PDA

View Full Version : Nagra Card And Agilla2 Orb Technology

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39

Langtunuoiheo
17-08-2009, 15:28
Bác bật kênh Quảng Ninh lên mà xem không phải xoay chảo mệt người.

Ủa! Kênh Quảng Ninh phát ngoại hạng anh hả bác? Sao em hẻm biết nhỉ.........

connick
17-08-2009, 15:54
dân nghèo như anh em mình không có tiền xài VTC-HD thì cũng đừng buồn khi không có Cinemax,HBO,Star Movies,ESPN,Star Sports...hãy đợi đến tháng 9 này VCTV đã có kế hoạch tăng thêm 13 kênh trong số đó đều có các kênh nói trên.

các bác tham khảo giá này nhé như anh em mình thì có thể chấp nhận được mức giá này...

trọn bộ :1980.000 Đ
bán lẻ:
1 bọ đâu thu : 1400.000 Đ
1 Card giải mã: 240.000 Đ
.....
( dẫn theo VCTV )
có khi em sắm thêm con này cho nó có bản quyền hợp pháp khỏi lo mấy ông bên văn hóa- thông tin nhòm ngó.hihi

http://vctv.vn/index.php?option=com_content&view=category&layout=blog&id=12&Itemid=52

Thông tin có thêm các kênh trên ở đâu đấy bác? Nếu đúng thì tuyệt quá

dennis_lv
17-08-2009, 21:52
sao dạo này diễn đàn loãng quá vậy! chắc là do Vinasat1 chưa có gi mới nên các cao thủ cũng lặn tăm!

bc2009
17-08-2009, 22:30
cái ông tuananh_pro_xsat bảo là anh em chúng tôi không biết thế nào là chảo thu vệ tinh rồi. coi thường anh em quá; ông này không biết bao nhiêu tuổi?

mobilelab
18-08-2009, 07:17
Thông tin có thêm các kênh trên ở đâu đấy bác? Nếu đúng thì tuyệt quá

dẫn theo tin từ trung tâm truyền hình cáp (VCTV) đài truyền hình đó bạn họ lên kế hoạch năm nay tăng 13 kênh đến năm 2010 tăng thêm 15 kênh. họ đã bắt đầu triển khai bạn vào trang www.vctv.com.vn mà xem họ cũng đã giới thiệu chương trình phát sóng của các kênh đó rồi đấy.

connick
18-08-2009, 08:11
Em thấy thông báo tăng thêm 13 kênh trong tháng 9, rồi tháng 12/2009 tăng tiếp nhưng không thấy nói cụ thể là những kênh nào. Vào vctv.vn cũng không có

dhpaul
18-08-2009, 09:04
Các bác cứ yên tâm là nếu tăng kênh thì bọn VCTV sẽ ưu tiên cho mấy kênh tào lao của nó trước là VCTV5, VCTV11, VCTV12, VCTV15 rồi mấy kênh địa phương kiểu như QTV, THP, Hà Nội 2... Các kênh hay nó chưa phát ngay được đâu các bác ơi.

Eco
18-08-2009, 11:01
chờ tăng kênh làm chi nữa. cứ xem các kênh cũ đi để luyện tiếng tàu , tiếng anh cho nhuần nhuyễn

thanhcoi
18-08-2009, 13:16
chờ tăng kênh làm chi nữa. cứ xem các kênh cũ đi để luyện tiếng tàu , tiếng anh cho nhuần nhuyễn

hihihi Nhất là Anh Em nào đang xem THAICOM thì Luyện tiếng thái mà đi tán gái thì phải nói là mấy em nó đổ như Bão cấp 12.

mobilelab
18-08-2009, 15:19
hehe chịu mấy bác nầy rồi. có khi em cũng phải đi học tiếng thái mới được tiếng trung với tiếng anh thì em nghe quen rùi còn mỗi anh thái thì hơi khó nghe xem tứ bỏ xừ

Me_DTH
18-08-2009, 16:23
hihihi Nhất là Anh Em nào đang xem THAICOM thì Luyện tiếng thái mà đi tán gái thì phải nói là mấy em nó đổ như Bão cấp 12.

Mấy kênh free của NSS6 hay hơn THAICOM ,chuyển sang đó mà xem có kênh người mẫu đó hàng đẹp

DKTN
19-08-2009, 10:05
Xin mọi người cho biết quả 105.5E Aisasat 3s ngoài VOA tần số 4040H20400 thu được ra còn thu được các TP nào nữa không vì mình dò thực tế chỉ thu được mỗi nó không rõ cần phải có thủ thuật gì nữa. trên satcodx4 quả này có 11 kênh HD còn trên lyngsat thậm chí không báo kênh HD nào cả, bạn nào có kinh nghiệm hướng dẫn mình với.

thanhcoi
19-08-2009, 12:14
Mấy kênh free của NSS6 hay hơn THAICOM ,chuyển sang đó mà xem có kênh người mẫu đó hàng đẹp

Xem THAICOM chán bỏ xừ đi được toàn kênh đạo phật hic hic. Chương trình hok phong phú chỉ được mỗi cái........NHIỀU KÊNH FREE. Hôm nào rỗi chuyển chảo xem NSS6 có gì hay hok

danhnv79
19-08-2009, 16:42
xin hoi may bac co ai dang dung dau dth bi mat kenh htv9 ca tuan nay khong, sao minh khong xem duoc mac du van co song cao ma khong co hinh tieng gi ca.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

thong tin moi day nho may pac xac nhan gium xem co dung khong . o noi minh nghe noi co mot so dau dth sau khi dem vao sg nang cap hay lam gi do dem ve xem duoc 42 kenh nhu vtc. minh van chua co dip de toi may nha do de xem thuc te may pac nao co dk xac minh gium. vi online bang O2 nen k go chu co dau viet mong may pac thong cam.

nghe noi mot dau dth lam nhu vay phai mat 300k.

Langtunuoiheo
19-08-2009, 19:43
xin hoi may bac co ai dang dung dau dth bi mat kenh htv9 ca tuan nay khong, sao minh khong xem duoc mac du van co song cao ma khong co hinh tieng gi ca.

thong tin moi day nho may pac xac nhan gium xem co dung khong . o noi minh nghe noi co mot so dau dth sau khi dem vao sg nang cap hay lam gi do dem ve xem duoc 42 kenh nhu vtc. minh van chua co dip de toi may nha do de xem thuc te may pac nao co dk xac minh gium. vi online bang O2 nen k go chu co dau viet mong may pac thong cam.

Em đang oline = symbian nè! tv hẳn hoi! theo thông tin bác nói mà chính xác thì tuyệt vời! pác nào ở miền nam mau đính chính ngay để ak em còn biết!

JamesPotter
19-08-2009, 23:05
Em đang oline = symbian nè! tv hẳn hoi! theo thông tin bác nói mà chính xác thì tuyệt vời! pác nào ở miền nam mau đính chính ngay để ak em còn biết!

ui dời, theo tớ biết thì cái đó là vì khi htv phát lên vinasat1 mà cái đầu dth muốn thêm chương trình thì phải biết ấn mấy nút bí mật trên cái đktx thì mới thêm tp mới vào được (do ko dò đc htv qua rà soát tự động), hoặc chạy phần mềm vào để kó thêm mấy kênh htv mà htv bây giờ kòn 3kênh dở ẹc làm zì mà đầu dth bây zờ kó 4mươi mấy đài hả các bạn? đó là những zì tớ biết, mà nâng cấp mất mấy trăm k thì phí wá nhỉ

bauespn
20-08-2009, 08:41
cai thang vtc mang tieng bao la dem nhung chu truong chinh sach cua dang den voi nguoi dan o bien gioi hai dao xa xoi ma no choi kieu do thi cung bo tay luon.chung ta nen ung ho cho vctv

minh da nhie lan thu quay chao sang thaicon5 nhung ko sao ma thu duoc.anh em oi lieu co cach nao xem duoc ngoai hang tren xsat khong.chu tren ti vi da mat tich vtc roi.mua cai dau kts cua tau thi chac se cung co luc no nhu xsat thoi.con neu mua cai vtcd901 hay 902 thi mac qua.vi minh la dan ngheo ma

danhnv79
20-08-2009, 08:52
neu noi nang cap tu thoi htv len vinasat thi noi lam gi nua xa xua roi ,minh dang noi hien tai, ma mat 300k ma xem dc cac kenh vtc va ngoai hang anh thi qua re fai k, minh se di xem thu cho chinh xac roi se thong bao lai cho may pac.

tuanvupleiku
20-08-2009, 11:04
ui dời, theo tớ biết thì cái đó là vì khi htv phát lên vinasat1 mà cái đầu dth muốn thêm chương trình thì phải biết ấn mấy nút bí mật trên cái đktx thì mới thêm tp mới vào được (do ko dò đc htv qua rà soát tự động), hoặc chạy phần mềm vào để kó thêm mấy kênh htv mà htv bây giờ kòn 3kênh dở ẹc làm zì mà đầu dth bây zờ kó 4mươi mấy đài hả các bạn? đó là những zì tớ biết, mà nâng cấp mất mấy trăm k thì phí wá nhỉ
3 kênh htv mà pác kêu dở ẹt thì pác xem vtv5 đc rồi đó

Langtunuoiheo
20-08-2009, 11:18
Bác nói chuẩn quá! Mà v5 nó hay phát ca nhạc tiếng kh'mer nghe dễ sợ! Nghe như đag cãi nhau ấy nhỉ! xem thể loại này em 0 nhịn đc cười!
Ps: 0 có ý chê bai ! Đề nghị ak em 0 hiểu nhầm!

ruanyoufu
20-08-2009, 12:31

Hiz mấy pác than thở là con nhà nghèo mà xài điện thoại toàn hàng hiệu không hà, dùng điện thoại duyệt web nữa... Trong khi đó đầu VTC SD, HD chỉ cần bác nhín ra 1/2 số tiền mua O2 là mua được rùi, quả thực là không phục và không tin mấy bác là con nhà nghèo...

JamesPotter
20-08-2009, 13:05

theo tớ thì xem kênh nào ko quan trọng, miễn sao là có để xem là được rồi hi hi, mà nói thật mấy kênh htvc quá dở, cả 3 kênh đều zở như nhau thuanviet thì lúc nào kũng đờn ca lắc zật, canhac thì toàn những giọng ca "v.i.p" mới good chứ đã thế thì phát đi phát lại may mà lâu lâu kó tí ca nhạc quốc tế còn tạm tạm, phim thì thôi rùi, phim hay thì ko lồng tiếng, nếu kó lồng tiếng thì phải chuyển qua rightchannel mà ko có sound thì kì quá, oánh nhau kiểu zì mà hem kóa tí sound nào, thuyết minh thì tệ ko thể hiện được cảm xúc thật của diễn viên, hình như làm thế để cho có thôi hay sao đó, ví dụ như cái phim quái vật (con trăn) amazone đó, đã ko có sound thì thôi, lúc mấy lão kia bị con trăn đớp thì mấy pà kia kêu là "chúa ơi ôi ko chúa ơi" nghe cứ nhẹ như ko í => dở tệ hại

ps: tớ vừa vứt cái chảo 1.5m và đổi lại tớ có truyền hình cáp để xem, tuy mất tí tiền nhưng xem đã con mắt thật, nhất là hbo, cinemax, espn, disney, starsport, anx,....nói chung là tuyệt vời, lại còn chia hết cho tất cả tv trong nhà mà chỉ trả tiền có 1 tv à, cực sướng, ai cũng đc xem cả, quả thật là ko phải đi tìm mấy kênh mình thích qua cái chảo rồi kết quả là tiền mất tật mang vì mấy kênh đó đâu có free tí nào đâu phải ko? muốn xem phải mua đầu thu giải mã mấy m thì làm sao so đc với 1 sợi dây chạy vô nhà và sau vài phút là xem được tất cả những kênh mình thích, dạo này lại có ngoại hạng anh xem quá thích, xem đã rồi đi cá độ với mấy ông hàng xóm kiếm tiền trả truyền hình cáp thì tuyệt vời, đúng là đáng đồng tiền bát gạo nhỉ ha ha, mình khuyên các bạn nếu ko có điều kiện thì bắc cáp là ok rồi, tuyệt gấp mấy lần tiền đầu tư cái chảo, mỗi ngày tiết kiệm 1 đến 3 ngàn vnđ là cuối tháng có tiền trả rồi, 3 ngàn thì đc 1 tiếng internet, nhưng với 1 tiếng net mà lại xem được tv trong mấy ngày. các bạn cứ thử so sánh thì sẽ biết cái lợi và cái hại của nó đấy, trước đây tớ thấy chơi chảo thì hay nhưng giờ nghĩ lại thì cáp vẫn tuyệt hơn gấp mấy lần chảo. đây là ý kiến riêng của tớ nhé, ko hề dám đụng chạm tới mấy ông có nhóm máu "Chảo" đâu à nghen, nếu thấy ngứa mắt thì bỏ qua vì đây là ý kiến của bản thân tớ

à quên, tớ ở sài gòn nên ko thích xem kênh vtv5 vì tớ đã có cáp, nhưng tớ thấy kênh này rất thích hợp cho bác playku đó, phải nói là hay cực. đây gọi là ăn miếng trả miếng, ko ai đụng vào mà thích đi chọc người khác, đúng là hem biết xấu hổ lêu lêu

ruanyoufu
20-08-2009, 16:06
theo tớ thì xem kênh nào ko quan trọng, miễn sao là có để xem là được rồi hi hi, mà nói thật mấy kênh htvc quá dở, cả 3 kênh đều zở như nhau thuanviet thì lúc nào kũng đờn ca lắc zật, canhac thì toàn những giọng ca "v.i.p" mới good chứ đã thế thì phát đi phát lại may mà lâu lâu kó tí ca nhạc quốc tế còn tạm tạm, phim thì thôi rùi, phim hay thì ko lồng tiếng, nếu kó lồng tiếng thì phải chuyển qua rightchannel mà ko có sound thì kì quá, oánh nhau kiểu zì mà hem kóa tí sound nào, thuyết minh thì tệ ko thể hiện được cảm xúc thật của diễn viên, hình như làm thế để cho có thôi hay sao đó, ví dụ như cái phim quái vật (con trăn) amazone đó, đã ko có sound thì thôi, lúc mấy lão kia bị con trăn đớp thì mấy pà kia kêu là "chúa ơi ôi ko chúa ơi" nghe cứ nhẹ như ko í => dở tệ hại

ps: tớ vừa vứt cái chảo 1.5m và đổi lại tớ có truyền hình cáp để xem, tuy mất tí tiền nhưng xem đã con mắt thật, nhất là hbo, cinemax, espn, disney, starsport, anx,....nói chung là tuyệt vời, lại còn chia hết cho tất cả tv trong nhà mà chỉ trả tiền có 1 tv à, cực sướng, ai cũng đc xem cả, quả thật là ko phải đi tìm mấy kênh mình thích qua cái chảo rồi kết quả là tiền mất tật mang vì mấy kênh đó đâu có free tí nào đâu phải ko? muốn xem phải mua đầu thu giải mã mấy m thì làm sao so đc với 1 sợi dây chạy vô nhà và sau vài phút là xem được tất cả những kênh mình thích, dạo này lại có ngoại hạng anh xem quá thích, xem đã rồi đi cá độ với mấy ông hàng xóm kiếm tiền trả truyền hình cáp thì tuyệt vời, đúng là đáng đồng tiền bát gạo nhỉ ha ha, mình khuyên các bạn nếu ko có điều kiện thì bắc cáp là ok rồi, tuyệt gấp mấy lần tiền đầu tư cái chảo, mỗi ngày tiết kiệm 1 đến 3 ngàn vnđ là cuối tháng có tiền trả rồi, 3 ngàn thì đc 1 tiếng internet, nhưng với 1 tiếng net mà lại xem được tv trong mấy ngày. các bạn cứ thử so sánh thì sẽ biết cái lợi và cái hại của nó đấy, trước đây tớ thấy chơi chảo thì hay nhưng giờ nghĩ lại thì cáp vẫn tuyệt hơn gấp mấy lần chảo. đây là ý kiến riêng của tớ nhé, ko hề dám đụng chạm tới mấy ông có nhóm máu "Chảo" đâu à nghen, nếu thấy ngứa mắt thì bỏ qua vì đây là ý kiến của bản thân tớ

à quên, tớ ở sài gòn nên ko thích xem kênh vtv5 vì tớ đã có cáp, nhưng tớ thấy kênh này rất thích hợp cho bác playku đó, phải nói là hay cực. đây gọi là ăn miếng trả miếng, ko ai đụng vào mà thích đi chọc người khác, đúng là hem biết xấu hổ lêu lêu

Hình như bác tâng bốc nhà đài cáp nhìu quá đó, bác ko nghe dạo gần đây dân tình phản ứng cáp quá trời đó hay sao, chẳng hạn như nhà tớ đây hình ảnh nhòe nhoẹt, âm thanh khọt khẹt xem còn thua anten râu, nhiều lúc xem phim đang lúc gay cấn bị cúp cái bụp, chờ hơn tiếng sau mới có, cắt kênh vô tội vạ, tuy mang tiếng là cáp vậy mà đôi lúc mưa là bị hột é rồi mất hẳn hiz... tuy vậy cuối tháng vẫn thu đủ tiền đấy nhá, ai nợ lại dù chỉ 1 tháng là bị cắt bụp ngay...

JamesPotter
20-08-2009, 16:53
ồ, thiệt vậy hả bạn, ko biết bạn dùng ông cáp nào và ở đâu chứ tớ mới bắc cáp của htvc được 1 tuần nè chưa thấy bị gì, hình ảnh sắc nét lắm. nhà tớ lại có con TV L.E.D samsung seri 7 nè nếu có con đầu sctv hd gắn vào thì ngây ngất luôn nhưng nghe quảng cáo mắc quá nên lại thôi hi hi...theo tớ trường hợp của bạn là do thời tiết hoặc bị lỏng ở đâu đó có thể ở sau tv hoặc hở ở ngoài đường chỗ đi dây vào nhà đó, cũng có thể vì mấy ông nhà đài mát mát nên cắt thì mình ráng chịu thôi, bị vậy sao ko phản ánh tới chỗ cung cấp cáp để họ khắc phục, la ó ở đây làm gì cho mệt nào, mấy ông nhà đài đã lấy tiền thì phải phục vụ, ko phục vụ tốt thì người dân cắt đi khỏi xem đỡ tốn tiền hí hí mà nói thật chứ đã bắc cáp vô nhà rùi thì khó dứt ra được lắm vì chúng ta đã mê những kênh truyền hình hay tuyệt đó rồi nhất là espn (một công cụ giúp cá độ bóng đá), ko có lại nhớ lắm nghĩ thêm lại thấy uổng đúng hem nào

NgTrình
20-08-2009, 20:40
ồ, thiệt vậy hả bạn, ko biết bạn dùng ông cáp nào và ở đâu chứ tớ mới bắc cáp của htvc được 1 tuần nè chưa thấy bị gì, hình ảnh sắc nét lắm. nhà tớ lại có con TV L.E.D samsung seri 7 nè nếu có con đầu sctv hd gắn vào thì ngây ngất luôn nhưng nghe quảng cáo mắc quá nên lại thôi hi hi...theo tớ trường hợp của bạn là do thời tiết hoặc bị lỏng ở đâu đó có thể ở sau tv hoặc hở ở ngoài đường chỗ đi dây vào nhà đó, cũng có thể vì mấy ông nhà đài mát mát nên cắt thì mình ráng chịu thôi, bị vậy sao ko phản ánh tới chỗ cung cấp cáp để họ khắc phục, la ó ở đây làm gì cho mệt nào, mấy ông nhà đài đã lấy tiền thì phải phục vụ, ko phục vụ tốt thì người dân cắt đi khỏi xem đỡ tốn tiền hí hí mà nói thật chứ đã bắc cáp vô nhà rùi thì khó dứt ra được lắm vì chúng ta đã mê những kênh truyền hình hay tuyệt đó rồi nhất là espn (một công cụ giúp cá độ bóng đá), ko có lại nhớ lắm nghĩ thêm lại thấy uổng đúng hem nào

Truyền hình cáp nhà bác vừa lắp hay thì khỏi bàn cải rồi.Nhưng tôi hỏi bác có thấy thiếu 1 cái gì bác có biết không "Đó là các kênh hot đấy ".Truyền hình cáp nhà bác làm sao có được .Heeeeeee.Heeeeee

Vetinhut
20-08-2009, 22:24
Anh em trên diễn đàn dạo này xem ra rảnh rỗi quá .có thời gian để so sánh các nhà đài tuy nhiên theo mình nghĩ với những nơi có điều kiện về cả kinh tế và có nhiều sự lựa chọn thì chẳng nói làm gì khổ nhất là anh em ở những nơi vực sâu núi thẳm cáp chẳng tới mà internet lại càng xa dùng toàn di động để online thì lấy đâu mà chọn với lựa được mỗi một cái là sóng vệ tinh phủ kín đầu nhưng vtc thì đắt VCTV thì ko rẻ mà kênh nước ngoài free thì khó xem mà từ miền trung trở vào thì vùng phủ sóng lại càng ít.thấy anh em cứ bàn tán lựa chọn nghĩ mà thèm tủi thân quá .ước gì tất cả hòa làm 1 để anh em được công bằng mà nói. Xin nói thêm với anh em là dù cái nhà đài nào có thông báo tăng kênh đi nữa thì chúng ta cũng vẫn phải chờ tới lúc nó phát thì mới được xem còn ngày tháng đừng có nhớ làm gì bởi lẽ nó không bao giờ đúng cả .chúc anh em luôn khỏe để chờ những điều tốt đẹp

JamesPotter
20-08-2009, 23:05
Truyền hình cáp nhà bác vừa lắp hay thì khỏi bàn cải rồi.Nhưng tôi hỏi bác có thấy thiếu 1 cái gì bác có biết không "Đó là các kênh hot đấy ".Truyền hình cáp nhà bác làm sao có được .Heeeeeee.Heeeeee

sorry, i don't understan! ý của bạn mập mờ quá tớ hem hiểu nổi, có phải các kênh hot là mấy kênh phim X ??? cái này trên internet đầy, thu làm zì để bẩn tv! hay ý của bạn là truyền hình cáp nhà tớ hem có những kênh tớ nói? nếu vậy thì hãy coi lại kiến thức của mình nha bạn! còn nếu ko phải như tớ nói thì mong bạn nói rõ cho anh em cùng hiểu thế nào là những kênh hot mà truyền hình cáp ko thể có? theo tớ đoán thì chắc là thu đc vctv qua internet bằng dreambox phải hem? nếu là vậy thì chẳng hot tý nào vì ít ai có internet để chơi lắm, mà bây giờ internet mắc quá sao dân nghèo với đc => chẳng có zì hot bằng gói cước Big Zero của Beeline cả.

