PDA

View Full Version : Nagra Card And Agilla2 Orb Technology

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 [24] 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39

choso
18-11-2009, 18:50
AE cho tôi hỏi. tôi đang sử dụng dầu dth và dùng chảo 1.8m lnb cband, mấy ngày hôm nay quay chảo bắt thai5 và china6b miết không được.
tầng số trong dầu thu chỉnh như thế nào thì bắt được.
các anh giúp em túm được mấy thằng đó được không. cảm ơn anh em.

Counter-Strike
18-11-2009, 19:14
DTH lại đang thả gà, anh em nhào vô xơi mau :punk:

sieuquay_a4
18-11-2009, 20:34
Các bác ơi,bác hongan6868 nói là gần nhà bác ấy có người vẫn coi được max,goal1,2...mà chẳng phải đóng tiền thêm.có bác nào biết ko

Vetinhut
18-11-2009, 21:35
Thứ nhất là không phải nhà bác hongan6868 xem được thứ 2 là mắt bác ấy đã nhìn thấy hay nghe cái ông hàng xóm nói thứ 3 nhà ông ấy đã nạp thuê bao để xem rồi ông ấy nói láo thì ....mỗi khi nghe thông tin các bạn nên tra ngay người nói thì sẽ hiểu .tuy nhiên điều đó vẫn có thể xảy ra bởi ko có gì là ko thể và một sự nhầm lẫn may mắn đã đến với gia đình ông kia .thôi bạn cũng ko cần phải băn khoăn về vấn đề đó đâu chúc vui

mobilelab
19-11-2009, 08:21
AE cho tôi hỏi. tôi đang sử dụng dầu dth và dùng chảo 1.8m lnb cband, mấy ngày hôm nay quay chảo bắt thai5 và china6b miết không được.
tầng số trong dầu thu chỉnh như thế nào thì bắt được.
các anh giúp em túm được mấy thằng đó được không. cảm ơn anh em.

thay đổi thông số của LNB nhé 05150 chúc bạn thành công

hai xi
19-11-2009, 09:00
thay đổi thông số của LNB nhé 05150 chúc bạn thành công

Em cũng muốn dùng chảo 1.8m , LNB băng C bắt Thaicom5 và NSS6. Xin Bác Mobilab hướng dẫn cách xoay chảo( góc ngẩng, góc phương vị). Nhà em ở Đồng Nai. Xin cảm ơn.

mobilelab
19-11-2009, 10:15
Em cũng muốn dùng chảo 1.8m , LNB băng C bắt Thaicom5 và NSS6. Xin Bác Mobilab hướng dẫn cách xoay chảo( góc ngẩng, góc phương vị). Nhà em ở Đồng Nai. Xin cảm ơn.

mình ở ngoài bắc. nói thật các Pro xoay toàn tính góc phương vị với góc ngẩng còn mình thì không.nói thật mình đam mê từ hồi học cấp 3 cách đây 5 năm rồi.vệ tinh nào cũng túm dc hết nhưng k để ý góc ngẩng đâu.nếu bạn ở gần thì nhất định mình sẽ túm giúp. anh em trên diễn đàn thứ lỗi cho e nhé.không phải nói sạo quả chinasat và thai com em xoay không quá 10 phút.kinh nghiệm để túm các quả vệ tinh như mình là lấy tâm là quả ASIASAT 3s làm tâm quả này ngẩng cao nhất từ đó các vệ tinh sẽ giảm dần góc ngẩng

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Chinasat 9 at 92.2°E - KU SPOT East Asia : Chinese ABS-S receivers with Newtec chip
chinasat 9b sử dụng chip khác vì thế đầu thường không thu dc(ABS-S)
đầu thu của nó đây nè
http://www.dxsatcs.com/sites/default/files/satellite/92-2east-ku/thumbChinasat%209%20at%2092.2%20E_%20ABS-S%20receiver%2003.jpg
thằng trung quốc nó tuyên bố sẽ sớm phóng vệ tinh SINOSAT 02 lên quỹ đạo vệ tinh này đóng vai trò chủ đạo cung cấp khoảng 100 kênh hoàn toàn FREE để phục vụ dân nghèo toaanf trung quốc( mình ở lào cai dc thơm lây rùi ) còn quả chinasat9 chỉ là vệ tinh dự phòng.vui quá

trungduc91
19-11-2009, 13:58
bac mobilelab noi the nao y chu. Theo em biet thi sinosat 2 dc anh china phong vao 11/2006. Nhung ngay sau do da gap su co do hong tam pin nang luong. Len nam 2007 sinosat 3 da dc phong thay the. Sinosat 2 ngom rui

Counter-Strike
19-11-2009, 19:42
DTH lại thả gà :angry:

giapvtuan_hd
20-11-2009, 11:14
Xin chào các bác,em lại ghe thăm các bá đây.
Xin chúc các bác mạnh khoẻ.

hakien_hp
20-11-2009, 14:41
Cac bac cho e hoi cac kenh PHIM,CA NHAC, THUAN VIET.. cua hctv xem cu bi hien tuong mat song lai co song va bi vo hinh.Khong bit co bac nao bi nhu vay khong?va cach khac fuc nhu the nao?

DKTN
20-11-2009, 15:49
tra lời hai xi
''Em cũng muốn dùng chảo 1.8m , LNB băng C bắt Thaicom5 và NSS6. Xin Bác Mobilab hướng dẫn cách xoay chảo( góc ngẩng, góc phương vị). Nhà em ở Đồng Nai. Xin cảm ơn''
để tính góc phương vị xin tham khảo phân mềm tính toán do bác bùi đức chiến post lên theo đường link sau:
http://search.4shared.com/network/search.jsp?searchName=sattrack&searchExtention=&submitButton=Search&searchmode=2

Viaileroi
20-11-2009, 17:07
Có Prồ nào biết cách túm vệ tinh ThaiCom5 không chỉ bảo cho em với

Cái vệ tinh đó có phải dùng đến chảo có đường kính to không hả các bác nhà em chỉ có chảo có đường kính nhỏ...Nhưng em lại thích sem bóng đá anh mà trên vinasat1 không có kênh nào phát miễn phí bóng đá cả chán quá nếu có ai biết vệ tinh nào phát miễn phí bóng đá anh thì hướng dẫn em cách chỉnh chảo để thu được vệ tinh đó nhé

nh0ccut0
20-11-2009, 17:36
Anh mobileleb ơi vệ tinh thaicom5 có nhiều free hay lắm ak anh dậy em cách túm nó đi àh anh ơi nhà em chỉ có loại chảo có đường kính bình thường thui không biết có bắt được vệ tinh đó không bây giờ em đang dùng đầu thu xsat với 1 cái đầu thu bắt các kênh miễn phí có gì thì anh chỉ bảo thêm cho em nhé

AE ơi có ai biết có vệ tinh nào mà không cần dùng đến chảo có đường kính to ma vẫn xem được nhiều free miễn phí không nhất là xem được các kênh thể thao ý hoặc vệ tinh nào chỉ cần có kênh phát bóng đá Ngoại hạng là được còn các kênh khác đối với em không quan trọng

Viaileroi
20-11-2009, 17:44
AE ơi có ai biết có vệ tinh nào mà không cần dùng đến chảo có đường kính to ma vẫn xem được nhiều free miễn phí không nhất là xem được các kênh thể thao ý hoặc vệ tinh nào chỉ cần có kênh phát bóng đá Ngoại hạng là được còn các kênh khác đối với em không quan trọng

mavuong1987
20-11-2009, 17:50
Anh mobileleb ơi vệ tinh thaicom5 có nhiều free hay lắm ak anh dậy em cách túm nó đi àh anh ơi nhà em chỉ có loại chảo có đường kính bình thường thui không biết có bắt được vệ tinh đó không bây giờ em đang dùng đầu thu xsat với 1 cái đầu thu bắt các kênh miễn phí có gì thì anh chỉ bảo thêm cho em nhé

ngoại hạn free ư??? chỉ có mổi C band quả palapa D 113*E là phát được 1 tuần 1-2 trận thui.
mà ko biết có lâu dài ko? muốn bắt quả này phải dùng chảo và lnb C- band.
nếu chưa có chảo và lnb mà đi đầu tư mua 2 cái này cũng gần 1tr mà về để xem 1 tuần 2 trận ngoại hạn và ko biết nó có lâu dài ko ???. => ko kinh tế.

giải pháp tốt nhất là kiếm 1 con DM 500s (khoảng 1Tr) + 1 chảo 0.6m thu thái com 5 + server huho (dvb.vn) là tha hồ bóng đá, phim ảnh, tin tức..... lại còn xem được cả gói DTH trên vinasat nữa.

quang thieu
20-11-2009, 19:13
DTH – tăng thời lượng phát sóng lên thành 36 kênh
Truyền hình số vệ tinh DTH do Đài truyền hình Việt Nam và Truyền hình cáp Việt Nam (VCTV) phát sóng trực tiếp qua vệ tinh vinasat1 và được phủ sóng toàn quốc và không bị giới hạn bởi khoảng cách địa lý.
Ngày 12/05/2009, đã đánh dấu một bước “chuyển mình” vô cùng quan trọng của truyền hình số vệ tinh DTH, Quyết định thành lập liên doanh VSTV đã được các cơ quan chức năng cấp cao và đặc biệt là Thủ tướng Chính phủ thông qua. Đây là liên doanh giữa Đài Truyền hình Việt Nam và Tập đoàn CANAL+ của Pháp. Với sự hợp tác này, gói sản phẩm truyền hình số vệ tinh do Đài Truyền hình Việt Nam và Trung tâm KTTH cáp Việt Nam chịu trách nhiệm về nội dung, phát sóng và sẽ được cung cấp rộng rãi cho các khán giả truyền hình dùng thuê bao DTH.
Truyền hình số vệ tinh DTH có nhiều ưu điểm mà truyền hình mặt đất và truyền hình cáp không thể có được là: Vùng phủ sóng rộng, không phụ thuộc vào địa hình, chất lượng cao, đồng đều trên toàn quốc và có khả năng thông tin băng rộng, DTH sử dụng công nghệ truyền dẫn số nên bảo đảm chất lượng tín hiệu hình ảnh cũng như âm thanh, có thể truyền dẫn được nhiều chương trình truyền hình có độ phân giải cao. Ngoài ra, hệ thống DTH sử dụng kỹ thuật truyền hình số nên tương thích với nhiều loại hình dịch vụ khác như truyền dữ liệu, internet, truyền hình tương tác. Do đó, để đáp ứng nhu cầu thưởng thức, giải trí hơn nữa của khán giả truyền hình, VCTV đã quyết định tăng thời lượng phát sóng từ 21 kênh lên thành 36 kênh truyền hình.
Những nơi vùng sâu, vùng xa dùng chảo thu DTH
Ngoài các kênh phát trên DTH trước đây, khán giả truyền hình sẽ được thưởng thức thêm các kênh mới bao gồm: VTV6, VTV9, CVTV (Truyền hình Cần Thơ), StyleTV, BongdaTV, YanTV – SCTV2 (kênh ca nhạc trẻ), ASTRO Cảm xúc (Phim truyện cảm xúc Châu Á), CineMax, HALLMARK (kênh phim truyện Mỹ), EUROSPORTNEWS (tin tức thể thao Châu Âu), GOAL TV1 (Kênh bóng đá, tường thuật các trận đấu của Manchester United, Liverpool), GOAL TV2 (Kênh bóng đá, tường thuật các trận đấu của Chelsea, Arsenal), KIDSCO (Kênh truyền hình dành cho trẻ em), BBC (Tin tức Anh), AUSTRALIA NW (Tin tức tổng hợp Australia). VSTV đã chia các kênh phát sóng thành hai gói kênh là ACCESS và FAMILY để khán giả có thể tự do chọn các kênh mà mình yêu thích. Gói kênh ACCESS bao gồm 25 kênh với giá thuê bao lần lượt là: 330.000 VNĐ, 600.000 VNĐ, 1.140.000 VNĐ tương ứng dành cho 6 tháng, 12tháng, 24 tháng. Gói kênh FAMILY bao gồm 36 kênh với giá thuê bao lần lượt là: 630.000 VNĐ, 1.200.000 VNĐ, 2.280.000 VNĐ lần lượt dành cho 6 tháng, 12 tháng, 24 tháng.
Khi có nhu cầu xem các kênh truyền hình trả phí trên hệ thống DTH, khách hàng có thể liên lạc với hệ thống đại lý của VCTV để đăng ký thuê bao. Khách hàng chỉ cần ghi lại số sêri trên Đầu thu, trên Thẻ thông minh (Smart Card) có trong đầu thu, cung cấp thông tin cá nhân gồm: Họ và tên, số chứng minh thư; địa chỉ, số điện thoại cố định, di động và thanh toán tiền thuê bao. Ngay sau khi nhận được yêu cầu của khách hàng thông qua hệ thống đại lý, VSTV sẽ thực hiện việc mở mã tín hiệu phục vụ nhu cầu của khách hàng. Thông thường, quá trình này được thực hiện ngay khi nhận được yêu cầu bằng fax từ phía đại lý cấp 1 (lưu ý bật đầu thu và ngâm thẻ trong đầu để dễ nhận tín hiệu giải mã khi VSTV kích hoạt). Để đảm bảo không bị gián đoạn nhu cầu thưởng thức các kênh truyền hình hấp dẫn của VSTV, khách hàng nên gia hạn thuê bao trước khi thời hạn sử dụng của mình kết thúc. Khi khách hàng đăng ký trước, VSTV đảm bảo thời hạn sử dụng sẽ được nối tiếp ngay khi thuê bao hết hạn.Tuy nhiên, nếu khách hàng ở quá xa và không thể đến được các đại lý của VSTV để đăng ký hoặc gia hạn thuê bao, VSTV đã có một giải pháp thuận lợi hơn. Khách hàng có thể đến bất kỳ một Ngân hàng nào tại địa phương để nộp tiền vào Tài khoản của VSTV tại ngân hàng:
Đơn vị nhận tiền: Công ty TNHH truyền hình số vệ tinh Việt Nam
Số tài khoản: 0611001677460

Tại Ngân hàng Ngoại Thương Việt Nam, chi nhánh Ba Đình
Sau khi nộp tiền, khách hàng điền thêm một số thông tin sau vào giấy nộp tiền hay uỷ nhiệm chi: Số đầu thu; Số sêri Smart Card; Họ và tên, Số chứng minh thư; địa chỉ, số điện thoại cố định và di động. Tiếp theo, khách hàng gửi Fax giấy nộp tiền, hay uỷ nhiệm chi (đã ghi đầy đủ thông tin) tới số fax 04.37714781, VSTV sẽ mở mã tín hiệu phục vụ khách hàng. Khách hàng cần lưu ý ghi thật đầy đủ và chính xác mọi thông tin mà VSTV đã hướng dẫn, với bất kỳ một sai sót nào VSTV cũng không thể đáp ứng nhu cầu thưởng thức của khách hàng.
(Theo www.vctv.vn)

mobilelab
20-11-2009, 20:14

quả này khi cài tần số 12272 H 30000 chú ý chiều của LNB ngược lại so với quả vinasat mà mình đang xem tức là hướng chiều về bên tay trái.quả này ngẩng hơn quả Agila ngày xưa nhưng thấp hơn quả vinasat

duongvu1191
21-11-2009, 08:14
108*e dang phat 2 kenh *** cuc hot.Co the sanh ngang soho tren dreamtv ngay xua.12410h11110.Nhanh len keo het

bac nay nhanh tay that như mà tui túm đc trước bác cơ.toàN phim hàn hay phết.nhưng tôi ko có thời jan lên mạng.buổi sáng bắt kém lắM ko sem đc đâu.mả bác nhầm rùi 12411v11110 chứ ko phải 12411h11110

lại có tin mới rùi đây:hum wa nss11 có phát nhóm kênh của c-sky-net có các kênh:hot channel(phim *** hình ảnh nét lắm),hi-play(film *** nhưng ko phải film đài loan mà là film nga),star winged(bộ sưu tập ảnh ***),còn 1 kênh nữa nhưng ko nhớ tên.nói chung là nó vẫn che ko lộ liễu như ở mạng đâu

quả này khi cài tần số 12272 H 30000 chú ý chiều của LNB ngược lại so với quả vinasat mà mình đang xem tức là hướng chiều về bên tay trái.quả này ngẩng hơn quả Agila ngày xưa nhưng thấp hơn quả vinasat

tui bắt quả này có phải xoay lnb lại đâu cứ để nguyên lnb và do ts 12271h30000.nhưng quả này dò rất khó.tốt nhất là các bác dò ts 12778v22000(abs1)trước dò song các bác ngẩn lên 1 độ và xoay sang trai 1 độ nữa là có thai com

