PDA

View Full Version : Nagra Card And Agilla2 Orb Technology

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39

Me_DTH
18-04-2009, 09:48
nếu để xem quả Agila2 rùi ghép LNB cho quả Vinasat1 thì tín hiệu của HTV yếu lắm ko xem dc.ai có kinh nghiệm chia sẻ cho anh em với

tvip
18-04-2009, 10:23
Xin chào các bác cao thủ trong diễn đàn, em mới gia nhập nên có lời chúc sức khỏe tới Toàn thể các bác.Hy vọng các bác cao thủ thường xuyên tham gia trả lời để các đệ tử bọn em được nhờ.

nttrung85
18-04-2009, 12:03
mệt ông này ghê, nhà giàu và có điều kiện như ông thì nói làm gì, anh em bàn luận về vinasat,thaicom.... ở cái free của nó.Còn ông muốn xem bóng đá Anh thì trên Vinasat dư sức phục vụ ông, chỉ cần ông bỏ 5 triệu ra là có VTC phục vụ liền, mà HD luôn mới đã. Cái Dream ông nói có nhiều kênh HD bằng Vinasat của VN không?

Nhà giàu và có điều kiện? nói mà chẳng suy nghĩ gì cả.Nếu giàu tội gì tôi phải dùng cái XSAT này.Vinasat FREE? được bao nhiêu kênh chứ? bằng DREAM sao được.Mặc dù nó dán cái mác Nagra nhưng có mấy ai mất tiền nạp thẻ(toàn cao thủ phá mã).Xem DREAM là hoàn toàn miễn phí.Nước ngoài nó thế.Đừng có tin tưởng vào VN.VTC1 phát analog đấy nhưng lên vinasat họ co phát miễn phí cho mình đâu?Mua đầu VTC 5 triệu?=bao nhiêu kênh?.Trong khi XSAT giá 500k VND xem được gần 3 năm mà chẳng tốn xu nào.Cái gì lợi hơn chứ.Ai chứ bác VN nhà ta thì đừng mong gì cả.FREE? cũng hay đấy nhưng số kênh FREE xem cũng chưa bằng 1 nửa của gói kênh DREAM.Tôi nói vậy không phải muốn làm nản lòng các bro đã mất công tìm tòi,sáng tạo rồi share cho anh em trên diễn đàn.Tôi chỉ nói sự thật thôi.Cái gì cũng có giá của nó.đã là FREE thì sao bằng được PAY-TV.VD tối nay thôi.trận 1h Getafe-Barca(VTV3) 1h30:Juve-Inter(VCTV3).Trận nào hay hơn? tất nhiên là trận xem mất tiền rồi.VCTV3 có phát miễn phí đâu.

buocluhanh
18-04-2009, 13:06
Nhà giàu và có điều kiện? nói mà chẳng suy nghĩ gì cả.Nếu giàu tội gì tôi phải dùng cái XSAT này.Vinasat FREE? được bao nhiêu kênh chứ? bằng DREAM sao được.Mặc dù nó dán cái mác Nagra nhưng có mấy ai mất tiền nạp thẻ(toàn cao thủ phá mã).Xem DREAM là hoàn toàn miễn phí.Nước ngoài nó thế.Đừng có tin tưởng vào VN.VTC1 phát analog đấy nhưng lên vinasat họ co phát miễn phí cho mình đâu?Mua đầu VTC 5 triệu?=bao nhiêu kênh?.Trong khi XSAT giá 500k VND xem được gần 3 năm mà chẳng tốn xu nào.Cái gì lợi hơn chứ.Ai chứ bác VN nhà ta thì đừng mong gì cả.FREE? cũng hay đấy nhưng số kênh FREE xem cũng chưa bằng 1 nửa của gói kênh DREAM.Tôi nói vậy không phải muốn làm nản lòng các bro đã mất công tìm tòi,sáng tạo rồi share cho anh em trên diễn đàn.Tôi chỉ nói sự thật thôi.Cái gì cũng có giá của nó.đã là FREE thì sao bằng được PAY-TV.VD tối nay thôi.trận 1h Getafe-Barca(VTV3) 1h30:Juve-Inter(VCTV3).Trận nào hay hơn? tất nhiên là trận xem mất tiền rồi.VCTV3 có phát miễn phí đâu.

Nói như bạn ở trong miền nam thi Dream mãi mãi vẩn là giấc mơ thôi, còn cao thủ bẻ khóa thử hỏi được mấy phần triệu? không có Vinasat1 thì đại đa số người dân VN mình chỉ biết đươc mấy kênh VTV thôi, VINASAT1 củng chỉ mới đưa vào hoạt động, còn đang phát triển mà... và:http://www.truyenhinhvetinh.net/ho-tro-ky-thuat/lap-dat-va-su-dung-angten-chao-lau-la-vi-pham-phap-luat.html

hoanct
18-04-2009, 13:07

nói như bác thì nhờ bác tư vấn cho em, em ở miền Nam thì làm sao để thu được các kênh free trên Dream như bác nói,nếu vậy thì còn gì bằng nữa. em xin cảm ơn bác trước.
Mong tư vấn của bác.

tuan10976
18-04-2009, 14:34
Anh em chúng ta chuẩn bị tiền để mua đầu DVB-S2 của HTV !, sẽ bán ra thị trường trong thời gian sắp tới,(nghe đâu giá cũng rất hợp lý), như vậy là công nghệ DVB-S xem như sẽ không tồn tại bao lâu nữa rồi!, những đầu như kiểu k49 chuẩn bị bỏ vô sọt rác rồi anh em ơi!, không biết bà con ta đã mua và sử dụng đầu DVB-S thì làm sao đây !, mấy cha vừa qua mang đi rao và bắt các kênh HTV với giá cắt cổ chuẩn bị bà con ta cắt cổ lại ! bởi chỉ có thể xem được vài kênh của VTV thôi ! mà các kênh của VTV nhiều khi còn tệ hơn các đài tỉnh.

quangtl
18-04-2009, 15:52
Mình muốn tìm trong diễn đàn này có bạn nào ở Đà Nẵng đã dùng XSAT 410 ko? Có bạn nào đã nâng cấp XSAT để xem các kênh Vinasat chưa? nếu có bạn nào ở Đà Nẵng thì giúp mình với.

dungbop
18-04-2009, 16:22
Đầu thu của tôi gặp phải tình trạng như thế này: Khi dò agial2 thì các kênh của dreamtv xem vẫn ngon, nhưng các kênh của vtv thì bị đứng hình liên tục. vạch sóng liên tục bị nhảy lên xuống. Khi xoay sang vinasat 1 thì ccs kênh của của vtv và htv đều gặp phải tình trạng này. Có bác nào có kimh nghiệm về vụ này giúp tôi với. Cảm ơn nhiều!

thuyenqn
18-04-2009, 22:16
Đầu thu của tôi gặp phải tình trạng như thế này: Khi dò agial2 thì các kênh của dreamtv xem vẫn ngon, nhưng các kênh của vtv thì bị đứng hình liên tục. vạch sóng liên tục bị nhảy lên xuống. Khi xoay sang vinasat 1 thì ccs kênh của của vtv và htv đều gặp phải tình trạng này. Có bác nào có kimh nghiệm về vụ này giúp tôi với. Cảm ơn nhiều!

Kiểu này thì đầu thu sắp die rồi!Trước đây mình có con Xsat cũng với dấu hiệu như vậy mấy hôm thì đie hẳn.Sau đó thay đầu khác thì lại ok!

Vetinhut
18-04-2009, 23:49
Khi nghe tin htv sẽ không phát nữa em choáng váng quá các pác ơi không biết thực hư thế nào ai có thông tin gì mới xin nói ra cụ thể để anh em nhờ dài ngắn ko biết miễn là phải đúng sự thật còn chưa biết chính xác đừng nói ra để mọi người chẳng biết đâu mà lầnnguồn tin ở đâu ra

buiducchien
19-04-2009, 00:18
kính gửi bác Chiến & tất cả anh em !
Em muốn hỏi chút chuyện: số là em đang dùng còn Sxat 410 hiện nay đg bắt Vinasat1 ( bình thường) bây giời em muốn ghép thêm 1 LNB để bắt Agila2 thì cách ghép thế nào ? bác chỉ giúp em ghép để bắt thêm quả 146 Agila2 đó ?
số thứ 2 vấn đề là: nếu em mua thêm cái đầu DM-500S đó ( vẫn hướng chảo bắt vinasat1 ) em có thể xem đc mấy kênh trân tần số 27500 mà không bị mã khóa ko ?
kính mong bác chiến cùng anh em trong diễn đàn giúp đỡ?

- Nếu chảo của bạn đang bắt quả 132 ở cần ghá chính thì bạn đứng ở sau đĩa chảo và nhìn vào LNB. Từ tâm LNB quả 132 bạn dịch lên 9cm đến 9,5cm và sang phải 9,5cm đến 10cm bạn lắp LNB ở vị trí này sẽ bắt được quả 146 và 148. Cũng từ tâm LNB quả 132 bạn bạn dịch lên 4cm và sang phải từ 4,5 dến 5cm bạn sẽ bắt được quả 138.
- Nếu bạn dùng DM500s thì bạn sẽ xem được toàn bộ kênh khóa mã của quả 134. nếu bạn ghép thành công LNB bạn sẽ xem được cả những kênh khóa mã của quả 146 và 138.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mong bác buiducchien nói cho em các khắc phục cái! Đầu thu của em chắc là do LNB có vấn đề hoặc đường cáp truyền kém chất lượng. Cảm ơn nhiều.
Nếu bạn có điều kiện kinh tế thì thay LNB mới giá 60.000 đồng 1 chiếc. dây cáp 3000 đồng 1m x nhu cầu sử dụng của bạn.

tuantaimc
19-04-2009, 00:32
- Nếu chảo của bạn đang bắt quả 132 ở cần ghá chính thì bạn đứng ở sau đĩa chảo và nhìn vào LNB. Từ tâm LNB quả 132 bạn dịch lên 9cm đến 9,5cm và sang phải 9,5cm đến 10cm bạn lắp LNB ở vị trí này sẽ bắt được quả 146 và 148. Cũng từ tâm LNB quả 132 bạn bạn dịch lên 4cm và sang phải từ 4,5 dến 5cm bạn sẽ bắt được quả 138.
- Nếu bạn dùng DM500s thì bạn sẽ xem được toàn bộ kênh khóa mã của quả 134. nếu bạn ghép thành công LNB bạn sẽ xem được cả những kênh khóa mã của quả 146 và 138.

Nếu bạn có điều kiện kinh tế thì thay LNB mới giá 60.000 đồng 1 chiếc. dây cáp 3000 đồng 1m x nhu cầu sử dụng của bạn.
mấy lần em hỏi bác nhưng bác bận nên Em post lên đây đề bác rảnh thì trả lời ! rất cảm ơn bác ! hiện em tính mua DM-500S xem đã rồi ghép sau ( vì đã bắt được ESPN...) thứ 2 làm việc trở lại em đặt mua luôn con DM-500S có gì Em lại phiền bác chút nhé ! giời này EM biết bác còn thức chắc đang xem FA cup à ! E cũng đg xem trên truyền hình cáp nè ! chúc bác hạnh phúc và vui vẻ !

narga_3x
19-04-2009, 01:08
Bạn gửi cho tôi các thông số chính xác để bắt thaicom5, ABS1, NSS6 với nha, nhân tiên hướng dẩn về hướng xoay chảo để bắt cac ve tinh này
Cám ơn!

chi tiết xem tại www.satcodx4.com/vtn tọa đọ vhướng xoay chảo ở đó.còn muốn ghép LNB xem lại trang 89 trên diễn dàn,tài liệu ghép LNB của bác BÙI ĐỨC CHIẾN nhé!

tuan10976
19-04-2009, 01:59
Tất nhiên là HTV không cắt các kênh đang phát free trên Vinasat 1 mà có thể tăng rất nhiều kênh, có điều là khi tăng kênh lên trên 60 chương trình (HTVC hiện đang phát trên cáp) và thay đổi công nghệ cho kịp thời đại thì HTV buộc phải chuyển sang phát ở công nghệ DVB-S2, đây là điều chắc chắn. do vậy, bà con ta muốn xem được các kênh của HTV trên vinasat 1 buộc phải mua đầu DVB-S2 và có thể mới xem được các kênh quảng bá của HTV với một số đài tỉnh sẽ phát như ĐỒNG NAI, BÀ RỊA VŨNG TÀU, BÌNH THUẬN, BÌNH PHƯỚC, VĨNH LONG ... có thể nói sắp đến bà con ta sẽ xem rất nhiều kênh free trên vinasat1 nhưng buộc phải thay đổi đầu thu !, đây có thể nói lợi ích lớn lao mà vệ tinh vinasat1 mang lại cho người dân, bà con dù ở đâu nông thôn hay thành thị đều xem được các kênh truyền hình với chất lượng hình và tiếng thật tốt. Tất nhiên nhà đài sẽ không thu phí ở một số kênh quảng bá nhưng nhà đài cần phải bán thiết bị thu để bù vào chi phí đầu tư công nghệ và chi phí xây dựng hạ tầng đây là điều hiển nhiên. Và bà con ta cũng nên bỏ ra một ít chi phí thì kết quả mới tốt hơn được. Và theo tôi được biết không những HTV phát trên công nghệ DVB-S2 mà sắp đến VTV cũng sẽ phát trên công nghệ này song song với DVB-S, vì dù gì người em VTC đã làm được từ đầu năm 2009 !.

nttrung85
19-04-2009, 08:43
nói như bác thì nhờ bác tư vấn cho em, em ở miền Nam thì làm sao để thu được các kênh free trên Dream như bác nói,nếu vậy thì còn gì bằng nữa. em xin cảm ơn bác trước.
Mong tư vấn của bác.

Tôi xin lỗi là DREAM chỉ "phát dư" ra miền bắc Việt nam.Miền nam không bắt được.Tôi post bài mà quên anh em miền nam.Xin lỗi nha.Mong được sự chia sẻ từ các anh em trong diễn đàn.Thân ái

buinhutho
19-04-2009, 09:58
Tôi xin lỗi là DREAM chỉ "phát dư" ra miền bắc Việt nam.Miền nam không bắt được.Tôi post bài mà quên anh em miền nam.Xin lỗi nha.Mong được sự chia sẻ từ các anh em trong diễn đàn.Thân ái

Thấy nttrung85 nói hấp dẫn quá, mà tôi cũng chưa biết làm thế nào để phá mã của dream được, bạn có thể hướng dẫn cho tôi không, mail của tôi là: buinhutho_cp@yahoo.com
Tôi xin chân thành cảm ơn!

tuantaimc
19-04-2009, 10:06
Thấy nttrung85 nói hấp dẫn quá, mà tôi cũng chưa biết làm thế nào để phá mã của dream được, bạn có thể hướng dẫn cho tôi không, mail của tôi là: buinhutho_cp@yahoo.com
chịu khó chút đi ! đọc lại 139 trang này thì ban sẽ thấy mình giỏi hơn nhiều ( bí quyết của tôi đó )

thuyenqn
19-04-2009, 11:57

Để xem được Dream bạn cần có 2 cái thẻ giải mã!Mình đã nói về cái này ở những trang trước!cái này bán đầy ở các tỉnh miền bắc!Giá thẻ mới là 50k/cái.

tuantaimc
19-04-2009, 12:03
Mình mới đặt mua con DM-500S các bác à ! mai là có hàng về Móng Cái rôi ! minh vui qua ko biết chia sẽ với ai ! bao tin để các bác chia vui cùng, nhân tiện bác nào biêt và đã dùng qua góp kinh nghiêm, ý kiến đóng góp để em sữa dụng hiệu quả !

dinhlucky
19-04-2009, 12:37
Khi bắt Measat thì VTV tín hiệu luôn ở 60 vậy mà chuyển sang vinasat thì chỉ còn 29. Mình cũng ko hiểu tại sao, các huynh có cao kiến gì ko? Cám ơn nhiều!

ngocbaosaigonbmt
19-04-2009, 13:01
gửi dinhlucky.Bạn hảy xem lại chảo củ mình.cần gắng LNB của bạn là loại dài hay loại ngắn.nếu là loại dài thì bạn chỉ cần khoang lại lổ bắt LNB khoảng 40cm.nếu muống biết them chi tiết hảy gọi cho tôi nhé:0977514721

dinhlucky
19-04-2009, 13:02
gửi dinhlucky.Bạn hảy xem lại chảo củ mình.cần gắng LNB của bạn là loại dài hay loại ngắn.nếu là loại dài thì bạn chỉ cần khoang lại lổ bắt LNB khoảng 40cm.nếu muống biết them chi tiết hảy gọi cho tôi nhé:0977514721

Loại dài và ngắn khác nhau ở điểm nào vậy huynh. Mình thấy hai nhà bên cạnh cũng giống nhà mình mà!

ngocbaosaigonbmt
19-04-2009, 13:24
cân bắt lnb thường có 2 loại .loại vuong và dài,loại dep và ngắn

bạn phải xem lại loại cần ngắn thường thì băt mesat2 vẩn tốt nhưng khi chuyển sang vinasat1 thì lại bắt không được,hoặc có được thì tín hiệu rất yếu

buiducchien
19-04-2009, 13:37
Mình mới đặt mua con DM-500S các bác à ! mai là có hàng về Móng Cái rôi ! minh vui qua ko biết chia sẽ với ai ! bao tin để các bác chia vui cùng, nhân tiện bác nào biêt và đã dùng qua góp kinh nghiêm, ý kiến đóng góp để em sữa dụng hiệu quả !
Chúc mừng tuantaimc mình xin sẵn lòng chia sẻ những gì mà mình đã biết về dm500s cùng bạn. điều đầu tiên bạn lên dung phần mềm FLASHWIZARD_6_3 tạo cho mình một file My_Flash_Image_Backup riêng cho mình phòng khi em dm500s làm lũng thì mình có thể chạy lại. ( thực ra file nà có tác dụng như một bản ghot win thôi nhưng nó rất hữu dụng khi dm500s có sự cố mà tôi đã bị may nhờ 2 bác ngochahd và nickt trên diễn đàn cùng hỗ trợ, giờ đã sử dụng bình thường.

ngocbaosaigonbmt
19-04-2009, 13:38
có bác nào biết chính xác khi nào thì HTV Tung ra thị trường đầu thu vệ tinh dvb s2 của mình chưa vậy?

ngochahd
19-04-2009, 13:41
Hỏi mãi không ai trả lời:
Đầu thu DTH sau khi add tần số để xem HTV thì không tra cứu được thời hạn sử dụng thẻ nữa!!!!! Giúp với

Bạn cần gì phải tra cứu thời gian dùng thẻ làm gì cơ chứ.
khi kích hoạt cho bạn thì trung tâm đã quản lý thuê bao trên phần mềm quản lý của họ rồi .ví dụ như ngày giờ , họ tên , số máy , số thẻ , số điện thoại vvv.......

kiemlam
19-04-2009, 13:42
Có Dreambox nào hỗ trợ DVB-S2 không, hình như DM-500S kô hỗ trợ DVB-S2, mình ở miền nam ít kênh quá chỉ có Vinasat, muốn mua cái đầu đa năng sài lâu dài.

buocluhanh
19-04-2009, 18:22
Tất nhiên là HTV không cắt các kênh đang phát free trên Vinasat 1 mà có thể tăng rất nhiều kênh, có điều là khi tăng kênh lên trên 60 chương trình (HTVC hiện đang phát trên cáp) và thay đổi công nghệ cho kịp thời đại thì HTV buộc phải chuyển sang phát ở công nghệ DVB-S2, đây là điều chắc chắn. do vậy, bà con ta muốn xem được các kênh của HTV trên vinasat 1 buộc phải mua đầu DVB-S2 và có thể mới xem được các kênh quảng bá của HTV với một số đài tỉnh sẽ phát như ĐỒNG NAI, BÀ RỊA VŨNG TÀU, BÌNH THUẬN, BÌNH PHƯỚC, VĨNH LONG ... có thể nói sắp đến bà con ta sẽ xem rất nhiều kênh free trên vinasat1 nhưng buộc phải thay đổi đầu thu !, đây có thể nói lợi ích lớn lao mà vệ tinh vinasat1 mang lại cho người dân, bà con dù ở đâu nông thôn hay thành thị đều xem được các kênh truyền hình với chất lượng hình và tiếng thật tốt. Tất nhiên nhà đài sẽ không thu phí ở một số kênh quảng bá nhưng nhà đài cần phải bán thiết bị thu để bù vào chi phí đầu tư công nghệ và chi phí xây dựng hạ tầng đây là điều hiển nhiên. Và bà con ta cũng nên bỏ ra một ít chi phí thì kết quả mới tốt hơn được. Và theo tôi được biết không những HTV phát trên công nghệ DVB-S2 mà sắp đến VTV cũng sẽ phát trên công nghệ này song song với DVB-S, vì dù gì người em VTC đã làm được từ đầu năm 2009 !.