Có zì HÓT???
BIG ZERO!!!
Big...Big...Zero!...Big...Big...Zero!
Ngất ngây ngày tháng...Ngất ngây ngày tháng

"Từ nay thật hấp dẫn với gói cước Big Zero của Beeline tính phí 0 đồng ngay sau phút đầu tiên khi gọi nội mạng( không vượt quá 20' ). Chỉ 1199 đồng mỗi phút khi gọi ngoại mạng"

Alo!!!
BIG ZERO!!!
Ngất ngây ngày tháng...

Beeline - live on the bright side

connick
21-08-2009, 08:55
đóng cửa thôi..............

Vetinhut
21-08-2009, 10:55
Em đang cần một cái chảo ban C nghe có bác jamespotter nói mới vứt cái chảo 1.5m đi em thèm quá vậy bác làm ơn chỉ cho em chỗ vứt để em lượm về sài .nếu thương em thì nói nhỏ bởi em biết vẫn nhiều bác thèm cái chảo ban C đấy nói to anh em ở gần tìm thấy trước em buồn .chúc sức khỏe gia đình bác

Langtunuoiheo
21-08-2009, 11:55
Bác jamespotter tưởng cũng có đk như mình nên mới sui ak em chơi cap! Em nói cho bác biết, bác ở sg thì làm sao hiểu đc tìk cảnh dân miền sâu bọn em! Có muốn chơi cap cũg 0 đc...! Mà việc bác 'vứt' con chảo 1.5m ấy, bác vứt thì kệ bác, 0 cần phải show hàng ở đây ! Ak em trên 4rum thì đag cố gắng để có đc con chao c band, còn bác thì đem vứt rồi lên đây show!

JamesPotter
21-08-2009, 12:23
vậy thì tớ sorry các bạn hén, ko ngờ trên nước ta còn rất nhiều người ở vùng sâu vùng xa nè, khó khăn tới mức phải dùng toàn đtdđ xịn để lưới web mới đúng thật là khó khăn? nhưng nói vậy chứ có rất nhiều người khó khăn thực sự, ví dụ như tớ chẳng hạn, tớ phải "vứt" chảo cho ông bạn để có tiền bắc cáp, phải nói là lòng vui hơn sướng, quả đúng là khó khăn thật! vùng sâu vùng xa ở đâu tớ ko dám nói chứ khu tây nguyên trở vào trong tớ thì có nào là NTH, HTVC, SCTV nè đâu đến mức khó khăn mà bảo là ko có điều kiện để chơi cáp, tớ thấy anh em toàn giả nghèo, giả khổ mà tớ thấy mủi lòng quá hix hix ước gì tớ được như các bạn hix hix hix...

chau_qahwa
21-08-2009, 12:39
sorry, i don't understan! ý của bạn mập mờ quá tớ hem hiểu nổi, có phải các kênh hot là mấy kênh phim X ??? cái này trên internet đầy, thu làm zì để bẩn tv! hay ý của bạn là truyền hình cáp nhà tớ hem có những kênh tớ nói? nếu vậy thì hãy coi lại kiến thức của mình nha bạn! còn nếu ko phải như tớ nói thì mong bạn nói rõ cho anh em cùng hiểu thế nào là những kênh hot mà truyền hình cáp ko thể có? theo tớ đoán thì chắc là thu đc vctv qua internet bằng dreambox phải hem? nếu là vậy thì chẳng hot tý nào vì ít ai có internet để chơi lắm, mà bây giờ internet mắc quá sao dân nghèo với đc => chẳng có zì hot bằng gói cước Big Zero của Beeline cả.

Có zì HÓT???
BIG ZERO!!!

"Từ nay thật hấp dẫn với gói cước Big Zero của Beeline tính phí 0 đồng ngay sau phút đầu tiên khi gọi nội mạng( không vượt quá 20' ). Chỉ 1199 đồng mỗi phút khi gọi ngoại mạng"

Alo!!!
BIG ZERO!!!
Ngất ngây ngày tháng...

Beeline - live on the bright side
gửi những người thích đùa:dù chảo hay cáp ở việt nam đều là đồ lạc hậu cả có điều chảo lạc hậu ít hơn cáp trên thế giới chỉ những nơi nào đã đầu tư mạng cáp từ xưa thì bây giờ họ để luôn nhưng họ vẫn đầu tư thsvt song song.cáp ở vn là lạc hậu so với thế giới.về chất lượng âm thanh,hình ảnh(diều này ai cũng biết)chưong trình thì vay mượn nhiều (vtv,vctv...)bản thân ông htvc chẳng có gì đặc sắc. mấy k hay là của người khác.chảo thì chúng ta cũng chỉ được xem tín hiệu cấp 2,3 gì đó.đài nhà ta thu đài của thế giới về rồi xem xét có phù hợp với thuần phong ....không đã,rồi sau đó mới phát lên vinasat cho ta xem ta dùng chảo của ta thu lại thế là lần thứ mấy ?mỗi người 1 ý người xem bằng gì có người lại xem cái gì cho nên cái gì cũng được.còn tôi thấy chỉ có chảo của ta đầu của ta, ta đối diện với bầu trời là ok .

JamesPotter
21-08-2009, 13:25
gửi chau_qahwa

bạn thử nói xem thế nào là lạc hậu, mấy đồ lạc hậu mà bạn nói là những đồ mọi người đang ao ước bạn có biết hem? nếu bạn biết chê cáp và chảo là đồ lạc hậu thì tớ nghĩ bạn là người rất văn minh tiến bộ đấy nhỉ? nếu vậy mong "Mr.tiến bộ" đưa ra những thứ tiến bộ của bạn để anh em trên đây khỏi lạc hậu xem nào! nhắc cho bạn nhớ là bạn còn đang xài chảo (1 thứ lạc hậu như bạn nói) => bạn là người lạc hậu mà cũng bày đặt chê người khác, nói cho bạn nhớ cáp cũng là một phần của chảo, có trung tâm truyền hình thì mới có chảo và cáp, theo tớ thấy thì tuy kênh việt nam ko phong phú nhưng bù lại đã có kênh nước ngoài, muốn thu đc kênh nước ngoài thì phải có chảo hoặc internet, đó là lí do trung tâm truyền hình cáp nào cũng có 1 cái chảo to tướng. muốn văn minh thì phải nghiên cứu phát triển những thứ lạc hậu thì mới tiến tới những đồ văn minh để chúng ta sử dụng, nhưng muốn văn minh thì chắc chúng ta phải chờ tới vài thế kỉ nữa, lúc mà con người chiếm đc hết vũ trụ bao la lúc đó mới có thể gọi là hết lạc hậu được.

chau_qahwa
21-08-2009, 20:16
mình xin lỗi bạn nhé. bạn hiểu sai ý mình rồi.mình đâu dám nói bạn lạc hậu bạn sống ở th.hcm đô thị văn minh có tiếng ở khu vực mà, chắc chắn trình độ dân trí của bạn hơn hẳn tôi &nhiều người sống ở vùng sâu ....nhưng công nghệ bạn đang dùng là loại công nghệ lạc hậu so với truyền hình chảo vệ tinh .chỉ có những người tự sướng mới cho cáp là tuyệt vời.hột mè hột é, sọc ngang dọc,mờ mờ ảo ảo.bạn ngồi ở nhà làm sao thấy hết nhi chổ minh mới có cáp htvc dân đua nhau đi lắp bây giờ thấy ân hận cũng nhiều.không phải truyền hình cáp dở mà do nhà cung cấp đầu tư đồ không dược hiện đại nên chay không ngon thôi.với lại đường truyền thì nhỏ mà dịch vụ thì nhiều thử hỏi làm sao mà tuyệt vời được cơ chứ.chưa kể người ta có thể lấy phim trên mạng về rồi up lên cho bà con xem toàn phim cũ...nếu bạn muốn tìm hiểu xem mình nói có đúng không thì tìm mua các báo như sgtt...vào các dd mà xemta6t1 nhiên mọi sự so sánh dều khập khiểng mà.thôi v.b nhé

dungbop
21-08-2009, 20:52
Tin vui cho các pác nhà ở Quảng Ninh đê : http://www.qtv.vn/default.aspx?tabid=454 . Qtv đã phát Ngoại Hạng Anh

mobilelab
21-08-2009, 21:29
bó tay loạn cả rồi đến phải đóng cửa thôi không MoD và Admin phải loại bỏ những thành phần nhiễu sóng này ra khỏi diễn đàn cho anh em thoải mái trao đổi và học hỏi kinh nghiệm của nhau.thanks

tuanvupleiku
21-08-2009, 22:38
Bây giờ, muốn coi sướng nhất chắc chỉ có VTC HD nhỉ :D

huongchua
21-08-2009, 23:48
Hỡi các ông nhà đài, cái phễu sóng trên vệ tinh nó xoay qua Thái phát sao mà tín hiệu lên xuống như tụt huyết áp thế. Đau mắt quá. Nhà nước cấp cho quả này để các chuyên gia tây, ta thực hành khoái ấn phát lung tung chắc quảng bá thương hiệu sao? Vùng núi chúng tôi analog cũng chẵng có chứ đừng nói cáp, DVB mà thèm. Chỉ có VTV thôi nhưng xem chắc phải vào nhãn khoa. Trẻ nhỏ trong vùng bỏ học cả rồi......

buiducchien
22-08-2009, 01:00
Lâu lâu mới có dịp ghé thăm lại thấy các bạn khẩu chiến tôi buồn quá! Các bạn trang luận giúp nhau hiểu biết thêm thì tốt. Nhưng để bảo vệ chính kiến của mình rồi công kích nhau thì các bạn sai chủ đề rồi. Theo tôi truyền hình số vệ tinh ( DVB S ), truyền hình số mặt đất ( DVB T ) và truyền hình analog, truyền hình cáp, Intenet đều có những mặt mạnh yếu khác nhau, tùy theo điều kiện địa lý, kinh tế, nhu cầu,... của từng khu vực mà nhà cung cấp dịch vụ truyền hình sẽ có những công nghệ truyền hình phù hợp. Nếu bảo nó là lạc hậu thì chưa hẳn đâu bạn ạ. Bạn có thể lấy dẫn chứng cho anh em trên DĐ này thấy xem trên thế giới có công nghệ truyền hình nào khác những công nghệ trên đây.
Chúc các bạn có nhiều những tìm hiểu, tranh luận bổ ích trên DĐ này.
Xin lỗi các bạn vì không đúng chủ đề.

Langtunuoiheo
22-08-2009, 11:52
Stop here! 0 cãi nhau nữa! Dùng chao or cap đều hay cả! 0 vì mấy cái chuyện nhảm này mà làm mất đoàn kết a e 4rum!

danhnv79
22-08-2009, 15:19
That la buon, nho lai luc minh moi vao dd thay co rat nhieu pac co chung niem dam me that la thich ,qua hoc hoi trao doi minh da biet cach bat ve tinh, cach chia dau thu, cach tron nhieu chao, cach ghiep va tron nhieu lnb tren mot chao, tim hieu ve cac ve tinh ma minh co the bat............ o noi minh thi chua co cap, minh co cai O2 vi co thang em o sg cho vi no mua lai gia re ma k biet su dung va minh online bang wifi cua NHA NGHI ke ben nha, minh co cai k49 vua roi mua lai cai dau DTH cu da het card chi co 400k minh dang xem nho vao 3 thang mien phi cua dth va dang bi mat kenh htv9 ca tuan nay, con 20 may kenh khac van xem binh thuong. Bac trieu thi kho chu vai tram thi de gianh la dc thoi Chu dau giau co gi, nhung dam me kham pha la tren het lai tiet kiem dc tien thi cang hay nua, nen theo minh neu pac nao thich vao de trao doi tim hieu them, muon kham pha, muon tu lam de thay niem vui thi vao, cai gi thay hay thi tiep thu k thi bo qua neu co y nao hon hoac da lam thuc te thanh cong thi chia se con k thi dung vao day hoac noi dieu gi gay mat long nhau. thanh that xin loi tat ca, dd dao nay nhu the nay cho nen mot so cao thu hinh nhu da ra di.

Co ai ranh ve phan cung hay dien tu cho minh hoi vi sao dau vtc-sd thu dc cac kenh mien phi cua dth nhung dth la k thu dc cac kenh mien phi cua vtc khong?

Hien nay da co cao thu nao nghien cuu hay co bo mach nang cap cho dau k49 de giai ma mp4 xem dc hinh cua cac kenh htv1-9...nhu dau vtc-hd chua vay?

Langtunuoiheo
22-08-2009, 20:54
Co ai ranh ve phan cung hay dien tu cho minh hoi vi sao dau vtc-sd thu dc cac kenh mien phi cua dth nhung dth la k thu dc cac kenh mien phi cua vtc khong?

Thế này nhé!Nói nôm na đơn giản là thế này, VTC chúng nó lấy chuẩn của của giêng chúng nó, chỉ có đầu thu(không hẳn, kênh nó cài sẵn trong đầu thu rồi) của nó mới có kênh của nó! DTH thì nằm mơ bắt đc mấy tần của VTC... Em chỉ nói đc thế thôi... Mong bác hiểu
---------------------------
hix! Diễn đàn giờ buồn quá, chả muốn vô nữa, Không còn gì hay hết hic hic!

mavuong1987
22-08-2009, 22:49
Vtc phat o chuan dvb s2. Con dth phat o chuan dvb s.
Dau thu cua dth chi giai nen dc chuan dvb s. ko giai nen duoc chuan s2 nen ko thu duoc cac kenh free cua vtc.
Con dau thu cua vtc giai nen dc ca dvb_s va s2 nen no xem duoc cac kenh free cua dth.

Noi 1 cach nom na cho de hieu la. Dvb-s giong nhu chuan vcd.
Dvb-s2 giong nhu chuan dvd.
Cung tren 1 dia ma dvd chua nhieu du lieu hon vcd. (Cung nhu tren 1tp thi chuan dvb-s2 phat duoc nhieu kenh hon dvb-s.)
Dau dvd thi doc duoc ca dia dvd lan vcd. con dau vcd thi ko doc dc dia dvd (cung nhu dau dvb-s2 thi xem duoc ca dvb-s. Va nguoc lai thi ko)

giapvtuan_hd
22-08-2009, 23:25
Chào các bác! Xin chúc các bác sức khoẻ rồi rào.

Tui xin mạn phép đưa ra nhận định riêng của tôi về công nghệ truyền hình số như thế này để các bác cho ý kiến nha.
Tui đã từng dùng ,kỹ thuật số mặt đất (DVB_T) , Cáp, vệ tinh ( DVB_S)
1KTS DVB_T xem thì nét, hình ảnh đẹp nhưng những nơi có núi cao ,nhiều nhà cao tầng thì >> No.
Còn TH Cáp thì cũng nhiều kênh hay.nhưng vì cáp là truyền hình hữu tuyến những nơi nhiều thuê bao,cứ đến giờ cao điểm, nhiều thuê bao hoạ động cùng lúc ,thì tín hiệu kém đi xem bị nhiễu ko ổn định.vùng sâu xa, biên giới,hải đảo khó vươn tới được.
Còn vệ tinh thì Ok, bất cứ nơi nào,ở đâu trên lãnh thổ việt nam,bạn chỉ chi 1 khoản tiền nhỏ 400k là đã có 1 bộ thu và ngẩng lên trời là đã có thể xem 10 kênh truyều hình VN free.và radio .
Trong tương lai loài người sẽ loại bỏ những anten truỳên thống mọc tua tủa trên nóc nhà và cáp nhiều dây dợ.vĩnh biệt hiện đại của 1 thời, thay vào đó là TH vệ tinh (công nghệ vô tuyến số ko dây ).và top của anh em ta sẽ lớn mạnh cùng công nghệ này.

Trên đây là nhận đinh riêng của tui,có chỗ nào đi ngược lại ý kiến của các bác mong các bác lượng thứ.
Chúc sức khoẻ!

dhpaul
23-08-2009, 19:08
Em đồng tình với ý kiến bác giapvantuan_hd, nhưng theo em thì cáp nó vẫn không chết đâu bởi lẽ hệ thống TH cáp rất phù hợp trong thành phố, nhiều nhà cao tầng, thực sự những nơi này kể cả có giương chảo lên thì cũng khó lòng mà bắt được sóng lắm. Tuy nhiên sau này hệ thống TH cáp sẽ dần số hóa chuyển sang DVB-C, điều này lẽ ra các bố làm cáp phải tính đến từ lâu chứ không phải bây giờ mới tính. Hiện tại thay vì nâng cấp công nghệ để nâng cao chất lượng chương trình, các đơn vị TH cáp (đặc biệt ngoài Bắc) chỉ chăm chăm tăng kênh trên 1 hệ thống analog mà người ta sắp tống cổ nó vào viện bảo tàng mà không nghĩ đến chuyện số hóa, vừa có lợi cho hệ thống tần số hiện tại vừa giúp nâng cao chất lượng sau này. Thực sự, ngoài chuyện rẻ tiền ra, cáp analog mang đến nhiều sự phiền phức hơn là có lợi.

Vetinhut
24-08-2009, 07:54
Mình đang coi nss6 và xin thông báo với anh em nào đang coi thì thêm một tp nữa ở tần số 11172 H 27500 phát tới 20 kênh nữa mà lại rất hay đủ các thể loại từ a đến z nó đang phát thử nên anh em nhanh tay kẻo hết hoặc những ai chưa coi nss6 thì nên xoay chảo khẩn trương tổng cộng tại thời điểm này là khoảng 45kênh free đấy .chúc anh em vui.tiện đây nói nhỏ với mấy anh em nản lòng với diễn đàn một điều thế này diễn đàn của chúng ta có hay hay không là do chính sự đóng góp xây dựng của mỗi cá nhân chúng ta mà thôi ngày ngày mở diễn đàn ra chẳng muốn đóng góp điều gì có ích mà chỉ muốn tìm thấy điều hay thì sẽ chẳng bao giờ thấy được đâu .chạm vào ai thì mong được bỏ qua vì một diễn đàn hay và bổ ích

tvip
24-08-2009, 08:35
Chào các bác! Xin chúc các bác sức khoẻ rồi rào.

