PDA

View Full Version : Nagra Card And Agilla2 Orb Technology

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 [23] 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39

Nisvana/nt
28-10-2009, 18:33
VCTV đã khóa mã nhóm kênh mới của Tp:11588 H 28790.Nhưng sao trưa nay mình mở mấy kênh này thử thì đầu thu DTH lại hiện dòng thông báo:không được quyền truy cập....
Có Anh em nào biết thông tin chính xác từ VCTV thì thông báo cho AE đang sử dụng DTH với xin cảm ơn trước...

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

VCTV đã khóa mã nhóm kênh mới của Tp:11588 H 28790.Nhưng sao trưa nay mình mở mấy kênh này thử thì đầu thu DTH lại hiện dòng thông báo:không được quyền truy cập....
Có Anh em nào biết thông tin chính xác từ VCTV thì thông báo cho AE đang sử dụng DTH với xin cảm ơn trước...

hthuandn
28-10-2009, 18:45
nghe nói phí DTH sẽ là 600k một gói chứ ko còn 480k nữa các bác ah .có ông dại lý DTH nói nộp tiền thẻ card thì nộp luôn thang 10 cho rẻ!2/11/2009 sẽ phát gói mới.

nếu vtv1,2,3 cũng bị khóa mã thì chính sách phủ sóng của TW bị xóa bỏ à ?

ThânĐiêu
28-10-2009, 19:20
nghe nói phí DTH sẽ là 600k một gói chứ ko còn 480k nữa các bác ah .có ông dại lý DTH nói nộp tiền thẻ card thì nộp luôn thang 10 cho rẻ!2/11/2009 sẽ phát gói mới.

bác bị tụi đại lý bỏ bom rồi, cứ tiếp tục mà xài bác à, đừng vì nghe lời mà tốn tiền.

mobilelab
28-10-2009, 19:20
thay mặt AE tôi xin có vài câu muốn nói với mọi người tất cả những tin đó đều không đúng.VCTV hiện chưa có quyết định về việc thu phí ở các gói cước như mọi người nói đâu. VCTV vẫn giữ nguyên tất cả các mức giá như quy định trước đây mà chưa thay đổi gì hết. bà con đừng hoang mang.Ae khi có thông tin chính xác thì hãy tuyên bố còn cứ đoán như thế thì ai có ý định mua DTH lại run.xin cảm ơn naz.

loitranchinh
28-10-2009, 20:07
DTH nhốt gà lại rồi , họ đang thử tăng kênh nên mở đóng là việc thường xuyên

Counter-Strike
28-10-2009, 20:12
Kênh cũng kha khá rồi nhỉ. Bác nào ko xài bộ DTH nữa thì nhượng lại cho em mua xài cặp với VTC-HD cho em nó đỡ tủi :D

Vetinhut
28-10-2009, 20:56
Hiện nay trong số 18 kênh trên tp mới của DTH có khoảng 10 kênh thẻ giải mã cũ không có quyền truy cập .như vậy việc phân chia gói kênh và gói thuê bao là rất có cơ sở tuy nhiên anh em cứ bình tĩnh theo dõi và chờ đợi thông tin chính thức của DTH không nên nghe những tin đồn lung tung nhất là từ mấy bác đại lý của DTH .thứ nhất là vì chúng ta cũng chưa dám khẳng định tuyệt đối đó là tp của DTH (nhưng chắc tới 90% là nó rồi )thứ 2 vì chúng ta cũng chỉ cầm dao đằng lưỡi nên chờ vẫn phải chờ thôi

chube_hecquyn
28-10-2009, 21:19
Coi vẻ các AE bàn tán sổi nổi về chuyện tăng kênh VCTV ge,pro thử dò ỏ TP 11589 H 28800 thi thấy 18 kênh thật,nhưng chưa sem dc,các kênh này chắc chắn của bọn VCTV vì nhà mình dung DTH đã lâu, mấy kênh này DTH đã từng phát từ trước như Goal TV1,2, hallmalk ... nhưng nói chung mấy kênh này cũng chưa phải nhóm kênh đặc biệt như ESPN,HBO,STAR movies....Nên chuyện đưa ra 2 gói cước là không hợp lý.Có chăng nó chỉ tăng thêm phí dùng trong năm thôi.
Còn tốt hơn thì hy vọng nó thả gà cho các AE thịt vẫn là hay nhất FREEE!!!

Hiện tại mấy kênh đấy vẫn chưa sem dc nhưng chắc chỉ mấy ngày tới đây là sẽ sem dc

Nisvana/nt
28-10-2009, 22:27
Mình vừa kiểm tra nhóm 18 kênh của TP:11588 H 28790 Trên đầu thu DTH thấy tất cả 18 kênh đều báo mã khóa viacess nhưng chỉ có 12 kênh xem được 6 kênh còn lại thì lại báo không được quyền truy cập đó là những kênh sau:MAX,HALLMARK,GOALTV1,GOALTV2,EUROSPORT NEWS,KIDSCO.
Vậy là có khả năng vctv phân chia gói kênh rồi...
Nhưng điều đáng thất vọng nhất là không có thêm kênh miễn phí nào cho bà con ngèo rồi...ôi... không biết đến bao giờ vinasat1 được như NSS6 cho dân nghèo Việt Nam được nhờ đây.(lá nào đùm lá rách đây hay là để gió thổi bay cho rồi????

ThânĐiêu
29-10-2009, 06:52
Mình vừa kiểm tra nhóm 18 kênh của TP:11588 H 28790 Trên đầu thu DTH thấy tất cả 18 kênh đều báo mã khóa viacess nhưng chỉ có 12 kênh xem được 6 kênh còn lại thì lại báo không được quyền truy cập đó là những kênh sau:MAX,HALLMARK,GOALTV1,GOALTV2,EUROSPORT NEWS,KIDSCO.
Nhưng điều đáng thất vọng nhất là không có thêm kênh miễn phí nào cho bà con ngèo rồi...ôi... không biết đến bao giờ vinasat1 được như NSS6 cho dân nghèo Việt Nam được nhờ đây.(lá nào đùm lá rách đây hay là để gió thổi bay cho rồi????

bác này cũng mắc cái tật hay la làng nè, đã nói là đang thử nghiệm mà than thở này nọ rồi. đề nghị bác đọc lại các bài ở trên của một số bác uy tín thì sẽ hiểu.

fliptv
29-10-2009, 08:27
Sao lại đùa hả bạn .bạn hỏi vậy thì tôi trả lời thế chứ trả lời ra sao nếu đã biết vinasat có thì phải trừ nó ra anh em mới biết đường trả lời chứ .rút kinh nghiệm lần sau
Vinasat Việt NaM Phục vụ dân nhà giàu thì phải.Dân nghèo chúng ta phải làm sao đây ,phải chăng nhà nước Việt Nam lại thế?

sieuquay_a4
29-10-2009, 08:57
Này mấy bác,nếu Dth có chuyện phân chia gói kênh thi thật đáng thất vọng,uổng công chúng ta chờ đợi.Mà theo em nghĩ thì việc này tuy chưa thông báo nhưng việc 6 kênh hay báo không thể truy nhap được thì có thể nó sẽ làm thế thật.đúng không mấy bác

connick
29-10-2009, 09:02
Việc phân chia các gói kênh đã được VCTV và liên doanh công bố chứ không phải đoán mò gì cả. Chỉ có điều đợt tăng kênh này kog có ESPn..., không biết khi tăng lên 52 kênh thì thế nào? Nếu tăng phí thì thà mua SCTV 2t, 60k/tháng xem 90 kênh tốt hơn nhiều (tất nhiên trừ ai đã có DTH)
Còn ông Goal TV toàn hạng nhất Anh, giải Hà lan... xem chán phèo (
Bongda TV, VCTV3 cũng có)

nhatrang1231
29-10-2009, 09:22

Thực ra 6 kênh trên không có gì hấp dẫn cả chỉ may ra có Max .Còn Kidsco thì Bibi và disney là đủ cho trẻ em rồi .

sieuquay_a4
29-10-2009, 11:07
Giá mà được như bác ThanDieu noi la se có 36 kenh vào ngay 1/11 nhỉ.Có cả HBO,Max nữa chứ.Nhưng mà khó xảy ra lắm

tuanquangtri
29-10-2009, 16:52
có ai giup em với Palapa C2 có phủ sóng ở quảng trị và nếu có thì chỉ giúp em cách bắt với em cám ơn nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

duongvu1191
29-10-2009, 18:46
thông tin mới đây ÉPN,STAR SPORTS đang phát free trên trlstar 18. họ phát mấy kênh nayd được 3 ngày rùi ts 12401v22425.12300h30000(còn mấy ts nữa nhưng e ko nhớ.còn dth thì đưng mong vì chúng ta toàn là dân nghèo cả mà
2.hollywood movies đã cắt trên nss11
3.telstar 10 vẫn giữ nguyên quả díney và 1 số kênh khác
chúng ta chỉ đoán già đoán non chứ có bít dó có phải là của anh dth ko.vì đầu thu của dth còn ko xem dc thì làm sao gián khẩng đinh

mobilelab
29-10-2009, 20:13
có ai giup em với Palapa C2 có phủ sóng ở quảng trị và nếu có thì chỉ giúp em cách bắt với em cám ơn nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

quả này chỉ phát băng c thôi e.kiếmm quả khác đi

chube_hecquyn
29-10-2009, 20:15
pac mobilab dang online ah

pro vua vao thi da thay bai moi cua pac

pac huong dan e bat wa 134 di ,pro van chua bat dc wa nay

pac co nick yahoo k cho e nick di de tien thinh jao pac,,nic cua e la chube_hecquyn

loitranchinh
29-10-2009, 20:20
Quả pacala 2 vệ tinh của Indonesia phát nhiều kênh có TV one , NHK của Nhật , phim truyện indo , ca nhạc vv... khoảng 13 kênh free, muốn bắt được bạn phải có chảo to >1,5m đầu thu LNB band C , ở Miền trung góc ngẩng khoảng 73 độ , phương vị 195 độ ; cònt ần số xem trên lyngsat.com
Vệ tinh Telstar 18 phát từ Quãng trị trở ra phía bắc ( của China )trên band ku nên AE phía nam chịu sầu ly biệt ,biết mà kô xem được dù cho free

sieuquay_a4
29-10-2009, 20:41
Mấy bác ơi ,trên kênh htv9,vctv5 có phát kênh VOVTV đó.Mấy kênh khác thì phát lung tung vtv1-vtv4.Riêng 6 kênh bị báo không thể truy nhập và chả thấy gì cả.Bác nào cho y kiến coi

chube_hecquyn
29-10-2009, 20:43
nha tui cung bat dc may kenh day,,,,no dang thu nghiem ,,may hom nua no thay may kenh khac vao la ok ngay

sieuquay_a4
29-10-2009, 21:08
Nhưng mà có xem đựoc max không nhỉ

Vetinhut
29-10-2009, 21:16
Kênh nào khi đã phát thì chúng ta đều có thể xem nhưng vấn đề ở đây là phát free hay thu phí nếu phát mã hóa đương nhiên chúng ta phải trả phí thì mới xem được

Đôrêmi79
29-10-2009, 21:20
Quả pacala 2 vệ tinh của Indonesia phát nhiều kênh có TV one , NHK của Nhật , phim truyện indo , ca nhạc vv... khoảng 13 kênh free, muốn bắt được bạn phải có chảo to >1,5m đầu thu LNB band C , ở Miền trung góc ngẩng khoảng 73 độ , phương vị 195 độ ; cònt ần số xem trên lyngsat.com
Vệ tinh Telstar 18 phát từ Quãng trị trở ra phía bắc ( của China )trên band ku nên AE phía nam chịu sầu ly biệt ,biết mà kô xem được dù cho free

Anh Lợi ơi! Anh hướng dẫn em bắt quả Telstar 18 với quả này ở vị trí 138*E phải không hả anh? Em nghe nói quả này có ESPN với Star Spost. Em biết anh từ lúc còn ở diễn đàn vetinhclub.com.

mr3toak
29-10-2009, 22:16
Xin chào anh em ! Mình hiện nay đang sử dụng phần mềm Satellite Antenna Alignment 2.60.0.0 để điều chỉnh chảo thu. Rất tiếc diễn đàn không upload phần mềm này đc.
Bạn nào có ý kiến gì hay hay xin góp ý cho mình với nhé !
Thankssssss !
Mọi người cho mình hỏi thêm 1 chút nhé. Mình có thu Thaicom 5 nhưng tín hiệu của 1 số kênh khi về đêm là rất yếu, ví dụ như TrueSport 1,3,5, ESPN, StarSport ...nói chung là các kênh thể thao ấy, thường là 195 ->217, công suất thu là -49 và -48 dBm, từ khoảng 22h trở ra thì báo Low Signal liên tục, có khi báo E52 đến 20 phút ấy, cuối tuần xem Ngoại hạng phát bực cả mình. Trong khi đó các kênh như AnimalPlanet, Discovery thì lại đạt ngưỡng 245 và -39 dBm, quá cao luôn. Ví dụ như kênh Max thì lại là 235 và -46.
Về ban ngày thì tất cả đều là 255 rồi.
Mọi người cho mình hỏi là tại sao lại có sự chênh lệch mức tín hiệu giữa ngày và đêm dữ dội vậy? Và chênh lệch mức tín hiệu giữa các kênh đó nữa? Có ai đang thu tốt không thì có thể upload ảnh về cách đặt LNB cho anh em tham khảo với.

sieuquay_a4
30-10-2009, 07:28
Kênh nào khi đã phát thì chúng ta đều có thể xem nhưng vấn đề ở đây là phát free hay thu phí nếu phát mã hóa đương nhiên chúng ta phải trả phí thì mới xem được
Phát free hay mã hóa em không quan tâm.Chỉ quan tâm tới việc DTH có thu được hay không thôi.Mà cái ông vctv tăng thì tăng đại mấy kênh đó cho rồi cứ nghĩ tới chuyên trục lợi.Chán.Em nghe mấy bác bên dvb nói DTH sẽ phân chia thành 3 gói kênh.Đó là:
GÓI NHẤT 25K <21CỦ+4K MỚI
-GÓI NHÌ PHÁT 35K KHÓA MÃ KIỂU KHÁC
-GÓI 3 65K CÓ THỀ PHAT CHUẨN HD

loitranchinh
30-10-2009, 08:21
Gởi : Đồ rê mi quả telstar 18 phát band ku từ Thanh hóa trở ra , với miền bắc góc ngẩng khoảng 45độ8 và phương vị 118 đến 120 độ , tần số em xem trên lyngsat.com

mobilelab
30-10-2009, 08:21
pac mobilab dang online ah

pro vua vao thi da thay bai moi cua pac

pac huong dan e bat wa 134 di ,pro van chua bat dc wa nay

pac co nick yahoo k cho e nick di de tien thinh jao pac,,nic cua e la chube_hecquyn

Hic ra rùi mới thấy pro hỏi.thôi ae mình vào yahoo nói chuyện nhé

mavuong1987
30-10-2009, 08:42
Xin chào anh em ! Mình hiện nay đang sử dụng phần mềm Satellite Antenna Alignment 2.60.0.0 để điều chỉnh chảo thu. Rất tiếc diễn đàn không upload phần mềm này đc.
Bạn nào có ý kiến gì hay hay xin góp ý cho mình với nhé !
Thankssssss !
Mọi người cho mình hỏi thêm 1 chút nhé. Mình có thu Thaicom 5 nhưng tín hiệu của 1 số kênh khi về đêm là rất yếu, ví dụ như TrueSport 1,3,5, ESPN, StarSport ...nói chung là các kênh thể thao ấy, thường là 195 ->217, công suất thu là -49 và -48 dBm, từ khoảng 22h trở ra thì báo Low Signal liên tục, có khi báo E52 đến 20 phút ấy, cuối tuần xem Ngoại hạng phát bực cả mình. Trong khi đó các kênh như AnimalPlanet, Discovery thì lại đạt ngưỡng 245 và -39 dBm, quá cao luôn. Ví dụ như kênh Max thì lại là 235 và -46.
Về ban ngày thì tất cả đều là 255 rồi.
Mọi người cho mình hỏi là tại sao lại có sự chênh lệch mức tín hiệu giữa ngày và đêm dữ dội vậy? Và chênh lệch mức tín hiệu giữa các kênh đó nữa? Có ai đang thu tốt không thì có thể upload ảnh về cách đặt LNB cho anh em tham khảo với.

trên 78.5 gói true 1 - 5 và gói rs 100 là yếu nhất.
trước hết bạn hãy để ở tp này và chỉnh lnb đến khi thu được sóng cao nhất. (khi đó mấy kênh khác sẻ yếu hơn ban đầu. nhưng vẫn xem tốt )
nếu tín hiệu giữa ngày và đêm chênh lệch nhiều quá thì rất có thể do lnb của bạn bị hỏng ( có nhiều cái lnb ban ngày thu rất tốt nhung đến khoang 7 h tối là ko có tín hiệu luôn). bạn nên kiếm cái lnb khác thay vào. ( nên kiếm cái gospell loại nhỏ giống trong hình ) cái này bắt thaicom5 cực tốt.
đây là cái chảo mình ( 0.6m ) đang xem 78.5 . lnb chỉ để ở 1 vị trí đó thì tín hiệu ở tất cả các tp kể cả H và V đều ok hết. ko hề bị dừng hình kể cả khi mua.
hiện tai tôi xem tốt tất cả các tp trên quả này. ko có chút vấn đề gì.

