PDA

View Full Version : Chỉ tôi cách check tài khoản VCB trên mạng

Ghost1982
07-03-2005, 14:32
Nghe 1 người nói là có thể check tài khoản của mình trên mạng thậm chí thực hiện giao dịch thông qua trang Web www.vietcombank.com.vn nên tôi cũng vào thử
Lúc chọn đăng ký nó bắt down 1 file tôi cũng đã down và làm đúng theo các hướng dẫn. Tuy nhiên cuối cùng thì có bảng báo lỗi Update Server ... thử mấy nơi đều bị như vậy và trong khá lâu rồi.
Ko hiểu là tôi có làm gì sai ko? Và có đúng là hiện tại trang Web đó ko cho đăng ký hay ko?
Mong có ai biết chỉ dùm, ai chưa biết thì đã được biết rồi đấy :)

conxion
07-03-2005, 16:42
bạn phải lên hội sở của VietComBank để đăng ký tài khoản sau đó mới dùng được,

henry_blackeyes
07-03-2005, 18:30
hehe.......ku ghost lên vietcombank nhá lấy cái access code thì mới xài được.

vmthien
08-03-2005, 10:12
VCB cũng cho phép check TK như bên ACB, nhưng chưa GUI lắm. Có thể đăng ký ACC ngay tại trang web và chờ được cấp Acc, có thể mất 2 tuần để họ Check. Muốn nhanh thì lên trực tiếp ACB Bank mà đăng ký là sử dụng được ngay.
Chú ý: Chỉ có thể Check trong giờ hành chánh.
Chỉ có thể liệt kê thông tin giao dịch theo từng ngày chọn cụ thể (không hợp lý lắm).

Nói chung sử dụng được nhưng không tiện lợi bằng bên ACB.

VoiCoi.NET
18-03-2005, 09:52
tớ đã đăng ký cái xem tài khoản online của VCB, thằng webmaster nó trả lời là chờ sau 7 ngày, nay có đến 70 ngày rồi không thấy gì, củ chuối,

mỗi lần cứ động đến service của mấy cái bọn doanh nghiệp nhà nước to to một tí là muốn điên cái đầu, service phò

edit:
Để cho nó khách quan, xin bố cáo bà con là cách đây khoảng 1 tháng, tức là cách ngày đăng ký khoảng 2,5 tháng thế quái nào tự nhiên lại thấy cái e-mail của ngài Webmaster VCB gửi cho thông tin account online của tớ.
Rốt cuộc sign in vào trong cũng chỉ xem được mỗi số dư tài khoản. Thế mà lâu thế. :D

hungnm_tl
19-03-2005, 15:10
Trướcđây VCB cho phép tạo Acc Online để check TK của mình nhưng bây giờ chắc có nhiều ngừoi dùng ATM của VCB nên đăng ký một acc để check online thì khong những phải đợi 7 ngày mà có lẽ là 7 năm luôn đó các bác ạ, Buồn

force
06-04-2005, 10:59
hix, làm thẻ ATM offline còn chậm huống chi là online.
web nó bảo 3 ngày có, còn 29 Chương Dương thì bảo 7 ngày <- cổ em dài thêm vài tấc

khonghieu
06-04-2005, 11:14
Ba cái trang web của mấy công ty nhà nước của việt nam thì mấy cha đừng mong gì nó update chứ đừng nói gì tới TMĐT online. Một bộ gõ tiếng việt cho ra hồn cũng chẳng thèm embed, ngay cả tới việc search trang web cũng lười(xài luôn của thằng em Google cho nhanh!! đây này: www.fpt.vn => lười đến thế là cùng... tiếng anh tiếng việt thì lộn tùng phèo hết lên. www.cpv.org.vn ; www.vnagency.com.vn nghe tên đố biết là trang gì ?

Buffalo_Killer
06-04-2005, 12:22
Dưới đây là hành trình mệt mỏi để có 1 account online của VCB.

- Sau khi đăng ký online xong, nhận ngay được cái email thông báo là đã nhận được yêu cầu. Đang xử lý. Vui lòng chờ do số khách hàng quá đông.

