PDA

View Full Version : Nagra Card And Agilla2 Orb Technology

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39

ngochahd
13-05-2009, 16:37
Mình đang xem quả vệ tinh 76.5E
giờ mình muốn ghép thêm 78.5 E để xem trên D500s
xin được chỉ dẫn cách ghép thêm 78.5e từ buiducchien
Rất mong nhận được chỉ dẫn ,chân thành cảm ơn !

vesau
13-05-2009, 17:09
Cho em hỏi bác VESAU : dùng đầu Mics hay k49 có bắt được Thaicom không ? Thanks bác nhé.
Mình dùng HLK49 đang bắt dc Thaicom5 và ABS1, đang xoay tiếp NSS6 nhưng vẫn chưa dc

fliptv
13-05-2009, 18:25
Giúp mình với Mình đang xem Htv mấy kênh mới nhưng chắc không xem được lâu đâu chán lắm rồi dân nghèo tin mừng hụt phải không bà con

hiepduc
13-05-2009, 18:29
Anh bạn nào đang tin NSS6 a,kenh này mấy hôm trước có kenh Film và Ten moto xem cũng được.
Tần số nè:
10600.11636 V.27490 . 22k on
05150.03767.H.27500.22k off
05150.03262.V.27500.22k off
thông số này tôi dùng đầu thu k49 china
Chúc anh em thành công

kiemlam
13-05-2009, 19:05
VTV HTVC VTC lấy tiền ở đâu ư? tiền quảng cáo đấy thôi 1 bộ phim không biết quảng cáo bao nhiêu lần. Từ đầu chương trình đến cuối chương trình không biết bao nhiêu hàng chữ chạy ngược chạy xuôi làm nhức mắt người xem còn nhiều ... nữa. Nếu người việt nam không share key thì có anh trung quốc share hoặc cái bác nào ở nơi nào đó cung cấp đầu thu người ta Share ... Tôi đảm bảo rằng nếu mấy nhà đài không hạ thấp đầu thu + phí thuê bao thì chắc rằng sẽ có đầu lậu tràn vào như thế còn tổn hại hơn là các nhà đài giảm giá thành. Giảm giá thành đồng nghĩa với việc nhiều thuê bao nhiều thuê bao thì nhìu người xem truyền hình và trả phí... mà ích nước lợi nhà không phải mua của anh Tàu... Mấy gói kênh của nước ngoài họ cũng bị tình trạng share key thế mà vẫn sống đấy thôi... Thế mà các nhà đài việt nam lúc nào cũng to mồm "Đem truyền hình tới tận vùng sâu vùng xa" đem tới mà có cho xem đâu chẳng khác gì các ông nói" Ê tất cả vào đây tao cho cái bánh rán mà ăn này nhưng mà lại khóa cửa không cho vào thằng nào có tiền mới mở cửa cho vào" Nản toàn tập dân nghèo vẫn là dân nghèo "Con vua vẫn làm vua. Bao giờ có hàng tàu con vua thất thế cũng phải mua... hàng tàu"

Bác không thể nào đặt cái server sharekey của những đài truyền hình có bản quyền phát ở VN (chỉ cần nó yêu cầu ISP cung cấp thông tin là dò ra ngay cái server của bác đặt ở đâu) rất dễ bị kiện bồi thường thiệt hại, bác chỉ thu vài trăm ngàn 1 năm nhưng nó phạt vài triệu 1 tài khoản thì tiêu luôn. Bác có thể sharekey thoải mái những vệ tinh của nước khác vì mình và nó hình như chả ký kết văn bản gì về lĩnh vực bảo vệ bản quyền truyền hình phát sóng qua vệ tinh cả ???? DreamTV của Philippin do bị hack xem chùa nhiều quá nên hiện nay nó đã loại hoàn toàn những kênh hay ra khỏi chỉ phát những kênh bình thường mà chẳng nói thời gian nào những kênh đó quay trở lại......

Hiện nay những đài truyền hình trong nước chỉ có VTC là chính thức phát sóng theo chuẩn DVB-S2 trên Vinasat còn VCTV và HTV thì mờ mờ ảo ảo lâu lâu có vài kênh free để nhử người dùng tóm lại bây giờ các bác nên mua cái đầu có hỗ trợ DVB-S2 và chức năng sharekey Hiện tại chỉ có Dreambox 800HD nhưng giá hơi cao là có thể đảm bảo sử dụng lâu dài, có thể vừa coi những kênh free của VN và sharekey xem kênh của một số vệ tinh nước ngoài có sóng ở VN.

hongvangbong
13-05-2009, 20:00
hôm nay em bắt được 6 kênh :htvc ghia dinh, phụ nữ ,thuần việt, du lịch,phim ,nhạc ở tần số giống htv. nhưng em nghĩ chỉ coi được 1 tháng thôi rồi nó sẽ cắt giống htv.vì nó cho mình coi mấy kênh đó cũng chỉ là chiêu PR(quảng cáo thôi).htv lưu manh thiệt.aem có đồng ý với em ko?

Đồng ý quá đi chứ, mấy ông HTV đang nhử mình đấy!

thanhcoi
13-05-2009, 20:02
Trích lời bác KIEMLAM "Bác có thể sharekey thoải mái những vệ tinh của nước khác vì mình và nó hình như chả ký kết văn bản gì về lĩnh vực bảo vệ bản quyền truyền hình phát sóng qua vệ tinh cả " Đồng ý với ý kiến của bác nhưng nếu thằng Tàu hoặc là một người ngoài việt nam mình share key thì như thế nào??? mình hình như cũng hok ký kết gì với mấy thằng nước ngoài nhỉ? Em nghĩ thể nào cũng có key share chỉ có điều là có nhiều thuê bao dùng hay không thôi. Share key hiện nay đa số của trung quốc nó share là chính thôi mà
gửi bác hongvangbong ,tranngocnam đừng nói thế Họ đâu có lưu manh gì đâu?? Họ phát lên vinasat nhưng chưa công bố >> họ thử các chương trình của họ>>> muốn phát muốn dừng là việc của họ mà. Giả sử họ công bố trên thông tin đại chúng phát bằng này kênh sau đó họ tự nhiên không phát thì mới là quá đáng chứ hok phải là lưu manh được vì họ có lừa gì đâu mà lưu manh...

hongvangbong
13-05-2009, 20:08
chuyến này mấy ông HTV giúp mấy ông thợ chỉnh tần số hay sao đấy anh em ạ. Ở quê mình mấy ông chỉnh tần số lại dụ bà con cài thêm kênh để lấy tiền, tinh ra từ hôm qua vinasat đến nay dân mình đã phải mất tiền với mấy ông đó 3 lần rồi, không biết đã đươc yên chưa?

quânhi
13-05-2009, 20:25
Anh bạn nào đang tin NSS6 a,kenh này mấy hôm trước có kenh Film và Ten moto xem cũng được.
Tần số nè:
Chúc anh em thành công

bac co tp cua may kenh the thao cua thaicom5 ko cho toi xin voi

buocluhanh
13-05-2009, 21:26
Có cái này để xoay chảo thì sướng wa..

vesau
13-05-2009, 21:32
Tần số nè:
Chúc anh em thành công
Nghe nói NSS6 lệch một chút về phía trái của Thaicom5 hả bạn? Lệch có nhiều không và góc ngẩng cao hay thấp hơn Thaicom5?

tuanhd2009
13-05-2009, 22:31
Nao anh em ta hãy cùng nhau rời trai dat.bay xa trai dat 15 nghìn km,để xem những con chim sát của chung ta đã han rỉ chưa.he he.

vantanevn
13-05-2009, 22:35
Đợi khi nào HTV phát chính thức và mã hóa kiểu gì thì lúc đó anh em ta bàn về vấn đề chuyên sâu vào phá mã. 1 đầu có thể đọc được 3 loại thẻ hoặc có thể hơn (cái này hơi khó). Theo tôi khả thi nhất vẫn là sử dụng như Dream Box chắc là OK tức là share key ở vinasat qua mạng ( cái này hơi hạn chế nhà ai hok có ADSL thì hic hic...). Dream Box mà thu chuẩn DVBS2 là phí chắc cũng tương đối cao đấy mà lại có HD nữa thì chắc cũng ngất. Nhưng không sao 1 đầu mà có thể thu được nhiều gói kênh mã hóa khác nhau thì tội gì ta không đầu tư nhỉ có thể là cao hơn nhiều so với đầu HD VTC nhưng bù lại ta có thể xem tất cả vinasat1( hy vọng sẽ share key được)và nhiều vệ tinh như chúng ta đang thu ở các vệ tinh khác trên đầu Dream Box. Bây giờ em chỉ lo mỗi cái khoản phí thuê bao hàng tháng khôgn biết có chịu được nhiệt không? cái này chắc là nhiều người sẽ mua thì chắc phí thuê bao sẽ giảm em hy vọng là thế. Em đang chờ con này nó xuất hiện là múc luôn không cần nghĩ đang bỏ tiền tiết kiệm đây nè các bác ạ

em cũng đang phân vân có lên mua Dream box hay không? một mặt sợ sử dụng đầu thu này lại vứt như XSAT ngày trước hoặc như AnSee thì phí tiền.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

tuat tu ơi ! tuantai Móng Cái hỏi các bác
vụ DM-500S mầu đen và trắng thế nào rồi? mấy ông ko dám trả lời cho Anh Em sao ?
Tuan Tu ko nên quảng cao ở đây có thì vào www.quangcaosanpham.com đó !
Tuan Tu ko hổ trợ Anh Em mà chỉ có Anh em ủng hộ Tuấn Tú thôi ( mua DVB của Tuấn Tú )

Đang phân vân có lẽ hôm nào nhờ bác Tuấn Tài mua cho chú Dream Box DM-500S mới được.

Nó lại cắt mấy kênh đó rồi. Mình thấy cũng có hay ho gì đâu. Có hôm trước htv2 lâu lâu mới có bộ fim hay ma xem. còn nó cũng không có gì đặc biệt. mua 1 cái đầu gần 5 triệu mà trả phí 100k/tháng thì chỉ có những người thừa tiền. Đó là cảm nhận của mình. Chúc dđ ngày càng phát triển hơn.

Thực ra trên em có TH Cáp nhưng nội dung chán phèo, phí thuê bao lên tới 66k/tháng kiểu này thì mua bố đầu thu DM-500S sướng hơn ấy nhỉ các bác nhỉ?

yannlee
13-05-2009, 22:37
nhà mình dùng đầu thu HLK 49, làm thế nào để bắt được 6 kênh như mấy bạn ở trên nói vậy? ( làm ơn chỉ mình chi tiết cả về chảo lẫn tần số)

huyenhbtv
13-05-2009, 22:42
Tôi chứng kiến thấy thế này : Bác ấy dùng mỏ hàn thổi gỡ con ic ra sau đó đưa vào một thiết bị ( Theo Bác ấy nói là trên 10M) sau đó thiết lập lại thông số ( Nạp , chụp, chạy lạiIC )thời gian khoảng trên dưới 5 phút sau đó dán trở lại bo mạch nói chung là cực kì khéo léo và tỉ mỉ ( Tôi không theo được )Có lẽ chính vì điều ấy đã tạo nên danh tiếng của Bác ấy :HONGIC.

Nghe hấp dẫn quá bác nhỉ, có dịp qua chỗ bấc HôngIC, nhất định e sẽ mang con đầu hỏng của e qua để mục sở thị tay nghề của bác Hồng như bác Cươngvp nói mới đc!

tuanhd2009
13-05-2009, 22:43
Xin chao tất cả anh em cao thủ của dd.ten em la TUẤN_HD.là thanh viên mới.xin các anh em cao thu chi giáo!

Đang thử nghiệm post

Bác huhuhaha06 làm ơn sủa topic lại đừng để chữ agila2 để cho các bác the dream có lỡ search vào đây hay không. Nên sửa là TVRO và DVB-S thì hay hơn
Đang thử nghiệm post

maiyeuanh84
13-05-2009, 23:12
Mình cũng đang dùng đâu TQ như k49. Mình dò tự động đã bắt được 6 kênh mới đó. Mình không hiểu vì sao lúc thì do được lúc thì không, va cũng ở đầu TQ này có cái dò được ngay có cái không. Hay la phải vào chổ thêm kênh và sửa tần số thì mới dò được nhỉ? Mong các bác chỉ giáo.

vesau
13-05-2009, 23:24
Cuối cùng cũng bắt dc thằng NSS6, 11.30 rồi thôi đi ngủ, ngày mai sẽ edit nó lại. Thnx các bạn đã hướng dẫn. G9

maiyeuanh84
13-05-2009, 23:27
Bạn đang dùng đầu k49 và bạn vừa biết tới diễn đàn này. Bạn đang muốn tìm hiểu đầu k49 có thể bắt được những vệ tinh nào? góc độ ra sao? Có bao nhiêu kênh tần số thế sao? Và phải dò như thế nào đây ? Bác nào biết thì dành riêng cho k49 1 trang thì tốt wa.

huyenhbtv
13-05-2009, 23:37
Mình cũng đang dùng đâu TQ như k49. Mình dò tự động đã bắt được 6 kênh mới đó. Mình không hiểu vì sao lúc thì do được lúc thì không, va cũng ở đầu TQ này có cái dò được ngay có cái không. Hay la phải vào chổ thêm kênh và sửa tần số thì mới dò được nhỉ? Mong các bác chỉ giáo.
Những đầu TQ loại ít tiền (hình như sx để bán cho VN hay sao í)cách cài đặt tương đối giống nhau và hầu hết có tiếng Việt, nhưng đôi khi đọc tiếng Việt ở một số kiểu đầu e chẳng hỉu gì các pác ạh, nên tốt nhất là đua sang tiếng Anh (sang t. Anhthì rất chuẩn chứ k0 lung tung như t. Việt) vào Add chương trình, nhập đúng F, sr, LNB roài OK là kiểu gì cũng đc (với đk đầu thu + LNB còn tốt & chảo đúng hưóng)

tuanhd2009
14-05-2009, 00:10
Xin chao cac bác em đang thử nghiệm.thai khoản

Jkap420 sat.320TĂT TK UWE.K495151

huyenhbtv
14-05-2009, 00:36
[QUOTE=Me_DTH;1650144]hy vọng là đầu của pác chỉ bị chết RAM hoặc ROOM chỗ tôi thợ thay chỉ hết 100k còn nếu chết chíp thì thợ chỗ tôi potay.Ở nhà tôi bị 2 con đang nằm đắp chiếu vì chết IC chíp[/QUOTE
---------------------
Sau 1 hồi kì kục hàn xì, tháo tháo, lắp lắp bây giờ ko thấy lên nguồn nữa, (thía là kon xsat này que hẳn) hehhhehhe

thanhcoi
14-05-2009, 07:11
Bác hàn xì phần nguồn ah? xem lại xem dây zắc cắm chưa?? lấy đồng hồ đo xem các mức điện áp 5V có không? 12V 3,3V...xem có chưa? Nếu bác hàn chíp thì xong... mang vứt ngay ra đồng nát ah mà thôi đừng vứt bác có nhiều cái để nghịch của con này. Tháo ổ đọc thẻ ra làm ổ ghi thẻ ^^! quá hay. Tháo board nguồn để dành phòng khi, Tháo hộp kênh để dành(cái này hiếm lắm em có 1 con Xsat không dò được kênh nguồn ổn đinh cài lại phần mềm hok được đang kiếm hộp kênh khác mà không có vì hộp kênh Xsat nhiều kiểu khác nhau quá đang kú còn vứt góc nhà)

pat_so2
14-05-2009, 07:28
Bác Chiến đang tập trung làm gì mà ít thấy ý kiến của bác nhỉ...
Ui anh em ta bớt sôi nổi rùi.
"Sóng nổi rùi lại lặng -> đợi cơn gió mới sóng lại lên"
Em hỏi chút.. Mấy kênh hay bên Agila2 đã có lại chưa các bác...

ngocbaosaigonbmt
14-05-2009, 07:29
GỬI BÁC THANHCOI
Bác xem dùm tôi ngoài chổ bác có cái remote hiệu changhong không nhe.Tôi có con ChangHong nhưng mất remote nên không thể xem được vinassat1 được.bác tìm có thì hú toi tiếng nhé.cảm ơn bác trước

hiepduc
14-05-2009, 07:59
anh nào đang tìm kênh sport trên thaicom5 a.Hiện tại tôi đang ghép LNB trên NSS6 để xem Thaicom tín hiệu hơi yếu một tí.
Tần số nè:10600.12356 H 30000 22k on đó là kênh T-sport
Nhân đây cho hỏi có ai biết chổ nào bán remote dầu thu K49 các loại như humax,samsung,mic,..giá cả phải chăng chỉ tôi mua số lượng với .Hàng này như hư quá .
chúc mung anh vesau nhe

ngochahd
14-05-2009, 08:10
Xin mời các bạn đang sử dụng dream box có thể đăng ký để tham gia
tại đây.
http://forum.dvb.vn/

Thuyên_QN
14-05-2009, 08:12

Vẫn chưa thấy gì đâu!Mà trong lyngsat thấy có nhóm kênh Ferq:12235H/Sr:5350.Mà dò chẳng thấy có tín hiệu gì nhỉ?

xuanthoi
14-05-2009, 08:40
nhà mình dùng đầu thu HLK 49, làm thế nào để bắt được 6 kênh như mấy bạn ở trên nói vậy? ( làm ơn chỉ mình chi tiết cả về chảo lẫn tần số)

ban vao mnue ci dat
chon nhap chuong trinh moi
rôi nhập 11088 H 28120
roi thoát ra vao menu do kenh tu dộng là đc

tuanhd2009
14-05-2009, 10:48
EM THÊM THÔNG TIN VỀ ĐIÊM MẠNH VÀ ĐIỂM YẾU TRÊN ĐẦU K49. Điểm mạnh là. :* 1-scan auto thu lai tất cả các tần sô của 1 vê tinh đã dc định hướng trước, :-@2- tìm vệ tinh mà ko phải ôm tv 21 inh lên lóc nhà.:-@-3_là tim tần số nâng cao. Còn điểm yếu là tân số thấp ko scan auto đuợc. VD: HTV phát tân số thấp ( 11088 lại ở phân cực sóng ngang H ) nên k49 auto đành bó tay,phai vào thiêt lâp thông số rôi tìm nâng cao mới ra. sắp xếp kenh trên xsat thì HTV đứng đâu tiên. Mời các bác cho xin cao kiến .

