PDA

View Full Version : Nagra Card And Agilla2 Orb Technology

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39

quangtl
12-06-2009, 09:51
Cuối tuần rồi, Bác Tài nếu mua được thì nhớ đừng quên em nghe, em có nhờ Bác mua 2 cài Sw lâu rồi, nhưng mà đến lượt em sao xui thế. Nếu Bác mua được thì Nhờ Bác chuyển cho em với, em mong tin Bác. Cám ơn Bác!

Trần Quang Nam
Tầng 4 số 78 A Duy Tân - Thành Phố Đà Nẵng.

buiducchien
12-06-2009, 10:59
Được rồi ạ. Khi nào em về em thử đọc file CCcam.cfg nhưng mà em chưa biết cách đọc như thế nào ạh. Mới mua DM500S được 1 tuần chỉnh mấy quả vệ tinh còn khó chứ chưa nghịch tới đầu thu ạh.
Bạn vào http://rapidshare.com/files/211012745/DreamBox_Tools_v3.rar tải bộ phần mềm dành cho Dreambox :
1-DreamUP V1.3.2.1
2-DreamBoxEdit v2.2.0
3-Dreambox Control Center v2.95
4-FlashW1zard 6.3
5-TS Converter Version 2.5
6-Mpeg Decoder v2.1
7-Digital TV Link v2.9
8-DVR Studio
9-NFS Server
10-Screenshot Tool v1.72
Việc đầu tiên bạn làm là dùng Dreambox Control Center để tạo 1 file image khi đầu thu bạn đang chạy ổn định nhất và đang có account của nhà cung cấp. phòng khi trong quá trình sử dụng, vọc bị lỗi. Bạn có thể phục hồi lại được. Bạn cứ làm quen với dreambox đi. Nếu bạn muốn xem quả 78.5 tôi sẽ cho bạn mượn account của tôi vì server cung cấp key cho tôi chia sẻ tốt quả này. Hiện tại tôi đang xem quả này.

vantanevn
12-06-2009, 11:12
Bạn vào http://rapidshare.com/files/211012745/DreamBox_Tools_v3.rar tải bộ phần mềm dành cho Dreambox :
1-DreamUP V1.3.2.1
2-DreamBoxEdit v2.2.0
3-Dreambox Control Center v2.95
4-FlashW1zard 6.3
5-TS Converter Version 2.5
6-Mpeg Decoder v2.1
7-Digital TV Link v2.9
8-DVR Studio
9-NFS Server
10-Screenshot Tool v1.72
Việc đầu tiên bạn làm là dùng Dreambox Control Center để tạo 1 file image khi đầu thu bạn đang chạy ổn định nhất và đang có account của nhà cung cấp. phòng khi trong quá trình sử dụng, vọc bị lỗi. Bạn có thể phục hồi lại được. Bạn cứ làm quen với dreambox đi. Nếu bạn muốn xem quả 78.5 tôi sẽ cho bạn mượn account của tôi vì server cung cấp key cho tôi chia sẻ tốt quả này. Hiện tại tôi đang xem quả này.

Dù sao em cũng cảm ơn thành ý của bác. Em không rõ là nếu thay account thì thay ở đâu. Còn phần mềm thì em đã download rồi ah. Khi em ftp vào đầu thu (để lấy mã PIN) thì cũng chỉ có mấy thư mục không biết có chỉnh sửa account ở đó không?

buiducchien
12-06-2009, 11:57
Dù sao em cũng cảm ơn thành ý của bác. Em không rõ là nếu thay account thì thay ở đâu. Còn phần mềm thì em đã download rồi ah. Khi em ftp vào đầu thu (để lấy mã PIN) thì cũng chỉ có mấy thư mục không biết có chỉnh sửa account ở đó không?
Bạn vào theo đường dẫn này (FTP/var/etc/CCcam.cfg). Sau đó bấm vào mũi tên sang phải để copy file CCcam.cfg sang PC. Sau đó bạn mở file trên PC bạn sẽ thấy add server của nhà cung cấp key cho bạn, user và pass của bạn. Nếu cần tối nay mình sẽ gửi account của mình cho bạn thử.

vantanevn
12-06-2009, 13:49
Bạn vào theo đường dẫn này (FTP/var/etc/CCcam.cfg). Sau đó bấm vào mũi tên sang phải để copy file CCcam.cfg sang PC. Sau đó bạn mở file trên PC bạn sẽ thấy add server của nhà cung cấp key cho bạn, user và pass của bạn. Nếu cần tối nay mình sẽ gửi account của mình cho bạn thử.

Nếu vậy thì có thể thay user và pass vào account cụ thể phải không ạh? Nếu như vậy có trường hợp nào account của mình cho người khác cùng dùng không bác? khi đó có bị khóa không ạh?

buiducchien
12-06-2009, 16:17
Nếu vậy thì có thể thay user và pass vào account cụ thể phải không ạh? Nếu như vậy có trường hợp nào account của mình cho người khác cùng dùng không bác? khi đó có bị khóa không ạh?
Bạn có thể thay account bất kể, miễn là account đó đang còn thời hạn sử dụng thì bạn sẽ xem được các kênh khóa mã.
Việc chia sẻ account cho người khác sẽ có nhiều khả năng xảy ra khi bạn chia sẻ mà tôi đã thử nghiệm trên 2 con dreambox:
- khi đường truyền adsl tất cả đều tốt " cả của server và 2 dreambox " thì cả 2 xem tốt.
- khi server phải chia sẻ nhiều, đường truyền bị hạn chế thì con dreambox nào có đường truyền tốt sẽ nhận được key. Cũng có trường hợp server của nhà cung cấp, quản lý account của mình khi cung cấp cho khách hàng trên chip set của từng đầu thu thì lúc này con dreambox nào chính thức kích hoạt account con đấy sẽ nhận quyền chia sẻ với server của nhà cung cấp.
Để sử dụng tốt thì mỗi đầu thu lên có account riêng.
Server của nhà cung cấp chỉ khóa tài khoản account khi hết hạn sử dụng.

pat_so2
12-06-2009, 17:33
ThânĐiêu và ThầnChảo là ai không quan trọng. sao thời gian đầu thấy tham gia nhiệt tình vậy mà một việc nhỏ không hiểu nhau mà bác này đâm thành người anh em xa lánh thế... anh em trên 4r không để bụng rùi sao bác ăn nói làm anh em buồn quá vậy... "đánh kẻ chạy di chứ có đánh kẻ chạy lại đâu" ... 2 thằng cha này có phải là một hay là kẻ thù truyền kiếp mà thằng tung thằng hứng thế... chũ ký lại y nhau nữa chứ... nãn ghê gớm.. thừa hơi quá...
-----------
chúc sức khỏe anh em...
-----------
Bác Tài khi nào gữi hàng đợt 2 thì thông báo trên 4r luôn cho anh em biết nha.... Bác chịu khó ghi danh sách từng người luôn... hehe.. làm bác vất quá..

vantanevn
12-06-2009, 18:08
Bạn có thể thay account bất kể, miễn là account đó đang còn thời hạn sử dụng thì bạn sẽ xem được các kênh khóa mã.
Việc chia sẻ account cho người khác sẽ có nhiều khả năng xảy ra khi bạn chia sẻ mà tôi đã thử nghiệm trên 2 con dreambox:
- khi đường truyền adsl tất cả đều tốt " cả của server và 2 dreambox " thì cả 2 xem tốt.
- khi server phải chia sẻ nhiều, đường truyền bị hạn chế thì con dreambox nào có đường truyền tốt sẽ nhận được key. Cũng có trường hợp server của nhà cung cấp, quản lý account của mình khi cung cấp cho khách hàng trên chip set của từng đầu thu thì lúc này con dreambox nào chính thức kích hoạt account con đấy sẽ nhận quyền chia sẻ với server của nhà cung cấp.
Để sử dụng tốt thì mỗi đầu thu lên có account riêng.
Server của nhà cung cấp chỉ khóa tài khoản account khi hết hạn sử dụng.

đây rồi server của em là: C:dm55.vicp.net

bokuradov
12-06-2009, 19:07
Các bạn ơi! Mình đã vào menu ẩn để nhập thông số đài htvc trên đầu opentel osd 4000v, nhưng không biết mã sửa sai (fec) của nó là 3/4 hay bao nhiêu, bạn nào biết xin chỉ giúp. Cảm ơn trước nhé!

hohocuchuoi
12-06-2009, 19:12
mình xin cảm ơn sự nhiệt tình của bác BÙI ĐỨC CHIẾN và Tuantaimc !!! thay mặt mọi người chúc 2 bác và gia đình mạnh khỏe !!
(0986504735)

tuantaimc.
12-06-2009, 19:37
mình xin cảm ơn sự nhiệt tình của bác BÙI ĐỨC CHIẾN và Tuantaimc !!! thay mặt mọi người chúc 2 bác và gia đình mạnh khỏe !!
(0986504735)
chẵng hiểu cảm ơn vì cái gì ! dù sao cũng xin cảm ơn bạn nhiều !

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Chào AE trên DĐ
dạo này bận rộn công việc quá nên tối về muộn ko có thời gian nên mạng thấy AE dạo này cũng sôi nổi cái món đầu thu HD ra phết nhưng mà mình đi hỏi mấy nơi cả ở của khẩu lào cai cũng ko thấy có hàng này,buồn thật đó.mà dân miền núi như mình thì VTC-HD còn đang là món hàng"xa xỉ"quá.đành phải đợi tới khi nào có anh HD của china mà giá mềm mềm thì mới dám dùng.
Chẵng biết còn ai ở Móng Cái ko nữa ? Việc bài báo là việc chính phủ ! mình mong sao 2 nước hòa bình cho anh em làm ăn ổn định thôi !

Cái vụ Switch đúng là tùy thuộc vào LNB. Hôm nọ lấy con LNB cũ của ông chú ghép với mấy cái LNB không nhận được (cả ở XSAT và DM 500s) thay con đó đi phát là OK luôn.
Mà bác Tài hỏi cho em cái vụ đầu của em không xem được thái com5 phát. Nhiều kênh hay mà không được xem tức thật đó bác ạ?
AE thông cảm bận quá ko trả mua Switch gửi đc ! để mai mình đi mua Switch rồi hoi luôn nhé !

daimai
12-06-2009, 20:11
chào các bạn lâu quá rồi mới vào thăm diễn đàn

buocluhanh
12-06-2009, 21:17
Các bạn ơi! Mình đã vào menu ẩn để nhập thông số đài htvc trên đầu opentel osd 4000v, nhưng không biết mã sửa sai (fec) của nó là 3/4 hay bao nhiêu, bạn nào biết xin chỉ giúp. Cảm ơn trước nhé!

bạn không cần nhập mã sửa sai làm gì.cứ nhập xong các tần số rói thoát ra sau do dò đìa thông số sửa sai sẽ được tự đông thêm vào thôi

tanvan08
12-06-2009, 21:38
Chào các bác,có bác nào ở trong miền nam bắt được quả nào xem hay chỉ mình với(em chỉ bắt được quả có kênh fashion tv và một số kênh khác,em nghỉ quả này chắt 105*E quá)Cám ơn các bác nhiều!

giapvtuan_hd
12-06-2009, 21:50
chào các bạn lâu quá rồi mới vào thăm diễn đàn

vây bạn có qùa gì cho ae ko?

bokuradov
12-06-2009, 22:52
bạn không cần nhập mã sửa sai làm gì.cứ nhập xong các tần số rói thoát ra sau do dò đìa thông số sửa sai sẽ được tự đông thêm vào thôi

Cảm ơn bạn, mình sẽ thử sau.

vantanevn
13-06-2009, 07:49
Thật ra DM500s quan trọng nhất file CCcam.cfg vì nó chứa user và server của bộ mã hóa kênh. nếu backup chỉ cần lưu file này là OK.

BuDang
13-06-2009, 08:11
chào các bác
các bác cho em hỏi đầu thu hd co trung quốc ko vậy
em mới hỏi của vtc mà giá cao quá 4t3 luôn gê quá

buiducchien
13-06-2009, 08:28
Thật ra DM500s quan trọng nhất file CCcam.cfg vì nó chứa user và server của bộ mã hóa kênh. nếu backup chỉ cần lưu file này là OK.
Bạn nhầm to! Đó mới chỉ là 1 file để đầu thu giao tiếp với server thôi. Còn bao nhiêu thiết đặt khác ví dụ như: giao diện, cài đặt những ứng dụng để chỉnh sửa file trực tiếp trên đầu thu, thiết lập vệ tinh " của tôi 8 vệ tinh " thử hỏi bạn thiết lập từng đó vệ tinh rồi dò kênh tếp dến sắp xếp chúng và cài các ứng dụng đi kèm thì có hết mấy tiếng đồng hồ của bạn không. trong khi đó bạn chỉ cần 2 phút bạn đã backup lại được đầu thu quay trở lại thời điểm mà bạn cho là hoàn chỉnh nhất. Bạn cứ nghiên cứu đi rồi sẽ thấy giá trị của file backup khi không còn cách nào cứu vãn.
Nếu bạn cần thử accout của tôi để giải mã quả 78.5 thì để lại mail.

nikt
13-06-2009, 09:22
To bạn tuantaimc :
Cám ơn bạn ,tôi đã test 3 cái swith ,1 cái chạy ổn với DM500s còn 2 cái thì chập chờn nhưng chạy với các đầu DTH, HumaxDVB,Xsat430 thì rất tốt, thời gian đáp ứng nhanh (cùng chung số LB đang sử dụng)
Bạn có thể tìm được loại combo-swith không ? nếu có thì lại phải nhờ bạn lần nữa.Chúc bạn khỏe làm ăn phát tài

To Buiducchien :
Thấy bạn có bắt chảo băng tần C ,xin hỏi bắt quả nào có các kênh free hay phát các trận bóng đá ...
Tôi mới thử bắt quả 78,5 thái cũng có vài kênh coi được nhưng kênh thể thao ít quá .Ai thích thời trang thì bắt quả này được. Thông số (3600H, 26667,3/4 ,LB 5150 )có kênh VTV4 đó
Đọc lại các bài có lẽ bắt quả 115,5 Chinasat 6B ,nhưng vẫn hỏi bác chiến là ở quả này phát bóng đá ngoại hạng Anh có đều không ?

tuantaimc.
13-06-2009, 10:11
E đang bên TQ chút nữa E về sẽ gửi các bác Switch 4x1 và LNB ! gửi xong E sẽ post thông tin những người Em đã gửi lên !

nguyenvanha9001
13-06-2009, 10:50
hình như VTC cắt kênh hà nội và thêm vào kênh VTC HD10.

tuantaimc.
13-06-2009, 11:59
E đã gửi Wsitch và LNB theo yêu cầu cho các bác sau !
1,Trần Quang Nam Tầng 4 78A Duy Tân TP Đà Nẵng
2, Phan Anh Tuấn 24 Phố Lê Đình Chinh Ngọc Lặc Thanh Hoá
3,Ngô Đình Chua 33 Qlộ 9 Đông Hà Quảng Trị
4,Hà Bạch Duơng Chi nhánh điện Muờng La Sơn La
5,Trần Quang Thiều Đồn Biên Phòng 358 Vạn Thanh Vạn Ninh Khánh Hoà
6, Nguyễn Văn Thanh Xóm 18 xã Thọ Nghiệp Xuân Truờng Nam Định
7, ĐInh Quang Tuấn sn 78 đuờng 21/8 khu 3 Thất Khê Tràng Định Lạng Sơn
8, Vũ Trọng Bảo Giáo Viên Truờng THPT Thanh Ba - Thanh Ba Phú Thọ
Các bác nhận được nhắn tin lại cho E 1 câu nhé ! ( nhắn vào DD )
Xin lỗi làm các bác đợi lâu !
Xin lỗi vì làm phiền diễn dàn !
Xin ....!

hai xi
13-06-2009, 12:02
Bác Tài ơi chiều hôm qua em có dùng tài khoản INDOVIBANK chuyển vào tài khoản TK: Nguyễn Văn Tài
STK: 0141000263969 Vietcombank Móng Cái - Quảng Ninh
nhưng không chuyển được. Vậy bác xem có cách nào gửi SW 4 in 1 + LNB vào Đồng Nai giúp em được không?
Trần Văn Huấn
212, Tân Hưng, Xã Đồi 61, Huyện Trảng Bom, Tỉnh Đồng Nai.
DT:0909.953273.
Bác có thể gửi xe bắc-nam, gần tới ngã ba Trị An gọi điện thoại tôi sẽ ra nhận
Bác xem cách nào tiện giúp em với. Thanks Bác nhiều.

tuantaimc.
13-06-2009, 12:04
Vấn đề của bạn đã đựơc Tài thông báo sang bên Trung Quốc ! họ sử lý và báo lại Tài sau Tài sẽ báo bác ! nếu ko giải quyết đc ! Tài sẽ chịu trách nhiệm cho bác ! Xin Bác cứ tiếp tục chinh phục quả khác ! vấn đề rồi sẽ khắc phục được( âu cũng là số phận mình ko bắt đựoc thaicom5 nên ...cũng chưa kiểm tra cho bác được)

Bác Tài ơi chiều hôm qua em có dùng tài khoản INDOVIBANK chuyển vào tài khoản TK: Nguyễn Văn Tài
STK: 0141000263969 Vietcombank Móng Cái - Quảng Ninh
nhưng không chuyển được. Vậy bác xem có cách nào gửi SW 4 in 1 + LNB vào Đồng Nai giúp em được không?
Trần Văn Huấn
212, Tân Hưng, Xã Đồi 61, Huyện Trảng Bom, Tỉnh Đồng Nai.
DT:0909.953273.
Bác có thể gửi xe bắc-nam, gần tới ngã ba Trị An gọi điện thoại tôi sẽ ra nhận
Bác xem cách nào tiện giúp em với. Thanks Bác nhiều.
Bạn nhắn tin lại địa chỉ vào số điện thoại của Tài !
Bạn cào 1 thẻ Mobifone gửi cho Tài là OK !
Bạn sẽ nhận được Switch vào đợt tuần tới ! vì mình chốt gửi đợt này rồi !
Mong tin nhắn của bạn !

hai xi
13-06-2009, 12:36
Cảm ơn bác Tài nhiều nhé, em đamh ở cơ quan tối nay sẽ nhắn tin cho bác.
Chúc Bác +gia đình và toàn thể anh em 4R cuối tuần vui vẻ

mizzyou00
13-06-2009, 14:06
các bác ơi cho em hỏi???
hình như bây jờ dùng đầu thu k49 bắt được các kênh htv1-->9, vtv và nhìu kênh khác phải ko các bác. các bác chỉ cho em tần số và hướng quay như thế nào với nhé. e cam ơn. thời gian qua e đang bận ô thi nên ko lên được. mong các bác tận tình chỉ bảo. e cam ơn nhìu

vantanevn
13-06-2009, 16:01
các bác ơi cho em hỏi???
hình như bây jờ dùng đầu thu k49 bắt được các kênh htv1-->9, vtv và nhìu kênh khác phải ko các bác. các bác chỉ cho em tần số và hướng quay như thế nào với nhé. e cam ơn. thời gian qua e đang bận ô thi nên ko lên được. mong các bác tận tình chỉ bảo. e cam ơn nhìu
K49 chỉ bắt được trên vinasat có VTV1 - VTV5, O2TV, HCTV Phim, HCTV Ca nhac, HCTV thuần việt thôi.

Xin ....!

