PDA

View Full Version : Gia'i pha'p tiét kie.m khi sd WIFI

Ngockhanhhung
01-05-2009, 23:56
Minh co 1 duong truyen adsl va 1 modem khuyen mai. bay gio minh muon su dung 1 thiet bi phat wifi truc tiep tu modem va 1 thiet bi thu wifi tu computer 1 va chia xe voi 2 computer khac bang LAN
Vay minh phai mua nhung thiet bi nao. gia re nhat khoang bao nhieu

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Xin loi moi nguoi nhe minh truy cap bang dt nen k go tieng viet duoc mong moi nguoi thong cam
cam on nhieu

luongchinh
02-05-2009, 06:46
Mua thêm cái AP là xong, mình đang sử dụng AP tenda, xài tốt. Bạn mua về, cắm cable từ modem ra ap. ap đó có 4 cổng Lan, thoải mái bạn share ra 4 máy ko có card wifi và vài máy laptop. Mình cũng đang dùng kiều này mà.
Bạn cứ lên google rồi gõ vào hai chữ "access point" nhá. giá cả tùy thuộc túi tiền của bạn, con AP Tenda mình mua bên muare.vn chưa đến 400k nữa. Chúc vui.

Ngockhanhhung
02-05-2009, 12:46
khoang cach tu model den may tinh la 40m va vi li do dac biet nen minh khong duoc phep keo calb duoc ma phai dung 1 thiet bi phat wf truc tiep tu modem va 1 thiet bi thu wf cho may1 va chia se cho may2 va may3
vay thi minh p sdung nhung thiet bi nao ,gia khoang bao nhieu?

tm02019
18-05-2009, 18:06
Khoảng cách 40m thì e rằng các thiết bị wifi dân dụng có thể hoạt động được nhưng mạng không ổn định, hay bạn thử xài con này xem sao: WRH54G

Mình xài thấy sóng cũng mạnh lắm, bạn vào google serch nhé, giá cả thì ra mấy tiệm vi tính mà xem.

À hôm bữa ghé quầy wireless của Phong Vũ (cái cửa hàng lớn mới mở ở ngay góc ngã 4 CMT8/NTMK đó, thấy có nhân viên tư vấn ngay tại quầy tủ thiết bị wireless luôn đó, bro ghé thử xem sao???