- Chờ thì chờ. Cái gì chứ vụ chờ này quen quá rồi. Chờ khoảng 2 tháng mà chưa thấy gì tôi phone lên 29 Chương Dương hỏi thăm. Các cô trả lời là việc cấp account để check tài khoản online là do các anh ở Hà nội làm. Chậm trễ là do nhiều việc quá (?). Sau đó hỏi thông tin của tôi để thúc Hà nội làm nhanh.

- Khoảng 1 tuần sau, có phone mời lên 29 Chương Dương để nhận account online vì lý do an ninh nên không thể gởi qua email.

- Đang đi công tác nên 1 tuần sau tôi mới lên nhận. Cô nhân viên phụ trách việc này trả lời: "Anh có nhầm không, vì em đâu có phone cho anh?" (đây là nguyên văn nhé). Khi được trả lời là đăng ký online đồng thời tường trình lại quá trình "chờ đợi 2 tháng và tốn vài cú phone". Cô ấy liền nở 1 nụ cười thông cảm rồi thỏ thẻ cho biết: "Em chỉ phụ trách những khách hàng lên đăng ký trực tiếp tại đây thôi. Trường hợp của anh để em hỏi xem lại nhé. Anh ngồi chờ em 1 chút".

- Chờ khoảng 45 phút thì được phát cho 2 tờ giấy để khai thông tin về cá nhân và tài khoản. Những chi tiết này y chang như tôi đã khai khi đăng ký online (?). Tôi hỏi tại sao phải điền lại lần nữa thì được trả lời là: "Anh cứ khai lại đi để lưu hồ sơ. Account của anh đã có rồi đây nè." --> vậy mà đòi e-banking với thương mại điện tử (!?). :huh:

- Sau khi điền và ký tên thì nhận được account và 1 nụ cười. Phải thừa nhận là những nụ cười của cô nhân viên này làm tôi giảm stress liền mặc dù phải chờ hơn 1 tiếng đồng hồ. :D

-

Ghost1982
06-04-2005, 12:36
Em nào thế, đứng ở bàn nào bác chỉ rõ để tui còn đến ngó cái lol
Cũng muốn check tài khoản online lắm rồi, chỉ ngại đến đó thôi

Zuken
10-06-2005, 17:24
Thế mấy bác đã check tk VCB online được chưa ạ ? Em mới làm cái tk ở đấy. Vào trang đó, cũng làm các bước như bác Ghost, nó cũng nói đang nâng cấp, phiền bạn quay lại sau. Không biết là bây giờ nó đang nâng cấp hay từ lâu lắm rồi vẫn thế :(

vikhoa
13-06-2005, 13:05
Đấy là lỗi tại các bác nhé (?!) Em đây khi vừa đăng ký account VCB, xin luôn cái tài khoản online. 5 ngày sau lên nhận thẻ ATM có luôn user/pass, khỏi lằng nhằng.

Lỡ quên user/pass: Send email cho webmaster cùng với họ tên, STK & Customer ID của mình là xong, trong vòng 24h là có pass.

Hiện giờ chỉ mới XEM được giao dịch và số tiền hiện có trong tài khoản chứ chẳng làm được gì online hết. Làm được thì mấy bác hacker thành tỉ phú hết rồi. Lấy mỗi tài khoản 10.000VND thôi cũng đủ...

bancankhong
22-06-2005, 10:11
bây giờ tụi nó (VCB) cắt khoản đăng ký mới rồi, xem trên mạng là không thể, bữa nọ tôi ra ngân hàng VCB ở bến chương dương đăng ký nó nói ngưng rồi - > bó tay.

Zuken
23-06-2005, 01:14
Các bác này, hiện nay ngân hàng nào vẫn cho phép check tk online thế ?

Narga
28-06-2005, 18:51
tôi vẫn kiểm tra tài khoản bình thường, 3 tuần trước reg acc cho GF, trưa nay nhận được acc rồi đó, đâu có vấn đề gì đâu nhỉ
tôi ở HN mọi việc làm nhanh lắm

VDI
03-07-2005, 11:15
Các bác này, hiện nay ngân hàng nào vẫn cho phép check tk online thế ?