Cái vụ Switch cho Dreanbox và XSAT mình vẫn loay hoay mất 1 tuần rồi vẫn không được. Khi sử dụng 02 vệ tinh thì OK. nhưng sử dụng 03 củ LNB thì không thể nào sử dụng được chỉ được có 2 LNB. đang phân vân không biết tại cái gì đây. Có lẽ lại nhờ bác Tài mua cho em 2 cái chuyển cho em phát. Chuyển vào đợt sau cũng được.
Thông tin địa chỉ của em là: Hà Văn Tân - Trung tâm viễn thông Điện lực Điện Biên, Phường Mường Thanh - TP Điện Biên PHủ - Tỉnh Điện Biên.

tanvan08
13-06-2009, 19:43
Các bác cho em hỏi:cái switch 4in1 của em trộn 2lbn băng Ku được mà sao không trộn được vói băng C, em thử 2 cái rồi mà vẫn như nhau.Cảm ơn các bác nhiều!

ptt 0903939220
13-06-2009, 19:51
chào các bạn.mình là thành viên mới thấy các bạn đam mê vệ tinh mình cũng góp ít kinh nghiệm.các bạn muốn cái swich chạy tốt thì nên để stwich gần đầu thu càng gần càng tốt.vì mỗi loại swich đều cần cấp nguồn hoặc sung từ đầu thu đề đá qua đá lại.nếu o được các bạn có thể đổi loại swich khác ví dụ swich 13-18v,shich 0-22khz,swich diseqc...mình ở tphcm,mình có rất nhiều cái swich 4 cổng diseqc giá chỉ 50ngàn lnb ku 50ngàn,lnb c 100ngàn bác nào cần thì liên lạc mình gửi cho nge.nếu bạn nào mua nhiều để bán lại mình bớt 10ngàn 1cái các loại.

pat_so2
13-06-2009, 20:31
Xin ....!
Thế là sau nhiều ngày mong và đợi cuối cùng bác Tài đã cho 3 chú SW lên đường về Thanh Hóa quê em... hehe em mong lắm đây... Cảm ơn bác Tài nhiều nhiều nghe... khi nào nhận được em alo cho bác liền..
------------------
Chúc sức khỏe...

duongsla
13-06-2009, 20:36
Chiều nay (12/6/2009), tại Hà Nội, Đài truyền hình Việt Nam (VTV) và Tập đoàn Canal Plus đã tổ chức Lễ ra mắt Liên doanh VTV - Canal+ (VSTV) trong lĩnh vực truyền hình vệ tinh (DTH).
Liên doanh giữa VTV và Tập đoàn Canal+ là Liên doanh Việt – Pháp đầu tiên giữa một cơ quan truyền thông của Việt Nam và một tập đoàn truyền thông Pháp. Hai đối tác Việt Nam và Pháp đều là những cơ quan nắm giữ vai trò chủ chốt trên thị trường mỗi bên.
Tới dự Lễ ra mắt , về phía Việt Nam, có ông Lê Nam Thắng – Thứ trưởng thường trực Bộ Thông tin – Truyền thông, ông Vũ Văn Hiến – Tổng Giám đốc Đài THVN, ông Nguyễn Quốc Việt – Giám đốc Trung tâm truyền hình cáp Việt nam, Tổng Giám đốc Liên doanh VSTV. Về phía Pháp, có ông Hervé Bolot – Đại sứ Pháp tại Việt Nam, ông Jean-Noel Tronc – Tổng Giám đốc Tập đoàn Canal+, ông Arnaud de Villeneuve - Tổng Giám đốc Canal Overseas – Phó Tổng Giám đốc đồng lãnh đạo Liên doanh VSTV.
Với sự hợp tác này , gói sản phẩm truyền hình số vệ tinh tốt nhất do Đài THVN chịu trách nhiệm về nội dung sẽ được cung cấp rộng rãi cho các thuê bao DTH.
Mục tiêu của Liên doanh là tạo ra một hệ thống truyền hình trả tiền mới mẻ cho mọi người dân Việt Nam. Sản phẩm mới này sẽ là loại sản phẩm chưa từng có trên DTH ở Việt Nam, với nội dung phong phú và độc quyền phát sóng mà mọi hộ gia đình Việt Nam đều có thể tiếp cận được.

(Cũng theo ông Việt tháng 9 này DTH sẽ tăng lên 36 kênh và đến tháng 12 tăng lên 52 kênh)

pat_so2
13-06-2009, 20:42
hịc.. tin này có tương lai gì cho cộng đồng dvb free không nhỉ

vantanevn
13-06-2009, 21:55
thì nó cũng tương lai cho hệ thống đầu VCTV (giá thị trường lên tới 2,6 tr). Ặc ặc chỉnh chảo có 1 tuần lăn ra ốm mới chết. Nhiều chảo quá cuối cùng cũng không xem được quả vệ tinh nào do đang chỉnh dở thì nằm gường do bị ốm.

koolvjz
13-06-2009, 22:28
sao lâu nay không thây ai nói chuyện chảo nữa nhỉ.các bác có thể cho em hỏi,ở quảng nam hướng vinasat thi em có thể bắt thêm vệ tinh nào nữa,chảo 0,6m k49.xin cảm ơn nhiều
tiện đây em xin gửi lời chúc sức khỏe anh tuantai8x,anh tài là người uy tín và nhiệt tình nên có ai muốn nhờ gì thì đừng lo......

hiepduc
14-06-2009, 08:10
trang này hôm nay ra mua bán swich rồi .tôi nói thế này nè,anh nào ở Đồng nai thì vố SG mà mua .trên đường Lý thường kiệt gần kế bên NHật tảo có mấy chỗ bán angten vô đó mà mua.Ở NHật tảo có thiếu cái gì đâu mà phải gửi bác ở Quang ninh gửi vô chứ.CÒn anh ở Đà nẵng thì vô chổ ĐÔng thương trên đường Ông ich Khiêm đối diện chợ Cồn .Mấy anh em ở gần những đô thị lớn thì chịu khó đi tìm để mua đi,tôi thì không liên quan gì nhưng tôi thấy không thể ngồi nhà lên internet rồi gửi ngươif ta gửi tới được.Anh em nào ở vùng sâu vùng xa thì tôi đồng ý .Anh em đunwgf có giận nghe ,tưh thân vận động đi

Chào đồng hương Quảng nam.bạn có thể vào www.lyngsat.com để tìm.tôi thì không ở quê nên chưa thử được.nhưng chắc chắc là thaicom5,nss6,nếu có thể thì aiasat4 nuac đó.thế nhé cố gắng tìm sẽ nhớ lâu,

buocluhanh
14-06-2009, 10:42
chào các bạn.mình là thành viên mới thấy các bạn đam mê vệ tinh mình cũng góp ít kinh nghiệm.các bạn muốn cái swich chạy tốt thì nên để stwich gần đầu thu càng gần càng tốt.vì mỗi loại swich đều cần cấp nguồn hoặc sung từ đầu thu đề đá qua đá lại.nếu o được các bạn có thể đổi loại swich khác ví dụ swich 13-18v,shich 0-22khz,swich diseqc...mình ở tphcm,mình có rất nhiều cái swich 4 cổng diseqc giá chỉ 50ngàn lnb ku 50ngàn,lnb c 100ngàn bác nào cần thì liên lạc mình gửi cho nge.nếu bạn nào mua nhiều để bán lại mình bớt 10ngàn 1cái các loại.

chào bạn! bạn có thể cho tôi biết Địa chỉ bán các thứ nói trên ở TP HCM được không, ví sắp tới tôi có dịp đi SG nên cũng muốn ghé tìm vài thứ...
cám ơn bạn trước

mizzyou00
14-06-2009, 11:40
xin lỗi mấy bác cho em post bài nữa!!!
e ở Đồng Nai, nhưng lại giáp với tỉnh Lâm Đồng, ở chỗ đó họ bắt được rất nhiều kênh bằng đầu 49k nhưng do e dang bận ôn thi nên ko đj được.
mong các bác cố nghien cứu. e tk

dennis_lv
14-06-2009, 12:22
Đài truyền hình VN và Tập đoàn Canal+ của Pháp thành lập liên doanh VSTV
RFA 13.06.2009
Liên doanh đầu tiên trong lĩnh vực truyền hình tại Việt Nam vừa được công bố hôm cuối tuần rồi tại Hà Nội.
Liên doanh được thành lập giữa Đài Truyền hình Việt Nam và Tập đoàn Canal+ của Pháp có tên VSTV. Thỏa thuận hợp tác giữa hai phía nêu rõ là gói sản phẩm truyền hình số vệ tinh do Đài truyền hình Việt Nam chịu trách nhiệm về nội dung; phía Tập đoàn Canal+ của Pháp chịu trách nhiệm về vốn và kỹ thuật.
VSTV sẽ dùng đường truyền của vệ tinh VINASAT 1 để đưa truyền hình DTH, tức Direct To Home, đến những vùng sâu, vùng xa nơi mà truyền hình cáp không thể phủ đến được hoặc đến được mà chất lượng thấp mà giá thành lại cao.
Tập đoàn Canal+ cho hay họ phải mất 5 năm tìm hiểu thị trường Việt Nam trước khi đi đến quyết định thành lập liên doanh VSTV.
Copyright © 1998-2009 Radio Free Asia. All rights reserved.

ptt 0903939220
14-06-2009, 15:00
theo kinh nghiệm của mình thì muốn thu kênh truyền hình vệ tinh quan trọng nhất là dùng thiết bị gì giá cả thấp nhất là bao nhiêu và mua ở đâu?sau đó là thông số kỹ thuật của kênh đó có phủ sóng ở khu vực mình cần thu hay o?vì các đài truyền hình họ phát theo chuẩn nào đó chứ o phải cho 1 số loại đầu thu nào đó xem được.đc của mình là 021 chung cư nguyễn kim mặt đường lý thường kiệt p7 q10 tphcm đt 0903939220 mình tên tuấn.bác nào cần gì cứ phôn cho mình.mà các bác phải để ý khi dùng swich trộn tín hiệu sẽ bị suy hao đấy nêu tín hiệu yếu sẽ o xem được chứ nó 0 kén lnb vì nó chỉ là các swich tự động dược đầu thu điều khiển có thể 1số đầu thu 0 có sung hoặc sung yếu o điều khiển được swich.

vantanevn
14-06-2009, 16:36
trang này hôm nay ra mua bán swich rồi .tôi nói thế này nè,anh nào ở Đồng nai thì vố SG mà mua .trên đường Lý thường kiệt gần kế bên NHật tảo có mấy chỗ bán angten vô đó mà mua.Ở NHật tảo có thiếu cái gì đâu mà phải gửi bác ở Quang ninh gửi vô chứ.CÒn anh ở Đà nẵng thì vô chổ ĐÔng thương trên đường Ông ich Khiêm đối diện chợ Cồn .Mấy anh em ở gần những đô thị lớn thì chịu khó đi tìm để mua đi,tôi thì không liên quan gì nhưng tôi thấy không thể ngồi nhà lên internet rồi gửi ngươif ta gửi tới được.Anh em nào ở vùng sâu vùng xa thì tôi đồng ý .Anh em đunwgf có giận nghe ,tưh thân vận động đi

Chào đồng hương Quảng nam.bạn có thể vào www.lyngsat.com để tìm.tôi thì không ở quê nên chưa thử được.nhưng chắc chắc là thaicom5,nss6,nếu có thể thì aiasat4 nuac đó.thế nhé cố gắng tìm sẽ nhớ lâu,

Cũng đúng thôi. Tự thân vận động được là hay nhất. Tuần trước về Hà Nội lục tung cả trợ trời cũng không tìm thấy điểm bán thẻ và chảo. Thế mới buồn cười chứ. Tưởng cái gì cũng có ở chợ trời hóa ra không phải.

o0manhcuong0o
14-06-2009, 17:11
bac mobilab oi.con xsat nha bac mua lau chua? chu toi dung ca xsat tieng anh va tieng viet van bat dc htv binh thuong. nhung truoc kia khi con bat qua 146* con xsat tieng anh cua toi ko scan dc ts 12541 v 21430 va ts 12621 v 30000 co le la do hop kenh cua no co van de, nhung chuyen qua 132 thi no van bat htv ngon lanh.

Bạn ko xem được tần số 12541 V 21430,12621 v 30000 là do hướng chảo nhà bạn bị vướng(Nhà,cây cối...)gì đó.Ví dụ như nhà tôi trước để chảo ở ngoài ban công vẫn thu và xem tần số 12541 V 21430,12621 v 30000 như bình thường.nhưng sau khi tôi chuyển chảo (Do để chảo ở đó trời mưa nước mưa cứ theo dây cáp chảy hết nước vào phòng với lại trẻ con chơi hay động vào làm mất tín hiệu)Nên tôi chuyển chảo sang nhờ nhà hàng xóm vẫn xem 25600,35500 bình thường nhưng lại ko thu đc 12541 V 21430,12621 v 30000.Nghĩ thế nào tôi lại đem chảo về chỗ cũ (Quán triệt hội trẻ con nhà tôi)thì lại thu đc 12541 V 21430,12621 v 30000 bình thường bác ạ.Bác thử chuyển vị trí chảo xem.
Còn giờ con đầu của tôi quay sang 132 ko thu đc HTV như trường hợp bác Mobilab.Khi nào bác mobilab sửa đc lỗi này méch giùm em với nhé!!!
THANK các bác trong diễn đàn đã nhiệt tình giúp đỡ.

Quả này băng C phủ sóng toàn lãnh thổ VN. Băng KU chỉ phủ sóng các tỉnh ven biển phía nam từ khánh hòa trở vào thôi. Còn góc phương vị và góc ngẩng vì chưa biết bạn ở khu vực nào lên chưa trả lời bạn được. Bạn để lại mail tôi gửi cho bạn phần mềm tính. Bạn chỉ cần chọn tỉnh TP bạn cần và chọn vệ tinh bạn cần bắt là bạn sẽ có nhưng thông tin cần thiết để quay chảo.

CHào bác chiến !
Bác có thể gửi giúp em phần mềm để chỉnh chảo vào Email: tuyen_276@yahoo.com em đang rất cần cái này.
À mà em đang muốn mua một cái la bàn nhưng ko biết mua ở đâu bác có thể chỉ giùm em vài chỗ đc ko?

Em cảm ơn bác trước'

pat_so2
14-06-2009, 20:15
Xsat không thu được tp 11089-H-28120.

Trước đây tui cũng đã gặp một con Xsat bị lỗi này. lên google tìm thông tin sữa lỗi thì có link vào "diễn đàn điện tử". ở đây thấy anh em nói có một số loại đầu thu Xsat có Mạch nguồn hình chữ nhật với chiều dài cao và chiều rộng nhỏ thì không thu được HTVC. còn loại Xsat có mạch nguồn hình chũ L và hình chữ nhật có chiều rộng lớn là thu HTVC tốt. Còn có người nói là chạy lại phần mềm. Không biết có phải do bộ nguồn không nữa.. tui không phải thợ nhưng gặp tình huống và đã tìm thấy thông tin như thế. quan sát thì cái đầu thu tui gặp phải, đúng y như họ nói ( do đầu hàng xóm nên tui không tìm cách xử lý nữa... ). Đầu thu của bạn thì thế nào nhỉ... Không biết thông tin này bạn biết chưa..
---------------------
TT này tui cũng lấy trên nét thui có gì xin thông cảm nha.

Me_DTH
14-06-2009, 21:35
pác tài có thể gửi cho tui qua xe chạy từ TB -Móng cái dc ko.nếu dc pác cho tui địa chỉ của pác rồi tôi sẽ gọi cho pác sau

china_dvb
14-06-2009, 22:17
Chào AE
dạo này lên dd cũng ko thấy đc sôi nổi như cái vụ ông HTV "thả gà"nên cũng thấy hơi buồn.loanh quanh với mấy kênh của HTVC cũng ít quá thôi.mà dạo này cũng bận quá ko để ý lắm.
Bác tuấn tài cho em hỏi là bác ở ngoài móng cái có thấy anh trung quốc có cái món vỉ của đầu thu K49 bán sẵn ko vậy?dạo này miền núi bọn em sấm sét nhiều quá.dêm qua sét nổ như pháo rang luôn.đầu thu bị nhiễm sét cũng nhiều.em muốn hỏi xem là có nguyên cái vỉ đầu K49 đấy ko để em làm một ít.dân nghèo quá lắm lúc mua nguyên đầu ko thôi mà cũng phải đi dỡ nửa đồi sắn mang ra chợ bán mới có tiền mua đầu thu mới hic hic.mà ko có tivi xem đi ngủ sớm quá thì chẳng mấy chốc dân số tăng lên đột biến mất.em ko làm bên dân số mà em còn thấy sợ ke ke.

vanngocht
14-06-2009, 22:26
bac oi chao cua em ko he vuong gi ca, symbol 30000 co 2 freq la 12500 12621 thi em chi do dc freq 12500 con freq kia thi ko dc. va lai em mang xsat nha hang xom ve cam vao chao nha minh thi van do dc tuot

giapvtuan_hd
15-06-2009, 06:31
[QUOTE=mà các bác phải để ý khi dùng swich trộn tín hiệu sẽ bị suy hao đấy nêu tín hiệu yếu sẽ o xem được chứ nó 0 kén lnb vì nó chỉ là các swich tự động dược đầu thu điều khiển có thể 1số đầu thu 0 có sung hoặc sung yếu o điều khiển được swich.[/QUOTE]

dùng swich mà bị suy hao tín hiêu có khả năng ,loại swich đó kém chất lượng.mình dùng swich của bạn tài gửi cho cách đây 1 tháng ,mình đã thử dùng swich và ko dùng swich kết qủa tín hieu đều như nhau, < đó là mình sử dụng> còn mọi người thì m ko biết. Ha...ha...!

mobilelab
15-06-2009, 07:39
chào cả nhà.em ốm mất gần tuần nay hôm nay mới được gạp lại anh em.bác mavuong1987 ơi em sang Trung Quốc hỏi cho bác rồi nhưng kết quả không như mong đợi. ah anh tài này ở dưới móng cái có bán cái LNB 2ngox ra không?giá khoảng bao nhiêu thế?
ah anh giang ah(hohocuchuoi) em làm đủ mọi cách rồi nhưng con XSAT chăc phải bỏ đi thôi vẫn không có tin hiệu của HTVC&HTV đâu.em chịu hẳn rồi đấy. em cảm ơn anh đã chỉ bảo nhiệt tình

dẫn theo tin về VCTV& CANAL+ theo WWW.TUANTU.NET

(VnMedia) - Chiều qua (12/6) tại Hà Nội, Đài Truyền hình VTV và Tập đoàn Canal+ của Pháp đã ra mắt liên doanh đầu tiên trong lĩnh vực nghe nhìn tại Việt Nam với trọng tâm cung cấp dịch vụ truyền hình vệ tinh có chất lượng được cam kết tốt hơn và giá thành rẻ hơn.

Ảnh minh họa

Việc phối hợp giữa hai bên sẽ do hai đơn vị thành viên là VCTV và Canal Overseas đảm nhận. Liên doanh này sẽ triển khai hệ thống hạ tầng truyền dẫn DTH đến người xem và các kênh truyền hình sẽ được cung cấp qua vệ tinh Vinasat-1.

Theo ông Vũ Văn Hiến, Tổng giám đốc Đài truyền hình Việt Nam, quyết định thành lập liên doanh trên đã được Thủ tướng Chính phủ thông qua ngày 12/5/2009. Phía VTV sẽ kiểm soát và chịu trách nhiệm về mặt nội dung của chương trình – dự kiến sẽ là các kênh tiếng Việt và các kênh nước ngoài được Việt hóa.

Cũng theo ông Hiến, giá thuê bao dịch vụ mới sẽ rẻ hơn và có chất lượng tốt hơn. Ông Hiến không nói rõ mức giá này là bao nhiêu mà chỉ khẳng định đó sẽ là mức giá hợp lý và được đông đảo người dùng chấp nhận. Phía VTV cũng chưa công bố thời điểm sẽ cung cấp dịch vụ trên, mà chỉ nói rằng các công việc sẽ được tiến hành từ ngày 1/7 tới đây.

Về mặt nội dung, dịch vụ truyền hình mới sẽ phát các kênh phim truyện, ca nhạc, thể thao… với nội dung phong phú hơn, và được Việt hóa nhiều hơn. Các kênh thông tin giải trí trong nước như VTV1, VTV3… cũng sẽ được phát qua dịch vụ truyền hình vệ tinh này. Dự kiến ngay từ mùa hè 2009, liên doanh VCTV - Canal Overseas sẽ bổ sung thêm gói vệ tinh của VCTV và sẽ có 14 kênh mới.

Vẫn theo ông Hiến, nhờ có vệ tinh Vinasat-1 mà phạm vi phủ sóng của dịch vụ mới sẽ rộng hơn. Toàn bộ lãnh thổ Việt Nam sẽ bắt sóng được kênh truyền hình này. Ngoài ra, người xem tại một số quốc gia như Lào, Campuchia, Thái Lan và Myanmar cũng thu được sóng nhờ khả năng phủ sóng rộng khắp của vệ tinh Vinasat-1, quả vệ tinh được đánh giá tốt nhất khu vực hiện nay.

Trong khi đó, theo ông Nguyễn Hữu Khánh – Giám đốc Công ty Viễn thông quốc tế (VTI), tính tới thời điểm này, VCTV- Canal Overseas là khách hàng lớn nhất của VTI trong việc sử dụng dung lượng vệ tinh Vinasat-1. Cũng theo ông Khánh, hiện dung lượng vệ tinh Vinasat-1 đã được khai thác trên 70%, và dự kiến tới năm 2010 sẽ khai thác hết dung lượng của vệ tinh này.

Trung tâm kỹ thuật truyền hình cáp Việt Nam VCTV là một đơn vị thành viên của VTV chuyên cung cấp truyền hình qua mạng cáp và vệ tinh. Còn Canal Overseas là đơn vị trực thuộc tập đoàn Canal+, chuyên cung cấp các gói kênh truyền hình trả tiền trên toàn thế giới, gồm Ba Lan và hơn 20 nước châu Phi cận Sahara, Bắc Phi, các nước Caribe, Ấn Độ Dương và Nam Thái Bình Dương.