Có Prồ nào biết cách túm vệ tinh ThaiCom5 không chỉ bảo cho em với

Cái vệ tinh đó có phải dùng đến chảo có đường kính to không hả các bác nhà em chỉ có chảo có đường kính nhỏ...Nhưng em lại thích sem bóng đá anh mà trên vinasat1 không có kênh nào phát miễn phí bóng đá cả chán quá nếu có ai biết vệ tinh nào phát miễn phí bóng đá anh thì hướng dẫn em cách chỉnh chảo để thu được vệ tinh đó nhé

pác muốn bwts tcom à.chán lắm ko bõ đâu.nhưng nếu bác muốn tui sẽ chỉ cho
mà tui ko bít bác dùng đầu j
trước hết dò vào ts 12271h30000.nếu là xsat thì phải 7.6 trở lên mới có đc vila tv(phim 3d) góc ngảng gần như trùng với telstar 18 chỉ hạ hơn 1 chút(khoảng 2 độ)bắt quả này bác túm đc luôn telstar 10 có mấy channel hay phết quyay sang phải chưng 1 đọ thì bác có abs1(hạ hơn telstar 10 1 đọ)ts 12778v22000(toàn kênh nga hơi vớ vẩn)nói chung bấy giờ chỉ có vina1 là nhất sau đó đến telstar 10
mà có 1 điều rất lạ là các nhà đaùi khóa mã viaccess liên tục mở mã(hàu như tất cả các vệ tinh nhất là 76.5)

mobilelab
21-11-2009, 09:35
bac nay nhanh tay that như mà tui túm đc trước bác cơ.toàN phim hàn hay phết.nhưng tôi ko có thời jan lên mạng.buổi sáng bắt kém lắM ko sem đc đâu.mả bác nhầm rùi 12411v11110 chứ ko phải 12411h11110

lại có tin mới rùi đây:hum wa nss11 có phát nhóm kênh của c-sky-net có các kênh:hot channel(phim *** hình ảnh nét lắm),hi-play(film *** nhưng ko phải film đài loan mà là film nga),star winged(bộ sưu tập ảnh ***),còn 1 kênh nữa nhưng ko nhớ tên.nói chung là nó vẫn che ko lộ liễu như ở mạng đâu

tui bắt quả này có phải xoay lnb lại đâu cứ để nguyên lnb và do ts 12271h30000.nhưng quả này dò rất khó.tốt nhất là các bác dò ts 12778v22000(abs1)trước dò song các bác ngẩn lên 1 độ và xoay sang trai 1 độ nữa là có thai com

trước hết dò vào ts 12271h30000.nếu là xsat thì phải 7.6 trở lên mới có đc vila tv(phim 3d) góc ngảng gần như trùng với telstar 18 chỉ hạ hơn 1 chút(khoảng 2 độ)bắt quả này bác túm đc luôn telstar 10 có mấy channel hay phết quyay sang phải chưng 1 đọ thì bác có abs1(hạ hơn telstar 10 1 đọ)ts 12778v22000(toàn kênh nga hơi vớ vẩn)nói chung bấy giờ chỉ có vina1 là nhất sau đó đến telstar 10
mà có 1 điều rất lạ là các nhà đaùi khóa mã viaccess liên tục mở mã(hàu như tất cả các vệ tinh nhất là 76.5)

theo cách của Pro này tôi đố ai tìm thấy thaicom. các cao thủ cứ đọc kĩ từng chữ của Pro này xem sai ở chỗ nào tôi k tiện nói đâu.anh em nào vướng mắc thì alo cho tui nhé 0986099900 hoặc 0977.424.900 nếu nhắn tin thì gửi đến số 01657951389

Viaileroi
21-11-2009, 11:22

DuongVu1991 ơi Cảm ơn bác đã chỉ bảo nhưng nhà tui dùng đầu thu Xsat Với 1 cái đầu thu dạng bình thường chỉ xem được các kênh miễn phí thui ...
Bác có thể chỉ dõ hơn cho tui biết được không cái thaicom5 đó nhà tui dùng chảo có đường kính bình thường liệu có thu được không với lại cái vệ tinh đó cách vinasat xa không nếu muốn thu được nó thì cần làm như nào bác hướng dẫn kĩ cho tui nhé ak mà nếu bác hướng dẫn cho tui thì bác cứ bảo la theo hướng tay phải hay tay trái nhé đừng nói vĩ độ với tọa độ nhé khó hiểu ném tại tui còn gà mà hihi.... Giúp tui nhé DuongVu...Thank

Ae bây giờ muốn xem bóng đá anh thì Có vệ tinh nào có thể thu được bóng đá anh không ....... Ở Nhà tui dùng đầu thu xsat liệu có bắt được không có pro nào biết chỉ bảo hộ nhé

Ae nếu ai biết vệ tinh nào bắt được thể thao mà không cần dùng đến chảo có đường kính to Và Dùng loại đầu thu bình thường có thể bắt được thì chỉ bảo cho Tui Với nhé

Langtunuoiheo
21-11-2009, 11:31

---------
Mạn phép phân tích bài bác này 1 tí!

Muốn túm thaicon thì LNB phải để xoay nghiêng qua bên phải, LNB để nghiên khoảng 40-50* so với mặt đất! Để thẳng thì chắc chắn hẽm túm đc( Em đã cất công cả buổi chiều tìm hiểu về cách túm thằng T.C này)!

Cái chuyện tần số 12271H30000 hay V ý, thì tùy từng vùng! Sóng gió nó khác nhau! Vd: em ở Quảng Ninh, nếu mà chỉ túm riêng thằng H thì coi như thằng V đi chỗ khác chơi! Và ngược lại....

Còn bắt ABS1 trước xong ồi xoay 1 độ ngẩn 1 độ mà bắt đc T.C5 ý, chắc chỉ có chỗ của bro mới túm đc theo kiểu đóa.....

nh0ccut0
21-11-2009, 11:33
Ae bây giờ muốn xem bóng đá anh thì Có vệ tinh nào có thể thu được bóng đá anh không ....... Ở Nhà tui dùng đầu thu xsat liệu có bắt được không có pro nào biết chỉ bảo hộ nhé

Ae nếu ai biết vệ tinh nào bắt được thể thao mà không cần dùng đến chảo có đường kính to Và Dùng loại đầu thu bình thường có thể bắt được thì chỉ bảo cho Tui Với nhé

--------------------------------------------------------------------------------

Langtunuoiheo ơi Cho mình cái yahoo đê để mình hỏi thêm bạn chút it về thaicom5 nhé

mavuong1987
21-11-2009, 12:41
May ae moi vao thi nen tim doc lai cac trang truoc. Chu toi thay chi rieng cai van de thu qua 78.5 nay ma cu hoi di hoi lai trong khi tren chu de nay ko cung co toi vai chuc bai huong dan bat 78.5 roi.
Cu hoi di hoi lai the nay lam cho topic nham chan wa. A em chu y.

nttrung85
21-11-2009, 12:44
Gửi đến những ai muốn xem bóng đá Anh trực tiếp là không có vệ tinh nào cho xem free đâu,tất cả đều khóa mã hết cả,như thaicom5 thì free các kênh không hay cón những espn,starsport,hbo,max... là khóa hết.quả JSAT có nhóm kênh J-sport chuyên TT giải ngoại hạng Anh,bắt được quả này đã khó vì band-C với lại phá mã của họ thì có mà...nằm mơ ^^ vì Nhật Bản là nước cao thủ về công nghệ mà.Thế nên nếu nhà giàu thì dùng VTC hoặc tàm tạm thì dùng cap mới xem được Ngoại hạnh Anh.Tối nay lại 2 trận hay chứ,thành Liverpool với thành Manchester 19h45:Liverpool-Man.City 00h30:Man.Utd-Everton đều trực tiếp trên ESPN cả.
P/s; À nếu các ông bắt được kênh Quảng Ninh thì 1 tuần cũng xem được 2-3 trận đấy.Quảng Ninh cũng khá ăn chơi đấy.

tobao51
21-11-2009, 13:44
kênh HÀ TĨNH cũng có ngoại hạng anh

Langtunuoiheo
21-11-2009, 15:14

--------------------------------------------------------------------------------

Langtunuoiheo ơi Cho mình cái yahoo đê để mình hỏi thêm bạn chút it về thaicom5 nhé
- - - - - - - - - - -
COi như đây là lần cuối cùng chúng ta nói về cách túm thằng Thaicom5 nhé!
Bạn vào cái cái tần số: 12271 h 30000, LNB 10600, 22k: on! << k49
Bắt đầu xoay chảo:
Chỉnh LNB: check nghiêng lên phải 40-50* so với mặt đất!
Xoay chảo:
Góc ngẩng: 49* so với mặt đất! Thấp hơn vina 1 tí thôi, tầm 2*!
Góc phương vị của nó: 236.5*B >>> từ Vinasat bạn xoay về bên tay phải 108*
-----
Nếu như bạn hẽm có la bàn có thể dùng cách như sau: Tìm 1 cái đồng hồ kim(có hẹn giờ), tháo pin ra, bạn chỉnh kim dài và ngắn về đúng số 12 << kim này tương đương vns1! Xong ồi bạn chỉnh kim hẹn giờ về gần số 4 << kim này là Thaicom5! >>>>>> Khi đã chỉnh xong, bạn lấy ra đo, nhớ vạch 1 vị trí cũ của VNS1 xuống đất nhé! bạn xoay chảo cho nó trùng với các vị trí của các kim(kim phút + giờ trùng với vạch đã kẻ, thanh dữ LNB trùng với kim hẹn giờ)! ...
Khi đã có sóng, yếu yếu.. tầm 10-15% bạn có thể lắc nhẹ chảo cho sóng cao lên(cả góc ngẩn nữa, vì vị trí của mỗi nơi khác nhau)! tầm 50-70% là ok!
khi sóng đã cao, bạn cài tần số và dò... >> Có thể "Auto scan" cũng đc... Good Luck!
Khuyến cáo: nên dùng đầu k49 để dò, sẽ tốt hơn, hok nên dùng Xsat!
-------------
À, nick chát tớ là : jokebubu

À mà nếu ai còn hỏi có cái vệ tinh nào túm đc ngoại hạng anh free = chảo nhỏ nữa không ý, xin trả lời lun mấy pác là không, Muốn túm thì dùng chảo C kích thước 1,2m "plus"! Còn nếu muốn nhanh thì đi tậu em VTC về hoặc có đk ở thành phố thì dùng Cap cho nó gọn!

Me_DTH
21-11-2009, 15:23
Thaicom5 mấy kênh free coi chán vãi.xem quả 76,5* hoặc NSS6 hay hơn

mobilelab
21-11-2009, 18:09
các Pro mê thể thao nếu không xem được các kênh khóa mã thì chỉ còn cách đầu tư vào mua cái chảo Cban thôi túm quả Insat 3A/4B at 93.5°E Insat 2E/3B/4A at 83.0°E hay asiasat4 122*E cũng có mấy kênh thể thao nhưng không thể bằng ESPN and Starspotr được

Viaileroi
21-11-2009, 20:10
Gửi đến những ai muốn xem bóng đá Anh trực tiếp là không có vệ tinh nào cho xem free đâu,tất cả đều khóa mã hết cả,như thaicom5 thì free các kênh không hay cón những espn,starsport,hbo,max... là khóa hết.quả JSAT có nhóm kênh J-sport chuyên TT giải ngoại hạng Anh,bắt được quả này đã khó vì band-C với lại phá mã của họ thì có mà...nằm mơ ^^ vì Nhật Bản là nước cao thủ về công nghệ mà.Thế nên nếu nhà giàu thì dùng VTC hoặc tàm tạm thì dùng cap mới xem được Ngoại hạnh Anh.Tối nay lại 2 trận hay chứ,thành Liverpool với thành Manchester 19h45:Liverpool-Man.City 00h30:Man.Utd-Everton đều trực tiếp trên ESPN cả.
P/s; À nếu các ông bắt được kênh Quảng Ninh thì 1 tuần cũng xem được 2-3 trận đấy.Quảng Ninh cũng khá ăn chơi đấy.

Gửi bạn nttrung85 tôi ở Lào cai muốn xem bóng đá anh quá mà theo bạn nói thì chán nhỉ.. mình năm nay mới học lớp 12 chưa đi làm gì gia tiền để mua được cái đầu thu VTc nên muốn hỏi các bạn xem có vệ tinh nào có free miễn phí để xem được các kênh thể thao phát bóng đá anh .. nhưng theo các pro bảo không có vệ tinh nao có free miễn phát miễn phí bóng đá anh cả nên đành chựu nghỉ xem ngoại hạng 1 năm Vậy. Đành phải đợi năm sau Đi làm có điều kiên xẽ tậu ngay 1 cái đầu VTc Về xem Vậy..........

Àh tối nay Mu Với Everton tranh tài em mong là Mu Sẽ thăng Vì đây là đọi bóng mà em yêu thích từ bé hihi Xem ngoại hạng 6 mùa dồi lại phải bỏ lỡ mất 1 mùa tiếc quá..... Mẹ Cái bọn AgiLa Nó khóa mã hết tất cả các kênh vào Đúng ngày sắp đến ngoại hạng Làm em mất Công mua 1 Cái Chảo Về Chỉng Sang vệ tinh đóa Được 2 ngày thì bị khóa Acces Hết Chán

chube_hecquyn
21-11-2009, 20:51
e có đọc wa mấy bài của các bác. Nói chung là quả nào thì quả,quả vinasat1 134*E vẫn là hay nhất,vừa có tiếng việt,lại thêm mấy kênh free của HCTV nũa,tình tổng cũng được khoảng tầm 14 kenh free tiếng việt.
còn mấy quả thaicom chắc toàn tiếng thái với campuchia sem 1 thời gian la chán ngay
Còn muốn sem ngoại hang anh thì làm cái đầu KTS mặt đất của VTC là ngon nhất,hình như cung k đắt lắm,chứ khó bắt mấy cái quả của bọn nước ngoài lắm, mà có bắt được thì nó cũng dễ tắt ngóm lắm
Chủ yếu là các pro muốn khám phá thôi...haha...và muốn khám phá tất cả các quả thì phải có ít nhât cái chảo to tầm 2m + LNB band C

sieuquay_a4
21-11-2009, 21:01
Mấy bữa nay dth thả gà nhiều quá nhỉ.Nhưng mà mấy kênh của nó dở mà cứ thả nhiều thành ra mọi người ai cũng thấy vậy cả,kêu là may mà mình chưa mua dth 2tr bạc mà toàn kênh thế này.DTH thả gà câu khách mà có vẻ dang mất khách rồi đó

ptt 0903939220
22-11-2009, 13:45
đọc từ đầu đến cuối đúc kết lại là rất nhiều người muốn xem kênh hay theo ý mình mà tìm cách nào o tốn tiền.cách tốt nhất là sang hàng xóm xem ké vừa o tốn tiền lại được mời uống trà và biết đâu còn cua được cô nàng hàng xóm.

mnhat84
22-11-2009, 14:14
Các anh cho hỏi tí? em ở trà vinh có chảo VTC SD01 và K49 đã bắt được THAICOM5, NSS6, ABS1 và VINASAT vậy ở đây còn tóm được quả quả nào nửa không? Em cũng muốn hỏi cách sử dụng D500S? mua ở đâu và giá bao nhiêu để xem được các kênh khóa mã?

cuongvp2910
22-11-2009, 17:28
Hị , Hị , dạo này bận quá nhớ lại mò vào đây gặp anh em . Xin các cao thủ gần xa ch biết cái lỗi " Quá tải LNB " là thế nào ạ ? Cách xử lí ra làm sao ? Xin được chỉ giáo ? ( Lỗi VTCHD02) Trân trọng cảm ơn .

mhsamsung76
22-11-2009, 17:57
Hị , Hị , dạo này bận quá nhớ lại mò vào đây gặp anh em . Xin các cao thủ gần xa ch biết cái lỗi " Quá tải LNB " là thế nào ạ ? Cách xử lí ra làm sao ? Xin được chỉ giáo ? ( Lỗi VTCHD02) Trân trọng cảm ơn .

bạn nên ktra dây dẫn từ đầu thu lên lnb chắc chắn bị chập mạch hoặc lnb của bạn bị chập hỏng,, tiện đây cac bạn cho mình hỏi tại sao nhũng lnb trước đây của DTH vá lnb ASK của TQ vẫn thu được nhưng sau khi DTH nâng câp thí lại ko thu đựơc nhưng vẫn lnb đấy đầu thu vtc và TQ lại thu đươc .mình cũng thay đổi các thông số lnb và nhập lại tần số nhưng không được,cac bạn cò bị như thế ko?

duongvu1191
22-11-2009, 18:03
DuongVu1991 ơi Cảm ơn bác đã chỉ bảo nhưng nhà tui dùng đầu thu Xsat Với 1 cái đầu thu dạng bình thường chỉ xem được các kênh miễn phí thui ...
Bác có thể chỉ dõ hơn cho tui biết được không cái thaicom5 đó nhà tui dùng chảo có đường kính bình thường liệu có thu được không với lại cái vệ tinh đó cách vinasat xa không nếu muốn thu được nó thì cần làm như nào bác hướng dẫn kĩ cho tui nhé ak mà nếu bác hướng dẫn cho tui thì bác cứ bảo la theo hướng tay phải hay tay trái nhé đừng nói vĩ độ với tọa độ nhé khó hiểu ném tại tui còn gà mà hihi.... Giúp tui nhé DuongVu...Thank

tư vns 1 bạn xoay sang phải nhé hạ độ ngẩn khoảng 7 độ.mà dùng xsat thì bõ gì xoay tcom trừ khi có dm500.màd cái chuyện xem ngoại hạng free thì đừng mơ.các kênh thể thao hay thì khoán mã sạch ồy

Các anh cho hỏi tí? em ở trà vinh có chảo VTC SD01 và K49 đã bắt được THAICOM5, NSS6, ABS1 và VINASAT vậy ở đây còn tóm được quả quả nào nửa không? Em cũng muốn hỏi cách sử dụng D500S? mua ở đâu và giá bao nhiêu để xem được các kênh khóa mã?

bạn còn có thể bắt đc telstar 10(76.5) may ra thì đc telstar 18 (138*)
đầu dm500 thì giá bán thì tùy từng chỗ thui mà giá thì thường dao động trong khoảng 1600k đến 2000k còn ở trà vinh thì ko phải địa bàn hoạt động của tui nên tui ko có bít.bạn phải tìm đén các cửa hiệu lớn thì may ra có chứ bình thường ng ta nhập về cũng ko ai mua.mà có khi bác phải đặt hàng đấy.vì loại này ko nhiêu ng tìm mua lắm.mà nếu bác có vtc rùi thì cần dm làm gì nữa

đọc từ đầu đến cuối đúc kết lại là rất nhiều người muốn xem kênh hay theo ý mình mà tìm cách nào o tốn tiền.cách tốt nhất là sang hàng xóm xem ké vừa o tốn tiền lại được mời uống trà và biết đâu còn cua được cô nàng hàng xóm.

pro này nhìu kinh nghiệm ghê.thế ông bạn cưa đc đổ hết
mấy cô hàng xóm ruì.tui thử về áp dụng cái xem sao nếu đc thì cảm ơn bác còn nếu thát bại thì tui bắt đền bác đấy

mnhat84
22-11-2009, 18:31
cám ơn các bác đã hướng dẫn. Nhưng mình xem trên www.lyngsat.com tại 76.5 không có quả telstar 10. Vậy xem quả đó ở trang nào vậy bác?