Theo tôi đưoc biết HTV thuê Vinasat1 02 bộ phát đáp và hiện đã sử dụng 01 bộ để truyền cho chúng ta 8 kênh truyền hình miển phí với kỷ thuật DVB-S1, cũng bàng kỹ thuật này DTH nén được 21 kênh, như vậy theo tôi khả năng HTV tăng thêm kênh là rất lớn, và HTV cũng chưa sớm từ bỏ DVB-S1 , vì vậy mà theo tôi chưa đến lúc khai tử các đầu thu DVB-S1,có thể HTV sẽ đwa các chương trình có thu phí có thể có cả HD-HTV phát trên bộ phát đáp còn lại và lúc đó đầu thu HTV thế hê DVB-S2 sẽ ra đời và dần dần thay thế các đầu thu thế hệ DVB-S1 .....
Đây là suy đoán chủ quan của riêng tôi còn ý kiến của các bạn thì thế nào?...

kiemlam
19-04-2009, 19:06
Tóm lại bây giờ nên mua đầu DVB-S2 vì nó hỗ trợ cả DVB-S, mắc hơn chút nhưng về lâu dài lợi hơn.Theo mình thì HTV chưa phát chính thức và nó cũng chưa bán đầu cho ai cả không giống như VCTV, buộc phải hỗ trợ những cái đầu nó đã bán theo chuẩn DVB-S (khoảng 3-4 năm nữa rồi nó cũng hư hết, nó sẽ ngưng hỗ trợ), tóm lại khi phát chính thức HTV sẽ sài DVB-S2 có kênh thu phí và có cả kênh ko thu phí, vì nếu phát DVB-S2 sẽ phát được nhiều kênh hơn.

hoanct
19-04-2009, 19:16
Theo tôi thì HTV sẽ không nhảy vào kinh doanh truyền hình trả tiền qua vệ tinh Vinasat, vì nếu như Vinasat chỉ có 120 kênh thì VTC đã 40 kênh rồi (không lẽ suốt đời có nhiêu đây?), còn dĩ nhiên là ưu tiên cho anh VTV là nhiều nhất, thì thử hỏi HTV còn lại bao nhiêu? mà không lẽ Vinasat chỉ ưu tiên cho 3 anh này thôi sao?
Còn chuyện DVB-S2 là lẽ dĩ nhiên rồi, công nghệ mới thì phải dần dần thay thế cho công nghệ cũ chứ, đâu phải nhất thiết truyền hình trả tiền mới có HDTV, HTV7 và HTV9 đang chuyển dần qua HD,những ai dùng HD của HTVC đều đang xem HD trên HTV7 và 9.
Vấn đề bây giờ chỉ là thời gian mà thôi.

unlimits
19-04-2009, 19:34
có bác nào biết chính xác khi nào thì HTV Tung ra thị trường đầu thu vệ tinh dvb s2 của mình chưa vậy?

bạn cho mình hoi đầu DTH có sài bên DVB S2 được không vậy

buocluhanh
19-04-2009, 19:42
bạn cho mình hoi đầu DTH có sài bên DVB S2 được không vậy

các đầu DTH hiện tại như opentel 0DS 4000v là đầu thuộc thế hệ DVB-S1 nên ko thu được DVB-S2 vì vậy mà bạn không thể dung DTH để thu các kênh của VTC được

ngochahd
19-04-2009, 20:37
Tóm lại bây giờ nên mua đầu DVB-S2 vì nó hỗ trợ cả DVB-S, mắc hơn chút nhưng về lâu dài lợi hơn.Theo mình thì HTV chưa phát chính thức và nó cũng chưa bán đầu cho ai cả không giống như VCTV, buộc phải hỗ trợ những cái đầu nó đã bán theo chuẩn DVB-S (khoảng 3-4 năm nữa rồi nó cũng hư hết, nó sẽ ngưng hỗ trợ), tóm lại khi phát chính thức HTV sẽ sài DVB-S2 có kênh thu phí và có cả kênh ko thu phí, vì nếu phát DVB-S2 sẽ phát được nhiều kênh hơn.

Bác nói đúng rồi .như tôi vừa rồi cũng phải nghiến răng chơi bộ SD của vtc
hiện tại quét được 32k của VTC + 21k của vctv + 8K của TP HCM + 1k thái lan
tất nhiên là không xem được những kênh khóa mã của vctv rồi.

tonyhoangha
19-04-2009, 20:56
như vậy cái chảo DTH kô phải là đồ bỏ đi rùi. vậy kô biết chảo DTH xoay hướng khác bắt vệ tinh khác có thu dc kênh khác ko?thông số TP thế nào?sao Measat bị mất tín hiệu các kênh VN rùi.xoay lại hướng cũ có bắt dc kênh nc ngoài ko?thông số thế nào?chảo VTC HD(DVB-S2)có làm như vậy dc giống DTH ko? Pass của VTC HD là j?làm sao edit bằng tay dc tần số TP khác?thanks!

unlimits
19-04-2009, 21:00
như vậy cái chảo DTH kô phải là đồ bỏ đi rùi. vậy kô biết chảo DTH xoay hướng khác bắt vệ tinh khác có thu dc kênh khác ko?thông số TP thế nào?sao Measat bị mất tín hiệu các kênh VN rùi.xoay lại hướng cũ có bắt dc kênh nc ngoài ko?thông số thế nào?chảo VTC HD(DVB-S2)có làm như vậy dc giống DTH ko? Pass của VTC HD là j?làm sao edit bằng tay dc tần số TP khác?thanks!

tui gà trả lời được 1 cái có gì xin lổi nhe "vậy kô biết chảo DTH xoay hướng khác bắt vệ tinh khác có thu dc kênh khác ko? trả lời là có " còn thông số TP bạn tự tìm trên các trang của DDTH nhé rồi xoay chảo cho cột tính hiệu đỏ rồi dò xem có đài nào ko thì biết hoặc thử cái tầng số này 11125/8440 kênh thái đó

anh nào cho em hỏi đầu DTH mình nhấn Info để xem tầng số của nó để scan đài khôgn cần xách Tivi 21" lên lóc nhà :(

batantruongiang
19-04-2009, 21:06
Theo tôi thì HTV sẽ không nhảy vào kinh doanh truyền hình trả tiền qua vệ tinh Vinasat, vì nếu như Vinasat chỉ có 120 kênh thì VTC đã 40 kênh rồi (không lẽ suốt đời có nhiêu đây?), còn dĩ nhiên là ưu tiên cho anh VTV là nhiều nhất, thì thử hỏi HTV còn lại bao nhiêu? mà không lẽ Vinasat chỉ ưu tiên cho 3 anh này thôi sao?
Còn chuyện DVB-S2 là lẽ dĩ nhiên rồi, công nghệ mới thì phải dần dần thay thế cho công nghệ cũ chứ, đâu phải nhất thiết truyền hình trả tiền mới có HDTV, HTV7 và HTV9 đang chuyển dần qua HD,những ai dùng HD của HTVC đều đang xem HD trên HTV7 và 9.
Vấn đề bây giờ chỉ là thời gian mà thôi.

HTV đã thuê 2 band Ku, mà mỗi band Ku thuê mỗi năm hơn một triệu USD. Chẳng lẽ HTV lại dư tiền thuê và phát free sao. Theo tôi, ở đời chẳng ai cho không cái gì. Vì vậy HTV đương nhiên là tham gia kinh doanh truyền hình trả tiền trên Vinasat-1, đồng thời cũng phát free một số kênh quảng bá. Và hiển nhiên sẽ cho ra đầu thu HTV-HD và HTV-SD dùng chuẩn DVB-S2. Còn anh VCTV bây giờ phải giải quyết một bài toán quá khó: muốn phát chuẩn DVB-S2 nhưng lại vướng phải đầu cũ DVB-S1. Vì vậy như lần trước tôi cũng đã nói: khả năng VCTV sẽ phát đồng thời cả DVB-S1 và DVB-S2; và nó cũng sẽ cho ra đầu thu mới VCTV-HD và VCTV-SD.
Vinasat-1 có 12 band Ku và 8 band C. Vì vậy nếu phát chuẩn DVB-S2 thì 1 band Ku có thể phát được 30-40 kênh(chuẩn SD); khi đó số lượng kênh (theo chuẩn SD) trên Vinasat-1 sẽ nhiều hơn 120 kênh.
Trên đây là ý kiến của tôi. Có gì mong anh em góp ý.

pat_nhaso24
19-04-2009, 21:09
hichic. các bác ơi giúp em phát nào. em có con xsat410 bắt được đầy đủ 14kenh gồm { vtv(1-6) ở tần số 11551-H-28500, htv(1-4,7-9) o tần số 11089-H-28120, thailan ở tần số 11517-H-4700 } Nhưng khi có con em nó nhờ sang dò kênh cho đầu xsat410 nhà nó thì tui chỉ dò được VTV(11546-H-28500) kenh ThaiLan(11517-H-4702)"tui dò tại nhà tui luôn đó vì mang về nhà thử mà".. Nhưng không tài nào tui dò được kênh HTV với tần số 11089-H-28120.. ui bác bác nao gúp em với.. xấu hổ quá à. hay tui cần tấn số như thế nào mới dò được.. rất mong các bác nao đã xử lý rùi chỉ tui với... rất cảm ơn.

narga_3x
19-04-2009, 21:50
gửi bác BÙI ĐỨC CHIẾN
BÁC CHIẾN ƠI GIUP EM VỚI!
em ghép thêm lnb để bắt em 138 đô đông,lấy 146 làm chuẩn và lam như tài liệu hướng dẫn bác gửi cho em.khi ghép xong em vào phần setting antena thì ở dòng singal power là 75%.em nhập tần số 12302 V 30000,12355 V 43000 nhưng ko scan được.bác vui lòng cho em được biết là quả 138 mình bắt ở đây là apstar1 hay là TELSTAR 18 vậy bác.em scan tần số trên là của quả TELSTAR 18.BÁC cho em tần số để scan quả 138 nhé!
xin cảm ơn bác!

SathayTV
19-04-2009, 21:50
HTV đã thuê 2 band Ku, mà mỗi band Ku thuê mỗi năm hơn một triệu USD. Chẳng lẽ HTV lại dư tiền thuê và phát free sao. Theo tôi, ở đời chẳng ai cho không cái gì. Vì vậy HTV đương nhiên là tham gia kinh doanh truyền hình trả tiền trên Vinasat-1, đồng thời cũng phát free một số kênh quảng bá. Và hiển nhiên sẽ cho ra đầu thu HTV-HD và HTV-SD dùng chuẩn DVB-S2. Còn anh VCTV bây giờ phải giải quyết một bài toán quá khó: muốn phát chuẩn DVB-S2 nhưng lại vướng phải đầu cũ DVB-S1. Vì vậy như lần trước tôi cũng đã nói: khả năng VCTV sẽ phát đồng thời cả DVB-S1 và DVB-S2; và nó cũng sẽ cho ra đầu thu mới VCTV-HD và VCTV-SD.
Vinasat-1 có 12 band Ku và 8 band C. Vì vậy nếu phát chuẩn DVB-S2 thì 1 band Ku có thể phát được 30-40 kênh(chuẩn SD); khi đó số lượng kênh (theo chuẩn SD) trên Vinasat-1 sẽ nhiều hơn 120 kênh.
Trên đây là ý kiến của tôi. Có gì mong anh em góp ý.

Theo tui biết, 1 bộ phát đáp Ku ( tức 01 Tp) trên Vinasat tương đương 1/12 dung lượng của vệ tinh vinasat, đừng quan tâm đến thông tin Vinasat chỉ có 120 kênh nữa! Nếu dùng BVB-S2 như VTC thì sẽ thành trên 300 kênh. Còn VTV sẽ không phát S2 đâu. Khoảng 2 tháng nữa, VCTV sẽ phát thêm 1 TP ở chuẩn S1 nữa ( Đủ chỗ cho thêm hơn 20 kênh). Khi đó DTH sẽ đc cập nhật thêm TP tự động như vừa rồi. Anh em nào có điều kiện thì "phỉnh" mấy nhà nhiều tiền muốn nâng cấp lên VTC, mua lại DTH giá rẻ. Vài tháng nữa DTH cũng sẽ có ESPN, STARSPORT, HBO, STARMOVIER...

narga_3x
19-04-2009, 22:20
mình mới đặt mua con dm-500s các bác à ! Mai là có hàng về móng cái rôi ! Minh vui qua ko biết chia sẽ với ai ! Bao tin để các bác chia vui cùng, nhân tiện bác nào biêt và đã dùng qua góp kinh nghiêm, ý kiến đóng góp để em sữa dụng hiệu quả !

bạn mua con dm-500s đó giá bao nhiêu vậy?cho mình số đt của bạn được không vì mấy hôm nữa mình có việc ra móng cái,mình sẽ nhờ bạn mua hộ một con!ok?

tuantaimc
19-04-2009, 22:37
bạn mua con dm-500s đó giá bao nhiêu vậy?cho mình số đt của bạn được không vì mấy hôm nữa mình có việc ra móng cái,mình sẽ nhờ bạn mua hộ một con!ok?
Mình mua con này giá 500 tệ ( mổi đầu thu ko thôi , có kèm 1 năm thuê bao ) 500 tệ x 2600 = 1,300.000 vnđ ( giá trên chưa bao gồm vận chuyển , công mình đi sang Trung Quốc nhận về ... vào khoảng 20 -30 tệ ) nếu bạn có nhu cầu mình sẽ giúp bạn, mình vì mọi người ! SĐT của Mình là 0906836888 mình tên Tài

tonyhoangha
19-04-2009, 23:04
tui gà trả lời được 1 cái có gì xin lổi nhe "vậy kô biết chảo DTH xoay hướng khác bắt vệ tinh khác có thu dc kênh khác ko? trả lời là có " còn thông số TP bạn tự tìm trên các trang của DDTH nhé rồi xoay chảo cho cột tính hiệu đỏ rồi dò xem có đài nào ko thì biết hoặc thử cái tầng số này 11125/8440 kênh thái đó

anh nào cho em hỏi đầu DTH mình nhấn Info để xem tầng số của nó để scan đài khôgn cần xách Tivi 21" lên lóc nhà :(
đã thử vào http://www.lyngsat.com/ mà ko hiểu lắm sao thông số vinasat khác với thông báo của DTH.bro có thể cho 1 vd cụ thể ko ?nên bắt vệ tinh nào mà có nhiều kênh free?góc phương vị thế nào?góc ngẫng bao nhiêu?thước đo góc phương vị ,góc ngẫng bi nhiêu tiền?thanks!

cho hỏi với.
tui dò tần số 11517 - H - 4702 kênh Thái Lan BBTV mà không phải CH7 ai biết chỉ với.
tui mới mua con VTC HD 01 nhưng chưa biết sài.
bro edit tần số VTC HD thế nào hay vậy?có pass đổi mặc định TP ko?

unlimits
20-04-2009, 07:27
mấy bác ơi DTH mình chuyển qua Vinasat bắt được có 27 kênh tổng cộng hả, có mấy tầng số em thêm vào nó len 75-80 nhưng vẩn cột xanh em không hiểu tai sao nữa

huyenhbtv
20-04-2009, 08:54
[QUOTE=SathayTV;1612695]Theo tui biết, 1 bộ phát đáp Ku ( tức 01 Tp) trên Vinasat tương đương 1/12 dung lượng của vệ tinh vinasat, đừng quan tâm đến thông tin Vinasat chỉ có 120 kênh nữa! Nếu dùng BVB-S2 như VTC thì sẽ thành trên 300 kênh. Còn VTV sẽ không phát S2 đâu. Khoảng 2 tháng nữa, VCTV sẽ phát thêm 1 TP ở chuẩn S1 nữa ( Đủ chỗ cho thêm hơn 20 kênh). Khi đó DTH sẽ đc cập nhật thêm TP tự động như vừa rồi. Anh em nào có điều kiện thì "phỉnh" mấy nhà nhiều tiền muốn nâng cấp lên VTC, mua lại DTH giá rẻ. Vài tháng nữa DTH cũng sẽ có ESPN, STARSPORT, HBO, STARMOVIER...[/QUOT
Thông tin này bác có từ đâu vậy ah? Nếu như vậy thì diễn đàn này còn sôi nổi lém bác nhỉ?

buiducchien
20-04-2009, 08:59
gửi bác BÙI ĐỨC CHIẾN
BÁC CHIẾN ƠI GIUP EM VỚI!
em ghép thêm lnb để bắt em 138 đô đông,lấy 146 làm chuẩn và lam như tài liệu hướng dẫn bác gửi cho em.khi ghép xong em vào phần setting antena thì ở dòng singal power là 75%.em nhập tần số 12302 V 30000,12355 V 43000 nhưng ko scan được.bác vui lòng cho em được biết là quả 138 mình bắt ở đây là apstar1 hay là TELSTAR 18 vậy bác.em scan tần số trên là của quả TELSTAR 18.BÁC cho em tần số để scan quả 138 nhé!
xin cảm ơn bác!
Bạn bắt quả 138 chính là quả TELSTAR 18 thông số bạn đã lấy là chính xác. Có thể tại LNB của bạn chưa đúng vị trí. Bạn cần phải nhích qua, lại LNB một chút để tìm. thông số bạn lấy trên trang http://www.lyngsat.com/t18.html

