PDA

View Full Version : 3D Album - Phiên bản mới 3.30

Dazzle
28-12-2009, 22:02
Vào dịp lễ Nô-en năm nay các bạn yêu thích trình làm Clip 3D Album được nhận một món quà vô cùng quý giá: Phiên bản nâng cấp 3.30 của 3D Album.
Tải bản nâng cấp 3.29 lên 3.30 (http://www.3d-album.com/download/3D-Album-CS-330-Update.exe)24.32Mb
Tải bản nâng cấp PicturePro Platunum 3.29 lên 3.30 (http://www.3d-album.com/download/3D-Album-PL-330-Update.exe)
Tải bản PicturePro 2.29 lên 3.30 (http://www.3d-album.com/download/3D-Album-ST-330-Update.exe)
* muốn nâng cấp lên 3.30 các bạn nâng cấp các phiên bản trước lên 3.29 đã. Các bạn dùng Vista hay Win7 sẽ nâng cấp như Administrator.
* Thêm Styles mới "TDTEvolvingPS0001" (http://www.mediafire.com/?kndnydlvmwm) giá chính hãng $39.95, còn "giá" tại đây là FREE!!! (Pass giải nén: savdink.com)
* Các bạn xem demo style mới trên Youtube:

http://www.youtube.com/watch?v=3eldNfKlW8E

hoaediting
29-12-2009, 07:37
.............................................

Co Loa
29-12-2009, 16:49
Các bạn dùng phiên bản nâng cấp có nhận xét gì? chất lượng có được cải thiện không?

Dazzle
29-12-2009, 19:00
Bác CL ơi, gọi là nâng cấp thôi chứ bọn em bây giờ có mấy ai dùng 3D album nữa đâu. Em tải về rồi cho nó gọi là có, chia sẻ vói anh em cho nó hay,thực ra theo nhận xét của mấy anh bên Nga, chỉ có hai cái mới đối với họ: 1 là họ gõ đúng được chữ Я , cái mà trước đây người dùng Nga không làm được, 2 là có thêm nút kiểm tra vùng an toàn của hình ảnh. Còn chất lượng có được cải thiện không em cũng không rõ, vì .... không dùng. Nhưng em nghĩ, hiện nay đã có tiến bộ trong việc phát triển phần mềm thì trong thời gian tới chắc sẽ có đột biến. Anh em chỉ còn chờ đợi chút xíu nữa mà thôi!

Dazzle
01-01-2010, 17:03
MainTextButton.vbin (http://www.3d-album.com/download/MainTextButton.vbin)
Trên diễn đàn chính của 3D Album (http://www.3d-album.com/forum/viewtopic.php?t=3641) khuyến cáo người dùng nên tải lại bộ cài Update 3D Album vì lý do....họ quên thêm một file nhỏ vào bộ cài. Nếu bạn không muốn tải cả bộ cài thì chỉ cần tải file nói trên và đặt vào thư mục sau khi cài: 3D Album CS\class\

mhuyn
02-01-2010, 02:00
Cám ơn Dazzle đã chia sẻ. Bản này thêm Utility thêm mốt số chức năng, về chất lượng hình ảnh mình vẫn thấy như vậy hình vẫn mờ. Style này có vẻ nặng đối với máy yếu hoàn toàn treo máy, còn máy trung bình thì thấy hơi giật.

Dazzle
02-01-2010, 19:43
Style này có vẻ nặng đối với máy yếu hoàn toàn treo máy, còn máy trung bình thì thấy hơi giật.
Đúng thế thật, mình cài và thử chạy trên máy DualCore 2.5 (E5200) RAM 2Gb Video 512Mb thấy giật đùng đùng, xuất thử 1min36s video DV AVI thấy lâu vãi. Gần 2 năm nay mới lại thử nghịch 3D Album cảm giác là lạ, buồn nhiều hơn vui. Đúng là đồ cổ, có thể bây giờ với các Projects của AE CS4 làm lu mờ mấy styles của 3D Album một thời lừng danh. Cái Update của 3D Album lên 3.0 có lẽ là hơi thở cuối cùng của một trình sắp đến ngày tận thế. Nếu 3D Album không giải quyết được cái điểm yếu cơ bản là rung rinh, nhòe nhòe vỡ vỡ thì cái Update này cũng chả cứu được nó!

