PDA

View Full Version : Nagra Card And Agilla2 Orb Technology

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 [34] 35 36 37 38 39

Vetinhut
04-07-2010, 14:06
Cho em hỏi giá 1 triệu là bao gồm cả chảo +lnb+dây giắc hay chỉ có đầu ko thế bác Tuấn

vtc01
04-07-2010, 16:28
Thông tin này là đúng đấy. Nếu không có gì thay đổi, K sẽ lên sóng HD vào tháng 8 này, khi các giải bóng đá đỉnh cao khởi tranh. Tuy nhiên, số kênh HD sẽ ko nhiều nhưng chất lượng sẽ đạt chuẩn HD
< đây không phải là thông báo chính thức của K >
"đây không phải là thông báo chính thức của K " haha...không phải là thông báo chính thức của K+ thì ông Vietkor84 còn nói làm gì??? đợi người ta có thông báo chính thức rồi hãy post bài nha! cứ đoán già đoán non, nói vớ vẩn. ông Vietkor84 nên tôn trọng người đọc đừng spam (noí có sách mách có chứng), đừng có cứ ra vẻ ta đây!

ptt 0903939220
04-07-2010, 17:04
Cho em hỏi giá 1 triệu là bao gồm cả chảo +lnb+dây giắc hay chỉ có đầu ko thế bác Tuấn

nếu mua nhiều về bán hoặc lắp đặt thì 1tr cả bộ.

Vietkor84
04-07-2010, 17:31
"đây không phải là thông báo chính thức của K " haha...không phải là thông báo chính thức của K+ thì ông Vietkor84 còn nói làm gì??? đợi người ta có thông báo chính thức rồi hãy post bài nha! cứ đoán già đoán non, nói vớ vẩn. ông Vietkor84 nên tôn trọng người đọc đừng spam (noí có sách mách có chứng), đừng có cứ ra vẻ ta đây!
Tôi chính thức nhắc nhở bạn về lời lẽ của mình.
Qua đây, tôi có thể nói bạn rất có thể chưa hiểu thế nào là "Thông Báo Chính Thức"

dhpaul
04-07-2010, 18:05

Giải ngoại hạng Anh mùa sau còn bản quyền không vậy, sao không thấy thông báo chính thức mà cứ im ỉm, thỉnh thoảng giật vài câu quảng cáo vu vơ trên TV để lòe khách hàng hả???
Hay không có nên phải úp úp mở mở để người ta còn mua?

Vetinhut
04-07-2010, 19:35
Rất cảm ơn bác Tuấn để em đi rủ thêm khách hàng rồi báo bác sau chứ giờ cũng thèm lắm nhưng có một mình thì khó cả em lẫn bác ở trên em cửa hàng có loại này vẫn bán 1.3M một bộ hy vọng sớm được nhờ đến bác

sieuquay_a4
04-07-2010, 20:10
Thông tin này là đúng đấy. Nếu không có gì thay đổi, K sẽ lên sóng HD vào tháng 8 này, khi các giải bóng đá đỉnh cao khởi tranh. Tuy nhiên, số kênh HD sẽ ko nhiều nhưng chất lượng sẽ đạt chuẩn HD
Nếu nó là sự thật ,thì em nghĩ những kênh Sd của Premium sẽ đẩy xuống gói family chăng.Mà bác có biết dự tính sẽ có kênh nào không(chắc có K1 Hd)

minhdt49
04-07-2010, 20:53

tháng 8 năm sao thì mai ra còn tin nhỉ , VTC chuẩn bị tốt thế mà giờ còn lu xù bù vụ HD02 với các đại lý và khách hàng đây , mà k+ có gì hay ho đâu ,mình có 1con ODS 4000V VCTV+ hết hạn thuê bao ko muốn xài nữa ai mua mình bán rẻ cho có gì gửi tin nhắn riêng cho mh.

Vietkor84
04-07-2010, 22:42
Nếu nó là sự thật ,thì em nghĩ những kênh Sd của Premium sẽ đẩy xuống gói family chăng.Mà bác có biết dự tính sẽ có kênh nào không(chắc có K1 Hd)
Đấy là tin "gián điệp" từ phòng kĩ thuật. Còn nội dung thì chưa biết thế nào.
Về quản lý chương trình tôi được biết, những kênh giải trí cao cấp và những kênh độc quyền thì vẫn chỉ ở premium, family chủ yếu là những kênh mang tính giải trí gia đpình.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

tháng 8 năm sao thì mai ra còn tin nhỉ , VTC chuẩn bị tốt thế mà giờ còn lu xù bù vụ HD02 với các đại lý và khách hàng đây , mà k có gì hay ho đâu ,mình có 1con ODS 4000V VCTV hết hạn thuê bao ko muốn xài nữa ai mua mình bán rẻ cho có gì gửi tin nhắn riêng cho mh.
Ha ha, cũng có thể là tháng 8 năm sau hoặc năm sau nữa lắm chứ. Vì về lý thuyết cũng như thực tế, chỉ khi nào K họp báo công bố mới là chính xác.

minhquan2611
05-07-2010, 03:20
Có bác nào xem được 2 kênh HBOHD và TPSHD của quả Thaicom 78,5*E không ạ.

taihavy
05-07-2010, 07:57
tháng 8 năm sao thì mai ra còn tin nhỉ , VTC chuẩn bị tốt thế mà giờ còn lu xù bù vụ HD02 với các đại lý và khách hàng đây , mà k+ có gì hay ho đâu ,mình có 1con ODS 4000V VCTV+ hết hạn thuê bao ko muốn xài nữa ai mua mình bán rẻ cho có gì gửi tin nhắn riêng cho mh.

minh can mua ban cho minh so dt hoac lh 0972630244

tuantai8x
05-07-2010, 08:36
Qua đây, tôi có thể nói bạn rất có thể chưa hiểu thế nào là "Thông Báo Chính Thức"
Tình hình các bác này có vẻ căng thăng hơn !
Em khuyên các Bác mêm kiềm chế !

transon80
05-07-2010, 09:41
Tuantai8x ơi, Ở chỗ cậu có bán bộ trộn 2 không? hay chỉ có 4in1?

tuantai8x
05-07-2010, 09:50
trước có bán ở Chợ Vinh Cơ nhưng hôm qua đến ko thấy rồi. loại trộn 2 là loại 22K on off 1 cổng off cắm LNB Vinasat1 cổng on cắm thaicom5

ptt 0903939220
05-07-2010, 10:59
Rất cảm ơn bác Tuấn để em đi rủ thêm khách hàng rồi báo bác sau chứ giờ cũng thèm lắm nhưng có một mình thì khó cả em lẫn bác ở trên em cửa hàng có loại này vẫn bán 1.3M một bộ hy vọng sớm được nhờ đến bác

o phải khách sáo đâu.mình có gặp bác rồi mà chưa giao lưu được gì.còn chuyện mua bán mình bán bác mua mình có thì bán còn phải cám ơn bác mới đúng đấy.hy vọng có dịp lên chỗ bác xem trên đó cần gì.cái vụ đầu hd này bác là người biết rõ mình đã thử từ hồi vtc chưa lên vinasat nó tới 3tr bây giờ qua biết bao nhiêu loại chủ yếu lắp kbs hàn quốc mới có được 3 loại dưới 1tr để bán cho bà con thích miễn phí khám phá công nghệ mới xem vinasat và bây giờ là cả aiasat5.

minhdt49
05-07-2010, 12:36
Các bác có thông tin gì về AVG (tập đoàn An Viên) ko? ,nghe đâu đây là nhà cung cấp TH.vệ tinh tư nhân mới tại VN đấy..nếu là đúng thì cuộc chiến vệ tinh sắp bắt đầu rồi chuẩn bị hứng "đạn" thôi.

ptt 0903939220
05-07-2010, 12:54
Các bác có thông tin gì về AVG (tập đoàn An Viên) ko? ,nghe đâu đây là nhà cung cấp TH.vệ tinh tư nhân mới tại VN đấy..nếu là đúng thì cuộc chiến vệ tinh sắp bắt đầu rồi chuẩn bị hứng "đạn" thôi.

mình cũng nge thông tin này nhiều.hình như những tần số thấp trên aiasat5 bandku tập đoàn này đã mua hết rồi.

DKTN
05-07-2010, 17:30
trên nss6 95E 80 kênh link http://www.themenportal.de/wirtschaft/business-wire-avg-vietnam-launches-new-dth-platform-on-nss-6-51023

mobilelab
05-07-2010, 17:52
lâu không gặp anh em.cả nhà vẫn khỏe và làm ăn tốt cả chứ ạ.hihi
cho e gửi lời hỏi thăm và lời chúc sức khỏe đến toàn thể anh em trong 4r
chúc 4r ngày càng lớn mạnh và mong mọi người giao lưu vui vẻ chứ đừng căng thẳng mất hòa khí

minhdt49
05-07-2010, 18:35
trên nss6 95E 80 kênh link http://www.themenportal.de/wirtschaft/business-wire-avg-vietnam-launches-new-dth-platform-on-nss-6-51023

bạn nào dịch ra vietnamese dùm chia xẻ với ae,mh online bằng mobile nên ko sd bộ dịch tự động đc nên đọc không đc hiểu ? Bên diendanvetinh bác trungduc91 có post sao ko chia xẻ thôg tin bên đây cái.

vtc01
05-07-2010, 18:42

Bạn khỏi cần nhắc nhở tôi, bạn nên xem lại cách viết của mình, tôi đã đọc rất kĩ các bài viết trước của bạn. Bạn đừng có ra vẻ ta đây, làm như cái gì cũng biết, thực ra thì...

"knowledge of man only as a grain of sand between the vast desert"-
"kiến thức của con người chỉ như một hạt cát giữa xa mạc bao la"

vinasat3
05-07-2010, 18:49
bạn nào dịch ra vietnamese dùm chia xẻ với ae,mh online bằng mobile nên ko sd bộ dịch tự động đc nên đọc không đc hiểu ? Bên diendanvetinh bác trungduc91 có post sao ko chia xẻ thôg tin bên đây cái.

nội dung cơ bản là:
"ngày 27/5 SES WORLD SKIES thông báo rằng họ vừa ký một thỏa thuận nhiều năm với AVG- một công ty cổ phần của tập đoàn An Viên, để cung cấp dung lượng TP trên vệ tinh NSS-6 cho dịch vụ truyền hình vệ tinh DTH tại Việt Nam.

AVG lên kế hoạch cung cấp hơn 80 kênh truyền hình tại Việt Nam, dự kiến bắt đầu hoạt động trong quý 4 năm 2010. Dịch vụ này sẽ sử dụng 2,5 TP trên vệ tinh NSS-6. Ngoài ra AVG sẽ dùng thêm 1 TP vào giữa năm 2011 nếu việc kinh doanh phát triển tốt.

Phạm Nhật Vũ, CEO của tập đoàn An Viên phát biểu: Chúng tôi lựa chọn SES với vệ tinh NSS-6 bởi vì vùng phủ sóng của vệ tinh này sẽ đáp ứng yêu cầu của thị trường chúng tôi. SES cũng là 1 tạp đoàn vệ tinh lớn với 43 vệ tinh và nhiều vệ tinh khác đang phát triển. Vì vậy chúng tôi cảm thấy rằng mối quan hệ với một đối tác lớn và ổn định như vậy sẽ đảm bảo việc kinh doanh truyền hình DTH sẽ được bảo mật và an toàn khi chúng tôi phát triển việc kinh doanh này tại Việt Nam

Scott Sprague, phó chủ tịch kinh doanh của SES nói thêm: "Việt Nam là một trong những nước phát triển nhanh nhất thị trường truyền hình trả tiền ở châu Á-Thái Bình Dương. SES tự hào hợp tác với các nhà điều hành dịch vụ truyền hình vệ tinh tư nhân duy nhất tại Việt Nam, và lên kế hoạch để hỗ trợ nhanh AVG chiến lược phát triển mạnh mẽ tại thị trường này. "

hi vọng người khách hàng sẽ đc hưởng lợi từ cuộc chiến này

ThânĐiêu
05-07-2010, 20:37
Đúng là tháng 8 này K+ sẽ chính thức phát HD, chắc chắn K1 và K2 sẽ phát HD,K1 thì phát HD song song với SD, tức là có 2 kênh K1.
Những khách hàng nào dùng gói premium với thuê bao trên 1 năm mà dùng dưới 6 tháng sẽ được K+ hổ trợ đổi đầu thu free, còn khách hàng premium dùng trên 6 tháng thì cũng được hổ trợ nhưng phải bù phí (cái này chưa bàn xong).

VTC đã chính thức không có quyền phát EPL HD, vì K+ không muốn chia sẻ để đầu tư cho đứa con HD mới đẻ của mình, thành thật chia buồn với các bác dùng VTC, vì chính VTC cũng đâu có lỗi.

tuantai8x
06-07-2010, 09:27
Bác ThầnĐiêu lấy thông tin từ đâu mà nói thế ! hy vong bác nói sai hay chỉ là đoán mò !
AE chú ý người ta có câu " NÓI CÓ SÁCH, MÁCH CÓ CHỨNG " các Bác phải rỏ rành chứ nếu chưa có chứng cứ thì nói " theo mình đoán "

Vietkor84
06-07-2010, 11:22
Hôm nay HTVC đã khóa mã trở lại, chỉ còn tp 11088 mở mã. theo đó, đầu thu SD chỉ thu đc 2 kênh FBNC và Esports

dhpaul
06-07-2010, 13:20
TP 11128H của HTVC vẫn có sóng nhưng dò ra không thấy kênh :(, dò bằng đầu HD02 của VTC.

thegioi05
06-07-2010, 16:44
Tập đoàn An Viên tên đầy đủ là Công ty CP Nghe nhìn Toàn cầu An Viên.
Công ty cổ phần nghe nhìn toàn cầu (Audio Visual Global JSC) hoạt động chính trong lĩnh vực truyền hình kỹ thuật số tại Việt Nam. Hiện công ty đang triển khai các dự án gồm

• Dự án xây dựng hạ tầng truyền dẫn phát sóng kỹ thuật số mặt đất ứng dụng công nghệ mạng đơn tần hiện đại, lần đầu tiên triển khai tại Việt Nam.
• Dự án xây dựng trung tâm phát hình tiêu chuẩn kỹ thuật số (SD&HDTV, 100% file-based) với các công nghệ hiện đại trong việc giám sát chất lượng và điều khiển tự động, được tư vấn thiết kế bởi các công ty tích hợp hệ thống hàng đầu thế giới.
• Dự án xây dựng trung tâm sản xuất truyền hình công nghệ số (100% HDTV). Với chuẩn DVB_S2.

hoangan2811
06-07-2010, 17:42
TP 11128H của HTVC vẫn có sóng nhưng dò ra không thấy kênh :(, dò bằng đầu HD02 của VTC.

Nếu dùng đầu HD02 vẫn coi được 6 kênh của HTVCmaf . chỉ có du lịch và thuần việt là không coi được thôi.

Vietkor84
06-07-2010, 18:29
HTVC TP 11128 đã mở lại rồi các bác.

love_4ever
06-07-2010, 21:48
các bác cho em hỏi ở quảng ninh có bán bộ trộn sóng không? em tìm mãi không thấy nên em dùng bộ chia sóng em thấy nó cũng bắt được nhưng tín hiệu hơi thấp.hihi. không biết dùng lâu đầu thu có bị làm sao không?

caigikhothe
06-07-2010, 23:25
với cái tên noname vẫn có đủ fbnc thuần việt.thể thao.ca nhạc . phim .du lịch.gia đình.phụ nữ ở 11131 v 28120 . tín hiêu lên tới 10.4

M.Dien
07-07-2010, 00:01
các bác cho em hỏi ở quảng ninh có bán bộ trộn sóng không? em tìm mãi không thấy nên em dùng bộ chia sóng em thấy nó cũng bắt được nhưng tín hiệu hơi thấp.hihi. không biết dùng lâu đầu thu có bị làm sao không?

Chỉ có bán ở chợ Vinh Cơ thôi còn lại không đâu có cả.
Hỏi cái loại đó mấy cái cửa hàng bán chảo nó không biết là cái gì đâu vì từ trước đến giờ nó có thấy ai lắp nhiều chảo đâu mà nó biết. Hoặc là lên Hà Nội mà tìm.
Hôm trước tôi có đến chỗ nhà tuantai8x chơi và có lấy về 5 cái trộn 4 nhưng lại cho hết rồi chỉ còn 3 cái đang dùng thôi. Nếu có thời gian thì đi Móng Cái mà mua, ở đó chỉ có 1 cửa hàng bán thôi (trộn 2, trộn 4, trộn 8, chia 2, chia 4, chia 8, LNB ku Falcom 2 đầu ra 9750-10600, LNB C Gospell 5150...
Mà ông bạn ở chỗ nào của Quảng Ninh vậy ?

nha007
07-07-2010, 00:22
Hỏi cái loại đó mấy cái cửa hàng bán chảo nó không biết là cái gì đâu vì từ trước đến giờ nó có thấy ai lắp nhiều chảo đâu mà nó biết. Hoặc là lên Hà Nội mà tìm.
Hôm trước tôi có đến chỗ nhà tuantai8x chơi và có lấy về 5 cái trộn 4 nhưng lại cho hết rồi chỉ còn 3 cái đang dùng thôi. Nếu có thời gian thì đi Móng Cái mà mua, ở đó chỉ có 1 cửa hàng bán thôi (trộn 2, trộn 4, trộn 8, chia 2, chia 4, chia 8, LNB ku Falcom 2 đầu ra 9750-10600, LNB C Gospell 5150...

Em mới dùng bộ trộn DisEqc4 cho OPENTEL 4000V (4 cổng vào tương thích với 4 lệnh DisEqc của đầu thu). Xin hỏi Bác M.Dien về bộ trộn 8 và cách thiết lập 8 cổng vào? (cụ thể trên đầu OPENTEL có 4 lệnh DisEqc thì thiết lập thế nào để tương thích với 8 cổng của bộ trộn) Thanhk va chúc Bác sức khỏe!

love_4ever
07-07-2010, 07:12

em ở Tiên Yên, nhưng giờ đang học ở Uông Bí, các có thể kiếm cho em 1 bộ trộn 2 được không, nếu được thì thanks bác, không thì khi nào có thời gian em ra Móng Cái mua cũng được!

minhdt49
07-07-2010, 08:01
Một cảm giác bực bội, tức tối, chờ đợi khi gọi đến tổng đài 19001530 của VTC, chẳng hiểu sao lại có thái độ fục vụ xem thường KH đến như vậy chứ. Mình thấy ngay cả các đại lý cũng ko mấy hài lòng với các chiêu thức kinh doanh mag con bỏ chợ của VTC, từ các đời trước T13,rồi D,E,F giờ đến HD 02 ,mà đến các đại lý giới thiệu trưng bày sản fẩm còn ko đc hổ trợ các gói kênh để giới thiệu khách hàg fải bỏ tiền túi ra đóng thuê bao, ở đời mấy ai làm thế fải ko các bác.

transon80
07-07-2010, 08:15
cậu M.Dien ơi, chỗ chợ vinh cơ có bán các bộ trộn và chia, cậu cho mình xin số điện thoại của cửa hàng đó được không? Vì mình ở Bắc giang chỉ nhờ xe buôn gà ra đó mua hộ thôi, Bọn buôn gà này nó không hiểu gì về bộ trộn lên phải ghi đầy đủ thông tin cho bộn nó mới biết lấy về, mình xin cảm ơn.

anhquan_kd
07-07-2010, 09:19
mấy bác ơi cho em hỏi chút em coi ở trên lyngsat.com thì em thấy có kênh của Lâm Đồng nó phát free ủa mà sao em dò tần số đó mà ko đc nhỉ bác nào bít cách dò kênh đó chỉ em với cho em cả tần số luôn nhé
Em cảm ơn bác rất nhìu

Vetinhut
07-07-2010, 12:20
Kênh lâm đồng phát free là chính xác nhưng bạn phải dùng đầu giải mã chuẩn HD thì mới xem được hiện tại anh em đang bàn luận về loại HD free nhiều lắm đấy bạn nên đọc qua các bài viết sẽ hiểu thêm về thắc mắc của mình . Chúc vui

ptt 0903939220
07-07-2010, 12:41
mấy bác ơi cho em hỏi chút em coi ở trên lyngsat.com thì em thấy có kênh của Lâm Đồng nó phát free ủa mà sao em dò tần số đó mà ko đc nhỉ bác nào bít cách dò kênh đó chỉ em với cho em cả tần số luôn nhé
Em cảm ơn bác rất nhìu

10968h28800.liên lạc tuấn mua cái đầu hd fee về thử xem nó hơn thua cái đầu htv chỗ nào nge.

hohocuchuoi
07-07-2010, 13:56
em có 1 bộ trộn 4in1 hồi trước dùng chảo nhưng giờ chuyển sang dùng cáp nên không dùng đến nữa ! bác nào thích thì em tặng lại cho ! trả tiền cước gửi cho em là được ! e ở phú thọ ! ok

love_4ever
07-07-2010, 18:57
em có 1 bộ trộn 4in1 hồi trước dùng chảo nhưng giờ chuyển sang dùng cáp nên không dùng đến nữa ! bác nào thích thì em tặng lại cho ! trả tiền cước gửi cho em là được ! e ở phú thọ ! ok

Bác gửi cho em được không? Nhưng trả tiền cước cho bác kiểu gì?