Copyrirht on tuantu.net

mavuong1987
15-06-2009, 08:07
chào cả nhà.em ốm mất gần tuần nay hôm nay mới được gạp lại anh em.bác mavuong1987 ơi em sang Trung Quốc hỏi cho bác rồi nhưng kết quả không như mong đợi. ah anh tài này ở dưới móng cái có bán cái LNB 2ngox ra không?giá khoảng bao nhiêu thế?

dù sao cũng cám ơn bác. hi chắc có lẻ phải chấp nhận nhìn đống dây nhợ lằn nhằn này vậy. hi

buiducchien
15-06-2009, 08:49
Chào AE
dạo này lên dd cũng ko thấy đc sôi nổi như cái vụ ông HTV "thả gà"nên cũng thấy hơi buồn.loanh quanh với mấy kênh của HTVC cũng ít quá thôi.mà dạo này cũng bận quá ko để ý lắm.
Bác tuấn tài cho em hỏi là bác ở ngoài móng cái có thấy anh trung quốc có cái món vỉ của đầu thu K49 bán sẵn ko vậy?dạo này miền núi bọn em sấm sét nhiều quá.dêm qua sét nổ như pháo rang luôn.đầu thu bị nhiễm sét cũng nhiều.em muốn hỏi xem là có nguyên cái vỉ đầu K49 đấy ko để em làm một ít.dân nghèo quá lắm lúc mua nguyên đầu ko thôi mà cũng phải đi dỡ nửa đồi sắn mang ra chợ bán mới có tiền mua đầu thu mới hic hic.mà ko có tivi xem đi ngủ sớm quá thì chẳng mấy chốc dân số tăng lên đột biến mất.em ko làm bên dân số mà em còn thấy sợ ke ke.
Bạn gọi số ĐT này - 0913322898. Gặp anh Hồng IC anh ấy chuyên cung cấp đủ hết lòng mề, ruột gan, tim phổi loại này và nhiều loại khác.

lammanhls
15-06-2009, 10:53
Được gửi bởi buiducchien
Quả này băng C phủ sóng toàn lãnh thổ VN. Băng KU chỉ phủ sóng các tỉnh ven biển phía nam từ khánh hòa trở vào thôi. Còn góc phương vị và góc ngẩng vì chưa biết bạn ở khu vực nào lên chưa trả lời bạn được. Bạn để lại mail tôi gửi cho bạn phần mềm tính. Bạn chỉ cần chọn tỉnh TP bạn cần và chọn vệ tinh bạn cần bắt là bạn sẽ có nhưng thông tin cần thiết để quay chảo.

Xin chào Bùi Đức Chiến! Tôi cũng là dân nghiệp dư đam mê chảo và vệ tinh, kiến thức về Chảo và vệ tinh còn A,B,C lắm. Hôm qua chủ nhật ngồi cả ngày trên trần nhà quyết tâm bắt con 138* nhưng không tài nào tìm được nó. Mặc dù đã copy cả ảnh của ban trên diễn đàn về phân tích, tính toán vị trí nhưng vẫn bó tay.com.
Nhờ bạn chỉ giáo ! tôi dùng con K49 để quét không biết đặt tần số sai hay thế nào mà quay chảo cả ngày chất lượng tín hiệu vẫn chỉ báo 4%. Tôi ở huyện Chi Lăng, tỉnh Lạng Sơn. Nếu được cho tôi xin luôn phần mềm tính góc phương vị và độ ngẩng với!
Địa chỉ mail của tôi: lammanhtung@yahoo.com.vn
Cám ơn bạn nhiều !

giapvtuan_hd
15-06-2009, 12:34
Được gửi bởi buiducchien

Xin chào Bùi Đức Chiến! Tôi cũng là dân nghiệp dư đam mê chảo và vệ tinh, kiến thức về Chảo và vệ tinh còn A,B,C lắm. Hôm qua chủ nhật ngồi cả ngày trên trần nhà quyết tâm bắt con 138* nhưng không tài nào tìm được nó. Mặc dù đã copy cả ảnh của ban trên diễn đàn về phân tích, tính toán vị trí nhưng vẫn bó tay.com.
Nhờ bạn chỉ giáo ! tôi dùng con K49 để quét không biết đặt tần số sai hay thế nào mà quay chảo cả ngày chất lượng tín hiệu vẫn chỉ báo 4%. Tôi ở huyện Chi Lăng, tỉnh Lạng Sơn. Nếu được cho tôi xin luôn phần mềm tính góc phương vị và độ ngẩng với!
Địa chỉ mail của tôi: lammanhtung@yahoo.com.vn
Cám ơn bạn nhiều !

phần mềm tính phương vi và góc ngẩng trong tầm tay của bạn mà b ko biết.
Trên đầu k49 ban vào MENU >CÀI ĐĂT HỆ THỐNG>>CHỈ ĐẠO ĐỔI VỆ TINH và cài số liêu vị trí vệ tinh bạn muốn thu. kinh độ và vĩ độ nơi bạn đặt chảo và ok xác nhận là ra phương vị và góc ngẩng.mình tóm được 13 vệ tinh 1 cách rễ ràng là nhờ bộ đôi đầu k49+la bàn.

lammanhls
15-06-2009, 12:57
Cám ơn giapvtuan_hd ! Chiều nay mình xin nghỉ làm sớm và sẽ thử xem như thế nào.

giapvtuan_hd
15-06-2009, 14:05
Cám ơn giapvtuan_hd ! Chiều nay mình xin nghỉ làm sớm và sẽ thử xem như thế nào.

Trước khi tìm vệ tinh mình muốn thu,mình dùng đầu k49 tính toán phương vị,góc ngẩng.và dùng la bàn định hướng.
mình lấy thông số trên lyngsat hoăc usetvro và nhập vào đầu XSAT,rồi chỉnh chảo dò tín hiêu vệ tinh, khi đầu XSAT nhận đc tín hiệu từ VT ,mình lại dùng k49 quét tự động 2 lần 22k tắt,và bật
vệ tinh đó có bao nhiêu tần số tương thích bị k49 tóm hết.
Khi bạn có kinh nghiệm rồi thì rễ ợt.

lammanhls
15-06-2009, 14:40
Trước khi tìm vệ tinh mình muốn thu,mình dùng đầu k49 tính toán phương vị,góc ngẩng.và dùng la bàn định hướng.
mình lấy thông số trên lyngsat hoăc usetvro và nhập vào đầu XSAT,rồi chỉnh chảo dò tín hiêu vệ tinh, khi đầu XSAT nhận đc tín hiệu từ VT ,mình lại dùng k49 quét tự động 2 lần 22k tắt,và bật
vệ tinh đó có bao nhiêu tần số tương thích bị k49 tóm hết.
Khi có kinh nghiệm rồi thì rễ ợt.

Bạn ơi ! đã thương thì thương hết đi. mình mù tịt về tiếng anh mà thằng XSAT410 của mình toàn tiếng anh thôi. Trên mình hiện tại các nhà dùng chảo chỉ hướng về 2 quả 146 và 132 thôi. thường thường nếu đầu XSAT của mình chưa có thông số vệ tinh, mình ôm sang nhà hàng sóm chỗ đã để chảo đúng hướng Scan lại rồi về bật info lên và soay chảo nhà mình. Còn nhập thông số cho thằng XSAT để dò vệ tinh mới mình không hiểu phải làm thế nào cả.
Bạn hướng dẫn giúp với, càng chi tiết càng tốt. Cám ơn bạn nhiều nhiều !

giapvtuan_hd
15-06-2009, 17:08
Bạn ơi ! đã thương thì thương hết đi. mình mù tịt về tiếng anh mà thằng XSAT410 của mình toàn tiếng anh thôi. Trên mình hiện tại các nhà dùng chảo chỉ hướng về 2 quả 146 và 132 thôi. thường thường nếu đầu XSAT của mình chưa có thông số vệ tinh, mình ôm sang nhà hàng sóm chỗ đã để chảo đúng hướng Scan lại rồi về bật info lên và soay chảo nhà mình. Còn nhập thông số cho thằng XSAT để dò vệ tinh mới mình không hiểu phải làm thế nào cả.
Bạn hướng dẫn giúp với, càng chi tiết càng tốt. Cám ơn bạn nhiều nhiều !
Bạn lai khiêm tốn rồi!
mình mạ muội xin mách nhỏ với bạn thế này
trên đầu xsat410 ban vào Menu>>configuratio>>lnstallatio>>setting antenna và nhấn nút INFO trên điều kiển,màn hinh hiển thị sửa thông số.bạn cài thông số vtinh muốn tìm.cài song nhấn Ok trên điều khiển.và màn hình xuất hiện 2 cột màu.màu và vàng có trước báo đã kết lối với LNB. bạn xoay chảo tìm vtinh cột bên dưới khi nào bạn xoay chảo bắt dc tín hiệu vệ tinh có màu xanh.

lammanhls
15-06-2009, 21:18
Bạn lai khiêm tốn rồi!
mình mạ muội xin mách nhỏ với bạn thế này
trên đầu xsat410 ban vào Menu>>configuratio>>lnstallatio>>setting antenna và nhấn nút INFO trên điều kiển,màn hinh hiển thị sửa thông số.bạn cài thông số vtinh muốn tìm.cài song nhấn Ok trên điều khiển.và màn hình xuất hiện 2 cột màu.màu và vàng có trước báo đã kết lối với LNB. bạn xoay chảo tìm vtinh cột bên dưới khi nào bạn xoay chảo bắt dc tín hiệu vệ tinh có màu xanh.

Cám ơn giapvtuan_hd, cám ơn Bùi Đức Chiến ! phương tiện có trong tay mà không biết sử dụng. Tôi đã nhận được phần mềm tính tọa độ và góc ngẩng chảo của Bùi Đức Chiến mở mang cái đầu u tối của tôi được rất nhiều và thông qua cách hướng dẫn của giapvtuan_hd hôm nay tôi đã quay được cái chảo cho đứa em gái. cám ơn, cám ơn 2 bạn rất nhiều ! Bây giờ chỉ việc sắm cái la bàn nữa là song. Chiều nay tìm cả chợ không có ai bán cả, buồn quá.
Tôi đã gửi cho Bùi Đức Chiến bộ cài phần mềm GoogleEarth xem được tọa độ chi tiết tới từng khu dân cư. Không biết có giúp ích gì cho bạn không?

china_dvb
15-06-2009, 22:28
bác chiến ah hom nay bác co lên mang ko vay?vậy là chỗ bác Hồng IC là có đầy đủ hả bác,vậy cảm on bác trước.làm nghề sửa chữa ở miền núi khổ lắm bác ah.lọ mọ từng tí một ko"kiếm ăn"dễ như ở thành phố thị xã bác a.có cái đầu thu sét đánh nổ hết mạch ma dân vẫn muốn khắc phục.em tháy pó tay luôn.

kienleocanhcut
15-06-2009, 22:35
Ai có thông tin gi về cái STB High Definition IP Set-Top Box ITB-3000 không vậy? có ai sử dụng chưa? có thể dùng nó để xem các kênh truyền hình internet free ko vậy? và giá cả thế nào? Em chỉ đọc được thông tin ở đây http://planet.com.vn/sanpham/digitalhome/IPSetTopBox/ITB-3000/view bác nào rành về cái này giúp em với!
Thanks!

china_dvb
15-06-2009, 22:57
buocluhanh à bạn ở đâu vậy?

quangtl
16-06-2009, 14:09
Cám ơn Bác Tài, em đã nhận được SW của Bác gởi cho em rồi và đang thử đây, Chúc Bác và gia đình sức khoẻ! Bữa nào vào Đà Nẵng nhớ hú em một tiếng nghe!

Thiettham304
16-06-2009, 15:07
Diễ đàn đã chuyển qua kinh doanh bộ trộn không con trao đổi kinh nghiệm nửa

Lnb được cấp nguồn từ 12v-18v.nó được regu lại từ nguồn 24v.Nhờ đặc điểm này ta làm một bộ nguồn khác chỉ cấp cho lnb hoặc đấu song vào nguồn chính.Với cách làm như vậy thì ghép rất nhiều lnb.,

canvtv
16-06-2009, 16:06
Tôi ở Phú Yên.43 tuổi. Mới tập tò sử dụng chảo. Tôi đang sử dụng đầu K49.LNB KU.Đang xem VTV1-6 và 3kênh HTVC
Khi thực hiện dò các kênh Vtv1-Vtv6 bằng 2 tần số 5150 và 9750 đều thu được tín hiệu cả. Theo như anh em nói thì f= 5150 là LNB band C. f= 9750 là LNB KU. Anh em nào biết xin trả lời giúp. Thank so much!
Bác làm thử như thế này nhé:
vào chỗ Thêm CT mới xóa dãy số 09750 đi (0000)còn lại giữ nguyên rồi sau đó bấm OK để dò.

Sau đó lại vào chỗ Thêm CT mới xóa dãy số 05150 đi (0000)còn lại giữ nguyên rồi sau đó bấm OK để dò

Sau 2 lần như vậy là Bác tự giả thích được những tác mẵ của mình. Chúc Bác Vui Vẻ!

mobilelab
16-06-2009, 16:16
oai thưa các pác anh thaicom 78,5*E TP 12355 V 30000 của Myanma đang Free nhiều kênh miễn phí nhiều lắm.

thích thật không biết nó Free có lâu không đủ các thể loại từ kênh phim lẻ đến kênh phim bộ. kênh CNN,NHK,CCTV9,NATGEO WIL,ESPN, vài kênh tổng hợp nữa bác nào rảnh thì theo dõi nhé hay lắm

buocluhanh
16-06-2009, 16:22
buocluhanh à bạn ở đâu vậy?
Tôi đang sông ở Lâm Đồng bạn à....

Lnb được cấp nguồn từ 12v-18v.nó được regu lại từ nguồn 24v.Nhờ đặc điểm này ta làm một bộ nguồn khác chỉ cấp cho lnb hoặc đấu song vào nguồn chính.Với cách làm như vậy thì ghép rất nhiều lnb.,

làm như bạn thì các LNB đều hoạt động được nhưng lại hoạt động không bình thường , một số thành phần sẽ không có tín hiệu hoạc tín hiệu rất thấp... tôi dã thử làm cách nay khi chưa có bộ chia DiSqec và nói chung là không hài lòng....

mavuong1987
16-06-2009, 17:36

làm như thế này thì sẽ ko xem được các kênh có số tần số gần nhau vì bị nhiễu.

tuantaimc.
16-06-2009, 17:44

Bác nói thế oan cho em quá ! E cũng vì giúp đõ mọi nguời ! chứ bác nói em kinh doanh là ko đựoc đâu ! Bác nên xem xét lại câu nói của bác ! Em rất buồn khi bác nói thế !
Theo em nghĩ nó cũng là một việc có liên quan đến Chảo đó ! ko nhất thiết ta phải có tần số, thông số hay vệ tinh mới trao đổi được mà mà ta mở rộng ra tất cả gì liên quan tới Chảo và vệ tinh

mobilelab
16-06-2009, 17:46
mấy cao thủ đi đâu hết rồi thế nhỉ dạo này không thấy xuất hiện để mang những thông tin mới mới gì cho anh em cả.huhuhu

tuantaimc.
16-06-2009, 17:56
pác tài có thể gửi cho tui qua xe chạy từ TB -Móng cái dc ko.nếu dc pác cho tui địa chỉ của pác rồi tôi sẽ gọi cho pác sau
Bác hỏi tôi về vụ gì vậy ?
Địa chỉ của Tài :
Nguyễn văn Tài
Số 12 Dân Chủ phuờng Hòa Lạc tp Móng Cái t Quảng Ninh

Vinhthu
16-06-2009, 19:24
Dreamtv 146*E sap ra di roi.chieu nay them nhieu kenh conditional access not supported.buon qua cung tai vi minh ngheo qua.

vantanevn
16-06-2009, 19:58
Dreamtv 146*E sap ra di roi.chieu nay them nhieu kenh conditional access not supported.buon qua cung tai vi minh ngheo qua.

mấy hôm ốm cũng không xem được quả 146, hiện tại đang xem tạm quả 132 + 134 mấy kênh HBO, MAX, STARMOVIES cũng đỡ buồn. Nếu Dream ra đi anh thì buồn nhỉ?

pat_so2
16-06-2009, 20:29

Giả sử bạn là một người đang muốn ghép thêm lNB và không tìm mua được bộ trộn. Vậy điều bạn nghĩ lúc này là gì... sau khi đã ghép thành công. có thể nói bộ trộn rất hiếm vì không thông dụng nên không phải địa phương nào cũng có. anh em trên top này may mắn vì có bác Tài nhiệt tình giúp đỡ. với giá 50k cho 1SW 4in thì thì không có gì là nói buôn bán gì ở đây. bạn thử nghĩ lòng nhiệt tình đi tìm mua ( hình như đi TQ mua thì phải) và ghi nhận địa chỉ từng người... ui nói chung bác post một dòng chữ đã làm xúc phạm tới lòng nhiệt tình của bac Tài rùi.. bác không hiểu nổi khó khăn về thiết bị của anh em thì xin hay cẩn thận trước khi nói nha. không có top nay thì làm gì có cớ cho anh em biết về bộ trộn về ghép LNB về chảo về thông tin thiết bị thu dvb...
------------------------
Chúc sức khỏe anh em và xin đừng để bụng nếu có điều làm phật ý... tui không có ý làm xung đột ngôn ngữ đâu nha.

duyphong_dt
16-06-2009, 21:56
em la thanh vien moi nhung thay bac pat_so2 noi dung do
day ko phai la kinh doanh ma la bac thiettham304 da giup ae trong dien dan biet them ve nhung phu kien can thiet chu bac ay co can phai ban dau.

ah cac bac oi cho em hoi the qua dau hd cua trung quoc xan suat thu dc bao nhieu kenh tren vinasat.va chi thu dc cac kenh fee hay thu dc ca cac kenh s.cam on cac bac nhieu....!

ThầnChảo
16-06-2009, 22:22
mấy cao thủ đi đâu hết rồi thế nhỉ dạo này không thấy xuất hiện để mang những thông tin mới mới gì cho anh em cả.huhuhu

Làm sao you khóc! Đừng khóc yếu như thế, you nên khóc to nữa lên vì thời gian tới sẽ chẳng ma nào thèm ngó ngàng vào dđ này nữa đâu. Người nói thì phải có người nghe, đã không nghe thì thôi lại còn chọc ngoáy lung tung thì có thánh cũng chạy mất dép thôi các bạn ạ. Bạn không tôn trọng người khác thì đừng mong ai tôn trọng và giúp đỡ bạn cả, nói đến thế thôi kẻo mấy phần tử khủng bố lại nói tôi hay tào lao and bô bô mà tìm đến khủng bố thì buồn lắm. Bái bai and gút nắc các bạn nhé, chúc các phần tử khủng bố mơ thấy ác mộng. Chúc các bạn ... N...G...Ủ...N...G...O...N...!

huongchua
16-06-2009, 22:32
Giả sử bạn là một người đang muốn ghép thêm lNB và không tìm mua được bộ trộn. Vậy điều bạn nghĩ lúc này là gì... sau khi đã ghép thành công. có thể nói bộ trộn rất hiếm vì không thông dụng nên không phải địa phương nào cũng có. anh em trên top này may mắn vì có bác Tài nhiệt tình giúp đỡ. với giá 50k cho 1SW 4in thì thì không có gì là nói buôn bán gì ở đây. bạn thử nghĩ lòng nhiệt tình đi tìm mua ( hình như đi TQ mua thì phải) và ghi nhận địa chỉ từng người... ui nói chung bác post một dòng chữ đã làm xúc phạm tới lòng nhiệt tình của bac Tài rùi.. bác không hiểu nổi khó khăn về thiết bị của anh em thì xin hay cẩn thận trước khi nói nha. không có top nay thì làm gì có cớ cho anh em biết về bộ trộn về ghép LNB về chảo về thông tin thiết bị thu dvb...
------------------------
Chúc sức khỏe anh em và xin đừng để bụng nếu có điều làm phật ý... tui không có ý làm xung đột ngôn ngữ đâu nha.
Bác nói đúng đấy. Anh em có vùng vất vã mà tìm không ra các thiết bị chỉ vài ngàn thôi đấy. Buôn bán ư, khó khăn chuyễn tiền chỉ cần thẻ cào là Bác ấy giúp thì không thể nói thế được. Diễn đàn mà có lòng nhiệt tình như bác ấy AE được nhờ vã nhiều để có điều kiện đi tìm cái mới được chứ. Cứ lý thuyết mà không thực tế được AE chả ai hiểu gì có khổ không? Thanks Bác Tài và AE hiểu và thông cảm.

vantanevn
16-06-2009, 22:51
------------------------

Em cũng đồng tình với bác. khi nhờ người mua được cho mình một món đồ ưng ý đó là một điều ai cũng muốn. Hôm nọ em có đi Hà Nội tìm khắp "chợ trời" không có cái đó, mấy người bán hàng chỉ đưa ra bộ chia truyền hình cáp, hỏi đến thiết bị ghép nhiều chảo vào 1 đầu thu thì họ có vẻ như là mình lừa họ hay sao ấy.