mobilelab
30-10-2009, 08:53
trước hết bạn hãy để ở tp này và chỉnh lnb đến khi thu được sóng cao nhất. (khi đó mấy kênh khác sẻ yếu hơn ban đầu. nhưng vẫn xem tốt )
nếu tín hiệu giữa ngày và đêm chênh lệch nhiều quá thì rất có thể do lnb của bạn bị hỏng ( có nhiều cái lnb ban ngày thu rất tốt nhung đến khoang 7 h tối là ko có tín hiệu luôn). bạn nên kiếm cái lnb khác thay vào. ( nên kiếm cái gospell loại nhỏ giống trong hình ) cái này bắt thaicom5 cực tốt.
đây là cái chảo mình ( 0.6m ) đang xem 78.5 . lnb chỉ để ở 1 vị trí đó thì tín hiệu ở tất cả các tp kể cả H và V đều ok hết. ko hề bị dừng hình kể cả khi mua.

trên chảo có số đẹp thế hôm nay làm con lô nhỉ haha

mavuong1987
30-10-2009, 09:36

hehe. chảo lụm từ ve chay. số của ai cũng chả biết. bác cứ làm phát đi. nếu có vào thì pm anh em dến làm vài xị. hehe

Me_DTH
30-10-2009, 11:31
hehe. chảo lụm từ ve chay. số của ai cũng chả biết. bác cứ làm phát đi. nếu có vào thì pm anh em dến làm vài xị. hehe

Uh` hôm nay làm con lô để kiếm tiền mua VTC HD coi đã chứ hy vọng gì mấy ông nhà đài thả FREE các kênh hay cho mà xem.Họ kinh doanh thì phải có lãi chứ thả gà ra thì chỉ béo mấy anh hai chinò thui bán dc nhiều đầu thu .Nếu chưa có tiền thì dáng mà xem mấy kênh quảng bá của đảng và chính phủ thôi
Tiền đây xin hỏi các bạn có kinh nghiệm thu quả 138*E tư vấn giúp ,mấy quả như THAICOM5, NSS6 ,Agila2 Vinasat1, v.v.v m.ình đều dò dc hết rất nhanh nhưng quả 138*E và quả 76,5*E thì mình po tay với nó có phải do đầu thu ko
Mình ở tp THÁI BÌNH

vanngocht
30-10-2009, 13:11
chac la do dau thu day bac a. e da tung dung 3 con k49 de do qua 138 thi chi co 2 con bat dc thoi. qua nay cung de bat thoi, e dang ghep qua nay voi qua 132 ,tin hieu dat tren 50%. chu y khi do qua nay de tan so lnb de o 10600/10600

thanhcoi
30-10-2009, 13:19
Uh` hôm nay làm con lô để kiếm tiền mua VTC HD coi đã chứ hy vọng gì mấy ông nhà đài thả FREE các kênh hay cho mà xem.Họ kinh doanh thì phải có lãi chứ thả gà ra thì chỉ béo mấy anh hai chinò thui bán dc nhiều đầu thu .Nếu chưa có tiền thì dáng mà xem mấy kênh quảng bá của đảng và chính phủ thôi
Tiền đây xin hỏi các bạn có kinh nghiệm thu quả 138*E tư vấn giúp ,mấy quả như THAICOM5, NSS6 ,Agila2 Vinasat1, v.v.v m.ình đều dò dc hết rất nhanh nhưng quả 138*E và quả 76,5*E thì mình po tay với nó có phải do đầu thu ko
Mình ở tp THÁI BÌNH

Không hẳn là ở đầu thu đâu. Nếu bác có LNB mới thử tìm xem sao. Em vẫn đang xem quả 138 bằng Xsat nè bác (ghép chung với vinasat và agila2. 138 hướng chính). Nếu bác xoay từ Agila2 sang vinasat1 thì 138 nó nằm ở khoảng giữa góc ngẩng cũng thế. sau đó bác lay nhẹ chảo là được. Bác Scan tần số 12538 V 41250. Chúc bác thành công

haimobifone
30-10-2009, 18:50
VTC nó phát 2 kênh ESPN khác nhau thì phải, mình thấy trên VTC HD4 nó phát nội dung khác và trên kênh ESPN (trên gói kênh SD) thì thấy nội dung khác.

Langtunuoiheo
30-10-2009, 19:31
VTC nó phát 2 kênh ESPN khác nhau thì phải, mình thấy trên VTC HD4 nó phát nội dung khác và trên kênh ESPN (trên gói kênh SD) thì thấy nội dung khác.

Bạn này chắc lầm! Giống nhau cả mà, thằng HD4 nó nét hơn thôi...

hohocuchuoi
30-10-2009, 19:48
MOBILELAP này ! sao dò ở tần số 27500 trên vinasat của đầu XSAT lại thu được mấy kênh TRUNG QUỐC free là sao nhi? dạo này khỏe ko ?xin lỗi vì bận quá ko online được !

mobilelab
30-10-2009, 20:03
MOBILELAP này ! sao dò ở tần số 27500 trên vinasat của đầu XSAT lại thu được mấy kênh TRUNG QUỐC free là sao nhi? dạo này khỏe ko ?xin lỗi vì bận quá ko online được !

bác giang đấy hử.hi em vẫn ổn chắc công việc của bác dạo này bận lắm nhỉ.ah TP đấy là của quả 134* của thằng trung quốc 12395 v 27500 có mỗi Tp này Free thôi còn mấy Tp kia khóa mã hết k xem dc.chúc bác làm ăn phát đạt nhé thỉnh thoảng vào chơi với AE nha

Me_DTH
30-10-2009, 21:08
Không hẳn là ở đầu thu đâu. Nếu bác có LNB mới thử tìm xem sao. Em vẫn đang xem quả 138 bằng Xsat nè bác (ghép chung với vinasat và agila2. 138 hướng chính). Nếu bác xoay từ Agila2 sang vinasat1 thì 138 nó nằm ở khoảng giữa góc ngẩng cũng thế. sau đó bác lay nhẹ chảo là được. Bác Scan tần số 12538 V 41250. Chúc bác thành công

Dạo này bạn có khỏe ko ,làm ăn tốt chứ,lâu nay có sang TB ko .Mình có 4LNB cũ có mới có nhưng lắp vào dò đều ko dc.Hôm nay đi mua cho ông bạn bộ đầu thu cũ hiệu Best Star gì đó (ko nhớ rõ lắm) nhưng mất tay khiển ở bên đó bạn có kiếm dc ko thì mua dùm mình nha. Cảm ơn bạn
Cảm ơn tất cả các bạn đã tư vấn nha

sieuquay_a4
30-10-2009, 21:26
Không biết có quả nào phát free ngoại hạng không mấy bác nhỉ.Em ở Daklak.Chứ còn chờ DTH tang ESPn hay SS thì có mà sang năm

mr3toak
30-10-2009, 22:29

Gửi bạn mavuong1987
Cảm ơn bạn đã tư vấn, nhưng mình ở ngoài Bắc cơ, ở Hải Dương bạn ạ, hiện chảo mình đang sử dụng là chảo 1,8m nhưng tín hiệu vẫn kém lắm, cứ mưa to 1 chút là đứng hình luôn bạn à. Chán lắm. Mình sẽ tìm LNB khác thay vào xem sao, à mà Gospell bắt thaicom5 tốt lắm hả bạn? Mình sẽ tìm để thay vào thử.
Mình có mấy đại ca tư vấn nhưng không hiểu sao mình dùng thử chảo 0,6m và cả chảo VTC mà vẫn không thu đc quả Thaicom5 này, trong khi vùng phủ sóng của nó rộng lắm mà, Mình có mượn đầu thu DSTV và cả đầu Kaon nhưng vẫn không đc, có ai biết vì sao ko? Phải cài đặt đầu thu Kaon thế nào đây để khi dùng chảo VTC 0,75m và LNB của VTC cũng thu đc Thaicom5.
Cảm ơn mọi người trước.

Haha
Tình hình kết quả lô của bác mobilelab thế nào rồi?

Đôrêmi79
31-10-2009, 07:29
mr3toak ở Sao Đỏ- Chí Linh hả? Hôm nào phải sang xem quả chảo 1,8m của bạn mới được. Quả Thaicom5 mình dùng chảo 0,6m dò mãi mà cũng không được, khi nào dò được hú mình một tiếng nhé!

mavuong1987
31-10-2009, 08:13
Gửi bạn mavuong1987
Cảm ơn bạn đã tư vấn, nhưng mình ở ngoài Bắc cơ, ở Hải Dương bạn ạ, hiện chảo mình đang sử dụng là chảo 1,8m nhưng tín hiệu vẫn kém lắm, cứ mưa to 1 chút là đứng hình luôn bạn à. Chán lắm. Mình sẽ tìm LNB khác thay vào xem sao, à mà Gospell bắt thaicom5 tốt lắm hả bạn? Mình sẽ tìm để thay vào thử.
Mình có mấy đại ca tư vấn nhưng không hiểu sao mình dùng thử chảo 0,6m và cả chảo VTC mà vẫn không thu đc quả Thaicom5 này, trong khi vùng phủ sóng của nó rộng lắm mà, Mình có mượn đầu thu DSTV và cả đầu Kaon nhưng vẫn không đc, có ai biết vì sao ko? Phải cài đặt đầu thu Kaon thế nào đây để khi dùng chảo VTC 0,75m và LNB của VTC cũng thu đc Thaicom5.
Cảm ơn mọi người trước.

Haha

bạn dùng chảo 1.8m thì có sang trung quốc vẫn bắt được chứ huấn chi là thái bình. hi.vấn đề là bạn kiếm cái lnb khác lắp vào thử. thứ hai là bạn xem lại khoảng cách đặt lnb so với đáy chảo. ( vì chảo 1.8m ko thiết kế để lắp lnb ku nên khi chế lại có thể bạn đã làm lệch. bạn thử dịch vào hoặc dời ra xa thử.
chúc bạn thành công

loitranchinh
31-10-2009, 09:26
Bạn nào có chảo 1,6m band C quay bắt vệ tinh Asiasat 5 ở 100,5 độ E thu các cac kênh của nước tây á thường xuyên phát các kênh thể thao về đua ngựa , đua ô tô , bóng đá , bóng chuyền vv. phát free và tin tức các nước này siry , oman , ai cập , UAE , koweit, vv và vv .....khoảng 15 kênh. Nếu ngày 14/11/2009 đội tuyển VN đá với Syri thì vào vệ tinh này chắc là xem đưọc, còn ông DTH chỉ phát khoá mã trên VCTV 3

mobilelab
31-10-2009, 09:37
Gửi bạn mavuong1987
Cảm ơn mọi người trước.

Haha
hihi thank Pro em óanh 18-81 may tối nổ 81 luôn ăn thêm con lót 32 thank mavuong nhé
AE có máu thì sang gailoanvn.com gặp nhau trao đổi lô đề kiếm ít tiền sắm VTC-HD hay DTH mà dùng thui.haha

mavuong1987
31-10-2009, 09:46
hihi thank Pro em óanh 18-81 may tối nổ 81 luôn ăn thêm con lót 32 thank mavuong nhé
AE có máu thì sang gailoanvn.com gặp nhau trao đổi lô đề kiếm ít tiền sắm VTC-HD hay DTH mà dùng thui.haha

ẹc.
vậy thì làm vài xị chứ bác. hehê

vantanevn
31-10-2009, 09:59
mr3toak ở Sao Đỏ- Chí Linh hả? Hôm nào phải sang xem quả chảo 1,8m của bạn mới được. Quả Thaicom5 mình dùng chảo 0,6m dò mãi mà cũng không được, khi nào dò được hú mình một tiếng nhé!

Kiểu này chắc bác ở khu vực đường biên của vùng phủ sóng Thaicom5. Khu vực móng cái không bắt được mà.

mr3toak
31-10-2009, 13:03
Mấy đại ca bán chảo trên HN có tư vấn cho mình là dùng bộ chảo của VTC cũng thu đc Thaicom5 mà, mình định dùng chảo nhỏ cho đỡ tốn kém, nhưng thử rồi, pó tay luôn, từ 7 giờ tối đến đêm cũng không thấy gì ạ.
Có chảo to làm mốc rồi mà ko thấy gì. Có bạn nào biết cách cài đặt đầu thu DSTV hoặc Kaon thì ra tay tư vấn cho đồng bọn đi nào. Xin hỏi đã có ai thu thử chưa nhỉ hoặc đã thấy ở đâu chưa ?
Nick YM của mình là mr_3toak nhé. Có gì anh em ta trao đổi thêm nha.

loitranchinh
31-10-2009, 13:19
chảo 0,6 m vẫn thu được tháicom 5 ở band ku quay đúng phương vị ha góc ngẩng thấp xuống nhiều so với vinasat 1( chú ý :cùng 1 vệ tinh so với chảo to thì chảo 0,6m góc ngẩng của nó thấp hơn nhiều lắm , trên band ku chỉ toàn mấy kênh giáo dục và 1 kênh thể thao (giống VTV3 )nói chung là kô hay lắm . Ở chảo 1,6m trên band C thì bạn thu đuọc nhiều kênh hay hơn

sieuquay_a4
31-10-2009, 13:26
DTH đã phát thử nghiệm các kênh Kidsco,Halkmark,Cvtv va Vovtv,

nttrung85
31-10-2009, 13:29

Giống nhau cả bạn à, chỉ khác là ESPN-HD đó không có tiếng bình luận thui.
DTH chuẩn bị tăng kênh à,chắc chẳng có kênh nào hay đâu.Lắp Cap xem vẫn là sướng nhất.Có 2 kênh cực hay là HTVC-Phim và Disney Channel(kênh này hay cực với những phim hài do người đóng).Bóng đá thì có ESPN,Star,VCTV3,Bóng đá-TV,Truesport-1.Tối nay lại có ngoại hạng rồi.Thích wa'.

sieuquay_a4
31-10-2009, 13:40
Mấy bác ơi,sao disney channel trên DTH không phát nữa vậy,cứ đứng mãi 1 cái hình,mà hôm nay là haloween thì nó phát toàn phim hay mới chán chứ

nttrung85
31-10-2009, 13:43
ừ mấy hôm nay bị thế rồi,chán wa mà bọn VCTV không có ý kiến gì,toàn lũ quan liêu.Disney hôm nay toan fim hay thôi.Haloween mà.À mà DTH tăng kênh ở đâu.Có thấy gì đâu.Toàn là kênh cũ không hà

sieuquay_a4
31-10-2009, 14:20
ừ mấy hôm nay bị thế rồi,chán wa mà bọn VCTV không có ý kiến gì,toàn lũ quan liêu.Disney hôm nay toan fim hay thôi.Haloween mà.À mà DTH tăng kênh ở đâu.Có thấy gì đâu.Toàn là kênh cũ không hà
Ở tp 11089 h 28800 ấy,mà nếu DTH nó cắt Disney thì em giết nó luôn

mr3toak
31-10-2009, 14:23
Theo như trả lời từ đài phát ở Vĩnh Phúc thì kênh O2 và DisneyChannel đang trục trặc gì đấy về thẻ, tín hiệu hiện nay đc lấy tín hiệu từ TH cáp VN, nhưng tín hiệu yếu quá nên ko mã hoá đc, khi nào đc thì sẽ đc. Nói chung là giải thích khá chung chung. Anh em thông cảm.
Nhưng phải thừa nhận dạo này DTH chán thật, VCTV4 hay bị giật hình lắm, ko biết nhà đài sớm khắc phục thế nào chứ ra đời trước VTC mà lại là của Đài truyền hình VN nữa, dễ mang tiếng lắm.
Chúc các bác DTH VN sớm đọc đc những than phiền từ khách hàng mà có biện pháp khắc phục.
Thankssssss !

sieuquay_a4
31-10-2009, 14:39
DTH thất là chán.Mai là nó tăng kênh rồi.Không biết sao đây

mr3toak
31-10-2009, 16:26
Mọi người ơi. Mình có cái đầu thu DSTV đang thu mấy kênh của Thaicom5 ấy, nhưng tự nhiên sau khi mất điện có lại thì nó báo E17 tất cả các kênh trả tiền, chỉ xem đc mấy kênh free như DLTV1-15... thôi, card vẫn ok vì cắm sang đầu khác (đầu GoldSat) vẫn xem đc bình thường. Có ai đã từng gặp trường hợp trên xin đc thỉnh giáo. Xem kênh toàn tiếng Thái chán lắm rồi.

ptt 0903939220
01-11-2009, 12:28
dstv bị e 17 bạn nên mua cai đầu thu khác giá khoảng 450ngàn để thử.các bạn gặp khó khăn khi thu 78.5e thaicom thì nên mua lnb 11300 giá khoảng 100 ngàn vì đây là lnb tần số chuẩn.thaicom band ku phủ só tốt toàn vn nên dù ở đâu bạn chỉ cần chảo 3tấc trở lên là có thể thu được.

sieuquay_a4
01-11-2009, 16:25
Các bác ơi,MAX,Goaltv1,2.hallmark,kidsco,Abc,VOVTV va CVTV đã xuất hiện trên dth tp 11089 h 28800.Vậy là mai có thể DTH sẽ cập nhật phần mềm.
Edit/Delete Message

tuanquangtri
01-11-2009, 19:57
cccccotin moi
em thu duoc htv9 o vinasat1 ne pmmmmmmmm em o yahoo cua em em noi cho hihihi yahoo cua em la bietroi_noimai_emyeuanh save ppp em dang ban hok the post len duoc thong cam nha

chube_hecquyn
01-11-2009, 19:58
k bit cai dau K49 có băt dc mây kênh MAX,Goaltv1,2.hallmark,kidsco,Abc,VOVTV va CVTV của bon DTH k nhi?

tuanquangtri
01-11-2009, 19:59
k49 bat duoc do nhung khoa ma

chube_hecquyn
01-11-2009, 20:00
DTH phát này thì next mỏi tay rồi....mấy hôm nữa nó mà thêm mấy kênh nữa thì các AE dùng DTH khỏi kêu ca,,nhưng mấy kênh đó cũng chưa phải nhóm kênh đăc biệt ,trừ kênh Max sem còn tạm dc

K49 bị khóa mã thế có sem dc k hay chỉ có tín hiệu thôi

mobilelab
01-11-2009, 20:38
kinh chube_hecquyn và tuanquangtri có vụ gì hay thế tiết lộ đi.tuanquangtri xem dc HTV9 ah đầu gì thế?