M.Dien
07-07-2010, 20:10
Em mới dùng bộ trộn DisEqc4 cho OPENTEL 4000V (4 cổng vào tương thích với 4 lệnh DisEqc của đầu thu). Xin hỏi Bác M.Dien về bộ trộn 8 và cách thiết lập 8 cổng vào? (cụ thể trên đầu OPENTEL có 4 lệnh DisEqc thì thiết lập thế nào để tương thích với 8 cổng của bộ trộn) Thanhk va chúc Bác sức khỏe!

Hầu hết các đầu thu vệ tinh chỉ hỗ trợ sử dụng loại 4 cổng thôi, loại 8 cổng trở lên chỉ sử dụng được với các loại đầu Dreambox thôi. Hình như Opentel chỉ dùng được loại 2 cổng và 4 cổng thôi.

em ở Tiên Yên, nhưng giờ đang học ở Uông Bí, các có thể kiếm cho em 1 bộ trộn 2 được không, nếu được thì thanks bác, không thì khi nào có thời gian em ra Móng Cái mua cũng được!

Mình nhớ ra ông bạn rồi, tên là Cảnh phải không? Ông bạn học trường " Cơ giới, xây dựng ở Phương Đông, trường đó trước kia gọi là trường xây lắp hay là trường Ông Thuận vì ông đó làm hiệu trưởng ở đó gần 20 năm"
Nếu cần thì hôm nào vào nhà mình để lại cho 1 cái trộn 4 ( nhà mình ở bến xe bus cuối cùng Vàng Danh , xe bus Phúc Xuyên tuyến Dốc Đỏ - Vàng Danh đấy.

cậu M.Dien ơi, chỗ chợ vinh cơ có bán các bộ trộn và chia, cậu cho mình xin số điện thoại của cửa hàng đó được không? Vì mình ở Bắc giang chỉ nhờ xe buôn gà ra đó mua hộ thôi, Bọn buôn gà này nó không hiểu gì về bộ trộn lên phải ghi đầy đủ thông tin cho bộn nó mới biết lấy về, mình xin cảm ơn.

Cửa hàng đó của người Trung Quốc bán nên không biết SDT, Tài nó dẫn mình đi tìm mà chứ không quen biết chỗ nào mà tìm.
Ông bạn hỏi Tài cái địa chỉ của cửa hàng ấy và bảo họ mua hộ cho cái đó tên là: Switch DiSEqC 4 x 1 nhãn hiệu Seebest (loại 4 cổng)dùng cho các loại đầu
Switch DiSEqC 8 x 1 nhãn hiệu Gecen (loại 8 cổng)dùng cho dreambox

love_4ever
07-07-2010, 20:38
hi, cảm ơn bác M.Dien đã nhớ ra em. nhưng em không học trường cơ giới. Em học trường sư phạm cơ.hihi. Nếu bác có thì để lại cho em với, khi nào nghỉ hè lên em lên nhà bác chơi, tiện thể xem bộ chảo của bác luôn!

homezone
08-07-2010, 09:36
rewrerewewewrewewrewewrewrewrewrewrewrew

huyenhbtv
08-07-2010, 09:51
khu vực HÀ Nội or xung quanh có bác nào bán đầu thu vệ tinh S2 HD để thu các kênh free giá tốt tốt, hú e với

anhquan_kd
08-07-2010, 15:42
ở đó thì bác chỉ có ra chợ trời kiếm chắc có

sduongtuan
08-07-2010, 19:20
Em thấy trên trang truyenhinhso.vn, VTC thông báo là sử dụng LNB mới cho vệ tinh Asiasat5, vậy nhưng LNB của VTC sử dụng bên Vinasat có dùng được bên Asiasat5 không??
Tiện cho em hỏi luôn, bây giờ bên Asiasat xem được tổng cộng bao nhiêu kênh SD.
Thank!!!

nguyenminh_2530
08-07-2010, 20:45
Bác đọc kỹ lại đi:
Từ 15/06/2010 VTC sẽ dùng loại LNB Mti tần số dao động 11.3 GHz chuyên dụng thu tín hiệu vệ tinh ASIASAT 5. Để có thể sử dụng, các khách hàng cần cài đặt như sau:

Đầu thu VTC-HD 01/ SD01:

Khởi động đầu thu, Vào Cài đặt người dùng -> Thiết lập ăngten, chọn Ăng ten 2, chọn LNB thường, nhập tần số LNB1: 11300, tần số LNB2: 11300;

Đầu thu VTC-HD02:

Khởi động đầu thu, đến Bước 4: Thiết lập ăngten, chọn vệ tinh ASIASAT 5, nhập tần số LNB=11300.

quocthanhjs
08-07-2010, 21:30
Mình dùng 2 đầu thu và một chảo thu, vậy mình dùng bộ chia của truyền hình cáp cho hai đầu thu dùng chung một chảo được không vậy.

Eco
09-07-2010, 09:00
có ai biết làm sao biết thẻ DTH của mình khi nào thì hết tiền , chỉ dùm? giờ tôi không nhớ mình đã nạp tiền vào lúc nào nữa

connick
09-07-2010, 09:20
Đúng là tháng 8 này K+ sẽ chính thức phát HD, chắc chắn K1 và K2 sẽ phát HD,K1 thì phát HD song song với SD, tức là có 2 kênh K1.
Những khách hàng nào dùng gói premium với thuê bao trên 1 năm mà dùng dưới 6 tháng sẽ được K+ hổ trợ đổi đầu thu free, còn khách hàng premium dùng trên 6 tháng thì cũng được hổ trợ nhưng phải bù phí (cái này chưa bàn xong).

VTC đã chính thức không có quyền phát EPL HD, vì K+ không muốn chia sẻ để đầu tư cho đứa con HD mới đẻ của mình, thành thật chia buồn với các bác dùng VTC, vì chính VTC cũng đâu có lỗi.
http://vtc.vn/316-253538/vtc-khong-khoang-cach/vtc-co-ban-quyen-phat-song-ngoai-hang-anh-tren-hdtv.htm

bc2009
09-07-2010, 09:30
trao đổi với Eco : bạn vào Menu > hệ thống khóa mã Viaccess > Khe cắm thẻ - 1 > Tra cứu > nhấn ok tiếp > nhấn ok tiếp, nó lên cái bảng cho biết ngày nạp thẻ và ngày hết hạn. Tuy nhiên, nhà đài sẽ khuyễn mãi khoảng 1 tuần cho bạn khi hết thời hạn nhưng trong tthời gian đó chập chờn lắm > ra mua thẻ mới ngay. Chúc bạn vui

taihavy
09-07-2010, 10:00
các bác cho hỏi thăm mình có đầu K+ KM 1tr6 nhưng xem không được hay bị treo và báo lỗi truy cập bị từ chối một lúc sau mới mỡ được mà đêm qua đại lý họ không chịu đổi đầu khác cho mình vì đã kích hoạt rồi như vậy có đúng không, rõ ràng đầu lỗi do nhà sản xuất, y như đã bán đi rồi thì không còn liên quan gì nữa vô trách nhiệm quá,

Vietkor84
09-07-2010, 11:30
các bác cho hỏi thăm mình có đầu K KM 1tr6 nhưng xem không được hay bị treo và báo lỗi truy cập bị từ chối một lúc sau mới mỡ được mà đêm qua đại lý họ không chịu đổi đầu khác cho mình vì đã kích hoạt rồi như vậy có đúng không, rõ ràng đầu lỗi do nhà sản xuất, y như đã bán đi rồi thì không còn liên quan gì nữa vô trách nhiệm quá,
Theo tôi, có thể đây là lỗi khóa mã. Bạn gọi về tổng đài chăm sóc khách hàng, thông báo với họ tình trạng và đề nghị scan lại thẻ. (Bạn cần cung cấp mã thẻ)
Hoặc bạn cũng có thể phản ảnh thái độ phục vụ của đại lý kia cho K qua tổng đài này, K sẽ can thiệp giải quyết cho bạn (bạn phải có đầy đủ hóa đơn mua hàng và phiếu bảo hành hợp lệ)

taihavy
09-07-2010, 14:30
Theo tôi, có thể đây là lỗi khóa mã. Bạn gọi về tổng đài chăm sóc khách hàng, thông báo với họ tình trạng và đề nghị scan lại thẻ. (Bạn cần cung cấp mã thẻ)
Hoặc bạn cũng có thể phản ảnh thái độ phục vụ của đại lý kia cho K qua tổng đài này, K sẽ can thiệp giải quyết cho bạn (bạn phải có đầy đủ hóa đơn mua hàng và phiếu bảo hành hợp lệ)

Bạn nói tổng đài gì, sdt, mình kích hoạt lại thẻ nhiều lần nhưng không được thôi dùng VTC cho chắc vừa rẽ mà đầu thu tốt hơn nhiều

Vietkor84
09-07-2010, 16:06
Bạn nói tổng đài gì, sdt, mình kích hoạt lại thẻ nhiều lần nhưng không được thôi dùng VTC cho chắc vừa rẽ mà đầu thu tốt hơn nhiều
Bạn gọi tới số chăm sóc khách hàng của K 19001592..

Eco
09-07-2010, 16:42
VTC News) - Từ ngày 14/8/2010, VTC chính thức phát sóng giải bóng đá Ngoại hạng Anh (Premier League) trên truyền hình vệ tinh độ nét cao HDTV. Đây là năm thứ 4 liên tiếp VTC nắm trong tay bản quyền phát sóng giải bóng đá đầy sôi động, hấp dẫn này.

thegioi05
09-07-2010, 19:26
VTC News) - Từ ngày 14/8/2010, VTC chính thức phát sóng giải bóng đá Ngoại hạng Anh (Premier League) trên truyền hình vệ tinh độ nét cao HDTV. Đây là năm thứ 4 liên tiếp VTC nắm trong tay bản quyền phát sóng giải bóng đá đầy sôi động, hấp dẫn này.
Nó phát trên HD chứ có phát trên SD đâu. Thằng VTC nổ bà cố luôn, dám xưng kênh VTC3 là kênh thể thao số 1 tại Việt Nam. Nếu thằng VTC3 không có giải ngoại hạng Anh thì cũng chỉ là một kênh thể thao bình thường, ngang bằng với VCTV3 thôi, không hơn không kém. Suốt ngày lấy chương trình của Starsport phát lại không. Các giải ATP nhiều khi cũng không có nữa.

minhdt49
09-07-2010, 19:49

vẫn chưa đầy đủ,lưu ý rằng công bố này chỉ cho thấy VTC có bản quyền HD ngày thứ 7 và các ngày đá bù, lịch thi đấu NH.A hiện giờ chỉ mang tính vòng đấu chưa xác định ngày t7 hay CN có trận hay, nhưng theo mình thấy thường các đại gia phải đá c1 ,nên nó sẽ đc xếp đá sớm ngày t7 năm nào củng thế mà, một số trận derby cũng ngày t7 đấy thôi , VTC chằng dại gì mua bản quyền vào một ngày dở hơi đâu vtc có uy tín với các giải đấu lớn mà . Còn K+ với việc trực tiếp nhiều giải như vậy nhiều khả năng băng đảng Tạ Biên Cương và đồng bọn sẽ sang k+ làm việc trên vai trò blv,hic...

kindkorea
09-07-2010, 20:47
Cuối cùng hôm nay em cũng đã thành công việc thu chương trình VTC trên ASIASAT 5 đối với đầu HD-02.Loay hoay suốt từ 8h sáng đến tận 5h chiều dưới cái nóng như thiêu như đốt.Từ việc nạp phần mềm mới,thay chip và xoay chảo. Đã thành công cường độ và chất lượng tín hiệu đạt 100%.Vài hôm nữa kích hoạt dịch vụ là OK.
Nhưng em thấy gia hạn gói cước của VTC dường như không thích hợp lắm đối với kiểu gia hạn gói cước truyền thống của người Việt Nam. Ở đây 3 gói kênh không trùng nhau,cho nên phải đăng ký 3 lần.Không giống như Kplus là gói cao hơn thì bao gồm các kênh của gói thấp hơn và những kênh trong gói cao hơn đó.Cao hơn thì xem nhiều kênh hơn trả thêm tiền nhiều hơn.Nhưng xét cho cùng thì em vẫn thích dùng VTC-HD vì nhiều kênh hơn và giá cả rẻ hơn so với Kplus nếu không dùng gói HDVIP

vesau
09-07-2010, 22:04
con này mình bán giá 1tr2.nếu đặT HÀNG giá chỉ 1tr.liên hệ 0903939220 gặp tuấn.

Bác Tuấn,
Mình ở Thủ đức, muốn mua 1 cái, bác có thể bán giá đặt hàng được không? Đầu này sử dụng LNB Ku ok chứ bác hả???

kindkorea
10-07-2010, 12:47
Trên ASIASAT 5 đã có tần số mới:12571 H 6200.Kênh KTN HD phát free

loitranchinh
10-07-2010, 19:52
Bạn nào biết loại đầu HD Trung quốc có cổng USB phía sau: tên đầu thu ,đặc tính KT , giá ; thấy trên diễn đàn các bạn nói là loại này hình ảnh HD rất đẹp ( không phải loại Micsat nhé). Giá Qui nhơn ra là 1,5M nguyên bộ ,đặt cọc 100K hôm sau nhận hàng , nhưng mình không biết có phải loại này không? , nếu đúng như các bạn nói hình ảnh HD đẹp như chuẩn HD thì ok mua ngay .Nhờ các bạn tư vấn cho .

ChuLi
10-07-2010, 20:51
Đầu thu HD có cổng USB của Trung Quốc là đầu có ký hiệu là ZY5518A Đầu này thu được các kênh HD và SD định dangj S2 phát FRee Nhưng dầu này dò kênh rất phức tạp không có cài đặt tần số bằng tay chỉ dò tự động nhưng không hết tần số Tôi đang dùng không dò được các kênh HD bóng đá trên ÂSíASAT5 cài đặtLNB cũng không đúng dùng chảo băng C nhưng lại dùng 10600 nếu dùng 05150 thì không thu được kênh nào nói chung đầu này không thuộc loại phổ thông.

nha007
10-07-2010, 23:10
[QUOTE=M.Dien;2189081]Hầu hết các đầu thu vệ tinh chỉ hỗ trợ sử dụng loại 4 cổng thôi, loại 8 cổng trở lên chỉ sử dụng được với các loại đầu Dreambox thôi. Hình như Opentel chỉ dùng được loại 2 cổng và 4 cổng thôi.

Thank bác M.Dien nhe!

vtc01
11-07-2010, 00:03
Bạn nào biết loại đầu HD Trung quốc có cổng USB phía sau: tên đầu thu ,đặc tính KT , giá ; thấy trên diễn đàn các bạn nói là loại này hình ảnh HD rất đẹp ( không phải loại Micsat nhé). Giá Qui nhơn ra là 1,5M nguyên bộ ,đặt cọc 100K hôm sau nhận hàng , nhưng mình không biết có phải loại này không? , nếu đúng như các bạn nói hình ảnh HD đẹp như chuẩn HD thì ok mua ngay .Nhờ các bạn tư vấn cho .
mấy loại đầu HD trung quốc này giống nhau thôi bác à! cái cổng USB này tiện lắm bác copy các định dạng video vào USB: flv, avi, 3gp, mp4,..đều chơi tuốt. nó còn chạy đc các file của chuẩn HD nữa đó bác! mà bác ở quy nhơn sao không bắt KTS VTC. hồi trước em ở đường nguyễn huệ nè! hi

compuer21
11-07-2010, 00:18
còn nói gì đến std, hãy tự coi nó là default là được

bc2009
12-07-2010, 00:01
ai biết các thông số để dò NSS 6 nói cái đi, lên lyngsat nhưng không hiểu được. dò cả ngày không thấy nắng khổ quá đi.

vtc01
12-07-2010, 01:12
ai biết các thông số để dò NSS 6 nói cái đi, lên lyngsat nhưng không hiểu được. dò cả ngày không thấy nắng khổ quá đi.

ban hoi nguoi khac ma hoi nhu vay, ai muon tra loi chu! Chac hoi di hoc ban khong hoc mon giao duc cong dan fai khong?

mavuong1987
12-07-2010, 12:30

hiện tại đầu này có rất nhiều tên. nói chung hao hao giống nhau kể cả phầ cứng lẩn phần mềm. dò kênh rất dể cài đặt đơn giản. hổ trợ cả diseqc 1.0 và 1.2 (hổ trợ tới 16 cổng) nói chung đa phần có cổng usb. đọc được tất cả các định dạng Video thông dụng. kể cả full HD 1080 chạy rất mượt hình ảnh ra chuẩn ( đa pohần sử dụng chíp MSD7828 loại dùng phổ biến trong các máy HDD play thông dụng) nên yên tâm về pgần chất lượng hình ảnh.

nếu bác chỉ quan tâm thu những kênh frre trên vệ tinh thì mua cái nào cũng dc. còn nếu bác quan tâm đến cái cổng USB để đọc phim HD thì cần kiểm tra kỹ xem loại nào giải mã Dược âm thanh AC3 thì lấy còn ko giải mã dc ac3 thì ko nên lấy vì hiện tại thấy đa phần phim HD toàn là âm thanh ac3. nếu bỏ vô đầu ko giải mã dc thì chỉ xem hình còn tiếng thì im re. ( kể cả khi bắt kênh HD free am thanh ac3 thì cũng im re luôn ví dụ kênh cctv hd trên 115)
\

tôi đã test mấy laọi khác nhau. đến giờ chỉ thấy 1 mẩu duy nhất đọc dc ac3 mà thôi

minhdt49
12-07-2010, 14:04
HTV đã có động thái gì rồi đây, trưa nay tp nhóm 8k HTVC đã ngưng phát , thay vào đó tp 11113/6660 phát thuần việt và du lịch ...bác nào có tin nội bộ gì tb cho ae biết cái nha , hy vọng HTV sẽ đầu tư mạnh vào truyền hình vệ tinh...

k49hagiang
12-07-2010, 20:09
tai sao htv mat tin hieu nhi?
nha minh chi bat dc 2 kenh

2 kenh do cung mat lun rui

bh52
12-07-2010, 21:39
HTV đã có động thái gì rồi đây, trưa nay tp nhóm 8k HTVC đã ngưng phát , thay vào đó tp 11113/6660 phát thuần việt và du lịch ...bác nào có tin nội bộ gì tb cho ae biết cái nha , hy vọng HTV sẽ đầu tư mạnh vào truyền hình vệ tinh...