Thiettham304
16-06-2009, 23:04
À tôi nói vậy vì diễn đàn cứ nói nhiều về bộ trộn.tôi nhớ khi tham gia diển đàn mỗi người đều có hộp thư riêng của mình nên những gì thuộc riêng cứ poc cho người đó.QUA ĐÂY tôi xin lỗi anh em trên diễn đàn nhất là BÁC TÀI.

maiyeuanh84
16-06-2009, 23:58
Gia nhu bo tron tin hjeu co ban rong rai thj anh em nha chao chung ta tha ho ma kham pha. Dien dan ko thay de cap toj ong htv the nao?

mobilelab
17-06-2009, 07:32
Em xem quả thiacom 78,5* hơi ngẩng xuống một chút xem luôn quả 76,5*E Telstar thấy có kênh Afa... ban ngày là chứng khoán... đêm đến lại là ***y miễn phí luôn khiêu dâm nhẹ.các bác có ai biết gì thêm về quả này chỉ giáo cho em nhe.em cảm ơn

BuDang
17-06-2009, 08:19
bác vương cho em địa chỉ yahoo ma em không add được
em hưởng bù đăng nè

hjt
anh em trên diễn đàn chi chơi rùi

ThânĐiêu
17-06-2009, 09:05
Làm sao you khóc! Đừng khóc yếu như thế, you nên khóc to nữa lên vì thời gian tới sẽ chẳng ma nào thèm ngó ngàng vào dđ này nữa đâu. Người nói thì phải có người nghe, đã không nghe thì thôi lại còn chọc ngoáy lung tung thì có thánh cũng chạy mất dép thôi các bạn ạ. Bạn không tôn trọng người khác thì đừng mong ai tôn trọng và giúp đỡ bạn cả, nói đến thế thôi kẻo mấy phần tử khủng bố lại nói tôi hay tào lao and bô bô mà tìm đến khủng bố thì buồn lắm. Bái bai and gút nắc các bạn nhé, chúc các phần tử khủng bố mơ thấy ác mộng. Chúc các bạn ... N...G...Ủ...N...G...O...N...!

bác này dạo này thấy sao sao đó, đi qua bên dvb.vn nổ banh trời nè.
http://forum.dvb.vn/index.php?topic=147.msg991;topicseen

cuongvp2910
17-06-2009, 10:26
Thân chào tất cả anh em ! Lâu nay mình vẫn theo dõi chủ đề và thấy nó vẫn luôn phát triển cập nhật . Lí do Anh Em chúng ta từ Bắc , Trung , Nam vẫn đang đều đặn dò dẫm nghiên cứu thực hành công nghệ truyền hình giá rẻ bằng bộ trộn swich ( Bạn Tài đang là người bị "hỏi thăm" nhiều nhất :D . Chúc Bạn mạnh khỏe và may mắn để còn được "cho" và được "nhận" nhé )Về Xsat 4xx lại ra đi thêm một số kênh Aminal , history , bbc...( Không hỗ trợ (dạng) thẻ của chúng ta đang dùng mặc dù thông báo đã đưa ra cách đây cả năm trời ) Theo mình nghĩ đây là vấn đề nội bộ của DreamTV khi ... Thiếu tiền mua chương trình ! Ngay cả starmovie và axn cũng "lởm " Trong khi thời hạn chuyển sang Vinasat đang đến gần . Không biết các Bạn thế nào còn mình vẫn đang xem cả hai chương trình của 146 DR và 132 Vns trên 1 đầu thu Xsat và cảm thấy hướng đi của chúng ta với Swich là đúng ! Chúc Các Bạn nhiều thành công và cùng chờ xem cái gì đang đợi chúng ta ở phía trước !

ThầnChảo
17-06-2009, 12:41
Chào mấy con chicken của dvb.vn, xin đính chính lại là không hề sạo, đã ngu thì đừng bình phẩm người khác như vậy. Không tin thì thôi, tôi chẳng khiến mấy người xem mà, xem đả rồi lại ngứa mắt chọc ngoáy lung tung. Nước Việt Nam ta không thiếu nhân tài, thi robocon thì toàn nhất nhì mà chẳng thấy Việt Nam mình có lấy 1 con robot nào vậy! Đó lại tại vì Việt Nam còn quá nhiều kẻ ta đây và khinh người quá đáng giống hệt lũ chicken bên dvb.vn vậy thì dù có ai biết cũng chẳng thèm chỉ đâu. Mới biết chút đỉnh của bài nhập môn điện tử viễn thông công nghệ cao mà đã bày đặt lên mặt dạy đời người khác, mà lại được 1 nhóm chicken vây quanh và cho là thần tượng and bờ rào nữa mới đau chứ. Đúng là làm trò cười cho thiên hạ. Muốn xem hình phải không? Cho các bạn xem luôn cho lé con mắt nhé. Chờ tý upload hình cái đã... Thiết bị này chưa là gì đâu, tôi còn vài thứ hay hơn nhiều, muốn xem thì sống cho tốt vào, để khi chết còn lên thiên đường gặp tôi, tôi sẽ cho xem tận mắt. Xin lỗi mấy anh em trên ddth.com vì post lên đây, do bên đó up hình hoài không được nên ghé qua đây up đại, anh em nào thích thì trích nguyên văn gửi hộ qua dvb.vn nhé. Ha ha ha ha... Đã là gà mà lại muốn làm công, bị cạo lông mới biết hóa ra con công chính là con chicken... Bức xúc quá nên nói vậy thôi, mong toàn thể anh em đừng để bụng kẻo đau dạ dày thì khổ. Còn vài tấm gây sock hơn nhưng tại không biết chụp hình nên thành ra xấu quắc, không dám up.

ThânĐiêu
17-06-2009, 13:26
sao hỏng thấy hình nào vậy ta? bác up lại đi.

anhsangtrongdemd
17-06-2009, 13:30
minh moi su dung dau thu K49 ma chi thu VTV1~VTV6 thoi ko thu dc cac kenh HTV bac nao biet thi chi cho em voi? thanks nhieu

minh o khu vuc Đồng Nai, cac bac chi dum minh nhe!

ThầnChảo
17-06-2009, 14:01
Gửi ThânĐiêu à quên phải gọi là vinasat01 mới đúng chứ!

Cho tôi cái link trang web tải hình lên đi, ở dđ up không lên, thế nên chỉ up được hình nó lên avarta thôi à, mờ lắm ( chụp bằng đtdđ )! Giúp tôi nhé. Không giúp tôi thì tôi khác tìm, hơi lâu đấy, chờ tý nha. Anh em thông cảm...

ThangMau
17-06-2009, 14:48
Ha ha ha ! Tôi bắt được quả NSS 11 rồi ! Đố ai bắt được quả này đấy ! he he he ! Hay quá! Không được gọi Anh là sư phụ Anh chỉ bảo cho nhá !

canvtv
17-06-2009, 15:05
minh moi su dung dau thu K49 ma chi thu VTV1~VTV6 thoi ko thu dc cac kenh HTV bac nao biet thi chi cho em voi? thanks nhieu

minh o khu vuc Đồng Nai, cac bac chi dum minh nhe!

nếu bạn đang thu Vinasat1 thi vào THEM CT MOI rồi nhập các thông số sau đây để dò HTV nhé: TP 11087 - SYMB 28120 - Phân cực H - 22K và DsQ Tắt. Chúc bạn thành công. có gì fone cho tôi 0982414706 (Canvtv)

Ha ha ha ! Tôi bắt được quả NSS 11 rồi ! Đố ai bắt được quả này đấy ! he he he ! Hay quá! Không được gọi Anh là sư phụ Anh chỉ bảo cho nhá !

Sẵn đây sư phụ thu luôn quả 78,5*E và Quả 75*E. 2 quả này có thể thu trên cùng 1 chảo đấy, rất nhiều kênh Free. nếu cần trợ giúp Sư phụ tôi săn sàng...chúc Sư phụ thanh công!

mobilelab
17-06-2009, 15:24
nếu bạn đang thu Vinasat1 thi vào THEM CT MOI rồi nhập các thông số sau đây để dò HTV nhé: TP 11087 - SYMB 28120 - Phân cực H - 22K và DsQ Tắt. Chúc bạn thành công. có gì fone cho tôi 0982414706 (Canvtv)

Sẵn đây sư phụ thu luôn quả 78,5*E và Quả 75*E. 2 quả này có thể thu trên cùng 1 chảo đấy, rất nhiều kênh Free. nếu cần trợ giúp Sư phụ tôi săn sàng...chúc Sư phụ thanh công!
quả NSS 11 ở 108*E phải khong nhỉ? cho em hỏi bác xem bằng đầu gì thế? hay nó Free?

ThânĐiêu
17-06-2009, 16:47
Gửi ThânĐiêu à quên phải gọi là vinasat01 mới đúng chứ!

Cho tôi cái link trang web tải hình lên đi, ở dđ up không lên, thế nên chỉ up được hình nó lên avarta thôi à, mờ lắm ( chụp bằng đtdđ )! Giúp tôi nhé. Không giúp tôi thì tôi khác tìm, hơi lâu đấy, chờ tý nha. Anh em thông cảm...

tiếc cho bác quá, phải nói là rất lấy làm tiếc cho bác.
mong bác mau trở lại bình thường.

tuanngoctk
17-06-2009, 18:03
bác Taimc ơi bác gửi Swith cho em qua đường nào vậy ,đến ngày hôm nay em vẫn chưa nhận được, em mong nó lắm rồi bác ạ

giapvtuan_hd
17-06-2009, 18:35
À tôi nói vậy vì diễn đàn cứ nói nhiều về bộ trộn.tôi nhớ khi tham gia diển đàn mỗi người đều có hộp thư riêng của mình nên những gì thuộc riêng cứ poc cho người đó.QUA ĐÂY tôi xin lỗi anh em trên diễn đàn nhất là BÁC TÀI.

Ban a! Hộp thư riêng có có cả số di dông nua đấy.
Nhưng câu chuyên về Swich ko còn chuyện riêng 1ai nữa.có vài chuc người nhờ tài mua hộ .
Nhớ cách đây hơn 1 tháng ae trên dd vất vả tìm kiếm mọi người hỏi nhau ,có ai biết chố nàn bán bộ trộn ko?giá bao nhiêu 1bộ nhỉ? Và ko thấy ai trả lời ,chỉ thấy mọi nguời huớng dấn nhau cách đấu nối dây anten song song ,thật nguy hiểm cho các đầu thu.

Đứng trước hoàn cảnh bế tắc vất vả tìm kiếm cái vụ bộ trộn của ae trên dd
Bạn tài đã đăng 1 bài nói về sư giống nhau giữa bộ trôn tín hiệu và chia tín hiệu.thông báo giá 35k 1swich tại móng cái .ae mừng rỡ
Mỗi khi ae báo tin đã nhận dc swich tài gửi ,tôi cũng thấy mừng .mừng vì mọi ngừời cùng nhau được sử dụng phụ kiện hiếm có.
Còn về lợi nhuận, tôi khẳng định là ko! Thậm chí Tài còn bỏ tiền túi ra để đổ xăng hoặc thuê xe ôm ,bỏ công việc của mình để dành thời gian đi mua và gửi cho ae.{ MONG ANH EM CÓ SWICH ĐỂ DÙNG } trích lời Tài.
3 tháng trước tôi lên Hà Nội mua 1 bộ trộn với giá 100k cộng cước xe đi và về140k ,tổng chi phí 1 bộ trộn 4in1 về tới nhà 240k qúa đắt.so với giá 50k 1bộ Tài gửi về tới nhà .thì giá trên trời giá dưới đất.
Mời các bạn vào đây xem giá trên trờihttp://dientuvienthong.vn/index.php?page=productVie&i=430 (http://dientuvienthong.vn/index.php?page=producVie&i=430)

ThânĐiêu
17-06-2009, 19:38
phải nói là rất cảm ơn bác Tài đã hết lòng vì anh em, theo dõi trên diễn đàn chưa hề thấy bác Tài có ý định kinh doanh gì cả mà chỉ thấy giúp cho anh em mà thôi.

bc2009
17-06-2009, 20:15
Chào thanhcoi, Bạn cho mình hỏi là mình đang có bộ DTH và đang dùng vệ tinh Vinasat vậy muốn bắt thêm quả Agila2 như bạn thì thêm cái LNB loại nào, Bạn có thể hướng dẫn cho mình chi tiết tí nha, Cảm ơn bạn nhiều! Quên, mình ở Gia Lai

thien loi
18-06-2009, 07:50
Chào mấy con chicken của dvb.vn, xin đính chính lại là không hề sạo, đã ngu thì đừng bình phẩm người khác như vậy. Không tin thì thôi, tôi chẳng khiến mấy người xem mà, xem đả rồi lại ngứa mắt chọc ngoáy lung tung. Nước Việt Nam ta không thiếu nhân tài, thi robocon thì toàn nhất nhì mà chẳng thấy Việt Nam mình có lấy 1 con robot nào vậy! Đó lại tại vì Việt Nam còn quá nhiều kẻ ta đây và khinh người quá đáng giống hệt lũ chicken bên dvb.vn vậy thì dù có ai biết cũng chẳng thèm chỉ đâu. Mới biết chút đỉnh của bài nhập môn điện tử viễn thông công nghệ cao mà đã bày đặt lên mặt dạy đời người khác, mà lại được 1 nhóm chicken vây quanh và cho là thần tượng and bờ rào nữa mới đau chứ. Đúng là làm trò cười cho thiên hạ. Muốn xem hình phải không? Cho các bạn xem luôn cho lé con mắt nhé. Chờ tý upload hình cái đã... Thiết bị này chưa là gì đâu, tôi còn vài thứ hay hơn nhiều, muốn xem thì sống cho tốt vào, để khi chết còn lên thiên đường gặp tôi, tôi sẽ cho xem tận mắt. Xin lỗi mấy anh em trên ddth.com vì post lên đây, do bên đó up hình hoài không được nên ghé qua đây up đại, anh em nào thích thì trích nguyên văn gửi hộ qua dvb.vn nhé. Ha ha ha ha... Đã là gà mà lại muốn làm công, bị cạo lông mới biết hóa ra con công chính là con chicken... Bức xúc quá nên nói vậy thôi, mong toàn thể anh em đừng để bụng kẻo đau dạ dày thì khổ. Còn vài tấm gây sock hơn nhưng tại không biết chụp hình nên thành ra xấu quắc, không dám up.
Nè qua bên DVB.vn ném lựu đạn xong về đây sủa ông ổng. Có giỏi thì qua đó mà sủa. Đã ngu còn bày dặt! sy...sy...

Chào thanhcoi, Bạn cho mình hỏi là mình đang có bộ DTH và đang dùng vệ tinh Vinasat vậy muốn bắt thêm quả Agila2 như bạn thì thêm cái LNB loại nào, Bạn có thể hướng dẫn cho mình chi tiết tí nha, Cảm ơn bạn nhiều! Quên, mình ở Gia Lai
Bạn ở Gia Lai chỉ bắt được Agila2 băng C bằng chảo lớn thôi, băng Ku trong đó không phủ sóng.

phimanh
18-06-2009, 09:18
bạn nào nói. bạn Tài kinh doanh bộ trộn, là không được đâu nhé. nói với bạn rằng tôi cũng di hỏi, mua bộ trộn ở các cửa hàng bán đồ diện tử, và chảo thu vệ tinh. nhưng họ toàn đưa ra bộ, chia truyền hình cáp. hỏi bộ DiSEqC chia LNB thì họ, không hiểu, họ nói rằng, mới nghe lần đầu. cũng may có bạn Tài, mua giúp, bạn Tài là người nhiệt tình. cảm ơn bạn Tài rất nhiều. nếu bạn nói bạn Tài kinh doanh bộ trộn thì. anh em trên DD gửi bạn 50k bạn có mua được bộ trộn rồi gửi cho mọi người dược không?

nhatrang1231
18-06-2009, 10:07
Thông tin mới :
Trên vệ tinh thaicom 5 , tần số 12355 v 30000 có phát free 12 kênh của Myama gồm starport ,espn , cnn, cctv9 , nhk , 5cartoon ,Nat geo v.v.v. Tin này sẽ giúp cho các bạn phía Nam coi các kênh thể thao .

ThầnChảo
18-06-2009, 11:31
Ha ha ha ha... Chưa biết thằng nào ngu hơn thằng nào đâu. Đúng là nói chuyện với mấy con gà ngu dốt, mặt dày tụi bay chỉ tổ phí nhời. Không tin thì thôi vậy, nếu muốn thì tự tìm hiểu lấy. Tự nhiên tụi bay làm anh nóng gáy à nha. Không biết nghe điều phải thì mãi mãi chỉ là thằng dân đen ngu muội, trước đây có thằng nào nghĩ là sẽ có người lên được mặt trăng đâu! Thế mà lại có đấy. Và cũng có thằng nào dám nghĩ là có vệ tinh cho chúng mày ngồi đây mà bàn luận đâu. Và bây giờ cũng thế. Nếu không có người như tao thì chúng mày chỉ là biết 1 mà không biết 2, ngu vẫn hoàn ngu. Không cùng chí hướng không chung đường, thần không thể sống với bọn gà H5N1. Vậy thôi, tao cũng chẳng thèm nói thêm nữa cho phí lời. Ngồi buồn móc đít ngửi chơi, ngửi xong mới biết sự đời thối tha. Xã hội VN quá thối nát mới có mấy thằng gà tụi mày. Ha ha ha ha

bc2009
18-06-2009, 12:21
À Chào Bác thien loi. Cảm ơn Bác nha, em mù mờ lắm, thế tiện thể bác cho ý kiến luôn xem chảo của em như vậy thì có thể ghép thêm LNB để bắt thêm vệ tinh nào nữa không?; Em thấy mấy hình các bác up lên không biết ở đâu mà trông ghê quá.Cảm ơn bác nha.

buiducchien
18-06-2009, 13:18
Ha ha ha ha... Chưa biết thằng nào ngu hơn thằng nào đâu. Đúng là nói chuyện với mấy con gà ngu dốt, mặt dày tụi bay chỉ tổ phí nhời. Không tin thì thôi vậy, nếu muốn thì tự tìm hiểu lấy. Tự nhiên tụi bay làm anh nóng gáy à nha. Không biết nghe điều phải thì mãi mãi chỉ là thằng dân đen ngu muội, trước đây có thằng nào nghĩ là sẽ có người lên được mặt trăng đâu! Thế mà lại có đấy. Và cũng có thằng nào dám nghĩ là có vệ tinh cho chúng mày ngồi đây mà bàn luận đâu. Và bây giờ cũng thế. Nếu không có người như tao thì chúng mày chỉ là biết 1 mà không biết 2, ngu vẫn hoàn ngu. Không cùng chí hướng không chung đường, thần không thể sống với bọn gà H5N1. Vậy thôi, tao cũng chẳng thèm nói thêm nữa cho phí lời. Ngồi buồn móc đít ngửi chơi, ngửi xong mới biết sự đời thối tha. Xã hội VN quá thối nát mới có mấy thằng gà tụi mày. Ha ha ha ha

"Việc gì mà phải vỗ ngực ta đây thế! Hậm hực làm gì cho tổ thọ! Biết mà không phổ biến cho anh em, lên diễn đàn xưng hùng bá, thần thánh để làm cái gì. Vâng chúng em là dân đen còn anh giỏi anh được là "CỤ DÂN".
Làm người tốt trả muốn lại muốn làm thần, làm thần trả xong lại học làm khỉ. Chỉ có khỉ mới có những cử chỉ vậy thôi " Ngồi buồn...". Không trao đổi không học hỏi lên đây chửi bới cà khịa làm cái gì cho mệt, thêm bực vào mình!?".
...............
Lần nào bạn lên cũng phải cà khịa với ai đó thì mới được sao? Biết thì chia sẻ cho anh em mà không muốn chia sẻ thì thôi, cứ kiếm chuyện làm gì cho nặng đầu. Bạn có thông tin mới đưa lên, có dẫn chứng, bằng chứng cụ thể lúc đó anh em sẽ tâm phục khẩu phục. Mong rằng bạn hiểu tôi và anh em trên diễn dàn này cần ở bạn cái gì?
Xin lỗi bạn vì phần đầu tôi hơi quá lời! Nhưng bạn phải hiểu tôi...Bạn bị hở sườn trong cách nói trên diễn đàn lên dễ bị tần công vào đó. Tôi muốn chúng ta thành bạn, nếu bạn thực sự hiểu tôi.
Chúc bạn luôn gặp những niềm vui và hạnh phúc.

