PDA

View Full Version : chuyện lạ nhưng có thật

ditimcaihay
18-05-2009, 16:42
Các pác ơi giúp em với sao may em nó không chạy ảnh động vậy? có pác nào biết lỗi gì chỉ em với. emcam ơn nhiều.....

nhat_tim
18-05-2009, 17:05
Bạn phải nói rõ là mở bằng cái j thì nó ko chạy, hay là mở bằng j cũng ko chạy? Và ảnh động đuôi gif hay là đuôi j chứ.

tam_giang
19-05-2009, 15:35
>> may em nó không chạy ảnh động vậy?
Như vậy chắc bạn dùng Vista và muốn coi ảnh gif phải không? Nếu đúng làm như sau:

1. Right click ảnh,
2. Click "Properties"
3. Click "Change"
4. Chọn "Internet Explorer"
5. Click "Ok", rồi "Apply", rồi "Ok".

AkuVn
19-05-2009, 15:43
Không chạy ảnh động là sao ta?
Đừng nói Flash nha :D

desinger
19-05-2009, 16:01
>> may em nó không chạy ảnh động vậy?
Như vậy chắc bạn dùng Vista và muốn coi ảnh gif phải không? Nếu đúng làm như sau:

1. Right click ảnh,
2. Click "Properties"
3. Click "Change"
4. Chọn "Internet Explorer"
5. Click "Ok", rồi "Apply", rồi "Ok".
Bác tam_giang nói đúng bệnh rồi đó winvista mặc định là không chạy được ảnh động đâu. Còn winxp.. thì bạn có thể xem lại nó có phai là đuôi gif hay không ? và bạn đang xem ảnh động đó bằng chương trình gì. Bạn có thể xem bằng Window picture and Fax viewer mặc định trong winxp.

ditimcaihay
21-05-2009, 17:27
mình chẳng biết tại sao nữa. dùng vista mở bằng phần mền của win mà nó ko chạy. ảnh có đuôi gif. có phải cài thêm chương trình gi ko các bạn. chỉ cho minh với. còn xem bằng "Internet Explorer" thì bất tiện quá.

superthin
21-05-2009, 17:33
mình chẳng biết tại sao nữa. dùng vista mở bằng phần mền của win mà nó ko chạy. ảnh có đuôi gif. có phải cài thêm chương trình gi ko các bạn. chỉ cho minh với. còn xem bằng "Internet Explorer" thì bất tiện quá.

Chơi món Windows Animated Gif Player (http://www.softpedia.com/progDownload/Windows-Animated-Gif-Player-Download-7074.html) này xem có Okie ?

ditimcaihay
26-05-2009, 17:42
uh. để mình thử xem thế nào. cảm ơn bạn nhe.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

nhưng bạn ơi sao không down được vậy.