PDA

View Full Version : Nagra Card And Agilla2 Orb Technology

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 [26] 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39

princetq
12-01-2010, 20:39
Không có Cartoon Network thì quả là 1 điều đáng tiếc. Hi vọng sẽ bổ sung ở TP sau.

Về gói cước SD chắc chốt ở 3 gói này rồi. Có tăng kênh thì tăng chứ ko tăng giá nữa. Còn gói HD chắc cũng sớm ra lò kèm theo đầu thu khác cung với giá thuê bao đắt hơn nữa.

Giá 3 triệu vẫn còn rẻ chán so với UBC của Thái Lan (rẻ hơn đến 1/5 so với cái gói đầy đủ của UBC đấy các bác à). 3 triệu 1 năm nhiều người đủ khả năng chứ ko phải là ko đâu. Bằng chứng gói Family vẫn đông người thuê bao dù ngày trước ko ít bác cho rằng ko ma nào xem.

Bác nào ở thành thị thì nên lắp cáp cho nó tiết kiệm. Ko thể so sánh cáp với DTH đc vì cáp tiết giảm đc chi phí thuê vệ tinh và nhiều chi phí khác mà DTH phải gánh chịu. Hơn nữa, giá thế này mới yên tâm xem mà ko lo bị thay kênh "đểu" vào sau 1 thời gian.

Vetinhut
13-01-2010, 07:12
Bác princetq nói nghe có vẻ cũng là người lắm tiền đấy chắc bác cũng là người nằm trong nội các của DTH hay ít nhất cũng là đại lý thì mới biết số lượng thuê bao gói family nhiều đến cỡ nào .riêng em thì chỉ biết sơ sơ khu gần em có khoảng 30 đầu DTH đã thanh lý chuyển đổi sang loại khác khoảng gần chục cái còn lại hơn 10 đầu cố dùng gói access còn lại cố dùng như k49 .tuyệt đối ai cũng chửi DTH là rẻ đi thì ko lại đắt lên và thực tế thì cũng chỉ chửi cho nhau nghe thôi chứ có dám gọi điện chửi thẳng nó đâu sợ đang xem nó cúp rồi lý do là thẻ anh bị lỗi ...nên ...thế thì cho nên em mừng cho khu của bác dân có giàu thì nước mới mạnh .bác dựa vào mức cước thuê bao 3triệu trên 1năm để khẳng định là sẽ ko bị thay vào bằng các kênh đểu thì chưa chắc đâu bác ạ

cuongvp2910
13-01-2010, 08:52
Kể ra bỏ một phát 3tr/ năm mà xem thì cũng lãng phí nhỉ? Những người có tiền mua phí thuê bao liệu họ có nhiều thời gian để xem không nhỉ? những người có thời gian để xem liệu có tiền để mua không nhỉ? Xem ở nhà một mình chán lắm thôi ý của em khi nào có trận đá bóng(mình thích xem) ra ngay quán nào đó đi cùng với mấy người bạn ra hô hào cho nó máu không ảnh hưởng đến ai vô tư hò hét có khi vui hơn. Nếu mức giá đấy em không bao giờ mua hihihi vì em không thừa tiền để đú với đại gia

OK ! Nhất trí cao , giá cho người tiêu dùng như thế là chưa phù hợp .Cũng chưa rõ số kênh phát HD là bao nhiêu ( Cái này mới quan trọng ) Chẳng lẽ bỏ ra +-10 M để có LCD mà vẫn phải coi TV trên chuẩn SD thì thật là buồn .Làm phép toán thế này : 3m + 1.5m = 4.5 m cho DTH nếu đem so với VTCHD01,02 miễn phí 1 năm sử dụng thì e rằng DTH khó cạnh tranh với VTCHD rồi !Trong khi VTC chuẩn bị chuyển sang asiat 5 còn hứa hẹn nhiều chương trình hay hơn.

dhpaul
13-01-2010, 09:09
Giá của VTCHD ngược lại, 3.3 triệu cho xác đầu + 1.2 triệu cho thuê bao. Tính ra thì rẻ hơn so với VCTV và chương trình phong phú hơn VCTV vì chương trình của VCTV trừ VCTV3 và Bóng đá TV ra toàn xào lại của VTV1,2,3,4. VTC nó tự làm tự phát.
Có anh em nào biết lộ trình kéo nhau ra Asiasat của VTC thế nào rồi tiết lộ cho anh em cái. Em còn chuẩn bị xèng đi mua chảo.
Bác Princetq nói là sau này DTH khó có chuyện thay kênh đểu vào cũng có cơ sở của nó. Liên doanh với Pháp rồi làm sao mà làm ăn bố láo như trước kia được, kể cả phía VCTV thiếu tiền mua bản quyền thì anh Canal đỡ hộ cho :D

dennis_lv
13-01-2010, 09:36
Muốn biết chi tiết vào đây sẽ rõ: http://kplus.vn ,đây là trang chính thức của VSTV hay TVS.

Lavanluc
13-01-2010, 10:29
Nat Geo đang free ở Tp:11048H28790.
(kênh tex)

tuananh_pro_xsat
13-01-2010, 10:49
http://img508.imageshack.us/img508/9915/gia20thiet20bi1.jpg (http://img508.imageshack.us/i/gia20thiet20bi1.jpg/)
hì .sai rồi phải là K49 chứ
http://img13.imageshack.us/img13/9802/273765155k49.jpg (http://img13.imageshack.us/i/273765155k49.jpg/)

vinasat 2
13-01-2010, 12:30
Quý Khách hàng đang sử dụng đầu thu TOPFILE-HD của HTVC, xin vui lòng dò lại kênh để cập nhật thêm 54 kênh chương trình, trong đó có 14 kênh HDTV và 40 kênh SDTV của chúng tôi.

bị lổi bài ,mình kg nhắn được ( đang thử lại tin nhắn )

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Không có Cartoon Network thì quả là 1 điều đáng tiếc. Hi vọng sẽ bổ sung ở TP sau.

Về gói cước SD chắc chốt ở 3 gói này rồi. Có tăng kênh thì tăng chứ ko tăng giá nữa. Còn gói HD chắc cũng sớm ra lò kèm theo đầu thu khác cung với giá thuê bao đắt hơn nữa.

Giá 3 triệu vẫn còn rẻ chán so với UBC của Thái Lan (rẻ hơn đến 1/5 so với cái gói đầy đủ của UBC đấy các bác à). 3 triệu 1 năm nhiều người đủ khả năng chứ ko phải là ko đâu. Bằng chứng gói Family vẫn đông người thuê bao dù ngày trước ko ít bác cho rằng ko ma nào xem.

Bác nào ở thành thị thì nên lắp cáp cho nó tiết kiệm. Ko thể so sánh cáp với DTH đc vì cáp tiết giảm đc chi phí thuê vệ tinh và nhiều chi phí khác mà DTH phải gánh chịu. Hơn nữa, giá thế này mới yên tâm xem mà ko lo bị thay kênh "đểu" vào sau 1 thời gian.

cái bác này nói nghe chán thật , hỏi có bao nhiêu người sử dụng UBC ,chúng ta có khuân hướng người Việt dùng hàng Việt , vậy mà bác lại nói ngược ngạo như thế ,Tôi là người Việt kg lẻ vác tiền đi xem UBC ( nếu có thì có 1 mình tôi xem , gia đình và số người còn lại có nước ngồi ngó.)
. Bác và gia đình bác chắc kg phải là người Việt .

nttrung85
13-01-2010, 12:46
http://kplus.vn/frmRetailers.aspx <- Đây danh sách các đại lý trên toàn quốc của Kplus.Giá thuê bao 3tr/năm đúng là giá quá khủng khiếp.Chỉ khổ những ai ở khu vực không có TH Cap phải xem qua DTH.Chứ mà mắc TH Cáp thì thuê bao có 65k/tháng -> 780k/năm đắt hơn Acess một tẹo nhưng vẫn rẻ chán so với Family và "hàng khủng" Premium! Mà kênh thì có đủ từ ESPN đến HBO,từ SBS(DTH làm gì có kênh này)kênh này siêu hay,hôm qua vừa xem lại lễ trao giải ca nhạc MAMA của Hàn Quốc đến Raitalia,Xing Kong,Channel-V của Hàn Quốc...Mà độ nét thì DTH được 9 thì Cap cũng được 8,5. Vậy thì khẩu hiệu "TH Cáp cho dân nghèo - DTH cho đại gia" mới chuẩn.

ThânĐiêu
13-01-2010, 13:00
sao mà chán các bác quá, cãi nhau chuyện tiền thuê bao làm gì cho mệt, thời buổi kinh tế thị trường thì tiền thuê bao bao nhiêu là quyền của thằng bán.
còn người mua cứ mặc sức mà lựa chọn, thấy hay xứng với đồng tiền thì cứ mua, còn thấy không xứng với đồng tiền thì mua hàng của thằng khác, DTH đâu có dí súng vào đầu khách hàng bắt buột dùng mà la làng chi cho mệt.
Khi giá cao mà không có khách thì tự khắc nó giảm, và ngược lại.
Có cạnh tranh mới có chuyện này, thời buổi kinh tế thị trường mà.

vinasat 2
13-01-2010, 13:15
Tôi thấy ở khu vực tôi , bây giờ 1 số nhà đều có chảo, lại ghép thêm 2-3 cái LNB hỏi ra mới biết ( họ mua loại đầu thu rẻ tiền từ 200k -> 500k gì đó ) về ghép thêm LNB thì họ coi được vài chục đài mà chưa tới 800k ,mà họ vẫn xem được vệ tinh , và kèm theo đài địa phương cũng lên tới 100 kênh .Họ nói : cótiền mua được các đầu thu loại mới , nhưng kg nên lãng phí khi đặt niềm tin kg đúng chổ .( Các bạn cứ nghĩ xem câu nói của họ như thế nào.............? )

mobilelab
13-01-2010, 17:05
11050 h 28800 có rất nhiều kênh test chẳng hiểu sẽ có nhưng kênh gì nữa. VCTV lần này mở bước tiến mới rồi.anh em chú ý theo doĩ

wimax16vnn
13-01-2010, 17:21
ae vào http://www.usetm.com/tvro/132Vi.html mà cập nhật số kênh và tần số nhá!
trang này thấy cập nhật rất nhanh, từng giây luôn, yên tâm là chính xác !
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH201001131202zdg5yzliy2298892.jpeg

tobao51
13-01-2010, 18:05
DTH dang free 2 kenh la airang va vctv11
tp:11050 28800

Vetinhut
13-01-2010, 19:41
Bác thânđiêu hôm nay nói có lý quá .em ko làm nghề kinh doanh nhưng điều bác nói luôn đúng trong mọi thời đại .đề nghị mọi người đoàn kết đại đoàn kết tẩy chay dth để nó tự giảm giá xuống

ngoctu_vinasat
13-01-2010, 19:45
ae vào http://www.usetm.com/tvro/132Vi.html mà cập nhật số kênh và tần số nhá!
trang này thấy cập nhật rất nhanh, từng giây luôn, yên tâm là chính xác !
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH201001131202zdg5yzliy2298892.jpeg

link die roi ban oi.

sieuquay_a4
13-01-2010, 20:23
Bác nào cho em biết có thể chuyển từ tiền của gói accees thành tiền của gói family không.Tức là em có goi access 1 năm thì chuyển thành 6 tháng mà không phải đóng thêm tiền ấy.giúp em với nha.

dailv66
13-01-2010, 21:02
vinasat toàn kênh chán phèo, mình ở Hải Phòng chỉ dùng xsat & 1 chảo 0.6 thôi, liệu có thu được chương trình của vệ tinh nào hay hơn không, tư vấn giùm nhé

ptt 0903939220
13-01-2010, 21:24
Dịch vụ truyền hình của vn mình phong phú quá,tha hồ mà lựa trọn.chỉ cần 300 ngàn đồng trở lên là các bạn có thể xem được truyền hình kts dù bạn ở đâu trên rừng hay dưới biển,thành thị hay nông thôn.

dailv66
13-01-2010, 21:41
trả tiền thì khỏi là thành viên của diễn đàn rồi

ptt 0903939220
13-01-2010, 22:11
Vệ tinh coikesat có nhiều trương trình hay mà miễn phí,các bạn quay chảo thu mà xem nge.

Đôrêmi79
13-01-2010, 22:19
Vệ tinh coikesat có nhiều trương trình hay mà miễn phí,các bạn quay chảo thu mà xem nge.

Bác ptt 0903939220 đùa vui quá! Nhưng các bạn trên diễn đàn hỏi thật mà bác lại trả lời đùa thì ... hơi ác!

cuongvp2910
13-01-2010, 22:56
COI KÉ NHA !!! Đừng đòi hỏi nhìu nha , Bạn ý có ý đúng đó níu không K49 TQ xuất qua...Cuba chăng?

Hochoi72
13-01-2010, 22:58
DTH đâu có dí súng vào đầu khách hàng bắt buột dùng mà la làng chi cho mệt.
Bác nói sai rồi... E sài DTH từ khi nó mới ra...lên đc 21 kênh đã chờ mòn mỏi rồi thất vọng vì toàn kênh dở hơi , lúc đó 480k/1năm. Giờ thì rẻ nhất 600k/1năm/25 kênh. Cũng toàn kênh ko ra gì. Kênh hay 3t thì sài Th cáp sướng hơn, lại dùng dc nhiều ti vi rà kênk riêng...chương trình cũng rất phong phú. Những người đã và đang sài DTH đều thất vọng. Chính sách hỗ trợ khách hàng nằm ở đâu ??? Nó bán đầu DTH
Đợi dài cổ mới tăng kênh , xong rồi cắt cổ người dùng...ai muốn bị cắt cổ thì vẫn phải dùng Dth. Bỏ đi thì phí , với dân nghèo là cả tháng đổ mồ hôi vào đầu DTH rùi...truyền hình quốc gia chỉ để đại gia xem mà thôi...truyền hình cáp 70 kênh ( điạ phương mình ) ko thua dth giá 65/1tháng. Nó làm 1 phát cho dân nghèo đột qụi luôn...chứ ko chỉ chiã súng vào đầu hăm doạ nữa. Mày muốn sống, muốn mở mang tầm nhìn thì bỏ ra 3 triệu....truyền hình điạ phương , các tỉnh thành mà còn ko free dc ...đáng ra nó phải free phổ cập cho dân...đằng này muốn coi HTV hả : 1 là dùng Dth, 2 là lên sài gòn mà coi...bức
xúc chỉ muốn chửi cho thoả thôi...ko trách gì bác đâu...còn quá nhiều thứ mà ko thể nói hết dc.

ptt 0903939220
13-01-2010, 23:21
Thì tui cũng trả lời thiệt cho vui mà.nếu là vn thì vinasat là trương trình hay thứ 2 rồi,thua mỗi coikesat thôi.

ThânĐiêu
14-01-2010, 01:57
Thì bác Hochoi72 chuyển qua xài cáp đi,chửi chi cho mệt.
Hàng mắc và dở thì xài chi nữa??? bác cứ thấy gì ngon bổ rẻ thì mua,chứ giờ chửi nó thì nó cũng đâu có nghe và giảm gía.

thegioi05
14-01-2010, 06:16
Thì bác Hochoi72 chuyển qua xài cáp đi,chửi chi cho mệt.
Hàng mắc và dở thì xài chi nữa??? bác cứ thấy gì ngon bổ rẻ thì mua,chứ giờ chửi nó thì nó cũng đâu có nghe và giảm gía.
Bác nói hay quá!!!! Nếu mà có cáp thì người ta chuyển qua xài rồi, không đợi lời khuyên của bác đâu. Ở trên núi mà đòi xài TH cáp thì đâu mà ra (Ví Dụ thôi).

ThânĐiêu
14-01-2010, 07:32
Bác nói hay quá!!!! Nếu mà có cáp thì người ta chuyển qua xài rồi, không đợi lời khuyên của bác đâu. Ở trên núi mà đòi xài TH cáp thì đâu mà ra (Ví Dụ thôi).