Gưi tuântaimc trong thơi gian chờ Chao TO Tranh thủ tóm asiasat4-122*e có 2k thể thao khoa ma đang chờ DM500s của ban giả mã.con lai xem chùa hêt.ra tay đi.

Thuyên_QN
14-05-2009, 11:19
Chẳng hiểu sao mà mấy kênh HTV cứ xem một lúc lại vỡ hình,trong khi sóng vẫn tốt?Hệ màu thì cứ thay đổi liên tục,lúc thì Pal lúc NTSC(mình đã để đầu thu ở chế độ Auto Pal/NTSC mà ko thấy có tác dụng).Có ai bị như vậy không,hay do đầu thu của mình có vấn đề nhỉ?

pat_so2
14-05-2009, 12:26
Chẳng hiểu sao mà mấy kênh HTV cứ xem một lúc lại vỡ hình,trong khi sóng vẫn tốt?Hệ màu thì cứ thay đổi liên tục,lúc thì Pal lúc NTSC(mình đã để đầu thu ở chế độ Auto Pal/NTSC mà ko thấy có tác dụng).Có ai bị như vậy không,hay do đầu thu của mình có vấn đề nhỉ?

Đầu Xsat của tui củng vậy... Chắc do chất lượng nhà đài... hàng free thì chịu thui...

tuanhd2009
14-05-2009, 13:01
CÁC ANH EM ĐỪNG HOẢNG. Cái ông HTV đang phát thử nghiệm nên tín hiệu đang bị xáo trộn.trên đâu VTC-HD01.của em tôi nó báo như vây.

tvpstar
14-05-2009, 13:15
Tôi cũng K49 Nhưng vẫn ổn định, đâu có xáo trộn gì đâu

Quả NSS6 có kênh gì hay không quý vị?

dennis_lv
14-05-2009, 13:20
Mấy bác nên sắm con DreamBox 500s đi, xem sướng người, giải mã được hầu hết các nhóm kênh hay ở có phát tới VN, từ 68* đến 146*, tôi ở Sài gòn, mới tậu một con của Cty ANH EM, mấy ngày nay đang thưởng thức Multichoice, Truevision. Đang đợi thêm Telkom nữa. Chỉ cần 1700k (bao gồm đầu thu và phí 1 năm)

thanhcoi
14-05-2009, 14:24
GỬI BÁC THANHCOI
Bác xem dùm tôi ngoài chổ bác có cái remote hiệu changhong không nhe.Tôi có con ChangHong nhưng mất remote nên không thể xem được vinassat1 được.bác tìm có thì hú toi tiếng nhé.cảm ơn bác trước

Cái này hơi khó đấy để tui thử tìm xem thế nào đã. Từ hồi trước bác hỏi trên diễn đàn tui đã đi hỏi rùi họ bảo tên lạ không có đâu

yannlee
14-05-2009, 14:40
ban vao mnue ci dat
chon nhap chuong trinh moi
rôi nhập 11088 H 28120
roi thoát ra vao menu do kenh tu dộng là đc
Mình đã làm như bạn nói rồi, khi mình vào dò kênh tự động thì chỉnh các thông số như thế nào?

huyenhbtv
14-05-2009, 15:01
Bác hàn xì phần nguồn ah? xem lại xem dây zắc cắm chưa?? lấy đồng hồ đo xem các mức điện áp 5V có không? 12V 3,3V...xem có chưa? Nếu bác hàn chíp thì xong... mang vứt ngay ra đồng nát ah mà thôi đừng vứt bác có nhiều cái để nghịch của con này. Tháo ổ đọc thẻ ra làm ổ ghi thẻ ^^! quá hay. Tháo board nguồn để dành phòng khi, Tháo hộp kênh để dành(cái này hiếm lắm em có 1 con Xsat không dò được kênh nguồn ổn đinh cài lại phần mềm hok được đang kiếm hộp kênh khác mà không có vì hộp kênh Xsat nhiều kiểu khác nhau quá đang kú còn vứt góc nhà)

Hum nọ nghe bác e hì hục cầy cái nguồn đấy, đo điện áp các chân vẫn thấy đủ cả, cắm vào vẫn vậy, để qua 1 đêm cắm lại thấy đen thui lui, chẳng thấy j nữa^^..chán chẳng buồn chết, để tẹo qua thằng bạn lấy 1 cái đang dùng tốt về lấy main, nguồn test thử coi xem hỏng cí j bác ạh. Mỏ hàn của e thì to, tay e thì run (k0 pải thợ mừ!)nên e chẳng hàn vào chân chíp đâu, bác yên tâm!

xuanthoi
14-05-2009, 15:58
Mình đã làm như bạn nói rồi, khi mình vào dò kênh tự động thì chỉnh các thông số như thế nào?
bạn không cân nhập gì nữa ca . còn không thì bạn làm như tui đa noi xong khong thoát ra ma cho máy do luôn cung đc

huyenhbtv
14-05-2009, 16:52
Heehehehee đúng như dự đoán 16h45, HCTV đã mất t/h trên Vinasat

chẳng mong chờ gì HTV phát Free đâu các bác ạh!

tuanvtq
14-05-2009, 16:57
HTVC lại mất tín hiệu rồi! không biết có phát lại không nữa? các ông HTVC thả gà rồi lại bắt vào sớm quá!

tuanhd2009
14-05-2009, 17:32
GỬI TUẤNTÀIMC ...2 hom nay ko thay tai xuất hiện.DM500s măc bênh rồi sao?

tanvan08
14-05-2009, 18:14
HTVC tin hieu phat yeu qua cac bac a,ngoai thaicom5 ra cac bac o trong nam co bat duoc qua nao hay khong chi minh voi!thanks!

nguyenvanha9001
14-05-2009, 19:43
theo như đầu thu VTCSD thì tín hiệu của HTVC chỉ vào khoản 75 đến 80% các bác ạ.

tuananh_pro_xsat
14-05-2009, 20:49
Chẳng hiểu sao mà mấy kênh HTV cứ xem một lúc lại vỡ hình,trong khi sóng vẫn tốt?Hệ màu thì cứ thay đổi liên tục,lúc thì Pal lúc NTSC(mình đã để đầu thu ở chế độ Auto Pal/NTSC mà ko thấy có tác dụng).Có ai bị như vậy không,hay do đầu thu của mình có vấn đề nhỉ?[/QUOđê
để hết đứng hình bác nên để đâu thu ở chế độ PAL em đã thử và đã ok

[quote=Thuyên_QN;1653004]Chẳng hiểu sao mà mấy kênh HTV cứ xem một lúc lại vỡ hình,trong khi sóng vẫn tốt?Hệ màu thì cứ thay đổi liên tục,lúc thì Pal lúc NTSC(mình đã để đầu thu ở chế độ Auto Pal/NTSC mà ko thấy có tác dụng).Có ai bị như vậy không,hay do đầu thu của mình có vấn đề nhỉ?

bác để đầu thu ở chế độ PAL là ko còn hiện tượng đó nữa ,em dùng Xsat đã làm và ok

vesau
14-05-2009, 21:04
chúc mung anh vesau nhe

Thnx hiepduc. Thật ra NSS6 cũng không khó dò hơn Thaicom5 hay ABS1 nhưng mình hơi bất ngờ vì độ ngẩng của nó quá cao, ngoài dự đoán của mình. Mình đã chỉnh chảo cao hết mức có thể nhưng vẫn còn thấp xa độ ngẩng của nó. Đến lúc nản rồi chuẩn bị dẹp đi ngủ mình bê cả cái đế chảo lên cho nó ngước cao lên thì bất ngờ bắt dc sóng của nó !!! Đúng là hay không bằng hên mà . Hiii. Hôm nay phải tháo chảo ra, đập cây sắt cho cong lên mới bắt sóng dc.
Vậy là sau 2 tuần hoc tập đến nay đã bắt dc 4 quả : Vsat1, Thaicom5, ABS1 và NSS6. . Các bác cho hỏi HL-K49 còn bắt dc những quả nào nữa ạ? Nếu có thì các bác cho xin hướng và tan số để em chiến đấu tiếp nha!

mizzyou00
14-05-2009, 21:12
hôm nay e xin mạn phép được post 1 bài, vì từ lúc gia nhập 4rum tới giờ e chưa góp được công ji` hết. nay e xin chỉ các bác xài đầu k49 mà vẫn ko bắt được các kênh mới bằng các thông số 10088H28120 của HTV.
đầu tiên các bác vào cài đặt ct-->thêm ct mới--> điền các thông số như sau:
*VTV:(cái này thì ai cũng bik nên e ko nói nữa)
*thái lan:
+bkk(9750/11515H4700)
+phuket(9750/11521H4700)
==> 2 kênh này tín hiệu yếu lắm. các bác vào ra soát tự động tìm cho dễ.
*phim,dulich.canhac,thuanviet,giadinh,phunu:(05150/03811H28500)
==> cái này dành cho mọi loại đầu k49 luôn. nếu bác nào mà ko bắt được các kênh của HTV thì hãy làm theo cách của em nha.
(*)cách này e đã làm thử nhìu lần trên các đầu ko bắt được các kênh như trên bằng tần số 10088H28120 rùi. các bác yên tâm đi nhá
nếu ai mà bắt được kênh mới thì post lênh cho mọi người bik với nhá:D

IT Việt Nam
14-05-2009, 21:38
Ai coi kênh HTVC PHIM mà toàn tiếng Trung hoặc không thuyết minh hay lồng tiếng. Vào link này để giải quyết vấn đề nhé. Có tất cả :D

http://hcfvn.com/vt/diendan/index.php

cuongvp2910
14-05-2009, 21:59
Thnx hiepduc. Thật ra NSS6 cũng không khó dò hơn Thaicom5 hay ABS1 nhưng mình hơi bất ngờ vì độ ngẩng của nó quá cao, ngoài dự đoán của mình. Mình đã chỉnh chảo cao hết mức có thể nhưng vẫn còn thấp xa độ ngẩng của nó. Đến lúc nản rồi chuẩn bị dẹp đi ngủ mình bê cả cái đế chảo lên cho nó ngước cao lên thì bất ngờ bắt dc sóng của nó !!! Đúng là hay không bằng hên mà . Hiii. Hôm nay phải tháo chảo ra, đập cây sắt cho cong lên mới bắt sóng dc.
Vậy là sau 2 tuần hoc tập đến nay đã bắt dc 4 quả : Vsat1, Thaicom5, ABS1 và NSS6. . Các bác cho hỏi HL-K49 còn bắt dc những quả nào nữa ạ? Nếu có thì các bác cho xin hướng và tan số để em chiến đấu tiếp nha!

Bạn không cần phải "tốn " 1 cây sắt dài thế đâu ! Bạn hãy bắt cho chặt chân của chảo vào trụ cổng phía tay phải xoay ngửa chảo lên ( tay gắn LNB ở trên )Hướng vẫn thế có điều phải ngửa hơn đấy , Bạn đập cong cây sắt vì phía trước nó có vật cản Bạn làm như mình nói tín hiệu sẽ ok hơn nhiều . Chờ đợi tin thành công từ Bạn .Thân ái !
À ! nếu làm như mình Bạn để chảo dưới sân chỗ đứng chụp ảnh ấy cũng ok thử đi nhé còn rất nhiều bất ngờ đang đợi đấy :D
CHỮ KÝ NÈ :TUI LÀ DÂN TỰ HỌC VÀ MÊ SAT

buiducchien
14-05-2009, 22:22
Mình đang xem quả vệ tinh 76.5E
giờ mình muốn ghép thêm 78.5 E để xem trên D500s
xin được chỉ dẫn cách ghép thêm 78.5e từ buiducchien
Rất mong nhận được chỉ dẫn ,chân thành cảm ơn !
Chào bác, dạo này em bận ít lên diễn đàn! lâu lắm cũng mới thấy bác xuất hiện.
- 2 quả 78.5 và 76.5 gần nhau quá khó ghép lắm bác ạ. Còn bắt 2 quả này bằng 1 LNB thì cả 2 quả nó cứ bị thiếu kênh xem cũng tức. Em cũng đang định chủ nhật này ở nhà cưa phắt 2 cái phễu thu của 2 LNB đi để ghép cho dễ. Em sẽ nghiên cứu, thành công sẽ báo cáo bác.
Chúc bác mạnh khỏe.

Nhanh chân thế, chưa kịp mời đã thấy nick ở trên diễn đàn rồi. Bên này hội tụ rất nhiều những anh em có kinh nghiệm từ diễn đàn humax trước đây lên các bạn tha hồ trao đổi kinh nghiệm.
Tiện đây tôi lại có lời mời anh em nào có điều kiện qua bên diễn đàn: http://dvb.vn/. Một địa chỉ rất ngắn gọn và dễ nhớ, bạn có thể gặp gỡ và trao đổi với nhiều bậc tiền bối trong lĩnh vực DVB.
Kính mời các bác sang tham gia.

pat_so2
14-05-2009, 23:01
Hìhì... Vào DĐ tìm thông tin thì thấy co bác cho địa chỉ DĐ mới mời anh em sang chơi, thế là em sang coi sao. gạp luôn bác B cao thủ nổi danh mà em chưa thấy.. hìhì. bên đó toàn các cao thủ chuyên môn Điện tử nên nói toàn kiến thức phải chuyên môn mới hiểu.. nhưng anh em cứ đọc lâu lâu thì củng hiểu... hẹn gạp lại bác ở bên đó nha.
-----------------
Chúc sức khỏe.

ThầnĐiêu
14-05-2009, 23:02
Xin các anh cho em hỏi một tý về việc lắp anten chảo có vi phạm pháp luật không? Thú thực nhà em đang định lắp 1 cái nhưng hôm nay tìm trên google thì thấy có trang web đề rằng " lắp đặt anten chảo lậu là vi phạm pháp luật " mới nhìn vô đã xanh cả mặt hic em đọc thấy họ nó vệ tinh agilla2 có mấy kênh phim *** 24/24 mà thấy sợ không biết còn kênh đó không ? vì em tính mua cái dream box 500s để cả nhà xem mà thấy vậy em sợ mua về lắp họ tới tịch thu thì tiêu em hoặc cả nhà thấy mấy kênh đó họ nghĩ em mua về xem cái đó thì chắc em còn tiêu hơn. Mời mấy anh vào xem rồi tư vấn hộ em, nếu không được thì em bắc cáp cho đỡ phiền
http://www.truyenhinhvetinh.com.vn/ho-tro-ky-thuat/lap-dat-va-su-dung-angten-chao-lau-la-vi-pham-phap-luat.html

tuanhd2009
15-05-2009, 07:02
Giử Thần Điêu! Lap chảo mà ko có giay phép tất là vi pham phat luât rồi .nhưng ban thử chèo nên mai nhà và nhì xun quanh mà xem. Chảo lâu moc đây nóc nhà vây có sao đâu.bạn làm 1 bộ chơi cho vui,có phải ban noi đến kênh SOHO của vệ tinh agila2 ,nó cắt lâu rồi.

huyenhbtv
15-05-2009, 07:20
TO: Bác Cuongvp, Thanhcoi
Cái xsat của e hỏng main thật các bác ạh, hôm qua e mượn của thằng bạn 1 cái y trang về tháo ra để test từng phần con đầu của e, vừa làm vừa hy vọng là nó ko bị hỏng main (vì cái này khó nhằn nhất mừ. Nhưng mọi thứ (nguồn, phần hiển thị & đk)đều tốt, chỉ main là ặc lại thui ... Các Bác ạh!
Em vừa ghé qua http://dvb.vn/. Rất hay nhưng để đọc và hiểu được cũng không đơn giản

dinhlucky
15-05-2009, 07:47
Xin hỏi các cao thủ đã ghép LNB. Nếu ghép nhiều LNB thì tổng cộng bắt khoảng bao nhiêu kênh miễn phí tiếng việt. Xin cảm ơn!

tvip
15-05-2009, 07:59
Có thông tin về HTV đây, mời các bác tham khảo
http://www.vnmedia.vn/newsdetail.asp?NewsId=164325&Catid=35

vantanevn
15-05-2009, 09:07

Nhìn quả chảo của bác thấy khiếp.

quânhi
15-05-2009, 10:43
tin moi day.htv da phat them 2 kenh btv1 va btv2 cua binh duong tren vi na sat
cac ban do thu nhe ko biet k49 co xem dc ko vi toi dung dau hd .cac ban thu nhe

ThầnĐiêu
15-05-2009, 10:45
Giử Thần Điêu! Lap chảo mà ko có giay phép tất là vi pham phat luât rồi .nhưng ban thử chèo nên mai nhà và nhì xun quanh mà xem. Chảo lâu moc đây nóc nhà vây có sao đâu.bạn làm 1 bộ chơi cho vui,có phải ban noi đến kênh SOHO của vệ tinh agila2 ,nó cắt lâu rồi.

Thành thật cám ơn lời tư vấn của anh! Em sẽ mua ngay 1 bộ để xem cho vui. Họ mà dám đến thu em lại lắp cái khác, mà họ có thu thì cũng thu không hết đâu vì khu nhà em đầy chảo nhưng không biết họ xem cái gì nếu họ thu của em mà không thu hàng xóm thì chắc em đập họ tại chỗ luôn, hi hi, mà họ có thu cũng vác không nổi đâu vì mỗi nhà ở khu em có ít nhất 2 cái chảo to lắm chắc phải 1.5m trở lên là ít...

Xin hỏi các cao thủ đã ghép LNB. Nếu ghép nhiều LNB thì tổng cộng bắt khoảng bao nhiêu kênh miễn phí tiếng việt. Xin cảm ơn!