Tui xin mạn phép đưa ra nhận định riêng của tôi về công nghệ truyền hình số như thế này để các bác cho ý kiến nha.
Tui đã từng dùng ,kỹ thuật số mặt đất (DVB_T) , Cáp, vệ tinh ( DVB_S)
1KTS DVB_T xem thì nét, hình ảnh đẹp nhưng những nơi có núi cao ,nhiều nhà cao tầng thì >> No.
Còn TH Cáp thì cũng nhiều kênh hay.nhưng vì cáp là truyền hình hữu tuyến những nơi nhiều thuê bao,cứ đến giờ cao điểm, nhiều thuê bao hoạ động cùng lúc ,thì tín hiệu kém đi xem bị nhiễu ko ổn định.vùng sâu xa, biên giới,hải đảo khó vươn tới được.
Còn vệ tinh thì Ok, bất cứ nơi nào,ở đâu trên lãnh thổ việt nam,bạn chỉ chi 1 khoản tiền nhỏ 400k là đã có 1 bộ thu và ngẩng lên trời là đã có thể xem 10 kênh truyều hình VN free.và radio .
Trong tương lai loài người sẽ loại bỏ những anten truỳên thống mọc tua tủa trên nóc nhà và cáp nhiều dây dợ.vĩnh biệt hiện đại của 1 thời, thay vào đó là TH vệ tinh (công nghệ vô tuyến số ko dây ).và top của anh em ta sẽ lớn mạnh cùng công nghệ này.

Trên đây là nhận đinh riêng của tui,có chỗ nào đi ngược lại ý kiến của các bác mong các bác lượng thứ.
Chúc sức khoẻ!
Mình cảm ơn bạn vì đã đưa ra nhận định riêng của mình, mình đồng ý quan điểm của bạn là truyền hình công nghệ số sẽ chiếm lĩnh tương lai, nhưng sẽ cùng phát triển song hành với nhau vì mỗi loại đều có ưu nhược điểm riêng.
- Số vệ tinh: phát trên địa bàn rộng nhưng bị ảnh hưởng nhiều vì thời tiết.
- Số mặt đất:thuận lợi nhiều nhưng phụ thuộc vào địa hình.
- Số cáp: khó triển khai trên diện rộng, chủ yếu tập trung ở nơi đông dân cư.
- IPTV: tương tự như số cáp.
Theo cá nhân mình thì trong tương lai truyền hình số hữu tuyến( số cáp, IPTV) sẽ triển khai mạnh ở các thành phố vì có nhiều ưu điểm như: hạ tầng viễn thông tốt nên có thể triển khai được nhiều dịch vụ gia tăng ngoài truyền hình, khách hàng có thu nhập cao hơn nên sẵn sàng trả tiền cho dịch vụ tốt. Các dịch vụ truyền hình vô tuyến sẽ chiếm lĩnh thị trường còn lại vì ưu thế vô tuyến của mình.

duongvu1191
24-08-2009, 10:29
còn có pác nào băt AGILA2 ko vậy quả này hiện giờ đang phát free kênh SPORSTCAST ở tần số 12621 V 30000 (toàn lầ BUNDES LIGA hay vãi linh hồn) em coi quả này gần 1 tuần rồi củng tạm dược nhưng quay lại hơi nhiều (free mà) à hôm trước xem quả TELSTAR 18(138*) có quả AXN taiwan cũng được nhưng hình như cắt rồi tiếc wa ts nè 12401V22425 các bác dùng k49 dò thử xem nha có j mới post lun nha tui dùng xsat 410 còn mấy cái vụ độ chảo c-band mà mấy bác nhắc tới sao ko thấy ai pót hình lên cho ae xem với máu quả chinasat 6 wa rùi

duyphong_dt
24-08-2009, 10:57
chao bac VETINHUT em moi qay xong qua nss6 rui nhung moi coi dc co 21 kenh thui(tat ca cung free tren 2 tp) em muon bat them nhieu tp nua bac giup em voi.cang nhieu cang tot co kenh "ay" thi cang tot.thank bac nhieu!!!
ah!sao em do theo tan so 11172H-27500 sao ko dc kenh nao bac nhi?

vinhlottery
24-08-2009, 16:44
Còn 1 tuần nữa là hết tháng 8, mà sao chẳng thấy gì về thông tin tăng kênh của DTH nhỉ, hay là bị ăn quả lừa nhỉ ?

mavuong1987
24-08-2009, 18:25
Còn 1 tuần nữa là hết tháng 8, mà sao chẳng thấy gì về thông tin tăng kênh của DTH nhỉ, hay là bị ăn quả lừa nhỉ ?

bác cứ bình tỉnh. thằng VCTV nó liên kết với nước ngoài rùi thì sớm muộn jì nó cũng tăng thui. thằn này tưg trước tới giờ cứ lù lù lù lù vậy. ai làm gì thì làm nó cũng từ từ. he

Vinhthu
24-08-2009, 20:12
20 kenh test tren nns6 95*e hay phet.Du the loai luon.Tu ngay dreamtv ra di moi thay co qua nay phat nhieu kenh free hay k bit co dc lau k.Cac bac k coi thi phi lam.

Vetinhut
24-08-2009, 20:21
Bạn duy phong thân mến bạn nên kiểm tra lại ở chỗ phân cực có thể nhầm bởi vì quả nss6 nó phát các tp ở phân cực khác nhau bạn cứ thử để nguyên vị trí chảo như vậy rồi chỉnh lại phân cực V xem nhé chúc thành công hiện tại mình vẫn đang xem được mà

tuanvupleiku
24-08-2009, 21:24
bác cứ bình tỉnh. thằng VCTV nó liên kết với nước ngoài rùi thì sớm muộn jì nó cũng tăng thui. thằn này tưg trước tới giờ cứ lù lù lù lù vậy. ai làm gì thì làm nó cũng từ từ. he

Liên doanh mà :D
Cứ đua nhau, anh em mình chạy theo để chết...

mtruong_98
24-08-2009, 23:22
Bạn vetinhut thân mến mình scan tần số 11172V -27500 nhưng 0 có tín hiệu,xem trên LYNGSAT nó báo phủ sóng INDIA.

duyphong_dt
24-08-2009, 23:32
thank bac vetinhut nha!chieu nay em kiem dc con xsat410,em da auto scan va da dc 76 kenh rat nhieu kenh free(co mot so kenh ko thay gi,giong htv o vinasat).nhung ko biet nhu the da du kenh chua bac?ah bac oi bac co biet qua nao co kenh "ấy" ko chi giup em voi?thank bac nhieu!!!

mobilelab
25-08-2009, 08:38
thank bac vetinhut nha!chieu nay em kiem dc con xsat410,em da auto scan va da dc 76 kenh rat nhieu kenh free(co mot so kenh ko thay gi,giong htv o vinasat).nhung ko biet nhu the da du kenh chua bac?ah bac oi bac co biet qua nao co kenh "ấy" ko chi giup em voi?thank bac nhieu!!!

tần số bao nhiêu ở quả nào thế bác mong bác lần sau cung cấp chi tiết hơn giúp anh em nha

20 kenh test tren nns6 95*e hay phet.Du the loai luon.Tu ngay dreamtv ra di moi thay co qua nay phat nhieu kenh free hay k bit co dc lau k.Cac bac k coi thi phi lam.

hay thế mà bác không cung cấp luôn tần số.hic tần số bao nhiêu ở quả này thế nào bác mong bác lần sau cung cấp chi tiết hơn giúp anh em nha

Me_DTH
25-08-2009, 17:33
tần số bao nhiêu ở quả nào thế bác mong bác lần sau cung cấp chi tiết hơn giúp anh em nha

hay thế mà bác không cung cấp luôn tần số.hic tần số bao nhiêu ở quả này thế nào bác mong bác lần sau cung cấp chi tiết hơn giúp anh em nha

nó đang phát TEST đó mà xem cũng vui mắt có kênh Fashion (india) coi cũng tạm thay thế cho kênh Fashion của Asiasat4(122*E) đã ra đi
Các bạn chỉ cần scan Sr25700 là ra hết các kênh mà ko cần thiết phải có cả tần số
Chúc thành công

Vetinhut
25-08-2009, 19:40
Bạn mtrương_98 thân mình vẫn đang xem tốt ở tần số 11172 V 27500 bạn thử lại đi nếu bạn đã xem được ở một tp nào đó của quả nss6 thì chỉ cần dò tự động nó sẽ vào hết .chúc thành công .à mà bạn nên chú ý có thể vì nó đang phát thử nên có kênh mà ko có hình nhưng sóng thì chắc chắn là có mà còn rất cao nữa

Bạn duyphong ơi nếu thích món đó thì phải dùng banC còn ku thì bó tay nếu bạn dùng dreambox thì có thể giải quyết được vấn đề này đấy

hohocuchuoi
25-08-2009, 22:24
các cao thủ cho mình hỏi ! mình bắt quả NSS6 mình đứng phía sau chảo quay về phía tay trái với tần số 11635 H 27500 thì tín hiệu thu được chỉ lên khoảng 17% nếu đặt ở vị trí đó và thay sang tần số 11676 H 27500 thì tín hiệu chỉ được 7% ! mình đã thay thử LNB và xoay LNB nhưng vẫn không cải thiện được tình hình !có ai có thể hướng dẫn cụ thể cho mình được không ! xin cảm ơn trước !

Vetinhut
25-08-2009, 22:54
Hohocuchuoi bạn đang bắt quả nào mà xoay sang nss6 về phía bên trái vậy nói rõ hơn thì anh em mới giúp được bạn nhé

Xin đính chính lại dùm bác me_dth là sr 27500 chứ bác nhầm thế anh em có mà dò đến khi rớt vệ tinh mới thấy được .he he

mtruong_98
25-08-2009, 23:06
các cao thủ cho mình hỏi ! mình bắt quả NSS6 mình đứng phía sau chảo quay về phía tay trái với tần số 11635 H 27500 thì tín hiệu thu được chỉ lên khoảng 17% nếu đặt ở vị trí đó và thay sang tần số 11676 H 27500 thì tín hiệu chỉ được 7% ! mình đã thay thử LNB và xoay LNB nhưng vẫn không cải thiện được tình hình !có ai có thể hướng dẫn cụ thể cho mình được không ! xin cảm ơn trước !

Bạn đang lấy quả nào làm chuẩn để thu NSS6.

hohocuchuoi
25-08-2009, 23:13
mình lấy quả VINASAT làm chuẩn mà !cảm ơn các bạn trước

mobilelab
26-08-2009, 08:12
mình lấy quả VINASAT làm chuẩn mà !cảm ơn các bạn trước

hic bác giang đấy ah lâu lắm mới thấy ghé thăm anh em. dạo này làm ăn tốt không bác.quả NSS đấy nhiều kênh hay lắm đóa bác cố thu đi1 đảm bảo bác thick luôn toàn Free 11676 V 27500 LnB 09750

Langtunuoiheo
26-08-2009, 11:23
Hô he! Giờ bà con lại thảo luận Về nss diễn đàn lại vui lên rồi! Mà bro nào post bài về cák túm em nss cho ak em bit đi! A ma có thể ghép nss với vns đc 0? Đc thì hg dẫn coj!

duongsla
26-08-2009, 13:10
Nông dân sẽ xem được hàng trăm kênh TV
Cập nhật: Hôm nay 08:25

Ông Nguyễn Quốc Việt, Giám đốc Trung tâm Kỹ thuật Truyền hình Cáp Việt Nam, Tổng giám đốc Công ty TNHH Hai thành viên Truyền hình số Vệ tinh Việt Nam, cho biết thông tin trên.

Ông Việt cho biết: “Đó là kết quả hợp tác giữa tập đoàn Cana + Plus của Pháp và Đài Truyền hình Việt Nam (VTV), cụ thể là CanaOverseas và truyền hình cáp VCTV. VTV kiểm soát và chịu trách nhiệm về nội dung - với các kênh tiếng Việt và kênh nước ngoài Việt hóa; phía Cana + plus chăm sóc khách hàng.

Với vệ tinh Vinasat-1, vùng sâu, vùng xa đều có thể xem được nhiều kênh truyền hình

Các chương trình truyền hình sẽ được phát lên vệ tinh Vinasat1 và thu bằng chảo. Nhờ có vệ tinh Vinasat1, phạm vi phủ sóng của dịch vụ mới này sẽ rộng khắp cả nước mà không phải kéo cáp.

Ông Nguyễn Quốc Việt

Ngoài ra, người xem tại Lào, Campuchia, Thái Lan, Myanmar cũng thu được sóng nhờ khả năng phủ sóng rộng khắp của Vinasat 1, vệ tinh được đánh giá tốt nhất khu vực hiện nay.

Nông dân hay người dân ở vùng sâu vùng xa, biên giới hải đảo đều có thể xem hàng trăm kênh truyền hình chất lượng như thủ đô.

- Thưa ông, cái lợi nhất mà khách hàng được hưởng là gì?

Cana + plus là tập đoàn lớn, kỹ thuật và công nghệ tiên tiến, hiện đại. Công nghệ kỹ thuật số có thể chia tách ra rất nhiều gói kênh riêng biệt tuỳ theo nhu cầu sử dụng của từng khách hàng.

Ai có nhu cầu xem phim hay ca nhạc thì sẽ có gói kênh về phim và ca nhạc, ai xem thể thao, tin tức thì sẽ có gói kênh thể thao tin tức. Và họ chỉ phải trả tiền theo từng gói kênh mình xem. Đặc biệt, Cana + plus có kinh nghiệm và sự chuyên nghiệp rất cao trong dịch vụ chăm sóc khách hàng.

- Cụ thể, dân sẽ xem được những kênh nào từ đầu thu của dịch vụ mới này?

Các kênh thông tin giải trí VTV1, VTV3 đều được phát qua dịch vụ truyền hình vệ tinh này. Dự kiến từ mùa hè 2009, liên doanh VCTV - Cana + plus bổ sung gói vệ tinh của VCTV và có 14 kênh mới. Khoảng tháng 9, 10 có 36 kênh và theo lộ trình thì sẽ có hàng trăm kênh. Vấn đề bản quyền được chúng tôi thực hiện nghiêm ngặt.

- Giá thuê bao và đầu thu của dịch vụ truyền hình mới?

Chưa có con số cụ thể nhưng chắc chắn sẽ là mức giá hợp lý. Đầu thu cũng nhỏ hơn, xinh xắn hơn so với đầu thu DTH.

Trung tâm Kỹ thuật Truyền hình Cáp Việt Nam VCTV là đơn vị thành viên của VTV chuyên cung cấp truyền hình qua mạng cáp và vệ tinh. Còn Cana Overseas là đơn vị trực thuộc tập đoàn Cana+Plus, chuyên cung cấp các gói kênh truyền hình trả tiền trên toàn thế giới, gồm Ba Lan và hơn 20 nước châu Phi.

duongvu1191
26-08-2009, 14:28
nss6 chắc chỉ phát nhử ae mình thui phát dc có 1 ngày rồi lại die quả này làm cho ae mình tò mò wa ha chiều wa 25-08-2009 lúc 3:00 tất cả các kênh test lại đen xì như trước nếu nó phát lâu lâu như htvc thì còn dc.mà công nhận cũng có mấy kênh hay như filmax,fashion tv india,thai twenty,i-movie,i-aía...còn lại toàn là ca nhạc.chắc chả có gói nào như dream đâu nhỉ.năm 2005 có thể coi là thồi kì hoàng kim của dream toàn kênh hay như hbo.cinemax,star movies,pbo,star chinese movies 1,disney,animal planet,soho,dcinema1,2... có lẽ dream sẽ vẫn mãi là niền hi vọng của ae nhà chảo chúng ta.ngày 16-08-2007 là lần nâng cấp đầu tiên của dream và mất di 1 số kenh.đến 01-10-2008 thì cắt nốt dcinema.rồi dến cắt hbo,cinemax.bây giờ thì chỉ còn living asia và deusche welle hãy tưởng niệm cho dream và hi vọng cho ngày trở lại của em nó vì chỉ có dream là không thu phí thuê bao thôi

Me_DTH
26-08-2009, 16:33
còn có pác nào băt AGILA2 ko vậy quả này hiện giờ đang phát free kênh SPORSTCAST ở tần số 12621 V 30000 (toàn lầ BUNDES LIGA hay vãi linh hồn) em coi quả này gần 1 tuần rồi củng tạm dược nhưng quay lại hơi nhiều (free mà) à hôm trước xem quả TELSTAR 18(138*) có quả AXN taiwan cũng được nhưng hình như cắt rồi tiếc wa ts nè 12401V22425 các bác dùng k49 dò thử xem nha có j mới post lun nha tui dùng xsat 410 còn mấy cái vụ độ chảo c-band mà mấy bác nhắc tới sao ko thấy ai pót hình lên cho ae xem với máu quả chinasat 6 wa rùi

tần số 12621V30000 scan đâu có dc

[Xin đính chính lại dùm bác me_dth là sr 27500 chứ bác nhầm thế anh em có mà dò đến khi rớt vệ tinh mới thấy được .he he[/QUOTE]

mình xin lỗi các bạn, đánh nhầm 27500 thành 25700.Nếu bạn nào scan 25700 thi sorry nha

hongvangbong
27-08-2009, 08:33

mobilelab
27-08-2009, 10:44
chào các pro mấy hôm nay có tin tức gì nổi bật không? chán thật ông vinasat này không thấy có gì mới cả. VTC- HD không thấy dow giá gì nhỉ

vualua87
27-08-2009, 18:17
Mình rất muốn xem mấy kênh phim của TQ và HK ( kiểu như TVB Xinhhe), ko biết mấy kênh bạn nói có đúng loại vậy ko nhỉ??
Mình đang có cái đầu XSAT 430( dùng chảo hướng Đông), làm sao để xem mấy kênh đó nhỉ, nghe nói có cái đầu DREAMBOX xem qua ADSL ko biết là có bắt đươc mấy kênh đó ko, nếu được thì mua và thuê lắp dặt ở đâu, mình đang ở HN

Chào bạn. Mình vừa mua 1 con xsat430 mà ko làm thế nào xem được. Bạn chỉ giúp mình cách cài thông số và xoay chảo( ko có la bàn) nhé. Thankss. Mình ở hà nội

duyphong_dt
27-08-2009, 21:32
Bạn duyphong ơi nếu thích món đó thì phải dùng banC còn ku thì bó tay nếu bạn dùng dreambox thì có thể giải quyết được vấn đề này đấy

Chào cả nhà yêu NSS,hum nay em mới lên mạng,đúng là vui wa.!
Bác ơi bác có thể cho em tần số của kênh ấy ko?mà nó phát trên vệ tinh nào vậy?em đang rất muốn săn nó.
Mà bác cho em hỏi băng C phải dùng chảo 1,2M trở lên mới thu đc àh?mà cái LNB bang C bao nhiêu tiền vậy?
_bác MOBILELAP ơi em để auto scan ở tần số 27500-26667.chúc bác thành công!

tuanvupleiku
27-08-2009, 22:28
Hô he! Giờ bà con lại thảo luận Về nss diễn đàn lại vui lên rồi! Mà bro nào post bài về cák túm em nss cho ak em bit đi! A ma có thể ghép nss với vns đc 0? Đc thì hg dẫn coj!