Chứ giờ sao? Không lẽ chửi cho nó giảm gía à? Ở trên núi miền Bắc free nhiều Sat lắm mà, còn ở miền Nam thì muốn ngon rẻ thì nên hạ sơn đi.
Nên nhớ thời bao cấp chết từ lâu rồi, bây giờ là kinh tế thị trường.

tuananh_pro_xsat
14-01-2010, 10:40
ở quả 146 đang miện phí mấy kênh trên sky net.không biết kênh gì ở tp 12621 V 30000 anh em nhanh tay scan nhé http://www.usetm.com/tvro/146.0E.html

Me_DTH
14-01-2010, 11:09
mấy kênh này giống mấy kênh trên quae 76,5*E đó mà

ptt 0903939220
14-01-2010, 13:08
trong kinh doanh thì thuận mua vừa bán.thường thì có người bán mới có người mua.nhưng bà con ta thì lại nghĩ có người mua mới có người bán nên luôn đặt cương vị người đi mua quan trọng hơn người đi bán.nhưng nếu suy sét cho cùng thì thực ra người bán quan trọng hơn.vì người bán ít hơn người mua,người bán giỏi hơn về lãnh vực đó.và nếu có ngừoi bán mà o có người mua thì vẫn hơn có ngừoi mua mà o có người bán.bởi vậy với mình vinasat càng có nhiều trương trình nhiều gói kênh,nhiều giá để chọn lựa càng tốt.khi bán o được thì tự thị trường sẽ đào thải.cứ vỗ tay để vstv tăng kênh ào ào đi các bạn.

haoloc06132009
14-01-2010, 14:37
co ai coi dc htv2 tren nay ko
http://www.usetm.com/tvro/132Vi.html

connick
14-01-2010, 16:06
Thông tin 3t/năm mới chỉ có trên trang web http://kplus.vn thôi. Mình hỏi đạilý họ không hề biết gì về gói kênh này (Quảng Ninh)

vetinhso
14-01-2010, 16:22
chào các bạn .
tôi là 1 thành viên mới trên diễn dàn này, tôi rất thích về các công nghệ truyền hình vệ tinh, và rất muốn học hỏi .rất mong các bạn tận tình chỉ giúp .
1 - tôi mới mua 1 đầu VTC SD , và mua thêm 1LNB để ghép thêm đài.nhưng tôi không biết là tìm vệ tinh nào dể ghép nhất, coi thêm các kênh miển phí của nước ngoài trên đầu thu SD .
2 - các bạn chỉ giúp cho tôi những vệ tinh nào dể dò nhất cho chảo 0,6 để xem kênh miển phí , để cho tôi tìm ,học hỏi thêm nghe các bạn .
cảm ơn các bạn trên diễn đàn .

loitranchinh
14-01-2010, 19:23
trên 1 chảo 0,6m đã bắt vệ tinh vinasat1 thì không thể ghép LNB để thu các vệ tinh khác được ,chỉ có cách mua thêm 1 chảo +LNB nữa rồi dùng bộ trộn mới thu thêm vệ tinh thaicom5 (hoặc NSS6 );bạn xem VTC SD thì cũng mỏi mắt rồi - các kênh free nước ngoài muốn xem fải có trình ngoại ngữ vế tiếng Anh - tiếng Thái - tiếng china : nói chung không có gì hay so với các kênh phát trên vinasat1

Langtunuoiheo
14-01-2010, 20:32
trên 1 chảo 0,6m đã bắt vệ tinh vinasat1 thì không thể ghép LNB để thu các vệ tinh khác được
Thế thằng 146* với 138* bác vứt đi đâu?

Ghép VNS với 138*: Đã test!

138* làm chuẩn, ghép thêm cái LNB xuống phía dưới bên trái của chảo!( LNB của VNS cách LNB của 138* khoảng 2-3cm) >>> Cái LNB này là của VNS!
----------------------

Ghép VNS với 146*: Đã test!

132*(VNS) làm chuẩn! Ghép thêm 1 LNB phía trên, bên phải thanh tiêu cự!(LNB của 146* này cách VNS khoảng 14cm, chéo qua phải) >>> Cái LNB này là của Agila(146*)

Còn thằng 122* nữa nhưng thôi, thằng này nó hết free òi! Tháng 6 năm ngoái (2009) nó free gần 100 kênh trên KU! Từ tháng 7 nó khóa hết...
Nghe đâu thấy bảo còn ghép đc NNS6 với VNS nữa! Chưa thử qua!

Bro vetinhso có gì không hiểu cứ lên đây chém gió! Anh em trên DĐ sẵn sàng giúp đỡ!

Tình hình là sắp phải quay chảo cho thằng VTC rồi!
Tín hiệu mấy bữa nay chập chờn kinh khủng, chắc nó sắp chuyển nhà!
Anh em lại đc dịp thể hiện trình quay chảo :D!

dhpaul
14-01-2010, 20:40
Chỗ em vẫn thu ngon mà, chả đứt gì cả tín hiệu vẫn 100% cả 2 vạch.
Mà bác nào có thông tin mới về VTC chuyển nhà cập nhật anh em cái. Sáng nay xem VTC1 thấy anh Khương VTC có bảo là có thể triển khai ngay trong tháng 1 này mà.

Đôrêmi79
14-01-2010, 21:28

138* làm chuẩn, ghép thêm cái LNB xuống phía dưới bên trái của chảo!( LNB của VNS cách LNB của 138* khoảng 2-3cm) >>> Cái LNB này là của VNS!
----------------------

132*(VNS) làm chuẩn! Ghép thêm 1 LNB phía trên, bên phải thanh tiêu cự!(LNB của 146* này cách VNS khoảng 14cm, chéo qua phải) >>> Cái LNB này là của Agila(146*)

Còn thằng 122* nữa nhưng thôi, thằng này nó hết free òi! Tháng 6 năm ngoái (2009) nó free gần 100 kênh trên KU! Từ tháng 7 nó khóa hết...

Bro vetinhso có gì không hiểu cứ lên đây chém gió! Anh em trên DĐ sẵn sàng giúp đỡ!

Bác ghép giỏi thật đó! Nói thật là với chảo 0,6m thì mình... bó tay (nếu có ghép được chắc tín hiệu sẽ yếu) Chắc bác Lợi cũng nghĩ thế nên không ghép thôi. Nhưng mình khẳng định là chắc không có ai ghép được NNS6 với VNS trên chảo 0.6m được đâu, hai thằng này gần như là cách nhau khoảng 90* còn gì. Hy vọng thằng VTC nhanh đổi vệ tinh để em lại có việc để làm! lâu rồi không đi chỉnh, lắp chảo hộ hôm nọ lắp con VTC lại phải mất gần tiếng.

vetinhso
14-01-2010, 22:15

----------------------

cảm ơn các bạn .( bạn Langtu chỉ quá nhiệt tình ).
ghép 146* và 138* tín hiệu có dể dò như Vinasat không vậy bạn , khoãng bao nhiêu kênh ? và tần số bao nhiêu ? ( xin lổi nghe ; mình không biết nên mới hỏi để hiểu biết với truyền hình vệ tinh - các bạn thông cảm nghe .)

tuanvupleiku
15-01-2010, 08:11
Ban muon ghep cac qua 138, 146 thi phai tu Da Nang tro ra Bac moi dc. Ma neu nhu coi VNS bang VTC SD thi ghep lam ji nua cho met. Xem VTC la chan roi

dennis_lv
15-01-2010, 09:27
CANAL+ đầu tư vào dịch vụ truyền hình tại VN

Theo tập đoàn truyền thông hàng đầu của Pháp, vốn họ bỏ ra trong liên doanh là 49%, còn phía VN là 51%.

Chiều 12/1, công ty Truyền hình số Vệ tinh VN (VSTV) liên doanh của VTV/VCTV và CANAL+ (Pháp) đã ra mắt dịch vụ truyền hình qua vệ tinh (DTH): K+.

VSTV cho biết nhờ công nghệ DTH, khán giả truyền hình có thể xem các kênh trên K+ ở khắp mọi nơi, thành thị cũng như nông thôn nhờ một chảo parabol đơn giản có kích thước 60 cm và một bộ đầu thu kỹ thuật số. "Với hơn 1.500 điểm bán hàng cùng các đại lý phân phối, xe bán hàng lưu động, nhân viên bán hàng tận nhà, mạng lưới phân phối của chúng tôi sẽ phù hợp với thị trường trong nước và gần gũi với khách hàng", ông Nguyễn Quốc Việt, Tổng giám đốc VSTV, nói.

Vị đại diện này còn cho biết, K+ có 3 gói dịch vụ với giá từ 50.000 đồng/tháng nhằm giúp khách hàng có thể lựa chọn tùy theo nhu cầu và mức thu nhập. Hình thức thanh toán được áp dụng : thẻ cào, thẻ thanh toán trực tuyến, thanh toán qua thẻ ATM.

K+ cung cấp các kênh truyền hình trong nước và nước ngoài - được Việt hóa bằng hình thức dịch phụ đề hoặc lồng tiếng - trong đó có một số là độc quyền, dưới sự kiểm soát và phê duyệt nội dung của Đài Truyền hình Việt Nam. Trong vài tháng tới, VSTV sẽ đưa vào gói mới với hơn 100 kênh, các dịch vụ công nghệ mới như HD cũng được phát triển

Vậy là sắp tới K+ sẽ có hơn 100k trong đó sẽ có HD, liệu rằng sẽ có VTV1,2,3HD - đúng là ko tưởng nhỉ!!!!

vetinhso
15-01-2010, 10:10
Ban muon ghep cac qua 138, 146 thi phai tu Da Nang tro ra Bac moi dc. Ma neu nhu coi VNS bang VTC SD thi ghep lam ji nua cho met. Xem VTC la chan roi

Mình ở Tiềng Giang ,mình chủ yếu tìm hiểu thêm .các bạn chỉ giúp mình vệ tinh nào dể thu sóng mạnh, ở khu vực phía Nam

asiasat
15-01-2010, 10:56
@vetinhso

ở miền nam thì cũng co khá nhiều vệ tinh , ma bạn có thể thu sóng được.

Band Ku( chỉ cần chảo parabol 0,6m thôi)

Vinasat (132E)
NSS6 (96E)
Thaicom5 (78,5E)

mình thì chỉ thu có Vinasat thôi. chứ NSS6 và thaicom5 thi chi toàn tiếng thái và 1 một số ngôn ngữ ít thông dụng..

Band C ( cần chảo parabol ít nhất 1,5m )

Intelsat 8 (166 E): BBC, NHK, Ariang
Chinasat 6B (115,5 E): CCTV9,CCTV...
Asiasat 3 (105 E): DW-TV, BLOOMBERG
Asiasat 5 (100,5 E): FRANCE24, EURONEWS, FASHIONTV, LUXE TV...

trên đây là 1 số vệ tinh có kênh bằng tiếng anh.
nếu bạn có chảo 1,8m , bạn có thể ghép Chinasat 6B (115,5 E),Asiasat 3 (105 E)và Asiasat 5 (100,5 E).
3 vệ tinh này sóng rất mạnh và góc ngẩng khá cao ở VN, nên rất dễ thu sóng.

thân chào

Mình ở Tiềng Giang ,mình chủ yếu tìm hiểu thêm .các bạn chỉ giúp mình vệ tinh nào dể thu sóng mạnh, ở khu vực phía Nam

vetinhso
15-01-2010, 11:34
cám ơn các bạn nhiều , hôm nay mình túm được NSS6 - còn Thaicom thì quá khó ,toát mồ hôi hột mà củng chẳng có tín hiệu gì ( NSS6 thấy dễ dò , mà Thaicom khó quá ) .nên bó tay thôi .

cuongvp2910
15-01-2010, 11:41
Chỗ em vẫn thu ngon mà, chả đứt gì cả tín hiệu vẫn 100% cả 2 vạch.
Mà bác nào có thông tin mới về VTC chuyển nhà cập nhật anh em cái. Sáng nay xem VTC1 thấy anh Khương VTC có bảo là có thể triển khai ngay trong tháng 1 này mà.
Bỏ mẹ rồi ! Nó chuyển nhanh nhanh và sớm còn đỡ chứ cận Tết Âm lịch thì...Toi !

[QUOTE=dennis_lv;1977699]CANAL+ đầu tư vào dịch vụ truyền hình tại VN
Vậy là sắp tới K+ sẽ có hơn 100k trong đó sẽ có HD, liệu rằng sẽ có VTV1,2,3HD - đúng là ko tưởng nhỉ!!!!
Mọi chuyện đều có thệ̉ xảy ra ! Bữa trước coi VTV thấy giới thiệu về VSTV quả là " khủng" thật !Nhưng mình nghĩ cái gì cũng cần có thời gian ngoài cơ sở hạ tầng kĩ thuật còn hệ thống phân phối sản phẩm nữa mà đâu nhanh được .
To : Toàn thể Anh Em tui xin được trợ giúp cách đăng kí thuê bao cho DTH ( Hôm rồi tui lắp 1 bộ mua qua công ty VIETLAM ở Phú Thọ ,lắp đặt bình thường chỉ MỚI ở cái chân chảo khi khoan lỗ và bắt vào mặt phẳng + ADD thành phần cho đầu thu bởi nó vẫn còn các TP 11540/ 35500 thời Measat nếu áp dụng cho Vinasat thì có mà đến ...Tết Công gô )Tuy vậy vẫn chưa kích hoạt được nhờ Anh Em tư vấn giùm ) Mong tin và cảm ơn trước !

tanvan08
15-01-2010, 15:03
Vệ Tinh Số bạn ở Tiềng Giang nào,nếu gần minh lại chỉ giúp cho.

vetinhso
15-01-2010, 16:15
Gò Công ,tỉnh Tiền Giang

tuanvupleiku
15-01-2010, 16:45
Bỏ mẹ rồi ! Nó chuyển nhanh nhanh và sớm còn đỡ chứ cận Tết Âm lịch thì...Toi !

[QUOTE=dennis_lv;1977699]CANAL+ đầu tư vào dịch vụ truyền hình tại VN
Mọi chuyện đều có thệ̉ xảy ra ! Bữa trước coi VTV thấy giới thiệu về VSTV quả là " khủng" thật !Nhưng mình nghĩ cái gì cũng cần có thời gian ngoài cơ sở hạ tầng kĩ thuật còn hệ thống phân phối sản phẩm nữa mà đâu nhanh được .
To : Toàn thể Anh Em tui xin được trợ giúp cách đăng kí thuê bao cho DTH ( Hôm rồi tui lắp 1 bộ mua qua công ty VIETLAM ở Phú Thọ ,lắp đặt bình thường chỉ MỚI ở cái chân chảo khi khoan lỗ và bắt vào mặt phẳng + ADD thành phần cho đầu thu bởi nó vẫn còn các TP 11540/ 35500 thời Measat nếu áp dụng cho Vinasat thì có mà đến ...Tết Công gô )Tuy vậy vẫn chưa kích hoạt được nhờ Anh Em tư vấn giùm ) Mong tin và cảm ơn trước !

Chán nhỉ. 3tr 1 năm thì mua VTC HD cho rồi.
Cái thằng DTH thiết bị rẻ nhưng mà sau này nó gặm anh em dần dần mới mệt

fliptv
15-01-2010, 17:04
http://www.usetm.com/tvro/132Vi.html

mnhat84
15-01-2010, 17:08
Tôi cũng hy vọng VTC sớm chuyển vệ tinh để chỉnh chảo cho vui. Chứ ở miện Nam bây giờ không còn vệ tinh nào để chinh phục band Ku nữa rồi (Thaicom5, ABS1, NSS6, VNS1)

Vietkor84
15-01-2010, 22:18
Day la tan so Band C con thong thuong dung Band Ku. Ban chuyen LB ve 5150 xem sao. Ma neu thu duoc thi lai khong xem duoc cac kenh Ku kia. Hon nua cac thong so nay khong o vinasat1 132o ma o qua ve tinh 134o co. Vi vay phai chinh chao lech huong tay mot chut nhung tin hieu htvc lai rat kem.

tanvan08
15-01-2010, 23:41
bạn ở Go công chổ nào.mình ở gần dấy,cho mình biết tên và địa chĩ rồi mình ghé qua chỉ cho nhé.

cuongvp2910
16-01-2010, 06:29
Chán nhỉ. 3tr 1 năm thì mua VTC HD cho rồi.
Cái thằng DTH thiết bị rẻ nhưng mà sau này nó gặm anh em dần dần mới mệt[/QUOTE]

Í , không bạn ơi !Trước mắt bi giờ DHT và VTCSD thì DTH đang hấp dẫn hơn với người dùng và chương trình đó chứ?

Vetinhut
16-01-2010, 08:15
Vtc thuê bao gói sd 750ngàn/năm+2triệu thiết bị xem được 40kênh có đủ thể loại . DTH giá thiết bị 1triệu rưỡi+1triệu 2 /năm xem gói family có 36 kênh thiếu kênh một số kênh đặc biệt HBO.EFPN....cái nào hấp dẫn hơn nhỉ? Tiếc vì nghèo nên ko có tiền sài vtc thôi

mavuong1987
16-01-2010, 08:19
chào các bác. tình hình là sau khi lắp con HD cho ông anh thì dư ra 1 đầu DTH còn 8 tháng thuê bao. máy còn bảo hành. hiện tại xem dc 41 kênh (8 kênh HTCV) anh em nào muốn lấy về dùng thì lên hệ em nhé. để không thì cũng phí
pm cho em theo số dt 0907661751 để có giá tốt. giá cả đưa lên đây ko tiện.
thank all

lengocsonpt
16-01-2010, 09:01
cho toi hoi dao nay dau thu xsat cua toi kjong thu duoc cac kenh htvc co ai biet tan so moi chi gium toi voi

mnhat84
16-01-2010, 09:16
bạn nghĩ chương trình DTH hấp dẫn hơn VTcSD chổ nào vậy? bạn thử so sánh gói Access với VTCSD thử xem?

sieuquay_a4
16-01-2010, 09:23
Mình có nghe nói việc nâng cấp dth để coi được các kênh s2 nhu htv1-9,băbgf cách copy phần mềm vtchd (đã có).Mình không dám thử vì sợ hư đầu thu.CÁc bác có bác nào biết không(chung câu hỏi với bác Vietkor84).

mavuong1987
16-01-2010, 09:44
Mình có nghe nói việc nâng cấp dth để coi được các kênh s2 nhu htv1-9,băbgf cách copy phần mềm vtchd (đã có).Mình không dám thử vì sợ hư đầu thu.CÁc bác có bác nào biết không(chung câu hỏi với bác Vietkor84).

chắc chắn là ko có chuyện này rồi. lại thêm một ông sinh ở hố bom nữa rồi

minhdt49
16-01-2010, 10:13
chương trình của VTC hay hơn của DTH,mang tính tương tác hơn phương thức làm truyền hìnnh hiện đại hơn,xem các kênh của VCTV(ngoài VCTV3 và bóng đáTV)rõ chán.

mnhat84
16-01-2010, 10:44
các bác biết Fashion TV phát trên vệ tinh nào không? Free nhe

minhdt49
16-01-2010, 11:10
phải có chảo band C bạn ạ,Fashion TV có gì hay đâu bạn xem party channel trên nss6 còn hay hơn.

