PDA

View Full Version : Hỏi về phần mềm in đĩa NERO, Rất là bức xúc , mong các pro giúp đỡ

nghiepdung
21-05-2009, 01:11
Mình đang định in 1 vài cái đĩa nhạc để đọc được trên đầu đĩa CD,VCD,DVD thông thường Nhưng chẳng hiểu sao khi in ra ,cho vào đầu đĩa thì lại chẳng có tiếng , volum lên 100 thì mới thấy tiếng bé tý . Còn cho vào máy tính thì lại nghe được nhạc như bình thường . mình dùng phần mềm nero .thiểt lập đúng với hướng dẫn những vẫn ko thể nào in đươc .

In đĩa MP3 : kick vào muc AUDIO -> make mp3 disk , lấy file nhạc mp3 , để chế độ burn 32x , nhưng khi in ra vẫn bị tình trạng như trên (tức là cho vào máy tính thì nghe binh thường , cho vào đầu đĩa thì vẫn chạy nhưng chẳng có tiêng)

Bực quá thử in đĩa nhac CD thông thường xem thế nào , kick vào mục make AUDIO -> Make Audio CD , lấy file nhạc WAV , để chế độ burn 32x
đến khi ra đĩa vẫn bị như thê .

Mình đã tốn mất gần 10 cái đĩa trắng để in đủ các kiểu dùng cả nero 6 lẫn nero 9 mà chẳng cái nào ra hồn cả . Bác nào biết về vấn đề này xin chỉ giúp em với !

The Old Man
21-05-2009, 01:28
Máy chơi CD player của bạn không compatible với cái dỉa đó.
Trước khi kết tội Nero, thử lấy cái dỉa bạn vừa burn cho vào CD player của bạn bè hoặc của ai khác thử xem sao.

nghiepdung
21-05-2009, 08:53
Máy chơi CD player của bạn không compatible với cái dỉa đó.
Trước khi kết tội Nero, thử lấy cái dỉa bạn vừa burn cho vào CD player của bạn bè hoặc của ai khác thử xem sao.

Mình cũng nghĩ đến khả năng đó , nhưng lần trước mang cái đĩa đó qua nhà thằng bạn chạy thử thì vẫn chỉ có tiếng lí nhí khi vặn volum 100% . Hay có thể máy thằng bạn mình nó cũng thế nhỉ