Xin hỏi mấy anh chuyên gép LNB là 1 đầu thu đọc được bao nhiêu LNB

plmobile
15-05-2009, 11:18
Thành thật cám ơn lời tư vấn của anh! Em sẽ mua ngay 1 bộ để xem cho vui. Họ mà dám đến thu em lại lắp cái khác, mà họ có thu thì cũng thu không hết đâu vì khu nhà em đầy chảo nhưng không biết họ xem cái gì nếu họ thu của em mà không thu hàng xóm thì chắc em đập họ tại chỗ luôn, hi hi, mà họ có thu cũng vác không nổi đâu vì mỗi nhà ở khu em có ít nhất 2 cái chảo to lắm chắc phải 1.5m trở lên là ít...

Một đầu thu có thể hỗ trợ 2-4-8 LNB tùy thuộc vào DiqSque và FW đầu thu

giapvtuan_hd
15-05-2009, 11:20
Ok tôi đã ra nhập thành viên.và có lời chào thân ái tơi toan thể anh em cao thủ.chúc cho dien đan ngà càng sôi sục.

hiepduc
15-05-2009, 12:01
Tôi có việc cần anh em chỉ giáo đây.Đầu thu DTH 21kenh thuê bao của tôi làm cách gì cũng không thu được 6 kênh mới của HTVC,tôi thử cả 2 đầu thu cũng vậy có phải t/hiệu yếu quá chăng.T/hiệu nó báo 72% mà dò kiểu gì cũng không vô.

bokuradov
15-05-2009, 12:20
vào: http://hcfvn.com/vt/diendan/index.php
kết quả:
404 Error

Page Not Found /?/

-Link khong ton tai hoac bi sai.

>...H...C...F...V...N...<

hiepduc
15-05-2009, 12:22
lần đầu tiên tôi thấy cách mắc chảo như anh vesau .giống như là cây angten để thu sóng analog đấy.làm vậy mà thu được 4 quả là giỏi lắm rồi.sao không cố định cái chân đế để dể xoay anh bạn.hãy nhìn phía trên đầu có bị che khuất gì không chứ ở hướng mặy chảo hường tới không ảnh hưởng gì cả.

giapvtuan_hd
15-05-2009, 13:14
Giử Thần Điêu! Ban nhòm ngó đến cai trò ghé LNB làm gì ,tôi thủ ghép rồi ních kính mất thờí gian lăm ,chỉ có lnb chinh giữa là t.h khỏe .còn những cái ghép thêm tín hiẹu yếu lắm,tính ra tiết kiệm chả là bao,mua bộ gá lnb mất tra 50k rồi ,thà chơi kiểu truyền thống 1chảo+1lnb tính phương vị và ngẩng phát là xong,đỡ phai mất ngày mất buổi,chảo mua nhiều giá sẽ rẻ khoáng 70k/cái ,mua 3 chảo =210k,hai ngày lao động là đủ tiền mua,tôi tính rôi.

lnb_hd01
15-05-2009, 13:28
Xin chào anh em! Mình là thành viên mới!
Mình có tin mới. Cuối năm 2009 HTV phát miễn phí 20 kênh trên Vinasat.

giapvtuan_hd
15-05-2009, 13:30

a[=========> Bổ sung bài viết <=========]

than diêu có thay ve sâu măc chảo ở ngọn cây ko,gió mà nổi thì ngủ luôn.

wimax16vnn
15-05-2009, 13:32
Xin chào anh em! Mình là thành viên mới!
Mình có tin mới. Cuối năm 2009 HTV phát miễn phí 20 kênh trên Vinasat.

Biết rùi, nhưng quan trọng là nó fát ở chuẩn nào đây nè!!!
fát ở S1 thì may ra còn mừng, còn fát ở S2 thì mấy cài Xsat, K seri, DTH có nước vô xó hết!

ThầnĐiêu
15-05-2009, 13:51
Cảm ơn bạn đã góp ý cho mình! Thật sự mình không lo về kinh tế mà do nhà mình không có chỗ lắp vài cái một lúc mà lắp nhiều thì sẽ bị chú ý nên mìng cũng không dám liều kẻo rước họa vào thân. Em cũng xin góp ý với anh vesau là nên mang chảo của anh lên mái nhà vì khi lên cao thì góc ngẩng của chảo sẽ giảm bớt đi.

giapvtuan_hd
15-05-2009, 13:52

TIN HAY KO TÙY BẠN !
Bác ve sầu Đậu trên cây quen rồi và chảo bác cũng đậu trên cây luôn ,nếu nổi gió to thì chảo bác,cho bác và đầu k49 của bác tắt điện đi ngủ luôn.hi hi

ThầnĐiêu
15-05-2009, 14:00
Cảm ơn bạn đã góp ý cho mình! Thật sự mình không lo về kinh tế mà do nhà mình không có chỗ lắp vài cái một lúc mà lắp nhiều thì sẽ bị chú ý nên mìng cũng không dám liều kẻo rước họa vào thân. Em cũng xin góp ý với anh vesau là nên mang chảo của anh lên mái nhà vì khi lên cao thì góc ngẩng của chảo sẽ giảm bớt đi. Nhưng khi lên cao thì gió sẽ càng mạnh, nên có biện pháp cố định ví dụ như đổ bêtông chân cột chẳng hạn... Theo em thấy chúng ta nên đặt chảo từ độ cao từ 10 trở lên so với mặt đất thì sẽ thu được tín hiệu cao nhất vì với độ cao này sẽ ít vật cản hơn!

giapvtuan_hd
15-05-2009, 14:18
Mấy bác trên 4rum này có ai sài đầu Mic-K49 của tuantu.net chưa vậy của em mua đầu Mic-k49 nhưng main room và main nguồn và cái board màng hình tất cả điều in chử Khanh Linh là sao vậy mấy bác đây là hình đầu K49 của mình, gọi lên số của anh Tuấn thì nói là Khanh Linh mua linh kiện trung quốc về ráp không biết đúng hay không

bác nên mua thêm con XSAT,DM500,cho có anh có em.

lnb_hd01
15-05-2009, 14:20
Anh em ơi! Cho mình hỏi tí. Mình dùng đầu HD01 mình dò kênh VOVTV với tần số: 11532 H 02500
Sao không có sóng nhỉ?

hniht
15-05-2009, 14:25
xin hoi bac lnb_HD01 nguon tin bac o dau ra
sao co luc khong go duoc dau tieng viet

giapvtuan_hd
15-05-2009, 14:29
Đây nèhttp://www.vinasat.com

ThầnĐiêu
15-05-2009, 14:30
Anh em ơi! Cho mình hỏi tí. Mình dùng đầu HD01 mình dò kênh VOVTV với tần số: 11532 H 02500
Sao không có sóng nhỉ?

Kênh này mất lâu rồi mà. Không biết anh lấy cái tần số này ở đâu ra vậy?

lnb_hd01
15-05-2009, 14:59
Kênh này mất lâu rồi mà. Không biết anh lấy cái tần số này ở đâu ra vậy?

Mình lấy ở trang tuantu.net

manhdungtt
15-05-2009, 15:00
co anh nao o hai phong cho em hoi ti?
O HAI PHONG CO AI BIET' CHO NAO MUA DUOC CHAO? BANG TAN` C ??
THANK!!!

ThầnĐiêu
15-05-2009, 15:08
Em hỏi tý nè! Anh nào đã thử làm vậy chưa? Bây giờ em có 1 đầu thu DTH và vài đầu HL K49 làm cách nào để chia tín hiệu RF từ đầu DTH ra đầu K49 để đầu K49 xem được những kênh trả tiền của đầu DTH qua ngõ tín hiệu RF không? Nếu làm được thì mong các anh biết chỉ cách cho chúng em làm với!

nttrung85
15-05-2009, 15:09
http://translate.google.com.vn/translate?hl=vi&sl=en&u=http://www.dream.com.ph/index.asp&ei=DSMNStOxNZmctgONn4X3Ag&sa=X&oi=translate&resnum=1&ct=result&prev=/search%3Fq%3Dhttp://dream.com.ph/index.asp%26hl%3Dvi Thế này thì không hy vọng gì ở DREAM rồi bà con ạ.Hãy đọc phần cuối "Hãy coi chừng ấy".Tên gốc là Beware

accacc
15-05-2009, 15:18
Em hỏi tý nè! Anh nào đã thử làm vậy chưa? Bây giờ em có 1 đầu thu DTH và vài đầu HL K49 làm cách nào để chia tín hiệu RF từ đầu DTH ra đầu K49 để đầu K49 xem được những kênh trả tiền của đầu DTH qua ngõ tín hiệu RF không? Nếu làm được thì mong các anh biết chỉ cách cho chúng em làm với!

Chưa thử, vì biết chắc là không được !

lammanhls
15-05-2009, 15:19
Được gửi bởi hiepduc
Tần số nè:
Chúc anh em thành công

Nghe nói NSS6 lệch một chút về phía trái của Thaicom5 hả bạn? Lệch có nhiều không và góc ngẩng cao hay thấp hơn Thaicom5?
Em là người lính mới tò te nghe các bác nói hay quá em mê luôn. Em đã đọc hết cả trên 200 trang của diễn đàn nhưng vẫn không thấy hướng dẫn cách ghép nhiều LNB vào một chảo đâu cả. bác nào biét giúp em với !
Em ne: manh_lam_ls@yahoo.com

Me_DTH
15-05-2009, 15:48

Pác lắp antena kiểu này nếu có (chiến tranh) thì dễ dính Boom lắm đó.Pác lắp lên trụ cổng và làm theo pác cuongvp là ok ,ko cần phải lắp cao vậy đâu vì mình thu tín hiệu vệ tinh mà có phải tín hiệu analog đâu.Coi chảo của pác mà chóng hết cả mặt hi hi hi

lammanhls
15-05-2009, 15:51
nếu scan tần số 27500 trên vinasat sẽ đc một kênh.nếu scan tần số đó trên 134* thì sẽ đc 3 kênh niễn phí.bác nào muốn bắt đc 3k đó thì zịch chảo về phía bắc 1 tí tì ti sẽ bắt đc cả các kênh trên vina lẫn 1348 tuy nhiên song ở vina sẽ yếu đi nhưng vẩn xem tốt.

Hỏi bác thanhcoi: nhà bác ở đau vậy ? tôi ở Lang Sơn hướng vinasat1 là hướng đông - tây nếu tôi muốn dò thằng 134* thì phải xoay chẻo tí ti theo hướng nào vậy ?

ruanyoufu
15-05-2009, 15:58
Lúc 15h30 hôm nay (15/05/2009) Truyền hình Bình Dương đã lên sóng của HTV rùi: BTV1,2 cùng với HTVC Phim, Ca nhạc, Phụ nữ, Gia đình...

ThầnĐiêu
15-05-2009, 16:00
http://translate.google.com.vn/translate?hl=vi&sl=en&u=http://www.dream.com.ph/index.asp&ei=DSMNStOxNZmctgONn4X3Ag&sa=X&oi=translate&resnum=1&ct=result&prev=/search%3Fq%3Dhttp://dream.com.ph/index.asp%26hl%3Dvi Thế này thì không hy vọng gì ở DREAM rồi bà con ạ.Hãy đọc phần cuối "Hãy coi chừng ấy".Tên gốc là Beware

Anh nói vậy là sao? Trang web anh cho em đọc chả hiểu gì hết câu chữ thì sắp xếp lộn tùng phèo lên, đọc vào làm sai cả ý câu luôn

giapvtuan_hd
15-05-2009, 16:03
http://www.lyngsat-map.com

Me_DTH
15-05-2009, 16:04
nếu scan tần số 27500 trên vinasat sẽ đc một kênh.nếu scan tần số đó trên 134* thì sẽ đc 3 kênh niễn phí.bác nào muốn bắt đc 3k đó thì zịch chảo về phía bắc 1 tí tì ti sẽ bắt đc cả các kênh trên vina lẫn 1348 tuy nhiên song ở vina sẽ yếu đi nhưng vẩn xem tốt.

Hỏi bác thanhcoi: nhà bác ở đau vậy ? tôi ở Lang Sơn hướng vinasat1 là hướng đông - tây nếu tôi muốn dò thằng 134* thì phải xoay chẻo tí ti theo hướng nào vậy ?

pác đứng sau chảo xoay về bên tay trái một chút xíu so với Vinasat là ok.quả này có 3 kênh free thôi xem chán vãi ,theo tôi pác ko nên xem quả này nếu pác dùng XSAT

lammanhls
15-05-2009, 16:08
Được gửi bởi nangiai
Để chuẩn bị xem được được các chương trình do mấy bác vctv, vtv...phát trên Vinasat-1 trong 1 thì có lẽ chỉ có Dreambox dm800hd có DVB-S2là không phải tân trang phần cứng, nhưng còn chờ key qua ADSL. Còn Dreambox ds500 bắt cũng không được hết 100% các chương trình đâu. Các bác cứ tham khảo bên công ty A E là biết liền

Chào bác nangiai; em ngu quá à, lấy key qua ADSL phải làm thế nào ? nhà em nối mạng cả ngày mà. có cần phần mềm hỗ trợ nào không ? nếu có bác giúp em với ! cho em xin. Đc email: manh_lam_ls@yahoo.com. cám ơn bác nhiều !

ThầnĐiêu
15-05-2009, 16:13
Chưa thử, vì biết chắc là không được !

Thế sao trong trang tuantu.net ở mục bộ chia có nói đến bộ chia tín hiệu RF ra nhiều đầu thu em hỏi thật chứ không chia được thì rao bán làm gì, và tín hiệu RF còn đưa đc đầu thu vào TV không cần qua ngõ A/V mà, nếu anh không biết hay chưa làm thì để em thử nếu đc sẽ chia sẻ cho anh em trong diễn đàn! Hi hi...

Thaicom5
15-05-2009, 16:18
Sao cái link http://vtsat.cu.to ko vào được nữa nhỉ?
Diễn đàn die rồi hả? Nhanh thế

accacc
15-05-2009, 16:28
Thế sao trong trang tuantu.net ở mục bộ chia có nói đến bộ chia tín hiệu RF ra nhiều đầu thu em hỏi thật chứ không chia được thì rao bán làm gì, và tín hiệu RF còn đưa đc đầu thu vào TV không cần qua ngõ A/V mà, nếu anh không biết hay chưa làm thì để em thử nếu đc sẽ chia sẻ cho anh em trong diễn đàn! Hi hi...

Đúng dây tin hiệu RF có thể thay AV, nhưng nếu làm như cách của bạn mà được thì chỉ cần 1 đầu DTH hoặc VTC có thể chia cho nhiều TV xem các nhóm kênh khác nhau rồi !

Me_DTH
15-05-2009, 16:29
http://i682.photobucket.com/albums/vv190/Me_DTH/14052009001-002.jpg các ghép như thế này tín hiệu tốt lắm

dinhlucky
15-05-2009, 16:42
Xin các bác cho biết Agila bắt được bao nhiêu kêng free tiếng việt vậy? Xin cám ơn!

lammanhls
15-05-2009, 16:42
cám ơn bác Me_DTH. theo bác tôi se xem thêm quả nào mà không ảnh hưởng tới anh vinast1 ? nhà tôi có cả XSAT lẫn K49

dinhlucky
15-05-2009, 16:47
Lúc 15h30 hôm nay (15/05/2009) Truyền hình Bình Dương đã lên sóng của HTV rùi: BTV1,2 cùng với HTVC Phim, Ca nhạc, Phụ nữ, Gia đình...

Dùng Free như mình thấy mà thèm!

Thaicom5
15-05-2009, 16:56

Tin nay co that ko? Hay chi la tin vit nua?
Ai kiem chung giup em voi

buiducchien
15-05-2009, 17:03
Ý tưởng của bạn rất hay! Nhưng phần cứng của K49 và DTH không hỗ trợ.