Các bác ơi,MAX,Goaltv1,2.hallmark,kidsco,Abc,VOVTV va CVTV đã xuất hiện trên dth tp 11089 h 28800.Vậy là mai có thể DTH sẽ cập nhật phần mềm.
Edit/Delete Message

11589 H 28800 mà Pro lần sau để ý 1 tí nhé

tuanquangtri
01-11-2009, 21:10
dau gi em cung ko biet nhung ko phai dth vtc cung hok phai dau trung quoc may cu de o tp 11549-28500 cua vtv vao cai dat chuong trinh thi tan(video)la0216-am tan la 0116 la xem duoc nen nho ko scan ko co k dau

mr3toak
02-11-2009, 01:03
dstv bị e 17 bạn nên mua cai đầu thu khác giá khoảng 450ngàn để thử.các bạn gặp khó khăn khi thu 78.5e thaicom thì nên mua lnb 11300 giá khoảng 100 ngàn vì đây là lnb tần số chuẩn.thaicom band ku phủ só tốt toàn vn nên dù ở đâu bạn chỉ cần chảo 3tấc trở lên là có thể thu được.

Cảm ơn bạn. Nhưng mình muốn hỏi là triệu chứng như thế nghĩa là nó bị làm sao, bị về phần cứng hay phần mềm, sữa chữa thế nào thôi, chứ tư vấn mua đầu mới thì đơn giản quá, với lại mình cũng không có điều kiện để mua thêm đầu thu. Mình chỉ có 1 cái đầu thu TQ và cái DSTV này để tìm vệ tinh thôi, chảo 1,8m mình đã thu đc Thaicom5 (phân cực H) rồi, chảo 0,6m đang thu DTH, đang tính dùng chảo VTC HD để thu Thaicom5 và dùng chảo 1,8m quay linh tinh.
Mình muốn hỏi thêm mọi người trên DĐ là mình thử so sánh SatTrack và phần mềm Satellite Antenna Alignment trên cùng 1 tọa độ thu thì thấy góc phương vị ko lệch nhau là mấy nhưng góc ngẩng thì khác xa nhau ? Vì đây là 2 phần mềm hỗ trợ chỉnh Parabol cho những người mới vào nghề nên rất cần chính xác để rút ngắn thời gian thu 1 chảo -> tăng số lượng vệ tinh chinh phục.
Mình là Mem mới nên cũng có đọc tất cả những bài trước trên DĐ, phải nói là xin ngả mũ bảo hiểm và mũ lưỡi trai kính phục các bác. Và lấy làm tiếc là ko đc đọc bài nào nữa của Vinasat (chắc do bận kinh doanh). Có ai có hình ảnh về sản phẩm hay thành quả thì xin hãy post lên cho anh em cùng chiêm ngưỡng và học hỏi. Xin cảm ơn, vâng xin cảm ơn.
Gửi Mobilelab: Quả Chinasat6B đúng là ko có bác thì ko xong, mong đc học hỏi thêm ạ.
Gửi bác TàiMC: Em có mạn phép nhắn tin cho bác ko biết bác đã nhận đc chưa ?

hakien_hp
02-11-2009, 01:54
CAC BAC OI SAO CAC KENH MOI TREN DTH GOM MAX,Goaltv1,2.hallmark,kidsco,Abc,VOVTV va CVTV....BI MAT SONG LA SAO VAY SANG HUM WA VAN BAT DC MA.CO BAC NAO BIT TAI SAO KO?????????

mr3toak
02-11-2009, 03:15
Kênh O2 vẫn mất.
Làm sao đây. Chán mấy bác DTH quá. Phù.

Vetinhut
02-11-2009, 08:10
Sau vài ngày thu thập tin tức hôm nay xin thông báo với toàn thể anh em .DTH đã tăng kênh và chia thành 2 gói 1gói 25k thuê bao lên 600000đ /năm 1gói 36k thuê bao 1200000đ /năm trọn bộ mới nguyên là 2.100.000đ có 1năm thuê bao nhưng khách hàng càng thêm tức vì kênh đã ko hay lại cà rựt liên tục như bị điên >khách hàng cũng điên theo máy luôn. Theo tin từ 113 vũ trụ thì hiện tượng đĩa bay máy bay chim bay ngày càng ít nhưng đầu bay thì đang có nguy cơ tăng cao (quả thật thì DTH có rất nhiều hạn chế nên bán rẻ thay k49 cũng ko muốn mua) một số quá chén đã tuyên bố chuyến này tao đập nát thằng DTH mua một em về vừa múa vừa hát còn hay hơn .chúc anh em đừng buồn

hongan6868
02-11-2009, 08:54
Sau vài ngày thu thập tin tức hôm nay xin thông báo với toàn thể anh em .DTH đã tăng kênh và chia thành 2 gói 1gói 25k thuê bao lên 600000đ /năm 1gói 36k thuê bao 1200000đ /năm trọn bộ mới nguyên là 2.100.000đ có 1năm thuê bao nhưng khách hàng càng thêm tức vì kênh đã ko hay lại cà rựt liên tục như bị điên >khách hàng cũng điên theo máy luôn. Theo tin từ 113 vũ trụ thì hiện tượng đĩa bay máy bay chim bay ngày càng ít nhưng đầu bay thì đang có nguy cơ tăng cao (quả thật thì DTH có rất nhiều hạn chế nên bán rẻ thay k49 cũng ko muốn mua) một số quá chén đã tuyên bố chuyến này tao đập nát thằng DTH mua một em về vừa múa vừa hát còn hay hơn .chúc anh em đừng buồn

Mình lại nghe là 25 kênh thì 480 còn 36 kênh là 600, chứ 1t2 ai mà thèm xem nó

phimanh
02-11-2009, 09:02
DTH đang Free kênh HTV9 Anh em nhanh tay lên.

Vetinhut
02-11-2009, 09:25
Tôi thì cũng nghĩ là ko có chuyện đắt thế cho nên mới có vụ đầu bay nhưng nguồn tin của tôi được lấy từ nơi tương đối tin cậy chỉ có điều DTH thông báo còn chưa tin được nữa là ai nói nên các bạn có thể tin cũng có thể ko và ...chờ tiếp xem DTH nói một đằng làm đến đâu

hongan6868
02-11-2009, 09:27
nếu nó mà lên 1t2 thì em xin tiễn biệt cái đầu dth cho rồi, hich ic

Vetinhut
02-11-2009, 09:32
Htv 9 phát free nhưng dò bằng k49 không ra bạn nào bị vậy thì hãy thêm bất cứ kênh nào cũng được sau đó sửa lại thông số hình và tiếng là xem được .đây là kết quả trên k49 của tôi còn các bạn nên quét tự động hoặc bằng tay nếu có sẽ đỡ tốn công hơn

mavuong1987
02-11-2009, 10:50
ko đi hái cà hả bác út

fliptv
02-11-2009, 10:53
Thiệt là HTV9 là kênh về kinh tế xã hội ở trong nam ,tôi nghĩ kênh này nên phát miễn phí mãi cho pà con xem để biết thông tin thì hay hơn .chã lẽ nghèo là có tội hicc

banbientap@vtv.vn đề nghị anh em gửi yêu cầu thông tin gì cho ban biên tập vtv thì mail theo mail này : Theo tôi thì HTV 9 hay 7 nên Miễn phí mãi như mấy kênh VTV1-6,Cho dân ngeo xem

Langtunuoiheo
02-11-2009, 11:12
Thiệt là HTV9 là kênh về kinh tế xã hội ở trong nam ,tôi nghĩ kênh này nên phát miễn phí mãi cho pà con xem để biết thông tin thì hay hơn .chã lẽ nghèo là có tội hicc

banbientap@vtv.vn đề nghị anh em gửi yêu cầu thông tin gì cho ban biên tập vtv thì mail theo mail này : Theo tôi thì HTV 9 hay 7 nên Miễn phí mãi như mấy kênh VTV1-6,Cho dân ngeo xem
cho dân xem là đủ! Bỏ nghèo đi nha! 0 nhà đài nó cười thì ê lắm!
Mà kek htv9 nhìn 0 net lắm thì fải? Hơi mờ

Vetinhut
02-11-2009, 11:22
Bão vào bờ nên có cơ hội nghỉ vương ơi .mai đi du lịch nhé lên buôn hồ anh em gặp có việc nhờ

nttrung85
02-11-2009, 11:33
VCTV đang thử nghiệm phát trên 2 gói kênh thì phải,hôm qua kênh disney được thay bằng hallmark được...2 phút thì lại đổi lại disney sau đó... "đơ" luôn.Mãi đến tầm 3 rưỡi chiều thì được vừa kịp xem "The suite life of deck"(tập hôm qua hay wa' toàn starring như anh em zack,cody và cả miley cyrus rồi anh em nhà russo trong "wizards of waverly place",nhưng xem đến phim Hannah Montana thì đã rõ là đó là kênh disney của... bác Tàu,họ có lồng tiếng tàu ,VCTV cho phụ đề tiếng việt vào.Xem bác tàu lồng tiếng xem chán kinh khủng cứ xì xà xì xồ,phim hài mà cắt tiếng thật của diễn viên đi thì còn gì hay => Chán anh VCTV nhà ta quá.

tuanquangtri
02-11-2009, 15:22
co tin gì mới hok mấy anh chán quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!à cho em hỏi số lượng thành viên của 4rum mình là khoảng bao nhiêu nhi!!??/

Vetinhut
02-11-2009, 18:00
Tuânquangtri có câu hỏi rất hay đấy .mình cũng nghĩ tại sao lại ko đếm xem có bao nhiêu người có cái sở thích kỳ quặc là "túm được cái ko nhìn thấy " à có cách rồi có lẽ chúng ta nên hỏi người chủ của dd nhưng nói tới mới nghĩ mình cũng ko biết ai là chủ diễn đàn của chúng ta .bác nào có đóng góp từ những ngày đầu xin cho hỏi hoặc a em mà biết thì kể anh em cùng biết với nhé. Có thể cũng khó tổng hợp vì cũng có người bậc thầy nên đã nghỉ có người học đủ thì cũng đi lại có người tìm lộn địa chỉ ....nhưng ko có gì là ko thể phải ko anh em .nếu anh em ủng hộ việc này mình đề nghị tập trung lại ăn mừng vì truyền hình số vệ tinh

tuanquangtri
02-11-2009, 18:17
hi hi cảm ơn anh đã đồng tình!!!!!!!!!!!!!!!!111111

Langtunuoiheo
02-11-2009, 22:28
co tin gì mới hok mấy anh chán quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!à cho em hỏi số lượng thành viên của 4rum mình là khoảng bao nhiêu nhi!!??/
bro này túm đc hết vệ tik trên đầu rồi hay sao, mà bi giờ dảnh việc hỏi câu ngớ ngẩn thế?
Xin trả lời bro, dđ hiện h có 610 nghìn 326 thành viên! Đôg wá! Mún coi chi tít bạn ra trag đầu, kéo xuốg dưới, có 1 phần thốg kê của dđ!

mobilelab
03-11-2009, 07:51
bro này túm đc hết vệ tik trên đầu rồi hay sao, mà bi giờ dảnh việc hỏi câu ngớ ngẩn thế?
Xin trả lời bro, dđ hiện h có 610 nghìn 326 thành viên! Đôg wá! Mún coi chi tít bạn ra trag đầu, kéo xuốg dưới, có 1 phần thốg kê của dđ!

không thấy thằng VCTV động tĩnh gì nhỉ.thằng VTC-HD có ai biết giá min nhất của nó là bao nhiêu k nhờ.k biết đợi đến khi nào nó xuống tầm 3500k thì mới đủ điều kiện để chơi
http://img.vctv.vn/Images/Uploaded/Share/2008/11/20081022022110250/dth05.jpg

ptt 0903939220
03-11-2009, 09:05
vctv có động tĩnh rồi đấy đổi tên thành vstv giảm giá thiết bị,tăng kênh,tăng phí thuê bao,có thể đóng phí 6 tháng.còn vtc hd 3tr5 hiện tại bạn vẫn mua được bộ cũ thuê bao còn khoảng 3 tháng.

danhnv79
03-11-2009, 10:52
pac nao co so do mach tron 4 nlb dua len cho ae nghien cuu voi, dang rat can. thank truoc.

Me_DTH
03-11-2009, 11:48
mình muốn mua một cái LNB 11300Ghz mà chưa bít hình thù của nó ra sao,thông số ghi trên đó như thế nào,bạn nào có kinh nghiệm cho mình xem cái hình của nó và tư vấn giúp mình với.Mình muốn mua để dò mấy quả vệ tinh yếu như ;138*E ,76,5*E.Xin cảm ơn

ptt 0903939220
03-11-2009, 11:55
lnb 11300 hình thù thì nó cũng giống như lnb ku bình thường,nó chỉ chạy duy nhất tần số 11300 tương thích cho 76,5 và 78,5.

Langtunuoiheo
03-11-2009, 12:04
À! Mình lấy bộ chia 1 ra 3 đem ghép thằg 138 với 132 đc 0 nhỉ? Bữa nọ vì 0 có "swicth 4 in 1" nên mìk lấy tạm Cái bộ trộn 1 vào 3 ra đem ghép 132 và 138! Nhưg mỗi vệ tik chỉ coi đc 1 tp! Bác nào bít chế "2in 1" từ "1 vào 3 ra" 0?

boy_binhlieu
03-11-2009, 18:35
À! Mình lấy bộ chia 1 ra 3 đem ghép thằg 138 với 132 đc 0 nhỉ? Bữa nọ vì 0 có "swicth 4 in 1" nên mìk lấy tạm Cái bộ trộn 1 vào 3 ra đem ghép 132 và 138! Nhưg mỗi vệ tik chỉ coi đc 1 tp! Bác nào bít chế "2in 1" từ "1 vào 3 ra" 0?

Làm sao phải rách việc nhu vậy.mua 1cái Swith 4x1 mà dùng.

Vetinhut
03-11-2009, 18:37
Bạn muốn bắt 4quả vệ tinh thì mua bộ trộn 4 về trên đó cái nào cũng có ghi cụ thể chỉ cần thiết lập trên đầu thu theo từng đầu dây bạn đấu vào là ok thôi .còn bạn hỏi sơ đồ mạch thì ko hiểu bạn đang muốn độ một cái hay muốn dùng

Langtunuoiheo
03-11-2009, 19:29
Làm sao phải rách việc nhu vậy.mua 1cái Swith 4x1 mà dùng.
Thị trấn chỗ mình có ai bán 0 nhỉ? mà giá khoảng nhiu hả bác bbìk_liêu?

ha_ha_ha
03-11-2009, 21:36
Lâu ngày bận quá không ghé diễn đàn được.hôm nay ghé cũng chẳng thấy có tin gì mới cả.Mà có anh em nào biết tin tức gì của giapvtuan_hd không? Mấy tháng nay không thấy bác Tuấn lên em buồn lắm.

boy_binhlieu
04-11-2009, 07:03
Thị trấn chỗ mình có ai bán 0 nhỉ? mà giá khoảng nhiu hả bác bbìk_liêu?

Xuống thị trấn tớ nhượng lại 1cái cho mới toanh.tớ mua 35k rùi xin bạn thêm 5k nữa để tiền xăng xe đi tán gái hehe...0k!
Sdt tớ: 0988776772

mavuong1987
04-11-2009, 09:15
Xuống thị trấn tớ nhượng lại 1cái cho mới toanh.tớ mua 35k rùi xin bạn thêm 5k nữa để tiền xăng xe đi tán gái hehe...0k!

