PDA

View Full Version : Làm thế nào để dò tất cả 50 kênh của VSTV ( K+)

le thien phuoc
04-02-2010, 11:53
Tôi vừa mới mua đầu vstv K+ với gói DV là 3500.000, làm thế nào để dò
đủ 50 kênh truyền hình như đã quảng cáo, ( tôi sử dụng gói cươc kênh ) xin các bác hảy chỉ giùm tôi, thành thật biết ơn các bác rất nhiều

Vietkor84
04-02-2010, 16:23
Tôi vừa mới mua đầu vstv K+ với gói DV là 3500.000, làm thế nào để dò
đủ 50 kênh truyền hình như đã quảng cáo, ( tôi sử dụng gói cươc kênh ) xin các bác hảy chỉ giùm tôi, thành thật biết ơn các bác rất nhiều
Ban mua o cho nao ma dat ghe vay?
Goi premium cung chi 3tr thoi ma.
La lan dau tien. Ban vao cai dat, vao nang cap dau thu, vao nang cap qua ve tinh dau thu se tu cap nhat phan mem moi va du 58 kenh chu ko phai la 50. (yeu cau Chao phai can chinh chuan roi)

princetq
04-02-2010, 23:39
Ban mua o cho nao ma dat ghe vay?
Goi premium cung chi 3tr thoi ma.
La lan dau tien. Ban vao cai dat, vao nang cap dau thu, vao nang cap qua ve tinh dau thu se tu cap nhat phan mem moi va du 58 kenh chu ko phai la 50. (yeu cau Chao phai can chinh chuan roi)

Nhà bác xài gói premium làm ơn cho em hỏi cái kênh InvestTV của nhà bác có lên hình ko? nhà em ko bị khóa mà hình thì tối thui. Mà gói premium có 56 kênh chứ lấy đâu ra 58 kênh vậy bác. Có 2 kênh test là kênh trùng thôi chứ bác.

le thien phuoc
05-02-2010, 10:26
oh thank bạn nhiều, mình làm được rồi, minh mới vừ mua xong ko biết họ tính như thế nào, chắc là tính chi phí lắp đặt, còn kênh InvestTV, minh cũng ko xem được, màn hình tối thui. Bạn nhận xét như thế nào về Dth,theo tôi nghỉ hết năm sao chắc tôi ko có ngu dại gì mà đem 3tr đi xem gói kênh như thế, sử dụng VTCHD, CÒN HAY HƠN NHIỀU, SAO NAY vtchd có thể tăng lên tới 40 kênh HD mặc sức mà xem, mà gói kênh chỉ tr2

Vietkor84
05-02-2010, 11:01
Ban se ko ngu dai dau. Ma premium sap toi se co HD. Va chuong trinh HD se ko ngheo nhu VTC dau. Hon nua, K+ da viet hoa rat nhieu kenh (ton kem hon), goi premium nay du kien se la khoang 120 kenh (96SD va 14HD), mot loat cac kenh hap dan, chat luong cao mang logo K+ se len song (cho ca 3 goi). Nhu vay, neu ban ko dung man hinh 16:9 thi goi family cung se qua du; con ban da bo ra tren duoi 10tr de mua LCD va lai ban khoan 3tr/1nam tien cuoc cung la dieu kho hieu. Gia cuoc se tang o tat ca cac goi cua K+, VTC, HTV, tham chi ca Cap nua. Vi sao vay? La vi cuoc kenh nuoc ngoai tang, dola tang gia, keo theo cac nha cung cap cung phai tang theo.
(vd:VTC bo ra 300tr USD x 14000d de mua ngoai hang anh vay ban bao nhieu dau thu moi du? Con cac kenh khac nua chu. Ko phai VTC phuc vu thuong de dau, ma la qua dang khi tinh sai lam mua bang duoc ngoai hang de chao hang, quang ba voi HD01,02 theo kieu Chi Co O VTC.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Invest TV dang bi loi ko co tin hieu. Ma no chang ra gi dau, toan tin tuc, toa dam ve cac van de dau tu va phat trien kinh te ay ma. Chan ec ah.

M.Dien
07-02-2010, 21:27
Bác Vietkor84 này nghe có vẻ quen quen. Bác có phải là Việt - Lục Nam - Bắc Giang không?
Bây giờ dân ta có khá nhiều người quan tâm tới truyền hình vệ tinh và công nghệ truyền hình quá. Tôi nhớ hồi trước có rất ít người quan tâm tới nó lúc đó ở VN chỉ có mỗi humax thôi nhưng bây giờ có khá nhiều diễn đàn nói về vấn đề chảo với xoong và nồi,khuôn hình kích thước, chất lượng hình ảnh...
Rất hay vì có nhiều người tìm hiểu thì sẽ tìm ra nhiều cái mới lạ.

xsat_boy_142
08-02-2010, 09:49
Lâu lắm mới dc gặp lại các bác. Bận học hành quá ấy mà. Mà SV thì lấy đâu ra tiền mà chơi truyền hình nữa cơ chứ. Nhưng vẫn muốn đóng góp cũng anh em.Đang chờ Tết có bọn nào Free ko anh em ạ!