Vinasat 11113 H 6660, correct.
My wife happy with Thuần việt :)

vesau
12-07-2010, 22:14
Các bác cho hỏi ở khu vực Sài gòn muốn bắt Asiasat5 thì quay theo hướng nào ạ? Có gần với Vinasat ko ạ ??

< Trước hết tôi xin khẳng định là cta đang thảo luận để tìm ra cái hơn, cái thiệt cho người có thu nhập thấp (tôi cũng ko cao) chứ ko có gì to tát cả.>
Đấy có thể do các bác chưa tính kĩ thôi. Toàn bô các kênh free chắc chắn mãi mãi chỉ có vtv1-> 6, htv1-> 9.còn lại htvc, một số đài khác nay được mai mất. và việc khóa mã là điều đương nhiên khi các nhà đài thực hiện nghiêm túc luật bản quyền như hiện nay.
Vấn đề thứ 2 nói về kinh tế với "dân nghèo" , chắc là cta chưa cần đến HD, vậy nên chăng chúng ta chọn 1 gói cước mà người có thu nhập cực thấp cũng có thể (tôi đã có 1 bài phân tích khá rõ trước đây) với thời điển này là:
- gói access của K : nhiều hơn 35 kênh SD với giá 1,71tr thời gian xem là 36 tháng được biếu 1 bộ đầu thu giá 1,5tr (trừ tiền đầu thu ra mỗi tháng các chỉ phải trả tiền cước dưới 7000vnd (bẩy ngàn đồng)
- lựa chọn thứ 2 là đầu thu chương trình htv với khoảng 2tr các bác yên tâm xem các chương trình htv, htvc và các kênh địa phương của miền nam S1, mp4. Hiện tại trên dưới 30 kênh
Nếu chúng ta cứ đánh bạc vào con số 1,3 tr kia mà kết qủa đã thấy tỉ lệ thua cao thì có nên ko? vì sao tôi nói vậy? Tôi giả thiết là đầu xem được 3 năm và xoay theo các vệ tinh có free 1 thời gian ngắn rồi bỏ hẳn do bị khóa mã. Tính ra mỗi năm cũng bỏ đi 400k
Trong khi đó dùng đầu "chính hãng" 70k mỗi năm với K , 00 k mỗi năm với HTV. đầu thu vẫn còn đó, vẫn xem và mở gói cước nếu đk ktế cho phép. (Tôi đang dùng DTH mua từ thời đầu hơn 4 năm chưa 1 lần sửa chữa)

Bạn tính sai rồi!
Bạn trừ cái đầu thu 1,500,000 vnd , sau đó bạn chia cho 36 ra tiền cước hàng tháng ???
Bạn trừ cái đầu thu 1,500,000 vnd nhưng sau 3 năm sử dụng, cái đầu thu còn nguyên giá trị là 1,500,000 vnd hay không?

nguyenminh_2530
12-07-2010, 23:10
Thế là các kênh htvc phim, gia đình, phụ nữ, ca nhạc lại quay gót đi theo htv mất rồi! buồn quá

nha007
13-07-2010, 02:28

Bác sang đieđanvetinh đi, ở đấy bác M.Dien hướng dẫn tôi dò thành công rồi đó. Cũng nhiều kênh hay lắm.

Vietkor84
13-07-2010, 07:33
Bạn thử các TP này xem sao nhé (có thể ở vn ko thu đc)
11137 V 01805
11172 H 27500
11676 H 27500
12532 V 40700
xác định hướng chảo
Góc ngẩng/ phương/ nghiêng LNB
HN: 62,4/ 208/26*
ĐN: 65,8/ 220,4/ 38,5*
HCM: 71,4/ 227,9/ 46,8*

Me_DTH
13-07-2010, 10:06
Các pro tham khảo nha
http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=64925

nha007
13-07-2010, 11:44
Bạn thử các TP này xem sao nhé (có thể ở vn ko thu đc)
11137 V 01805
11172 H 27500
11676 H 27500
12532 V 40700
xác định hướng chảo
Góc ngẩng/ phương/ nghiêng LNB
HN: 62,4/ 208/26*
ĐN: 65,8/ 220,4/ 38,5*
HCM: 71,4/ 227,9/ 46,8*

Chỉ có 11127 H 27500;
11676 H 27500
11131 V 27500
11172 V 27500
là có sóng thôi bác ạ.

minhdt49
13-07-2010, 12:13
Chỉ có 11127 H 27500;
11676 H 27500
11131 V 27500
11172 V 27500
là có sóng thôi bác ạ.

các bạn cho mh xin hỏi tí nss6 dạo này có gì thay đổi ko về kênh nội dung có gì mới ko, từ ngày Ace và Peak cắt mh ko có quay sang nó nữa..

khungkhung_79
13-07-2010, 12:23
Thu được 100% tín hiệu và 100% cường độ, kể cả khi trời mưa to! Asiasat5 quả thật là rất nhạy cảm khi chỉnh chảo, nó đòi hỏi sự kiên nhẫn và khéo léo (Tinh chỉnh) nhưng bù lại cường độ của nó rất mạnh!

anhquan_kd
13-07-2010, 14:24
may kênh của htvc giờ không bít ra sao rồi các bác nhỉ thay đổi tần số như trong tróng lại phải cài lại tần số

tanvan08
13-07-2010, 16:04
Các bác nào có sử dụng đầu HD China chưa vậy.Cho mình ý kiến nhé {hiệu đầu thu,gia tiền).Cám ơn Các Bác nhiều!

vinasat3
13-07-2010, 16:13
Hiện nay trên thị trường có 3 loại đầu thu HD china giá khoảng chừng 1tr, tiêu biểu nhất là đầu MICSAT tích hợp cổng usb hỗ trợ xem film HD. nói chung với giá này mà thu đc với list kênh là khoảng 20k việt free thì quả là tuyệt! các bác đừng lăn tăn!

hotbo
13-07-2010, 16:17
Mấy huynh nào có thông tin tần số ku kênh feed trên asiasat 5 để thu trên đầu k49 cho mình xin nha. Thansk

nha007
13-07-2010, 16:17
các bạn cho mh xin hỏi tí nss6 dạo này có gì thay đổi ko về kênh nội dung có gì mới ko, từ ngày Ace và Peak cắt mh ko có quay sang nó nữa..

Xem dc 38k/75kênh(37k còn lại tối thui kg có hình). Vẫn còn kênh Moto, kênh Party( ca nhạc người mẫu), Kênh KM (hay chiếu phim Mỹ), kênh TCCTV( hay chiếu phim TQ), còn lại là nhũng kênh thời sự tổng hợp hay quảng cáo, kênh Phật Giáo...các e phát thanh viên trông tươi, nói chung đáng xem hơn Thaicom5 và ABS1 (nếu kg có thẻ giải mã)

tobao05
13-07-2010, 16:19
vtc cũng có bản quyền các bac oi. http://vtc.vn/thethao/252-253538/Premier-League/vtc-co-ban-quyen-phat-song-ngoai-hang-anh-tren-hdtv.htm

mà có lẽ truyền hình cáp vẫn coi dc EPL chứ nhỉ?

vinasat3
13-07-2010, 16:34
Mấy huynh nào có thông tin tần số ku kênh feed trên asiasat 5 để thu trên đầu k49 cho mình xin nha. Thansk
tần số thì có nhưng mà cho đầu K49 thì không xài đc đâu bạn!

minhdt49
13-07-2010, 19:19
nhờ các bạn kiểm tra dùm tp 11667 h 28490 là của HTV đúng ko,nếu vậy có lẻ h tới HTV sẻ tăng kênh nhỉ.

nttrung85
13-07-2010, 19:27
vtc cũng có bản quyền các bac oi. http://vtc.vn/thethao/252-253538/Premier-League/vtc-co-ban-quyen-phat-song-ngoai-hang-anh-tren-hdtv.htm

Vậy là mùa giải sau sẽ có nhiều sự lựa chọn khi mà cả K+,SCTV,VTC và ESPN sẽ trực tiếp Premier League trong đó tui thích nhất là ESPN vẫn có bản quyền,tui thích nghe nhất Andy Gray và Martin Tyler bình luận, còn K+ thì...nếu vẫn cứ bình luận như mấy ông Quang Vinh,Văn Mạnh,Tiến Dũng...hồi World Cup vừa rồi thì có lẽ nhiều người sẽ chọn VTC thôi.

dennis_lv
13-07-2010, 20:05
Vậy là mùa giải sau sẽ có nhiều sự lựa chọn khi mà cả K+,SCTV,VTC và ESPN sẽ trực tiếp Premier League trong đó tui thích nhất là ESPN vẫn có bản quyền,tui thích nghe nhất Andy Gray và Martin Tyler bình luận, còn K+ thì...nếu vẫn cứ bình luận như mấy ông Quang Vinh,Văn Mạnh,Tiến Dũng...hồi World Cup vừa rồi thì có lẽ nhiều người sẽ chọn VTC thôi.
Bạn thích ESPN àh! vậy thì chia buồn nhé, trong vòng 3 năm ESPN-Star ko có bản quyền phát sóng EPL tại VN.

kindkorea
13-07-2010, 20:54
nhờ các bạn kiểm tra dùm tp 11667 h 28490 là của HTV đúng ko,nếu vậy có lẻ h tới HTV sẻ tăng kênh nhỉ.

tần số chính xác là 11670 H 28500

lengocsonpt
13-07-2010, 23:00
Cho minh hoi dao nay khong thu duoc chuong trinh free cua K+

connick
14-07-2010, 09:52
Bạn thích ESPN àh! vậy thì chia buồn nhé, trong vòng 3 năm ESPN-Star ko có bản quyền phát sóng EPL tại VN.
Hôm qua xem giới thiệu chương trình tháng 8 trên Starsport không có NHA

tobao05
14-07-2010, 10:09
kenh espnstar la của quốc tế mà. chính xác hơn, kênh đang phát ở VN là của HK

quangtl
14-07-2010, 10:56
Các Bác cho hỏi 8 kênh HTV (ca nhac, thuan viet....) giờ còn phát Free nữa không? tần số cũ thấy đen thui rồi, hay là phát trên tần số khác? Bác nào biết chỉ giúp E với, E cám ơn!

Thuyên_QN
14-07-2010, 11:00
Các Bác cho hỏi 8 kênh HTV (ca nhac, thuan viet....) giờ còn phát Free nữa không? tần số cũ thấy đen thui rồi, hay là phát trên tần số khác? Bác nào biết chỉ giúp E với, E cám ơn!

Đổi hết sang tần số 11084/28120 rồi!Nhưng chỉ có FBNC,Thể thao xem được thôi,còn những kênh kia phải dùng đầu HD mới xem được!

mavuong1987
14-07-2010, 13:11

vtc chỉ có bản quyên HD. muốn xem thì chung 4tr7. ẹc
vtc sd và kts e,f 901 chỉ có nước ngồi thèm. heee

kukayo
14-07-2010, 13:33
các bác cho em biết vài chút về nss6
có kênh vn nào free ở vệ tinh này hok

bây giờ htvc chỉ con 4 kênh là thuần việt, du lịch, thể thao, fbnc chán thật và k+1 mở từ 18h40>>19h là khóa
anh em có biết chuyễn sang asiat5 ko
mình thấy nhiều bạn nói ở vệ tinh đó bắt được nhiều kênh trong đó có kênh vn free nữa. vậy làm sao chuyễn qua đó

anhquan_kd
14-07-2010, 13:44
mấy bác mún xem mấy kênh của htvc hả dùng đầu coship n6750s ấy xem tuyệt vời tui nghe nói mai hoặc mốt htvc khóa mã mấy kênh này rồi HD TQ cũng ko xem đc chỉ có em coship này coi đc hem.
Tần số của htvc có 2 kênh thui 11111 H 06660 còn 6 kênh ở tần số 11090H 28000

bác dùng đầu thu nào thử dò lại ts htvc 11111H06660 xem 2 kenh đó còn 6 kênh nữa ở ts của HTV ấy

kukayo
14-07-2010, 13:49
chuyễn sang nss6 ,thaicom5, hay asianat5 nhiều kênh vn free hã mấy pác
nếu chuyễn thì chuyễn thế nào,tần số bao nhiêu
có gần vinasat ko?

tiendatchem
14-07-2010, 13:52
ai biet chế chảo ku thành chảo C band ko, chỉ mình với

love_4ever
14-07-2010, 17:17
2 kênh thể thao và FBNC lại die rồi, có bác nào biết thông tin gì không? Tiện cho em hỏi luôn tần số LNB FREQ là 10600 hay 09750, 22k on hay off vậy, em đang dùng đầu thu của Trung Quốc loại binh thường thôi! Các bác nói thông số chính xác giúp em nha, vì em đã thử bắt con nay cả năm nay rồi mà chẳng được gì cả, đến mà nản.hix

Vietkor84
14-07-2010, 17:58
[QUOTE=love_4ever;2197017]2 kênh thể thao và FBNC lại die rồi, có bác nào biết thông tin gì không?
Có thể do trung tâm truyền dẫn của HTVC ngưng phát sóng, vì tôi thấy kênh FBNC trên K cũng "không có tín hiệu" trên màn hình.

mobilelab
14-07-2010, 18:03
trước sau thì anh em cũng lên sắm đầu HD hoặc chuẩn DVB-S2 mà xem cho lành.

Vetinhut
14-07-2010, 19:19
Chào anh em . Vừa rồi mới đầu tư 1 chú HD china chẳng biết đắt hay rẻ nhưng hiện tại vẫn đang xem được 28k trên vinasat1 .và có thêm thú vui từ việc dò tìm các kênh free phát chuẩn mpeg4 hoặc dvb s2 từ các vệ tinh quốc tế cũng đỡ buồn .mong mọi người cùng đầu tư sử dụng để có một cộng đồng HD china lớn mạnh như k49

tiendatchem
14-07-2010, 19:50
hjj. trước sau gì con HD china của chú vetinhut cũng đi vô Đồngnát Co. trước sau gì chúng nó cũng khóa mã hết, chẳng an lành tí gì đâu
cứ từ từ mà đợi, vài tháng nũa thế nào cũng biết HTV sẽ là gì, lúc đó mua cũng ko muộn

M.Dien
14-07-2010, 21:08
hjj. trước sau gì con HD china của chú vetinhut cũng đi vô Đồngnát Co. trước sau gì chúng nó cũng khóa mã hết, chẳng an lành tí gì đâu
cứ từ từ mà đợi, vài tháng nũa thế nào cũng biết HTV sẽ là gì, lúc đó mua cũng ko muộn

Phát biểu lung tung, vớ vẩn không căn cứ. Việc mã hóa hầu như chỉ xảy ra ở VN mà thôi, còn hầu hết các kênh phát Free chuẩn MP4, HD của nước ngoài tôi chưa thấy bị khóa bao giờ.

love_4ever
14-07-2010, 21:46
Bác M.Dien, bác đang dùng số nào thế? Sao em liên lạc mãi không được!

kukayo
15-07-2010, 11:51
thể thao và fbnc đã mở lại
05150 05150
03813
28120
k+1 lúc mở lúc khóa
các bạn dò là ra

nttrung85
15-07-2010, 11:53

Ai bảo bạn là ESPN không phát EPL tại VN,trong lịch phát sóng tháng 8 rõ rành rành ra thế còn gì,ngoài ra ESPN còn giới thiệu cả những bàn thắng đẹp Goal còn gì,K+ có thể mua bản quyền EPL mà không qua ESPN nhưng không có nghĩa là ESPN không được phép phát sóng EPL tại VN nữa,bạn có thể xem lịch phát sóng tháng 8 kênh ESPN phát tại VN với ESPN của Thái thì khác,ESPN phát tại VN vẫn có EPL trong khi ESPN phát ở Thái thì không(vì họ đã có True Sport)
À kênh Star giới thiệu tháng 8 chưa có EPL là vì trước đó 1 tuần là trận tranh siêu cup Anh,sau đó Star mới giới thiệu phát EPL bạn nhé

kukayo
15-07-2010, 11:54
nghe các pác mở diễn đàn có nói về vệ tinh nước ngoài nhiều kênh free mà các pác xem có kênh vn hok, chứ bắt nước ngoài mà hok có kênh vn thì xem cũng chịu
nghe nói nss6 có 20 kênh vn free , thiệt ko zậy.
nếu có cho em tần số, tỉ số phù hiệu va hướng xoay
còn có vệ tinh nào víp ko.
pm:tại diễn đàn này lun nha
thanks

dhpaul
15-07-2010, 12:28
Ai bảo bạn là ESPN không phát EPL tại VN,trong lịch phát sóng tháng 8 rõ rành rành ra thế còn gì,ngoài ra ESPN còn giới thiệu cả những bàn thắng đẹp Goal còn gì,K+ có thể mua bản quyền EPL mà không qua ESPN nhưng không có nghĩa là ESPN không được phép phát sóng EPL tại VN nữa,bạn có thể xem lịch phát sóng tháng 8 kênh ESPN phát tại VN với ESPN của Thái thì khác,ESPN phát tại VN vẫn có EPL trong khi ESPN phát ở Thái thì không(vì họ đã có True Sport)
À kênh Star giới thiệu tháng 8 chưa có EPL là vì trước đó 1 tuần là trận tranh siêu cup Anh,sau đó Star mới giới thiệu phát EPL bạn nhé

Không biết bác có bao giờ để ý kỹ xuống dưới nó có dòng chữ nhỏ (only available in selected territories) không nhỉ? Trên website của ESPNSTAR cũng đã nói rõ là ESPN STAR chỉ có bản quyền tại 18 nước mà chủ yếu là Nam Á, trong đó không có Việt Nam. Sao bác còn hy vọng để làm gì?

tigerking200
15-07-2010, 13:48
that la chan , to chinh chao 4h ma chag thay ty tin heiu nao ca. con ve viec nag cap thi minh dag tim cach day bak nao co cach chi zum minh ., thanks

sduongtuan
15-07-2010, 15:12
bác cho em xem cái LPS kênh ESPN đi?

tuantai8x
15-07-2010, 15:15
Bác Dennis có xem đc Mutichoice on Intelsat 10 68.5 Band C ko ?
có quả này khỏi cần xem ESPN hay Star Sports nữa !

dennis_lv
15-07-2010, 18:28
Bác Dennis có xem đc Mutichoice on Intelsat 10 68.5 Band C ko ?
có quả này khỏi cần xem ESPN hay Star Sports nữa !
Multichoice ko còn phát sóng C-band nữa, nó stop beam từ 31 tháng 5 rùi, hiện h thì ko còn xem được nữa, chỉ còn Ku-band thì phát sóng ở Nam Phi thôi.

DKTN
15-07-2010, 19:45
multichoice đang phát trên band C bình thường chỉ có điều không xem được mà thôi,đang free kênh ss2 tần số 3836 V22500 và 3863v22500 trên băng tần C.
link http://www.lyngsat.com/intel10.html

Vetinhut
15-07-2010, 20:11
Vẫn biết là free thì ko được bền tuy nhiên anh em nào thích thì mua dùng và cái gì cũng có ưu khuyết điểm của nó dùng loại đầu thu nào cũng phải mất tiền nhưng nếu mất tiền mà vui theo ý mình thì hãy nên mua còn nếu suy đi tính lại quá kỹ thì tôi nghĩ để ko bị mất tiền cho truyền hình thì tốt nhất là nên ĐẬP NÁT cái tivi đi nếu ko nó cũng sẽ ít nhiều làm mất thời gian để xem và mất thêm tiền điện nữa . Với quyết định của mình thì nếu ngày mai các nhà đài ở việt nam ngừng phát hết tôi cũng vẫn vui vì chỉ khi nào vệ tinh rớt hết thì tôi mới buồn thôi. Vài lời cá nhân cùng chia sẻ anh em chúc mọi người luôn khỏe

tiendatchem
15-07-2010, 20:33
Nghe bác vetinhut noi vay chắc đang hài lòng lam voi con HD free của mình.
Tiện thể cho tớ hỏi cái con HD free đấy giá bao nhieu?
tiện thể sorry lun nhe

vesau
15-07-2010, 20:48
Nghe bác vetinhut noi vay chắc đang hài lòng lam voi con HD free của mình.
Tiện thể cho tớ hỏi cái con HD free đấy giá bao nhieu?
tiện thể sorry lun nhe

Tiên thể cho hỏi luôn là con HD đó hiệu gì hả bác...

