PDA

View Full Version : Cách diệt virus bằng Hiren's boot 9.9?

matbuontt
09-07-2009, 17:12
Các bạn có thể chỉ cho mình cách diệt virus bằng Hiren's Boot 9.9 được không? Mình không tìm thấy mục Antivirus.
Cám ơn các bạn nhé?

kissssss
10-07-2009, 05:59
Cho hỏi kèm 1 câu...hơi ngu...Hiren's Boot CD 9.9 có xử lý winVista được không mấy bồ?

superthin
10-07-2009, 08:51
Các bạn có thể chỉ cho mình cách diệt virus bằng Hiren's Boot 9.9 được không? Mình không tìm thấy mục Antivirus.
Cám ơn các bạn nhé?

Thay vì hỏi và ngồi đợi vài ngày anh em trả lời. Thì đã bỏ đĩa vào khởi động, cứ thử thực hành ngay. Nếu không diệt được cũng chả có nguy hại mấy cho máy cả.

@kissssss: Hiren's Boot là một đĩa khởi động với Linux khởi tạo, sau đó có thể nạp DOS, Windows XP bản mini => khả năng là đọc thấy phân vùng đang cài Windows Vista. Còn từ "xử lý" bạn dùng là mình không hiểu? Nếu để xoá bỏ Windows Vista thì bạn vào mục nào có từ Partition để tìm công cụ thích hợp nhé.

hongvan_itc
10-07-2009, 08:59
hôm em nhét boot vô nghịch ! quét cái hdd nhưng mà...lâu quá ! đợi không nổi ! em rút ra luôn ! rồi sau đó không khởi động đC ! không thể nào vô đc win ! nhét đĩa win cài lại thì đến cái bước ínert thì nó tắt không thèm chạy ! bực quá ...không biết làm sao...! bê lên Hoàn Long kêu cài lại ! thì dc ? không biết mấy ông bên Hoàn Long làm kiểu gì ! mà em hỏi nó không chịu nói, nói chung chung là : "chỉ hư win thôi " ! !

saigonboy88
10-07-2009, 09:00
vay cho hỏi co dùng duoc Mcafe Anti dược không vậy mấy bồ

Gon77
10-07-2009, 09:20
hôm em nhét boot vô nghịch ! quét cái hdd nhưng mà...lâu quá ! đợi không nổi ! em rút ra luôn ! rồi sau đó không khởi động đC ! không thể nào vô đc win ! nhét đĩa win cài lại thì đến cái bước ínert thì nó tắt không thèm chạy ! bực quá ...không biết làm sao...! bê lên Hoàn Long kêu cài lại ! thì dc ? không biết mấy ông bên Hoàn Long làm kiểu gì ! mà em hỏi nó không chịu nói, nói chung chung là : "chỉ hư win thôi " ! !

Làm kiểu gì cơ chứ, chắc mấy ông bên đấy lại bung Ghost thôi. Chứ cài win cho bác thì lâu lém. Mà bây giờ cài win chắc cài bản Trial rồi, bác mà không cài lại 30 ngày sau lên cài tiếp đấy. Không thì bỏ xiền mua bản quyền.

Còn bác bảo không cài được, em nghĩ chắc đĩa win bác lỗi thôi. Mà hình như đang quét thấy lâu vẫn dừng được phải không nhỉ?. Lâu chẳng đụng đến nên không nhớ lắm.

Cám ơn các bạn nhé?

Từ đĩa 9.7 ( nếu em nhớ không lầm) thì không còn mục antivirus nữa đâu. Nếu muốn quét bằng đĩa thì bác vào trong Win mới có. Vào cái win mini của nó cũng được vậy.

matbuontt
11-07-2009, 08:01
Bạn chỉ chi tiết giúp mình cách quét bằng đĩa trong win cho mình với. Vì mình chưa quét bằng đĩa lần nào hết, mà máy mình nhiễm virus khá nặng.
Cám ơn bạn nhé.

gon87
11-07-2009, 10:40
Bạn chỉ chi tiết giúp mình cách quét bằng đĩa trong win cho mình với. Vì mình chưa quét bằng đĩa lần nào hết, mà máy mình nhiễm virus khá nặng.
Cám ơn bạn nhé.

