PDA

View Full Version : co ban nao biet ve trinh trinh lam nhac tren may tinh o

hau
27-09-2002, 13:59
minh dang rat can nguoi chi cho cach lam nhac tren may tinh. minh o ha noi. neu ban nao co the giup minh thi minh that su biet on! minh dang hoc o nhac vien ha noi.Minh cung can mot so bai moi dang file 'mid'. ban nao co thi gui cho minh o hom thu : haunghe2002@yahoo.com hoac so dien thoai : 0912013382. cam on nhieu!

Ghostlake114
27-09-2002, 17:56
Mình đã nghe nói về composer làm nhạc thì fải
Tìm xem đúng ko nhé

chokobo_kupo
27-09-2002, 21:09
Thiếu gì trình làm nhạc ... giả lập cây Organ ... hay cực kỳ !!! Nhưng mà kupo wên mất tiu cái tên rùi ... để check lại ...

anhtuan
30-09-2002, 14:30
Do la encore , Fineal , cakewalk, loai dung soan nhac !!!
Chi viec click chout vao not nhac , va dem ra khuong nhac thoi !!
Nhung anhtuan khong biet lam hop am, va tao nhieu track, vi kien thuc am nhac co han !!!

chokobo_kupo
30-09-2002, 20:50
Đúng rồi ... hì hì hì Encore là nghe quen nhất !!!

mountain9
06-10-2002, 15:47
Còn Sibelious, GuitarPro...

mountain9
06-10-2002, 15:55
Muốn tìm hiểu thêm xin vao: http://vietguitar.host.sk/forum/index.php

shuhung
02-02-2003, 22:19
Này! Mình cũng muốn tạo âm thanh giống như guitar thùng ấy, có làm được không thế.
Cho mình hởi luon nhé, các bạn có biết chỗ nào bán phần mềm không thế. SW thật hay ấy, mình ở tp HCM, nếu các bạn biết và chỉ giùm thì cảm ơn nhiều lắm

Empty_heart
07-07-2004, 11:09
Ai kiếm tui cái link Encore để download đi. Còn xài thì liên lạc tui. Tui train cho. Bảo đảm thành công.

Empty_heart
07-07-2004, 11:17
Bạn ở Thành Phố Hcm thì ra tiệm, hỏi cái Encore 4.5, và cái CD midi files ( hàng cũ, năm 98 - 2000 gì đó ) là đủ đồ nghề soạn nhạc :) Có gì liên lạc với tui Empty_heart_2004@yahoo.com. Có gì chia sẻ cái Encore nhé tui không có ở Vn :D

gigasampler
07-07-2004, 15:55
minh dang rat can nguoi chi cho cach lam nhac tren may tinh. minh o ha noi. neu ban nao co the giup minh thi minh that su biet on! minh dang hoc o nhac vien ha noi.Minh cung can mot so bai moi dang file 'mid'. ban nao co thi gui cho minh o hom thu : haunghe2002@yahoo.com hoac so dien thoai : 0912013382. cam on nhieu!

Dang hoc o Nhac Vien Ha Noi a.muon lam nhac tren may tinh
1:may tinh phai manh
2:Card sound phai loai xin nhu MOTU.M AUDIO hoac RME
3:Va thu 3 danh dan phai tot.con danh dan vo van thi ve nha xoc lo la hay hon

Empty_heart
09-07-2004, 14:09
Dang hoc o Nhac Vien Ha Noi a.muon lam nhac tren may tinh
1:may tinh phai manh
2:Card sound phai loai xin nhu MOTU.M AUDIO hoac RME
3:Va thu 3 danh dan phai tot.con danh dan vo van thi ve nha xoc lo la hay hon

1. Có cần thiết máy phải mạnh không Bro , làm Midi thì cần Pentium 233Mhz là ok rồi.
2. Cần chi đánh đàn hay thì mới làm được ? Tui thì học vỡ lòng Piano thì cũng làm được vài chục bài Classic mà. Tui biết làm Nhạc Midi từ 1995 rồi.
3. Còn nữa nói "đánh vớ vẩn về nhà xốc lò" thì thôi nha. Bro nóng quá đó, chưa tốt nghiệp mà sao xốc thế ?
4. Lần sau nhớ đánh dấu tiếng việt.

gigasampler
09-07-2004, 15:06
lam Midi chi can may Pentium 233 la OK.dung la ngu xuan
Biet lam Midi tu nam 1995 thi gioi nhat VIET NAM roi.Len day hoi vo van lam gi
Khi nao mua may P4 thi hang hoi han vo van nhe.Thang nay GIOI NHAT VIET NAM VE VAN DE NAY DAY.