ThầnĐiêu
15-05-2009, 17:23
Thế thì chắc em nên tìm loại đầu nào có hỗ trợ đã. Nhưng sợ rằng nó đang còn trong trứng nước! Hic

Thế em hỏi luôn nè, nếu em không cho đầu thu có ngõ rf vào ngõ a/v của tv mà dùng dây rf nối thẳng vào chỗ hay cắm anten trời của 2 cái tv 1 lúc thì em có xem đc kênh vtv1 trên tv 1 và vtv2 trên tv 2 cùng 1 lúc đc không. Em có thể dùng điều khiển của tv để điều khiển những kênh đó không?

unlimits
15-05-2009, 17:46
Sao cái link http://vtsat.cu.to ko vào được nữa nhỉ?
Diễn đàn die rồi hả? Nhanh thế
Die đâu mà đie vẩn bình thường mà

vesau
15-05-2009, 18:43
Em là người lính mới tò te nghe các bác nói hay quá em mê luôn. Em đã đọc hết cả trên 200 trang của diễn đàn nhưng vẫn không thấy hướng dẫn cách ghép nhiều LNB vào một chảo đâu cả. bác nào biét giúp em với !
Em ne: manh_lam_ls@yahoo.com
Bác cần gì đọc hết 200 trang? Chỉ cần click vào đây nè !!
http://ddth.com/showthread.php?t=270867
Bảo đảm bác sẽ ngộp

giapvtuan_hd
15-05-2009, 18:43
Giử toàn thể anh em miên Bắc

ruanyoufu
15-05-2009, 18:48
Tin nay co that ko? Hay chi la tin vit nua?
Ai kiem chung giup em voi

Tin chính xác 100%, chỉ có điều là BTV1,2 phát trên DVB S2 chỉ những đầu VTC HD mới xem được...

giapvtuan_hd
15-05-2009, 18:54
Đây nèhttp://vctv.vn/images/stores/HauTruongTruyenHinh/dthvctv.jpg

mavuong1987
15-05-2009, 19:07

dùng ngõ ra RF của đầu DTH để chia cho nhiều TV thì củng chỉ xem được cùng 1 kênh thôi. lý do là vì ngõ ra RF của DTH nó lấy th của ngõ ra av để đưa vào điều chế RF nên th av như thế nào thì RF cũng như thế ấy.

vesau
15-05-2009, 19:32
@ bác Me_DTH ; hiepduc ; cuongvp2910 ; vantanevn ; giapvtuan_hd ...
Trước hết cảm ơn các bác đã nhiệt tình góp ý, em xin dc tiếp thu!
Mấy hôm nay bận lắm đi làm cả ngày tối về mới chiến đấu với chảo dc. Mấy hôm trước ra vựa ve chai mua dc nguyên cây dù hư cũ bê nguyên xi về lắp chảo vô mà xoay, hì hục đến gần 12 giờ mới đi ngủ... Em cũng biết nó hơi...cao nhưng chưa có thời gian cưa bớt. Chắc chắn ngày mai nghỉ ở nhà sẽ cưa ngắn lại nhưng chắc cũng phải cao hơn cái tường trước mặt phải ko các bác? Vì em còn muốn dò thêm mấy quả nên chưa cố định mà để dưới đất cho dễ xoay đó mà ( các bác có thấy cái chân đế ko? ) Tiện thể các bác cho xin thêm tần số và hướng của những vệ tinh khác mà k49 có thể bắt dc ngoài Vsat1, ABS1, NSS6 và thaicom5.Khi nào ko còn bắt dc nũa thì em cố định chảo luôn

ThầnĐiêu
15-05-2009, 19:50
Gửi anh vesau

Theo em anh nên mang nguyên cây cột và chảo lên mái nhà sau đó đổ bêtông chôn cứng cây cột thế là khỏi lo bị che chắn. Nhà em đặt chảo trên sân thượng tầng 4 chắc cỡ trên 10m thì góc ngẩng chảo thừa rất nhiều mà tha hồ bắt đài! Hì hì => chảo càng cao thì không phải bẻ cột đỡ.

chau_qahwa
15-05-2009, 19:56
Ý tưởng của bạn rất hay! Nhưng phần cứng của K49 và DTH không hỗ trợ.
bác chiến cho xin số dd tôi có việc muốn nhờ bác

Tôi có việc cần anh em chỉ giáo đây.Đầu thu DTH 21kenh thuê bao của tôi làm cách gì cũng không thu được 6 kênh mới của HTVC,tôi thử cả 2 đầu thu cũng vậy có phải t/hiệu yếu quá chăng.T/hiệu nó báo 72% mà dò kiểu gì cũng không vô.

bạn thử 11089 h 28120 3/4...11049...toi dò th89..90

vesau
15-05-2009, 20:19
Tin chính xác 100%, chỉ có điều là BTV1,2 phát trên DVB S2 chỉ những đầu VTC HD mới xem được...
-------------------------------------------------------------

vantanevn
15-05-2009, 20:24
Đúng dây tin hiệu RF có thể thay AV, nhưng nếu làm như cách của bạn mà được thì chỉ cần 1 đầu DTH hoặc VTC có thể chia cho nhiều TV xem các nhóm kênh khác nhau rồi !

Đúng là RF thay AV nhưng bạn tưởng tượng tín hiệu đầu ra AV và RF đều là 1 (chỉ là tín hiệu duy nhất) vì RF được điều chế từ tín hiệu AV lên để thu qua anten thường của TV thôi. Nếu bạn chuyển kênh thì cả AV và RF đều chuyển sang kênh đó.

Xin các bác cho biết Agila bắt được bao nhiêu kêng free tiếng việt vậy? Xin cám ơn!

Aliga2 chỉ bắt được 07 kênh miễn phí (thực ra nó là của vệ tinh Measat 2 do gần quả Aliga2 nên bắt đưọc)của VTV đó là VTV1, VTV2, VTV3, VTV4, VTV5, VTV6, O2TV. nhưng đến 01/07 thì sẽ không bắt được kênh nào vì khi đó DTH sẽ chuyển sang vinasat không phát trên Measat-2 nữa.

vesau
15-05-2009, 20:33

Đúng là RF thay AV nhưng bạn tưởng tượng tín hiệu đầu ra AV và RF đều là 1 (chỉ là tín hiệu duy nhất) vì RF được điều chế từ tín hiệu AV lên để thu qua anten thường của TV thôi. Nếu bạn chuyển kênh thì cả AV và RF đều chuyển sang kênh đó.

Aliga2 chỉ bắt được 07 kênh miễn phí (thực ra nó là của vệ tinh Measat 2 do gần quả Aliga2 nên bắt đưọc)của VTV đó là VTV1, VTV2, VTV3, VTV4, VTV5, VTV6, O2TV. nhưng đến 01/07 thì sẽ không bắt được kênh nào vì khi đó DTH sẽ chuyển sang vinasat không phát trên Measat-2 nữa.
Bác cho hỏi vậy hiện giờ 7 kênh VTV đang bắt dc trên K49: VTV1, VTV2, VTV3, VTV4, VTV5, VTV6, O2TV là của Measat chứ ko phải Vinasat1 ah?

vantanevn
15-05-2009, 20:35
to vesau
Mình thấy bạn rất sáng tạo trong việc sử dụng cây dù để làm chỗ đỡ chảo. Cái này phải học hỏi mai đi qua hàng sắt vụn xem có cây nào như thế này không kiếm lấy cái.
Còn về việc bắt các vệ tinh theo mình nghĩ bạn biết bạn ở đâu. Sóng có phủ đến không? Bạn cứ vào http://www.lyngsat.com là biết ngay ấy mà.

Bác cho hỏi vậy hiện giờ 7 kênh VTV đang bắt dc trên K49: VTV1, VTV2, VTV3, VTV4, VTV5, VTV6, O2TV là của Measat chứ ko phải Vinasat1 ah?

Còn tùy vào hướng chảo chứ bác? vì Vinasat vẫn đang phát cả 2 vệ tinh (vinasat và Measat2) theo thông tin mình biết thì đến ngày 01/07/2009 thì VTV sẽ ngừng phát trên Measat2.
Nếu bạn scan kênh ở symbolrate là 28500 thì các kênh vtv trên ở VINASAT. vì ở MEASAT2 symbol rate là 35500

thanhcoi
15-05-2009, 20:48

Gửi bác. Tôi ở Nam Định. Nếu muốn bắt quả 134 và 132 thì bác bắt 132 sau đó dịch sang bên trái 1 tý thôi và góc ngẩng bác hơi cúp xuống dưới( lay nhẹ và ấn nhẹ là được thôi cái zắc của LNB bác cho chếch về phía bên tay phải của bác) là OK chỉ hơi lay nhẹ thôi tín hiệu vinasat tương đối tốt nên hok ảnh hưởng nhiều lắm đâu vẫn ok

pác đứng sau chảo xoay về bên tay trái một chút xíu so với Vinasat là ok.quả này có 3 kênh free thôi xem chán vãi ,theo tôi pác ko nên xem quả này nếu pác dùng XSAT

Tại sao không nên xem khi dùng xsat? có phải bác so sánh giữa vệ tinh Agila2 đúng không ^^ OK đồng ý Xsat để xem Agila2 lắp thêm 1 LNB nữa bắt quả vinasat thế là OK đúng không bác bác cho em sđt đi hôm nào sang Thái Bình em Call cho bác. Bọn bảo hành nó gọi điện bảo xong rồi em đang tìm ngày nào rỗi rỗi thì sang bên đó đây. Mẹ cái đất Thái Bình toàn thằng áo vàng bắn tốc độ trên một đoạn đường em bị bắn 2 lần. lần đầu tiên phạt 150k tưởng là hết lại phóng tốc độ đến thằng thứ 2 nó bảo đi quá tốc độ kiểm tra bằng lái ... em vô tư bảo:"Cháu vừa nộp phạt rùi mà..." Áo vàng cười bảo anh vi phạm lần 2 xin 300k hok thì giữ xe .... Pó tay nhớ đời... ai đi qua Thái Bình thì cẩn thận Áo vàng ở đây đói ăn lắm đấy

Gửi bác vesau: Bác làm thế nào chỉnh được góc ngẩng của chảo khi nó cao như thế ạ ^^! Lần đầu tiên em thấy chảo được cao như thế hihihi. Cái này bác lấy dây anten bắt vào mâm chảo kiểu gì cũng bắt được truyền hình Analog đấy bác ạ. Cái này gió to chảo gật gù hay phải biết hihihi

lnb_hd01
15-05-2009, 21:04
Toi nghe noi htv phat tren 2 bang tan nhung toi chi do duoc 1. 11088 H 28120 cac bac chi dum htv phat bang tan nao khac khong

vesau
15-05-2009, 21:14
to vesau
Mình thấy bạn rất sáng tạo trong việc sử dụng cây dù để làm chỗ đỡ chảo. Cái này phải học hỏi mai đi qua hàng sắt vụn xem có cây nào như thế này không kiếm lấy cái..
Hii, cảm ơn bác!
Cái này gọi là "làm biếng sinh sáng kiến` thôi" Giả sử mình chỉ có " đơn chảo, độc LNB" , muốn xem nhiều kênh thì phải làm sao? Hổng lẽ cứ leo mái nhà ??? Tôi đang định làm 1 chân đế có` thể xoay 360 độ, đánh dấu các điểm dừng của các vệ tinh dò đài và lưu lại ( bác có thấy cái chân đế của mình có đánh dấu ko?). Sau có thích xem đài nào thì chịu khó xoay 1 tí đến đúng điểm dừng, chỉnh độ ngẩng LNB 1 chút là xong. Khi nào có thêm chảo + LNB thì tính tiếp. Với cách này tôi hy vọng có thể dò thêm những quả mới dc.

thanhcoi
15-05-2009, 21:29
Hii, cảm ơn bác!
Cái này gọi là "làm biếng sinh sáng kiến` thôi" Giả sử mình chỉ có " đơn chảo, độc LNB" , muốn xem nhiều kênh thì phải làm sao? Hổng lẽ cứ leo mái nhà ??? Tôi đang định làm 1 chân đế có` thể xoay 360 độ, đánh dấu các điểm dừng của các vệ tinh dò đài và lưu lại ( bác có thấy cái chân đế của mình có đánh dấu ko?). Sau có thích xem đài nào thì chịu khó xoay 1 tí đến đúng điểm dừng, chỉnh độ ngẩng LNB 1 chút là xong. Khi nào có thêm chảo + LNB thì tính tiếp. Với cách này tôi hy vọng có thể dò thêm những quả mới dc.

Tôi thấy chỉnh góc xoay thì Ok còn cái góc ngẩng nếu bác chỉnh thì hơi khó khăn thứ nhất là cao nếu hạ xuống thì như địa hình của bác có thể bị khuất...theo tôi cái tiếp theo cần "Chế" chính là cái chỉnh góc ngẩng. tôi nghĩ làm cái chỉnh đó như hình chiếc compa ý, ta có thể đẩy lên hoặc kéo xuống khi có được sóng ta khóa lại cái này mới ý kiến của riêng em thui . Nhưng mà thấy sáng kiến của bác cũng được đây rất thú vị

vesau
15-05-2009, 21:42
Tôi thấy chỉnh góc xoay thì Ok còn cái góc ngẩng nếu bác chỉnh thì hơi khó khăn thứ nhất là cao nếu hạ xuống thì như địa hình của bác có thể bị khuất...theo tôi cái tiếp theo cần "Chế" chính là cái chỉnh góc ngẩng. tôi nghĩ làm cái chỉnh đó như hình chiếc compa ý, ta có thể đẩy lên hoặc kéo xuống khi có được sóng ta khóa lại cái này mới ý kiến của riêng em thui . Nhưng mà thấy sáng kiến của bác cũng được đây rất thú vị

Góc ngẩng cũng tìm cách đánh dấu luôn, hiii Với lại góc ngẩng dể chỉnh hơn tìm hướng. Đây là lý do tôi để chảo ở dưới đất phía trước TV hoặc nếu không thấy dc TV thì tôi dùng 1 gương để vuông góc khoảng 45 độ hoặc nhiều ít hơn tùy ý là thấy dc TV rồi, ko phải leo nóc nhà. Có 1 điều chắc chắn là phải hạ thấp độ cao khoảng 1/3 hoặc 1/2 là vừa tay có thể chỉnh dc góc ngẩng và ko sợ gió lay

giapvtuan_hd
15-05-2009, 21:42
XSAT430 CỦA TUẤN ,HẢI DƯƠNG[QUOCTE[QUOCTE]http://www.asiatvro.com/photo430/2003091003.jpg[QUOTE]http://www.asiatvro.com/photo430/2003091002.jpg
http://www.asiatvro.com/photo430/2003091005.jpghttp://www.xsat.com[QUOCTE]

pat_so2
15-05-2009, 21:47
Mấy hôm nay bận lắm đi làm cả ngày tối về mới chiến đấu với chảo dc. Mấy hôm trước ra vựa ve chai mua dc nguyên cây dù hư cũ bê nguyên xi về lắp chảo vô mà xoay, hì hục đến gần 12 giờ mới đi ngủ... Em cũng biết nó hơi...cao nhưng chưa có thời gian cưa bớt. Chắc chắn ngày mai nghỉ ở nhà sẽ cưa ngắn lại nhưng chắc cũng phải cao hơn cái tường trước mặt phải ko các bác? Vì em còn muốn dò thêm mấy quả nên chưa cố định mà để dưới đất cho dễ xoay đó mà ( các bác có thấy cái chân đế ko? ) Tiện thể các bác cho xin thêm tần số và hướng của những vệ tinh khác mà k49 có thể bắt dc ngoài Vsat1, ABS1, NSS6 và thaicom5.Khi nào ko còn bắt dc nũa thì em cố định chảo luôn

Bác này định làm truyền hình di động à.. Việc bác bê đi bê lại củng đủ mệt roài... Thui chịu khó kiếm bãi đẹp cho cái chảo của bác đáp xuống và cố định nó lại xem cho ổn.. anh em ghép LNB đầy đó bác.. chỉ cần chôm thêm bộ trộn giá tầm 50-60k là ok.

Vinhthu
15-05-2009, 21:50
Tiec qua em online bang dtdd k bit post anh qua chao quay cua em cho bac tham khao.Em dang xem tot qua 148.146.138.134.132.95,5.78,5.76,5.Va75*e.Tat ca chi co 1chao va 1lnb duy nhat

vesau
15-05-2009, 21:57
Tiec qua em online bang dtdd k bit post anh qua chao quay cua em cho bac tham khao.Em dang xem tot qua 148.146.138.134.132.95,5.78,5.76,5.Va75*e.Tat ca chi co 1chao va 1lnb duy nhat

Cái này mới thật sự đáng để học hỏi đây. Khi nào có dịp gủi hình cho mình tham khảo với nhé

cuongvp2910
15-05-2009, 21:58
Nói chung lại việc chỉnh chảo theo mình là tùy địa hình . Chả gì bằng lắp nghiêng như thiết kế ban đầu có lần mình nghe Anh Hongic nói có một cao thủ nào đó úp chảo xuống đất mà vẫn bắt được (ti nhiên phải thật giỏi về kiến thức lượng giác và vật lí , địa lý mới làm được )Còn cái ngửa chảo đấy là mình xuống Hà Nội( Đất ấy mà lắp đúng theo lí thuyết thì có mà...đến tết conggo vì nhà cửa san sát thế ) ngó thấy người ta lắp thế cho nên vào một đêm trăng thanh gió mát chả có việc gì làm mình mang 1 cái chảo người ta vứt đi ra nghịch thấy tự nhiên nó có sóng .Sau này rút kinh nghiệm thêm thôi.Hôm trước mình vào cái trang gì ở trên ấy ( không phài forum.dvb.vn) thấy báo lỗi error404 mình tưởng bị ban nick bởi trót trêu tuanvu89pleiku nhưng không phải . Thế nó "đi" rồi à các Bạn ?
TO: VINHTHU Bạn cho mọi người và mình xem cái chảo quay mà Bạn " Chế" nhé ? Mong tin !

giapvtuan_hd
15-05-2009, 22:05
đầu thu xsat[QUOTE]

hongvangbong
15-05-2009, 22:19
chào các bạn, mình ở đồng nai hiện đang sài chảo 1,5m lúc trước chỉ bắt được HTV9 và một đài của THÁI, nay mình muốn chuyển qua vệ tinh khác bạn nào biết chỉ giúp mình với(hướng và tần số nhé!)lấy hương mặt trời làm chuẩn
Cảm ơn tất cả các bạn.

giapvtuan_hd
15-05-2009, 22:25
[QUOCTE]Đầu thu xsat 43[QUOCTE][QUOCTE][IMG]http://asiatvro.com/photo430/2003091003.jpg[/IMG[QUOCTE]

vantanevn
15-05-2009, 22:28

Có vẻ khó tin đấy bác ạ.

vesau
15-05-2009, 22:28
[quote]XSAT430 CỦA TUẤN ,HẢI DƯƠNG[QUOCTE[QUOCTE]
http://www.asiatvro.com/photo430/2003091003.jpghttp://www.asiatvro.com/photo430/2003091002.jpghttp://www.asiatvro.com/photo430/2003091004.jpghttp://www.asiatvro.com/photo430/2003091005.jpghttp://www.xsat.com[QUOCTE]