Nó khóa 1 mớ kênh test rồi :D
Thu quả này coi đua xe với người mẫu, tối thứ 7 lại có WWE (đô vật Mỹ)

nguyenhbao
28-08-2009, 13:38
Em mới mua một đầu thu VTC SD, các anh cho em hỏi là đầu thu SD có thu được chương trình HTV2, HTV3 và AXN không, hoặc có cánh nào để thu được những kênh này không, xin mọi người vui lòng chỉ giáo

nttrung85
28-08-2009, 13:50
Chào cả nhà,lâu lém rồi mới trở lại 4rum nài.Sau một tháng lắp TH Cáp tôi thấy đây chính là điều tuyệt vời nhất,không phải lo khi nào khóa kênh.Trên TH Cap xem các giải bóng đá trên khắp hành tinh:Anh,TBN,Ý,Đức,Pháp,Hà Lan,Scotland,Brazil,Libertadores,Sudamericana...tr ên ESPN,Star Sports,TrueSport,VCTV3 và mới nhất là Bóng Đá TV.Phim thì HBO,Star Movies,Cinemax,Celestial Movies,Xing Kong,VCVT7...Quá tuyệt,750k phí lắp đặt+25m cáp(nhiều dây cáp hơn thì tính 4,6k/m) phí thuê bao 65k/tháng(có nơi chỉ 60k/tháng).Tôi ở Hải Hà - Quảng Ninh,cũng là vùng sâu vùng xa đấy nhưng vẫn có TH Cáp,chắc ở đâu cũng vậy thôi.Xem qua vệ tinh chán lắm rồi,xem phải mất tiền thôi.Rẻ mà có 2k/ngày xem 24/24h.

Hình như bác tâng bốc nhà đài cáp nhìu quá đó, bác ko nghe dạo gần đây dân tình phản ứng cáp quá trời đó hay sao, chẳng hạn như nhà tớ đây hình ảnh nhòe nhoẹt, âm thanh khọt khẹt xem còn thua anten râu, nhiều lúc xem phim đang lúc gay cấn bị cúp cái bụp, chờ hơn tiếng sau mới có, cắt kênh vô tội vạ, tuy mang tiếng là cáp vậy mà đôi lúc mưa là bị hột é rồi mất hẳn hiz... tuy vậy cuối tháng vẫn thu đủ tiền đấy nhá, ai nợ lại dù chỉ 1 tháng là bị cắt bụp ngay...

Xem TH Cáp thì ở đâu cũng thế,có kênh nét có kênh mờ(đa số kênh không nét là kênh của Việt Nam) Mà xem Cáp thì chủ yếu là xem bóng đá(ESPN,Star Sports) và Phim thì (HBO,Star Movies) chứ mấy khi bạn xem VCTV1,VCTV4,VCTV6,VCTV2,VCTV8,VCTV9,VCTV10... nào.Đúng không! Chứ mua chảo rồi loay hoay cả ngày trên nóc nhà:Mệt+Vất vả+Bực tức(vì có kênh nào ra hồn đâu) và mưa cũng mất tín hiệu(cáp cũng vậy).Tiền mất(giá chảo và đầu thu còn đắt hơn phí lắp cap ấy chứ)tôi kiêm nghiệm rồi,kể từ khi DREAM trên Agila2 biến mất thì cũng là lúc nên bỏ tiền ra lắp cap thôi,cái gì cũng có giá của nó,tôi chỉ nói thế này,tùy mọi người suy nghĩ thôi:Không nên mua đầu thu và chảo nữa,một là lắp TH Cáp hai là bắt bằng ăng ten.Thế thôi!

ps: À nếu Công Vinh được thi đấu trong màu áo của Lòe-Xòe-Ét-Sê(Leixoes SC) :D thì có khi VCTV cũng TH giải Bồ Đào Nha đấy,trên VCTV3 hoặc Bóng đá TV(VTV3 không-bao-giờ có đâu).Cố lên Công Vinh

mobilelab
28-08-2009, 15:13

Chào cả nhà yêu NSS,hum nay em mới lên mạng,đúng là vui wa.!
Bác ơi bác có thể cho em tần số của kênh ấy ko?mà nó phát trên vệ tinh nào vậy?em đang rất muốn săn nó.
Mà bác cho em hỏi băng C phải dùng chảo 1,2M trở lên mới thu đc àh?mà cái LNB bang C bao nhiêu tiền vậy?
_bác MOBILELAP ơi em để auto scan ở tần số 27500-26667.chúc bác thành công!

thanks bác nhiều nha e sẽ thử dạo này nhiều việc quá ah.nhiều kênh mới ngon lắm hả bác. cảm ơn bác 1 lần nữa nhe.chúc bác thành công và mạnh khỏe

nhatrang1231
28-08-2009, 18:14
Hôm nay htv phát tần phát 11128 H 28120 8 kênh khóa mã , khoảng trưa mất tín hiệu . Kênh bóng đá Tv phát trên DTH thay VCTV6 .Các bạn theo dõi có thông tin mới báo nhé .

nguyenhbao
28-08-2009, 20:02
sao đầu thu SD nhà em dò đài hiện VTCV 1->7, vạch tín hiệu vàng cũng mạnh mà sao lại không có hình và tiếng

là VCTV chứ không phải VTCV

trungduc91
28-08-2009, 20:23
Hôm nay htv phát tần phát 11128 H 28120 8 kênh khóa mã , khoảng trưa mất tín hiệu . Kênh bóng đá Tv phát trên DTH thay VCTV6 .Các bạn theo dõi có thông tin mới báo nhé .

nó phát từ sáng qua rồi bác oi! trong 8 kenh7 thì có 1 kênh FBNC là coi dc. nhưng chán phèo, toàn là chứng khoán. ko biet nó định chơi vụ jì nữa đây!

Nó khóa 1 mớ kênh test rồi :D
Thu quả này coi đua xe với người mẫu, tối thứ 7 lại có WWE (đô vật Mỹ)

cả tối thứ 7 và chủ nhật nữa đó vũ! hình như 23h30 có cả WWE và WWF :D

tuanvupleiku
28-08-2009, 22:44
Hôm qua coi nó vật hay, vui phết :D

vantanevn
29-08-2009, 22:56
sao đầu thu SD nhà em dò đài hiện VTCV 1->7, vạch tín hiệu vàng cũng mạnh mà sao lại không có hình và tiếng

là VCTV chứ không phải VTCV

Đầu thu của bạn chỉ có thể thu được các chương trình của VTC và các chương trình không mã hóa khác. Các kênh VCTV là các kênh truyền hình việt nam sử dụng mã hóa viaccess bạn không thể xem được nếu không có đầu thu giải mã (đầu của bạn giải mã hóa indetor của VTC thôi). Nên bạn khôgn thể xem đựoc các chương trình khác ngoài VTC và các chương trình miễn phí khác.

bauespn
30-08-2009, 09:41
anh em oi cho minh hoi ve cai thang agila2.cac kenh tivi thi no chuyen sang nagra3 con radio o thi van xai duoc the moi tuc chu.con cai vu co kenh the thao gi do o tan so 12621v-30000 thi ve minh da do thu nhung lam gi co dau

tuanvuespn
30-08-2009, 14:08
nss6 chắc chỉ phát nhử ae mình thui phát dc có 1 ngày rồi lại die quả này làm cho ae mình tò mò wa ha chiều wa 25-08-2009 lúc 3:00 tất cả các kênh test lại đen xì như trước nếu nó phát lâu lâu như htvc thì còn dc.mà công nhận cũng có mấy kênh hay như filmax,fashion tv india,thai twenty,i-movie,i-aía...còn lại toàn là ca nhạc.chắc chả có gói nào như dream đâu nhỉ.năm 2005 có thể coi là thồi kì hoàng kim của dream toàn kênh hay như hbo.cinemax,star movies,pbo,star chinese movies 1,disney,animal planet,soho,dcinema1,2... có lẽ dream sẽ vẫn mãi là niền hi vọng của ae nhà chảo chúng ta.ngày 16-08-2007 là lần nâng cấp đầu tiên của dream và mất di 1 số kenh.đến 01-10-2008 thì cắt nốt dcinema.rồi dến cắt hbo,cinemax.bây giờ thì chỉ còn living asia và deusche welle hãy tưởng niệm cho dream và hi vọng cho ngày trở lại của em nó vì chỉ có dream là không thu phí thuê bao thôi

cho em thông số nss6 cài vào k49 với
tần số lnb
tần số dưới.....

NgTrình
30-08-2009, 15:12

Tôi thấy DTH có thêm kênh bóng đá .Mà xem được trên Dreambox key của bác BIlly mới thật là tuyệt .

wimax16vnn
30-08-2009, 18:23
Em chuẩn bị bắt VTCSD mà ko biết nó thu được tất cả bao nhiêu kênh?
Có thu được những kênh của HTV phát lên vinasat1 ko?(các kênh mà K49 thu được nhưng ở bên radio ấy? như HTV1>9, dongnai, binhduong, longan,...thì VTCSD bắt được cả hình và tiếng ko vậy????
bác nào đang xài VTCSD thì mách em biết cái!thanks

ruanyoufu
30-08-2009, 18:32
VTCSD bắt tổng cộng: 32 kênh VTC, 7 kênh VTV, khoảng 20 kênh của HTV nữa... Các kênh của HTV đầu SD đều xem được cả hình lẫn tiếng, yên tâm nhé, hình ảnh lại rất nét đấy...

vinasat1
30-08-2009, 18:37

mavuong1987
30-08-2009, 19:59
VTCSD bắt tổng cộng: 32 kênh VTC, 7 kênh VTV, khoảng 20 kênh của HTV nữa... Các kênh của HTV đầu SD đều xem được cả hình lẫn tiếng, yên tâm nhé, hình ảnh lại rất nét đấy...

vtcSD mà xem được gói HTV hiện đang phát trên vinasat 1 hả bác. chuyện lạ à nghen. VTCSD chỉ giải nén được MP2 chứ làm gì giải nén được MP4. h.264 (chuẩn HTV đang phát, trừ 3 kênh thuần việt, phim, ca nhac).

bác xem lại nhé. hehe.

wimax16vnn
30-08-2009, 20:16
vtcSD mà xem được gói HTV hiện đang phát trên vinasat 1 hả bác. chuyện lạ à nghen. VTCSD chỉ giải nén được MP2 chứ làm gì giải nén được MP4. h.264 (chuẩn HTV đang phát, trừ 3 kênh thuần việt, phim, ca nhac).

bác xem lại nhé. hehe.

cảm ơn mấy bác !
như vậy VTCSD chỉ thu 32 kênh VTC+ 7 kênh VTV+ 3 kênh HTVC hả bác????
vậy mấy kênh HTV phát kia đầu nào thu được ? VTCHD hả?

ngochahd
30-08-2009, 20:39

Bác vinasat cho hỏi thiết bị để xoay chảo không cần mang tivi lên nóc nhà mà đã có lần bác giới thiệu trên diễn đàn tên là gì vậy , tôi có thể nhờ bác lấy hộ một cái được không , xin chân thành cảm ơn bác vinasat,
bác cho xin số điện thoại di động để dễ liên hệ .

quânhi
31-08-2009, 06:17
Bác vinasat cho hỏi thiết bị để xoay chảo không cần mang tivi lên nóc nhà mà đã có lần bác giới thiệu trên diễn đàn tên là gì vậy , tôi có thể nhờ bác lấy hộ một cái được không , xin chân thành cảm ơn bác vinasat,
bác cho xin số điện thoại di động để dễ liên hệ .

cam gi phai thiet bi.ban cu lay dau k49 nhan infor muc tin hieu baonhieu no se bao can gi phai thiet bigi cho mat tien

mobilelab
31-08-2009, 07:36

Mấy mẫu LNB hay quá nhỉ.nhưng chưa có bán đại trà trên thị trường việt nam thì phải.bác có biết giá thành của nó không

Anh Tài móng cai hôm trước có cho em xem mẫu Card TV(PC) satellite DM-HD tức là mua cái card này cắm vào máy tính của mình rồi lấy tín hiệu từ chảo thu thông thường là có thể xem được các kênh ở chuẩn DVB-S2 ngon lành

mavuong1987
31-08-2009, 08:33
[/color]
Anh Tài móng cai hôm trước có cho em xem mẫu Card TV(PC) satellite DM-HD tức là mua cái card này cắm vào máy tính của mình rồi lấy tín hiệu từ chảo thu thông thường là có thể xem được các kênh ở chuẩn DVB-S2 ngon lành

chi tiết em nó đây. http://vetinhclub.net/showthread.php?p=1676#post1676

ruanyoufu
31-08-2009, 12:39

bác xem lại nhé. hehe.

Hì hì sorry các bác nhé, đánh nhầm, chỉ có 3 kênh HTV thui là HTVC phim. ca nhạc và Thuần Việt. Muốn xem hơn 20 kênh HTV nếu có điều kiện bác nên mua đầu HD ...

duongvu1191
31-08-2009, 13:04
cho em thông số nss6 cài vào k49 với
tần số lnb
tần số dưới.....

ban dien thong so nhu sau:
lnb 09750 09750
11676V27500
22khz tat hay la ban vao lyngsat ay cung duoc

nss6 giờ chán phèo dùng đầu xsat 410 thì chỉ xem được 1 nửa hình của GaNGCARTOON và motor còn MIC thì vẫn xem dược cả hình ko bít vì sao nhỉ?mấy cái ts 12621V30000 mà hum nọ tui xem thì đã cắt rùi nó phát 2 tuần liền mà các bác chẳng để ý j cả

wimax16vnn
31-08-2009, 17:30
có TP mới trên vinasat1 mấy bác thử chưa? cho KQ thử xem sao?
11128 H 28125
11653 H 3500

nhatrang1231
31-08-2009, 18:06
Các bạn cho mình hỏi là mình có 1 chảo band c và 1 chảo band Ku . Mình có cục trộn 4 in 1 là có thể coi 2 chảo cùng 1 lúc . Nhưng ngặc nỗi ông hàng xóm sát nhà thích chảo band c ( chinasat 6b ) . Vậy có bạn nào có cách để chia chảo band C cho nhà bên xem thêm được không . Mình có đầu DTH có phần lấy ra tín hiệu anten nhưng khi cúp điện thì không có tín hiệu ra , nên cách chia này không hiệu quả . Nhờ sự trợ giúp từ các bạn , cám ơn trước nhé .

ruanyoufu
31-08-2009, 19:52
có TP mới trên vinasat1 mấy bác thử chưa? cho KQ thử xem sao?
11128 H 28125
11653 H 3500

Có thấy gì đâu nà, không có tín hiệu gì cả... chán...

duyphong_dt
31-08-2009, 20:20
em lay dc 1 tp thui (11128-28125)dc them 1 kenh mua la xem dc(cac kenh khac ko xem dc

tuanvupleiku
31-08-2009, 22:07
Các bạn cho mình hỏi là mình có 1 chảo band c và 1 chảo band Ku . Mình có cục trộn 4 in 1 là có thể coi 2 chảo cùng 1 lúc . Nhưng ngặc nỗi ông hàng xóm sát nhà thích chảo band c ( chinasat 6b ) . Vậy có bạn nào có cách để chia chảo band C cho nhà bên xem thêm được không . Mình có đầu DTH có phần lấy ra tín hiệu anten nhưng khi cúp điện thì không có tín hiệu ra , nên cách chia này không hiệu quả . Nhờ sự trợ giúp từ các bạn , cám ơn trước nhé .

Dùng bộ chia là tốt thôi.
Nhà ổng có dùng chảo chưa? Nếu chưa thì đi mua. Nếu có thì kêu ổng mua thêm bộ trộn

Đôrêmi
31-08-2009, 22:16

Đặt bộ chia tín hiệu ở LNB của chảo band C kéo sang cho ông hàng xóm, ông ấy chỉ việc cắm vào đầu thu dò tín hiệu là xong.

JamesPotter
01-09-2009, 18:47
cho tớ hỏi một câu nhé, dreambox khi lấy key qua internet là phải kết nối liên tục hay mỗi ngày cắm vào internet lấy xong rồi rút ra, một tháng lấy key khoảng bao nhiu MB? mong các bạn trả lời chính xác vì tớ đang có một dự án phải nói là cực kì hót dành cho bà con nghèo đang và sắp xài dreambox mà hem kó internet đấy

vantanevn
01-09-2009, 21:52
ah bac vantanevn nay bac o cho nao the?bac tim xem tren minh co bo tron khong,e tìm mai mà tra duoc gì,ma tre mình thì kiém dau ra chao và lbn C band nhi?co chö nào ban thì pm cho e nhe?

Em ở tổ 6 phường Mường Thanh. Chảo band C và LNB trên mình không thấy nó bán. Hôm vừa rồi có ông chú làm ở Đài truyền hình tỉnh lấy cho cái chảo 1,8m nhưng không có LNB (nhưng mà lại nhờ một bác ở Móng Cái mua cho cái chảo 1,5m và LNB C band) nên thôi không lấy. Còn nếu muốn mua chảo và LNB Cband vẫn có chỗ lấy nhưng chi phí hơi cao.

buiducchien
01-09-2009, 21:55
cho tớ hỏi một câu nhé, dreambox khi lấy key qua internet là phải kết nối liên tục hay mỗi ngày cắm vào internet lấy xong rồi rút ra, một tháng lấy key khoảng bao nhiu MB? mong các bạn trả lời chính xác vì tớ đang có một dự án phải nói là cực kì hót dành cho bà con nghèo đang và sắp xài dreambox mà hem kó internet đấy
dreambox 6 giây lấy key 1 lần muốn xem tốt thì bạn phải kết nối ADSL liên tục. Như của tôi 1 tháng phát sinh thêm khoảng 60 nghìn nữa.
Chúc bạn thành công.

vantanevn
01-09-2009, 22:53
dreambox 6 giây lấy key 1 lần muốn xem tốt thì bạn phải kết nối ADSL liên tục. Như của tôi 1 tháng phát sinh thêm khoảng 60 nghìn nữa.
Chúc bạn thành công.

Nhà bác chến dùng Internet gì mà nhiều thế. Em sài cả Net và Dreambox hàng tháng hết khoảng 80 nghìn (tháng vừa rồi hết 38.000 đ do đang được hưởng khuyến mãi 30.000d/tháng).