Quét trong Win thì có khác gì mấy phần mềm khác đâu. Chỉ là nó tích hợp vào đĩa thôi mà bác. Bác vào trong Win, đút đĩa vào. Click đúp vào nó là nó hiện lên Menu rồi tìm thôi.( Không thì vào HBCD/WinTool/autorun.exe nó hiện lên Menu). Hình như đĩa 9.8 có thằng Clam Win free antivirus, update rồi quét.

Máy bác nhiễm Virus thì bác cài phần mềm diệt vào, update và quét. Nặng nữa thì bác quét, cài lại Win rồi lại quét.Chứ quét bằng đĩa vậy chẳng được gì đâu:
- Phần mềm free thì bác xài Avira antivir personal, Avast, AVG, hay BKAV nhà ta
- Phần mềm có phí thì KAV, KIS...

latlaobao
26-07-2009, 23:13
Xem ra mình cần học hỏi mấy anh pro ở đây nhiều đó :P, hôm nay mới post bài đầu tiên hihi, cha ông ta có câu cứ phá đi rồi sẽ biết vậy tại sao ko phá nhỉ? Có cái đĩa boot hay thế thì cứ phá đi có gì mà ngại :))

steppe1890
28-07-2009, 21:35
dung` may' cái trình diệt trong Hiren's Boot ma` cho update free thi chỉ mất time thôi. tốt nhất là dùng kis hay kav(nếu ko co' internet) đảm bảo sạch bong :D.
Mà nhớ cài lai win rồi hãy quét chứ máy đã dinh virus rồi thì cái loại nào cũng vô dung thôi :(

phamquocquan
11-08-2009, 10:36
quyet trong win chi cho no kho ban len mang hoc cach la file ghost di cai moi lai he dieu hanh roi lam khi thay may nhien vỉut nang ma bung ra xai

mrthangvn
11-08-2009, 16:23
Boot 9.9 co antivirus ha ba con tôi không thấy tôi toàn dùng kapersky vẫn con 412 ngày nữa lên cũng không để ý máy cái đó. về vấn để có bạn hỏi là đang quét thì out sau đó mà không vào được win thì bạn xem lại o HDD của bạn đi mình nghi là không sao vi ngay sua mình hay dùng cái đó mà toàn để tôi quuét đi ngu đên sáng dậy là xong hehheheh nhung không hiệu quả giò có internet rùi mà anh em cài rùi up về là ok

conan52
11-08-2009, 19:39
vay cho hỏi co dùng duoc Mcafe Anti dược không vậy mấy bồ

tất nhiên là ok rồi vì sao lại không đc nhỉ

tranquocviet108
12-08-2009, 08:58
các bác ơi, bác nào có cái clip hướng dẫn ko em gà mờ lắm, các bác có cái clip hướng dẫn thì hay quá, thanks các bác nhiều, diệt virut và cứu dữ liệu nữa ạ , thanks các bác nhé

winner83
12-08-2009, 09:39
Ghost lại máy cho nhanh ...

anhtuan8892
12-08-2009, 20:42
em có cách này. ko bít các bác bít chưa. nhưng em cứ mạo mụi viết lên. mong các bác chỉ giáo:
khi máy đang chạy. ta cho đĩa boot 9.9 vào ổ CD. vào my computer bấm đúp vào cái biểu tượng đĩa hiren boot. các bác để ý ở cái khung hiện ra góc trái trên có cái menu. bác bấm vào đó chọn antivirus. rùi thích cái pm nào để diệt thì sd. nhưng em nghĩ nên bỏ chút tg để sd hết các ct diệt virus trong đó sẽ hiệu war hơn. em làm rùi và đc.
mong các bác góp ý cho nha

chaonguoidep
13-08-2009, 00:17
Sao các bác không dùng WinCE nhỉ ? Vào đó giao diện như Windows, lại diệt virus thoải mái, chả cần kill hay show file ẩn gì cả. Nói chung là sướng