M.Dien
15-07-2010, 20:50
Bác M.Dien, bác đang dùng số nào thế? Sao em liên lạc mãi không được!

Vẫn số cũ mà: 0936984111

tuananhhb
15-07-2010, 22:18
các pro cho em hỏi tý.k biết giờ còn ai dùng đầu xsat nữa k ạ,sao k thấy ai nói gì về nó vậy?các bác thấy thằng k+ thế nào?có nên đầu tư vào nó k?e khoái EPL quá mà bọn vtc thì đắt quá.còn giải pháp nào hay hơn k?xin các pro chỉ giáo!

Viaileroi
16-07-2010, 09:16
Bác Vetinhut ơi bác cho em hỏi bác mua quả đầu thu k49HD đó ở đâu vậy. mà bác mua với cái giá bao nhiêu tiền thế .. àk mà bạn đã thử xem đầu thu đấy có thu được những kênh MpEG4 của quả 146 chưa tôi thấy quả đáy có nhiều kênh MEGP4 free nhất đấy ...thế cái đầu thu đấy bắt được bao nhiêu kênh ơ quả 132 mình vậy

sduongtuan
16-07-2010, 09:25
Hôm qua em có xem giới thiệu chương trình tháng 8 trên ESPN vẫn thấy EPL (không thấy dòng chứ ' not availble in Vietnam') tức là ESPN vẫn sẽ phát EPL tại Việt Nam.

quangtl
16-07-2010, 09:57
Hôm qua em có xem giới thiệu chương trình tháng 8 trên ESPN vẫn thấy EPL (không thấy dòng chứ ' not availble in Vietnam') tức là ESPN vẫn sẽ phát EPL tại Việt Nam.

Đọc báo thanh niên hôm nay đi!

dhpaul
16-07-2010, 10:47

Nó có ghi not available in Thailand đâu mà sao thằng Thái vẫn mất?

kukayo
16-07-2010, 13:15
xin mấy pác mãi rồi
cho mình xin tần số trên,dưới,tỉ số phù hiệu con asiasat5 đi

ngocbaosaigonbmt
16-07-2010, 14:01
lâu nay các bác vẩn đông vui nhĩ.

M.Dien
16-07-2010, 17:01
xin mấy pác mãi rồi
cho mình xin tần số trên,dưới,tỉ số phù hiệu con asiasat5 đi

Có rất nhiều trang web chuyên cung cấp thông tin về các vệ tinh cơ mà sao phải hỏi.
VD: www.lyngsat.com
www.cnsat.net
...

Vetinhut
16-07-2010, 18:11
Rất vui khi HD free đã được một số anh em quan tâm hơn .tiện đây xin trả lời với tất cả anh em là với giá 1.1M đầu thu HD free hiện tại đang xem được 28k truyền hình miễn phí phát trên vệ tinh vinasat1 . Với tổng số kênh hiện có và công nghệ giải mã đa năng hỗ trợ cổng USB đọc được rất nhiều định dạng file Media thông dụng có thể nói Micsat HD free là số 1 .các bạn có nhu cầu có thể liên hệ bác tuấn ptt 0903939220 tôi cũng lấy đầu thu từ bác ấy đấy . Mong anh em thích sớm có đầu thu để thỏa mãn đam mê. Hiện tại khu vực cao nguyên đăk lăk rất ít vệ tinh phủ sóng ku nên ko có cơ hội xem nhiều đây cũng là một nỗi buồn ko chỉ riêng tôi mà gần như của tất cả các anh em sống ở khu vực từ đà nẵng trở vào hy vọng các nước như lào và campuchia sớm có vệ tinh phát sóng truyền hình

minhdt49
16-07-2010, 18:37
lâu wa ko thấy ah Tuấn ptt lên dd nhỉ, ko biết năm nay ah có đi NP coi WC ko nhỉ, dạo này có thông tin mới gì về HTV ko a.

tiendatchem
16-07-2010, 19:14
ở miền Nam xem Ku chán thật. ngoài Vinasat, chỉ xem được Thaicom có quyền thái, NSS6 có AMFine là hay thôi. còn lại chán.
TỚ mà ở ngoài Bắc á, sẽ bắc 10 cái mẹt lun, sướng

bc2009
16-07-2010, 19:49
tiendatchem ơi! cho tôi cụ thể cái thông số của NSS 6 với nha

Vietkor84
16-07-2010, 20:23
tiendatchem ơi! cho tôi cụ thể cái thông số của NSS 6 với nha
Bạn thử scan các TP dưới đây coi sao nhé.
11131 V 27500
11171 V 27500
11635 H 27500
11676 H 27500

tiendatchem
17-07-2010, 06:43
Bạn lấy tp 11635 H 27500 để dò nhé. Vì tp này sóng khỏe, rất dễ bắt NSS6.
sau đó scan các tần số của bác Vietkor 84.
xem được 46-47 kênh.

Vetinhut
18-07-2010, 09:34
Sáng nay test thử thấy DTH đã phát test 8 kênh HD như vậy sẽ ko lâu nữa DTH sẽ có đầu thu HD và thế nào cũng có 1 đến 2 kênh mở free Micsat HD lại có cơ hội tăng thêm số lượng kênh rồi .he he

tranngocnam
18-07-2010, 09:50
bác vetinhut ơi, em cũng thèm cái micsat hd như bác lắm, đầu đó bắt được kênh htv3 hay lắm, nó chiếu toàn phim mới ở hàn quốc không à, bác up vài cái ảnh của cái đầu thu micsat lên cho anh em coi thử, bác mua của bác ptt090........ đó hả, bác chuyển tiền rồi bác tuấn gửi đầu cho bác hả

Vietkor84
18-07-2010, 10:05
Sáng nay test thử thấy DTH đã phát test 8 kênh HD như vậy sẽ ko lâu nữa DTH sẽ có đầu thu HD và thế nào cũng có 1 đến 2 kênh mở free Micsat HD lại có cơ hội tăng thêm số lượng kênh rồi .he he
Chia sẻ với Vetinhut nhé, K chỉ free có 6 kênh VTV thôi. Còn lại tất cả các kênh khác đều nằm trong các gói cước, cũng có KM free đấy, nhưng chỉ cho các thuê bao của K (chỉ xem đc trên đầu thu và thẻ của K )

nttrung85
18-07-2010, 10:17
Nó có ghi not available in Thailand đâu mà sao thằng Thái vẫn mất?

Vậy là bác nhầm,đây nhé: ESPN giới thiệu những cái hay nhất trong tháng 8,ESPN phát tại Việt Nam là:
1.Premier League
2.Goal
3.WNBA
4.Major League Baseball
Còn đây là ESPN phát tại Thái Lan:
1.WNBA
2.Major League Baseball
3.Golf Championship
4.Malaysian Open(hình như là môn đua xe)
=> Nếu ESPN không phát EPL tại VN tại sao họ vẫn giới thiệu trong tháng 8 có EPL,trong khi ở Thái thì ESPN của họ không giới thiệu EPL trong táng 8. K+ nói là đơn vị duy nhất "có bản quyền tất cả các trận đấu của NHA",bạn hiểu câu này là như thế nào?Có nghĩa là cứ 1 vòng đấu có 10 trận thì K+ muốn chọn trận nào phát cũng được cả(khác với VTC là họ phát đều thông qua ESPN và Star)chứ không phải họ "chỉ" là đơn vị duy nhất có "bản quyền" và "độc quyền" NHA như VTC đã làm cách đây 3 mùa giải(K+ làm thế là hay,nên cạnh tranh nhau về chất lượng chương trình chứ không nên cạnh tranh nhau về sự độc quyền)

Vietkor84
18-07-2010, 10:38
Vậy là bác nhầm,đây nhé: ESPN giới thiệu những cái hay nhất trong tháng 8,ESPN phát tại Việt Nam là:
1.Premier League
2.Goal
3.WNBA
4.Major League Baseball
Còn đây là ESPN phát tại Thái Lan:
1.WNBA
2.Major League Baseball
3.Golf Championship
4.Malaysian Open(hình như là môn đua xe)
=> Nếu ESPN không phát EPL tại VN tại sao họ vẫn giới thiệu như thế,trong khi ở Thái không phát EPL thì ESPN của họ đã không giới thiệu EPL trong tháng 8. Mà VTC cũng thông báo là họ có bản quyền EPL vậy VTC mua lại của ai nếu không thông qua ESPN,hay là ESPN của VTC khác với ESPN của VCTV :D
Bác này hay nhỉ! mọi chuyện đã rõ rồi mà. tất cả các đơn vị truyền tiếp phát sóng kênh espn và star vào thời điểm có NHA đều vi phạm bản quyền, K sẽ khởi kiện theo luật pháp của VN nếu điều này xảy ra.
(EspnStar ko có quyền phân phối bản quyền NHA ở VN)
VTC cũng có bản quyền một số trận đấu ngày thứ 7 chỉ trên hệ thống HD

nttrung85
18-07-2010, 11:05
Bác này hay nhỉ! mọi chuyện đã rõ rồi mà. tất cả các đơn vị truyền tiếp phát sóng kênh espn và star vào thời điểm có NHA đều vi phạm bản quyền, K sẽ khởi kiện theo luật pháp của VN nếu điều này xảy ra.

Đó là bên phía K+ thôi,còn bên ESPN thì chưa đâu,năm ngoái ESPN giới thiệu không có Champions League -> ESPN tại VN không có Champions League(ESPN phát tại Trung Quốc giới thiệu có Champions League -> ESPN tại TQ có phát), ESPN của Thái giới thiệu không có Premier League -> ESPN phát tại Thái không có Premier League,nhưng ESPN phát tại Việt Nam vẫn giới thiệu có Premier League -> Vậy làm sao đây ? ESPN không phải là kênh vớ vẩn đâu.Trừ khi ESPN phát tại VN giới thiệu không có Premier League thì lúc đó tất cả mới rõ ràng.

quocthanhjs
18-07-2010, 11:36
Đó là bên phía K+ thôi,còn bên ESPN thì chưa đâu,năm ngoái ESPN giới thiệu không có Champions League -> ESPN tại VN không có Champions League(ESPN phát tại Trung Quốc giới thiệu có Champions League -> ESPN tại TQ có phát), ESPN của Thái giới thiệu không có Premier League -> ESPN phát tại Thái không có Premier League,nhưng ESPN phát tại Việt Nam vẫn giới thiệu có Premier League -> Vậy làm sao đây ? ESPN không phải là kênh vớ vẩn đâu.Trừ khi ESPN phát tại VN giới thiệu không có Premier League thì lúc đó tất cả mới rõ ràng.

ban co the dua nguon chung minh la ESPN co phat EPL tren lanh tho VN hay khong. xin loi cac bac. toi post tren dien thoai nen ko co dau. xin thong cam.

hakien_hp
18-07-2010, 12:09
mjnh nghe noi dai sctv cung co ban quyen cua giai NHA nghe dau no fai bo ra 1,6trieu USD mua ban quyen trong ba nam thi fai,no chuan bi ra kenh sctv15 de fat NHA

Vetinhut
18-07-2010, 13:14
Cám ơn bạn vietkor84 nhắc nhở cái này tôi cũng biết rồi nhưng trong quá trình phát test thì kể ra cũng có chút lợi chứ nhỉ vả lại tôi chỉ nói là có thể có thêm kênh free chứ có chắc chắn đâu.Tôi chưa biết cách post hình lên diễn đàn nên anh em thông cảm .vì vậy nhờ mavuong post vài tấm cho anh em tham khảo nhé

mavuong1987
18-07-2010, 14:28
tạm thời nói sơ qua về 3 con đã test xong.
gồm 1 con HDVB8601
(con có đèn hiển thị màu đỏ)
http://lh6.ggpht.com/_YKXMpTjytzo/TEKq2gnReFI/AAAAAAAABtU/6P_NZms4hIc/s640/DSC02251.JPG

bộ lòng của nó đây.

http://lh6.ggpht.com/_YKXMpTjytzo/TDqqaj8V2cI/AAAAAAAABXI/mTxpQNDtYpo/s512/DSC00009.JPG

1 con MICsat HD

http://lh4.ggpht.com/_YKXMpTjytzo/TEKq3qULrPI/AAAAAAAABtY/unO7sitUQhY/s640/DSC00012.JPG

nhìn bề ngoài gần giống mic k49

đây là ruột gan của nó.nhìn cũng mướt chứ nhỉ?

http://lh6.ggpht.com/_YKXMpTjytzo/TDqqjQiWk9I/AAAAAAAABXY/p4zDpHKaiec/s512/IMG_0007.JPG

1 con "ko tên ko tuổi" dùng chung boor với micsat hd nhưng nó đưa ra đầy đủ các cổng. vỏ = sắt trông chắt chắn và giá trị .

nhận xét sơ qua,

mẩu mã. con Micsat HD đẹp nhất, con 8601 nhìn tạm dc. con mic vỏ sắt nhìn hơi xấu nhưng bù lại nó rất chắt chắn.

nhìn chung cả 3 con gần giống như nhau về chức năng vệ tinh. thu dc tất cả các đinh dạng phổ biến. từ dvb s , dvbs2, mp4 h264.... hd vì ko giải mã dc ac3 nên con mícat vỏ nhựa và voe sắt khi thu nhưng kênh HD có âm thanh ac3 là chỉ có hình ko tiếng. con 8601 thì ok.

có chức năng ghi lại chương trình tv đang phát vào usb hoặc HDD. có thể hẹn giờ ghi

về chức năng play từ HDD qua usb. cả 3 con đều chạy dc đa số cách định dạng video phổ biến. đặt biệt là các chuẩn HD thông dung. tuy nhiên chỉ có con HDVB 8601 là giải mã dc ac3 , còn 2 con kia bó tay với chuẩn âm thanh ac3 (đa số phim HD đều có định dạng âm thanh này.) cả 3 con đều chịu thua âm thanh DTS. cả 3 chạy full HD 1080 đều rất mược ko hề bị giật.

cả 3 con đều ko hổ trợ phụ đề việt ngữ. mún xem phụ đề tiếng việc phải add cứng vào phim.

ưu, nhược điểm

- 8601 chạy dc ac3, điểm này hơn 2 con kia. nhưng lại chỉ hổ trợ định dạng ổ cúng fat 32 ko nhận chuẩn ntfs . điểm này nó thua 2 con kia. con này ko đưa cổng âm thanh số ra ngoài. mún dùng phải lôi trong main ra. điểm này cũng thua 2 con kia. nhưng bù lại con này chạy nhạnh hơn 2 con kia. thời gian chuyển kênh khoảng 3-5s. tùy chuẩn. còn 2 con kia thì lâu hơn nhiều.

con vỏ sắt hơn con mícát ở chổ nó đưa ra hết các cổng giao tiếp main hổ trợ. còn mic sát chỉ có mổi cổng av. mún dùng usb phải mở boor ra lôi ra.

nói chung tui thấy con 8601 là ok nhất nếu con này hổ trợ đình dạng NTFS nữa thì hoàn hảo.

sanhung1383
18-07-2010, 16:23
Mavuong1987 có thể báo giá từng con được không.liên hệ mua ở đâu?

kindkorea
18-07-2010, 17:21
Hiện nay trên vệ tinh Vinasat 1 đã có tần số mới:11670 H 28800 3/4(DVB-S2;8PSK).Chỉ đầu thu HD mới có thể thu được.Gồm 8 kênh từ TEST HD01 đến HD08.Kênh HD01,03,05,07,08,là kênh LUXE TV.Kênh HD02 là NHK nhưng có hình lại không có tiếng.Kênh HD04 và 06 thì không thấy phát.Chắc là đó là nhóm kênh của VTC

mrghoster
18-07-2010, 17:29
Hiện nay trên vệ tinh Vinasat 1 đã có tần số mới:11670 H 28800 3/4(DVB-S2;8PSK).Chỉ đầu thu HD mới có thể thu được.Gồm 8 kênh từ TEST HD01 đến HD08.Kênh HD01,03,05,07,08,là kênh LUXE TV.Kênh HD02 là NHK nhưng có hình lại không có tiếng.Kênh HD04 và 06 thì không thấy phát.Chắc là đó là nhóm kênh của VTC

cho hỏi cái 3/4 là gì bạn mình dùng MIC k49 mò mãi mà ko ra

loveyou_bl
18-07-2010, 18:37
Chưa chắc là VTC, rất có thể là của K+ thì sao. Đâu phải chỉ có VTC mới phát chuẩn DVB-S2

Vietkor84
18-07-2010, 18:48
Đấy là các kênh của K các bác.
Tiện đây tôi cũng cung cấp cho các bác 1 tin (nhưng các bác chỉ tin 51% thôi nhé): nếu không có gì thay đổi, Bongda TV sẽ phát một số trận NHA ngày thứ 7

quangtl
18-07-2010, 20:59
8 kênh test HD của VSTV, xem được 2 kênh Lux & NHK

kindkorea
18-07-2010, 21:02
cho hỏi cái 3/4 là gì bạn mình dùng MIC k49 mò mãi mà ko ra

3/4 là FEC.Mình không dùng đầu MICK49 nên không nắm rõ dò kênh đầu này.Mình dò trên đầu VTC HD cơ.

Tiện đây tôi cũng cung cấp cho các bác 1 tin (nhưng các bác chỉ tin 51% thôi nhé): nếu không có gì thay đổi, Bongda TV sẽ phát một số trận NHA ngày thứ 7

K+ phát HD rồi hả anh?Sao không thấy thông báo trên trang web của nó

Chưa chắc là VTC, rất có thể là của K+ thì sao. Đâu phải chỉ có VTC mới phát chuẩn DVB-S2

Cái này em không nắm rõ đâu.Em chỉ đoán vậy thôi

lengocsonpt
18-07-2010, 21:51
Rat vui day sap co cuoc chien ve chuong trinh HD giua VTV vaVTC .Cuoc chien nay co loi cho nguoi xem cung nhu VIETTEL va VNPT

mavuong1987
19-07-2010, 12:43
Rat vui day sap co cuoc chien ve chuong trinh HD giua VTV vaVTC .Cuoc chien nay co loi cho nguoi xem cung nhu VIETTEL va VNPT
K+ lên HD. ông VTC lại đã giới thiệu kênh VTC HD 3D. cuộc chiến còn dài.

tiendatchem
19-07-2010, 13:06
Lâu lâu xem phim 3D thì hay thật.
Xem TV 3D suốt ngày thì thế nào cũng được hưởng khuyến mãi.
Xem 2D cho no lành, đỡ phải đeo đít chai

quangtl
19-07-2010, 13:22
Khoá mã rồi, chỉ xem được LUX thôi, còn NHK thì chịu.

sieuquay_a4
19-07-2010, 13:39
Oh,nếu thật là như thế thì accees không đến nỗi tồi tệ.Mà cũng đúng thồi ,K đã gần như độc quyền 3 giải Seria,La Liga và NHA .Thì ít nhất phải san xẻ cho chút chứ.Chứ chằng lẽ để 2 kênh BDTV với VCTV3 chỉ phát mỗi V-league à.Bữa nay còn thấy 2 kênh cùng phát 1 chương trình giống nhau kìa.Mà sao bác Vietkor cập nhật thông tin nhanh nhỉ?A,mới kiếm được thông tin nói về chuyện BDTV sẽ phát NHA http://www.baomoi.com/Info/Khan-gia-Viet-Nam-het-co-hoi-xem-giai-Ngoai-hang-Anh-mua-20102011/87/4562286.epi
Nhưng hình như chưa được chắc chắn

minhdt49
19-07-2010, 14:02
Tham khảo thông tư số 15/2010/TT-BTTTT, có lẻ thời gian người dân nghèo sẽ đc xem nhiều kênh TH quãng bá hơn.,và micsat HD là sự lựa chọn hoàn hảo.

