PDA

View Full Version : Hướng dẫn Remote Admin đã có rồi đây!

tvhuy83
12-04-2004, 17:10
Cài đặt:

Cài đặt máy Viewer (là máy của bạn): Chạy file radmin21.exe để cài đặt.
Chọn Next đánh vào ô I agree…, chọn Next, rồi lại Next, đến đây hãy đặt đường dẫn nào bạn thích cho chương trình, sau đó chọn Start.
Chương trình sẽ hỏi bạn có cài Radmin Server as system service. Bạn bỏ dấu chọn ở mục này nhé. Chọn Next. Khởi động máy lại, thế là xong.

Cài đặt máy Server (là máy bạn muốn điều khiển):
Vẫn làm như trên nhưng đến lúc chọn đường dẫn bạn nên chọn đường dẫn nào bí hiểm một chút để người sử dụng máy đó khó phát hiện. Và khi chương trình hỏi bạn có cài Radmin Server as system service không bạn chọn có nhé. Password thì bạn đặt theo ý mình (phải 8 ký tự trở lên).
Sau khi khởi động máy bạn sẽ thấy icon Radmin nằm ở System Tray. Như thế thì người dùng máy đó sẽ phát hiện bạn phải hide nó đi. Cách hide như sau: vào Start\Programs\Remote Administrator v2.1. Chọn Settings for Remote Administrator server. Chọn mục option, ở phần tray icon đánh dấu chọn vào hide tray icon. Bạn cũng nên xóa luôn folder Start\Programs\Remote Administrator v2.1 để người dùng không biết. Thế là xong phần cài đặt rồi nhé.

Phần hướng dẫn config:

Bây giờ về lại máy của bạn mở chương trìng Remote Administrator Viewer lên. Chọn Conection\New… Trong ô name of entry bạn đặt tên cho máy Server bạn muốn xem ví dụ như tên người sử dụng máy đó chẳng hạn. Ở phần IP address or DNS name, bạn đánh IP của máy đó vào hoặc đánh tên máy cũng được. Xong chọn ok.
Bây giờ trên cửa sổ chính của chương trình đã xuất hiện biểu tượng máy bạn muốn điều khiển. Hãy nhấn chuột phải vào nó chọn properties, chọn qua phần Remote control/View ở đây bạn hãy chọn chế độ hiển thị cho chương trình, nên nhớ càng đẹp thì càng chạm đấy nhé. Sau khi chọn xong nhấn OK.
Bây giờ đã đến lúc “QUẬY”. Bạn chọn chuột phải vào biểu tượng máy muốn quậy. Sẽ có những mục sau đây hiện ra:
Full control: khống chế máy tính đó hoàn toàn.
View only : chỉ xem máy đó đang làm gì.
Telnet : telnet vào máy đó.
File transfer: trao đổi file.
Shutdown : tắt máy tính ấy.
Bạn hãy chọn mục nào mình thích để quậy. Nó sẽ hỏi password bạn hãy đánh password mà lúc nãy bạn đánh khi cài máy Server đó.

Người sử dụng sẽ thế nào khi con chuột kể cả bàn phím của họ đều không tuân lệnh của họ nữa. Khởi động à chương trình Radmin tự động chạy mà người dùng không hề biết.
hì hì hì ác wá hả!

Code của chương trình: 08US9A95I+lKa9nbOLXqv0V8xqdDvKGcNcTpN2wV11iSqOCVuA 6A5KKZRHc5GVMIybWomK6rNwoj8mYy8LXRFi23

chienchien
12-04-2004, 18:23
Làm như ông tui cũng đã làm được rùi nhưng chi r được trong LAN thui.
Ông có điều khiển được bằng RA các máy trên Internet không? Tất nhiên là máy họ đã cài RA rồi? Biết IP của họ mà không làm sao điều khiển được?

tvhuy83
12-04-2004, 19:43
Chienchien à mình đã nói là chương trình này chỉ dùng cho Lan thôi. Muốn dùng cho Internet thì dùng PC Anywhere đi.

pentium
12-04-2004, 21:12
Theo mình phần mềm này hay đấy , Bạn có thể post chương trình này lên đây cho ai cần thì download về cài thử đi . cảm ơn nhiều nhé.

tinhyeumauxanh
12-04-2004, 22:38
https://www.gotomypc.com/tr/affil/tx45chv1/5Afpv4/pageset/cc_10?target=mm/g25Affilepv4lp.tmpl&AID=4182489&PID=1056398

tranthanhtam
13-04-2004, 00:20
Bạn có thể tìm thấy phần mềm này trong soft CM 3 đó

tranthienan
13-04-2004, 00:46
truong trinh dieu khien may tinh quyen administrator ha cung la mot trong nhung truong trinh hay do nha ! minh tuong nhieu nguoi biet roi

tranthienan
13-04-2004, 00:54
trong he thong mang do mình muốn biết làm sao ma người ta đang vao máy minh để mình ngăn chặn có truơng trình nào hay vvề vấn đền này không ?!có cách nào chat truc tiếp trong phong máy tính cài mang Lan không không sài bằng winpop trong windown vi nhu vay phai mời người ta vao trong do nưa ! someone hepl me with -thanks-

vinh626
13-04-2004, 04:47
xin cac ban huong dan ve PCany where nha khi mang minh ADSL tat ca cac may deu qua router roi di ra internet cam on lam , va router cua minh ko ho tro telnet

chienchien
13-04-2004, 13:57
Thế Remote Anything có xài được qua Internet không?