-----------------------

giapvtuan_hd
15-05-2009, 22:30

china_dvb
15-05-2009, 22:43
keke bác Me_DTH có cái"giá"đỡ chảo ác quá đấy nha.em o miền núi ma vẫn chưa dám làm như bác dấy vì sợ bão nó lấy đi luôn cả chảo theo kiểu"cuốn theo chiều gió"hehe.
vậy là cái ông HTV đã chính thức phát trên chuẩn DVB-S2 rùi huhu,hôm nay em dò lại thằng VTC-HD01 nhà em thì thu dc 2 kênh BTV1-BTV2,con những kênh HTV nó mã hóa hết mất tiêu rồi.ko biết là đến khi nào ông HTVC ông ấy chuyển nốt mấy kênh mà ông ấy đang"thả gà"lên thế hẹ DVB-S2 đây.ông ấy cứ làm cái kiểu như thế này mình nghĩ rồi ông ấy sẽ mất khách thôi vì người dân mình đã bị ông ấy "chơi"một vố rùi.rồi lại chuẩn bị HTVC...lên đường theo HTV.cuối cùng cứ cái kiểu này rồi cũng lại trở về với VTV thôi.chỉ thương mấy ông bạn đi bắt HTV kiếm tiền giờ đi ngủ cũng phải đội mũ bảo hiểm thôi.
.....CON SÃI Ở CHÙA LẠI...BẮT VTV!huhu

kingkong991
15-05-2009, 22:49
anh em cho em hỏi, em dùng đầu thu dunals k49a thì làm sao để coi dc những kênh thẻ. làm sao để đầu thu có thể giao tiếp với máy tính được?
anh em co thể mail kingkong991@rocketmail.com, hay chat trực tiếp cũng được!
cũng nick yahoo đó luôn áh

giapvtuan_hd
15-05-2009, 23:10
http://www.dientuvienthong.com.vn/images/product/1238110135_parabon%202-1.8m(Big).jpg

truong22686
15-05-2009, 23:17
em mới kiếm được cái đầu thu xsat 410 nên vào trang này học hỏi kinh nghiệm, chưa có chảo giờ đầu để vất xó , thấy mấy anh em trên đây nói là bắt được nhiều kênh nên muốn dùng thử , anh em cho hỏi là đầu xsat 410 thì dùng chảo và lnb như thế nào để em tìm mua ,hoặc anh em nào có chảo cũ không dùng để lại cho em , ra ngoài chợ sắt hỏi sao họ bán đắt thế toàn 400 dến 500ngìn 1 cái chảo bằng mua đầu 18 kênh , em ở hải phòng

giapvtuan_hd
15-05-2009, 23:33

tuananh_pro_xsat
15-05-2009, 23:43
xin lỗi em đang tập pos ảnh http://img200.imageshack.us/img200/7573/26448154.jpg (http://img200.imageshack.us/my.php?image=26448154.jpg)

http://img200.imageshack.us/img200/5665/sigpic2785512.gif (http://img200.imageshack.us/my.php?image=sigpic2785512.gif)

http://img200.imageshack.us/img200/5665/sigpic2785512.gif (http://img200.imageshack.us/my.php?image=sigpic2785512.gif)

giapvtuan_hd
15-05-2009, 23:52
http://www.tuantu.net/images/storiec/173719_vinasat.jpghttp://www.tuantu.net/components/com_virtuemart/shop_images/product/DreamBox_DM500S_49b9cb254a2a9.jpg

ThầnĐiêu
16-05-2009, 00:08
anh em cho em hỏi, em dùng đầu thu dunals k49a thì làm sao để coi dc những kênh thẻ. làm sao để đầu thu có thể giao tiếp với máy tính được?
anh em co thể mail kingkong991@rocketmail.com, hay chat trực tiếp cũng được!
cũng nick yahoo đó luôn áh

Hình như cái đầu này ko hỗ trợ thẻ nên ko xem đc kênh khóa mã. Nếu ko phải thì thôi vì em chưa dùng qua. Nếu em ko lầm thì ít có đầu thu nào dùng cho TV mà có thể kết nối với máy tính đc, nếu có thì phải có cáp chuyên dụng, có phải anh muốn nâng cấp đầu thu ko, có nâng cũng chẳng có tác dụng đâu, trừ 1 số đầu bắt buộc phải nâng cấp sẽ có phần mềm riêng hoặc nâng cấp qua vệ tinh như DTH.

giapvtuan_hd
16-05-2009, 00:13

vizkykut3
16-05-2009, 00:27
cảm ơn anh tuantai8x đã tặng em 1 cái swicth 4in 1,em thư rất ok

ThầnĐiêu
16-05-2009, 00:29
em mới kiếm được cái đầu thu xsat 410 nên vào trang này học hỏi kinh nghiệm, chưa có chảo giờ đầu để vất xó , thấy mấy anh em trên đây nói là bắt được nhiều kênh nên muốn dùng thử , anh em cho hỏi là đầu xsat 410 thì dùng chảo và lnb như thế nào để em tìm mua ,hoặc anh em nào có chảo cũ không dùng để lại cho em , ra ngoài chợ sắt hỏi sao họ bán đắt thế toàn 400 dến 500ngìn 1 cái chảo bằng mua đầu 18 kênh , em ở hải phòng

Nếu là chảo từ 1m hoặc lớn hơn thì giá hợp lý lắm rồi bạn có thể mua về và tự sơn lại đc. Nếu bạn không tin hoặc muốn tham khảo giá chảo mới thì vào đây
http://tuantu.net/index.php?page=shop.browse&category_id=9&option=com_virtuemart&Itemid=2&vmcchk=1&Itemid=2

giapvtuan_hd
16-05-2009, 00:29
Em cũng đang tập pots ảnh ,ko biét có phien anh em ko ,xin dc luong thú.

http://www.tuantu.net/components/com_virtuemar/shop_image/produc/DreamBox_DM500s_49b9cb254a2a9.jpg

ThầnĐiêu
16-05-2009, 00:36
Xin thông báo với mấy anh đang tập post ảnh là sau khi đã post thành công và đã nhớ cách làm thì hãy xóa đi cho nhẹ. Còn nếu chưa đc thì cứ tiếp tục phát huy đến khi nào biết thì thôi, và xin lưu ý lại là tập xong thì nên xóa đi.

cảm ơn anh tuantai8x đã tặng em 1 cái swicth 4in 1,em thư rất ok

Cái này giá 100k, anh này thoáng ghê nhỉ, hì hì... anh em nào cần chắc phải nhờ anh tuantai8x tặng cho quá!

giapvtuan_hd
16-05-2009, 00:54

http://www.asiatvro.com/photo/430/2003091003.jpghttp://www.asiatvro.com/photo/430/2003091004.jpghttp://www.asiatvro.com/photo/430/2003091005.jpg[/IMG/http://www.asiatvro.com/photo/430/2003091001.jpg[/IMG][/IMG]

lnb_hd01
16-05-2009, 05:34
Anh em nao chua mua chao thi nen mua dau HD 01 co fashion HD va ESPN HD xem suong lam dang dong tien bat gao xem duoc ca HTVC_BTV phat chuan S2.

dennis_lv
16-05-2009, 07:26
Này một là bác nói xạo, hai là bác ghi lầm nhé. Chứ làm gì có chuyện đó, bác định lừa ai trong đây. Tôi hiểu ý bác muốn nói là chỉ bác đã bắt được tất cả các vệ tinh trên bằng 1 chảo, 1 đầu thu nhưng không phải cùng một thời điểm và cùng một hướng, đúng ko.
Nhưng bác nên ghi rõ ràng để anh em mới vào diễn đàn còn hiều, chứ đừng gây ra sự hiểu lầm vể kỹ thuật như thế.
Đóng góp chân thành. Thân chào.

tvip
16-05-2009, 07:28

Khi tín hiệu cao tần RF của DTH phát đi thì tín hiệu đó hệt như tín hiệu của AV, lúc đó DTH là một máy phát sóng cao tần ở 1 tần số nhất định, do đó bên thu tín hiệu K49 bị phụ thuộc vào bên phát( giống như ta thu chương trình TV), chỉ khi bên phát DTH chuyển kênh nào đó thì bên thu K49 mới có thể xem được kênh đó.( khác với TV: Khi ta chuyển kênh TV tức là ta chuyển đổi tín hiệu cao tần đầu vào).
Bạn có thể sử dụng nhiều đầu DTH để thu các kênh khác nhau của DTH sau đó điều chỉnh các đầu cao tần RF ra các tần số không trùng nhau -> Trộn tín hiêu của tất cả các đầu DTH lại với nhau -> đưa tín hiệu cao tần này vào TV( hoặc nhiều TV) thì lúc này bạn có thể chuyển kênh trên TV thì có thể thu được các kênh khác nhau của DTH ( số kênh bằng số đầu thu DTH). Đây chính là truyền hình cáp.

thuyhoadl
16-05-2009, 07:38
Mình vào diễn đàn tìm thông tin dã lâu nhưng hôm nay mới có dịp trao đổi thông tin với các bạn. Hy vọng sẽ giúp ích cho các bạn chút ít.
Tối hôm qua, mình dò tự động trên đầu Mick-49 tần số lnb: 05150 thì thêm được 6 kênh của đài htv là: Gia đình, phụ nữ, du lịch, phim, thuần việt và 1 kênh gì đó quên mất tên rồi. Mình cũng không biết các kênh này có phát miễn phí luôn không nhưng có thì cứ coi khi nào cắt thì thôi vậy ...
Tần số các kênh này: lnb 5150, 3813 H 28120
CHúc các bạn vui ...
cảm ơn các bạn về những thông tin các bạn đã chia sẻ cho mọi người.

tranhung57
16-05-2009, 07:39

Bác chú ý rằng chảo lắp "dính " vào Tg hoặc trần nhà nhiều lúc gio lung lay còn bị mất tín hiệu , bác làm vậy thì.........

ngocbaosaigonbmt
16-05-2009, 08:07
gửi hoangvanbong.
Bạn ở ĐN là chổ nào vậy. Trước tôi cũng làm ở tĩnh này một thời gian.
Dùng chảo 1,5m bạn nên quay chảo sang 113* .Ở vị trí này bạn thu được 2 quả 113* và 115* số lượng kênh free cho hai quả này là trên 100k.trong đó có nhiều kenh cũng đáng xem,có thể nói là hay.ngoài ra còn nhiều vệ tinh khác cũng hay .Chẵng hạn như mesat3,thaicom2,5....

GỬI VINHTHU
Nếu có đều kiên bác nên dùng thiết bị kết nối internet kông dây của viettel thiet bị này tôi cũng vừa sử dụng đẻ thay chiết đt.Tôi nhận xét thấy tốc độ nhanh,và ổn định .bác nên dùng ,thế giới rộng lắm mà chiết đt thì bé nhỏ quá....

Vinhthu
16-05-2009, 10:05

chau_qahwa
16-05-2009, 10:25
Nếu bác ở Bình Thuận thì không bắt được quả Agila2 146 đâu. quả thaicom 2/5 và ABS1 hệ giải mã là Irdeto 2, Viaccess lên đầu thu Xsat410 và thẻ của bạn không giải mã được.
Đối với dm500s thì có nhiều loại lắm ( loại nguồn dời và on bold )linh kiện gồm điều khiển, giắc video, bộ nguồn nếu là nguồn dời tốt ra thì được thêm 1 cd phần mềm kèm theo. Khi sử dụng để xem được các kênh khóa mã bạn phải có đường ADSL. Đầu này dùng rất hay hỗ trợ giải mã rất nhiều vệ tinh, nó dùng hệ điều hành Linux.
Nếu bác có điều kiện thì lên dùng, 1 số anh em trên diễn đàn đã dùng và có nhiều kinh nghiệm nếu có vấn đề gì cứ hỏi anh em sẽ hỗ trợ

gửi bác bùi đức chiến: tôi có thể nhờ bác mua giúp con dm500s không nếu bác dồng ý giúp thì cho tôi sdt dd của bác và bác cho biết giá cụ thể luôn :
giá mua, giá vận chuyển(an toàn cho thiết bị).giá cài đặt các ứng dụng vì là hàng mới nên tôi cũng chưa dám chọc phá, sau này tìm hiểu cung được.và theo ý bác nói có nhiều loại, bác chọn cho tôi cái tốt nếu được màu den thì tốt.mong bác trả lời sớm.cám ơn bác nhiều.

Vinhthu
16-05-2009, 10:27

truong22686
16-05-2009, 10:29
Nếu là chảo từ 1m hoặc lớn hơn thì giá hợp lý lắm rồi bạn có thể mua về và tự sơn lại đc. Nếu bạn không tin hoặc muốn tham khảo giá chảo mới thì vào đây
http://tuantu.net/index.php?page=shop.browse&category_id=9&option=com_virtuemart&Itemid=2&vmcchk=1&Itemid=2

cảm ơn anh nhưng họ bảo là chảo 60cm anh à , mà cái đầu xsat 410 thì dùng được chảo loại nào vậy anh, có phải chảo càng to thì bắt được nhiều kênh phải không anh.Ở hải phòng không anh em nào có chảo cũ bán à thanks đã đọc bài

hongvangbong
16-05-2009, 10:33
[QUOTE=ngocbaosaigonbmt;1656057]gửi hoangvanbong.
Bạn ở ĐN là chổ nào vậy. Trước tôi cũng làm ở tĩnh này một thời gian.
Dùng chảo 1,5m bạn nên quay chảo sang 113* .Ở vị trí này bạn thu được 2 quả 113* và 115* số lượng kênh free cho hai quả này là trên 100k.trong đó có nhiều kenh cũng đáng xem,có thể nói là hay.ngoài ra còn nhiều vệ tinh khác cũng hay .Chẵng hạn như mesat3,thaicom2,5....
cảm ơn bạn đã chỉ giúp( tôi ở Tân Phú). tôi cũng mới biết chút ít về đầu thu và chảo thôi, bạn làm ơn chỉ rõ cho tôi hướng và tần số của 2 quả 113* và 115*, mong bạn hồi âm sớm giúp nhé!

maiyeuanh84
16-05-2009, 11:10
Tôi thấy kênh canhac của htv quảng cáo đầu thu của nó 3.6tr và miễn phí thuê bao mấy năm. Các bác cho em hỏi có đầu thu nào bắt được cả 3 đài truyền hình lớn hiện nay. Nếu có thì giá cả thế nào?

ngocbaosaigonbmt
16-05-2009, 11:24
GỬI HOANGVANBONG
Nếu muống xem quả 113*+115* thì lấy vinasat1 làm chuẩn quay ve hứong nam khoản 19*.nếu có la bàn thì độ trên la bàn là 149* góc ngẩn thì cao hơn nhiều so với vinasat1.bạn cứ tự tin mà quay chảo nhé.vì chảo băng C rất dẻ xoai.Ngoài ra bạn còn có thể ghef LNB để thu thêm vệ tinh khác ,và có thể gef LNB băng Ku

GỬI VINHTHU
Bác quả là có năng khiếu cơ khí.dùng chảo đường kính nhỏ như vậy mà chỉ cần một moter để điếu khiển chính xác các vệ tinh .thật đáng khâm fucj ,và đáng để anh em trên dd học hỏi.

vizkykut3
16-05-2009, 11:29
GỬI HOANGVANBONG
Nếu muống xem quả 113*+115* thì lấy vinasat1 làm chuẩn quay ve hứong nam khoản 19*.nếu có la bàn thì độ trên la bàn là 149* góc ngẩn thì cao hơn nhiều so với vinasat1.bạn cứ tự tin mà quay chảo nhé.vì chảo băng C rất dẻ xoai.Ngoài ra bạn còn có thể ghef LNB để thu thêm vệ tinh khác ,và có thể gef LNB băng Ku

em ở quảng nam dùng chảo 0,6 m thì bắt mấy quả này được hok anh?đầu thu em là mic k49.xin hồi âm

nhxuan
16-05-2009, 11:39
@Bác Vinhthu: BÁc làm sao có thể điều khiển cái chảo đó = moto vậy?

ngocbaosaigonbmt
16-05-2009, 11:40
GỬI vizkykut3
Quả 113* va 115* là băng C đó bạn .Dùng chảo băng C 1,4m thở lên mới thu được

vizkykut3
16-05-2009, 11:42
GỬI vizkykut3
Quả 113* va 115* là băng C đó bạn .Dùng chảo băng C 1,4m thở lên mới thu được

anh bảo ơi! em muốn bắt thêm quả khác nhưng hướng vinasat1 thi bắt quả nào dược anh?em dùng đầu thu và chảo như trên đó.mong anh tư vấn

giapvtuan_hd
16-05-2009, 11:42
Chúng tự hào VN có vt vinasat1 công nghệ hang đầu thế giớ cho tới thời điểm này,song anh em ta xoay quanh chủ đề này thì chán chả muốn chết ,tôi thấy từ trang 1 đến bây giờ anh em ta chưa đề cập gì đến người anh em của VINASAT1 đó là ASIASAT4.cách vinasat 10* về phía tây,tôi ko hiểu sao chúng ta bỏ dơi asiasat4 lại đằng sau ,hay là vì nó ko có bản đồ phủ sóng.asiasat4 có 1 số kenh trùng với agila2.AXN,BBC.Hallmark,NationalGeo,A1,NHK,ANIMAX. Bloomberg,tất cả 70kênh chỉ có5k bị khóa.ĐAU K49 nên quan tâm đến quả này.asiasat4=122*e.http://www.asiasat.com/asiasat/EN/upload/images/logo.jpg

ngocbaosaigonbmt
16-05-2009, 11:51
GỬI vizkykur3
Ở hướng vinasat1 thì bạn nên thu quả AFTAS6 Tàn số thì vào lýngat.com

GỬI vikykur3
ngay cạnh vinasat có quả aftas6 đó.ts thì vào lyngsat.com nhé

vesau
16-05-2009, 12:01
@ Bác Vinhthu @ cảm ơn bác đã gửi hình. Em cũng có ý tưởng giống như bác nhưng chưa có thời gian làm, em mới vào nghề chảo có 2 tuần thôi. Nhớ ngày trước xài TV analog cũng xoay antena = tay sau đó thì bộ điều khiển = mô tơ và remote cũng ra đời . Cái quan trọng là phải có ý tưởng phải ko bác? Nhân tiện bác cho xin hướng và tần số các quả bác đang xem để em xoay, cám ơn bác nhé !

vesau
16-05-2009, 12:02
----------------------------

vesau
16-05-2009, 12:04
@ Bác Vinhthu @
PS : Bác cho hỏi thêm là làm cái này so với việc dùng nhiều chảo và ghép LNB thì cái nào kinh tế và tiện dụng hơn hả?