ANTOAN
02-01-2010, 20:34
thật ra ngày mới nhập môn 3d album là thượng hảo hạng.nhưng vài năm gần đây trình này các nhà làm chuyên DV hình như lãng quên vì nó không phải là không đẹp, nhưng nó quá dễ dãi cho cho người làm phim khó tính. tớ thì lâu lâu cũng dợt tí cho những lúc buồn ngủ hoặc lười.hơn nữa card lớn tí như ati 4850 làm chậm vãi sào lưôn nên cũng chả thích . hơn nữa, những cài mới up sau này thì nhìn thấy cũng chả phê hơn thằng xiying.

Dazzle
04-01-2010, 11:22
Bác AT có cái này chưa? 3D Album chánh hiệu còn chạy dài dài:

http://www.youtube.com/watch?v=8D2U3Zq-UIk&feature=channel

ANTOAN
04-01-2010, 21:08
cái này có thấy , Bác có loại này nhiều không? Đẹp! có lẽ thằng 3D album cs nghỉ hưu quá! nếu nó không cải tiến thêm cái mới nhỉ bác Hoàng!? à mà hình như trong 19 vol này mình có thì phải, để coi lại thử. Lâu nay mình chỉ làm lẩn quẩn có vol 7,8, chưa làm hết.

Dazzle
04-01-2010, 22:38
Cái này là Vol.10 bác AT ạ, em gọi nó là "Hy Lạp" hay "Kim Tự Tháp", Vol.11 là Kristal có hạt kim cương quay ở đầu. Còn 4 Vols 12, 13, 14, 15 là chủ đề Baby. Vol. 18 là Blue Dream, Vol. 19 là Paris cũng rất đẹp. Để em Up hai cái 18-19 bác coi.

ANTOAN
05-01-2010, 18:17
dao này mình bù đầu với lũ phim phim, ảnh ảnh.. có làm xong cũng xóa làm cái khác rỗi được tí là lên mạng dạo bạn bè một vòng lại "trở lại Ghế Xưa".. bác chịu khó up lên cho anh em cùng thưởng ngoạn.

Dazzle
06-01-2010, 14:14
3D Digital Album "Sweet Dream" Hoàng Video Vol.18:

http://www.youtube.com/watch?v=0_8NxDLeUAU

ANTOAN
07-01-2010, 07:40
bác nghiên cứu key video và ghép vào thử chạy được không bác Hoàng? nếu dc như vậy là hình động hay biết mấy! mình muốn làm nhưng chưa có thời gian vọc thử.

gs.g
07-01-2010, 08:19
3D-Album render ra avi không nén cho chất lượng rất tốt. Có điều hãng này xài OpenGL nên nhiều khi không mượt lắm. Nhìn chung biên tập ra DVD xem cũng đẹp rồi.

Cái trình nào mà Dazzle giới thiệu trên chất lượng ảnh cũng ngang 3DA thôi. Có cái là scene nó khác hơn. Quan trọng là công nghệ lõi, scene làm mấy hồi là xong.

