PDA

View Full Version : Làm thế nào để mã hóa dữ liệu?

walkalone
08-04-2004, 18:02
Chào các bạn.
Khỉ dụng các chương trình (nhất là các ebook) mình thấy dữ liệu luôn được dấu trong những file mà mình không sao mở được bằng các chương trình khác. Ví dụ như chương trình của mình có một tài liệu dạng *.htm, làm thế nào để người dùng không mở được file này.
Xin các vị chỉ giáo nhé.

dongthao
10-04-2004, 01:15
bạn có thể dùng các software về bảo mật file cho chắc ăn. Còn viết một chương trỉnh của riêng mình thì hoi khó đó.

real_time
11-04-2004, 20:24
bạn có nhầm không tài liệu dang *.htm là tài liệu html bình thương dùng IE là đọc được thôi mài????

walkalone
13-04-2004, 23:29
Ý của mình là trong chương trình mình dùng tài liệu dạng *.htm (chẳng hạn như mình dùng WebBrowser để hiển thị). Nhưng người dùng không thể sử dụng IE để đọc file này. (Giống như chương trình VBStudy của một anh trong diễn đàn này vậy)
Các bạn chỉ giúp nhé.

uyen
13-04-2004, 23:38
Về cách giải mã chương trình: bạn biết chuẩn mã hoá của chương trình đó, nếu không bạn sẽ mất nhiều thời gian để tìm cách giải mã việc làm này tương tự như việc làm của các Hackers

bete
14-04-2004, 05:30
"Nhưng người dùng không thể sử dụng IE để đọc file này. (Giống như chương trình VBStudy của một anh trong diễn đàn này vậy)"
=> ý của walkalone là 0 thể dùng chức năng "View Source" của web browser để coi nội dung file ".html" ?
Nếu vậy thì walkalone hỏi thẳng "anh trong diễn đàn này" là lẹ nhứt (tui 0 biết cách làm :)) Tuy nhiên tui nghĩ cho dù có làm được tới mức đó thì người dùng vẫn có cách
để đọc được nội dung file, chỉ là khó hơn thôi

walkalone
18-04-2004, 22:21
Bạn có một kho dữ liệu trong chương trình, những dữ liệu này được load khi chương trình chạy, chắc hẳn bạn phải cất ở một chỗ kín đáo (Program Files\YourPro..\..\). Bạn chỉ muốn người dùng xem nó khi sử dụng chương trình của bạn, không muốn nhìn thấy cảnh người khác sử dụng dữ liệu đó làm việc khác.
Vậy theo bạn ta phải làm thế nào?
Help me, please!

mù_chữ_Java
20-04-2004, 08:52
Bạn đã xài ADO.NET lần nào chưa? Nếu không có cách gì khác, xài ADO để đọc dữ liệu từ file MS Access cũng được. Nếu không muốn người khác đọc file thì set password cho nó.

hueduongit
29-04-2004, 15:35
Hãy tổ kho dữ liệu theo một cấu trúc của mình đặt ra, file cấu trúc chẳng hạn. Cấu trúc file này chỉ có mình bạn biết

xacuop
29-04-2004, 16:32
Database nào cũng có cơ chế bảo mật cả. Muốn người khác ko dùng được set secure cho nó là xong. Còn HTML ko viewsource được thì dùng HTML Password mà làm mask. Nhưng kỹ thuật này nếu là dân Pro. thì cũng xem được tất. vì các file HTML đều là text hết.