Dreambox lấy key từ Internet kết nối liên tục (giống như đầu DTH lấy thông tin giải mã từ thẻ). Sau một khoảng thời gian Dreambox sẽ gửi thông tin lấy key lên server và sẽ nhận key từ server về để giải mã (mỗi lần gửi và nhận mất khoảng vài chục byte).

tuanvuespn
02-09-2009, 07:22
cảm ơn bác vetinhut em đă thu nss 6 rồi tổng cộng là gần 70 k nhưng xem dược 37 k gồm các tần số 11131 v 27500 ,11771 h 27500 (IPMTV) có rât nhiều k nhưng hình như đang thử nên chỉ vài k xem được
ngòai ra còn có ts 11635,11676 h 27500

mobilelab
02-09-2009, 08:59
cảm ơn bác vetinhut em đă thu nss 6 rồi tổng cộng là gần 70 k nhưng xem dược 37 k gồm các tần số 11131 v 27500 ,11771 h 27500 (IPMTV) có rât nhiều k nhưng hình như đang thử nên chỉ vài k xem được
ngòai ra còn có ts 11635,11676 h 27500

tat cả có 74 kênh Tv và 8 kênh radio
11171 chứ không phải 11771 nha pro
các kênh Tv toàn là những kênh của thailand vậy mà mấy Pro kia nói là có Fasion Tv ... botay lần sau yêu cầu các Pro đưa thông tin chính xác cho anh em đi đúng hướng.hihi

nikt
02-09-2009, 09:33
Dreambox khi coi các kênh có khóa mã thì mới lấy key, nên khi coi kênh free thì tắt được.Chính xác hơi khó vì mọi người dùng không liên tục mà. Tôi một tháng coi cũng khá nhiều, thấy tiền vượt khoảng 20K theo bil.Nếu chung nhau được và vùng xa chưa có mạng thì bạn phải dùng một PC và modem USB của Viettel để lấy key.Dung lượng lấy key nhỏ, nên hình thức này chấp nhận được.Các dòng sau dm500s có cổng USB dùng cho trường hợp này đó bạn.

trungduc91
02-09-2009, 12:58
tat cả có 74 kênh Tv và 8 kênh radio
11171 chứ không phải 11771 nha pro
các kênh Tv toàn là những kênh của thailand vậy mà mấy Pro kia nói là có Fasion Tv ... botay lần sau yêu cầu các Pro đưa thông tin chính xác cho anh em đi đúng hướng.hihi

có fashion tv ma bạn, đó là kênh fashion cua ấn độ đó. nó phát ở tần số 11171 v 27500 nhưng bây giờ đen xì rồi. mấy kênh test đó minh thấy lấy ở quả thaicom5 c band nhiều lắm như: fashion, filmax, starlite,...các bác có ai biết kênh a film đang phát trên tần số 11131 v 27500 là phát trên c band nào ko?

duongvu1191
02-09-2009, 13:38
tầm khoảng 8:37 am Star sports.hallmark,net 25,france 24 phát nagra 2 trên AGILA nhưng rất tiếc là đến 12:00 thì lại "access" chỉ vội vàng xem dc 1 trận tottenham vs birmingham tiêc wa ha

mà quả nss6 có thêm 4 new channel đó các bác có đẻ ý ko có thêm 2 kênh film hành động khá hay (A-film,view world,cartoon...) có cả film jackie chan nữa còn tên thì nó thay hết rùi toàn là số ko à chẳng có chữ j cả
mà có bác nào bít sao quả telstar 10 có mấy kênh đài loan chỉ có tiếng mà ko có hình ko quả này có kênh hoollywood phim hay vô cùng nhưng tiếc là ko free nó báo viaccess nhưng vẫn có tiếng liệu có thẻ nào giải mã dc nó ko

mobilelab
02-09-2009, 15:56
tầm khoảng 8:37 am Star sports.hallmark,net 25,france 24 phát nagra 2 trên AGILA nhưng rất tiếc là đến 12:00 thì lại "access" chỉ vội vàng xem dc 1 trận tottenham vs birmingham tiêc wa ha

mà quả nss6 có thêm 4 new channel đó các bác có đẻ ý ko có thêm 2 kênh film hành động khá hay (A-film,view world,cartoon...) có cả film jackie chan nữa còn tên thì nó thay hết rùi toàn là số ko à chẳng có chữ j cả
mà có bác nào bít sao quả telstar 10 có mấy kênh đài loan chỉ có tiếng mà ko có hình ko quả này có kênh hoollywood phim hay vô cùng nhưng tiếc là ko free nó báo viaccess nhưng vẫn có tiếng liệu có thẻ nào giải mã dc nó ko

nó khóa mã hình ảnh thôi không kháo mã tiếng đâu. giống hệt như quả 76,5

Vetinhut
02-09-2009, 17:51
Nss6 phát free nhiều kênh nhưng không được ổn định và rất hay thay đổi vị trí kênh .anh em mà xem thì nên thường xuyên scan tự động .tôi cũng chỉ thấy có thì nói nhiều khi anh em chưa kịp dò thì nó lại cúp cứ từ từ đừng vội trách nhau

wimax16vnn
02-09-2009, 21:33
Em mới bắt VTCSD xong nên dư ra cái chảo+ đầu thu Multitechnologi HIC-8815(lúc trước thu VNS1), bây giờ em muốn tận dụng nó thu con vệ tinh khác mà ko biết thu con nào cho nhiều chương trình.
Nghe mấy bác nói là thu được thaicom5 , NSS6, vậy có con vệ tinh nào nữa ko? và thu con nào thì hay hơn?
Em còn gà, xin hướng dẫn gốc phương vị, gốc ngẩn cho em luôn+ tần số nữa chứ?thanks!
em đang ở bình định nhe mấy bác!

bauespn
03-09-2009, 08:17
hom qua luc khoang 16h em do tan so 11653h-3500 thi duoc mot kenh.luc do no tuong thuat tran u21 giua SLNA VS QK4 co lo gô cua vctv nhung song khi xong tran do thi bong dung mat luon tin hieu den hom nay van chua co .chan qua co ai bỉt vi sao khong

mobilelab
03-09-2009, 08:32
hom qua luc khoang 16h em do tan so 11653h-3500 thi duoc mot kenh.luc do no tuong thuat tran u21 giua SLNA VS QK4 co lo gô cua vctv nhung song khi xong tran do thi bong dung mat luon tin hieu den hom nay van chua co .chan qua co ai bỉt vi sao khong

kênh này là bên sản xuất chương trình họ đưa tín hiệu từ sân vận động thông qua vệ tinh vể trung tâm truyền hình đó

thanhcoi
03-09-2009, 13:51
Em mới bắt VTCSD xong nên dư ra cái chảo+ đầu thu Multitechnologi HIC-8815(lúc trước thu VNS1), bây giờ em muốn tận dụng nó thu con vệ tinh khác mà ko biết thu con nào cho nhiều chương trình.
Nghe mấy bác nói là thu được thaicom5 , NSS6, vậy có con vệ tinh nào nữa ko? và thu con nào thì hay hơn?
Em còn gà, xin hướng dẫn gốc phương vị, gốc ngẩn cho em luôn+ tần số nữa chứ?thanks!
em đang ở bình định nhe mấy bác!

Bác nên bắt con NSS6 có khi hay hơn; còn Thaicom5 thì nhiều kênh thật nhưng không hay. Nếu nhà bác có ông bà già thì bắt Thaicom5 cho các cụ chiêm nghiệm lời dạy và triết lý của phật :d

tuanquangtri
03-09-2009, 14:05
cac bac thu tp nay xem 09750-11509-sR-03610-22k tat
con nua tp thu 2 cua vctv la 05150-04200-sr-28500-22k bat

wimax16vnn
03-09-2009, 17:53
cac bac thu tp nay xem 09750-11509-sR-03610-22k tat
con nua tp thu 2 cua vctv la 05150-04200-sr-28500-22k bat

TP2 LNB là 05150 chứ không fải 09750 hả bác?
bác thu được gì thì cứ nói tọt ra cho ae biết luôn đi chứ????

Em xem trong tài liệu kĩ thuật là VTCSD 01 có thể bắt cả 2 band C và KU.
vậy cho em hỏi VTC SD 01 có bắt được band C ko?, do em thấy mấy bác bảo bắt C band thì chảo 80-1m trở lên, mà chào VTCSD 01 chỉ 60cm!!!
thanks
http://upanh.com/uploads/04-Sep-2009/ytpgfn9mqr8sc1petq_tn_640x480.jpg

vungtauparapol
04-09-2009, 15:41
hiện nay bên hải phi có bán đầu thu cua HTV với giá bán sỉ là 2 350 000d các bạn tham khảo thư xem có được ko?
tôi gọi điện hỏi bên HTV thì nói chưa có đầu , bao giờ có sẽ thông báo trên mạng.

homezone
04-09-2009, 20:33
ghep thaicom5 va nss6

chao anh em tren dd . hien nay da da co ai ghep thang cong qua thaicom5 va nss6 cua ? neu da co ai ghep thang cong roi thi xin bay enm voi nhaz. em dang o ninh thuan cung dang tinh ghep 2 qua nay. neu ghep duoc xin anh em pót hinh len dd cho moi nguoi tham khao nhaz

china_dvb
04-09-2009, 21:32
chao anh em.
dạo này bận wa nên ko có thời gian lên dd.AE trên dd dạo này vẫn khỏe cả chứ?dạo này AE đã có thông tin gì mới về anh đầu thu HD của anh china chưa vậy?dạo này lên núi ở ẩn nên ít có thời gian xuống núi để lên dd quá.

mobilelab
05-09-2009, 08:53
bác nào ở miền trong thick tiếng khơ me thì scan lại 12311 V 30000 Tp này của campuchia đang Free đọ khoảng gần chục kênh

wimax16vnn
05-09-2009, 09:41
bác nào ở miền trong thick tiếng khơ me thì scan lại 12311 V 30000 Tp này của campuchia đang Free đọ khoảng gần chục kênh

bác nói đó là vệ tinh nào hả bác?
VNS1 hay NSS6...???????????

mobilelab
06-09-2009, 11:12
bác nói đó là vệ tinh nào hả bác?
VNS1 hay NSS6...???????????

chết thật sơ xuất quá lượng thứ nhé quả 78,5*E thaicom2/5 nha bác

Me_DTH
06-09-2009, 11:55
QUả Chinasat9 92,2*E trên lyngsat.com báo rất nhiều kênh free coa pác nào thu dc quả này chưa ,xem vùng phủ sóng của nó thì ko thấy có trên Satcodx.com
pác nào thu dc rùi thì hú A.E tiếng nha

choso
06-09-2009, 16:05
mình đang chuẩn bị mua chảo band c cho thằng DTH nhà mình để bắt quả thai5, các bạn cho mình hỏi nên mua chảo kích thước bao nhiêu và LNB loại nào thì bắt tốt. cảm ơn diễn đàn

duongvu1191
06-09-2009, 16:51
vinasat có them ts 11129h28120 có kênh FBNC free đó nhưng tòan chứng khoán à

wimax16vnn
06-09-2009, 17:43
vinasat có them ts 11129h28120 có kênh FBNC free đó nhưng tòan chứng khoán à

thông tin cũ rồi bác ơi!
có cả tuần nay rồi mà bác mới biết sao!hiiiiiiiiiiii

mobilelab
07-09-2009, 08:01
QUả Chinasat9 92,2*E trên lyngsat.com báo rất nhiều kênh free coa pác nào thu dc quả này chưa ,xem vùng phủ sóng của nó thì ko thấy có trên Satcodx.com
pác nào thu dc rùi thì hú A.E tiếng nha

quả này không biết nó ở chuẩn gì nữa. k biết đầu thu và chảo thu của nó kiểu gì nữa. chuẩn tín hiệu thu của quả này là (System
Encryption) ABS mà anh em mình vẫn thu là ở DVB và DVB-S2...

Me_DTH
07-09-2009, 09:24
hinh như quả này mới có thì fải?

Nisvana/nt
07-09-2009, 14:09
ghep thaicom5 va nss6

chao anh em tren dd . hien nay da da co ai ghep thang cong qua thaicom5 va nss6 cua ? neu da co ai ghep thang cong roi thi xin bay enm voi nhaz. em dang o ninh thuan cung dang tinh ghep 2 qua nay. neu ghep duoc xin anh em pót hinh len dd cho moi nguoi tham khao nhaz
-hảy gép thaicom5+nss6 và abs1 vào chung một chảo.dò thai com5 làm vệ tinh chính rồi gép nss6 vào phía duới bên phải còn ABS1 thì dính vào phía trên hơi lệch về bên trái LNB của thaicom5 khoảng 7mm(trái và phải ở đây được xác định khi nhìn từ phía sau chảo)
-Nisvana/nt:helpsmili

Eco
07-09-2009, 15:54
Tui đi công tác cả tuần từ ngày 30/8, hôm nay về nhà thấy đài DTH chỉ có đổi kênh VCTV6 thành Bóng đá , nhưng lại mất kênh HTV9. vậy là lời hứa tăng kênh đã bay đi ngàn dặm rồi

wimax16vnn
07-09-2009, 16:20
Tui đi công tác cả tuần từ ngày 30/8, hôm nay về nhà thấy đài DTH chỉ có đổi kênh VCTV6 thành Bóng đá , nhưng lại mất kênh HTV9. vậy là lời hứa tăng kênh đã bay đi ngàn dặm rồi

lạ gì thằng DTH hả bác!
DTH chỉ có khái niệm "đổi kênh" , không có khái niệm "tăng kênh" đâu! từ khi DTH ra đời tới nay vẫn vậy!

Nisvana/nt
08-09-2009, 14:05
-hảy gép thaicom5+nss6 và abs1 vào chung một chảo.dò thai com5 làm vệ tinh chính rồi gép nss6 vào phía duới bên phải còn ABS1 thì dính vào phía trên hơi lệch về bên trái LNB của thaicom5 khoảng 7mm(trái và phải ở đây được xác định khi nhìn từ phía sau chảo)
-Nisvana/nt:helpsmili
(homezone muốn xem ảnh chụp chảo gép ABS1+THAICOM5+NSS6 hảy vào địa chỉ này

http://my.opera.co/starsat/albums/show.dml?id=8790
vì mình không biết cách post hình lên ddth....

wimax16vnn
08-09-2009, 18:41
(homezone muốn xem ảnh chụp chảo gép ABS1+THAICOM5+NSS6 hảy vào địa chỉ này

http://my.opera.co/starsat/albums/show.dml?id=8790
vì mình không biết cách post hình lên ddth....

bác vào upanh.com mà up ảnh lên , rồi lấy đường link dạng [img]...[img] , dán vào đây là OK!

fliptv
09-09-2009, 15:56
Ve tinh vinasat Phat khoang 100 kenh gom co espn ,hbo... nhieu khong nhớ nữa.ai biết chưa nhỉ . nhưng bị khóa mã bên tv còn Radio vẩn nghe được TV phát miễn phí được 3 kênh của Thằng Trung Quốc. dò ở chế độ tự động,nhưng phải bật hoặc để chế độ tắt/mỡ 22k dò xem nhé xem đựoc các kênh khóa mã nhớ cảm ơn tui câu hi

hai xi
10-09-2009, 15:19
Ve tinh vinasat Phat khoang 100 kenh gom co espn ,hbo... nhieu khong nhớ nữa.ai biết chưa nhỉ . nhưng bị khóa mã bên tv còn Radio vẩn nghe được TV phát miễn phí được 3 kênh của Thằng Trung Quốc. dò ở chế độ tự động,nhưng phải bật hoặc để chế độ tắt/mỡ 22k dò xem nhé xem đựoc các kênh khóa mã nhớ cảm ơn tui câu hi

Xin hỏi bạn dùng đầu nào để dò vậy? hôm qua tôi có dò nhưng đâu có thấy thêm kênh như bạn nói đâu? không biết bạn có nhầm lẫn không vậy?

nttrung85
10-09-2009, 15:21
Kênh Bóng đá TV hay đấy chứ.Phát bóng đá cả ngày.À Kênh Star sports đổi logo rồi pà kon à.Giống như Star Movies và STar World.Nhưng mà...xấu.Hay nhất vẫn là true sport 1 TT Bóng đá Anh và Tây Ban Nha.Bóng đá TV TT Ý và Đức.VCTV TT quần vợt.VTV3 TT giải Ý nhưng toàn trận lởm.Ví dụ: vòng 2 trận milan-inter có TT đâu.Thế mà ghi khẩu hiệu: "thể thao VTV3-bóng đá là niềm đam mê" đúng là treo đầu dê bán thịt chó.

Bạn nói chuẩn đấy http://usetm.com/tvro/132Vi.html nhưng đó là của VTC phát mà.xem làm sao được khi không mua đầu của họ.Thôi lắp cáp mà xem đi.không thì phí

fliptv
10-09-2009, 17:18
Xin hỏi bạn dùng đầu nào để dò vậy? hôm qua tôi có dò nhưng đâu có thấy thêm kênh như bạn nói đâu? không biết bạn có nhầm lẫn không vậy?

Ban de che do 22k tat hoac 22k mo roi do

Kênh Bóng đá TV hay đấy chứ.Phát bóng đá cả ngày.À Kênh Star sports đổi logo rồi pà kon à.Giống như Star Movies và STar World.Nhưng mà...xấu.Hay nhất vẫn là true sport 1 TT Bóng đá Anh và Tây Ban Nha.Bóng đá TV TT Ý và Đức.VCTV TT quần vợt.VTV3 TT giải Ý nhưng toàn trận lởm.Ví dụ: vòng 2 trận milan-inter có TT đâu.Thế mà ghi khẩu hiệu: "thể thao VTV3-bóng đá là niềm đam mê" đúng là treo đầu dê bán thịt chó.

Bạn nói chuẩn đấy http://usetm.com/tvro/132Vi.html nhưng đó là của VTC phát mà.xem làm sao được khi không mua đầu của họ.Thôi lắp cáp mà xem đi.không thì phí

KO phải vtc mà của Thằng Trung quốc,

tuananh_pro_xsat
10-09-2009, 20:26
Ban de che do 22k tat hoac 22k mo roi do

KO phải vtc mà của Thằng Trung quốc,

đó là của quả 134*E chứ ko phải của vinasat đâu

mobilelab
11-09-2009, 18:10
Thaicom 2/5 78.5*E đang Free toàn bộ kênh ở TP 12312 V 30000 toàn kênh của CAMPUCHIA AE thick tiếng Khơme thì chú ý theo dõi nhé

Me_DTH
12-09-2009, 08:57
CHUYỂN SANG NSS6 MÀ XEM HAY HƠN BẠN ƠI

mobilelab
12-09-2009, 09:26
CHUYỂN SANG NSS6 MÀ XEM HAY HƠN BẠN ƠI

nói chung 1 cái hay 1 kiểu em xem thấy NSS chán quá thế là lại chuyển xem 78.5 và 108* nhiều kênh hay hơn

xuanhung0
12-09-2009, 09:33
các bro ơi sao em post bài lên ddth.com lại ko dc vậy em là thành viên mới post bài nó lại hiện trắng tinh

dienbien_pro_89
12-09-2009, 10:40
Bac vantanevn nay! Bac dung chao c bat qua nao the?the bac mua ca bo 1,5m c bank bao nhjeu vay?

nhatrang1231
12-09-2009, 14:09
Thông tin đầu thu HTV vệ tinh đã chính thức bán tại địa chỉ :

http://www.tuantu.net/index.php?option=com_content&view=article&id=348:1-s-hinh-nh-ca-u-htv&catid=86:tin-t-cong-ty&Itemid=18
Các bạn bàn luận thêm nhé .

ruanyoufu
12-09-2009, 15:12
Thông tin đầu thu HTV vệ tinh đã chính thức bán tại địa chỉ :

http://www.tuantu.net/index.php?option=com_content&view=article&id=348:1-s-hinh-nh-ca-u-htv&catid=86:tin-t-cong-ty&Itemid=18
Các bạn bàn luận thêm nhé .

Hizhiz sao mà list kênh của nó đầu thu VTCHD băt được hết trơn rồi,cần gì mua đầu HTV nữa chứ...

tuanquangtri
12-09-2009, 15:24
các bác ơi! cho em hỏi tại sao khi đổi phan cưc H o các k của vina thi củng có tin hiệu là sao?

mobilelab
12-09-2009, 16:34
Hizhiz sao mà list kênh của nó đầu thu VTCHD băt được hết trơn rồi,cần gì mua đầu HTV nữa chứ...

cũng đúng nhưng chỉ bjo HTVC Free thì VTC_HD xem được thôi bạn ah ít nữa nó khóa mã hết thì VTC_HD của bạn cũng k làm gì dc đâu ngay như bây giờ bạn có xem được các kênh của TP 11129 H 28120 trừ kênh chứng khoán ra k??? hehe

các bác ơi! cho em hỏi tại sao khi đổi phan cưc H o các k của vina thi củng có tin hiệu là sao?

xem lại LNB của bạn đi hình như bạn để nó hơi thẳng thị phải xoay ngang hẳn đi

tuanquangtri
12-09-2009, 20:17
cho em hoi voimay bac oi!~
em o quang tri may tuan nay tim thaicom ma cha thay cu xoay ve huong tay thi cha thay gi chi thay co tp nay thoi 10600-11535-20000-22k on-v nhung cung chi co 9 10 11 12 thoi kem cuc ki hok lam sao cho no len duoc huong dan em bat thaicom voi em kho ca tuan nay roi ma po tay
gup em voi em co 16 tuoi ak!

tuanvupleiku
12-09-2009, 22:44
Thaicom5 thì vào đây: http://vetinhclub.net/showthread.php?t=9
16 tuổi cũng được, dám trèo lên mái nhà là tốt rồi :D

Langtunuoiheo
13-09-2009, 07:24
Em 17 tuổi... Tưởng mình trẻ nhất về setellite òi ai ngờ có £ trẻ hơn o.O!
Túm thaicom cũng hẻm khó lắm! Cài đặt thôg số cho đầu thu!
coi vns là kim dài, thaicm kim ngắn!
Lấy vns làm chuẩn,
tưog đưng góc 12h kim dài, từ vns bạn quay về tay phải 111*! Tươg đưog góc 4h kém kim ngắn! Hạ góc ngẩng xuog 5*! Xem % tín hiệu! Điều chỉk cho cao thêm!