ChuLi
22-11-2009, 19:45
tôi mới tham ra diễn đàn xin hỏi các cao thủ tôi đã tóm dược quả thai com 5 và

Telsta 10 trên cùng 1 chảo nhưng không tóm đuợc NNS11 dù đã xoay đúng góc ngẩng 63.phương vị 173.E (hà nội)tôi dùng Xsat có thu được không LNB quả này để bao nhiêu mong cac cao thủ chỉ dùm,

ư

haimobifone
22-11-2009, 20:58
Kênh VTC HD2 chuẩn bị chiếu bộ phim Hàn Quốc "Nhất chi mai" mà lúc trước kênh HTV3 chiếu nữa chừng nó khóa hẳn. ngày 23/11 nó chiếu đấy.

Vetinhut
22-11-2009, 21:55
Bạn mnhat84 xem lại đi quả telstar 10 đúng là vị trí 76.5 E đấy.chúc thành công

mnhat84
22-11-2009, 21:55
có bác nào ở miền nam tóm được quả telstar 10 và telstar 18 chưa?

Bạn mnhat84 xem lại đi quả telstar 10 đúng là vị trí 76.5 E đấy.chúc thành công
Mình vừa tìm thấy tầng số trên satcoDX.com nhưng dò mãi cũng không được. Bác có tầng số nào không chỉ cho mình đi. Ở nhà mình thì bắt thaicom5, NSS6, ABS1, dể lắm nhưng thằng Telstar 10 khó quá

Vetinhut
22-11-2009, 22:08
Bạn mnhat84 xem lại đi quả telstar 10 đúng là vị trí 76.5 E đấy.chúc thành công. À đính chính lại chút xíu quả telstar 10 nội dung vẫn vậy nhưng tên đã đổi thành Apstar 2R có lẽ vì thế nên bạn ko tìm thấy .túm nó nhé

Ôi rất tiếc là mình ở trong nam nên chỉ bắt được Band C quả này thôi tuy nhiên nếu bạn đã bắt được thaicom thì từ thaicom bạn chỉ cần đứng từ phía sau chảo xoay sang bên phải khoảng 2độ rồi chỉnh góc ngẩng là ok chú ý góc ngẩng có thể thấp hơn cả thaicom đấy .thực tế khu vực mình ko phủ sóng nên bạn thông cảm nhé

mnhat84
22-11-2009, 22:20
Không được rồi Bác Vetinhut ơi. Mình nhìn trên lyngsat thấy bản đồ phủ sóng của 76.5 không tới trà vinh chỉ có miền trung trở ra thôi! tiếc thật!. Đúng là ở miền nam lổ hơn miền bắc nhiều không thể nghiên cứu tóm được nhiều vệ tinh.

Vậy chắc mình phải tậu thêm một cái chảo Band C để thỏa niềm đam mê truyền hình vệ tinh quá. Nhưng ở tỉnh mấy ông sở Thông Tin Truyền Thông khó lắm. Sợ chưa tóm được quả nào thì bị mấy ổng tóm quá huhu

huyenhbtv
22-11-2009, 23:11
Hehe hôm trc e cũng bị trường hợp như bác. Lắp 3 đầu HD 02 chung 1 chảo khi xong thấy báo "quá tải LNB". Kiểm tra lại hóa ra trong những hốc tường mấy cha điện nước đấu nối dây tùm lum. Sau khi đấu nối lại thì ok tuy t/h không mĩ mãn mấy nhưng xem cũng ổn định bác ạh.

hai xi
23-11-2009, 07:43
Chào cả nhà! Chúc cả nhà ngày đầu tuần có nhiều niềm vui và tràn đầy hạnh phúc.
Các bác cho em hỏi từ sáng hôm qua 22/11 đến hôm nay toàn bộ các kênh free phát trên vns màn hình đều bị kéo lên trên(mấy cái logo kênh gần bị che hết)nguyên nhân là sao vậy? lỗi này tại đài phát,đầu thu, hay là TV vậy? Bro nào biết nguyên nhân và cách trị giúp em với. Xin đa tạ!

loitranchinh
23-11-2009, 08:53
DTh phát free chủ yếu là để quảng cáo bán đầu thu gói 1,8 triệu , có chạy hàng chữ phía dưới, nó phát tới 9 g tối là tắt phụp 1 cái , đang quảng cáo cạnh tranh voi VTC mà.

mhsamsung76
23-11-2009, 08:55
Chào cả nhà! Chúc cả nhà ngày đầu tuần có nhiều niềm vui và tràn đầy hạnh phúc.
Các bác cho em hỏi từ sáng hôm qua 22/11 đến hôm nay toàn bộ các kênh free phát trên vns màn hình đều bị kéo lên trên(mấy cái logo kênh gần bị che hết)nguyên nhân là sao vậy? lỗi này tại đài phát,đầu thu, hay là TV vậy? Bro nào biết nguyên nhân và cách trị giúp em với. Xin đa tạ!

tại tivi rồi sủa tivi bạn mở service bằng điều khiển vào phần chỉnh HIT kéo xuống là ok

hai xi
23-11-2009, 09:29
tại tivi rồi sủa tivi bạn mở service bằng điều khiển vào phần chỉnh HIT kéo xuống là ok

Mình dùng TV LCD của samsung thì chỉnh như thế nào vậy? bạn hướng dẫn cụ thể cho mình được không? thanks。

Langtunuoiheo
23-11-2009, 16:00
Mình dùng TV LCD của samsung thì chỉnh như thế nào vậy? bạn hướng dẫn cụ thể cho mình được không? thanks。

Bạn vào menu của TV! Có phần chỉnh kíck thước của màn hình đóa! Bạn chỉnh về Normal! Nếu mình không nhầm thì bạn đang để TV ở chế độ "wide room"!

sieuquay_a4
23-11-2009, 19:40
Bua nay dth doi cach ma hoa tai tp moi hay sao ay.Em thay no la viacess/nagra vision.La sao ha may bac(em ko viet tieng viet co dau duoc)

Langtunuoiheo
23-11-2009, 20:16
Ọc! Chỗ em có ổg giám nói là ổg Có cák coj đc htvc trên đầu VtcHd! em éo tin, trừ khi bọn htvc free thì hd mới có hj vọg! Chứ bọn vtchd éo bao h cho coj các kêk khóa mã# ngoài mã Ir nhà nó!

Có éo fần parameter setup éo đâu mà đòi vọc kêk! Tỉ lệ thằg cha đó bốc phét là rất cao!

cuongvp2910
23-11-2009, 21:03
Hehe hôm trc e cũng bị trường hợp như bác. Lắp 3 đầu HD 02 chung 1 chảo khi xong thấy báo "quá tải LNB". Kiểm tra lại hóa ra trong những hốc tường mấy cha điện nước đấu nối dây tùm lum. Sau khi đấu nối lại thì ok tuy t/h không mĩ mãn mấy nhưng xem cũng ổn định bác ạh.

Theo kinh nghiệm của mình thì tốt nhất là để dây truyền tín hiệu chạy thẳng < 30, 35m chớ dại đi chung vào mấy đường anten chìm trong tường bởi lẽ có nhiều điểm nối hở dễ bị suy tín hiệu dẫn đến không đảm bảo tín hiệu ( suốt ngày phải chỉnh sửa ). Hơn nữa với cách chôn dây linh tinh , ăn bớt vật liệu của mấy Mr thì dây đồng trục mấy khi đã đủ là dây 5c . Buồn cười nhất là hôm nọ có Mr thợ điện nước thề sống thề chết đấu dây anten Parabol vào dây dẫn điện 3,5mm được ( Mình đêks dám liều :d )Nhân đây xin hỏi Anh Em ngoài cách chia dây qua bộ chia còn cách nào nữa không để khắc phục sự suy tín hiệu từ LNB xuống đầu thu không nhỉ ? Xin chỉ giáo , Đa tạ !

Vetinhut
24-11-2009, 00:37
Langtunuôiheo ơi bạn không nhớ cũng đã có lần tôi khẳng định là tất cả mọi đầu thu đều thu được htvc sao tất nhiên là nó phải phát free thì mới thu được và trên vtchd lúc này vẫn coi được ok mà chỉ có điều nếu dò bằng tp thì máy sẽ báo lỗi dịch vụ xáo trộn nên nhập Pid bằng tay sẽ khắc phục được điểm này

Còn một cách khác để giảm xuy hao tín hiệu khi dùng 1 chảo cho 2 đến 3 đầu thu đó là bạn nên dùng bằng đường out tín hiệu được thiết kế phía sau đầu máy nhưng chú ý là chỉ có một số đầu có tên tuổi mới có thôi còn mấy loại thuộc anh em nhà k49 thì chỉ có đường duy nhất là dùng bộ chia .chúc vui

mavuong1987
24-11-2009, 08:54
Không được rồi Bác Vetinhut ơi. Mình nhìn trên lyngsat thấy bản đồ phủ sóng của 76.5 không tới trà vinh chỉ có miền trung trở ra thôi! tiếc thật!. Đúng là ở miền nam lổ hơn miền bắc nhiều không thể nghiên cứu tóm được nhiều vệ tinh.

Vậy chắc mình phải tậu thêm một cái chảo Band C để thỏa niềm đam mê truyền hình vệ tinh quá. Nhưng ở tỉnh mấy ông sở Thông Tin Truyền Thông khó lắm. Sợ chưa tóm được quả nào thì bị mấy ổng tóm quá huhu

bác cứ yên tâm mua chảo lớn đi.
hôm trước tôi có hỏi ong giám đốc đài TH chổ tôi về vụ này. ông ấy bảo bửa nay nhà nước có vệ tinh rồi nên ko cấm bà con bắt kênh nước ngoài ( chính sách tự do ngôn luận, tự do nghe nhìn.) miễn là đừng bắt các kênh đồi truỵ , phản động thì sẻ bị quy sang bên tội phạm hình sự đó. hehe

Langtunuoiheo
24-11-2009, 13:07
Langtunuôiheo ơi bạn không nhớ cũng đã có lần tôi khẳng định là tất cả mọi đầu thu đều thu được htvc sao tất nhiên là nó phải phát free thì mới thu được và trên vtchd lúc này vẫn coi được ok mà chỉ có điều nếu dò bằng tp thì máy sẽ báo lỗi dịch vụ xáo trộn nên nhập Pid bằng tay sẽ khắc phục được điểm này
Ọc! thì mìk cũg đã nói là trừ khi htvc free thì thằg vtchd mới coj đc mò! mà mìk cũg đã nói là thằg vtchd 0 có phần cài đặt thôg số cho kêk, thì mà sao cài pid đ!
nếu bạn b cài pid cho vtchd thì hg dẫn mìk
với! chuyện cài pid cho vtchd thì mìk chưa nghe wa!

Vetinhut
24-11-2009, 19:17
Langtunuoiheo cho mình số mobile hoặc gọi trực tiếp cho mình .m sẽ hướng dẫn cho bạn

mobilelab
25-11-2009, 12:01
sáng nay VCTV thả gà tất cả các kênh.nói thật chẳng kênh nào ra hồn thua VTC và HTVC

thanhcoi
25-11-2009, 13:07
Hello mọi người. Lâu rồi không vào diễn đàn vẫn sôi nổi ghê hihihi. Có ai biết Pass của đầu VTCHD02 không? và cách đặt PID của đầu này nữa em tìm mãi mà không thấy

Hihi nói như bác này thì có mà... Ví dụ mình muốn xem trận bóng đa ngoại hạng Anh mà người ta thích xem Disney chẳng hạn thì như thế nào liệu có nhờ được không? mà nói thật xem nhờ nhiều,mình đến có khi họ còn đuổi khéo ý chứ :) Nếu nhà đó có nàng thì có khi còn mất điểm trước mặt nàng nữa chứ Thôi đại loại là cố tý làm cái HD cho máu nhểy các bác nhểy

ptt 0903939220
25-11-2009, 15:04
có hàng bèo cho bà con nghèo đây.bô thu vinasat giá chi 400 ngàn đoc cac khi bi khóa mã.

vinasat 2
25-11-2009, 15:43
VeTinhUt
cho thông số PID của đầu SD 'cho mình chỉnh dùm cho anh hàng sớm mới mua đi '

Langtunuoiheo
25-11-2009, 16:55
VeTinhUt
cho thông số PID của đầu SD 'cho mình chỉnh dùm cho anh hàng sớm mới mua đi '

Thông số pid: từ 110 > 180 là video ! Còn audio thì sửa 0 thành 1 VD: 110 thành 111!
PID của HTVC nè:
110 - 111 - 110
120 - 121 - 120
130 - 131 - 130
140 - 141 - 140
150 - 151 - 150
[....]
180 - 181 - 180
------------------------
Cài vào từ từ mà làm!
Hix! HD02 mang tiếng là bản vá lỗi của HD01 mà chức năg còn tồi tàn hơn thằng 01!

Hello mọi người. Lâu rồi không vào diễn đàn vẫn sôi nổi ghê hihihi. Có ai biết Pass của đầu VTCHD02 không? và cách đặt PID của đầu này nữa em tìm mãi mà không thấy

Hihi nói như bác này thì có mà... Ví dụ mình muốn xem trận bóng đa ngoại hạng Anh mà người ta thích xem Disney chẳng hạn thì như thế nào liệu có nhờ được không? mà nói thật xem nhờ nhiều,mình đến có khi họ còn đuổi khéo ý chứ :) Nếu nhà đó có nàng thì có khi còn mất điểm trước mặt nàng nữa chứ Thôi đại loại là cố tý làm cái HD cho máu nhểy các bác nhểy
Pass của thằng HD02: 0000
Check lại cái: HD02 không cài đc PID! Thằng HD01 mới cài đc!

cuongvp2910
25-11-2009, 17:59
Check lại cái: HD02 không cài đc PID! Thằng HD01 mới cài đc![/QUOTE]

Bác này! THANHCOI và anh em ạ , hôm trước mình hỏi các Mr Tổng đài họ nói mã đa năng hay PASS gốc của HD02 vẫn còn ở ....Hàn Quốc ! Còn HD01 thì ....

mhsamsung76
25-11-2009, 20:27
Check lại cái: HD02 không cài đc PID! Thằng HD01 mới cài đc!

Bác này! THANHCOI và anh em ạ , hôm trước mình hỏi các Mr Tổng đài họ nói mã đa năng hay PASS gốc của HD02 vẫn còn ở ....Hàn Quốc ! Còn HD01 thì ....[/QUOTE]
đúng vậy pass của HDO2 thì ko ai biết kể cả trung tâm VTC như pass của HD01 LÀ 1250 kể cả sd hay d901 f901 cũng như vậy .các bạn có biết tại sao đầu chảo DTH lại không thu đươc bằng LNB ASK và LNB cũ của nó nhỉ có anh em nào biết xin được chỉ giáo

trungduc91
25-11-2009, 21:47
có hàng bèo cho bà con nghèo đây.bô thu vinasat giá chi 400 ngàn đoc cac khi bi khóa mã.

bác nói rõ hơn cho anh em tham khảo xem nào! nếu post một số hình lên thì càng tốt ^.^

Counter-Strike
26-11-2009, 04:49
Cả sáng sớm nay DTH lại thả gà :D

thanhcoi
26-11-2009, 09:27
Bác này! THANHCOI và anh em ạ , hôm trước mình hỏi các Mr Tổng đài họ nói mã đa năng hay PASS gốc của HD02 vẫn còn ở ....Hàn Quốc ! Còn HD01 thì ....
đúng vậy pass của HDO2 thì ko ai biết kể cả trung tâm VTC như pass của HD01 LÀ 1250 kể cả sd hay d901 f901 cũng như vậy .các bạn có biết tại sao đầu chảo DTH lại không thu đươc bằng LNB ASK và LNB cũ của nó nhỉ có anh em nào biết xin được chỉ giáo[/QUOTE]

cảm ơn bác nhiều. Em vẫn đang dùng LNB cũ của DTH không sao cả. Hay do LNB của bác hỏng rồi

Langtunuoiheo
26-11-2009, 11:21
Hôm nay 1 ngày đẹp trời! Dth đag free mỗi tội tín hiệu tự dưg giảm kik khủg!
bìk thườg tín hiệu dth nhà mìk là 94-99%! nhug hum nay chỉ có 30 trở xúg, thậm chí còn mất!