12302 V 30000
12355 V 43000
12358 H 1496
12401 V 22425
12430 V 22425
12460 V 21600
12490 V 21600
12538 V 41250
12598 V 43000
12605 H 3600
12646 V 22425
12690 V 43200
12720 V 43000

hichic. các bác ơi giúp em phát nào. em có con xsat410 bắt được đầy đủ 14kenh gồm { vtv(1-6) ở tần số 11551-H-28500, htv(1-4,7-9) o tần số 11089-H-28120, thailan ở tần số 11517-H-4700 } Nhưng khi có con em nó nhờ sang dò kênh cho đầu xsat410 nhà nó thì tui chỉ dò được VTV(11546-H-28500) kenh ThaiLan(11517-H-4702)"tui dò tại nhà tui luôn đó vì mang về nhà thử mà".. Nhưng không tài nào tui dò được kênh HTV với tần số 11089-H-28120.. ui bác bác nao gúp em với.. xấu hổ quá à. hay tui cần tấn số như thế nào mới dò được.. rất mong các bác nao đã xử lý rùi chỉ tui với... rất cảm ơn. Bạn Scan tự động đúng không. Bạn lên Scan chi tiết: Dò kênh: Menu > chanel list > scanning options chọn tất cả là yes và all bấm save > scan satellite và bấm nút chuyển ngang để chọn Exhaurtive ( dò nhanh ) hoặc Frequency ( dò chi tiết ). Bạn nhập theo thứ từ trên xuống ô đầu nhập 11088 ô tiếp theo là H ( horizontal ) ô dưới cùng nhập 28120 rồi bấm ok cho đầu scan khi thu được kênh rồi thì bấm ok lưu lại

xuanthoi
20-04-2009, 09:40
Bạn bắt quả 138 chính là quả TELSTAR 18 thông số bạn đã lấy là chính xác. Có thể tại LNB của bạn chưa đúng vị trí. Bạn cần phải nhích qua, lại LNB một chút để tìm. thông số bạn lấy trên trang http://www.lyngsat.com/t18.html

12302 V 30000
12355 V 43000
12358 H 1496
12401 V 22425
12430 V 22425
12460 V 21600
12490 V 21600
12538 V 41250
12598 V 43000
12605 H 3600
12646 V 22425
12690 V 43200
12720 V 43000

Bạn Scan tự động đúng không. Bạn lên Scan chi tiết: Dò kênh: Menu > chanel list > scanning options chọn tất cả là yes và all bấm save > scan satellite và bấm nút chuyển ngang để chọn Exhaurtive ( dò nhanh ) hoặc Frequency ( dò chi tiết ). Bạn nhập theo thứ từ trên xuống ô đầu nhập 11088 ô tiếp theo là H ( horizontal ) ô dưới cùng nhập 28120 rồi bấm ok cho đầu scan khi thu được kênh rồi thì bấm ok lưu lại

dạo này khỏe không ? mình hỏi rieng bac ti nhé chắc bác chuyên lmà cái vụ nay hay sao mà bac rành thế?
nhờ vậy mà anh em dc nhờ nhiều

tvxdt
20-04-2009, 10:28
Tôi có đầu thu K49-MIC mà sao chỉnh như hướng dẫn của kut3vjz mà chẳng thấy gì cả? không biết thông số chính xác là sao? có fải:
LNB 9750-10600;
11517H4720;
1151H28500;
11088H28120;
12395V27500;
112730V4670.
Cao thủ nào biết xin chỉ giúp!

tuantaimc
20-04-2009, 10:41
Bạn nhập thông số như sau thử xem ( con Yestar nhà mình đang dùng )
LNB Freq 09750 09750
Trans Freq 11549
Syml Rate 28500
xoay ( cách xoay thì vào mấy website của DHT và VTC)n đến khi có tín hiệu thì chốt chảo lại và Quyét nhé

unlimits
20-04-2009, 11:22

12302 V 30000
12355 V 43000
12358 H 1496
12401 V 22425
12430 V 22425
12460 V 21600
12490 V 21600
12538 V 41250
12598 V 43000
12605 H 3600
12646 V 22425
12690 V 43200
12720 V 43000

Bạn Scan tự động đúng không. Bạn lên Scan chi tiết: Dò kênh: Menu > chanel list > scanning options chọn tất cả là yes và all bấm save > scan satellite và bấm nút chuyển ngang để chọn Exhaurtive ( dò nhanh ) hoặc Frequency ( dò chi tiết ). Bạn nhập theo thứ từ trên xuống ô đầu nhập 11088 ô tiếp theo là H ( horizontal ) ô dưới cùng nhập 28120 rồi bấm ok cho đầu scan khi thu được kênh rồi thì bấm ok lưu lại
Mấy cái V với H em chọn auto được không anh Chiến

tuantaimc
20-04-2009, 12:26
gửi bác Chiến! E mới mua con DM-500S về rồi . cắm vào nó báo Switch : Service could not be found ( em vẫn giữ nguyên hướng Chảo bắt Vinasat1 , mà trước vẫn xem HTV,VTV.BKK và dò đc 25700 đó )

mavuong1987
20-04-2009, 12:54
các cao thủ ơi ! cho em hỏi có bác nào đã dùng chảo hình elip để bắt band C thành công chưa vậy. chỉ cho em vài kinh nghiệm với.
bây giờ em đang lắp LNB C band ( mới mua ^_^ hi ) lên cái chảo elip 1.1m của em mà sao em dò cả đêm wa vẫn ko thấy tí sóng gió gì hết.
em thấy LNB có cái ống hơi dài. khi lắp lên chảo elip em sợ nó ko thể thu được tín hiêu. có khi nào mình phải cưa ngắn bớt cái ống đó ko mấy bác.
xin các bác chỉ giáo.

naman
20-04-2009, 13:30
mã của XSAT tiếng việt là 64365577,bạn cứ ấn nhanh như trên sẽ mở được phần cài đặt.
Điện thoại của tôi 0982872154 thắc mắc gì bạn cứ gọi nhé..

mavuong1987
20-04-2009, 14:38
em bắt được band C trên vinasat1 rồi các bác ơi. ôi vui quá. nhưng chưa bắt được mấy quả khác.
chắc "thức trọn đêm nay quá "

nhatrang1231
20-04-2009, 14:56
em bắt được band C trên vinasat1 rồi các bác ơi. ôi vui quá. nhưng chưa bắt được mấy quả khác.
chắc "thức trọn đêm nay quá "

Bạn bắt thử thaicom5 78.5E band c đi . Trên đó có free ESPN gói free của myama . Ngoài ra còn cả 100 kenh free nữa . Có gì thông báo cho anh em biết nhé .

tuantaimc
20-04-2009, 16:31
Chúc mừng tuantaimc mình xin sẵn lòng chia sẻ những gì mà mình đã biết về dm500s cùng bạn. điều đầu tiên bạn lên dung phần mềm FLASHWIZARD_6_3 tạo cho mình một file My_Flash_Image_Backup riêng cho mình phòng khi em dm500s làm lũng thì mình có thể chạy lại. ( thực ra file nà có tác dụng như một bản ghot win thôi nhưng nó rất hữu dụng khi dm500s có sự cố mà tôi đã bị may nhờ 2 bác ngochahd và nickt trên diễn đàn cùng hỗ trợ, giờ đã sử dụng bình thường.
Báo cáo AE là mình đã mua được DM-500S mình ngạc nhiên vì nó nhỏ hơn Sxat 410 (nhưng lại giỏi hơn nhiều) hí hửng bắt mãi ko dc phải gọi bác Chiến , giời đã ngon lành rồi, hiện đang bắt quả 132 và 134 trên hướng Vinasat1 nhận xét thấy các kênh chất lượng tốt ( ko nhu Sxat Star Sports mờ ), việc tiếp theo là nghiên cứu tiếp vụ ghép LNB ( lại hỏi bác CHiến ). phần mềm FLASHWIZARD_6_3 này là gì vậy ? bác nói rỏ hơn chút nào ? và chay ntn ? bác đã trót giúp em thì giúp cho chot đi ạ !
Chân thành cảm ơn bác !

phucthien78
20-04-2009, 16:44

đã thử vào http://www.lyngsat.com/ mà ko hiểu lắm sao thông số vinasat khác với thông báo của DTH.bro có thể cho 1 vd cụ thể ko ?nên bắt vệ tinh nào mà có nhiều kênh free?góc phương vị thế nào?góc ngẫng bao nhiêu?thước đo góc phương vị ,góc ngẫng bi nhiêu tiền?thanks!

bro edit tần số VTC HD thế nào hay vậy?có pass đổi mặc định TP ko?

Thank, VTC không sử dụng pass, vào cài đặt->dò chương trình->bấm nút đỏ thay đổi TP. nhớ đừng sửa các TP1,2 nha. chúc thành công

pat_nhaso24
20-04-2009, 17:23
[/color]
Bạn Scan tự động đúng không. Bạn lên Scan chi tiết: Dò kênh: Menu > chanel list > scanning options chọn tất cả là yes và all bấm save > scan satellite và bấm nút chuyển ngang để chọn Exhaurtive ( dò nhanh ) hoặc Frequency ( dò chi tiết ). Bạn nhập theo thứ từ trên xuống ô đầu nhập 11088 ô tiếp theo là H ( horizontal ) ô dưới cùng nhập 28120 rồi bấm ok cho đầu scan khi thu được kênh rồi thì bấm ok lưu lại[/QUOTE]

Tui thử đủ cách rùi mà không được.. chán thế. không biết có do phần mềm không... nghe nói có trường hợp đó mà.. rắc rối quá.. Thank bác nghe vì đã trả lời tui.. rất mong được mọi người giúp đỡ

hauvnn87
20-04-2009, 19:45
Cho mình hỏi xíu , mình nâng cấp đầu thu VTC coi dc 30 kênh rồi , giờ muốn xem thêm nhiều kênh nữa có dc ko và gồm những kênh nào vì mình nghe dc 42 kênh lận !

ngochahd
20-04-2009, 20:18
Cho mình hỏi xíu , mình nâng cấp đầu thu VTC coi dc 30 kênh rồi , giờ muốn xem thêm nhiều kênh nữa có dc ko và gồm những kênh nào vì mình nghe dc 42 kênh lận !

Bạn vào menu chọn dò kênh sau đó bấm nút đỏ tức là ( biên tập ).
lúc này bạn về phần tp để đưa tần số cần quét . các tần số trên diễn đàn đã có rồi , bạn về dòng cuối cùng để quét tần số vừa biên tập là xong.

hauvnn87
20-04-2009, 20:22
Bạn vào menu chọn dò kênh sau đó bấm nút đỏ tức là ( biên tập ).
lúc này bạn về phần tp để đưa tần số cần quét . các tần số trên diễn đàn đã có rồi , bạn về dòng cuối cùng để quét tần số vừa biên tập là xong.
Có thể nói chi tiết 1 chút dc ko bạn , cảm ơn nhiều !

tklshb
20-04-2009, 20:41
Các bác cho em hỏi một chút: Nếu em xoay chảo theo hướng thu như Xsat hiện nay và thêm TP vào thì đầu DTH có thể thu được các kênh như Xsat không? Cám ơn các bác.

tonyhoangha
20-04-2009, 21:06
Thank, VTC không sử dụng pass, vào cài đặt->dò chương trình->bấm nút đỏ thay đổi TP. nhớ đừng sửa các TP1,2 nha. chúc thành công
yeah!làm dc rùi!thanks!dc 71 kênh lận sướng wá!mà mấy kênh VTC HD biên tập lại làm giảm chất lượng HD wá!xem đi xem lại hoài cũng chán!cho hỏi VTC HD có thể bắt dc kênh HD free of nc ngoài kô?vệ tinh gì?thông số TP? :-)

thanhcoi
20-04-2009, 21:13
Gửi bác tklshb Thu được bác ạ. Các kênh khóa mã thì không giải mã được vì thẻ Nagra còn DTH là viaccess. DTH thu hướng của Xsat chỉ thu được các kênh miễn phí thôi

yeah!làm dc rùi!thanks!dc 71 kênh lận sướng wá!mà mấy kênh VTC HD biên tập lại làm giảm chất lượng HD wá!xem đi xem lại hoài cũng chán!cho hỏi VTC HD có thể bắt dc kênh HD free of nc ngoài kô?vệ tinh gì?thông số TP? :-)
Nếu mà HD free thì chắc là được còn nếu khóa mã thì hok được. Mà HD thì làm gì có thằng nào không thu phí đâu toàn thu phí thôi hehehe. Còn vệ tinh thì chưa biết thông số là 0000 H 2080,0000 V 2090 (năm này chắc là có Free)

hauvnn87
20-04-2009, 21:15
Bạn làm sao mà coi dc 71 kênh vậy , chỉ mình với .

tonyhoangha
20-04-2009, 21:52
Bạn làm sao mà coi dc 71 kênh vậy , chỉ mình với .
vào cài đặt->dò chương trình->bấm nút đỏ thay đổi TP.
VTC: 10968 H- 28800 và 11008 H - 28800 (9 kênh HD và 34 kênh SD)
DTH : 11549 H 28500 LNB 9750 (VTV1,2,3,4,5,6,O2TV) và 14 kênh khóa mã VTC HD kô xem dc :-(
VOVTV : 11532 H 02500 LNB 9750 (VOVTV)kô có tín hiệu :-(
CH7(thai lan) : 11517 H 04700 LNB 9750 (CH7- Thailand)
HTV: 11088 H - 28120 (HTV1-7, VTV1, VTV3)
dò dc 71 kênh nhưng VTC HD chỉ xem dc 57 kênh thui.DTH dùng hệ thống mã hóa khác nên VTC HD kô xem dc các kênh mã hoá DTH nhá.
cho hỏi chỉnh chảo 133.0°E có thể bắt cùng lúc Vinasat 132.0°E và Apstar6 134.0°E dc k?Apstar6 có những kênh nào? thông số TP?
ý nghĩa ký hiệu trên http://www.lyngsat.com là gì?
http://www.lyngsat.com/vina1.html
Freq.Tp 3413 V tp 1V ===> tần số,phân cực, tp?, 1V?
SR-FEC SID-VPID 9766-3/4 ===> ?
ONID-TID Audio 101 Vi ===> ?
Source Updated Hir 080530 ===> ?
ngoài http://www.lyngsat.com ra còn trang nào đầy đủ thông số các kênh trên vệ tinh kô? thanks!

tuvanvien
20-04-2009, 22:50
Có bác nào rành về kênh htv9 ở vệtinh mesat3 không!!Em muốn thu htv9, nhập đúng tần số 3796V - 7030(www.lyngsat.com).Nhưng khi dò kênh thì không phải là HTV9, nó lại dò ra kênh TV3 digital của maalaysia(không hình không tiếng).Có bác nào biết về vụ này chỉ em với !! Em cảm ơn nhiều

tuananh_pro_xsat
20-04-2009, 22:56
các bác ơi trên quả 138 có phải một số kênh có thể coi đc bằng thẻ nagra phải ko ạ chi tiết tại http://www.lyngsat.com/t18.html

thanhcoi
21-04-2009, 07:16
chắc là không dược tại vì mã thẻ nó khác. Nếu bạn tìm và nạp lại mã thẻ của quả này thì có thể xem được. Nhưng khó một cái là hok có ai share mã của quả vệ tinh này (cá nhân tôi nghĩ thế)

connick
21-04-2009, 08:52
Chocem hỏi 2 câu với:
1. Cái nắp tròn bằng nhựa hướng về phía chảo thu DTH của em bị vỡ có ảnh hưởng gì không ạ! em lấy tạm bên XSAT lắp sang rồi lấy băng dính quấn vào (vì nó to hơn một chút)
2.Dạo này sao thẻ của XSAT cứ phải đổi nhau liên tục, có khi vừa cho thẻ vào được 20 phút lại No right phải đổi thẻ kia

ngocbaosaigonbmt
21-04-2009, 09:39
Gui tuvanvien.HTV9 co phat tren mesat3 va tang so bac nhap dung.nhung day la bang C,Neu dung ku thi khong thu duoc.

tuantaimc
21-04-2009, 09:55
vào cài đặt->dò chương trình->bấm nút đỏ thay đổi TP.
VTC: 10968 H- 28800 và 11008 H - 28800 (9 kênh HD và 34 kênh SD)
DTH : 11549 H 28500 LNB 9750 (VTV1,2,3,4,5,6,O2TV) và 14 kênh khóa mã VTC HD kô xem dc :-(
VOVTV : 11532 H 02500 LNB 9750 (VOVTV)kô có tín hiệu :-(
CH7(thai lan) : 11517 H 04700 LNB 9750 (CH7- Thailand)
HTV: 11088 H - 28120 (HTV1-7, VTV1, VTV3)
dò dc 71 kênh nhưng VTC HD chỉ xem dc 57 kênh thui.DTH dùng hệ thống mã hóa khác nên VTC HD kô xem dc các kênh mã hoá DTH nhá.
cho hỏi chỉnh chảo 133.0°E có thể bắt cùng lúc Vinasat 132.0°E và Apstar6 134.0°E dc k?Apstar6 có những kênh nào? thông số TP?
ý nghĩa ký hiệu trên http://www.lyngsat.com là gì?
http://www.lyngsat.com/vina1.html
Freq.Tp 3413 V tp 1V ===> tần số,phân cực, tp?, 1V?
SR-FEC SID-VPID 9766-3/4 ===> ?
ONID-TID Audio 101 Vi ===> ?
Source Updated Hir 080530 ===> ?
ngoài http://www.lyngsat.com ra còn trang nào đầy đủ thông số các kênh trên vệ tinh kô? thanks!
Xin phép đc chia sẽ với bạn như sau : trước tôi dùng Sxat 410 bắt quả 146 và 148 ( Measat gì đó để xem VTV 123456 VCTV mã khóa ) mấy hôm trước tôi xoay lại bắt quả 132 Vinasat xem HTV1.HTV2,HTV3.HTV4,HTV7,HTV9, và VTV,VCTV mã khóa, cũng ở hướng chảo đó tôi quét tần số 25700 còn bắt đcj quả 134 ( dùng đầu thu Sxat ) Apstar6 có những kênh CBsat ( các kênh AXN.BBC.Thiên Ánh TQ,ESPN,Max,HBO,Star Movies,Star Sport,CNN...) bị mã khóa ! hôm qua mới mua con DM-500S nên xem đc cả 2 quả 132 và 134 các kênh trên CBsat là kênh AXN.BBC.Thiên Ánh TQ,ESPN,Max,HBO,Star Movies,Star Sport,CNN.CCTV1,2,3,4,5,6,7,8,9,10,11,12... của trung ương TQ )mà ko bị mã khóa !

