PDA

View Full Version : Edit File ( edit *.exe)

Timer
08-05-2004, 23:27
Hiện tại mình có một file thực thi : file.exe

File này được tạo bởi :
+ Company Name : Macromedia, Inc.
+ Original File name : Projector.exe
+ Product Name : Director 8.5 Shockwave Studio
+ Product version : 8.5

Hiện tại mình muốn sửa nội dung của file này, mình đã dùng Edit Plus để xem Source nhưng source đã bị mã hóa.

Mình có nghe nói có chương trình Exe Scope có thể sửa được nhưng cũng chưa tìm ra.

Bạn nào có cách nào giúp đỡ giùm !

Xin chân thành cảm ơn.

Hell Fire
09-05-2004, 07:00
Bạn có thể xài thử các tool hacker như Hacker Resource để sửa. Mà bạn muốn sửa những thông tin trên khi xem Properties or ở đâu khác dzậy?

netstavi
09-05-2004, 07:20
hxxp://hp.vector.co.jp/authors/VA003525/eXeSc641.zip

moonworld
09-05-2004, 07:47
sửa nội dung file exe là điều rất khó .
Vấn đề này crackers hay làm nhưng họ chỉ phá khóa thôi chứ không thay đổi được nội dung chương trình .

NumPad0
09-05-2004, 15:33
Để sửa các chuỗi, các hộp thoại (dialog), các tài nguyên (ảnh bitmap, video avi, icon...) trong loại Binary file như .exe, .dll, .sys, bạn có thể sửa bằng Resource Hacker.
Đây là một trình khá hay.
(Bạn có muốn sửa tiêu đề trên nút Start thành "Click here to destroy all your job" không???)
Bạn tự search nha. Chúc vui!

Timer
10-05-2004, 14:25
Bạn có thể xài thử các tool hacker như Hacker Resource để sửa. Mà bạn muốn sửa những thông tin trên khi xem Properties or ở đâu khác dzậy?

Mình muốn sửa trực tiếp trên file. . .

Cảm ơn mấy bạn !
=============================
Để sửa các chuỗi, các hộp thoại (dialog), các tài nguyên (ảnh bitmap, video avi, icon...) trong loại Binary file như .exe, .dll, .sys, bạn có thể sửa bằng Resource Hacker.
Đây là một trình khá hay.
(Bạn có muốn sửa tiêu đề trên nút Start thành "Click here to destroy all your job" không???)
Bạn tự search nha. Chúc vui!
=================================

Ý bạn nói là :
http://www.users.on.net/johnson/resourcehacker/

Thanks for all !

Timer
10-05-2004, 14:38
hxxp://hp.vector.co.jp/authors/VA003525/eXeSc641.zip

Mình cũng có nghe đến chương trình này và cám ơn bạn đã đưa cái Link này nhưng nó chỉ cho mình đọc : Read_only

Chương trình Resource Hacker không hiệu qủa lắm, mình đang nghiên cứu , khi nào có kết qủa sẽ post lên. Bạn nào có ý kiến ...xin viết tiếp.
Thanks !

NHL(c)
10-05-2004, 15:11
Khi nào Timer nghiên cứu xong nhớ cho anh em thưởng thức nhé

Timer
10-05-2004, 19:55
Bạn nào có khả năng giúp mình, mình xin gửi tiền uống cafe.
Mình có 4 file cần sửa tiêu đề, logo....
Tin này có giá trị trong ngày 10 và 11 /05/2004.
Contact me :
Mobile : 091.8798981
YM : hack_white

longbonglangbang
11-05-2004, 03:15
Bạn nào có khả năng giúp mình, mình xin gửi tiền uống cafe.
Mình có 4 file cần sửa tiêu đề, logo....
Tin này có giá trị trong ngày 10 và 11 /05/2004.
Contact me :
Mobile : 091.8798981
YM : hack_white

Nếu thích có phần mềm theo như ý mình muốn thì chịu khó tìm tòi học hỏi để viết program. Nếu không học được thì thôi, sao lại đi lấy của ngươi khác để sừa lại như của mình? Chắc là bạn thích hack cho nên lấy biệt danh là hack_white, nhưng lại không đủ kiến thức để hack lại đi nhờ lòng vòng. Chán thật.

Tôi rất thông cảm nếu bạn xin ****** hoặc ***** để xài một phần mềm nào vì hiểu giá cả phần mềm quá đắt trong hòan cảnh Việt Nam. Làm như vậy là xài ké, xài chùa, có thể châm chước. Nhưng tôi không thể thông cảm khi thấy bạn tim cách cạo sửa phần mềm của người ta, làm như của chính mình. Như vậy là ăn cắp.

Timer
11-05-2004, 03:35
Thứ nhất : Cho mình hỏi bạn, HĐH Windows ở nhà bạn có bỏ tiền ra mua không ?
Nếu bạn chưa bao giờ dùng phần mềm ***** .... thì đừng nên lớn tiếng như vậy !
Có rất nhiều cuộc tranh luận về vấn đề này .... rồi cũng chìm xuồng cả.
Cám ơn bạn đã nhắc nhở.... nhưng bạn hãy nhớ câu này :" Tiên trách kỉ - hậu trách nhân"

Mình học Mạng nên mình không thể ngồi mà viết phần mềm phục vụ cho mình được. Bạn có bao giờ tự hỏi : Một anh Lập trình viên Quốc tế ... sao ko ngồi viết code cho những chương trình ứng dụng thường dùng đi ? Hãy biết tận dụng những gì là tiến bộ của xã hội đi bạn.... đừng bới cát tìm vàng nữa.
Thanks !

Cotez
11-05-2004, 04:27
 Mong mọi người không nên cãi nhau trong box phần mềm !