Vietkor84
08-02-2010, 10:15
Lâu lắm mới dc gặp lại các bác. Bận học hành quá ấy mà. Mà SV thì lấy đâu ra tiền mà chơi truyền hình nữa cơ chứ. Nhưng vẫn muốn đóng góp cũng anh em.Đang chờ Tết có bọn nào Free ko anh em ạ!
Nghe giang ho don la tu toi 12 den 15/2 (va 12 den 22/2 cho DTH access va family) co free tat ca 56 kenh cua K+ day.

xsat_boy_142
08-02-2010, 10:23
Hay quá nhỉ. Mong là như thế. Xem tạm mấy ngày Tết cũng là vui lắm rồi với lại bây h nhiều dịch vụ truyền hình nên nó làm thế để quảng bá và cạnh tranh nhau là vui cho anh em rồi!

le thien phuoc
09-02-2010, 15:43
tôi đã mua đầu DTH K+ rồi, gói premium nhung lỡ sau này nó phát lên HD, thì dây cáp đâu mà ghim, nghe đồn thằng K+ chuẩn bị ra đầu thu HD có ko. còn thằng HTV, nó cũng ra đầu thu vệ tinh, mình cũng ko biết thiệt hay giã, ko biết gói kênh của nó như thế nào , mà nó cho xem miển phí

Vietkor84
09-02-2010, 18:24
tôi đã mua đầu DTH K+ rồi, gói premium nhung lỡ sau này nó phát lên HD, thì dây cáp đâu mà ghim, nghe đồn thằng K+ chuẩn bị ra đầu thu HD có ko. còn thằng HTV, nó cũng ra đầu thu vệ tinh, mình cũng ko biết thiệt hay giã, ko biết gói kênh của nó như thế nào , mà nó cho xem miển phí
Luc nao co hay tinh. Moi nguoi xem dc thi minh cung xem dc. Cung lam lai bo ra 3tr nua mua dau.
HTV da ra dau thu ve tinh kha lau roi. Cho den bay gio van 1mau duy nhat, chuan S2. Gia khoang duoi 3tr. De biet them chi tiet moi ban ghe trang nha www.tuantu.net

tartarstan
10-02-2010, 09:11

Không phải đầu thu HD mà là đầu thu SD loại mới tính năng tương đương.

M.Dien
10-02-2010, 22:00

Lâu rồi không gặp Thanh.
Tình hình thế nào chưa học xong hả.
Lâu nay anh em thường gặp nhau trên WWW.DVB.VN nên cũng không mấy khi vào ddth

xsat_boy_142
13-02-2010, 00:47
ôi chào anh em. Em còn 2 năm nữa cơ! Trên DVB ít bài quá nên hơi nản! Chúc các bác năm mới vui vẻ

vietdat2410
13-02-2010, 18:27
mua cái đầu k49 rồi thì có mua được gói dịch vụ nữa không.Giá bao nhiêu thế...........

ptt 0903939220
17-02-2010, 17:24
mua cái k49 rồi đương nhiên vẫn mua được bất cứ gói dịch vụ nào bạn muốn nếu bạn có tiền hoặc thật nhiều tiền.

reset
23-02-2010, 11:05
tôi cũng có được nghe seller của K+ nói sẽ có HD trong năm 2010,nhưng có 2 điều tôi thấy buồn cười vì chuyện này:
+ người thì nói khoảng tháng 9,còn người thì nói khoảng tháng 7 ->fổ biến ko nhất wán ->tôi ko tin:D
+ trên thực tế đầu thu của K+ chỉ có output CVBS,ko có HDMI,thậm chí ko có cả Component ->vậy khoảng nửa năm nữa HD của K+ có bắt kịp HD của VTC ko?
Chưa kể giao diện của K+ mà đem so với VTC HD01,02 thì nói đến HD của K+ có lẽ ko có tính thuyết fục.

ptt 0903939220
23-02-2010, 12:59
về nguyên tắc kỹ thuật khi k+ phát hd thì tất cả các đầu thu cũ đều o thu sóng được.năng cấp cũng chắc chắn là chỉ có cách thay đầu mới chuẩn hd.như vậy khi bạn nào hy vọng xem k+ hd thì hãy đợi đấy.đây là sự thật vì e vẫn còn đang ôm hàng sd của k+ nhưng có sao bán vậy thôi.vtchd hơn 4 bậc về đẳng cấp so với k+ hiện nay. k+ và htvc chuẩn dvbs1 mpeg2-htv chuẩn dvbs1 mpeg4-vtcsd chuẩn dvbs2 mpeg2 cả 3 chuẩn này đều sd còn hd chuẩn dvbs2 mpeg4.chưa tính chuẩn mã hóa idetor của vtc đẳng cấp hơn hẳn chuẩn mã hóa viacess của k+.