Langtunuoiheo
16-01-2010, 11:47
Í , không bạn ơi !Trước mắt bi giờ DHT và VTCSD thì DTH đang hấp dẫn hơn với người dùng và chương trình đó chứ?

Bác chỉ em dth hay hơn vtcsd ở chỗ nào, hấp dẫn hơn ở điễm nào? Phải chăng là phí đầu thu or xa xăm hơn là phí thuê bao trên trời!
Phải chăg có nh kêk hấp dẫn hơn?
Omg! 1.5tr + 3 tR*1năm = 4,5tr! chưa nó đên việc hàg năm phải trả phí 1.2m famy và 3m premium!
vtcsd: tổg chọn gói của nó mới có hơn 2m! kêk lại hay = gói premium vstv òi!
vtc lại sắp chuyển nhà! hứa hẹn 1 tg lai mới, tươi đẹp hơn!
vậy, ai hay hơn ai, chắc ta cũg hẽm cần phải nói!
* * * * *

tuanquangtri
16-01-2010, 12:11
có ai bắt được asiasat5 chưa chỉ bảo cho em với ssssss xem vtc hihi!

mà sao dạo này htv tín hiệu yếu quá chỉ đủ xem thôi em phải đảo sang phân cực V mới xem được tín hiệu 40%

tanvan08
16-01-2010, 12:22
mình đã tóm được o bank C rồi một số kênh toàn là ã rập và mâcu không a.

Langtunuoiheo
16-01-2010, 12:26

mà sao dạo này htv tín hiệu yếu quá chỉ đủ xem thôi em phải đảo sang phân cực V mới xem được tín hiệu 40%

Hiện tại VTC vẫn chưa chuyển nhà qua Asiasat5! Anh em cứ đợi dài dài! Giỏi lắm đến tết là nó chuyển (tết ai còn đi xoay chảo làm gì nhỉ? :D)

tinhyeumenhmong
16-01-2010, 12:35
theo em thì lựa tron VSTV là chuẩn nhất,vì hiện tai VSTV đang hợp tác với CANAL+ để triển khai dịch vụ DTH.Mà em nghe đồn ko biết có đúng ko là từ năm sau thì VTC cũng ko còn bản quyền giải ngoại hạng Anh nữa,Kplus sẽ mua bản quyền đọc quyền phát sóng

dhpaul
16-01-2010, 13:53
Đồn kiểu này khó tin lắm, bản quyền của thằng VTC nó đã hết đâu. Vớ vẩn có khi mấy thằng gộp vốn vào mua chung cũng nên :D. Thời kinh tế khủng hoảng mà lại, dựa lưng nhau mà sống thôi.

tuananh_pro_xsat
16-01-2010, 14:05
nhân dịp tết nguyên đán sắp tới anh em chuẩn bị một cái chảo một vài cái lnb để gép bắt mấy quả vệ tinh tring quốc.kiểu chi bon china cũng thả gà cho coi.như gói sky net trên 146.134 thi chua biét ,138 chac cũmh sẽ có.xong tết dùng chảo đó bắt vtc ở vệ tinh mới nữa chứ

lengocsonpt
16-01-2010, 15:35

bac chi gium toi voi Toi dung dau thu xsat dao nay khong bat duoc cac kenh htvc tren vinasat.Xin cam on

Langtunuoiheo
16-01-2010, 15:49
bac chi gium toi voi Toi dung dau thu xsat dao nay khong bat duoc cac kenh htvc tren vinasat.Xin cam on

Không biết bác đang sài TP cũ của HTVC or cái mới!
Nếu cái cũ thì cài lại: 11128 H 28120
OR nếu bác đã cài TP 11128 òi, nhưng mà sóng yếu thì nên quay lại chảo! Sóng của HTVC bi h` rất yếu! Bi h` mức sóng cao nhất mà em bắt đc là 50%! Còn bình thường thì toàn dưới 40%!

vinasat 2
16-01-2010, 16:39
các bạn cứ để chảo như củ , nới ốc cổ gốp LNB xoay LNB nhẹ vòng tròn đến khi nào tín hiệu cao nhất bạn bắt ốc lại ,( đầu rắc LNB // mặt đất là OK )

hôm qua mình đã làm cách đó rất tốt ,( lúc trước thì mạnh ,khoãng tuần nay còn 15-> 20% ) hôm nay tín hiệu rất tốt HTVC 75->80% , VTV 85->92% , VTC 100% .

kindkorea
16-01-2010, 17:42
chào các anh các chị của diễn đàn.Em là thành viên mới gia nhập.Cho em hỏi thẻ Nagravision 3 mua ở đâu và thẻ đó có tương thích với đầu XSAT không vậy?Em ở Quảng Ninh và nhà em đang thu 146 độ đông.

Langtunuoiheo
16-01-2010, 19:12
chào các anh các chị của diễn đàn.Em là thành viên mới gia nhập.Cho em hỏi thẻ Nagravision 3 mua ở đâu và thẻ đó có tương thích với đầu XSAT không vậy?Em ở Quảng Ninh và nhà em đang thu 146 độ đông.

Thẻ + đầu giải mã nagra3 ở vn hiện h chưa có!
Nghe đâu đây, thấy nói mấy ak Tàu Lai đã ***** đc thằg dream 146*, nhưg phải dùg key wa đườg AdsL!
Omg! PC nhà mìk còn 0 có nói j đến Adsl!

chube_hecquyn
16-01-2010, 20:16
các a em chuẩn bị tiền mua DTH,DTH phát song độc quyền giải V-Leag,nhanh còn kịp

tuanvupleiku
16-01-2010, 20:23
Giai V-League thi co VTV2 VTV3 la ok roi, mua lam ji cho ton

Langtunuoiheo
16-01-2010, 20:33
các a em chuẩn bị tiền mua DTH,DTH phát song độc quyền giải V-Leag,nhanh còn kịp

Ec! V-leag có chi hay! em nói thật, chưa bao h em xem đầy đủ 1 trận!
mà vtv lúc nào cũg dữ bản quyền của v-leag mà! cần j chuẩn bị ...

tuanvupleiku
16-01-2010, 20:43
Giai V-League thi co VTV2 VTV3 la ok roi, mua lam ji cho ton

haoloc06132009
17-01-2010, 07:14
các bạn cứ để chảo như củ , nới ốc cổ gốp lnb xoay lnb nhẹ vòng tròn đến khi nào tín hiệu cao nhất bạn bắt ốc lại ,( đầu rắc lnb // mặt đất là ok )

hôm qua mình đã làm cách đó rất tốt ,( lúc trước thì mạnh ,khoãng tuần nay còn 15-> 20% ) hôm nay tín hiệu rất tốt htvc 75->80% , vtv 85->92% , vtc 100% .

================================================== =======================
cho nao vay ban chi minh voi

dhpaul
17-01-2010, 08:52
Vi lết xem trên VTV3 là đủ rồi cần gì phải xem trên VCTV3???

tuanquangtri
17-01-2010, 12:30
Hiện tại VTC vẫn chưa chuyển nhà qua Asiasat5! Anh em cứ đợi dài dài! Giỏi lắm đến tết là nó chuyển (tết ai còn đi xoay chảo làm gì nhỉ? :D)
thì pro nào túm được rùi thì chỉ anh em còn lại trên DD là vừa rồi san sang chuẩn bi mà!! mà VTC sang asiasat5 nó phát ở chuẩn s1 hả mấy anh??

cuongvp2910
17-01-2010, 12:49
Thẻ + đầu giải mã nagra3 ở vn hiện h chưa có!
Nghe đâu đây, thấy nói mấy ak Tàu Lai đã ***** đc thằg dream 146*, nhưg phải dùg key wa đườg AdsL!
Omg! PC nhà mìk còn 0 có nói j đến Adsl!
Theo cách hiểu của mình không phải là h...ắc cờ mà là phương pháp share Key qua mạng . một thẻ NG 3.0 xịn được cắm vào 1 thiết bị đọc (dịch)key cái này là server chủ , sau đó chuyển vào internet tới các đầu thu đã được khai báo với server chủ trong khoảng thời gian 3,5 giây/ 1 lần update Key bạn à .

loitranchinh
17-01-2010, 13:46
nghe bên diễn đàn dvb.vn nói là gần tết VTC chuyển qua asiat 5 và phát 1 số kênh quảng bá ( nhằm thu tiền quảng cáo)đầu K49 có thể thu được. Nhưng nếu muốn thu asiat5 thì fai có chảo lớn và LNB band c , như vậy bà con quê ta cũng gặp khó khăn rồi

dhpaul
17-01-2010, 14:32
Làm gì có chuyện nó phát lên băng C hả bác, quả đấy có tới 26 bộ phát đáp băng tần KU đấy bác ơi. VTC nó mua là nó mua băng Ku, chứ nó mua băng C thì gộp cả tổng công ty lại cũng không đủ tiền bản quyền cho nó mà phát lên đấy. Chưa kể nhân dân lên đập cho vỡ mặt vì cái tội vừa moi của dân ít nhất là 2 triệu rưỡi xong mà bắt nhân dân phải chi tiền để thay đổi thiết bị thu sóng.
Bà con cứ yên tâm là chỉ phải xoay lại chảo thôi.

ngocbaosaigonbmt
17-01-2010, 19:13
rỏ là như vậy.VTC không dại gì mà phát băng C.100%là ku.

x_sunket102
17-01-2010, 19:37
Mấy bác cho em hỏi vài câu. 1/ vtc chuyển sang asiasat5 thì chỉ cần xoay chảo cũ hay phải mua chảo band C ? . ( em đoán chắc là phảj mua chảo khác để bắt asiasat5 còn chảo cũ vản dùng cho vinasat, vtc chẳng dại gì mà bỏ 2tp cũ ( có thể là phát song song 2 dich vụ dth ) . 2/ vì sao htv cùng phát trên vinasat mà ở hcm và tây ninh lại bắt được kênh free nhiều hơn những nơi khác vậy ? Bác nào giải thik hộ em cái

princetq
17-01-2010, 19:45
DTH nhà em các kênh đều xem ngon, chỉ có kênh Invest TV bật lên là đen thui. Ko biết đầu nhà em bị làm sao hay đài phát vậy mấy bác? Có bác nào bị như vầy ko?

fliptv
17-01-2010, 19:49
Cho em hỏi mấy kênh test đã phát gì chưa,ghét mấy ông DTH Việt Nam quá,Đài trung ương gì mà phát ít kênh miễn phí với lại thả gà như dụ con nít,hèn gì không theo kịp các nước khác nhất là nước Thailand bên cạnh ,thả gà lâu mới biết được hay hay dở mà mua chứ.phải không anh em.Lâu rồi không xem Chảo vì đi học xa nhà,Nhớ nhà quá.Cho em hỏi là dao này chảo 0,6 có thể bắt miễn phí vệ tinh nào có bóng đá hay ca nhạc .phim hay gì không ? Ai có cho em xin hướng dẩn cụ thể với em gần nghĩ học được về nhà.0532216691 OR 01693216691 cho em sdt liên lạc khi bắt không được.thank và chúc pà con zui vẻ.

vetinhso
17-01-2010, 20:53
Vệ Tinh Số bạn ở Tiềng Giang nào,nếu gần minh lại chỉ giúp cho.

bạn ở đâu ? gần thì chỉ giúp mình với , sđt là 0903643963 . mình kg thể nào dò được Thaicom 5 hoặc ABS1 .

loitranchinh
18-01-2010, 09:08
khi nào VTC chuyển nhà qua asiat5 nếu phát free vài kênh quảng bá chắc bà con tồn thêm tiền mua 1 chao + LNB ku và 1 bộ trộn nữa mới xem 2 vệ tinh được ( chỗ mình bán 1 chảo 0,6 m +LNB = 160K , bộ trộn cho ku giá vài chục ngàn ). Nếu VTC phát free chắc là có kênh VTC 14 vì đây là kênh của Nhà nước trả tiền thuê VTC phát cho cả nước xem bảntin thời tiết mà

ngocbaosaigonbmt
18-01-2010, 10:17
Chắt tết này VTC không thể phát lên asiasat5 được vì thời gian rất ngắn.mà các anh em cũng đừng lo chuyển chảo cho dân vì đả lỡ lắp VTC HD hay VTC SD.vì hộp đồng thuê TP của VTC trên Vinasat1 vẩn còn dài.

ThânĐiêu
18-01-2010, 10:50
Chắt tết này VTC không thể phát lên asiasat5 được vì thời gian rất ngắn.mà các anh em cũng đừng lo chuyển chảo cho dân vì đả lỡ lắp VTC HD hay VTC SD.vì hộp đồng thuê TP của VTC trên Vinasat1 vẩn còn dài.

không có chuyện các khách hàng của VTC trước đây sẽ chuyển chảo sang Asiasat, với các khách hàng dùng chảo Vinasat thì sẽ giữ nguyên ở đó với số kênh vậy mà thôi, còn bên Asiasat là gói cước mới và gói kênh khác.

tanvan08
18-01-2010, 11:21
Các Bác nào có chảo C thì bắt vệ tinbh Asiasat3S và Asiasat5 có nhiều kênh hay lắm, nó đang quay giải Úc mõ rộng đấy các bạn.

Vetinhut
18-01-2010, 15:21
Htvc đã từ dân nghèo rồi nó đã khóa mã hết cả các kênh thế là giấc mộng được xem tới tết âm lịch ko còn nữa hi vọng đây chỉ là khóa thử nghiệm lần cuối còn cho bà con xem tới tết .mất luôn thì quá buồn...

ptt 0903939220
18-01-2010, 15:49
htvc là truyền hình trả tiền phí 1 năm hiện tại là 420 ngàn làm gì có chuyện miễn phí hoài kinh phí đâu mà kinh doanh.nó o tăng phí khi lên vinasat là cũng tốt cho bà con rồi.

DKTN
18-01-2010, 16:17
tin về Asasat 5 đây:http://www.vtc.vn/316-235737/vtc-khong-khoang-cach/vtc-ky-thoa-thuan-hop-tac-voi-asiasat.htm
Vào đầu năm 2010, VTC sẽ sử dụng phương thức truyền dẫn tín hiệu từ vệ tinh AsiaSat5 để cung cấp gói dịch vụ truyền hình DTH mới với 30 kênh truyền hình độ nét cao (HD) và 70 kênh truyền hình độ nét tiêu chuẩn SD đến với các hộ gia đình sử dụng dịch vụ của VTC.

ngoctu_vinasat
18-01-2010, 16:42
Htvc đã từ dân nghèo rồi nó đã khóa mã hết cả các kênh thế là giấc mộng được xem tới tết âm lịch ko còn nữa hi vọng đây chỉ là khóa thử nghiệm lần cuối còn cho bà con xem tới tết .mất luôn thì quá buồn...

The a ban? Minh ca tuan nay cha dong vao tivi. No khoa the nay the ba kon ta lay gi ma xem tet day.

Sang dvb.vn thay cai nay anh em nghi the nao? [Anh em có thường thấy trên đầu thu DTH Opentel có mục giao diện là: KHE CẮM THẺ - 1 không? Như vậy KHE CẮM THẺ - 2 (mặc định của NSX, có load PM mới tương thích thì cũng vậy) nằm ở chỗ nào?

Hay rum ẩn như kiểu dò bằng tay ? Một kiểu làm của VCTV với Hãng Opentel (Hàn Quốc) nhằm tránh việc khách hàng dùng đầu này đi thu vệ tinh khác. Khi có Vinatsat rồi vẫn cứng ngắt một tần số, khách hàng la làng không mua Opentel nữa vì dò HTV không được nên mới bật đèn xanh cho Rum Ẩn Dò tay...

Tôi đang tìm mọi cách đưa vào CP, mổ trên Remote nhưng chỉ còn mật khẩu là chuyện lớn. Được biết đời 4000V - Opentel có thể dùng Remote sử lí gia hạn hoặc ngừng cung cấp dịch vụ cho từng thuê bao riêng biệt ngay trên mỗi đầu thu cá nhân ngoài máy chủ test key của nhà cung cấp.