nttrung85
21-04-2009, 10:09
Chào các anh em.Tôi vẫn đang xem DREAM nhưng muốn bắt được cả vinasat thì làm thế nào vậy.vinasat xem các kênh tiếng việt nhưng lại không muốn bỏ agila 2.có star xem bóng đá.Vậy tôi muốn xem được cả 2 thì làm thế nào?(cách nào mua ít phụ kiện nhất thôi nhá).Xem các bài viết của các bạn thấy hấp dẫn quá.Làm thế nào để bắt được ESPN xịn và Star Sports free vậy.Mình dùng XSAT 410

tunghscc
21-04-2009, 10:19
Bạn cho tôi biết giá của DM-500s và phí thuê bao hàng tháng mà bạn đang dùng là bao nhiêu vậy. Phương thức mua ra làm sao.
Xin cảm ơn!

buiducchien
21-04-2009, 10:22
Chào các anh em.Tôi vẫn đang xem DREAM nhưng muốn bắt được cả vinasat thì làm thế nào vậy.vinasat xem các kênh tiếng việt nhưng lại không muốn bỏ agila 2.có star xem bóng đá.Vậy tôi muốn xem được cả 2 thì làm thế nào?(cách nào mua ít phụ kiện nhất thôi nhá).Xem các bài viết của các bạn thấy hấp dẫn quá.Làm thế nào để bắt được ESPN xịn và Star Sports free vậy.Mình dùng XSAT 410
Đơn giản thôi, bạn chỉ cần mua thêm 1 LNB mới giá 60.000 nghin đồng cộng tài liệu hướng dẫn ghép LNB trên diễn đàn và một chút công sức là bạn sẽ được toại nguyện.
Chúc thành công.

doduytruc
21-04-2009, 10:28
chào các anh trên ddth, em là mem mới có chút thắc mắc, mong các anh chỉ giáo
em xin hỏi nhà em xài dth ( có smart card) , giờ chuyển sang vinasat1 thì chỉ cần xoay chảo là dc phải ko ạ? hay phải cài ji nửa ko ạ?
Hôm wa em thấy mấy ông ktv dth trên tv chỉ cách chỉnh chảo mà em làm theo y chang như thế lai ko dc, bùn wa', cái bảng thông số (lnb trên, lnb dưới ....) em chỉnh y chang mấy ổng luon , thế là thanh màu cứ màu xanh , , Mong các bro chỉ giúp em với, em ở đà lạt, hỏi mấy ông điện tử thì ông nào củng 200k, 300k mới giúp, hix,

buiducchien
21-04-2009, 10:32
dạo này khỏe không ? mình hỏi rieng bac ti nhé chắc bác chuyên lmà cái vụ nay hay sao mà bac rành thế?
nhờ vậy mà anh em dc nhờ nhiều
Cảm ơn bác, tôi vẫn bình thường. Tôi chỉ là lái xe thôi nhưng vụ này tôi chơi lâu rồi hơn nũa lại còn thêm chút đam mê. Chúc bác và gia đình mạnh khỏe có thêm nhiều chia sẻ cùng anh em trên diễn đàn.

batantruongiang
21-04-2009, 10:58
Các bác cho em hỏi: ở Tp.HCM mua chảo band C ở đâu rẻ nhất!?

unlimits
21-04-2009, 11:11
em xin hỏi nhà em xài dth ( có smart card) , giờ chuyển sang vinasat1 thì chỉ cần xoay chảo là dc phải ko ạ? hay phải cài ji nửa ko ạ?
Hôm wa em thấy mấy ông ktv dth trên tv chỉ cách chỉnh chảo mà em làm theo y chang như thế lai ko dc, bùn wa', cái bảng thông số (lnb trên, lnb dưới ....) em chỉnh y chang mấy ổng luon , thế là thanh màu cứ màu xanh , , Mong các bro chỉ giúp em với, em ở đà lạt, hỏi mấy ông điện tử thì ông nào củng 200k, 300k mới giúp, hix,
tốt nhất bác đem cái đầu thu lại gần chảo rồi vừa xoay vừa xem tầng số nó có thay đổi thì nâng cao lên thường thì nó chỉ xoay về bên phải nếu tử measat2 xoay qua ben phai~ chừng 3cm rồi nâng cái chảo cao lên khi nào cột tính hiệu màu vàng là ok

quangtl
21-04-2009, 11:21
Các bác giúp em với, em mới mua đầu DM500S, em sử dụng chảo XSAT cũ ngày trước để xem quả vệ tinh 146, nhưng khi bắt xong thì xem hình bị giật, khó chịu quá, các bác giúp em với (Tín hiệu và cường độ là: 83% & 88%, em không biết do chảo hay là do tín hiệu ADSL). (Nếu dùng đầu XSAT thì vẫn xem các kênh bình thường). Cảm ơn các bác!

mylove07
21-04-2009, 11:23
ngoài vtv1 -> vtv6, ch7, O2, Htv1 - htv7. còn có kênh nào mới chưa các bác

hauvnn87
21-04-2009, 11:29
Cho hỏi ghép LNB là gì và mình đang dùng đầu thu Viaacess của VCTV thì có làm dc ko ? Mình hiện thu dc 30 kênh rồi !

Me_DTH
21-04-2009, 11:37
Cảm ơn bác, tôi vẫn bình thường. Tôi chỉ là lái xe thôi nhưng vụ này tôi chơi lâu rồi hơn nũa lại còn thêm chút đam mê. Chúc bác và gia đình mạnh khỏe có thêm nhiều chia sẻ cùng anh em trên diễn đàn.

Hôm nay mới dc biết pác cũng là dân lái xe giống như tui nhưng tui thì bỏ nghề vì sức khỏe (bị tiền đình)và cũng giống pác tui cũng thích công nghệ truyền DTH nhưng do trình độ hiểu biết thì kém wa (hay gọi điện nhờ pác)mong pác giúp đỡ nha ,đang làm vụ gắn nhiều LNB nhưng chua dc thành công cho lắm

ruanyoufu
21-04-2009, 11:42
Các pác ui, ai có lòng hảo tâm gửi giùm em tài liệu gắn nhiều LNB trên 1 chảo, mail của em là: ruanyoufu@gmail.com, cám ơn các pác nhìu...

buocluhanh
21-04-2009, 14:00

DTH tự động nâng cấp đã có sẳn tp để bắt các kênh của VTV rồi, chỉ cần add thêm HTV và CH7 thôi, con viêc xoay chao tôt nhất la kiếm 1 cai đầu K49 quét sẳn các kênh của Vinasat1 rồi dùng ma xoay chảo thì dể dàng hơn, nếu xoay đôc chảo rồi ma ko bắt được HTV thi liên hê với tôi, tôi sẽ gửi hướng dẩn chi tiết qua emai cho...

buiducchien
21-04-2009, 14:50
Hôm nay mới dc biết pác cũng là dân lái xe giống như tui nhưng tui thì bỏ nghề vì sức khỏe (bị tiền đình)và cũng giống pác tui cũng thích công nghệ truyền DTH nhưng do trình độ hiểu biết thì kém wa (hay gọi điện nhờ pác)mong pác giúp đỡ nha ,đang làm vụ gắn nhiều LNB nhưng chua dc thành công cho lắm
Biết bác đã lâu hôm nay mới biết bác là đồng nghiệp và cùng sở thích. Mong bác luôn có nhiều đóng góp với anh em trên diễn đàn.

Các pác ui, ai có lòng hảo tâm gửi giùm em tài liệu gắn nhiều LNB trên 1 chảo, mail của em là: ruanyoufu@gmail.com, cám ơn các pác nhìu...
Tôi đã gừi tài liệu vào mail cho bạn rồi đấy .
Chúc thành công

Cho hỏi ghép LNB là gì và mình đang dùng đầu thu Viaacess của VCTV thì có làm dc ko ? Mình hiện thu dc 30 kênh rồi !
Ghép LNB là lắp nhiều LNB trên cùng một chảo thu để bắt nhiều vệ tinh. lắp vào được tất cả mọi đầu thu. Quan trọn là bạn phải có bộ trộn tín hiệu và thiết lập thông số cho đầu thu.

Báo cáo AE là mình đã mua được DM-500S mình ngạc nhiên vì nó nhỏ hơn Sxat 410 (nhưng lại giỏi hơn nhiều) hí hửng bắt mãi ko dc phải gọi bác Chiến , giời đã ngon lành rồi, hiện đang bắt quả 132 và 134 trên hướng Vinasat1 nhận xét thấy các kênh chất lượng tốt ( ko nhu Sxat Star Sports mờ ), việc tiếp theo là nghiên cứu tiếp vụ ghép LNB ( lại hỏi bác CHiến ). phần mềm FLASHWIZARD_6_3 này là gì vậy ? bác nói rỏ hơn chút nào ? và chay ntn ? bác đã trót giúp em thì giúp cho chot đi ạ !
Chân thành cảm ơn bác !
Bác để lại mail tôi gửi tài liệu vào file đính kèm cho bác. Nếu cần trao đổi trực tiếp thì vào các buổi tối trên message.

tuantaimc
21-04-2009, 16:19
Bác Chiến gửi tài liêụ phần mềm FLASHWIZARD_6_3 và ghép LNB nữa vào Email: tuantaimc@yahoo.com

Bạn cho tôi biết giá của DM-500s và phí thuê bao hàng tháng mà bạn đang dùng là bao nhiêu vậy. Phương thức mua ra làm sao.
Xin cảm ơn!
DM-500S giá 500 tệ bạn à ! tính ra Vnđ là 500 tệ x 2670 ( tỷ giá)= 1.335.000vnđ ( hôm qua tính tỷ giá là 2670, dạo này tiền trung lên cao quá ) bao gồm 1 đâù DM-500 S và 1 năm thuê bao ! bác nào cần mua EM giúp ko tính lãi. vận chuyển các bác chiụ chi phí !
Các kênh phát trên quả Apstar 6 at 134.0°E xem chi tiết tại http://www.taihutv.com/cbtv.htm

Nguyễn Văn Tài
Sđt: 0906836888
Email: tuantaimc@yahoo.com ( bác chiến gửi tài liêụ vào đây cho E nhé )

tunghscc
21-04-2009, 16:59
Cảm ơn bác Tuantaimc đã trả lời, tôi sẽ liên hệ với Bác sau nhé.
À mà có bạn nào biết tại sao đầu Xsat410 nhà tôi scan chỉ bắt được phân cực V , nếu là phân cực H thì tín hiệu xuống rất thấp, không có hình (tôi đang bắt quả vinasat1 đủ 14 kênh free).

ngochahd
21-04-2009, 17:56
Các bác giúp em với, em mới mua đầu DM500S, em sử dụng chảo XSAT cũ ngày trước để xem quả vệ tinh 146, nhưng khi bắt xong thì xem hình bị giật, khó chịu quá, các bác giúp em với (Tín hiệu và cường độ là: 83% & 88%, em không biết do chảo hay là do tín hiệu ADSL). (Nếu dùng đầu XSAT thì vẫn xem các kênh bình thường). Cảm ơn các bác!

Bạn đang dùng đường ADSL của nhà cung cấp nào ? tốc độ bao nhiêu ?
bạn nên chỉnh tín hiệu bằng đầu D500S thì phù hợp hơn , bạn thử đi nhé.

tuvanvien
21-04-2009, 17:58
Gui tuvanvien.HTV9 co phat tren mesat3 va tang so bac nhap dung.nhung day la bang C,Neu dung ku thi khong thu duoc.

Em cảm ơn bác ngocbaosaigonbmt!!Vâng!! Em thu band C, vì trước đây em vẫn thu được bình thường HTV9 (3796V- 7030).Nhưng bây giờ em can nó lại vào kênh TV3 digital (3786V-7030)của thằng malaysia mới đau chứ!!Tại nó có tần số gần với HTV9, nhưng không thể như vậy được!Có ai cao thủ chỉ em với!!

SathayTV
21-04-2009, 19:38
Em cảm ơn bác ngocbaosaigonbmt!!Vâng!! Em thu band C, vì trước đây em vẫn thu được bình thường HTV9 (3796V- 7030).Nhưng bây giờ em can nó lại vào kênh TV3 digital (3786V-7030)của thằng malaysia mới đau chứ!!Tại nó có tần số gần với HTV9, nhưng không thể như vậy được!Có ai cao thủ chỉ em với!!
Trước đây mình cũng xem quả này, chủ yếu là HTV9 và RTM1, RTM2. Từ khi HTV phát trên Vinasat thì mình ko còn quan tâm nữa. Tuy vậy, với trường hợp bạn thắc mắc thì có thể là do HTV nghỉ phát trên Measat3 rồi chăng? Cách xác định tốt nhất là bạn giữ nguyên chảo(khi đã bắt đc TV3), rồi dùng K49 dò tự động

doduytruc
21-04-2009, 19:45
DTH tự động nâng cấp đã có sẳn tp để bắt các kênh của VTV rồi, chỉ cần add thêm HTV và CH7 thôi, con viêc xoay chao tôt nhất la kiếm 1 cai đầu K49 quét sẳn các kênh của Vinasat1 rồi dùng ma xoay chảo thì dể dàng hơn, nếu xoay đôc chảo rồi ma ko bắt được HTV thi liên hê với tôi, tôi sẽ gửi hướng dẩn chi tiết qua emai cho...

em đã làm dc rồi, xoay chảo, thêm hvt, thêm bkk, hy`hy, thank các bác đã giúp đỡ, ^^và tiện đây em xin hỏi thêm, ngoài dth(21k), htv (6k), bkk, thi` đầu 0DS 4000 ( có smart card) co`n bắt them dc kênh nào trên vinasat ko a, nếu có thì cho em cái link em tham khảo ( nhà em có 1 chảo dth, 1 lnb) ở đà lạt , em xin hết a,

ngocbaosaigonbmt
21-04-2009, 19:46
Gui tuvanvien.chieu nay toi xoai chao,nhap tang so:3796V7030 van do duoc HTV7,HTV9 ma.bac thu xoai LNB xem.

tuanvu89pleiku
21-04-2009, 21:33
anh ngoc oi cho em hoi em dung loai chao duong kinh 60 cua con dth co thu duoc qua nhu cua anh ko?
neu duoc anh co the huong dan cho em duoc khong?

Đó là anh Bảo, ở BMT. Ổng có chỉ tớ xoay chảo và tớ đã bắt được thaicom5, ABS1, NSS6 :D
Gọi điện thoại cho ổng đi, ổng nói chuyện rất lịch sự và nhiệt tình.

mhsamsung76
21-04-2009, 21:51
Cảm ơn bác Tuantaimc đã trả lời, tôi sẽ liên hệ với Bác sau nhé.
À mà có bạn nào biết tại sao đầu Xsat410 nhà tôi scan chỉ bắt được phân cực V , nếu là phân cực H thì tín hiệu xuống rất thấp, không có hình (tôi đang bắt quả vinasat1 đủ 14 kênh free).

do huong cua ban chua chinh xachoac lnb cua ban xoay chua dung,ban thu xoay LB chech theo huong fai khoang 15 do (DUNG DANG SAU CHAO) chuc ban thanh cong

tuanvu89pleiku
21-04-2009, 22:43
anh co the chi cho em bat qua thaicom5 cua anh duoc khong?qua do bat duoc bao nhieu kenh vay?co kenh nao hay khong anh?

23h30 cậu gọi vào số máy 0596285643 nhé, tớ mở đầu thu lên cho thông số của NSS6, thaicom5 và ABS1 cho cậu dò.
Tại mới bán nốt cái N-gage rồi, đang định mua cái khác. Hi hi

Thaicom5 hồi chiều tớ scan thấy có 24 kênh free, còn NSS6 tớ scan thấy trên 45 kênh free đó. Tớ dùng đầu K49 của Tàu khựa

hauvnn87
21-04-2009, 22:46
Cho mình hỏi là nhà mình có 2 đầu thu , 1 là DTH , và K-49A , đã chỉnh coi dc HTV và BBK của Thái Lan , giờ có thể coi thêm kênh nào nữa ko và làm cách nào ? Xin cảm ơn !

tuanvtq
21-04-2009, 22:48
Em mới đi công tác về hôm nay mới online, thấy Bác vẫn khỏe em rất vui. Cảm ơn bác đã hướng dẫn em về vệ tinh. Mong bác tiếp tục tìm hiểu nhiều hơn để cho sự nghiệp truyền hình giá rẻ ngày càng phát triển

tklshb
21-04-2009, 23:06
Gửi bác tklshb Thu được bác ạ. Các kênh khóa mã thì không giải mã được vì thẻ Nagra còn DTH là viaccess. DTH thu hướng của Xsat chỉ thu được các kênh miễn phí thôi

Nếu mà HD free thì chắc là được còn nếu khóa mã thì hok được. Mà HD thì làm gì có thằng nào không thu phí đâu toàn thu phí thôi hehehe. Còn vệ tinh thì chưa biết thông số là 0000 H 2080,0000 V 2090 (năm này chắc là có Free)

Cám ơn bác nhiều. Vậy thì chắc khe cắm thẻ của nó cũng khác,đúng không bác? Giá như cắm thẻ Nagra vào xem được thì tốt.

batantruongiang
22-04-2009, 00:16
Bac Tuanvupleicu oi, 78.5 sao chi co 24 kenh free. Em vao http://www.usetm.com/tvro/78.5E.html thay co rat nhieu kenh free lam.

ngocbaosaigonbmt
22-04-2009, 07:35
Gui quanhi.bac dung chao cua vtv van thu duoc nhung ve tinh khac.nhung bac o vung nao,toi moi huong dan chi tiet duoc.neu can goi cho toi 0977514721.a,chao 60cm gang LNB bang C cung thu duoc cac keng C Tren vinasat day.

quangtl
22-04-2009, 07:38
Bạn đang dùng đường ADSL của nhà cung cấp nào ? tốc độ bao nhiêu ?
bạn nên chỉnh tín hiệu bằng đầu D500S thì phù hợp hơn , bạn thử đi nhé.