tartarstan
24-02-2010, 15:15
K+ có HD trong năm nay là chắc chắn, tuy nhiên thời gian thì tùy thuộc, có lẽ vào tháng 6-7. Khi ra HD thì sẽ có đầu thu HD với giá khác và gói kênh HD cũng có thể với giá khác, cái này chắc cần chờ cụ thể khi có HD thì nó có chính sách hỗ trợ thiết bị gì cho khách hàng không.
Nếu HD chỉ là convert từ SD sang và bán đầu thu HD như VTC thì chắc trong 1 tháng là làm cái rụp, nhưng chuẩn bị nội dung kênh và sản xuất HD xịn thì chắc phải có thời gian. Như mọi người thấy hiện giờ kênh của K+ *** có gì, mà nó thì cam kết tăng kênh, như vậy có thể đoán là nó đang chuẩn bị nội dung kênh mới.
Nghe bảo bọn nó cũng có đầu thu mới của Nagravision thay cho Viacess, chắc là dùng song song cả 2.

Còn về chất lượng hình ảnh, khoan nói chuẩn S1 hay S2, gói SD của VTC chất lượng thấp hơn thấy rõ nếu xem trên TV plasma. Hy vọng với chuẩn S2 nó sẽ phát chất lượng tăng lên trong tương lai.

hangbibi
28-05-2010, 12:47
Em thấy mua K+ là yên tâm rồi. Giá cả so với dịch vụ là hợp lí. Lại ko lo lắng gì vì dịch vụ của nó chỉ đi lên chứ ko đi xuống được đâu. Phong cách nước ngoài mà

tôi cũng có được nghe seller của K+ nói sẽ có HD trong năm 2010,nhưng có 2 điều tôi thấy buồn cười vì chuyện này:
+ người thì nói khoảng tháng 9,còn người thì nói khoảng tháng 7 ->fổ biến ko nhất wán ->tôi ko tin:D
+ trên thực tế đầu thu của K+ chỉ có output CVBS,ko có HDMI,thậm chí ko có cả Component ->vậy khoảng nửa năm nữa HD của K+ có bắt kịp HD của VTC ko?
Chưa kể giao diện của K+ mà đem so với VTC HD01,02 thì nói đến HD của K+ có lẽ ko có tính thuyết fục.

thưa với bác là HD của VTC chỉ là SD nâng cấp lên thôi chứ ko phải HD chuẩn ạ. Còn dự tính thì hình như T8 tới K+ sẽ cho ra mắt HD.

hangbibi
31-05-2010, 10:39
về nguyên tắc kỹ thuật khi k+ phát hd thì tất cả các đầu thu cũ đều o thu sóng được.năng cấp cũng chắc chắn là chỉ có cách thay đầu mới chuẩn hd.như vậy khi bạn nào hy vọng xem k+ hd thì hãy đợi đấy.đây là sự thật vì e vẫn còn đang ôm hàng sd của k+ nhưng có sao bán vậy thôi.vtchd hơn 4 bậc về đẳng cấp so với k+ hiện nay. k+ và htvc chuẩn dvbs1 mpeg2-htv chuẩn dvbs1 mpeg4-vtcsd chuẩn dvbs2 mpeg2 cả 3 chuẩn này đều sd còn hd chuẩn dvbs2 mpeg4.chưa tính chuẩn mã hóa idetor của vtc đẳng cấp hơn hẳn chuẩn mã hóa viacess của k+.
bạn hiểu sai 1 vấn đề là đầu thu của K+ đc sản xuất để có thể xem đc HD. Nhưng xem đc HD hay ko còn phụ thuộc vào cái TV nhà bạn cơ. Còn HD của VTC chỉ là SD nâng cấp thôi bạn ạ. Hình ảnh ko chuẩn như HD. Chỉ vì từ trc tới giò VN mình chưa có HD chuẩn nên ko xem đc hình ảnh của HD chuẩn ntn thôi

ngocmoc
31-05-2010, 15:42
bạn hiểu sai 1 vấn đề là đầu thu của K+ đc sản xuất để có thể xem đc HD. Nhưng xem đc HD hay ko còn phụ thuộc vào cái TV nhà bạn cơ. Còn HD của VTC chỉ là SD nâng cấp thôi bạn ạ. Hình ảnh ko chuẩn như HD. Chỉ vì từ trc tới giò VN mình chưa có HD chuẩn nên ko xem đc hình ảnh của HD chuẩn ntn thôi

Hì, bác này chắc làm đại lý cho K+ rồi. Em cũng là tổng đại lý, nhưng bảo đầu K+ mới hiện nay (đầu Opentel Nagra1400NA - các bác tham khảo thêm bên opentech.co.kr) coi được HD chết liền. Một số kênh của VTC nâng cấp từ SD nhưng vẫn có một số kênh chuẩn HD - công bằng mà nói. Còn việc thuê bao Premium 3 triệu thì em thấy cũng đáng với hệ thống kênh gần như đã được Việt hóa.