Kennic
09-07-2004, 18:07
cái ông Gigasampler này tự cao thật, lại láo nữa, ăn nói đàng wàng lại đi. Tự nói mình giỏi nhất VN mới ghê

gigasampler
09-07-2004, 21:26
Noi the cho vui,Doi khi phong dai len 1 ti.NHUNG MA TO THAY TO GIOI NHAT VIET NAM VE VAN DE NAY THAT,

Kennic
10-07-2004, 04:30
oh vậy sao, thật phục quá ..hehe
Vậy giga đã làm được những tác phẩm nào rồi, post lên cho mọi người thưởng thức xem.

Empty_heart
10-07-2004, 06:06
Noi the cho vui,Doi khi phong dai len 1 ti.NHUNG MA TO THAY TO GIOI NHAT VIET NAM VE VAN DE NAY THAT,

Bro nói là " NHUNG MA TO THAY ..."

1. Bro thấy thôi mà, Chẳng lẽ Brother hay hơn thằng cha Huy Liêm chuyên víết sách về MIDI ở VN ?
2. Bro cho review mấy cái khả năng của bro về lãnh vực này đi. Cho 1 vài kiến thức về cách làm nhạc MIDI:
a. Cho dân không chuyên, dân Pro ( dân không chuyên và dân Pro cách soạn nhạc khác nhau chỗ nào )
b. Điều kiện tốt thiểu cho 1 người soạn nhạc trên máy tính ( họ cần những gì ? )
c. Giải thích tính chất và cách hình thành nhạc MIDI,
#Cho biết 1 chút về ngôn ngữ MIDI, cho vài ví dụ
#Cho biết sự khác nhau cơ bản giữa các định dạng âm thanh MIDI
===> Tại sao cần máy tính cấu hình mạnh thì mới có thể làm được ?
#Và sound card có nhất thiết phải là đồ xịn ( Mấy cái sound card bạn nói, xin cho biết vài nét về chúng )
d. Các thiết bị special cho MIDI, và hòa nhạc MIDI. 1 phòng hòa nhạc hiện đại cho MIDI cần những thíết bị gì ? Mô tả 1 chút về chúng ?
e. Khi bắt đầu viết hòa âm thì cần phải chú ý cái gì ?
f. Mô tả cách chuyển từ nhạc MIDI ra CD của dân Pro.
g. Tạm thời thế thôi, trả lời được thì tui hỏi tiếp : " Giỏi nhất Việt Nam mà "
3. I wasn't born yesterday, boy. Pentium 233 là đủ cho soạn nhạc rồi. Còn P4 thì tôi có khả năng mua vài trăm con.
4. Nếu là giỏi nhất Vn, xin post 1 vài tác phầm của bạn ( nhạc quen thuộc để dễ so sánh, Hoặc 1 vài bài bạn tự sáng tác )
5. Học tính khiêm tốn đi Boy. Tự cao là người chẳng bao giờ thành công đâu. :D
Beethoven còn chưa dám xưng mình là giỏi nhất mà ...

emthuanha
10-07-2004, 06:23
Muốn tìm hiểu thêm xin vao: http://vietguitar.host.sk/forum/index.php

Tui clicked vào đây thì message hiện ra nói nó died rùi . Buồn quá !!
Tui đang tập flamenco. Huynh nào còn 3 bài tủ của David Moreno cho tui ké với . Hậu hậu tạ. .!!!!!!!!!!!!!!!

gigasampler
11-07-2004, 09:56
oh vậy sao, thật phục quá ..hehe
Vậy giga đã làm được những tác phẩm nào rồi, post lên cho mọi người thưởng thức xem.