Me_DTH
19-07-2010, 15:05

Vietkor84 nói đúng đấy.Hôm qua đọc trên trang web BBC mobile mình cũng thấy vậy.Cac pro vào BBC đọc nhé(BBC Việt ngữ nha,nó phỏng vấn ông CAO VĂN LIẾT,tổng giám đốc cty truyền hình sốvệ tinh VN(VSTV hiện sở hữu thương hiệu truyền hình Kplus).Ông LIẾT nói tất cả các đài kể cả truyền hình cáp cũng ko dc phép tiếp sóng các kênh ESPN và STASPOTS phát sóng giải ngoại hạng ANH điều đó là vi phạm luật bản quyền VN,VTC thì có dc phát một số trận ngày CN và thứ 4 trên VTCHD
\

Đôrêmi79
19-07-2010, 17:23
Quả này thì méo mặt rồi, tiền đâu nữa mà mua K+. Mình lại kết Ngoại hạng Anh mới đau chứ, toàn trận hay đá vào Chủ nhật thôi. Kiểu này phải thuê bao trọn gói Internet để xem Ngoại hạng Anh trên mạng vậy!

ThânĐiêu
19-07-2010, 18:14

còn một tin nữa giành cho 49% còn lại là vào các ngày không phải thứ 7 và CN thì NHA sẽ phát trên VTV2.

minhdt49
19-07-2010, 18:59
Chính xác 100% là NHA chỉ trực tiếp trên kênh đô_la TV có logo $TV

sieuquay_a4
19-07-2010, 19:47
còn một tin nữa giành cho 49% còn lại là vào các ngày không phải thứ 7 và CN thì NHA sẽ phát trên VTV2.
Chắc là mấy trận kiểu West Ham vs West Brom :D.Nói vậy thôi chứ ,mà sao lắm kênh phát ngoại hạng thế không biết.Nhưng mà khó tin tưởng thế

vinasat3
19-07-2010, 20:31
Công nhận muốn xem ngoại hạng tai việt nam người xem phải trả cước phí quá đắt! kiểu này anh em nên sắm chảo lớn thu C band mấy nước ngoài thỉnh thoảng phát một số trận, có điều kiện hơn tý thì sắm Dream box thôi!

sduongtuan
19-07-2010, 21:06
Em nghĩ là bọn VTV vẫn cay cú vụ bản quyền EPL 3 năm về trước. Không làm gì được bọn VTC nên alo cho mấy thằng xã hội đen (Canal +) sang bên này thịt VTC, đồng thời thịt luôn cả nhân dân Việt Nam. Đúng là cõng rắn về cắn gà nhà.

thegioi05
19-07-2010, 21:08
Có vẽ như việc K+ có bản quyền NHA đang nhận được sự phản ứng mạnh mẽ của các trang báo điện tử. Các đề mục như K+ nên giảm giá thuê bao(Thanh Niên), Ngoại hạng Anh 2010-2011 sẽ không được xem trực tiếp trên tivi(forum.gsm.vn), Khán giả Việt Nam hết cơ hội xem giải Ngoại hạng Anh mùa 2010-2011 (tinthethao.com.vn). Liệu những bài báo như vậy có làm thay đổi suy nghĩ của VSTV được không?
Nhưng theo tôi thì việc độc quyền kiểu này có cái hay của nó, thay vì anh độc quyền tất cả các trận đấu thì thay vào đó là độc quyền vào ngày CN làm như vậy thì sẽ có thêm nhiều đài phát giải đấu này không còn phụ thuộc vào một đài nữa.

minhdt49
19-07-2010, 22:05
Một số dđ còn thành lập những hội chống lại k+, nó đại khái giống như hội "phát cuồng vì TBC và đồng nghiệp" ở facebook ; có thể nói VSTV đang làm phật lòng đại đa số người dân VN. Quan điểm của mh vẩn là chống độc quyền,từ đầu khi biết k+ mua đc bq NHA mình đã nói k+ đã giết chết NHA trong lòng nhm đấy thôi.

lengocsonpt
19-07-2010, 22:28
Rat vui khi thay ba con thao luan soi noi ve K+ va EPL.Dong y la muon xem EPL thi fai tra tien .Nhug voi mot cai gia qua cao so voi thu nhap trung binh cua nguoi dan VN thi chung ta fai len an kich liet hanh dong nay.Ba con nen thanh lap hoi chong laiK+ .Cuoc song bao doi nay dang yen a bong dung may thang PHAP mat xanh mui do nhay vao lien doanh voi VTV lam cho ba con da tro yeu EPLdieu dung kho so .TOI CUC LUC FAN DOI K+ VI CHUNG LA CON BACH TUOC HUT MAU NGUOI VIET NAM TA

Tuan24
19-07-2010, 23:08
Các anh đang nói đến nha. Đúng là món ăn ưa thích của em. Nhưng không phải là thích nha mà chỉ thích manu thui. Mùa giải trước chưa một trận nào em bỏ lỡ .nếu năm nay ma bống thật thì. Hjxhu. Em mới dùng đầu k49 thu qua 146. Ah nào đã từng xem quả này xem mấy kênh thể than do tquốc phát có nha ko. Em xin cám ơn nha

taihavy
20-07-2010, 00:00
Một số dđ còn thành lập những hội chống lại k+, nó đại khái giống như hội "phát cuồng vì TBC và đồng nghiệp" ở facebook ; có thể nói VSTV đang làm phật lòng đại đa số người dân VN. Quan điểm của mh vẩn là chống độc quyền,từ đầu khi biết k+ mua đc bq NHA mình đã nói k+ đã giết chết NHA trong lòng nhm đấy thôi.

bạn có thể cho mình địa chỉ diẽn đàn đó không. mình chúa ghét K+ Thấy nó cho cái giá quá đáng 3Tr/năm ai mà chịu nỗi nói thiệt để dăng ký gói PREMIUM của đó thấy tiếc vô cùng mặc dù vẫn đủ dk dăng ký. Nói thiệt dù gì đi nửa VTC vẫn hiểu người dân ta hơn chia 5 gói tùy đh từng người vẫn dễ chịu hơn nhiều lúc trước phát NHA ta còn có cơ hội xem trộn vẹn, thật tiếc cho VTC quá

nhatrang1231
20-07-2010, 07:38
Các bác cho hỏi tai sao k49 bat được kênh thuần việt và du lịch ở 11111 - 6660 còn đầu thu DTh không bắt được khi cài tần số và thông số hình tiếng .

thegioi05
20-07-2010, 07:53
Các bác cho hỏi tai sao k49 bat được kênh thuần việt và du lịch ở 11111 - 6660 còn đầu thu DTh không bắt được khi cài tần số và thông số hình tiếng .
Bạn thử cài theo tần số này thử 11114 H 6665. Tôi cài theo cái này coi được thuần việt và du lịch.

minhdt49
20-07-2010, 08:44
bạn có thể cho mình địa chỉ diẽn đàn đó không. mình chúa ghét K+ Thấy nó cho cái giá quá đáng 3Tr/năm ai mà chịu nỗi nói thiệt để dăng ký gói PREMIUM của đó thấy tiếc vô cùng mặc dù vẫn đủ dk dăng ký. Nói thiệt dù gì đi nửa VTC vẫn hiểu người dân ta hơn chia 5 gói tùy đh từng người vẫn dễ chịu hơn nhiều lúc trước phát NHA ta còn có cơ hội xem trộn vẹn, thật tiếc cho VTC quá

bạn có thể vào "hội những người tẩy chay kênh truyền hình k+" của facebook,hoặc vào dđ Hd viet nam http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=77640&page=6.
để có thêm thông tin về TH ở việt nam giai đoạn tới mời vào http://www.luattriminh.vn/pho-bien-phap-luat/van-ban-phap-luat/hanh-chinh/835-thong-tu-so-152010tt-btttt-quy-dinh-ve-dieu-kien-thu-tuc-phat-song-quang-ba-truc-tiep-cac-kenh-chuong-trinh-truyen-hinh-dia-phuong-tren-ve-tinh.html
hoặc tham khảo :http://www.taichinhdientu.vn/Home/So-hoa-truyen-hinh-mat-dat-Vao-giai-doan-nuoc-rut/20106/90228.dfis
để có phương hướng chọn lựa dv để sd lâu dài.

tuantai8x
20-07-2010, 10:39
càng gần ngày khai mạc ngoại hạng anh có nên diễn đàn chúng ta nóng hẳn lên ! nhà em cũng có VTC HD nhưng em cũng phòng thủ anh DreamBox DM500S để xem thaicom5 rồi ! chẵng còn ngày thứ mấy nữa CN và Thứ 7 như nhau!
À các bác kt xem kênh ESPN và Star Sports của china phát trên 134 KU có ngoại hạng ko nhỉ ? nếu kênh đó mà có thì càng hay !

phuc_tranduc
20-07-2010, 10:49
Hai anh bạn VTC và VTV (thêm con lai K+) cay cú nhau từ vụ WC 2006 đến ER 2008. Vừa qua anh bạn VTV có bản quyền WC 2010 chơi xỏ VTC bằng cách phát các trận đấu sớm trên VTV2 làm bà con dân nghèo mua đầu thu KTS mặt đất bò lăn ra nhà kêu gào thảm thiết không xem được, quay về xem truyền hình analog. Hehehe!!!! Tình hình giải Ngoại hang Anh còn ngay go hơn. Mỗi thằng một bản quyền và riêng chủ nhật bố VTC mà phát là bị dính đòn "khởi kiện" ngay. Em có cái đầu thu K+ gói family cũng không mong gì xem đâu. Khả năng bán rẻ nó để lấy tiền đăng ký trọn gói Internet xem qua mấy anh nước ngoài vậy thôi. Chán!!!!!

Tuan24
20-07-2010, 11:14
Năm ngoái khi vtc phát ngoại hạng gần như free. Chỉ một số trận cuối mùa giải đấu sớm là không xem được thế mà năm nay k+ phát thì chỉ có khóc thôi. Anh nào pro tìm trên vệ tinh có kênh nào phát free thì bảo em với. Em xin cám ơn nhiều.

Vietkor84
20-07-2010, 11:26
để đc phát NHA, K phải bỏ ra 10tr usd, sctv 1,7tr usd, vtc 300ngàn usd, và vctv 1,8tr usd
< Nguồn: PV Thu Ha báo Tuổi trẻ>

tuanvupleiku
20-07-2010, 11:53
Bài này hay, anh em đọc xem nhá :D
http://chuyentrang.tuoitre.vn/Thethao/Index.aspx?ArticleID=391061&ChannelID=14

loitranchinh
20-07-2010, 11:54
Các giải EPL , series hay thật nhưng ở VN bị K + độc quyền , giá cao so với thu nhập của dân Việt . Thôi đành coi trên máy tính cho nhẹ - bằng chương trình sopcast - không bị đứng hình - mượt , chỉ 1 điều là màn hình bé tí của máy tính xem kô đã mắt .

Tuan24
20-07-2010, 12:17
Phải chia tay với ngoại hạng anh rồi. Nếu thật sự là không còn cách nào xem nữa thì phải xem trên mạng thui

nhatrang1231
20-07-2010, 12:34
Các bác có thể coi ngoại hạng anh trên trang web sau : http://freetvhub.com/ .Tốc độ nhanh không giật hình .

sieuquay_a4
20-07-2010, 13:15
để đc phát NHA, K phải bỏ ra 10tr usd, sctv 1,7tr usd, vtc 300ngàn usd, và vctv 1,8tr usd
< Nguồn: PV Thu Ha báo Tuổi trẻ>
Sao Vtc mua rẻ quá vậy.Nãy bác noí VCTv cũng mua vậy thì Bongdatv và vctv3 sẽ phát NHA sao(chỉ ngày thứ 7)

kindkorea
20-07-2010, 13:53
Khoá mã rồi, chỉ xem được LUX thôi, còn NHK thì chịu.

Sáng nay nó lại mở rồi anh ạ.

thegioi05
20-07-2010, 19:30
Việc K+ yêu cầu HTVC hay SCTV phải thu thêm 150 ngàn đồng/tháng không phải do K+ muốn thu lợi nhuận mà là K+ muốn mang lại công bằng cho khách hàng sử dụng gói Premium của minh. K+ cho các mạng truyền hình cáp tiếp sóng kênh K+1 mà không thu thêm tiền như vậy thì khách hàng sử dụng dịch vụ của K+ sẽ nghĩ như thế nào? (Anh phải bỏ ra 250 ngàn đồng/tháng đăng ký gói Premium để xem đá banh trên K+1 trong khi đó chỉ với 70 ngàn đồng/tháng thì ai sử dụng truyền hình cáp cũng có thể xem được K+1)
Nếu K+ quan tâm đến lợi nhuận thì chỉ cần K+ yêu cầu SCTV thu thêm mỗi thuê bao 10 ngàn đồng/tháng thì sơ sơ trong 3 năm thì K+ đã lời hơn 4 triệu USD rồi.

lengocsonpt
20-07-2010, 22:09
Theo VIETKOR84 K+ da bo ra 10tr usd de mua ban quyen epl.Van de o cho K+ bo ra 10tr usd khong fai vi nguoi dan VIETNAM duoc xem epl.Truoc day khi chua co k+ vao do ho nuoc ta thi dan ta van xem epl binh thuong het VTV vaVTC FAT MIEN FI CO MA.Dau co fai nho k+ dan ta moi duoc xem epl.Cuoc song dang yen a binh thuong bong dung muon khoc vi k+.Ho bo ra 10tr usd khong fai vi dan ta 10tr usd de ho mua su doc quyen.Tu su doc quyen nay ho ep VTC fai chet .Ho cay nhieu tien de do ho dan ta.DA DAO K+

Tuan24
20-07-2010, 22:41
Em đang tính xem NHA trên mang. Nghe noí có phần mền nikita online phần mềm việt có thể xem được NHA. Ngoài ra em đang có card vga nên kết nối với tivi 21 inch là xem vô tư rồi mặc dù không cần nghe bình luận. Nhưng adsl nhà em không dùng trọn gói ,không biết có tốn nhiều không . Anh nào đã từng xem thì cho em biết xem một trận thì hết ? Mb

phuc_tranduc
20-07-2010, 22:44
Các giải EPL , series hay thật nhưng ở VN bị K + độc quyền , giá cao so với thu nhập của dân Việt . Thôi đành coi trên máy tính cho nhẹ - bằng chương trình sopcast - không bị đứng hình - mượt , chỉ 1 điều là màn hình bé tí của máy tính xem kô đã mắt .

Em sẽ bán rẻ con K+ gói family còn 7 tháng thuê bao để lắp internet trọn gói. Trên đó đủ cả, nhưng hiện tại em đang xem trên phần mềm readon player 7.2 có rất nhiều kênh phân theo thể loại khác nhau và cả các kênh TTTT các sự kiện thể thao. Thậm chí có cả HD nữa cũng thấy hay hay.

Vietkor84
20-07-2010, 23:04
Theo VIETKOR84 K da bo ra 10tr usd de mua ban quyen epl.Van de o cho K bo ra 10tr usd khong fai vi nguoi dan VIETNAM duoc xem epl.Truoc day khi chua co k vao do ho nuoc ta thi dan ta van xem epl binh thuong het VTV vaVTC FAT MIEN FI CO MA.Dau co fai nho k dan ta moi duoc xem epl.Cuoc song dang yen a binh thuong bong dung muon khoc vi k .Ho bo ra 10tr usd khong fai vi dan ta 10tr usd de ho mua su doc quyen.Tu su doc quyen nay ho ep VTC fai chet .Ho cay nhieu tien de do ho dan ta.DA DAO K
Bạn ko hiểu về VTC rồi, 3 mùa trước VTC mua độc quyền gói truyền hình quảng bá, có nghĩa là mua để phát miễn phí thì phải phát miễn phí. Và VTC đã thua lỗ rất lớn trong vụ đó. VTC cũng đã có bài nói về việc không thể đủ kinh phí chi trả cho việc mua bản quyền NHA để phát quảng bá như trước đây vì giá ngày càng cao mà tài trợ thì giảm, quảng cáo bù vào ko đủ. Cho đến bây giờ VTC cũng chỉ mua gói phát trên HD giá 300ngàn usd để bán cho khách hàng HD, chứ ko bỏ ra 1,8 tr usd như SCTV để phát SD, HD cho nhiều nhiều khách hàng hơn.
Còn việc một số kí giả cho rằng vì K mua độc quyền nên MP silva tăng giá là ko công bằng, bởi lẽ MP bỏ 8tr usd vốn để kinh doanh, với trị trường nhạy cảm như VN thì việc lãi 50% hay đến 100% cũng là chuyện bình thường. Những mùa trước VTV mua có 1,5 tr usd, nhưng 3mùa trước VTC đã phải mua với giá 3,3tr usd kia mà.

tiendatchem
21-07-2010, 06:55
Xài internet theo dung luong thì ko nên xem đá bóng trên đấy. Vì nó tốn hơn 250k/tháng của thằng chó chết K+

Tuan24
21-07-2010, 07:23
Thế em phải đăng kí trọn gói à nhưng gói này bao nhiêu thế ạ. 250k vậy thìcũng không dễ chịu tí nào đâu. Nhưng em không biết gói thấp thế này thì xem thế nào. Chết chắc rồi.

phucthien78
21-07-2010, 08:35
Bạn ko hiểu về VTC rồi, 3 mùa trước VTC mua độc quyền gói truyền hình quảng bá, có nghĩa là mua để phát miễn phí thì phải phát miễn phí. Và VTC đã thua lỗ rất lớn trong vụ đó. VTC cũng đã có bài nói về việc không thể đủ kinh phí chi trả cho việc mua bản quyền NHA để phát quảng bá như trước đây vì giá ngày càng cao mà tài trợ thì giảm, quảng cáo bù vào ko đủ. Cho đến bây giờ VTC cũng chỉ mua gói phát trên HD giá 300ngàn usd để bán cho khách hàng HD, chứ ko bỏ ra 1,8 tr usd như SCTV để phát SD, HD cho nhiều nhiều khách hàng hơn.
Còn việc một số kí giả cho rằng vì K mua độc quyền nên MP silva tăng giá là ko công bằng, bởi lẽ MP bỏ 8tr usd vốn để kinh doanh, với trị trường nhạy cảm như VN thì việc lãi 50% hay đến 100% cũng là chuyện bình thường. Những mùa trước VTV mua có 1,5 tr usd, nhưng 3mùa trước VTC đã phải mua với giá 3,3tr usd kia mà.

Tay này chắc con nuôi của K+ rồi, không biết nó cho ăn j mà nói nghe chói tai wá. Đồng ý làm ăn phải có lời, không lẽ bọn này phát sóng sạch chắc, rồi lại quảng cáo hết 1/2 màn hình cho mà xem.

Thuyên_QN
21-07-2010, 09:14
Tay này chắc con nuôi của K+ rồi, không biết nó cho ăn j mà nói nghe chói tai wá. Đồng ý làm ăn phải có lời, không lẽ bọn này phát sóng sạch chắc, rồi lại quảng cáo hết 1/2 màn hình cho mà xem.

