PDA

View Full Version : ACB đã cung cấp dịch vụ chuyển khoản online khác hệ thống

federicnguyen
25-06-2009, 14:02
Hôm qua, có đứa em làm ở ACB tiếp thị dịch vụ này, thấy có vẻ khá tốt. Phí chuyển khoản khác hệ thống cùng địa bàn tối thiểu là 20.000, khác địa bàn tối thiểu là 30.000, còn cụ thể là 1% hay 0,5% gì đó mình không nhớ. Giá smartcard là 50.000, khó bí mật tạo chữ ký điện tử là 570.000 (không nhớ chính xác lắm). Hiện tại đang cung cấp thử cho nhân viên, khách hàng nào biết cũng có thể đăng ký. Chi tiết trên website của ACB.

http://www.acb.com.vn/tienich/ib.htm

up2store
25-06-2009, 16:06
ACB là ngân hàng làm ăn đàng hoàng và tốt nhất

Công ty tui đang dùng Vietcombank, pà nội nó dốt mà chảnh

thesaint
25-06-2009, 16:29
Good nhỉ :D mỗi tội hơi bị mắc cùng lắm mới xài thôi ;)) Giờ đa số ai cũng có mấy acc bank chọn cái nào free + online transfer cho khỏe!

Công ty tui đang dùng Vietcombank, pà nội nó dốt mà chảnh
Cho tui chửi với :D
Bọn nó ko dốt đâu bro ơi >> cái này nói mấy chị ở Agribank thấy hợp nè :D
Bà cố nội bọn VCB service thì chậm như rùa chuyển tiền ngoài bank lúc nào cũng đợi cỡ 30 phút là nhanh :(
Bank gì đâu mà 15h30 close (VCB HCM)> bó tay toàn tập.

up2store
25-06-2009, 16:59
Cho tui chửi với :D

Nào cùng chửi Vietcombank, thái độ nhân viên chảnh tró, chi nhánh thì tìm lòi con mắt ko ra, ATM thì lùng mòn bánh xe ko ra

ACB hả? đi vài trăm mét là có cái chi nhánh, đẹp, chuyện nghiệp

Pà lọi cái thằng quỉ Vietcombank, cùi bắp mà chảnh

Chửi đã quá :D:D:D

9960
26-06-2009, 01:14
cho hùa chửi VCB với !!!
bọn này đúng là nhà nước, quan liêu kinh dị! nổi điên với tụi nó luôn ...
Mình đi rút tiền, 10g30 làm thủ tục chậm như rùa...đúng 11g đuổi khách về, bắt 1g30 quay lại cho dù tụi nó làm ko xong hồ sơ, stop tất cả...!!!
lần 2 đến 3g rút tiền, cũng rùa bò tiếp...3g30 đuổi khách về nữa, bắt sáng mai quay lại!!!
tiên sư tụi nó, ai đời bank mà 3g30 đóng cửa!!!
CHỬI SƯỚNG MIỆNG THIỆT !!!!!!!!

BeHanh
26-06-2009, 02:37
bên ACB cũng có đứa nhân viên dốt lắm.
Lần trước đem cái Visa Debit vô rút tiền, gặp đúng con nhỏ dốt, cái số Expire Date trên thẻ ghi là 5/10, bữa đó rút là ngày 12 tháng 5, con nhỏ đó nói là thẻ hết hạn rồi, hạn của thẻ là ngày 10 tháng 5. Mình nói số đó là tháng 5 năm 2010 mà nó không chịu nghe. Đúng là bực cái cửa mình. Cuối cùng phải ra ATM rút.

thesaint
26-06-2009, 07:49
Chắc phải lập nguyên 1 topic để chửi VCB woe :D bức xúc mà vẫn phải dùng :)
Cũng tùy chỗ thôi các bro đi du lịch Đà lạt coi nhân viên VCB nhiệt tình lắm 11h15' chạy đến các em vẫn OK
Móa cái tụi VCB HCM đúng là hành khách :((

cái số Expire Date trên thẻ ghi là 5/10
Con nhỏ chắc nó du học trời tây về nên quên nguồn gốc cách viết của dân tộc bro thông cảm :D

fakoon1
26-06-2009, 08:44
ACB làm ăn ngon quá :D

federicnguyen
26-06-2009, 11:30
Mấy bro ơi, tôi tạo thread này để bàn về dịch vụ mới của ACB mà, mấy bro tha cho VCB đi nhé, tôi thấy nó cũng tốt mà, trước giờ tôi toàn dùng dịch vụ chuyển khoản qua ATM và internet banking của VCB thôi đó, phù hợp khi chuyển những món nhỏ và cùng hệ thống VCB. Còn internet banking của ACB thì chắc phù hợp với những ai chuyển những món lớn, cần độ bảo mật cao vì mất phí và tiền mua thiết bị (nếu chọn mức bảo mật 3)

911.com
26-06-2009, 13:25
Vào ACB gửi 200k nó cám ơn lia lịa ...mấy em xinh xinh còn đưa mình tới tận nơi để hướng dẫn lấy số thứ tự và ngồi chờ..những ngón tay xinh xắn của em nó bấm ..mà lòng xôn xao..sướng cả người