Thiettham304
18-06-2009, 16:47
Thực tế bộ sw là một công tắc điện hoặt động được là nhờ nguồn cấp và sung điều khiển sẳ có trong máy.nếu ai đả từng là thợ sữa điện tử thì trong tivi có hộp kênh chạy ở 3 băng tần đó là VL,VHF và UHF khi VL chạy thì chỉ nó mới được cấp điện và hai thành phần còn lại ngưng chạy .nó được chạy nhờ 3 transito và sung trong vi xử lí.Tại sao lại không áp dụng nó vào bộ trộn lnb.ví dụ cực C được cấp nguồn khi có xung kích B transito chạy nguồn từ C đổ xuống E.Như vậy chỉ cần nối lnb lỏi ngoài với mass,lỏi trong với cực E của transito.À giữa cưc C và E đệm một tụ 3nf để tín hiệu thu được qua.anh em cứ thử giá thành khoảng vài ngàn .,

giapvtuan_hd
18-06-2009, 18:17
Thực tế bộ sw là một công tắc điện hoặt động được là nhờ nguồn cấp và sung điều khiển sẳ có trong máy.nếu ai đả từng là thợ sữa điện tử thì trong tivi có hộp kênh chạy ở 3 băng tần đó là VL,VHF và UHF khi VL chạy thì chỉ nó mới được cấp điện và hai thành phần còn lại ngưng chạy .nó được chạy nhờ 3 transito và sung trong vi xử lí.Tại sao lại không áp dụng nó vào bộ trộn lnb.ví dụ cực C được cấp nguồn khi có xung kích B transito chạy nguồn từ C đổ xuống E.Như vậy chỉ cần nối lnb lỏi ngoài với mass,lỏi trong với cực E của transito.À giữa cưc C và E đệm một tụ 3nf để tín hiệu thu được qua.anh em cứ thử giá thành khoảng vài ngàn .,

Đây cũng là 1 sáng kiến { ĐỀ TÀI } hay .nhưng còn xa vời với những ai ko biết về cấu tạo, nguyên lý hoạt động và tìm kiếm linh kiện để chế tạo ra nó.nếu có chế tạo được thì giá thành ko phải là nhỏ.
đành thôi ăn sáng 2,3hoặc 4 hôm bỏ ra 50k mua 1 bộ về tha hồ mà khám phá.

mobilelab
18-06-2009, 18:49
không biết bác thần chỏa làm sao ma cư bất đồng với mọi người thế không biết.e đến chịu

em nghe nói VCTV cuối tháng 6 này tăng thêm 14 kênh có đúng không các bác? thấy có cả HBO,CINEMAX,NATGEO,ESPN,Star Sporst,Discovery,Hallmark,....
có bác nào có thông tin gì thì cho em biết thêm nhé

tuanngoctk
18-06-2009, 19:29
chiều nay em vừa nhạn được swicth của bác Tài gửi cho, em đã lắp và nó chạy ngon lành lắm các bác ạ, cảm ơn bác Tài nhiều lắm, cũng mong bác nhiệt tình giúp đỡ các amh em khác trên diễn đàn. còn về vụ có bác bảo bác Tài kinh doanh swicth thì em nhiệt liệt phẩn đối tới cùng

mavuong1987
18-06-2009, 20:21

về nguyên lý thì bác nói ko sai nhưng vấn đề là bác lấy tín hiệu nào để điều khiển mấy con tran đó chứ. lấy trực tiwps xung diseqc từ đầu thu ư. hix. hơi khó đó. (tôi đang vướn chổ này)hay là bác phải làm 1 mạch riêng để điều khiển. ??? khi đó mổi lần chuyển lnb thì phải thêm thao tác chuyển phân cực cho từng tran. hi. => ko kinh tế

Vetinhut
18-06-2009, 20:27
Chào anh em .đã lâu lắm rồi mới trở lại vì bận một số việc gia đình.phần vì kiến thức hạn hẹp không đủ để chia sẻ cho anh em.tôi vào diễn đàn mục đích chủ yếu để học hỏi và giao lưu với anh em mọi nơi phải nói thực lòng diễn đàn đã mang lại cho tôi nhiều kiến thức bổ ích.tiện đây xin một lần nữa chúc anh em đã "CÓ TUỔI " trên diễn đàn gặp nhiều điều như ý. Còn về phần nội dung tôi thấy một số anh em mới vào nên suy nghĩ thêm một chút nên tôn trọng những người không có tội .cả diễn đàn của chúng ta tôi biết có rất nhiều thành viên đầy nhiệt huyết và kinh nghiệm vậy mà đôi khi còn gặp những dòng phản cảm vô ý nghĩa .đấy là chưa kể đến còn những anh em ở bên ngoài diễn đàn họ sẽ nghĩ như thế nào về cái diễn đàn của chúng ta?tất nhiên tôi biết mình cũng đang nói những lời thừa đối với diễn đàn nên mong mọi người bỏ quá và hãy trân trọng quá khứ để phát triển tương lai

Tái bút anh em nào cảm thấy bực bội khó chịu khi đọc bài tôi thì xin CHỬI trực tiếp đừng chửi trên diễn đàn anh em khác lại buồn . Xin trân thành lắng nghe

quangtl
18-06-2009, 20:37
Mấy bữa nay DreamTV xem lúc được lúc không trên DM500S, Bác nào có bị như mình không, mình kiểm tra rồi nhưng vẫn không xem được? Các Bác vẫn xem bình thường không? Mình thấy DreamTV bây giờ không còn hấp dẫn nữa rồi, chắc tìm thêm quả khác để xem thôi!
Acc của mình: ***x.8800.org ***x.... không biết có hết hạn nữa không, mình mớp nạp key rồi mà!

vantanevn
19-06-2009, 09:36
Mấy bữa nay DreamTV xem lúc được lúc không trên DM500S, Bác nào có bị như mình không, mình kiểm tra rồi nhưng vẫn không xem được? Các Bác vẫn xem bình thường không? Mình thấy DreamTV bây giờ không còn hấp dẫn nữa rồi, chắc tìm thêm quả khác để xem thôi!
Acc của mình: ***x.8800.org ***x.... không biết có hết hạn nữa không, mình mớp nạp key rồi mà!

Nếu xem thì dùng quả 134 hay đấy, có NHK, STARMOVIES, HBO, MAX, HALLMAX, ESPN, STARSPORT... nói chung xem cũng đỡ buồn

Thực ra ý tưởng thì hay thật nhưng như bác mavuong1987
nói bạn giải thích cho mình cái này:
Thứ nhất: lấy nguồn xung kích ở đâu?
Thứ 2: bạn xử lý vấn đề nguồn cho các LNB như thế nào vì bộ SWITCH là bộ chỉ làm việc với 1 LNB còn các LNB sẽ không cấp nguồn khi không dùng đến và nếu dùng tranzitor thì mình nghĩ dòng điện sẽ không đủ cấp cho LNB.
Thứ ba: Bạn giải quyết được hai vấn đề trên thì đảm bảo sản phẩm của bạn có giá lên tới vài chục ngàn đến hàng trăm ngàn chứ (vì bạn không thể sản xuất công nghiệp được). Vậy thì mua một bộ là hợp lý nhất.

Trường hợp mà bạn nối 2 LNB thì có thể nối bằng bộ chia truyền hình cáp 1 ra 2 được vì khi đó mình nghĩ điện áp cho LNB cấp ở đầu thu vẫn có thể cấp cho 2 LNB được.

Đó là quan điểm của mình.

quangtl
19-06-2009, 10:53
Nếu xem thì dùng quả 134 hay đấy, có NHK, STARMOVIES, HBO, MAX, HALLMAX, ESPN, STARSPORT... nói chung xem cũng đỡ buồn

Tìm cho mình số DT lớn hơn hoặc nhỏ hơn bạn 1 điểm được ko? (0963666666 hoặc 0963666668) thank nhiều mình cũng thuộc EVN nhưng không phải viễn thông!

dangkhoa_1810
19-06-2009, 11:29
các bác cho em hỏi tại sao đầu thu dth không dò kênh bằng tay hay tự động được mặc dù đã cài đúnng thông số .có bác nào biết chỉ dùm em với cảm ơn các bác nhiều

hiepduc
19-06-2009, 12:04
Hôm nay lại gặp lại Thần chảo vui mừng quá vì trên diễn đàn có một ông thần.Mấy trang trước tôi nhớ bác đã giã từ bằng một bài viết rồi mà ? Hôm nay thấy nhớ anh em nên quay lại hả.Tôi thấy cái tên thần chảo của bác là biết bác thích khoe khoan rồi,không nói làm gì bây giờ lại thích nỗi đình đám trên diễn đàn.Dùng những từ hết sức khó nghe tôi nghĩ đó là phong cách thực của bác .Tôi đọc bên DVb nếu đúng là bác đang ôm một tấn bom có thể nổ chết tất cả các anh em trên diễn đàn.trên đời này vốn nhiều kẻ dở hơi hôm nay tôi biết được thêm một vị thần khả kính

binhngo406
19-06-2009, 12:45
pac nào còn lúng túng láp chảo thì xin download về nghiên cứu nhé: http://dragonhp01.110mb.com/410.doc

mylove07
19-06-2009, 13:02
ai có thông tin về giá của đầu thu HD free ko ? em thấy phát nhiều kênh trên vinasat1 lắm . btv 1,2,3,4. dn1,2. bình phuoc, vinh long ....

ThânĐiêu
19-06-2009, 13:24
ai có thông tin về giá của đầu thu HD free ko ? em thấy phát nhiều kênh trên vinasat1 lắm . btv 1,2,3,4. dn1,2. bình phuoc, vinh long ....
có đầu của TQ giá 2,8 triệu đó bác.

zcvtv_zcvtv
19-06-2009, 14:28
co anh chi nao bbiet xoay chao de lay kenh cctv9 khong

de lay kenh cctv9 thi lam cach lao cac bac oi

ma em dunh chao xsat co lay dc kenh cctv9 khong vay

vanngocht
19-06-2009, 15:06
bac muon xem cctv9 thi xoay chao bat qua asiasat 4 di. qua nay phat may chuc kenh ma xsat xem dc day. bac doc lai trang tu 242 den 248 tren dd co huong dan cu the de bat qua nay roi day

chau_qahwa
19-06-2009, 15:25
Thông tin mới :
Trên vệ tinh thaicom 5 , tần số 12355 v 30000 có phát free 12 kênh của Myama gồm starport ,espn , cnn, cctv9 , nhk , 5cartoon ,Nat geo v.v.v. Tin này sẽ giúp cho các bạn phía Nam coi các kênh thể thao .

minh dùng đầu dth bắt thaicom5 nhưng chỉ coi được một kênh thể thao còn các kênh khác bị khóa mã, tên kênh cũng không giống như bạn nói, tại sao vậy, bạn có thể giải thích một chút được ko? Mặc dù mình dò theo tần số bạn cho : 12355V 30000

nhatrang1231
19-06-2009, 15:42
minh dùng đầu dth bắt thaicom5 nhưng chỉ coi được một kênh thể thao còn các kênh khác bị khóa mã, tên kênh cũng không giống như bạn nói, tại sao vậy, bạn có thể giải thích một chút được ko? Mặc dù mình dò theo tần số bạn cho : 12355V 30000

Chào bạn , buổi sáng tín hiệu yếu k49 chỉ lên 18 , chiều lên 35 . Bây giờ bạn dò được dấy . Bạn cài tần số 10600 , 22k on , 12355 v , 30000 . Hiện nay thaicom 5 bắt 34 kênh free . Trong đó gói myamar có 12 kênh free . Do thaicom 5 phát 1 tần số 2 phân cực h và v .Nên bạn bắt t-sport ,phát ở 12355 h 30000 . Do vậy bạn xoay LNB 90 độ là bắt dược .Hoặc bạn để nguyên chỉnh ngược phân cực 12355 v30000 thành 12355 h 30000 và dùng DTH dò lại. Tốt nhất là bạn dùng K49 để dò . Chúc bạn thành công và báo cho anh em biết nhé .

de lay kenh cctv9 thi lam cach lao cac bac oi

ma em dunh chao xsat co lay dc kenh cctv9 khong vay

Bạn ở phía Nam thì qua bắt quả thaicom5 cài tần số 12355 v 30000 ,10600, 22k on

Eco
19-06-2009, 16:25
ở cần thơ có ai bán đầu trung quốc không?

mylove07
19-06-2009, 16:28
đầu hd còn mắc quá vậy ta ! hic hic !

vanngocht
19-06-2009, 18:50
cac bac cho em hoi qua thaicom5 co phu song band ku ra ngoai bac ko vay? tan so 12355 30000 nay thay cac bac noi dang free may kenh sport .em o thai nguyen ko biet co bat dc ko. nghe noi bac Tai o quang ninh ko bat dc thaicom5

ruanyoufu
19-06-2009, 20:35
HTV vừa phát thêm kênh BTV4 nữa (dạng nén MPEG 4) xem cũng hay lắm...

tanvan08
19-06-2009, 20:43
các bác cho em hỏi chính xác tần số của quã 133*E,quay hướng nào nhé và ở trong miền nam có bắt được không(em có chảo band C).Em có lên lyngsat.com xem mà không thấy nhũng kênh các bác nói fee như HBO,CINAMAX,STARSPORT...cho em thông tin nhé,cám ơn các bác nhiều.

Các bác trên diễn đàn có ai bắt quả thaicom5 bandC không,nếu bắt được cho em biết nhé,em nghĩ chắt củng quay chảo như band Ku phải không các bác trên diễn đàn.Thanks you!

chau_qahwa
19-06-2009, 21:43
Chào bạn , buổi sáng tín hiệu yếu k49 chỉ lên 18 , chiều lên 35 . Bây giờ bạn dò được dấy . Bạn cài tần số 10600 , 22k on , 12355 v , 30000 . Hiện nay thaicom 5 bắt 34 kênh free . Trong đó gói myamar có 12 kênh free . Do thaicom 5 phát 1 tần số 2 phân cực h và v .Nên bạn bắt t-sport ,phát ở 12355 h 30000 . Do vậy bạn xoay LNB 90 độ là bắt dược .Hoặc bạn để nguyên chỉnh ngược phân cực 12355 v30000 thành 12355 h 30000 và dùng DTH dò lại. Tốt nhất là bạn dùng K49 để dò . Chúc bạn thành công và báo cho anh em biết nhé .

Bạn ở phía Nam thì qua bắt quả thaicom5 cài tần số 12355 v 30000 ,10600, 22k on

ui, cảm ơn bạn nhều, mình bắt dược rồi! :D thanks nhiều

vantanevn
19-06-2009, 22:37
Tìm cho mình số DT lớn hơn hoặc nhỏ hơn bạn 1 điểm được ko? (0963666666 hoặc 0963666668) thank nhiều mình cũng thuộc EVN nhưng không phải viễn thông!

hì hì, bác cứ đùa chứ số đó thì em kiếm đâu ra. số của em chăn mãi mới lấy được đấy ạ. Tức mỗi số 0963.666.668 và 0963666669 nó hòa mạng trước khi cấp dải số lên tổng đài. Mình dân ngu lên phải chịu thiệt thôi ah. May mà tranh được số này xấu xấu xấu bẩn cũng không sao ahj. bản chất rồi

buocluhanh
20-06-2009, 07:05

Bạn có thể bắt kênh CCTV9 ở Thaicom 5: 78*5
xoay chảo về hướng tây, tọa độ khoãng chừng 250* (tính theo la bàn), góc ngẩng chừng 10- 15*, ban dùng thông số sau để dò: LNB:10600; 12360 H 30000 22k: on sẽ thu được 12 kênh miển phí trong đó có CCTV-9

Các bác trên diễn đàn có ai bắt quả thaicom5 bandC không,nếu bắt được cho em biết nhé,em nghĩ chắt củng quay chảo như band Ku phải không các bác trên diễn đàn.Thanks you!

Cơ bản về hướng thi bạn xoay chảo như khi bắt bằng chảo 0,6m cho band Ku nhưng goc ngẩng thi cao hơn, ở thaicom 5 band C cung có rất nhiều kênh miển phí đó,trong các vệ tinh mình đã bắt được thì thaicom- 5 là nhiều kênh truyền hình và phát thanh nhất, số lượng kênh free cũng nhiều nhất trên cả 2 band C và Ku
kênh STARSPORT free hiện đang có ở thaicom 5 trên band Ku LNB:10600; 12360 H 30000 22k: on

vanngocht
20-06-2009, 07:49
gui buocluhanh .bac cho em hoi qua thaicom5 nay goc ngang la bao nhieu bac noi la 15* la so voi qua nao? chao nha em dang bat vinasat1 thi xoay lech di bao nhieu do nua va goc ngang cao hon hay thap hon vinasat ? em dang muon bat thu qua nay ma ko biet ngoai bac co bat dc ko

huongchua
20-06-2009, 08:01
Agila2 sao chỉ còn 10 kênh thế này. Đầu Xsat hết thời rồi.

bc2009
20-06-2009, 08:59
Chỉ còn 10 ngày nữa Measat 2 ra đi. Vinasat 1 bắt đầu có hiệu lực duy nhất với DTH, không biết các chương trình miễn phí thế nào đây, Anh em nào có thông tin gì mới cho anh em dd biết để chuẩn bị tinh thần, chuẩn bị vật chất để chào đón không có đang xem dở phim hay Ông HTVC lại tự động cắt phụt thì ối giời ôi là đất.............

vungtauparapol
20-06-2009, 10:30
co ai muon mua DT IPHONE 3GS KO LIEN HE VOI TOI. TOI DANG CAN BAN HAI CAI.

nguyenvanha9001
20-06-2009, 10:53
HTV vừa phát thêm kênh BTV4 nữa (dạng nén MPEG 4) xem cũng hay lắm...

Kênh BTV4 toàn là chiếu phim cũ không à.đây là kênh của đài Bình Dương, kênh này ghét nhất là quảng cáo hơi nhiều.
VTC cắt kênh Hà Nội và thay bằng kênh của Đài Vĩnh Long. VTC tiếp tục tăng thêm kênh VTC HD10.

IPHONE 3GS bạn để giá bao nhiêu vậy?

hiepduc
20-06-2009, 14:25
anh em trên diễn đàn cho hỏi có ai dùng đầu thu VTC SD01 có thấy hình bị vấp không,giống như tín hiệu kém nhưng không phải.Hình anh không liên tục khó xem quá.KHông biết có phải do nhà đài không nữa .

lnb_hd01
20-06-2009, 14:41
Dau hd 01 nha toi cung bi giong nhu dau cua ban cach khac phuc la reset lai la het

nguyenvanha9001
20-06-2009, 14:58
Bà con cho mình hỏi là trên 1 TP có thể chứa được bao nhiêu kênh chuẩn HD?
hình như VTC chỉ tăng các kênh HD thôi nhỉ? điển hình là VTC HD10, kênh này có phụ đề Việt ngữ 1 số nội dung.

mobilelab
20-06-2009, 15:51
em đang chuyển sang dùng thaicom 78,5*E có tin qua 146*E AGILA lại tiếp tục cắt giảm kênh tin đó có bác nào biết chính xác không chỉ dùm em với nhé.em cảm ơn

mylove07
20-06-2009, 16:18
đầu HD trung quốc ai bán vậy các bro ? mua ở đâu vậy ? xin chỉ dùm

dinhlanh
20-06-2009, 16:20
mình có cái đầu thu DTH di thái lan sản xuất ,nhưng ma bây giờ đã mất mật mã rồi không vào được menu (mật khẩu mặt định 0000 ) cũng không vào được
bạn nàobiết chỉ mình với
xin cảm ơn nhiều
mail:lanh@asuzacfoods.com.vn

duongvu1191
20-06-2009, 16:23
có ai ở lạng sơn ko vậy.em muốn tìm dm500s và 1 swich 4x1

nikt
20-06-2009, 17:01
mình có cái đầu thu DTH di thái lan sản xuất ,nhưng ma bây giờ đã mất mật mã rồi không vào được menu (mật khẩu mặt định 0000 ) cũng không vào được
bạn nàobiết chỉ mình với
xin cảm ơn nhiều
mail:lanh@asuzacfoods.com.vn
Đầu do Thái sản xuất thường dùng mật mã mặc định là 2321
chúc bạn thành công

bc2009
20-06-2009, 18:27
Kênh BTV4 toàn là chiếu phim cũ không à.đây là kênh của đài Bình Dương, kênh này ghét nhất là quảng cáo hơi nhiều.
VTC cắt kênh Hà Nội và thay bằng kênh của Đài Vĩnh Long. VTC tiếp tục tăng thêm kênh VTC HD10.