tinhyeumauxanh
13-04-2004, 14:43
Nói thêm về remote Admin nhé:
Muốn dùng cái này có hiệu quả thì cần phải có 1 cái scan Ip

tvhuy83
13-04-2004, 15:28
Cái chương trình này chủ yếu là dùng cho Lan, quậy chút xíu với đồng nghiệp thôi. Chứ còn qua Internet thì mình khác gì hacker phải kg nè hì hì.

tvhuy83
14-04-2004, 17:07
Bạn nào muốn thì cứ cho minh email minh goi cho ok.

chienchien
15-04-2004, 05:12
Mình hỏi thêm về Remote Anything mà chả thấy bác nào trả lời nhỉ.
Cái RA dùng trong LAN mình thấy hay ở chỗ là nó cài đặt tự động được chứ không cần phải làm như bác tuhuy dau, tất nhiên là lần đầu tiên vẫn phải làm rùi

hameo
15-04-2004, 06:08
Theo như trong Hand Book của Remote Anything thì có thể điều khiển qua Internet nhưng tôi vẫn chưa làm được,có mấy chỗ không hiểu.

nguyenquanghai
15-04-2004, 15:59
tvhuy83 ơi amail của mình là "thien_than_cua_nhung_trai_tim@yahoo.com"! bảo mình cách làm với nha!

nguyenquanghai
15-04-2004, 16:08
mình thấy bảo có cách bom diện thoại di dộng vậy có bồ nào biết ko bảo mình với mình rất cám ơn!mong các huynh giúp dệ chứ dừng có giấu nghề dó à nghen!

pentium
15-04-2004, 16:49
To TvHuy83 : Gởi phần mềm này cho mình nhé . Email : hunghongduong@yahoo.com . Cảm ơn .

taonho
15-04-2004, 17:30
[QUOTE=tvhuy83]Bạn nào muốn thì cứ cho minh email minh goi cho ok.[/QUOT

địa chỉ e mail của mình là lamlamgia@vnws.com

Huy cho mình xin cái phần mềm này nha.
cám ơn trước.

netvolong
15-04-2004, 20:22
to tvhuy83 va` all :
Sau khi setup xong tren may server (ma'y can dc remote, co' the del luon cai folder vua setup (default la` trong program files ay ma`) , cha can giau o dau cho ki'n, heheh , xoa thoai mai, vi` ca'i phan ma` dieu khien thi` chay nhu 1 service cua win---------> nam trong folder windows (winnt neu la win2k), cai nay tui dang xai cho LAN cua tui, don gian, tot .

SinNung
15-04-2004, 20:33
Theo mình thì nên dùng VNC đi: (cái nầy có thể dùng LAN hay là WAN gì củng được)
1. VNC là freeware và open sources.
2. Dể dùng vô cùng.
Đây là cai link để download VNC về mà thử VNC nhe: http://www.realvnc.com/download.html

compcentury
17-04-2004, 21:48
hi cac ban
de DUng chia se ve phan men remote admin cho cac ban biet theo kien thuc cua minh, remote admin co the chay trong lan va wan
neu ban chay trong lan, ban khong can phai setup racroi gi ca, chi can cai remote admin vao cac may trong mang thi se thay duoc nhau mien sao cac may co ip ađress, con neu ban muon remote admin chat qua WAN thi ban phai xac dinh duoc moi may ban phai co rieng port vidu, khi install vao thi no se su dung port 4899, thi neu ban su dung qua he thong router ban phai mo port 4899 tung ung voi ip cua 1 may trong mang
vi du
port 4899 cho ip 192.168.0.1
port 4888 cho ip 192.168.0.2 va van van khi do ban co the remote tu ben ngaoi vao thong qua router ađress va vao ben trong cua cac may

acimo
16-02-2009, 14:53
có ai gặp tình huống dùng remote admin nhưng symantecV10 cứ hiểu là virus và xóa luôn, mà mình quản trị mạng LAN mà mất remote admin thì coi như cụt mất tay. Vây ai có giải pháp nào giải quyết được vấn đề này không. Thank

arc.nhan
26-02-2010, 09:43
Gởi Bác tvhuy83. Nhờ bác cho mình chương trình này. Mình rất cần nó. mail của mình arc.nhan@gmail.com

hunggabeo
19-04-2011, 15:15
Với lại bạn muốn ẩn cái Icon trên thanh TaskBar đi không phải đơn giản như vậy đâu, bạn xem lại đi