DISEQC 4 in 1 mà bạn mua có 35k à. bạn mua ở đâu mà rẻ dử vậy chỉ cho tui với.
tui mua ở nhật tảo mà cái rẻ nhất cũng 45k rùi

tuanquangtri
04-11-2009, 09:49
khong co tin gì mới sao? chán thật

canvtv
04-11-2009, 10:04
mình muốn mua một cái LNB 11300Ghz mà chưa bít hình thù của nó ra sao,thông số ghi trên đó như thế nào,bạn nào có kinh nghiệm cho mình xem cái hình của nó và tư vấn giúp mình với.Mình muốn mua để dò mấy quả vệ tinh yếu như ;138*E ,76,5*E.Xin cảm ơn

Quả 134 chỉ có các tỉnh phía Bắc là thu tốt thôi, nếu bạn ỏ Miền Nam thi vẫn thu được nhưng phải dùng cái chảo 1,1met trở lên. Còn để nhận biết LNB 11300Ghz thì rất dễ, vì nhà sản xuất đã nghi rõ ràng ở ngoai vỏ LNB rồi.

phimanh
04-11-2009, 10:11
DTH lại Free tiếp rồi. Anh em nhanh tay lên.

loitranchinh
04-11-2009, 10:53
mấy hôm nay bão lụt mất 3 ngày mới có điện - dàn anten râu KTS thì rụng hết trơn - máy còn cái chảo nên vẫn xem được , vừa lúc DTH thả xem free tặng bà con bão lut miền trung vài hôm .

ptt 0903939220
04-11-2009, 12:53
tôi để ý thấy các bạn đi lắp chảo cho bà con thường hay xóa bỏ những kênh khóa mã o xem được.tôi khuyên các bạn nên dò đầy đủ các tần số o nên xóa những kênh khóa mã mà nên giải thính cho bà con hiểu tạo sao o xem được những kênh khóa mã để khi đài phát họ miễn phí thì bà con họ xem được mà các bạn o mất công đi dò lại.vì rất ít người tự biết dò đài.mà họ sẽ o trách tạo sao lúc xem được lúc xem o được.

mr3toak
04-11-2009, 13:29
Edit/Delete Message

Có ai kiểm chứng TP này chưa? Vì theo mình biết QNet chỗ Mrs. Nguyên Hạnh chỉ cho phép Đài truyền hình Việt Nam kinh doanh các kênh như HBO, Max ... trên mạng cáp hữu tuyến thôi mà. Thế nên không biết thông tin Max xuất hiện trên DTH là như thế nào? (Qnet độc quyền phân phối 2 kênh này và nhiều kênh khác nữa tại VN).

haimobifone
04-11-2009, 15:28
Kênh MÃ này có trên DTH đấy. đã có thông tin chính thức các kênh phát trên DTH. có 2 gói thuê bao. bạn xem danh sách các kênh và gói cước trên VCTV.VN.

kênh MAX................. ĐẤY.

mavuong1987
04-11-2009, 15:41
hix. kênh tào lao mà cước mắt thật
ko biết có cạnh tranh nổi với VTC ko
lo cho ông DTH này quá

Vetinhut
04-11-2009, 17:07
DTH đã tự động cập nhật tp mới nhưng kênh thì vẫn chưa có đang test mà vẫn thu tiền quả thật chịu hết nổi

bach nhu phong
04-11-2009, 19:30
dth update phan mem moi , mat tat ca cac kenh moi cai, toi cho nhung nguoi thue ng cai , bay gio phai lam lai tu dau

sieuquay_a4
04-11-2009, 20:31
Vậy là DTH đã chính thức phân chia gói kênh thành 2 gói,gói 1 600k 1 năm các kênh Việt Nam.Gói 2 1200k 1 năm gồm 36 kênh hiện nay,chi tiết các kênh xin xem tại http://gioithieu.vctv.vn/home/20090907104449512p178c228/cac-kenh-tren-dth.htm.Kết luận 1 câu,Dth đang tự sát.Không hiểu mấy kênh tào lao vớ vẩn kia làm gì mà đến 1200k/năm.Còn chuyển Disney vào gói mới chứ.Thế này thì thà đừng tăng kênh còn hơn.

hongan6868
04-11-2009, 20:51
Giờ DTH mà lấy 1k2/ năm mà mua cái thẻ 1k2 tặng cái đầu thu chắc bà con mới ủng hộ, chứ đầu 1k5 + thẻ 1k2 thì chỉ bán cho nhà giàu, ở quê 2k7 người ta mua con xe TÀU hay dàn karaoke hát hò cho đỡ ngứa mồm hơn là xem mấy cái kênh tào lao như THIÊN ÁNH, DISNEY, BBc.....tại dân quê có hiểu nó nói gì đâu mà coi

sieuquay_a4
04-11-2009, 21:02
Này bác ,Disney không tào lao.Em thấy phim hoạt hình của nó rất hay(bibi gọi là sư phụ).Nội dung tuyệt vời.Mà nó có phụ đề mà có gì mà không hiểu.em chẳng thích xem phim lồng tiếng .Mất hay cả phim.Em cũng là dân quê đó.Em mới có 12 tuổi à

mobilelab
04-11-2009, 21:11
nói thật bon VCTV nó làm như thế này thật thì cái DTH 1 năm bán dc bao nhiêu cái không biết thà để dành dụm mua luôn VTC-HD cho lành
bất bình quá nó chia làm 2 gói kênh rồi cả nhà vào đây mà xem này:http://gioithieu.vctv.vn/home/20090907104449512p178c228/cac-kenh-tren-dth.htm

giá của từng gói 1 đây : http://gioithieu.vctv.vn/home/20081022022257937p178c198/bang-gia-thiet-bi-vat-tu-va-phi-thue-bao-dth.htm

hongan6868
04-11-2009, 21:18
Này bác ,Disney không tào lao.Em thấy phim hoạt hình của nó rất hay(bibi gọi là sư phụ).Nội dung tuyệt vời.Mà nó có phụ đề mà có gì mà không hiểu.em chẳng thích xem phim lồng tiếng .Mất hay cả phim.Em cũng là dân quê đó.Em mới có 12 tuổi à
Hiện giờ bác cứ thử đi điều tra xem, dân quê bao nhiêu người mới có 1 người như bác, mình ở miền nam, nói thật trong này vẫn khoái xem các kênh của HTV hơn, còn phụ đề thì họ không đọc kịp, chủ yếu nghe nhìn thôi bác ạ

phuc_tranduc
04-11-2009, 21:37
Hô hô! chuyển truyền hình cáp cho ngon, hoặc dành tiền lì xì Tết Canh dần ôm em VTC SD cũng ổn hơn em VCTV. Bye bye nhà đài quốc gia thôi!

chube_hecquyn
04-11-2009, 22:06
VCTV là thế!!! chán chán !!thất vọng !! thất vọng

1.Chất lượng hình ảnh,âm thanh thì kém (chắc chỉ được chuẩn 3GP không như VTC chuẩn MP4 ...sặc sặc)
2.Các kênh thì không có gì đặc sắc,nội dung nghèo nàn...mấy kênh mới cũng chả có j đặc sác cả...(thua xa VTC,và cả HTV)
3.Lại còn đòi chia gói kênh....bày đặt....sặc sặc .....1tr2/năm

-----> A E ơi dành tiền mua cái đầu VTC-SD sem còn sướng hơn mà giá hợp lý.
A E nào dùng DTH mà không có điều kiện mua VTC thì nên quay bắt vệ tinh khác cho rùi.1tr2/ năm ai mà chịu nổi

hainam2008
04-11-2009, 22:53
truyen hinh quoc gia la nhu vay do chi ham tien va an cuop cua dan. thoi neu dem so sanh voi vtc thi vtv goi la su phu may nguoi daui li dai dot mua hang cua dth thi bi nguoi ta chui thoi tam biet dth di ba con oi

mr3toak
04-11-2009, 23:26
truyen hinh quoc gia la nhu vay do chi ham tien va an cuop cua dan. thoi neu dem so sanh voi vtc thi vtv goi la su phu may nguoi daui li dai dot mua hang cua dth thi bi nguoi ta chui thoi tam biet dth di ba con oi

Cũng không nên nặng lời quá như vậy bạn ạ. Rồi quy luật chọn lọc tự nhiên nó sẽ thanh lọc những gì không hợp thời thôi, những sản phẩm không đáp ứng được với nhu cầu của mọi người thì sẽ được loại bỏ. Anh em ta nên bình tĩnh, theo đuổi niềm đam mê của chúng ta và chia sẻ những kinh nghiệm, hiểu biết, sản phẩm mới cho nhau nhé để trao đổi, học hỏi lẫn nhau.
Báo cáo các bác là kênh GoalTV trên DTH lại mất tín hiệu rồi, vừa khắc phục được O2TV xong ....

Counter-Strike
05-11-2009, 01:36
Em thấy nó để thế này. Có khi đầu 2010 nó lại tăng kênh :D

DANH SÁCH KÊNH PHÁT SÓNG TRÊN DTH-VSTV TRONG THÁNG 11 VÀ THÁNG 12 NĂM 2009

/Ko phí tiền mua con VTC-HD02 3 tháng trước :D

hongan6868
05-11-2009, 06:53
VCTV là viết tắt của cụm từ VÔ CÙNG THẤT VỌNG, VÔ CÙNG THÚ VẬT, hé hé, bác nào bổ sung đê

sieuquay_a4
05-11-2009, 08:06
Dth that la chan.bac Thandieu dau len tieng di chu

trungduc91
05-11-2009, 09:33
Cac bac nha dai vctv ma doc duoc nhung loi nay chac phai tuc oi mau mat thoi...Hehehe

ThânĐiêu
05-11-2009, 10:00
em đâu có dùng DTH hay VTC gì mà phải buồn, em ở TPHCM nên chơi luôn 2 đường cáp của HTVC và SCTV, thuê bao cả 2 chỉ có 100k nhưng tổng cộng đến 150 kênh.

nttrung85
05-11-2009, 10:58
Lắp cap xem cho khoái chứ bọn DTH mệt lắm(lũ nhà quê,không mua được bản quyền giải NHA),bảo đảm lỗ vốn là cái chắc,vì có ai thèm mất những 1tr2/năm để xem mấy kênh vớ vẩn,trong khi "chỉ" mất 780k/năm là xem vô tư ESPN,Star,HBO,S.Movies(toàn kênh đỉnh) còn DTH gói "Pha-My-Ly" thì xem nào,chà chà có euro sports,aus-netwrk,bbc cơ đấy (toàn kênh hay nhỉ? :D ) lại còn kidsco là cái quái gì? kênh hoạt hình à(nhảm nhí,sao=disney được).Chắc chắn là các pác tiếc mỗi kênh disney thôi,kênh siêu-hay đấy,đừng nghĩ đó là kênh hoạt hình mà coi thường,toàn series phim thể loại sitcom-hài người đóng cười vỡ bụng như Hannah Montana(Miley Cyrus vai chính),The Suite Life On Deck(anh em sinh đôi Dylan và Cole),Wizards Of Waverly Place(Selena Gomez),J.O.N.A.S(Jonas Bothers),Sonny With A Chance yeah(Demi Lovato) yeah! yeah! nhà tui mắc cap xem vô tư kênh này.hihi.Mà chỗ tui (Hải hà-Q.Ninh)lắp TH cap VCTV nhưng 2 kênh ESPN và S.Sports lại là của pác VTC! nét hơn nhìu kênh của VCTV,ngoài các kênh trên DTH như VCTV1-12 còn có các kênh như HBO,Max,S.Movies,HTVC-Phim(tối đang chiếu phim do nhóm S.H.E thủ vai chính),Luxe-TV,Fashion-TV,HTVC-Gia Đình,TVB8,CCTV4-CCTV9,Raitalia,TV5,Channel V,Truesport 1,Xingkong,Star Phoenix.Tổng cộng 41 kênh.TH Cáp hải phòng đó pà kon.

fliptv
05-11-2009, 11:01
Htv La so 1 anh em ah.du chua ra thiet bi chinh thức nhưng ai cũng đã rất thích hi vong sau này không như DTH neu ai co tien Dinh dau tu DTH thì không nênde danh lai nha de cho HTV ra dau thu roi dau tu.chu thang DTH thi nhu ba con thay roi do .hinh anh am thanh đâu bằng htv và vtc.Hết.HTV nhanh lên đi.

ptt 0903939220
05-11-2009, 11:13
hiện tại thì những khu vực nào có cáp thì sài cáp cũng là 1 lựa chọn nhưng o phải là số 1.vì các bạn nên nhớ là cáp bạn bỏ ra cũng mấy trăm nhưng chỉ sở hữu được mỗi cọng đây và con rắc đừng nên so sánh với cái đầu thu kts,tín hiệu thì analog lỗi thời sắp phải bỏ đi,sau này tất cả đều phải sài đầu thu kts.nếu để so sánh thì các bạn phải so sánh giữa các loại đầu thu htvc,sctv,vstv,vtc,htv,fpt,mytv...vì cùng là đầu thu truyền hình kts.

nttrung85
05-11-2009, 11:27
hiện tại thì những khu vực nào có cáp thì sài cáp cũng là 1 lựa chọn nhưng o phải là số 1.vì các bạn nên nhớ là cáp bạn bỏ ra cũng mấy trăm nhưng chỉ sở hữu được mỗi cọng đây và con rắc đừng nên so sánh với cái đầu thu kts,tín hiệu thì analog lỗi thời sắp phải bỏ đi,sau này tất cả đều phải sài đầu thu kts.nếu để so sánh thì các bạn phải so sánh giữa các loại đầu thu htvc,sctv,vstv,vtc,htv,fpt,mytv...vì cùng là đầu thu truyền hình kts.

Bạn nhầm,Cáp lợi hơn đầu thu ở chỗ là xem được bao nhiêu TV tùy ý,còn KTS thì 1 đầu chỉ xem được 1 TV,xem 2tv thì làm thế nào,mua 2 đầu KTS à-> có mà phá sản.

unlimits
05-11-2009, 11:40
Híc chia tay sớm bớt đâu khổ bỏ 600k/năm để xem toàn kênh VN híc nó bỏ hết kênh nước ngoài qua Pham My Ly rồi hic kểu này xoay hướng chảo sang khác cho lành

mr3toak
05-11-2009, 11:59
Mình đang dùng cáp của SCTV, nói chung là cũng được, có đầy đủ Ngoại hạng Anh, bóng đá Đức, Pháp, TBN.... kênh thì chủ yếu của DTH và Thaicom5, có các kênh địa phương nữa. Tạm hài lòng.
Thật sự thì đây là diễn đàn về Wireless mà. Theo mình thì vào thời điểm hiện tại VTC HD vẫn là nhất.

Vetinhut
05-11-2009, 13:47
Các anh em đừng nóng mà nhầm lẫn trách đài trung ương là sai rồi thông tin rõ ràng là đã chuyển sang cho cái thằng pháp nó quản lý cho nên dân ta lại bị đô hộ truyền hình rồi .nếu trách thì trách vtv đem súng cho ác chứ đâu phải trung ương hại mình....anh em nào ko sài DTH nữa thì nên bán đi muốn coi nss6 cũng đâu có được mấy em thái lan đúng là rõ chán

Các anh em đừng nóng mà nhầm lẫn trách đài trung ương là sai rồi thông tin rõ ràng là đã chuyển sang cho cái thằng pháp nó quản lý cho nên dân ta lại bị đô hộ truyền hình rồi .nếu trách thì trách vtv đem súng cho ác chứ đâu phải trung ương hại mình....anh em nào ko sài DTH nữa thì nên bán đi muốn coi nss6 cũng đâu có được mấy em thái lan đúng là rõ chán. Bạn nào sài cáp dây thì vui lòng đừng góp ý ở đây anh em chỉ có vệ tinh xem thôi đâu có cáp đâu mà hay với đầy đủ kênh làm gì chân thành cảm ơn

mavuong1987
05-11-2009, 14:03
Các anh em đừng nóng mà nhầm lẫn trách đài trung ương là sai rồi thông tin rõ ràng là đã chuyển sang cho cái thằng pháp nó quản lý cho nên dân ta lại bị đô hộ truyền hình rồi .nếu trách thì trách vtv đem súng cho ác chứ đâu phải trung ương hại mình....anh em nào ko sài DTH nữa thì nên bán đi muốn coi nss6 cũng đâu có được mấy em thái lan đúng là rõ chán

Các anh em đừng nóng mà nhầm lẫn trách đài trung ương là sai rồi thông tin rõ ràng là đã chuyển sang cho cái thằng pháp nó quản lý cho nên dân ta lại bị đô hộ truyền hình rồi .nếu trách thì trách vtv đem súng cho ác chứ đâu phải trung ương hại mình....anh em nào ko sài DTH nữa thì nên bán đi muốn coi nss6 cũng đâu có được mấy em thái lan đúng là rõ chán. Bạn nào sài cáp dây thì vui lòng đừng góp ý ở đây anh em chỉ có vệ tinh xem thôi đâu có cáp đâu mà hay với đầy đủ kênh làm gì chân thành cảm ơn

hehe. bọn nó đã bắt đầu thực hiện chính sách " chia để trị " rùi đó.
Hãy đợi đấy ....