Kênh BTV4 nó phát trên tần số nào nhỉ?

homezone
20-06-2009, 19:32
xin chao cac ban tren đth
hien nay em dang o ninh thuan. em co 1 chao band C em muon bat ve tinh thaicom5. xin cac ban chi dan gium em em cam on

vd em dung chao 1m7 band C khi em bat duoc thaicom5 roi em gan dau thu lnb Ku len thay cho dau thu band C lieu co thu duoc tan so 12355v 30000 ko. xin cac anh em tren dd chi bao dum em voi

Vd : khi em bat duoc thaicom5 bang band C em thay the dau thu tin hieu lnb Ku thi co bat duoc cac kenh free tren tan so 12355v 30000 ko. xin cac anh em tren dd giup dum em voi

buocluhanh
20-06-2009, 21:26
gui buocluhanh .bac cho em hoi qua thaicom5 nay goc ngang la bao nhieu bac noi la 15* la so voi qua nao? chao nha em dang bat vinasat1 thi xoay lech di bao nhieu do nua va goc ngang cao hon hay thap hon vinasat ? em dang muon bat thu qua nay ma ko biet ngoai bac co bat dc ko

Nếu đang ở Vinasat1 thì ban xoay chảo về bên phải chừng 110* nữa, luc này chảo của bạn sẽ quay mặt về hướng tây,hạ thấp gọc ngẫng xuông, thấp hơn khi bắt measat2 1 chút, sóng thaicom5 hơi yếu nên bạn phải chịu khó kiên nhẩn 1 ti sẽ bắt đwowcj, Thaicom 5 hau nhu phũ sóng khắp việt Nam nên bạn có thể bắt được

unlimits
20-06-2009, 22:48

Kênh HN của thủ đô mà tàu lao thấy ớn thà là đài vĩnh long phim hay vô đối

nguyenvanha9001
21-06-2009, 08:05
VTC không tăng các kênh SD mà thay các kênh đang phát bằng các kênh khác, tối qua VTC đã thay kênh AIRANG bằng kênh của đài quảng ninh. như vậy có thể VTC tăng thêm các kênh HD (VTC đã tăng thêm VTC HD10)

lammanhls
21-06-2009, 09:29
có ai ở lạng sơn ko vậy.em muốn tìm dm500s và 1 swich 4x1
Tôi ở Lạng Sơn đây. Nhưng dm500s và SWICH LS không có. Bạn nhờ bạn tuantaimc đi, bạn ấy nhiệt tình lắm, nhờ bạn Tài tôi cũng mới có được SWICH để dùng đấy. ĐC bạn Tàimc đây: Nguyễn văn Tài
Số 12 Dân Chủ phuờng Hòa Lạc tp Móng Cái t Quảng Ninh DD: 0906836888

tuantaimc.
21-06-2009, 11:26
cac bac cho em hoi qua thaicom5 co phu song band ku ra ngoai bac ko vay? tan so 12355 30000 nay thay cac bac noi dang free may kenh sport .em o thai nguyen ko biet co bat dc ko. nghe noi bac Tai o quang ninh ko bat dc thaicom5
Đúng là tuantaimc vẫn chưa bắt được thaicom5 bạn à !
Đã bắt đc thaicom band C nhưng chỉ thu đc mấy kênh !
Đang đinh mua chảo 0,9, để chinh phục nhưng giá hơi cao ( 700K ) nên đang cân nhắc vì nhà nhiều chảo rồi nếu nếu ko bắt đựoc thaicom5 thì thừ nhiều chảo !
Chúc bạn chinh phục thaicom5 thành công !

ptt 0903939220
21-06-2009, 11:32
để mua đầu hd trung quốc thì liên lạc với tuấn đt:0903939220 đầu này có thể xem được tất cả các kênh phát không khóa mã trên vinasat kể cả htv,btv4...ae có ai thợ lắp vtc hd02 ở trảng bom đồng nai không mình đang có khách có sẵn hàng cần lắp mà mình ở sài gòn xuống đó thì xa chi phí cao.

mình có cái bát xịn jonsa để các bạn muốn dùng chảo c band để chinh phục ku band sóng yếu như thaicom,vinasat,measat...

dungbop
21-06-2009, 15:19
Ai có kinh nghiệm thu quả nss6 ở 95* và quả Telstar 10 ở 76.5* xin chỉ giáo giùm em! Em đang thu quả vina ở 132*. Cản ơn nhiều!

vanngocht
21-06-2009, 15:51
cac bac cho em hoi chao band ku la chao hinh elip con chao to band c co dang hinh cau tron dung ko a? va neu lap dat chao band c co khac so voi band ku ko? ve goc ngang ,goc phuong vi va vi tri dat lnb . cac bac giai thich giup em voi nha

vantanevn
21-06-2009, 16:45
Đang đinh mua chảo 0,9, để chinh phục nhưng giá hơi cao ( 700K ) nên đang cân nhắc vì nhà nhiều chảo rồi nếu nếu ko bắt đựoc thaicom5 thì thừ nhiều chảo !

cái vụ đầu thu không thu được Thaicom5 Bác tài đã hỏi cho em chưa? Chắc server này không share key quả 78.5 đâu, bác hỏi cho em cái xem nó giải quyết thế nào ah?

homezone
21-06-2009, 19:19
dung chao 1m7 band C co bat duoc thaicom5 ko ?

em tinh dung chao 1m7 band C de bat thaicom5. nhung cuong do tin hieu yeu wa chi co 25% thoi. vd khi em bat duoc thaicom5 roi em gan dau thu tin hieu lnb KU thay the cho dau thu tin hieu bandC thi lieu co bat duoc cac kenh o ts 12355v 30000 ko. xin anh em tren dd giup dum em voi. em cam on

mobilelab
21-06-2009, 21:07
Ai có kinh nghiệm thu quả nss6 ở 95* và quả Telstar 10 ở 76.5* xin chỉ giáo giùm em! Em đang thu quả vina ở 132*. Cản ơn nhiều!

bạn đang xem quả đó thì quay lệch về hướng tây khoảng gần 40* góc ngẩng tăng khoảng 20*-30* tần số là 11635 H 27500

quả 76,5*E rõ ràng là hướng tây rồi quả này dễ lắm bạn để góc ngẩng như đang xem vinasat nhưng hơi cúi xuống 1 chút rồi quay khoảng 65* sang hướng tây tần số là 12528 V 30000 đảm bảo Ok mà xem quả này thì không thể bỏ qua THAICOM vì mình xem liền 2 quả này cùng lúc.thử đi nhé...

nhatrang1231
22-06-2009, 07:36

Gửi Tuantaimc .Mình đề nghị bạn dùng chảo to 1,5 mét bắt Ku cho thaicom5. Về nguyên tắc chỉ cần thay LNB C bằng LNB Ku khi đang bắt thaicom 5 band C. Nhưng theo mình nghĩ Do bát LNB C to lên bạn phải độ cho LNB Ku cho vừa kích cỡ . Vì thaicom 5 band Ku phát 2 phân cực H , V trên 1 tần phát nên bạn phải xoay LNB Ku cho tín hiệu lớn nhất . Bạn dùng K49 cài sẵn thông số thaicom5 Ku rồi chỉnh .Mình ở bình thuận cũng rìa phủ sóng như bạn tín hiệu yếu chỉ có 25 ( K 49) ,tuy nhiên vẫn bắt hình tốt , còn bạn chảo to 1,5 mét tín hiệu manh hơn nhiều . Do vậy bạn chịu khó điều chỉnh là bắt tốt .Nhờ bạn mua giúp 1 swich và 1 LNB C , không biết phiền bạn không . Chúc bạn chỉnh thaicom 5 thành công .

buiducchien
22-06-2009, 08:12
cac bac cho em hoi chao band ku la chao hinh elip con chao to band c co dang hinh cau tron dung ko a? va neu lap dat chao band c co khac so voi band ku ko? ve goc ngang ,goc phuong vi va vi tri dat lnb . cac bac giai thich giup em voi nhaChảo băng ku hình elip còn băng C hình tròn (theo kiểu gương cầu lõm ). 2 chảo mà cùng bắt 1 vệ tinh thì góc phương vị giống nhau góc ngẩng khác nhau ( chảo ku góc ngẩng nhỏ hơn chảo C 21 độ )
LNB chảo băng C bắt dúng tâm chảo. LNB ku thì lệnh tâm xuống dưới 10,5 độ.

vitnghesam
22-06-2009, 08:46
Bac nao cho em hoi thaicom 5 chi bat dc may kenh cua thai lan ma ko bat dc goi kenh cua Myanma vay nhi,em chinh chao tin hieu len den 9,6 roi.Dau cua em la Xsat,mong cac bac chi giao.

hai xi
22-06-2009, 09:55
Chào Bác Tuấn, mình ở Trảng Bom, Đồng Nai đây. Bác cung cấp trọn gói một bộ là bao nhiêu vây? nếu có gì Bác phone cho em, em sẽ giúp Bác
Trần Văn Huấn
212, Ấp Tân Hưng, Đồi 61. Trảng Bom. Đồng Nai
Mob: 0909953273

ptt 0903939220
22-06-2009, 12:15
bộ chảo parapol thu được tất cả các kênh phát không khóa mã (miễn phí) trên vinasat giá 3tr bao gồm đầu thu hd tq,chảo 0,6m và lnb ku ptt.

nhatrang1231
22-06-2009, 16:07
Bac nao cho em hoi thaicom 5 chi bat dc may kenh cua thai lan ma ko bat dc goi kenh cua Myanma vay nhi,em chinh chao tin hieu len den 9,6 roi.Dau cua em la Xsat,mong cac bac chi giao.

Mình nghi do LNB Ku của bạn lệch . Bạn cài lại tần số 12355 H 30000 ( thay vì 12355 V 30000) , 22k on , 10600 cho xsat là dò ra à .Chúc thành công , báo cho anh em biết nhé .

Me_DTH
22-06-2009, 17:03
bạn đang xem quả đó thì quay lệch về hướng tây khoảng gần 40* góc ngẩng tăng khoảng 20*-30* tần số là 11635 H 27500

quả 76,5*E rõ ràng là hướng tây rồi quả này dễ lắm bạn để góc ngẩng như đang xem vinasat nhưng hơi cúi xuống 1 chút rồi quay khoảng 65* sang hướng tây tần số là 12528 V 30000 đảm bảo Ok mà xem quả này thì không thể bỏ qua THAICOM vì mình xem liền 2 quả này cùng lúc.thử đi nhé...

Xin bạn nói rõ một chút về góc ngẩng và góc phương vị của quả này trên la bàn dc ko.Như vậy thì dẽ chỉnh hơn,mình đang muốn bắt quả này vì Agila2 sắp khóa hết các kênh bằng Nagra3 rùi
Cám ơn bạn

giapvtuan_hd
22-06-2009, 19:57
Đến ngày hết ngày 30-6-2009 .VTV sẽ ngừng phát sóng trên vệ tinh Measat2 148 độ đông.

ngocbaosaigonbmt
22-06-2009, 20:09
Gửi ptt0903939220
đầu HD trung quốc anh em ai cũng ngóng chờ.Tuy nhiên giá bác cho là quá cao so với giá trị của nó.trong khi cũng với giá ấy ta có thể mua đầu thu VTC HD 02(không mua thuê bao và chảo)
thử tính:đầu thu VTC HD02+1 năm thuê bao+lnb+20m dây+chảo 75cm+thẻ bảo hành
Gía là 4,3t.trừ 1t thuê bao thì chỉ còn lại 3,3t.như vậy theo bác bác lựa chon bên nào.

những thẻ DTH kích hoạt từ ngày 16/6/09 anh em nên lưu lại thông tin khách hàng,mã số thẻ,số điện thoại của khách hàng.Mỗi thông tin chính xác vctv sẽ thanh toán 20.000đ

mobilelab
22-06-2009, 20:15
Xin bạn nói rõ một chút về góc ngẩng và góc phương vị của quả này trên la bàn dc ko.Như vậy thì dẽ chỉnh hơn,mình đang muốn bắt quả này vì Agila2 sắp khóa hết các kênh bằng Nagra3 rùi
Cám ơn bạn

chết thật em xin lỗi bác bởi em không dùng la bàn bao giờ cả toàn tự mày mò xá định thôi.bây giờ bác đưa la bàn cho em thì em cũng chịu có biết cái gì đâu.
Anh chiến có dùng la bàn không bảo bác đấy hộ em cái.ngại quá.
mấy quả này em xem quen rồi chỉ cần xoay không quá 5 phút là xem đc rồi.Mong bác thông cảm nhé

quang thieu
22-06-2009, 20:18
Bác Tài cho em hỏi?
Bác hay đi công tác Trung Quốc mua bộ trộn cho AE, bác thử khảo sát giá đầu thu vệ tinh HD (China) xem thế nào? Nếu có bác hú AE trên diễn đàn tí nhé!
Chờ!!!

huongchua
22-06-2009, 22:27
Lần này AE nghĩ thế nào? Đầu Xsat không phát huy tác dụng được gì. Agila2 không hổ trợ, xem các quả khác chẳng có Sport đâu cả chỉ nghe giảng đạo hu.hu.hu...
Chắc phải gom tiền nhờ Bác Tài Quảng Ninh mua đầu HD thôi. Mua cả lô 100cái cho rẻ rồi về chia cho AE hi.hi.hi. Các Bác thấy thế nào?

ccukhai
23-06-2009, 08:06
Sáng nay may kênh ở 78.5 có tần số 12355V, 30000 bị die hết rồi, chỉ còn colorbar thôi.

SathayTV
23-06-2009, 09:56
Cám ơn bạn
Bạn dùng đầu K49 vào mục " Cài đặt hệ thống" vào tiếp mục " Chỉ đạo vệ tinh " . Sau đó nhập các thông số của kinh độ, vĩ độ của nơi bạn; vị trí vệ tinh ( 76,5 ) sau đó xuống mục xác nhận rồi OK là máy tự động cho ra góc phương vị và góc ngẩng giúp bạn. ( Nếu bạn chưa biết tọa độ nơi bạn sống thì dùng bản địa lý, căn cứ vào các kinh độ, vĩ độ có trong bản đồ rồi tính tỷ lệ và suy ra tọa độ bạn cần, có kquả tương đối là tốt rồi...
Chúc bạn thành công

ptt 0903939220
23-06-2009, 11:54
đầu hdtv tq mình mua về để thu kênh hd miễn phí và nghiên cứu thôi nên giá o thành vấn đề vì vtc o bán đầu rời mà bán nguyên bộ.mình cũng đang tìm mua cái nào rẻ hơn có giá tốt thì sẽ chia lại cho ae nhưng chưa có cái nào rẻ hơn.mình có cái đầu sd dvb s2 tq giá em nó cũng 1tr rồi.hiện nay rất nhiều đài truyền hình phát công nghệ mới rất lạ ví dụ kênh kbs trên palapa c2 mình có 4 cái đầu hdtv khác nhau để thử mà 2 cái xem được còn lại 0 xem được dù nó phát o khóa mã.ae nào quan tâm nghiên cứu thử xem sao.còn htv trên vinasat thì hiện nay 3tr xem được là chi phí thấp nhất rồi.bác nào thu được với chi phí thấp hơn thì cứ up lên cho ae tham khảo.vì vấn đề này mình thấy rất nhiều ae đang quan tâm,người vn vẫn quen sử dụng truyền hình miễn phí mà.

Thuyên_QN
23-06-2009, 12:47
VTC không tăng các kênh SD mà thay các kênh đang phát bằng các kênh khác, tối qua VTC đã thay kênh AIRANG bằng kênh của đài quảng ninh. như vậy có thể VTC tăng thêm các kênh HD (VTC đã tăng thêm VTC HD10)

Quảng Ninh lên vệ tinh rồi à?Tôi sống giữa QN mà có bao giờ xem được đài QN đâu(Vì giữa đài THQN và nhà tôi là một quả núi đá cáo ngất ngưởng!)Cứ hy vọng khi nó lên vệ tình thì xem được,thế mà lại lên bằng con đường của VTC thì móm rồi!

buiducchien
23-06-2009, 17:27
Tin vui cho các bạn! Tôi đã xem được toàn bộ các kênh của HTV bằng Dreambox Dm500s qua mạng lan IP trên giao diện WEB-X-TV Sau khi cài chương trình PLI cho dreambox. Tôi đã xem rất tốt 1 tuần nay đến giờ vẫn tốt. Nhưng chỉ xem được trên PC qua mạng lan IP còn cắm giắc Video vào TV thì vẫn không xem được.

chau_qahwa
23-06-2009, 21:55
Lần này AE nghĩ thế nào? Đầu Xsat không phát huy tác dụng được gì. Agila2 không hổ trợ, xem các quả khác chẳng có Sport đâu cả chỉ nghe giảng đạo hu.hu.hu...
Chắc phải gom tiền nhờ Bác Tài Quảng Ninh mua đầu HD thôi. Mua cả lô 100cái cho rẻ rồi về chia cho AE hi.hi.hi. Các Bác thấy thế nào?

ủng hộ sáng kiến này nhưng thực hiện thế nào đây 100 cái không ít tí nào cả ai có cách nào khả thi thì đăng lên dd dể cùng thảo luận. mình thấy mấy ông lớn nhà mình không biết giữ chữ tin với khách hàng. ngày 1/11/2004 ông vctv đưa dth vào khai thác và lừa khách hàng một phát hết sức ngoạn mục. bây giờ lại có nhiều ông lớn quá không biết chọn ông nào .chắc gì mấy ông kẹ đã giữ được những gì dang quảng cáo hôm nay hay lại giống ông vctv lúc trước thì tức lắm.trong khi chờ đợi ae làm mộtem dm500s nghiên cứu.2 3 năm sau mua đồ nhà cũng không muộn.mình đăng ký một em nghe bác tài.

homezone
24-06-2009, 09:36
em da bat duoc thaicom5 bang chao 1m8 band Ku.nhung khi bat duoc cac kenh o ts 12355v 30000 thi cac kenh nay die het roi. chi con thay colourbar thoi. anh em tren dd co bi nhu the ko. ko bit bay h co ve tinh nao phat free tren band C ma co cac kenh hay ko nhi?

ha_ha_ha
24-06-2009, 09:36
chào anh em.tui đã lâu không ghé diễn đàn,không biết có gì thay đổi không nhỉ

homezone
24-06-2009, 09:39
vinasat1 da len quy dao nhung lam qua nhiu nguoi vn that vong. noi nhu bac gi o QUANG NINH la dung day. vn da co ve tinh rieng thi phat free vai kenh hay cho ba con thuong thuc. chu phat tren vtc va hd thi that qua that vong.nguoi vn van di sau the gioi 50 nam ve linh vuc truyen hinh vce tinh. anh em nghi xem co dung khong?

ha_ha_ha
24-06-2009, 09:44
tui bắt được quả ASIASAT4 rùi nhưng tín hiệu lại cực kỳ yếu,không thể dò kênh được(38%).nhưng theo trên lyngsat.com thì tín hiệu ở vùng mình rất mạnh,có thể dùng chảo 0,5m để thu tín hiệu,trong khi mình dùng chảo 0,6m vẫn không thu tín hiệu mạnh được mặc dù mình đã thử đủ mọi cách ,không hiểu là tại sao nhỉ?

ptt 0903939220
24-06-2009, 10:43
bác này cừoi lớn thế chắc lạc quan yêu đời lắm đây.kywave trên aiasat4 các bác dùng thử lnb ku 11300 giá e nó khoảng 200 ngàn,đảm bảo chảo 0,5 giá chỉ 60 ngàn vẫn xem được.nhưng mà kywave cuối tháng này phá sản rồi.tới lúc đó chảo 8m cũng bó tay thôi.

buiducchien
24-06-2009, 11:21
chết thật em xin lỗi bác bởi em không dùng la bàn bao giờ cả toàn tự mày mò xá định thôi.bây giờ bác đưa la bàn cho em thì em cũng chịu có biết cái gì đâu.
Anh chiến có dùng la bàn không bảo bác đấy hộ em cái.ngại quá.
mấy quả này em xem quen rồi chỉ cần xoay không quá 5 phút là xem đc rồi.Mong bác thông cảm nhé
La bàn là dể bạn đo góc phương vị: Bạn để la bàn trên 1 mặt phẳng không để gần các vật kim loại, có từ trường làm ảnh hưởng đến độ chính xác của la bàn. Sau khi la bàn đã ổn định bạn lấy góc phương vị quả vệ tinh bạn cần bắt bằng cách đánh dấu đúng thông số góc phương vị quả vệ tinh đó khớp với thông số góc phương vị in trên la bàn rồi bạn kẻ một đường từ điểm đánh dấu vào tâm la bàn. thế là bạn đã có góc phương vị với quả vệ tinh đó rồi " để có thông số góc phương vị cho từng quả vệ tinh bạn phải dùng phần mềm tính góc phương vị và góc ngẩng. Hiện tại trên 1 số đầu thu cũng đã tích hợp thêm cả mục tính góc phượng vị và góc ngẩng này."
Thước đo độ dùng để đo góc ngẩng: Thước đo độ bạn khoan 1 lỗ đúng tâm thứoc ( điểm số 0 ) bạn luồn 1 sợi dây có buộc quả dọi vào đó. Bạn đặt thước thăng bằng vuông góc với mặt chảo, lấy thăng bằng cho thước kẹp thước đo độ vuống góc với thước thăng bằng rồi bạn từ từ nâng chảo cho đến khi nào dây dọi chỉ đúng thông số bạn cần thì siết ốc lại. thông số góc ngẩng ở phần mềm tính hoặc trên đầu thu tính cho bạn nếu bạn dùng chảo tròn thì thông số giữ nguyên còn chảo elip bạn trừ 21 độ. Đây là cách đo lý thuyết còn nhiều cách đo khác nữa mà có thể sẽ nhanh hơn.
Chúc bạn thành công.

vanngocht
24-06-2009, 12:41
bac ptt lay thong tin nay o dau vay? thao nao bon no moi mo khoa cho ae minh xem dc hon thang nay. the la sap toi xsat va k49 chi dung de xem vtv thoi chan that day. em dang dinh xoay sang thaicom5 bat may kenh cua bon myanmar thi no cung lai khoa roi co phai ko cac bac?

tomnt
24-06-2009, 12:48
bac ptt lay thong tin nay o dau vay? thao nao bon no moi mo khoa cho ae minh xem dc hon thang nay. the la sap toi xsat va k49 chi dung de xem vtv thoi chan that day. em dang dinh xoay sang thaicom5 bat may kenh cua bon myanmar thi no cung lai khoa roi co phai ko cac bac?