Thaicom5
16-05-2009, 12:38
Chúng tự hào VN có vt vinasat1 công nghệ hang đầu thế giớ cho tới thời điểm này,song anh em ta xoay quanh chủ đề này thì chán chả muốn chết ,tôi thấy từ trang 1 đến bây giờ anh em ta chưa đề cập gì đến người anh em của VINASAT1 đó là ASIASAT4.cách vinasat 10* về phía tây,tôi ko hiểu sao chúng ta bỏ dơi asiasat4 lại đằng sau ,hay là vì nó ko có bản đồ phủ sóng.asiasat4 có 1 số kenh trùng với agila2.AXN,BBC.Hallmark,NationalGeo,A1,NHK,ANIMAX. Bloomberg,tất cả 70kênh chỉ có5k bị khóa.ĐAU K49 nên quan tâm đến quả này.asiasat4=122*e.

Nghe anh Bảo nói chỉ phát band C. Không biết band Ku có bắt được không?
việc này cần anh Bảo xác nhận

ThầnĐiêu
16-05-2009, 13:01
cảm ơn anh nhưng họ bảo là chảo 60cm anh à , mà cái đầu xsat 410 thì dùng được chảo loại nào vậy anh, có phải chảo càng to thì bắt được nhiều kênh phải không anh.Ở hải phòng không anh em nào có chảo cũ bán à thanks đã đọc bài

Cái chảo 60cm cũ mà đòi 400k, không hiểu bọn bán chảo còn muốn làm ăn không. Xsat chảo nào cũng dùng đc, càng lớn thì chất lượng tín hiệu càng cao và ổn định, và có thể dùng để ghép thêm LNB để thu các vệ tinh khác. Bạn ở Hải Phòng thì có thể sang Hà Nội hoặc sang Trung Quốc mua cho rẻ, chảo mới thì thu tốt hơn chảo cũ. Mình khuyên bạn nên tránh xa chỗ bán chảo đó ra kẻo mắc lừa, ai đời đã bán hàng cũ mà đòi kêu giá trên trời, tui mà gặp trường hợp giống bạn thì đã phang họ tại chỗ luôn. Hic...

@Bác Vinhthu: BÁc làm sao có thể điều khiển cái chảo đó = moto vậy?

Dễ thôi, ra chợ chỗ bán anten hỏi mua môtơ quay và kêu họ hướng dẫn cách lắp. Giá <100k, trước đây vào năm 2005 mình đã biết sử dụng nó để quay anten trời cho hộp WinTv novas usb sử dụng cho máy tính và sử dụng rất tốt !

truong22686
16-05-2009, 13:21
hải phòng chưa phát triển loại đầu thu này nhiều lắm nên họ cứ chém thôi,ạc phang họ tại chỗ chắc không còn đường về nữa, em muốn tự thiết kế một chảo rồi mua LNB về lắp có được không, xsat 410 thì dùng LNB C-Band ,hay LNB Ku vậy mong các anh chỉ giúp
em có mấy quyển sách nói về công nghệ thu truyền hình vệ tinh ,có cả cách tính toán làm chảo nữa ,tôn thì rẻ mà quan trọng là làm cho nó phản xạ tốt tín hiệu thôi,không biết dùng nhôm có được không vậy các anh nhôm dễ làm chảo hơn ?mà xsat 410 có lắp được LNB band C không ạ ? em hỏi hơi nhiều mong các anh thông cảm

Vinhthu
16-05-2009, 14:04
To vesau:so sanh giua bo chao ma minh tu lam va ghep them lnb thi nhu nhau.Nhung vui hon la minh dc voc va thanh cong.Co san pham made in TU TUI.That ra neu de xem nhieu kenh hay va nhieu qua ve tinh thi phai dung dm500.Con free nhu minh thi chi de biet thoi.Choi cai anh chao nay ton thoi gian lam nhung trot me roi k bo dc.Toi dang kiem chao bandc de tiep tuc kham pha.Ban nao choi chan roi thi hu toi 1tieng nhe.

ThầnĐiêu
16-05-2009, 14:07
hải phòng chưa phát triển loại đầu thu này nhiều lắm nên họ cứ chém thôi,ạc phang họ tại chỗ chắc không còn đường về nữa, em muốn tự thiết kế một chảo rồi mua LNB về lắp có được không, xsat 410 thì dùng LNB C-Band ,hay LNB Ku vậy mong các anh chỉ giúp

Sợ gì! Tự thiết kế thì nghĩ thì dễ nhưng làm thì khó và mình sợ bạn không đủ kinh tế mà nếu tính ra thì giá cả cũng gần như mua chảo mới đấy. Nhà mình có xsat 410 dùng LNB băng tần Ku

Và tiện đây xin nói vài điều với những bạn sắp lắp chảo mới : chảo là 1 miếng sắt dạng cầu lõm parabol, nên nó không hề quy định chảo băng tần C hay Ku mà quan trọng là bạn xài LNB băng tần C hay Ku. Thế nên không thể nói là chảo băng tần C hay Ku mà phải nói chính xác là chảo sử dụng LNB C hoặc Ku hay là LNB băng tần C và Ku. Nếu không nói rõ chỉ sợ mấy bạn không biết mà đi tìm chảo băng tần C hoặc Ku thì chỉ có tìm tới tết Marốc . Chảo chỉ là 1 miếng sắt !

thanhcoi
16-05-2009, 16:13

Chảo xoay của bác giống cái trục ở xe máy nhỉ Nếu có thời gian bác có thể hướng dẫn AE ở đây làm như cái của bác đc không? :D

Nói chung lại việc chỉnh chảo theo mình là tùy địa hình . Chả gì bằng lắp nghiêng như thiết kế ban đầu có lần mình nghe Anh Hongic nói có một cao thủ nào đó úp chảo xuống đất mà vẫn bắt được (ti nhiên phải thật giỏi về kiến thức lượng giác và vật lí , địa lý mới làm được )Còn cái ngửa chảo đấy là mình xuống Hà Nội( Đất ấy mà lắp đúng theo lí thuyết thì có mà...đến tết conggo vì nhà cửa san sát thế ) ngó thấy người ta lắp thế cho nên vào một đêm trăng thanh gió mát chả có việc gì làm mình mang 1 cái chảo người ta vứt đi ra nghịch thấy tự nhiên nó có sóng .Sau này rút kinh nghiệm thêm thôi.Hôm trước mình vào cái trang gì ở trên ấy ( không phài forum.dvb.vn) thấy báo lỗi error404 mình tưởng bị ban nick bởi trót trêu tuanvu89pleiku nhưng không phải . Thế nó "đi" rồi à các Bạn ?
TO: VINHTHU Bạn cho mọi người và mình xem cái chảo quay mà Bạn " Chế" nhé ? Mong tin !

Địa chỉ mà bác cần đây không phải là nó đi mà do chuyển địa chỉ. http://vtsat.cu.to

Me_DTH
16-05-2009, 16:22
http://i682.photobucket.com/albums/vv190/Me_DTH/20060312225800a9_323.jpg

pat_so2
16-05-2009, 17:13
--------------------------------------------------
Công nhận bác có nắng khiếu chế tạo máy.. Bộ chảo của bác có lẽ là độc nhất vô nhị cho tới tại thời điểm này..
Nhưng tôi khuyên anh em không nên phát triển kiểu đó nếu các bạn chỉ muốn mua thiết bị và xem truyền hình vệ tinh., còn bạn nào thích giết thời gian và vui thú thì cứ việc. Các bạn thích ngồi xem va cầm chiếc điều khiển ấn kênh và xem hay còn phải thêm công việc chỉnh xoay chảo nữa.. Cái gì củng có cái giá của nó. hãy tiếp nhận công nghệ và tiếp tục sáng tạo trên nó chứ đừng bỏ qua.. Việc thêm chảo và ghép LNB là việc làm ổn định.. tuy hơi tốn kém chút... Có gì làm bác VinhThu phật lòng thì mong bác bỏ qua cũng như anh em trên DD. Lời cuối xin chúc anh em sức khỏe và lời khâm phục bác VinhThu.

ThầnĐiêu
16-05-2009, 17:47
Ảnh của anh vinhthu mờ quá. Em xem mà chỉ thấy cái chảo à, còn lại thì mờ èo. Không biết tại máy hay do ảnh nữa

vesau
16-05-2009, 17:49
To vesau:so sanh giua bo chao ma minh tu lam va ghep them lnb thi nhu nhau.Nhung vui hon la minh dc voc va thanh cong.Co san pham made in TU TUI.That ra neu de xem nhieu kenh hay va nhieu qua ve tinh thi phai dung dm500.Con free nhu minh thi chi de biet thoi.Choi cai anh chao nay ton thoi gian lam nhung trot me roi k bo dc.Toi dang kiem chao bandc de tiep tuc kham pha.Ban nao choi chan roi thi hu toi 1tieng nhe.

Đồng ý với bác 2 tay! Từ lúc bác hứa pót hình cho a e tham khảo tôi biết bác ko nói ngoa, Tôi cũng đoán bác dùng motơ để điều khiển. Nói` chung là mục tiêu của chúng ta là làm sao để bắt dc nhiều kênh nhất, tiện dụng và kinh tế nhất và cũng tùy địa hình nơi ta sống , đúng ko bác? Thấy trong ảnh hình nhu nơi bác sống là ở vùng cao hả bác? Là ở đâu vậy bác?
PS: Theo như trong ảnh thì bác xoay dc hướng nhưng ko chỉnh độ ngẩng dc, đúng ko bác?

lnb_hd01
16-05-2009, 18:51
Có anh em nào dùng đầu HD 01 không? Các kênh HD đang bị xáo trộn

mizzyou00
16-05-2009, 19:22

bạn ơi minh cung xài đầu HL-K49. ban bắt mấy kênh trên như thế nào vậy? và bắt được bao nhiu kênh? bạn chỉ cho minh với nha! cam ơn bạn nhìu. ah! bạn chỉ cho minh các tần số và hướng chao luôn nha bạn. cam on ban nhiều

giapvtuan_hd
16-05-2009, 19:35

Bằng chứng đây nè THAI COM tin chưa.hè hè hè .ASIASAT4 KU BAND của qủa này chỉ danh riêng cho anh em MIỀN BẮC thôi,thật đáng tiếc cho anh em mê star MIỀN NAM, còn MIỀN TRUNG dở khóc giở cười. http://www.asiasat.com/asiasat/EN/upload/images/logo.jpg

Vinhthu
16-05-2009, 20:13
Toi xin loi vi anh chup mo.Vi toi chup bang dt.Nho no ma toi dc quen cac bac day.Chao cua toi co the chinh goc ngang theo cac ve tinh khac nhau nho cac cam lap phia duoi.Cung chi tai cho toi k mua dc bo tron nen moi nghi ra cai nay.Toan bo linh kien deu lay tu dong nat.Cum moto lay tu gat mua oto cu.Cum ga chao la moay o xe may hong.Toi bat dc nhieu ve tinh nhu ngay hom nay cung la nho bac buiducchien day.Cho toi o la vung trung du.Doan Hung Phu Tho.Giap ranh voi Tuyen Quang.Cac bac co dip di qua moi cac bac vao nha em choi.Thoi em viet vay thoi keo bac mod lai mang em.

ThầnĐiêu
16-05-2009, 20:25
Chả hiểu anh vinhthu xài điện thoại loại nào mà toàn viết tiếng việt không dấu làm em đọc không hiểu. Anh cho em biết tên hãng và loại điện thoại để em tư vấn cho

Thaicom5
16-05-2009, 21:02
Chả hiểu anh vinhthu xài điện thoại loại nào mà toàn viết tiếng việt không dấu làm em đọc không hiểu. Anh cho em biết tên hãng và loại điện thoại để em tư vấn cho

Chắc symbian 60 :D
Mua con 6120 hay 5320 hoặc N81 đi. Nó viết tiếng Việt đó :D

Anh Cường nghi oan cho em quá. Do thằng Phước nó làm cái sub domain mới với lại nó rename thư mục "vt" trên host thành "vns" nên anh ko vào được đó.
Anh vào link này nhé http://vns.hcfvn.com hoặc http://vtsat.cu.to
Chỉ thành viên nào có hành vi xúc phạm đến danh dự của thành viên khác mới bị ban IP anh ạ. Còn nick name nào dễ gây hiểu lầm thì ban để thành viên đó reg nick khác. Chứ nick trùng nhau rồi post bài này nọ thì chủ nhân thật sự bị mang tiếng thì khổ

mavuong1987
16-05-2009, 21:13
Toi xin loi vi anh chup mo.Vi toi chup bang dt.Nho no ma toi dc quen cac bac day.Chao cua toi co the chinh goc ngang theo cac ve tinh khac nhau nho cac cam lap phia duoi.Cung chi tai cho toi k mua dc bo tron nen moi nghi ra cai nay.Toan bo linh kien deu lay tu dong nat.Cum moto lay tu gat mua oto cu.Cum ga chao la moay o xe may hong.Toi bat dc nhieu ve tinh nhu ngay hom nay cung la nho bac buiducchien day.Cho toi o la vung trung du.Doan Hung Phu Tho.Giap ranh voi Tuyen Quang.Cac bac co dip di qua moi cac bac vao nha em choi.Thoi em viet vay thoi keo bac mod lai mang em.

bác vinhthu ơi. cho em hỏi với. theo hình bác chụp thì hình như tôi chỉ thấy chảo của bác chỉ chỉnh được phương vị. còn góc ngẫn thì có chỉnh bằng cơ điện được ko ? hay phải leo lên chỉnh tay. ???
bác điều khiển motor bằng công tắc hay mạch điện tử vậy.
cái này nếu có thời gian và 1 chút kiến thức về vi điều khiển thì bác hãy làm 1 mạch điều khiển hướng chảo 1 cách tự động. ( khi chuyễn kênh thì ta lập trình cho VĐK lấy dử liệu từ stt kênh để nhận biết kênh đó là của vệ tinh nào góc phương vị, góc ngẫn ra sao khi đó phải quay chảo theo chiều thuận hay ngược, lên hay xuống, khi nào thì dùng ) toàn bộ quá trình ta cho VĐK làm hết. tuy nhiên cần phải có kiến thức về VĐK , cách điều khiển động cơ bước, và thời gian... hi.

Thaicom5
16-05-2009, 21:16
bác vinhthu ơi. cho em hỏi với. theo hình bác chụp thì hình như tôi chỉ thấy chảo của bác chỉ chỉnh được phương vị. còn góc ngẫn thì có chỉnh bằng cơ điện được ko ? hay phải leo lên chỉnh tay. ???
bác điều khiển motor bằng công tắc hay mạch điện tử vậy.
cái này nếu có thời gian và 1 chút kiến thức về vi điều khiển thì bác hãy làm 1 mạch điều khiển hướng chảo 1 cách tự động. ( khi chuyễn kênh thì ta lập trình cho VĐK lấy dử liệu từ stt kênh để nhận biết kênh đó là của vệ tinh nào góc phương vị, góc ngẫn ra sao khi đó phải quay chảo theo chiều thuận hay ngược, lên hay xuống, khi nào thì dùng ) toàn bộ quá trình ta cho VĐK làm hết. tuy nhiên cần phải có kiến thức về VĐK , cách điều khiển động cơ bước, và thời gian... hi.

Tuy nhiên, nếu pác cần ổ bi thì PM em. Em làm Honda nên ổ bi dư ra nhiều lắm.
Tuy hơi rơ nhẹ nhưng làm cái này thì vô tư :))

lnb_hd01
16-05-2009, 21:20
Minh dang dung dau HD 01 gio muon ghep them LNB de xem them qua ve tinh nao nhi ? Mình dang o mien bac. Khong biet dau HD 01 co the ghep them LNB de xem them khong nhi nho anh em chi giup minh nhe! Xin cam on anh em nhieu.

ThầnĐiêu
16-05-2009, 21:20
Theo em anh vinhthu nên mua cái iphone 3G nguyên hộp 5m2
còn Nokia N96 cảm ứng nguyên hộp cũng 4m7 thui, rẻ lém. 1 tháng em thay cả mấy cái, viết tiếng việt cứ gọi là vi vu luôn.

Thaicom5
16-05-2009, 21:25
Theo em anh vinhthu nên mua cái iphone 3G nguyên hộp 5m2
còn Nokia N96 cảm ứng nguyên hộp cũng 4m7 thui, rẻ lém. 1 tháng em thay cả mấy cái, viết tiếng việt cứ gọi là vi vu luôn.

ThầnĐiêu
16-05-2009, 22:03
Anh Thaicom5 này có ý gì đây ta. Chắc là muốn gây chiến hả?

Thaicom5
16-05-2009, 22:05
Anh Thaicom5 này có ý gì đây ta. Chắc là muốn gây chiến hả?

He he, vui là chính thôi mà :D

ThầnĐiêu
16-05-2009, 22:13
Minh dang dung dau HD 01 gio muon ghep them LNB de xem them qua ve tinh nao nhi ? Mình dang o mien bac. Khong biet dau HD 01 co the ghep them LNB de xem them khong nhi nho anh em chi giup minh nhe! Xin cam on anh em nhieu.