Vietkor84 chắc chắn đang phục vụ ở K+ rồi!Mình thấy cu này có rất nhiều bài PR cho K+,có thể nói là cũng hơi quá!Cách đây mấy tháng bên mình có điều tra thị trường cho K+,tình hình là khách hàng không ưa K+ cho lắm với rất nhiều lý do(Kích hoạt thuê bao rất chậm,chính sách triết khấu cho đại lý quá thấp,vv,...Túm lại là từ đại lý phân phối cho đến khách hàng,không ai ưa gì cái ông K+ cả!Vói cái cách kinh doanh kiểu dựa vào một lợi thế nào đó,mua được bản quyền một số chương trình rồi làm này làm nọ thì cũng không tồn tại và phất triển được lâu đâu!

taihavy
21-07-2010, 12:01
Vietkor84 chắc chắn đang phục vụ ở K+ rồi!Mình thấy cu này có rất nhiều bài PR cho K+,có thể nói là cũng hơi quá!Cách đây mấy tháng bên mình có điều tra thị trường cho K+,tình hình là khách hàng không ưa K+ cho lắm với rất nhiều lý do(Kích hoạt thuê bao rất chậm,chính sách triết khấu cho đại lý quá thấp,vv,...Túm lại là từ đại lý phân phối cho đến khách hàng,không ai ưa gì cái ông K+ cả!Vói cái cách kinh doanh kiểu dựa vào một lợi thế nào đó,mua được bản quyền một số chương trình rồi làm này làm nọ thì cũng không tồn tại và phất triển được lâu đâu!

Mình chấp nhận ý kiến bác này rõ ràng thằng Vietkor84 tay sai cho giặc, với giá 3Tr/năm mà bảo không công bằng mua bán phải có lời là đúng nhưng lời như thế nào để khán giả cảm thấy hài lòng nữa mình cũng có đầu K+( đầu loại mới màu đen) vậy nhưng coi nó như đồ vứt rác hồi mới mua về hết lỗi này dến lỗi nọ gọi đến tổng đài thì cứ theo câu danh ngôn rút thẻ ra cắm vô lại và hay bị treo nữa nhưng điều không có tác dụng nói là bảo hành rất tốt nếu lỗi do nhà sản xuất thì đổi đầu thu khác nhưng mình đêm đại lý mấy lần không được gì tốn kém đủ thứ và giờ ôm đầu thu này chấp nhận thôi , thời gian qua có quá nhiều ý kiến búc xúc K+ như vậy chứng tỏ có bao nhiêu người đã lở mua đầu thu K+ mà không dám đi đăng ký gói 3tr/năm cùng lắm chỉ nghỉ tới gói Family thôi ai cũng thích xem bóng đá cả hầu như mọi người ai mong chờ sẽ có nhiều đài TH phát ngoại hạng anh giống như mấy năm trước giờ thì thế là the end NHA luôn.

Dựa vào đâu nói VTC năm ngoái độc quyền NHA tào lao chẳng qua cạnh tranh không bán lại cho VTV thôi thời gian đó một số TH cáp vẫn tiếp sóng VTC, EPN, STAR SPORT vẫn có NHA vậy độc quyền chổ nào, thằng K+ cấm luôn ESPN, STAR SPORT bó tay luôn chứ nói gì đến cáp tôi dùng THC quy nhơn xem NHA VTC3 kia mà nếu ko có VTC3 thì ESPN,STAR SPORT vậy thôi mà khi đó có ai phản ứng mạnh chữi bới như thằng K+ khó ưa này đâu vào trang đây sẽ rõ" http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=810471#post810471 " trên đó có hàng ngàn người đang ký tên tẩy chay K+ đấy thấy mà phát ớn

Vietkor84
21-07-2010, 13:27
Truyền hình cáp vẫn còn cơ hội Ông Cao Văn Liết, Tổng Giám đốc Công ty Trách nhiệm hữu hạn Truyền hình số Vệ tinh Việt Nam (đơn vị sở hữu thương hiệu K ) cho biết, K đang đàm phán với các nhà cung cấp dịch vụ truyền hình, đưa giải ngoại hạng Anh đến đông đảo khán giả.Tuy nhiên, việc khách hàng của các đơn vị truyền hình cáp có chắc chắn xem được giải ngoại hạng hay không chính là bài toán hợp tác của các doanh nghiệp mà đến nay vẫn chưa có lời giải.
-Kênh truyền hình K đang tạo một “cú sốc” lớn cho các tín đồ bóng đá ngoại hạng Anh khi tuyên bố là đơn vị có bản quyền phát sóng tất cả các trận đấu của giải bóng đá hấp dẫn số một hành tinh?
Ông Cao Văn Liết:Thật ra, vấn đề bản quyền truyền hình đã xuất hiện ở Việt Nam từ khá lâu. Tại thời điểm này, câu chuyện bản quyền lại rộ lên, cóphần còn mạnh hơn xưa, bởi thời gian phát sóng giải ngoại hạng Anh kéo dài đến 3 năm.Ở nước ngoài, gần như thành thông lệ, những giải bóng đá lớn như Euro, World Cup, các đài truyền hình quốc gia sẽ mua phát quảngbá. Còn các giải hàng năm như ngoại hạng Anh, Tây Ban Nha, Italia… thì người ta phát trên truyền hình trả tiền.Năm nay, K , nhờ có uy tín của VTV và Canal nên đã mua được bản quyền giải bóng đá ngoại hạng Anh. Đây là giải đấu thân thuộc với người Việt nên mọi người đều quan tâm tìm cách để có thể xem được, thành thử tạo dư luận như vừa qua.
-Người mê bóng đá tỏ ra rất bức xúc khi có thông tin cho rằng, họ sẽ không được xem bóng đá Anh trên truyền hình cáp, kỹ thuật sốnhư mọi năm mà phải mua chảo, đầu thu của các nhà cung cấp dịch vụ. Họ cho rằng, K chính là yếu tố gây nên chuyện này, thưa ông?
Ông Cao Văn Liết:Thông tin trên chưa hoàn toàn chính xác. Chúng tôi có nhiều phương án để đông đảo khán giả Việt Nam được xem trực tiếp giải ngoại hạng Anh.Cụ thể, K đang xúc tiến làm việc với các nhà cung cấp khác [như các đơn vị truyền hình cáp – PV] để đặt kênh có sóng giải ngoạihạng lên đường truyền của nhà cung cấp đó. Ngoài ra, K có 3 gói dịch vụ và chúng tôi cũng đang nghiên cứu ra thêm kênh để phátcho khán giả xem ở các gói dịch vụ khác nhau.
-Vậy việc đàm phán này diễn ra đến đâu rồi?
Ông Cao Văn Liết:Phía K rất muốn các bên ngồi với nhau sớm, cùng đi đến hợp tác để có thể truyền tải giải ngoại hạng Anh đến đông đảo công chúng. Đơn vị đầu tiên chúng tôi làm việc là SCTV, nhưng vì nhiều lý do khách quan, hiện đơn vị này chưa ngồi lại với K . Ngày hôm nay (21/7), chúng tôi sẽ làm việc với Truyền hình cáp Thành phố Hồ Chí Minh (HTVC) và hy vọng sẽ đi đến thỏa thuận hợp tác.Khi đạt được bản quyền phát sóng giải ngoại hạng Anh, chúng tôi hy vọng số thuê bao của K sẽ tăng, nhưng không vì thế mà K không cung cấp cho các đơn vị khác quyền phát sóng giải đấu này.
-Như vậy là khách hàng của một số truyền hình cáp vẫn còn cơ hội xem giải ngoại hạng Anh?
Ông Cao Văn Liết:Đúng! Tuy nhiên, việc xem được hay không hoàn toàn phụ thuộc vào việc K có đàm phán thành công với các đơn vị này hay không. K đã sẵn sàng, còn các đối tác khác thì chúng tôi không biết.
-Ông có giải thích gì về việc K độc quyền phát sóng giải ngoại hạng Anh ngày Chủ Nhật?
Ông Cao Văn Liết:Đây không phải ý đồ độc quyền xuất phát từ K mà bởi đơn vị giữ bản quyền có nhiều cách bán khác nhau.
-Nhiều khách hàng cho rằng, gói cước 250.000 đồng/tháng để có thể xem được các giải bóng đá châu Âu trên K là không phù hợp với thu nhập người dân.Ông có sợ gói cước cao sẽ khó thu hút được khách hàng không?
Ông Cao Văn Liết:Như đã nói, chúng tôi có 3 gói dịch vụ nhắm tới nhiều đối tượng khách hàng. Trong đó, gói 250.000 đồng/tháng chính là gói tập hợp nhiều thế mạnh của K . Tại gói này, không những có nhiều bộ phim nổi tiếng mà còn có thể thao. Bên cạnh đó, chúng tôi còn có những chương trình chuyên biệt vừa mang tính hiện đại, vừa mang tính truyền thống của Việt Nam, kết quả của sự hợp tác giữa VTV và Canal .Những chương trình tại gói này sẽ không chỉ đơn giản là đi mua bản quyền rồi phát lại mà chúng tôi sẽ tự sản xuất chương trình, đáp ứng văn hóa người Việt. Tháng 8, chúng tôi sẽ đưa một số kênh truyền hình độ nét cao vào phát sóng…Và đương nhiên, khi đầu tư nhiều vào sản xuất, chúng tôi cũng cần cân nhắc phân khúc của người tiêu dùng ở các mức thu nhập khácnhau. Song tôi tin những ai đang sử dụng K và đã từng sử dụng dịch vụ của một số đơn vị khác sẽ có cái nhìn khác.Ngoài ra, khi xem các kênh truyền hình K , khán giả sẽ không bị làm phiền bởi các hình thức quảng cáo vì K sẽ không có bất kỳ chương trình quảng cáo nào trong các kênh sóng do K thực hiện.Tuy nhiên, như tôi đã nói, chúng tôi luôn quan tâm đến khách hàng có thu nhập thấp. Hiện, ban lãnh đạo K vẫn đang cân nhắc để bổ sung những kênh có truyền hình trực tiếp bóng đá Anh vào 2 gói bình dân còn lại.Ngoài ra, K cũng thường xuyên hỗ trợ cung cấp dịch vụ miễn phí tại các vùng khó khăn như tại các trường nội trú, biên giới, hải đảo (miễn phí đầu thu, giá cước, tivi). Thời gian tới, công việc này sẽ được phát triển rộng hơn nữa.
-Xin cảm ơn ông!
Bài đã được in trên website VTV http://www.vtv.vn

taihavy
21-07-2010, 13:44
Truyền hình cáp vẫn còn cơ hội Ông Cao Văn Liết, Tổng Giám đốc Công ty Trách nhiệm hữu hạn Truyền hình số Vệ tinh Việt Nam (đơn vị sở hữu thương hiệu K ) cho biết, K đang đàm phán với các nhà cung cấp dịch vụ truyền hình, đưa giải ngoại hạng Anh đến đông đảo khán giả.Tuy nhiên, việc khách hàng của các đơn vị truyền hình cáp có chắc chắn xem được giải ngoại hạng hay không chính là bài toán hợp tác của các doanh nghiệp mà đến nay vẫn chưa có lời giải.
-Kênh truyền hình K đang tạo một “cú sốc” lớn cho các tín đồ bóng đá ngoại hạng Anh khi tuyên bố là đơn vị có bản quyền phát sóng tất cả các trận đấu của giải bóng đá hấp dẫn số một hành tinh?
Ông Cao Văn Liết:Thật ra, vấn đề bản quyền truyền hình đã xuất hiện ở Việt Nam từ khá lâu. Tại thời điểm này, câu chuyện bản quyền lại rộ lên, cóphần còn mạnh hơn xưa, bởi thời gian phát sóng giải ngoại hạng Anh kéo dài đến 3 năm.Ở nước ngoài, gần như thành thông lệ, những giải bóng đá lớn như Euro, World Cup, các đài truyền hình quốc gia sẽ mua phát quảngbá. Còn các giải hàng năm như ngoại hạng Anh, Tây Ban Nha, Italia… thì người ta phát trên truyền hình trả tiền.Năm nay, K , nhờ có uy tín của VTV và Canal nên đã mua được bản quyền giải bóng đá ngoại hạng Anh. Đây là giải đấu thân thuộc với người Việt nên mọi người đều quan tâm tìm cách để có thể xem được, thành thử tạo dư luận như vừa qua.
-Người mê bóng đá tỏ ra rất bức xúc khi có thông tin cho rằng, họ sẽ không được xem bóng đá Anh trên truyền hình cáp, kỹ thuật sốnhư mọi năm mà phải mua chảo, đầu thu của các nhà cung cấp dịch vụ. Họ cho rằng, K chính là yếu tố gây nên chuyện này, thưa ông?
Ông Cao Văn Liết:Thông tin trên chưa hoàn toàn chính xác. Chúng tôi có nhiều phương án để đông đảo khán giả Việt Nam được xem trực tiếp giải ngoại hạng Anh.Cụ thể, K đang xúc tiến làm việc với các nhà cung cấp khác [như các đơn vị truyền hình cáp – PV] để đặt kênh có sóng giải ngoạihạng lên đường truyền của nhà cung cấp đó. Ngoài ra, K có 3 gói dịch vụ và chúng tôi cũng đang nghiên cứu ra thêm kênh để phátcho khán giả xem ở các gói dịch vụ khác nhau.
-Vậy việc đàm phán này diễn ra đến đâu rồi?
Ông Cao Văn Liết:Phía K rất muốn các bên ngồi với nhau sớm, cùng đi đến hợp tác để có thể truyền tải giải ngoại hạng Anh đến đông đảo công chúng. Đơn vị đầu tiên chúng tôi làm việc là SCTV, nhưng vì nhiều lý do khách quan, hiện đơn vị này chưa ngồi lại với K . Ngày hôm nay (21/7), chúng tôi sẽ làm việc với Truyền hình cáp Thành phố Hồ Chí Minh (HTVC) và hy vọng sẽ đi đến thỏa thuận hợp tác.Khi đạt được bản quyền phát sóng giải ngoại hạng Anh, chúng tôi hy vọng số thuê bao của K sẽ tăng, nhưng không vì thế mà K không cung cấp cho các đơn vị khác quyền phát sóng giải đấu này.
-Như vậy là khách hàng của một số truyền hình cáp vẫn còn cơ hội xem giải ngoại hạng Anh?
Ông Cao Văn Liết:Đúng! Tuy nhiên, việc xem được hay không hoàn toàn phụ thuộc vào việc K có đàm phán thành công với các đơn vị này hay không. K đã sẵn sàng, còn các đối tác khác thì chúng tôi không biết.
-Ông có giải thích gì về việc K độc quyền phát sóng giải ngoại hạng Anh ngày Chủ Nhật?
Ông Cao Văn Liết:Đây không phải ý đồ độc quyền xuất phát từ K mà bởi đơn vị giữ bản quyền có nhiều cách bán khác nhau.
-Nhiều khách hàng cho rằng, gói cước 250.000 đồng/tháng để có thể xem được các giải bóng đá châu Âu trên K là không phù hợp với thu nhập người dân.Ông có sợ gói cước cao sẽ khó thu hút được khách hàng không?
Ông Cao Văn Liết:Như đã nói, chúng tôi có 3 gói dịch vụ nhắm tới nhiều đối tượng khách hàng. Trong đó, gói 250.000 đồng/tháng chính là gói tập hợp nhiều thế mạnh của K . Tại gói này, không những có nhiều bộ phim nổi tiếng mà còn có thể thao. Bên cạnh đó, chúng tôi còn có những chương trình chuyên biệt vừa mang tính hiện đại, vừa mang tính truyền thống của Việt Nam, kết quả của sự hợp tác giữa VTV và Canal .Những chương trình tại gói này sẽ không chỉ đơn giản là đi mua bản quyền rồi phát lại mà chúng tôi sẽ tự sản xuất chương trình, đáp ứng văn hóa người Việt. Tháng 8, chúng tôi sẽ đưa một số kênh truyền hình độ nét cao vào phát sóng…Và đương nhiên, khi đầu tư nhiều vào sản xuất, chúng tôi cũng cần cân nhắc phân khúc của người tiêu dùng ở các mức thu nhập khácnhau. Song tôi tin những ai đang sử dụng K và đã từng sử dụng dịch vụ của một số đơn vị khác sẽ có cái nhìn khác.Ngoài ra, khi xem các kênh truyền hình K , khán giả sẽ không bị làm phiền bởi các hình thức quảng cáo vì K sẽ không có bất kỳ chương trình quảng cáo nào trong các kênh sóng do K thực hiện.Tuy nhiên, như tôi đã nói, chúng tôi luôn quan tâm đến khách hàng có thu nhập thấp. Hiện, ban lãnh đạo K vẫn đang cân nhắc để bổ sung những kênh có truyền hình trực tiếp bóng đá Anh vào 2 gói bình dân còn lại.Ngoài ra, K cũng thường xuyên hỗ trợ cung cấp dịch vụ miễn phí tại các vùng khó khăn như tại các trường nội trú, biên giới, hải đảo (miễn phí đầu thu, giá cước, tivi). Thời gian tới, công việc này sẽ được phát triển rộng hơn nữa.
-Xin cảm ơn ông!
Bài đã được in trên website VTV http://www.vtv.vn

Vậy mọi người có tin không hết rồi nhé 250k/tháng đẻ bảo vệ quyền lợi của mình họ nói sao chả được . chia sẽ bản quyèn cho TH cáp rồi ép họ lấy tiền TB thêm 150K/tháng sau đó lấy khoản tiền đó đưa cho K+ bắt ép quá đáng thật qua thất vọng kiểu làm ăn này. các bác có nhớ đợt KM K+ vừa rồi không đầu K+ 1,6tr 3tháng FAMMYLY và được xem 1 tháng PREMYUM tính nhẩm thì thấy hoàn toàn không KM gì đâu đầu thu 1,5tr + 200k gói fammyly + 250k gói premyum = 1,95tr - 1,6tr = 350k còn lời chán

minhdt49
21-07-2010, 14:14
Hy vọng các đơn vị truyền hình cáp cũng cứng rắn ko để k+ bức ép, đừng có đàm phán với k+, ko xem NHA vài mùa có chết đâu, để xem các bộ, ban ,ngành có liên quan giải quyết thế nào, khi nào VTV đứng ra nhận lỗi toàn nd VN thì mới ngừng tẩy chay các bạn ạ.

vinasat1
21-07-2010, 15:48
xin mời AE đam mê công nghệ truyền hình hãy ghé qua www.vetinhvietnam.com

ptt 0903939220
21-07-2010, 17:25
tình hình là phải đợi tới tháng 8 khi đá trận khai mạc thì sẽ rõ ràng vụ ngoại hạng anh.có điều là k+ mua bản quyền sd mà tới 10 triệu usd trong khi vtc mua hd chỉ 300 ngàn.vậy khi thu thuê bao k+ thu 3 triệu 1 năm sd thì vtc hd thu 1tr2 1 năm vậy hỏi ai xem k+ trời.lại rơi đúng vào họng anh vtc rồi.kỳ này vtc lại càng nổi vụ hd năm nay là hd thật chứ o phải espn hd giả.

minhdt49
21-07-2010, 20:47
tình hình là phải đợi tới tháng 8 khi đá trận khai mạc thì sẽ rõ ràng vụ ngoại hạng anh.có điều là k+ mua bản quyền sd mà tới 10 triệu usd trong khi vtc mua hd chỉ 300 ngàn.vậy khi thu thuê bao k+ thu 3 triệu 1 năm sd thì vtc hd thu 1tr2 1 năm vậy hỏi ai xem k+ trời.lại rơi đúng vào họng anh vtc rồi.kỳ này vtc lại càng nổi vụ hd năm nay là hd thật chứ o phải espn hd giả.