Dth vẫn đag free! Vtv6 mất tík, disney hẽm coj đc...!
Hùi nãy scan thử 11589h28800 thì nó mở free! Xem đc 10s thì nó khóa lại!

connick
27-11-2009, 09:01
sao em bị mất kênh bongdaTV nhỉ? dò lại cũng kog được

Langtunuoiheo
27-11-2009, 11:45
sao em bị mất kênh bongdaTV nhỉ? dò lại cũng kog được
Bóg đátv nó thay = vtv6 oi! Bạn chuyển đến vtv6 là có liền a!

hakien_hp
27-11-2009, 16:15
Kong fai vtv6 ma la vctv6 moi dung.cac bac oi tai sao may kenh cua htv o tren dau thu đt xem cu vap hinh va mat song nhj?co fai do dau chao thu tin hieu hay dai htv no fat vay?

Langtunuoiheo
27-11-2009, 16:36
Kong fai vtv6 ma la vctv6 moi dung.cac bac oi tai sao may kenh cua htv o tren dau thu đt xem cu vap hinh va mat song nhj?co fai do dau chao thu tin hieu hay dai htv no fat vay?

Xin đính chính lại: VTV6 chứ không phải VCTV6! Còn xem đc V6 nữa đâu, mất cả tập "phim đội quân sấm sét" >>> DTH nó vẫn đang free :D!
Cái chuyện mất hình, vấp sóng ý, xem lại dây cap sau đầu thu! Nhíc nhích, dy chuyển nó... cái đầu k49 của mình vẫn bị thế...

hakien_hp
27-11-2009, 18:44
Ok,thanhks ban ma kenh vtv 6 nha minh van bat duoc ma co 2 kenh vtv6 1la cua tan so cu kenh thu 2 la o tan so moi.kenh bongda tv duoc thay bang kenh vtv6 o tan so cu~ ma co luc kenh bongda tv no thay bang kenh vctv6 noi chung la thay doi lien tuc

ma ban oi mjnh kiem tra lai day rui nhung khong fai cac kenh cua DTH van xem duoc khong bi vo hinh va mat song nhung cac kenh cua HTV no bi nhu vay khong bit nguyen nhan tai sao nua ai bjt chi dum voi'

mavuong1987
28-11-2009, 08:09
Ok,thanhks ban ma kenh vtv 6 nha minh van bat duoc ma co 2 kenh vtv6 1la cua tan so cu kenh thu 2 la o tan so moi.kenh bongda tv duoc thay bang kenh vtv6 o tan so cu~ ma co luc kenh bongda tv no thay bang kenh vctv6 noi chung la thay doi lien tuc

ma ban oi mjnh kiem tra lai day rui nhung khong fai cac kenh cua DTH van xem duoc khong bi vo hinh va mat song nhung cac kenh cua HTV no bi nhu vay khong bit nguyen nhan tai sao nua ai bjt chi dum voi'

DTH đang thay đổi hệ khoá mã, nên thay đổi kênh và free liên tục.

HTV mấy hôm nay phát tín hiệu chập chờn chắc có lẽ cũng sắp khoá rùi đây.

Vetinhut
28-11-2009, 11:35
DTH càng mở free người xem càng thấy hết cái nghèo nàn về nội dung nên khóa lại thì còn có người sập bẫy .bây giờ chỉ mong htvc phát free tới tết nguyên đán là hên rồi

vinasat 2
28-11-2009, 12:23
Nói tới DTH thì chán lắm bạn ơi ,Mà cái nào đi nửa thì người tiêu dùng còn sập bẩy dài dài .

mobilelab
28-11-2009, 13:43
nó thả mấy hôm nay mà vẫn k lùa vào chuồng nhỉ.lại gì nữa thế k bít

Langtunuoiheo
28-11-2009, 15:59
Nó thả thì tốt cho anh em òi! Hề hề, nó thả thì anh em mình cứ thế mà túm thôi hahahaha hix, nhưng sao nó lại cắt v6, mất mẹ mấy tập fim đội quân sấm sét òi! À mà HTV có chập trờn gì đâu ha, nhà em vẫn chạy tốt mò.... hẽm thấy giảm tín hiện gì cả hehehehe!

hongan6868
28-11-2009, 19:49
Thả ra cho lâu bà con càng chán ngán, hình như mình chỉ dùng để coi VTV1 thời sự cho vui thôi, ngoài ra vứt hết, down phim MẼO về coi cho sướng

Counter-Strike
29-11-2009, 02:07
Thả ra cho lâu bà con càng chán ngán, hình như mình chỉ dùng để coi VTV1 thời sự cho vui thôi, ngoài ra vứt hết, down phim MẼO về coi cho sướng

Bác ko xài bán rẻ lại cho mình đi :punk: Cũng ở Đồng Nai luôn đây. Bác ở đâu thế ?

nhatrang1231
29-11-2009, 06:52
Đầu DTH có hiện tượng đứng hình treo, đèn báo số 0 , rút điện ra cắm lại xem bình thường liên tục nhiều lần . Xin hỏi hiện tương trên như thế nào . Mong các bác giải thích giúp ?

connick
29-11-2009, 08:46
Bạn nào ở Quảng ninh cho hỏi với: Mình xem lịch phát sóng ngoại hạng Anh của QTV thấy tuần này phát 4 trận trực tiếp trên kênh 12. Cho mình hỏi làm thế nào để bắt kênh này? Mình chỉ bắt được kênh QTV và thường chỉ xem được trận trực tiếp lúc 23h chủ nhật.
Thanks!

Langtunuoiheo
29-11-2009, 10:36
Bạn nào ở Quảng ninh cho hỏi với: Mình xem lịch phát sóng ngoại hạng Anh của QTV thấy tuần này phát 4 trận trực tiếp trên kênh 12. Cho mình hỏi làm thế nào để bắt kênh này? Mình chỉ bắt được kênh QTV và thường chỉ xem được trận trực tiếp lúc 23h chủ nhật.
Thanks!

QUảng ninh đây Quảng Ninh đây! QTV chỉ có 1 kênh duy nhất, đào đâu là kênh 12! Mà chỗ bác bắt QTV = anten râu, nó phát 24/24 hẽm!
Đài huyện nhà em nó phát Qn từ lúc 17h - 23h nó cắt!

tuanquangtri
29-11-2009, 11:13
DTH thả ga mà có thèm coi đâu! nghèo nàn lạc hậu quá chả có gi xem chỉ tội có bongdatv quả là hay!!!!!!!!!!

thanhcoi
29-11-2009, 12:32
Đầu DTH có hiện tượng đứng hình treo, đèn báo số 0 , rút điện ra cắm lại xem bình thường liên tục nhiều lần . Xin hỏi hiện tương trên như thế nào . Mong các bác giải thích giúp ?

Chắc đầu bác cắm 24/24 hả. Bác mang ra cửa hàng sửa chữa đi ok liền

chube_hecquyn
29-11-2009, 14:43
các pác cho hỏi cái DTH bị mất kênh Disney là do nó chuyển sang gói acess phải k ??????-thankkkkkkkkkkkkk

mobilelab
29-11-2009, 17:49
các pác cho hỏi cái DTH bị mất kênh Disney là do nó chuyển sang gói acess phải k ??????-thankkkkkkkkkkkkk

bọn này nó đang sắp xếp lại trình tự các kênh hiện chưa có chương trình đâu

JamesPotter
29-11-2009, 18:37
Theo tôi thì kênh có chất lượng đè bẹp mấy ông số lượng, mấy bác thấy đó mấy kênh của vctv hay gớm nhỉ, đúng là số lượng đè chất lượng => tệ hại, nếu mà mấy ông vctv phát kênh hay, thiết thực, bổ ích thì dù có 1 kênh tôi cũng mua đầu thu để xem, đằng này lại dở tệ, coi cáp sướng hơn toàn kênh pro

Langtunuoiheo
29-11-2009, 20:54
Theo tôi thì kênh có chất lượng đè bẹp mấy ông số lượng, mấy bác thấy đó mấy kênh của vctv hay gớm nhỉ, đúng là số lượng đè chất lượng => tệ hại, nếu mà mấy ông vctv phát kênh hay, thiết thực, bổ ích thì dù có 1 kênh tôi cũng mua đầu thu để xem, đằng này lại dở tệ, coi cáp sướng hơn toàn kênh pro
Có đk coj cap đã sướg! Oi dth, cắt j thì cắt sao lại cắt v6! Đag coj dở bộ fim

chube_hecquyn
29-11-2009, 21:15
đêm nay ngày 30/11/09 sẽ diễn ra trận cầu "siêu kinh điển" giữa Real và Barca trên bóng đá TV nhưng với tình trạng hình giật, tiếng lệch của nhà đài lên sẽ trở thành trận cầu "siêu kinh khủng" !!!nhà các pác dùng DTH có bị thế k??????

Counter-Strike
29-11-2009, 22:55
đêm nay ngày 30/11/09 sẽ diễn ra trận cầu "siêu kinh điển" giữa Real và Barca trên bóng đá TV nhưng với tình trạng hình giật, tiếng lệch của nhà đài lên sẽ trở thành trận cầu "siêu kinh khủng" !!!nhà các pác dùng DTH có bị thế k??????
Xem HTV2 đi bác, kênh SD của HTV là nét nhất trên Vinasat-1 :punk:

daicatm
30-11-2009, 00:58
em nghe nói vctv mở free hả mấy bác, có cho em cái tần số với

Nisvana/nt
30-11-2009, 01:54
em nghe nói vctv mở free hả mấy bác, có cho em cái tần số với
-Dù xăng có cạn lốp có mòn nhưng chất lượng của vctv vẫn không bao giờ thay đổi:TP của vctv đây: 11549/H/28490
11588/H/28790...

nttrung85
30-11-2009, 11:57
QUảng ninh đây Quảng Ninh đây! QTV chỉ có 1 kênh duy nhất, đào đâu là kênh 12! Mà chỗ bác bắt QTV = anten râu, nó phát 24/24 hẽm!
Đài huyện nhà em nó phát Qn từ lúc 17h - 23h nó cắt!

Có 2 kênh QTV đó bạn à,bạn đang xem là QTV phát trên kênh 12,còn 1 kênh phát trên kênh 7 nữa,mỗi tội là phải ở Hòn Gai mới bắt được kênh 7 thôi(dạng như kênh truyền hình địa phương đó,khi thông báo gì gì đó,thường các huyện cắt kênh VTV3 để chèn vào thông bào lịch cắt điện,phòng chống bão lũ...Ở Hòn Gai thì là kênh riêng)còn kênh 12 phát trên diện rộng.Nên chỉ xem được kênh 12 thôi.
À pà con cho tui hỏi cái: trên DTH còn xem được Disney không vậy,nhà tui dùng cáp nên màn hình tối om à,chán thật.Có kênh hay thế mà lại không được xem.Tuần vứa rồi mất mấy tập Suite Life On Deck,Hannah Montana,Sonny With A Chance. Híc

Langtunuoiheo
30-11-2009, 16:57
Có 2 kênh QTV đó bạn à,bạn đang xem là QTV phát trên kênh 12,còn 1 kênh phát trên kênh 7 nữa,mỗi tội là phải ở Hòn Gai mới bắt được kênh 7 thôi(dạng như kênh truyền hình địa phương đó,khi thông báo gì gì đó,thường các huyện cắt kênh VTV3 để chèn vào thông bào lịch cắt điện,phòng chống bão lũ...Ở Hòn Gai thì là kênh riêng)còn kênh 12 phát trên diện rộng.Nên chỉ xem được kênh 12 thôi.
À pà con cho tui hỏi cái: trên DTH còn xem được Disney không vậy,nhà tui dùng cáp nên màn hình tối om à,chán thật.Có kênh hay thế mà lại không được xem.Tuần vứa rồi mất mấy tập Suite Life On Deck,Hannah Montana,Sonny With A Chance. Híc
Disney với V6 đag núp gió chờ bão. Khi nào bão tới nó sẽ ra hehe!
Oh! Thì ra qtv nó có 2 kêk, mìk ở miền núi nên trả biết tìk hìk chiến sự ra sao!

connick
01-12-2009, 09:14
Hôm thứ 6 tuần trước QTV thông báo phát sóng trực riếp 4 trận ngoại hạng Anh (22h thứ 7; 0h30, 20h30 và 23h chủ nhật)nên mình mới hỏi. Vậy kênh 7 phát trên tần số VHF hả bạn? Có thể tìm thông tin về kênh này ở đâu vậy?

Counter-Strike
01-12-2009, 10:11
Bọn DTH làm gì khóa sạch cho free kênh BóngĐá TV thích nhỉ. Có khi nào nó free như HTV2 của HTV ko :D

ngocbaosaigonbmt
01-12-2009, 10:32
Trên DTH vẩn xem được Disney và VTV6 nhưng các kênh này đang khóa mã nên có thẻ mới xem được.
Thật ra trên DTH vẩn có nhiều kênh hay như CVTV.Astro cảm xúc,SCTV...Cũng đáng đồng tiền bác gạo lắm ,chị tội thuê bao của DTH cao quá mà lại thiếu ngoại hạng anh thôi.

shincucu611
01-12-2009, 11:55
Bọn DTH làm gì khóa sạch cho free kênh BóngĐá TV thích nhỉ. Có khi nào nó free như HTV2 của HTV ko :D

làm sao để bắt được HTV 2 vậy bác

Langtunuoiheo
01-12-2009, 11:58
Sau 3 hay 4 ngày j đó, Dth thả gà! túi hum wa, đàn gà tự dưg mất tík! V6 cũg bay theo, hẽm hỉu!

ngoctu_vinasat
01-12-2009, 13:22
các ae cho em hỏi làm thế nào để bắt htv2 thế.

hoabinh_univ
01-12-2009, 15:15
kênh htv2 hay thiẹt đấy những trận bóng đá hay thường ở miền bắc chỉ có ở vctv3,bdtv,hay là vtc3 nhưng dó là những thứ có thể nói là xa xỉ với dân ngeof chúng ta.thì kênh htv2 đều có.nhưng coi xsat thì chỉ nge duọc tiếng thôi quả thật o có tiền thì o thể có được một cuộc sống bóng đá trọn vẹn

haimobifone
01-12-2009, 18:14
các ae cho em hỏi làm thế nào để bắt htv2 thế.

bạn muốn xem được kênh HTV2 miễn phí thì chỉ có đầu thu VTCHD.

dhpaul
01-12-2009, 18:29
Bậy bạ, nếu bạn có đầu thu hỗ trợ chuẩn nén MPEG4 thì có thể xem HTV2 miễn phí. Tuy nhiên không biết có đầu nào bán ở VN không ngoài VTC-HD01 và 02 ra.