Thân mến!

dhpaul
31-05-2010, 16:00

Hãy cho tôi biết bạn xem được tín hiệu HD trên đầu Opentel ODS4000V hoặc 1400NA như thế nào khi jack component YPbPr còn không có nói gì đến HDMI?

hangbibi
01-06-2010, 11:09
em nói thế này nhé về HD nhé

Truyền hình số SD chỉ có độ phân giải 720 x 576 = 414 000 điểm ảnh (hệ PAL), truyền hình số độ phân giải cao HDTV độ phân giải có thể lên tới 1920 x 1080 = 2 triệu điểm ảnh điều này cho thấy rằng độ phân giải của truyền hình HDTV gấp 5 lần SDTV.
Mặt khác khi xem truyền hình HDTV ngoài chất lượng hình ảnh tuyệt hảo, khán giả còn có cơ hội được thưởng thức chất lượng âm thanh vòm 5.1 điều này không có ở truyền hình SD

Để kiểm tra các kênh HDTV có thể thu được chúng ta có thể tìm thông tin trên địa chỉ: http://www.lyngsat.com/hd/index.html nhưng không phải tất cả các kênh phát dưới dạng tín hiệu HD đều có tín hiệu gốc HD. Hiện do tư liệu không đủ nên nhiều nhà cung cấp đã sử dụng công nghệ upconverter tín hiệu từ SD lên HD.

Hiện nay chỉ có một số kênh có nội dung HD gốc như: FashionTV; National Geographic Channel, Discovery...
Các kênh của Việt nam đại đa số là upconvert.

Để nhận biết một kênh có phải gốc HD hay không chúng ta cần chú ý:
1/ Độ phân giải hình ảnh phải rất chi tiết không bị mờ hoặc nhòe nhất là các đường viền của hình ảnh phải rõ nét.
2/ Các hình không bị biến dạng, thường khi upconvert các khối hình học sẽ bị biến dạng: ví dụ hình tròn sẽ bị méo dưới dạng elip.....

dhpaul
01-06-2010, 11:19
Bạn chỉ toàn nói lý thuyết mà bạn không trả lời cho tôi câu hỏi: Nếu K+ phát HD, bạn sẽ đưa tín hiệu HD ra màn hình kiểu gì khi mà các đầu thu ODS4000V và 1400NA không có đường ra tín hiệu HD mà chỉ có đường ra tín hiệu composite?
Tất cả những kiến thức về HD ở trên ai ai cũng đã biết cả rồi.

hoangan2811
01-06-2010, 11:41
Đúng rồi theo như mình biết thì K+ chỉ tập trung vào SD thôi . Còn HD thì nhường cho VTC. các gải thể thao dau này cũng vậy . Ngoại hạng Anh xem SD trên K+ còn muốn xem HD thì trên VTC HD Vip đó !

hangbibi
02-06-2010, 10:25
Bạn chỉ toàn nói lý thuyết mà bạn không trả lời cho tôi câu hỏi: Nếu K+ phát HD, bạn sẽ đưa tín hiệu HD ra màn hình kiểu gì khi mà các đầu thu ODS4000V và 1400NA không có đường ra tín hiệu HD mà chỉ có đường ra tín hiệu composite?
Tất cả những kiến thức về HD ở trên ai ai cũng đã biết cả rồi.

Như tớ đã nói ở trên K+ phát HD hay không, tớ không biết chắc, chỉ biết là họ đang chuẩn bị cơ sở vật chất để có thể có khả năng cung cấp HD, còn bao giờ có thì tớ k biết, tớ k phải là K+.

tiếp nữa là: như tớ đã nói, để xem được HD phụ thuộc 3 yếu tố:
:: 1 là Đầu thu có phát HD không? tức là đầu thu có đường ra tín hiệu HD hay không.
:: 2 là Tivi có phải là Tivi HD không?
:: 3 là nhà mạng, tức là đơn vị cung cấp truyền hình cho bạn có đang phát sóng HD hay không, nói cách khác là chương trình mà bạn đang xem có được dựng bằng HD hay không.

