select Create_date from Inventory where ...................

Và điều kiện sau cùng mong các bạn hướng dẫn cho.

Select Create_date from Inventory where Create_date = TƠ_DATE('03/06/2005')

takalama
07-11-2009, 11:47
Hiện nay mình đang viết chương trình truyền số liệu bằng ASP kết nối CSDL với Oracle.

sao lại chương trình truyền số liệu ở đây nhỉ bạn ?????????????????????????????????????????

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Hiện nay mình đang viết chương trình truyền số liệu bằng ASP kết nối CSDL với Oracle.

sao lại chương trình truyền số liệu ở đây nhỉ bạn ?????????????????????????????????????????