Vetinhut
02-12-2009, 07:19
Nếu bạn nào có điều kiện hoặc thích xem các kênh htv2 .3.4...9 thì có thể rước 1 chiếc hiệu coship của trung quốc giá khoảng 1.7 triệu tuy nhiên nếu htv phát mã hóa các kênh này thì Híc ... Híc. Tại thời điểm này DTH khóa mã luôn cả o2tv còn vtv6 thì mất tích htv9 tưởng thả thì giờ cũng ko còn tên kênh .thật khác xa với dự đoán của anh em rằng DTH đi chậm mà chắc giờ nó còn thay đổi chóng mặt hơn cả htv

choso
02-12-2009, 08:27
kênh htv2 hay thiẹt đấy những trận bóng đá hay thường ở miền bắc chỉ có ở vctv3,bdtv,hay là vtc3 nhưng dó là những thứ có thể nói là xa xỉ với dân ngeof chúng ta.thì kênh htv2 đều có.nhưng coi xsat thì chỉ nge duọc tiếng thôi quả thật o có tiền thì o thể có được một cuộc sống bóng đá trọn vẹn

tội nghiệp các bác kênh HTV2 phát sóng mấy năm nay rồi nhưng ở đông nam bộ mới coi được thôi chỉ cần cây angten nhỏ là thu tốt. chuyên phát bóng đá ý TBN, vòng loai WC, ....

dhpaul
02-12-2009, 09:00
Hình như giờ chỉ có mỗi bọn VTC là khá ổn định, sau đó là HTV. Thằng VTC nó ổn định vì mình nó một lãnh địa rồi còn đâu, DVB-S2 giờ chưa thấy ông nào nhảy vào bán đầu giá rẻ cả mặc dù VTC có miễn phí mấy kênh. HTV thì có vẻ sẽ không mã hóa các kênh HTV của họ nữa, chỉ khóa các kênh tỉnh khác + HTVC mà thôi.
Mà hình như từ hồi DTH chỉnh lại hệ thống thì có vẻ chất lượng âm thanh hình ảnh đã tốt lên.

ngoctu_vinasat
02-12-2009, 10:59
cái kênh v6 nó vẫn phát trên tp 11589 28800 đấy các bác.

thegioi05
02-12-2009, 11:56
DTH nó khóa mã hai kênh O2 và VTV6 rồi. Chất lượng hình ảnh của DTH tốt lên rất nhiều rồi. Nói thật nều như DTH có thêm kênh HTV7 là ok rùi. Không cần mấy kênh kia.

ngoctu_vinasat
02-12-2009, 15:14
hình như bọn dth no thay đổi cả cách mã khóa của tp11549 rồi. ma nó còn sắp xếp lại cả tp cài đặt, hôm nay vào form ẩn ko tháy tp 11126 đâu. chỉ con tp dth mà xắp xếp lại thư tự.

ha_ha_ha
02-12-2009, 19:23
Theo em nghĩ các bác nên chuyển qua xài truyền hình kỹ thuật số mặt đất được rồi đấy.Giá cả ổn, nhiều kênh hay, phủ sớng khắp việt nam.
list các kênh miễn phí:
1 BTV1
2 BTV2
3 BTV3
4 BTV4
5 BTV5
6 BTV9
7 HTV1
8 HTV2
9 HTV3
10 HTV4
11 HTV5
12 HTV9
13 VTV1
14 VTV3
15 TRUE SPORTS 1
16 ESPN
17 VTC1
18 VTC2
19 VTC4
20 VTC5
21 VTC7today
22 TV 5
23 HCM-6
24 HCM-6
25 VTC11
26 OPT1
27 VTV1
28 VTV3
29 VTV4
30 HTV9
31 H À N ỘI TV
32 Channel New A
33 CCTV 4
34 TH Kiên Giang
35 THUẦN VIỆT
36 TRUE SPORT 3
Các kênh trả phí thì em cũng không được rõ.
Giá đầu thu rẻ nhất của vtc cũng nhỉnh hơn k49 chút ít.

vinasat 2
02-12-2009, 20:00
Theo em nghĩ các bác nên chuyển qua xài truyền hình kỹ thuật số mặt đất được rồi đấy.Giá cả ổn, nhiều kênh hay, phủ sớng khắp việt nam.
list các kênh miễn phí:
1 BTV1
2 BTV2
3 BTV3
4 BTV4
5 BTV5
6 BTV9
7 HTV1
8 HTV2
9 HTV3
10 HTV4
11 HTV5
12 HTV9
13 VTV1
14 VTV3
15 TRUE SPORTS 1
16 ESPN
17 VTC1
18 VTC2
19 VTC4
20 VTC5
21 VTC7today
22 TV 5
23 HCM-6
24 HCM-6
25 VTC11
26 OPT1
27 VTV1
28 VTV3
29 VTV4
30 HTV9
31 H À N ỘI TV
32 Channel New A
33 CCTV 4
34 TH Kiên Giang
35 THUẦN VIỆT
36 TRUE SPORT 3

Bác này quá lạc hậu .

Lạc hậu quá ! thì lắng nghe các Anh Em diễn đàn nói cho nghe .

mobilelab
02-12-2009, 20:17
Bác này quá lạc hậu .

Lạc hậu quá ! thì lắng nghe các Anh Em diễn đàn nói cho nghe .

chính xác thế thì còn gọi gì là bàn luận về công nghệ truyền hình số vệ tinh nữa.loại

list các kênh miễn phí:
1 BTV1
2 BTV2
3 BTV3
4 BTV4
5 BTV5
6 BTV9
7 HTV1
8 HTV2
9 HTV3
10 HTV4
11 HTV5
12 HTV9
13 VTV1
14 VTV3
15 TRUE SPORTS 1
16 ESPN
17 VTC1
18 VTC2
19 VTC4
20 VTC5
21 VTC7today
22 TV 5
23 HCM-6
24 HCM-6
25 VTC11
26 OPT1
27 VTV1
28 VTV3
29 VTV4
30 HTV9
31 H À N ỘI TV
32 Channel New A
33 CCTV 4
34 TH Kiên Giang
35 THUẦN VIỆT
36 TRUE SPORT 3
xin đính chính lại nhé không phải phủ sóng toàn quốc đâu Pro ah

Langtunuoiheo
02-12-2009, 20:19
Buồn nhỉ! Chả có cái gì để chơi với mấy cái chảo tồn!
DTH bàn thì mỏi mồm lắm òi... anh em có đề tài nào để thảo luận hẽm! Buồn quá...

dhpaul
02-12-2009, 21:14
Truyền hình số mặt đất đâu có lạc hậu hả bác, cái DVB-S của mình thì cũng thế thôi chỉ khác ở phương thức truyền dẫn là trên vệ tinh. Nhưng mà nói về KTS mặt đất thì đúng là không hợp ở đây thật.
Các kênh BTV và HTV chỉ phủ sóng trong nam, có mỗi VTC toàn quốc thôi.

vinasat 2
02-12-2009, 21:56
chúng ta tìm hiểu thêm về vệ tinh đi ,có trèo leo lên nóc nhà mới là công nghệ chứ , chứ kĩ thuật số mặt đất cũng chán rồi ( muốn cắt ,muốn phát tùy thích ).

loitranchinh
03-12-2009, 10:55
Muốn tìm nhiều kênh truyền hình vệ tinh để khám phá mới lạ , các bạn fải chịu tốn kém vì sắm chảo =1,6 mét và LNB band C rồi bộ trộn , đầu thu , thêm vài cái chảo 0,6 mét , nếu có tiền hơn sắm thêm 1 chảo 1,6m nữa thì các bạn có thể tha hồ quay chảo từ đông sang tây thu được vô số kênh TV free = > 150 kênh xem mỏi mắt , chủ yếu là khám phá . Nếu bạn có đầu thu HD thì vẫn có vài kênh HD free cho bạn xem . Nhà tui thì chỉ có đầu K49 vài cái chảo ghép lại nên xem >100kênh tự do kô trả phí , về các kênh này nếu bạn thích xem đá bóng và thời sự bằng tiếg Anh thì quay sang tây á . Còn thích ca nhạc Zing + SS musíc + Fashion Ấn độ với các em nhảy hết ý , đẫy đà , cả 3 vòng đều tuyệt nhìn thấy trẻ lại mấy tuổi liền thì quay sang vệ tinh của INDIA , còn các bạn Việt gốc Hoa thì quay sang Chinasat 6B có 50kênh free nói bằng tiếng tàu .Nếu biết tiếng Thai thì túm Thaicọm vv.và vv...........

Vetinhut
03-12-2009, 12:04
Kỹ thuật số mặt đất nhiều lợi thế giá thiết bị rẻ nội dung chương trình đa dạng tuy nhiên hiện nay mới chỉ có vtc phủ sóng toàn quốc nhưng chỉ ở tỉnh nhỏ hoặc thành phố mới ổn định còn vùng sâu xa miền núi thì sóng bơi ko tới hoặc có thì cũng chập chờn như ma xem càng thêm tức cho nên anh em cứ chịu khó trông đợi vào kỹ thuật số vệ tinh đi mở ra khóa vào là việc tất yếu của nhà đài tóm được các kênh free để xem là việc của anh em ta cứ thế mà làm

Me_DTH
03-12-2009, 12:52
Buồn nhỉ! Chả có cái gì để chơi với mấy cái chảo tồn!
DTH bàn thì mỏi mồm lắm òi... anh em có đề tài nào để thảo luận hẽm! Buồn quá...

http://i682.photobucket.com/albums/vv190/Me_DTH/ij9kbqj8jd599llu6az.jpg

đây là hình ảnh dc thu trực tiếp từ Vinasat1.Tăng Thanh Hà thấy anh em trong 4r buồn wwa nên gửi tặng cái đầu LNB của em đó cho A.E vooc vêtinh

ngoctu_vinasat
03-12-2009, 15:18
quả là dth mới chỉnh sưa lại nét thật đấy!!!!ko biết cái lnb này giá bao nhiu nhi ko thì mình cũng làm 1 kon.

vantanevn
03-12-2009, 15:53
Truyền hình số mặt đất đâu có lạc hậu hả bác, cái DVB-S của mình thì cũng thế thôi chỉ khác ở phương thức truyền dẫn là trên vệ tinh. Nhưng mà nói về KTS mặt đất thì đúng là không hợp ở đây thật.
Các kênh BTV và HTV chỉ phủ sóng trong nam, có mỗi VTC toàn quốc thôi.

Lấy đâu ra toàn quốc. Khu vực em (TP Điện Biên)làm gì có sóng. Có mua cái đầu thu DVB-T (kỹ thuật số mặt đất) thì chỗ em cũng vứt xó thôi vì không bắt được nửa kênh chứ đừng nói nhiều kênh...

ha_ha_ha
03-12-2009, 20:44
Lấy đâu ra toàn quốc. Khu vực em (TP Điện Biên)làm gì có sóng. Có mua cái đầu thu DVB-T (kỹ thuật số mặt đất) thì chỗ em cũng vứt xó thôi vì không bắt được nửa kênh chứ đừng nói nhiều kênh...
Sorry, Em nhầm, đúng là vtc chưa phủ sóng toàn quốc thật nhưng cũng còn hơn cái anh vệ tinh chẳng khi nào ổn định kia.Nhưng em vẫn khoái cái mấy cái vinh này vì nó luôn mới và càng ngày thì các vệ tinh lại càng nhiều , khi đó anh em ta tha hồ mà thưởng thức.Chứ giờ thì nhìn mấy ông phát truyền hình số vệ tinh của việt nam đã thấy ngán rôi.

phongthuong
03-12-2009, 21:32
Hôm nay thằng truyền hình cáp lại không thả gà nữa rồi chán nhỉ

thanhcoi
04-12-2009, 17:50
quả là dth mới chỉnh sưa lại nét thật đấy!!!!ko biết cái lnb này giá bao nhiu nhi ko thì mình cũng làm 1 kon.
không có đâu bác em đang xem đá bóng vtv2 nè hình còn xấu hơn trước. Hình ảnh nhờ hình mịn nhưng nhìn nó nông hình khó xem. Em so sánh với HTV2 thì thằng HTV2 ảnh rõ nét hơn nhiều không tin các bác kiểm tra mà xem. VTV2 bây giờ thua trước rồi ảnh mờ và nhòe hình chán vãi

Counter-Strike
04-12-2009, 18:03
không có đâu bác em đang xem đá bóng vtv2 nè hình còn xấu hơn trước. Hình ảnh nhờ hình mịn nhưng nhìn nó nông hình khó xem. Em so sánh với HTV2 thì thằng HTV2 ảnh rõ nét hơn nhiều không tin các bác kiểm tra mà xem. VTV2 bây giờ thua trước rồi ảnh mờ và nhòe hình chán vãi

Chính xác đấy. Hiện tại mớ kênh SD trên Vinasat-1 thì HTV là đẹp nhất. Đẹp hơn cả VTC :punk:

mavuong1987
04-12-2009, 18:33
Chính xác đấy. Hiện tại mớ kênh SD trên Vinasat-1 thì HTV là đẹp nhất. Đẹp hơn cả VTC :punk:

đẹp hơn VTC là cái chắc. VTC phát khung hình còn nhỏ hơn kênh nhỏ nhất của DTH (thien anh)

Langtunuoiheo
04-12-2009, 19:17
đẹp hơn VTC là cái chắc. VTC phát khung hình còn nhỏ hơn kênh nhỏ nhất của DTH (thien anh)

nhóm kênh VTC SD 1-11 xấu mù! Nhìn chả lét tí lào! Trừ : 1-3-11!
Còn lại nhìn không ra gì!
Công nhận thằng HTV nét kứng! Net = thằng Disney òi còn gì.........

Vetinhut
04-12-2009, 19:20
DTH ko biết đến bao giờ mới ổn định chuyện hình đẹp hay xấu ko đáng kể cái quan trọng là có bao nhiêu kênh free bởi dân nghèo thì chỉ có k49 mà chỉ có DTH mới phát cực chuẩn dvbs1 mà thôi. Lại tiếp tục chờ

thegioi05
04-12-2009, 19:58
Với những ai dùng DTH nhìn các kênh VCTV thì thấy nét hơn rất nhiều.

dhpaul
05-12-2009, 09:15
VTC nó nén tới 32 kênh SD vào cùng 1 TP, kể cả nó có chơi DVB-S2 MPEG4 thì có mà nét đằng giời. Hình ảnh chất lượng y như DTH hồi còn nhồi tới 21 kênh chung 1 TP.
Bệnh tham nhồi nhét này có từ lúc VTC còn nhồi 14 kênh vào 1 tần số hệ DVB-T cơ mà, không biết bao giờ mới chịu chữa.

ngocbaosaigonbmt
05-12-2009, 11:22
thật ra thì các kênh của DTH hiện giờ đả nét hơn có thể so sánh gần với HTV.trường hợp các bác xem các trận bóng đá sigame 25 hình bị nhòa và mờ là do chất lượng ghi hình gốc xấu.còn lại các bác xem đều đẹp.tôi đã so sánh ngay trên LCD 32" nên thấy rỏ.DTH hiện nay đã chia lại các gối kênh.phát song song 2 TP .mổi TP là 18 kênh.

Vetinhut
05-12-2009, 11:58
Anh em ơi bác ngọc bảo lại cầm đao múa tiếp rồi hoan hô bác trở lại cùng anh em nhà chảo hy vọng DTH ổn định và mở thêm kênh free

thanhcoi
05-12-2009, 12:49
thật ra thì các kênh của DTH hiện giờ đả nét hơn có thể so sánh gần với HTV.trường hợp các bác xem các trận bóng đá sigame 25 hình bị nhòa và mờ là do chất lượng ghi hình gốc xấu.còn lại các bác xem đều đẹp.tôi đã so sánh ngay trên LCD 32" nên thấy rỏ.DTH hiện nay đã chia lại các gối kênh.phát song song 2 TP .mổi TP là 18 kênh.

Bác nói cũng có ý đúng nhưng em bổ xung tý là Hôm qua em xem HTV2 và VTV2 phát giống hệt nhau luôn khác mỗi bình luận viên. Thế mà VTV2 hình có vẻ đậm nhưng mà mờ. còn của HTVC thì ảnh rõ sâu hình ( Em xem trên đầu HD và LCD sony đời V) Em nghĩ cái này có thể do DTH điều chế lại nên có hiện tượng đó.

ha_ha_ha
05-12-2009, 13:39
Các bác giới thiệu cho em về tác dụng của cái pci card TBS 8920 với.Nghe nói nó dùng để xem truyền hình trên PC mà không biết thực hư thế nào?

ngoctu_vinasat
05-12-2009, 13:53
quả là chất lượng dth đã nét hơn trước. hồi trươc kênh info tv ko thể sem đc nhưng giờ đã nét hơn rất nhiều rồi. mà nó trả lại cho các bác kênh v6 rồi đấy.

dhpaul
05-12-2009, 16:59
Thực ra tín hiệu đưa về VN của Sea game thì như nhau hết, việc VTV phát hình ảnh không đẹp là do xử lý tiền kỳ trước khi lên sóng không tốt chứ không phải do DTH. Kể cả mọi người có xem trên cáp thì tín hiệu cũng mờ ảo như vậy.

Langtunuoiheo
05-12-2009, 19:38
quả là chất lượng dth đã nét hơn trước. hồi trươc kênh info tv ko thể sem đc nhưng giờ đã nét hơn rất nhiều rồi. mà nó trả lại cho các bác kênh v6 rồi đấy.

V6 come back òi há? Hay nhỉ... lại đc xem phim "ĐỘi quân sấm sét rồi"!

chube_hecquyn
05-12-2009, 20:26
chao các pác ! lâu lắm k lên dđ sem tình hình thế nào. công nhận mấy kênh cua VCTV có nét hơn hồi xưa thật.
Hôm nọ đi thực tập ỏ huyện Đại Từ (Thái Nguyên) thấy ngừoi dân ỏ đó nhà nào cũng có chảo Trung Quốc bắt đươc 15 kênh free của Vinasat1 ,,có nhà còn có 3 cái chảo mắc nối tiếp nhìn hay thật
Nhưng có nhà quay chảo hướng ngược lại Vinasat1 không bít người ta bắt vệ tinh nào nhỉ ?? pác nào có bít k

Langtunuoiheo
05-12-2009, 20:50
chao các pác ! lâu lắm k lên dđ sem tình hình thế nào. công nhận mấy kênh cua VCTV có nét hơn hồi xưa thật.
Hôm nọ đi thực tập ỏ huyện Đại Từ (Thái Nguyên) thấy ngừoi dân ỏ đó nhà nào cũng có chảo Trung Quốc bắt đươc 15 kênh free của Vinasat1 ,,có nhà còn có 3 cái chảo mắc nối tiếp nhìn hay thật
Nhưng có nhà quay chảo hướng ngược lại Vinasat1 không bít người ta bắt vệ tinh nào nhỉ ?? pác nào có bít k

Ngược hướng với VNS thì chắc là Thaicom5 với NNS6 << cái này nhiều người phang! Cả ABS nữa .... chắc là vẫn còn....

mobilelab
06-12-2009, 07:45
Ngược hướng với VNS thì chắc là Thaicom5 với NNS6 << cái này nhiều người phang! Cả ABS nữa .... chắc là vẫn còn....

chỉ xem đến quả 68.5* là cùng thôi

Langtunuoiheo
06-12-2009, 09:10
chỉ xem đến quả 68.5* là cùng thôi
ọc! 0 để ý đến chỗ bác ý ở, wên mất vùg phủ sóg của nó! Thaicom hìk như 0 phủ sóg thái nguyên!

ngocbaosaigonbmt
06-12-2009, 10:13
Bác nói cũng có ý đúng nhưng em bổ xung tý là Hôm qua em xem HTV2 và VTV2 phát giống hệt nhau luôn khác mỗi bình luận viên. Thế mà VTV2 hình có vẻ đậm nhưng mà mờ. còn của HTVC thì ảnh rõ sâu hình ( Em xem trên đầu HD và LCD sony đời V) Em nghĩ cái này có thể do DTH điều chế lại nên có hiện tượng đó.