Em dang sử dụng gói cước của VNPT (Gói family thấp nhất); bác chỉ giúp em chỉnh tín hiệu bảng đầu như thế nào vào menu nào? Vì mới mua nên em chưa giám tìm hiểu sâu chương trình của đầu. Bác cho em hỏi: khi kiểm tra tín hiệu thì có 03 ô: 2 ô trên thì tín hiệu là : 80% và 90 %, ô BER thì tín hiệu thay đổi liên tục từ 22 đến 900. đây là những ô mang ý nghĩa gì xin chỉ giúp cho em với!

ngocbaosaigonbmt
22-04-2009, 08:01
Gui tuanvupleiku.anh gui cho vu roi nhe.nhan duoc thi bao nhe.a chao 60cm cung bat duoc bang C do vu.anh da thu nghiem thanh cong roi

batantruongiang
22-04-2009, 09:25
Bac ngocbaosaigonbmt oi, cho em hoi: em o Binh Phuoc, dau K49 thu Band C 78.5E thi dung chao bao nhieu met. Cam on Bac!

tunghscc
22-04-2009, 09:47
Hiện nay có ai bắt được VOVTV không ạ, Xin chia sẻ.Trên TVRO-GD vẫn báo phát trên ts: 11531 H 2500 KU mà sao tôi dò không được.

unlimits
22-04-2009, 09:52
Đó là anh Bảo, ở BMT. Ổng có chỉ tớ xoay chảo và tớ đã bắt được thaicom5, ABS1, NSS6 :D
Gọi điện thoại cho ổng đi, ổng nói chuyện rất lịch sự và nhiệt tình.
Bác ơi bác chỉ em mấy cái tầng số đó đi
Ặc bộ Mic -K49 ở cần thơ bán tới 500k không mắc gần gấp đôi, có ai biết chổ nào trên Cần thơ bán đầu Mic-k49 đúng giá hok vậy

ngocbaosaigonbmt
22-04-2009, 10:35
Gui batantruonggiang.Ban o Binh phuoc muong bat 78,5*E thi phai dung chao tren 1m.vi ve tinh nay phat tin hieu rat yeu.chuc ban thanh cong.

Bo mic k49 ma ban 500k...thoi de may ong om luong di .vai bua co dau DVB S2 toi ghe lai mua ve chai...

Bo mic k49 ma ban 500k...thoi de may ong om luong di .vai bua co dau DVB S2 toi ghe lai mua ve chai...

tonyhoangha
22-04-2009, 10:48
23h30 cậu gọi vào số máy 0596285643 nhé, tớ mở đầu thu lên cho thông số của NSS6, thaicom5 và ABS1 cho cậu dò.
Tại mới bán nốt cái N-gage rồi, đang định mua cái khác. Hi hi

Thaicom5 hồi chiều tớ scan thấy có 24 kênh free, còn NSS6 tớ scan thấy trên 45 kênh free đó. Tớ dùng đầu K49 của Tàu khựa
nếu tín hiệu tốt thì bác có thể post thông số lên đây luôn dc ko ạ.vào lyngsat.com thấy nhiều wá ko biết chọn cái nào free.thanks

batantruongiang
22-04-2009, 10:55
Gui batantruonggiang.Ban o Binh phuoc muong bat 78,5*E thi phai dung chao tren 1m.vi ve tinh nay phat tin hieu rat yeu.chuc ban thanh cong

Cảm ơn bác. Bác Ngocbaosaigonbmt và các bác cho em hỏi: đầu thu K49 có dùng được LNB kép(thu Ku và C trên cùng 1 LNB) không? giá bao nhiêu 1 cái LNB kép? chảo band C từ 1m trở lên có những mức giá nào? Ở Tp.HCM mua ở đâu rẻ nhất. Cảm ơn.

batantruongiang
22-04-2009, 11:52
Bac Quanhi o xa, huyen nao cua Binh Phuoc vay.

ngocbaosaigonbmt
22-04-2009, 12:37
LNB kep dung de thu C&Ku co gia 600k.dau k49 dung duoc loai nay.

tuvanvien
22-04-2009, 12:37
Gui tuvanvien.chieu nay toi xoai chao,nhap tang so:3796V7030 van do duoc HTV7,HTV9 ma.bac thu xoai LNB xem.

Em cảm ơn bác ngọc bảo Sài Gòn-Bánh Mì Thịt( hehe...)Em đã giải quyết được rồi!nhưng vẫn chưa hiểu rỏ nguyên nhân. Hôm đó em dùng đầu thu DTH Opentel nhập tần số 3796v-7030 thì dò ra kenh em đã nói.Hôm nay em dùng đầu thu Gospell dò tự động thì nó vào được HTV7(khóa mã) và HTV9. Em bấm info thi tần số hiện ra là 3807v 7029.Em hỏi vấn đề này là em đang sử dụng đầu thu HTV7(đầu thu của nhà cung cấp bản quyền)Trước đây vẫn chạy bình thường 3796v-7030, giờ không được!! Em nhập lại 3807v- 7029 thì ok!! Giải quyết được vấn đề nhưng chưa hiểu vì sao? Em cảm ơn bác Bảo và các bác trên dd.

batantruongiang
22-04-2009, 12:48
Bac Ngoc Bao oi, sao LNB kep mac vay!

dungbop
22-04-2009, 13:01
Không biết trên ch7 của thái có bóng dá Anh ko nhỉ?

ngocbaosaigonbmt
22-04-2009, 13:05
Loai nay xuat xu nuoc ngoai va it nguoi dung nen rat dat.

unlimits
22-04-2009, 13:05
Gui tuanvupleiku.anh gui cho vu roi nhe.nhan duoc thi bao nhe.a chao 60cm cung bat duoc bang C do vu.anh da thu nghiem thanh cong roi
Anh Bảo ơi cái đầu DTH nó có thu được băng C và Ku không anh hay la phải mua 1 cái LNB khác híc bác kiếm giúp em 1 con Mic K49 củ nghén chứ Cần Thơ bán 500k mua ủn lấm, nhà em có 1 đầu DTH + 1 chảo NLB rồi giờ chỉ cần 1 cái K49 chủ yếu để scan thôi chắc được mà phải hok anh Bảo
có gì cho em hey nhé sáng em có gọi cho anh Bảo đó Sô 091855852* đó

buocluhanh
22-04-2009, 13:18
Anh Bảo ơi cái đầu DTH nó có thu được băng C và Ku không anh hay la phải mua 1 cái LNB khác híc bác kiếm giúp em 1 con Mic K49 củ nghén chứ Cần Thơ bán 500k mua ủn lấm, nhà em có 1 đầu DTH + 1 chảo NLB rồi giờ chỉ cần 1 cái K49 chủ yếu để scan thôi chắc được mà phải hok anh Bảo

500k thì mắc quá trên chổ tui trọn bộ người ta bán 400k, nêu lấy đầu thu không thôi thi chừng 280K thôi, từ hồi có Vinasat1 tư nhiên hang bán chay nen chổ nao cung ruc rịch tăng giá

ngocbaosaigonbmt
22-04-2009, 13:23
gui unlimits.dau DTH thu duoc bang C&ku.nhung neu muong bat C thi phai dung LNB bang C nhe.neu ban muong mua k49 thi toi giup.gia con moi khoang 230k

buocluhanh
22-04-2009, 13:28

nếu tín hiệu tốt thì bác có thể post thông số lên đây luôn dc ko ạ.vào lyngsat.com thấy nhiều wá ko biết chọn cái nào free.thanks

Uhm, đúng đó bạn nào đã bắt được thì post cho anh em biết các thông số chính xác đi, vô các trang web lây thi cac thông số hoạc đã cũ hoạc không chính xác nên ko dò được, có bạn nao ở Lâm Đồng bắt được quã nào khác vui lòng cho xin vài thông số để ngâm cứu nha.... cám ơn!

ngocbaosaigonbmt
22-04-2009, 13:32
gui unlimits.dau DTH thu duoc bang C&ku.nhung neu muong bat C thi phai dung LNB bang C nhe.neu ban muong mua k49 thi toi giup.gia con moi khoang 230k

TRUNGKIEN_HP
22-04-2009, 14:40
cac' bac oi cho e hoi dau DTH o ngoai bac co thu duoc tien hieu cua bang C va KU ko the?neu thu dc thi co khoang bao nhieu kenh fee va tan so ra sao,huong chao? quay ve` dau?............em cam cac' bac'

ngocbaosaigonbmt
22-04-2009, 14:51
tuấntu rao bán dầu k49 265k(cả bộ)thế nhung có người hỏi lại báo giá đầu hlk49 (không chảo,không lnb)giá lại 250k.thế thì vô ly quá.

unlimits
22-04-2009, 14:58
tuấntu rao bán dầu k49 265k(cả bộ)thế nhung có người hỏi lại báo giá đầu hlk49 (không chảo,không lnb)giá lại 250k.thế thì vô ly quá.
cả bộ 300k mới cập nhật anh Bảo ơi trên web tuantu.net cập nhật rồi đó với lại "iou_25888 (4/22/2009 10:09:54 AM): đầu la 250 day tinh 5ngan/1m, còn 2 con rắc tặng" nick hổ trợ trực tuyến của tuantu trả lời đó
================================================== ====================
iou_25888 (4/22/2009 2:34:39 PM): tại tiền ship tnhs ra cũng cao"
Phuoc Du Tan (4/22/2009 2:34:48 PM): ship bao nheu vay
Phuoc Du Tan (4/22/2009 2:35:48 PM): toi' cho. an Dong
Phuoc Du Tan (4/22/2009 2:35:52 PM): khach san an dong
iou_25888 (4/22/2009 2:38:16 PM): dzạ khoảng 50k nhưng bên mình hiện chưa có hàng Mic
iou_25888 (4/22/2009 2:38:26 PM): còn HL thì co người đặt
Phuoc Du Tan (4/22/2009 2:38:39 PM): hic
Phuoc Du Tan (4/22/2009 2:38:48 PM): dang can mua hang Mic
Phuoc Du Tan (4/22/2009 2:39:00 PM): ben tuantu co anh noi HL dom~ lam'
iou_25888 (4/22/2009 2:40:03 PM): dzạ đầu thu cũng là K49A
iou_25888 (4/22/2009 2:40:07 PM): khác model
Phuoc Du Tan (4/22/2009 2:40:13 PM): dung dong HL dom~ lam'
Phuoc Du Tan (4/22/2009 2:40:22 PM): vi co nguoi quen ben tuantu noi'
iou_25888 (4/22/2009 2:40:24 PM): dạ
iou_25888 (4/22/2009 2:40:37 PM): khách hàng mua 1000 bộ em chưa thấy phàn nàn
Phuoc Du Tan (4/22/2009 2:40:45 PM): cai do' em cug ko biet
Phuoc Du Tan (4/22/2009 2:40:45 PM): nua
iou_25888 (4/22/2009 2:40:48 PM): nếu thế thật em sẽ nói lại sếp ah
iou_25888 (4/22/2009 2:40:49 PM): dạ

---------------------------e
ẹc khó tin quá

ngocbaosaigonbmt
22-04-2009, 14:59
Gửi TRUNGKIEN_HP.đẦU DTH thu được băng C va ku.tuy nhiên.để thu tốt tin hiệu băng C thi bác nen dùng chảo lớn,và mua thêm LNB băng C nhé.còn hướng quay thi tùy bác thu vệ tinh nào.

GUI unlimits.minh cho ban thông tin thật tinh thôi. chư minh không wuen voi tuantu nhé.đúng là HL k49 thua xa MIC k49 đèu này mìng đả trải nghiệm

bác nào biết kênh free trường thuật trực tiếp ngoại hạng anh trên vệ tinh nào chỉ dùm.cảm ơn nhiều!

TRUNGKIEN_HP
22-04-2009, 15:27
thannks bac ngocbao nhieu nha!bac cho e hoi them e chua danh ve dau k49 cho lam xin hoi bac la dau k49 cung dung de bat nhu dau xsat a hay nhu the nao bac tra loi cu the giup e duoc ko?neu bat dc thi no bat dc khoang bao nhieu kenh va o nhung ve tinh nao?

batantruongiang
22-04-2009, 15:33
Bac Ngocbao oi, MIC K49 hay hon HL K49 o nhung diem nao?! Cam on bac!

unlimits
22-04-2009, 15:41
GUI unlimits.minh cho ban thông tin thật tinh thôi. chư minh không wuen voi tuantu nhé.đúng là HL k49 thua xa MIC k49 đèu này mìng đả trải nghiệm
Gui Anh Bảo
Không khi chát em giả nói có người quen bên tuantu thôi để coi họ nói gì nhưng mà anh Bảo ơi chắc em mua đầu Mic-k49 trên Cần Thơ luôn quá đầu không 370k chứ mua trên TP khó quá

Thank Anh Bảo nhều nhều vì đã hỗ trợ cho em, anh có thể cho em xin mấy cái tầng số phát free được hok vậy :D

ngocbaosaigonbmt
22-04-2009, 15:57
tầng so của thaicom5:lnb 05150,12272,27500,22k mở vệ tinh này co 25 kenh free

gửi batntruonggiang.Mic k49 đời củ rất bềnh,và tốt độ xử lý nhanh.còn HL k49 dung cung phần mèm nhưng linh kiện bênh trong rất dể hỏng.tốt độ xử lý rất chậm.bạn có thể kiêm tra đèu này bằng cách đơn giảng nhất là cắm vào dây tín hiệu và dòtuwj động.thì mic k49 lúc nào củng về đích trước.

unlimits
22-04-2009, 16:12
tầng so của thaicom5:lnb 05150,12272,27500,22k mở vệ tinh này co 25 kenh free

gửi batntruonggiang.Mic k49 đời củ rất bềnh,và tốt độ xử lý nhanh.còn HL k49 dung cung phần mèm nhưng linh kiện bênh trong rất dể hỏng.tốt độ xử lý rất chậm.bạn có thể kiêm tra đèu này bằng cách đơn giảng nhất là cắm vào dây tín hiệu và dòtuwj động.thì mic k49 lúc nào củng về đích trước.Edit dùm anh Bảo là Lnb của thaicom5 là 10600 chứ ko phải 05150

tuvanvien
22-04-2009, 16:54
Chào các bác!! Có bác nào thích xem fashion, hay phim hongkông thì nên thu o vệ tinh AsiaSat3 ấy!! 3745V-2626. 4000H- 26850.

ngocbaosaigonbmt
22-04-2009, 17:11
tuvanvien.ts bác cho la C băng .nếu C Băng thi chinasat 6b nhiều fim hay hơn.Hơn nữa, còn thu thêm quả palapa c2 được 28 kênh free

hauvnn87
22-04-2009, 18:33
Cho mình hỏi là nhà mình có 2 đầu thu , 1 là DTH , và K-49A , đã chỉnh coi dc HTV và BBK của Thái Lan , giờ có thể coi thêm kênh nào nữa ko và làm cách nào ? Xin cảm ơn !

tuanvu89pleiku
22-04-2009, 19:17
tuvanvien.ts bác cho la C băng .nếu C Băng thi chinasat 6b nhiều fim hay hơn.Hơn nữa, còn thu thêm quả palapa c2 được 28 kênh free
anh Bao bat ve tinh Measat 3 di, gan lnb ku len xem neu co kenh free thi cho em thong so voi. Ma huong cua measat 3 cung co the ghep lnb voi nss6 do anh.
Xin loi cac ban, tai to di choi nhieu khi ko nho tan so cua cac ve tinh nen ai muon lay thong so kenh cua ve tinh nss6, thaicom5, abs1 thi call hay sms vao so may 059 6285643. To se huong dan cu the.

tuvanvien
22-04-2009, 19:30

Ở Asiasat 3 cũng nhiều kênh free lắm bác ah!! nhiềuu kênh Pháp, Đức,trung Quốc, Hàn Quốc.. Kênh thời trang hơi bị hay đấy, toàn người đẹp..Kenh Xingkong toàn phim võ thuật, tiếu lâm, kênh này tui rất thích xem!! Bác cũng có thể ghép LNB để xem kênh free của Asat 2 . bác nào rảnh thì thu thử nhe!!

tuanvu89pleiku
22-04-2009, 19:42
Anh bao cho em hoi tren asiasat 3 co kenh free nao ko anh?
Cho em thong so cu the nhen

thanhcoi
22-04-2009, 20:26
ai gặp trường hợp Xsat xem được một lúc thì bị màn hình đen thui không hình không tiếng chưa? nếu tắt đi bật lại thì ok được một lúc lại như thế (nó mất hình chứ không treo máy đâu bật sang các kênh nó vẫn báo ví dụ kênh 1 là vtv1... nhưng không có video thu từ vệ tinh) ai biết cái này xin chỉ giúp

tuantaimc
23-04-2009, 00:36
VCTV đang thả gà các bác ơi ! ( trên Measat ) chắc câu khách cho DTH à !

mylove07
23-04-2009, 07:10
chắc cũng thả được vài bữa ! có kênh nào mới trên vinasat2 chưa các bác

ngocbaosaigonbmt
23-04-2009, 07:49
Bo tron tin hieu loai thuong duoc dung goi la au to xo qit.ta co the ghep 4 LNB theo thu tu LNB1,LNB2,LNB3,LNB4.tren au to xo qit co ngo ra noi voi Receiver.khi them chuong trinh ta cai thong so va chon cong LNB cho phu hop.

tonyhoangha
23-04-2009, 10:00
muốn quay về 95.0°E từ vị trí 132.0°E thì quay chảo quay sang trái hay phải (đứng sau chảo quay)?thanks!

tuanvtq
23-04-2009, 10:50
Bác cho em hỏi hướng và cách bắt vi tinh asiasat3. em quay mãi không đựoc. em thích xem kinhkong...! Thank!

tuantaimc
23-04-2009, 11:53
Không biết trên ch7 của thái có bóng dá Anh ko nhỉ?
Ch7 chỉ có Champions League & FA cup cả UEFA Cup nữa thì phải ! Champions League hôm trước tớ xem đc trận Villareal - Arsenal ( lượt đi và về ), Chelsea- liverpool, còn FA xem trận Man - Everton . còn ngoại hạng chưa xem trận nào nên cũng ko biết có ko nữa !

tonyhoangha
23-04-2009, 13:05
Gui hoangha.Bat nns 95*e dung sau chao quay ve phia tay phai(phia nam)khoang 25* goc ngang them 5* so voi vinasat.Co them khoang 40 kenh free nua.Cung xem dc nhung chang hieu bon chung dang noi gi.Chuc ban thanh cong.
° phương vị có giống ° trên labàn ko?vd muốn quay chảo parabol từ 148.0°E về 132.0°E sao lại quay về phía bên phải khoảng 15°(đứng sau chảo quay)?vậy góc càng tăng thì quay ngược chiều kim đồng hồ à.
cần bắt 78.5°E Thaicom5, 76.5°E Telstar10, 75.0°E ABS1,thì điều chỉnh thế nào xin nói rõ quay sang trái hay phải,ngẩng lên hoặc xuống bao nhiêu độ so với vị trí Vinasat.thanks nhá :-)

batantruongiang
23-04-2009, 14:34
Gui hoangha.Bat nns 95*e dung sau chao quay ve phia tay phai(phia nam)khoang 25* goc ngang them 5* so voi vinasat.Co them khoang 40 kenh free nua.Cung xem dc nhung chang hieu bon chung dang noi gi.Chuc ban thanh cong.