Đề nghị anh nếu có điều kiện viết tiếng việt có dấu thì nên viết cho anh em dễ đọc, dễ hiểu. Nếu không anh dly sẽ ra tay tiễu trừ anh đấy. Hãy cẩn thận.

vantanevn
16-05-2009, 22:16

Đầu XSAT sử dụng được chảo 60cm. Nếu giá 500K là đắt đó bác ạ. Chảo càng to thì tín hiệu từ vệ tinh về đầu thu của bạn càng tốt.

vesau
16-05-2009, 22:19
bạn ơi minh cung xài đầu HL-K49. ban bắt mấy kênh trên như thế nào vậy? và bắt được bao nhiu kênh? bạn chỉ cho minh với nha! cam ơn bạn nhìu. ah! bạn chỉ cho minh các tần số và hướng chao luôn nha bạn. cam on ban nhiều

1/ Vinasat : bạn quay về hướng mặt trời mọc sau đó chếch sang phải 1 chút, tần số: LNB :9750 , 11549 , 28500 ,22k đóng
2/ ABS1: Quay về hướng mặt trời lặn sau đó cũng nhích sang trái 1 chút xíu Tần số : LNB = 10600 12579 , 22000 22k:mở
3/ Thaicom5 : sau khi bắt dc ABS1 rồi giử nguyên hướng đó, chỉnh chảo ngẩng lên 1 chút , tần số : lnb 10600,12272,30000,22k mở
4/ NSS6 : Tại vị trí thaicom5 nhích sang trái 1 chút chỉnh độ ngẩng cao lên, tần số : LNB=10600 11681 , 27500 22k:mở. Nhớ là quả này độ ngẩng rất cao đấy nhé
( những hướng dẫn này chủ yếu là của anh BảoBMT truyền lại cùng 1 số từ các anh em khác trên DĐ hướng dẫn

ThầnĐiêu
16-05-2009, 22:23
[Gửi vantanevn
Đề nghị không nên trả lời trùng nhau để tiết kiệm chỗ để post tin khác! OK]

vesau
16-05-2009, 22:26
bác chụp ảnh thế là tốt rồi. Nếu tiện bác có thể chụp lại bộ phận chỉnh độ ngẩng cho em tham khảo với nhé!!
Em ở Q9, Sàigòn chắc khó có dịp ra thăm bác dc. E chỉ đi xa nhất là ra đến Vinh, Nghệ an mà thôi. Nếu hôm nào xấu trời thì có thể ra đến Hà nội ( trong trường hợp máy bay ko đáp dc ở Vinh, Hiiii)

vantanevn
16-05-2009, 22:33
Gửi vantanevn
Đề nghị không nên trả lời trùng nhau để tiết kiệm chỗ để post tin khác! OK

Gửi vantanevn
Đề nghị không nên trả lời trùng nhau để tiết kiệm chỗ post tin khác! OK

Tiếp thu ý kiến. không có ý kiến khác

vesau
16-05-2009, 22:34
Mấy hôm nay mê chảo và DĐTH nên không có thời gian đọc tin tức về HS, TS nên cũng đỡ bức xúc nhưng lúc nãy vừa xem thời sự trên VTV1 thấy nói TQ nó cấm Ngư dân mình không dc đánh bắt cá trên biển của mình lại muốn nổi điên. Mới đó mà nó đã cướp HS của mình dc 35 năm rồi
http://vietnamnet.vn/chinhtri/2009/05/847983/
http://vnexpress.net/GL/The-gioi/2009/05/3BA0F14D/

vantanevn
16-05-2009, 22:38
bác chụp ảnh thế là tốt rồi. Nếu tiện bác có thể chụp lại bộ phận chỉnh độ ngẩng cho em tham khảo với nhé!!
Em ở Q9, Sàigòn chắc khó có dịp ra thăm bác dc. E chỉ đi xa nhất là ra đến Vinh, Nghệ an mà thôi. Nếu hôm nào xấu trời thì có thể ra đến Hà nội ( trong trường hợp máy bay ko đáp dc ở Vinh, Hiiii)

Nói thật các bác chứ cái việc chỉnh chảo để xem các vệ tinh có vẻ không ổn lắm. Vì cứ phải chỉnh cả góc phương vị và góc ngẩng. Các bác mới chỉ giải quyết được 1 cái đó là góc phương vị. Các vệ tinh khác nhau phải chỉnh góc ngẩng khác nhau. Em thấy sử dụng biện pháp ghép nhiều chảo là hay nhất. Tiêc là trên em không có bộ ghép chảo mà giá có đắt lắm không nhỉ? Nhân tiện đây bác nào có biết chỗ bán chảo trên 1m và bộ ghép chảo không cho em xin cái giá với ạ.

tunghscc
16-05-2009, 23:05
Được gửi bởi ptt 0903939220 View Post
chiều nay trên vinasat tôi xem đuợc thêm 2kênh bình dương btv1,btv2.đầu thu là hdtv tq giá gần 3tr.bác nào có con đầu nào rẻ hơn mà xem được báo cho bà con biết với nge.

Bác này có con đầu HD mới này AE ơi!

giapvtuan_hd
16-05-2009, 23:24

http://www.asiasat.com/asiasat/EN/upload/images/satellite_fleet/footprint_a4_745x409e.jpg

ThầnĐiêu
16-05-2009, 23:25
Đề nghị anh vesau không đc bàn luận về chính trị trong diễn đàn

Gửi vantanevn
mời bạn vào trang tuantu.net để tham khảo giá ở mục anten parabol và mục bộ chia.

giapvtuan_hd
16-05-2009, 23:56

cái này bác để mô tơ tự xoay lấy góc phuơng vị, góc ngâng các vệ tinh cao thấp khác nhau.vây mỗi lần mô tơ xoay sang vê tinh kác .thì bác lại chèo len nóc nhà dùng tay lấy góc ngẩng sao bác ?.em thây chiec mo tơ đó bac dung cho anten analoc thì ok bác a.

cái này bác để mô tơ tự xoay lấy góc phuơng vị, góc ngâng các vệ tinh cao thấp khác nhau.vây mỗi lần mô tơ xoay sang vê tinh kác .thì bác lại chèo len nóc nhà dùng tay lấy góc ngẩng sao bác ?.em thây chiec mo tơ đó bac dung cho anten analoc thì ok bác a.

ngocbaosaigonbmt
17-05-2009, 06:47
THeo tôi bác vinh thu làm bộ diều khiển quay chảo như thé là quá hay.Chỉ cần thay đổi được góc fuong vị là có thẻ thay đổi được góc ngẩn. Trên vành muzo gái đở của thanh nâng chảo ta làm hình sóng.khi thanh đở quay đến chổ trũng thì góc ngẩn sẻ thâf,và ngược lai.Khi thanh đở quay đến chổ cao thì góc ngản cũng sẽ tăng lên.Quang trong ở đây là ta làm cho thật chính xác.Theo tôi là vậy, con bác vinhthu thì làm như thế nào.Cho anh em ý kiến .

GỬI LNB-HD01
Bác hỏi vè băng C,Ku cho quả nào .Yêu cầu bác hỏi rỏ lại.Tôi chưa hiểu ý bác.Theo tôi,bác đã dùng HD thì nên mua chảo và LNB băng C vì băng C sẽ xem được nhiều chương trình HD free của nước ngoài.

hongvangbong
17-05-2009, 06:56
chào các bạn, mình vào diễn đàn thấy các bạn poSt hình hay quá!bạn nào có thể được chỉ giúp mình với. cảm ơn các bạn nhé.

Được gửi bởi ngocbaosaigonbmt View Post
GỬI HOANGVANBONG
Bạn ngocbaosaigon cho mình tần số 2 quả này đi

dinhlucky
17-05-2009, 07:23
Aliga2 chỉ bắt được 07 kênh miễn phí (thực ra nó là của vệ tinh Measat 2 do gần quả Aliga2 nên bắt đưọc)của VTV đó là VTV1, VTV2, VTV3, VTV4, VTV5, VTV6, O2TV. nhưng đến 01/07 thì sẽ không bắt được kênh nào vì khi đó DTH sẽ chuyển sang vinasat không phát trên Measat-2 nữa.[/QUOTE]

Vậy thì chán nhỉ! Em tính ghép LNB để bắt thấy thế này thì thôi.

cuongvp2910
17-05-2009, 08:57
Có anh em nào dùng đầu HD 01 không? Các kênh HD đang bị xáo trộn
Bực kinh khủng ! chiều qua máy của tui bị gọi 1 số cuộc tới sửa nhưng đâu có gì đâu tín hiệu lúc được lúc mất mà tổng đài nó trả lời thế này mới điên : Anh gọi cho người lắp cho anh tới xem thế nào ? Lịt cụ nó chứ tín hiệu toàn 95,97,98% mà nó vẫn bẩu người ta thế có bậy không chứ lị ! Mà hình như tổng đài 0436364966 có gần 20 người gì đó thay nhau trực thì phải Tôi quên không hỏi chủ máy là số mấy nghe và trả lời: Chắc chắn ở đấy có 1 nam (sô2) cứ hôm nào kích hoạt mà gặp số 5 ,12 kích hoạt thì ...yêu xế chứ nại ! ngược lại còn 1 số đt viên rất khó chịu (tui mà là gđ tui đưổi thẳng )Anh em nào đi kích hoạt nhớ số ĐTV nhé để cùng trao đổi. Chỉ cần một câu vớ vẩn của tụi nó mà anh em nhà chảo của chúng ta gặp bao vất vả:d

dungbop
17-05-2009, 10:15
Có bác nào có kinh nghiệm bắt quả aiasat4 thì chỉ bảo giùm em với!

Vinhthu
17-05-2009, 11:24
Dung la bac ngocbaosaigon tinh that.phia duoi cac thanh do em dung cac vau loi lom khac nhau.ta chi can dieu chinh dc goc phuong vi thi se co dc goc ngang tuy theo minh dat diem loi ra dai hay ngan ta se co dc goc ngang phu hop.hien tai em dang dung nokia 6680.bac nao bit co soft nao cho may nay go dc tieng viet thi giup em cai.em xin cam on truoc

giapvtuan_hd
17-05-2009, 11:35
Chào các bác thấy các bác nói đầu VTC-HD thu đươc HTV và BTV thèm qúa đành cắn răng cố chay di mua 1 cai cho bằng anh bằng em,em có chảo rồi họ trừ 380k và 200k tiền công em chỉ cò móc túi ra 4220k thôi nhưng vẫn sót . vừa về đến nhà met qúa,lấy con nokia 6300-2.0 megapixel chụp vội 1 bức..pots len mời các bac chia sẻ liem vui HD cùng em.trên đây là bộ sưu tập đồ chơi của em. ANH EM CHỤP VỘI HƠI MỜ MONG CÁC BÁC TC!http://s698.photobucket.com/vv344/giapvtuan_hd/Tuan/th_uthuvtinh.gif

quânhi
17-05-2009, 11:40
ban xem lai di chu vtc hd01 cung dau co xem dc htv dau chi co xem dc may kenh htvc va btv1,2 thoi
con hd02 thi toi khong biet

giapvtuan_hd
17-05-2009, 11:41
http://s698.photobucket.com/albums/vv344/giapvtuan_hd/Tuan/th_uthuvtinh.gif

ThầnĐiêu
17-05-2009, 12:17
Gửi giapvtuan_hd
Anh này chịu chơi gớm, bỏ ra 4m2 để mua đầu VTC HD01 để xem kênh miễn phí hả? em thì cũng khá mà còn chưa dám chơi sang như vậy đó, chỉ mới dám xài dreambox d500s thui á có 1m9 à, rẻ hơn nhiều!

giapvtuan_hd
17-05-2009, 12:39
ban xem lai di chu vtc hd01 cung dau co xem dc htv dau chi co xem dc may kenh htvc va btv1,2 thoi
con hd02 thi toi khong biet

HTV nó khóa cha mã roi bác a! He he nói vậy thoi em mua để phục vụ mấy kenh HBO,ESPN,STARSPORT, Mà em thích thôi.từ khi agila2 nó cắt,bực qúa em đã định mua roi,hôm nay CN mới có thơi gian .

ThầnĐiêu
17-05-2009, 13:07
Gửi anh vinhthu
Em đã tìm đc phần mềm gõ tiếng việt cho đtdđ của anh, nó có tên là vn06 tương thích với dòng nokia s60 và các loại đtdđ khác chỉ có tiếng anh. Nếu anh có máy vi tính thì down về giải nén ra rồi đưa vào đtdđ là ok. Nếu anh chưa có thì em nhờ mấy anh trên dđ này down hộ rồi giải nén ra, sau đó upload lên dđ hộ! Thanks
http://www.nhatcuong.com.vn/showthread.php?t=51&page=39

pat_so2
17-05-2009, 13:18
Thông báo
------

Thân gữi :các bằng hữu yêu thích và tìm hiểu về công nghệ lẫn thông tin sử dụng truyền hình số.
Hiện nay các bác có chuyên môn và kiến thức rộng về truyền hình sô ( cụ thể là DVB..) đã lập nên một forum chuyên về kỹ thuật, thiết bị thu, thẻ giải mã, và nhiều vấn đề liên quan.... Vì forum mới được mở cửa nên anh em biết còn ít nên số lượng tranh luận chưa được sôi nổi.. Vậy tui viết thông báo này là để thông báo và mời anh em sang bên forum http://dvb.vn cùng nhau góp ý và xây dựng cho một diễn đàn chuyên môn trở nên vững mạnh...
+ Vì sao DTH phải chuyển sang vinasat 1 và đó là vệ tinh của người việt..
+ Vì sao chúng ta sang DVB vì đó là nơi hội tụ những tinh hoa kinh ngiệm của anh em mê DVB hay truyêng hình số.

Thông báo này thay cho giấy mời
---------------
Kể từ giây phút này các bạn hãy close top bên này ( vì nó không đáp ứng đủ mong chờ của thời đại) và sang http://dvb.vn tìm cho mình những chuyên mục thích hợp để post bài.. tôi chỉ mong đem lại một sân chơi bổ ích cho mọi người.. Những điều bất nghờ đang chờ đón các bạn đó là những bậc thầy lừng danh mới đi ẩn cư về..( có gì xin bỏ quá. tất cả các câu hỏi bên này chưa trả lời thì mong các bạn đem sang http://dvb.vn để tiếp tục)

"Quyến luyến chỉ làm cho con người chở nên yếu đuối"
------------------
Chúc sức khoẻ.

giapvtuan_hd
17-05-2009, 13:42
Gửi giapvtuan_hd
Anh này chịu chơi gớm, bỏ ra 4m2 để mua đầu VTC HD01 để xem kênh miễn phí hả? em thì cũng khá mà còn chưa dám chơi sang như vậy đó, chỉ mới dám xài dreambox d500s thui á có 1m9 à, rẻ hơn nhiều!

Bác Thần Điêu,và các bác trên dd thông cảm cho em nhá! Vì nhà em có màn hình LCD rồi ,và lại em tính cả rồi,nếu bây giờ em mua DM500s 1.900k nhu của bác ,thì mây năm nữa bọn thuyền hinh Vệ Tinh, nó mà đổi công nghệ DVB-S2-HD thì em lại phai bỏ ra 4.800k để mua HD01 ,tổng cộng hai lan mua,em sẽ phải chi tới 6.700k lúc đó còn đau hơn.

ThầnĐiêu
17-05-2009, 14:06
Trang dvb.vn còn quá sơ sài. Mong anh em bên này sang dvb.vn góp ý kiến nhiều hơn nữa.

giapvtuan_hd
17-05-2009, 14:26
Thông báo
------

Thân gữi :các bằng hữu yêu thích và tìm hiểu về công nghệ lẫn thông tin sử dụng truyền hình số.
Hiện nay các bác có chuyên môn và kiến thức rộng về truyền hình sô ( cụ thể là DVB..) đã lập nên một forum chuyên về kỹ thuật, thiết bị thu, thẻ giải mã, và nhiều vấn đề liên quan.... Vì forum mới được mở cửa nên anh em biết còn ít nên số lượng tranh luận chưa được sôi nổi.. Vậy tui viết thông báo này là để thông báo và mời anh em sang bên forum http://dvb.vn cùng nhau góp ý và xây dựng cho một diễn đàn chuyên môn trở nên vững mạnh...
+ Vì sao DTH phải chuyển sang vinasat 1 và đó là vệ tinh của người việt..
+ Vì sao chúng ta sang DVB vì đó là nơi hội tụ những tinh hoa kinh ngiệm của anh em mê DVB hay truyêng hình số.

Thông báo này thay cho giấy mời
---------------
Kể từ giây phút này các bạn hãy close top bên này ( vì nó không đáp ứng đủ mong chờ của thời đại) và sang http://dvb.vn tìm cho mình những chuyên mục thích hợp để post bài.. tôi chỉ mong đem lại một sân chơi bổ ích cho mọi người.. Những điều bất nghờ đang chờ đón các bạn đó là những bậc thầy lừng danh mới đi ẩn cư về..( có gì xin bỏ quá. tất cả các câu hỏi bên này chưa trả lời thì mong các bạn đem sang http://dvb.vn để tiếp tục)

"Quyến luyến chỉ làm cho con người chở nên yếu đuối"
------------------
Chúc sức khoẻ.

Bác ko phai quang cáo rầm rộ thế tôi ghé qua rôi ( NÓ CHẠY CHẬM NHƯ RÙA ! )

huyenhbtv
17-05-2009, 14:51
Bác ko phai quang cáo rầm rộ thế tôi ghé qua rôi ( NÓ CHẠY CHẬM NHƯ RÙA ! )

Tui cũng nhanh chân đk từ mấy hôm trước, nhưng từ hum qua đến nay vào mãi mà không đăng nhập đựoc

ngocbaosaigonbmt
17-05-2009, 15:07
GỬI bác Cuongvp2910.
Tôi cũng như bác.bực quá,không hiểu ông VTC làm ăn kiểu gì khách hàng họ kêu quá trời,mình là người lãnh đạn.Chờ HTV ra đầu HD thì tôi lại làm ăn với ông HTV cho chắt.

ThầnĐiêu
17-05-2009, 15:41
Em thì đăng ký xong là vào luôn, nhanh như chớp. Nhưng chỉ toàn là mấy chủ đề lấy từ bên này sang. Tốc độ quá chậm, hình như là xài hosting miễn phí hoặc ít tiền. Nói chung là chán phèo, đọc vào ko hiểu gì hết!

ngocbaosaigonbmt
17-05-2009, 15:54
GỬI giapvtuan_hd
Bác mua HD lúc này thì hơi tiêt.sao không chờ HTV HD xem thử.vả lại sao bác không mua VTC HD 02 mà lại mua vtc hd 01

pat_so2
17-05-2009, 16:50
Có lẽ tui làm phiền các bác quá. Cho tui xin lỗi nha... Tui chỉ muốn anh em không phải vất vả chạy xô tìm thông tin hết chổ này đến chổ khác thui...
"Hãy bắt tay cùng xây dựng chứ đừng đứng không thừa hưởng" Câu nói này tui viết không phải để chỉ hàm ý xâu xa ai đó đâu nha các bác đừng để bụng. tui chỉ muốn nói nếu không ai xem hay góp ý cho 4r vì thấy nó ít thông tin thì nó mãi vẫn là thế..
------------------
Chúc sức khoẻ.