Lâu quá mới gặp bác thanhcoi.bác so sánh trên HTV2 thì VTV2 thua là cái chắc rùi.vì HTV2 phát hình mp4 mà.bác chỉ xem được kênh HTV2 này trên đầu HD hoặc đầu có hổ trợ giãi mà mp4 thui.
Nếu so sánh VTV2 với các kênh của HTV đang xem được trên k49 thì chất lượng như nhau à.

mavuong1987
06-12-2009, 16:35
Các bác giới thiệu cho em về tác dụng của cái pci card TBS 8920 với.Nghe nói nó dùng để xem truyền hình trên PC mà không biết thực hư thế nào?

đây là thiết bị dùng để xem trưỳưn hình vệ tinh trên PC. tích hợp DVB S2, Mpeg 4 H264.

có khả năng kết nối với server để lấy key xem các kênh khoá mã.

hiện tại dò được tất cả các kênh có trên VT vinasat. xem tốt kênh Luxe HD, và mấy kênh free của VTC ( VTC2,VTC 14, quảng ninh,) HTV 1- 9

chỉ cần đăng kí 1 acc bên DVB.vn mữa thì có thể xem được các kênh khoá mã của DTH, UBC trên 78.5, SKY net trên 138.....

nói chung về chức năng thì giống như đầu thu DM 800 HD

PrincesNicky
06-12-2009, 19:04
Mình đang dùng đầu thu dth+dvb xsat 430 ai có tấn số all kênh vinasat share mình nhé

Langtunuoiheo
06-12-2009, 19:21
Mình đang dùng đầu thu dth+dvb xsat 430 ai có tấn số all kênh vinasat share mình nhé

Nhóm DTH: 11551 H 28500 ( access )
11589 H 28800 ( family )
Nhóm HTV: 11088 H 28120 ( HTV )
11129 H 28120 ( HTVC )
---------------------------------
Nhóm VTC thì không cần đọc! Biết cũng hẽm thu đc với đầu DVB s1!

hongan6868
07-12-2009, 23:48
http://i682.photobucket.com/albums/vv190/Me_DTH/ij9kbqj8jd599llu6az.jpg

đây là hình ảnh dc thu trực tiếp từ Vinasat1.Tăng Thanh Hà thấy anh em trong 4r buồn wwa nên gửi tặng cái đầu LNB của em đó cho A.E vooc vêtinh

Đó là cái nút reset của đầu thu mà, nhấn nhấn vài cái là đầu thu chảy nước cho coai

Bác ko xài bán rẻ lại cho mình đi :punk: Cũng ở Đồng Nai luôn đây. Bác ở đâu thế ?
Tin buồn cho bác, bà già khoái coi mấy phim astro nên mang qua lắp bên nhà ba má roài,chừng nào bà chán em hú bác nhá

Counter-Strike
07-12-2009, 23:56
Đó là cái nút reset của đầu thu mà, nhấn nhấn vài cái là đầu thu chảy nước cho coai

Tin buồn cho bác, bà già khoái coi mấy phim astro nên mang qua lắp bên nhà ba má roài,chừng nào bà chán em hú bác nhá

Vậy em chờ bác vậy :yes:

Nisvana/nt
08-12-2009, 08:28
Xin chào tất cả anh,em ...dạo này các thợ săn vệ tinh mệt mỏi rồi sao í nên không thấy thông tin của quả vệ tinh lạ nào...
Ở ninh thuận quê mình không có nhiều vệ tinh phủ sóng kubanl mà anh em yêu công nghệ truyền hình vệ tinh tinh thì đa số là dân nghèo chỉ có chảo 0,6 và đầu thu k49 nên chỉ săn được abs1.nss6.thaicom5 banKU là hết... còn mấy quả C banl thì botay.com....

mavuong1987
08-12-2009, 08:31
Xin chào tất cả anh,em ...dạo này các thợ săn vệ tinh mệt mỏi rồi sao í nên không thấy thông tin của quả vệ tinh lạ nào...
Ở ninh thuận quê mình không có nhiều vệ tinh phủ sóng kubanl mà anh em yêu công nghệ truyền hình vệ tinh tinh thì đa số là dân nghèo chỉ có chảo 0,6 và đầu thu k49 nên chỉ săn được abs1.nss6.thaicom5 banKU là hết... còn mấy quả C banl thì botay.com....

còn gì để mà săn. hehe. đợi vài năm nữa Lào với CAMPU phóng vệ tinh lên thì mới có ku chơi tiếp.hehe

ha_ha_ha
09-12-2009, 02:17
Giờ thì săn tiền để tậu con DM800HD thôi.Định tậu cái pci card TBS 8920 mà laptop không có khe cắm PCI mở rộng.Cũng chán.Thui, đành nằm chờ thời thế vậy.

JamesPotter
09-12-2009, 11:26
Ê bà con! Cho tớ hỏi tí, nếu không có bộ trộn thì mình nối dây trực tiếp vào có được không?

Lavanluc
09-12-2009, 13:57
Giờ thì săn tiền để tậu con DM800HD thôi.Định tậu cái pci card TBS 8920 mà laptop không có khe cắm PCI mở rộng.Cũng chán.Thui, đành nằm chờ thời thế vậy.
DM800HD đắc lắm mà muốn xem được nhiều kênh hay phải cần có vitính nối mạng để đăng ký chia sẻ car qua server HUHO nửa chắc là bác phải đi săn cả ngày lẩn đêm thôi...khà..khà...thôi chúc chuyến đi săn của bác nhiều may mắn để mau đủ vốn cưới em DM800HD về mà vọc cho thỏa thích...

Langtunuoiheo
09-12-2009, 21:38
Ê bà con! Cho tớ hỏi tí, nếu không có bộ trộn thì mình nối dây trực tiếp vào có được không?
nối sao a? Cắt ra, quấn chúg vào với nhau a! Hẽm đc đâu, sợ khôg bật đc đầu thu lên nữa! Nó bị chập dẫn đến việc đầu thu cứ nháy, 0 lên đc!

loitranchinh
10-12-2009, 09:59
không có bộ trộn thì thay rắc vặn vít bằng rắc cắm ( giống như rắc cắm tivi) rồi chịu khó rút rắc chảo này ra cắm rắc chảo khác vào thế là ok .

Langtunuoiheo
10-12-2009, 21:43
Vtc14 kêk chuyên về dự báo thiên tai lũ lụt... H toàn phát về núi lửa, báo lốc... Xem hay lắm! Đặc bịt có chươg trình man & wild của discovery chanel xem hay wá xá! kêk này hùi trc mìk thík coj nhất bên 146!
vtc14 chắc là phiên bản vn của discovery chanel ^^!

Vetinhut
10-12-2009, 23:31
Nếu ko có bộ trộn mà bạn dùng 2 chảo chắc chắn là ko được rồi vì khi cài đặt thì chỉ có 1 trong 2 lnb có sóng thôi cái nào cài trước sẽ có cái cài sau ko thể có được đâu

Counter-Strike
11-12-2009, 00:41
Báo cáo mấy bác, vào thời điểm post bài HTVC đang thả gà 8 kênh. Xem = VTC-HD02 :D

connick
11-12-2009, 09:10
DTH của em vẫn còn hạn dùng nên xem được gói access, vậy nếu muốn chuyển sang family thì sẽ đóng phí thế nào nhỉ?

hakien_hp
11-12-2009, 12:14
sao goi cuoc tren DTH truoc minh mua ban quyen 3nam mat 1tr50k jo van con han xem duoc het tat ca cac kenh nhj?tuong chj xem dc goi access nhung van xem dc family nhu bjnh thuong hay la no chua khoa

ngoctu_vinasat
11-12-2009, 15:45
sao goi cuoc tren DTH truoc minh mua ban quyen 3nam mat 1tr50k jo van con han xem duoc het tat ca cac kenh nhj?tuong chj xem dc goi access nhung van xem dc family nhu bjnh thuong hay la no chua khoa

làm gì có bác ơi! nhà em cũng vậy nhưng có xem được đâu.

hakien_hp
11-12-2009, 18:31
co ma nha mjnh van xem dc,thi` the mua 3nam nmha mjnh da het han su dung dau fai sang nam 20010 moi het jo van xem duoc tat ca 36kenh ma

mavuong1987
12-12-2009, 14:28
Vtc14 kêk chuyên về dự báo thiên tai lũ lụt... H toàn phát về núi lửa, báo lốc... Xem hay lắm! Đặc bịt có chươg trình man & world của discovery chanel xem hay wá xá! kêk này hùi trc mìk thík coj nhất bên 146!
vtc14 chắc là phiên bản vn của discovery chanel ^^!

hihi. tối nay lúc 21h trên kênh VTC 14 chiếu lại bộ phim kinh điển " TITANIC " anh em nhớ đón xem nhé.

Langtunuoiheo
12-12-2009, 21:10
hihi. tối nay lúc 21h trên kênh VTC 14 chiếu lại bộ phim kinh điển " TITANIC " anh em nhớ đón xem nhé.

Titanic mình vẫn hẽm thích xem! Không hay....:P!
Lord ring hay nhất :D!
HTVC đang free trên mọi đầu thu! hô hô, VTCHD02 đã coi đc HTVC ^^!

nttrung85
13-12-2009, 11:10
Kênh Disney của nhà ta bị sao rồi nhỉ? thấy ghi là Channel 17 DC... gì gì đó.Kiểu như bản quyền không phù hợp hay sao ý,pà kon ai biết thông tin gì không ?

cuongvp2910
13-12-2009, 19:10
Không biết từ ngày 5/12 đến giờ khi kích hoạt đầu thu VTC yêu cầu thêm thông tin về cửa hàng bán và người lắp đặt làm gì ấy nhỉ ? Theo anh em VTC định làm gì ???

mobilelab
14-12-2009, 08:24
14/12
18:00
U23 Việt Nam - U23 Singapore
anh em chuẩn bị tín hiệu đầu thu cho tốt
đặc biệt các anh em ở miền bắc hôm nay khối không khí lạnh tràn về sẽ xuất hiện nhiều mây làm giảm cường độ tín hiệu sẽ làm ảnh hưởng khi cổ vũ cho đội tuyển nhà.hihi

tuanvupleiku
14-12-2009, 23:12

Cái này anh Bảo có nói 1 lần rồi.
Bạn mua cái loại dùng cổng usb là xài được trên laptop

connick
15-12-2009, 09:08
Sáng nay 15/12 DTH không xem được 1 kênh nào cả, chỉ mỗi chữ đang dò (kog có cột tín hiệu)Có ai bị như vậy kog?

ngocbaosaigonbmt
16-12-2009, 06:27
DTH vẩn phát bình thường nhưng tín hiệu yếu.Trường hợp của bạn là antena của mình chưa chuẩn.bạn nên cân chỉnh lại cho đạt mức tín hiêuk cao nhất.

Lavanluc
16-12-2009, 07:48
Sáng nay vào thăm diển đàn...sao thấy vắng tênh chỉ có lẻ loi một bài viết của anh Ngọc Bảo.chắc là anh em đã rủ nhau tới DVB rồi sao í.Anh Ngọc Bảo lâu rồi mới trở về thấy vắng vẻ như vầy chắc củng buồn hè...
Nhưng trời củng có lúc mưa lúc nắng mà.không có bài viết mới thì ôn lại những bài củ của các sư phụ vậy...

hoabinh_univ
16-12-2009, 16:50
việt nam đã thắng singapo.ngày mai 17h sẽ là trận chung kết với malaixia mong bà con ta theo dõi

mobilelab
17-12-2009, 07:54
việt nam đã thắng singapo.ngày mai 17h sẽ là trận chung kết với malaixia mong bà con ta theo dõi

Hôm nay sẽ mở ra 1 trang sử mới của nền bóng đá nước nhà. mỗi 1 thành viên trong diễn đàn đều là 1 cá nhân của dân tộc vì thế hãy giành thật nhiều cho đội tuyển bóng đá nam hôm nay. VIỆT NAM VÔ ĐỊCH VIỆT NAM VÔ ĐỊCH

mavuong1987
17-12-2009, 08:45
Hôm nay sẽ mở ra 1 trang sử mới của nền bóng đá nước nhà. mỗi 1 thành viên trong diễn đàn đều là 1 cá nhân của dân tộc vì thế hãy giành thật nhiều cho đội tuyển bóng đá nam hôm nay. VIỆT NAM VÔ ĐỊCH VIỆT NAM VÔ ĐỊCH

Hởi các các chàng trai U 23 VN. Hãy theo bước các cô gái tuyển nữ.

canvtv
17-12-2009, 09:31
Hôm qua tôi nhận đc 02 đầu VCTV nhờ xử lý giúp, hiện tượng là bật CT nguồn lên hiện lên chữ FAIL thì nó tắt hẳn không hiện thị cái gì hết, tôi đoán là lỗi phần mềm. Bác nào có cách gì xử lý hay có phần mềm thì hướng dẫn giúp tôi với. Thank!

mavuong1987
17-12-2009, 13:14
Hôm qua tôi nhận đc 02 đầu VCTV nhờ xử lý giúp, hiện tượng là bật CT nguồn lên hiện lên chữ FAIL thì nó tắt hẳn không hiện thị cái gì hết, tôi đoán là lỗi phần mềm. Bác nào có cách gì xử lý hay có phần mềm thì hướng dẫn giúp tôi với. Thank!

đầu thu của bạn đã bị lổi fw do OTA rùi. cách xử lý là chạy lại phần mềm bằng máy tính. hoặc đơn giãn nhất là kiếm 1 cái đầu thu còn chạy tốt và một cộng cáp (com9 pin 2 đầu cái) rùi úp từ đầu tốt wa.

cách làm.
- Bước chuẩn bị: Bạn tìm mua một sợi dây cáp R232 ( dùng để gắn cổng R232 đằng sau đầu thu ) và một đầu DTH đang chạy tốt.
- Bước 1: Nối sợi dây cáp R232 cho đầu thu bình thường và đầu thu bị hỏng phần mềm ở cổng R232 đằng sau mỗi đầu thu làm sao cho 2 đầu thu liên lạc với nhau tốt nhất.
- Bước 2: Bạn khoan cắm điện cho đầu thu bị hỏng, hãy cắm điện cho đầu thu bình thường trước, dùng remote (điều khiển) vào Menu, Cài đặt, Nâng cấp đầu thu, để con trỏ điều khiển sáng tại hàng Phần mềm V3.O...Sau đó mở mã truyền dữ liệu cho đầu thu bình thường để đầu thu truyền dữ liệu, bằng mật khẩu bí mật sau: Bạn lần lượt bấm nhanh các phím: F4, F3, F2. F1 và phím số 0; lúc này đầu thu báo ta nhập mật khẩu, bạn nhập lần lượt các phím số: 9987. Lúc này đầu thu đã hiện lên khung sử lí và bắt đầu truyền dữ liệu.
- Bước 3: Bạn lập tức cắm điện cho đầu thu bị hỏng và mở mã nhận dữ liệu qua cổng R232 như sau: bấm POWE, đợi khi đèn báo chữ LD nhấp nháy thì lập tức bấm nhanh lần lượt các phím trên đầu : CH+, CH-, VOL+, VOL-. Nếu đầu vẫn hiện chữ FAIL rồi mất là do bạn bấm các phím nói trên chưa nhanh và chưa đều. Hãy rút nguồn ra cắm lại và thao tác như trên, khi nào đầu thu không còn báo FAIL là bạn đã thành công. Lúc này đầu thu hỏng đang sẵn sàng nhận phần mềm từ đầu bình thường hãy đợi cho tới khi đầu bị hỏng tự khởi động lại là hoàn tất. Chúc bạn thành công.

hoabinh_univ
17-12-2009, 19:20
thế là hết.việt nam ơi việt nam.buồn hơn khi trượt đại học

choso
18-12-2009, 08:37
đầu thu của bạn đã bị lổi fw do OTA rùi. cách xử lý là chạy lại phần mềm bằng máy tính. hoặc đơn giãn nhất là kiếm 1 cái đầu thu còn chạy tốt và một cộng cáp (com9 pin 2 đầu cái) rùi úp từ đầu tốt wa.

cách làm.
- Bước chuẩn bị: Bạn tìm mua một sợi dây cáp R232 ( dùng để gắn cổng R232 đằng sau đầu thu ) và một đầu DTH đang chạy tốt.
- Bước 1: Nối sợi dây cáp R232 cho đầu thu bình thường và đầu thu bị hỏng phần mềm ở cổng R232 đằng sau mỗi đầu thu làm sao cho 2 đầu thu liên lạc với nhau tốt nhất.
- Bước 2: Bạn khoan cắm điện cho đầu thu bị hỏng, hãy cắm điện cho đầu thu bình thường trước, dùng remote (điều khiển) vào Menu, Cài đặt, Nâng cấp đầu thu, để con trỏ điều khiển sáng tại hàng Phần mềm V3.O...Sau đó mở mã truyền dữ liệu cho đầu thu bình thường để đầu thu truyền dữ liệu, bằng mật khẩu bí mật sau: Bạn lần lượt bấm nhanh các phím: F4, F3, F2. F1 và phím số 0; lúc này đầu thu báo ta nhập mật khẩu, bạn nhập lần lượt các phím số: 9987. Lúc này đầu thu đã hiện lên khung sử lí và bắt đầu truyền dữ liệu.
- Bước 3: Bạn lập tức cắm điện cho đầu thu bị hỏng và mở mã nhận dữ liệu qua cổng R232 như sau: bấm POWE, đợi khi đèn báo chữ LD nhấp nháy thì lập tức bấm nhanh lần lượt các phím trên đầu : CH+, CH-, VOL+, VOL-. Nếu đầu vẫn hiện chữ FAIL rồi mất là do bạn bấm các phím nói trên chưa nhanh và chưa đều. Hãy rút nguồn ra cắm lại và thao tác như trên, khi nào đầu thu không còn báo FAIL là bạn đã thành công. Lúc này đầu thu hỏng đang sẵn sàng nhận phần mềm từ đầu bình thường hãy đợi cho tới khi đầu bị hỏng tự khởi động lại là hoàn tất. Chúc bạn thành công.

cảm ơn đồng chí một thông tinh vô cùng quí giá cho tôi và cả diễn đàn.