Ngai chet.Ra mua dia CD ma nghe
Dia My tam Bai Giac mo diu em
Dia cua bon Bien xanh bai gi ko nho vi cha can nho cam tien xong thi thoi
Dia Minh quan bai gi cung ko nho not chi biet no nho lam nhac la lam thoi
http://yeuamnhac.com/music/showthread.php?t=109330&page=4&pp=10&highlight=trieu+hong+ngoc
Trang nay co bai Tim dau bai nay o Ha noi goi la hang cho
Dia Ho ngoc Ha co phoi khi 2 bai
Sap toi dia cua Khanh Linh cung phoi khi 2 bai sap phat hanh
con nhac phim thi nhieu ko ke het
thuc ra ko dinh to mom dau nhung thay Kenic cung mom to lam nen the thoi
Con ve Home Studio gom co nhung thu sau
1 Xeon 2 chip 2gh4 1ghi ECC ram
Card RME
Mixer 01V96 cua Yamaha
Pre co 1 con Avalon 737
Mic thi hoi pho vi it khi thu hat ho lung tung
Cubase SX va Nuendo va rat nhieu Vst intrumen
Sap toi ban het de dung Protool
Kenic lam o phong thu nao,thang nay cung co nghe 1 so bai do kenic Mix rat hay nhung thuc ra lanh vuc phoi khi va Mix hoi khac nhau.Neu nhu tap hop duoc ca 2 vao thi hay nhat
Kenic co choi nhac cu gi ko hay chi la thang ngoi bam may thu thanh vo van
o SG co 1 so nguoi thuc su la gioi CON DAU TOAN VO VAN VA BA HOA.
thang nay o Ha noi cung la thang vo van thoi nhung cung ko thich ba hoa nhung rieng ve Midi va may tinh thang nay CHA SO THANG NAO TREN TOAN CAI VIET NAM NHO BE NAY CA,
LUON NHO RANG VIET NAM LA NUOC NGHEO.CON NGUOI CON TOI TAM LAM.

gigasampler
11-07-2004, 10:10
Bro nói là " NHUNG MA TO THAY ..."

1. Bro thấy thôi mà, Chẳng lẽ Brother hay hơn thằng cha Huy Liêm chuyên víết sách về MIDI ở VN ?
2. Bro cho review mấy cái khả năng của bro về lãnh vực này đi. Cho 1 vài kiến thức về cách làm nhạc MIDI:
a. Cho dân không chuyên, dân Pro ( dân không chuyên và dân Pro cách soạn nhạc khác nhau chỗ nào )
b. Điều kiện tốt thiểu cho 1 người soạn nhạc trên máy tính ( họ cần những gì ? )
c. Giải thích tính chất và cách hình thành nhạc MIDI,
#Cho biết 1 chút về ngôn ngữ MIDI, cho vài ví dụ
#Cho biết sự khác nhau cơ bản giữa các định dạng âm thanh MIDI
===> Tại sao cần máy tính cấu hình mạnh thì mới có thể làm được ?
#Và sound card có nhất thiết phải là đồ xịn ( Mấy cái sound card bạn nói, xin cho biết vài nét về chúng )
d. Các thiết bị special cho MIDI, và hòa nhạc MIDI. 1 phòng hòa nhạc hiện đại cho MIDI cần những thíết bị gì ? Mô tả 1 chút về chúng ?
e. Khi bắt đầu viết hòa âm thì cần phải chú ý cái gì ?
f. Mô tả cách chuyển từ nhạc MIDI ra CD của dân Pro.
g. Tạm thời thế thôi, trả lời được thì tui hỏi tiếp : " Giỏi nhất Việt Nam mà "
3. I wasn't born yesterday, boy. Pentium 233 là đủ cho soạn nhạc rồi. Còn P4 thì tôi có khả năng mua vài trăm con.
4. Nếu là giỏi nhất Vn, xin post 1 vài tác phầm của bạn ( nhạc quen thuộc để dễ so sánh, Hoặc 1 vài bài bạn tự sáng tác )
5. Học tính khiêm tốn đi Boy. Tự cao là người chẳng bao giờ thành công đâu. :D
Beethoven còn chưa dám xưng mình là giỏi nhất mà ...

tra loi rat ngan gon

nghe ong hoi chung to ong cung cha biet cai me gi ca,miem tra loi mat thi gio.
ma nhung dong chi nao dang dung Pen 233 thi dung nghi den lam nhac lam nheo gi ca,dam ba cai card Live hay on board thi noi chung la nen de xem
phim *** ma xem co khi cung cha duoc
a quen TOI NOI TOI KO GIOI NHAT VE AM NHAC VA PHOI KHI DAU NHE
TOI GIOI NHAT VE SU DUNG MIDI VA MAY TINH THOI
dung hieu lam

Empty_heart
11-07-2004, 15:44
Ít nhất cũng học được 1 chút khiêm tốn đó Boy, "TOI NOI TOI KO GIOI NHAT VE AM NHAC VA PHOI KHI DAU NHE
TOI GIOI NHAT VE SU DUNG MIDI VA MAY TINH THOI"
Nhưng nhớ chữ "nhất" chỉ dùng được khi người khác tặng cho bạn. Kì này đỡ kiêu 1 chút rồi đó " Giỏi nhất " thay cho " giỏi nhất Vn "

Giỏi về Sử dụng MIDI + computer thì còn nghe được. Còn về hòa âm phối khí thì không đâu nhé.