Đây là một đầu thu khá hiện đại chỉ có mỗi tội là chuẩn DVB-S1 và không hỗ trợ giải nén MPEG-4. Hiện dân Hàn Quốc đang dùng đầu thu này để tóm gói American Forces Network với hệ khoá mã PowerVu trên NSS6 (95*E) .Ở Việt Nam có thể thu tốt gói này với chảo có đường kính trên 70cm với LNB 11.3GHz và card chính hãng.

Tôi nói ra điều này chắc anh em yêu làm trong VCTV nhột lắm, nhưng với cái giá 3tr/năm cho gói 60k thì không sớm thì muộn KHE CẮM THẺ - 2 cũng lòi ra thôi. Kính mong nhà đài chuẩn bị hợp tác sản xuất đầu thu mới để đổi Opentel. Nhớ lấy 3tr/ năm đó bù vào chi phí sản xuất. Mong thứ lỗi! ]

Minhtri8615
18-01-2010, 17:16
Hiện nay TP 11128-28120 của HTVC đã khóa mã tất cả 8 kênh. Dùng đầu thu DTH Opentel cũng không xem được

Eco
18-01-2010, 17:36
giả từ htvc rồi ư? sao mà chán thế

boy_binhlieu
18-01-2010, 18:27
thi lai co vctv xem rui ma.thui xem kenh hbo da

tanvan08
18-01-2010, 18:48
vctv thả gà cho bà con xem giải Úc mỡ rộng.tranh thủ xem nha các bạn.

sieuquay_a4
18-01-2010, 18:53
Thê là chấm dứt hi vọng 8 kênh htvc .Nhưng mở ra hi vong htvc sẽ tôt hơn 2 ông vtc va vstv .À mà vctv đang thả gà.Cả épn,sp,hbo,star movie,max...toàn kênh hay.Hóa ra playhouse disney lông tiếng việt à.

trungduc91
18-01-2010, 19:01
tết tết đến rồi...
nhó­­ hồi tết mấy nam­ tru­o­c, vctv phát free hết ca­­ dịp tết nguyên đán cũng vui thật, nam nay vctv mà phát tiếp cho bà con xem thì xem suon­­g phê..lòi mat­ quá hihi
các bác cho em hỏi mấy dịp tết trên C band của thang china có thả gà gói kênh nào hay không chỉ cho em vo­i.

Vetinhut
18-01-2010, 19:29
Vtc ko chuyển gói hđ và sđ trên vinasat1 sang asiasat5 mà phát thêm 70 kênh sđ +30 kênh hđ nữa thì quả thật quá kinh khủng hơn nữa giả sử nếu để nguyên 2 tp trên vinasat mà khách hàng muốn xem thêm kênh thì phải dùng đến 2 chảo thật hay hay hay... Còn chuyện vtc phát free vài kênh thì anh em ta cũng phải chờ có đầu dvbs2 giá rẻ thì mới có cơ hội xem .còn nữa vtc phát free s1 thì sẽ ko bao giờ có cứ tin tôi đi vì kỹ thuật ghép nhiều chảo của anh em ta đã quá cao siêu rồi nó ko dại gì để cho anh em ta kiếm ăn đâu

ngoctu_vinasat
18-01-2010, 19:30
DTH dang tha ga tat ca cac tp kia anh em chop nhanh len keo no cup bay gio.

thienduy78
18-01-2010, 19:56
hy vọng thật nhiều và thất vọng thật nhiều khi dth free và htvc mất tích,cảm giác như trúng số và mất vợ trong một lúc ấy!các bác có thấy như thế ko ạ!hihihi!các bác thông tin quá nhanh em chỉ còn biết đọc thôi,muốn chia sẻ cung ae nhưng thông tin châm quá,các bác đã nói trước rùi,chúc 4rum luôn đoàn kết và vui vẻ,mong các cao thủ nhiệt tình chia sẻ để ae được nhiều tin mà mọi người mong chờ

Langtunuoiheo
18-01-2010, 20:31
ho ho! 55 kek tren k49! an moi ca tay, cha biet nen coi kek nao nua! vui wa, gia nhu no fee het tet nhi? cug phaj chia bun voj htvc... dc caj nay mat caj kia!

vinasat 2
18-01-2010, 20:33

các bạn đừng mong gì VTVC thả gà ,coi được vài tiếng là cắt bây giờ ,một chiêu câu cá nghệ thuật thôi ,coi có được thêm vài con cá nào cho buổi ăn tối kg :::

ptt 0903939220
18-01-2010, 21:36
htvc chỉ khoá mã thôi chứ o phải ra đi đâu.mình có cái cạc htvc dể mai đóng phí mở xem sao rồi sẽ thông tin cho bà con.có 8 kênh mà 420 ngàn 1 năm.nge cũng chua chát với ba con nghèo quen xem miễn phí.

Vetinhut
18-01-2010, 21:37
Ngày mai k49 chỉ còn coi được 6 kênh bù thế thì bù làm gì thà phát thêm 1hay 2 kênh free nữa thì tốt hơn. Anh em đã hiểu tại sao dth khóa kênh ô2tv và chút xíu nữa mất luôn cả vtv6 nữa ko đó là vì dth free nhiều thì vtc nó hưởng còn vtc có free hết thì dth cũng chẳng được gì thế đấy chúng tức nhau dân k49 bị vạ lây./ bác tuấn có tiền lại có cạc của htvc thì nạp vào mà xem nội dung thì ai cũng biết cả rồi còn kênh thì cũng vẫn chỉ có 8 thôi chứ có hơn đâu vấn đề nằm ở chỗ là phải mua 1 đầu thu tương thích+ thẻ giải mã của htvc chứ ko phải đơn giản là bỏ ra 420 ngàn là đã xem được như bác đâu nên anh em cũng khó mà theo được bác

ptt 0903939220
18-01-2010, 22:05
biết sao được để xem htvc phát thế nào khoá mã ra sao rồi tư vấn cho bà con nghèo phải làm sao xem được vói chi phí thấp nhất.trước mắt bà con nào có sẵn đầu thu đọc được mã viacess như opentel,xsat... có thể tận dụng sài được.còn không thì nâng cấp.nghèo hay giàu gì thì cũng phải tiết kiệm theo lời bác hồ dạy.khó khăn nhất là bây giờ mua các xác cạc htvc cực hiếm vì hình như htvc ép mua cả bộ.bác nào có o sài tới chia lại cho ae nào cần,mình cũng đang cần cả mua và bán.

huyenhbtv
19-01-2010, 00:15
VCTV hiện tại có 4TP:11549 - 28500
11589 - 28799
11629 - 28799
11048 - 28799
với hơn 70k, 1 số kênh phát test, bà con nhanh tay

nguyhiem911
19-01-2010, 09:42
biết sao được để xem htvc phát thế nào khoá mã ra sao rồi tư vấn cho bà con nghèo phải làm sao xem được vói chi phí thấp nhất.trước mắt bà con nào có sẵn đầu thu đọc được mã viacess như opentel,xsat... có thể tận dụng sài được.còn không thì nâng cấp.nghèo hay giàu gì thì cũng phải tiết kiệm theo lời bác hồ dạy.khó khăn nhất là bây giờ mua các xác cạc htvc cực hiếm vì hình như htvc ép mua cả bộ.bác nào có o sài tới chia lại cho ae nào cần,mình cũng đang cần cả mua và bán.

mình dùng đầu cohip N675OS có card mà vẫn không bắt được các bạn ơi... cứ từ từ đừng vội mà mất tiền nha A e

vinasat 2
19-01-2010, 10:21
mình dùng đầu cohip N675OS có card mà vẫn không bắt được các bạn ơi... cứ từ từ đừng vội mà mất tiền nha A e

Vậy nó thu tổng cộng bao nhiêu kênh , những kênh nào , bạn tư vấn luôn để A E trên diễn đàn biết ,để tránh bị các nhà đài lừa thêm cú nủa '

duongsla
19-01-2010, 11:00
VCTV đã khóa không xem free dc nữa

Eco
19-01-2010, 11:11
cái ông dth thường chơi cái trò nầy, chưa kể là xóa sạch các TP mình nạp vào , tức thật

maiyeuanh84
19-01-2010, 11:12
Vo cung thuong tiec bao tin vao hoi 11h hom nay vctv da ra di ma ko co 1 loi dan do khj nao tro lai.

loitranchinh
19-01-2010, 11:14
Thế là chị ơi rụng hết kênh rồi - chỉ còn 6 kênh VTV ăn tết nguyên đán mà thôi , chắc là nhà đài cắt kênh để bà con vui xuân đón tết không dán mắt vào tivi , để có thì giờ thăm xuân đó mà . Qua tết có lại , an tâm đi

mylove07
19-01-2010, 11:31
xin chia buốn cùng tất cá anh em

nguyhiem911
19-01-2010, 11:47
Vậy nó thu tổng cộng bao nhiêu kênh , những kênh nào , bạn tư vấn luôn để A E trên diễn đàn biết ,để tránh bị các nhà đài lừa thêm cú nủa '

hiện tại thì băt được htv1---HTV9,Vtv1----vtv6,
còn có card thì bắt thêm được bình dương, đồng tháp, bình thuận, đồng nai, long an,bình phước
htvphim,ca nhac, ... không còn nữa

cuongvp2910
19-01-2010, 11:57
Tính đến thời điểm này quả 146 mới free 6 kênh ( được mỗi DW ) còn là... chán như con gián . Đồng thời tôi vừa Check lại giá chỗ Mr TUANTU thì HTV và HTVC có 2 mức ( Ai thích thì tìm hiểu )Tóm lại đến giờ phút này Đợi xem thế nào vẫn là phương án tối ưu !

Langtunuoiheo
19-01-2010, 12:09
12h9p! dth vctv laj free! no khoa 1h chac de di an trua! an xog no laj mo cho mik coi! haha! tum le pa con

duongsla
19-01-2010, 12:11
VCTV mở khóa gói 3tr/năm

tuanquangtri
19-01-2010, 12:52
Tính đến thời điểm này quả 146 mới free 6 kênh ( được mỗi DW ) còn là... chán như con gián . Đồng thời tôi vừa Check lại giá chỗ Mr TUANTU thì HTV và HTVC có 2 mức ( Ai thích thì tìm hiểu )Tóm lại đến giờ phút này Đợi xem thế nào vẫn là phương án tối ưu !

sao lại thế được băc quét ở chế độ all ấy nó khóa mã nhưng vẫn xem được bình thường mà ở 2 tp của trung quốc ấy! thử lại đi nha!

mobilelab
19-01-2010, 13:55
sao lại thế được băc quét ở chế độ all ấy nó khóa mã nhưng vẫn xem được bình thường mà ở 2 tp của trung quốc ấy! Thử lại đi nha!

xong xèng.meet rồi.xin chia buồn với dân tộc việt nam.bây giờ xem được các kênh vtv 1-6.chấm hết

ngocbaosaigonbmt
19-01-2010, 14:32
gói 3t này nó phát cho các nước sử dụng tiếng anh thì ok.còn như việt nam thì chỉ có mấy công ty nước ngoài,khách sạn lớn mới dùng.còn những hộ gia đình thường thường,hoặc vốn ngoại ngữ kém thì bó tay,bó chân.gói gọn chỉ có vài kênh là hay.ESPN,HBO,MAX,GOOL1,GOOL2,

nguyhiem911
19-01-2010, 15:01
hic hic không hiểu nổi CVTV tính toán kiểu gì mà lại có gói kênh 3tr nhỉ, không bít có ai mua gói kênh này coi chưa ta hihihi....bó tay.

VCTV lai nham nua hic hi sorry

mavuong1987
19-01-2010, 15:14
hic hic không hiểu nổi CVTV tính toán kiểu gì mà lại có gói kênh 3tr nhỉ, không bít có ai mua gói kênh này coi chưa ta hihihi....bó tay.

VCTV lai nham nua hic hi sorry

các bác cứ chờ VTC lên ASIASAT 5 rồi xem thử thuê bao của nó 1 năm bao nhiêu nhé . hehe. còn theo em nghĩ thì chắc chắn sẻ không có chuyện thấp hơn vctv mặt dù VCTV vẫn chưa ngừng tăng giá. hehhe. anh em nhà ta lúc thì chưởi thằng này,khen thằg kia được mấy ngày lại quay sang chưởi thằng kia, khen thằng này, kể ra cũng vui nhỉ,. hehe

Vetinhut
19-01-2010, 17:01
Thằng nào cũng đáng chửi cả tuy nhiên các cụ có dạy tiên trách kỷ hậu trách nhân nên ... Ai muốn coi fashion tv thì mua chảo band C mà coi đừng dại mà nộp thuê bao 3 triệu. Xem vtv6 chờ tin vui của bác tuấn vậy

mnhat84
19-01-2010, 18:56
Hvtc free lại rồi đó bà con ơi tp 11130 28120. Ai có chảo 1.5m bán cho mình cái giá rẻ đi. Mà bắt FTV vệ tinh nào vậy?

Vetinhut
19-01-2010, 19:31
Fashion tv trên Band C free ở quả asiasat 3s và fashion india phát free ở 2 quả thaicom5 và asiasat4 .mua chảo Band C cũ mà giá rẻ thì rất tiếc ko giúp gì được bạn .chúc bạn sắm được 1 bộ Band C như ý

mobilelab
19-01-2010, 19:41
tin vui HTCV lai Free rùi may quá hihi

tuanvupleiku
19-01-2010, 19:46
tin vui HTCV lai Free rùi may quá hihi

Trở lại rồi hả đại ca :D
Thế là bà con dân nghèo lại tiếp tục coi

mnhat84
19-01-2010, 20:10
Bác nào có bán chảo 1.5m và Lnb band C chào giá cho mình cái. Thanks

thanhcoi
19-01-2010, 20:14
Hi hi nó khóa cũng được, xem nhiều kênh quá phải lựa chọn không biết xem kênh nào bỏ kênh nào. Tối qua chỉ vì nhiều kênh mà em bị mắng te tua vì cái tội cầm điều khiển bấm loạn xạ ông già em tức chửi cho một trận:"Mày bấm vừa thôi hết pin điều khiển rồi đấy. Mày không xem thì để người khác xem " hix nhà nghèo khổ thế đấy bác ạ! Bấm điều khiển cũng không được bấm nhiều. Thôi thì cứ V1-V6 và mấy kênh HTVC cho em đỡ bấm > Ko bị ăn chửi :d

nguyhiem911
19-01-2010, 20:20
Fashion tv trên Band C free ở quả asiasat 3s và fashion india phát free ở 2 quả thaicom5 và asiasat4 .mua chảo Band C cũ mà giá rẻ thì rất tiếc ko giúp gì được bạn .chúc bạn sắm được 1 bộ Band C như ý

thế còn kênh TVB8 ớ asiasat 3s tần số LNB nhiu vậy mấy bạn chỉ với....thank

tính ra tết này cũng vui vẻ rùi vì còn có kênh free mà coi hihi

trungduc91
19-01-2010, 20:48
thế còn kênh TVB8 ớ asiasat 3s tần số LNB nhiu vậy mấy bạn chỉ với....thank

tính ra tết này cũng vui vẻ rùi vì còn có kênh free mà coi hihi

tần số kênh tvb8 nè bạn 3729 H 13650, kênh này coi cũng chả có gì hay cả. minh thấy mấy kênh v-channel, xinhkong, lotus chiếu phim và ca nhạc hay hơn nhiều

tuanvupleiku
19-01-2010, 21:35
Bác nào có bán chảo 1.5m và Lnb band C chào giá cho mình cái. Thanks
Chảo 1m8 + 2 LNB Cband
PM Y!M: tuanvu89pleiku
..................

Cái vệ tinh Asiasat5 coi có kênh Luxe TV SD :D

Đôrêmi79
19-01-2010, 21:40
Chảo 1m8 + 2 LNB Cband
PM Y!M: tuanvu89pleiku
..................