Vào VCB gửi 200triệu chúng nó cũng xem như cỏ rác ...hỏi thì đếch thèm trả lời , nói ra đọc thông báo ..tùm lum ..vào trong đó còn nghe tụi nó lấy chuyện con cái ra mà kể ...mấy thằng security xem khách như ăn trộm ...lúc nào cặp mắt cũng sau lưng

ACB chỉ thua VCB 1 điểm đó là gửi tiền thì thường khoảng 19h tối nó mới cập nhật ..còn của vcb thì có liền sau 5phút

hoian
27-06-2009, 11:38
cũng còn tùy em :D tùy địa điểm nữa :D có nơi thì ACB tốt, có nơi VCB tốt có nơi VAB tốt ;) đâu chỉ dựa trên 1 vài điểm giao dịch đã nhận định là nơi đó tốt hay xấu ngay được trời? như ở địa phương tui thì ACB làm tốt, VCB cũng khá tốt, và VAB thì quá tốt ;)

dang_visa
27-06-2009, 14:03
cho tui tham gia với nha!vừa gòi chạy đi đổ xăng ban đêm 8pm đang hết tiền cần khoảng 2 chai vì đổ xang o tô hết 800k!gần đó có ngân hàng đông á!nên vào atm đông á rút !nhưng mà do bị lỗi nên ko rút được tiền!nên vào quầy giao dịch 24/24 vì lâu nay nghe đông á có giao dịch 24/24!ui thau ràu!gặp ngay một đống chuối lun!hóa ra cái tên giao dịch 24/24 chỉ giáo dịch từ sáng đến 7.30 thui!đau cháu quá đành ra về!chạy giữa đường má sợ hết xăng thì đau quá!đông á ơi chơi tui gòi.

Mourinho Quach
28-06-2009, 10:38
xin chào các bác mình xin ghi nhận những điểm chưa thật sự tốt của VCB,nhưng ngân hàng nào ,chi nhánh nào cũng có lúc này lúc kia bác ah ,con người còn có tính này tính kia...nhưng dù sao mong các bác bớt giận.
Thesaint : bác nói chuyển tiền khác hệ thống lâu a ? xin thưa với bác chuyển tiền khác hệ thống thì phải qua các kênh bù trừ qua lại ,sao nhanh dc .em nghĩ nếu bác làm trong ngành bác sẽ hiểu ,chuyển khác hệ thống trong buổi sáng mới có tiền bác ah.còn trong hệ thống thì 2phut thôi.
Các bác chê NV VCB làm ăn chậm và chảnh ,nv nào chảnh bác cứ ghi lại tên (trên ngực ao của các NV VCB) rồi nói :Cô A àh,tôi thấy thái độ tiếp khách của cô ko đúng mực ,tôi sẽ phản ánh việc này với lãnh đạo... nhân viên đó sẽ xanh mặt ngay.còn không bác cứ gọi 0438243524 để phản ánh .
Các bác ah,VCB giờ đã đổi mới rất nhiều,các bác cứ thử sang VCB đặt tại LOTTE mart.Nói chung để phục vụ khách hàng tốt ,thì còn tùy thuộc rất lớn vào tư duy của lãnh đạo các chi nhánh nữa các bác ah.
thì bác sẽ thấy ,bác gửi 200 k người ta cũng coi bác như gửi 2 tỉ đó .còn ai gửi trên 500 tr nếu thấy bất tiện thì NH có thể tới tận nhà lấy tiền cho các bác .Hiện nay CN này đang khuyến mại giảm 70% phí làm thẻ connect 24.
Giờ VCB đang hoàn thiện về mô hình cổ phần ,nên thái độ nv sẽ thay đổi trong thời gian tới ,để có được sự thay đổi tốt và kịp thời hơn ,cũng cần có sự đóng góp của các bác ,nếu có gì không hài lòng các bác cứ phản ảnh ngay lập tức ,lần sau các bác sẽ thấy có sự khác biết ngay.
VCB đã triển khai dịch vụ internetbank online,chuyển khoản online mời các bác sử dụng và cho ý kiến đóng góp nhà dv hoàn toàn free.
http://vietcombank.com.vn/EBanking/IBanking/
hi vọng đóng góp của các bác sẽ giúp VCB hoàn thiện hơn,và vẫn mãi là ngân hàng lớn nhất , có lợi nhuận cao nhất tại VN.
Trân kính trào
Vietcombank Chi nhánh Nam Sài Gòn-PGD BÌNH MINH (469 NGUYỄN HỮU THỌ ,Q7 TPHCM)
VIETCOMBANK, NGÂN HÀNG HÀNG ĐẦU VÌ VIỆT NAM THỊNH VƯỢNG

Zombie.DeathMan
28-06-2009, 11:17
Đặc trưng văn hóa Viet là "tại bởi thì vì" ... chán !!!

wdtech.net
28-06-2009, 13:28
ngân hàng nào cũng có thế nọ thế kia thôi (tùy chi nhánh với nhân viên ở đó nữa ^^ ), ngày trước làm thẻ ở vietinbank thái nguyên, mình điền xong rồi mà nó ko nhập cho (một bà buôn với một ông), mình hỏi là của em được chưa thì nó còn cáu gắt, thế mà vẫn phải chịu chờ hơn nửa tiếng sau nó buôn xong mới làm cho mình( hồi đó tn có mỗi vietin (lúc đó là incombank) với agribank).