Me_DTH
13-09-2009, 12:04
nói chung 1 cái hay 1 kiểu em xem thấy NSS chán quá thế là lại chuyển xem 78.5 và 108* nhiều kênh hay hơn

Bạn cho mình hỏi quả 108* bạn đang xem phát KU hay C vậy
nếu band KU cho mình xin thông số góc ngẩng, PV ,tần số dò chơi chút cho đỡ nhớ lâu nay ko có quả nào để dò thấy ngứa ngáy chân tay quá

choso
13-09-2009, 12:18
coppy tu vctv.vn

Những công nghệ TV phổ biến của tương lai gần
Thứ sáu, 11/9/2009, 14:26(GMT+7)

In trang này Gửi cho bạn bè
Chỉ vài năm nữa thiết bị xem truyền hình kỹ thuật số sẽ có mặt trong mọi ngôi nhà từ bình thường đến cao cấp, còn loại máy analog mau chóng trở thành đồ cổ. TV độ phân giải cao, điện thoại, máy ghi chương trình truyền hình ... sẽ là sản phẩm ăn khách.
TV kỹ thuật số

Dịch vụ truyền hình số được phát qua nhiều hình thức như sóng ăng- ten, vệ tinh, cáp, đường dây điện thoại hoặc thiết bị giải mã. Trong kỹ thuật chế tạo TV analog, các tín hiệu hoạt động bằng cách truyền âm thanh và hình ảnh dưới dạng sóng có tần số khác nhau một cách liên tục. Đối với kỹ thuật số, thông tin được chuyển đi dưới dạng xung nén và mã hóa bằng con số 0 và 1. Công nghệ được tạo nên bằng hệ nhị phân này sẽ mang lại chất lượng hình ảnh cao và các tính năng tương tác hấp dẫn.

Tín hiệu analog (biểu đồ bên trái) và tín hiệu số. Ảnh: BBC.

HDTV

TV độ phân giải cao là định dạng mới để xem các chương trình truyền hình, mang lại hình ảnh sắc nét, rõ ràng và tươi sáng hơn, âm thanh sống động hơn. Bạn sẽ cần đến TV đã tích hợp sẵn công nghệ HD hoặc một thiết bị giải mã HD để xem các chương trình được truyền đi bằng tín hiệu số.

TV có sẵn công nghệ HD có đủ điểm ảnh (pixel) để hiển thị bức ảnh có độ phân giải cao (720 hoặc 1080 pixel theo chiều ngang).

Màn hình độ phân giải cao (HD) có nhiều pixel trên mỗi cm hơn màn hình phân giải chuẩn (SD), cho phép hiển thị nhiều chi tiết hơn. Ảnh: BBC.

Máy ghi chương trình truyền hình cá nhân (PVR)

Thiết bị này sẽ lưu các đoạn phim trên truyền hình vào ổ cứng giống như máy tính. Người dùng có thể tạm dừng hay tua lại các cảnh trên màn hình trong khi đang ghi, tạo nên những khoảnh khắc khác biệt so với truyền hình trực tiếp.

PVR còn tích hợp các hướng dẫn để giúp người dùng dễ dàng chọn chương trình ghi hơn. Một số mẫu giúp bạn "ra lệnh" ghi liên tục chương trình yêu thích hoặc lưu các show cùng một chủ đề.

Thiết bị ghi lại chương trình truyền hình sẽ thay đổi phong cách xem TV của bạn. Ảnh: BBC.

Truyền hình theo yêu cầu (VOD)

Khi đã mệt vì phải nhớ lịch chiếu của "nhà đài", bạn có thể tìm đến dịch vụ xem TV theo yêu cầu bất cứ khi nào. Ví dụ, ở Anh dịch vụ HomeChoice và BT Vision kết hợp với nhau để cung cấp các chương trình truyền hình và phim qua kết nối băng thông rộng tới TV qua thiết bị giải mã.

Ngoài ra, dịch vụ VOD có thể yêu cầu trên Internet. Lúc này các nhà cung cấp dịch vụ Internet sẽ liên kết với hãng truyền hình để phục vụ khách hàng. Tại Việt Nam, FPT Telecom đã cung cấp loại hình này.

Sự "kết duyên" giữa TV và máy tính

IPTV hứa hẹn sẽ là cú hích trong lĩnh vực xem truyền hình trên mạng. Người dùng không chỉ có cơ hội tiếp xúc với thư viện video khổng lồ mà còn lưu chúng như với thiết bị PVR.

Hiện có thiết bị Slingbox với khả năng thu tín hiệu truyền hình nơi quê nhà tại bất kỳ chiếc máy tính nào dù bạn đang ở đâu trên thế giới.

Sling - thiết bị xem truyền hình trên máy tính vượt mọi biên giới quốc gia. Ảnh: Gizmodo.

Xem truyền hình trên điện thoại di động

Thiết bị cầm tay giờ đây không chỉ làm chức năng "alô", quản lý lịch trình hay quay phim, chụp ảnh mà đã trở thành chiếc TV di động. Hiện dịch vụ xem truyền hình trên điện thoại đã được SFone và VTC triển khai ở Việt Nam.

T.H. (theo BBC)/ VnExpress

tuanquangtri
13-09-2009, 19:55
cam on cac bac em me cai chao nha em da duoc 3 nam nay roi luc nao cung tim cach xoay! em thich cai chao cua em hon ca di hoc khong ke nang hay mua thich la xoay . em thay cac anh tren dd tai qua! ai cung tai! may anh gup em tum thaicom voi ve huong tay em chi tim duoc tp co sr.20000 thoi con thaicom thi cha thay kho qua may anh oi!

ak! may anh oi!
em moi tim ra cai nay hay cuc ki luon
hom nay em vao: them chuong trinh moi->em cai thong so nay vao 09750-11301-sr:28490-22k tat thi co tin hieu khoang 60% nhung add thi hok duoc no bao la số liệu ko hợp lệ vui lòng kiêm tra lại em po tay luôn

mấy anh ơi! cho em hỏi aiasat4 có phủ sóng bank ku o quảng trị ko? sao em thừ bắt thì chỉ có 2 kenh là daaitv va dis h thôi nhung tín hiệu kém lắm
giúp em với may anh

vantanevn
14-09-2009, 07:35

Nhóm kênh bạn nói là kênh của thằng Trung Quốc trên quả 134 nó khóa mã Indecto, Bao gồm nhiều kênh phim như: MAX, HBO, Starmovies, Hamax... kênh thể thao gồm có: ESPN, Starsport... và nhiều kênh phim của thằng Trung Quốc như Cile, TVB....
Do quả 134 gần với quả 132 nên khi bạn dùng quả 132 đã thu được tín hiệu của quả 134. Chứ ở VINASAT có phát như ở chuẩn DVB S2 nên đầu thu thường không bắt được đâu.

Bac vantanevn nay! Bac dung chao c bat qua nao the?the bac mua ca bo 1,5m c bank bao nhjeu vay?

Mình chưa dùng chảo C 1,5m do khu vực nhà mình vùng quanh vướng cây nên chưa bắt được (cũng chưa có vị trí đặt chảo 1,5m). Hiện tại mình đang sử dụng band Ku các quả 132,134,146, đang có ý định xem tiếp quả 138, Thaicom5 78,5 và 76.5

Vetinhut
14-09-2009, 10:27
Gửi bạn tuânquangtri trước hết bạn hãy thật kiên trì đối với thaicom về cách xoay chảo anh em đã post bài hướng dẫn rất kỹ rồi tuy nhiên về tần số tôi không hiểu bạn dò tự động hay như thế nào mà lại có sr 20000 .bạn nên thử lại thật từ từ với tần số mà mình vẫn đang xem rất tốt 12272H30000 xem nhé .sau khi đã lấy được sóng cứ quét tự động thì k49 sẽ vào hết các kênh free thôi chúc thành công

DKTN
14-09-2009, 17:04
Thu quả 76.5 thaicom 5:
chọn LNB: nếu chọn loại 11300 phải cấu hình đầu thu cho đúng loại 11300 và để LNB sao cho phần đấu dây song song với mặt đất và chỉ chọn tần số có phân cực H như 12272H30000.
LNB là loại universal(9750-10600) cài đặt máy loại LNB, đuôi đấu dây để khoảng số 7 giờ và do theo tần số 12272V30000.
LNB loại đơn 9750 thì không thu được

tuanquangtri
14-09-2009, 19:15
thank mấy anh nhiều em con be nên chưa biết nhiều mong các anh chỉ bảo thêm cho em voi em rất cám ơn! em quyêt định ngày mai tung lươi túm thaicom5 cho bằng được quyêt ko phụ lòng mây anh!

ak! may anh oi!
hom nay em vao: them chuong trinh moi->em cai thong so nay vao 09750-11301-sr:28490-22k tat thi co tin hieu khoang 60% nhung add thi hok duoc no bao la số liệu ko hợp lệ vui lòng kiêm tra lại em po tay luôn

mây anh thử coi!!!!!!!!!!!1

em nhầm lnb la:10600 chư hok phải là 09750 đâu em nhầm!

mavuong1987
15-09-2009, 07:58
[/color]
ak! may anh oi!

em nhầm lnb la:10600 chư hok phải là 09750 đâu em nhầm![/QUOTE]

bạn để lnb là 10600 mà bạn cài tần số dưới là 11301 thì nó báo số liệu ko hợp lệ là đúng rồi.

vì để lnb là 10600 thì bắt buột tần số dưới phải lớn hơn 12000

tuanquangtri
15-09-2009, 08:44
cái dó thì em cũng biêt rồi nhưng vô lí o đây là cài vào vẫn có tin hiệu là sao

sáng nay đúng 5h30' em đã đem dung cụ lên mái để thu phục thaicom nhưng nội công của em còn kém quá nên hok dich lại dươvois no đanh bỏ ra quán net xem thử
em xin lỗi mấy anh vì đã chỉ bảo cho em nhiều mà em lại ko tum được nó! ngại quá may anh oi! lúc tối đi choi vơi ban lỡ nói là nhà tao có nhieu kenh hay lắm hơn nhà bay nhieu bây giờ chả túm được nên ngại quá may anh oi!huhu!huhu!??

ak mấy anh cho em YH di
yh của em la: bietroi_noimai_emyeuanh

vantanevn
15-09-2009, 09:23
Thaicom5 cũng dễ túm nếu đúng tần số và phân cực 12272 - V - 30000. Chỗ em bắt quả 76.5 còn khó hơn quả 78.5

thanhcoi
15-09-2009, 09:26
[/color]
ak! may anh oi!

em nhầm lnb la:10600 chư hok phải là 09750 đâu em nhầm!

bạn để lnb là 10600 mà bạn cài tần số dưới là 11301 thì nó báo số liệu ko hợp lệ là đúng rồi.

vì để lnb là 10600 thì bắt buột tần số dưới phải lớn hơn 12000[/QUOTE]

Hix bảo người ta thử mà chẳng biết ông bạn thử ở cái vệ tinh nào >>>> Pó tay luôn

Gửi tuấn quảng trị ( chắc thế) Bạn xoay vào buổi sáng là ok và tim thời điểm trời quang mây tạnh nhé quả này bắt sóng hơi kém. Kiên trì một tý là được. Mình cũng đã xoay sang Thaicom nhưng sóng thấp xem hay bị vấp lắm. Kênh Free thì nhiều nhưng rất khó nghe nên mình ít khi xem lắm chẳng biết có chương trình gì hay không. Đa số xem VTV1 2 3 6 và Ôxy vì cuộc sống. Mình đây bắt 2 chảo và dùng bộ trộn 1 chảo bắt quả 138,134, 132,146 và một chảo bắt riêng cho Thaicom (quả này hôm nào rỗi rãi quay sang NSS xem thế nào)Có ai dùng bộ trộn gặp trường hợp như tôi chưa? nó như sau: Khi chuyển kênh sang 1 vệ tinh khác ví dụ đang xem VTV1 mà chuyển sang kênh của Thaicom thì nó báo không có tín hiệu nhưng để một lúc thì nó có. Nói chung là hay bị đơ đơ. Có cách nào khắc phục không nhỉ? ( Đừng bảo tui là mua cái mới hoặc vứt đi nhé :) )

mobilelab
15-09-2009, 10:08
Thaicom5 cũng dễ túm nếu đúng tần số và phân cực 12272 - V - 30000. Chỗ em bắt quả 76.5 còn khó hơn quả 78.5

các pro ơi miền trong k có sóng đâu nha xem lại thử xem http://www.lyngsat-maps.com/maps/t10_ku.html

choso
15-09-2009, 11:42

vì để lnb là 10600 thì bắt buột tần số dưới phải lớn hơn 12000

Hix bảo người ta thử mà chẳng biết ông bạn thử ở cái vệ tinh nào >>>> Pó tay luôn

Gửi tuấn quảng trị ( chắc thế) Bạn xoay vào buổi sáng là ok và tim thời điểm trời quang mây tạnh nhé quả này bắt sóng hơi kém. Kiên trì một tý là được. Mình cũng đã xoay sang Thaicom nhưng sóng thấp xem hay bị vấp lắm. Kênh Free thì nhiều nhưng rất khó nghe nên mình ít khi xem lắm chẳng biết có chương trình gì hay không. Đa số xem VTV1 2 3 6 và Ôxy vì cuộc sống. Mình đây bắt 2 chảo và dùng bộ trộn 1 chảo bắt quả 138,134, 132,146 và một chảo bắt riêng cho Thaicom (quả này hôm nào rỗi rãi quay sang NSS xem thế nào)Có ai dùng bộ trộn gặp trường hợp như tôi chưa? nó như sau: Khi chuyển kênh sang 1 vệ tinh khác ví dụ đang xem VTV1 mà chuyển sang kênh của Thaicom thì nó báo không có tín hiệu nhưng để một lúc thì nó có. Nói chung là hay bị đơ đơ. Có cách nào khắc phục không nhỉ? ( Đừng bảo tui là mua cái mới hoặc vứt đi nhé :) )[/QUOTE]

bạn kiểm tra đầu thu của bạn có chọn số cổng disqec có đúng ko

Langtunuoiheo
15-09-2009, 11:51
Ôg già em mớ tậu con vtcHD! Giờ chắc coi film thoải mái òi

tuanquangtri
15-09-2009, 14:43
sao anh Vetinhut lai dưa tân số là 12272h30000ma anh vantanevn cũng đưa cho em như vậy mà là phân cựu h????????????

mavuong1987
15-09-2009, 17:12
sao anh Vetinhut lai dưa tân số là 12272h30000ma anh vantanevn cũng đưa cho em như vậy mà là phân cựu h????????????

các bạn chú ý. riêng quả thái com 5 này trên cùng 1 tần số lại phát tới 2 gói chương trìh riêng biệt đó là tần số 11272 h 30000 phát gói DLTV và cũng tần số này mà phân cực V thì phát gói chương trình khoá mã. ( ko giống mấy quả khác. phân cực H hay V cũng là 1 chương trình )

khi dò quả này nên để 12272 H 30000 vì phân cực h mạnh hơn nhiều.

nhớ để lnb gần // với mặt đất nhé.

chúc bạn sớm tóm được em nó

Langtunuoiheo
15-09-2009, 18:07
Bác nào pro giúp em với! Mới tậu con vtchd02 về! Nhug khi lắp vào chỉ xem đc mấy kêk free! Còn hd thì ek coi dc! Thấy bảo còn fải đăng ký cái gì Đó Để kík hoạt a? Loay hoay cả buổi chả Đc gì! Buồn puá.,.

JamesPotter
15-09-2009, 18:19
Bác nào pro giúp em với! Mới tậu con vtchd02 về! Nhug khi lắp vào chỉ xem đc mấy kêk free! Còn hd thì ek coi dc! Thấy bảo còn fải đăng ký cái gì Đó Để kík hoạt a? Loay hoay cả buổi chả Đc gì! Buồn puá.,.

bạn gọi đến tổng đài của VTC kêu nó kích hoạt, khi nó kêu đưa mã số thẻ hay gì đó thì đưa rùi nó kích cho, bọn VTC láo lém đó, muốn coi kênh trả tiền hay free đều phải kích hoạt thẻ, cố lên bạn nhé, tớ xin chúc bạn thành công

Langtunuoiheo
15-09-2009, 18:31
Đầu hd hẻm có thẻ! Mà em đag đọc mã số đầu thu thì nó cúp bà máy! Mẹ nó...
Mà mã nằm trog phần thôg tin đầu thu hả...?

JamesPotter
15-09-2009, 18:40
Đầu hd hẻm có thẻ! Mà em đag đọc mã số đầu thu thì nó cúp bà máy! Mẹ nó...
Mà mã nằm trog phần thôg tin đầu thu hả...?

thấy chưa, tớ đã nói bọn VTC này láo bà cố luôn, mà tớ hỏi bạn chứ không có thẻ làm sao coi được kênh trả tiền nhỉ? tớ thì xài đầu HD của HTVC coi thích quá trời, nên không hiểu lắm về đầu VTC, mà sao bạn không bắc cáp? mua đầu VTC làm gì tốn tiền quá à, bây giờ bạn gọi lại hỏi tụi nó cách làm đi, theo tớ thì phải có thẻ mới xem được, chúc bạn thành công

Langtunuoiheo
15-09-2009, 19:15
Hix! Cái Đầu thu này làm j có chỗ cắm thẻ...
Mà chỗ em miền núi hẻm có cáp nên mới phải chơi vtc! Huhu ai bít cài méc em với! Mấy thag tổg đài làm ăn chán quá...

JamesPotter
15-09-2009, 19:48
bạn ơi, vô đây xem nè, hướng dẫn chi tiết đó, xin lỗi vì chỉ bậy cho bạn, nhưng tớ đâu có xài hàng này đâu mà biết, bạn thông cảm nha.

http://dientuvienthong.vn/index.php?page=productView2&id=446http://dientuvienthong.vn/index.php?page=productView2&id=446

Vetinhut
15-09-2009, 20:00
Chào langtưnuôiheo ở miền núi mà mua được vtchd là tuyệt lắm rồi chúc mừng bạn .ko biết giờ đầu thu của bạn đã được kích hoạt chưa ?hi vọng sự góp ý của tôi không thừa .bạn hãy gọi tới số chăm sóc khách hàng của vtc vào giờ quan chức sau khi được yêu cầu khai báo các loại mã bạn hãy lật ngửa cái đầu thu lên hoặc tìm xung quanh vỏ của nó bạn sẽ thấy có 3 hàng số là Seri.... Chipset.... Mã dịch vụ.... Bạn hãy khai báo từng hàng một theo yêu cầu sau khi xong khoảng sau 30 giây (thường là thế ) là bạn có thể được thưởng thức hình ảnh hd .chúc vui

Gửi thanhcoi mình cũng hay sờ mó đến bộ trộn và cũng đã gặp tình trạng như bộ trộn của bạn đang bị .về nguyên tắc tôi nghĩ bạn không thể thiết lập sai số cổng được bởi vì tôi thấy bạn nói đang thu 4 quả trộn vào 1 vì thế nếu có sai thì phải sai nhiều chứ ko phải 1quả đúng ko .mặt khác nếu thiết lập sai bạn sẽ ko thể thu được tín hiệu nhưng ở đây bạn vẫn thu được tín hiệu chỉ có điều phải chờ mà thôi. Khẳng định đây là lỗi ở chính bộ trộn.của tôi thì đã thay rồi...nhưng vì bạn đã yêu cầu... Nên tôi ko bảo bạn vứt đi hoặc thay cái mới mà bạn hãy cứ cố mà sài ko có ý xấu đâu chúc bạn luôn vô tư vui vẻ

Langtunuoiheo
15-09-2009, 20:27
Thank all! Em khai báo với nó òi vào lúc 20h! Bi H là 20h24 vẫn chưa coi đc! Nó bảo là chuyển qua khu kỹ thuật để kik hoạt! Kik hoạt éo lâu thế nhỉ??

dhpaul
15-09-2009, 21:57
thấy chưa, tớ đã nói bọn VTC này láo bà cố luôn, mà tớ hỏi bạn chứ không có thẻ làm sao coi được kênh trả tiền nhỉ? tớ thì xài đầu HD của HTVC coi thích quá trời, nên không hiểu lắm về đầu VTC, mà sao bạn không bắc cáp? mua đầu VTC làm gì tốn tiền quá à, bây giờ bạn gọi lại hỏi tụi nó cách làm đi, theo tớ thì phải có thẻ mới xem được, chúc bạn thành công
Thưa bác bác không dùng VTC nên không biết.
Thằng VTC này nó không có chỗ cắm thẻ và nó cũng không bán thẻ luôn vì thẻ của nó nằm chết trong đầu thu rồi. Cái mã dịch vụ về bản chất chính là mã thẻ nằm trong đầu thu đó nên để xem được, phải được kích hoạt mã dịch vụ cũng có nghĩa là kích hoạt thẻ trong đầu cho nó chạy. Bác langtunuoiheo tốt nhất gọi thẳng cho bọn hỗ trợ khách hàng (19001530 nhánh 0) để kích hoạt luôn. Hồi em mới mua hình như cũng phải tầm 2 tiếng sau nó mới khởi động cho mình hay sao ấy.