Cái vệ tinh Asiasat5 coi có kênh Luxe TV SD :D

Mới mua chảo bandC chỗ Bảo lại muốn bán rồi sao hả Vũ. Mình vẫn tiếc vụ Vetinhclub.com. Chúc Vũ sau nay có điều kiện lại lập 1 trang Web về vệ tinh!

tuanvupleiku
19-01-2010, 21:50
Hic, em chán lắm rồi, ko còn ham muốn về mấy vụ này nữa :(
Chỉ còn làm cái chảo 60cm cho mẹ em coi tivi thôi. Chắc em sắm con VTC SD cho nó nhàn

Đôrêmi79
19-01-2010, 22:09
Dạo này thỉnh thoảng đi lắp chảo hộ cho mấy ông anh bán hàng điện tử nên anh vẫn hay quan tâm, còn riêng anh vẫn dùng mấy con chảo còi xem NNS6 và VNS thôi. Hôm qua mới tậu con đầu kĩ thuật số mặt đất của Tung Của giá 200k để ông anh ở nhà trên xem Ngoại hạng ở VTC1. Vẫn luôn mong anh em trên diễn đàn cập nhật các tần số mới để dò hộ hàng xóm và con Xsat của mình thôi. Hiện tại VTC HD và VTC SD vẫn chưa có điều kiện mua.

tuanvupleiku
19-01-2010, 22:44
Ở em ko có sóng mặt đất của VTC, tức chết đc.

thuanthanhlaanh
20-01-2010, 02:28
tiểu đệ mới đi học xa về thấy đầu thu của mình ko bắt được kênh nào,trước chảo quay hứong để bắt cái vệ tinh của thằng philippin,gì anh em cho tiểu đệ biết phải quay chảo hướng nào để bắt được sông như các anh em với,tiểu đệ ở Nam Định.
thanhks anh em trước

mavuong1987
20-01-2010, 08:28
Ở em ko có sóng mặt đất của VTC, tức chết đc.

vũ ơi! tức gì chứ. cứ đầu tư 1 cột anten khoảng 30m chỉa thẳng về dak lak bắt VTC của dak lak đi. hehe. không thì dọn nhà lên đây đi.
hôm qua mới làm xong mạng cáp nội bộ ở nhà. HTV thì đang thoi thóp. chắc là sắp chia tay luôn. cuộc chiến DVB ở việt nam còn dài. hehe

ptt 0903939220
20-01-2010, 09:23
hiện nay htv và htvc o kết hợp với nhau khi phát vinasat nên có 2 bộ đầu thu và thẻ cạc khác nhau.rất ít người sở hữu cả 2 bộ này nên thường hay nhầm lẫn.htv gói 11o88h28120 gồm 16 kênh miễn phí.htvc gói 11127h28120 gồm 8 kênh phí thuê bao 1 năm 420 ngàn.mình có chục cái chảo 1.5m mới cần bán rẻ cho ae diễn đàn đây giá 550 ngàn.lnb c band ptt giá 80 ngàn.

nguyhiem911
20-01-2010, 09:54
tần số kênh tvb8 nè bạn 3729 H 13650, kênh này coi cũng chả có gì hay cả. minh thấy mấy kênh v-channel, xinhkong, lotus chiếu phim và ca nhạc hay hơn nhiều

thank...nhưng ý minh hỏi là tần số LNB low với LNB high ấy thank...

mnhat84
20-01-2010, 12:03
hiện nay htv và htvc o kết hợp với nhau khi phát vinasat nên có 2 bộ đầu thu và thẻ cạc khác nhau.rất ít người sở hữu cả 2 bộ này nên thường hay nhầm lẫn.htv gói 11o88h28120 gồm 16 kênh miễn phí.htvc gói 11127h28120 gồm 8 kênh phí thuê bao 1 năm 420 ngàn.mình có chục cái chảo 1.5m mới cần bán rẻ cho ae diễn đàn đây giá 550 ngàn.lnb c band ptt giá 80 ngàn.

Bác có bán chảo 1.5m à bác có thể bán cho mình không. Mình ở Trà Vinh

maiyeuanh84
20-01-2010, 14:01
Cho minh hoi tai sao chat luong tin hieu cua HTV lai ko dc nhu truoc, cao lam cung chj hon 50% hau het la vo hjnh vo tieng.

Xin loi minh di lac chu nhe. Minh dang cua 1 co gai mong cac ban tren dien dan tu van giup minh voi. gui tin vao hop thu cua minh nhe. Neu nhu cac nha dai chuyen doi ve tinh hay co thay doi j do. Luc do minh toi nha nang loay hoay 1 chut chac cung dc cong them diem day nhi. Chuc dien dan luon doan ket.

ngoctu_vinasat
20-01-2010, 14:52
Cho minh hoi tai sao chat luong tin hieu cua HTV lai ko dc nhu truoc, cao lam cung chj hon 50% hau het la vo hjnh vo tieng.

Xin loi minh di lac chu nhe. Minh dang cua 1 co gai mong cac ban tren dien dan tu van giup minh voi. gui tin vao hop thu cua minh nhe. Neu nhu cac nha dai chuyen doi ve tinh hay co thay doi j do. Luc do minh toi nha nang loay hoay 1 chut chac cung dc cong them diem day nhi. Chuc dien dan luon doan ket.

ban nay dc day cua gai ma nho vao quay chao a, hay nhi.Ban hay cu tan cong ac liet vao, la do het minh the roi hieu qua lam. Chuc ban thanh cong nha.

princetq
20-01-2010, 15:29
Xác định sẽ phải đối mặt với sự cạnh tranh ngày càng khốc liệt trên tất cả các lĩnh vực: Dịch vụ Nội dung Số và GTGT, Viễn thông, Báo chí, Truyền hình, với các đối thủ như Vinagame, VNPT, Viettel, TH cáp, Cannal+, VTV, Vietnamnet, Báo Bóng đá… cũng như khó khăn về hạ tầng kỹ thuật còn yếu kém, vốn đầu tư ít, dàn trải; Nguồn nhân lực còn chưa theo kịp với tốc độ phát triển khoa học kỹ thuật…, song bằng những kinh nghiệm quý báu giúp duy trì và giữ vững mức tăng trưởng 200% trong suốt 6 năm qua, TCT VTC quyết định giữ vững mức tăng trưởng 200% tiếp trong năm 2010.

Riêng về lĩnh vực kinh doanh dịch vụ truyền hình kỹ thuật số, năm 2010, Tổng Công ty sẽ đầu tư thêm bộ phát đáp lên vệ tinh AsiaSat5 để tăng chương trình truyền hình qua vệ tinh của VTC lên 80-100 chương trình, trong đó có 20-30 chương trình HD, Việt hóa các chương trình đã mua bản quyền, tăng cường đầu tư để mua bản quyền, độc quyền một số kênh đặc sắc nhằm tạo bản sắc riêng của VTC…

Link toàn bài: http://vtc.vn/316-237140/vtc-khong-khoang-cach/vtc-dat-muc-tieu-tang-truong-200-nam-2010.htm

kindkorea
20-01-2010, 15:56
lúc nãy bật ti vi thấy DTH lại mở mã khóa rồi.Chẳng biết có mở lâu không?Giá như DTH mở từ giờ đến tết nhỉ.

Thuyên_QN
20-01-2010, 16:26

Cưa bằng cách xoay chảo,cài đặt kênh vào thời điểm này có vẻ không ổn lắm!Quét kênh hôm trước,hôm sau lại bị khóa mất là thể nào cũng bị chửi!Nhưng nếu trường hợp bạn và cô bé đó có mối quan hệ đủ thân thiết từ trước thì vẫn ok.Cố lên,chúc may mắn!

ngoctu_vinasat
20-01-2010, 16:32
DTH lai tha ga kia anh em.Ko hieeu ban DTH no dinh lam gi?ma cu ti ti lai tha ga the nay.

ptt 0903939220
20-01-2010, 17:25
bạn mnhat84 gửi tiền lên chành xe thanh thủy hay về trà vinh mình cho người mang chảo giao ra chành thu tiền luôn hoặc chuyển khoản cũng được.có gì liên lạc tuấn dt 0903939220 mình ở sài gòn.

mnhat84
20-01-2010, 17:45
bạn mnhat84 gửi tiền lên chành xe thanh thủy hay về trà vinh mình cho người mang chảo giao ra chành thu tiền luôn hoặc chuyển khoản cũng được.có gì liên lạc tuấn dt 0903939220 mình ở sài gòn.

thế thì OK rồi. Để vài hôm nữa lảnh lương mua 1 cái về bắt FTV xem thử thế nào. Thanks PTT 0903939220

maiyeuanh84
20-01-2010, 18:48
Cam on cac ban nhieu lam. Kha nang la phai nho ai do lam lech chao dj . Va anh hung xuat hien. Hjhj. Cac bac hay cho e nhung chjeu tan gai ma cac bac da su dung thanh cong. Neu dc cac bac gjup chac chan nang se do thoj. Hien tai cac kenh vtvc da bi khoa ruj.

Vetinhut
20-01-2010, 19:03
Các anh em ở đâu dùng trung quốc hiệu gì mà tín hiệu của htvc được tới 50% chứ tôi dùng mic k49 đời đầu thu chỉ được khoảng 33-35% thôi nhưng hình ảnh vẫn tốt ko bị giật

maiyeuanh84
20-01-2010, 19:14
Hau het la xuong duoi 30%.

Đôrêmi79
20-01-2010, 19:22
Mình thì không dùng K49 nên không biết rõ nhưng với Xsat410 của mình thì HVTC tín hiệu giao động từ 6.3-7.0 còn các kênh VTV thì khoảng 9.0 chẳng thấy vỡ hình lúc nào cả, trừ khi mưa rất to. Tín hiệu lớn nhất trong đầu Xsat là 14 (lạ thật sao nó không dùng thang 100% như K49 nhỉ)

ngocbaosaigonbmt
20-01-2010, 19:27
dùng k49 thì sóng của HTV chỉ dưới 37%.còn dùng trên opetel (dth của vtv)thì sóng trên 50,khoãng 57%.cái này là mình đã dùng chảo của VTC HD (Chảo lớn)để dò đó.

ngoctu_vinasat
20-01-2010, 19:33
minh dung dauDTH thi tin hieu cac kenh HTVC khoang tu 50% den tren 60% ko biet cac ban the nao.

Langtunuoiheo
20-01-2010, 19:59
Hau het la xuong duoi 30%.

Dưới 33% ở chỗ em thì 0 coi đc! Nhưg vài nhà thì #, 19% coi vẫn ok!
Đầu k49 nhà em coi htvc bìk thườg là 38%! Xsat410 là 6.3+!
Vtchd hơi cao 60-70%, lâu lâu trời u ám xuốg 50%!
* * * * * * *
Tính % sóng trên Xsat theo công thức này nè: Sóng của kêk đóa 'nhân' 100% rồi chia cho 14 là ra kêt wa %!
Vd: Sóg của kêk là 7, nhân với 100% rồi chia cho 14 là mức sóg tối đa của xsat = 50!

tanvan08
20-01-2010, 20:05
các bạn lấy tín hiệu chuẩn nhất là trên đầu thu OPENTEL,không co đầu thu nào chuẩ bằng đau.

tuantrang1
20-01-2010, 22:39
Đầu k49 có cái bắt vtv tín hiệu lên đến 99%.Có cái chỉ bắt được tối đa 68%.Cái bắt được tối đa 68% thường trên 33% xem mới ổn định nhưng cũng có tp chỉ 20% vẫn xem tốt có tp 30% vẫn bị vỡ hình.

tuanvupleiku
20-01-2010, 22:41
Cứ vác cái đầu Mic đời cũ dò là ok nhất :D

maiyeuanh84
20-01-2010, 22:59
Minh dung 2 k49 1 chao nhung 1 dau hon 50 va 1 duoi 30. Neu nhu dung 1 xsat 410 va k49 tren 1 chao thj khj xsat chuyen kenh vtv thj k49 mat tin hjeu.

Vetinhut
21-01-2010, 08:20
Đầu DTH so với k49 lúc nào cũng thu được tín hiệu cao hơn tuy nhiên đấy là do cách đặt thang mức tín hiệu của các đầu khác nhau .nếu dùng k49 mà được 30% đưa sang DTH sẽ là 65% nếu k49 được 25% sẽ bị vỡ hình chuyển sang DTH được 50% và cũng bị vỡ hình ko xem được.tôi quen lấy k49 làm chuẩn nên thấy các bạn nói thu được 70% nên mới kêu thôi

tuanngoctk
21-01-2010, 09:21
nhà em dùng Xsat 410 và 1 k49 nhưng khi xem bằng xsat tín hiệu ở mức 60 đến 61% thì bị vỡ hình và tiếng nhưng khi em lăp con k49 vào thì nó lại xem ngon lành k49 báo mức độ tín hiệu là 33 đén 34%, các bác cho ý kiến về vụ này 1 cái

Vetinhut
21-01-2010, 11:13
Mình lấy k49 (lưu ý là đời đầu ) làm chuẩn là đúng nhất vì mình đã test nhiều lần và nhiều loại đầu rồi . xsat và DTH nếu so ko thể bằng k49 được .thí dụ thế này các bạn chỉnh 1 chảo thu sao cho tín hiệu vừa đủ cho k49 xem lâu lâu bị giật 1 phát sau đó thay đầu DTH hoặc xsat vào 90% DTH hoặc xsat sẽ ko có hình tiếng hoặc bị giật liên tục ko thể xem được .đây là 1 ưu điểm mà dân nghèo luôn yêu k49 ngoài cái ưu điểm đầu tiên là ko phải trả tiền thuê bao ra

Langtunuoiheo
21-01-2010, 11:34
Minh dung 2 k49 1 chao nhung 1 dau hon 50 va 1 duoi 30. Neu nhu dung 1 xsat 410 va k49 tren 1 chao thj khj xsat chuyen kenh vtv thj k49 mat tin hjeu.

Bật xsat lên! Vào menu -> configuration -> installation -> recepTion: vào đóa! Kéo xuốg hìk cái chảo, ấn Ok, chọn Lnb là 09750 rồi ok! Save lại xog!
Và lnb của k49 cũg phải là 09750! Phân cực 2 đầu giốg nhau, xsat là H thì k49 cũg phải là H!
Good luck!

michaeltung68
21-01-2010, 11:43
sáng nay tôi có ghé bưu điện xã xem mytv thấy nét lắm có cả 4 kênh hd nữa thuê bao lại rẻ 35000$ SD & 50000 $ HD.Chuyển qua dịch vụ này xem đi các bạn,có khoảng 32 kênh trong đó có những kênh chất lượng hàng đầu : HBO,MAX,STARMOVIES,ESPN...Xem ít mà hay được rồi cần gì 70 kênh hay 100 kênh để làm gì.Các bạn thấy sao ?

thanhcoi
21-01-2010, 13:29
sáng nay tôi có ghé bưu điện xã xem mytv thấy nét lắm có cả 4 kênh hd nữa thuê bao lại rẻ 35000$ SD & 50000 $ HD.Chuyển qua dịch vụ này xem đi các bạn,có khoảng 32 kênh trong đó có những kênh chất lượng hàng đầu : HBO,MAX,STARMOVIES,ESPN...Xem ít mà hay được rồi cần gì 70 kênh hay 100 kênh để làm gì.Các bạn thấy sao ?
Nét lắm hả bác? Truyền hình cáp ở chỗ nó quảng cáo cũng nét lắm nhưng kéo về đến nhà hic hic nhiều muỗi lắm dùng thuốc diệt muỗi mà vẫn khôgn tài nào hết được. Còn cái Mytv thì
Nhiều chỗ chưa triển khai cái này bác à. Thế bác có lắp không? Nếu bác lắp thì cho anh em xem cái mặt tốt và xấu của nó nhé. Nghe quảng cáo nhiều rồi còn phải thực tế nữa Nếu ngon em cũng DK cái

tuanquangtri
21-01-2010, 13:40
xác bác nghĩ sao về vấn đề VIỆT NAM va CHINA'
Huy Bom & Sam [Trang chủ]
Việt Nam dọa Trung Quốc bằng tên lửa siêu âm
Posted in Uncategorized by huyminh on 05/03/2008