nguaden
13-08-2009, 11:20
Trong Hirent boot 9.9 có windows xp mini mà, vào đó mà diệt, ko thì vào safe mod off dùng phần mêm chuyên dụng của mình, trong hirent nó đâu có update được data virus mới đâu

qpanda
19-08-2009, 22:34
mình đã update Mcafe Anti và chép vào file vdefs như hướng dẫn ớ 1 số trang trên mạng,nhưng hirent 9.9 không có phần antivirus làm sao quét virus khi boot từ cd,
ai có thể hướng dẫn mình cách quét với,hiện giờ máy tính mình bị nhiễm virus win32.virut.ce và
Trojan program Trojan-Clicker.HTML.IFrame.ajl

pvbank
30-08-2009, 11:32
mình đã update Mcafe Anti và chép vào file vdefs như hướng dẫn ớ 1 số trang trên mạng,nhưng hirent 9.9 không có phần antivirus làm sao quét virus khi boot từ cd,
ai có thể hướng dẫn mình cách quét với,hiện giờ máy tính mình bị nhiễm virus win32.virut.ce và
Trojan program Trojan-Clicker.HTML.IFrame.ajl

Ban dung WinXP mini ma quet

hack_mattroi
06-09-2009, 17:06
hiren's 9.9 hỗ trợ Win xp mini bạn vào đó và chạy các chương trình trong đĩa boot.Bạn vào phần Wintools trong thư mục bootCD hoặc HBCD của đĩa boot ở đó bạn có thể lựa chọn các chương trình quét vius và bạn thực hiện quét trong môi trương win mini này.Ví dụ tôi chạy chương trinh kapersky vius nó sẽ hiện ra giao diện và ban lam theo hướng dẫn của chương trình để quét thế thôi,nó co nhiều chương trinh quét vius và trojgian rất hay

viphainhu
06-09-2009, 21:58
Chào các ban!mình đwowcj đọc rất nhiều bài viết của các bạn nhưng mình thấy các ban giwows thiệu những hướng dẫn nó chưa cụ thể lắm!và thủ tục vẫn còn phức tạp quá

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

mình tấy các bài viết cần phải sinh động hơn nữa, chi tiết cụ thể hơn và kèm theo đó là hình ảnh minh họa để các bạn độc có thể trau rồi kiến thức cho mình?Xin Cảm ơn?

gon87
07-09-2009, 00:00
Chào các ban!mình đwowcj đọc rất nhiều bài viết của các bạn nhưng mình thấy các ban giwows thiệu những hướng dẫn nó chưa cụ thể lắm!và thủ tục vẫn còn phức tạp quá

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

mình tấy các bài viết cần phải sinh động hơn nữa, chi tiết cụ thể hơn và kèm theo đó là hình ảnh minh họa để các bạn độc có thể trau rồi kiến thức cho mình?Xin Cảm ơn?

Có những cái cần thiết phải có hình ảnh VD : Hướng dẫn cài Win...nhưng có nhiều cái không thật cần thiết bác à, thêm nữa nhiều cái bác có thể search trên Google trước khi vào đây đặt câu hỏi mà. Mọi người nói vậy khi bác làm sẽ nhìn ra thôi. Chắc không ai có thể viết 1 bài hướng dẫn toàn bộ dùng đĩa Hiren's boot được. Cần cái nào thì tìm hiểu về cái đó thôi.

mr.blackjack
11-09-2009, 10:07
Em thì ít khi dùng boot để quét lắm tuy nó hiệu quả nhưng chậm quá ko đợi đc có bác nào có cách diệt nhanh gon ko giới thiệu anh em đi .
Thank ....

hoangkim1608
01-10-2009, 20:55
các bác ơi em muốn quét virus trong DOS ma chẳng tìm thấy mục Antivirust Tools đâu cả.Máy em bị nhiễm virus nhiều quá.em muốn diệt tận gốc thì phải làm thế nào bây giờ các bác nhi?Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ bảo em với.Thank!