Eco
05-11-2009, 15:31
ừ mấy ông xài cáp đừng có khen chê vô đây,cả xóm nhà tui đăng ký TH cáp cả năm rồi mà chẳng có ai đầu tư cả , tụi nó bảo phải 500 hộ cùng đăng ký xài cáp thì mới chịu kéo cáp vô

nh0ccut0
05-11-2009, 15:41
Anh oi cho em Hoi Anh co' cai ma so Nao Moi' DE? ro CAc Kenh Theo Vns CHua A

ừ mấy ông xài cáp đừng có khen chê vô đây,cả xóm nhà tui đăng ký TH cáp cả năm rồi mà chẳng có ai đầu tư cả , tụi nó bảo phải 500 hộ cùng đăng ký xài cáp thì mới chịu kéo cáp vô

BAn Oi BAn cho Mjnh Hoi dua BAi Vao Dien DAn Nhu NAo Nhj

Anh MAVuong1987 Oi Anh cho Em Hoi BAy gjo Em Muon Xuyay Chao Theo Ve tinh Chinasat6b Cua Trung quoc Thy LAm Nhu NAo HA? Anh

Anh mobilelab Anh cho Em Hoi NEu Mjnh Muon xoay Chao Theo VE tinh Chinasat De? Sem Dc Nhung KEnh Nhu Anh BAo Thy Can LAm Nhung gj A

anh oi cho em hoi cạ neu mjnh muon xoay chao theo ve tinh chinasat6b thy lam nhu nao

nói thật bon VCTV nó làm như thế này thật thì cái DTH 1 năm bán dc bao nhiêu cái không biết thà để dành dụm mua luôn VTC-HD cho lành
bất bình quá nó chia làm 2 gói kênh rồi cả nhà vào đây mà xem này:http://gioithieu.vctv.vn/home/20090907104449512p178c228/cac-kenh-tren-dth.htm

giá của từng gói 1 đây : http://gioithieu.vctv.vn/home/20081022022257937p178c198/bang-gia-thiet-bi-vat-tu-va-phi-thue-bao-dth.htm

Anh oi Anh o? Lao CAi Ak Em Cung~ o? LAo Cạ Anh Co The? Day Em chut It' Ve` Chao? Dc ko
AK ANh DAy em CAch' Chuyen? Chao? Sang Ve tinh Chinasat6b nhe'

mavuong1987
05-11-2009, 15:59

Anh MAVuong1987 Oi Anh cho Em Hoi BAy gjo Em Muon Xuyay Chao Theo Ve tinh Chinasat6b Cua Trung quoc Thy LAm Nhu NAo HA? Anh

Anh mobilelab Anh cho Em Hoi NEu Mjnh Muon xoay Chao Theo VE tinh Chinasat De? Sem Dc Nhung KEnh Nhu Anh BAo Thy Can LAm Nhung gj A

anh oi cho em hoi cạ neu mjnh muon xoay chao theo ve tinh chinasat6b thy lam nhu nao

vinasat thì hiện giờ cũng chỉ chừng đó TP thui.
bạn muốn bắt chinasat 6b thì phải dùng chảo lớn (1.5m trở lên ) và lnb cband.

lần sau viết tiếng việt có dấu nha bạn. nếu online bằng mobile ko viết dấu được thì cũng phải viết cho nó đúng câu đúng chử nha. bạn dùng ngôn ngữ chát chít của tụi con nít trên mạng đọc vải cả mồ hôi. mong bạn để ý

hongan6868
05-11-2009, 16:15

Anh oi Anh o? Lao CAi Ak Em Cung~ o? LAo Cạ Anh Co The? Day Em chut It' Ve` Chao? Dc ko

Bcas này viết kiểu léo gì khó hiểu quá

mobilelab
05-11-2009, 17:04

ơ có đồng hương ah vui nhỉ ờ có gì Pm nhé anh em giao lưu

Langtunuoiheo
05-11-2009, 18:57
Bác nói em địa chỉ bác mua cái 4 in 1 có 35k cho em! Em cũng đag ở t. trấn! Mà chỗ Sơn Sủi hay ông Lò có bán 0 nhỉ?

nhatrang1231
05-11-2009, 19:38
Chắc thanh lý DTH và mua VTC Sd , các bác đồng ý chứ ?

mobilelab
05-11-2009, 19:43
Chắc thanh lý DTH và mua VTC Sd , các bác đồng ý chứ ?

Nhất trí.cả nhà cho biểu quyết

vantanevn
05-11-2009, 19:55
May mà chưa mua DTH, chứ nếu mua rồi thì cũng vỡ mặt thớt rồi.

chube_hecquyn
05-11-2009, 21:36
VCTV là viết tắt của cụm từ VÔ CÙNG THẤT VỌNG, VÔ CÙNG THÚ VẬT, hé hé, bác nào bổ sung đê

hay hay hay hay hay hay hay hay

hongan6868
05-11-2009, 21:41
Thanh lý DTH giá bao nhiêu các bác nhể, chắc em cũng cho lên đàng quá

chube_hecquyn
05-11-2009, 21:45
May mà chưa mua DTH, chứ nếu mua rồi thì cũng vỡ mặt thớt rồi.

vào thời điểm này mua cái đầu VTC-SD là hợp lý nhất có đầy đủ các chương
trình hay như ngoại hạng ANH,I-music,HBO,star movies.....mà giá hình như có hơn DTH có 1 tẹo. Còn điều kiện hơn thì mua cái VTC-HD phí cả năm có 800k

Thanh lý DTH giá bao nhiêu các bác nhể, chắc em cũng cho lên đàng quá

thanh lý làm gì hả bác chả được bao nhiêu đâu thôi để sem tạm mấy kênh VTV với HTVC cũng được đấy.
Bác có sèng thì làm thêm cái đầu nữa cho sướng

Vetinhut
05-11-2009, 22:06
Thanh lý DTH thì 100% biểu quyết đồng ý vấn đề là ai mua cho và giá được bao nhiêu .giá vtc cũng đâu có rẻ các bạn thử tính xem nếu mua vtc mới mất 2.4 triệu còn có DTH rồi nạp thêm 1.2triệu được 1năm cái nào hơn .còn mình 1k49+ 1vtc t13 khi nào vtc sd rẻ chút mới chơi là được rồi

maingoctu
05-11-2009, 22:40
Thông báo, thông báo. DTH nó chia làm 2 gói kênh. Thực ra là chỉ mã hóa thay đổi PID hình, PID tiếng, PID PCR để quản lý và thu tiền thuê bao thêm của bà con thui. Ví dụ như kênh bóng đá tivi, mấy hôm nay nó cắt rùi. Nhưng lúc nãy, mình sang nhà ông a bên cạnh, thấy đầu DTH nhà ông ấy chưa kịp nâng cấp qua vệ tinh. Thấy kênh Bóng đá Tv vẫn xem đc. Thấy quái lạ, mình bấm Ok để lấy PID hình, PID tiếng, PID PCR (v220-a120-p220)về nhấn F4 át thử. Thấy vẫn bắt được. Vậy chắc chắn, các kênh còn lại nó mã hóa PID hình, PID tiếng, PID PCR thui. Bác nào có PID hình, PID tiếng, PID PCR của những kênh còn lại đang mã hóa mà xem đc, hãy chia sẻ cho a e trên diễn đàn cùng biết nha

GÀ THẢ CHUỒNG
06-11-2009, 00:26
Xin chào AE trên dđ. Tối nay 4.11 gà đã thả. AE nào thèm thịt nhốt vài con đi nhé

sieuquay_a4
06-11-2009, 08:36
Thông báo, thông báo. DTH nó chia làm 2 gói kênh. Thực ra là chỉ mã hóa thay đổi PID hình, PID tiếng, PID PCR để quản lý và thu tiền thuê bao thêm của bà con thui. Ví dụ như kênh bóng đá tivi, mấy hôm nay nó cắt rùi. Nhưng lúc nãy, mình sang nhà ông a bên cạnh, thấy đầu DTH nhà ông ấy chưa kịp nâng cấp qua vệ tinh. Thấy kênh Bóng đá Tv vẫn xem đc. Thấy quái lạ, mình bấm Ok để lấy PID hình, PID tiếng, PID PCR (v220-a120-p220)về nhấn F4 át thử. Thấy vẫn bắt được. Vậy chắc chắn, các kênh còn lại nó mã hóa PID hình, PID tiếng, PID PCR thui. Bác nào có PID hình, PID tiếng, PID PCR của những kênh còn lại đang mã hóa mà xem đc, hãy chia sẻ cho a e trên diễn đàn cùng biết nha

Trời ạ,bác bị sao á.Bóng đá tv có bị cắt đâu.Bác dò lại là thấy à.Chẳng qua lúc ota bị thiếu thôi.Chứ làm gì có chuyện thay đổi pid hinh,pid tiếng để xem mã hóa được.Các kênh trên DTH đã lên hình

Me_DTH
06-11-2009, 10:05
Thấy ccác bạn chán và tẩy chay DTH quá.Vậy có bạn nào muốn đổi DTH lấy SXAT ko???????hiiiiiiiiiii
Có bạn nào ghép NSS6 với TElSTAr 76,5*E chưa.có thể úp hình lên và chomình kích thước chuẩn nha

Langtunuoiheo
06-11-2009, 11:11
Thấy ccác bạn chán và tẩy chay DTH quá.Vậy có bạn nào muốn đổi DTH lấy SXAT ko???????hiiiiiiiiiii
Có bạn nào ghép NSS6 với TElSTAr 76,5*E chưa.có thể úp hình lên và chomình kích thước chuẩn nha
Có xsat510 chắc là sẽ có ng đổi :d!
Mà vtc trả có độg tĩk j nhỉ? Hẻm tăg kêk, tối wa HàNội1 hẽm coj đc!
Tẩy chay dth oh yeah! Come on! Búm xi là bùm!
Tí quên! DTH Đag free túm nhak! Nó cứ free mãi thì tốt quá!

Vetinhut
06-11-2009, 12:47
Vtc thấy DTH bị điên thì cần gì phải động tĩnh làm gì chẳng cần tăng kênh vtc vẫn hơn DTH kia mà. Tuy nhiên chắc DTH thấy anh em chửi dữ quá nên đã bù đắp phát free tp1 vài giờ

Nisvana/nt
06-11-2009, 13:01
hay hay hay hay hay hay hay hay

VÔ CÙNG THẤT VONG thôi,chứ VÔ CÙNG THÚ VẬT mà ông VCTV đọc được rồi nổi giận mã hóa luôn mấy kênh đang free thì bà con đang sử dụng K49 sẻ đứng trước nguy cơ không có chương trình tivi...khà...khà...khà...:helpsmili

nttrung85
06-11-2009, 14:07
Bài của ông nh0ccut0 đã khó đọc thì chớ mấy pác lại còn trích dẫn nữa làm mất hết 1 trang.Tình hình là rất tình hình,với 2 gói như hiện nay thì DTH chắc mẩm sẽ ăn quả đậm đây,giá gì mà chát thế không biết.Không ESPN,không Star,không HBO,không cả Movies mà đến 1,2tr/năm,bọn VCTV nghĩ bà con ở vùng sâu vùng xa "gà" nên không biết gì.Đúng là VÔ CÙNG THẤT VỌNG !

hai xi
06-11-2009, 15:32
Xin chào AE trên dđ. Tối nay 4.11 gà đã thả. AE nào thèm thịt nhốt vài con đi nhé

Tha hoi nao sao tim hoai chang thay con nao ca vay ban?

chube_hecquyn
06-11-2009, 16:09
VÔ CÙNG THẤT VONG thôi,chứ VÔ CÙNG THÚ VẬT mà ông VCTV đọc được rồi nổi giận mã hóa luôn mấy kênh đang free thì bà con đang sử dụng K49 sẻ đứng trước nguy cơ không có chương trình tivi...khà...khà...khà...:helpsmili

pác yên tâm nó không dám khóa mã đâuu,khóa là qyay bắt vệ tinh khác ngay

duongsla
06-11-2009, 16:16
Háo hức, chờ đợi cuối cùng cùng là vô cùng thất vọng. Chán không muốn nói nữa. Mấy thằng cha VCTV cứ nghĩ mình là nhất không còn ai nữa hay sao mà còn làm cái trò này, chương trình đã không ra cái gì, thuê bao lại đắt thì có ma nó xem... Thôi bye bye VCTV em chuyển VTC đây. Có ai mua đầu thu DTH không em để lại giá rẻ đây.

Vetinhut
06-11-2009, 18:41
Hỡi các anh em Htvc trên DTH bị rựt hoài mặc dù mức tín hiệu vẫn cao nhưng k49 lại ko sao điều này càng chứng tỏ đầu thu DTH là ko đáng dùng vậy biết bán cho ai đây híc híc cứ theo DTH chắc nước mắt chẳng còn để chảy ra

Thuyên_QN
06-11-2009, 19:18
Hỡi các anh em Htvc trên DTH bị rựt hoài mặc dù mức tín hiệu vẫn cao nhưng k49 lại ko sao điều này càng chứng tỏ đầu thu DTH là ko đáng dùng vậy biết bán cho ai đây híc híc cứ theo DTH chắc nước mắt chẳng còn để chảy ra

Chuyện này cũng xảy ra với Xsat.Không rõ các kênh HTVC phát kiểu gì nên ở Xsat và DTH đang tắt mà bật lên ngay ở nhóm kênh này thì màu của nó ở chế độ NTSC,để một lúc sẽ bị giật hình.Nếu chuyển sang các kênh VTV và quay lại thì hệ màu của nó lại chuyển sang PAL,lúc đó sẽ không còn bị giật nữa.Ỏ K49 thì hệ màu của nó tự chuyển thành PAL hết nên ko việc gì.Xsat cũng có chế độ Auto nhưng không hiểu sao ko có tác dụng.Nếu muốn xem ổn định thì bạn cài đầu thu ở chế độ PAL là ok!

hongan6868
06-11-2009, 19:37
Háo hức, chờ đợi cuối cùng cùng là vô cùng thất vọng. Chán không muốn nói nữa. Mấy thằng cha VCTV cứ nghĩ mình là nhất không còn ai nữa hay sao mà còn làm cái trò này, chương trình đã không ra cái gì, thuê bao lại đắt thì có ma nó xem... Thôi bye bye VCTV em chuyển VTC đây. Có ai mua đầu thu DTH không em để lại giá rẻ đây.
bán nhiêu bác,cho em cái giá, ông anh ổng nhất quyết kiếm 1 cái, nói hoài mà ổng cứ cãi

connick
07-11-2009, 09:00
Các bác không chịu tìm hiểu kỹ đã chửi DTH,Em đã sử dụng DTH 2 năm nay nên có Thông tin chính thức đây:
Gói 36 kênh giá 1.2t/năm chỉ dành riêng cho thuê bao ở .......Trâu Quỳ

thanhcoi
07-11-2009, 10:05

Hahaha bác này có đầu óc sáng tạo ghê. Em cũng thêm một tý phụ gia cho nồi soup có thêm hương vị đậm đà bản sắc dân tộc. Đảm bảo "Hạt nêm từ thịt phải gọi bằng sư tổ". VCTV viết tắt của từ Vô cùng tinh vi, Vaunt Cheap Tardy Vain

boy_binhlieu
07-11-2009, 10:41
Bác nói em địa chỉ bác mua cái 4 in 1 có 35k cho em! Em cũng đag ở t. trấn! Mà chỗ Sơn Sủi hay ông Lò có bán 0 nhỉ?

Mình đã lục tung cái huyện này lên rùi cuối cùng là không có chỗ nào bán.Mình mua dưới MC thui.nếu bạn muốn mua nhiều thì lên CK chỗ quầy TQ mà có 2 vợ chồng bán bảo nó lấy cho là ok ấy mà. Hay để hôm nào mình lên CK bảo bà ấy lấy về bán rùi bạn tự lên mua.