1. Thế nào mà lại đọc được bài cũ cũ này của các đồng chí Tầu, rất sướng!

“Việt Nam lấn từng tấc đất của Trung Quốc: mối đe dọa đến từ tên lửa với tốc độ siêu âm”, viết: Quân đội VN đã tiến hành một loạt các động tác quân sự phối hợp, lấy đó để răn đe TQ. Trong số các hành động răn đe quân sự của quân đội VN, đáng chú ý nhất đó là bắt đầu từ cuối 2007 quân đội VN đã không ngừng quảng cáo với bên ngoài về loại “tên lửa chống tàu chiến tầm xa có tốc độ siêu âm do VN tự nghiên cứu chế tạo”. Quân đội VN rất hy vọng vào loại vũ khí này, không ngừng tuyên truyền loại vũ khí này “thuộc loại tiên tiến hàng đầu ở khu vực Đông Á”. Điều quan trọng hơn là quân đội VN, báo chí và các nhà bình luân quân sự trong nước đã công khai nói “loại vũ khí này sẽ răn đe có hiệu quả TQ” thậm chí nói loại vũ khí này là “khắc tinh của hải quân TQ”. Thế thì loại vũ khí này liệu có phải VN tự nghiên cứu chế tạo hay không? Nó thực sự liệu có là khắc tinh để quân đội VN có thể răn đe có hiệu qủa TQ hay không?
Theo cách nói của người VN loại tên lửa này hoàn toàn do VN tự nghiên cứu chế tạo và tính năng đi đầu ở khu vực Đông Á. Nhưng thông qua tư liệu mà phía VN trình bày, thông qua đặc trưng bên ngoài của loại tên lửa này để phán đoán thì nó chính là loại tên lửa chống tàu chiến tầm xa có tốc độ siêu âm của Liên Xô cũ nay là Nga P-500/SS-N-12 Sandbox hoặc VN mô phỏng chế tạo. Tên lửa này dài 11,7 m; nặng 4,8 tấn; đường kính 880 mm; sải cánh dài 2,6 m; tốc độ 2,5 M; tầm bắn xa nhất là 550 km; có thể lắp đầu đạn với thuốc nổ TNT nặng 1 tấn hoặc đầu đạn hạt nhân có đương lượng nổ tương đương 5 vạn tấn TNT, thân tên lửa chế tạo bằng hợp kim titan.
Nhưng theo quy định quốc tế về việc xuất khẩu tên lửa, nghiêm cấm xuất khẩu tên lửa có tầm phóng trên 300 km. Việc phải hạ tầm phóng xuống dưới 300 km làm giảm đi nhiều giá trị sử dụng của loại tên lửa này. Còn việc sản xuất hợp kim titan, kỹ thuật gia công luôn là điều tuyệt mật của các nước, hiện nay chỉ có số ít nước nắm được kỹ thuật này. Vì vậy để đảm bảo bí mật, vỏ tên lửa Sandbox mà Nga xuất khẩu có thể sử dụng vật liệu thép cường độ cao. Điều này sẽ làm tăng trọng lượng của tên lửa. Ngoài ra trình độ kỹ thuật của VN còn thấp, vì vậy có thể cho rằng tên lửa Sandbox mà VN tự nghiên cứu chế tạo chỉ có tầm phóng khoảng 250km. Như vậy cũng chỉ tương đương với loại tên lửa chống tàu chiến có tốc độ siêu âm C-101, C-301 của TQ mà thôi. Hiên nay loại tên lửa chống tàu chiến tiên tiến nhất của TQ là loại tên lửa chống tàu chiến tầm xa có tốc độ siêu âm “Ứng Kích-91”, tuy thể tích nhỏ hơn Sandbox nhưng tầm phóng vượt trên 300km, có khả năng tiến công mục tiêu cả trên biển và trên không. Hệ thống dẫn đường vệ tinh tầm xa là thủ đoạn dẫn đường thông dụng đối với các tên lửa chống tàu chiến của Nga, là kỹ thuật quan trọng nhất để đảm bảo khả năng hoạt động của tên lửa. Do đây là những cơ mật quân sự cao nhất của Nga, nên khi xuất khẩu tên lửa Sandbox về cơ bản sẽ không trang bị hệ thống này. Tên lửa Sandbox có thể sử dụng máy bay trực thăng, máy bay không người lái hoặc máy nay cảnh báo tầm xa dẫn đường. Nhưng đây lại là khâu yếu nhất của VN. Hiện VN không có máy bay cảnh báo tầm xa, trong giai đoạn tương đối dài sau này, tình hình này cũng chưa có sự cải thiện. Hiện nay VN đang tiếp xúc với Nga thăm dò nhập khẩu máy bay trực thăng cảnh báo K-31. Sau này K-31 và một số máy bay tuần tra khác sẽ là công cụ chủ yếu dẫn đường cho tên lửa Sandbox, nếu chỉ dựa vào hệ thống rađa trên đất liền và trên biển để dẫn đường thì tầm hoạt động của tên lửa Sandbox sẽ không vượt quá 200km.
Máy bay oanh tạc lớn nhất của không quân VN là loại SU-30, nhưng loại máy bay này về cơ bản không thể mang theo loại tên lửa Sandbox. Hải quân VN hiện có 2 tàu ngầm mini mua của Bắc Triều Tiên, sau này có thể nhập khẩu tàu ngầm lớp Kilo của Nga, nhưng những tàu ngầm này về cơ bản không đủ điều kiện trang bị tên lửa Sandbox. Cuối cùng tên lửa Sandbox của quân đội VN chỉ có thể đặt trên đất liền. Kỳ thực người VN cũng hiểu rất rõ điều này. Theo kế hoạch của họ, tên lửa Sandbox có thể được đặt trên các đảo ở quần đảo Trường Sa mà VN đang chiếm đóng để tiến công hải quân TQ. Nhưng người VN quên mất một thường thức cơ bản là người TQ dại gì mà mang tàu chiến của mình, thậm chí cả tàu sân bay hoạt động trong tầm phóng của tên lửa Sandbox. Quần đảo Nam Sa có diện tích nhỏ, địa hình bằng phẳng, trong phạm vi như vậy, thể tích lớn như tên lửa Sandbox sẽ trở thành những tấm bia tốt nhất

SathayTV
21-01-2010, 14:00
Được gửi bởi michaeltung68

Theo mình thì Ông VNPT sẽ triển khai dịch vụ MyTV nhanh thôi. Vì VNPT có quá ít khách hàng sử dụng ĐT và ADSL. Công chức của ngành chơi dài cổ và đói rồi. Hạ tầng thì lại có sẵn mọi chỗ,dại gì mà không tận dụng. Và phải làm nhanh để giành khách hàng với mấy cha VCTV, VTC...

Chỗ mình chưa có MyTV nhưng mình sẵn sàng chờ chứ không thèm chơi với HTV,VCTV, VTV vì ít tiền và cũng vì bực mình nhiều quá. Mình cũng chỉ khoái vài kênh như phim,kênh thể thao nhưng đầu VTC SD thì tệ quá ( hay bị treo, xử lý chậm), VCTV thì quá đắt ( 3tr/năm).Chỉ có MyTV là vừa rẻ, vừa tiện ích ( xem theo yêu cầu được)
Một yếu tố nữa, mình nghĩ VNPT sẽ khuyến mãi modem xem truyền hình cho khách hàng ( giống các đợt khuyến mãi modem ADSL, và một số nơi cũng đã khuyến mãi rồi). Đường truyền của MyTV là truyền tín hiệu số nên cũng tốt hơn mấy thằng cáp analog
Quan điểm của mình như thế, mong các bạn góp ý thêm

michaeltung68
21-01-2010, 14:31
hien tai tui dang xem goi 1,2 tr cua vctv thay cung chang co gi hap dan . toi co hoi chi phi lap dat mytv khoang 1 tr tro lai ( da khuyen mai set top box ).con co kenh axn,disney,nageo,starsports,cnn nua. ky nay tui se tam biet vctv

tuan10976
21-01-2010, 15:09
Tôi thì đã sài Mytv gần một tháng nay rồi ! Hết sức độc đáo và lại rất rẻ, chỉ với 800 ngàn đồng đã sở hữu một set-top-box, và được miễn 3 tháng đầu thuê bao, chỉ trả 35.000 đồng cho những tháng sau hoàn toàn không tính thuê bao internet nếu không sử dụng, các kênh tuyệt hay như : HBO, Max, Starmovies, HTV7_9, VTC1, Hà nội, VTV 1_3, Disney, Cartoon, Starsport, ESPN, AXN, ANIMAX, HTVC PHIM, HTVC THUẦN VIỆT ... PHỤ ĐỀ VIỆT NGỮ ĐẦY ĐỦ, Chất lượng hình ảnh là kỹ thuật số, không nhiễu không phụ thuộc thời tiết, nói chung hỉnh ảnh và âm thanh luôn chuẩn và đặc biệt rất tiện lợi có thể xem đi xem lại bất cứ lúc nào, có thể tua về như một đầu DVD, riêng các kênh HTV,Hà nội và VTV có thể xem lại được trong thời gian gần 52 giờ trước đó bất kỳ chương trình nào đã phát, có thể nói là tuyệt vời hơn bất cứ hình thức phát sóng nào hiện nay như vệ tinh hay cáp vì nó hơn ở chỗ là tương tác, chất lượng, giá thành phù hợp cho tất cả mọi gia đình từ nghèo đến giàu. Tôi rất ưng ý, vì trước đây tôi cũng đã từng xem chảo, nhưng chảo thì lại thuê bao đắc, và chương trình thì tương đối, nhưng không tương tác được còn mytv vừa hay, vừa rẻ lại vừa thuận lợi cho người xem, tôi có thể xem lại bản tin thời sự đã phát lúc nào cũng được nếu rảnh ! và luôn xem phim không mất bất kỳ tình tiết nào vì những lúc bận có thể cho dừng lại sau đó xem tiếp, và luôn có thể tua lại xem đoạn đầu của phim !

phuc_tranduc
21-01-2010, 15:31
Hiện tại ở Ninh Bình đang quảng cáo Hoa Lư TV (thực chất là MyTV) với ưu đãi khủng khiếp. Tiếc là nó phải có đường truyền ADSL, thuê bao 25k/tháng + 35k/tháng thuê bao HLTV thì giá thành là 50k/tháng với 50 kênh chuản SD. Tính ra vậy rẻ hơn mấy anh VTC và nhất là VCTV. Em sẽ cố gắng sắm vụ này. Có điều STB của nó giá thành 1.5M

tuan10976
21-01-2010, 15:41
Làm gì có chuyện tính thuê bao ADSL nếu không sử dụng internet, còn STB Ở chỗ tôi họ bán chỉ có một nữa giá thôi !

nguyhiem911
21-01-2010, 17:34
MyTv thì cũng vậy thôi...phụ thuôc nhìu vào đường truyền ADSL...mình nghe người trong bưu điện nói mỗi lần chuyển kênh chậm lắm phải đợi nó load lên hay sao ấy..không biết phải không nhỉ...nến vậy thì ch1n chết...hix

vetinhso
21-01-2010, 19:25

nhưng bác muốn tìm hiểu thêm các vệ tinh khác thì bác làm được kg ?

tuanquangtri
21-01-2010, 19:34
nhưng bác muốn tìm hiểu thêm các vệ tinh khác thì bác làm được kg ?

em hoàn toàn đồng ý với anh thú vui cua dân chảo là phải xoay về mọi hướng mà!

Langtunuoiheo
21-01-2010, 19:51
em hoàn toàn đồng ý với anh thú vui cua dân chảo là phải xoay về mọi hướng mà!

Yeah! Xoay chảo là niềm vui, là niềm hạnh phúc của anh em!
Thà không có Mytv chứ không thể không có chảo, phải không anh em?
Ngứa tay quá, mấy bữa nay bận học + trời mưa + hết vệ tinh để trinh phục... chán quá! Muốn xoay nhưng chả biết xoay đi đâu!
Móa! Thằng VTC sao vẫn chưa chuyển qua Asiasat nhỉ? Chuyển nhanh anh em còn đc dịp thể hiện chứ...!

Vetinhut
21-01-2010, 19:56
Nếu chỗ các bác có cáp dây hoặc mytv thì nên dùng tuy nhiên đã yêu truyền hình vệ tinh thì ko thể bỏ nó được phía trước còn nhiều hứa hẹn lắm dẫu biết gian khổ nhưng thử hỏi nếu truyền hình vệ tinh ko thay đổi tùm lum như thế thì diễn đàn của chúng ta chả có ý nghĩa gì .tóm lại yêu thì chơi ko yêu thì ly hôn đừng níu kéo thêm khổ

trungduc91
21-01-2010, 20:18
Một số thông tin về mytv nè các bác:
MyTV - TRUYỀN HÌNH THEO YÊU CẦU

(Hà Nội, 28/9/2009) tại khách sạn Daewoo Hà Nội, Tập đoàn Bưu chính Viễn thông Việt Nam VNPT chính thức tổ chức buổi lễ khai trương dịch vụ MyTV.

MyTV là dịch vụ truyền hình qua giao thức Internet do Công ty Phầm mềm và Truyền thông VASC – đơn vị được VNPT giao chủ thể cung cấp tới khách hàng dựa trên công nghệ IPTV (Internet Protocol Television), tín hiệu truyền hình được chuyển hóa thành tín hiệu IP, truyền qua hạ tầng mạng băng thông rộng của VNPT đến thiết bị đầu cuối STB (Set - top - box) của khách hàng. Trước mắt, MyTV sẽ cung cấp tới khách hàng ở 3 thành phố lớn: Hà Nội, TP Hồ Chí Minh và Đà Nẵng. Dự kiến, từ tháng 10/2009 MyTV sẽ tiếp tục triển khai phục vụ khách hàng trên phạm vi toàn quốc.

Trong thời gian qua, sự phát triển của dịch vụ truyền hình vệ tinh, truyền hình cáp, truyền hình kỹ thuật số, và đặc biệt là sự ra đời của Truyền hình độ phân giải cao (HDTV) đã để lại dấu ấn trong quá trình phát triển của lĩnh vực truyền hình thì sự ra đời của IPTV được cho là một cuộc cách mạng về truyền thông và truyền hình, IPTV được coi là công nghệ truyền hình thế hệ thứ 3 (sau truyền hình Analog và truyền hình số), dựa trên sự “hậu thuẫn” của mạng băng rộng được dự báo trở thành cuộc “cách mạng” trong ngành viễn thông với sự hội tụ giữa viễn thông, truyền hình và các dịch vụ giải trí tương tác ở Việt Nam và trên thế giới.

Việc triển khai truyền hình IPTV là một xu hướng tất yếu, VNPT đã nâng cấp hạ tầng mạng toàn diện cho việc triển khai dịch vụ MyTV, đồng thời đã xúc tiến kí kết hợp đồng hợp tác với các đối tác cung cấp nội dung có bản quyền trong và ngoài nước xây dựng kho nội dung phong phú và hấp dẫn. Trong thời gian tới các nội dung trên MyTV sẽ liên tục được cập nhật thường xuyên để tạo ra sự mới mẻ và thu hút khách hàng.

Được biết, điểm khác biệt quan trọng nhất của dịch vụ My TV so với các dịch vụ truyền hình hiện tại chính là khả năng tương tác và truyền hình theo yêu cầu. Sự ra đời của My TV hứa hẹn mang lại sự bùng nổ về truyền hình theo phong cách hoàn toàn mới: “xem những gì bạn muốn!” Bên cạnh đó theo kế hoạch MyTV sẽ tiếp tục phát triển các dịch vụ trên hệ thống IPTV như: nhắn tin, gọi điện thoại, truy nhập Internet, mua sắm qua TV …

Mục tiêu và định hướng của MyTV là mang tới khách hàng những dịch vụ và tiện ích tốt nhất, đáp ứng đầy đủ nhất nhu cầu giải trí với hình ảnh và âm thanh chất lượng cao giúp khách hàng có thể chủ động lựa chọn và sử dụng các loại hình giải trí yêu thích phù hợp nhất.

Lễ khai trương dịch vụ truyền hình MyTV đánh dấu nỗ lực to lớn của Tập đoàn Bưu chính Viễn thông Việt Nam nhằm đa dạng hoá các dịch vụ cung cấp cho khách hàng. Với tốc độ phát triển mạnh mẽ của mạng Internet băng thông rộng như hiện nay và nhu cầu thưởng thức các dịch vụ giải trí của khách hàng ngày càng cao là xu hướng tất yếu, MyTV của VNPT chắc chắn sẽ phát triển mạnh mẽ trong thời gian tới.

loitranchinh
21-01-2010, 20:20
khi nào VTC chuyển qua asiat 5 bà con hú 1 tiếng nhé. không biết khi qua Asiat 5 VtC phát theo chuẩn nào , nếu theo chuẩn mới S2 thì bà con dùng K49 cũng như không ,còn phát theo S1 và phát quảng bá để thu tiền quảng cáo thì bà con dân quê nghèo được lợi chút đỉnh.

ptt 0903939220
21-01-2010, 20:33
hiện nay ở vn có 3 dịch vụ iptv chính thức là fpt,vtc,mytv.khi triển khai xuống tùng dịa phương thì iptv của vtc có tên riêng ví dụ ở ninh bình là hoa lư tv,ở thanh hoá là lam sơn tv ...ở tphcm mình đã sử dụng và kinh doanh iptv của fpt từ lâu rồi.ưu điểm và nhược điểm đều có.nhưng o phải ai có tiền là có đâu vì vụ này còn khó hơn truyền hình cáp.nhược điểm nặng nhất là lệ thuộc đường truyền adls nên có lúc nhà mình xem o được hoặc đứng hình nhưg nhà hàng xóm vẫn xem ầm ầm mà chẳng có cái gì hỏng để sửa chữa chỉ còn cách sang nhà hàg xóm xem ké đợi tự nó có lại.vì o phải dường tuyền adsl nào cũng chạy nổi iptv.

tuan10976
21-01-2010, 21:27
Ở mytv khi đã sử dụng dịch vụ truyền hình của họ thì đúng là phải có ADSL, nếu khách hàng đăng ký và đang sử dụng internet ở dung lượng đường truyền nào thì vẫn dữ nguyên nhưng đặc biệt họ sẽ mở một cổng riêng thông qua line đang dùng với giao thức :( protocol là MPoA và Encapsulation là 1483 Brideged IP LLC ), cổng này bên mytv có dung lượng lên đến 14M cung cấp cho dịch vụ xem mytv của thuê bao, còn trường hợp chỉ đăng ký riêng xem mytv họ vẫn cung cấp đường truyền cho bạn. Nên hầu như tôi xem gần một tháng nay chưa bao giờ thấy dừng hình hay bị mất tiếng mà chất lượng luôn ổn định, dù trời có mưa lớn chăng nữa. Còn việc chuyển kênh chậm chờ load thì tôi thấy nó chuyển gần 4 giây, lúc đầu mới sử dụng thì thấy không quen nhưng sài một thời gian tôi thấy cũng bình thường, và một điều tôi rất ưng ý là tiện lợi hơn bất cứ các hình thức xem TV khác là được xem lại, tua lại bất kỳ chương trình nào đang phát, và nữa là mytv chỉ lấy thuê bao riêng dịch vụ xem mytv nếu không sử dụng internet và miễn phí tất cả các dịch vụ xem lại tua lại không như bên IPTV của FPT . Nói chung muốn xem chương trình hay và phong phú lại rẻ tiền nhất hiện nay theo tôi không còn dịch vụ nào khác ngoài mytv. Thuê bao vừa rẻ mà chất lượng lại ổn định.