Mà ảnh cưới sao lại mang ra sa mạc nhỉ? :D Không phù hợp chút nào. Gặp khách hàng khó tính là họ không chịu đâu.

phandiem666
07-01-2010, 18:42
thật ra ngày mới nhập môn 3d album là thượng hảo hạng.nhưng vài năm gần đây trình này các nhà làm chuyên DV hình như lãng quên vì nó không phải là không đẹp, nhưng nó quá dễ dãi cho cho người làm phim khó tính. tớ thì lâu lâu cũng dợt tí cho những lúc buồn ngủ hoặc lười.hơn nữa card lớn tí như ati 4850 làm chậm vãi sào lưôn nên cũng chả thích . hơn nữa, những cài mới up sau này thì nhìn thấy cũng chả phê hơn thằng xiying.

e ở quê làm loại này thấy người ta thích chứ làm AP 2.0 nhiều khi họ k thích. mấy cái style album chạy đi chạy lại rồi bay lượn linh tinh hình cô dâu chú rể là 2 họ xem cười tít mắt ah.
cái mẫu style KIM TỰ THÁP nó thuộc bộ album mấy mà e k có nhỉ. e đang dùng bản 3.29
bác DAZZLE và bác ANTOAN chỉ giúp e với nha

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Cái này là Vol.10 bác AT ạ, em gọi nó là "Hy Lạp" hay "Kim Tự Tháp", Vol.11 là Kristal có hạt kim cương quay ở đầu. Còn 4 Vols 12, 13, 14, 15 là chủ đề Baby. Vol. 18 là Blue Dream, Vol. 19 là Paris cũng rất đẹp. Để em Up hai cái 18-19 bác coi.

bác up lên rồi cho e cái link dao về dùng thứ với. đối với các bác thế nào chứ e vẫn còn kết cái thằng 3d album này lắm. khi nào làm phim cần cầu kỳ và khách hàng khó tính( nói chung là pro) thì e mới làm bên thằng A.P thôi chứ làm đĩa cho ở quê thì cứ cho thằng 3d album cho nhanh. quay về làm xong trong ngày là khách hàng thích, lấy về xem tâm lý lấy tiền cho dễ.
chứ là AP lâu quá (vì cái này e cũng chưa đc giỏi) hihi
e chờ bác DAZZLE up lên nhé, thank bác trươvs

ANTOAN
07-01-2010, 20:30
e ở quê làm loại này thấy người ta thích chứ làm AP 2.0 nhiều khi họ k thích. mấy cái style album chạy đi chạy lại rồi bay lượn linh tinh hình cô dâu chú rể là 2 họ xem cười tít mắt ah.
cái mẫu style KIM TỰ THÁP nó thuộc bộ album mấy mà e k có nhỉ. e đang dùng bản 3.29
bác DAZZLE và bác ANTOAN chỉ giúp e với nha

bác up lên rồi cho e cái link dao về dùng thứ với. đối với các bác thế nào chứ e vẫn còn kết cái thằng 3d album này lắm. khi nào làm phim cần cầu kỳ và khách hàng khó tính( nói chung là pro) thì e mới làm bên thằng A.P thôi chứ làm đĩa cho ở quê thì cứ cho thằng 3d album cho nhanh. quay về làm xong trong ngày là khách hàng thích, lấy về xem tâm lý lấy tiền cho dễ.
chứ là AP lâu quá (vì cái này e cũng chưa đc giỏi) hihi
bác chuẩn bị mua PM after effect về học, tập tành lần mới nghĩ làm những vol trên của bác DAZZLE úp. nó không phải là 3d album cs mà là 3d album project AE.

Mà ảnh cưới sao lại mang ra sa mạc nhỉ? Không phù hợp chút nào. Gặp khách hàng khó tính là họ không chịu đâu.

dạo chơi mà lị.đâu lại chả được, có khi nội thành dạo chưa đã thì ra ruộng. hii.ai không thích thì cắt ra!! khà khà!!