Me_DTH
07-11-2009, 10:43
sao mấy anh TAUXÌ giỏi vậy mà ko bẻ dc khóa của mấy ông nhà quê VN nhỉ.NÓ mà bẻ dc thì mấy ông nhà đài VN chỉ có phá sản

china_dvb
07-11-2009, 12:04
hic dao nay em len nui o an nhieu wa ko co thoi gian ve duoi nui [de len ADSL dc nen dung qua GPRS ko go tieng viet dc mong anh em thong cam nha.
dao nay ong VTV nha ta lua ga tha ga rui lai nhot ga ac wa thui lam cho dan o day cu loan het ca len thoi.ko biet la og VTV ong tung 2 goi cuoc nhu the co nguoi viet nam nao dam dung tiep DTH ko hay lai chuyen sang dung VTC hay HTV mat?troi ah gia thi cao ma chat luong lai thap hic.

fliptv
07-11-2009, 13:42
Anh em ơi. Nói thật thì cũng tội DTH nhà đài,muốn làm giàu mà không biết cách,kênh không hay mà thu cước phí cao,như vtc đủ thể loại hình ảnh âm thanh tốt đâu như DTH cà dựt tóm lại DTH nên xem lại mình VCTV à.+Đài Quốc gia

vinhlottery
07-11-2009, 16:25
Kiểu làm ăn như ông DTH, thì khi nào xài hết phí chắc phải bỏ và chuyển sang VTC thôi.

mobilelab
08-11-2009, 13:03
anh em lắp thêm chảo xem NSS6 hay thaicom 78.5 ghép xem telstar10 76.5 nhiều kênh đang Free con hay hơn nhiều. VCTV chán bỏ sừ

đầu thu HD của đài loan xem viaccess 2.5-3.0 hầu hết ở quả NSS 11-108* quả Telstar18 138*...giá 160USD

mavuong1987
08-11-2009, 14:12
[/color]
đầu thu HD của đài loan xem viaccess 2.5-3.0 hầu hết ở quả NSS 11-108* quả Telstar18 138*...giá 160USD

ráng thêm 100$ nữa rước luôn em DM 800 HD cho nó sướng. hehhe

sieuquay_a4
08-11-2009, 19:32
bac nao muon coi disney khong bi tieng trung quoc chen vao thi an audio>roi chon trai la xong.Xin loi vi viet ko dau

vantanevn
08-11-2009, 20:00
sao mấy anh TAUXÌ giỏi vậy mà ko bẻ dc khóa của mấy ông nhà quê VN nhỉ.NÓ mà bẻ dc thì mấy ông nhà đài VN chỉ có phá sản

Cần gì mấy ông tàu xì. Việt nam có người bẻ khóa được DTH rồi mà.

chube_hecquyn
08-11-2009, 20:44
Hahaha bác này có đầu óc sáng tạo ghê. Em cũng thêm một tý phụ gia cho nồi soup có thêm hương vị đậm đà bản sắc dân tộc. Đảm bảo "Hạt nêm từ thịt phải gọi bằng sư tổ". VCTV viết tắt của từ Vô cùng tinh vi, Vaunt Cheap Tardy Vain

bái phục !!!bái phục !!!! phải nói chủ đề VCTV là "Vô Cùng Thú Vị"

bái phục !!!bái phục !!!! phải nói chủ đề VCTV là "Vô Cùng Thú Vị"

maingoctu
09-11-2009, 06:45
Mình có phần mềm xem tivi trên máy vi tính hay lắm. Vừa kiếm được. Tốc độ link nhanh, xem không giật. Dạng giống như truyền hình cáp (dùng qua ADSL). Xem đc hầu hết các kệnh của các nước trên thế giơi. Và hay ở đây là. Nó bắt được những kênh cấm xem. Máy kênh cấm của mỹ, nga, ... toàn là kênh ***. Xem cả ngày không hết.

trungduc91
09-11-2009, 08:09
The ban cho minh hoi, phan mem do co coi dc cac kenh cua vtc, vctv, htv,..Ko?

mobilelab
09-11-2009, 08:34
Mình có phần mềm xem tivi trên máy vi tính hay lắm. Vừa kiếm được. Tốc độ link nhanh, xem không giật. Dạng giống như truyền hình cáp (dùng qua ADSL). Xem đc hầu hết các kệnh của các nước trên thế giơi. Và hay ở đây là. Nó bắt được những kênh cấm xem. Máy kênh cấm của mỹ, nga, ... toàn là kênh ***. Xem cả ngày không hết.

post lên cho cả nhà thưởng thức với Pro

chube_hecquyn
09-11-2009, 08:46

nghe có vẻ hấp dẫn đấy nhưng pro up lên cho anh em coi phát,lấp lửng làm j thế,toàn người quen mà.

nttrung85
09-11-2009, 10:40
bac nao muon coi disney khong bi tieng trung quoc chen vao thi an audio>roi chon trai la xong.Xin loi vi viet ko dau

Vậy hóa ra kênh Disney của VCTV cũng là của tàu à,mình sài cap nên không biết kênh đó lấy từ VCTV,nghe tiếng trung quốc chán bỏ xừ(mặc dù có phụ đề tiéng việt).Mình dùng cap nên không tự chọn được phải chờ trung tâm TH cáp làm thôi.híc híc.Xem phim hài mà không nghe được tiếng thật của nhân vật lại nghe bọn tàu lồng tiếng nghe nhảm không thể tả.

maingoctu
09-11-2009, 10:45
Mình vừa upload lên. Đường dẫn tải phần mềm về đây: http://www.mediafire.com/download.php?wyni4wnqmig
Phần mềm này hay lắm. Tốc độ link nhanh, xem hình ít dật. A e tải về đi, rồi cài vào máy vi tính tha hồ mà coi. Nhớ Thanhk nhe. Mình hôm qua mở phim cấm, ngủ quên đến gần sáng. Dậy tắt máy. Thấy chúng nó vẫn còn ịch nhau choe choé. hi hi

Langtunuoiheo
09-11-2009, 11:41
Mình vừa upload lên. Đường dẫn tải phần mềm về đây: http://www.mediafire.com/download.php?wyni4wnqmig
Phần mềm này hay lắm. Tốc độ link nhanh, xem hình ít dật. A e tải về đi, rồi cài vào máy vi tính tha hồ mà coi. Nhớ Thanhk nhe. Mình hôm qua mở phim cấm, ngủ quên đến gần sáng. Dậy tắt máy. Thấy chúng nó vẫn còn ịch nhau choe choé. hi hi
Sợ ôg này wá! À mà có coj đc mấy kêk vn 0 nỉ?

Vetinhut
09-11-2009, 13:13
Cho dù phần mềm đó có thể xem được các kênh của vtc hoặc DTH thì cũng chỉ phù hợp với những anh em có điều kiện chứ ở vùng khó khăn thì làm gì có mạng mà sài khổ thế đấy chúc mừng anh em nào có điều kiện nhé

maingoctu
09-11-2009, 13:26
Chào bác langtunuoiheo, chắc nhà bác nuôi lắm heo lắm nhỉ. Muốn xem những kênh việt nam; Ở phần (Country chọn nước ViệtNam ; Genre chọn All). Còn muốn xem những kênh phim cấm. Ở phần (Country chọn ALL ; Genre chon Adult)

mobilelab
09-11-2009, 13:38
Chào bác langtunuoiheo, chắc nhà bác nuôi lắm heo lắm nhỉ. Muốn xem những kênh việt nam; Ở phần (Country chọn nước ViệtNam ; Genre chọn All). Còn muốn xem những kênh phim cấm. Ở phần (Country chọn ALL ; Genre chon Adult)

thank Pro nhé. nói thật mấy kênh đó hay nhưng em lại chỉ thick xem người châu Á thui

Langtunuoiheo
09-11-2009, 14:07

Ổng này phát tán hàng phẩm đồi trụy! Stop here! Chuyển đề tài đê mấy bố......
À mà nhà em không nuôi heo từ 9 năm trước ồi! 9 năm trước nhà nuôi 3 con heo! Lúc đó em mới 7 tuổi à...

mr3toak
09-11-2009, 14:15
Không chơi với Internet *** đâu. *** channel hại người hại ta lắm

vinasat1
09-11-2009, 17:55
Hctv có vấn đề rồi!!!!

Me_DTH
09-11-2009, 18:36
sử dụng nó như thế nào nhỉ.mình dow về máy rùi ,bạn có thể hướng dẫn dc ko mình mù tịt tiếng ANH .có mất nhìu tiền lắm ko bạn

hongan6868
09-11-2009, 19:33
có coi kênh vn đwowcj đâu bác, chỉ em cách xem kênh vn với

Đôrêmi79
09-11-2009, 21:41
có coi kênh vn đwowcj đâu bác, chỉ em cách xem kênh vn với

Xem được bình thường mà, có điều là phải cập nhật bản mới chứ bản này cũ rồi

hongan6868
09-11-2009, 22:21
Bản mới nhất luôn đó bác

kienleocanhcut
09-11-2009, 22:21
Anh em xem trực tuyến vào đây góp vui đi http://ddth.com/showthread.php?t=313182
coi đá banh ngoại hạng thì khỏi chê. HBO, Star Movie, Cinemax... và vô số kênh nữa. chờ mấy ông nhà đài thả gà nghe bộ mệt wa.

Đôrêmi79
09-11-2009, 22:53
Bản mới nhất luôn đó bác

Bản mới nhất là 5.8.0.0 có điều khi cài phần mềm Readon TV Movie Radio Player thì phải cài NET.Framework

hongan6868
09-11-2009, 23:57
Đang coi adult, hé hé

mr3toak
10-11-2009, 02:12
Dừng lại ở đây và tập trung vào đúng chủ đề đi mọi người ơi.
Xem tình hình chảo ở miền Trung thế nào đi ?

chube_hecquyn
10-11-2009, 09:04
Pro nào đang sem Adult thì đứng yên dơ hai tay lên trời, giữ nguyên hiện trường , mọi lời nói hiện tại của anh sẽ chống lại anh trước tòa.... hahahahhahah ...trò này hay thật

Các pro cho hỏi nếu mua cái đầu VTC-SD thì có bắt được mấy kênh free của HTVC k ?

hai xi
10-11-2009, 09:27

Cước phí cho dịch vụ này có cao không bạn? bạn có thể cho biết cách tích cước của nó được không?

Vetinhut
10-11-2009, 11:14
Chào chú hecquyn nếu chú có điều kiện sài vtc sd thì hoàn toàn có thể xem được các kênh của htvc nhưng điều kiện là nó phải phát free thì mới xem được .ngay tại thời điểm này thì tất cả mọi đầu thu vệ tinh đều có thể xem được 8 kênh này tuy nhiên niềm vui này ko biết được bao lâu nữa còn chờ gì nữa nhanh tay lên. Chúc vui

hongan6868
10-11-2009, 11:38
Cước phí cho dịch vụ này có cao không bạn? bạn có thể cho biết cách tích cước của nó được không?

Chỉ phải trả tiền internet thôi bác, nếu bác xài net nguyên gói thì xem tẹt ga luôn

duongvu1191
10-11-2009, 13:18
dth thả con gà htv 9 rồi pà con à.nó thả dc 1 tuan nay rồi.nhưng mà coi cũng chán.à mà em vừa khám phá dc 1 chức nằg mới của xsat khi mới bật đàu lên các pác bấm và giữ phím mute nó sẽ hiện lên các menu cho ban chọn
1. kiểm tra mặt trước(control panel)
2.kiểm tra a/v(test a/v)
3.kiểm tra kênh(channel test) miễn phí(có thẻ xem đc nếu có tín hiệu
4.kiểm tra kênh mã hóa

còn dth thì dạo này ko thấy thả gà nữa rồi.mấy kênh đó cũng ko fai là hay lắm kidsco thì em xem suốt ở nss11 kênh này chác làm bạn với smile of a child thì cũng đẹp đôi đấy.goal 1,2 cũng ko sánh = espn,star đc.nói chung toàn là các kênh bình thường ko có j đáng lưu tâm vậy mà đòi phí cắt cổ thế này thì có chó nó dùng à

mobilelab
10-11-2009, 20:27
dth thả con gà htv 9 rồi pà con à.nó thả dc 1 tuan nay rồi.nhưng mà coi cũng chán.à mà em vừa khám phá dc 1 chức nằg mới của xsat khi mới bật đàu lên các pác bấm và giữ phím mute nó sẽ hiện lên các menu cho ban chọn
1. kiểm tra mặt trước(control panel)
2.kiểm tra a/v(test a/v)
3.kiểm tra kênh(channel test) miễn phí(có thẻ xem đc nếu có tín hiệu
4.kiểm tra kênh mã hóa

còn dth thì dạo này ko thấy thả gà nữa rồi.mấy kênh đó cũng ko fai là hay lắm kidsco thì em xem suốt ở nss11 kênh này chác làm bạn với smile of a child thì cũng đẹp đôi đấy.goal 1,2 cũng ko sánh = espn,star đc.nói chung toàn là các kênh bình thường ko có j đáng lưu tâm vậy mà đòi phí cắt cổ thế này thì có chó nó dùng à
á ah quá khích nhé. haha nhưng thế còn bình thường quá ah

fliptv
10-11-2009, 20:39
Tôi chỉ mong DTH phát pree kênh Htv9 đó thôi.Tôi thích xem nhũng thông tin về chính trị xã hội,Tóm lại HTV 9 cũng hay,xin DTH phát kênh đó cho bà con dân của Việt Nam xem.mấy kênh thu cước thì phát như:Bóng đá,phim truyện ca nhạc là thu được rồi nhưng DTH phát huy thêm cho bằng nhà đài

nh0ccut0
11-11-2009, 12:20
Anh Ơi Cho em Hỏi NGoài Cái Vệ Tinh chinasat6b Như Anh đã Nói thỳ còn có vệ tinh nào có thể thu được Các kênh thể thao miễn phí... Anh tư Vấn giúp em Nhé

Dương Vũ ơi như bạn Đã nói đầu thu Xsat khi mình bật nên ấn tay Vào nút mute thỳ nổi lên menu mới ak Hay Nhỉ .............

àh bạn cho mình hỏi đầu Xsat Bây giờ có thể bắt theo vệ tinh nào ngoài vinasat để sem được các kênh thể thao phát bóng đá anh không ....

Anh lịch ơi nGoài Cái Vệ TInh Chinasat6b Da Thì còn Vệ tinh Nào thu được kênh ESPN Với KêNh StatSpot Không Hả Anh àh Cái Vệ tinh cũ Khóa Mã Hết không Biết Có mở da Nữa không Anh

Anh lịch ơi nGoài Cái Vệ TInh Chinasat6b Da Thì còn Vệ tinh Nào thu được kênh ESPN Với KêNh StatSpot Không Hả Anh àh Cái Vệ tinh cũ Khóa Mã Hết không Biết Có mở da Nữa không Anh

Anh ơi nGoài Cái Vệ TInh Chinasat6b Da Thì còn Vệ tinh Nào thu được kênh ESPN Với KêNh StatSpot Không Hả Anh àh Cái Vệ tinh cũ Khóa Mã Hết không Biết Có mở da Nữa không Anh

Cả nhà ơi Cho Mình Hỏi nGoài Cái Vệ TInh Chinasat6b Da Thì còn Vệ tinh Nào thu được kênh ESPN Với KêNh StatSpot Không Hả Anh àh Cái Vệ tinh cũ Khóa Mã Hết không Biết Có mở da Nữa không Anh

mobilelab
11-11-2009, 13:10
Anh Ơi Cho em Hỏi NGoài Cái Vệ Tinh chinasat6b Như Anh đã Nói thỳ còn có vệ tinh nào có thể thu được Các kênh thể thao miễn phí... Anh tư Vấn giúp em Nhé

Dương Vũ ơi như bạn Đã nói đầu thu Xsat khi mình bật nên ấn tay Vào nút mute thỳ nổi lên menu mới ak Hay Nhỉ .............

àh bạn cho mình hỏi đầu Xsat Bây giờ có thể bắt theo vệ tinh nào ngoài vinasat để sem được các kênh thể thao phát bóng đá anh không ....

Anh ơi nGoài Cái Vệ TInh Chinasat6b Da Thì còn Vệ tinh Nào thu được kênh ESPN Với KêNh StatSpot Không Hả Anh àh Cái Vệ tinh cũ Khóa Mã Hết không Biết Có mở da Nữa không Anh

Cả nhà ơi Cho Mình Hỏi nGoài Cái Vệ TInh Chinasat6b Da Thì còn Vệ tinh Nào thu được kênh ESPN Với KêNh StatSpot Không Hả Anh àh Cái Vệ tinh cũ Khóa Mã Hết không Biết Có mở da Nữa không Anh
hic có nhiều nhưng khổ nỗi kênh hay ai cũng muốn xem vì thế nó khóa mã sạch.nản
thôi chịu khó liên hệ làm con DM mà xem tạm không thì để giành tiền đến cuối năm mua quả VTC mà xem cho ổn định đỡ mệt e ah

phuc_tranduc
11-11-2009, 22:13
Các pro cho hỏi nếu mua cái đầu VTC-SD thì có bắt được mấy kênh free của HTVC k ?
Anh bạn VTC-SD cũng xem được 7 kênh nhóm của HTVC nhưng ghét mỗi lúc nào trên màn hình lệch sang phía trái cũng có dòng chữ "Dịch vụ bị xáo trộn" - ngứa cả mắt

nhatrang1231
12-11-2009, 07:14
Các bạn nghe nhạc xưa và xem phim coi ti vi online cực tốt tại trang :
http://cungdanxua.com/#Home . Hãy thử xem

nttrung85
12-11-2009, 14:08
Trước chưa xem real-tv và astro-cảm xúc thì háo hức,giờ xem thấy chán òm,phim không hay bằng phim kênh quảng ninh nữa -> chán VCTV.Trong các kênh trên DTH chỉ có disney là được, còn lại(trừ vtv1->vtv3)thì.. vứt hết

Langtunuoiheo
12-11-2009, 14:48
Các bạn nghe nhạc xưa và xem phim coi ti vi online cực tốt tại trang :
http://cungdanxua.com/#Home . Hãy thử xem
Úi giời! Lại wuảng cáo web!

chube_hecquyn
12-11-2009, 15:19
Trước chưa xem real-tv và astro-cảm xúc thì háo hức,giờ xem thấy chán òm,phim không hay bằng phim kênh quảng ninh nữa -> chán VCTV.Trong các kênh trên DTH chỉ có disney là được, còn lại(trừ vtv1->vtv3)thì.. vứt hết

DTH chỉ có đúng 1 kênh Disney là thuộc nhóm kênh đặc biệt còn lại các kênh khác gần như nhau.
Các kênh như VTV5, VCTV 1,2,4,thien anh, Bibi ...là thuộc nhóm kênh đăc biệt không bao giờ sem đến.

Anh bạn VTC-SD cũng xem được 7 kênh nhóm của HTVC nhưng ghét mỗi lúc nào trên màn hình lệch sang phía trái cũng có dòng chữ "Dịch vụ bị xáo trộn" - ngứa cả mắt

Có khắc phục được lỗi này k hả pác? có bỏ được dòng chữ ấy như DTH k

Langtunuoiheo
12-11-2009, 19:26
DTH chỉ có đúng 1 kênh Disney là thuộc nhóm kênh đặc biệt còn lại các kênh khác gần như nhau.
Các kênh như VTV5, VCTV 1,2,4,thien anh, Bibi ...là thuộc nhóm kênh đăc biệt không bao giờ sem đến.

