PDA

View Full Version : Cài đặt Windows 7 RC gặp lỗi

KoolJose
16-05-2009, 10:08
Em có download được bản Windows 7 RC vừa đc Microsoft cho phép tải từ trang chủ, sau đó em burn ra đĩa thành công.

Lúc cài đặt từ ngoài DOS thì nó chạy 1 hồi xong cho ra lệnh DOS A:\ sau đó đứng im, bàn phím thì ko nhận để nhập lệnh.

Sau đó em tiếp tực vào Windows và vào thư mục đĩa cài, click vào file setup.exe trong đĩa. Nó bắt đầu copy temporary file để cài đặt thì lại hiện ra lỗi này. Mọi người xem và giúp em với nha. Cấu hình máy thì chắc chắn là em ko thiếu đc vì đã kiểm tra = Windows 7 Upgrade Advisor Beta.

Em attach tấm hình bảng lỗi nhưng ko hỉu sao ko updload đc nên em type dòng lỗi ra đây cho mọi người xem nhé:

Install Windows:

Windows could not collect information for [OSImage] since the specified image file [install.wim] does not exist.

Cảm ơn mọi người đã vào xem topic và giúp em!!

nino
16-05-2009, 10:44
Mình thì không làm như bác. Set cho boot bằng ổ DVD, sau đó khởi động máy cho boot bằng đĩa win7, khi nào nó bảo cài vào đâu thì chọn phân vùng để cài và nhớ format phân vùng chuẩn bị cài bằng chính đĩa win7, hy vọng mọi việc diễn ra tốt đẹp

tam_giang
16-05-2009, 13:27
>> since the specified image file [install.wim] does not exist.
Xem ra còn thiếu cái gì, đĩa DVD sau khi burn ra cỡ bao nhiêu và gồm những gì? Bạn dùng Explorer xem chi tiết.

gianglc
18-05-2009, 14:20
Còn tớ thì burn đĩa tốc độ ghi 4x, ghi xong dùng Hiren 9.8 format phân vùng định cài, sau đó cài đặt bình thường, nhưng sau 2 lần khởi động lại để hoàn tất quá trình cài đặt thì máy báo lỗi và không thể tiếp tục được (bản win tớ cài là bản RC down từ trang chủ của MS. Nino ơi, cho tớ hỏi làm thế nào để format từ chính đĩa Win 7 RC đó? tớ có thấy chỗ nào cho phép chọn format từ đĩa cài Win đâu. nếu có thể thì post hình lên cho anh em học tập với.

tam_giang
18-05-2009, 15:46
>> nhớ format phân vùng chuẩn bị cài bằng chính đĩa win7
Không hiểu ý bạn nói gì vì tôi cài nó có đòi format gì đâu. Cài Win7RC nhanh hơn cài Vista. Hiện Microsoft chỉ cho xài đến 1/6/2010 nên tôi chỉ cài như một Guest (Host là Vista).

http://i299.photobucket.com/albums/mm315/banhien_forums/computer/w7rc.png