VINASAT1 bị MEASAT3 vã thu đau không thể nào tả nổi

Vinhthu
18-12-2009, 09:19
Thanks mavuong1987.Bai viet chi tiet rat va co gia tri.

blackjack75
18-12-2009, 17:16
Em vừa rồi đi lên Hòa Bình vùng miền núi thấy anh em dân tộc chuyên dùng chảo thu được rất nhiều kênh, tuy nhiên là đầu ko dùng thẻ ko biết là loại đầu gì, ở HN có bán ko, anh em nào biết về nó chỉ giùm với.

ha_ha_ha
18-12-2009, 19:34
VN thua rồi, Buồn quá các bác ạ

mavuong1987
18-12-2009, 22:02
Thanks mavuong1987.Bai viet chi tiet rat va co gia tri.

đây là nhờ một mem khác hướng dẩn. mavuong chỉ chia sẽ lại thui. hi. chúc anh em luôn vui

hthuandn
19-12-2009, 00:46
bao nhiêu câu hỏi mà câu trả lời là bán độ!
- tại sao trọng tài bắt không nghiêm khắc? THIÊN VỊ MALAYSIA ?
- Tại sao đội tuyển việt nam đá kém trong khi thể lực sung mãn kỹ thuật cao đẳng cấp hơn hẵn?
- tại sao ông huấn luyện viên không chịu thay người khi cầu thủ run chân như thế? có bao nhiêu cầu thủ giỏi mà ko cho ra sân?
- Tại sao không thay đổi phương án để cho đối phương bắt bài?
- phải nói ông huấn luyện viên đội tuyển VN quá kinh khủng!
Tôi thừa nhận là ông huấn luyện viên giỏi. huấn luyện một đội tuyển việt nam lên một đẵng cấp vàng rồi bán như thế chắc là được nhiều tiền lắm!
- những vụ bán độ lèo tèo như văn quyến thì làm rùm beng còn bi giờ bán đi cả giấc mơ vàng của cả triệu người thì không ai có ý kiến gì?
- trinh sát , công an mật tồi kém hay là cũng để im cho bọn xã hội đen làm loạn ?
_ xem bóng đá mà bức xúc quá trời đi.

Langtunuoiheo
19-12-2009, 14:14
Ngày 15/9/2009 nhà mình tậu em HD02 chọn gói! 16/9 thì mình kích hoạt cái đầu thu!
Theo mình biết thì phải dùng gần hết 1 năm(bắt đầu từ ngày mình kích hoạt cái đầu thu), trên tổng đài mới gửi tin về đầu thu mình là dịch vụ sắp hết hạn! Nhưng hôm nay 19/12 nó đã gửi thông báo: Dịch vụ sắp hết hạn gì đóa, đề nghị "sặc pin"! Hẽm hiểu... Hay là sắp hết 1 năm nó bắt nộp tiền!
Bọn này làm ăn vô tổ chức quá!

dhpaul
19-12-2009, 16:12
Chắc là nó gửi bậy, em có thấy nó gửi cái gì đâu nhỉ. Cứ dùng phe phé thôi.

haimobifone
19-12-2009, 20:57
VTC vừa thông báo gia hạn đầu thu kích hoạt trong tháng 01/2009.
theo như VTC thông báo thì phí thuê bao năm sau đối với đầu thu VTCSD là 720.000đ/năm. tăng 180.000.
Còn đối với VTCHD thì phí thuê bao tăng lên 1.200.000đ/năm
Chất lượng các kênh SD không tốt cho lắm đặc biệt là các kênh VTC và HTV.
Không biết khi tăng phí thuê bao thì VTC có tăng kênh không nữa?????/

ThânĐiêu
19-12-2009, 21:34
bao nhiêu câu hỏi mà câu trả lời là bán độ!
- tại sao trọng tài bắt không nghiêm khắc? THIÊN VỊ MALAYSIA ?
- Tại sao đội tuyển việt nam đá kém trong khi thể lực sung mãn kỹ thuật cao đẳng cấp hơn hẵn?
- tại sao ông huấn luyện viên không chịu thay người khi cầu thủ run chân như thế? có bao nhiêu cầu thủ giỏi mà ko cho ra sân?
- Tại sao không thay đổi phương án để cho đối phương bắt bài?
- phải nói ông huấn luyện viên đội tuyển VN quá kinh khủng!
Tôi thừa nhận là ông huấn luyện viên giỏi. huấn luyện một đội tuyển việt nam lên một đẵng cấp vàng rồi bán như thế chắc là được nhiều tiền lắm!
- những vụ bán độ lèo tèo như văn quyến thì làm rùm beng còn bi giờ bán đi cả giấc mơ vàng của cả triệu người thì không ai có ý kiến gì?
- trinh sát , công an mật tồi kém hay là cũng để im cho bọn xã hội đen làm loạn ?
_ xem bóng đá mà bức xúc quá trời đi.

chê vậy, có giỏi thì đi làm HLV rồi làm cho VN vô địch đi, chỉ giỏi cái nói còn làm thì không, người ta làm không được rổi ngồi đó chê lên chê xuống, có giỏi thì làm đi.

tanvan08
19-12-2009, 22:19
Thôi nói làm gì nữa thua la xong.tien trach ky hau trach nhan.ai cung buon ca ma!

princetq
19-12-2009, 22:55
Thông tin về việc VTC tăng giá chính thức có trên trang web rồi nè http://digitaltv.com.vn/hd-lap-dat/139-mau-the-gia-han-dich-vu-truyen-hinh-ve-tinh.html. Nó phát hành thẻ nạp và tăng phí gói kênh SD lên 720k/ 1 năm (60k/ 1 tháng). Nó tăng thế này cũng đúng thôi vì 36 kênh của DTH mà thuê bao bằng gói HD của nó thì nó phải tăng giá là đúng và nó vẫn cạnh tranh tốt với DTH. Còn gói HD tăng lên 1 triệu 200 bởi nó còn phải cạnh tranh với anh cáp HTVC HD nữa và vì nếu tăng cao hơn anh kia thì sẽ mất khách thôi chứ cũng chẳng phải là nó ko muốn tăng cước.

Chuyện nó có tăng kênh hay ko thì chẳng ai biết vì quyền của nó ( như hiện tại thì nó vẫn "thay" kênh đều đều) hoặc cũng có trường hợp nó đưa ra thêm gói cước như anh DTH và bắt anh em ta trả thêm $.

Tất cả cứ chờ đến tháng 1 bọn DTH tăng lên hơn 50 kênh thì có thể lúc ấy mới là lúc VTC có động thái gì đó.

connick
20-12-2009, 09:02
Bác kiếm đâu ra thông tin là tháng 1 DTH tăng lên 50 kênh thế?
Trước nó cũng thông báo là tháng 10/09 là 36 kênh, tháng 12/09 là 52 kênh!!!

Langtunuoiheo
20-12-2009, 10:31
Hix! Bọn VTC tăng ác quá, chất lượng kênh của bọn nó em nói thật: chán lắm! << Ông già muốn xem bóng đá nên mới phải mua! >>> CHứ em cũng trả muốn phí tiền( gần 5m có ít đâu)!
------------------------
Bọn DTH lên 50 kênh há! Never come true!
P/s: Never come true >>> Không bao giờ trở thành sự thật!

thegioi05
20-12-2009, 12:30
Bác kiếm đâu ra thông tin là tháng 1 DTH tăng lên 50 kênh thế?
Trước nó cũng thông báo là tháng 10/09 là 36 kênh, tháng 12/09 là 52 kênh!!!

Thì Bác cộng thêm 3 hay 4 tháng nữa. Giống như DTH nói tháng 10 tăng kênh nhưng giữa tháng 11 mới tăng.

ngocbaosaigonbmt
21-12-2009, 12:32
chào anh em nhà chảo.lâu quá không có vấn đề gì bàn nên cũng vắng.
Bảo tui có gặp trường hợp như vầy mong anh em vô đây :http://ddth.com/showthread.php?p=1946667#post1946667
đểcho ý kiến nha.chúc các anh em họ nhà chảo một mùa giáng sinh an lành.

ha_ha_ha
21-12-2009, 19:48
Đúng là vắng thật, dạo vô đây thấy chán ngắt, không sôi nổi như dạo trước nữa

vinasat 2
22-12-2009, 10:33
hôm nay 10h30 tất cả các kênh trên vệ tinh Vinasat kg có tín hiệu ,kg hiểu sao nữa .chắc trục trặc kĩ thuật hay sao .

tuananh_pro_xsat
22-12-2009, 12:00
hôm nay 10h30 tất cả các kênh trên vệ tinh Vinasat kg có tín hiệu ,kg hiểu sao nữa .chắc trục trặc kĩ thuật hay sao .

vinasat1 rơi roòi chăng

haimobifone
22-12-2009, 17:29
Hôm nay HTV tăng thêm 1 kênh là AGG. không biết đây là kênh gì nữa.

lnb_hd01
23-12-2009, 13:08
Các bạn à . Hiện nay trên vinasat có tp mới tần số 11630 H 28800 có 18 kênh tiếc là đều khoá mã .thứ tự các kênh đó là : AXN ,HBO ,STARMOVIE ,EUROSPORT ,STARSPORTS, ESPN, NGC, DISCOVERY, CHANNEL V, STARWORLD, PLAYHOUSE, CNBC, TV5, TEST, LUXETV, HANOITV2, SCTV9, INVEST TV
Chắc đây là của ông DTH ???

ThânĐiêu
23-12-2009, 13:23
Các bạn à . Hiện nay trên vinasat có tp mới tần số 11630 H 28800 có 18 kênh tiếc là đều khoá mã .thứ tự các kênh đó là : AXN ,HBO ,STARMOVIE ,EUROSPORT ,STARSPORTS, ESPN, NGC, DISCOVERY, CHANNEL V, STARWORLD, PLAYHOUSE, CNBC, TV5, TEST, LUXETV, HANOITV2, SCTV9, INVEST TV

chứ còn của ai nữa???
hỏng thấy HANOITV2, SCTV9, INVEST TV sao mà còn phải thắc mắc của ai.

ngoctu_vinasat
23-12-2009, 13:27
Hôm nay HTV tăng thêm 1 kênh là AGG. không biết đây là kênh gì nữa.
bac oi cho em hoi tp kenh AGG la gi vay?em thanks truoc nha.
Xin loi em viet ko co dau.

Langtunuoiheo
23-12-2009, 14:49

DTh mà cho đám này vào hoạt động thì VTC chắc nghỉ! Móa... nhiều kênh hot nhỉ!
Thằng HTVC trên đầu K49 tự dưng mất hết tín hiệu! CÒn trên HD02 thì vẫn coi tốt! Hẽm hiểu... hay tại chảo????

dhpaul
23-12-2009, 15:05
Chắc chắn TP này là của DTH vì nó có các kênh của VCTV và ngoài ra nó rất gần với 2 TP của DTH.
Kiểu này mà bọn VTC không sớm sửa đổi cách làm việc + tăng giá như vừa rồi là chết đấy. Vinasat bắt đầu nóng thật rồi.

lnb_hd01
23-12-2009, 16:58
Thêm 1 thông tin nữa cho bạn nào đang xem quả 138o KU dùng đầu HD ở tp 12463 V 21600 đang mở khoá xem được 6 kênh chuẩn HD gồm có :
CCTV-HD, DISCOVERY-HD, ATV-HD, BPL-HD ( bóng đá ngoại hạng Anh ), 2 kênh còn lại phát test . Hy vọng nó cho xem hết tuần để xem trực tiếp ngoại hạng ANH bằng công nghệ HD.

mavuong1987
23-12-2009, 18:09
sau vài ngày chiến đấu. đã có lúc anh em nhà chảo nghĩ răng vinasat sắp bị "bắn rơi" nhung với tinh thần chiến đấu oanh liêt hôm nay nhờ cổ xe tăng lù lù DTH mà vinasat đã lấy lại được sức nóng như xưa.

thegioi05
23-12-2009, 18:31
DTH lần này có chút uy tín rùi? Nó tăng thêm như vậy không biết giá thuê bao là bao nhiêu nữa?

hainam2008
23-12-2009, 19:09
anh em dung co voi mung vi dth chat dep qui vi do, thu nghi do xem 25 kenh cua DTH ma phi thue bao 700000, 36 kenh 1200000, bay gio them may kenh nay ngh dai li noi phi thue bao gan 3tr 1 nam do dung co voi mung vi vay cuoi cung vtc van la number1.

ThânĐiêu
23-12-2009, 19:52
anh em dung co voi mung vi dth chat dep qui vi do, thu nghi do xem 25 kenh cua DTH ma phi thue bao 700000, 36 kenh 1200000, bay gio them may kenh nay ngh dai li noi phi thue bao gan 3tr 1 nam do dung co voi mung vi vay cuoi cung vtc van la number1.

ông nội này chắc chưa biết chuyện VTC tăng giá thuê bao phải không???
Biết rồi thì chắc ổng chửi VTC lắm đây.

mnhat84
23-12-2009, 19:57
DTH tăng kênh như vậy thì hấp dẫn thiệt. Hehe phải kiếm mua 1 con dth thôi

sieuquay_a4
23-12-2009, 20:17
DTH tang them kenh roi , kieu nay vtc chet roi.Chac gia la 1200k/nam nhi.chac em cung mua thoi

dhpaul
23-12-2009, 20:21
Chắc chắn là sẽ có 1 gói mới với mức giá cao cho đồng bào dùng DTH, đó là điều không phải bàn cãi. Nhưng nó cao đến mức nào thì... chịu.

mtruong_98
23-12-2009, 21:38
Thêm 1 thông tin nữa cho bạn nào đang xem quả 138o KU dùng đầu HD ở tp 12463 V 21600 đang mở khoá xem được 6 kênh chuẩn HD gồm có :
CCTV-HD, DISCOVERY-HD, ATV-HD, BPL-HD ( bóng đá ngoại hạng Anh ), 2 kênh còn lại phát test . Hy vọng nó cho xem hết tuần để xem trực tiếp ngoại hạng ANH bằng công nghệ HD.

Cảm ơn bạn đã đưa thông tin quả 138,bây giờ mình mới được xem bóng đá HD xịn.

princetq
23-12-2009, 21:39
Nhiều kênh hay thiệt! Nhưng tiếc là chẳng thấy ông em Cartoon Network đâu cả.

hainam2008
23-12-2009, 22:13
xin loi u nhe ai khong biet vtc tang gia nhung voi kenh do so voi goi family cua DTH van con re chan . mo mat to ma nhin di luc truoc da bi ho bay gio con dam len tieng benh vuc cho DTH. chuyen DTH hua suong 5 nam khong tang kenh ai khong biet ba con dien dan nay ai khong biet. cong nhan di nho co vtc ma nguoi ham mo moi co the xem ngoai hang tren toan quoc, ngoai ra con co starmovie, hbo...

dhpaul
23-12-2009, 22:20
Thế trước đây VTV3 phát ngoại hạng thì phát cho toàn quốc hay cho toàn nước vậy???
Nói cái gì cũng phải đúng thì thôi, hiện tại với việc DTH tăng kênh như thế này chắc chắn là hấp dẫn hơn VTC kể cả mức giá có cao hơn, nếu VTC không sớm tăng kênh thì sớm muộn VTC cũng chết.

cuongvp2910
24-12-2009, 06:29
Không biết mấy cha SXCT + KTV của VTC làm ăn kiểu gì cứ thỉnh thoảng lại thay đổi ví dụ kênh Hanoi TV , DW TV lúc có lúc không , nhiều lúc giải thích hết hơi với khách lắp VTCHD , SD . Lộ trình tăng kênh thì triển khai với tốc dộ của ...Rùa ! Mong sao có sự cạnh tranh lớn hơn không chỉ là VTC , VTCV , HTVC ... Để người tiêu dùng được hưởng lợi như ĐTDĐ bây giờ . Chết cười với ĐTDĐ năm 199X ai có quả ĐTDĐ thì "oai" hết biết! Còn bi giờ đi lụm ve chai , bán hàng rong ...cũng có mobil kết nối GPRS ! Không có cạnh tranh thì không có phát triển là lẽ thường có phải không các Bác.

bokuradov
24-12-2009, 08:31
Có ae nào biết tần số mới của HTVC ko? Tần số 11128 H 28120 ko xài đc nữa roài. :-(

thegioi05
24-12-2009, 11:19
Có ae nào biết tần số mới của HTVC ko? Tần số 11128 H 28120 ko xài đc nữa roài. :-(
Đầu thu nhà tui vẫn xem được bình thường, có điều tín hiệu hơi yếu thôi.