Có khắc phục được lỗi này k hả pác? có bỏ được dòng chữ ấy như DTH k

các kênh vtv5, vctv 1,2,4 ... bác nói đúng đóa! Đặc biệt đến độ anh em ta không thèm đụng đến :D!
Mà cái việc khắc phục lỗi hiện thị bị xáo trộn thì ... không sút đc! Chỉ có thể giảm độ mờ của nó xuống thôi! >> Nhưng thằng SD còn tốt hơn thành HD! Móa. không xem đc gì cả.. hiện mỗi dòng chữ " Dịch vụ bị xáo trộn" hjx hjx!
Chán quá! Sao VTC với Xsat không có phần "Parameter Setup" cho kênh nhỉ? Đầu K49 còn có đằng này....! Hơi buồn, nó mà có anh em tha hồ vọc kênh :P!
À anh em nào thích nghe "Xone FM" mà không muốn nhìn cái màn hình đen xì thì vào 1 kênh bất kỳ của nhóm DTH sửa thông số của nó ý: << Đầu k49!
VD: vừa nghe "Xone Fm" trên VOV3 + xem hình VTV: chọn kênh nào đóa, menu->pro.setup-> parameter setup-> sửa Audion PID thành : 0517! Ok save lại!
Video PID VTV1->6: 0201, 0202, 0203, 0204, 0205,( cái VTV4 5 mình không chắc, chưa coi qua nên trả bít) >> VTV6= 0308! O2 không quan tâm!
<<< buổi tối toàn coi thế à! Vừa nghe nhạc vừa coi Fim V3 :P!

Vetinhut
12-11-2009, 20:08
Trên vtc các bạn hoàn toàn có thể cài đặt để làm mất dòng chữ bản quyền cách làm như sau đầu tiên vào menu chuyển contro tới mục dò chương trình sau đó chọn tp mà bạn cài tần số của các kênh htvc tiếp theo kiểm tra mức tín hiệu phía bên phải xem có hay ko nếu có thì mới thêm pid được còn ko có thì phải kiểm tra lại thông số hoặc phân cực sau khi hoàn thành các bước trên các bạn nhấn nút màu xanh và việc cuối cùng là nhập các thông số video và audio của từng kênh vào và ok là xong có một chú ý là trước khi cài các bạn phải xóa hết các kênh của htvc bị báo lỗi truy cập thì kết quả là mỹ mãn khi nhập xong các bạn ko cần dò thêm mà hãy exit tất cả các kênh lúc này đều có tên gần giống nhau y như trên DTH và nếu muốn trọn vẹn các bạn sửa nốt tên kênh là hết việc làm rồi .chúc anh em thành công ai làm được nhớ báo tin vui nhé

sieuquay_a4
13-11-2009, 07:41
DTH thì em chỉ khoái coi disney nhất,xong đến vctv3 rồi đến yantv,bong đá tv,và cuối cùng là mtv.Mấy kênh kia củ chuối lắm.ví dụ như kênh vctv7 ấy.phim gì đâu mà dở ẹc thua xa htvc phim.nhưng mà em thấy là các kênh vctv hồi trước hay hơn bây giờ nhiều

Langtunuoiheo
13-11-2009, 19:33
Xsat có fimware Việt Nam hả?
--------
Hôm nay đang ngủ trưa thì ông chú cầm cái đầu thu Xsat đến! Ổng bảo xem cái đầu thu bị làm gì? tiện thể cài luôn cho ổng mấy cái kênh của HTVC! Lóc cóc cắm vô! Bật menu lên thì thấy choáng! Fimware tiếng Việt trên đầu Xsat! Bên ngoài thì nhìn trả khác gì cái Xsat bình thường, nhưng trong thì như VTC HD :D! Chức năng thì lung tung! Bản dịch thì vớ vẩn? Trả hiểu nó dịch linh tinh cái gì! Phân cực V thì nói là Tinh Vân?? ... nhiều thứ linh tinh nó dịch buồn cười lắm! Đặc bịt là chức năng giải mã đầu thu của nó! Na na như VTC HD! Mấy kênh HCTV thì bị báo lỗi là "Chương Trình Đặc Biệt" hẻm coi đc! Phải tự "chế" kênh = PID! Hix hix! Hay nhất là cái "Rename" kênh của nó! Đổi thành cái gì cũng đc! Vui hihihi!
Loay hoay gần nữa tiếng mới vọc đc cho ổng! << mệt với cái đầu thu này!
------------------------------------

nh0ccut0
13-11-2009, 21:56
Cả nhà ơi Cái Đầu Kĩ thuật số của truyền Hình Kĩ thuật số SCTV mà trên tivi quảng cáo ý không biết có bắt được 90 kenh như họ quảng cáo không nhỉ nếu mà như vậy thỷ rẻ nhỉ àh cái đầu đó nếu mình mua thỳ ở ngoài miền bắc không biết có tín hiệu không nhỉ

Mấy Prồ Như MaVuong1987 Va sieuquay_a4 và cả mobileleb nữa các bác thường xuyên viết Những bài Viết Hay nên Diễn đàn em ngưỡng mộ các bác từ nâu dồi hum nay em úp bài này lên nếu các bác có nhìn thấy thỳ úp 1 bài khác lên diễn Đàn để em được biết nhé các bác đều là các Prồ về tuyền hình số em dất muốn làm quen với các bác... Số phone của em là <01668086924> các bác lưu Vào nhé Cả yahoo nữa <MuaGjoVoTinh_Lc> để chúng ta có thể trao đổi các thông tin về truyền hình nhé

Cái hội làm truyền hình chỉ được cái bốc phét ác dám tuyên bố trên báo điện tử là nếu truyển sang vệ tinh vinasat1 thì đến tháng 9 tất cả người dân kể cả ở vùng xâu vùng xa thỳ sẽ bắt được tư 30 -> 40 kênh truyền hình có phí còn nếu mất phí thỳ có thể sem từ 100->120 kênh truyền hình... thế mà bây giờ đã là tháng 11 mà mới chỉ bắt được 16 kênh truyền hình trong đó có 9 kênh có TP 11127_28120 thỳ Vẫn là kênh access khóa mã lúc nào thỳ không ai biết nhưng chắc chắn 1 điều là những kênh này không bao giờ mở vĩnh viễn cho dân nghèo xem...nhưng có 1 điều mà ai cũng phải thưa nhận là nếu không có những kênh này thỳ bật tivi nên chán èO còn vctv thỳ thỉng thoảng mới mở cho pà con sem mấy kênh vớ vẩn dồi lại khóa ngay vào như vậy thà họ cứ để im ở vệ tinh cũ còn có các kênh thể thao mà sem sang vệ tinh này chán èO không cóa đến 1 kênh miễn phí phát bóng đá Ngoại Hạng còn cái loại bóng đá khác không cần xem cũng được...

các AE ơi bây giờ có vệ tinh nào nhiều Tp Miễn phí không nhỉ để em về xoay chảo xem it kênh cho đỡ bưồn ........
àh có Prồ nào biết xóa cái chữ không có quyền truy cập xin vui lòng chọn kênh khác ở dầu thu DTH không dậy em với

thegioi05
14-11-2009, 12:00
Mấy nhà đài mạnh miệng lắm nhưng chả làm cái gì. Nhà nào cũng đem lợi nhuận lên hàng đầu thì lấy gì phát Free cho bà con xem. HTV nói phát free nhưng có được bao nhiêu kênh free đâu.

giahuan2008
14-11-2009, 12:52
chào tất cả mọi người ! Cho tôi hỏi đầu thu dth (thẻ hết hạn )thu được bao nhiêu kênh ) giá khoảng 600 ngàn mua được không ? cảm ơn nhiều.

ptt 0903939220
14-11-2009, 14:42
đầu thu dth thẻ hết hạn ngày hôm nay thu vinasat được 8 kênh vstv phát và 8 kênh htvc phát.giá 600 ngàn quá rẻ.

loitranchinh
14-11-2009, 16:19
đầu K49 thu cũng được từng ấy kênh giá bán lẻ 200k

JamesPotter
14-11-2009, 18:00
Vctv vừa thả gà đó bà con, ai muốn bắt thì bắt nhanh lên, chắc xem được hết tối hôm nay (ngày 14 tháng 11 năm 2009) nhưng không sao, ai chưa xem thì xem cho đỡ thèm nha. Xem cho vui nào!

Langtunuoiheo
14-11-2009, 19:20
Cả nhà ơi Cái Đầu Kĩ thuật số của truyền Hình Kĩ thuật số SCTV mà trên tivi quảng cáo ý không biết có bắt được 90 kenh như họ quảng cáo không nhỉ nếu mà như vậy thỷ rẻ nhỉ àh cái đầu đó nếu mình mua thỳ ở ngoài miền bắc không biết có tín hiệu không nhỉ

Mấy Prồ Như MaVuong1987 Va sieuquay_a4 và cả mobileleb nữa các bác thường xuyên viết Những bài Viết Hay nên Diễn đàn em ngưỡng mộ các bác từ nâu dồi hum nay em úp bài này lên nếu các bác có nhìn thấy thỳ úp 1 bài khác lên diễn Đàn để em được biết nhé các bác đều là các Prồ về tuyền hình số em dất muốn làm quen với các bác... Số phone của em là <01668086924> các bác lưu Vào nhé Cả yahoo nữa <MuaGjoVoTinh_Lc> để chúng ta có thể trao đổi các thông tin về truyền hình nhé

Cái hội làm truyền hình chỉ được cái bốc phét ác dám tuyên bố trên báo điện tử là nếu truyển sang vệ tinh vinasat1 thì đến tháng 9 tất cả người dân kể cả ở vùng xâu vùng xa thỳ sẽ bắt được tư 30 -> 40 kênh truyền hình có phí còn nếu mất phí thỳ có thể sem từ 100->120 kênh truyền hình... thế mà bây giờ đã là tháng 11 mà mới chỉ bắt được 16 kênh truyền hình trong đó có 9 kênh có TP 11127_28120 thỳ Vẫn là kênh access khóa mã lúc nào thỳ không ai biết nhưng chắc chắn 1 điều là những kênh này không bao giờ mở vĩnh viễn cho dân nghèo xem...nhưng có 1 điều mà ai cũng phải thưa nhận là nếu không có những kênh này thỳ bật tivi nên chán èO còn vctv thỳ thỉng thoảng mới mở cho pà con sem mấy kênh vớ vẩn dồi lại khóa ngay vào như vậy thà họ cứ để im ở vệ tinh cũ còn có các kênh thể thao mà sem sang vệ tinh này chán èO không cóa đến 1 kênh miễn phí phát bóng đá Ngoại Hạng còn cái loại bóng đá khác không cần xem cũng được...

các AE ơi bây giờ có vệ tinh nào nhiều Tp Miễn phí không nhỉ để em về xoay chảo xem it kênh cho đỡ bưồn ........
àh có Prồ nào biết xóa cái chữ không có quyền truy cập xin vui lòng chọn kênh khác ở dầu thu DTH không dậy em với

SCTV là cáp chứ không phải là kỹ thuật số như VTC nhá! Muốn coi thì khu vực của bạn phải có chi nhánh của SCTV!
Theo như quảng cáo thì đầu thu giá 2tr đồng! Coi đc 90 kênh! >> Nhiều kênh hot lắm....
Muốn coi nhiều kênh Free ý: xoay NSS6, thaicom5 >>> Ku band!
Còn C band thì cứ nhè Chinasat6b mà tương!
Chi tiết muốn túm nó như thế nào thì quay lại các trang trước! Tầm 15-20 trang gì đóa!

nh0ccut0
14-11-2009, 21:02
Có prồ nào Biết xóa Cái Dòng chữ < Không có Quyền Truy Cập Xin Vui Lòng chọn kênh khác > Ở Đầu thu Dth không Hướng Dẫn Em Với Cái chữ Ấy nó cứ xuất hiện ở mấy kênh < Htvc phim+thuan viet+ca Nhac+Gia dinh +phu nu > làm mất hết cả cảm tình Các Bác Ai Biết Giúp Em nhé

Đôrêmi79
14-11-2009, 21:07
chào tất cả mọi người ! Cho tôi hỏi đầu thu dth (thẻ hết hạn )thu được bao nhiêu kênh ) giá khoảng 600 ngàn mua được không ? cảm ơn nhiều.
Bạn này giống mình ghê, có người cũng đang muốn bán cho mình đầu thu DTH thẻ hết hạn với giá 600 ngàn nhưng mình cũng chê đắt (vả lại ko thích thằng DTH lắm) nên ko mua.

(JamesPotter JamesPotter
Vctv vừa thả gà đó bà con, ai muốn bắt thì bắt nhanh lên, chắc xem được hết tối hôm nay (ngày 14 tháng 11 năm 2009) nhưng không sao, ai chưa xem thì xem cho đỡ thèm nha. Xem cho vui nào!)

Nó vừa mở lại khóa rồi còn đâu, chán quá . Tưởng lại được xem Disney.

nh0ccut0
14-11-2009, 21:27
Bạn này giống mình ghê, có người cũng đang muốn bán cho mình đầu thu DTH thẻ hết hạn với giá 600 ngàn nhưng mình cũng chê đắt (vả lại ko thích thằng DTH lắm) nên ko mua.

(JamesPotter JamesPotter
Vctv vừa thả gà đó bà con, ai muốn bắt thì bắt nhanh lên, chắc xem được hết tối hôm nay (ngày 14 tháng 11 năm 2009) nhưng không sao, ai chưa xem thì xem cho đỡ thèm nha. Xem cho vui nào!)

Nó vừa mở lại khóa rồi còn đâu, chán quá . Tưởng lại được xem Disney.

Bọn Mắt Dậy mở cho pà COn Sem được 1 tí mà Khóa luôn

JamesPotter
14-11-2009, 21:49
Ừ, phải công nhận bọn vctv này quá mất dạy, mở chưa đc 2 tiếng đã cắt, quá láo bà con nhỉ! hi vọng ngày mai nó có lại.

Langtunuoiheo
14-11-2009, 22:04
Có prồ nào Biết xóa Cái Dòng chữ < Không có Quyền Truy Cập Xin Vui Lòng chọn kênh khác > Ở Đầu thu Dth không Hướng Dẫn Em Với Cái chữ Ấy nó cứ xuất hiện ở mấy kênh < Htvc phim+thuan viet+ca Nhac+Gia dinh +phu nu > làm mất hết cả cảm tình Các Bác Ai Biết Giúp Em nhé
nhà tớ 0 có đầu dth nên cũg hẽm wan tâm!
Cái này thì bạn có thể tự thiết kế kêk = PID của các kêk đó! Mìk nghĩ đầu dth vẫn có fần cài đặt Thôg số cho kêk!
Pid video & audio của nhóm htvc:
Fim (0150 0151)
Canhac (0140 0141)
Thuanv (0130 0131)
Phunu (0170 0171)
Giadik (0160 0161)
Dlcs (0180 0181)
Htv3 (0120 0121)
Fbnc (0110 0111)
Có j hẻm hỉu cứ nói?
Mìk 0 tiện post chi tiết vì đag online = dt! Mai sẽ hướg dẫn cụ thể! À mà cák xóa dòg chữ đó hìk như có ng post òi! Bạn tìm kỹ thử coi!
---------------------------

Dth khóa ói a? Chưa coi đc tí j mà? Mk điên...

Check lại tí :
Hướng dẫn cụ thể cách xóa dòng chữ đóa :

"muốn bỏ dòng chữ "KO CÓ QUYỀN TRUY CẬP....."
Vô cài dặt tần số bằng tay và chọn tần số 11128 H 28125
nhấn F4 nó sẽ hiền ra 3 cái ô" << theo vinasat2
điền lần lượt cái thông số PID như mình đã nêu ở trên
Vd: kênh Phim sẽ là 0150 0151 0150 ( Cái dòng PID cuối cùng giống như PID video)
PID video + audio:
Fim (0150 0151)
Canhac (0140 0141)
Thuanv (0130 0131)
Phunu (0170 0171)
Giadik (0160 0161)
Dlcs (0180 0181)
Htv3 (0120 0121)
Fbnc (0110 0111)
Good luck!

JamesPotter
15-11-2009, 10:08
Vctv sáng nay lại thả gà kìa, bà con xem đỡ đi, chắc nó mở đến trưa nay đấy

Counter-Strike
15-11-2009, 10:19
Vctv sáng nay lại thả gà kìa, bà con xem đỡ đi, chắc nó mở đến trưa nay đấy

Xem tạm cái đã hê hê :punk:

Langtunuoiheo
15-11-2009, 10:23
Hê hê! Mở ồi há... về xem lẹ mới đc :P! Mà có gì mà xem nhỉ :D >> toàn kênh dở ẹc!

Counter-Strike
15-11-2009, 10:27
Hê hê! Mở ồi há... về xem lẹ mới đc :P! Mà có gì mà xem nhỉ :D >> toàn kênh dở ẹc!

Bật kênh BóngĐáTV xem live trận play-off VL WC2010 giữa CostaRica và Urugoay kìa bác :D

1 tuần em nó thả gà 2 bữa thứ 7, CN thôi là đẹp nhỉ hehe :punk:

Langtunuoiheo
15-11-2009, 10:36
Bật kênh BóngĐáTV xem live trận play-off VL WC2010 giữa CostaRica và Urugoay kìa bác :D

1 tuần em nó thả gà 2 bữa thứ 7, CN thôi là đẹp nhỉ hehe :punk:

Cái này em chỉ đợi coi trận P-off của
"Bồ Đào Nha - Bosnia-Herzegovina
Hy Lạp - Ukraina
Nga – Slovenia"
>>> hix hix! Những đội mình thích phải đi đá Off! Buồn quá... Sợ còn không vô đc vòng loại trung kết nữa ... hix hix!