Service Termination

19th June 2009

To All Skywave TV Customers:

Skywave TV Co. Ltd will cease the Skywave TV broadcasting service with effect from the mid-night of 30 June 2009. Skywave TV wishes to thank all of you for your support in the past 4 and half years.

Meanwhile, EchoStar Corporation and Asia Satellite Telecom Co. Ltd have announced the formation of a joint venture to bring to you a brand-new and quality Direct-to-Home TV service, on the same BSS frequency spectrum of this satellite. Please stay tuned for further announcements from EchoStar and AsiaSat.

Thank you

http://www.skywavetv.com/en/archive090619.html

dungbop
24-06-2009, 14:10
Em thấy các bác cao thủ của diễn dadnf này như pác buiducchien ,cuongvip, tuantaimc.... toàn là dân 7x 8x thui ah. Còn em là một 9x thứ thiệt dó, em mới có 17 tuổi ah. Nhưng em đam mê vệ tinh lắm. Nhùi lúc kốc tiền mà sắm sủa phụ kiên như các bác em cảm thấy rất buồn, nhưng cũng đanh phải chụi. Em rất nhiệt tình xoay chảo cho mọi người ko lấy tiên công chỉ vì em cảm thấy ko thích cái cách mà bọn thợ chảo móc tiên của dân nghèo chúng em ( em cũng đã là nạn nhan vài lần do tính táy máy cua mình, nhưng từ khi em bít đến diễn đàn này thì mọi chuyện đã khác nhùi, thành thật rất cám ơn diễn đàn ).Em rất mong đựoc lam wen với các bác trên diễn đàn này. Hy vọng cũng có bác nào là dân 9x như em, em cảm thấy sẽ rất vui!mobile của em là 0936519409. Em ở Cửa Ông-TX Cẩm phả, tỉnh quảng ninh. Hy vọng sẽ làm wen được vài người đồng hương. Hihi

vantanevn
24-06-2009, 14:33
Tin vui cho các bạn! Tôi đã xem được toàn bộ các kênh của HTV bằng Dreambox Dm500s qua mạng lan IP trên giao diện WEB-X-TV Sau khi cài chương trình PLI cho dreambox. Tôi đã xem rất tốt 1 tuần nay đến giờ vẫn tốt. Nhưng chỉ xem được trên PC qua mạng lan IP còn cắm giắc Video vào TV thì vẫn không xem được.

hay quá nhỉ? Em phải điện cho bác cái

mobilelab
24-06-2009, 16:31
tin vui từ thaicom TP 12355 V 30000 của MYANMA không còn chương trình thì ngay lập tức TP 12311 V 30000 của CAMPUCHIA cũng Free anh em xem thử nhé....

ccukhai
24-06-2009, 17:13
anh em nào có thông tin về thaicom TP 12355 V 30000 của MYANMA thi thông bao cho dien đàn cùng biêt nhé! Thank!!!

huongchua
24-06-2009, 17:18
Service Termination

19th June 2009

To All Skywave TV Customers:

Skywave TV Co. Ltd will cease the Skywave TV broadcasting service with effect from the mid-night of 30 June 2009. Skywave TV wishes to thank all of you for your support in the past 4 and half years.

Meanwhile, EchoStar Corporation and Asia Satellite Telecom Co. Ltd have announced the formation of a joint venture to bring to you a brand-new and quality Direct-to-Home TV service, on the same BSS frequency spectrum of this satellite. Please stay tuned for further announcements from EchoStar and AsiaSat.

Thank you

http://www.skywavetv.com/en/archive090619.html

Buồn cho Xsat, K49 quá không ủng hộ cho ai có lòng đam mê nhưng nghèo.

ha_ha_ha
24-06-2009, 18:57
tui bắt được quả ASIASAT4 rùi nhưng tín hiệu lại cực kỳ yếu,không thể dò kênh được(38%).nhưng theo trên lyngsat.com thì tín hiệu ở vùng mình rất mạnh,có thể dùng chảo 0,5m để thu tín hiệu,trong khi mình dùng chảo 0,6m vẫn không thu tín hiệu mạnh được mặc dù mình đã thử đủ mọi cách ,không hiểu là tại sao nhỉ?
Edit/Delete Message

mobilelab
24-06-2009, 20:21
La bàn là dể bạn đo góc phương vị: Bạn để la bàn trên 1 mặt phẳng không để gần các vật kim loại, có từ trường làm ảnh hưởng đến độ chính xác của la bàn. Sau khi la bàn đã ổn định bạn lấy góc phương vị quả vệ tinh bạn cần bắt bằng cách đánh dấu đúng thông số góc phương vị quả vệ tinh đó khớp với thông số góc phương vị in trên la bàn rồi bạn kẻ một đường từ điểm đánh dấu vào tâm la bàn. thế là bạn đã có góc phương vị với quả vệ tinh đó rồi " để có thông số góc phương vị cho từng quả vệ tinh bạn phải dùng phần mềm tính góc phương vị và góc ngẩng. Hiện tại trên 1 số đầu thu cũng đã tích hợp thêm cả mục tính góc phượng vị và góc ngẩng này."
Thước đo độ dùng để đo góc ngẩng: Thước đo độ bạn khoan 1 lỗ đúng tâm thứoc ( điểm số 0 ) bạn luồn 1 sợi dây có buộc quả dọi vào đó. Bạn đặt thước thăng bằng vuông góc với mặt chảo, lấy thăng bằng cho thước kẹp thước đo độ vuống góc với thước thăng bằng rồi bạn từ từ nâng chảo cho đến khi nào dây dọi chỉ đúng thông số bạn cần thì siết ốc lại. thông số góc ngẩng ở phần mềm tính hoặc trên đầu thu tính cho bạn nếu bạn dùng chảo tròn thì thông số giữ nguyên còn chảo elip bạn trừ 21 độ. Đây là cách đo lý thuyết còn nhiều cách đo khác nữa mà có thể sẽ nhanh hơn.
Chúc bạn thành công.

hihi em cảm ơn bác nhiêu nhiều nha.em sẽ tìm tòi nghiên cứu thử xem thế nào.

buiducchien
24-06-2009, 21:02
Edit/Delete Message
Để lấy tín hiệu cao nhất nếu có thể, bạn vặn ốc đai hãm LNB. Rồi từ từ đẩy LNB ra hoặc vào cũng có thể xoay LNB sang trái, phải. trong khi thay đổi vị trí LNB bạn nhớ theo dõi tín hiệu trên đầu thu để có tín hiệu cao nhất.
Chúc bạn thành công

ptt 0903939220
24-06-2009, 21:43
mình mua bán thẻ kywave tại vn nên mình biết rất rõ thông tin từ e nó.thực ra nó phát miễn phí nửa năm nay rồi.vừa rồi nó thông báo kêu mình gom thẻ về để thanh lý vì hết tháng 7 này nó giải thể sẻ o còn chịu trách nhiệm gì nữa.gói này có kênh nhk phí 1 năm hơn 200usd quá rẻ nên nhiều ae mua thẻ này để thu nhk.

DKTN
24-06-2009, 22:09
mình ở thái nguyên muốn bắt quả THAICOM5 ngưng chưa bắt được xin diễn đàn cho hỏi: khi dùng phần mềm sattrack thì mình đặt khoảng 234 độ đông (dung lNB KU)thì thu được từ Thaicom1. Thaicom2...đến thai com8 nhưng không có hình(dùng đầu DTH pentel)mình đặt tần số 12272H3000. các kênh nay sao không thu được hình? muốn thu các kênh miễm phí trên thaicom nhw thế nào? quả nay có phải là thaicom5 không?. mình xin được chỉ giáo.

Yuki_Dragon
25-06-2009, 01:30
* Em mới sắm quả DreamBox 500S nhưng ngặt nỗi là không thể xóa kênh và khóa kênh của nó được, mặc dù em đã mò các kiểu nhưng cứ tắt điện nguồn khi bật trở lại nó lại về mặc định của máy, nhà có trẻ em không muốn cho cháu lọ mọ thấy mấy kênh x nên nhờ các bác giúp đỡ

* Các bác cho em hỏi thêm là đầu DreamBox 500S ở Hà Nội thì giải mã xem được ở những quả vệ tinh nào?

Cám ơn các bác .

bc2009
25-06-2009, 09:35
không lẽ bỏ ra hơn 300 tỷ mà không phục vụ bà con miễn phí mấy kênh truyền hình gọi là " cùng khách hàng chung vui phóng thành công vệ tinh " nhể. Nghe nói trên Vinasat 1 không có kênh miễn phí cho DTH , VTC . mấy kênh HCTV cũng chuyển sang hệ phát chuẩn khác, A E nào bỏ ra 3 triệu mua thiết bị mới thì mới xem được HTV. Chết bỏ mẹ.Nhà em có rẫy sắn thì bán non rồi!

mobilelab
25-06-2009, 11:24
không lẽ bỏ ra hơn 300 tỷ mà không phục vụ bà con miễn phí mấy kênh truyền hình gọi là " cùng khách hàng chung vui phóng thành công vệ tinh " nhể. Nghe nói trên Vinasat 1 không có kênh miễn phí cho DTH , VTC . mấy kênh HCTV cũng chuyển sang hệ phát chuẩn khác, A E nào bỏ ra 3 triệu mua thiết bị mới thì mới xem được HTV. Chết bỏ mẹ.Nhà em có rẫy sắn thì bán non rồi!

bác bán như thế là chưa đủ đâu có khi nhà ĐÀI còn để bà con mình bán hết cả trâu với bò... thì mới đủ tiền xem VTC,HTV,VCTV

ThânĐiêu
25-06-2009, 11:27

bác nói sao đó chứ! VTV có bao nhiêu kênh quảng bá thì tất cả đều free trên Vinasat1 rồi còn gì, chỉ thiếu mỗi anh VTV9 là chưa thấy thôi, free 7 kênh mà còn muốn gì nữa.
các kênh mã hóa là các kênh payTV làm sao mà đòi hỏi phải free được???

hai xi
25-06-2009, 14:27
Anh em có ai dùng K49 cho em hỏi chút, mấy ngày nay kênh CH7 có thu được ở Vinasat 1 không vậy?

ThânĐiêu
25-06-2009, 14:30
Anh em có ai dùng K49 cho em hỏi chút, mấy ngày nay kênh CH7 có thu được ở Vinasat 1 không vậy?

em nó ra đi lâu rồi bác ơi, lâu lâu xuất hiện nhá hàng rồi lại biến mất. giờ nó chỉ dùng để truyền tin thôi chứ CH7 không còn nữa.

ha_ha_ha
25-06-2009, 14:31
không biết quả nào phát free nhiều nhất nhỉ.xem mấy kênh của vinasat chán bỏ xừ.

mobilelab
25-06-2009, 17:30
không biết quả nào phát free nhiều nhất nhỉ.xem mấy kênh của vinasat chán bỏ xừ.

theo mình biết thì bây giờ có quả 138*E TELSTAR là nhiều kênh Free và ổn định nhất. còn quả 122*E ASIASAT 4 cũng rất nhiều kênh Free nhưng sắp trở về khóa mã rôi.ah đây là băng tần KU(chảo nhỏ) nhé.

ptt 0903939220
25-06-2009, 19:47
tôi thấy các bạn lên diễn đàn toàn đòi hỏi những truyện o thể.vinasat band ku có nhiều kênh miễn phí hay như vậy là số 1 rồi.vì band tần này chủ yếu cho dịch vụ truyền hình trả tiền thôi.các bạn nên phát động phong trào làm sao xem được truyền hình hợp pháp với chi phí thấp nhất chứ đừng nên tìm cách xem chùa xem lậu chẳng giúp gì được cho đất nước và bản thân cả.tôi sẽ phát động và làm gương mẫu trước bằng cách bán hàng chính hãng cho ae trên ddth.com với giá sĩ gần như bán vốn,bán lẻ giá như bán sĩ rất nhiều mặt hàng thiết bị truyền hình chính hãng tôi có.ví dụ trọn bộ vtchd giá bán sỉ 2bộ trở lên giá chỉ 4tr250ngàn 1 bộ.giá bán lẻ như bán sỉ 1 bộ chỉ 4tr300ngàn.giá lắp đặt tận nhà 4tr670 miễn phí luôn công lắp đặt...

bc2009
25-06-2009, 21:09
nhưng mà khốn nỗi vét mãi túi mới được vài trăm nghìn thì mua cái mẹt 0,6 eclip và cái mẹt ấy nó lại chỉ dùng cho band C thôi. Ý em cũng như bao A E khác là không đòi hỏi nhiều, ví như ông HTVC nhá 6 kênh ngon lành thấy bà con xem nhiều lại bỏ vào túi luôn, anh em thèm rr.
Thế anh em nào có thông tin chính thức gì về các kênh Free trên vinasat chưa nhể, còn có 5 ngày nữa chuyển rồi.Có thì nói đi mà..........

cuongvp2910
25-06-2009, 23:10
tôi thấy các bạn lên diễn đàn toàn đòi hỏi những truyện o thể.vinasat band ku có nhiều kênh miễn phí hay như vậy là số 1 rồi.vì band tần này chủ yếu cho dịch vụ truyền hình trả tiền thôi.các bạn nên phát động phong trào làm sao xem được truyền hình hợp pháp với chi phí thấp nhất chứ đừng nên tìm cách xem chùa xem lậu chẳng giúp gì được cho đất nước và bản thân cả.tôi sẽ phát động và làm gương mẫu trước bằng cách bán hàng chính hãng cho ae trên ddth.com với giá sĩ gần như bán vốn,bán lẻ giá như bán sĩ rất nhiều mặt hàng thiết bị truyền hình chính hãng tôi có.ví dụ trọn bộ vtchd giá bán sỉ 2bộ trở lên giá chỉ 4tr250ngàn 1 bộ.giá bán lẻ như bán sỉ 1 bộ chỉ 4tr300ngàn.giá lắp đặt tận nhà 4tr670 miễn phí luôn công lắp đặt...
Giá "Miễn phí công lắp đặt " Hả Bạn ? Chơi ở đây toàn anh em nghiệp dư và anh em thợ lắp cả đó bồ! Mà Bạn ở đâu vậy ? Hãy đảm bảo rằng 4m67k cho cả gói phải không ? Liệu có bảo hành Anten cho người lắp được 3 tháng không ?Hay sau khi lắp xong ra về khách không xem được gọi lại thì tính phí bảo hành ? Mình hơi thắc mắc dường như VTCHD đã giảm giá ?

binhngo406
26-06-2009, 07:18
1 thang tui kiem mai moi dc co 1,5tr thoi day...chi du tra tien an voi tien dien thoi lay tien dau ra mua cai dau vtc chu...voi lai box nay chi danh cho dan ngheo ham me cong nghe truyen hinh ve tinh thoi.Pac nhieu tien toi khuyen pac sang box khac ma viet bai nhe!!!

buiducchien
26-06-2009, 08:45
* Em mới sắm quả DreamBox 500S nhưng ngặt nỗi là không thể xóa kênh và khóa kênh của nó được, mặc dù em đã mò các kiểu nhưng cứ tắt điện nguồn khi bật trở lại nó lại về mặc định của máy, nhà có trẻ em không muốn cho cháu lọ mọ thấy mấy kênh x nên nhờ các bác giúp đỡ

* Các bác cho em hỏi thêm là đầu DreamBox 500S ở Hà Nội thì giải mã xem được ở những quả vệ tinh nào?

Cám ơn các bác .

Bạn đổi kênh mặc định sang một kênh khác không nằm trong các nhóm có ***. ví dụ bạn để là VTV1 thì khi bạn chuyển kênh chỉ thấy các kênh của nhóm này thôi. hoặc bạn có thể dặt pass cho đầu thu.
Ở Hà Nội tôi mới xem các quả: 146, 138, 134, 78.5, 76.5, 115. Chưa có điều kiện thử nghiệm các quả tiếp theo.

lammanhls
26-06-2009, 10:14
Bạn đổi kênh mặc định sang một kênh khác không nằm trong các nhóm có ***. ví dụ bạn để là VTV1 thì khi bạn chuyển kênh chỉ thấy các kênh của nhóm này thôi. hoặc bạn có thể dặt pass cho đầu thu.
Ở Hà Nội tôi mới xem các quả: 146, 138, 134, 78.5, 76.5, 115. Chưa có điều kiện thử nghiệm các quả tiếp theo.

Anh chiến cho tôi hỏi chút. Tôi dùng chảo 0,6m băng KU soay 1 buổi chiều không tìm thấy 138 đâu cả. tôi để LNB 9750 đảm bảo (dò trên K49) đặt đúng tần số cài đặt, tọa độ và góc ngẩng.
Vị trí của tôi là 106*34; 21*38. Tôi sem vùng phủ sóng của nó thấy hình như là vị trí của mình không có sóng ! Nhờ anh chỉ giúp !

buiducchien
26-06-2009, 13:12
Anh chiến cho tôi hỏi chút. Tôi dùng chảo 0,6m băng KU soay 1 buổi chiều không tìm thấy 138 đâu cả. tôi để LNB 9750 đảm bảo (dò trên K49) đặt đúng tần số cài đặt, tọa độ và góc ngẩng.
Vị trí của tôi là 106*34; 21*38. Tôi sem vùng phủ sóng của nó thấy hình như là vị trí của mình không có sóng ! Nhờ anh chỉ giúp !
Quả 122.2 chỗ bạn phủ sóng tốt. Tôi ở Hà Nội cũng đang xem quả này. Hôm trước có bạn Vĩ ở Bình Định điện cho tôi báo tin vui trong đó dùng chảo tròn 1,5M nắp LNB băng Ku cũng đã thu tốt quả này.
Trường hợp của bạn lên kiểm tra lại:
- LNB, dây cáp truyền có nối nhiều không..? sẽlàm suy hao tín hiệu.
- Vị trí đặt chảo có bị che chắn gì không, góc phương vị, góc ngẩng đã chuẩn chưa?
- Quả 122.2 này chỉ phủ sóng tại Việt Nam những nhóm kênh có phân cực R thôi nhưng hiện tại tất cả các đầu thu đều xem được.
Tôi hy vọng bạn sẽ thành công trước khi quả này nâng cấp.

lnb_hd01
26-06-2009, 14:08
Bac chien a. Em o hanoi bac co biet o dau ban LNB 11300 khong a. Bac giup em voi .xin cam on bac

Bac chien a. Em o hanoi bac co biet o dau ban LNB 11300 khong a. Bac giup em voi .xin cam on bac

dungbop
26-06-2009, 15:17
Nếu dùng con xsat 410 mà thu con 138* thì có thể xem được bao nhiêu kênh hả các pác?

lammanhls
26-06-2009, 15:33
Quả 122.2 chỗ bạn phủ sóng tốt. Tôi ở Hà Nội cũng đang xem quả này. Hôm trước có bạn Vĩ ở Bình Định điện cho tôi báo tin vui trong đó dùng chảo tròn 1,5M nắp LNB băng Ku cũng đã thu tốt quả này.
Trường hợp của bạn lên kiểm tra lại:
- LNB, dây cáp truyền có nối nhiều không..? sẽlàm suy hao tín hiệu.
- Vị trí đặt chảo có bị che chắn gì không, góc phương vị, góc ngẩng đã chuẩn chưa?
- Quả 122.2 này chỉ phủ sóng tại Việt Nam những nhóm kênh có phân cực R thôi nhưng hiện tại tất cả các đầu thu đều xem được.
Tôi hy vọng bạn sẽ thành công trước khi quả này nâng cấp.

Cám ơn bạn ! Quả 122.2 tôi bắt được rồi đang xem rất tốt. Tôi muốn hỏi quả 138 cơ, tại sau nó chỉ cách quả 132 có tí tẹo mà chỗ tôi tìm mãi không thấy nó?

buiducchien
26-06-2009, 16:02
Cám ơn bạn ! Quả 122.2 tôi bắt được rồi đang xem rất tốt. Tôi muốn hỏi quả 138 cơ, tại sau nó chỉ cách quả 132 có tí tẹo mà chỗ tôi tìm mãi không thấy nó?
Xin lỗi bạn! vì cùng luc trả lời 2 diễn đàn lên bị nhầm.
Bạn có thể tham khảo ảnh chụp chảo của tôi mà làm cho dễ.
http://c.uploadanh.com/thumb/700/296052.jpg (http://uploadanh.com/p1010027/v/296052.htm)
http://c.uploadanh.com/thumb/700/296053.jpg (http://uploadanh.com/p1010036/v/296053.htm)

Me_DTH
26-06-2009, 17:25
Thaicom5 tôi chỉ mất 10' là dò xong mà 138*E tôi mất mấy buổi mà ko tìm dc .Sao quả này (xương ) wwa vậy ,nhiều anh em trên diễn đàn cũng thấy như vậy.Pác Chiến cho hỏi tín hiệu quả 138*E pác thu có khỏe ko

bc2009
26-06-2009, 17:48
Chào bác ME_DTH Bác bắt Thaicom 5 được bằng chảo lộai nào đấy; em ở Gia Lai liệu có bắt được quả này không?. vì em đang có bộ DTH, muốn thêm LNB để thêm 1 quả nữa. Bác làm được rồi thì bác sang nhà em uống nước rồi tư vấn cho em với nha!. Thank Bác.

buiducchien
26-06-2009, 17:52
Thaicom5 tôi chỉ mất 10' là dò xong mà 138*E tôi mất mấy buổi mà ko tìm dc .Sao quả này (xương ) wwa vậy ,nhiều anh em trên diễn đàn cũng thấy như vậy.Pác Chiến cho hỏi tín hiệu quả 138*E pác thu có khỏe ko
Hiện tại trời đang mưa quả 138 của tôi tín hiệu là 81%.

tuananh_pro_xsat
26-06-2009, 21:55
EM CŨNG THẤY QUẢ 138* NÀY RẤT LẠ .EM DÙNG ĐẦU xsat CHỈ BẮT ĐC CÓ 10K MIỄN PHÍ VÀ 1 K KHÓA MÃ CÒN CÁC TẦN SỐ KHÁC THÌ KO CÓ TÍN HIỆU.MÀ TÍN HIỆU QUẢ NÀY xSAT BÁO CÓ 3,3% NHIỀU NHẤT LÀ 4% MÀ VẪN XEN TỐT ,EM KO BÍT VÌ SAO NÓ NHƯ VẬY NỮA.