Ok? Bạn thông cảm, tớ cũng chỉ học lý thuyết, nên trước hết là hiểu cho hết lý thuyết. Biết đc cái gì thì share để mọi người cùng có data thôi. Bạn không phải "TỎ RA VẺ NGUY HIỂM" đến mức đó đâu :D mấy cái bạn nói có nhiều cái tớ cũng k biết đâu :D

hoangan2811
02-06-2010, 11:03
Như tớ đã nói ở trên K+ phát HD hay không, tớ không biết chắc, chỉ biết là họ đang chuẩn bị cơ sở vật chất để có thể có khả năng cung cấp HD, còn bao giờ có thì tớ k biết, tớ k phải là K+.

:: 1 là Đầu thu có phát HD không? tức là đầu thu có đường ra tín hiệu HD hay không.
:: 3 là nhà mạng, tức là đơn vị cung cấp truyền hình cho bạn có đang phát sóng HD hay không, nói cách khác là chương trình mà bạn đang xem có được dựng bằng HD hay không.

Ok? Bạn thông cảm, tớ cũng chỉ học lý thuyết, nên trước hết là hiểu cho hết lý thuyết. Biết đc cái gì thì share để mọi người cùng có data thôi. Bạn không phải "TỎ RA VẺ NGUY HIỂM" đến mức đó đâu :D mấy cái bạn nói có nhiều cái tớ cũng k biết đâu :D

Bạn nói đúng hết nhưng hiện tại K+ không có bán thiết bị đầu cuối có thể thu được HD . Nếu K+ có Phát HD thì chắt cũng phải chờ cho tới khi nó bán hết mấy cái đầu mới ra này đã ! Lâu đấy !

dhpaul
02-06-2010, 13:06

Tôi không tỏ ra nguy hiểm, tôi chỉ hỏi bạn một câu hỏi rất đơn giản như vậy thôi vì tôi thấy bạn nói rất hăng về việc K+ phát HD như thế nào mà mãi không thấy bạn cung cấp cho tôi thông tin về việc những đầu thu của K+ có đường ra tín hiệu HD ở đâu vì với tầm hiểu biết của tôi, tôi tìm mãi không thấy.

tartarstan
02-06-2010, 16:54
Đầu thu HD thì phải đi chế tạo đã mới có chứ.

quocthanhjs
02-06-2010, 21:44
đầu thu k + mới ra có thu được các kenh của HTV 1-9 không các bro

hangbibi
03-06-2010, 16:37

hình như có mà. bạn thử vào mấy trang nói đến kênh của nó xem

thegioi05
03-06-2010, 16:45
HTV7, HTV9 là các kênh mà K+ đang phát thì bạn có thể bắt được. Còn HTV1,2,3,4 thì không bắt được.

Vietkor84
03-06-2010, 18:37
Hiện giờ chỉ một số đầu thu chuẩn S2 mới thu được. các đầu thu của K hiện có ko thu được vì là đầu thu chuẩn S1. Bạn cứ yên tâm đợi cuối năm nay, K sẽ nâng thêm kênh và chắc sẽ có.
4 kênh còn lại gồm
Htv1 thông tin cộng đồng
Htv2 thể thao
Htv3 Giải trí (phim truyền hình, tài liệu khoa học, phim thiếu nhi)
Htv4 khoa giáo

hangbibi
04-06-2010, 11:30
HTV7, HTV9 là các kênh mà K+ đang phát thì bạn có thể bắt được. Còn HTV1,2,3,4 thì không bắt được.

tg K+ có HTV3. hóa ra ko có ah bạn

thegioi05
04-06-2010, 20:37
Không có bạn ơi. HTV đang phát chuẩn DVB - S1 MPEG4, còn K+ phát chuẩn DVB - S1 MPEG2 nên K+ không thu được các kênh HTV mà chi nghe đc tiếng.

dhpaul
04-06-2010, 22:27
tg K+ có HTV3. hóa ra ko có ah bạn

Hic thế mà bác chém gió kinh quá, làm em tưởng bác là đại lý hay khách hàng lâu năm của K+ :D

hangbibi
05-06-2010, 10:54
Hic thế mà bác chém gió kinh quá, làm em tưởng bác là đại lý hay khách hàng lâu năm của K+ :D

đâu ạ. em có chém gì đâu. em biết gì nói nấy thui. em có bịa cái rì đâu ạ

quocthanhjs
05-06-2010, 17:05
hình như đầu thu DTH của VCTV trước đó thu được các kênh quảng bá của HTV phải không mấy huynh.