Một số các ngân hàng lớn có thể check TK online như:
Ngoại thương VCB: http://www.vcb.com.vn/
Á châu ACB: https://online.acb.com.vn/index.jsp
Công thương ICB: https://eb.icb.com.vn/termscon_en.html

Nông nghiệp Agribank http://www.vbard.com, chưa có
Đầu tư phát triển Bidv: http://www.bidv.com.vn/service_personal_bank.asp (có thể xem số dư = Mobile phone)

icbhthaph
22-03-2006, 19:14
Hãy chờ đi. Sắp có rồi. Các ngân hàng chứ không chỉ riêng gì VCB mà còn có cả ICB, Agr, Bidv... Đừng nóng ruột, vấn đề là còn chờ hành lang pháp lý.

hikaru_8288
28-08-2008, 20:46
ai chỉ em cach check tài khoản INCOM Bank cái nhỉ

vietnamx
28-08-2008, 21:57
VCB tui vẫn xài dc tầm 2-3 năm gì rồi, cũng tạm.
Chỉ mỗi tội cái web vào chậm kinh điển, lâu lâu vào history để show giao dịch thì cứ báo lỗi mãi thôi, chán :(

p/s: mất 1k xem qua dt cũng dc :D

[.]
28-08-2008, 22:11
VCB tui vẫn xài dc tầm 2-3 gì rồi, cũng tạm.
Chỉ mỗi tội cái web vào chậm khinh điển, lâu lâu vào history để show giao dịch thì cứ báo lỗi mãi thôi, chán :(

p/s: mất 1k xem qua dt cũng dc :D

Xem qua đt có phải đăng ký ở chổ giao dịch không hay qua ATM luôn ?

vietnamx
28-08-2008, 22:21
Hồi tớ đăng ký cả 2 cái tại chi nhánh luôn, lâu qua nên ko rõ hồi đó mất bao nhiêu tgian, chắc cũng nhanh.

9vui.com
29-08-2008, 11:51
VCB chỉ view acc thôi, check transaction. Theo mình biết có Đông Á cho chuyển online và bằng SMS, Tech thực hiện các quyền Full luôn, nhưng phải mua cái USB của nó hình như 100k để nó xác thực giao dịch.

kiemlam
01-09-2008, 20:14
Hình như VCB sẽ sử dụng cái chức năng onetime password gì đó, khi bác muốn chuyển tiền lên mạng làm lệnh ỳ xèo, rồi nó bảo bác đợi một chút nó sẽ gủi mã xác nhận bằng SMS vô dt di động của bác.Bác chỉ cần nhập cái mã đó vô là giao dịch thành công. Chắc chờ dài dài vì em nghe nói nó mới thử nghiệm ??? Đảm bảo chuyển liên hàng luôn vì đa số các ngân hàng đều có mở tk tại VCB.

tinhocsql00
01-09-2008, 21:10
cái này cần đăng kí dịch vụ mới sử dụng đc

Nguyen_Tuan_Anh
02-09-2008, 00:28
tôi vẫn kiểm tra tài khoản bình thường, 3 tuần trước reg acc cho GF, trưa nay nhận được acc rồi đó, đâu có vấn đề gì đâu nhỉ
tôi ở HN mọi việc làm nhanh lắm
Tôi cũng ở Hà Nội, làm thẻ Vietcombank từ tháng 3-2007, khá thuận lợi. Tra Internet Banking của VCB cũng có những lúc giao diện trắng xoá, không vào được, thỉnh thoảng thôi.
Internet Banking mà không nói đến Đông Á thì thiếu sót quá lớn! Cái ngân hàng này thì kể cả tiện ích trên ATM hay trên Internet đều vào loại đỉnh, chẳng ngân hàng nào bám kịp.
E-banking của nó diễn giải cực kỳ tường minh các giao dịch luôn.
Hiện nay tôi vẫn đang sử dụng chức năng chuyển khoản trên mạng của nó với mức phí 9.900 ₫/tháng. Vừa rồi nạp tiền điện tử (VnTopup) cho S-Fone, vừa được giảm 5% giá mua vừa được tặng 20% mệnh giá vào TK điện thoại. Đúng là thả con săn sắt, bắt con cá rô.

huna11193
09-10-2010, 13:10
cho minh hoi co ai co file autocar 2005 ***** khong cho em voi, em dang can no nhung khong biet tim o dau

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

muốn xem được tài khoản của mình trên vietcombank trực tiếp phải làm như thế nào? các tiền bối biết cho em biết với em còn nhỏ nên rất ít biết