PDA

View Full Version : Sự kiện mix nhạc online đầu tiên tại VN

bluesky
14-03-2011, 10:28
Bài viết này mình chia sẽ cho các anh em đã, đang và sắp làm quen với việc mix nhạc. Bản than mình cũng đang tập tành tìm hiểu. Bên Johnnie Walker vừa phát động 1 cuộc thi mix nhạc online để trúng vé đi Seoul xem Maroon 5 biểu diễn, mình không cố ý quảng cáo nhưng mình đã tham gia và rất muốn mọi người cùng tham gia. Sau đó bình chọn cho đoạn mix của mình để mình có cơ hội trúng giải nhé.
Link website là http://www.khongngungbuoctoi.com/knvx/dang-ky?utm_source=Landa&utm_medium=Forum&utm_campaign=KNVX2
Công cụ mix nhạc online này là của hãng studio hang đầu thế giới Universal Music phát triển. Tuy là chưa hiểu hết tất cả tính năng nhưng cảm thấy cũng rất hay. Bạn nào đã tham gia thì post bài lên cho mọi người cùng thưởng thức nhé

thagnv
14-03-2011, 13:33
Muốn ban nick cái thằng spammer này quá! Hehe.

qvat321
02-04-2011, 11:48
Hiii, cách mix cũng dễ mà các bác
Ở dòng nhạc bên dưới nó chia thành từng đoạn riêng (Phiên khúc 1 , tiền điệp khúc 1, ĐK 1 ...). Ở mỗi đoạn đấy mình chỉnh các chế độ Mika, trống, bass ... khác nhau (mỗi đoạn nhạc chỉ đặt đc 1 kiểu mix). Có nhiều kiểu trống, guitar, bass ... khác nhau, các bác chọn thế nào sao cho khi chuyển đoạn thấy nó ko bị đá nhau là đc :D

Bản thu của mình tên MAGIC, bàn nèo rảnh qua nghe chơi :D