Vietkor84
06-06-2010, 06:52
hình như đầu thu DTH của VCTV trước đó thu được các kênh quảng bá của HTV phải không mấy huynh.
Đúng vậy nhưng sau đó htv phát mp4 thi nghỉ luôn

hangbibi
07-06-2010, 11:58
túm lại thì mọi người nghĩ trong cái thời kỳ này nên dùng cái rì ạ

Vietkor84
08-06-2010, 15:56
Nói cho cùng thì chúng ta chỉ là phân vân giữa K và VTC. Tớ thì tớ thấy là sau khi xem 100 kênh của VTC thì mới thấy giá trị của 70 kênh K : Đáng đồng tiền bát gạo.
-SD K Ảnh đẹp hơn rất nhiều so với SD của VTC
- HD của VTC hay dừng hình, nội dung chôm của đài khác chắc k có bản quyền
- List kênh nói 1 đằng xem 1 nẻo, thay đổi hàng ngày từ 1/6 đến 4/6
- Chương trình nay phát ở kênh này mai phát lại ở kênh khác
- Gói HD VIP 3 kênh sọc màu xanh đỏ 1 kênh có hình của kênh CHC chôm miễn phí của China
- Dò hết TP cũng chỉ thấy có 92 kênh thế mà QC ra rả 100...100 kênh, 22 kênh HD(3 kênh sọc, 3 kênh trùng nhau) thay vì 30 kênh như QC
- khi gọi kích hoạt gói HD VIP hỏi em trực Đt đã có chương trình chưa để mua thẻ em đó trả lời ráo hoảnh là có rồi, cậu NV lắp đặt gọi xong lên hình thấy vậy lúng túng xin lỗi vì đã QC nhưng chương trình là do VTC nên mong anh thông cảm, nghĩ mà thương cho cậu ấy quá.
Quảng cáo không trung thực, mập mờ đánh lận con đen, khi mua rồi mới biết bị lừa
- Dịch vụ bảo hành, chăm sóc khách hàng vào loại chuối nhất Việt nam ít nhất 10 ngày mới nhận lại đc SP kể cả là lỗi nhỏ nhất đã thế thái đọ lại còn vênh váo nói rằng HD ở VN chỉ có VTC mới có anh có chuyển sang dùng MyTV thì cũng chỉ là phát lại của VTC thôi ( ý là có chạy lên trời?)
Mong sao K sớm có HD và chỉ cần khoảng 5 đến 10 kênh chất lượng hữu ích là OK rồi đắt em cũng mua vì đáng đồng tiền bát gạo còn hơn là bị lừa như VTC. Gói Family 70 kênh của K rất hữu ích giá 1,2tr còn hơn nhiều lần gói HD2 của VTC.
Mong sao vấn đề bản quyền sớm được thực thi trong lĩnh vực TH ở VN
Không tin Bạn cứ thử mua VTC fullHD để được trải nghiệm như Tôi.
Đã từng trải qua: XSAT-DTH-VTC T10A-VTC T13-D901-SD01-HD01-DM500-DM800-Gói FullHD VTC. (4 chảo, 2anten dàn, gần 10 đầu thu, 2HD box, 5.1 HT, LED40B7000 và 1 đống dây dợ ...)
Tôi đã từng dùng vtc thời T10E rồi đến D901 là biết VTC là ai ngay. Chuyển khẩn cấp về DTH lúc đó vẫn chỉ 21 kênh, chất lượng thời đó hơi kém nhưng kênh có bản quyền, ổn định. Tới giờ thời K thì qúa được. Hiện tại thì K phát Premium 70kênh 3tr, family 57 k 1,2tr, aces 35 kênh 600k.
(khách hàng có thể đk dùng thử các gói thời hạn 6tháng một, cước tăng thêm 5%)
Theo lộ trình phát triển kênh của K, cuối năm nay K sẽ nâng số kênh lên 100.mục tiêu cuối cùng là 120 kênh trong đó dự tính SD 96 kênh, HD 14 kênh sẽ phát hết 8TP trên vinasat1

tartarstan
08-06-2010, 18:11
Đợi sau WC K+ có thể sẽ nói chuyện về HD :D

bluskyuel
08-06-2010, 18:15
Cac BAn Oi giup minh voi!WWc cua minh no cu hien chu ..."" Error 80070450: Can not preview graph "ma minh ko biet xu ly lam sao ca.mong cac b giup minh..thanks

Vietkor84
09-06-2010, 23:47
Hàng loạt tin vui đến với các khách hàng của K
1. K 1 sẽ tường thuật trực tiếp (và phát chậm ngay sau do nếu trùng giờ) 64 trận trong worldcup2010
2. K 2 chuẩn bị ra đời, chuyên thể thao (bóng đá)
3. tiếp tục độc quyền 4 giải mùa trước: La Liga, C1, europa League, Ligue1
4.có bản quyền Serie A
5. Là đơn vị duy nhất tại Việt Nam có bản quyền giải ngoại hạng Anh 2010 - 2013

dennis_lv
10-06-2010, 06:35
Yeah! K+ Number One! VSTV vô địch! CanalOversea! nhà ko có K+!