princetq
21-01-2010, 21:43
VTC đã hết bản quyền kênh Fashion HD nên giờ thay vào đó là mấy chương trình dở ẹc. Vậy là 1 kênh hay nếu ko muốn nói là vào dạng hấp dẫn nhất của VTC HD đã ra đi và ko biết khi nào trở lại. VTC HD giờ chỉ có 2 kênh NGC mà NAT GEO Wild là kênh HD của nước ngoài có bản quyền và xem tạm được, còn mấy kênh kia nó là hàng VTC upscale và thu miễn phí nên chẳng đáng quan tâm. Thêm nữa là kênh VTC HD 9 giờ được gán thêm cái mác VIP rõ to nhưng chương trình thì phát lại ko thuyết minh những chương trình VTC mua bản quyền đc chiếu trên mấy kênh HD1, HD3 rồi quăng xuống HD 9 VIP để nó chiếu. Giờ xài đầu VTC HD cũng chẳng sung sướng gì, mới tăng phí thuê bao nhưng kênh hay thì lại bị cắt.

lnb_hd01
22-01-2010, 01:17
VTC đã hết bản quyền kênh Fashion HD nên giờ thay vào đó là mấy chương trình dở ẹc. Vậy là 1 kênh hay nếu ko muốn nói là vào dạng hấp dẫn nhất của VTC HD đã ra đi và ko biết khi nào trở lại. VTC HD giờ chỉ có 2 kênh NGC mà NAT GEO Wild là kênh HD của nước ngoài có bản quyền và xem tạm được, còn mấy kênh kia nó là hàng VTC upscale và thu miễn phí nên chẳng đáng quan tâm. Thêm nữa là kênh VTC HD 9 giờ được gán thêm cái mác VIP rõ to nhưng chương trình thì phát lại ko thuyết minh những chương trình VTC mua bản quyền đc chiếu trên mấy kênh HD1, HD3 rồi quăng xuống HD 9 VIP để nó chiếu. Giờ xài đầu VTC HD cũng chẳng sung sướng gì, mới tăng phí thuê bao nhưng kênh hay thì lại bị cắt.
Cảm ơn bạn nhé . Mình đang định gia hạn thuê bao của VTC để xem tiếp FASHION hd thì nó cắt mất rồi . Hồi đầu có KTS mặt đất ông VTC có kênh fashion cho xem miễn phí được 1 thời gian sau đó quảng cáo ầm ĩ đầu D901 có kênh fashion bao nhiêu người mua đầu D901 về xem được đúng 1 năm cắt phụt ??? Bây giờ đến lượt đầu HD 01 , hd02 cũng QC có kênh fashion hd. Sau đúng 1 năm thì lại cắt . Đây có phải là trò câu khách không các bác ???
Làm cho những khách hàng trung thành nhất với VTC thất vọng vô cùng .

dhpaul
22-01-2010, 07:40
Em chả xem FTV-HD nên nó có ra đi em cũng không tiếc. Phải bao giờ ESPN, Star Sports, BBC, Nat Geo-HD lũ lượt ra đi thì đến lúc đấy em mới cầm đầu lên 65 Lạc Trung phi :D.
Có một lưu ý nữa là nếu các bác muốn mua VTC về để xem CNN thì hiện tại họ đã không còn phát kênh đó nữa, thay bằng kênh Euronews. Trước đây họ có phát CNN khoảng 9/24 giờ nhưng chắc không mua được bản quyền nên cắt luôn.
@lnb_hd01: Không nên nghĩ là nó câu khách, bởi chẳng ai dại gì đi câu khách kiểu đó cho khán giả đập vào mặt cả. Vụ D901 là quá đủ rồi, đây đơn giản là họ không mua được bản quyền nên phải cắt mà thôi.

sieuquay_a4
22-01-2010, 08:20
CÁc bác cho em hỏi cái dầu thu dth opentel của em mặc dù tín hiệu tốt.Các kênh tai tp 11549 28500 ,tp 11589 28800 va 1163028800 thì coi được .Nhưng ở 11048 28800 thì không tài nào coi được.Giựt liên tục.Cứ lên vach vàng 78 ròi lại tụt xuống vạch xanh 67 68.Em thử thay đầu thu k49 vao thì tốt.Các bác biêt vì sao không

phuc_tranduc
22-01-2010, 09:24
Ở mytv khi đã sử dụng dịch vụ truyền hình của họ thì đúng là phải có ADSL, nếu khách hàng đăng ký và đang sử dụng internet ở dung lượng đường truyền nào thì vẫn dữ nguyên nhưng đặc biệt họ sẽ mở một cổng riêng thông qua line đang dùng với giao thức :( protocol là MPoA và Encapsulation là 1483 Brideged IP LLC ), cổng này bên mytv có dung lượng lên đến 14M cung cấp cho dịch vụ xem mytv của thuê bao, còn trường hợp chỉ đăng ký riêng xem mytv họ vẫn cung cấp đường truyền cho bạn. Nên hầu như tôi xem gần một tháng nay chưa bao giờ thấy dừng hình hay bị mất tiếng mà chất lượng luôn ổn định, dù trời có mưa lớn chăng nữa. Còn việc chuyển kênh chậm chờ load thì tôi thấy nó chuyển gần 4 giây, lúc đầu mới sử dụng thì thấy không quen nhưng sài một thời gian tôi thấy cũng bình thường, và một điều tôi rất ưng ý là tiện lợi hơn bất cứ các hình thức xem TV khác là được xem lại, tua lại bất kỳ chương trình nào đang phát, và nữa là mytv chỉ lấy thuê bao riêng dịch vụ xem mytv nếu không sử dụng internet và miễn phí tất cả các dịch vụ xem lại tua lại không như bên IPTV của FPT . Nói chung muốn xem chương trình hay và phong phú lại rẻ tiền nhất hiện nay theo tôi không còn dịch vụ nào khác ngoài mytv. Thuê bao vừa rẻ mà chất lượng lại ổn định.

Ôh thế sao mỗi nới một kiểu nhỉ? STB tại NB giá cao ngất(đấy là đã giảm rồi, trước họ nói 1.7M). Vẫn biết MyTV có ưu thế hơn nhiều nhưng với mức giá thiết bị và yêu cầu về đường truyền ADSL thì một số vùng khó có thể triển khai.
Túm lại là vẫn kết vụ "ngồi thiền" trên mái nhà, có lúc bực mình phát ghét nhưng khi tìm được nó ta lại vui biết bao. Hjhjhj!

choso
22-01-2010, 09:46
các bạn muốn xem iptv thì hiện nay vtc cũng đang cung cấp dịch vụ này thông qua cáp quang. với hàng chục kênh chuẩn HD tổng số kênh hơn 100. muốn xem được bạn phải có adsl. đầu giải mã giá 2.500.000đ
nói chung coi củng sướng mắt nhưng chỉ có một thời gian củng chán như DTH,VTCHD thôi.
thà chẳng có mấy dịch vụ này còn hơn, cứ cắm cây ăten lên trời xem mấy kênh địa phương cảm giác còn hay hơn, mang đậm nét bản sắc dân tộc riêng ở mỗi vùng quê.
nói vậy thôi lâu lâu ngứa tay lại lôi chảo lớn, chảo nhỏ ra xoay không kể tối hay sáng, vậy mới gọi là dân nghiện chảo nặng.

ThânĐiêu
22-01-2010, 09:50
Em chả xem FTV-HD nên nó có ra đi em cũng không tiếc. Phải bao giờ ESPN, Star Sports, BBC, Nat Geo-HD lũ lượt ra đi thì đến lúc đấy em mới cầm đầu lên 65 Lạc Trung phi :D.
Có một lưu ý nữa là nếu các bác muốn mua VTC về để xem CNN thì hiện tại họ đã không còn phát kênh đó nữa, thay bằng kênh Euronews. Trước đây họ có phát CNN khoảng 9/24 giờ nhưng chắc không mua được bản quyền nên cắt luôn.
@lnb_hd01: Không nên nghĩ là nó câu khách, bởi chẳng ai dại gì đi câu khách kiểu đó cho khán giả đập vào mặt cả. Vụ D901 là quá đủ rồi, đây đơn giản là họ không mua được bản quyền nên phải cắt mà thôi.

ngày đó gần lắm rồi đó bác, nếu chấp nhận giá bản quyền mới thì VTC phải chấp nhận tăng giá thuê bao.

Vetinhut
22-01-2010, 09:53
Vấn đề bản quyền truyền hình quả thật hơi khó chịu bởi lẽ nhà đài ko mua được hay ko muốn mua chẳng ai biết. Người xem chỉ biết trả tiền đủ rồi có thì xem ko có thì chịu ...

Đôrêmi79
22-01-2010, 10:49
[QUOTE=tuanquangtri;1986019]xác bác nghĩ sao về vấn đề VIỆT NAM va CHINA'

Bạn tuanquangtri nếu quan tâm vấn đề này thì sang bên hoangsa.org hay ttvnol. Còn bạn cho chủ đề này vào đây có lẽ hơi lạc lõng, cẩn thận không bị MOD "chém" đó! Mình bị 1 lần nên ... hãi. Thân!

tinhyeumenhmong
22-01-2010, 11:00
Mấy kênh hay đợt tới bon Kplus - VSTV nó mua hết rồi

dhpaul
22-01-2010, 11:11
Vớ vẩn chuẩn bị giá thuê bao truyền hình như giá sữa, tức là chỉ có đường tăng chứ không có đường giảm :D. Người dân thì chuẩn bị thành các bậc phụ huynh, biết là đắt nhưng vẫn cắn răng mua :D

sieuquay_a4
22-01-2010, 11:17
CÁc bác cho em hỏi cái dầu thu dth opentel của em mặc dù tín hiệu tốt.Các kênh tai tp 11549 28500 ,tp 11589 28800 va 1163028800 thì coi được .Nhưng ở 11048 28800 thì không tài nào coi được.Giựt liên tục.Cứ lên vach vàng 78 ròi lại tụt xuống vạch xanh 67 68.Em thử thay đầu thu k49 vao thì tốt.Các bác biêt vì sao không .Trời ơi không bác nào giúp em hết à.Hình như ấn cái nút fav gì gì đó à

sduongtuan
22-01-2010, 13:37
Xin chào các bác. Em là thành viên mới toe. Cho em hỏi nhà bác nào dùng đầu VTC SD thu tín hiệu cao nhất la bao nhiêu. Nhà em thì tín hiệu nó thay đổi liên tục lúc cao lúc thấp. Dạo trước còn xem được HTVC nhưng giờ thì tịt hẳn rồi không tài nào xem được nữa :((. Có phải xoay chảo chưa chuẩn không???

tuanquangtri
22-01-2010, 14:11
[QUOTE=tuanquangtri;1986019]xác bác nghĩ sao về vấn đề VIỆT NAM va CHINA'

Bạn tuanquangtri nếu quan tâm vấn đề này thì sang bên hoangsa.org hay ttvnol. Còn bạn cho chủ đề này vào đây có lẽ hơi lạc lõng, cẩn thận không bị MOD "chém" đó! Mình bị 1 lần nên ... hãi. Thân!

thank vi da canh bao nha!

nhatrang1231
22-01-2010, 15:48
CÁc bác cho em hỏi cái dầu thu dth opentel của em mặc dù tín hiệu tốt.Các kênh tai tp 11549 28500 ,tp 11589 28800 va 1163028800 thì coi được .Nhưng ở 11048 28800 thì không tài nào coi được.Giựt liên tục.Cứ lên vach vàng 78 ròi lại tụt xuống vạch xanh 67 68.Em thử thay đầu thu k49 vao thì tốt.Các bác biêt vì sao không .Trời ơi không bác nào giúp em hết à.Hình như ấn cái nút fav gì gì đó à

Bạn tạo vệ tinh mới và cài thông số đó vào và khi dò đặt chế độ LNB chuẩn , 9750 22kz tắt , chắc được đó .

Langtunuoiheo
22-01-2010, 16:54
Xin chào các bác. Em là thành viên mới toe. Cho em hỏi nhà bác nào dùng đầu VTC SD thu tín hiệu cao nhất la bao nhiêu. Nhà em thì tín hiệu nó thay đổi liên tục lúc cao lúc thấp. Dạo trước còn xem được HTVC nhưng giờ thì tịt hẳn rồi không tài nào xem được nữa :((. Có phải xoay chảo chưa chuẩn không???

Hình như là 100%, chắc vậy! Mình dùng HD chơi chảo 60 bình thường mà thu VTV với VTC lên lận 100%! HTVC đc 60%!
Mỗi tội lắp thằng k49 vào: VTV đc 70%, HTVC 20-30%! Chuối...

Bay thằng FTV cũng hay, mình chả coi qua cái đóa, FTV bay đi hy, vọng nó nhét thằng Discovery HD vào thế chỗ(Sorry anh em nào thích FTV nhé :D)!

sduongtuan
22-01-2010, 17:03
Chào Langtunuoiheo. Thank nha! HJX. Nhà em cũng dùng chảo 60 nè. Em mới dùng chảo nên chưa thạo lắm. Đấy là hôm thằng bán nó về lắp chảo hôm đấy trời tối thế nó vẫn mò về lắp chảo cho nhà em. Sau nó cứ vội vội lấy sóng cho xong nên sóng bt chỉ được 70-75 thui. Chán thật. Nhà bác 100% chắc là bão thì mới mất sóng nhỉ?? :D. H trèo lên chỉnh chảo cũng ngại. Cố đợi đến lúc nào VTC chuyển sang Asiasat5 lên chuyển vậy. Dạo này mưa xem AUS OPEN chán thật vỡ hình liên tục :(

dhpaul
22-01-2010, 17:28
Cũng chả đến bão, dông gió giật mạnh là sóng cũng giật mạnh rồi bác ơi :D. 100% đấy nghe.
Có khi nào vì lý do Vinasat 1 cứ có kiểu mưa giông là giật mà VTC bỏ chạy không ta? Bên cạnh lý do hết TP để tăng kênh.

chube_hecquyn
22-01-2010, 17:40
mấy hôm nay chỗ nhà e mưa suốt (chỉ mưa nhỏ thôi) mà tín iệu DTH thấp wa,đến nỗi k sem dc kênh nào hết!!! nhà các pác dùng DTH có bị thế k? tín hiệu khoảng 52%.
Từ ngày DTH kêu tăng kênh mà chả thấy j hết mà chỉ thấy tín hiệu giảm sút đến nỗi mấy kênh của HTVC giờ k lúc nào sem dc hết.
Có phải chỉnh chảo hay LNB j không hả các pác, chứ mất tín hiêu suốt thế này chắc phải mở đài ra nghe mất.

loitranchinh
22-01-2010, 19:02
tín hiệu của HTVC hiên nay rất kém - 1 số chảo chỉnh không tốt hoặc chảo loại mới d=0,5 m có thể vỡ hình . Khắc phục là đem đầu lên gần chảo tinh chỉnh chảo cho chính xác , và có thể uốn nhẹ chảo vào cho cong thêm 1 chút cũng xem được , 1 cách nữa là gắn thêm những tấm tôm nhõ quanh chảo để tăng diện tích thu sóng ( có thể tham khảo thêm các trang khác trên mạng). chảo 0,6 nhà mình vẫn xem tốt trên đầu K49

Đôrêmi79
22-01-2010, 19:17
HTVC mấy hôm mưa kém thật, tín hiệu vỡ hết xem phim "Bích huyết kiếm" không được chán quá! Cả 2 cái chảo "còi" nhà mình d=0,5m đều "toi". Kiểu này phải gỡ cái chảo hình elip đường kính 0,7m x 0,6m đang xem NNS6 ra xem mới được, nhưng mưa quá không dám trèo lên mái.

sieuquay_a4
22-01-2010, 20:41
Bạn tạo vệ tinh mới và cài thông số đó vào và khi dò đặt chế độ LNB chuẩn , 9750 22kz tắt , chắc được đó .
Thử rồi ,không được bạn ơi

cuongvp2910
22-01-2010, 20:53
tín hiệu của HTVC hiên nay rất kém - 1 số chảo chỉnh không tốt hoặc chảo loại mới d=0,5 m có thể vỡ hình . Khắc phục là đem đầu lên gần chảo tinh chỉnh chảo cho chính xác , và có thể uốn nhẹ chảo vào cho cong thêm 1 chút cũng xem được , 1 cách nữa là gắn thêm những tấm tôm nhõ quanh chảo để tăng diện tích thu sóng ( có thể tham khảo thêm các trang khác trên mạng). chảo 0,6 nhà mình vẫn xem tốt trên đầu K49

Có thể xoay LNB một chút cũng được bạn à .

chube_hecquyn
22-01-2010, 21:19
Có thể xoay LNB một chút cũng được bạn à .