ThầnĐiêu
17-05-2009, 17:09
Không sao đâu, quảng cáo mà. Miễn sao có chỗ cho anh em mình học hỏi và trao đổi là được rồi!

asbd
17-05-2009, 17:20
htvc da xuat hien tren vinasat1 ,tan so van nhu cu ko co gi thay doi

bà con cứ về lấy cái tần số của HTV mà scan là ra

chừng nào có HTV trở lại hãy chia sẻ cho bà con biết với

ThầnĐiêu
17-05-2009, 18:14
Gửi asbd
anh này nằm mơ hả? Htv đã ra đầu thu của riêng mình và đã đc bày bán trên thị trường, các kênh htv đã khóa mã rồi, phải có đầu thu do htv cung cấp mới thu đc.

quânhi
17-05-2009, 19:47
Gửi asbd
anh này nằm mơ hả? Htv đã ra đầu thu của riêng mình và đã đc bày bán trên thị trường, các kênh htv đã khóa mã rồi, phải có đầu thu do htv cung cấp mới thu đc.

ban da thay dau thu cua htv chua ma noi vay?
htv chua ban dau thu dau.co the trong vai ngay toi se co

giapvtuan_hd
17-05-2009, 19:58
Gửi asbd

tui cũng dinh chờ mua đâu hd cua HTV ,nhưng nghe thơi sự HTV9 phat trên VTC_DVB-T nói rằng ( cuối năm 2009 HTV-HTVC sẽ chính thưc cung câp gói dịch vụ truyền hinh vệ tinh.nguơi dan vùng sâu vùng xa sẽ xem dc 20k truyền hình miễn phí.) vây theo ý em như thế nay,Lấy VD em. Nếu em mua HD HTV Thì xem kenh mien phí của VTC ko dc nhiều ,và ngược lai,mua HD-VTC thi xem đươc 43 kenh khoá mã của VTC và 20 kenh miễn phí của HTV, 7Kênh của VTV vây tổng 70 kenh xem là ok.các bác có cao kiến gì ko.

mylove07
17-05-2009, 19:58
đầu thu htv đã có ! giá 3.8t , hehe ! mua sao nỗi đây .

quânhi
17-05-2009, 20:08
đầu thu htv đã có ! giá 3.8t , hehe ! mua sao nỗi đây .

do la gia quang cao thoi ban oi chu chinh thuc ban thi chua co dau

vesau
17-05-2009, 20:12
các bác cho hỏi 1 câu hơi ngớ ngần, khi nói 132 độ đông là ta lấy hướng chính bắc là không độ sau đó xoay sang hướng đông đến điểm 132 độ có phải thế ko các bác. Có nghĩa là độ đông thì xoay theo kim đồng hồ còn độ tây thì ngược kim đông hồ có phải không ạ?

tuantaimc.
17-05-2009, 20:25
Bác Thần Điêu,và các bác trên dd thông cảm cho em nhá! Vì nhà em có màn hình LCD rồi ,và lại em tính cả rồi,nếu bây giờ em mua DM500s 1.900k nhu của bác ,thì mây năm nữa bọn thuyền hinh Vệ Tinh, nó mà đổi công nghệ DVB-S2-HD thì em lại phai bỏ ra 4.800k để mua HD01 ,tổng cộng hai lan mua,em sẽ phải chi tới 6.700k lúc đó còn đau hơn.
Bác có TV LCD mua HD là đúng !
E thì lại tính khác bác bác Tuấn à ! hiện nay nhà em chưa có LCD, chỉ có con SONY 29" ( mua 2 năm rồi )đang xài cáp VCTV, còn con Panasonic Slim 21"( mua tháng 2/09) trên phòng truớc dùng Xsat giờ EM mới mua con DM500S xem ....EM tính 3 năm nữa Em sẽ mua con LCD khoảng 42" và đầu HD vì lúc đó sẽ có nhiều kênh HD và giá thiết bị cũng có thể giảm đi nhiều , tới 2-3 năm nữa cái DM500S và cái SONY nó có thể nghỉ huư
Cũng có thể xem sẽ mua 1 bộ LCD và VTC HD sớm hơn dự tính . để thay thế cáp VCTV và SONY 29" ( con này để phòng khách cho Vợ con xem ) còn Em vẫn dùng DM500S
Đính chính lại câu của bác là giá của DM500S em mua ngoài này chỉ có 1350K thôi ( đen hay trắng giá như nhau, nguồn rời hay on đều như nhau )

Thaicom5
17-05-2009, 20:42
các bác cho hỏi 1 câu hơi ngớ ngần, khi nói 132 độ đông là ta lấy hướng chính bắc là không độ sau đó xoay sang hướng đông đến điểm 132 độ có phải thế ko các bác. Có nghĩa là độ đông thì xoay theo kim đồng hồ còn độ tây thì ngược kim đông hồ có phải không ạ?

Không phải như vậy. 132*E là vị trí của vệ tinh đối với trái đất.
Tức là vệ tinh Vinasat có kinh độ bằng 132*E còn Vĩ độ bằng 0.
Còn nó cách mặt đất bao nhiu thì quên rồi :D

cuongvp2910
17-05-2009, 20:50
E thì lại tính khác bác bác Tuấn à ! hiện nay nhà em chưa có LCD, chỉ có con SONY 29" ( mua 2 năm rồi )đang xài cáp VCTV, còn con Panasonic Slim 21"( mua tháng 2/09) trên phòng truớc dùng Xsat giờ EM mới mua con DM500S xem ....EM tính 3 năm nữa Em sẽ mua con LCD khoảng 42" và đầu HD vì lúc đó sẽ có nhiều kênh HD và giá thiết bị cũng có thể giảm đi nhiều , tới 2-3 năm nữa cái DM500S và cái SONY nó có thể nghỉ huư
Cũng có thể xem sẽ mua 1 bộ LCD và VTC HD sớm hơn dự tính . để thay thế cáp VCTV và SONY 29" ( con này để phòng khách cho Vợ con xem ) còn Em vẫn dùng DM500S
Đính chính lại câu của bác là giá của DM500S em mua ngoài này chỉ có 1350K thôi ( đen hay trắng giá như nhau, nguồn rời hay on đều như nhau )

Không quan trọng đâu bạn à miễn là TV nhà bạn có cổng HD là ok rồi
To : Tất cả các bạn tin mơí toanh các cao thủ đã trở lại bên :http://dvb.vn tớ vừa down codec 2009 của Bác Flasseefroom và cài nó ra máy . Cái này " Chấp hết " các định dạng (chạy được chuẩn HD và DVD )Mình không muốn up bài trên các topic khác vì đã từ lâu mình "nặng nghĩa" với chủ đề này trên ddth rồi . Thân ái !

chau_qahwa
17-05-2009, 20:54
bác nào biết hướng dẫn giúp :st1 88 độ e thì chảo hứong tây bao nhiêu độ la bàn góc ngẫng bao nhiêu tôi để 240 độ dò không vô vệ tinh này có phủ sóng ven biển vn

Thaicom5
17-05-2009, 20:56
Ven biển Việt Nam thuộc đường đồng mức số 42. Vậy bạn muốn thu quả này (band Ku)phải dùng chảo có kích thước 120 - 150 cm.

Vỡ mộng nhé :D

ThầnĐiêu
17-05-2009, 21:13
Gửi cuongvp2910
anh nạp vào đầu nào vậy?

vesau
17-05-2009, 21:14
Vậy còn đông và tây nghĩa là sao hả bạn?

vantanevn
17-05-2009, 21:15

vệ tinh truyền thông là các vệ tinh địa tĩnh. nằm vuông góc với xích đạo và cách mặt đất 35.000Km

Thaicom5
17-05-2009, 21:16

Trái đất có 360 đường kinh tuyến, tương ứng với 1 độ.
Chia làm 2, 180 độ ở bán cầu Đông gọi là độ Đông. 180 độ ở bán cầu Tây gọi là độ Tây.
Học địa lý năm lớp 7 đến giờ vẫn còn nhớ

vantanevn
17-05-2009, 21:17

Làm gì có độ tây hả bác? chỉ có kinh độ và vĩ độ (kinh độ tính theo độ kinh đông). Nếu có sai sót mong các bác tha lỗi nhé.

Vẫn thích chú DM500S (máu chú nguồn rời hơn) vì nếu cháy chắc là có adapter thay thế.

Thaicom5
17-05-2009, 21:30
Làm gì có độ tây hả bác? chỉ có kinh độ và vĩ độ (kinh độ tính theo độ kinh đông). Nếu có sai sót mong các bác tha lỗi nhé.

Không tha được. Có quả vệ tinh nào có tọa độ 181*E không pác :D

tuan10976
17-05-2009, 21:34
ến năm 2015, Đài truyền hình Thành phố Hồ Chí Minh (HTV) sẽ ngừng phát sóng truyền hình mặt đất bằng kỹ thuật analog và thay vào đó sẽ phát sóng hoàn toàn bằng kỹ thuật số, nâng cấp truyền hình cáp HTVC thành truyền hình cáp kỹ thuật số và phát sóng vệ tinh.

Ngày 14/5, phát biểu với báo chí về định hướng phát triển của HTV trong thời gian từ 2009 đến 2015, Tổng giám đốc HTV Huỳnh Văn Nam khẳng định "ngừng phát sóng truyền hình analog, chứ không phải không cho dân nghèo xem truyền hình analog."

"Đến năm 2015 người dân có thể sử dung tiện ích của truyền hình kỹ thuật số với chi phí rẻ nhất,” ông nói.

Hiện nay ngoài hai kênh truyền hình chính thống là HTV7 và HTV9, HTV đang phát triển truyền hình hướng đến các đối tượng như HTV1 (Tin tức), HTV2, HTV3 (cho thanh thiếu niên), HTV4 (khoa học giáo dục) và đang xin phép phát sóng các kênh khác như HTV5 (xã hội, văn hóa, giải trí), HTV6 (Tin tức, sự kiện), HTV8 (Thể thao).

“Hiện nay, theo thống kê ở TP.HCM truyền hình cáp phủ sóng khoảng 90% số máy truyền hình, nhất là ở các quận trung tâm. Cho nên khi ngừng phát sóng analog thì không ảnh hưởng đến người dân nghèo, khi họ chưa có điều kiện xem truyền hình cáp,”ông Nam nói. Sắp tới truyền hình cáp HTVC sẽ phủ sóng tới các quận huyện vùng ven TP.HCM để người dân có thể tiếp cận nhiều kênh truyền hình hơn.

“Với việc HTV đã phủ sóng qua vệ tinh Vinasat-1, vào khoảng cuối năm 2009 người dân có thể bắt được tới 20 kênh truyền hình của HTV mà không hề phải trả phí hàng tháng,” ông Nam nhấn mạnh. Đặc biệt, người dân tại tất cả 63 tỉnh, thành có thể bắt sóng được các kênh truyền hình của HTV cùng các kênh phát thanh-truyền hình của các tỉnh, thành bạn tham gia dịch vụ này với đường truyền ổn định, chất lượng âm thanh, hình ảnh rõ nét và nhất là có thể sử dụng các dịch vụ cộng thêm như truyền hình theo yêu cầu, truy cập Internet...

Hiện nay tại các tỉnh Đồng bằng sông Cửu Long, ăngten mọc thành “rừng” là hậu quả của việc phát sóng bằng kỹ thuật analog và người dân phải mua ống nước, bộ ăng ten, thuê lắp đặt, tính trung bình tới 3 triệu đồng/bộ. Với việc phát sóng bằng kỹ thuật số, người dân chỉ tốn khoảng 2,5 triệu đồng mua một bộ chuyển mã, mà lại có thể xem tới 30-40 chương trình miễn phí.

Ông Huỳnh Văn Nam cho biết đến năm 2015, HTV sẽ lên kế hoạch hỗ trợ người dân khi chuyển qua phát sóng truyền hình hoàn toàn bằng kỹ thuật số.

Tại Anh, nhà nước tuyên bố ngừng phát sóng truyền hình bằng kỹ thuật analog vào năm 2008, kèm theo việc bán bộ giải mã giá rẻ cho dân. Malaysia chỉ phát sóng truyền hình bằng vệ tinh, không phát truyền hình cáp. Còn tại Trung Quốc người ta dùng truyền hình cáp phủ sóng tới tận các vùng sâu vùng xa, vùng núi Tây Tạng.

(Theo TTXVN)

3dong
17-05-2009, 21:36
1/ Vinasat : bạn quay về hướng mặt trời mọc sau đó chếch sang phải 1 chút, tần số: LNB :9750 , 11549 , 28500 ,22k đóng
2/ ABS1: Quay về hướng mặt trời lặn sau đó cũng nhích sang trái 1 chút xíu Tần số : LNB = 10600 12579 , 22000 22k:mở
3/ Thaicom5 : sau khi bắt dc ABS1 rồi giử nguyên hướng đó, chỉnh chảo ngẩng lên 1 chút , tần số : lnb 10600,12272,30000,22k mở
4/ NSS6 : Tại vị trí thaicom5 nhích sang trái 1 chút chỉnh độ ngẩng cao lên, tần số : LNB=10600 11681 , 27500 22k:mở. Nhớ là quả này độ ngẩng rất cao đấy nhé
( những hướng dẫn này chủ yếu là của anh BảoBMT truyền lại cùng 1 số từ các anh em khác trên DĐ hướng dẫn
Trời ơi! Bạn nói thế chưa chuẩn đâu. Hướng mặt trời mọc thay đổi theo mùa rất nhiều, Trong khi đó, góc quay chảo cần chính xác đến từng 0,5 độ!

giapvtuan_hd
17-05-2009, 21:42

http://www.vinasat.com.vn/Images/banner.jpg Em xin dc mạn phép đính chính lai lời bác ,VINASAT1 ở vị trí 132*đông thẳng..vuông góc với vi tri 132*đông của trái đât,nếu VINASAT dơi tự do theo lực hút của trái đất,thi sẽ dơi ở vùng biển phía đông của philippin .vị trí dơi .kinh độ đông =132 .Xích đạo - vĩ độ=0.

vesau
17-05-2009, 21:45
Trời ơi! Bạn nói thế chưa chuẩn đâu. Hướng mặt trời mặt thay đổi theo mùa rất nhiều, Trong khi đó, góc quay chảo cần chính xác đến từng 0,5 độ!
Hii, sorry! Đó là mình nói vào thời điểm hiện tại ( ngày 16 tháng 5 năm 2009) còn hướng và độ thì mình cũng chỉ ước lượng ( nói thật mình cũng chưa hề sử dụng la bàn và thước eke bao giờ, chỉ toàn là " nhắm " thôi) nhưng đang xem dc 4 quả

Thaicom5
17-05-2009, 21:50
http://www.vinasat.com.vn/Images/banner.jpg Em xin dc mạn phép đính chính lai lời bác ,VINASAT1 ở vị trí 132*đông thẳng..vuông góc với vi tri 132*đông của trái đât,nếu VINASAT dơi tự do theo lực hút của trái đất,thi sẽ dơi ở vùng biển phía đông của philippin .vị trí dơi .kinh độ đông =132 .Xích đạo - vĩ độ=0.

Phủi xui cái mồm nhà này. Trù thằng Asiasat rơi không trù, lại đi trù Vina1.
Thế muốn xem kênh nước ngoài mà không xem kênh VN hả?

vesau
17-05-2009, 21:52

.
Hình như là có đấy bác à!
@ Thaicom5. Bạn thật may mắn. Mình chưa hề dc học từ lớp 6 đến lớp 9. Từ lóp 10 đến 12 thì học bổ túc văn hóa nên cũng ko dc học về địa lý nên bây giờ lên DĐ học hỏi thêm

Thaicom5
17-05-2009, 21:56
Hình như là có đấy bác à!
@ Thaicom5. Bạn thật may mắn. Mình chưa hề dc học từ lớp 6 đến lớp 9. Từ lóp 10 đến 12 thì học bổ túc văn hóa nên cũng ko dc học về địa lý nên bây giờ lên DĐ học hỏi thêm

Tớ học đến hết 11 là không chịu đi học nữa. Bây giờ nghĩ lại tiếc quá.
Bạn bè cùng lớp nó lo học, bây giờ nó sướng

vesau
17-05-2009, 22:00
Tớ học đến hết 11 là không chịu đi học nữa. Bây giờ nghĩ lại tiếc quá.
Bạn bè cùng lớp nó lo học, bây giờ nó sướng
Tớ thì ko học lớp 6 đến lớp 9 nhưng lại học 10, 11, 12 . Hiii bâu giờ thấy cũng hơi ...sướng sướng 1 chút

giapvtuan_hd
17-05-2009, 22:06

ban Tài sành chơi ghe thấy đồ chơi của ban.ma thèm, 1 latop,1 sim số cực đep nhiêu người mơ không đươc.2 tivi TO,1 T.H cáp,1 DM500S,Sẵn sàng giúp đỡ mọi ngươi,điển hình ở đây là TẶNG 4in1 cho bạn bè ,nếu bạn bè cần.ĐIỀU ĐÓ ĐÃ THỂ HIỆN PHONG CÁCH SỐNG CỦA TÀI.mình rât ngưỡng mộ TÀIMC.

vesau
17-05-2009, 22:12
Các bác cho hỏi ngắn gọn : 132 độ đông thì em phải bắt đầu từ đâu và xoay theo hướng nào trên la bàn hả các bác?

Thaicom5
17-05-2009, 22:23
Các bác cho hỏi ngắn gọn : 132 độ đông thì em phải bắt đầu từ đâu và xoay theo hướng nào trên la bàn hả các bác?

Pác để kim la bàn chỉ 0*. Xoay chảo Vinasat1 ở góc 120* là ok hết :D
Có thể sai lệch chút ít nhé