Dazzle
07-01-2010, 22:17
Bác Phan Diễm ơi, cái này nó là AE SC4 mà bác, bác có sài thì bảo bác AT gởi cho. Bác AT cũng gửi tặng em một bộ đấy ạ. Còn Úp lên mạng chắc là khó vì mỗi một STYLE của nó nặng tới từ 4 đến 9Gb cơ ạ.
* À mà bác PD làm 3D Album thì lâu chết, đén bao giờ mới xong các clips để mà cho vào film? Bọn em giả lập 3D Album trong các trình dựng, mỗi bộ đĩa đầy 60 phút mà thao tác hết có chưa đầy 5 phút gồm có gõ tên, ngày và kiểm tra lại chính tả thôi, còn lại máy tự chạy khoảng 40 phút là đã có đĩa rồi. Một ngày 3 máy chạy hết công xuất cũng được 20-25 bộ đĩa mà bác. Bác phải xem lại công nghệ đi thôi!

phandiem666
08-01-2010, 19:57
Bác Phan Diễm ơi, cái này nó là AE SC4 mà bác, bác có sài thì bảo bác AT gởi cho. Bác AT cũng gửi tặng em một bộ đấy ạ. Còn Úp lên mạng chắc là khó vì mỗi một STYLE của nó nặng tới từ 4 đến 9Gb cơ ạ.
* À mà bác PD làm 3D Album thì lâu chết, đén bao giờ mới xong các clips để mà cho vào film? Bọn em giả lập 3D Album trong các trình dựng, mỗi bộ đĩa đầy 60 phút mà thao tác hết có chưa đầy 5 phút gồm có gõ tên, ngày và kiểm tra lại chính tả thôi, còn lại máy tự chạy khoảng 40 phút là đã có đĩa rồi. Một ngày 3 máy chạy hết công xuất cũng được 20-25 bộ đĩa mà bác. Bác phải xem lại công nghệ đi thôi!
e cũng có cài thằng Adobe After ex... 7.0 mà chả có thời gian ngien cứu và dùng vì bận nhiều việc quá. thực sự em vùa làm bên quảng cáo, làm ảnh lại làm phim.... nhiều viêc nên cũng không có nhiều thời gian để nghiên cứu.
mấy cái vụ ni e rất chi là thích vọc, về văn hóa nghệ thuật mà, vọc mấy cũng k chán mà thời gian thì k có nhiều.
e k biết bác thế nào chứ e làm 3d album chạy khoảng 20 cái ảnh render hết chưa đầy 10 giây 1 clip dài khoảng 2-3 phút.
khi render thì máy e đòi chọn code cho nó phải là đúng với card video (card video của em là Pinacle) sau khi chọn code đúng thì máy chạy nhanh lắm chừng 10s gì đó thôi mà cho hình ảnh cũng đẹp phết. nếu làm đĩa DVD cho khách thì hết ý còn làm VCD thì album có hơi giật ở một số Style như các bác có nói trên diễn đàn.
mỗi ngày bác làm đc 20-25 bộ đĩa cơ ah, còn e thì lâu lâu mới có 1 khách hàng làm, toàn mình quay về làm là chính. lý do là ở quê vùng hẻo lánh mà bác chứ có phải thành phố như các bác đâu.
dạo trước còn kiếm ăn đc chứ dạo ni máy quay mini du lịch nhiều quá e cũng chả kiếm ăn đc mấy, sắm con MD 10.000 hơn 1 năm rồi mà vẫn chưa đủ vốn bác ah. vì thế mà e phải làm rất chi là nhiều nghề để cái này bù cái kia chứ k như các bác chỉ chăm là dựng phim.
bấy nhiêu lời tâm sự cùng các bác, rất mong các bác trên diễn đàn giúp đỡ cho e được biết nhiều điều hơn.thank

