PDA

View Full Version : Một vấn đề nhỏ về khóa wi-fi !

kbt09
04-06-2009, 21:22
Tụi Nguyễn Hoàng có về trường em làm một dự án CNTT . Nó phú sóng wifi cho toàn trường nhưng lại đặt pass . Ai muốn xài mạng thì phải mua ( ngày 3 tiếng thì tháng 50 , 24/24 thì khoản trăm mấy ) . Khi đó , tụi nó lấy cái máy , không biết làm gì ( có lẽ xem MAC address của cái card mạng - em đoán vậy ) . Vậy cho hỏi , nó đặt cái pass đó là theo kiểu gì ? Em đã thử dùng aircrack dò cả ngày mà không ra !

chau tinh tri
05-06-2009, 09:21
minh cung dang can tim hieu van de nay,ai bit xin post dum
thank.

kbt09
05-06-2009, 10:52
Ai giúp với , mình nghĩ cái này sẽ có nhiều bạn biết !

tovietchuong
11-06-2009, 11:57
mình nghĩ đúng là nó lấy cái máy bạn để xem Mac address, rồi dùng DHCP Router cấp IP cho bạn ! ko bít phải ko ?

MichaelTuanAnh
11-06-2009, 14:25
chắc nó lấy cái MAC Addr của bạn add vào cáo router của nó ý mà :D

ngondensang2007
11-06-2009, 14:28
đã add vào wifi bằng địa chỉ mac thì xem ra khó đỡ roài đây
chào thua

mà gì xài wifi 24/24h đến trăm mấy thì pác hợp lực với một số bạn kéo béng cái đường truyền mới cho nó nhanh.Trọn gói còn rẻ hơn ý chứ.Thế này mà cũng dám gọi là dự án CNTT cho trường học

lesuong
17-06-2009, 12:09
mình thì bẻ dược khóa,nhưng vẫn phải trả tiền mỗi khi kết nối,ko bit kết nối wifi để làm j nữa,potay

net_net
17-06-2009, 12:14
cái này bữa trước mình có gặp trường hợp này rồi
nếu đặt pass thì ko cần phải khóa địa chỉ macc
người ta dùng 1 hệ thống sever quản lý địa chỉ mac
nếu bạn muốn xài thì người ta sẽ add cái macc của pro vào ko thì có tích cực tới mấy pro cũng ko làm gì được
cái này hay sử dụng trong trường học, ktx

westlife183
18-06-2009, 09:00
nếu đặt pass thì ko cần phải khóa địa chỉ macc
người ta dùng 1 hệ thống sever quản lý địa chỉ mac
nếu bạn muốn xài thì người ta sẽ add cái macc của pro vào ko thì có tích cực tới mấy pro cũng ko làm gì được
cái này hay sử dụng trong trường học, ktx

Không phải vậy , đã đặt pass thì vẫn cần lọc MAC, vì nếu có ai h@ck vào được thì sao...Vả lại cần gì phải dùng 1 hệ thống server quản lý MAC, router có sẵn DHCP với MAC filter rồi

Nếu đã biết pass, connect được vào Wifi thì có thể giả MAC của người khác đã được add vào MAC filter, từ đó vẫn vào mạng bình thường

@kbt09: trước hết bạn phải xem nó bảo mật ở chế độ nào (WEP, WAP TKIP/PSK, or WAP2)...WAP2 hiện nay chưa h@ck được...WEP thì h@ack vô tư, dù mạng có client (có người sử dụng) hay ko thì tôi cũng đã h@ck được, khoảng 5-10 phút (từ vào chất lượng sóng) là xong...còn WAP thì đang nghiên cứu, mã khóa của nó ko cố định nên hơi khó, và còn phải bắt cái handshake giữa AP với client gì đó nữa

Horkios.com
23-06-2009, 08:51
Tham khảo chữ ký của em đi bác!

leanhthuong
24-06-2009, 00:58
Em có kết nối trong mạng bằng dây nhưng không biết pass vào wifi như thế nào. Liệu có thể tìm pass wifi khi máy tính nối trực tiếp bằng dây không?các bác giúp em