PDA

View Full Version : Kỷ thuật truyền hình số dvb-t,dvb_s,dvb_s2

vinasat
30-03-2009, 19:41
tôi mạn phép các lảo làng về kỷ thuật truyền hình mở thêm TOPIC này vì tôi thấy TOPIC "Nagra Card And Agilla2 Orb Technology" nó đả dài qóa rùi . Chỉ nhửng người lên diển đàn lâu rùi mới nhớ PAGE nào mình cần, còn các NEWBIE thì ............... . nên tôi mong tất cả chúng ta cùng chia sẻ vấn đề kỷ thuật truyền hình số trên TOPIC này
với TOPIC này không có sự quảng cáo trên đó và chuẩn bị tôi làm thêm một diển đàn mới chuyên về vấn đề này mong các bạn ủng hộ
và tất nhiên tôi sẻ cung cấp một số phần mềm tôi có và củng mong các bạn chia sẻ lên đây những gì mình có thể hổ trợ A E trên diển đàn
thanks!

kiemlam
30-03-2009, 20:00
Bác thiếu một mảng là dvb-c dành cho truyền hình cáp? Hiện tại có SCTV và HTVC phát tuy nhiên có ít thông tin về nó ? Vả lại mình muốn biến cái PC của mình thành All in one xem tivi, duyệt web, chơi game đều được, ở nước ngoài có rất nhiều thiết bị hỗ trợ xem TV trên máy vi tính từ cáp, mặt đất, đến vệ tinh tất nhiêu là có thể xem những kênh bị khóa bằng những đầu đọc thẻ đa năng, chia card, phần mềm, tuy nhiên ở VN ít thấy do nhu cầu chưa nhiều.

quanghung8885
30-03-2009, 20:06
vừa rồi mình có nghe thông tin trên báo chí là Vinasat có 20 bộ phát đáp băng KU và HTV có thuê 2 bộ để phát khoảng 20 kênh.nhưng tớd giờ này htv chỉ phát mới có 8 kênh vậy các bạn biết khi nào sẽ phát các kênh còn lại không?

vinasat
30-03-2009, 23:54
vừa rồi mình có nghe thông tin trên báo chí là Vinasat có 20 bộ phát đáp băng KU và HTV có thuê 2 bộ để phát khoảng 20 kênh.nhưng tớd giờ này htv chỉ phát mới có 8 kênh vậy các bạn biết khi nào sẽ phát các kênh còn lại không?
tất cả mọi vấn đề sử dụng hết 80% bộ phát đáp KU thì tới cuối tháng 4 đầu tháng 5 là ok hết
lúc đó HTVC sẻ lên 32 chanel và HTV sẻ có 20 chanel
mọi vấn đề thêm và cố định tần số cho phép tới sau ngày 01/05/2009
nên mọi người cứ yên tâm
tới đó sẻ ok

hniht
08-05-2009, 19:25
tất cả mọi vấn đề sử dụng hết 80% bộ phát đáp KU thì tới cuối tháng 4 đầu tháng 5 là ok hết
lúc đó HTVC sẻ lên 32 chanel và HTV sẻ có 20 chanel
mọi vấn đề thêm và cố định tần số cho phép tới sau ngày 01/05/2009
nên mọi người cứ yên tâm
tới đó sẻ ok
hôm nay đã là ngày8-5 mà sao chưa thấy gì ngoài 7 kênh vtv