JamesPotter
15-11-2009, 10:39
Một tuần nó sẽ thả gà 2 lần, nhưng ngày nào thì không cụ thể và mở rất ngắn, ai xem đc cứ xem, tớ thì truyền hình cáp coi đủ ùi, mà vctv có gì hay đâu, được một kênh disney à

Langtunuoiheo
15-11-2009, 10:39
Hura hura! Pháp đã thắng Ireland 1-0 hahahahahaha! Vui quá......
<< sr hơi lạc đề>>
http://www.thethaovanhoa.vn/157N20091115035354260T129/irelandphap-01-ga-trong-phap-thang-sit-sao-tren-san-khach.htm

loitranchinh
15-11-2009, 12:52
hồi đêm trên Asíat 5 các bạn thích xem bóng đá có thể xem trực tiếp các trận Bồ đào nha và Bosnia trên Đài Nga , trận Ý - Hà lan ( giao hữu)đài Italy, trận China -Leban , Australia- Oman , trận Indonnesia - kuwait ( asian cup 2-0) và rất nhiều trận trực tiếp miễn phí (free hoàn toàn), nhưng bạn fải có chảo lớn band C ( các bạn nên sắm cái coi bóng đá quốc tế vui lắm)

haithinh_9x
15-11-2009, 14:32
Các bác cho em hỏi anten parabol 0.6m giá rẻ nhất là bao nhiêu.và ở đâu trên đất hà nôi bán. Em cảm ơn trước.

loitranchinh
15-11-2009, 16:20
Anh thì ở miền trung bão lũ , em muốn mua tại Hà nội cứ đi tới mấy chỗ bán thiết bị truyền hình , nó để mấy cái chảo phía truóc cửa tiệm vào mà hỏi , chảo 0,6m + đầu thu LNB ku của China hoặc của Ung Bình châu ( TP HCM ) giá từ 150k đến 200k ( anh mua tại quê anh là 150ngàn )mua của DTH hay VTC tì cao lắm , em liên hệ tuantaimc ở Quảng Ninh mua cái chảo 1,6m +LNB C bắt các vệ tinh xem cho đã giá cũng rẻ , ông này uy tín lắm .

Vetinhut
15-11-2009, 19:32
Chủ đề VCTV quả thực là quá dài và vẫn cứ mãi là như thế có lẽ anh em ta nên nhường chút thời gian để cảm ơn cái anh htvc bởi vì chính tôi cũng ko nghĩ là cho đến hôm nay chúng ta vẫn được xem miễn phí các kênh này xin gửi một lời cảm ơn đến htvc và mong được hơn như thế

Đôrêmi79
15-11-2009, 21:03
Chủ đề VCTV quả thực là quá dài và vẫn cứ mãi là như thế có lẽ anh em ta nên nhường chút thời gian để cảm ơn cái anh htvc bởi vì chính tôi cũng ko nghĩ là cho đến hôm nay chúng ta vẫn được xem miễn phí các kênh này xin gửi một lời cảm ơn đến htvc và mong được hơn như thế
Đúng vậy, chúng ta cần phải gửi những lời cảm ơn chân thành nhất đến anh HTVC, hy vọng anh còn miễn phí dài dài cho bọn em được nhờ. (đang xem kênh Phim hay quá, dạo này buổi tối quên cả xem thời sự VTV)

mobilelab
16-11-2009, 14:08
VCTV gói kênh 1 thả gà lâu nhỉ không biết sẽ ra chiêu gì tiếp theo đây.

Langtunuoiheo
16-11-2009, 16:05
VCTV gói kênh 1 thả gà lâu nhỉ không biết sẽ ra chiêu gì tiếp theo đây.

VCTV vẫn thả a? sao sáng nay hẽm coi đc ta?

Viaileroi
16-11-2009, 21:47
Èo ơi Vctv Liên Tiếp Thả gà Cho Bà con Xem Các kênh bọn Này Đểu nhỉ.....

Cả Nhà ơi trên VinaSat CÓ TP Gì mới chưa nếu có cả nhà Sen lên Diễn Đàn nhé... ak bây giờ có Vệ tinh gì mới mà không cần dùng đến chảo có kích thước Lớn không mà có nhiều free miên phí nữa

vantanevn
16-11-2009, 21:54
Sao mà mình không xem được VTV1,2,3,4 nhỉ? các bác có bị như vậy không ạ?

truong22686
16-11-2009, 21:57
nhờ anh Tài ở quảng ninh trả lời giúp,cách đây một tháng em có nhờ anh tài mua hộ cái lnb em không biết gửi tiền nên mua thẻ nạp tiền cho a ấy em chờ từ đó đến bây giờ vẫn không thấy tăm hơi gì .Gọi điện cho a ấy mấy lần hỏi thì a ấy nói là gửi qua bưu cục của viettel, em gọi lên tổng đài viettel hỏi thì nó không biết là viettel có dịch vụ chuyển hàng,em nghĩ nó chuyển hàng sang vnpt nên ra hỏi thì họ bảo không có,a tài có đọc được mấy dòng này thì anh trả lời giúp,và kiểm tra lại hộ em xem là nếu a gủi rồi thì hiện giờ nó nằm ở chỗ nào của hải phòng để em đi lấy,diễn đàn sôi nổi vậy mà em không có lnb xem thì chán lắm,anh nào quen với a tài thì nhắn a ấy kiểm tra lại giúp em,

mobilelab
17-11-2009, 07:56
Sao mà mình không xem được VTV1,2,3,4 nhỉ? các bác có bị như vậy không ạ?

chẳng biết thằng VCTV làm gì mà mấy hôm nay Tp 11549 cường độ tín hiệu rất thấp Pro chỉnh lại chảo nhé

mavuong1987
17-11-2009, 08:14
nhờ anh Tài ở quảng ninh trả lời giúp,cách đây một tháng em có nhờ anh tài mua hộ cái lnb em không biết gửi tiền nên mua thẻ nạp tiền cho a ấy em chờ từ đó đến bây giờ vẫn không thấy tăm hơi gì .Gọi điện cho a ấy mấy lần hỏi thì a ấy nói là gửi qua bưu cục của viettel, em gọi lên tổng đài viettel hỏi thì nó không biết là viettel có dịch vụ chuyển hàng,em nghĩ nó chuyển hàng sang vnpt nên ra hỏi thì họ bảo không có,a tài có đọc được mấy dòng này thì anh trả lời giúp,và kiểm tra lại hộ em xem là nếu a gủi rồi thì hiện giờ nó nằm ở chỗ nào của hải phòng để em đi lấy,diễn đàn sôi nổi vậy mà em không có lnb xem thì chán lắm,anh nào quen với a tài thì nhắn a ấy kiểm tra lại giúp em,

TRẢ LỜI GIÚP BÁC TÀI.

BÁC CÓ THỂ LÊN ĐỊA CHỈ NÀY HỎI
http://www.viettelpost.com.vn/Default.aspx?tabid=335

chẳng biết thằng vctv làm gì mà mấy hôm nay tp 11549 cường độ tín hiệu rất thấp pro chỉnh lại chảo nhé

chúng ta cứ chưởi bới thằng vctv nhưng tôi nghĩ thằng này ko phải vừa đâu. Nó có nhiều tuyệt chiêu lắm. Các bác nghĩ xem nếu ko có chiêu gì thì chỉ có những thằng điên mới đưa ra mức giá đó. Từ khi vinasat được phóng đến giờ thì nó là thằng bình tỉnh nhất. Cứ từ từ đừng trách vội. Chậm mà chắc. Biết đâu nó đã mua được bản quyền ngoại hạn anh rồi chẳn hạn... Hehê. Hãy đợi đấy. Trò chơi mới chỉ bắt đầu khởi động.

hongvangbong
17-11-2009, 10:46
chào các bạn, mình đang sài đầu thu humax, không hiểu sao tự nhiên không bắt được tín hiệu, ra thợ sửa thì họ nói là bị lỗi phải mang đi cập nhật lại phần mềm. Cho mình hỏi có bạn nào biết cách chỉnh sửa được xin cho mình biết với, cảm ơn các bạn trước!

Thuyên_QN
17-11-2009, 11:53

Vậy là bạn phải kiểm tra kỹ lại rồi!Mình cũng từng nhận Swich 4in1 của Tài chuyển qua dịch vụ của Viettel mà!Nếu Viettel trả lời bạn như vậy thì rất có thể vấn đề của bạn nằm ở Viettel!

Chuyện bình thường của làm ăn thôi mà!Đây là cách Marketing của họ thôi!Và chính anh em chúng mình là những nhân viên PR miễn phí cho họ rồi!Có đi có lại thôi mà!

duongvu1191
17-11-2009, 12:18
Các bác cho em hỏi anten parabol 0.6m giá rẻ nhất là bao nhiêu.và ở đâu trên đất hà nôi bán. Em cảm ơn trước.

an ten 60cm rẻ nhất là 150k(cả lnb) có bán ở chọe trời bạn đi xe bú số 44 hay 41 gì đấy là đén thui mà
chúc thành công

Đúng vậy, chúng ta cần phải gửi những lời cảm ơn chân thành nhất đến anh HTVC, hy vọng anh còn miễn phí dài dài cho bọn em được nhờ. (đang xem kênh Phim hay quá, dạo này buổi tối quên cả xem thời sự VTV)

cảm ơn gì họ đang thử nghiệm với lại họ phát free 1 thời jan ngắn để ae ta sem sướng mắt rồi đọt ngột "đen xì" mà khi ta đang theo dõi phim hay thì fai mua đầu của họ thui.đang câu khách ấy mà hic...hic

tin mới đây pà con ơi:
1.hollywood movies,ettv movies(có fim võ thuật,phim hài rất hay),ettv foreign movies(phim mỹ) đang phát free trên quả telstar 10(76.5)từ 15:50 hum wa
2.airang world đang phát sóng free trên quả nss11(108.2) ts:12650v22000
3.dream thả con gà E-talk đc 1 tuần rùi:ts 12300h25600
4.vila tv trên thaicom 5 đang là kênh duy nhất phát fim hành động mỹ free(toan fim 3d)hình hơi xấu nhưng nội dung thi đc.còn tv3 campuchia thì toàn fim bộ của anh china(củ chuối bỏ mẹ đi)
5. nss 6 cung có 1 số thứ khá mới"không thử sao bít"
6.có bác nào còn túm đc quả 122* ko tui thử mãi mà ko đc chắc là cắt rùi nhỉ
7.dth liên tục thả gà.nhưmg nhốt nhanh wa đâm ra xem dở fim miley(buổi chiều,cả jonas nữa chứ)

nttrung85
17-11-2009, 13:34
Tội nhỉ,VCTV lâu lâu lại thả gà cho mà xem :D Tui có cap rồi nên không lo cái khoản đó chỉ lo hàng ngày lại scan xem có kênh nào mới không. :D Có kênh Now Tv trước Dream có đấy nhưng Now này xem hay hơn hẳn,ai khoái games thì coi kênh này hay phải biết.Mai lại có các trận play-off lượt về rồi.Mà anh VCTV nhà ta không có bản quyền chính thức các trận này thì phải toàn trèn lên 2 kênh super sport và true sport thôi.Mà cap chỗ tui lại có cả 2 kênh super3 và true 1,xem bóng đá gọi là...cả đời :D Chất lượng kênh nét mịn hơn hẳn kênh bóng đá tv và VCTV3.Mỗi tội bình luận tiếng thái nghe mà phát ớn.Xem ESPN thì bình luận tiếng anh nhưng có 2 ông bình luận hay lắm. tên là Martin Tyler và Andy Gray(toàn bình luận những trận "đinh" như Chelsea-MU,Liver-MU...).Nghe tiếng bình luận của nước ngoài(trừ tiếng thái và tàu) sôi nổi và hấp dẫn lắm.Chứ nghe mấy bác TH cáp nhà ta cỡ 10 phút mới thốt lên một câu.Như hôm xem trận Costa Rica-Uruquay lúc ghi bàn thì chẳng thấy hô hiếc gì.Tui vừa xem vừa chơi game(hehe) nên mãi lúc gần kết thúc trận đấu mới biết là đã có bàn thắng :D Về khoản nhộn nhịp còn thua xa 2 anh Biên Cương và Anh Tuấn của VTV ! (sorry hơi lạc đề tí)

mobilelab
17-11-2009, 14:56
an ten 60cm rẻ nhất là 150k(cả lnb) có bán ở chọe trời bạn đi xe bú số 44 hay 41 gì đấy là đén thui mà
chúc thành công

[=========> bổ sung bài viết <=========]

cảm ơn gì họ đang thử nghiệm với lại họ phát free 1 thời jan ngắn để ae ta sem sướng mắt rồi đọt ngột "đen xì" mà khi ta đang theo dõi phim hay thì fai mua đầu của họ thui.đang câu khách ấy mà hic...hic

[=========> bổ sung bài viết <=========]

tin mới đây pà con ơi:
1.hollywood movies,ettv movies(có fim võ thuật,phim hài rất hay),ettv foreign movies(phim mỹ) đang phát free trên quả telstar 10(76.5)từ 15:50 hum wa
2.airang world đang phát sóng free trên quả nss11(108.2) ts:12650v22000
3.dream thả con gà e-talk đc 1 tuần rùi:ts 12300h25600
4.vila tv trên thaicom 5 đang là kênh duy nhất phát fim hành động mỹ free(toan fim 3d)hình hơi xấu nhưng nội dung thi đc.còn tv3 campuchia thì toàn fim bộ của anh china(củ chuối bỏ mẹ đi)
5. Nss 6 cung có 1 số thứ khá mới"không thử sao bít"
6.có bác nào còn túm đc quả 122* ko tui thử mãi mà ko đc chắc là cắt rùi nhỉ
7.dth liên tục thả gà.nhưmg nhốt nhanh wa đâm ra xem dở fim miley(buổi chiều,cả jonas nữa chứ)
1 bác bỏ tin thứ nhất. hết oy
2 tin này chính xác
3 chính xác
4 chính xác(toàn tiếng campuchia nghe ghét lắm)
5 nss6 có 3-4 kênh mới (có kênh phật giáo)
6 quả này nghỉ rồi còn 2 kênh thôi
dth em k muốn bàn gì thêm
haha

sieuquay_a4
17-11-2009, 19:06
Các bác ơi,em thấy dth không phải tự sát đâu.nó có chiêu của nó đó .Bây giờ nó giảm giá còn 1800t để có đầu thu với 6 tháng gói access ,mà gói accees toan kênh việt nam,dân quê họ thích.các kênh nước ngoài thì họ chẳng hiểu gi.Disney thì đọc phụ đề không kịp.Cả chuyện nó thả gà để câu khách nữa.gần nhà em có 4-5 nhà mới dk dth,vậy có khi nó lãi hơn trước chứ chẳng phải ko có ma nào thèm mua đâu

Langtunuoiheo
17-11-2009, 20:02
20h hum nay 17/11 dth free túm nhak pa con!

Vinhthu
18-11-2009, 09:29
108*e dang phat 2 kenh *** cuc hot.Co the sanh ngang soho tren dreamtv ngay xua.12410h11110.Nhanh len keo het

Viaileroi
18-11-2009, 12:21
108*e dang phat 2 kenh *** cuc hot.Co the sanh ngang soho tren dreamtv ngay xua.12410h11110.Nhanh len keo het

ê mấy kênh mà bạn bảo là ở vệ tinh nào thế dreamtv gang với soho ak nhưng thu kênh này có càn chảo có kích thước lớn không

Các prồ ơi cho mình hỏi muốn thu quả NSS6_thaicom5 thì có càn phải dùng đến chảo có kích thước lơn không nhỉ....

hai xi
18-11-2009, 14:46
Các pro nào có kinh nghiệm trong việc vá chảo không chỉ giúp em với, em có một chảo 1.8m đang bị thủng một lỗ mà vẫn chưa biết vá như thế nào? em xin cảm ơn nhiều.

quangtl
18-11-2009, 15:08
Các Bác Forum DVB đâu rồi, Forum DVB bị hack rồi, vào forum thì thấy Web của Bộ tư lệnh bộ đội biên phòng???????

Các pro nào có kinh nghiệm trong việc vá chảo không chỉ giúp em với, em có một chảo 1.8m đang bị thủng một lỗ mà vẫn chưa biết vá như thế nào? em xin cảm ơn nhiều.

Bác đem tới những chỗ gò hàn, họ khoét rộng ra và tìm một miếng tôn dày cùng cỡ rồi họ hàn vào, xong mài phẵng rồi matit lại, công đoạn cuối cùng là sơn. Nếu làm kỹ sẽ không thấy mối hàn và việc thu sóng không bị ảnh hưởng gì.

hai xi
18-11-2009, 16:13
Các Bác Forum DVB đâu rồi, Forum DVB bị hack rồi, vào forum thì thấy Web của Bộ tư lệnh bộ đội biên phòng???????

Bác đem tới những chỗ gò hàn, họ khoét rộng ra và tìm một miếng tôn dày cùng cỡ rồi họ hàn vào, xong mài phẵng rồi matit lại, công đoạn cuối cùng là sơn. Nếu làm kỹ sẽ không thấy mối hàn và việc thu sóng không bị ảnh hưởng gì.

Cảm ơn bác nhiều! chủ nhật này rãnh phải mang đi làm lại thôi.

mavuong1987
18-11-2009, 16:46

hack đâu mà hack. vẫn bình thường. tôi vẫn onl từ sáng tới giờ có sao đâu.