BỔ SUNG: Gửi Hoangha. Để bắt 95*E thì phải quay về hướng tây thêm 114*, góc ngẩng thêm 14* so với Vinasat chứ không phải là 25* và 5* (ngoài ra còn phụ thuộc vào bạn đang ở tỉnh nào, các góc trên tôi lấy tại vị trí là tỉnh Bình Phước).
Bạn có thể download phần mềm tính góc ngẩng, góc phương vị http://www.al-soft.com/saa/saa.exe hoặc phần mềm có các tỉnh Việt Nam,nhưng với phần mềm này thì góc ngẩng mà ta thường tính sẽ = 90* - góc ngẩng trong phần mềm này; hay nói cách khác góc ngẩng trong phần mềm này được tính bằng góc giữa mặt phẳng chảo so với mặt đất http://s17.galaxyz.net/data/6554515c5c545250/SatTrack_TH.rar.glx

tuanvu89pleiku
23-04-2009, 15:28
Ai con bat measat 2 cho minh hoi voi. VCTV con tha ga tren do hok za?

tuantaimc
23-04-2009, 16:09
Ai con bat measat 2 cho minh hoi voi. VCTV con tha ga tren do hok za?
Đêm qua VCTV thả gà ! sáng nay nhốt vào rồi ! sáng 9g dậy chẵng thấy gì ! nói thật thả thì thả chứ tớ ko có xem mấy kênh đó ! chán phèo à ! đầu DTH bán 500 tớ cũng ko mua !trừ khi tăng thêm 5 kênh ESPN. Star Sports , HBO, MAX (Cinemax) , Star Movies có phụ đề tiếng Việt thì có thể tớ cân nhắc lại, nếu bác nào làm ở VCTV thì em Vô cùng xin lỗi !!!
Đêm qua 11g 30 xoay chào lại hướng Agilla2 ( quả 146 ) thấy có 3 kênh đặc sắc vô cùng ( toàn hàng Nhật thôi )

phucthien78
23-04-2009, 16:17
Cho Hỏi tý với, Ở Đăk Nông có bắt được Agila2 146 không vậy, chảo 0.6m ku ấy mà? ai biết chỉ với. tui dùng VTC

quangtl
23-04-2009, 16:32
Con DM500S của em đã hoạt động bình thường, xem được các kênh khóa mã rồi.
Em xin trân thành cảm ơn 2 bác. Em phải dùng file vpp.bin của bác nikt để phục hồi đầu thu và nhận cổng lan IP sau đó em dùng phần mềm nâng cấp qua cổng lan IP FLASHWIZARD_6_3.zip của bác nikt nạp bằng file My_Flash_Image_Backup.flash_2009.fw2 của bác ngochahd rồi chỉnh sửa thông số những thiết bị liên quan trên đầu thu như LNB, bộ trộn, IP modem.
Chúc 2 bác và gia đình mạnh khoẻ, luôn kịp thời hỗ trợ anh em trên diễn đàn

Bác Chiến cho em xin mấy file bác có được, em có gởi mail cho bác nhưng bác chẳng hồi âm! cảm ơn bác nhiều. Nhờ bác gởi vào hộp thư: quang_tranle@yahoo.com

ngocbaosaigonbmt
23-04-2009, 16:40
bac nao da co thong tin ve DVB S2 cua HTV chua vay?ngong hoai dai ca co.chat phai gop tien mua con vtc sd qua

buocluhanh
23-04-2009, 19:36
Vấn đề đây không biết có phải do dây cáp không,hồi chiều vừa xoay chảo qua Vinasat1 đầu K49 thu đươc các kênh bình thường, VTV, HTV BK tin hiệu đều rất tốt nhưng cắm cái DTH opentech 4000v vào thi ko có tí tín hiệu nào vạch tín hiệu cũng lên tới 80% nhưng vẩn không có màu vàng), cầm cái DTH nay qua 1 cái chảo khác thi băt được bình thường, LNB cũng đã thay rồi, chỉ con sợi dây cáp âm tường qua 2 tầng lầu là chưa thay thôi, ko biết có phải do cáp không, vấn đề là cái K49 vẩn bắt được bình thường, tin hiệu vẩn tốt mời kì lạ chứ.... có bạn nào có cao kiến gì không, giúp tôi đi....

tuananh_pro_xsat
23-04-2009, 20:24
Đêm qua VCTV thả gà ! sáng nay nhốt vào rồi ! sáng 9g dậy chẵng thấy gì ! nói thật thả thì thả chứ tớ ko có xem mấy kênh đó ! chán phèo à ! đầu DTH bán 500 tớ cũng ko mua !trừ khi tăng thêm 5 kênh ESPN. Star Sports , HBO, MAX (Cinemax) , Star Movies có phụ đề tiếng Việt thì có thể tớ cân nhắc lại, nếu bác nào làm ở VCTV thì em Vô cùng xin lỗi !!!
Đêm qua 11g 30 xoay chào lại hướng Agilla2 ( quả 146 ) thấy có 3 kênh đặc sắc vô cùng ( toàn hàng Nhật thôi )

bác cho em hỏi ba kênh gì thế tần số củ thể luôn nha.mà có của DREM TV à

cuongvp2910
23-04-2009, 21:02
Vấn đề đây không biết có phải do dây cáp không,hồi chiều vừa xoay chảo qua Vinasat1 đầu K49 thu đươc các kênh bình thường, VTV, HTV BK tin hiệu đều rất tốt nhưng cắm cái DTH opentech 4000v vào thi ko có tí tín hiệu nào vạch tín hiệu cũng lên tới 80% nhưng vẩn không có màu vàng), cầm cái DTH nay qua 1 cái chảo khác thi băt được bình thường, LNB cũng đã thay rồi, chỉ con sợi dây cáp âm tường qua 2 tầng lầu là chưa thay thôi, ko biết có phải do cáp không, vấn đề là cái K49 vẩn bắt được bình thường, tin hiệu vẩn tốt mời kì lạ chứ.... có bạn nào có cao kiến gì không, giúp tôi đi....

Theo mình nghĩ có 2 khả năng ; 1 - Bạn chưa add tần số cho nó( VẫnlàMeasat )
2 - Dây chạy trong tường quá dài và nhiều mối nối có thể gây ra suy tín hiệu chăng ? Nếu K49 chạy tốt thì mình nghiêng về khả năng thứ nhất

guangxing
23-04-2009, 21:50
Em ở Móng Cái, giờ em muốn xem được tất cả các kênh free. Bác nào có thể giúp em với?? Em thấy ngoài Móng Cái có sóng của VTC và VCTV và cả HVT nữa...nói chung em không hiểu lắm. Bác nào giúp em thì cố gắng chỉ bảo em cụ thể với nhé :D thanks các bác. Bảo em từ A tới Z luôn nhé.

batantruongiang
23-04-2009, 22:01
Cho Hỏi tý với, Ở Đăk Nông có bắt được Agila2 146 không vậy, chảo 0.6m ku ấy mà? ai biết chỉ với. tui dùng VTC

Band Ku Agila2 thì từ Nghệ An trở ra bắc mới bắt được thôi. Trong Nam "thiệt thòi" quá, muốn bắt thêm nhiều kênh thì chỉ bắt ở band C của các vệ tinh thôi.

thang 69
23-04-2009, 22:23
Tôi có thể cài đươc 8 chương trình FREE của đài HTV thành phố Hồ Chí Minh cho đầu thu DTH . quả vệ tinh VINASAT1. Tôi poss bài này lên muốn trao đổi cùng các bạn. bác nào có muốn cài đặt cho đàu thu xin hãy gọi cho tôi nhé. 0914923345

guangxing
23-04-2009, 22:28
Bác có nói thì cụ thể luôn đi. Post bài hướng dẫn anh em luôn thể. Tôi ở Móng Cái không biết dùng được những kênh nào?

ngocbaosaigonbmt
24-04-2009, 06:13
qua 122*E da phat bang ku toi da thu va thay tiu hieu rat cao .nhung day la kenh thu nghiem nen luc co luc khong.hy vong time toi anh em trong nam co them mot lua chon moi.

nhatrang1231
24-04-2009, 07:35
qua 122*E da phat bang ku toi da thu va thay tiu hieu rat cao .nhung day la kenh thu nghiem nen luc co luc khong.hy vong time toi anh em trong nam co them mot lua chon moi.

Bạn cho biết là vệ tinh 122 e là vệ tinh nào , tên gì và tần số bao nhiêu để chiều nay mình thử . Cám ơn bạn nhiều .

huyenhbtv
24-04-2009, 07:49
trên diễn đàn này, chuyện cài tần số cho đầu DTH a e đã bàn rất nhìu, chủ đề này đã xưa như trài đất rùi, chắc pác mới tham gia nên ko để ý rùi!

buocluhanh
24-04-2009, 08:07
Theo mình nghĩ có 2 khả năng ; 1 - Bạn chưa add tần số cho nó( VẫnlàMeasat )
2 - Dây chạy trong tường quá dài và nhiều mối nối có thể gây ra suy tín hiệu chăng ? Nếu K49 chạy tốt thì mình nghiêng về khả năng thứ nhất
minh đã add đầy đủ các kênh của vinasat1 VTV, HTV và BK,(chuyện này thì tôi không thể quên được), đemm qua chảo khác thi bắt tốt mà, không lẽ cai DTH khả năng thu sóng tệ đến vậy sao, theo minh khã năng cáp có chổ nối, hôm nay phải kiểm tra lại... ngán cái là dây lai chôn âm tường

Xong rùi, tất cả dự đoán đều sai hết lổi ở cái LNB hiêu Poco model pc - 3336... Không biết tại sao lai không tương thích với cái anh opentech 4000v dù vẩn sử dụng tôt với K49 và 1 số đầu thu TQ khác, Tôi thay cái LNB bằng 1 cai khác không cùng chủng loại là ok liền

huyenhbtv
24-04-2009, 08:07
Bác xem lại cáp xem, đi cáp ngoài thử xem, e sợ cáp trong tường bị suy hao t/h, or xem lại nhưng chỗ đấu nối xem đã tốt chưa, e đã từng bị như thế, đi cáp ngoài lại đc,

mavuong1987
24-04-2009, 08:23
@ ; buocluhanh

bác thay dây cáp đi. có lần tôi bị vụ này rồi lúc đó dùng đầu mic. dây ko nối chổ nào. chỉ chôn tường khoảng 5 m mà tín hiệu suy giảm từ 58% xuống 25% . tôi cũng ko hiểu vì sao. để chạy ngoài thì ok.

batantruongiang
24-04-2009, 09:17
Bác Ngocbaosaigonbmt và các bác ơi, em có ý này: em có chảo 0.6m mà em muốn thu các vệ tinh có band Ku(tín hiệu hơi yếu) và cả band C nữa thì em có thể dùng BỘ KHUẾCH ĐẠI TÍN HIỆU ĐƯỜNG DÂY thì có thể bắt được không? thay vì mua chảo trên 1 mét. Chảo band C đắt quá.

Me_DTH
24-04-2009, 09:25

PÁc cho AE tần số chính xác 3 kênh đó đi
thanks

trong diễn đàn có anh em nào có hoặc biết chỗ bán tay khiển(điều khiển ) của đầu TOYO ko xin mách dùm.tôi có con đầu TOYO loại ko thẻ cách đây 5 năm mua 1800k nhập key sẵn trong đầu về xem dc 2tháng thì thay thẻ nên ko xem những kênh khóa mã của DREAM bây giờ bị mất điều khiển từ xa nên ko cài đặt dc tần số ko xem dc gì.Tôi ở THÁI BÌNH 0989239070

ngocbaosaigonbmt
24-04-2009, 10:30
Gui buocluhanh.bac noi ro khi dung k49 thi tin hieu la bao nhieu%.va khi thu duong day moi thi co xem duoc khong.toi thay tinh huon bac gap thay cung mau qua.bac co the goi cho toi 0977514721.

thanhcoi
24-04-2009, 10:58
Đầu DTH thường là bắt kém hơn đầu K49. Cũng như đầu D901 xịn bao giờ cũng thua T13 của China. Bác thử thay dây xem có ổn không. Bây giờ bác làm cho em một đoạn dây khoảng 1m bác mang đầu lên chỗ chảo thử xem nếu ok là do đường dây rùi

mavuong1987
24-04-2009, 11:00
Bác Ngocbaosaigonbmt và các bác ơi, em có ý này: em có chảo 0.6m mà em muốn thu các vệ tinh có band Ku(tín hiệu hơi yếu) và cả band C nữa thì em có thể dùng BỘ KHUẾCH ĐẠI TÍN HIỆU ĐƯỜNG DÂY thì có thể bắt được không? thay vì mua chảo trên 1 mét. Chảo band C đắt quá.

ý tưởng dùng bộ khuếch đại tín hiệu này có vẻ hay đấy.
cái này nếu được thì phải dùng bộ khuếch đại của mấy thằng truyền hình số mặt đất ( UHF band . 300 MHz - 3 GHz ) nhưng phải chú ý ở chổ cấp nguồn cho lnb hoạt đọng nữa. bạn có thể dùng 1 con tụ dưới 10p để tách riêng tín hiệu thu từ lnb ra. sau đó đưa qua bộ khuếch đại rồi đưa vệ lại đầu thu.
tôi chưa làm thử nên củng chưa biết chắc chắn. nhưng tôi nghĩ làm theo cách này có lẻ là được. có gì bạn liên hệ với tôi 0907661751.

batantruongiang
24-04-2009, 11:09
ý tưởng dùng bộ khuếch đại tín hiệu này có vẻ hay đấy.
cái này nếu được thì phải dùng bộ khuếch đại của mấy thằng truyền hình số mặt đất ( UHF band . 300 MHz - 3 GHz ) nhưng phải chú ý ở chổ cấp nguồn cho lnb hoạt đọng nữa. bạn có thể dùng 1 con tụ dưới 10p để tách riêng tín hiệu thu từ lnb ra. sau đó đưa qua bộ khuếch đại rồi đưa vệ lại đầu thu.
tôi chưa làm thử nên củng chưa biết chắc chắn. nhưng tôi nghĩ làm theo cách này có lẻ là được. có gì bạn liên hệ với tôi 0907661751.

Em mới tìm trên mạng được con này không biết có khả thi không nữa. Bác nào thử chưa cho biết kết quả xem sao http://www.dientuvienthong.vn/index.php?page=productView&id=432

mavuong1987
24-04-2009, 11:15
bạn nào cần thì tải sơ đồ này về ráp theo. mạch rất đơn giản.
các cái jac có thể gở từ các LNB hỏng. hoặc hàn trực tiếp dây vào mạch.

http://i378.photobucket.com/albums/oo221/mavuongdtdd/untitled-1.jpg

tuantaimc
24-04-2009, 12:01
Bác có nói thì cụ thể luôn đi. Post bài hướng dẫn anh em luôn thể. Tôi ở Móng Cái không biết dùng được những kênh nào?
Cậu ở Móng Cái thì qua nhà tui mà xem !
liên hệ: Tài 0906836888
12 Dân Chủ Hòa Lạc Móng Cái

PÁc cho AE tần số chính xác 3 kênh đó đi
thanks

trong diễn đàn có anh em nào có hoặc biết chỗ bán tay khiển(điều khiển ) của đầu TOYO ko xin mách dùm.tôi có con đầu TOYO loại ko thẻ cách đây 5 năm mua 1800k nhập key sẵn trong đầu về xem dc 2tháng thì thay thẻ nên ko xem những kênh khóa mã của DREAM bây giờ bị mất điều khiển từ xa nên ko cài đặt dc tần số ko xem dc gì.Tôi ở THÁI BÌNH 0989239070
tần số : 12501-H-30000 và 12621-V-30000 trên quả 146 Agila2 nếu bạn dùng đầu Xsat thì chỉ có CH100 thôi còn 12 kênh còn lại bị mã khóa !
còn vụ đầu TOYO tôi xem xét nếu có tôi Alo cho bạn !

guangxing
24-04-2009, 13:37
Cậu ở Móng Cái thì qua nhà tui mà xem !
liên hệ: Tài 0906836888
12 Dân Chủ Hòa Lạc Móng Cái

tần số : 12621/30000/V trên quả 146 Agila2 nếu bạn dùng đầu Xsat thì chỉ có CH100 thôi còn 12 kênh còn lại bị mã khóa !
còn vụ đầu TOYO tôi xem xét nếu có tôi Alo cho bạn !