Mà cũng phải Vn thì có bao nhiêu người làm nhạc MIDI đâu, you tự hào cũng phải...

Còn nữa Pen233 tôi nói là làm nhạc được thôi, chứ ai nói không làm được Boy ? Cấu hình máy càng good thì đương nhiên càng tốt.
Nên hiểu là dùng pen233 thì chỉ soạn nhạc thôi ( xài Encore, Final... ), Còn mix, Encore nhạc ... làm ba cái xảo thuật âm thanh thì không có cái computer nào đủ đâu, Chỉ nhanh là tốt thôi :D

gigasampler
11-07-2004, 17:06
Ít nhất cũng học được 1 chút khiêm tốn đó Boy, "TOI NOI TOI KO GIOI NHAT VE AM NHAC VA PHOI KHI DAU NHE
TOI GIOI NHAT VE SU DUNG MIDI VA MAY TINH THOI"
Nhưng nhớ chữ "nhất" chỉ dùng được khi người khác tặng cho bạn. Kì này đỡ kiêu 1 chút rồi đó " Giỏi nhất " thay cho " giỏi nhất Vn "

Giỏi về Sử dụng MIDI + computer thì còn nghe được. Còn về hòa âm phối khí thì không đâu nhé.

Mà cũng phải Vn thì có bao nhiêu người làm nhạc MIDI đâu, you tự hào cũng phải...

Còn nữa Pen233 tôi nói là làm nhạc được thôi, chứ ai nói không làm được Boy ? Cấu hình máy càng good thì đương nhiên càng tốt.
Nên hiểu là dùng pen233 thì chỉ soạn nhạc thôi ( xài Encore, Final... ), Còn mix, Encore nhạc ... làm ba cái xảo thuật âm thanh thì không có cái computer nào đủ đâu, Chỉ nhanh là tốt thôi :D

Lai van de nua can phai noi.VIET NAM CUC NHIEU NGUOI LAM MIDI VA MAY TINH,NHA NHA THU THANH NGUOI NGUOI LAM PHONG THU ,nhan tai nhieu nhan nhan ko dem ke xiet
Rat nhieu bo o Tay hay che dan Viet Nam la lac hau TU NHAT O DAY TOI MUON NOI LA CA CONG DONG CHUNG TA NHAT
Con cai chuyen toi noi nhat la toi cheu dong chi Hau.Cac ong o dau nhay xo vao cai chay cai coi
Empty_heart dang o nuoc ngoai ma sao lac hau the.Tat ca cac ki xao ve am thanh bay gio ko dung den May tinh thi dung den cai gi

Viet Nam co cau:TIEN IT MA THICH HIT l... THOM cuc ki dung

Kennic
11-07-2004, 18:46
Kenic lam o phong thu nao,thang nay cung co nghe 1 so bai do kenic Mix rat hay nhung thuc ra lanh vuc phoi khi va Mix hoi khac nhau.Neu nhu tap hop duoc ca 2 vao thi hay nhat

Hòa âm và MIX là 2 lĩnh vực hoàn toàn khác nhau chứ không phải hơi khác nhau.
Tôi chẳng biết ông Giga này xem các bài của tôi như thế nào mà nói tôi chỉ ngồi bấm máy thu thanh? Tôi chơi Piano và cũng hòa âm như ông đấy thôi, ngoài ra kiêm luôn thu, mix.
Tôi có nghe các bài của ông phối, vẫn còn Vietnamese lắm, chưa có perfect đâu, bởi vì tôi tôi hướng Tây, nghe các thể loại như Craig David, Linkin Park, Evanessence, Goove Coverage v.v... chứ không thích các thể loại của Mỹ Linh, Hà Trần, Thanh Lam... (không hướng ngoại được) vì thế các bài mà ông Giga phối vẫn còn nằm trong vòng lẩn quẩn của đất nước VN này (Nghe là biết nhạc VN).
Còn về vấn đề MIDI mà ông Giga nói là ông giỏi đó, thật tình mà nói, MIDI đối với dân Composer chuyên nghiệp thì nó đã chết từ lâu rồi, thời đại Synthersizer Sequencer bây giờ mà còn xài MIDI Sequencer thì thật là lạc hậu. Tôi nghĩ ông cũng biết vấn đề này mà, tôi thấy ông có xài VSTi và Gigasampler thì chắc cũng biết chứ.
Hòa âm MIDI thì chì cần P233Mhz là đủ, thực sự là vậy. Nhưng hòa âm bằng Synthersizer thì trên 3Ghz, 2GB RAM đôi khi vẫn chưa đủ.
busy, bàn luận sau.

