PDA

View Full Version : Đĩa winxp, học hỏi

maitruccucdao
05-05-2009, 07:04
Chào mọi người, vào diễn đàn này mình tìm mãi mà không tìm thấy chổ post bài. giờ mới tìm được
Mình nghe nói, ta có thể tạo một đĩa winxp hoàn toàn mới: như win cài đặt tự động, thay đổi nhạc cho nó.... vậy còn tính năng gì nữa không?
Các bạn cho mình hỏi về cách đổi nhạc trong win đi nhé. Nếu ai đã làm rồi thì chỉ mình với. thanks

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Vào diễn đàn này ít người post bài trả lời quá. Diễn đàn công nghệ, sao chẳng năng nổ gì hết.

dinhanhency
05-05-2009, 07:21
Chưa hiểu ý chú muốn hỏi cái gì nữa.

Vào diễn đàn này ít người post bài trả lời quá. Diễn đàn công nghệ, sao chẳng năng nổ gì hết.
Chú xem lại lời nhận xét đi. Không các bác lại nói là hồ đồ đấy. :D

nvc_ktA
05-05-2009, 07:38
Công nhận ,không hiểu được. Mới vào sao lại nhận xét về diễn đàn vậy bạn

maitruccucdao
09-05-2009, 00:53
Tôi cảm nhận ở diễn đàn này là vậy mà. Vì một số diễn đàn khác, tôi vào thì nhận thấy có nhiều người post bài cho tôi. Góp ý có, .... Những thứ tôi có thể cảm nhận được, có bài tôi đã post vậy mà chỉ nhận được một câu trả lời hoặc không ai trả lời cả. Chờ lâu quá.

tuanptit512
20-05-2009, 20:24
bạn có thể tạo đĩa CD win XP tự động cài đặt với iso XP buidl.
tạo file iso với tất cả các cài đặt>burn ra đĩa.thế là OK
link:
http://www.ziddu.com/download/4593926/xp-Iso-Builder_3.exe.html

cavang125
20-05-2009, 20:58
Các bạn cho mình hỏi về cách đổi nhạc trong win đi nhé. Nếu ai đã làm rồi thì chỉ mình với. thanks

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

đổi nhạc lúc khởi động và các thứ linh tinh khác ??

click chuột phải lên hình cái loa dưới khay hệ thống, chọn properties => bấn vào thẻ sound rồi chọn bài nhạc cho từng phần,

lưu ý tìm tới file nhạc của bạn thì yêu cầu định dạng file là wav thì bọn winxp mới cho, MP3 với wma thì chịu
vào đó tự mò khắc biết, với lại nhớ lâu hơn là người ta chỉ.
còn ý kiến thứ 2 của bạn thì mình nghĩ bạn nên xem lại