Cụ thể đi bác tuantaimc. Tôi ở Khu 7 Hải Yên, bác vui lòng post bài cụ thể cho anh em cùng xem. Tôi thấy mọi người ở quanh nhà tôi đều xem được mấy kênh cho HTV. Xin chỉ giáo giùm

batantruongiang
24-04-2009, 14:35
em o binh phuoc em co cai chao banc nhung do toan thay kenh cua cac nuoc vungvinh chan qua.gio danh gac o goc nha thoi chan qua

Bác ở xã,huyện nào. Đã dò các vệ tinh nào rồi. Chảo bao nhiêu met vậy.

buocluhanh
24-04-2009, 15:43
gửi: mavuong1987;ngocbaosaigonbmt, huyenhbtv; thanhcoi

Về chuyện đỏng đảnh của cái DTH cám ơn ý kiến chia sẽ của các bạn, tôi đã giải quyết xong rồi, giải pháp đơn giản la thay cái LNB, không biết vì lý do gi mà cái LNB mới thay hiệu Poco model pc-3336 lại không tương thich với DTH dù vẩn sử dụng tôt cho K49, tôi thay nó bằng 1 cai khác khác chủng loại vậy là OK liền,tiện thể tôi cũng dùng 1 cái DTH khác để test thử kêt quả cũng như vậy luôn... qua vụ này tôi có thêm một kinh nghiêm nữa là mấy anh hàng hiệu DTH giống như mấy cô tiểu thư nhà giàu vậy; được cái mác vip nhưng đỏng đảnh, chảnh chọe quá...kén chọn đủ thứ hết, mà tôi thấy chất lượng hình ảnh, âm thanh của DTH còn có phần kém hơn Mic K49 chỉ hơn ở cái khe cắm cái thẻ moi tiền mà thôi...
Bạn ngocbaosaigonbmt có thể cho tôi xin mấy cái thông số và phương vị của các quã mà bạn đã tóm đươc không, tôi ở Lâm Đồng nên nghĩ là có thể bắt được những gi bạn băt được...
Thân chào !

ngocbaosaigonbmt
24-04-2009, 16:16
Gui buocluhanh.con DTH cua bac toi da doan la do LNB Toi da noi voi mavuong1987 nhung con am uc vi bac khong goi cho toi.toi nghi bay gio bac gang lai LNB cu van xu dung duoc.thu lai xem.

unlimits
24-04-2009, 16:31
Gui buocluhanh.con DTH cua bac toi da doan la do LNB Toi da noi voi mavuong1987 nhung con am uc vi bac khong goi cho toi.toi nghi bay gio bac gang lai LNB cu van xu dung duoc.thu lai xem.
Anh Bảo em đem đầu DTH lên lóc nhà xoay chảo thường thì nó 61 em xoay qua phải roi kéo lên kéo xuống nó tăng 63-64-65 vậy là đúng phương vị rồi phải không anh giờ chỉ cần đưa chảo lên xuống là được hả anh, nhưng mà em làm 1 hòi tự nhiên tầng số còn 30 mấy đưa về vinasat1 cũng 30 mấy không biết đầu DTH này có bị gì khong nữa hay là cọng day cáp có vấn đề,
đem đầu DTH lên xem chá hình quá khó thấy cái thông số có ai biết cách gì cho nó khỏi chá ánh sáng không
thanks anh Bảo Sáng gọi đọng viên em xoay chảo, sáng ngày nào em cũng xoay chiều cũng xoay mà không hiệu quả cho lấm chắc đợi nhà lên lầu thượng làm khỏe luôn

buocluhanh
24-04-2009, 16:55

Tất nhiên là tôi đã thử lại rồi: LNB củ tín hiệu chỉ có 30% nên không sử dụng được,, Tôi muôn trải nghiệm trước đã nên chưa gọi dt câu cứu, như cái hồi pass của DTH khi nhân đươc chia sẽ trên diển đàn ; lúc bắt tay vô thưc hiện thì ngay từ đầu đã biêt pass đó không chính xác nhưng vẫn cố gắng tự tìm đáp án đúng,buocluhanh chỉ là 1 anh nông dân tham gia diển đàn này cũng để thỏa mản tính ham học hỏi và muôn tự tay mình làm được qua sự hướng dẩn của mọi người chứ ko phải nhờ người khác làm hộ mọi chuyện....
Cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến...

tuantaimc
24-04-2009, 17:15
bác cho em hỏi ba kênh gì thế tần số củ thể luôn nha.mà có của DREM TV à
12501 H 30000 và 12621 V 30000 3 kênh này của SCTV ( TQ, HK hay Đài Loan gì đó ) rò tần số đó chỉ có 1 kênh miễn phí thôi nhe ! còn 25 kênh kia đều mã khóa ! tôi đang xem bằng DM-500S nên mới xem đc !

unlimits
24-04-2009, 19:26
trên rum này có anh nào ở Gần Cần Thơ trở xuống chơi Satellite này hok vậy

hongvangbong
24-04-2009, 19:38
cám ơn bạn Thang 69 nhiều nhé,nếu có gì không phải mong bạn bỏ quá cho.chúc gia đình bạn luôn mạnh khỏe hạnh phúc

batantruongiang
24-04-2009, 19:39
--------------------------------------------------------------------------------

em o phu rieng phuoc long
con anh o dau?
em cung chang biet la minh bat duoc nhung qua nao roi nhung em xoay chao thi do toan thay kenh cua cac nuoc vung vinh chan qua len em cho no vao goc nha roi
neu anh o gan thi co the giup em duoc khong?

Chảo band C của bạn bao nhiêu mét, mua giá bao nhiêu, dùng đầu gì? Tôi ở Thanh Hòa-Bù Đốp. Tôi chưa có chảo band C. Thấy các bác trên diễn đàn nói band C cũng có nhiều kênh hay lắm. Cố gắng tìm hiểu nha. Có thể vào http://usetm.com/tvro/ , http://lyngsat.com ... để tìm hiểu thêm về các kênh và vùng phủ sóng....
Bạn có thể download phần mềm tính góc ngẩng, góc phương vị http://www.al-soft.com/saa/saa.exe hoặc phần mềm có các tỉnh Việt Nam,nhưng với phần mềm này thì góc ngẩng mà ta thường tính sẽ = 90* - góc ngẩng trong phần mềm này; hay nói cách khác góc ngẩng trong phần mềm này được tính bằng góc giữa mặt phẳng chảo so với mặt đất http://s17.galaxyz.net/data/6554515c5c545250/SatTrack_TH.rar.glx
Một số ý để bạn tham khảo.

Các bác cho em hỏi: vệ tinh 78.5E có Star Sports và ESPN phát free hả? Cảm ơn các bác!

tuanvu89pleiku
24-04-2009, 21:59
Nhớ mỗi thông số vệ tinh ABS1 của anh Bảo hôm qua mới đọc cho.
Dòng 1 10600 10600
Dòng 2 12579
Dòng 3 22000
Cực V
22k (bật)

Các bạn vào Cài đặt chương trình -> Thêm chương trình mới -> Điền thông số -> Xoay chảo.

Áp dụng cho k49 nhá.

quả 122*E đã phát băng ku tôi đã thu và thấy tín hiệu rất cao. Nhưng đây là kênh thử nghiệm nên lúc có lúc không. Hi vọng time tới anh em trong nam có thêm một lựa chọn mới.

Có kênh gì hay ko anh Bảo, cho em tần số nha

tuvanvien
24-04-2009, 22:28
trên rum này có anh nào ở Gần Cần Thơ trở xuống chơi Satellite này hok vậy

Chao pác unlimits!! Tui ở gần bác nè!!\

nhatrang1231
25-04-2009, 10:05
Hiện nay trong Nam tôi bắt dược các vệ tinh sau ở band Ku : ABS1, THAICOM5, NSS6 và palapa c2( 2 kênh) .Bạn nào bắt được các vệ tinh khác band Ku xin thông báo cho anh em tham khảo .

hongvangbong
25-04-2009, 10:25
xin chào các bạn.Mình có cái ODS 4000 đả bắt được 6 kênh HTV, nhưng không biết có bắt được kênh của Thái Lan không, nếu bạn nào biết làm ơn cho tần số nhé. Cám ơn các bạn rất nhiều!

naman
25-04-2009, 10:40
Tần số kênh Thái CH7:11516 H 4700.

Vetinhut
25-04-2009, 12:48
Em đang sử dụng 2 chảo ban ku giờ muốn chia tín hiệu ra dùng cho 2 đầu thu đã dùng một số bộ chia nhưng ko được 2 đầu thu chỉ có thể xem được khi chọn các kênh trên cùng 1chảo còn nếu mỗi đầu xem 1chảo thì 1đầu sẽ không có tín hiệu pác nào có kinh nghiệm chỉ giùm với em xin cảm ơn nhiều

mavuong1987
25-04-2009, 15:15
nhatrang1231 oi , ban bat palapa c2 thong so la gi vay, bao nhieu do, go ngang bao nhieu, cho a e biet voi. cam on nhieu

co anh em nao co so do mach cua hop tron 4 lnb khong cho minh xin ,vi minh moi mua 1 hop tron nhung k biet co fai bi hu khong ma no chi dung dc 1 lnb con 3 lnb con lai khong thay tac dung. a e nao co kinh nghiem chi giup . thank !

palâpc2 chỉ chó 2 kênh hình như của philippin hay indo jì á.
f 10990H sr 5000

quả này chỉnh chảo hơi khó. ngẫn lênh ghê lắm. hơn cả nss6.

Diseqc 4 có rất nhiều kiểu. cái của bác dùng ic gì vậy. tôi có 2 cái này bác coi có giống không.

bác kiểm tra thử đã thiết lập trong đầu thu đúng chưa.

http://i378.photobucket.com/albums/oo221/mavuongdtdd/DiSEqC10Switch4x1schematicdiagramus.png?t=12406469 32

http://i378.photobucket.com/albums/oo221/mavuongdtdd/d_digital_dt2000.png?t=1240646761

hongvangbong
25-04-2009, 15:46
cám ơn bạn na man nhé , mình đã bắt được kênh Thái rồi

mavuong1987
25-04-2009, 16:39
@ :danhnv79
chọn tần số thì đầu nào củng tương tự nhau. chỉ cần xát dịnh là tần số dó là Ku-L (Ku thấp) hay Ku-H (Ku cao) thì ta sẽ biết được các thông số còn lại.
Freq. > 12MHz là Ku-H <=> tần số lnb là 10600 và 22k bật.
Freq. < 12MHz là Ku-L <=> tần số lnb là 09750 và 22k tắt.

lấy ví dụ như tần số của quả palapa c2
Freq 10990H sr 5000

Freq = 10990 < 12 MHz => ta để tần số lnb là 09750
tần số dưới là 10990
số hiệu (sr) là 05000
phan cực H
22 k tắt

chúc bạn thành công

buocluhanh
25-04-2009, 18:25
Hiện nay trong Nam tôi bắt dược các vệ tinh sau ở band Ku : ABS1, THAICOM5, NSS6 và palapa c2( 2 kênh) .Bạn nào bắt được các vệ tinh khác band Ku xin thông báo cho anh em tham khảo .

Ban gủi thông số để anh em trên diển đàn tham khảo đi, thông số ghi trên lyngsat.com hinh nhu không chính xác nên nhập vô quay chao hoai không được

unlimits
25-04-2009, 18:36
Bác Bảo Ơi cho em hỏi là quay cái chảo xem quả 12272H27500 đó có cần phải xoay cái LNB không

tuantaimc
25-04-2009, 19:17
Cụ thể đi bác tuantaimc. Tôi ở Khu 7 Hải Yên, bác vui lòng post bài cụ thể cho anh em cùng xem. Tôi thấy mọi người ở quanh nhà tôi đều xem được mấy kênh cho HTV. Xin chỉ giáo giùm
chưa bắt được Vinasat1 hả ? mai ko cần bê TV và đầu Sxat nên nữa đâu ! bê 1 két HANOI BEER và 1 con mực khô ( đã nướng) lên gần chổ Chảo rồi gọi 0906836888 sẽ bắt được vinasat1 ngay thôi ( nhà bác cách nhà E 7km cũng chẵng sao )

huyenhbtv
25-04-2009, 19:26
Chỉnh chảo theo cách của bac tuantaimc hay nhỉ, e thấy ý đó rất hay, hehehehe

hongvangbong
25-04-2009, 19:47
chào các bạn.chị mình có cai ODS 4000, nhưng lâu rồi không xài tới, bây giờ lấy ra xài thì không chuyển qua vinasat được, chảo thì đã chuyển qua vinasat rồi. Vậy có cách nào chuyển đầu thu sang vinasat được không, mong các bạn chỉ giúp. Xin cảm ơn trước!

buocluhanh
25-04-2009, 20:09
Lúc chiều tôi nay nổi hứng căm cây xà beng xuống giửa sân, tháo cái chảo đang xài xuống gắng vào đuôi xà beng quay quay và băt được anh ABS1 có 10 kenh free và 1 kênh radio, thaicom 5 có 24 kênh free và 5 kênh radio thaicom thi nhiều kênh hơn nhưng có vẻ chương trình lạidở hơn,hai anh này năm trên 1 hướng chi cao thâp tí chút, đang thử ghép 2 LNB để bắt 2 quả này trên một chảo, nhưng 2 quả này gần nhau quá chưa biết phải làm sao...

Me_DTH
25-04-2009, 20:26
chào các bạn.chị mình có cai ODS 4000, nhưng lâu rồi không xài tới, bây giờ lấy ra xài thì không chuyển qua vinasat được, chảo thì đã chuyển qua vinasat rồi. Vậy có cách nào chuyển đầu thu sang vinasat được không, mong các bạn chỉ giúp. Xin cảm ơn trước!

làm giống cách của tuantaimc đó.hi hi hi

batantruongiang
25-04-2009, 20:29
Bac Buocluhanh oi, Thaicom co ESPN va STAR SPORT free ha ? Cam on bac!

buocluhanh
25-04-2009, 22:22
Bac Buocluhanh oi, Thaicom co ESPN va STAR SPORT free ha ? Cam on bac!

không thấy có 2 kênh này, chi co T-sport thôi

tuanvu89pleiku
25-04-2009, 22:31
Hum trc coi T-sport thấy có vctv 3 đó :D

tuanvtq
25-04-2009, 23:26
Lâu không thấy bác online. Bác đã bắt ASIASAT3 trưa? em thử mãi vẫn trưa được! Em đã thư bằng đầu thu Mic K49, và Xsat 410
Bác hướng dẫn em với. Em thích xem phim cổ trang TQ em đã thử các tần số trên lynsat.com vẫn trưa được! Thank!

batantruongiang
26-04-2009, 02:20
Các bác ơi, ở trong Nam có vệ tinh nào(band Ku hoặc C) xem ESPN và Star Sport free không? Em thấy 78.5E http://usetm.com/tvro/78.5E.html có free 2 kênh đó; không phải hả các bác?

tuanvu89pleiku
26-04-2009, 07:27
Các bác ơi, ở trong Nam có vệ tinh nào(band Ku hoặc C) xem ESPN và Star Sport free không? Em thấy 78.5E http://usetm.com/tvro/78.5E.html có free 2 kênh đó; không phải hả các bác?
day la lan thu 2 pac hoi cau do roi.
Vang, tren 78.5 co espn, starsport, starmovie, axn, hbo... bla bla
B

mavuong1987
26-04-2009, 08:56
Lúc chiều tôi nay nổi hứng căm cây xà beng xuống giửa sân, tháo cái chảo đang xài xuống gắng vào đuôi xà beng quay quay và băt được anh ABS1 có 10 kenh free và 1 kênh radio, thaicom 5 có 24 kênh free và 5 kênh radio thaicom thi nhiều kênh hơn nhưng có vẻ chương trình lạidở hơn,hai anh này năm trên 1 hướng chi cao thâp tí chút, đang thử ghép 2 LNB để bắt 2 quả này trên một chảo, nhưng 2 quả này gần nhau quá chưa biết phải làm sao...

bác ơi. ghép 2 lnb trên một chảo để bắt 2 thằn này cực kỳ dể. bác chỉ cần để chảo bắt thằng thái com 5 sau đó dùng 1 lnb nữa đặt chồng lên lnb bắt tháicom 5 ( đặt cái lnb trên cho tụt vào trong để chổ vòng lớn sụp xuống trùm lên khỏng 1 nữa cái dưới và hơi chuối xuống dưới) là thu được cả 2 .
tôi thu được tín hiệu lên tới trên 60 lận

truong22686
26-04-2009, 09:16
chào các bác em mới vô diễn đàn này thấy anh em bàn luận sôi nổi quá,em mới kiếm được cái xsat 410 nhưng không có chảo vậy anh em nào ở hải phòng có chảo thừa không dùng để lại cho em nha số của em là 01689955529

batantruongiang
26-04-2009, 09:34
day la lan thu 2 pac hoi cau do roi.
Vang, tren 78.5 co espn, starsport, starmovie, axn, hbo... bla bla
B

Ý em hỏi là mấy kênh đó có thực sự phát free hay không thôi?

quang thieu
26-04-2009, 09:43
chào các bác em mới vô diễn đàn này thấy anh em bàn luận sôi nổi quá,em mới kiếm được cái xsat 410 nhưng không có chảo vậy anh em nào ở hải phòng có chảo thừa không dùng để lại cho em nha số của em là 01689955529

Tôi có mấy cái cũ nhưng công vận chuyển chắc bằng mua mới. Chảo mới rẻ lắm, bạn nên mua mới nhé:
Loại VCTV: 200.000 đồng (có bán tại các đài PTTH tỉnh, các huyện)
Loại VTC: 260.000 đồng (đại lý VTC)
Loại của China ~ 100.000 đồng
Còn LNB = 70.000 đồng
Chúc bạn vui!

unlimits
26-04-2009, 10:17
Tôi có mấy cái cũ nhưng công vận chuyển chắc bằng mua mới. Chảo mới rẻ lắm, bạn nên mua mới nhé:
Loại VCTV: 200.000 đồng (có bán tại các đài PTTH tỉnh, các huyện)
Loại VTC: 260.000 đồng (đại lý VTC)
Loại của China ~ 100.000 đồng
Còn LNB = 70.000 đồng
Chúc bạn vui!

Bác ơi làm sao phân biệt được chảo china chảo VCTV và VTC

thuyenqn
26-04-2009, 10:28

Có logo để phân biệt đó!

ngocbaosaigonbmt
26-04-2009, 10:50
gửi tuvanvien.bac co o gần cần thơ không vậy?nếu gần thì dúp unlimits xoai chảo nhé.

gửi unlimits.
em cố gắng nhé.phải tìm vị trí đặt chảo thuận tiên cho thao tác và tránh chướng ngại vật.chúc thành công

qua 78,5*E có kênh ESPN nhưng nay đả mả khóa rồi.nay muống xem thể thao thì trên băng C co kênh dds-phort.Nhưng nó ở 91,5*E

batantruongiang
26-04-2009, 11:10
qua 78,5*E có kênh ESPN nhưng nay đả mả khóa rồi.nay muống xem thể thao thì trên băng C co kênh dds-phort.Nhưng nó ở 91,5*E

Cảm ơn bác Ngocbaosaigonbmt!

Vetinhut
26-04-2009, 12:46
Ko có ai dùng 2chảo thu chia ra 2đầu sử dụng hay ko ai muốn giúp em mà em chẳng thấy có ai lên tiếng cả .thôi tiếp tục vừa đợi vừa nghiên cứu vậy khi nào thành công em sẽ khoe các pác sau bởi em nghĩ sau này chắc chắn việc chia tín hiệu ra 2 đầu thu có thể sẽ phổ biến hơn bây giờ mỗi gia đình sẽ có nhu cầu như ở khách sạn vậy .chúc các pác luôn khỏe diễn đàn ngày càng hay hơn

ngocbaosaigonbmt
26-04-2009, 13:02
chào vetinhut.hôm nay tôi bận quá không lên nhà bác được.hẹn chủ nhật tuần sau nhé.lo chuẩn bị mồi là vừa

buocluhanh
26-04-2009, 13:05
bác ơi. ghép 2 lnb trên một chảo để bắt 2 thằn này cực kỳ dể. bác chỉ cần để chảo bắt thằng thái com 5 sau đó dùng 1 lnb nữa đặt chồng lên lnb bắt tháicom 5 ( đặt cái lnb trên cho tụt vào trong để chổ vòng lớn sụp xuống trùm lên khỏng 1 nữa cái dưới và hơi chuối xuống dưới) là thu được cả 2 .
tôi thu được tín hiệu lên tới trên 60 lận

cám ơn bạn đã chỉ dẩn, tôi sẽ ghép thử theo hướng dẩn của ban, nhân tiên cho hỏi ghép thêm 1 LNB nữa cho thằng NSS-6 trên chảo này được không bạn, nếu được thì hướng dẩn cho tôi với, cám ơn!

ngocbaosaigonbmt
26-04-2009, 13:06
hom nay tôi vừa mua con DTH 800k.không biết có bị đắt không nhỉ.

tôi có bộ chảo+LNB+20m dây(đúng của VTC)bác nào cần tôi để rẻ lại cho xài

tuvanvien
26-04-2009, 13:24
Ko có ai dùng 2chảo thu chia ra 2đầu sử dụng hay ko ai muốn giúp em mà em chẳng thấy có ai lên tiếng cả .thôi tiếp tục vừa đợi vừa nghiên cứu vậy khi nào thành công em sẽ khoe các pác sau bởi em nghĩ sau này chắc chắn việc chia tín hiệu ra 2 đầu thu có thể sẽ phổ biến hơn bây giờ mỗi gia đình sẽ có nhu cầu như ở khách sạn vậy .chúc các pác luôn khỏe diễn đàn ngày càng hay hơn

gửi bác Vetinhut: Bác lắp 2 đường cáp của 2 chảo vào 2 ngõ vào Diseqc2.Lấy ngõ ra của Diseqc2 đưa vào bộ chia 2 nguồn ( loại powerpass đấy nhé)cho vào 2 đầu thu.Và bác thiết lập cho đầu thu! Bác làm thử nhe!!Tui chưa lắp nên chưa biết kết quả thế nào!!

ngocbaosaigonbmt
26-04-2009, 13:30
cảm ơn tuvanvien.cách này toi và vetinhut đả thử nhiều lần nhưng không ổn.các bác có ai có cao kiến gì về việc trộn 2 chảo rồi lại chia cho 2 đầu.