Empty_heart
12-07-2004, 04:20
1. Tôi chưa có điều kiện để nghe nhạc của Gigasample làm nên tạm thời chưa có ý kiến.

2. Cái thread này đi lạc chủ đề rồi, Chấm dứt nó đi. Hãy mở 1 thread mới chuyên về MIDI, ở đó thì chúng ta sẽ tranh luận đàng hòang về vấn đề này.

3. Tôi tán thành ý kiến với kennic: "Còn về vấn đề MIDI mà ông Giga nói là ông giỏi đó, thật tình mà nói, MIDI đối với dân Composer chuyên nghiệp thì nó đã chết từ lâu rồi, thời đại Synthersizer Sequencer bây giờ mà còn xài MIDI Sequencer thì thật là lạc hậu. Tôi nghĩ ông cũng biết vấn đề này mà, tôi thấy ông có xài VSTi và Gigasampler thì chắc cũng biết chứ.
Hòa âm MIDI thì chì cần P233Mhz là đủ, thực sự là vậy. Nhưng hòa âm bằng Synthersizer thì trên 3Ghz, 2GB RAM đôi khi vẫn chưa đủ. "

4. Tui bất mãn về câu nói này " Rat nhieu bo o Tay hay che dan Viet Nam la lac hau TU NHAT O DAY TOI MUON NOI LA CA CONG DONG CHUNG TA NHAT " ===> Không phải tui chê bai VN, Nhưng bạn ơi, Cộng Đồng chúng ta không có xếp thứ "NHẤT" đâu. Tôi nghĩ bạn chưa bao giờ ra khỏi nuớc Vn, nên mới hồ đồ nói thế. Chử " NHẤT " dùng không đúng nữa rồi, bạn biết điều này mà.

5. Tôi cũng chỉ có 1 lời khuyên cho Giga, " Hãy nhìn ra thế giới, Anh sẽ thấy thế giới to lớn biết chừng nào"

6. Làm ơn bỏ dấu dùm mấy bro, Đọc bực mình quá... :D

gigasampler
12-07-2004, 09:57
Biet rang Viet Nam con lac hau nhung TAT CA CHUNG TA DUNG TU TI.Toi dang tung duoc sang Thuy dien 1 thoi gian va thay rang KO PHAI THANG TAY NAO CUNG GIOI.Cung ngu bo me.TOI MUON DE CAO TINH THAN DAN TOC
Kenic oi ong lieu co the choi nhac cua Craig David, Linkin Park hay nhu bon no ko.Lieu may bo Boy Band nha minh co hat duoc nhu the ko.bay gio co xu huong la nguoi Viet choi nhac Viet
Con ve MIDI toi duoc biet trong SG co anh Hoai Sa lam Midi cuc hay.Hoan toan la ve MIDI ko dung den VSTI.toi thay nhac van hay.
ma thoi nhu Empty_heart noi lac me no chu de roi.Thoi ko tranh luan
QUAN TRONG LA CO NHAC VA RA TIEN CAI DAY HAY HON

Kennic
12-07-2004, 17:19
Kenic oi ong lieu co the choi nhac cua Craig David, Linkin Park hay nhu bon no ko.Lieu may bo Boy Band nha minh co hat duoc nhu the ko.bay gio co xu huong la nguoi Viet choi nhac Viet

Như vậy là Gigasampler vẫn chưa biết người biết ta rồi. Hy vọng Giga sẽ sớm có dịp nghe các tác phẩm của chúng tôi.
Topic chấm dứt tại đây.