VTC sẽ phục vụ quý khách hàng xem NHA trên gói HD1, ko cần phải mua gói VIP mới xem đc, dù sao là công nghệ mới nên chi phí ban đầu mua đầu thu thế là vừa và hợp lý, với áp lực dư luận đến k+ cũng là lúc VTC nên rút ra những bài học để có hướng đi đúng đắng "được lòng dân thuận ý Đảng", ủng hộ VTC phát triển vì cộng đồng.

dennis_lv
21-07-2010, 22:15
một forum mới tinh đợi anh em mê vệ tinh khám phá, giao diện dơn giản, dễ sử dụng -------------->>>>>>>>>>>http://vetinhvietnam.com. Cái này thay cho dvb.vn đã chết.

loitranchinh
22-07-2010, 08:48
Tạm nghỉ xem bóng đá Anh 1 năm đi cho các nhà đài tính sao , ai thích thì ra quán cafê nào có thì xem . Còn không thì xem trên internet .

connick
22-07-2010, 09:07
K+ đúng là đang bị đánh hội đồng, không chỉ trên các 4rum mà cả các báo: thanh niên, lao động, tiền phong...vì đa số đang dùng VTC, hoặc cáp chẳng qua cố gây sức ép, tạo tâm lý do dự cho các khách hàng chần chừ trong việc mua K+ (vì hy vọng giờ chót VTC hay cáp cũng xem được) mà thôi. Mình thấy thật vớ vẩn! Năm ngoái ông VTC chẳng quảng cáo giùm beng có NHA 3 mùa liên tiếp: giờ thì sao, ông chỉ phát mỗi thứ 7 trên HD. Ông phó tổng VTC trả lời trên tiền phong còn nói rằng nếu không có NHA trên HD thì giá cước vẫn vậy, đúng là lừa đảo. Tóm lại VTC hay K+ cũng thế thôi, ông nào cũng giết khách hàng cả

minhdt49
22-07-2010, 09:19
K+ đúng là đang bị đánh hội đồng, không chỉ trên các 4rum mà cả các báo: thanh niên, lao động, tiền phong...vì đa số đang dùng VTC, hoặc cáp chẳng qua cố gây sức ép, tạo tâm lý do dự cho các khách hàng chần chừ trong việc mua K+ (vì hy vọng giờ chót VTC hay cáp cũng xem được) mà thôi. Mình thấy thật vớ vẩn! Năm ngoái ông VTC chẳng quảng cáo giùm beng có NHA 3 mùa liên tiếp: giờ thì sao, ông chỉ phát mỗi thứ 7 trên HD. Ông phó tổng VTC trả lời trên tiền phong còn nói rằng nếu không có NHA trên HD thì giá cước vẫn vậy, đúng là lừa đảo. Tóm lại VTC hay K+ cũng thế thôi, ông nào cũng giết khách hàng cả

nói vậy cũng đúng, nhưng cũng tội VTC được Đảng nhà nước giao nhiệm vụ tiên phong trong ứng dụng công nghệ số hóa TH, mà chính phủ lại ko ủng hộ VTC đi bắt tay với K+ để về cạnh tranh giành thị phần TH, nói thật nếu VTC độc quyền thì dân ta còn đc thụ hưởng thêm nhiều công nghệ mới nữa...đảm bảo đúng lộ trình số hóa của Bộ TTTT. mấy năm qua có thể nói công của VTC về thay đổi tập quán xem TH analog của dân ta là rất đáng kể...ko biết các Bộ, Ban ngành liê6n quan nghĩ gì và riêng VTC có thất vọng ko !!!!!!!

tuantai8x
22-07-2010, 09:38
một forum mới tinh đợi anh em mê vệ tinh khám phá, giao diện dơn giản, dễ sử dụng -------------->>>>>>>>>>>http://vetinhvietnam.com. Cái này thay cho dvb.vn đã chết.

HOHU vẫn chạy có nghĩa là dvb.vn chưa chết ( vì HOHU là tim của dvb.vn mà )
dvb.vn là số 1 , nhưng giời hảy ủng hộ cho www.vetinhvietnam.com !

parpol
22-07-2010, 11:06
ĐÚNG TRÁI TIM dvb.VN VẪN HOẠT ĐỘNG!!! ỦNG HỘ...

Vetinhut
22-07-2010, 12:40
Ko khí diễn đàn có vẻ khá nóng xin góp vài lời cho các bác hạ hỏa .theo riêng cá nhân em nghĩ thế này ko có nhà đài nào dám giết khách hàng cả chỉ là bóp cổ khách hàng thôi ai im thì đỡ mệt còn gân cổ lên thì đau cổ mà khổ thêm thôi em chẳng thiên vị cho đài nào cả tuy vậy anh em cũng phải nghĩ đến cái lợi mà các nhà đài đã đem lại đó là các kênh đang phát miễn phí trên vinasat giờ này .chỉ có những ai có những sở thích cao cấp và sa xỉ thì mới dùng thuê bao và khi đã dùng thì phải chấp nhận thôi có ai bắt đâu anh thích thì trả tiền mà xem còn ko thì thôi em đã có bài viết về vấn đề này từ rất lâu rồi. dân nghèo thì dù chỉ có 6 kênh vtv cũng đã là đủ rồi thử giả sử các nhà đài bị tẩy chay hết rồi thua lỗ mà sập tiệm thì chúng ta nói chung và dân nghèo nói riêng sẽ lấy gì mà xem lại quay về analog ư ko thể có chuyện đó được và một công ty mới lại ra đời và chúng ta lại đi vào quỹ đạo như bây giờ thôi . Em chấp nhận đánh bạc với đầu thu HD free là vì thế đấy xem được gì thì xem ko thì bỏ sọt rác cũng may sở thích của em cũng ko phải là bóng đá nên có phần đỡ tức hơn các bác .em ko ủng hộ các bác có đầu thu bản quyền tẩy chay ko nạp thẻ xem tiếp đâu nhé lý do đơn giản vì các bác có trả tiền thì nhà đài mới tồn tại và các kênh free mới còn để em xem. xin gửi lời cảm ơn đến tất cả mọi người .he he

ptt 0903939220
22-07-2010, 12:49
dao này sưu tầm thêm được e đầu dh fee giá dưới 1tr model vtc s18 cung cấp cho bà con xem vtv,htv,htvc,vtc khỏi đóng phí.

kukayo
22-07-2010, 13:30
bạn nói laọi đầu nào vậy
nói kỹ coi
mà giá dưới 1tr hấp dẫn đấy
bost xem cái nào
mà dạo này sao lắm web về vệ tinh thế

tiendatchem
22-07-2010, 13:38
Bác ppt nói sơ wa vài thông số kỹ thuật của cái đầu ấy đi. ah,cho xem hình nữa nhé.
Giá hấp dẫn wá, được thìlàm 1 chú.

baloccn
22-07-2010, 14:20
dao này sưu tầm thêm được e đầu dh fee giá dưới 1tr model vtc s18 cung cấp cho bà con xem vtv,htv,htvc,vtc khỏi đóng phí.

Đúng đó bác nói rõ hơn 1 tí cho ae dễ tính hơn nha. Với giá này chắc cũng phải tậu 1 cái xem cho sướng chứ.

tranngocnam
22-07-2010, 14:27
đúng đấy, nếu dưới 1tr e mua liền, coidduuwowcj kênh htv3 hay lắm lắm

Vietkor84
22-07-2010, 16:06
Vấn đề bản quyền giải bóng đá Anh: Nhiều thông tin chưa chính xác, gây hiểu lầm…Trong rất nhiều thông tin về vấn đề bản quyền phát sóng giải bóng đá ngoại hạng Anh, có khá nhiều thông tin được đăng tải chưa chính xác dẫn đến những sự hiểu lầm từ phía dư luận…Trong những ngày gần đây, báo chí đã đưa nhiều thông tin cũng như phản hồi của bạn đọc liên quan tới việc một đơn vị kinh doanh dịch vụ truyền hình trả tiền thuộc Đài THVN nắm giữ bản quyền một số giải bóng đá châu Âu và có mức thuê bao cao so với mặt bằngchung của những đơn vị khác, đồng thời đặt câu hỏi về trách nhiệm của Đài THVN trong việc không phát sóng miễn phí những giải bóng đá châu Âu hấp dẫn này cho người xem truyền hình Việt Nam. Bảo vệ quyền lợi tối đa của người xem truyền hình và sự hợp tác chặt chẽ hơn giữa các đơn vị kinh doanh dịch vụ truyền hình trả tiền cũng như giữa các đơn vị này và các đơn vị thực hiện truyền hình quảng bá cũng là mối quan tâm hang đầu của Đài THVN. Tuy nhiên, nhiều thông tin đăng tải chưa chính xác gây nên những sự hiểu lầm và phản ứng tiêu cực từ dư luận.Việc các giải bóng đá danh tiếng của châu Âu như Giải ngoại hạng Anh, giải vô địch Italia, giải vô địch Tây Ban Nha không được phát sóng miễn phí như trước đây.Từ vài năm gần đây, hoạt động truyền hình tại Việt Nam hình thành hai phân khúc: truyền hình quảng bá và truyền hình trả tiền. Hoạt động truyền hình trả tiền đã phát triển đặc biệt mạnh mẽ trong thời gian hai năm trở lại đây với gần 50 nhà cung cấp dịch vụ, trong đó có các nhà cung cấp lớn như VCTV, VTC, HTVC, SCTV. Sự phát triển này đi cùng với sự phát triển của nền kinh tế và phùhợp với xu hướng phát triển chung của hoạt động truyền hình trên thế giới.Sự hình thành và phát triển của dịch vụ truyền hình trả tiền cũng đi kèm với thực tế là chi phí bản quyền để mua quyền phát sóngcác kênh nước ngoài hay những sự kiện thể thao quốc tế cũng tăng lên nhanh chóng. Cần nói thêm rằng việc mua bản quyền các giảibóng đá hoặc các sự kiện thể thao đều được đấu thầu theo luật pháp quốc tế và việc có bản quyền không chỉ phụ thuộc vào ý chí của Đài THVN mà phục thuộc vào bên nắm giữ bản quyền và các đơn vị có nhu cầu mua bản quyền. Thực tế của ngành truyền hình trên thế giới cũng như thực tế mua bản quyền cho thấy các sự kiện thể thao lớn mang tính khu vực hay toàn cầu như Giải vô địch bóng đáthế giới (World Cup), giải vô địch bóng đá châu Âu (European Champion league), Giải bóng đá vô địch châu Á, Thế vận hội (Olympic), Seagames… sẽ được giành cho hoạt động truyền hình quảng bá để phục vụ toàn thể nhân dân, còn những giải đấu mang tính chất tư nhân như Giải ngoại hạng Anh, La liga, vv với phí bản quyền rất cao chủ yếu sẽ giành cho dịch vụ truyền hình trả tiền. Đài THVN trong khả năng tài chính của mình luôn cố gắng đáp ứng tối đa nhu cầu xem thể thao của người dân và cụ thể đã phục vụ người xem truyền hình Giải vô địch bóng đá thế giới, Cúp C1, Cúp C3 và các sự kiện thể thao trong nước và quốc tế phổ biến khác. Tuy nhiên, đối với những giải bóng đá như Ngoại hạng Anh, La Liga, Serie A, do chi phí bản quyền là quá lớn, các đài truyền hình quảng bá với nguồn thu chủ yếu từ quảng cáo gần như không thể có đủ năng lực tài chính để mua bản quyền phát sóng toàn bộ những giải đấu này.Đài THVN với nhiệm vụ truyền hình quảng bá: thực hiện chức năng thông tin, tuyên truyền đường lối, chính sách của Đảng, pháp luật của Nhà nước và cung ứng các dịch vụ công; góp phần giáo dục, nâng cao dân trí, phục vụ đời sống tinh thần của nhân dân bằng các chương trình truyền hình cần tập trung nguồn lực để thực hiện nhiệm vụ chính của mình, khai thác và quảng bá cho các giải đấuvà môn thể thao trong nước cũng như các giải thể thao toàn cầu và khu vực và phải cân nhắc rất kỹ lưỡng việc mua bản quyền các giải bóng đá mang tính chất giải trí cao cấp và trở nên xa xỉ như giải Ngoại hạng Anh hay La Liga.Có ý kiến cho rằng do có sự cạnh tranh giữa các đơn vị kinh doanh dịch vụ truyền hình trả tiền của ViệtNamnên chi phí bản quyền đã bị đối tác nước ngoài đẩy lên quá cao.Với bất kỳ sản phẩm hay dịch vụ nào, khi chỉ có một người bán và nhiều người mua thì khả năng đàm phán cho bên mua sẽ khó khăn hơn, điều này càng đúng khi sản phẩm hay dịch vụ đó là loại hàng hóa được nhiều người ưa thích. Người dân Việt Nam đặc biệt yêu bóng đá và gần 50 nhà cung cấp dịch vụ truyền hình trả tiền tại Việt Nam đều cố gắng đáp ứng niềm đam mê này của người xem truyềnhình: các bên nắm giữ bản quyền các giải thể thao lớn hiểu rất rõ điều này. Kinh nghiệm từ việc mua bản quyền cho mùa giải vừa qua cho thấy các nhà kinh doanh truyền hình trả tiền tại Việt Nam rất cần phối hợp với nhau để có thể nâng cao vị thế đàm phán của mình so với bên nắm giữ bản quyền nước ngoài. Mặc dù điều này không dễ do văn hóa kinh doanh của người Việt Nam còn rất cục bộ và trên hết là các nhà kinh doanh cũng phải có chiến lược kinh doanh của riêng mình để tồn tại và phát triển, Đài THVN cùng các cơ quan quản lý nhà nước đang thúc đẩy việc thành lập hiệp hội truyền hình trả tiền với mục đích điều hòa lợi ích chung của các đơn vị kinh doanh và đảm bảo sự phát triển bền vững và cạnh tranh lành mạnh của hoạt động truyền hình trả tiền.Cũng cần nói thêm rằng việc chí phí bản quyền tăng dần theo thời gian không chỉ có nguyên nhân từ sự phát triển của thị trường truyền hình trả tiền của Việt Nam mà có nguyên nhân chủ yếu từ việc chi phí chuyển nhượng cầu thủ và chi phí cho hoạt động của các câu lạc bộ ngày càng cao. Chi phí mua bản quyền tăng trên bình diện chung chứ không chỉ ở Việt Nam (ví dụ như chi phí mua bản quyền giải ngoại hạng Anh tại Hồng Kông đã tăng từ 700 triệu HK$ cho mùa giải 2004 - 2005, 2006-2007 lên thành 1.56 tỉ HK$ cho mùa giải 2007-2008, 2008-2009, 2009-2010).Như vậy, việc tham gia của K , thương hiệu dịch vụ truyền hình trả tiền qua vệ tinh của công ty TNHH Truyền hình số Vệ tinh ViệtNam, một liên doanh giữa Đài THVN và tập đoàn truyền thông Canal của Pháp, vào thị trường truyền hình trả tiền không phải là nguyên nhân chính dẫn đến chí phí mua bản quyền giải bóng đá tăng cao. Cố gắng của K và các đơn vị truyền hình trả tiền khác trong việc mua bản quyền phát sóng các giải bóng đá quốc tế cần được nhìn nhận dưới khía cạnh vì quyền lợi của người xem truyền hình Việt Nam: các giải đấu sẽ được phát sóng trên các kênh truyền hình của Việt Nam được kiểm duyệt chặt chẽ về mặt nội dung, đượcbình luận bằng tiếng Việt và việc thương lượng giữa các đơn vị truyền hình trả tiền Việt Nam với nhau về việc phát sóng các kênh trong nước này sẽ thuận lợi hơn rất nhiều so với việc bản quyền phát sóng các giải đấu sẽ thuộc về một kênh truyền hình nước ngoài (như ESPN hay StarSport chẳng hạn) và sau đó các đơn vị truyền hình trả tiền Việt Nam lại phải đi thương lượng mua bản quyền phát sóng cả kênh nước ngoài đó.Có ý kiến cho rằng K nắm độc quyền việc phát sóng giải Ngoại hạng Anh và tận dụng vị thế này để đưa ra mức phí thuê bao bất hợplý cho người xem truyền hình.Những thông tin và lập luận cho rằng, K tìm cách có vị trí độc quyền để áp đặt phí thuê bao cao là chưa chính xác vì các lý do sau:- K là một đơn vị truyền hình trả tiền mới, sử dụng công nghệ truyền dẫn DTH là một công nghệ rất tiên tiến nhưng khó có lợi thế tại thị trường Việt Nam so với truyền hình cáp do chi phí đầu tư kỹ thuật và hạ tầng phát sóng rất cao và khả năng bị vi phạm bản quyền rất lớn. Khác với truyền hình quảng bá có nguồn thu chủ yếu từ quảng cáo, truyền hình trả tiền chỉ dựa vào doanh thu thuê bao để bù đắp chi phí và việc thu hút thuê bao là yếu tố quyết định thành công của một đơn vị kinh doanh truyền hình trả tiền. Để có thể phát triển, K cần sự khác biệt về nội dung và đó cũng chính là định hướng mà Đài THVN và Canal đã thống nhất về chiến lược phát triển của K . Sự khác biệt về nội dung nằm trong nội dung các kênh trong nước và quốc tế mà K sẽ phát sóng và đócũng là lý do K quyết định đầu tư để có được bản quyền phát sóng một số giải thể thao hấp dẫn như giải ngoại hạng Anh, La Liga, Cúp C1, Cúp C3... để phát sóng trên các kênh truyền hình K .- Giải ngoại hạng Anh bao gồm các trận đấu ngày thứ bẩy và chủ nhật:K mua quyền phát sóng tất cả các trận đấu ngày thứ bẩy và chủ nhật, SCTV, VTC mua quyền phát sóng các trận đấu ngày thứ bẩy và VCTV cũng đang đàm phán để phát sóng các trận đấu ngày thứ bẩy. Như vậy sẽ có ít nhất 4 đơn vị cùng phát sóng giải Ngoại hạng Anh.Việc lựa chọn hệ thống để phát sóng (cáp, DTH, SD hay HD) tùy thuộc vào chiến lược kinh doanh của mỗi đơn vị liên quan.- Đối với cúp C1 và C3, VTV giữ quyền phát sóng các trận đấu trên truyền hình quảng bá và K giữ quyền phát sóng trên truyền hình trả tiền. Như vậy, toàn bộ người dân Việt Nam vẫn thưởng thức được các trận đấu của hai giải bóng đá này;- Các trận đấu của các giải đấu nêu trên dự kiến sẽ được phát trên 3 kênh truyền hình do Đài THVN sản xuất để phát sóng trên hệ thống DTH là K 1, K Nhịp sống và K 3 và những kênh này sẽ được phát sóng trên 3 gói kênh của K là Access có mức thuê bao 50.000 đồng/tháng, Family có mức thuê bao 100.000 đồng/tháng, và Premium có mức thuê bao 250.000 đồng/tháng. Với ba mức thuê bao, K đáp ứng được nhu cầu xem bóng đá của người xem truyền hình ở nhiều mức độ thu nhập khác nhau và như vậy, phần lớn người dân Việt Nam sẽ có khả năng chi trả để xem được các giải đấu này.- K cũng đang trao đổi với các đơn vị kinh doanh truyền hình trả tiền khác về việc các đơn vị này có thể phát sóng những kênh của K có phát các giải thể thao trên. Các điều kiện phát sóng sẽ được K đưa ra giống nhau đối với tất cả các đơn vị hợp tác trên nguyên tắc phù hợp với các yêu cầu của các bên nắm giữ bản quyền, đặc biệt là yêu cầu phải có các biện pháp đảm bảo an toàn cho tín hiệu phát sóng (tránh trường hợp bị ăn cắp bản quyền).Như vậy, với những cố gắng để mua bản quyền, phát sóng các trận đấu tại ba gói cước thuê bao khác nhau và chia sẻ quyền phát sóng với các đơn vị truyền hình trả tiền khác của Việt Nam trong bối cảnh bắt buộc phải tạo sự khác biệt để tồn tại và cạnh tranh, sẽ là không chính xác khi nói K tìm cách giữ vị thế độc quyền và chỉ giành quyền xem các trận cầu đỉnh cao cho người có thu nhập cao.Liên quan tới mức phí thuê bao được cho là quá caoVới các nhà cung cấp dịch vụ truyền hình trả tiền khác, người tiêu dùng phải trả từ 55.000 đến 70.000 đồng một tháng nhưng với K , chỉ cần50.000/thánglà khách hàng có thể sử dụng dịch vụ truyền hình của K và thưởng thức một số trận đấu của 7 giải bóng đá lớn như Giải ngoại hạng Anh, La Liga, Cúp 1.... Như vậy có thể nói là mức phí mà K đưa ra ở gói Access là mức có khả năng chi trả của số đông khách hàng với hơn 31 kênh truyền hình đáp ứng nhu cầu giải trí phổ biến nhất của khách hàng.Nếu khách hàng có nhu cầu cao hơn thì sẽ lựa chọn các gói dịch vụ cao hơn như Family với mức giá100.000 đồng/thánghay Premium với mức giá 255.000 đồng/tháng. Thị hiếu và khả năng chi trả của người xem truyền hình là khác nhau, với công nghệ truyền dẫn qua vệ tinh, dịch vụ truyền hình của K có thể tiếp cận tới mọi người dân tại mọi địa hình trên toàn lãnh thổ Việt Namvà K đã xây dựng ba mức phí khác nhau với ba gói kênh để người dân với các mức thu nhập và nhu cầu xem truyền hình khác nhau có thể lựa chọn. Cần phải nhấn mạnh là mức phí này đã được xây dựng trên cơ sở cân nhắc kỹ lưỡng định mức đầu tư, kế hoạch kinh doanh và thực tế của thị trường và đây là mức phí mà K đã đưa ra từ ngày đầu hoạt động (tháng 9 năm 2009), khi K chưa nắm được bản quyền phát sóng của các giải bóng đá như Ngoại hạng Anh hay Seria A, La Liga. Sau khi có bản quyền các giải đấu này và tăng kênh, K vẫn duytrì nguyên mức giá và không tăng.Với mức thuê bao nêu trên, người xem truyền hình không chỉ thưởng thức các trận cầu của 7 giải thể thao lớn mà còn thưởng thức 70 kênh truyền hình trong nước và quốc tế được phát với kỹ thuật số. Tất cả các kênh truyền hình phát sóng trên hệ thống K đều có bản quyền, được VTV kiểm duyệt về mặt nội dung và K đang nỗ lực Việt hóa tối đa các kênh chương trình nước ngoài để người dânViệt Nam có thể thưởng thức trọn vẹn các nội dung.
<nguồn VTV.VN >

