PDA

View Full Version : chỉnh tần sóng wifi cho laptop?

chubathonght
28-02-2009, 00:27
Em maọ muội tạo chủ đề này, vì tìm hơi lâu mà không thấy. Máy em la HP6520, nhưng không hiểu tại sao dạo này vào Wifi hơi bị yếu, trong khi đó em để một máy HP cùng loại kế bên thì sóng lại rất ổn đinh. Em nghe nói có thể chỉnh tấn số Wifi phải không? Nếu có như vậy thì cách chỉnh như thế nào? Xin các Anh(Chị) tư vấn giúp em trong việc này! Cảm ơn anh chị rất nhiều!

Culytruong
28-02-2009, 00:37
Em maọ muội tạo chủ đề này, vì tìm hơi lâu mà không thấy. Máy em la HP6520, nhưng không hiểu tại sao dạo này vào Wifi hơi bị yếu, trong khi đó em để một máy HP cùng loại kế bên thì sóng lại rất ổn đinh. Em nghe nói có thể chỉnh tấn số Wifi phải không? Nếu có như vậy thì cách chỉnh như thế nào? Xin các Anh(Chị) tư vấn giúp em trong việc này! Cảm ơn anh chị rất nhiều!

"Dạo này" tức là dạo trước vô tốt ?

chubathonght
28-02-2009, 07:22
uh! bữa trước nó vẫn vô net bình thường. Cho đứa bạn mượn máy, chả hiểu nó chỉnh cái gì mà giờ trở nên thế này biết...hiccc...

chipden024
05-03-2009, 13:19
Có 2 khả năng cho vấn đề này:
+ Hệ điều hành hoặc driver bị lỗi.
+ Card Wifi của bạn ... dính chưởng
Cách khắc phục:
+ Cài lại Hệ điều hành hoặc driver.
+ Đem máy đi bảo hành (Nếu còn bảo hành) hoặc đem card Wifi đi sửa hoặc thay mới (Nếu hết bảo hành)

Mình từng bị như vậy, nhưng vì HĐH và Driver ấy mà

voochvqy
15-11-2009, 20:21
cho minh hoi, phong minh co mac wifi, 8 nguoi dung. nhung gan day, 3 nguoi ko tim thay ten mang cua minh de connet, con 5 nguoi khac van bat duoc mang binh thuong. co bac nao biet van de nay thi chi minh voi.

daicathay1976
16-12-2009, 04:02
may minh gan day cung bi dinh nhu vay khong hieu la ro cai gi nua tim du moi cach roi ma van ko an thua khong biet ai biet duoc nguyen nhan do dau chi choa anh em biet cam on nhieu lam

hetien
16-12-2009, 06:48
Vào hardware profile xem có bị chỉnh công suất phát sóng xuống thấp ko? Bình thường windows để max công suất phát sóng.