Because_im_a_boy
18-08-2004, 04:21
hi Emty_heart, tui hong ta'n thanh` y' kie'n noi' ve` Midi Sequencer la` lac hau doi' voi' dan Pro !!!!!
cuz dan pro hay dan khong co' pro deu` phai? xai` toi' midi het'
vi ai xai` toi' Giga hay cubase hay bat' ky sequencer soft deu` phai su dung toi' midi, neu' khong co' midi thi` may' cai' vsti, giga. sona_cakewalk khong the? play, khong co' giao thuc' midi thi tat' ca nhung cai' soft ve` sequencer chi con la` nhung cai' skin tren monitor thui hihi.

to' khong bit' type tieng' viet co' dau' thong cam nha
To' khoai' emty_heart cho to' la`m wen nha
duoc thi` nha'n yahoo mess cho to' nick ne`:

new_ide_boy

hoc&hoc
25-08-2004, 08:15
Các Bác thật giỏi Bác nào cũng giỏi nhưng tôi nghĩ các Bác chưa có người nào thật sự giỏi, vì người giỏi chưa bao giờ dùng lời lẽ như thế cả. " Điển hình là Bác Giga gì đó thật là láo cá." Ở đây là diễn dàn thảo luận chứ không phải tranh tài, Tui thấy các bài của Bác chả giúp ít gì cho diễn dàn cả, nếu thấy dư thừa thì tự DEL bài của mình đi. Bác Giga ở HN thì đã sao? Ở SG có rất nhiều người hay lắm sao Bác không biết? Nghe giọng HN là thấy ghét rồi. Lần sau nhớ gõ dấu nhé các Bác. sợ sai chính tả hả?

cathy79ko
25-08-2004, 12:49
Trui, các anh ơi. Xin đừng làm forum thành 1 nơi quy tụ những người ăn nói đáng sợ như vậy.

C++
25-08-2004, 13:04
Nếu mấy huynh co hứng thú thì mời vào diễn đàn của đệ rồi chúng ta sẽ post nhạc lên coi ai hay hay dở nhé, đệ xin xung phong Mix một bản nhạc nhé (bản nhạc này hiện đang được ban đại trà, hic hic mắc cỡ quá)

QuocPham
26-08-2004, 01:06
To gigasampler: M-Audio sắp tới sẽ thống nhất với ProTools của Avid
http://m-audio.com/index.php?do=media.new&ID=503e85ec37f1003524a4455fcfb32b1f

phoenix78
25-10-2004, 19:56
Ngai chet.Ra mua dia CD ma nghe
Dia My tam Bai Giac mo diu em
Dia cua bon Bien xanh bai gi ko nho vi cha can nho cam tien xong thi thoi
Dia Minh quan bai gi cung ko nho not chi biet no nho lam nhac la lam thoi
http://yeuamnhac.com/music/showthread.php?t=109330&page=4&pp=10&highlight=trieu+hong+ngoc
Trang nay co bai Tim dau bai nay o Ha noi goi la hang cho
Dia Ho ngoc Ha co phoi khi 2 bai
Sap toi dia cua Khanh Linh cung phoi khi 2 bai sap phat hanh
con nhac phim thi nhieu ko ke het
thuc ra ko dinh to mom dau nhung thay Kenic cung mom to lam nen the thoi
Con ve Home Studio gom co nhung thu sau
1 Xeon 2 chip 2gh4 1ghi ECC ram
Card RME
Mixer 01V96 cua Yamaha
Pre co 1 con Avalon 737
Mic thi hoi pho vi it khi thu hat ho lung tung
Cubase SX va Nuendo va rat nhieu Vst intrumen
Sap toi ban het de dung Protool
o SG co 1 so nguoi thuc su la gioi CON DAU TOAN VO VAN VA BA HOA.
thang nay o Ha noi cung la thang vo van thoi nhung cung ko thich ba hoa nhung rieng ve Midi va may tinh thang nay CHA SO THANG NAO TREN TOAN CAI VIET NAM NHO BE NAY CA,
LUON NHO RANG VIET NAM LA NUOC NGHEO.CON NGUOI CON TOI TAM LAM.

Tôi không đồng ý tí nào về cách nói của ông GIGASAMPLER cả.
1/. Theo tôi, rõ ràng ông không có cơ sở nào để mà cho rằng mình là siêu về MIDI + COM cả.
2/. Tôi hỏi bác, khi soạn nhạc bác dùng công cụ gì và phòng thu của bác dùng dụng cụ gì để mô phỏng âm thanh?
3/.Đồng ý với KENNIC, những bài nhạc bác nói rằng bác phối ( mà tôi cho rằng chảng phải là bác phối) quá VN, nghe không có gì đặc biệt.

binhan072004
06-06-2007, 00:01
chi lo cai nhâu
tim dc phan mem chua