DKTN
26-06-2009, 23:18
tôi đang ơ thái nguyên, các bác có ai đã bắt quả THAICOM5 cho tôi xin tần số, góc ngẩng phương vị với.tôi dùng LNB 1130 băng tần KU bằng đầu thu Xsat410

Yuki_Dragon
27-06-2009, 03:35

Cám ơn bro buiducchien rất nhiều, bạn hiểu biết rất chuyên sâu và sẵn sàng chia sẻ kinh nghiệm, điều đó rất đáng quý.
Tôi sẽ làm theo như bạn đã hướng dẫn.

Một lần nữa xin cám ơn bạn, chúc bạn có nhiều niềm vui trong cuộc sống.

hai xi
27-06-2009, 09:27
Bác Tài ơi, Bác chuyển SW cho em chưa? em rất mong Bác gửi cho em để ngày mai chủ nhật thử... phát. Cảm ơn Bác trước nhe!
Chúc toàn bộ các Bro cuối tuần vui vẻ khỏe mạnh!

choso
27-06-2009, 10:02
các anh cho em biết cách kết nối angten chao, chỉnh dầu thu DTH để bắt các kênh free ở tháicom5.
cho em biết down phần mềm tính góc phương vị, góc ngẩn ở đâu vậy. chỉ em từng bước thôi. xin cảm ơ các anh.

tôi đang ơ thái nguyên, các bác có ai đã bắt quả THAICOM5 cho tôi xin tần số, góc ngẩng phương vị với.tôi dùng LNB 1130 băng tần KU bằng đầu thu Xsat410

choso: 12313 30000 v
12355 30000 v
12313 30000 H
LNB cho đầu thu 10600
20 kênh đặc sắc kiểu free.
phương vị 78E

các anh có biết mã pin nâng cấp đầu thu DTH không, chỉ em với.
em ở Đồng Nai: cho em biết góc ngẩn, góc phương vị của các quả vệ tinh mà các anh đang sử dụng, loại LNB, tầng số, đặc biệt là kết nối, chỉnh đầu thu. vì em mới sử dụng nên tầm hiểu biết còn kém. mong các anh quan tam nhiều. cảm ơn các anh.

thanhcoi
27-06-2009, 11:21

Hihi mình cũng như mọi người nếu dùng Xsat mà thu quả 138 này thì khó lắm em cũng mất mấy ngày mà hok chinh phục được nó. Em mượn đầu SDVTC ra ngồi một lúc là được. Sau đó mới lấy Xsat dò mới được ( Sóng con này yếu lắm) chắc do tại chỗ của mình (khi xoay bằng đầu VTC thì hơi lệch nó cũng báo chất lượng 100% nhưng dò thì không được. mình phải chỉnh lại khi nào nó báo khoảng 30 trở lên thì dò lúc đó mới có kênh chỗ mình sóng cao nhất được có 45 thôi dò bằng VTCSD đó)Các bác lưu ý là dùng LNB tốt một tý thì mới ok chứ nếu LNB mà kén thì các bác biết rùi đấy

chau_qahwa
27-06-2009, 14:30
ai biết chỉ giúp:1 chảo + 1lnb 3 đầu thu 3tivi dùng bộ chia cáp 1in 3out thông thường có dược không làm sao khi 2 đầu tắt nguồn đầu thứ 3 vẫn xem được cám ơn nhiều

homezone
27-06-2009, 19:47
omthat su la nhu zay. khi em bat duoc thi cac henh nay die het roi chi con thau colourbar thoi. kieu nay chac tim ve tinh khac wa. vn co ve tinh vinasat1 nhung van lam ba kon that vong. cac kenh hay deu khoa dung la wa that vong. sao ko mo free may kenh hay de xem. vn van di sau the gioi 50 nam ve truyen hinh ve tinh

kiemlam
27-06-2009, 22:14
Các bác qua dvb.vn hình như đang test server chia card DTH của VCTV.
http://forum.dvb.vn/index.php?topic=226.0

mobilelab
28-06-2009, 09:50
Nghe ông VCTV nói sẽ tăng thêm 14 kênh trong tháng này mà chẳng thấy gì cả.có bác nào có thông tin gì không vậy?

Me_DTH
28-06-2009, 09:57
Chào bác ME_DTH Bác bắt Thaicom 5 được bằng chảo lộai nào đấy; em ở Gia Lai liệu có bắt được quả này không?. vì em đang có bộ DTH, muốn thêm LNB để thêm 1 quả nữa. Bác làm được rồi thì bác sang nhà em uống nước rồi tư vấn cho em với nha!. Thank Bác.

mình bắt Thaicom5 bằng chảo 60cm đàu XSAT410 toàn kênh Thailan free xem chán phèo
Mình ở ngoài bắc chắc ko vào giúp bạn dc rùi.Cám ơn bạn đã có lời mời

mobilelab
28-06-2009, 10:40
mình bắt Thaicom5 bằng chảo 60cm đàu XSAT410 toàn kênh Thailan free xem chán phèo
Mình ở ngoài bắc chắc ko vào giúp bạn dc rùi.Cám ơn bạn đã có lời mời

bạn chuyển qua 122*E ASIASAT 4 hay quả 138*E TELSTAR mà xem toàn kênh FREE hay lắm

Thuyên_QN
28-06-2009, 11:12
Nghe ông VCTV nói sẽ tăng thêm 14 kênh trong tháng này mà chẳng thấy gì cả.có bác nào có thông tin gì không vậy?

VCTV sẽ tăng từ 21 kênh lên 36 kênh vào tháng 9/2009.Giai đoạn 2(không rõ số lượng)vào cuối tháng 12/2009.Cũng chẳng biết có thêm kênh free nào không nữa?

binhphu0c
28-06-2009, 15:49
có ai bắt dc quả menasat 3 at 91.5 hok cho em tần số đầy dủ với

em ở bình phươc bat dc 4 quả thaicom. vina, abs1 nss6 rồi . hok bjt còn dcquar nài nữa hok

mobilelab
28-06-2009, 16:58
có ai bắt dc quả menasat 3 at 91.5 hok cho em tần số đầy dủ với

em ở bình phươc bat dc 4 quả thaicom. vina, abs1 nss6 rồi . hok bjt còn dcquar nài nữa hok

thông số quả Measat 3 at 91.5°E nè bạn: Cbank nhé
3644 H 22320
3645 V 19510
3840 V 30000
....
http://www.lyngsat.com/mea3.html

chúc bạn thành công

vanngocht
28-06-2009, 18:06
co ai biet pass mac dinh cua dau victory ko cho em xin voi. nha hang xom co con victory ho nho em xoay qua vinasat1 giup nhung e lai ko biet pass nen ko scan dc ai biet thi giup em voi nha

lnb_hd01
28-06-2009, 22:16
Cac bac cho em hoi . Em dang bat tot qua vinasat1. Hom vua roi lay thong tin cua qua 134e scan 27500 kg co tin hieu scan tan so 12324 V 4195 22k mo thi bat duoc 1kenh tin hieu la 40. SCAN TAN SO 12547 V 14500 TIN HIEU CUNG 40 DO CAC KIEU NO BAO "KHONG CO CHƯƠNG TRINH" nho cac bac chi giup phai lam nhu the nao . Xin cam on nhieu

TRUNGKIEN_HP
29-06-2009, 11:49
Sao mjnh nghe noi dth thang 7 nay tang them kenh co ma,roi den cuoi nam tam them nua khong biet tinh hinh nhu the nao?co bac nao bit ro thong tin khong?

nttrung85
29-06-2009, 12:08
Thời đại xem truyền hình FREE đã không còn tồn tại nữa.Mọi người cứ chờ và đợi Vinasat đến khi nào nữa,đành thiết thực đi thôi.Hãy lắp TH cáp mà xem sẽ không-bao-giờ phải lo mất kênh hay khóa kênh(trừ trường hợp không trả tiền thuê bao :D ).Mà thuê bao làm gì đắt nếu ta tính chi ly,sẽ còn rẻ chán nếu cứ tin vào TH vệ tinh,mua sắm thiết bị để bắt các vệ tinh khác đã đủ phá sản rồi mà nội dung của các kênh bắt được thì quá tệ hại(miễn phí mà,hay thì phải trả tiền,công bằng thôi)trong khi phí lắp đặtTH cáp =700k(bằng tiền mua 1 chảo thông thường) còn phí thuê bao thì 2k/ngày.Nhịn ăn sáng 2k/ngày không khó chứ :D ...Xem TV FREE đã qua lâu rồi,kể từ khi "DREAM" ra đi mang theo cả "ƯỚC MƠ" của chúng ta rồi.

choso
29-06-2009, 12:24
bác tanvan08 Nghe bác có phần mềm tính toán thông số lắp đặt chảo. Bác làm ơn gửi vào địa chỉ mail: nguyenanhtu1900@yahoo.com cảm ơn bác.

Gửi bác buiducchien:
Nghe bác có phần mềm tính toán thông số lắp đặt chảo. Bác làm ơn gửi vào địa chỉ mail: nguyenanhtu1900@yahoo.com. Xin đa tạ bác. Chúc bác và toàn bộ anh em trên diễn đàn một tuần làm việc vui vẻ và khám phá được nhiều điều mới lạ.

thanhcoi
29-06-2009, 12:41
Thời đại xem truyền hình FREE đã không còn tồn tại nữa.Mọi người cứ chờ và đợi Vinasat đến khi nào nữa,đành thiết thực đi thôi.Hãy lắp TH cáp mà xem sẽ không-bao-giờ phải lo mất kênh hay khóa kênh(trừ trường hợp không trả tiền thuê bao :D ).Mà thuê bao làm gì đắt nếu ta tính chi ly,sẽ còn rẻ chán nếu cứ tin vào TH vệ tinh,mua sắm thiết bị để bắt các vệ tinh khác đã đủ phá sản rồi mà nội dung của các kênh bắt được thì quá tệ hại(miễn phí mà,hay thì phải trả tiền,công bằng thôi)trong khi phí lắp đặtTH cáp =700k(bằng tiền mua 1 chảo thông thường) còn phí thuê bao thì 2k/ngày.Nhịn ăn sáng 2k/ngày không khó chứ :D ...Xem TV FREE đã qua lâu rồi,kể từ khi "DREAM" ra đi mang theo cả "ƯỚC MƠ" của chúng ta rồi.

Hix hix Thứ nhất THCap thì chỉ có ở trung tâm còn làng xã làm gì có.Thứ 2 chất lượng của THcap lại không đẹp bằng xem từ vệ tinh. Mà bọn em ở đây đa số vùng sâu vùng xa nơi mà THcap không thể tới ( đường điện còn chưa tới huống chi THcap hic hic sóng điện thoại thì yếu nhiều lúc phải trèo lên tận ngọn cây mới có được cột sóng...) Bác nghĩ xem ntn? Nhiều tiền thì thiếu gì chương trình thông tin giải trí. Mong rằng Vinasat sẽ có nhiều chương trình Free trong tương lai đem lại cho bà con nghèo những chương trình giải trí và bổ ích

binhphu0c
29-06-2009, 14:00
thông số quả Measat 3 at 91.5°E nè bạn: Cbank nhé
3644 H 22320
3645 V 19510
3840 V 30000
....
http://www.lyngsat.com/mea3.html

chúc bạn thành công

anh có thể cho em bjt lnb 5150 or 9750 or 10600
22k on hay off dc hok anh

em dùng k49 có thu dc quả menasat3 hok anh

ae miền nam dung k49 chỉ thu dc 4 quả: abs1 vina thaicom nss6 thôj sao. có còn thu dc quả nào nữa hok may anh

quânhi
29-06-2009, 22:06
anh em tren dien dan co ai biet cach nang cap dau thu vtc hd02 khon vay ?
chiec dau thu 02 cua toi moi khi chuyen kenh thi no lai bao loi sau do mot luc sau no moi co tin hieu lai mac du toi da chinh chao tin hieu o muc la 100 roi

ngocbaosaigonbmt
30-06-2009, 05:16
99,9% là bị tín hiệu kém đấy quanhhi.dùng k49 chỉ lại chảo đi.đầu VTC HD báo sóng không chuẩn đâu.

gửi binhphuoc.
Để thu C băng Measat3 thì bạn nên cài đặc thông số như sau cho đầu thu k49:
LNB : 05150 05150
3796
7030
H
22K : OFF
IP này có 2 kenh là HTV7 và HTV9.Khi dò có tín hiệu rồi thì chuyển sang dò tự động nha.có khoãng 50 kênh free

cuongvp2910
30-06-2009, 08:18
Thời đại xem truyền hình FREE đã không còn tồn tại nữa.Mọi người cứ chờ và đợi Vinasat đến khi nào nữa,đành thiết thực đi thôi ...Xem TV FREE đã qua lâu rồi,kể từ khi "DREAM" ra đi mang theo cả "ƯỚC MƠ" của chúng ta rồi.
Mình không đồng ý với Bạn bởi lẽ truyền hình quảng bá luôn đi cùng với TH trả phí. Bạn cho rằng Dream đã mang giấc mơ của chúng ta ra đi ? Chưa chắc đâu bởi lẽ vẫn còn 10 k trên đó cơ mà . Hôm nay là ngày cuối cùng VTV phát trên measat (Sau ngày này sẽ phải quay chảo nếu không thì phải gắn thêm LNB và bộ chia thì mới xem được VTV )Đành rằng XSAT và một số loại đầu khác chỉ thu được tín hiệu theo chuẩn DVBS1 còn Vinasat là chuẩn DVBS2 nhưng vẫn có 10 kênh trên XSAT và đầu thu tạm gọi là đời cũ đó thôi ? Đương nhiên KHKT không thể đi thụt lùi mà chỉ có tiến và ..tiến . Cũng như quan điểm của mình ở một số bài trước Sự chuyển đổi chuẩn S1 lên S2 cũng sẽ không diễn ra ngay đâu . Chảo , LNB còn đó nhưng đầu thu cũng cần thay đổi nếu có điều kiện thay mới ( không mua đời cũ nữa )Nếu lên đời thì số lượng kênh sẽ tăng lên . Mình thấy HTV đi tiên phong trong vấn đề này với hơn 10 kênh của TP và các tỉnh . Theo chủ quan của mình trong vòng 10 năm nữa không có gì thay đổi thì những giàn ăng ten trời lủng lẳng trên ngọn cây tre Việt Nam sẽ...hết thời ! Ngoại trừ các bạn vtc cố đấm ăn xôi sản xuất thêm các đời D901 sau F là G,H,I,J....như bây giờ !
Kỉ niệm THREAT này lên 300 Trang !!!!

huongchua
30-06-2009, 09:55
Hôm qua Agila2 vẫn phát đủ 38 kênh đấy nhưng tín hiệu rất yếu. 10 kênh gói 12301/H/25600 tín hiệu 48%, gói 12541/H/25600 tín hiệu 36 %, gói 12581/H/25600 tín hiệu 27% tất cả đều xem được trên đầu K49 chỉ có điều các kênh có khóa thì chịu. Đối với Xsat410 scan chỉ có 10 kênh gói 12301/H/25600 thôi. Nếu ai có chảo tốt sẽ bắt được. Hy vọng Agila2 sắp tới phục vụ AE tốt hơn.

buiducchien
30-06-2009, 12:49

Bạn qua 17 phố Thịnh Yên ở đó có bán loại này. Hoặc bạn nhờ taiMC mua giúp.

nikt
30-06-2009, 15:14
Xin lỗi diễn đàn trước vì việc hơi riêng
ở tôi không kiếm ra được bộ combo-swith( 22k on/off) nhờ bạn TaiMC bạn chỉ mua được swith
Để khai thác khả năng DM500S cần thêm đồ này nên đã mail nhờ bạn chiến giúp .Đang chờ tin bạn

tanvan08
30-06-2009, 17:26
Bác NgocBaoSaigonbmt cho em hỏi quả Measat3 91.5*E,có phải quay chảo hướng tây không,cùng hướng với NSS6 đúng không vậy Bác,nếu dùng chảo C 1m6 thì độ ngẫn như thế nào.Thanks!

tranquocdinh
30-06-2009, 23:00
trên đầu mic k49 có mục nâng cấp pm .hỏi các bác làm sao nâng cấp

duongsla
01-07-2009, 01:42
các kênh trên asiasat4 (122E)không thấy đâu nữa? hay đã ra đi thật sự rồi sao? có ai biết thông tin cho anh em biết với.

vantanevn
01-07-2009, 07:39

Chỗ em ở Điện Biên, quả THAICOM5 thì dò tốt,tín hiệu cũng rất cao 7,6 đối với XSAT (tối đa có 14), quả 138 thì rất khó nếu dò đúng chỉ được có 6,5 hoặc 6,8 các gói kênh hot đều rất khó xem. Nếu dùng chảo CBAND (1,5m) thì tín hiệu lên được 7,4. Nếu bạn dò quả 138 thì tốt nhất nên sử dụng tần số 12302 – V – 30000 để dò.

Me_DTH
01-07-2009, 08:27
các kênh trên asiasat4 (122E)không thấy đâu nữa? hay đã ra đi thật sự rồi sao? có ai biết thông tin cho anh em biết với.

Hôm qua lúc 23h tui xem kênh Fashion vẫn ok,sáng nay thì mất tiêu rùi,chắc là ra đi rùi

choso
01-07-2009, 09:09
Hôm qua lúc 23h tui xem kênh Fashion vẫn ok,sáng nay thì mất tiêu rùi,chắc là ra đi rùi

Bác có phần mềm tính toán thông số lắp đặt chảo(góc phương vị, góc ngẩn). Bác làm ơn gửi vào địa chỉ mail: nguyenanhtu1900@yahoo.com cảm ơn bác.

Thuyên_QN
01-07-2009, 09:16

Nó chuẩn bị chuyển sang DVB S2 rồi!Trên kênh Dish H tần số 11882H Sr: 24440 có thông báo:Welcome to a test of the Dish HD.....!

binhphu0c
01-07-2009, 09:28
Hôm qua Agila2 vẫn phát đủ 38 kênh đấy nhưng tín hiệu rất yếu. 10 kênh gói 12301/H/25600 tín hiệu 48%, gói 12541/H/25600 tín hiệu 36 %, gói 12581/H/25600 tín hiệu 27% tất cả đều xem được trên đầu K49 chỉ có điều các kênh có khóa thì chịu. Đối với Xsat410 scan chỉ có 10 kênh gói 12301/H/25600 thôi. Nếu ai có chảo tốt sẽ bắt được. Hy vọng Agila2 sắp tới phục vụ AE tốt hơn.

anh có thể nói rõ tan số agila2 dc hok ạ
lnb??? 22k???
mien nam có thu = k49 dc hok ạ
neu dc e xin cám ơn

choso
01-07-2009, 09:33
mem tinh toan tham so cho chao hoac vao trang http://www.lyngsat.com/tracker/t10.html
co the tinh ra goc phuong vi va goc nang cho chao khi click chuot vao toa do.

huongchua
01-07-2009, 12:42
anh có thể nói rõ tan số agila2 dc hok ạ
lnb??? 22k???
mien nam có thu = k49 dc hok ạ
neu dc e xin cám ơn

Quả Agila2 này chỉ phát từ Huế trở ra thôi. Miền nam không phủ sóng. Có gì bạn hảy tham khảo tại http://www.lyngsat-maps.com/maps/agila2_ku.html

tranquocdinh
01-07-2009, 13:51
trên đầu mic k49 có mục nâng cấp pm .hỏi các bác làm sao nâng cấp

tungloi8888
01-07-2009, 14:07
mình o sài gòn đang dùng chảo hướng về Vinasat 132*e cho hỏi có thể gắp thêm LNB quả nào nửa kô àh