PDA

View Full Version : Lập Trình VBA Trong Excel (Full)

Thế Giới Phẳng
18-11-2010, 22:38
+ Sách: Lập Trình VBA Trong Excel (Full)
+ Tác giả: Phan Tự Hướng
+ Link down: http://www.thuvienso.vn/xem-tai-lieu/lap-trinh-vba-trong-excel-51.html

Hiện nay, phần mềm Excel đã trở nên thân thuộc đối với những người thường xuyên làm việc với bảng tính và biểu đồ. Với đòi hỏi của công việc ngày càng cao; việc sử dụng công cụ và chức năng sẵn có trong phần mềm Excel nhiều khi rất khó khăn hoặc không thể đáp ứng được. Nhận biết điều đó, Microsoft đã hỗ trợ ngôn ngữ lập trình Visual Basic for Applications (gọi tắt là VBA) tích hợp trong phần mềm Excel (cùng với các phần mềm khác trong gói Office). Là ngôn ngữ lập trình Visual Basic phát triển trong ứng dụng, VBA đã giúp phần mềm Excel có khả năng tùy biến cao, vượt ra khỏi giới hạn bảng tính thông thường. Sử dụng VBA cùng với các công cụ có sẵn trong phần mềm Excel giúp chúng ta có thể giải quyết được nhiều bài toán phức tạp với khả năng tự động hóa cao, sản phẩm có thể tương đương với các phần mềm chuyên dụng. Hơn nữa, khi nắm được VBA trong Excel, bạn có thể dễ dàng nắm bắt VBA trong AutoCad, đây là một phần mềm chuyên về lĩnh vực đồ họa rất nổi tiếng thường được sử dụng trong các ngành kỹ thuật. Ngôn ngữ VBA rất gần gũi với VB, trong khi đó VB là ngôn ngữ được sử dụng phổ biến ở Việt Nam cũng như toàn thế giới vì dễ sử dụng và nguồn sách vở, tài liệu phong phú.

Nhằm đáp ứng nhu cầu của những ai học tập, làm việc trong lĩnh vực địa chất, khai thác mỏ, xây dựng, giao thông, thủy lợi, tài chính, kế toán, kinh tế,…

error52
25-11-2010, 11:30
up thi up len ddth luon di, hanh ha qua! nao la dk, gui mail active, vut...

lengoctuth2010
26-11-2010, 08:24
Rắc rối nhỉ ? hic hic

Thế Giới Phẳng
23-12-2010, 11:00
up thi up len ddth luon di, hanh ha qua! nao la dk, gui mail active, vut...

Bạn này muốn "mỳ ăn liền" à. Thế bạn vui lòng lên google search nhé!

Để tìm được tài liệu này, mình cũng đâu phải "ăn liền" đc đâu. Phải tìm kiếm, rồi đăng ký tài khoản của diễn đàn đó, mới tải về đc đấy chứ.

KO ai cho ko ai bao giờ, đc cái này mất cái kia,

hocpham
28-12-2010, 10:55
Ai down được rùi up lên cho bà con với

hoainguyenbmt88
28-12-2010, 13:33
Lập trình VBA cho Excel -AutoCad
http://hotfile.com/dl/92499935/a1a7701/Giao_trinh_TDHTKCD_-_Tong_hop_-_Draft.pdf.html

danbac
27-02-2012, 13:37
Cảm ơn các bạn rất nhiều, mình đang tìm hiểu về mảng này hi

huytruong411
22-09-2012, 18:25
Đã giúp thì giúp cho trót. Bạn tính toán quá, bạn sợ cho không mọi người trên diễn đàn à?
Thank anyway

tr hoan
09-08-2013, 07:48
Học viết code vba sử dụng như thế nào cho đúng, nhanh và sử dụng thuân tiện nhất
Ai biết xin chỉ giáo
Cám ơn

baphuc1024
09-08-2013, 09:24
thanks for share

gacondangyeu
04-09-2013, 16:31
Mình cũng đang đi học về kế toán, công ty cũng cử đi học về VBA tìm hiểu trên mạng các tài liệu của bạn thấy khó quá. Mình thấy mấy đứa bạn rủ đi học ở trung tâm Stanford ở số nhà 20 ngõ 100 Nguyễn Chí Thanh, bạn nào học ở đâu chưa cho mình ý kiến với.

thehv
21-01-2014, 10:39
Tôi thấy lỗi, không vào được link này. Bạn xem lại.

younghero_anhhun
26-08-2014, 14:14
hình như link bị die hết rồi thì phải, k vào dc trang web

phantam93
17-07-2015, 15:27
bạn ơi đến iMIC thử đi, mình thấy chất lượng đào tạo ở đây uy tín lắm, hơn nữa khi đăng ký chính thức còn được học thử 1 tuần trước, như vậy mình có thể tự đánh giá chất lượng của họ như thế nào, có tốt hay ko, nếu tốt thì mình nộp học phí và theo tiếp khóa học còn ngược lại mình thấy khóa học không phù hợp thì có thể ko theo học nữa, mình thấy hình thức này của họ rất hay đấy đỡ mất thời gian và tiền bạc của học viên bọn mình đúng ko cả nhà.