Xoay LNB cung dc co ah,xoay ntn the ha pro?
Pro noi ro hon dc k

cac bác cho hỏi nhà e có cái chảo nấu ăn 2m,gắn thêm cái LNB band C rồi nối vào đầu DTH có sem dc k??????

haimobifone
22-01-2010, 22:12
Đang dự tính ngừng gia hạn VTC nhưng VTC vừa thông báo là sẽ trực tiếp word cup 2010 trên độ nét cao VTCHD (Nhật Bản cho VTC tiếp sóng), sáng mai phải ra đại lý mua card để gia hạn tiếp tục.

alobe_nam
22-01-2010, 23:58
tôi vẫn chưa biết sau khi ghép nhiều lnb xong rồi thì trình tự cài đặt trên đầu thế nào nhỉ, các bạn giúp với

sieuquay_a4
23-01-2010, 07:57
Gọi 19001592 để chuyền tiền từ access qua family hả các bạn

nguyhiem911
23-01-2010, 11:26
hôm nay gói kênh HTVC bị gì vậy ai bít chỉ với ...nó cà giựt cà giựt với lại bị bể hình nữa....chán thiệt...hi hi chắc tại phát free nên nó vậy hihihihi

nttrung85
23-01-2010, 11:30
Mấy kênh ESPN và Star của TH Cáp chán lắm, mặc dù tui lắp Cap nhưng 2 kênh ESPN và Star lại là kênh của VTC cơ,mấy ông làm ở TH Cap chỗ tui đúng là rất "pờ-rô",chọn kênh của VTC là chuẩn rồi.Mà 40 kênh tui xem thì 15 kênh VCTV thì dùng đầu Opental,còn ESPN và Star thì dùng VTC.các kênh HBO,Max,True sport thì dùng đầu thu gì đó(không rõ) nhưng có thẻ Idreto của Thái.HTV3, và các kênh của HTVC rồi Xing Kong, Channel-V,PTP,TV5 thì không bít dùng đầu gì bắt được nhỉ .Nói chung là tổng hợp toàn bộ các đầu thu.Trừ 15 kênh VCTV1-15 thì các kênh nước ngoài không có logo VCTV+ cả.

À mà nếu ai có ở miền nam thì nên dùng SCTV sẽ hay hơn là VCTV,SCTV nhìu kênh hơn mà lại có cả Super sports riêng(nhóm kênh này có khi còn hay hơn cả ESPN và Star).Super TT hầu hết tất cả các giải đấu từ NH Anh,Tây Ban Nha,Ý đến giải VĐ Châu phi,VĐ Nam Mỹ,champions league(mùa này ESPN và Star không có bản quyền Cup C1,chuyện lạ nhỉ? )trên Super 3-5-7.Quần vợt thì xem trên super 2, đua xe thì xem trên super 4.Thế ai bảo là ESPN và STAR hay hơn? Super mời là nhất.VD tối nay ESPN và STAR chỉ TT mỗi vòng 4 cup FA, còn trận MU-Hull tại vòng 23 Premier League thì bỏ qua!super TT luôn cả trận đó lúc 22h trên super 3 sau trận Preston-Chelsea tại vòng 4 cup FA(lúc 19h45),trận Everton-Birmingham(22h)chuyển qua super 5,trong khi đó ở chỗ tui tuy không có super nhưng bù lại cũng có true sport trận MU-Hull TT trên true 3.Đố bạn nào dùng TH Cáp "xịn" của Đài truyền hình Việt Nam mà xem được trận MU-Hull đó(ESPN hả? còn lâu nhé).Kể cả VTC cũng không xem được đâu nếu không có Super Sport.VTC mặc dù mua bản quyền giải ngoại hạng Anh nhưng ESPN không TT thì VTC3 có khóc thét cũng không xem được.Bản quyền gì mà lạ thế.Xem Super Sports và gói True Visions thì mới biết được sự thua kém của TH nước ta.

haimobifone
23-01-2010, 12:40
chắc chắn VTC sẽ phát trận MU-HULL trên kênh VTC25 hoặc VTC26.

sduongtuan
23-01-2010, 12:44
Hờ hờ. Ai bảo tối nay ESPN STAR không trực tiếp trận MANU vs HULL. Kênh ESPN quảng cáo rồi, tớ đảm bảo tối nay 1 trong 2 kênh này sẽ trực tiếp.

nttrung85
23-01-2010, 12:49
chắc chắn VTC sẽ phát trận MU-HULL trên kênh VTC25 hoặc VTC26.

Nếu VTC25 hoặc VTC26 chuyển thành kênh super 3 giống như 2 kênh VCTV3 và Bóng đá TV chuyển thành super để xem VĐ Châu Phi thì được.

Hờ hờ. Ai bảo tối nay ESPN STAR không trực tiếp trận MANU vs HULL. Kênh ESPN quảng cáo rồi, tớ đảm bảo tối nay 1 trong 2 kênh này sẽ trực tiếp.

Không có đâu,hôm qua bạn không xem Football Forecast lúc 7h tối trên ESPN à, lúc 22h là trận Everton-Birmingham(ESPN) Accrington-Fulham(STAR) tại Cup FA.Còn trận MU-Hull tại vòng 23 NHA cũng 22h thì trực tiếp vào đâu được, ESPN tự phân thân à.Thế mới nói là Super Sports mới xứng đáng khẩu hiệu mà ESPN đang mang "The Worldwide Leader in Sports"

choso
23-01-2010, 14:53
Nếu VTC25 hoặc VTC26 chuyển thành kênh super 3 giống như 2 kênh VCTV3 và Bóng đá TV chuyển thành super để xem VĐ Châu Phi thì được.

Không có đâu,hôm qua bạn không xem Football Forecast lúc 7h tối trên ESPN à, lúc 22h là trận Everton-Birmingham(ESPN) Accrington-Fulham(STAR) tại Cup FA.Còn trận MU-Hull tại vòng 23 NHA cũng 22h thì trực tiếp vào đâu được, ESPN tự phân thân à.Thế mới nói là Super Sports mới xứng đáng khẩu hiệu mà ESPN đang mang "The Worldwide Leader in Sports"

bác này nói đúng hệ thống kênh chuyên về thể thảo thì chỉ có supersport là vô địch trực tiếp mọi gải đấu.

minhtungan
24-01-2010, 08:10
hihiihh cac ban cho minh hoi khi nao vtc chuyen qua asiasat5 vay

zup minh ts cua asiasat4 voi minh way caho 2 ngay rui ma k bat duoc chan wa

anh e, zup minh bat wa asiasat4 voi

dth mo mien fi duoc 3 bua rui lai khoa ma lai rui

thay con 713 trong dau thu chac tot

ngoctu_vinasat
24-01-2010, 09:01
hihiihh cac ban cho minh hoi khi nao vtc chuyen qua asiasat5 vay

zup minh ts cua asiasat4 voi minh way caho 2 ngay rui ma k bat duoc chan wa

anh e, zup minh bat wa asiasat4 voi

dth mo mien fi duoc 3 bua rui lai khoa ma lai rui

thay con 713 trong dau thu chac tot

ban viet bang ki tu chat chit doc dau het ca mom.kho doc qua.

minhdt49
24-01-2010, 09:07
em muốn mua bộ trộn lnb 4/1 bác nào có cung cấp em hộ cái em ở Đồng Tháp,ngoài ra con kts mặt đất bị hư bo giải mã chỉ còn bo nguồn,bác nào có bo giải mã giúp em hoặc đầu cũ bán lại th× liên lạc với em fone 0977789103 hoặc trên dd nhắn tin em cám ơn.Em tên Minh

Vetinhut
24-01-2010, 09:47
Bạn nào ở các tỉnh gần sài gòn có thể liên hệ bác tuấn 0903939220 linh kiện liên quan đến chảo cái gì cũng có

minhdt49
24-01-2010, 10:04
cám ơn bạn vetinhut,dạo này đầu T13 bị hư nên truyền hình chẳng có gì xem,con k49 thì xem dc có mấy kênh ko hay lắm.mà bọn DTH dạo này sao free nữa hổng biết,lâu lâu phát free vậy chi bằng phát quảng bá vài kênh như VCTV1,2,4,6,7,8,9 còn hay hơn. VTC thì dc phép phát analog nhưng vẫn chưa thấy chắc sẽ có trước tết nhưng dù sao có sớm vẫn hay hơn

Langtunuoiheo
24-01-2010, 11:09
Tình hình sau vụ mất hình HTVC hôm qua, bi h` sóng thằng HTVC cao lên hẳn, thường thường thì k49 nhà em bắt đc 40%, hôm nay lên lận 50% thậm chí còn hơn!

minhtungan
24-01-2010, 12:07
kakakkak bat qua asiasat4 k duoc cac bac oi

mnhat84
24-01-2010, 12:38
Quả asisat4 có gì hay kô mà bác vui quá vậy? Band c hay ku

sduongtuan
24-01-2010, 12:53
Các bác cho em hỏi sao bây h thằng VTC không phát La Liga trên VTC25 nửa nhỉ?? Hay là nó phát trên đầu HD? Nhà em dùng dầu SD nên không biết?? Mong các bác chỉ giáo :D

trungduc91
24-01-2010, 13:02
bác mnhat84 cho mình hỏi, bác bắt được quả asiasat 4 bắt đc band ku hay c vậy?

loitranchinh
24-01-2010, 15:16
Vệ tinh asiasat 4 này của ấn độ phát free khoảng 40 kênh sóng khá mạnh dễ bắt , phát band C , chảo 1,6 m thì quay 1 phát là vào ngay . Chương trính ca nhạc của Ấn độ trên kênh Zing và SS muíc , plus thì tuyệt vời con gái ấn đẫy đà múa rất gợi cảm , ăn mặc thích mắt , 1 kênh hoạt hình cho em bé , 1 số kênh của Pháp , Nga ; có cả kênh thời trang fashion cũng free ( mấy kênh này ở VN thì khoá mã). Các bạn có điều kiện mua chảo to thì quay bắt coi cho vui .

sieuquay_a4
24-01-2010, 16:18
Hôm nọ em nhờ các bác khác phục lỗi đầu thu opentel bi chập chờn sóng liên tục ở tp 11048 28800 .Mà tín hiệu sóng rất tốt, có lúc lên vàng 81 rồi tụt oạch xuóng 67 xanh.Liên tuc như thế.Bác nào giúp với

Langtunuoiheo
24-01-2010, 17:04
Hôm nọ em nhờ các bác khác phục lỗi đầu thu opentel bi chập chờn sóng liên tục ở tp 11048 28800 .Mà tín hiệu sóng rất tốt, có lúc lên vàng 81 rồi tụt oạch xuóng 67 xanh.Liên tuc như thế.Bác nào giúp với

Xem lại đầu đây nối! Chỗ "bu-lông", dây nối với đầu thu, dây nối với LNB! Nhiều khi nó lỏng OR chập nước hay bị sóng nhảy hip-hop lắm!

hoabinh_univ
24-01-2010, 22:42
ac.toi nay co tran inter vs ac dau day.kinh moi ba con ta theo doi

tuanquangtri
25-01-2010, 13:33
Vệ tinh asiasat 4 này của ấn độ phát free khoảng 40 kênh sóng khá mạnh dễ bắt , phát band C , chảo 1,6 m thì quay 1 phát là vào ngay . Chương trính ca nhạc của Ấn độ trên kênh Zing và SS muíc , plus thì tuyệt vời con gái ấn đẫy đà múa rất gợi cảm , ăn mặc thích mắt , 1 kênh hoạt hình cho em bé , 1 số kênh của Pháp , Nga ; có cả kênh thời trang fashion cũng free ( mấy kênh này ở VN thì khoá mã). Các bạn có điều kiện mua chảo to thì quay bắt coi cho vui .

Thế nó ko phát k nào ở bank ku hả anh?
nó nằm ở hướng nào thế? giúp em bắt với

loitranchinh
26-01-2010, 09:53
em vào 2 trang web www.dishpointer.com và lyngsat.com sẽ có đầy đủ thông tin về vệ tinh và góc phương vị góc ngẩng vệ tinh so với nhà em ở .Vệ tinh này chỉ phát band C .VN không thu được ku của asiasat 4

ptt 0903939220
26-01-2010, 12:18
htvc đã chính thức khoá mã,nhưng mình vẫn xem được.bạn nào muốn xem được liên hệ tuấn đt 0903939220.

cuongvp2910
26-01-2010, 12:30
Chắc chắn hông Bác Tuấn Tú ?

gianghia1999
26-01-2010, 12:31
Được gửi bởi loitranchinh
mình hiện đang có chảo 1,5m, nhờ các bạn chỉ giúp cách xoay chảo theo hướng chuẩn mặt trời để mình xoay chứ theo độ mình không xác định được. Xin cảm ơn các bạn trước

mobilelab
26-01-2010, 14:35
122* E 3760 H 27500
bạn tham khảo tần số ở đây http://www.lyngsat.com/asia4.html
HTVC khóa rùi

trungduc91
26-01-2010, 14:46
htvc đã chính thức khoá mã,nhưng mình vẫn xem được.bạn nào muốn xem được liên hệ tuấn đt 0903939220.

khiếp khi nào cũng thấy bác tuấn tú quảng cáo thế! có 8 kênh htvc mà 420 ngàn/năm -> không kinh tế chút nào...

minhdt49
26-01-2010, 15:29
HTVC khóa thật rùi,chán wa hy vọng đêm nay DTH sẽ free để dân k49 còn mở rộng tầm nhìn vươn ra thế giới

Vetinhut
27-01-2010, 06:31
Htvc khóa lại là điều tất yếu chỉ hơi tiếc là ko thể kéo dài qua tết âm lịch mà thôi . Hy vọng sau đợt khóa này htvc sẽ có hành động cụ thể tuyên bố chính thức tổng số kênh cũng giá thuê bao để dân xem truyền hình cân đối hũ gạo chứ từ khi htv rồi đến htvc phát chúng ta vẫn chưa có một thông tin nào mang tính chắc chắn cả và nếu giá mà bác tuấn đưa ra là đúng thì cũng đành phải chia tay vĩnh biệt htvc thôi. Mình vẫn nghĩ nếu nó bán thiết bị +thẻ giải mã thì chắc chắn sẽ tăng thêm số lượng kênh hiện tại vẫn chỉ có 8 kênh nên hy vọng đây vẫn chỉ là lần thử nghiệm ngu ngốc của nó và nó sẽ lại mở cho bà con xem thêm chút nữa

Eco
27-01-2010, 09:36
chẳng lẻ lại mua 1 cái đầu thu và thẻ nữa ? tốn kém quá

loitranchinh
27-01-2010, 10:25
Tạm biệt HTVC, không biết bao giờ em trở lại mái nhà xưa , muốn em quay về phải có dollar.

nttrung85
27-01-2010, 12:39
Ai đang dùng VTC cho hỏi cái: Sao kênh ESPN lại không có tiếng bình luận vậy nhỉ,tuần vừa rồi xem mấy trận FA Cup chỉ có tiếng CĐV reo hò thôi,không thấy tiếng BLV,nói thật nghe nước ngoài bình luận còn hay(họ bình luận xem trận đấu sôi nổi hẳn, chả bù cho mấy pác BLV nhà ta,nửa tiếng mới thốt lên một câu,xem mà buồn ngủ).Cuối tuần này Arsenal-MU rồi mà cứ tình hình này thì...

dhpaul
27-01-2010, 13:30
Lạ nhỉ, em nghe thấy tiếng bình luận ầm ầm cơ mà, cả kênh SD lẫn kênh HD (upscale).

ThânĐiêu
27-01-2010, 13:45
Lạ nhỉ, em nghe thấy tiếng bình luận ầm ầm cơ mà, cả kênh SD lẫn kênh HD (upscale).

bác là dhpaul bên Humax ngày xưa hay là giả mạo vậy bác?

tartarstan
27-01-2010, 15:58
A lô các bác, tui vừa sắm con LED xịn Bravia về cắm DTH vào xem tức lộn máu vì vỡ hình nhiều kênh. Tuy nhiên nhà thằng bạn lại không bị. Rốt cục nguyên do là em LED bóng mượt của tui nó không có bộ cắm dây media trực tiếp mà phải qua một cái ổ cắm nối to đùng bên ngoài. Cái bộ này và đầu thu DTH gây nhiễu lẫn nhau. Không biết có ai gặp trường hợp tương tự không? :(

Bà con có sắm TV plasma thì sắm con bớt xịn và có 3 chân cắm audio-video đỏ vàng trắng trực tiếp nhé.

Langtunuoiheo
27-01-2010, 16:58
A lô các bác, tui vừa sắm con LED xịn Bravia về cắm DTH vào xem tức lộn máu vì vỡ hình nhiều kênh. Tuy nhiên nhà thằng bạn lại không bị. Rốt cục nguyên do là em LED bóng mượt của tui nó không có bộ cắm dây media trực tiếp mà phải qua một cái ổ cắm nối to đùng bên ngoài. Cái bộ này và đầu thu DTH gây nhiễu lẫn nhau. Không biết có ai gặp trường hợp tương tự không? :(
Bà con có sắm TV plasma thì sắm con bớt xịn và có 3 chân cắm audio-video đỏ vàng trắng trực tiếp nhé.
Vỡ hìk tren Lcd plasma a! Hơi lạ đó! Có thể do tín hiệu kém nên hìk nó vỡ! Chứ con bravia nhà em chả bao h bị làm sao cả, trừ khi sóg yếu thì vỡ hik!
Mua lcd thì có cổg hdmi, tiện tậu lun hd về dùg, có tiện hơn 0! Dth làm j