Tom_ga
01-10-2009, 22:12
cài lại win,format lại ổ,chết chak.kaka

tennis
01-10-2009, 22:39
Khi quét virus trong môi trường ko có hệ điều hành, nó chỉ diệt được file virus của trojan hay adware thôi, còn nếu virus nhiễm vào file thì hoặc là ko quét đc, hoặc là quét bằng cách xóa file hệ thống => hệ điều hành cũng ko chạy được nữa.

computer83
02-10-2009, 08:50
đây cũng là một trong những biện pháp để diệt virus thôi

huyta83
02-10-2009, 15:20
không bít nói gì,"học học nữa học mãi"

k0nnjt
01-11-2009, 21:28
ghót lại thì dc mấy lần la lại hư win a` tui khoái nhất món cứuu dữ liệu hj` vui fet co mặc dù cuus xong lại hok lấy về dc chả hiểu tại sao

brisingr_2209
05-11-2009, 01:31
cho bạn link hướng dẫn có hình nè

http://www.vn-zoom.com/f167/hirens-bootcd-10-0-dia-boot-khong-the-thieu-cho-dan-it-384131.html

link down .iso file hirens boot cd 10.0 (chỉ cần burn file này là được 1 đĩa hrb nhé)
http://www.mediafire.com/download.php?0ujyzizqnnl

Thanhtv_74
11-11-2009, 10:27
Tháo cái ổ cứng ra ,lắp trên máy khác quét==>OK

cuongnl
15-03-2010, 13:39
tôi mới tiếp cận máy tình nên chẳng biết gì mà nói cả, vãn đảng tìm hiểu vài cái gọi là tin học thui. rất mong được các Đại ca chỉ bảo. Thanhk nhiều nhé

nguyenlongvn2004
15-03-2010, 14:21

đi lang thang trong sân có con gà có con gà
tụi hoàng long nó bảo thế chứ sao có tiền mừng quá đi hehe

anhkiet446
16-03-2010, 13:09
Cám ơn các bạn nhé?
Diệt Virut trên dĩa Hiren Boot cũng tùy dĩa có tích hợp phần mềm Diệt hay không nữa bạn ah!

bacquanHT
18-03-2010, 13:00
ban oi ban thu dung phân mem MC-fee trong dia boot xem sao,hinh nhu no nam o trog muc tool cua dia boot do.

Mr.Triết
18-03-2010, 22:53
Tại sao phải cần diệt bằng Hiren's. Sao không dùng BKAV :w00t:

computer69
19-03-2010, 08:04
Nếu diệt virus ngoài môi trường windows thì hình như diệt bằng kis tích hợp vào usb hay hơn hiren boot
bkav diệt hoài còn hoài chán

pth
19-03-2010, 20:04
mình thì máy bị vi rút bung file ghost ra cài chương trình diệt virut về diệt . xong . cùng lắm thì cài lại win, diệt.

chập mạch
19-03-2010, 22:03
bạn muốn diệt virut còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố, nếu như máy dùng bình thường không có gì quan trọng thì có thể format lại toàn bộ các ổ, nếu máy có chứa dữ liệu quan trọng thì có thể dùng heren boot để diệt bây giờ nó có bản 10.1 diệt virut khá dễ với đầy đủ công cụ diệt virut hàng đầu, rất dễ sử dụng bạn à, còn nếu muốn biết chi tiết bạn chịu khó lên mạng tìm ra hàng đống, nhưng diệt virut tốt nhất trong đó bạn nên chọn kiss ấy nó hàng đầu thế giới mà, còn mấy cái kia thì tùy nếu bạn thích, còn nếu dùng ghost thì không diệt hết virut đâu mà tốt nhất nên tạo một đĩa ghost cho riêng máy mình cho ngon chứ nếu lưu trên máy tớ đảm bảo khi nhiễm virut thì nó cũng ăn bố cả file ghost luôn rồi còn đâu

damlien807
06-04-2010, 09:38
hehe mình chj dùng bkav chẳng thấy làm sao cả . con nếu máy chạy kém wa thì ghost cho no cái thé là ok luôn hehe

xuanhung79
07-04-2010, 13:02
máy mình dạo này chạy ì ạch quá, giống như "công nhông" lên dốc vậy đó. mình cũng thường hay ghost lại nhưng không biết ghost liên tục có ảnh hưởng gì đến hdd không nhỉ?