PDA

View Full Version : Lỗi kết nối máy in

construction82
19-03-2009, 15:07
Các bác cho em hỏi lỗi này là gì nhé:
Khi em kết nối máy in cùng mạng LAN của công ty thì máy nó báo là:"WINDOWS CAN NOT CONNECT TO PRINTER. THE PRINT SPOOLER SERVICE IS NOT RUNNING"
Em cứ tưởng là bị lỗi WIN nhưng em đã cài lại WIN rồi mà vẫn không được.
Còn khi Add printer thì nó báo là:"OPERATION COULD NOT BE COMPLETED. THE PRINTER SPOOLER SERVICE IS NOT RUNNING"
Bác nào biết giúp em với nhé!
Thanks

hermionce
19-03-2009, 15:23
bạn xem lại xem LAN đã thông chưa nhé.

construction82
19-03-2009, 15:33
Các máy khác trong mạng vẫn in bình thường bạn ạ, thế thì mới khó chứ.

superthin
19-03-2009, 15:42
Các bác cho em hỏi lỗi này là gì nhé:
Khi em kết nối máy in cùng mạng LAN của công ty thì máy nó báo là:"WINDOWS CAN NOT CONNECT TO PRINTER. THE PRINT SPOOLER SERVICE IS NOT RUNNING"
Em cứ tưởng là bị lỗi WIN nhưng em đã cài lại WIN rồi mà vẫn không được.
Còn khi Add printer thì nó báo là:"OPERATION COULD NOT BE COMPLETED. THE PRINTER SPOOLER SERVICE IS NOT RUNNING"
Bác nào biết giúp em với nhé!
Thanks
Bạn có thể tham khảo bài viết này (http://khoancatbetong.com/forum/gap-loi-windows-can-not-connect-to-printer-t3919.html)

hermionce
19-03-2009, 15:51
không, có thể các máy khac vẫn in dc nhưng máy này và máy cài máy in không thông với nhau thì sao?

user_84_gialam
20-03-2009, 01:24
bạn nhấn tổ hợp phím Windows + R rồi bạn gõ msconfig [enter], tại tab "services" bạn tìm dòng "print Spooler" bạn đánh dấu tic (v) vào phía trc dòng đó sau đó bạn nhấn "OK". Bạn sẽ cài đc máy in và in đc bình thường. Chúc may mắn.

construction82
20-03-2009, 08:33
Cảm ơn mọi người rất nhiều, em sẽ thử xem thế nào!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Em vừa làm như vậy rồi mà vẫn không được anh ạ. Có ai biết không giúp em với!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Em vẫn link được đến máy tính có máy in nhưng khi connect máy in thì không được!

tam_giang
20-03-2009, 13:19
Vào chỗ này coi trả lời của roger:

http://www.pcreview.co.uk/forums/thread-90813.php

user_84_gialam
21-03-2009, 00:08
Máy của bạn báo là:
"WINDOWS CAN NOT CONNECT TO PRINTER. THE PRINT SPOOLER SERVICE IS NOT RUNNING". Câu này dích sang tiếng việt sẽ là "Windows không thể kết nối đc máy in. dịch vụ Print Spoller không hoạt động"

Bạn làm theo chỉ dẫn của mình là sẽ đc thôi mà bạn. Lỗi này mình fix mãi rồi.

construction82
21-03-2009, 08:17
Mình cảm ơn USER rất nhiều, mình đã làm theo cách của bạn nhưng vẫn không được bạn ạ. Chẳng hiểu thế nào, hay là máy của mình có vấn đề hả bạn?

ngotheanhnd
26-03-2009, 00:56
bạn kick chuột phải vào My computer, chọn Manage, chọn Services and applications, rồi chọn service, bạn sang khung bên cạnh tìm Printe Spooler (bạn cứ ấn phím P cho đến khi thấy nó), nháy đúp vào nó và chọn Automatic thay cho Disabled ở phần startup type.
Tôi cũng bị một lần như bạn, loay hoay mãi mới sửa được.
Chúc bạn thành công!

tam_giang
26-03-2009, 02:41
Khổ quá, gửi link cho mà không đọc được, làm như sau:

Vào "Run" và gõ lệnh "net start spooler".

tuand03hut
13-04-2009, 09:04
Minh cung bi loi nhu vay va cung thu nhieu cach roi
nhung cach cuam_giang la OK

hoalan2006
13-04-2009, 15:20
Kick chuột phải vào My computer, chọn Manage, chọn Services and applications, rồi chọn service, bạn sang khung bên cạnh tìm Printe Spooler (bạn cứ ấn phím P cho đến khi thấy nó), nháy đúp vào nó và chọn Automatic thay cho Disabled ở phần startup type.
Tôi cũng bị một lần như bạn, loay hoay mãi mới sửa được.
Chúc bạn thành công!