Dazzle
08-01-2010, 22:53
em vùa làm bên quảng cáo, làm ảnh lại làm phim.... nhiều viêc
Cái khổ là mình hay tham việc bác PD ạ. Em không có thơi gian nên đành bỏ ảnh vì làm ảnh hiệu xuất không cao mà cạnh tranh lại lớn. Em nói "hết công xuất" bác ạ, chứ ngày mà làm được 20-25 bộ đĩa thì có mà giàu. Hơn nữa nếu bác là chơi dăm bữa nửa tháng 1 bộ đĩa thì cứ nhẩn nha 3D Album cũng được. Nếu máy bác Export clip 2-3 phút ra mất có 10s thì chắc máy khùng, hoặc bác xuất ra định dạng nhỏ.Bác thử nghiệm giúp em nhé: Só lượng ảnh không ảnh hưởng gì cả, bác thiết đặt giúp em như sau:
* DV AVI (Uncompressed)
* 720x576px
* 25 frame/s
* Start frame: 0
* End frame: 2400
Nó tương đương với 1phuts 36s
Máy của em xuất mất 45s. Máy của bác với thiết đặt này xuất mất thời gian là bao lâu?

phandiem666
12-01-2010, 09:51
Cái khổ là mình hay tham việc bác PD ạ. Em không có thơi gian nên đành bỏ ảnh vì làm ảnh hiệu xuất không cao mà cạnh tranh lại lớn. Em nói "hết công xuất" bác ạ, chứ ngày mà làm được 20-25 bộ đĩa thì có mà giàu. Hơn nữa nếu bác là chơi dăm bữa nửa tháng 1 bộ đĩa thì cứ nhẩn nha 3D Album cũng được. Nếu máy bác Export clip 2-3 phút ra mất có 10s thì chắc máy khùng, hoặc bác xuất ra định dạng nhỏ.Bác thử nghiệm giúp em nhé: Só lượng ảnh không ảnh hưởng gì cả, bác thiết đặt giúp em như sau:
* DV AVI (Uncompressed)
* 720x576px
* 25 frame/s
* Start frame: 0
* End frame: 2400
Nó tương đương với 1phuts 36s
Máy của em xuất mất 45s. Máy của bác với thiết đặt này xuất mất thời gian là bao lâu?

em thấy làm ảnh cũng đc chứ bác, còn bở ăn hơn mấy cái vụ dựng phim này rồi bác ah.
người ta bảo làm 1 nghề cho chắc còn hơn 9 nghề, quả là đúng thật, e làm hơn 10 nghề chứ đừng nói là 9 nghề, cứ ham thích công việc rứa k biết, cái chi cũng muốn biết đc 1 chút là mua máy móc về vọc liền ah. bởi vì e ở quê nên cũng phải làm vậy bác ah chứ cứ chờ làm 1 nghề có mà chết đói vì công việc k phải llucs nào cũng có.
em cũng xuất file từ 3d album thiết đặt như bác nói luôn.
ở chỗ quality đó e đặt là 75
còn chỗ end Frame e để là:
- nếu ít ảnh tầm 10 ảnh trở lại e để 2000
- còn trên 10 ảnh - 20 ảnh thì 3500
- còn nếu trên 20 ảnh nữa thì thêm
nói chung tầm 12-15 ảnh e đặt 3000 thì render mất khoảng hơn 10s là cùng, tầm 15s gì đó.
máy e cấu hình cũng bình thường thôi, e nghĩ có lẽ là nhờ card video của e hỗ trợ vì khi render thì máy đòi hỏi code e chọn chế độ card video cho 3d album thiết lập ở chế độ quality cao nhất là 20 ( card chỉ cho dừng lại ở 20 thôi)

vuongphu
14-01-2010, 17:42
Ko hiểu sao cứ vô capture là đơ luôn, phải đóng ứng dụng bằng task manager, xin hỏi cách khắc phục. :)

nguyentienbong
25-04-2010, 20:01
Thấy bên đây đã cho down mẫu TDTEvolvingPS0001 rồi nè:
http://dungphim.net/showthread.php?t=385

bạn ơi link 2 và 3 ko cài đặt dc

hienxd
08-11-2010, 20:37
TRÌNH DIỄN CHIẾU BẰNG ALBUM 3D 3.30
VIDEO lễ thành hôn
http://www.youtube.com/watch?v=H5jNEx9cqTM