thegioi05
10-06-2010, 07:10
K+ có bản quyền mấy giải đó thấy buồn thêm chứ chẳng vui vẻ gì. Nó phát trên K+1, K+2 thì gói Family và Access làm sao xem được,muốn xem ít nhất phải tốn 1.5tr. Hy vọng nó cho BóngđáTV phát giải ngoại hạng Anh để xem.

hangbibi
12-06-2010, 10:31
hôm qua xem VTC ở nhà đứa bạn hàng xóm nhà nó reo hò ầm ĩ trong khi vô tuyến nhà mình bóng mới chạy được nửa sân.

dhpaul
12-06-2010, 13:40
Nếu dùng K+ thì tình trạng cũng thế chứ khác gì VTC.

dhpaul
14-06-2010, 23:25
Có 2 nguyên nhân: Hôm đó Hà Nội mưa rất lớn, trạm phát lên vệ tinh của VTC lại nằm ở HN do đó 1 phần là do trạm phát không phát sóng ổn định, một phần thứ 2 là chảo thu cũng nằm trong vùng bị mưa lớn nên chuyện mất sóng cũng dễ hiểu (cái này có lẽ đúng với những người ở HN và vùng lân cận). Trong khi đó trạm phát sóng K+ lại đặt ở Vĩnh Yên và cường độ sóng mà K+ phát lên Vinasat 1 rất mạnh do đó ít bị ảnh hưởng hơn.

ngocmoc
15-06-2010, 11:42
Có 2 nguyên nhân: Hôm đó Hà Nội mưa rất lớn, trạm phát lên vệ tinh của VTC lại nằm ở HN do đó 1 phần là do trạm phát không phát sóng ổn định, một phần thứ 2 là chảo thu cũng nằm trong vùng bị mưa lớn nên chuyện mất sóng cũng dễ hiểu (cái này có lẽ đúng với những người ở HN và vùng lân cận). Trong khi đó trạm phát sóng K+ lại đặt ở Vĩnh Yên và cường độ sóng mà K+ phát lên Vinasat 1 rất mạnh do đó ít bị ảnh hưởng hơn.

Vụ hôm đó là do trạm phát của VTC ở mặt đất hoặc tp trên vệ tinh rồi. Đầu HD của em ở Hội An cũng bị, tín hiệu có mà phẩm chất thì ko. Đành coi đỡ VTV2

minhdt49
15-06-2010, 17:14
Em ko thể đỡ được ông BLV Tạ Biên Cương của VTV đã ngu còn thích chơi chữ. Nói nhức đầu ko tập trung đc vào trận đấu. Giờ HN đang là mùa mưa đúng ko nhỉ. Thế hóa ra dung VTC thì sẽ còn bị mất sóng dài dài ah.

mấy tay BLV của VTV bình v.Leag còn ko xong nữa là nói đến WC, bố la bố láo mà còn xen vào chuyên môn của hlv nửa chứ...làm như bọn nó rành về chiến thuật lắm vậy.Từ khi wc khai mạc đến nay ko trận nào mh xem trên VTV2 cả.

meotieuthu
17-06-2010, 16:41
Ra hàng thì nói làm quái gì. Tầm 1,2h đêm, những bố có vợ thì làm đếch gì được ra ngoài? Tốt nhất là mau cái tivi xịn và lắp dịch vụ tử tế, ở nhà chiến với vợ còn sướng hơn. Đầu K+ đang có vẻ được!

dhpaul
18-06-2010, 17:47
Khuyến mại là cách kích cầu thị trường để khách hàng mua dịch vụ hoặc sản phẩm của mình. Thông thường 1 sản phẩm mới ra hoặc đang... ế :D thì hay có rất nhiều khuyến mại.
Tất nhiên là em không nói K+ ế :D, nhưng có thể K+ còn khá mới mẻ và giá dịch vụ còn cao nên phải khuyến mại nhiều để thu hút khách hàng.

meotieuthu
19-06-2010, 10:43
Ôi, nghe nói mọi người lắp nhiều gói Family, vậy mà khuyến mại lần này k có khuyến mại của family! huhuhu, có nên chờ hem?

Vietkor84
19-06-2010, 11:48
Ôi, nghe nói mọi người lắp nhiều gói Family, vậy mà khuyến mại lần này k có khuyến mại của family! huhuhu, có nên chờ hem?
Có đấy chứ. 1,6tr trọn gói 3 tháng family + 1bô thiết bị.

meotieuthu
24-06-2010, 16:27
Ừ, thanks b, tớ cũng vừa tìm hiểu xem. Gọi đến dịch vụ, thấy dịch vụ bên họ khá ổn, trả lời lịch sự!