Vetinhut
16-09-2009, 09:30
Nếu đến giờ này mà HD của langtunuôiheo vẫn chưa được kích hoạt bạn đừng gọi tới số chăm sóc khách hàng nữa hãy gọi trực tiếp đến số này 0436364966 đây là số chuyên dùng của các nhà đại lý của vtc .chúc bạn ko phải chờ lâu.à mà mình hỏi chứ sao bạn mua đầu mà ko bắt cái cửa hàng bán nó kích hoạt cho nó nhanh mà giờ phải khổ thế này tiền thì trả đủ mà kênh ko được xem.í quên bạn mua trọn bộ bao nhiêu vậy

Langtunuoiheo
16-09-2009, 12:48
Hehe kik hoạt đc òi! Ngặp phải chị điện thoại viên nói ngọng l với n! Hẻm biết có ghi nhầm địa chỉ cuả mình 0 nữa! Mình nói là Bình Liêu mà cứ phát âm Bình Niêu! Chuối tỉ...
Cả bộ em mua 4,6m!

Mà vtc hẻm có kênh Carttoon network nhỉ! Thiếu n kêk quá! 0 hay = dream tv..Mẹ! thuyêt mik fjm như 1 đứa trẻ con! thất vọg về vtc!

Vetinhut
16-09-2009, 20:25
Đừng buồn vì ở những vùng sâu vùng xa như anh em mình là ko có sự lựa chọn .giá 4.6 là đúng rồi cũng như chỗ mình .ở đây dân phố lắm tiền đang có xu hướng chuyển cáp dây sang dùng vệ tinh tuy nội dung chương trình chưa như mong đợi nhưng đây là xu hướng của tương lai ko sợ bị lạc hậu

hthuandn
16-09-2009, 22:58
Đừng buồn vì ở những vùng sâu vùng xa như anh em mình là ko có sự lựa chọn .giá 4.6 là đúng rồi cũng như chỗ mình .ở đây dân phố lắm tiền đang có xu hướng chuyển cáp dây sang dùng vệ tinh tuy nội dung chương trình chưa như mong đợi nhưng đây là xu hướng của tương lai ko sợ bị lạc hậu

các Ông ơi. nghe noi VTC chuẩn bị tăng thêm 8 kênh HD và mấy chục kênh SD nâng tổng số lên 80 kênh thì ai mà coi cho hết nhỉ? khổ nỗi cái đầu chỉ giải đuợc 1 kênh.theo tôi đua nhau về số lượng mà ko quan tâm đến chất lương nội dung ko hay thi ai xem chứ! Các Ông nghĩ sao?

Langtunuoiheo
17-09-2009, 12:55
các Ông ơi. nghe noi VTC chuẩn bị tăng thêm 8 kênh HD và mấy chục kênh SD nâng tổng số lên 80 kênh thì ai mà coi cho hết nhỉ? khổ nỗi cái đầu chỉ giải đuợc 1 kênh.theo tôi đua nhau về số lượng mà ko quan tâm đến chất lương nội dung ko hay thi ai xem chứ! Các Ông nghĩ sao?
Em cũng ngĩ như bác! Điển hình là thằng vtc! Chẳng ra cái j cả! mấy kêk hd coi còn tạm! Mà mấy cái kêk của tỉnh lẻ nó bỏ vào làm j nhỉ? Sao 0 để chỗ cho mấy kêk như axn, discovery, animal planet, cinimax, cartoon, animax... Hix!
Mà kêk fim hd toàn phát đi phát lại coi mà chán!

thanhcoi
17-09-2009, 12:56
Hi hi cảm ơn Vetinhut nhé ^^! Đúng như bạn nói tôi không thiết lập sai hệ thống đầu thu cái mà tôi nghĩ đến là đầu thu ( có thể do nguồn của tôi yếu lại cấp vào bộ trộn LNB dẫn đến bị suy hao qua bộ trộn) Thứ 2 là do LNB bị lỗi Tôi còn một cái chưa bóc tem lúc nào rảnh thử phát xem thế nào. Hình như FBNC đã khóa mã thì phải

Em cũng ngĩ như bác! Điển hình là thằng vtc! Chẳng ra cái j cả! mấy kêk hd coi còn tạm! Mà mấy cái kêk của tỉnh lẻ nó bỏ vào làm j nhỉ? Sao 0 để chỗ cho mấy kêk như axn, discovery, animal planet, cinimax, cartoon, animax... Hix!
Mà kêk fim hd toàn phát đi phát lại coi mà chán!

hehehe HDVTC chỉ là dạng HD thôi chứ chuẩn thì chắc là chưa được. Cũng như 1 File phim định dạng đuôi .DAT Tôi muốn có DVD dùng phần mềm covert sang .DVD VTC gần như thế kekeke. Còn chuyên VTC không có các kênh cartoon... là do không có tiền mua bản quyền. Còn các đài địa phương thì phải mất tiền để nó đưa lên vệ tinh cho ( Tự nhiên hok phải mất tiền mà lại được thêm tiền và có tiếng là nhiều kênh. VTC chuẩn bị tăng kênh đó chính là các kênh địa phương đấy hihihi)

tuanquangtri
17-09-2009, 15:24
thank mọi người! em đã túm được thaicom
thank anh mobilelab nhiều

mấy anh ơi! có quả nào phủ sóng o quang trị hok mấy anh cho em thông số với mấy anh nhe

cho em thông số của nss6 voi mấy anh

dhpaul
17-09-2009, 18:33
Đã ai biết đó là những kênh gì đâu mà bạn khẳng định chắc nịch là "chỉ chú trọng đến số lượng"? Lỡ đâu nó chuẩn bị tăng toàn kênh hay thì bạn tính sao?
Tôi không phải là người của VTC nhưng tôi cũng không thích kiểu "võ đoán" như vậy. Tôi cho rằng ít ra các kênh của VTC còn hay hơn các kênh VCTVx (trừ VTC3 với VCTV3 ra thì đúng là thằng VCTV đầu tư cho kênh này mạnh hơn thật).

mobilelab
17-09-2009, 20:15
thank mọi người! em đã túm được thaicom
thank anh mobilelab nhiều

mấy anh ơi! có quả nào phủ sóng o quang trị hok mấy anh cho em thông số với mấy anh nhe

cho em thông số của nss6 voi mấy anh

11676 v 27500
22k on
thu được thì tính tiếp mình sẽ cho thông số mới nhé

Vetinhut
17-09-2009, 21:37
Tuânquangtri muốn thu nss6 thông số là lnb 9750tần số xuống 11636V 27500 bạn nên để 22k off .sau khi có sóng thì hãy quét tự động .chúc thành công

Langtunuoiheo
17-09-2009, 22:14
Góp ý tiếp cho tuanqtri!
Nss6
Cài thôg số như mấy bác trên đã nói! Lấy vns làm chuẩn, quay 1 góc 83* qua bên tay fải, gần như 1 góc vuôg(ngag với góc 4, kim dài hướng đôg) ! Góc ngẩn cao hơn vns 10*! Bạn xem tín hiệu thế nào? Có thể chỉnh cho nó cao thêm!

dienbien_pro_89
18-09-2009, 11:57
[QUOTE=Vetinhut;1827133]Tuânquangtri muốn thu nss6 thông số là lnb 9750tần số xuống 11636V 27500 bạn nên để 22k off .sau khi có sóng thì hãy quét tự động .chúc thành công[/QU
các pro trên đan oi!dao nay ko có tin j mói ah?em buồn quá vì hết cái dể nghich rùi,có thông tin j mói cac bác pót lên cho a e thảo luận nhé!

JamesPotter
18-09-2009, 13:48
Tin mới là đã mất kênh FBNC trên vệ tinh vinasat1, vậy đã mới chưa bạn?

Langtunuoiheo
18-09-2009, 15:46
Tin mới là đã mất kênh FBNC trên vệ tinh vinasat1, vậy đã mới chưa bạn?

Mới mới! Mất đc khoảng 4 ngày ồi! ...

Vetinhut
18-09-2009, 20:24
Nếu các bạn thích tin mới thì có ngay đây :vtc phát trên k49 free 10 kênh từ vtc1 đến itv được khoảng nửa ngày nhưng đã mất tín hiệu 4 ngày mà chưa thấy có lại .tôi định chờ nó có mới báo anh em nhưng vì lâu quá mà anh em lại buồn vì ko thấy gì mới nên...anh em cố chờ biết đâu sớm có tin vui

tuanvupleiku
18-09-2009, 21:15
Nếu các bạn thích tin mới thì có ngay đây :vtc phát trên k49 free 10 kênh từ vtc1 đến itv được khoảng nửa ngày nhưng đã mất tín hiệu 4 ngày mà chưa thấy có lại .tôi định chờ nó có mới báo anh em nhưng vì lâu quá mà anh em lại buồn vì ko thấy gì mới nên...anh em cố chờ biết đâu sớm có tin vui

Anh Khải cho em xin tần số nào :D

thanhcoi
19-09-2009, 12:00
Mấy bố lại không có thông tin gì mới lại đem thông tin vịt ra mà chém gió hả? DTH qua nay hệ thống kiểu gì mà kích hoạt thuê bao 1 năm nó cho được có 2 ngày gọi lại nó bảo hệ thống bị trục trặc chắc chuẩn bị tăng kênh và sử dụng TP mới để thử nghiệm. Bà con ráng chờ xem thế nào K49 chuẩn bị mà dò hehehe

Vetinhut
19-09-2009, 12:14
Anh em nào nghĩ tui nói vịt cũng được hiện giờ tôi vẫn lưu tần số nhưng nó ko phát nữa thì giải thích sao đây đưa tin đã nói rõ thế mà anh em vẫn ko tin nhau .và đây là tần số của nó nè vũ playku ơi 11051H26660

thanhcoi
19-09-2009, 12:57
Hì hì có gì không phải cho xin lỗi nhé :P. Và đây là thông tin mới nhận được do tui sưu tầm từ VNN
Việt Nam sắp phóng vệ tinh Vinasat-2
Với tổng vốn đầu tư 290-350 triệu USD, vệ tinh Vinasat-2 dự kiến được đưa lên quỹ đạo vào năm 2012.

Ngày 3/9, Tập đoàn Bưu chính Viễn thông VN (VNPT) đã báo cáo Bộ Thông tin và Truyền thông về công tác triển khai dự án Vinasat-2 nằm ở vị trí 107 độ Đông. Đây là một trong 3 quỹ đạo vệ tinh mà Cục Tần số Vô tuyến điện đã đăng ký thành công năm 2008. Mức đầu tư cho Vinasat-2 dự kiến khoảng 290-350 triệu USD.
Với dự án Vinasat-2, VNPT đang cân nhắc các khả năng mua lại công nghệ, tự phóng vệ tinh hoặc tự làm một số công đoạn cơ bản... VNPT đã tiến hành nghiên cứu thị trường, làm việc với một số đối tác nước ngoài và dự kiến sẽ hoàn tất việc đưa vệ tinh lên quỹ đạo vào năm 2012.

Trước đó, ngày 19/4/2008, tên lửa Ariane 5 của Arianespace đã kết thúc cuộc hành trình đưa cùng lúc hai vệ tinh Star One C2 của Brazil và Vinasat-1 của Việt Nam vào quỹ đạo.

Vinasat-1 đi vào hoạt động sẽ làm hoàn thiện cơ sở hạ tầng thông tin liên lạc của quốc gia, nâng cao năng lực mạng lưới, chất lượng dịch vụ viễn thông, công nghệ thông tin, phát thanh, truyền hình của Việt Nam.
Chúng ta cùng chờ xem thế nào

tuanquangtri
19-09-2009, 13:11
mấy anh ơi! em vưa túm thaicom thì chỉ có mấy k cambuchia là hay thôi ma bây giờ chỉ còn 2k thaicom chẳng còn gì hay nữa nếu mấy luôn DTV

mấy anh hướng dẫn em túm nss6 với mấy anh người thì bảo 22k tắt người thì bảo bật là sao

maiyeuanh84
19-09-2009, 13:20
Tối qua mình dùng k49 dò tự động bắt được 1 kênh thể thao của vtc thì phải. Và 1 số kênh khoá mã của htv

tuanquangtri
19-09-2009, 13:36
k gì thế anh!?????????

mobilelab
19-09-2009, 14:47
mấy anh ơi! em vưa túm thaicom thì chỉ có mấy k cambuchia là hay thôi ma bây giờ chỉ còn 2k thaicom chẳng còn gì hay nữa nếu mấy luôn DTV

mấy anh hướng dẫn em túm nss6 với mấy anh người thì bảo 22k tắt người thì bảo bật là sao

quả này nếu 22k off thì tần số của Lnb là 09750 còn khi dò tự động ta sẽ đặt là 22k on và 10600 khi em bắddaaauf dõ sóng thì để 22k off cho dễ

mavuong1987
19-09-2009, 17:29
quả này nếu 22k off thì tần số của Lnb là 09750 còn khi dò tự động ta sẽ đặt là 22k on và 10600 khi em bắddaaauf dõ sóng thì để 22k off cho dễ

nss6 nếu để lnb là 10600 22k on thì sẽ ko thu được tp 11131

Vetinhut
19-09-2009, 18:55
Thân gửi các bạn mình thấy một số bạn vẫn chưa được rõ về vấn đề cài đặt 22k. Mặc dù đã có rất nhiều bài viết nói cụ thể rồi giờ xin được nhắc lại thế này :khi cài đặt thông số mới cho đầu thu về nguyên tắc với bất kỳ tp nào có tần số xuống lớn hơn 12000 chúng ta sẽ để lnb là 10600 và 22k phải là on còn nếu tp mà có tần số xuống nhỏ hơn 12000 thì lnb là 9750 và 22k off. Tuy vẫn có một số tp 22k bạn on cũng được mà off cũng được nhưng nhất thiết phải đúng với thông số lnb như nguyên tắc đã nêu trên .chúc anh em luôn vui

tuanquangtri
19-09-2009, 19:07
em tóm cổ được nó rồi
nhưng chỉ có 2tp thôi có 19k ak!
cảm ơn mọi người đã hướng dẫn em tận tình!
mấy anh ơi còn quả nào phủ sóng ở qtrij nữa hok hướng dãn em bắt với

may anh ơi ai có đi thi post nick chat lên chat mấy anh oi

anh mavuong với anh vetinhut

post e mail di em đang đợi nè

Vetinhut
19-09-2009, 20:10
Yahoo của mình là haynhodentoi_bmt đó bạn nếu rảnh ngay lúc này chúng ta có thể trao đổi làm quen nhau nhiều hơn

tuanquangtri
20-09-2009, 08:29
các anh có ai biết còn quả nào phủ sóng ở qtri chi em bắt với mấy anh!
thank mấy anh!

mobilelab
20-09-2009, 08:57
các anh có ai biết còn quả nào phủ sóng ở qtri chi em bắt với mấy anh!
thank mấy anh!

thu dc thì hét lên nha hehe

tuanquangtri
20-09-2009, 20:59
em chưa bắt được telstar mấy anh ak! giúpem với anh mobilelab và nhữngaico kinh nghiem túm quả này thì giúp em với!

mobilelab
21-09-2009, 07:57
em chưa bắt được telstar mấy anh ak! giúpem với anh mobilelab và nhữngaico kinh nghiem túm quả này thì giúp em với!

online thì gọi anh nhé.

tobao51
21-09-2009, 12:12
xin hoi cac bac tp moi cua dth la bao nhieu vay?

Langtunuoiheo
21-09-2009, 14:20
xin hoi cac bac tp moi cua dth la bao nhieu vay?

DTH có tp mới à???? SAo hẻm thấy ai nói nhẩy...........

duongvu1191
22-09-2009, 13:25
gôm wa e vừa túm dc quả nss11(108*)quả này có khá nhièu kênh hay các kênh tàu trùng với quả 76.5 nhưng có 2 kênh quảng cáo (promo)nó phát tất cả các kêng như AXN,CELESTIAL,HALLMARRK... NHƯNG E THÍCH NHẤT QUẢ NAT GEO WILD.và còn 1 số kênh thể thao như goal tv1,2 mặc dù là quảng cáo nhưng nó phát luôn kênh ko cắt chương trìng nhưng mà nó thu nhỏ hình lại chỉ bé = màn hình đt thôi và ko có tiếng nhưng cũng đủ coi rồi rẻ gơn nhìu so với mua DM500 còn có quả NEO CRICKET nũa đại loại là thể thao(nó phát cả m.hình luôn) nhưng kênh này chắc chỉ có mấy bác ở q.ninh và ls mới bắt dc còn các bac tử hà nội trở ra thì túm dc 2 quả promo và máy kênh đài loan (mac tv.congress...)ko dc quả neocricket vì ko phủ sóng đến.lýngat báo có tv5 và bio free nhưng nào có đúng toàn là videoward
đây là ts của 2 kênh promo và cũng là ts dễ gặp nhất
12691 V 26667
e cũng đã ghép thàng công quả này với vina1 nhưng ko bít

mobilelab
22-09-2009, 13:30
tin hot AE có thể thu dc tần số sau trên vinasat nhưng thực chất là 138* kênh gì thì thử đi rồi sẽ biết nha
12328 v(h) 4190
12629 v(h)) 18000
12548 v 14500 Tp này k có chương trình

thanhcoi
22-09-2009, 14:08
tin hot AE có thể thu dc tần số sau trên vinasat nhưng thực chất là 138* kênh gì thì thử đi rồi sẽ biết nha
12328 v(h) 4190
12629 v(h)) 18000
12548 v 14500 Tp này k có chương trình

Cái Tp trên là của quả 134 chứ đồng chí. Còn một Tp của quả này là 12395 V 27500

tuanquangtri
22-09-2009, 14:37
giúp em bắt telstar với!
và cho em hỏi abs 1 co phủ sóng ở qtri hok vậy?