TRUNGKIEN_HP
26-04-2009, 13:32
truong22686
Registered User Tham gia: 26-04-2009

em ở hải phòng cần tìm mua chảo

--------------------------------------------------------------------------------

SAO BAN KO RA CHO SAT MA MUA MOI DAY THIEU J CHAO DAU CUNG RE MA SAO FAI MUA CU LAM J

ngocbaosaigonbmt
Registered User Bài viết: 51

hom nay tôi vừa mua con DTH 800k.không biết có bị đắt khônng

BAC BAO OI SAO BAC MUA DAU RE THE,BAC MUA MOI HAY MUA CU THE TRUOC E MUA CA BO 2TR MAY DAY RIENG DAU CUA NO CUNG DA GAN 1,5 TRIEU ROI

tuvanvien
26-04-2009, 14:19
cảm ơn tuvanvien.cách này toi và vetinhut đả thử nhiều lần nhưng không ổn.các bác có ai có cao kiến gì về việc trộn 2 chảo rồi lại chia cho 2 đầu.

Cách này cũng không được hả pác!!Khó he!! Nếu bác xem hai TV được 2 kênh ở 2 đầu thu thì dễ hơn.
Đúng rồi bác àh, cách như trên thì không được là cái chắc, cùng một thời điểm thì Diseqc 2 chỉ nhận tín hiệu một chảo thôi.Nếu 2 đầu thu 2 kênh ở 2 chảo thì không được rùi!
Em nghĩ cách này không biết 2 pác thử chưa? Sử dụng 2 bộ Diseqc 2 và 2 bộ chia2(powerpass).Đầu cáp của mỗi chảo đưa vào ngõ in chia2, mỗi bộ chia mình lấy ra một đường out, sẽ được 2 dường mình đưa vào Diseqc 2 ra một đường đưa vào một đầu thu.Còn đầu thu còn lại tương tự!! Pác làm thử nhé!! tui thấy cách này khả thi đó.

unlimits
26-04-2009, 15:04
Có logo để phân biệt đó!
Híc mình lấp cái DTH năm 2004 lúc đó Chảo không có logo VTV nhưng mà bên Truyền hình hậu giang ấy 1 cái năm 2004 170k híc bên truyền hình cũng làm bậy vậy ha ta

tuvanvien
26-04-2009, 15:18
Híc mình lấp cái DTH năm 2004 lúc đó Chảo không có logo VTV nhưng mà bên Truyền hình hậu giang ấy 1 cái năm 2004 170k híc bên truyền hình cũng làm bậy vậy ha ta

He he!! mình nghĩ đài truyền hình chổ bạn không làm gì bậy đâu!Mình nhớ năm đó cái logo cắt decan rời không in sẵn trên chảo như vài năm sau!!Nhiều khi mấy anh kỹ thuật lắp cho nhà bạn quên dán vào đó!! Lúc đó mình cũng hay quên dán logo lắm!! hehe

batantruongiang
26-04-2009, 15:43
Em thay cach chia va tron tin hieu: dung 2 bo chi va 2 bo tron cua bac Tuvanvien hay day, chac la duoc thoi.

dinhlucky
26-04-2009, 16:22
Xin các huynh cho biết đầu MicK49 có thể bắt tối đa bao nhiêu kênh vậy? Xin cám ơn các huynh.

ngocbaosaigonbmt
26-04-2009, 18:38
Gui dinhlucky.Dau k49 thu toi da 850 kenh nhe

unlimits
26-04-2009, 18:41
Anh Ngọc Bảo ơi đầu K49 em mới mua được mấy ngày hôm nay gim điện vào thì không thấy nó hiện đèn hay số trên cái màng hình của đầu K49, nữa không biết bị gì nữa Hu hu hu nhà em xa quá không bảo hành được,

hauvnn87
26-04-2009, 19:07
Cho mình hỏi là đầu Mic K49A có thu dc kênh của VTC ko vậy , và bằng cách nào ? Cảm ơn !

Vetinhut
26-04-2009, 19:38
thực lòng xin chân thành cảm ơn các bác đã có bài trả lời em. dù chưa thành công và cũng đã thử nhiều phương án lắm rồi mà chưa được nhưng anh em có lòng giúp đó là điều đáng quý nhất mà khi tham gia diễn đàn được nhận một lần nữa chúc các pác và gia đình luôn khỏe

unlimits
26-04-2009, 19:41
Mấy bác trên 4rum này có ai sài đầu Mic-K49 của tuantu.net chưa vậy của em mua đầu Mic-k49 nhưng main room và main nguồn và cái board màng hình tất cả điều in chử Khanh Linh là sao vậy mấy bác đây là hình đầu K49 của mình, gọi lên số của anh Tuấn thì nói là Khanh Linh mua linh kiện trung quốc về ráp không biết đúng hay không

Vetinhut
26-04-2009, 19:45
Nhân tiện gửi hauvnn87 đầu k49 ko thể thu được VTC vì k49 là DVBs1 còn VTC là DVB s2 hơn nữa nếu mà có thu được thì VTC sẽ lấy gì mà cho con bú

quang thieu
26-04-2009, 19:46
- Chảo VCTV: chủ yếu loại đường kính 60cm, có logo VTV trên chảo (sơn chìm), ốc chỉnh góc ngẩng có vạch chia độ, gia công rất chính xác.
- Chảo VTC: có 2 loại (đường kính 75cm và 60 cm, sơn tĩnh điện mầu trắng, logo VTC sơn chìm mầu xanh. Loại này khá tốt, bắt tín hiệu của Vinasat1 (kênh của VTV chất lượng tín hiệu 95% đến 100%.

tuantaimc
26-04-2009, 21:23
Kính gửi Bác Chiến cùng toàn thể anh em !
Bác nào đã bắt được quả Telstar 18 at 138.0°E xin chỉ giáo giúp E với ! hiện nay E đang dùng đầu DM-500S Em muốn dùng đầu Sxat 410 dò có được ko ? và dò xong cài đặt cho DM-500S ntn ? bác nào biết xin chỉ giúp ,cho Em xin tần số chính xác để mai E lên mái nhà dò luôn ( hiện nay E đang bắt được các quả 132,134,146,148 rồi !
các bác cho EM hỏi thêm , quả nào có ngoại hạng anh nhiều nhất ? ( mấy quả E thu đều có ESPN và Star Sports của mấy anh em nhà TQ ko có Ngoại Hạng một số kênh khác thì toàn bóng đá Ý thôi, xem thế bật HTV còn sướng )

Vetinhut
27-04-2009, 07:09
Anh em ở các tỉnh phía nam ơi chúng ta nên tổ chức thành một nhóm rồi liên hệ với mấy bác ngoài đó mua một khu chung cư để nghiên cứu cho thỏa nỗi đam mê chứ ở trong này ít vệ tinh quá chờ đến khi nào campuchia với lào có vệ tinh thì chắc anh em cũng chỉ đúng nhìn chứ chẳng còn sức mà xoay chảo nữa đâu .anh em nào cùng chí hướng thì liên hệ nhé

mavuong1987
27-04-2009, 08:03
cám ơn bạn đã chỉ dẩn, tôi sẽ ghép thử theo hướng dẩn của ban, nhân tiên cho hỏi ghép thêm 1 LNB nữa cho thằng NSS-6 trên chảo này được không bạn, nếu được thì hướng dẩn cho tôi với, cám ơn!

được bạn à.
hiện tôi đả ghép thành công 3 quả này trên 1 chảo. để chảo ở nss6 và ghép 2 lnb nữa chồng lên nhau 1 để thu thái com và 1 để thu abs1.

chảo 60cm thì để lnb chính hướng nss6. khi đó lnb bắt thái com sẽ nằm cao hơn lnb chính khoảng 7-9 cm và cách về bên trái ( đứng sau chảo ) khoảng 1 ngón tay.
ko rỏ chổ nào bác cứ gọi cho tôi tôi sẽ hướng dản cho.
chúc bạn thành công

@ : vetinhut

bác đã sài được 2 chảo và 2 đầu chưa ?.
tôi đã sài thử rồi củng tạm ổn.
tôi dùng 1 diseqc để gom 2 chảo lại. sau đó lấy ngõ diseq out đưa vào 1 mạch chia tín hiệu cho 2 đầu thu. ( tự ráp, dơn giản lắm. ) sơ đồ bên dưới. (mạch bên phải nhé)

http://i378.photobucket.com/albums/oo221/mavuongdtdd/untitled-1.jpg?t=1240796793

batantruongiang
27-04-2009, 10:07
@ : vetinhut

bác đã sài được 2 chảo và 2 đầu chưa ?.
tôi đã sài thử rồi củng tạm ổn.
tôi dùng 1 diseqc để gom 2 chảo lại. sau đó lấy ngõ diseq out đưa vào 1 mạch chia tín hiệu cho 2 đầu thu. ( tự ráp, dơn giản lắm. ) sơ đồ bên dưới. (mạch bên phải nhé)

http://i378.photobucket.com/albums/oo221/mavuongdtdd/untitled-1.jpg?t=1240796793

Làm như bác thì 2 đầu thu làm sao mà thu 2 vệ tinh khác nhau được cùng một lúc. Vì tại một thời điểm, 1 Diseqc chỉ cho 1 LNB hoạt động.

tvip
27-04-2009, 10:12
Cho mình hỏi là đầu Mic K49A có thu dc kênh của VTC ko vậy , và bằng cách nào ? Cảm ơn !

VTC là truyền hình thu phí giải mã bằng thẻ IR card , được phát bằng vệ tinh chuẩn DVB S2, còn K49 là đầu thu chuẩn DVB S lên không thể nhận dạng tín hiệu của VTC đâu.

chau_qahwa
27-04-2009, 10:14
xin chào tất cả thành viên dd. dây là lần dầu tiên mình đăng nhập dd minh có vài thắc mắc mong nhận được hướng dẫn của các bạn
mình dang sử dụng chảo + đầu ods 4000v + xsat 410 đang xem 21k(ods4000v). 9k htv1.2.3.4.7.9&vtv 1,3.ch7(xsat410)trên dd mình thấy mọi người đều nhắc tới việc thu truyền hình ở nhiều vệ tinh khác.vậy 2 cái đầu thu của mình có khả năng bắt dược những vệ tinh khác không cần phải có những thiết bị gì,thông số,dữ liệu như thế nào, rất mong các cao thủ trên dd chỉ dẫn cho một hai quả nào mà khu vực mình có khả năng thu được.có diều mình muốn dùng chính chảo của vctv vì lý do giấy phép sử dụng .mình ở bình thuận các ông quản lý về vhtt hơi bị khó nhìn vào đâu cũng thấy tội phạm ,cho nên mình muốn sử dụng kiểu "hồn trương ba,da hàng thịt"xin cám ơn dd.

phucthien78
27-04-2009, 10:41
Ở BMT có chổ nào bán diseqc không vậy bạn ngocbaosaigon. chỉ mình với.

Vetinhut
27-04-2009, 12:29
Gửi bạn phucthien78 neu bạn ở đăk lăk có thể liên hệ chỗ chú hùng ở phan chu trinh nhé mình cũng hay mua ở đó .chúc thành công

bee_
27-04-2009, 12:39
Cho mình hỏi đầu xsat410 có xem được CNN với BBC ko. Mình lâu ko dùng bây h bật lên ko xem được nữa :( có phải nạp lại thẻ ko nhỉ

thanhcoi
27-04-2009, 13:14
Cho mình hỏi đầu xsat410 có xem được CNN với BBC ko. Mình lâu ko dùng bây h bật lên ko xem được nữa :( có phải nạp lại thẻ ko nhỉ

bác hỏi chung chung quá mọi người khó trả lời. Xsat 410 vẫn xem CNN BBC HBO... bình thường. khi bật kênh này trên màn hình hiển thị No right hay no signal... bạn phải nói rõ thì mới bít được. Có khả năng bạn cài lại tần số cho đầu thu là được vì Dream hay thay đổi tần số lắm và có khi cũng phải nạp lại cái thẻ của bạn nữa. Bạn có thể vào trang này để download các mã về để nạp cho thẻ của bạn ( bạn phải có bộ nạp thì mới được) http://www.bjweishi.com/xieka/heika/heika.asp

unlimits
27-04-2009, 14:04
to chau_qahwa
Hiện tại đầu thu của bạn có thể thu được các quả vệ tinh khác mà không yêu cầu thêm thiết bị khì gì, có thể dùng chảo VCTV, còn mấy vụ xoay vệ tinh hiện giờ mình chưa làm được nữa! :D

unlimits
27-04-2009, 15:00
Ở BMT có chổ nào bán diseqc không vậy bạn ngocbaosaigon. chỉ mình với.
diseqc là gì vậy bạn

thuyenqn
27-04-2009, 15:07

Nếu không có logo thì chảo DTH có màu ghi là đúng đó!Cũng ko có gì phải buồn vì chảo tàu hay chảo nào khác thì chất lượng cũng ko ảnh hưởng lắm.Quan trọng là chất lượng đầu thu thôi!

Kính gửi Bác Chiến cùng toàn thể anh em !
Bác nào đã bắt được quả Telstar 18 at 138.0°E xin chỉ giáo giúp E với ! hiện nay E đang dùng đầu DM-500S Em muốn dùng đầu Sxat 410 dò có được ko ? và dò xong cài đặt cho DM-500S ntn ? bác nào biết xin chỉ giúp ,cho Em xin tần số chính xác để mai E lên mái nhà dò luôn ( hiện nay E đang bắt được các quả 132,134,146,148 rồi !
các bác cho EM hỏi thêm , quả nào có ngoại hạng anh nhiều nhất ? ( mấy quả E thu đều có ESPN và Star Sports của mấy anh em nhà TQ ko có Ngoại Hạng một số kênh khác thì toàn bóng đá Ý thôi, xem thế bật HTV còn sướng )

Muốn thu được quả 138*,thì từ vị trí Vinasat bây giờ cậu quay chảo về hướng đông một chút và hạ góc ngẩng xuống một tý nữa là ok!(Xsat410 thu tốt quả này,có rất nhiều kênh free cho bạn.Tần số thì vào http://www.lyngsat.com/t18.html ).Chúc thành công!

ngocbaosaigonbmt
27-04-2009, 15:18
hom nay cac bac dung dau k 49 do tu dong thu nhe.gan co kenh moi do.ai co gi moi thi cho a,e biet nha.

phucthien78
27-04-2009, 17:14
Cảm ơn các bạn hướng dẫn nhiệt tình.

mylove07
27-04-2009, 18:54
có kênh nào mới chưa các bác ?

cuongvp2910
27-04-2009, 19:15
Chiều nay tui đã thấy VTV thông báo sẽ ngừng phát trên ku của MEASAT sau 30/4/2009 ( Vậy là đã chính thức )để chuyển qua VINASAT tần số : 11549 /28500 H ngửa chảo thêm 16 độ xoay qua hướng tây 12 độ ... Xin thông tin thêm từ Anh Em , Thân ái !

ngocbaosaigonbmt
27-04-2009, 19:29
Chao bac cuongvp2910.lau roi moi thay bac online.chac la tai cong viet nhieu nhi?goi dth chuan bi tang kenh trong ngay 30/04 bac a

Theo toi neu thoi diem nay DTH khong tang kenh thi khong con co hoi canh tranh voi VTC nua.thoi gian vua qua da co so luong lon khach hang DTH doi dau VTC SD va VTC HD.Nhu vay khi thue bao cua VTC tang len bao nhieu thi DTH lai dam xuong bay nhieu.cung dung vi chuong trinh cua VTC qua hay va da dang

unlimits
27-04-2009, 20:22
Chao bac cuongvp2910.lau roi moi thay bac online.chac la tai cong viet nhieu nhi?goi dth chuan bi tang kenh trong ngay 30/04 bac a

Theo toi neu thoi diem nay DTH khong tang kenh thi khong con co hoi canh tranh voi VTC nua.thoi gian vua qua da co so luong lon khach hang DTH doi dau VTC SD va VTC HD.Nhu vay khi thue bao cua VTC tang len bao nhieu thi DTH lai dam xuong bay nhieu.cung dung vi chuong trinh cua VTC qua hay va da dang

Anh Bảo ơi chắc em bó tay với cái xoay chảo rồi xoay hoài mà không được đem đầu K49 lên thì nữa chừng chạm cái gì là nó tự tắt rồi mở lại bó tay luôn...

hohocuchuoi
27-04-2009, 20:29
các bác cho em hỏi chút !! em đang dùng đầu chảo XSAT410 em đã xoay chảo và chỉnh các theo các tần số 28120 và 28500 nhưng sao chỉ thu được có mấy kênh HTV và VTV thôi vậy ? mà em nghe nói đến 30/4 là VTV sẽ khóa hết các kênh để chuyển sang VINASAT đúng ko các bác !! mà cái vệ tinh em đang dùng có phải là VINASAT ko a ??? bác nào biết trả lời dùm em với nha !!! em xin cảm ơn

tuanngoctk
27-04-2009, 20:42
có bác nào nghe vu này chưa, xsat 410 xem được vctv , HBO , starmovi, có phụ đề tiếng việt hẳn hoi . ở chỗ em có nghe nói, người ta cấy một con chíp gi vào đầu thu và bắt các các kenh của VINASAT

narga_3x
27-04-2009, 20:54
các bác cho em hỏi chút !! em đang dùng đầu chảo XSAT410 em đã xoay chảo và chỉnh các theo các tần số 28120 và 28500 nhưng sao chỉ thu được có mấy kênh HTV và VTV thôi vậy ? mà em nghe nói đến 30/4 là VTV sẽ khóa hết các kênh để chuyển sang VINASAT đúng ko các bác !! mà cái vệ tinh em đang dùng có phải là VINASAT ko a ??? bác nào biết trả lời dùm em với nha !!! em xin cảm ơn

cái vệ tinh bạn đang xem mấy kênh của HTV và VTV là của VINASAT đó.đúng là đến 30-4 là sẽ dừng trên MEASAT và chuyển sang VINASAT