E cũng gọi rồi, gọi để hỏi về giá cước, thấy chất lượng phục vụ khá tốt, chuyên nghiệp có khác. E đag băn khoăn giữa family và Premium bởi premium xem đượcK+1.

lutoscenter
29-06-2010, 08:36
Các bác nào xài K+, cho em xin vài tấm hình về K+ như chảo thu, bộ đầu thu, kênh K+1. Em xin cảm ơn

thegioi05
29-06-2010, 10:39
E cũng gọi rồi, gọi để hỏi về giá cước, thấy chất lượng phục vụ khá tốt, chuyên nghiệp có khác. E đag băn khoăn giữa family và Premium bởi premium xem đượcK+1.
Theo tôi bạn nên đặt ra câu hỏi. Mình muốn xem kênh gì? Hiện tại mình có bao nhiêu tiền? Số tiền mình dành cho đăng ký thuê bao là bao nhiêu? Và thời gian mình dành cho Truyền hình là bao nhiêu? thì bạn sẽ có câu trả lời cho mình thôi. Gói Premium hay hơn Family rồi.

Vietkor84
29-06-2010, 11:39
Các bác nào xài K+, cho em xin vài tấm hình về K+ như chảo thu, bộ đầu thu, kênh K+1. Em xin cảm ơn
ban vào trang nhà cua VSTV: www.kplus.vn

ahhanh
01-07-2010, 10:54
Theo tôi bạn nên đặt ra câu hỏi. Mình muốn xem kênh gì? Hiện tại mình có bao nhiêu tiền? Số tiền mình dành cho đăng ký thuê bao là bao nhiêu? Và thời gian mình dành cho Truyền hình là bao nhiêu? thì bạn sẽ có câu trả lời cho mình thôi. Gói Premium hay hơn Family rồi.

Tớ ủng hộ ý kiến phải đặt ra tiêu chí lựa chọn! :)

Việt Nam gia nhập WTO – cạnh tranh là chuyện bình thường ý mà! Tớ nghĩ rằng mình nên đặt ra những tiêu chí lựa chọn nhà cung cấp cho mình trước, như: Phí lắp đặt, cước dịch vụ, các kênh muốn xem.
Ngoài ra, mình cũng phải xem thái độ phục vụ của mấy em trực tổng đài nữa. Tớ là tớ cạch đến già mấy cái vụ gọi đến tổng đài báo hỏng cáp + bị ngưng tín hiệu của mấy nhà đài lắm rồi, không máy bận thì cũng nói là: ‘Vấn đề này anh/chị liên lạc với bộ phận kỹ thuật.. blah blah’. :)

meotieuthu
06-07-2010, 14:04
Cho thêm vài cái đoạnquảng cáo của K+ này, hài phết!
http://video.yume.vn/xem-clip/clip-quang-cao-world-cup-2010-moi-nhat-.patetrung.35AE6110.html
http://video.yume.vn/xem-clip/chop-duoc-clip-vui-tai-ga-xe-lua.patetrung.35AE5F03.html
http://video.yume.vn/xem-clip/hanh-dong-ki-quac-nhat-trong-nam.zuocbong.35AE5DEF.html
http://video.yume.vn/xem-clip/cuong-nhiet-cho-den-do.zuocbong.35AE5DED.html

phucthien78
07-07-2010, 10:33
Cho hỏi ké tý nha: mình có đầu thu OPENTEL 4000V, bay giờ muốn sài k+ được không? Mong giải đáp, Thank.

hoangan2811
07-07-2010, 11:29
Cho hỏi ké tý nha: mình có đầu thu OPENTEL 4000V, bay giờ muốn sài k+ được không? Mong giải đáp, Thank.

DTH giờ là K+ rồi còn gì ? muốn thì đăng ký gói Primium cũng được mà .

nha007
07-07-2010, 11:43

OPENTEL 4000V là thiết bị chính để xem được K+ đó bác! Muốn xem ngay thì kích hoạt gói Premium!

phucthien78
08-07-2010, 08:29
OPENTEL 4000V là thiết bị chính để xem được K+ đó bác! Muốn xem ngay thì kích hoạt gói Premium!

Vậy thì tốt quá, cảm ơn các bác giải đáp. E tưởng phải mua thiết bị mới chứ.

meotieuthu
09-07-2010, 20:09

K biết thì bác cứ gọi hỏi tổgn đài của bọn nó ý cho nó rõ nét. Vào trang này mà xem số tổng đài này!
http://kplus.vn/Default.aspx?Page=FAQ

funnytn
23-09-2010, 17:22
Hiện tại K+ có 3 gói cước:
Thiết bị và thuê bao 3 tháng Gói PREMIUM (71 Kênh): 2.000.000 VNĐ
Thiết bị và thuê bao 6 tháng Gói PREMIUM (71 Kênh): 2.800.000 VNĐ
Thiết bị và thuê bao 12 tháng Gói PREMIUM (71 Kênh): 4.300.000 VNĐ
(Tặng thêm 2 tháng -> 14 tháng)
Tha hồ lựa chọn.