PDA

View Full Version : Giúp em cấu hình wireless WRT54G2 với Modem Zyxel của FPT

be-yeu
27-04-2009, 21:52
EM mới mua cái wireless WRT54G2. Em cài đặt xong xuôi hết rồi và hoạt động rất tốt.
Nhưng khi em cúp điện cả modem và wireless rồi mở lại thì cái wireless không hoạt động được nữa. Em cài lại một lần nữa thì được . Hình như nó bị đụng độ gì đấy mà wireless không nhận được modem bình thường thì không sao. Lúc cúp điện hoặc tắt cả 2 là cái wireless chết queo à.
Mong anh chị giúp đỡ.

quanghaihcm
27-04-2009, 22:04
ban kiểm tra xem có save setting lại chưa.
mình đã x ài dong này và bị vậy rồi. tưởng setting đã save nhưng khi rút điện ra cắm lại thì nó về như lúc mới mua. con wifi này lâu quá mình ko xài nên ko chỉ bạn chi tiết dc. bạn chịu khó mò 1 chút sẽ thấy

kunminh
27-04-2009, 22:09
Bạn xem lại đã tắt DHCP (Tự động cấp địa chỉ IP) của một cái chưa Thông thường mặc định là on do vậy nếu cả hai đều on là có thể xẩy ra xung đột. Hi vọng là nói đúng

be-yeu
27-04-2009, 23:04
Cả 2 cách vẫn bị à.
Em có cách là :
Khi bị cúp điện thì nối dây modem trực tiếp với máy mình rồi cho refresh lại disable / enable Local Conection.
Cắm dây đó lại cái wireless rồi connect thì trở lại bình thường.
Nhưng em không muốn làm như vậy vì lỡ mỗi lần không có em ở nhà thì sao ...hic..hic...làm sao để nó nhận ra ngay mặc dù đã cúp điện nhỉ.
Em dùng wrt54g2 với modem của FPT á. Không biết nó có tương thích gì ko nữa

tm02019
18-05-2009, 18:22
Mình nghĩ là modem và wireless router của bạn bị xung đột IP rồi. Bạn cắm cáp mạng từ máy tính nối với wireless router, mở IE lên gõ địa chỉ http://192.168.1.1 với username: admin/password: admin rồi đổi địa chỉ wireless router từ 192.168.1.1 thành 192.168.2.1 là xong thôi.

Thử xem sao nhé. có gì mình chỉ tiếp. Hàng LinkSys mình xài qua nhiều model rồi, rất gúd, he he he