PDA

View Full Version : Máy xách tay không đánh được phím số 1

khicon_dn
21-02-2009, 10:08
Mình đang dùng máy xách tay. Nhưng tự nhiên phím số 1 không đánh được. Còn các phím khác đánh bình thường. Mọi người ơi có phải là phím số 1 bị đứt mạch không nhỉ?

tam_giang
21-02-2009, 10:46
Nếu không đụng vào hoặc va chạm gì thì chắc không đến nỗi đứt mạch - Xem có kẹt cái gì bên dưới không - Trước đây tôi bị tương tự (phím khác) nhưng tìm ra là khi cắt móng tay có một chút rơi vào bàn phím.

konokoshino
21-02-2009, 10:48
??? không biết nhưng bạn thữ hết chưa ...đễ tốt hơn bạn vào text hay word hoac máy tính so ... đánh thữ ...thông thường bàn phim máy xách tay tốt lắm ...chỉ có khi nào đập mới hư thôi ^^

ruagiadidao
21-02-2009, 14:48
Bạn dỡ nút lên vệ sinh thử coi. có thể nó dơ hay kẹt cái gì đó. còn nếu đứt mạch in thì hơi mệt đấy.
có thể gọi mình: 0976241516 để hổ trợ

cotoliti
21-02-2009, 21:17
Nếu đứt mạch thì lấy dây đồng loại lõi nhỏ nối lại với nhau là ok

ruagiadidao
21-02-2009, 23:11
Nếu đứt mạch thì lấy dây đồng loại lõi nhỏ nối lại với nhau là ok

bạn nối được tui kêu bạn bằng sư phụ. mạch phím laptop dạng phim. phải dùng keo dẫn diện dán mới chạy

cotoliti
22-02-2009, 09:01
bạn nối được tui kêu bạn bằng sư phụ. mạch phím laptop dạng phim. phải dùng keo dẫn diện dán mới chạy

oh ngày trước có mang đi sửa 1 cái bàn phím laptop , nó kêu phải thay , mất 150$ , đau hơn hoạn mà vẫn phải thay . Khi lấy về thì nó vẫn giống y chang cái bàn phím cũ của mình ngày trước , từ những vết xước đến những vết bút bi . Mở ra xem thì nó lấy 2 sợi dây đồng nhỏ nối mạch lại với nhau , thế là mất 150$ để mua 2 sợi dây đồng , giờ nhớ mãi . Có thể có loại vẫn dùng dây đồng nối dc
P/s : Bro có thể chỉ mình chỗ mua loại keo này ở đâu ko , giá cả ra sao , tại mình cũng đang cần , thx

konokoshino
22-02-2009, 11:27
nghe bạn kễ mà mình tức giùm bạn ...cái lastop của mình không khác gì ... bàn phím bị đơ nguyên dãy nút trên cùng nó bảo thay mới bàn phím ...200$ nhưng khi nhận lại cũng là bàn phím cũ mà mình đã dùng qua ... chỉ có mới là sạch hơn 1 chút...còn lại là bàn phím cũ của mình

ruagiadidao
23-02-2009, 00:25
oh ngày trước có mang đi sửa 1 cái bàn phím laptop , nó kêu phải thay , mất 150$ , đau hơn hoạn mà vẫn phải thay . Khi lấy về thì nó vẫn giống y chang cái bàn phím cũ của mình ngày trước , từ những vết xước đến những vết bút bi . Mở ra xem thì nó lấy 2 sợi dây đồng nhỏ nối mạch lại với nhau , thế là mất 150$ để mua 2 sợi dây đồng , giờ nhớ mãi . Có thể có loại vẫn dùng dây đồng nối dc
P/s : Bro có thể chỉ mình chỗ mua loại keo này ở đâu ko , giá cả ra sao , tại mình cũng đang cần , thx
tại tiệm ngọc ở nhật tảo. tui chưa mua nên không biết giá...hí hí. hồi đó tui xài ké của thằng bạn nên mới sửa được. tui cũng cố nối dây nhưng nối không được nên mới dán keo đấy bạn