ruanyoufu
22-07-2010, 17:11
Rõ ràng VTV đang cố gắng ngụy biện cho những sai lầm của mình: lấy tiền thuế của dân đổ vào mua NHA với giá cắt cổ sau đó quay về "bóp cổ" đồng bào, đúng là "cõng rắn cắn gà nhà". Thử nghĩ mà xem, chúng ta đang tích cóp từng đồng ngoại tệ làm giàu cho đất nước trong khi đó VTV gom ngoại tệ tích cóp được dâng cho nước ngoài... Rõ ràng là VTV đang góp phần làm nghèo đất nước.

tiendatchem
22-07-2010, 19:50
Bác Vietkor84 lúc nào cũng bênh K, bác là lính của K hả( chắc là đại lý của thằng chết tiệt K đây mà ?)
Bác bênh nó thì bác nghĩ lại xem nó đã làm gì được cho đất nước chưa? Đâu phải mình nó là truyền dẫn tín hiệu số đâu, còn có VTC, HTVC làm được đó.
Ah, nói đến VTC thì mình thấy nó có lương tâm hơn K nhiều, vì hồi đó vẫn xem tốt ( không chỉ ESPN, SS xem được, mà các đài địa phương cũng có thể tiếp sóng).
Nói túm lại, K+ là không đạo đức. Ai có đạo đức thì ko bênh K

Vetinhut
22-07-2010, 20:36
Nhắn bác vietkor84 tôi ko bao giờ trách bác kể cả bác là nhân viên hay là thành phần quan trọng của K+ đi chăng nữa tôi chỉ khuyên bác thế này diễn đàn này về thực chất nội dung là bàn luận chia sẻ kinh nghiệm để thưởng thức truyền hình một cách có chất lượng và giá thành rẻ nhất (nếu bác vẫn chưa hiểu nên đọc lại các bài viết từ trang 1) đứng ở góc độ kinh doanh hoặc đại diện cho các nhà đài ai mà chẳng muốn có lãi càng nhiều càng tốt cho nên bác mà nói ở đây là ko có hiệu quả . Đài nào hay đài nào tốt anh em cũng đã trải qua hết rồi và như bài viết mới nhất thì tôi cũng đã nói chọn cái gì để xem và chấp nhận hay ko cũng là ở người xem nếu bác muốn muốn tiếp thị cho K+ tôi nghĩ nên tìm một chỗ khác sẽ có hiệu quả hơn .tôi vẫn ủng hộ cho K+ tuy nhiên cũng chỉ là vì mục đích của tôi thôi còn nhận xét về K+ anh em khác đã nói giúp tôi rồi .chúc vui tạm biệt

Thuyên_QN
22-07-2010, 21:19
Nhắn bác vietkor84 tôi ko bao giờ trách bác kể cả bác là nhân viên hay là thành phần quan trọng của K+ đi chăng nữa tôi chỉ khuyên bác thế này diễn đàn này về thực chất nội dung là bàn luận chia sẻ kinh nghiệm để thưởng thức truyền hình một cách có chất lượng và giá thành rẻ nhất (nếu bác vẫn chưa hiểu nên đọc lại các bài viết từ trang 1) đứng ở góc độ kinh doanh hoặc đại diện cho các nhà đài ai mà chẳng muốn có lãi càng nhiều càng tốt cho nên bác mà nói ở đây là ko có hiệu quả . Đài nào hay đài nào tốt anh em cũng đã trải qua hết rồi và như bài viết mới nhất thì tôi cũng đã nói chọn cái gì để xem và chấp nhận hay ko cũng là ở người xem nếu bác muốn muốn tiếp thị cho K+ tôi nghĩ nên tìm một chỗ khác sẽ có hiệu quả hơn .tôi vẫn ủng hộ cho K+ tuy nhiên cũng chỉ là vì mục đích của tôi thôi còn nhận xét về K+ anh em khác đã nói giúp tôi rồi .chúc vui tạm biệt

Chuẩn!đây đúng là lời kết cho những ai vào diễn đàn này không phải với mục đích chia sẻ kinh nghiệm!:D

tuanvupleiku
23-07-2010, 00:01
Lên đây đc đọc báo sướng quá, nhìn vô toàn copy mấy bài báo rồi post, hoa cả mắt

cunconbaby91
23-07-2010, 08:01
oi.the la het da bong roi.sau nhung cai vu nhu the nay em ngi toc do tang ve truyen hinh tra tien cua viet nam tang chong mat mat.nho lai ngay truoc co con xsat410 xem tat ca cac giai dau ma lai con free nua chu.tu ngay em no ra di den gio dung la dan chao chung ta phai tim do moi cach de co the thoa man so thich cua minh.em cung da mua cai vtc d901 de xem pml nam ngoai mat hon 1M.o biet bao gio em moi theo duoi kip thoi dai nua.chac bay gio chi co mua con vtc hd thoi.nhung lai phai mua them con LCD gan 10M nua.nan qua cac bac a.nhung em van quyet dau tu.ma nha bac nao co net thi tai may cai phan mem xem tivi ve ma co.chang phai ban quyen gi het.hi.a ma cac bac cho em y kien ve con dreambox di.chat luong.gia ca the nao.thong cam em dung dien thoai nen o co tieng viet.

phuc_tranduc
23-07-2010, 08:54

Bác nói cụ thể vụ này xem sao? Anh em còn biết đường tính. Thank bác!!!!

ptt 0903939220
23-07-2010, 11:31
Bác nói cụ thể vụ này xem sao? Anh em còn biết đường tính. Thank bác!!!!

vtc s18 là đầu thu chuẩn dvb s2 hd mpeg4,đây là chuẩn đầu thu cao nhất hiện nay nên nó thu sóng được tất cả các sóng truyền hình từ các vệ tinh nếu o khóa mã nên o phải đóng phí thuê bao.nếu thu vinasat nó nhận được sóng của cả vtc chuẩn hd và sd,htv,htvc chuẫn mpeg4,vtv chuẩn dvbs mpeg2 và cả hd và sd của k+

tiendatchem
23-07-2010, 11:38
Bác ppt up hình lên cho anh em xem tí.
Giá của nó cụ thể là bao nhiêu vậy bác ? ( chỉ đầu thu thôi nhé ).MÌnh đang ở Đồng nai thì mua ở đâu ?
Đợi HTV mà lâu wá, chắc phải úynh em này thui.

kukayo
23-07-2010, 11:46
cái đâu này ghê thế ak
nói rõ nữa coi chài

hoabinh_univ
23-07-2010, 13:13
bac cho hoi luan la no chi thu duoc nhung kenh o khoa ma thoi a.ma nhung kenh o khoa ma thi lam gj co da bong co chu.ma cai dau thu do co cho nhet the de gjai ma o vay.tien cho hoi luan co bac nao dang dung dreambox thu qua agila2 o the

loitranchinh
23-07-2010, 14:39
Mình vừa gởi tiền mua S18 cho bác PTT xong, ngày mai nhận hàng HD-S18 , sẽ test thử và post cho anh em xem hình ảnh ra sao - ham công nghệ là chính mà - muốn xem đưọc đá bóng thì chỉ có VTC HD va K+ thôi .

minhdt49
23-07-2010, 18:32
hôm nay mình dùng k49 quét thử thaicom5 thấy có nhiều kênh mới cũng hay ,các thử bắt xem sao nha.

kindkorea
24-07-2010, 17:27
Sáng nay K+ mở mã khoá.

quangtl
24-07-2010, 18:31
Chắc bị nguyền rủa giữ quá nên mới nới ra chút, tiện thể quảng cáo luôn.

minhdt49
24-07-2010, 19:21
Chắc bị nguyền rủa giữ quá nên mới nới ra chút, tiện thể quảng cáo luôn.

2 ngày nay ngày nào cũng mưa, nó có free luôn cũng hẽm coi đc, tới bóng banh mà thế này ai thèm lắp, kẹt ko cáp,mytv người ta mới xài..

hoabinh_univ
24-07-2010, 19:49
tin hot ne ba con.bon DTH dang tha ga.nhung tin hieu o on dinh lam

Langtunuoiheo
24-07-2010, 21:00
Bên usetm có thêm cái TP mới này! Toàn HDtest, dò không đc, sóng khoảng 3 -> 5% gì gì đó! Mấy pác dò xem dc không :D!

Test = HD02 không có sóng! K49 thì đc 5%

11670 H 28800 ---> cái này chắc của bọn K+! Chắc chuẩn bị upgrade lên HD!

kindkorea
24-07-2010, 21:15
Bên usetm có thêm cái TP mới này! Toàn HDtest, dò không đc, sóng khoảng 3 -> 5% gì gì đó! Mấy pác dò xem dc không :D!

Tần số đó dò được trên HD02 mà anh.Thông số là:11670 H 28800 Điều biến: DVB-S2.Truyền dẫn:8PSK. FEC:2/3

Langtunuoiheo
24-07-2010, 22:14
Ồ thế à? Tí về check lại thử xem :D!

phuc_tranduc
24-07-2010, 22:44
vtc s18 là đầu thu chuẩn dvb s2 hd mpeg4,đây là chuẩn đầu thu cao nhất hiện nay nên nó thu sóng được tất cả các sóng truyền hình từ các vệ tinh nếu o khóa mã nên o phải đóng phí thuê bao.nếu thu vinasat nó nhận được sóng của cả vtc chuẩn hd và sd,htv,htvc chuẫn mpeg4,vtv chuẩn dvbs mpeg2 và cả hd và sd của k+

Với điều kiện là mấy kênh đó free. Có lẽ sẽ coi được Lux TV HD, VTC@2, mấy kênh của HTV (1,2,4,7,9,BTV, DTV...) nhưng anh em cũng mong bác cho ý kiến về giá cả

ngongtrong
25-07-2010, 06:32
hehe cac bac co xsat va Mic K49 vao do lai kenh di hien tai VTC,VCTV, HTC dang phat fee tat ca cac kenh

danhnv79
25-07-2010, 09:01
chào cả nhà, lâu quá k vào dd ,dạo này nhiều thông tin quá đọc mỏi mắt luôn. hôm nay xin viết vài dòng cho ae , như vài bác đã nói, mình mới mua 1 đầu VTC-HD S18 giá ở quê mình là 1,1tr và xin đưa lên vài nhận xét như sau: đầu thu nhìn bên ngoài rất đẹp, có cổng USB, HD, có giấy bảo hành của VTC có kèm dây HDMI và dây av được dán tem của cty Vũ Hồng Minh, nó thu và giải mã đc tất cả các kênh miễn phí mà k49 đang xem và các kênh HTV, BTV.... mà k49 xem đó là các kênh phát thanh vì không giải mã được hình , hơn nữa còn có các kênh miễn phí của vtc mà k49 không quét được và kênh HD ,mợ số kênh test hd. nòi tóm lại khoảng 38 kênh.
đầu S18 xử lí khá nhanh, chuyển kênh không quá 3 giây, cổng usb đọc đc hình ảnh , mp3, và rất nhiều định dạng video ,hình ảnh và âm thanh khá đẹp và cho phép thu lại chương trình TV đang xem thông qua cổng usb luôn.
mình chỉ thấy các nhược điểm của nó như sau: S18 nếu chạy lâu bị nóng nó xử lí rất chậm, góc nhận của mắt nhận remote không rộng phải chỉa tương đối thẳng về phía đầu thu mới đc. nhưng nếu gắn cho nó 1 quạt giải nhiệt nhỏ vừa đủ thì nó chạy rất ok và thao mình với những gì nó mang lại thì giá như zậy là chấp nhận đc và hơn nữa nó có thương hiệu và đc bảo hành, mặc dù theo mình đoán sẽ có các đầu TQ giá rẻ đc tung ra thị trường nay mai. hiểu tới đâu nói tới đó mong các ae thông cảm và góp ý thêm.

tiendatchem
25-07-2010, 09:47
mình cũng đang ghiền cái đầu S18 này.
Qua nhiều thông tin được biết thì đầu này rất nhiều chức năng, nhưng nhược điểm mau nóng => tuổi thọ giảm ( hjc)
MOng anh em cho ý kiến nhiều nhiều về đầu thu nay. Thank

china_dvb
25-07-2010, 13:09
hic vay la hom nay minh moi len dc trang nay.may hom roi vao mai ma ko dc.em cug dang bao gui bac PPT gui ra cho mot em S18 dung thu xem em ay the nao cung chu yeu la tim toi kham pha cai moi chut xem ra sao.(may em ko go dc tieng viet thong cam nhe)

minh thay tu ngay them anh K+ vao VN ta ket hop voi VTV thay co nhieu thay doi day chu.kenh tang,chat luong chua tang(hinh anh van thay ko bang VTC)dau thu gia re chap nhan dc...nhung gia thue bao lai cao khien khach hang hoi tu van cho den luc nghe toi muc gia thue bao khach hang minh so qua keu vay thi lap tam cai dau thu MIC K49 dung tam khi nao gia thue bao giam moi lap the moi dau chu hic.

sieuquay_a4
25-07-2010, 13:26
Đọc báo tuổi trẻ thấy ông tổng giám độc K+ nói thế này:" Chúng tôi đã xin phép được Bộ Thông tin - truyền thông cho thành lập kênh K+2 sẽ có trong gói cước đắt thứ hai và đang khẩn trương chuẩn bị hồ sơ xin thành lập thêm kênh K+3 để đặt trên kênh có phí rẻ nhất. Dự kiến, trong những buổi có những trận bóng trùng giờ nhau, kênh K+1 sẽ phát trận được xem là hấp dẫn nhất, kênh K+2 phát những trận ít được quan tâm hơn và K+3 (thuê bao chỉ khoảng 50.000 đồng/tháng) sẽ phát những trận bóng còn lại".Như vậy thì những ai gói premium sẽ được xem những những trận cầu giữa các đội đinh cỡ MU vs Chelsea ở K+1 ,family thì chắc đội đinh gặp đội vớ vẫn như Mu vs Sunderland ở K+2.Còn gói Accees sẽ được "thưởng thức" những trân cỡ như bolton vs west ham ở K+3 > suy ra có cũng như không(ai thèm mấy trận đó).Ổng tổng giám độc thêm rằng : "Không phải chỉ gói cước cao mới có bóng đá. Nói là kênh đắt tiền có trận hay nhất nhưng thực tế trận nào hay phần nhiều do đội yêu thích của từng người nên chúng tôi thấy kế hoạch như thế là hợp lý. Nghĩa là người tiêu dùng trả phí thấp cũng sẽ được xem các giải nổi tiếng chứ không chỉ ở mức phí cao.Bó tay,bộ ổng nghĩ dân bóng đá khoái mấy đội cỡ sunderland hay newcastle chắc.Mà cũng kì nhỉ ,VTV bảo VCTV mua bản quyền ngày thứ 7 với giá 1.8tr ,tức là BDTV với Vctv3 cũng có mà.Việc gì phải tăng them mấy kênh đó

vesau
25-07-2010, 14:58
Câu chuyện kênh truyền hình K+ mua bản quyền truyền hình độc quyền giải ngoại hạng Anh và Tây Ban Nha…

http://www.vnexpress.net/GL/Kinh-doanh/Kinh-nghiem/2010/07/3BA1E5A1/

kukayo
26-07-2010, 07:26
mệ chuyện với k+ này was

tobao05
26-07-2010, 09:10
nghe k+ quảng cáo mà ghét :"đã chót yêu ngoại hạng anh thì sẽ yeu k+"
nan~

connick
26-07-2010, 09:29
nghe k+ quảng cáo mà ghét :"đã chót yêu ngoại hạng anh thì sẽ yeu k+"
nan~
QC quan trọng làm người ta nhớ, làm bạn ghét thế là thành công quá còn gì hehe

phuc_tranduc
26-07-2010, 09:55
QC quan trọng làm người ta nhớ, làm bạn ghét thế là thành công quá còn gì hehe

Thành công thì thành công nhưng trong túi em hổng có xiền xài 250k/tháng

danhnv79
26-07-2010, 10:40
co cao thu nao tron duoc nss6 voi vinasat cho dau vtc-hd S18 chua? chia se cho ae voi, minh cai mai ma k dc.

loitranchinh
26-07-2010, 11:15
Tớ chỉ ghép đuọc Vinasát 1( Ku) với asia sat 5( band LBN C ) qua bộ trộn 4 in 1 .Khi dò vệ tinh nào bạn phải mở diquest 1.0 vị trí đó LBN 1cho VN 1 dò xong ,LBN 2 cho NSS6 rồi dò tiếp , và nhớ là 22k phải tắt .

kindkorea
26-07-2010, 12:14
Vào lúc 11h45 phút,K+ đã khoá mã trở lại.

minhquan2611
26-07-2010, 13:28

Dùng DB800 dò thì xem được 2 kênh HD (NHK WORK và LUXE TV)

Langtunuoiheo
26-07-2010, 13:32
Dùng DB800 dò thì xem được 2 kênh HD (NHK WORK và LUXE TV)

Minh` do` lai. thu? roi`! :D, 8 kenh! Nhung thuc. chat' la` 2! No' phat' lap. kenh! Cai' nay` chac' chan' la` cua? bon. K+!

kindkorea
26-07-2010, 13:56
Cho em hỏi bây giờ dùng đầu thu XSAT nên thu vệ tinh nào có nhiều kênh free nhỉ?