Me_DTH
22-09-2009, 15:17
gôm wa e vừa túm dc quả nss11(108*)quả này có khá nhièu kênh hay các kênh tàu trùng với quả 76.5 nhưng có 2 kênh quảng cáo (promo)nó phát tất cả các kêng như AXN,CELESTIAL,HALLMARRK... NHƯNG E THÍCH NHẤT QUẢ NAT GEO WILD.và còn 1 số kênh thể thao như goal tv1,2 mặc dù là quảng cáo nhưng nó phát luôn kênh ko cắt chương trìng nhưng mà nó thu nhỏ hình lại chỉ bé = màn hình đt thôi và ko có tiếng nhưng cũng đủ coi rồi rẻ gơn nhìu so với mua DM500 còn có quả NEO CRICKET nũa đại loại là thể thao(nó phát cả m.hình luôn) nhưng kênh này chắc chỉ có mấy bác ở q.ninh và ls mới bắt dc còn các bac tử hà nội trở ra thì túm dc 2 quả promo và máy kênh đài loan (mac tv.congress...)ko dc quả neocricket vì ko phủ sóng đến.lýngat báo có tv5 và bio free nhưng nào có đúng toàn là videoward
đây là ts của 2 kênh promo và cũng là ts dễ gặp nhất
12691 V 26667
e cũng đã ghép thàng công quả này với vina1 nhưng ko bít

bạn up hình ghép của quả này với vinasat1 đi cho anh tham khảo với đưa ra kich thước cụ thể nhé

giúp em bắt telstar với!

vào Satcodx.com mà xem em ah` có đầy đủ các quả vệ tinh và vùng phủ sóng nữa đấy

tuanquangtri
22-09-2009, 15:37
anh medth ơi!
cho em nick chat di

mobilelab
23-09-2009, 08:28
giúp em bắt telstar với!
vùng phủ sóng quảng trị có mức tín hiệu lớn nhất đó
http://www.lyngsat-maps.com/maps/abs1_south.html
12579 H 22000
các kênh nè:
3ABN International
TBN Asia-South Pacific
HCBN
Smile of a Child TV
The Church Channel
Supreme Master TV
Perviy kanal Asia
Apostolic Oneness Network
Al Hayat
Net 25
TV Centr International

trungduc91
23-09-2009, 19:56
giúp em bắt telstar với!

quả đó ( abs1 75*)phủ sóng khắp cả việt nam đó bạn.
còn band ku cua 76.5* nè:
rất tiếc nó chỉ phủ chắc tới quảng nam thui hihi

hai xi
24-09-2009, 13:01
Cái Tp trên là của quả 134 chứ đồng chí. Còn một Tp của quả này là 12395 V 27500

Bạn ơi cho hỏi LNB là bao nhiêu vậy? mà đầu K49 co thu được không vậy? hình như ở Miền Nam cụ thể là ở Đồng Nai có phủ sóng http://www.lyngsat-maps.com/maps/apstar6_ku.html

tuanquangtri
24-09-2009, 14:13
thank mấy anh! trong em bữa này mưa roài nen hok xoay dược chịu luôn
anh mobilelab vừa đồi anh avartar kia!!!!!

hai xi ơi!
dừng bắt nó nữa dỡ òm có 4k ak! mà bắt nó thid tín hiệu của vns yếu lăm! nếu băt thì nó nằm ngay sat vns thôi! nếu anh băt vns tín khoảng 90% trở lên thi hạ góc ngẩng một tí là gặp thôi!
]

vantanevn
24-09-2009, 16:30
Bạn ơi cho hỏi LNB là bao nhiêu vậy? mà đầu K49 co thu được không vậy? hình như ở Miền Nam cụ thể là ở Đồng Nai có phủ sóng http://www.lyngsat-maps.com/maps/apstar6_ku.html

bác dùng K49 thì bắt quả 134 này làm gì. Quả này nó free 3 kênh china mà k49 có thể thu được. Các kênh hay như HBO, MAX, STARMOVIES... nó mã hóa INDERTO nên không giải mã thì không xem được đâu. Hơn nữa xem sơ đồ thì nó có phủ sóng ở miền nam đâu.

quả đó ( abs1 75*)phủ sóng khắp cả việt nam đó bạn.
còn band ku cua 76.5* nè:
rất tiếc nó chỉ phủ chắc tới quảng nam thui hihi

Em ở khu vực số 50 mà bắt quả này kém thật. Mấy kênh phim HOT Thì không xem được, chỉ xem được mấy kênh vớ vẩn.

tuanvupleiku
24-09-2009, 21:45
Anh em ai còn bắt thaicom5 cho hỏi với :D
Nó còn thả gà ở trển hông :D

china_dvb
24-09-2009, 22:51
chao ca nhà.
vậy là anh china nhà ta đã tung ra đầu thu HD voi cái giá rẻ mà chẳng rẻ tí nào.gần 2 triệu với cái giá như thế mà anh HTV cứ phát như bây giờ thì OK nhưng ko biết tới khi nào anh ấy đeo thêm $ vào nữa.ông HTV ma bắt đầu thi phí thì coi như HD china lúc đó chỉ để bắt dc kenh VTC2 và 1 kênh HDVTC còn của ông HTV thì chưa bit dc như thế nào nữa.

thanhcoi
25-09-2009, 12:31

Đúng như bạn vantanevn nói.Chỉ có 3 kênh miễn phí và khoảng 50 kênh radio nữa.

tuanvupleiku
25-09-2009, 13:03
có 3 kênh thì xem làm gì :D

tuanquangtri
25-09-2009, 14:23
các anh còn ai dang xem thaicom5 cho em hỏi bây giờ tín hiệu của nó như thế nào vừa mấy ngày trời mưa em xoay về vns hôm nay xoay về lại thì hok thấy nữa?!???????!po toàn thân!mà bắt nss6 thì vô tư!!1

hiepduc
25-09-2009, 17:38
Lâu rồi quay lại thấy nhiều mem mới quá nhỉ.có ai có tài khoản trong này giúp tới với http://www.mydigit.net/read.php?tid=35660 chuyện là tớ sửa cái mp3 nhưng tìm firmware khó quá .Trong trang này có nhưng phải có tài khoản của nó mới cho dowload .anh em giúp tớ với nhé đưa bài vào đây không đúng chổ nhưng tớ chẳng có ai bà con hết.

ah nếu anh em có chảo lớn thì thu aiasat 3s có mấy kênh cũng hay lắm .tớ thấy máy kênh như NGA.HOA KỲ,PHÁP,ĐỨC,TRUNG QUỐC,cũng hay mà hình như là thăng VTC thu vệ tinh này miễn phí rồi phát lên thuê bao đấy.À có kênh radio RFA (tiếng Viêt)của đài á châu tự do nữa đấy kênh này là thông tin lề trái nói khách quan như BBC anh em nào quan tâm thời sự chính trị văn hóa từ bên ngoài nhìn vào thì nghe.À có kênh thời trang hay lắm anh em ơi! mấy cô xinh ơi là xinh đi lại , nhảy nhún trông hấp dẫn lắm

dhpaul
25-09-2009, 18:00
Không cứ gì VTC mà tất cả các đơn vị cung cấp truyền hình cáp tại VN hiện nay cùng rất nhiều hãng truyền hình khác tại châu Á đều phải thu ít nhất 10 kênh từ quả Asiasat 3S này để phát phục vụ khán giả. Các kênh hay như ESPN, STAR sports, Star Movie, Cartoon... đều có mặt trên quả này tất nhiên bị khóa.

tuanvupleiku
25-09-2009, 21:50
Lâu rồi quay lại thấy nhiều mem mới quá nhỉ.có ai có tài khoản trong này giúp tới với http://www.mydigit.net/read.php?tid=35660 chuyện là tớ sửa cái mp3 nhưng tìm firmware khó quá .Trong trang này có nhưng phải có tài khoản của nó mới cho dowload .anh em giúp tớ với nhé đưa bài vào đây không đúng chổ nhưng tớ chẳng có ai bà con hết.

ah nếu anh em có chảo lớn thì thu aiasat 3s có mấy kênh cũng hay lắm .tớ thấy máy kênh như NGA.HOA KỲ,PHÁP,ĐỨC,TRUNG QUỐC,cũng hay mà hình như là thăng VTC thu vệ tinh này miễn phí rồi phát lên thuê bao đấy.À có kênh radio RFA (tiếng Viêt)của đài á châu tự do nữa đấy kênh này là thông tin lề trái nói khách quan như BBC anh em nào quan tâm thời sự chính trị văn hóa từ bên ngoài nhìn vào thì nghe.À có kênh thời trang hay lắm anh em ơi! mấy cô xinh ơi là xinh đi lại , nhảy nhún trông hấp dẫn lắm

Đài Á Châu Tự Do là đài phản động. Có kênh thời trang có phải New Fashion? Hình như kênh này ko phải của Asiasat 3S mà

hiepduc
26-09-2009, 17:32
TRời ạ.Tôi thấy có kênh radio tiếng Việt ma không phải trong nước thì tôi giới thiệu cho anh em nghe thử.Ăn cơm hoài đôi khi cũng ăn bánh mì thử thế nào chứ.Thời buổi thông tin này mà anh em có người dùng từ phản động thì tui cũng hơi buồn đó.Phản động là cản trở sự phát triển đi lên về chính trị hay là kinh tế ,anh em thử nhìn xem về kinh tế mình hơn được nước nào chưa còn chính trị thì tui hổng dám nói nhưng nếu chịu suy nghĩ và nhìn ra ngoài một chút thì chắc anh em mình ai cũng thấy.NÓi tớ đây tui nổi da gà lên rồi nè ,Thôi anh em liệu mà gắp món nào hợp khẩu vị với mấy anh em.Kênh Fashion tui chẳng biết của ai nhưng thấy mấy cô đầm tây không à.Buồn cho anh em với từ phản động quá.....???

mavuong1987
26-09-2009, 18:31
TRời ạ.Tôi thấy có kênh radio tiếng Việt ma không phải trong nước thì tôi giới thiệu cho anh em nghe thử.Ăn cơm hoài đôi khi cũng ăn bánh mì thử thế nào chứ.Thời buổi thông tin này mà anh em có người dùng từ phản động thì tui cũng hơi buồn đó.Phản động là cản trở sự phát triển đi lên về chính trị hay là kinh tế ,anh em thử nhìn xem về kinh tế mình hơn được nước nào chưa còn chính trị thì tui hổng dám nói nhưng nếu chịu suy nghĩ và nhìn ra ngoài một chút thì chắc anh em mình ai cũng thấy.NÓi tớ đây tui nổi da gà lên rồi nè ,Thôi anh em liệu mà gắp món nào hợp khẩu vị với mấy anh em.Kênh Fashion tui chẳng biết của ai nhưng thấy mấy cô đầm tây không à.Buồn cho anh em với từ phản động quá.....???

kênh fáhtion trên asia sat 3s là của ấn độ.
còn kênh radio phát tiếng việt trên đó (kênh RFI langues 1 http://www.rfi.fr/actuvi/pages/001/accueil.asp)thì ai bảo là phản động hả. bác nghe chưa, bác biết chương trình nó phát gì ko mà bảo là phản động. nó phát cho bà con xa quê, nhung vẫn quan tâm đến nước nhà, khao khác được nghe tiếng mẹ đẻ. vậy mà bảo người ta là phản động hở. hix

tuanvupleiku
26-09-2009, 21:50
RFA hay RFI? RFA nghĩa là Radio Free Asia. Đọc vài bài báo của tụi này là điên ko thể tả rồi.
Tui ko tiện đưa url ra đây để ảnh hưởng tới diễn đàn tin học. Lên Google mà search đầy ra đó. Toàn những phần tử phản động viết bài

Vetinhut
26-09-2009, 22:04
anh em tranh luận cái gì vậy tui ko có chảo to để thử túm cái quả này xem anh em đang nói cái gì .đáng tiếc quá ước gì anh em đều nói một kiểu cho dễ hiểu đằng này mỗi người vua một xứ khi lên quỹ đạo gặp nhau chẳng ai chịu làm lính thế này

tuanvupleiku
26-09-2009, 22:22
anh em tranh luận cái gì vậy tui ko có chảo to để thử túm cái quả này xem anh em đang nói cái gì .đáng tiếc quá ước gì anh em đều nói một kiểu cho dễ hiểu đằng này mỗi người vua một xứ khi lên quỹ đạo gặp nhau chẳng ai chịu làm lính thế này

Anh cứ bình tĩnh nào :D
Đang nói RFA, pác Vương lôi RFI vào rồi chửi um lên í mà :D

mavuong1987
27-09-2009, 09:10
Anh cứ bình tĩnh nào :D
Đang nói RFA, pác Vương lôi RFI vào rồi chửi um lên í mà :D

trên asiasat 3s mà có kênh RFA sao ??? tần số nào rứa. cho xem cái coi. kênh RFA chưa nghe nên chưa biết nội dung phát thanh thế nào ? nhung tìm trên google vào trang việt ngữ của nó thì quả thật là có nhiều thông tin ko nên tin.. hehe. xem lại rồi hẳn nói rỏ nha. trên quả này tôi chỉ thấy mổi kênh radio RFI là phát tiếng việt thui. còn kênh RFA tôi chưa nghe bao giờ.

trên này còn có kênh VOA ko biết có tiếng việt ko ( tại chưa nghe bao giờ nên ko biết ) phần tiếng việt kênh này thì có "phản động " thật.

sanhung1383
27-09-2009, 12:00
Trên Asiasat3s có Radio RFA(á châu tự do)Phát chung với VOA.Nội dung không tốt nên không bàn đến.

JamesPotter
27-09-2009, 13:47
Anh em dạo này rảnh quá rồi hay sao mà xem TV đầy hình ảnh chẳng thích lại đi nghe Radio làm chi rồi lại chửi nhau làm mất hòa khí quá à! Người nước ngoài thích nói gì thì kệ người ta, đó là quyền tự do ngôn luận của nước nó thì kệ mẹ tụi nó, miễn sao dân Việt Nam mình không thế là được rồi.

Langtunuoiheo
27-09-2009, 16:57
Anh em dạo này rảnh quá rồi hay sao mà xem TV đầy hình ảnh chẳng thích lại đi nghe Radio làm chi rồi lại chửi nhau làm mất hòa khí quá à! Người nước ngoài thích nói gì thì kệ người ta, đó là quyền tự do ngôn luận của nước nó thì kệ mẹ tụi nó, miễn sao dân Việt Nam mình không thế là được rồi.
Oh oh! Đồng ý với bro này! Nói j thì nói, chánh nói về các vẫn đề chính trị là ok òi! Thôi tất cả stop ở đây! Đề nghị chuyển đề tài!

mavuong1987
27-09-2009, 18:09
Oh oh! Đồng ý với bro này! Nói j thì nói, chánh nói về các vẫn đề chính trị là ok òi! Thôi tất cả stop ở đây! Đề nghị chuyển đề tài!

hehe. dạo này vinất án binh bất động . buồn quá.

anh em chú ý. PCI card DVB S2 TBS 8920( giới thiệu hôm trước ) hiện đã có mặt ở VN và đang xem tốt các kênh của htv, dò được tất cả các kênh của VTC HD(xem được 1 kênh HD miễn phí) và đã xem được dth. sắp tới có thể xem được cả các kênh của vtc. anh em lo chủng bị $ tết này cưới 1 con về cho cái pc mà xem cho đở cơn ghiền HD nha.

NgTrình
27-09-2009, 18:51
hehe. dạo này vinất án binh bất động . buồn quá.

anh em chú ý. PCI card DVB S2 TBS 8920( giới thiệu hôm trước ) hiện đã có mặt ở VN và đang xem tốt các kênh của htv, dò được tất cả các kênh của VTC HD(xem được 1 kênh HD miễn phí) và đã xem được dth. sắp tới có thể xem được cả các kênh của vtc. anh em lo chủng bị $ tết này cưới 1 con về cho cái pc mà xem cho đở cơn ghiền HD nha.

Hồi trước bác mavuong có giới thiệu chuẩn EVD xem qua rồi từ đó nghiền HD luôn .Khổ nổi tải HD về nằm ở dạng nén Wirar mở CODEC ra là máy treo luôn hỏi bác mavuong cũng chưa thấy trả lời .May mà nhờ bác Tài mua giúp cho card PCI DBV S2 nên nay xem được kênh HD free nên cũng đỡ nghiền HD .Kênh đó là LUX TV .Chắc phải mua chảo băng C dò thêm vài em HD Free nữa là OK.Bác nào đã có HTPC thì tậu luôn cho hợp thời trang.Chúc các bạn vui vẻ.

JamesPotter
27-09-2009, 19:04
Giá cái PCI DVBS2 nhiu tiền một cái vậy? Có ai sử dụng rồi thì cho mọi người biết giá và cách sử dụng xem nào.

NgTrình
27-09-2009, 20:20
Giá cái PCI DVBS2 nhiu tiền một cái vậy? Có ai sử dụng rồi thì cho mọi người biết giá và cách sử dụng xem nào.

Giá bao gồm các phí vận chuyển (cước chuyển phát nhanh ở Trung Quốc và Việt Nam ).Đến tận nhà là 1.3M.Nhờ bác Tài mua

Langtunuoiheo
27-09-2009, 22:08
Giá bao gồm các phí vận chuyển (cước chuyển phát nhanh ở Trung Quốc và Việt Nam ).Đến tận nhà là 1.3M.Nhờ bác Tài mua
1.3m kể cả fí vận chuyển là rẻ đó(coi đc dth mới hay)! Nó mà bán đại trà ở vn thì dth mất giá :d

duongvu1191
28-09-2009, 08:49
bạn up hình ghép của quả này với vinasat1 đi cho anh tham khảo với đưa ra kich thước cụ thể nhé

vào Satcodx.com mà xem em ah` có đầy đủ các quả vệ tinh và vùng phủ sóng nữa đấy

em có mang theo hinh nhưng ko bit post thế nào bác hướng dẫn cho e với.e dùng anten 60 cm mà quả này ngẩng hơn so với nss6 một tí(khoảng 2 độ).lúc đầu e định lấy quả aiasat 4 làm chuẩn nhưng quả này đã dừng phát sóng nên lnb chính ko bắt vệ tinh nào cả chỉ áng chưng nó là 122* chứ ko chắc. nó có mấy kênh trùng với DREAM như pbo,hbo,và mấy kênh filipin nữa nhưng toàn khóa videoguad thôi à.mà bên quả telstar 10 nó có mở mã mấy kênh đấy xem cũng tạm dc.còn quả abs 1 thì có kênh supreme master tv(tạm dịch là truyền hình võ thượng sư)có phụ đè tieng việt đó.ko chỉ tiêng việt đâu nó còn phụ đè những 13 thứ tiêng cơ

hungop
28-09-2009, 12:38
Sơ đồ làm cái programer
link chết rồi làm ơn xem lại dùm coi

Langtunuoiheo
28-09-2009, 13:23
link chết rồi làm ơn xem lại dùm coi
Ọc! Cái này từ 2004 òi! Bác mò lại làm j? Mà mạch j vậy?

vantanevn
28-09-2009, 21:40

Mình đã dùng rồi và hướng dẫn chi tiết tại đây:
http://forum.dvb.vn/index.php?topic=380.0 Các bác vào đó nhé. Nói chung là xem tốt các kênh DTH VCTV, Xem tốt quả 134, 146 và các quả mã khóa khác chỉ tôị chưa có điều kiện dò quả 138 để xem các kênh HD trên đó thôi.

nttrung85
29-09-2009, 09:57
Xem HBO,star movies,espn,star sports...mà lại đòi xem được miễn phí à. họ mất tiền để mua lại các kênh đó mà mình đòi xem miễn phí của người ta.rõ là...thời đại bao cấp qua lâu rồi.Giờ là thời đại của paytv,xem thì phải mất tiền,thế thôi.Đừng mất công quay chảo làm gì cho mệt,chẳng được ích gì,làm việc khác còn có ích hơn.Nên đóng topic này đi.

vantanevn
29-09-2009, 10:54
Xem HBO,star movies,espn,star sports...mà lại đòi xem được miễn phí à. họ mất tiền để mua lại các kênh đó mà mình đòi xem miễn phí của người ta.rõ là...thời đại bao cấp qua lâu rồi.Giờ là thời đại của paytv,xem thì phải mất tiền,thế thôi.Đừng mất công quay chảo làm gì cho mệt,chẳng được ích gì,làm việc khác còn có ích hơn.Nên đóng topic này đi.

Topic lập ra để anh em trao đổi kinh nghiệm. Có nhiều cách trả tiền để xem HBO, Starmovies,Max,Hallmax,AnimalPlanet,Discovery,Cart oonNetwork,ESPN... nhưng quan trọng trả tiền theo cách nào. Ông DTH VTCT thì thuê bao cao nội dung thì không hấp dẫn. Ông truyền hình cáp thì đâu phải ở đâu cũng có. Anh em trao đổi kinh nghiệm xem ở quả vệ tinh nào có nhiều chương trình hay, giá thành thuê bao không đắt. Ví dụ tôi đang xem (chắc chắn có nhiều người trên này cũng đang xem) DTH VTCV Miễn phí 100% (vì có phải trả tiền đâu). Tiền thuê bao thì rẻ (Bác Tài Quảng Ninh mua account giá có 200K/năm) xem hết các vệ tinh 146 (bao gồm nhóm kênh phim của thằng CHINA và các kênh phim hot), 134 (bao gồm kênh HBO, MAX, STARMOVIES, HALLMAX, DISCOVERY, CILLE, TVB, ESPN, Starsport, Eurosport...) nếu giá này ở Việt Nam chắc là chỉ đựoc mấy tháng. Vả lại DTH ở việt nam chất lượng thì thấp bạn xem quả 134 xem chất lượng hình ảnh tuyệt vời luôn.

dhpaul
29-09-2009, 14:36
Cậu thấy việc gì có ích hơn thử nêu ra đây cho mọi người biết cái?
Việc chia sẻ cho nhau những quả vệ tinh hay, có nhiều kênh để xem cũng là một việc làm vô ích ư?