ThânĐiêu
24-12-2009, 11:35
xin loi u nhe ai khong biet vtc tang gia nhung voi kenh do so voi goi family cua DTH van con re chan . mo mat to ma nhin di luc truoc da bi ho bay gio con dam len tieng benh vuc cho DTH. chuyen DTH hua suong 5 nam khong tang kenh ai khong biet ba con dien dan nay ai khong biet. cong nhan di nho co vtc ma nguoi ham mo moi co the xem ngoai hang tren toan quoc, ngoai ra con co starmovie, hbo...

không ai bên vực ai cả, cái gì đúng thì nói thôi, trước kia xem ngoại hạng trên VTV3 thì free 100%, còn giờ dù VTC mang tiếng là phát free nhưng bà con phải mua đầu thu và trả thuê bao mới xem được đầy đủ.

Chắc bác lỡ ôm chảo của VTC nên giờ mới tiếc đứt ruột phải không?

ngoctu_vinasat
24-12-2009, 13:29
Noi that DTH tang kenh cung cha thich,Boi vi tang kenh dong nghia voi gia thue bao se rat cao, ma rat cao thi chung ta cung ko co co hoi xem.Noi chung DTH tang kenh nhung cung rat chan, hien tai may kenh moi xem dc co moi kenh hallymak gigido chan.

hainam2008
24-12-2009, 15:24
truoc day nhung y kien cua than dieu moi nguoi nguong mo tu khi thandieu len tieng benh vuc cho dth thay lo bich lam sao day cung tung la khach hang cua dth nhieu nam roi that su cac chuong trinh cua dth ma dienm dan chang co gi hay . toan nhung chuong trinh da phat tren vtv . vay ma co nguoi cho la uyen bac trong linh vuc dvb lai benh cho dth. mo mat ra ma tinh di hay than dieu khong biet so sanh that nuc cuoi cho thandieu that ti nghiep cho thandieu ,

Eco
24-12-2009, 16:01
dth tăng kênh thi vtc cũng phải tăng kênh thôi , có gì mà lo. người nữa lạng, kẻ tám cân

mobilelab
24-12-2009, 17:45
dth tăng kênh thi vtc cũng phải tăng kênh thôi , có gì mà lo. người nữa lạng, kẻ tám cân

Người 5 lạng kẻ nửa cân. hi vọng là mọi chuyện sẽ diễn ra theo chiều hướng có lợi cho dân nghèo mình.

tuanquangtri
24-12-2009, 18:31
chúc anh em trên DD giang sinh vui vẻ nha!!!!!!!!!!!!!!

Langtunuoiheo
24-12-2009, 20:02
Giánh sinh vui vẻ há anh em!
CHúc cho HTVC free dài dài!
Chúc cho DTh lâu lâu lại Free!
CHúc cho VTC giảm giá, tăng kênh!
CHúc cho các vệ tinh không bị dụng!
CHúc cho mọi người vui vẻ đừng cãi nhau nữa!
Và cuối cùng tui chúc Giánh sinh vui vẻ!
Merry christmas and happy new year!

ThânĐiêu
24-12-2009, 22:14
Anh bạn này nói chí lí, cái thằng mạo danh kia vênh váo lắm, chấp mấy thằng ngu đó làm gì cho mệt bạn ơi!

haha....haha... từ ngày nổ vụ phát minh ra thiết bị gắn vào đầu thu DVB-S1 để bắt sóng DVB-S2 đến bây giờ mới thấy bác xuất hiện, rất vui được đón tiếp bác quay lại.

Langtunuoiheo
24-12-2009, 22:28
Ọc! Có 2 pác Thân Điêu há?
Móa! Nhìn lướt qua chả để ý, tưởng 1! Hô hô>>> Chả biết ai với ai nữa!
Pác ThânĐiêu nào là hàng "XỊn" vậy??

ThânĐiêu
24-12-2009, 22:31
truoc day nhung y kien cua than dieu moi nguoi nguong mo tu khi thandieu len tieng benh vuc cho dth thay lo bich lam sao day cung tung la khach hang cua dth nhieu nam roi that su cac chuong trinh cua dth ma dienm dan chang co gi hay . toan nhung chuong trinh da phat tren vtv . vay ma co nguoi cho la uyen bac trong linh vuc dvb lai benh cho dth. mo mat ra ma tinh di hay than dieu khong biet so sanh that nuc cuoi cho thandieu that ti nghiep cho thandieu ,

sướng quá bác ơi, dù sao những ai dùng DTH chuẩn bị xem các kênh hay rồi, hay hơn VTC nhiều, dù sao DTH cũng có AXN,Discovery, các kênh ca nhạc như MTV,CHANNEL V, YAN TV,đặc biệt 2 kênh của Disney (cái này VTC làm gì có)....
Quan trọng là đến World Cup 2010 nếu VTV phát các trận 18h30 và 21h trên kênh VTV2 thì các bác dùng VTC lấy cái gì để xem nữa không biết? chắc dùng anten trời quá,hehe............

Counter-Strike
24-12-2009, 23:16
sướng quá bác ơi, dù sao những ai dùng DTH chuẩn bị xem các kênh hay rồi, hay hơn VTC nhiều, dù sao DTH cũng có AXN,Discovery, các kênh ca nhạc như MTV,CHANNEL V, YAN TV,đặc biệt 2 kênh của Disney (cái này VTC làm gì có)....
Quan trọng là đến World Cup 2010 nếu VTV phát các trận 18h30 và 21h trên kênh VTV2 thì các bác dùng VTC lấy cái gì để xem nữa không biết? chắc dùng anten trời quá,hehe............
Chắc chưa được sờ vào đầu thu VTC nào rồi :no:

Counter-Strike
24-12-2009, 23:42
Thớt công nghệ mà mấy đồng chí văng ra 1 cơ số thứ chả phù hợp tí nào cả :emlaugh:

mnhat84
25-12-2009, 05:29
Đúng là hết sức thô tục chả khác gì trên những diễn đàn đen. đề nghị Mod lên tiếng

mobilelab
25-12-2009, 07:57
lại có chuyện gì đây nữa không biết.anh em lên tiêng hộ cái.mất đoàn kết ảnh hưởng đến mọi người

sieuquay_a4
25-12-2009, 08:12
Mọi người cứ thế này thì còn ra thể thống gì nữa.Bác ThanDieu ,bác bị làm sao thế ,tính nổi loạn ở diễn đàn hả..À mấy bác cho em hỏi muốn chuyển qua goi family thì fair làm sao.em đang dung gói accees

ngocbaosaigonbmt
25-12-2009, 08:31
híc,VTC vẩn thu được cá kênh free như thường,mà VTV2 là kênh free thì sao lại không xem được chứ ?bác Counter-Strike nói đúng không cần chỉnh.

ThânĐiêu
25-12-2009, 08:34
Chắc chưa được sờ vào đầu thu VTC nào rồi :no:

đúng là mình chưa đụng vào VTC nên có sai sót, xin lỗi anh em.

các bác đừng bận tâm đến bác Thần Điêu kia, kệ bác ấy đi, anh em mình cứ thảo luận đến truyền hình đi.

híc,VTC vẩn thu được cá kênh free như thường,mà VTV2 là kênh free thì sao lại không xem được chứ ?bác Counter-Strike nói đúng không cần chỉnh.

đó là sai sót của em bác à.

Eco
25-12-2009, 09:00
Đúng là có 2 ThanDieu. Ai thiệt ai giả vậy ?

connick
25-12-2009, 09:52
Hơi lạc đề một chút:
Bac nào đã từng gia hạn đầu thu HD01 chỉ em với

ThânĐiêu
25-12-2009, 10:15
Đúng là có 2 ThanDieu. Ai thiệt ai giả vậy ?

đừng bận tâm ai thiệt ai giả nữa bác à, xem cách nói chuyện là biết ngay à.

"làm người ai làm thế, làm thế ai làm người"

thegioi05
25-12-2009, 12:37
Mọi người cứ thế này thì còn ra thể thống gì nữa.Bác ThanDieu ,bác bị làm sao thế ,tính nổi loạn ở diễn đàn hả..À mấy bác cho em hỏi muốn chuyển qua goi family thì fair làm sao.em đang dung gói accees
Đầu năm sau, DTH sẽ có phần mềm để cho khách hàng chuyển đổi từ gói ACCESS sang FAMILY. DTH sẽ xem thời hạn sử dụng của thuê bao còn bao nhiêu tháng, rồi sẽ đưa ra giá tiền cho thuê bao để chuyển gói kênh. Hiện giờ thì chưa thể chuyển được.

duongsla
25-12-2009, 13:36
DTH có thêm TP mới đây bà con (có cả ESPN, HBO, Starsport...) nhiều lắm
11629 28800 H3/4

ngoctu_vinasat
25-12-2009, 13:56
DTH có thêm TP mới đây bà con (có cả ESPN, HBO, Starsport...) nhiều lắm
11629 28800 H3/4

tin nay cu roi bac oi.

choso
25-12-2009, 16:53
các bác cho em hỏi muốn bắt kênh ariang của hàng quốc thì thu vệ tinh nào cho tốt và tần số tp của nó, cảm ơn các bác.

Vetinhut
25-12-2009, 19:46
Chào cả nhà. Lâu rồi mới lại thấy diễn đàn ồn ào náo nhiệt như này xin góp lời với anh em .đọc qua các bài viết của tất cả anh em tôi thấy thế này thực tế truyền hình số vệ tinh phát triển là điều đáng mừng có cạnh tranh mới có phát triển tuy vậy đã có bạn ví sự cạnh tranh giữa các nhà cung cấp dịch vụ truyền hình như dịch vụ di động điều này tôi thấy hoàn toàn sai .cạnh tranh để giảm giá thành thiết bị và giá cước thuê bao thì người sử dụng mới có lợi đằng này tăng kênh thì ít tăng tiền thì nhiều nói một kiểu làm một kiểu .VTC chết ư ! Câu trả lời là Không .cạnh tranh kiểu đó chỉ có dân tiêu dùng mới chết thôi .thực sự tôi cũng đang định chơi 1 em vtc sd thế nhưng làm ăn cái kiểu nhử cá cắn câu thì run quá sài được 1năm thông báo tăng cước chẳng lẽ lại bỏ nhà đài nào cũng thế thôi ko riêng gì vtc .mọi người nghĩ xem tôi nói có đúng ko nếu có gì sai xin anh em bổ sung đừng trách tôi . Chúc diễn đàn luôn ấm áp tình đoàn kết

ngoctu_vinasat
25-12-2009, 19:55
Chào cả nhà. Lâu rồi mới lại thấy diễn đàn ồn ào náo nhiệt như này xin góp lời với anh em .đọc qua các bài viết của tất cả anh em tôi thấy thế này thực tế truyền hình số vệ tinh phát triển là điều đáng mừng có cạnh tranh mới có phát triển tuy vậy đã có bạn ví sự cạnh tranh giữa các nhà cung cấp dịch vụ truyền hình như dịch vụ di động điều này tôi thấy hoàn toàn sai .cạnh tranh để giảm giá thành thiết bị và giá cước thuê bao thì người sử dụng mới có lợi đằng này tăng kênh thì ít tăng tiền thì nhiều nói một kiểu làm một kiểu .VTC chết ư ! Câu trả lời là Không .cạnh tranh kiểu đó chỉ có dân tiêu dùng mới chết thôi .thực sự tôi cũng đang định chơi 1 em vtc sd thế nhưng làm ăn cái kiểu nhử cá cắn câu thì run quá sài được 1năm thông báo tăng cước chẳng lẽ lại bỏ nhà đài nào cũng thế thôi ko riêng gì vtc .mọi người nghĩ xem tôi nói có đúng ko nếu có gì sai xin anh em bổ sung đừng trách tôi . Chúc diễn đàn luôn ấm áp tình đoàn kết

bac nay noi chi phai day tang kenh gi thi chua thay dau ma may ong ci nham nhe tang gia thue bao, Voi tinh hinh nay thi chi anh em dan ngheo minh chet thoi.Ko duoc xem kenh hay thoi ma muon xem thj non tien ra. chuc ae giang sinh vui ve nhe.chuc cho bon DTH tang kenh ko tang gia.

Langtunuoiheo
25-12-2009, 21:11
bac nay noi chi phai day tang kenh gi thi chua thay dau ma may ong ci nham nhe tang gia thue bao, Voi tinh hinh nay thi chi anh em dan ngheo minh chet thoi.Ko duoc xem kenh hay thoi ma muon xem thj non tien ra. chuc ae giang sinh vui ve nhe.chuc cho bon DTH tang kenh ko tang gia.

Cái chuyện DTH tăng kênh mà hẽm tăng giá >>> Không bao giờ trở thành sự thật!
Sợ sau đợt này giá của tụi DTh có khi còn đắt hơn VTC nữa ấy chứ!
À! Bro ngoctu lần sau viết tiếng Việt hộ cái ná! Ông viết hẽm có dấu đọc khó quá !

truong22686
25-12-2009, 22:14
dạo này dth sôi nổi quá nhỉ tiếc là đầu của mình chết rồi, chán ,à hôm nọ mình có mua được mấy cái đầu này, tham rẻ tưởng nó là đầu chảo, ai ngờ mang về cắm điện chạy ngon nhưng không đầu nào cho ra 13 hay 18 vol ở chân cắm giống chân lnb cả vol bằng không chân này ký hiệu (Entrada para cable),còn có cả chân (linea telefonica) và chân (Puerto Etherner) giống như chân của mordem nữa.Lên mạng tra mãi thì biết tên của nó là ABQ-1h4g Digital, TV-Cable digital do thái lan sản xuất có 2 loại nhưng trông bên ngoài giống hệt nhau một loại có 1 khe cắm thẻ còn một loại có 2 khe cắm thẻ địa chỉ của cái đầu đấy và hình ảnh của nó đây http://www.satellites.co.uk/satellite/work-bench-soldering-station/55584-cannibalising-abq-1h4g-adb-ltd.html anh em nào đã dùng qua hoặc biết đến cái này thì giải thích giùm xem nó là đầu gì vậy,không dùng được thì mua rẻ hóa ra lại mua đắt rồi chắc bán ve chai quá.

mavuong1987
25-12-2009, 23:24
tới bây giờ thì vẫn chưa biết được ai sẽ hơn ai. vẫn phải đợi hết năm thui hehe. còn bây giờ thì chịu khó ngồi dò kênh. nhà đài thay đổi thứ tự liên tục. HTVC vẫn chưa thương mại hoá dịch vụ. đây mới chỉ là bắt đầu thui. '"hãy đợi đấy"

Vetinhut
26-12-2009, 06:53
Vẫn chưa có nhà đài nào dám công bố lộ trình tăng giá nên sẽ còn nhiều người chết khi có tiền mua đầu mà hết tiền đóng thuê bao .htvc vẫn free là ngon rồi .thực tế cạnh tranh bằng cách tăng kênh cũng hay nhưng gì thì cũng có hạn của nó tăng tới 50-60 kênh mà nội dung ko hay thì tăng làm gì chỉ cần 20 đến 30 trong đó một nửa là kênh địa phương còn lại là kênh hót và luôn phát ổn định thì hợp lý hơn .ko biết các nhà đài có cần phải cải tổ lại phương thức kinh doanh ko nữa

sieuquay_a4
26-12-2009, 08:11
Sáng nay ,tất cả các kênh dth đã mất sóng.Khoảng 8h đã có lại và đang free tất cả các kênh.tp 11630 28800 không có tín hiệu

mobilelab
26-12-2009, 08:33
Sáng nay ,tất cả các kênh dth đã mất sóng.Khoảng 8h đã có lại và đang free tất cả các kênh.tp 11630 28800 không có tín hiệu

nhà đài họ đang sắp xếp lại các kênh của các gói ý mà.sớm trơ lại bình thường thôi anh em cứ tranh thủ cái đã kệ

connick
26-12-2009, 08:45
nhà đài họ đang sắp xếp lại các kênh của các gói ý mà.sớm trơ lại bình thường thôi anh em cứ tranh thủ cái đã kệ
Sang nay bật các kênh VCTV đều có dòng chữ: không có quyền truy cập....

ngoctu_vinasat
26-12-2009, 09:18
noi that cac kenh DTH chan bo me.